Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N82 - โนเกีย Nseries
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1178 / เข้าชม: 2032654
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
67%
 67%  [ 1061 ]
ดี - GOOD - 4
22%
 22%  [ 361 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 38 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 44 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1578

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 08:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องไปอัพมั่งแล้ว ^^ ไม่ได้เข้ามาตามข่าวสาร นานไปหน่อย
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 09:43  

555 ในที่สุดก้ออัพได้เเล้วคับ

พอเข้าไปฟังเลงปรากฎว่า ตัวอักษรใหญ่ขึ้นจิงๆคับ

เเล้ว การโลเทด ก้อทำได้ดีกว่าเก่าคับ จะไม่รีบหมุดทันที

เพราะตอนยังไม่อัพ เเค่เอียงนิดเดียวก้อ หมุนเเล้วทำให้รำคาญคับเลยไปปิด

คราวนี้ไม่ต้องปิดเเล้ว อิอิ

เรื่องเสียงตามความรู้สึกก้อดีขึ้นบ้างเล็กน้อย

แต่ยังไม่ได้ลองฟังในหูฟังดูคับ

สรุปภาพรวมก้อดีคับ

การทำงานเสถียรมากขึ้นเยอะคับ

แรกๆก้องง ตอนอัพเสจใหม่ๆมันไมมันช้ากว่าเดิม

พอผ่านไปสัก 5 นาที ก้อเช็คอะไรไปเรื่อยคับ

ก้อเปงปกติ เหมือนเดิม แนะนำให้รีบไปอัพคับ

เออเเล้วอีกเรื่องนะคับ ก้องหน้าคับตอนยังไม่อัพ

ถ่ายๆไป อยู่ๆก้อรีสะตาทเครืองเองบ่อยคับ

อัพเสจผมลองดูไม่รีสตาทเเล้วคับ

ดีจิงๆ
batman2006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 14:45  

tongkung418 ผู้เขียน:
555 ในที่สุดก้ออัพได้เเล้วคับ

พอเข้าไปฟังเลงปรากฎว่า ตัวอักษรใหญ่ขึ้นจิงๆคับ

เเล้ว การโลเทด ก้อทำได้ดีกว่าเก่าคับ จะไม่รีบหมุดทันที

เพราะตอนยังไม่อัพ เเค่เอียงนิดเดียวก้อ หมุนเเล้วทำให้รำคาญคับเลยไปปิด

คราวนี้ไม่ต้องปิดเเล้ว อิอิ

เรื่องเสียงตามความรู้สึกก้อดีขึ้นบ้างเล็กน้อย

แต่ยังไม่ได้ลองฟังในหูฟังดูคับ

สรุปภาพรวมก้อดีคับ

การทำงานเสถียรมากขึ้นเยอะคับ

แรกๆก้องง ตอนอัพเสจใหม่ๆมันไมมันช้ากว่าเดิม

พอผ่านไปสัก 5 นาที ก้อเช็คอะไรไปเรื่อยคับ

ก้อเปงปกติ เหมือนเดิม แนะนำให้รีบไปอัพคับ

เออเเล้วอีกเรื่องนะคับ ก้องหน้าคับตอนยังไม่อัพ

ถ่ายๆไป อยู่ๆก้อรีสะตาทเครืองเองบ่อยคับ

อัพเสจผมลองดูไม่รีสตาทเเล้วคับ

ดีจิงๆ

ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ

Very Happy
nudee
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 16:49  

แล้วถ้าไปซื้อตอนนี้เป็นเฟิร์มแวร์ที่เท่าไหร่อ่ะคะ
ได้ข่าวว่าสีดำตัวเล็กกว่าสีอื่น ๆ เหรอคะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
jayjo1414
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 22:04  

อยากทราบว่าศูนย์ที่ไหนบ้างครับที่กทม.ที่มีFWล่าสุดอ่ะครับจะไปอัพครับ
แล้วถ้าจะอัพเองขอวิธีได้ไหมครับปลอดภัยไหมกลัวจังครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:11  

nudee ผู้เขียน:
แล้วถ้าไปซื้อตอนนี้เป็นเฟิร์มแวร์ที่เท่าไหร่อ่ะคะ
ได้ข่าวว่าสีดำตัวเล็กกว่าสีอื่น ๆ เหรอคะ

ผมว่าเท่ากันนะคับสีดำอ่ะ

เฟิมแว น่าจะเปง 20.0.016 คับ

ของน่าจะเป็นของเก่าไม่แน่ใจ

แต่ไม่ใช่ปัญหา มาอัพเองที่บ้านก้อได้ง่ายนิดเดียว

ราคาก้อประมาน13000-14000 คับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:15  

jayjo1414 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าศูนย์ที่ไหนบ้างครับที่กทม.ที่มีFWล่าสุดอ่ะครับจะไปอัพครับ
แล้วถ้าจะอัพเองขอวิธีได้ไหมครับปลอดภัยไหมกลัวจังครับ

ง่ายๆคับผมเพิ่งโหลดเสจเมื่อเช้า

เข้าไปโหลดเลยคับ เข้าไปที่ดาวโหลด

http://www.nokia.co.th/A4585932

นี่คือวิธีการอัพคับดูให้ละเอียดนะคับ

ระหว่างที่อัพอยู่ห้ามดึงสายหรือยกเลิกคับ

นี่คับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=233181

รีบอัพนะคับ

อยากให้อัพคับดีจิงๆ
neopeax
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:25  

ถามหน่อยครับ
upFW แล้ว ปิดเสียงชัตเตอร์ถ่ายรูปได้รึเปล่าอ่ะครับ
ถ้าปิดไมได้ จะใช้ FW เดิมไปก่อน Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 02:34  

ผมอยากถามพี่ๆที่ใช้n82ครับว่าส่วนใหญ่ใช้โปรแกรมแผนที่อะไรและn82รองรับโปรแกรมแผนที่อะไรได้บ้างครับ คืออยากได้n82 แต่ไม่รู้ว่าการใช้งานgps จะสู้พวกpda phoneได้หรือเปล่าอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 09:58  

neopeax ผู้เขียน:
upFW แล้ว ปิดเสียงชัตเตอร์ถ่ายรูปได้รึเปล่าอ่ะครับ
ถ้าปิดไมได้ จะใช้ FW เดิมไปก่อน Rolling Eyes

ปิดไม่ได้คับ ยังคงมีเสียงอยู่เช่นเดิม
jayjo141414
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 11:43  

อ้างถึง:

ง่ายๆคับผมเพิ่งโหลดเสจเมื่อเช้า

เข้าไปโหลดเลยคับ เข้าไปที่ดาวโหลด

http://www.nokia.co.th/A4585932

นี่คือวิธีการอัพคับดูให้ละเอียดนะคับ

ระหว่างที่อัพอยู่ห้ามดึงสายหรือยกเลิกคับ

นี่คับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=233181

รีบอัพนะคับ

แล้วพออัพแล้วจะมีภาษาไทยเขียนไทยได้ไหมครับเหนกระทู้ด้านบนบอกม่ได้อ่ะครับกัว
batman2006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : N82 ของผมปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 11:51  

ปิดไม่ได้คับ ยังคงมีเสียงอยู่เช่นเดิม

วิธีการของผมครับ

1.ไปตั้งรูปแบบ...เงียบ...ก่อน

2.เข้าโหมดถ่ายรูป

3.ผล = ไม่มีเสียงชัตเตอร์ครับ

Smile
batman2006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 11:56  

jayjo141414 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

นี่คับ

รีบอัพนะคับ

แล้วพออัพแล้วจะมีภาษาไทยเขียนไทยได้ไหมครับเหนกระทู้ด้านบนบอกม่ได้อ่ะครับกัว

N82 ของผมอัพเฟิร์มแวร์แล้ว อ่าน - เขียนภาษาไทยได้ปกติเหมือนเดิมครับ

Smile
psgsb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งข่าวเตือนครับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 12:24  

ล่าสุด ได้สอบถามกับ ศูนย์ Nokia Care Line ได้ทราบว่า ได้มีการถอน Version ใหม่ออกจากการ Download เพื่อ Upgrad Software เป็นการชั่วคราวครับ เนื่องจาก Software ดังกล่าวมีปัญหาเรื่องภาษาไทย ครับ ดังนั้นจึงขอให้ทุกท่านรอก่อนนะครับ ทางศูนย์แจ้งว่า หากมีความคืบหน้า จะโทรมาแจ้งให้ไป Upgrade อีกครั้ง แล้วผมจะมารายงานอีกทีครับ Very Happy
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 13:31  

แต่ไม่ใช่ปัญหา มาอัพเองที่บ้านก้อได้ง่ายนิดเดียว

ขอบคุณนะคะ
มีเรื่องรบกวนถามอีกนิดนึงนะคะ
คือถ้าเราซื้อแล้วเป็นเฟิร์มแวเดิม
เราสามารถให้ที่ร้านเค้าอัพให้ได้ป่ะคะ
ปุ่มกดตอนรับสายกับวางสายที่อยู่มุม ๆ
มันกดยากหรือเปล่าอ่ะคะ
รบกวนด้วยนะคะ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N82 ของผมปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 13:55  

batman2006 ผู้เขียน:

