Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2610 / เข้าชม: 1549720
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 23:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้มาได้ 4 เดือนแล้วอ่ะค่ะ

ไมคำว่า Sony Ericsson ที่ฝาพับมันเหมือนจะลบไปอ่ะค่ะ

ตอนนี้มันเริ่มจางๆๆแล้วค่ะ

กลัวมันลบจัง

เสียดาย
ฟ.ฟัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 00:55  

อยากถามหน่อยค่ะ

พอดีว่าเจ้า w380i ที่ใช้อยู่เนี่ยค่ะ ใช้มาได้ปีกว่าแล้ว ตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆเลย ไม่มีปัญหาอะไรมากมายจนต้องเปลี่ยน

แต่ว่าตอนนี้เกิดปัญหาจากการใช้งานที่ไม่ระมัดระวังของตัวเองคือ บางครั้งก็ปิดมันแรงไปบ้าง ทำตกบ้าง แล้วก็ยังเผลอนั่งทับอีก T^T เครื่องมันก็เลยมีรอยร้าวอ่า ตรงบริเวณใต้จอ บริเวณที่เป็นช่วงต่อของฝาพับอ่าค่ะ มันร้าวเฉยๆยังไม่เป็นไร แต่ว่ามันกำลังจะแตกอ่า

ก็เลยอยากรู้ว่ามีวิธีแก้ไขรึเปล่า คือสามารถเปลี่ยนกรอบได้มั๊ย เพราะตอนนี้สายแพร์ยังไม่มีปัญหาอะไร การใช้งานใช้ได้ปกติ แต่เปิดฝาทีก็กรอบแกรบ จาแตกวันไหนก็ไม่รู้

รบกวนตอบคำถามหน่อยนะคะ ถ้าเปลี่ยนจะเอาไปเปลี่ยนที่ไหนได้บ้าง?

ขอบคุณค่ะ
น้องเบสท์
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 10:51  

พี่ Looker ขอโปร dic+theam ด้วยคนนะครับ
ขอบคุณครับ Laughing
***รอการติดต่อของพี่อยู่น่ะ

best_twelve@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย น้องเบสท์ เมื่อวันที่ 01 Oct 2009 06:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Midobew
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 15:43  

ฟ.ฟัน ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยค่ะ

พอดีว่าเจ้า w380i ที่ใช้อยู่เนี่ยค่ะ ใช้มาได้ปีกว่าแล้ว ตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆเลย ไม่มีปัญหาอะไรมากมายจนต้องเปลี่ยน

แต่ว่าตอนนี้เกิดปัญหาจากการใช้งานที่ไม่ระมัดระวังของตัวเองคือ บางครั้งก็ปิดมันแรงไปบ้าง ทำตกบ้าง แล้วก็ยังเผลอนั่งทับอีก T^T เครื่องมันก็เลยมีรอยร้าวอ่า ตรงบริเวณใต้จอ บริเวณที่เป็นช่วงต่อของฝาพับอ่าค่ะ มันร้าวเฉยๆยังไม่เป็นไร แต่ว่ามันกำลังจะแตกอ่า

ก็เลยอยากรู้ว่ามีวิธีแก้ไขรึเปล่า คือสามารถเปลี่ยนกรอบได้มั๊ย เพราะตอนนี้สายแพร์ยังไม่มีปัญหาอะไร การใช้งานใช้ได้ปกติ แต่เปิดฝาทีก็กรอบแกรบ จาแตกวันไหนก็ไม่รู้

รบกวนตอบคำถามหน่อยนะคะ ถ้าเปลี่ยนจะเอาไปเปลี่ยนที่ไหนได้บ้าง?

ขอบคุณค่ะ

อืม บริเวณใต้จอหรือครับ ถ้าพูดตามตรง ทุกสิ่งทุกอย่า ถ้าเข้าศูนย์ สามารถแก้ไขได้หมด กรณีนี้ก็น่าจาเปลี่ยนกรอบตรงส่วนนั้น ยกชุดเลยมั้งครับ แต่ว่า คุณใช้มาเกินปี แสดงว่าประกันหมดแล้วแน่ๆ ค่าอะไหล่อาจจะไม่คุ้มนะครับ เรื่องอะไหล่ต้องเช็คก่าศุนย์ของSE เอาน่ะครับ แต่คือว่า ผมไม่ทราบเบอร์อ่าครับ พี่lookerเคยโพสต์ไว้ แต่ไม่ได้เมมไว้อ่ะ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 15:45  

เจนน์ ผู้เขียน:
ใช้มาได้ 4 เดือนแล้วอ่ะค่ะ

ไมคำว่า Sony Ericsson ที่ฝาพับมันเหมือนจะลบไปอ่ะค่ะ

ตอนนี้มันเริ่มจางๆๆแล้วค่ะ

กลัวมันลบจัง

เสียดาย

ถ้าขูด ขีด หรือเช็ดบ่อยๆ มันก็สามารถ เลือน หรือลอกได้นะครับ ไม่ต้องเสียดายครับ ใช้ให้คุ้ม โทรศัพท์โซนี่ ต่อให้คำมันเลือน คนที่เห็นก็ยังคงรู้ว่าเป้นSEอยู่ดี ของมันมีเอกลักษณ์
nine999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 17:25  