วิธีการของผมครับ

1.ไปตั้งรูปแบบ...เงียบ...ก่อน

2.เข้าโหมดถ่ายรูป

3.ผล = ไม่มีเสียงชัตเตอร์ครับ

Smile

อันนั้นผมลองตั้งนานเเล้วคับ

ปรากฎว่าไม่เงียบคับ

มันเป็นบางเครื่องคับ

ก้องง
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งข่าวเตือนครับ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 14:18  

psgsb ผู้เขียน:
ล่าสุด ได้สอบถามกับ ศูนย์ Nokia Care Line ได้ทราบว่า ได้มีการถอน Version ใหม่ออกจากการ Download เพื่อ Upgrad Software เป็นการชั่วคราวครับ เนื่องจาก Software ดังกล่าวมีปัญหาเรื่องภาษาไทย ครับ ดังนั้นจึงขอให้ทุกท่านรอก่อนนะครับ ทางศูนย์แจ้งว่า หากมีความคืบหน้า จะโทรมาแจ้งให้ไป Upgrade อีกครั้ง แล้วผมจะมารายงานอีกทีครับ Very Happy

ใช่คับแต่ผมก้อเข้าไปเช็คตลอดคับ

จนของผมสามารถอัพได้เเล้ว

ตอนแรกก้องงเพราะ คราวที่ไปเช็คปรากฎว่า 30 มาเเล้ว

พอผ่านไป 2 วันผมเอาโปรดักโค้สของผมไปเช็คไหง มันเปงตัวเดิม

ผมก้อรอไป 3 วันจนมัน เปงตัว 30 จึง อัพคับ

ตอนนี้อัพได้เเล้วคับยืนยัน
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 14:21  

ขอบคุณนะคะ
มีเรื่องรบกวนถามอีกนิดนึงนะคะ
คือถ้าเราซื้อแล้วเป็นเฟิร์มแวเดิม
เราสามารถให้ที่ร้านเค้าอัพให้ได้ป่ะคะ
ปุ่มกดตอนรับสายกับวางสายที่อยู่มุม ๆ
มันกดยากหรือเปล่าอ่ะคะ
รบกวนด้วยนะคะ

เรื่องปุ่มกดไม่ยากคับ เเล้วปุ่ม ตรงกลางอะคับถ้าไม่มีเล็บนี่กดสบายเลยคับ

เรื่องให้ทางร้านอัพผมไม่แน่ใจนะคับ แต่ถ้าคุณซื้อเเล้วไม่อยากอัพเองที่บ้านก้อให้

0 โนเกียเค้าอัพให้ก้อได้คับ

แต่ผมว่าอัพเองที่บ้านกอ้ไม่ยากนะคับ ง่ายคับกดเเล้วก้อรอ ให้เสจก้อจบ
sinat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 18:04  

ไฟแดง ตรงแฟลช ติดตลอดเวลา มีวิธีแก้ไหมครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 22:56  

sinat ผู้เขียน:
ไฟแดง ตรงแฟลช ติดตลอดเวลา มีวิธีแก้ไหมครับ

ไม่ติดตลอดหนิคับ

ลองอัพเฟิมแวดูสิคับ ..

ถ้ายังไม่หายก้อเข้า 0 ไปเลย

แนะนำลองอัพเฟิมแวดูก่อนนะคับ
jayjo141414
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 20:01  

ถ้าหากมีการให้อัพFWใหม่อย่างเป็นทางการจะรู้ได้ยังไงครับเช็คจากเว็บโนเกียเลยได้ไหมครับอยากอัพมากแต่เหนด้านบนบอกมีปัญหายังไงรบกวนผู้ทราบข่าวแจ้งด้วยนะครับแล้วอัพที่ไหนได้บ้างครับหรือว่าได้ทุกสาขาต่างจังหวัดด้วยรึป่าวครับนี่ Wink Wink
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 22:29  

jayjo141414 ผู้เขียน:
ถ้าหากมีการให้อัพFWใหม่อย่างเป็นทางการจะรู้ได้ยังไงครับเช็คจากเว็บโนเกียเลยได้ไหมครับอยากอัพมากแต่เหนด้านบนบอกมีปัญหายังไงรบกวนผู้ทราบข่าวแจ้งด้วยนะครับแล้วอัพที่ไหนได้บ้างครับหรือว่าได้ทุกสาขาต่างจังหวัดด้วยรึป่าวครับนี่ Wink Wink

เข้าเช็คที่ตัวนี้ได้เลยคับ

ไปเช็คดูว่ารุ่นคุณสามารถอัพได้หรือป่าว

จากโปรดักโค๊สข้างหลังเครือง ถอดแบตออกก่อนนะคับ

มันจะเปง 0558655 เเล้วแต่เครื่องคับเเล้วลองกดดูว่ามี เฟิมแว ของคุณตัวใหม่ไหม

ถ้า n82 มีแล้วคับ ผมก้ออัพเเล้ว

ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

เรื่องเสียงชัดเตอร์ มันเปงบางเครือ่งอยู่เเล้วคับว่าปิดได้หรือไม่ได้ของผมปิดไม่ได้

ไม่เกี่ยวกับอัพเเล้วต้องปิดได้หนิคับมันทำให้เสถียร ยิ่งกว่าเก่าคับ

เสียงเพลงออกลำโพงก้อใส่กว่าเก่า ดีกว่าคับ

เเล้วเรื่องของคนที่ถามว่า ซีนอลมันค้าง อันนั้นมันเปงที่เครื่องหากอัพเฟิมแวเเล้ว

มันก้อดีเองคับแต่ถ้ายังไม่ดีมันก้อเกี่ยวที่ เครื่องเเล้ว

ลองเข้าไปเช็คได้คับ
hotzallstarz
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 09:48  

นิยมจิงๆเลยนะค้าบ Smile
hgioo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 18:34  

ตอนนี้ราคามันเท่าไหร่แล้วคะ......
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 09:50  

hgioo ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามันเท่าไหร่แล้วคะ......

14950-15000 คับนี่ร้านขายส่งนะ

ถ้าเปงร้านตู้ก้อจะถูกกว่า1000 นึงคับประมานนี้
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 23:52  

เพิ่งถอยมาวันนี้เลยครับ

เฟิมแวร์ 20.0.062 ครับ

แต่วันที่ที่ลงเป็น เดือน 2 ปี 2008 ไม่รู้ว่าเป็นเครื่องเก่าหรือเปล่า....

ใช้ไปมีรีวิวสั้นๆดังนี้ครับ (ใช้ไป 20 นาที เองนะครับ)

1.ซื้อมาปั๊บ เล่น จีพีเอส ผล แฮงค์ ต้องแกะแบต สราดดดดดดดดด ครั้งที่ 1

2.กลับบ้านมาลองความสว่างแฟลช สุดยอดครับ ปิดไฟทั้งบ้านก็ถ่ายได้ไกล 4-5 เมตรได้

3.ลองถ่ายคลิป ชัดมาก ตอบสนองเร็ว แต่ ทำไมจอด้านล่างซ้ายมันมีสีแดงๆด้วยหว่า.....(นิดเดียว)

4.พอลองคลิปเสร็จ ก็เปลี่ยนกลับไปเป็นกล้อง ผล แมร่งรีสตาร์ท สราดดดดดดดด ครั้งที่ 2

5.ลองปิดเสียงแฟลช ปิดได้อ่า โชคดีจิง

6.ลอง จีพีเอสในบ้าน ไม่มีอะไรเกิดขึั้น(สงสัยเล่นไม่เป็นเอง)

7.ปุ่มตรงกลาง แมร่งห่วยสราด..... ครั้งที่ 3

8.เครื่องด้านขวาไม่สนิท(ต้องตอนถ่ายรูปจะสังเกตเห็นชัด) แม่ง....สราดครั้งที่ 4

9.ตามดูต่อไปว่ามันจะแฮงค์อีกกี่ครั้ง..........

(อี 65 ใช้มา 1ปีครึ่ง ไม่เคยแฮงค์ รีสตาร์ท 4 ครั้งเอง)
(กะซื้อ อี 66 แต่ดูแล้วปัญหาเยอะมากกกกกกกกกกกกกก เลยมาดู เอ็น 82 ไม่ผิดหวัง)

(แต่ยังไงโดยภาพรวมการประกอบก็โอเคอยู่นะครับ
เพราะของเก่าใช้ อี 65 ที่ประกอบแน่นมากๆๆๆๆๆ
เมื่อเปรียบเทียบกันแล้วก็ถือว่าการประกอบดีกว่าที่คาดไว้
ยกเว้น อีปุ่มตรงกลางที่ห่วยจริง)

ถ้าถามว่าคุ้มหรือไม่ (คนที่จะซื้อก็ลองชั่งใจแบบผมดูนะครับ) คิดว่าคุ้มครับ เพราะ

1.ไม่คิดว่าตัวเองจะต้องมีกล่องระดับเทพ (ไม่ได้ถ่ายรูปเป็นชีวิตจิตใจ) 5 ล้าน+ซีนอน พอ

2.เสียงเพลงก็แบบว่าหูไม่ค่อยมีระดับมากนัก ก็น่าจะโอเค (เอ็น ซีรีย์ ก็โอเคน่า)

3.ถ่ายคลิปก็โอเค (ละเอียด + เร็ว ใช้ได้)

4.ไปที่ไหนพกตัวเดียวก็ครบหมด

ชั่งใจนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 09:12  

ยิ ผู้เขียน:

แต่วันที่ที่ลงเป็น เดือน 2 ปี 2008 ไม่รู้ว่าเป็นเครื่องเก่าหรือเปล่า....