พี่ Looker ขอโปร dic และ theam ด้วยนะคะ
nine92527@hotmail.com ขอบคุณมากค่ะ
Darkendition
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 09:36  

พี่ lockerครับ
Sony w380i มีปัญหาครับ
ลำโพงหน้าไม่มีเสียงเลยครับมี
เลยใช้หูฟังแทน
ช่วยทีครับ
leely
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 15:28  

พี่ looker สุดหล่อ (ขอเรียกตามคนอื่นนะคะ)

ใช้ W380 มาเป็นปีแล้วค่ะ ตามอ่านมานานแล้วเหมือนกัน เพิ่งจะมีโอกาสเข้ามาถามคำถามเนี่ยละคะ เครื่องที่ใช้อยู่เป็นสีม่วง มีดับๆค้างๆไปบ้างตอนคุยอยู่ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เอา เคยไปอัพ FW มาแล้วตั้งแต่ต้นปีแต่ก็ยังเป็นอยู่ เลยปลงๆไปละ ลีไม่แน่ใจว่า FW ของลีเป็นตัวล่าสุดรึยัง จะเช็คได้ยังไงอ่ะคะ แล้วถ้าไงรบกวนขอ Dict หรือโปรแกรมอะไรก็ได้ที่น่าใช้ๆนะคะ

ขอบคุณมากนะค้า

lee_ongm@hotmail.com
โว้ว โวว โวว โวว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 04:53  

สวัสดีครับ เข้าเรื่องเลยดีกว่า

ผมใช้รุ่นนี้มา 2 ปี กว่าๆ แล้ว ตอนนี้ปุ่มกดด้านบนลอกหมดทุกปุ่มแล้ว(ยกเว้นตัวเลข)

แล้วก็ เสียบหูฟังไม่ติดแล้ว << เซ็งมากๆ

อยากทราบว่าถ้าส่งซ่อมศูนย์นี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทอะครับ
W380i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 10:49  

สวัสดี คร้าบบบ
เพิ่งไปซื้อ มา เมื่อ วันเสาร์ที่แล้วนิเองครับ สีเทา ..
สวยมากมาย
^^

พี่ คร้าบบบ .....
ผมสงสัย อ่า จร้า
ใน Walkman อ่า ตอนผมใส่เพลงลงไป
ผมก็ใส่ ในคอม ใช่มั้ยอ่าครับบบ แต่ตอน ผม ยัดๆๆๆ เพลงลงไปในโฟลเดอร์นิ
คือ มันไม่ได้เรียงตามวง เลย อ่าครับ
แล้วเวลาไป กด ปุ่มสัมผัสตรงด้านหน้า มันก็ จา ไม่เรียงเลย อ่า ครับ เหมือนออกแนว สุ่มๆ
แล้ว ผมจามีวิธีแก้ มั้ย อ่าครับ แบบ ให้ มัน กด > แล้ว เป็นเพลง ของ วงเดียวกัน ไม่ข้ามไปไหน หรือว่า ต้องไปนั่ง เรียงในโฟล์เดอร์ ใหม่ เองเลย - -
240 กว่าเพลงเลยน่ะ พี่ - -''
แต่ถ้า เข้าไปใน โหมดพวก ศิลปิน อาราย แบบนิ มันก็จะ จัด ให้ อยู่ใน วงเดียวกัน อยู่ แล้ว
แต่มันจาไปกด ปุ่มสัมผัส ได้ไม่กี่เพลงเองอ่าจร้า(ไม่เท่ๆ - -)
มีอีก ข้อสงสัย อ่าครับ
คือ เวลา ใส่เพลง เพิ่มเข้าไป
แล้วไปเปิด ในแทร็ค ดู สมมติผม มี 240 เพลง
พอเพิ่มเพลงเข้าไป กด เล่นดู มันจา เหลือ แค่ 70 ก่าเพลงเอง
ผมก็ตกใจ ลอง กด เลื่อนๆ เพลงในแทร็ต แล้ว กดเล่น ใหม่
มันเพิ่มเป็น 125 แหละ
คือ ต้องกด เงี้ย ไปเรื่อยๆ อ่าครับ แล้ว มันจาไปเต็มที่ 240
ผมเลย งง มีปัญหาอาราย หรือเปล่า อ่า ครับ

รบกวนที น่ะ คร้าบบบ Smile
โว้ว โวว โวว โวว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 20:34  

ขอโทษครับ ยังบอกไม่หมด ต่อจากข้างบนนะครับ

คือปุ่มบางปุ่ม กดไม่ติดแล้วอะครับ ถ้าติดก็ยากมาก เช่นปุ่มเข้า Walkman แล้วก็ปุ่ม เมนูซ้าย