ใช้ไปมีรีวิวสั้นๆดังนี้ครับ (ใช้ไป 20 นาที เองนะครับ)

1.ซื้อมาปั๊บ เล่น จีพีเอส ผล แฮงค์ ต้องแกะแบต สราดดดดดดดดด ครั้งที่ 1

2.กลับบ้านมาลองความสว่างแฟลช สุดยอดครับ ปิดไฟทั้งบ้านก็ถ่ายได้ไกล 4-5 เมตรได้

3.ลองถ่ายคลิป ชัดมาก ตอบสนองเร็ว แต่ ทำไมจอด้านล่างซ้ายมันมีสีแดงๆด้วยหว่า.....(นิดเดียว)

4.พอลองคลิปเสร็จ ก็เปลี่ยนกลับไปเป็นกล้อง ผล แมร่งรีสตาร์ท สราดดดดดดดด ครั้งที่ 2

5.ลองปิดเสียงแฟลช ปิดได้อ่า โชคดีจิง

6.ลอง จีพีเอสในบ้าน ไม่มีอะไรเกิดขึั้น(สงสัยเล่นไม่เป็นเอง)

7.ปุ่มตรงกลาง แมร่งห่วยสราด..... ครั้งที่ 3

8.เครื่องด้านขวาไม่สนิท(ต้องตอนถ่ายรูปจะสังเกตเห็นชัด) แม่ง....สราดครั้งที่ 4

9.ตามดูต่อไปว่ามันจะแฮงค์อีกกี่ครั้ง..........

(อี 65 ใช้มา 1ปีครึ่ง ไม่เคยแฮงค์ รีสตาร์ท 4 ครั้งเอง)
(กะซื้อ อี 66 แต่ดูแล้วปัญหาเยอะมากกกกกกกกกกกกกก เลยมาดู เอ็น 82 ไม่ผิดหวัง)

(แต่ยังไงโดยภาพรวมการประกอบก็โอเคอยู่นะครับ
เพราะของเก่าใช้ อี 65 ที่ประกอบแน่นมากๆๆๆๆๆ
เมื่อเปรียบเทียบกันแล้วก็ถือว่าการประกอบดีกว่าที่คาดไว้
ยกเว้น อีปุ่มตรงกลางที่ห่วยจริง)

ถ้าถามว่าคุ้มหรือไม่ (คนที่จะซื้อก็ลองชั่งใจแบบผมดูนะครับ) คิดว่าคุ้มครับ เพราะ

1.ไม่คิดว่าตัวเองจะต้องมีกล่องระดับเทพ (ไม่ได้ถ่ายรูปเป็นชีวิตจิตใจ) 5 ล้าน+ซีนอน พอ

2.เสียงเพลงก็แบบว่าหูไม่ค่อยมีระดับมากนัก ก็น่าจะโอเค (เอ็น ซีรีย์ ก็โอเคน่า)

3.ถ่ายคลิปก็โอเค (ละเอียด + เร็ว ใช้ได้)

ชั่งใจนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไปอัพเฟิมแวใหม่สิคับตัว 30.0.019

อืมเรื่องจีพีเอส ผมไม่เล่นคับแต่เคยเล่นก้อปกตินะคับ

ลองไปโหลด nokia map 2.0 ดูสิคับ

แต่เล่นในบ้าน สัญญาณจับยากคับต้องพื้นที่โล่ง

ก้องมุมซ้ายล่างผมไม่เป็นนะคับไม่แดง

ส่วนเรื่องรีสตาท ผมไม่เปงนะคับเปงแค่ก้องหน้าเเล้วปิดเสียงแฟลตไม่ได้

แต่พออัพเฟิมแว แล้วผมไม่เหงเปงอีกเลยเรื่องรีสตาทคับ

ปุ่มตรงกลางเค้าทำมาแบบนี้อยู่เเล้วคับเปงทุกเครื่อง

ใช่คับด้านขวาไม่สนิดสังเกตตอนกดปุ่งโทรกับวางดูสิคับ

ผมว่าโดยภาพรวมก้อยังคุ้มอยู่ดีคับ

G_G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องลำโพง
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 22:42  

ทำไมลำโพงมันดังตัวล่างตัวเดียวอ่ะคะ ทำไงดี ช่วยบอกทีค่า ขอบคุนล่วงหน้า
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 00:47  

ไปอัพเฟิมแวใหม่สิคับตัว 30.0.019

อืมเรื่องจีพีเอส ผมไม่เล่นคับแต่เคยเล่นก้อปกตินะคับ

ลองไปโหลด nokia map 2.0 ดูสิคับ

แต่เล่นในบ้าน สัญญาณจับยากคับต้องพื้นที่โล่ง

ก้องมุมซ้ายล่างผมไม่เป็นนะคับไม่แดง

ส่วนเรื่องรีสตาท ผมไม่เปงนะคับเปงแค่ก้องหน้าเเล้วปิดเสียงแฟลตไม่ได้

แต่พออัพเฟิมแว แล้วผมไม่เหงเปงอีกเลยเรื่องรีสตาทคับ

ปุ่มตรงกลางเค้าทำมาแบบนี้อยู่เเล้วคับเปงทุกเครื่อง

ใช่คับด้านขวาไม่สนิดสังเกตตอนกดปุ่งโทรกับวางดูสิคับ

ผมว่าโดยภาพรวมก้อยังคุ้มอยู่ดีคับ

เรื่องกล้องมุมล่างซ้ายที่มีสีแดง นี่ของผมจะเกิดขึ้นเมื่อถ่ายในที่มืดเท่านั้น
(เฉพาะตอนถ่ายวีดีโอเท่านั้น)

พอถ่ายตอนเปิดไฟในบ้านก็ไม่เป็น เหมือนเป็นเฉพาะในที่มืด

สงสัยแสงจากอินฟราเรดสีแดงๆ มันสะท้อนแล้วเด้งกลับมามั้ง

พรุ่งนี้จะไปลองถ่ายกลางแดดดูมั่ง
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 00:54  

G_G ผู้เขียน:
ทำไมลำโพงมันดังตัวล่างตัวเดียวอ่ะคะ ทำไงดี ช่วยบอกทีค่า ขอบคุนล่วงหน้า

ไม่ทราบว่าลองเอาหูไปแนบใกล้ๆลำโพงตัวบนดูยังครับ......

เพราะตอนแรกผมก็รู้สึกอย่างงั้นเหมือนกัน

แต่พอเอาหูไปฟังจริงๆแล้ว ก็พบว่ามันดังใกล้เคียงกัน

(วิเคราะห็ว่าน่าจะเป็นมาจากการที่วางในแนวนอนตอนดูวีดีโอ

แล้วถ้าขยับจอมาให้ตรงกับสายตาเรา ลำโพงด้านบน(ซ้าย)จะมาอยู่ตรงประมาณตาซ้าย

แต่ลำโพงขวาจะมาอยู่เลยหูขวาเลยครับ)

แต่ถึงยังไงผมก็รู้สึกว่าลำโพงล่างดังกว่านิดนึงจริงๆ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 20:22  

ตอนนี้ใครแฮค เครื่องตัวเองได้บอกกันด้วยนะคับ

กับเฟิมแว 30.0.019
psgsb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทดสอบ hack firmware ใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 22:14  

ผลปรากฎว่าผมทำไม่ได้อ่ะครับ Confused มันไม่ยอมรับ trk อ่ะครับ มีผู้ใดทำได้บ้างครับ Rolling Eyes
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทดสอบ hack firmware ใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 23:19  

ผลปรากฎว่าผมทำไม่ได้อ่ะครับ Confused มันไม่ยอมรับ trk อ่ะครับ มีผู้ใดทำได้บ้างครับ Rolling Eyes

คงต้องรอต่อไปคับจนกว่าจะมีใครแฮคได้ถ้าใครรู้วิธีเเล้วช่วยมาบอกกันในนี้ด้วยนะคับ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทดสอบ hack firmware ใหม่
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 14:06  

คงต้องรอต่อไปคับจนกว่าจะมีใครแฮคได้ถ้าใครรู้วิธีเเล้วช่วยมาบอกกันในนี้ด้วยนะคับ

โทษทีนะครับ ถามหน่อยว่า การแฮคเครื่อง ทำไปเพื่ออะไรหรอครับ???
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 17:07  

โทษทีนะครับ ถามหน่อยว่า การแฮคเครื่อง ทำไปเพื่ออะไรหรอครับ???

การแฮคเครื่องเพื่อที่จะลงเกมเอนเกจ

คับเล่นฟรีไม่ต้องซื้อคับ

แต่การอัพเฟิมแวตัวใหม่ยังไม่สามารถแฮคได้คับต้องรอคับ

รอคนแฮคได้
007 อีกแย้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 19:55  

ผมกะ ว่าจะซื้อตอนเดือน พฤษจิกายน แต่กลัว ว่าจะมีเฟิมแวใหม่ออกมาอีก แล้วก็เสียง(ลำโพง)

เห็นเขาติกันเหลือเกินอยากรู้ว่า มันไม่ดไม่ดังมากเลยหรอคับ กับจอมืดเนี่ย มืดมากมั้ยคับ

ขอบคุณคับ (ราคาสีดำคงลงละเนอะ อิอิ)
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 23:34  

007 อีกแย้ว ผู้เขียน:
ผมกะ ว่าจะซื้อตอนเดือน พฤษจิกายน แต่กลัว ว่าจะมีเฟิมแวใหม่ออกมาอีก แล้วก็เสียง(ลำโพง)

เห็นเขาติกันเหลือเกินอยากรู้ว่า มันไม่ดไม่ดังมากเลยหรอคับ กับจอมืดเนี่ย มืดมากมั้ยคับ

ขอบคุณคับ (ราคาสีดำคงลงละเนอะ อิอิ)

ล่าสุดเมื่อวานไปถามร้าน นาซ่ามาคับ อยู่ที่ 14950 ทั้ง 2 สีเลยคับ

เสียงผมว่าก้อดังดีนี้คับคุณอย่าไปเทียบกับพวก n81 เลยคับตัวนั้นดังจิง

เสียงถือว่าก้อโอเคคับ อัพเฟิมแวใหม่เสียงดีขึ้นคับ ยิ่งใส่หูฟังเเล้วเสียงดีขึ้นคับ

เเล้วจอมืด ผมว่า นิสนึง อิอิ เพื่อประหยัดแบตคับ

ปรับสุดก้อยังไม่เท่ากับพวก รุ่นอื่นๆเท่าไหร่ แต่สามารถ แฮคได้คับทำให้มันสว่างขึ้นได้

แต่จะเปลืองแบตหน่อยคับ

เเล้วเรื่องเฟิมแว ไม่ต้องกัวคับ ตอนนี้ยังไม่ออกใหม่หรอกคับเพราะเพิ่งออกมา

แต่ผมว่าจะมีออกมาอีกเเหละคับแต่ไม่ใช่เร็วๆนี้

เฟิมแวบางคนก้อว่าอัพเเล้วดีบางคนก้อว่าอัพเเล้วแย่

แต่ผมว่ามันเเล้วแต่คับ ผมว่าอัพใหม่มันคงดีกว่าอันเก่าอยู่เเล้ว

เพราะเค้าจะทำให้เครื่องเสถึยรถึง มิงั้นเค้าคงไม่ทำออกมาหรอกคับ

หลังจากที่ใช้มาเกือบจะ 4 เดือนเเล้ว ยังไม่เจอปัญหาเลยคับ

อ่อ ตอนยังไม่อัพเฟิมแว ก้องหน้า ถ่ายบ่อยๆจะรีสตาท เครื่องเองคับ

หลังจากที่อัพเเล้วไม่มีอาการรีสตาทให้เหงเลยคับเครื่องก้อไม่ค้างด้วยคับ
007 มาแย้ว ตอบกลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 00:19  

007 อีกแย้ว ผู้เขียน:

ล่าสุดเมื่อวานไปถามร้าน นาซ่ามาคับ อยู่ที่ 14950 ทั้ง 2 สีเลยคับ

เสียงผมว่าก้อดังดีนี้คับคุณอย่าไปเทียบกับพวก n81 เลยคับตัวนั้นดังจิง

เสียงถือว่าก้อโอเคคับ อัพเฟิมแวใหม่เสียงดีขึ้นคับ ยิ่งใส่หูฟังเเล้วเสียงดีขึ้นคับ

เเล้วจอมืด ผมว่า นิสนึง อิอิ เพื่อประหยัดแบตคับ

ปรับสุดก้อยังไม่เท่ากับพวก รุ่นอื่นๆเท่าไหร่ แต่สามารถ แฮคได้คับทำให้มันสว่างขึ้นได้

แต่จะเปลืองแบตหน่อยคับ

เเล้วเรื่องเฟิมแว ไม่ต้องกัวคับ ตอนนี้ยังไม่ออกใหม่หรอกคับเพราะเพิ่งออกมา

แต่ผมว่าจะมีออกมาอีกเเหละคับแต่ไม่ใช่เร็วๆนี้

เฟิมแวบางคนก้อว่าอัพเเล้วดีบางคนก้อว่าอัพเเล้วแย่

แต่ผมว่ามันเเล้วแต่คับ ผมว่าอัพใหม่มันคงดีกว่าอันเก่าอยู่เเล้ว

เพราะเค้าจะทำให้เครื่องเสถึยรถึง มิงั้นเค้าคงไม่ทำออกมาหรอกคับ

หลังจากที่ใช้มาเกือบจะ 4 เดือนเเล้ว ยังไม่เจอปัญหาเลยคับ

อ่อ ตอนยังไม่อัพเฟิมแว ก้องหน้า ถ่ายบ่อยๆจะรีสตาท เครื่องเองคับ

หลังจากที่อัพเเล้วไม่มีอาการรีสตาทให้เหงเลยคับเครื่องก้อไม่ค้างด้วยคับ

ขอบคุณมากคับ สำหรับข้อมูลดีๆ (อย่างนี้ต้องสอย แล้ว คงจะสาวกเดียวกานนะคับ)
ยิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 19:15  

การแฮคเครื่องเพื่อที่จะลงเกมเอนเกจ

แต่การอัพเฟิมแวตัวใหม่ยังไม่สามารถแฮคได้คับต้องรอคับ

รอคนแฮคได้

อยากทราบว่า โปรแกรมที่ควรต้องหรือ น่าที่จะ ลงเพิ่มในโทรศัพท์มีอะไรมั่ง

ขอบคุณครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 22:52  

รอคนแฮคได้

อยากทราบว่า โปรแกรมที่ควรต้องหรือ น่าที่จะ ลงเพิ่มในโทรศัพท์มีอะไรมั่ง

ขอบคุณครับ

ในเครื่องผมที่ลงก้อมี

media safe เก็บรูปใส่พาสคับ

crypto นี่ก้อเหมือนกัน แต่อันนี้ ดีกว่าคับป้องกันดีกว่า ทั้งเพลงรูปวีดีโอ

leklekdict ดิกคับแปลได้ทั้งไทยเเละอังกฤษ

x-plore โปรแกรมจัดการ file คับ

ที่จำเป็นในเครื่องผม ส่วน anti virus ผมว่าไม่จำเป็นหรอกคับ ถ้าไม่ไปรับอะไรมั่วๆ
batman2006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 15:31  

รอคนแฮคได้

ขอบคุณครับ

Garmin Mobile XT
Very Happy
007 มาอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 00:11  

อยากรู้ว่า ใส่ เมม ได้ 8G ป่าวคับ หรือว่าได้แค่ 4G แล้วมันอืดป่าวคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 10:16  

007 มาอีก ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า ใส่ เมม ได้ 8G ป่าวคับ หรือว่าได้แค่ 4G แล้วมันอืดป่าวคับ

4gb ไม่อืดคับ แต่ 8gb ไม่รู้คับ
แพทอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทามไมมันลอกแล้วอ่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 12:44  

คือ ทีแรกกะจะเอา N82 แหละครับ แต่พอเดินๆไปดูตัวให้ทดลองเล่นที่ศูนย์ ปรากฏว่าด้านหลังมันลอกอ่ะ ตรงที่เป็นเหมือนอลูมิเนี่ยมฝาปิดรอบๆกล้องอ่ะครับ มันลอกกระจุยเลย ทีแรกก็คิดว่าเพราะคนมาเล่นเยอะจับไม่ระมัดระวังเลยทำให้มันลอกหรือเปล่า แต่พอเดินดูมือสองในร้านแถวๆนั้น(มาบุญครอง)ทุกเครื่องเลยอ่ะ ลอกเหมือนกัหมด จะว่าคนใช้คนเก่าไม่ถนอมก็ไม่ถูกนะ เพราะบางเครื่องสภาพใหม่มากๆๆๆๆๆ เจอตัวสีดำที่เพิ่งออกด้วยตัวนึง มีเป็นมือสองซะแล้ว ก็ลอกเหมือนกัน เลยไม่กล้าซื้อแว้วอ่ะครับ เครื่องพี่ๆที่ใช้อยู่ลอกกันไหมครับ ผมกลัวมันจาเปนเหมือน N76 อ่ะ ต้องขายทิ้งไปซื้อตัว Mocha ตอนนี้เครื่องเริ่มเน่าล่ะ เพราะผมเองมะได้ถนอมเท่าไร เลยกัวน้อง N82 จะลอกคราบเหมือนกัน
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทามไมมันลอกแล้วอ่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 15:05  

แพทอ่ะคับ ผู้เขียน:
คือ ทีแรกกะจะเอา N82 แหละครับ แต่พอเดินๆไปดูตัวให้ทดลองเล่นที่ศูนย์ ปรากฏว่าด้านหลังมันลอกอ่ะ ตรงที่เป็นเหมือนอลูมิเนี่ยมฝาปิดรอบๆกล้องอ่ะครับ มันลอกกระจุยเลย ทีแรกก็คิดว่าเพราะคนมาเล่นเยอะจับไม่ระมัดระวังเลยทำให้มันลอกหรือเปล่า แต่พอเดินดูมือสองในร้านแถวๆนั้น(มาบุญครอง)ทุกเครื่องเลยอ่ะ ลอกเหมือนกัหมด จะว่าคนใช้คนเก่าไม่ถนอมก็ไม่ถูกนะ เพราะบางเครื่องสภาพใหม่มากๆๆๆๆๆ เจอตัวสีดำที่เพิ่งออกด้วยตัวนึง มีเป็นมือสองซะแล้ว ก็ลอกเหมือนกัน เลยไม่กล้าซื้อแว้วอ่ะครับ เครื่องพี่ๆที่ใช้อยู่ลอกกันไหมครับ ผมกลัวมันจาเปนเหมือน N76 อ่ะ ต้องขายทิ้งไปซื้อตัว Mocha ตอนนี้เครื่องเริ่มเน่าล่ะ เพราะผมเองมะได้ถนอมเท่าไร เลยกัวน้อง N82 จะลอกคราบเหมือนกัน