กดยากมากกกกกกกกกก

ตอนแรกซื้อมา คาดว่า ปุ่มข้างนอกจะเจ๊งก่อนนะเนี่ยปุ่มสัมผัสๆ แต่ผิดคาด ทนทานเหลือเกิน

ปุ่มข้างใน ดัน เจ๊งก่อน ถ้าเปลี่ยนปุ่มอาการแบบนี้จะหายรึเปล่าครับ

คนอื่นอ่านของผมอย่าตกใจนะ มันไม่ได้เจ๊งง่ายขนาดนั้น พอดีผมใช้มันแบบ แมนๆ เกินไป

แหะ ๆ Laughing
W380i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:41  

ข้างบน ออกแนวโหด นี้เอง Laughing
aliza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 10:37  

ถามอะไรหน่อยครับ

พอดีเครื่องผมใช้มาได้ปีกว่าแล้ว

หล่นบ้างกะแทกบ้าง เป็นธรรมดา

แล้วไปๆมาๆ เมื่อ เดือนก่อน หล่น

แล้วลำโพงหน้ามันก็ไม่ดังซะงั้น

ดังแต่ดังเบามาก ทำให้เปิดเพลงที่ลำโพงไม่ได้

เวลามีคนโทรมาก็สั่นได้อย่างเดียวไม่มีเสียง

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นอย่างผมรึเปล่า ครับ ?

หรือว่ารู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ

ป.ล.อัพ FW แล้ว ก็ไม่หายสักทีครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:05  

จอด้านนอกของผมใช้ไม่ได้แล้ว

-*-
aliza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:40  

aliza ผู้เขียน:
ถามอะไรหน่อยครับ

พอดีเครื่องผมใช้มาได้ปีกว่าแล้ว

หล่นบ้างกะแทกบ้าง เป็นธรรมดา

แล้วไปๆมาๆ เมื่อ เดือนก่อน หล่น

แล้วลำโพงหน้ามันก็ไม่ดังซะงั้น

ดังแต่ดังเบามาก ทำให้เปิดเพลงที่ลำโพงไม่ได้

เวลามีคนโทรมาก็สั่นได้อย่างเดียวไม่มีเสียง

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นอย่างผมรึเปล่า ครับ ?

หรือว่ารู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ

ป.ล.อัพ FW แล้ว ก็ไม่หายสักทีครับ

รายงานต่อครับ จอด้านนอก เพิ่งใช้ไม่ได้ครับ

แต่มีไฟ ตรงปุ่ม (ตัวหนังสือไม่มี)

พี่ Looker ช่วยด้วยครับ

สงสัยต้องเคลม อย่างเดียว

ถ้าส่งศูนย์นี่เท่าไหร่ครับ เพราะหมดประกันแล้ว Y Y
แต้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 22:48  

พี่ Looker รบกวนขอโปรแกรมดิก อย่างเดียวคะ

ที่ taew_tsm@hotmail.com

แล้วขอถามไรอีกนิดคือจอด้านนอกมันไม่มีตัวหนังสือเลยคะ

ต้องทำไงหรอคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 10:37  

มาแว้วๆๆๆๆ...!!! laughing6

Calm down! ทุกปัญหาอันเกิดจาก SW สามารถแก้ไขได้ด้วยการ upgrade FW หากเกิดจาก HW ต้องนำส่งศูนย์ฯ สถานเดียว กรณีไม่ทราบหรือไม่แน่ใจว่าปัญหาเกิดจากอะไรจะลอง upgrade FW ดูก่อนก็ได้ ถ้าหายก็ไม่ต้องไปศูนย์ฯ (ไม่ต้องเสียตังค์กรณีเครื่องหมดประกันฯ แล้ว) laughing6

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

หากเครื่องของคุณเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดอยู่แล้ว หรือในระหว่างดำเนินการฯ โปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "ติดตั้งใหม่" มันจะ up ซ้ำให้ซึ่งเราเรียกว่าการ flash FW

Flash FW คลิ๊กที่นี่

วิธีแก้เครื่องแสดงข้อมูลเพลงไทยเป็นภาษาจีนหรือภาษาต่างดาว คลิ๊กที่นี่

วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แบบน้องซาร่าข้างล่าง คลิ๊กที่นี่

ปล. สำหรับเพื่อนๆ ที่ขอ Dict กะ Themes เข้ามา ผมส่งให้หมดแล้วทุกคน หากใครยังไม่ได้รับก็ให้ขอเข้ามาใหม่ เด๋วจัดให้น้า laughing6
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W380i สุดเท่คนใหม่ทุกคนด้วยน้า อุอุ
occasion5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 09:20  

ตัวนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ

อยากจะถามอีกเรื่องนึง

มีงบประมาน3500

อยากได้โซนี่

รุ่นใหนน่าใช้สุดครับ

ช่วยบอกรายละเอียนด้วยนะครับ
iceoptra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:39  

รบกวนขอโปรแกรม Dict และ theme

ด้วยค่ะ

ice_akarita47@hotmail.com
Mr.Maxy
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: มหานครใหญ่
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 09:10  

iceoptra ผู้เขียน:

ด้วยค่ะ

จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 13:13  

Mr.Maxy ผู้เขียน:
iceoptra ผู้เขียน:

ด้วยค่ะ

จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ

คนไทยใจดี การแบ่งปันยังไม่หายจาก SE
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 12:17  

ไปแล้วครับ W 380I ผม หน้าจอไม่แสดงผลไปแล้ว แต่มีไฟเรืองที่หน้าจอ โทรเข้า รับสายได้ แต่ไม่มีจอ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ก็ใช้มา ก็เกือบจะคุ้ม ถ้าซ่อมแพง คงไม่เอาแล้ว เลยอยากจะขายของที่อยุ่ในเครือง ดังนี้

Batery ติดเครื่อง ใช้มา ปีกว่า ไฟเต้มยังดีไม่บวม
หูฟังติดเครื่อง
หูฟัง Hmp 70 in ear
M2 512 mb กับ M2 2 Gb ของ Sandisk
ใครสนใจ โทรถามได้ครับ
ปล. ถ้าโพสผิดที่ ฝาก mod ลบได้นะครับ
ปล. ติดต่อ 0865435266 หมี
ชุติมา แก้วมาลา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 19:39  

สวัสดีค่ะพี่ๆสาวก SE ฟ้าก็เปนสาวก SE มานานแล้วเหมือนกันค่ะ ตอนนี้มีเก็บเป็นสมบัติไว้ 6 ตัว แบบว่าพังก็ไม่ทิ้งกัน.. อิอิ ก็คนมันรักนี่นา

มาวันนี้จะรบกวนถามถึงลำโพง MDS-60 ค่ะ ตอนนี้ราคาซักเท่าไหร่คะ ซื้อจากที่ไหนได้คะ
Unloveable
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 10:40  

มีเรื่องสงสัยมาถามคร่า อยากรู้ว่าเสียงข้อความอะคะ มันดังไม่จบเพลงอะ มันดังไปได้นิดเดียวแล้วมันก็ตัดไปอะคะ ต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าคะ มันขึ้นเพลงแป๊บเดียว แล้วก็ตัดไปเลยอะ งง
บอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
suthadol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 18:55  

อยากรู้เรื่องการอัพFW ทำยังไงครับ แล้วทำแล้วจะเป็นยังไงครับ ถ้าทำแล้วดี รบกวนสนทีครับ ขอบคุณมากๆครับ suthadol_ton@msn.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย suthadol เมื่อวันที่ 22 Oct 2009 19:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
suthadol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 18:58  

ช่วยด้วยครับ เกิดเรื่องแล้วครับ ผมซื้อมาได้ซัก2-3เดือนได้แล้วล่ะคับ ช่วงหลังๆเวลาโทรเครื่องค้างบ่อยต้องถอดแบตใส่ใหม อีกอย่างนึงคือจอเล็กแสดงบนฝาพับตอนนี้มันไม่ติดแล้วครับ ไม่ขึ้นอะไรเลย ปกติโทรเข้าก็จะมีชื่อมีอะไรขึ้นซักอย่างนึงแน่นอน แต่ตอนนี้ไม่มีเลย ส่วงตัวควบคุมเล่นเพลงบนฝาพับยังใช่ได้และมีไฟขึ้นปกติ ช่วยบอกทีครับว่ามันเป็นอะไรและต้องทำยังไงดี ปวดหัวมากเลยครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
Embarassed suthadol_ton@msn.com
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 19:17  

suthadol ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ เกิดเรื่องแล้วครับ ผมซื้อมาได้ซัก2-3เดือนได้แล้วล่ะคับ ช่วงหลังๆเวลาโทรเครื่องค้างบ่อยต้องถอดแบตใส่ใหม อีกอย่างนึงคือจอเล็กแสดงบนฝาพับตอนนี้มันไม่ติดแล้วครับ ไม่ขึ้นอะไรเลย ปกติโทรเข้าก็จะมีชื่อมีอะไรขึ้นซักอย่างนึงแน่นอน แต่ตอนนี้ไม่มีเลย ส่วงตัวควบคุมเล่นเพลงบนฝาพับยังใช่ได้และมีไฟขึ้นปกติ ช่วยบอกทีครับว่ามันเป็นอะไรและต้องทำยังไงดี ปวดหัวมากเลยครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
Embarassed suthadol_ton@msn.com

ส่วนเรื่องเครื่องค้างต้องลอง UpDate Firm Ware ครับ จะช่วยได้
ส่งเคลมจอเลยครับ ถ้าอยุ่ในประกัน แนะนำ ถ้าสะดวกไปที่ 0 Loxley จะดีกว่าครับ
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 19:19  

Unloveable ผู้เขียน:
มีเรื่องสงสัยมาถามคร่า อยากรู้ว่าเสียงข้อความอะคะ มันดังไม่จบเพลงอะ มันดังไปได้นิดเดียวแล้วมันก็ตัดไปอะคะ ต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าคะ มันขึ้นเพลงแป๊บเดียว แล้วก็ตัดไปเลยอะ งง
บอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