ไม่ลอกคับใช่งัยให้ลอก คุณก้อใส่ซองไว้สิคับหาซองผ้าใส่หรืออะไรก้อได้อย่าไปใส่กรอบ

พลาสติกใสนะคับอันนั้นตัวดีเลย

ใช้ดีๆก้อไม่มีปัญหาหรอกคับ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทามไมมันลอกแล้วอ่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 21:44  

แพทอ่ะคับ ผู้เขียน:

Mocha หมายถึง อี 65 หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ละก็ อยากถามว่าใช้มานานแค่ไหนแล้ว

เพราะผมใช้มา 1 ปี 6 เดือน ลอกตรงมุมซ้ายบน ที่เป็นสีน้ำตาลเท่านั้น

พื้นที่ของการลอก ประมาณ 0.5 เซน คูณ 0.5 เซน

ส่วนตรงที่เป็นสีเงาๆ อยู่ครบ 100 เปอร์เซนต์ครับ

เพราะผมใช้แบบถนอมมากๆ
(ใส่ในกางเกงโดยไม่ได้ใส่ร่วมกับเศษตัง กุญแจ ประมาณว่ากระเป๋ากางเกงซ้าย สำหรับโทรศัพท์ เท่านั้น)

แบบว่า กำ เลย ใช้ถนอมแล้วเครื่องดูดี พอจะเปรี่ยนก็มีคนมาบอกว่าเครื่องใหม่อยู่เลยเปลี่ยนทำไม...............

Neutral Neutral Neutral
beamn82team
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 03:43  

คือว่าเป็นรอยตรงไอชิ้นด้านหลังอะครับกรอบเลนส์ชิ้นที่มันมีเขียนว่า Carl Zeiss อ่ะครับอยากเปลี่ยนชิ้นนี้ที่เงิน ๆ อ่า เปลี่ยนที่ไหนได้บ้างครับ ราคาเท่าไร รีบมากเลยครับจะขายมันเปนรอยจะเปลี่ยนให้หน่อยอะคับจะไ้ด้ใสๆทั้งเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 03:46  

มี N82 เครื่องสีดำสภาพ 95 % อุปกรณ์ครบแต่หูฟังของ N82 มันไม่มีรีโมท ผมเลยไปซื้อหูฟังของ N81 มามันมีีรีโมท สีดำเหมือนตัวเครื่องนะครับ เสียงดีกว่าหูฟัง N82 เยอะ ส่วนของ N82 ผมขายทิ้งไปคับ เครื่องมีรอยบนซ้ายตรงที่ห้อยสายโทรศัพท์ ใครชอบถ่ายรูปไม่ผิดหวังแน่นอนครับ สุดยอดของการถ่ายรูปจริง ๆ พึ่งไปติดฟิล์มมาครับยังใหม่อยู่เลย ซื้อ พึ่งไปอัพเฟิมแวร์มาล่าสุดเลยครับ

ขอขาย 12500 นะครับใช้ถนอมมาก

087-3403401 บีม (12.00PM-00.00AM) ช่วงเช้านอนครับ
beamn82team
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 03:50  

^
^
rep. บนของผมนะลืมเขียนชื่อไว้

กทม. เท่านั้นนะครับ นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือเดอะมอลล์บางกะปิก็ได้ครับ

ถ้าเกิดผมขายแล้วจะมาโพสบอกนะคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 22:51  

เออพอดีน้องผมเพิ่งซื้อ n82 ตัวสีดำมาคับ

อยากทราบว่าเวลาคนโทรเข้า มาเเล้วรับบางทีก้อได้ยินเสียงบางทีก้อไม่ได้ยินเลยคือเวลา

คุยกานอะคับ พอมีเสียงก้อเบามาก

ใครที่ใช้สีดำเเล้วเปงบางคับ

เพราะของผมสีเงินคับ เครื่องของ เทเลวิช

ของน้องสีดำ ของยูดี

ผมว่าของยูดีไม่ค่อยดีเท่าไหร่เคยใช้ของ ยูดีมาคับ

รบกวนคนที่ใช้สีดำมาบอกด้วยนะคับ

เอออีกเรื่องกล่องตัวสีดำทำไมมันเปงกล่องตัวสีบอนอะคับงง

เพราะเหงว่า เครื่องสีดำกล่องก้อต้องสีดำสิ

นี่เครื่องสีดำแต่ไมกล่องสีบอน งง

แต่อีมี่ก้อตรงเวลาในเครื่องก้อเป็น 0000 นะคับ เช็คเเล้วตอบด้วยคับ
beamn82team
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 11:31  

ผมเครื่องสีดำก็กล่องสีบอนครับ

ไม่เกี่ยวครับตัวเครื่องมันเปนแบบใหม่เฉยๆ กล่องก้เหมือนเดิมจิ

เสียงเหรอ ดังโคดเวลาคุยโทสับจนต้องหรี่เสียงอะคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 14:21  

beamn82team ผู้เขียน:
ผมเครื่องสีดำก็กล่องสีบอนครับ

ไม่เกี่ยวครับตัวเครื่องมันเปนแบบใหม่เฉยๆ กล่องก้เหมือนเดิมจิ

เสียงเหรอ ดังโคดเวลาคุยโทสับจนต้องหรี่เสียงอะคับ

แต่เครื่องน้องผมมันเบาอะคับเวลาคุย งง
Nasheyeyey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 15:29  

FW ตัวล่าสุดนี้ไรหรอครับ ขอบคุนครับ สีดำครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 15:36  

Nasheyeyey ผู้เขียน:
FW ตัวล่าสุดนี้ไรหรอครับ ขอบคุนครับ สีดำครับ

จะตัวสีดำหรือตัวสีบอน มันก้อ 30.0.019 คับ

อัพเองที่บ้านก้อได้

ที่มีการทำให้ดีขึ้น ก้อจะมี

การโรเทดดีขึ้นคับ

เสียงออกหูฟังดีขึ้นใส่ขึ้นคับ

การบูทเครื่องดีขึ้น

เท่าที่ผมรู้มีแค่นี้อะคับ
beamn82team
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 16:57  

*S.N82สีดำ สภาพดียกกล่องเครื่อง0UD มีประกัน 12,500 บีม087-3403401

มี N82 เครื่องสีดำสภาพ 95 % อุปกรณ์ครบแต่หูฟังของ N82 มันไม่มีรีโมท ผมเลยไปซื้อหูฟังของ N81 มามันมีีรีโมท สีดำเหมือนตัวเครื่องนะครับ เสียงดีกว่าหูฟัง N82 เยอะ ส่วนของ N82 ผมขายทิ้งไปคับ เครื่องมีรอยบนซ้ายตรงที่ห้อยสายโทรศัพท์ เครื่องนี้กล้อง 5 ล้านนะครับ
ใคร ชอบถ่ายรูปไม่ผิดหวังแน่นอนครับ สุดยอดของการถ่ายรูปจริง ๆ พึ่งไปติดฟิล์มมาครับยังใหม่อยู่เลย ซื้อ พึ่งไปอัพเฟิมแวร์มาล่าสุดเลยครับ ประกันเหลือนะคับ

+++ ตรงที่เปนรอย +++

http://i285.photobucket.com/albums/ll44/posizdon/03102008214.jpg?t=1222932287

รายละเอียดเครื่อง ::
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_N82.asp
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n82.htm
รีวิวเครื่อง ::
http://www.siamphone.com/review/2008/nokia/n82/page.htm

ขอแลก iPod Touch 32 GB ครับ

หรือถ้า iPod Touch 16 GB + เงินใ้ห้ผมตามสมควร
หรือ iPod Classic 80 GB + 5000

ถ้าไม่แลกซื้อแต่มือถือก็ 12500 ครับ =)

โทรมาพูดคุยสอบถามก่อนได้ครับไม่ว่ากัน ใจดีครับ

TEL. :: 087-3403401
MSN :: _b34M.z@live.com ( อันเดอสกอ _ นำหน้าครับ !!! )
แอดเอมมาคุยเล่น ๆ ขอดูภาพไรก่อนก็ได้น้าคับบ
กทม. เท่านั้นนะครับ นัดเจอตามรถไฟฟ้าหรือเดอะมอลล์บางกะปิก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 17:27  

จะตัวสีดำหรือตัวสีบอน มันก้อ 30.0.019 คับ

ขอบคุนคับ เอ้ออ แล้ว
1.อัพเองนี้ใช่โปรแกรม Nokia Software Update ใช่มั้ยอ่ะครับ พวกโปรแกรมในมือถือที่มากับเครื่อง(เช่นn-gage,PonoMan)จาหายไปมั้ยอ่ะ

2.ต้องถอดเเบตกับแมมแล้วก้อSIMมั้ยอ่ะครับ(จำได้ว่าตอนใช่n95อยุให้ศูนย์อัพให้เค้าให้ถอดหมดเลยง่ะ)

3.ถ้าเริ่มจากเวอชั่น 20.0.062 จาโหลดนานมั้ยหว่าาา

ขอบคุนครับบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 17:31  

เออพอดีน้องผมเพิ่งซื้อ n82 ตัวสีดำมาคับ

อยากทราบว่าเวลาคนโทรเข้า มาเเล้วรับบางทีก้อได้ยินเสียงบางทีก้อไม่ได้ยินเลยคือเวลา

คุยกานอะคับ พอมีเสียงก้อเบามาก

เพราะของผมสีเงินคับ เครื่องของ เทเลวิช

ผมว่าของยูดีไม่ค่อยดีเท่าไหร่เคยใช้ของ ยูดีมาคับ

รบกวนคนที่ใช้สีดำมาบอกด้วยนะคับ

เอออีกเรื่องกล่องตัวสีดำทำไมมันเปงกล่องตัวสีบอนอะคับงง

เพราะเหงว่า เครื่องสีดำกล่องก้อต้องสีดำสิ

นี่เครื่องสีดำแต่ไมกล่องสีบอน งง

แต่อีมี่ก้อตรงเวลาในเครื่องก้อเป็น 0000 นะคับ เช็คเเล้วตอบด้วยคับ

ของผมกล่องก็ซื้อออกบรอนๆเทาๆคับ แต่มันจามีซองครอบกล่องสีดำมาแทน แล้วก็สติกเกอร์ตรงกล่องก็เขียน Nokia N82 1Bk/Black
krajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคา N82 ในงาน Mobile Expo 2008 ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 22:27  

อยากทราบราคา N82 ในงาน Mobile Expo 2008 ครับ
ขอบคุณครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 22:55  

Anonymous ผู้เขียน:

1.อัพเองนี้ใช่โปรแกรม Nokia Software Update ใช่มั้ยอ่ะครับ พวกโปรแกรมในมือถือที่มากับเครื่อง(เช่นn-gage,PonoMan)จาหายไปมั้ยอ่ะ

2.ต้องถอดเเบตกับแมมแล้วก้อSIMมั้ยอ่ะครับ(จำได้ว่าตอนใช่n95อยุให้ศูนย์อัพให้เค้าให้ถอดหมดเลยง่ะ)

3.ถ้าเริ่มจากเวอชั่น 20.0.062 จาโหลดนานมั้ยหว่าาา

คับอัพใช้ nokia software update คับ

โปรแกรมก้อไม่หายคับ อัพเสจเครื่องจะไม่ฮาร์ดรีเซทคับ แต่เราควรจะฮาร์ดรีเซทเองคับ

เพราะเท่าที่ผมดูแต่ละคนมา ถ้าไม่ฮาร์ดรีเซท ใช้ไปนานๆจะมีผลข้างเคียงคับเท่าที่ดูจากหลายๆคนนะคับ

ควรจะแบ็คอัพไว้ก่อนคับโดยใช้ โปรแกรม Pc suite คับ

เวลาอัพไม่ต้องถอดซิมคับแบตก้อไม่ต้องถอด เมมก้อไม่ต้องถอดคับ

การโหลดก้อใช่เวลาหน่อยคับ แต่ไม่นานมากคับ เออเเล้วเวลาอัพเฟิมแว

ควรจะปิด windows Firewall ก่อนคับ

ถ้าไม่รู้ก้อเข้าไปที่ star>Control Panel>windows Firewall เเล้วก้อกดปิดคับ

เพราะถ้าเราไม่ปิดมันจะอัพเฟิมแวร์ไม่เสจคับ ของผมตอนแรก อัพไปได้ 75% เเล้ว ลืมปิด

ก้อออกเฉยเลยต้องไปปิดคับพอปิดเสจมาเปิด ก้อทำการอัพตรง75% ต่อคับ

ลองทำดูละกันไม่ยากคับเออเเล้วเวลาอัพอยู่ห้ามให้คอมดับหรือเน็ตตัดนะคับ

เครื่องคุณอาจมีปัญหาอย่างแรงคับอิอิเตือนไว้ก่อนคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบราคา N82 ในงาน Mobile Expo 2008 ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 22:57  

krajung ผู้เขียน:
อยากทราบราคา N82 ในงาน Mobile Expo 2008 ครับ
ขอบคุณครับ

อันนี้ไม่ทราบคับแต่น่าจะถูกกว่าราคาใน 0 ไม่มากก้อน้อยคับ

แต่ถ้าเปงร้านขายส่งไม่แน่ใจว่าจะถูกกว่าหรือป่าวคับ

แต่คนเยอะแน่นอนคับเหอะๆ
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 07:22  

Anonymous ผู้เขียน:

คับอัพใช้ nokia software update คับ

โปรแกรมก้อไม่หายคับ อัพเสจเครื่องจะไม่ฮาร์ดรีเซทคับ แต่เราควรจะฮาร์ดรีเซทเองคับ

เพราะเท่าที่ผมดูแต่ละคนมา ถ้าไม่ฮาร์ดรีเซท ใช้ไปนานๆจะมีผลข้างเคียงคับเท่าที่ดูจากหลายๆคนนะคับ

ควรจะแบ็คอัพไว้ก่อนคับโดยใช้ โปรแกรม Pc suite คับ

เวลาอัพไม่ต้องถอดซิมคับแบตก้อไม่ต้องถอด เมมก้อไม่ต้องถอดคับ

การโหลดก้อใช่เวลาหน่อยคับ แต่ไม่นานมากคับ เออเเล้วเวลาอัพเฟิมแว

ควรจะปิด windows Firewall ก่อนคับ

ถ้าไม่รู้ก้อเข้าไปที่ star>Control Panel>windows Firewall เเล้วก้อกดปิดคับ

เพราะถ้าเราไม่ปิดมันจะอัพเฟิมแวร์ไม่เสจคับ ของผมตอนแรก อัพไปได้ 75% เเล้ว ลืมปิด

ก้อออกเฉยเลยต้องไปปิดคับพอปิดเสจมาเปิด ก้อทำการอัพตรง75% ต่อคับ

ลองทำดูละกันไม่ยากคับเออเเล้วเวลาอัพอยู่ห้ามให้คอมดับหรือเน็ตตัดนะคับ

เครื่องคุณอาจมีปัญหาอย่างแรงคับอิอิเตือนไว้ก่อนคับ

ขอบคุนคับ ไอhard resetนี้กดไรหว่าาา 555+ มันมี2แบบนิ แบบนึงจาไม่hardสมบูณร์สักหน่อย เด๋วลองไปเปิดหนังสือดู ขอบคุนครับ
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบราคา N82 ในงาน Mobile Expo 2008 ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 07:23  

ขอบคุณครับ

ไปมาแล้วครับ งานไม่ค่อยมีอ่ะไรเลย เซงมาก(ไปวันที่2) บูตPowerBuy n82ก้อม่ายมีเห้อออ เค้าบอกว่าของหมด บูตอื่นไม่ได้ดูน่ะครับ
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 07:32  

สำหรับคนที่ไม่รู้น่ะครับ Hard Reset ทำได้2แบบน่ะครับ

1. *#7370#

2. กดปิดเครื่อง แล้ว *+3+โทรออก ค้างไว้ แล้วกดเปิดเครื่อง พร้อม3ปุ่นนี้ยังค้างอยุน่ะ

โดยในหนังสือเค้าบอกว่าแบบที่2Formatประสิทธิภาพดีกว่าอ่ะ - - อันนี้ไม่รู้เหมือนกันน่ะ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 09:04  

UnUnU ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ไม่รู้น่ะครับ Hard Reset ทำได้2แบบน่ะครับ

1. *#7370#

2. กดปิดเครื่อง แล้ว *+3+โทรออก ค้างไว้ แล้วกดเปิดเครื่อง พร้อม3ปุ่นนี้ยังค้างอยุน่ะ

โดยในหนังสือเค้าบอกว่าแบบที่2Formatประสิทธิภาพดีกว่าอ่ะ - - อันนี้ไม่รู้เหมือนกันน่ะ

อย่าลืมแบ็คอัพข้อมุลไว้ก่อนหล่ะคับ
6220
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 16:29  

ขอบคุณครับ

ไปมาแล้วครับ งานไม่ค่อยมีอ่ะไรเลย เซงมาก(ไปวันที่2) บูตPowerBuy n82ก้อม่ายมีเห้อออ เค้าบอกว่าของหมด บูตอื่นไม่ได้ดูน่ะครับ

บูทอื่นมีของครับ ผมว่าจะซื้อวันสุดท้าย ไม่ n82 ก็ 6220c
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 22:07  

6220 ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

บูทอื่นมีของครับ ผมว่าจะซื้อวันสุดท้าย ไม่ n82 ก็ 6220c

555+ ตอนแรกเล็งเหมือนผมเลย แต่ปุ่มกด n82 ซื้อมาแรกๆกดยากเหมือนกันน่ะ(ไม่ชินมือง่ะ-*-) ดูราคาไปมา ไปดูตรงTGใต้เซ็นทรัลลาดพร้าว 15290เลยเอาตรงนี้แหละครับ ตอนแรกไปดูของMFA 15300 แต่ม่ายมีประกัน7วันหลังซื้อเลยม่ายอาวววว
glory2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 23:24  

ขอบ่นหน่อยนะครับ ไปงานโมบาย เอ็กซ์โปร เซง โนเกียมากอะ มือถือก็ขายน้อย
ตอนแรกกะไปสอย N82 แต่ราคา 16,300 เท่าเครื่องที่ขายข้างนอก (แล้วจะ มาจัด บูทขายมือถือทำไม) ลองต่อราคาดูก็ลดได้แค่ 400 (เหมือนกับไม่ค่อยอยากจะขายของเลย)

แต่เห็นบูท Samsung แล้วทำยอดขายเก่งน่าดู เห็นมีแต่คนหิ้วซัมซุง เยอะกว่า โนเกียมากอะ

พอดีน้องผมมันชื้อ U600 ด้วย ตอนแรกเค้าให้ 6500 แต่ต่อได้ 5700 เค้าก็ขาย เออ แบบนี้มันน่าให้มันจัดงานแทนโนเกียไปเลย