เป็น เฉพาะเสียง SMS เหรอครับ ไม่ทราบว่าลองใช้ไฟล์อ่นรึยังครับ ของผม ที่ใช้ เสียงยาวสุด 3 -4 วิเองครับ ลองตัดไฟล์แล้วมีความยาวเสียง ประมาณนั้นดูครับ ถ้าตามความคิดผมนะ เสียง Sms น่าจะ สั้นๆครับ ของผมที่ใช้อยู่ ประมาณ 3- 4 วินาทีครับ
ชุติมา แก้วมาลา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 13:07  

ต้องยอมรับว่าตัวเองเชยมากค่ะ เพราถ้าไม่มาอ่านกระทู้นี้จะไม่ได้เห็นเลยว่า w380i เวลาตั้งปลุกหรือสายเข้า(ใช่ป่าวเอ่ย) จะมีไฟขึ้นตรงข้างเลนส์กล้อง เห็นจากที่พี่ๆโพสต์ไว้น่ะค่ะ

คือของตัวเองไม่เคยมีไฟขึ้นเลย เอิ๊กกกก.. ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่าคะ
Unloveable
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 13:40  

555 เจออีกปัญหาแล้วอะคะ อยู่ดีๆ โทรสับก็ไม่สั่นซะงั้น อาการค้างนี่เริ่มชินแล้ว มาเจออีกอันนึงและ ต้องทำไงดีคะ ขอบคุณไว้ก่อนอีกทีนะคะ
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 21:14  

Unloveable ผู้เขียน:
555 เจออีกปัญหาแล้วอะคะ อยู่ดีๆ โทรสับก็ไม่สั่นซะงั้น อาการค้างนี่เริ่มชินแล้ว มาเจออีกอันนึงและ ต้องทำไงดีคะ ขอบคุณไว้ก่อนอีกทีนะคะ

อาการนั้น up Firm ware ซ้ำจะช่วยได้ครับ
suthadol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 10:25  

ช่วยด้วยครับ อาการเครื่องค้างหายแล้วครับ แต่ปัญหาหน้าจอด้านนอก OLED ตรงฝาพับก็ยังไม่ติดอ่ะครับ ตามรูปเลยครับ ปกติเล่นเพลงหรือมีสายเข้ามันจะขึ้นแต่ตอนนี้มันไม่ขึ้นอะไรเลยครับมีแต่ไฟตรงปุ่มสัมพัส ทำไงดีครับ แล้วถ้าซ่อมแพงมั้ยครับ ช่วยบอกทีขอบคุณมากๆครับ
(อัพFWเป้นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ เครื่องใช้ได้ปกติดี มีปัญหาแต่จอนอกอย่างเดียวครับ)

Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 15:14  

suthadol ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ อาการเครื่องค้างหายแล้วครับ แต่ปัญหาหน้าจอด้านนอก OLED ตรงฝาพับก็ยังไม่ติดอ่ะครับ ตามรูปเลยครับ ปกติเล่นเพลงหรือมีสายเข้ามันจะขึ้นแต่ตอนนี้มันไม่ขึ้นอะไรเลยครับมีแต่ไฟตรงปุ่มสัมพัส ทำไงดีครับ แล้วถ้าซ่อมแพงมั้ยครับ ช่วยบอกทีขอบคุณมากๆครับ
(อัพFWเป้นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ เครื่องใช้ได้ปกติดี มีปัญหาแต่จอนอกอย่างเดียวครับ)

ของผมก็เป็นเหมือนของคุณแหละครับ แต่ผมไม่ติดทั้งในและนอกเลย ส่งซ่อมอยุ่ครับที่ 0 บางเขน ผมว่าของคุณท่าทางจะเป็นปัญหา Hard Ware นะครับ ถ้ายังอยุ่ในประกันไปเข้า0 เถอะครับ ขนาดของผมหมดแล้วยังไปเข้า 0เลย
พี่Looker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 13:14  

พี่Lookerคับ

รบกวนขอโปรแกรม Blizzard Installer หน่อยได้มั้ยครับ

นั่งหามาทั้งวันเเละ เซซ.งงงงง golf_07yo@hotmail.com
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:20  

..................สุขสันต์วันลอยกระทง จุ๊ฟๆ น้าทู๊กโคลลล..!! laughing6
......................................

พี่Looker ผู้เขียน:
พี่Lookerคับ

รบกวนขอโปรแกรม Blizzard Installer หน่อยได้มั้ยครับ

นั่งหามาทั้งวันเเละ เซซ.งงงงง golf_07yo@hotmail.com

มันคือโปรแกรม'ไรอ่ะ อยู่ในเครื่องรุ่นไหนหรอ? scratch
hotmaster
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 03:08  

สวัสดีคับ คุณ Looker รบกวนขอ โปรแกรม Dict + ธีมม์ ของรุ่น W595 หน่อยได้ไหมคับ อยากเอาไปลองมั่ง พอดีขอคุณ gettymaru แล้ว เค้าไม่มีเลยให้ผมมาขอกับ คุณ Looker น่ะคับ ไม่ทราบว่าท่านใดมี ก็หน่อยล่ะกันนะคับ ขอบคุณมากคับ lesbijouxza@hotmail.com ขอบคุณมากจ้า
tonk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 11:21  

ส่งเครื่องซ่อม 0 มาจ่ายตังค์ไป950 ร่วมค่าส่ง

ปรากฎว่า

จากรายการเปลียน 3 รายการ

รวมช่อง เสียบ m2 ด้วย ปรากฎว่า เวลาเครื่องสั่น แล้ว จะอ่าน เมม ไม่ได้เรย

ปุ่มก้อหลุดอีก เสียดายค่าซ่อมมากเรยครับ

เสียเวลาด้วย
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 15:25  

tonk ผู้เขียน:
ส่งเครื่องซ่อม 0 มาจ่ายตังค์ไป950 ร่วมค่าส่ง

ปรากฎว่า

จากรายการเปลียน 3 รายการ

รวมช่อง เสียบ m2 ด้วย ปรากฎว่า เวลาเครื่องสั่น แล้ว จะอ่าน เมม ไม่ได้เรย

ปุ่มก้อหลุดอีก เสียดายค่าซ่อมมากเรยครับ

เสียเวลาด้วย

แจ้งกลับไปเลยครับ
Peeeeeeeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 15:34  

รบกวนขอ theme กับ dic หน่อยครับ

pee_pong@hotmail.com

ขอบคุณครับ
funnyfairy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 08:06  

รุ่นนี้แต่สีชมพูมือ 1 เครื่องศูนย์มีที่ไหนยังขายอยู่มั้ยคะ

ราคาอยู่ที่ทะไร อยากได้ >,<"
ดาวน์โหลดวีดีโอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 13:37  

ลองดาว์นโหลดวีดีโอมาแล้วแต่โหลดไม่ได้
แล้วถ้า copy วีดีโอมาจากคอมฯแล้วลงในโทรศัพท์ จะต้องเลือกประเภทไฟล์ไหนอ่ะ ยังไม่เข้าใจอ่า.... Rolling Eyes
โซนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 20:20  

รุ่นนี้ใช้ดีมั้ยครับ พอดีเห็นราคาไม่แพงเลยจะซื้อครับ
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 22:18  

ดาวน์โหลดวีดีโอ ผู้เขียน:
ลองดาว์นโหลดวีดีโอมาแล้วแต่โหลดไม่ได้
แล้วถ้า copy วีดีโอมาจากคอมฯแล้วลงในโทรศัพท์ จะต้องเลือกประเภทไฟล์ไหนอ่ะ ยังไม่เข้าใจอ่า.... Rolling Eyes

รุ่นนี้ สำหรับการดู หรือแปลงไฟล์ Video ลงเครื่องนะครับ
เลือกไฟล์ แบบ 3Gp แบบ H264 แล้วปรับ Bitrate 256 ขึ้นไปครับ ภาพจะดูเนียนตา ค่าเฟรมเรท ปรับที่ 10 หรือ 11 ครับ เสียงกับภาพจะพอดีกันครับ

ปล. หาก ใช้ Bitrate สูง ต้องลด เฟรมเรทตามครับ ภาพกับเสียงจะไม่ Delay
CCCare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 16:22  

asdfasaasss ผู้เขียน:
ที่ ฺBig C เหลือ 3200 แล้ว

เขาลดล้างสต๊อก

ราคาถูกดีอะคะ
บิ๊กซี สาขาไหนเอ่ย ?
ball
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 19:35  

ตกลงรุ่นนี้มีสีดำไหมคับ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
tongsip
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 09:20  

หวัดดีครับ คุณ Looker ผมสมาชิกใหม่ W380 ครับ เพิ่งซื้อเครื่องมือสองมาใช้เมื่อต้นปีนี้ ใช้เป็นเครื่องสำรองน่ะ ปกติใช้ W508 อยู่ ขอบอกว่าเสียงเพราะกระหึ่มมากๆ โดยเฉพาะเมื่อฟังจากหูฟัง รบกวนขอโปรแกรม Dict + Themes สวยๆ ด้วยคนครับ tongsip@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
เอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 13:13  

สีเทายังมีอยู่มั๊ยคะ ที่ศูนย์และpowerbuy ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
Iceberg2544
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 13:32  

Update ราคาครับ

ซื้อมาวันนี้ (18 ม.ค. 53) - 3,890 บาทครับ
Iceberg2544
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 13:32  

Update ราคาครับ

ซื้อมาวันนี้ (18 ม.ค. 53) - 3,890 บาทครับ
KooGoO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 19:58  

เราใช้มาได้สามวันเครื่องค้างเวลาเข้าวอคแมนทุกที ต้องถอดแบตออก แต่พอปล่อยให้มันค้างไปซักพัก มันก็เล่นเพลงอะไรได้ปกติจนถึงปัจจุบัน กลัวว่ามันจะกลับมาค้างอีกเนี่ยสิ กับเวลาเปิดเครื่องพอกดตอบว่าโหมดปกติมันก็ค้างอีก กว่าจะเปิดเครื่องได้นานมาก ทำไงดีคะ หวั่นๆกับรุ่นนี้สุดๆ
DANIN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 12:02  