เซง
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 23:25  

คือลงเกมไว้ในmem cardอ่ะครับ แล้วพอเอาแมมออกแล้วใส่เข้าไปในเครื่องใหม่มันไม่ให้removeอ่ะ - - เซงมาก จะformat mem ก้อกลัวpanomanหาย ทำไงดีง่ะ T T
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 23:41  

ใครพอมี ไฟล์เก่าของmem(ตอนเพิ่งซื้อมาเลยอ่ะ) ขอหน่อยสิครับ ตอนนี้Formatไปหมดแล้ว T T ขอบคุนครับ

tan_nash@hotmail.com
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 23:46  

คือลงเกมไว้ในmem cardอ่ะครับ แล้วพอเอาแมมออกแล้วใส่เข้าไปในเครื่องใหม่มันไม่ให้removeอ่ะ - - เซงมาก จะformat mem ก้อกลัวpanomanหาย ทำไงดีง่ะ T T

ถ้ากัวหายก้อ แบ็คอัพสิคับ

ถ้าไม่แบ็คอัพ ก้อหาโหลดก้อได้พาโนราม่า มีให้โหลอยู่เเล้วคับ ลองไปขอๆดูในกระทู้ชุมชนดู

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=185170&sid=9715424146ed3beb42151520d69bce08 โปรแกรมโนเกีย

http://www.mobiletoones.com/mypage

http://www.mobile9.com/ โหลด FS caller N82

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n82-software_1592/1/?st=2 เฉพาะ N82

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=247990

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=248170 เยอะมาก

http://www.crazy4mobilez.com/ โหลดเกมส์ โนเกีย

เท่าที่ผมรู้มีอยู่เท่านี้คับ แต่แนะนำเข้าไปที่ moblie9 เเล้วเลือกรุ่นคับเเล้วก้อหาเอามีทั้งเกมโปรแกรมคับ
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 23:54  

ถ้ากัวหายก้อ แบ็คอัพสิคับ

ถ้าไม่แบ็คอัพ ก้อหาโหลดก้อได้พาโนราม่า มีให้โหลอยู่เเล้วคับ ลองไปขอๆดูในกระทู้ชุมชนดู

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=185170&sid=9715424146ed3beb42151520d69bce08 โปรแกรมโนเกีย

http://www.mobiletoones.com/mypage

http://www.mobile9.com/ โหลด FS caller N82

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n82-software_1592/1/?st=2 เฉพาะ N82

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=247990

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=248170 เยอะมาก

http://www.crazy4mobilez.com/ โหลดเกมส์ โนเกีย

เท่าที่ผมรู้มีอยู่เท่านี้คับ แต่แนะนำเข้าไปที่ moblie9 เเล้วเลือกรุ่นคับเเล้วก้อหาเอามีทั้งเกมโปรแกรมคับ

555+ ขอบคุนคับ แต่ช่างมานและ ผมคงไม่ได้ใช่อ่ะ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 10:44  

อยากรู้ว่า หูรีโมท N81 ของแท้ ซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่

หาซื้อศูนย์ Nokia ไม่มีเลยครับ

ไปหาตามร้านตู้บอกของแท้ เค้าก้ออุส่าทำ สติ๊กเกอร์ M-link

ซะ เหมือน (หรือเปล่า) ก็ไม่รู้แต่ไม่ผ่านตาผม เหอๆๆ

หู N82 ไม่ค่อย work ผมไม่รู้ว่าปุ่มไว้ทำอะไร นอกจาก เพิ่ม-ลด เสียง

ตัดสาย ,รับสาย แล้วก็เปลี่ยนคลื่น วิทยุ

ปุ่มระหว่าง เพิ่ม-ลดเสียง กับปุ่มล่างของตัวรับสาย ไว้ทำอะไร ใครพอทราบมั่งครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 11:32  

kim_osk119 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า หูรีโมท N81 ของแท้ ซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่

หาซื้อศูนย์ Nokia ไม่มีเลยครับ

ไปหาตามร้านตู้บอกของแท้ เค้าก้ออุส่าทำ สติ๊กเกอร์ M-link

ซะ เหมือน (หรือเปล่า) ก็ไม่รู้แต่ไม่ผ่านตาผม เหอๆๆ

หู N82 ไม่ค่อย work ผมไม่รู้ว่าปุ่มไว้ทำอะไร นอกจาก เพิ่ม-ลด เสียง

ตัดสาย ,รับสาย แล้วก็เปลี่ยนคลื่น วิทยุ

ปุ่มระหว่าง เพิ่ม-ลดเสียง กับปุ่มล่างของตัวรับสาย ไว้ทำอะไร ใครพอทราบมั่งครับ

ลองไปดูที่ เจมาด สิคับ หรือไม่ก้อ เทเลวิส มีอยู่เเล้ว ราคาไม่รู้อะคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 12:43  

kim_osk119 ผู้เขียน:

ปุ่มระหว่างเพิ่มเสียงกะลดเสียง

คือปุ่ม ปิดเสียงคับเวลาคุยโทรสับ จะปิดเสียงไม่ให้ฝ่ายที่เราคุยได้ยิน
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 17:13  

ของผมซื้อที่ j mart ของ ยูดี มีเฉพาะกล่องครอบสีดี ส่วนด้านในเป็นแบบสีเงินรุ่นเก่าครับ

เอ็น 82 ของยูดี ตอนนี้ก็ยังโอเคอยู่รู้สึกว่ายังไม่มีปัญหาอะไรมากนัก

อยากถามหน่อยว่า พอดีแปลงหนัง tranformer เป็น mp4 แล้วพอดูใน แกลลอรี ดูได้

แต่พอเข้าไปที่ my video เด้งทันที (file ขนาด 532 เมก) ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้าง หรือแก้ยังไงได้บ้าง ครับ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 17:17  

gOLrY ผู้เขียน:
ขอบ่นหน่อยนะครับ ไปงานโมบาย เอ็กซ์โปร เซง โนเกียมากอะ มือถือก็ขายน้อย
ตอนแรกกะไปสอย N82 แต่ราคา 16,300 เท่าเครื่องที่ขายข้างนอก (แล้วจะ มาจัด บูทขายมือถือทำไม) ลองต่อราคาดูก็ลดได้แค่ 400 (เหมือนกับไม่ค่อยอยากจะขายของเลย)

แต่เห็นบูท Samsung แล้วทำยอดขายเก่งน่าดู เห็นมีแต่คนหิ้วซัมซุง เยอะกว่า โนเกียมากอะ

พอดีน้องผมมันชื้อ U600 ด้วย ตอนแรกเค้าให้ 6500 แต่ต่อได้ 5700 เค้าก็ขาย เออ แบบนี้มันน่าให้มันจัดงานแทนโนเกียไปเลย

เซง

เอ แต่รู้สึกว่าจะมีแถม หูฟังบลูทูธของโนเกียให้ด้วยไม่ใช่หรือครับ

เพราะเคยอ่านเจอในโปรโมชั่น

(ยังไงรบกวนตรวจสอบข้อมูล ด้วยละกัน เพราะ ผมก็ไม่ชัวร์นะ เห็นผ่านๆ)
glory2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 22:08  

gOLrY ผู้เขียน:

เซง

เอ แต่รู้สึกว่าจะมีแถม หูฟังบลูทูธของโนเกียให้ด้วยไม่ใช่หรือครับ

เพราะเคยอ่านเจอในโปรโมชั่น

(ยังไงรบกวนตรวจสอบข้อมูล ด้วยละกัน เพราะ ผมก็ไม่ชัวร์นะ เห็นผ่านๆ)

เห็นในโปรโมชั่นบอกมีแถม แต่พอคุยต่อรองราคา ก็ไม่มีบอกว่าจะแถมนะครับ เห็นในบูทโนเกียมีร้านหนึ่ง แถมน้ำหอม แต่ขาย 16,300 ผมเลยบาย ส่วนไปดูร้านมุนอื่นในบูทก็ให้ราคาสูงกว่ามาบุญครองอีก( ผมก็ไม่รู้โนเกียเค้าจะมาออกบูททำไม ร้านค้าในบูทก็น้อย รายการส่งเสริมการขายสู้ ซัมซุง ไมได้เลย)
n82 Black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ในงานโมบาย เอ็กซ์โปร
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 01:30  

เพิ่งไปถอยมาในงานโมบาย เอ็กซ์โปร บูธ nokia M-Link 16,300.- แถม
- สมุดโน๊ต (M-Link)
- น้ำหอม
- หูฟัง ไร้สาย bh-102 ราคา 1,390.-
- เสื้อยืน nokia (สีดำ)
- ได้คืนมา 500.- (ใช้บัตรเครดิต scb ในงาน สามารถไปแลก gift voucher ของ central
จะมี late บอกอยู่ เรารูดซื้อ 16,300.- )
หักลบของแถม ราคาก็จะอยู่ประมาณ 14,000.- พอรับได้
ลุ้น nokia n95 (เฉพาะผู้ที่ซื้อ ตระกูล N)
ลุ้นซื้อสินค้าลด 50% (ลงทะเบียนหน้างาน)
แห้วทั้งสองอย่าง แต่ก็โอเค
resolution
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 10:34  