ขอ Program + Dic+THEME

ด้วยคนนะคะ

ขอบคุนค่ะ ^^

destiny_w.alone@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 12:02  

KooGoO ผู้เขียน:
เราใช้มาได้สามวันเครื่องค้างเวลาเข้าวอคแมนทุกที ต้องถอดแบตออก แต่พอปล่อยให้มันค้างไปซักพัก มันก็เล่นเพลงอะไรได้ปกติจนถึงปัจจุบัน กลัวว่ามันจะกลับมาค้างอีกเนี่ยสิ กับเวลาเปิดเครื่องพอกดตอบว่าโหมดปกติมันก็ค้างอีก กว่าจะเปิดเครื่องได้นานมาก ทำไงดีคะ หวั่นๆกับรุ่นนี้สุดๆ
m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 12:37  

Crying or Very sad เครื่องผมหน้ากากแตกแล้ว ตรงข้อผับพอดี ไม่รู้ว่ามีหน้กากเปลี่ยนไหมเอย Crying or Very sad
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 13:43  

KooGoO ผู้เขียน:

ลองอัพเฟิร์มแวร์ดูหน่อยซักครั้งก็น่าจะดีนะครับ
Cow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 08:41  

ขอถามเรื่องเปลี่ยนบอดี้ครับ ตอนนี้ใช้งานมาได้ปีกว่าครับ บอดี้ร้าวไปหลายจุด เนื่องจากใช้แบบไม่ค่อยรักษาเท่าไหร่ ตอนนี้อยากเปลี่ยนบอดี้ใหม่ เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่า

1. เปลี่ยนบอดี้ได้ที่ไหนบ้าง มีของปลอมหรือไม่
2. ถ้ามีแต่ของแท้แล้วต้องเปลี่ยนที่ศูนย์ ราคาเท่าไหร่ครับ
3. ตอนนี้มีสีอะไรบ้างครับ

onsensan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 22:06  

เจอปัญหา สปริงในช่องเสียบเมม มันเสียอ่าครับ TwT ใช้ได้ปีหนึ่งพอดีละ

เมื่อก่อน กดแล้ว มันจะเด้ง ออกมาใช่มั้ยครับ

ตอนนี้ยัดลงไปเฉยๆ เหมือนไม่มีสปริงดีดอะไรออกมาได้เลย

เวลาถอดออกก็แคะเอา จากแต่เดิม กดลงไปแล้วมันจะดีดออกมาเอง

ตอนนี้ไม่พบปัญหาอะไร สามารถอ่านเมมได้ปกติ แต่ตอนหลังมันจะเป็นปัญหามั้ยครับ

ปล. ซ่อมได้มั้ยครับ Crying or Very sad
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 14:24  

Cow ผู้เขียน:
ขอถามเรื่องเปลี่ยนบอดี้ครับ ตอนนี้ใช้งานมาได้ปีกว่าครับ บอดี้ร้าวไปหลายจุด เนื่องจากใช้แบบไม่ค่อยรักษาเท่าไหร่ ตอนนี้อยากเปลี่ยนบอดี้ใหม่ เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่า

1. เปลี่ยนบอดี้ได้ที่ไหนบ้าง มีของปลอมหรือไม่
2. ถ้ามีแต่ของแท้แล้วต้องเปลี่ยนที่ศูนย์ ราคาเท่าไหร่ครับ
3. ตอนนี้มีสีอะไรบ้างครับ

ลองโทรถามศูนย์ดูครับ 027166821 หรือ 023191636 (ศูนย์ FIT)
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 14:25  

onsensan ผู้เขียน:
เจอปัญหา สปริงในช่องเสียบเมม มันเสียอ่าครับ TwT ใช้ได้ปีหนึ่งพอดีละ

เมื่อก่อน กดแล้ว มันจะเด้ง ออกมาใช่มั้ยครับ

ตอนนี้ยัดลงไปเฉยๆ เหมือนไม่มีสปริงดีดอะไรออกมาได้เลย

เวลาถอดออกก็แคะเอา จากแต่เดิม กดลงไปแล้วมันจะดีดออกมาเอง

ตอนนี้ไม่พบปัญหาอะไร สามารถอ่านเมมได้ปกติ แต่ตอนหลังมันจะเป็นปัญหามั้ยครับ

ปล. ซ่อมได้มั้ยครับ :cry:

ลองโทรปรึกษาศูนย์ดูดีกว่า เช่นกัน ครับ ตามเบอร์โทรเร็บบนครับ
erlicheer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 19:25  

ขอ Program + Dict + Theme + Game ด้วยคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

korean_girls@hotmail.com
tontang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 21:21  