ขอถามเพื่อนๆทุกท่านที่ใช้ N82 อยู่หน่อยนะครับว่าเวลาเราถ่าย VDO นี่เราสามารถเปิดไฟได้รึเปล่าอะครับ อย่างเพื่อนผมใช้ SE K850i อยู่เวลาถ่าย VDO ก็ใช้ไฟ Flash เปิดส่องตอนกลางคืนได้อะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถทำได้รึเปล่าอะครับ ปล้วขอถามอีกอย่างครับคือเวลาเราต่อสาย USB เนี่ยมันจะทำการชาร์ตแบ็ตให้ในตัวเลยรึเปล่าอะครับ
สรุปถาม 2 อย่างนะครับ
1. เปิดไฟตอนถ่าย VDO ได้มั้ย
2. ชาร์ตผ่าน USB ได้รึเปล่า 2 ข้อนะครับเอ่อแล้วตัวสีดำตัวใหม่นี่มีอะไรแตกต่างไปจากสีเงินตอนแรกมั้ยอะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเอาไว้เลยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 11:53  

resolution ผู้เขียน:
ขอถามเพื่อนๆทุกท่านที่ใช้ N82 อยู่หน่อยนะครับว่าเวลาเราถ่าย VDO นี่เราสามารถเปิดไฟได้รึเปล่าอะครับ อย่างเพื่อนผมใช้ SE K850i อยู่เวลาถ่าย VDO ก็ใช้ไฟ Flash เปิดส่องตอนกลางคืนได้อะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถทำได้รึเปล่าอะครับ ปล้วขอถามอีกอย่างครับคือเวลาเราต่อสาย USB เนี่ยมันจะทำการชาร์ตแบ็ตให้ในตัวเลยรึเปล่าอะครับ
สรุปถาม 2 อย่างนะครับ
1. เปิดไฟตอนถ่าย VDO ได้มั้ย
2. ชาร์ตผ่าน USB ได้รึเปล่า 2 ข้อนะครับเอ่อแล้วตัวสีดำตัวใหม่นี่มีอะไรแตกต่างไปจากสีเงินตอนแรกมั้ยอะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเอาไว้เลยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

- เปิดไฟตอนถ่ายวีดีโอไม่ได้คับ มีแต่แสงซีนอนสีแดงคับ

- ชาร์ตผ่าน usb ไม่ได้คับ

- ตัวสีดำไม่มีอะไรต่างคับนอกจากสี
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 16:41  

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณ คุณtongkung418 มากนะครับที่ช่วยอธิบายข้อสงสัยต่างๆของผมนะครับ ตอนนี้ผมสงสัยเรื่องของการใช้งาน GPS อะครับไม่ทราบว่าตอนที่เราใช้งาน GPS เนี่ยเราต้อง ON GPRS ไว้ทุกครั้งเลยรึเปล่าอะครับแล้วในตัว N82 นี่มีระบบนำทางด้วยเสียงรึเปล่าอะครับ ขอบคุณมากๆครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 23:12  

resolution ผู้เขียน:
ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณ คุณtongkung418 มากนะครับที่ช่วยอธิบายข้อสงสัยต่างๆของผมนะครับ ตอนนี้ผมสงสัยเรื่องของการใช้งาน GPS อะครับไม่ทราบว่าตอนที่เราใช้งาน GPS เนี่ยเราต้อง ON GPRS ไว้ทุกครั้งเลยรึเปล่าอะครับแล้วในตัว N82 นี่มีระบบนำทางด้วยเสียงรึเปล่าอะครับ ขอบคุณมากๆครับ

อันนี้ผมไม่เคยเล่นคับ

ไม่ได้ใช้อะไร

แต่เคยผ่านตามาบ้างเหงเค้าบอกให้ตั้ง off คับจะไม่เสียเงิน

ไม่แน่ใจคับเพราะมันต่อ Gprs อะคับ

เรื่องนำทางด้วยเสียงป่าวผมไม่แน่ใจคับเพราะไม่เคยใช้แต่ไม่น่าจะมีไมรู้คับ

ไว้รอ คนที่เคยใช้มาตอบให้นะคับ
batman2006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : GPS
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 11:55  

คุณ resolution ถ้าสนใจเรื่องการใช้ GPS นำทาง
คุณลองไปเข้าที่เว็บบอร์ดแสดงความคิดเห็นของ Nokia 6110 Navigator ซิครับ
คุณอาจจะพบคำตอบที่คุณต้องการก็ได้ครับ
Smile
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 13:36  

ขอบคุณมากนะครับ คุณ tongkung418 และคุณ batman2006 จะลองไปอ่านดูนะครับ Very Happy
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 17:16  

ระบบเสียงนำทาง ใน Nokia map เสียเงินครับ

GPRS Off ไว้ก็ดี เพราะเวลาเปิด Nokia map โปรแกรมจะถามให้ Online หรือไม่

ถ้าอยากจะใช้ระบบนำทางฟรี หา Garmin Mobile XT มาลงโลดครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 16:03  

รองรับ เมม สูงสุดที่เท่าไรครับ
firstsmart
Year's Star

จังหวัด: suratthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 22:13  

ผมโครตเซ็งเลย กับ N82 สงสัยเป็นความโชคร้ายมากๆ ของผม ที่ได้เรื่องร้ายๆมา 4 เครื่อง ใหม่แกะซีล

วันแรกไปซื้อตอนวันเกิด 20 กันยา เช็คอื่นๆปกติ แต่พอกลับบ้าน เสีียงเงียบๆ ฟังปุ่มดู มันปุ่ม เหนือตัว c + media ดัง 2 จังหวะ เวลาปล่อย เลยเอาไปเปลี่ยน
วัีันต่อมา ไปเปลี่ี่ยน เช็คอย่างดี กลับบ้านมา เจออาการเดิมแต่คนละปุ่ม เป็นปุ่มวางสายแทน 2 จังหวะ

ร้านนี้เลย บอกว่าเปลี่ยนเครื่องให้ไม่ได้แล้ว ต้องส่งศูนย์ ผลเป็นยังไงต้องยอมรับ ไม่ก็คืนเงิน ผมเลยเลือกคืนเงินเต็ม 15900 บาท ซื้อที่ ตจว

เลยไปถอยเครื่องใหม่ร้านที่สอง
เครื่องที่ 3 มา ปุ่้ม แน่น ปกติดีทุกอย่าง กลับบ้าน เสือกเจอ dead pixel 1 จุด แล้วไป กทม 7 วัน แต่ก่อนไป บอกร้านไว้แล้วจะมาเปลี่ยน พอกลับมาก็เปลี่ยนเป็นเครื่องที่ 4

แล้ววันนี้ เช็คดู เครื่องที่ 4 แม่ง คราวนี้ไม่เป็นกับปุ่ม เป็นกับ body ส่วน keyboard ไม่แน่นอีก เดินเข้า nokia care เขาบอกว่า น่าจะมาจากการประกอบไม่ดี

แต่ร้านนี้ให้เปลี่ยน 3 เครื่องแล้ว (มีเครื่องหนึ่งผมไม่เอาเนื่องจากไม่ได้ซีล + กล่องขาด)
เลยต้องส่งซ่อมอย่างเดียว โครตเซ็งแม่ง

เครื่องใหม่ 5 เครื่อง (สภาพกล่องไม่ดีเครื่องหนึ่ง เลยเอาแค่ 4)
ไม่ได้ดีสักเครื่องเลย

ราคา 15900 ซื้อ ตจว

สรุปเครื่องนี้ คงต้้องส่ง ซ่อมแล้วมั่ง เปลี่ยนไม่ได้แล้ว

ผมซวยจริงๆ ได้ของใหม่ ห่วยๆ

โครตซวยเลย

เสียความรู้สึกกับ nokia จิงๆ เมื่อก่อนใช้้เครื่องไม่กี่พัน โครตทน ตกบ่อยมาก อึดโครต

เครื่องนี้ ตก หมื่นหก แม่งเน่าจริงๆ

ระบายครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 22:50  

exodus ผู้เขียน:
รองรับ เมม สูงสุดที่เท่าไรครับ

8 กิกคับ แต่ไม่แน่ว่าจะมีช้าบ้างป่าว

ถ้า 4 ไม่มีปัญหาคับ

แต่เฟิมแวตัวใหม่น่าจะ 8 กิกได้เเล้วคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 22:55  

firstsmart ผู้เขียน:
ผมโครตเซ็งเลย กับ N82 สงสัยเป็นความโชคร้ายมากๆ ของผม ที่ได้เรื่องร้ายๆมา 4 เครื่อง ใหม่แกะซีล

วันแรกไปซื้อตอนวันเกิด 20 กันยา เช็คอื่นๆปกติ แต่พอกลับบ้าน เสีียงเงียบๆ ฟังปุ่มดู มันปุ่ม เหนือตัว c + media ดัง 2 จังหวะ เวลาปล่อย เลยเอาไปเปลี่ยน
วัีันต่อมา ไปเปลี่ี่ยน เช็คอย่างดี กลับบ้านมา เจออาการเดิมแต่คนละปุ่ม เป็นปุ่มวางสายแทน 2 จังหวะ

ร้านนี้เลย บอกว่าเปลี่ยนเครื่องให้ไม่ได้แล้ว ต้องส่งศูนย์ ผลเป็นยังไงต้องยอมรับ ไม่ก็คืนเงิน ผมเลยเลือกคืนเงินเต็ม 15900 บาท ซื้อที่ ตจว

เครื่องที่ 3 มา ปุ่้ม แน่น ปกติดีทุกอย่าง กลับบ้าน เสือกเจอ dead pixel 1 จุด แล้วไป กทม 7 วัน แต