ลองใช้ handsfree ฟัง walk man

ทำไมเสียงมันออกมาทางหูฟัง แล้วก็ลำโพงพร้อมกันอ่ะคะ

มีวิธีแก้ไขไม๊คะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
W4R10CK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 22:05  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ครับ สีเทา แจ่มมากๆครับ

ขอtheme+dict ด้วยคนนะครับ

chelseaspirit@gmail.com Embarassed
makikvan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 09:11  

อ่า คือ อยากขอ โปรแกรมอ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ Very Happy

kakaew_2825@hotmail.com
mymind
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 13:27  

หวัดดีครับ ทุกท่าน คิดถึงจาะเลย
Embarassed
พี่ looker สบายดีปะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:29  

ขอโปรแกรม ธีม เกมส์ ด้วยจ้า
ขอบคุณมากๆจ้า

gosix99@hotmail.com
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 01:31  

หน้าจอตรงที่เป็นตัวอักษรนะครับ
มันแตกๆ เละไปหมด
ถ้าซ่อมนี่ราคาประมาณกี่บาทครับ ทั้งที่ สูน และ mbk มีใครพอรู้บ้าง
หมดประกันแย้ว
bossincar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 21:20  

ใครมีรุ่นนี้ แล้วลำโพงนอกเสีย
อยากปล่อยถูกๆ โทรมา 0865655835

คือ อยากได้ราคาถูก ลำโพงนอกเสียก็ไม่เป็นไร
ขอสภาพดี รับสาย โทรออก ฟังเพลงหูฟังได้ก็พอ
Pipatsara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:00  

เครื่องเล็กมากอ่าคะ....
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 15:48  

หวัดดี มีใครอยู่บ้าง เงียบจังเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 19:02  

สวยดีนะ ผู้รู้ช่วยตอบที ตอนนี้ยังมีขายอยู่หรือเปล่า อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดีใจจังไปซื้อมาแว้ว สี ชมพูด้วย
วันที่โพสท์ : 20 May 2010 19:15  

kenthedragon ผู้เขียน:
ชอบมาก มาย สีชมพู สวย อย่างแรง Very Happy
รุ่นนี้มันดูเก๋นะ
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 17:44  

gettymaru ผู้เขียน:
หวัดดี มีใครอยู่บ้าง เงียบจังเลย

\0/
l3[o]aT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 21:37  

คือ w380i ของผมจอมันลายครัยแต่จอด้านนอกปกติครับ
อยากจะ update fw ครับ แต่มันทำแล้วมันขึ้นว่าเวอชั่นล่าสุดอ่ะครับ
อยากจะลงทับมันใหม่ต้องทำไงอ่ะครับ
NaYO_o
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 19:56  

ถามหน่อยคร่า

คือทำเครื่องตกแล้วหน้าจอดับอ่ะค่ะ ทุกอย่างใช้ได้ปกติ แต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย

เวลาจะกดอะไรก้อใช้หลับตานึกเอา ="=

ใช้มาปีนึงพอดี หมดประกันแล้วด้วย ถ้าซ่อมราคาประมานเท่าไหร่อ่าคะ
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 19:44  

l3[o]aT ผู้เขียน:
คือ w380i ของผมจอมันลายครัยแต่จอด้านนอกปกติครับ
อยากจะ update fw ครับ แต่มันทำแล้วมันขึ้นว่าเวอชั่นล่าสุดอ่ะครับ
อยากจะลงทับมันใหม่ต้องทำไงอ่ะครับ

กด "ไม่ว่าจะยังไรก็ทำต่อ" ครับ มันจะอัพเดทซ้ำให้ครับ
Mr.Maxy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 19:48  

NaYO_o ผู้เขียน:
ถามหน่อยคร่า

คือทำเครื่องตกแล้วหน้าจอดับอ่ะค่ะ ทุกอย่างใช้ได้ปกติ แต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย

เวลาจะกดอะไรก้อใช้หลับตานึกเอา ="=

ใช้มาปีนึงพอดี หมดประกันแล้วด้วย ถ้าซ่อมราคาประมานเท่าไหร่อ่าคะ

อาการเหมือนของผมเลยครับ ผมไมได้ทำตกด้วย ฮ่า ฮ่า ฮ่า หน้าจอดับ สนิทผมส่ง ซ่อม รุ้สึกจะ 700 บาทครับ รวมค่าบริการและเปลี่ยน แผงช่องต่อhand free ครับ
ปล. ส่งที่ 0ใหญ่ตรง Loxly บางเขนครับ

ปล. หากนำรถไปเอาบัตรไปปั้ม ด้วยนะครับ เดี่ยวจะโดน ชม.ล่ะ 100 ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 06:51  

Mr.Maxy ผู้เขียน:
l3[o]aT ผู้เขียน:

กด "ไม่ว่าจะยังไรก็ทำต่อ" ครับ มันจะอัพเดทซ้ำให้ครับ

มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ทำไงต่อครับ
Surrounding
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 03:13  

ขอ Program + Dict + Theme + Game
ด้วยนะค่ะ
ขอบคุนมากค่ะ

tap_dj@hotmail.com :D :D
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: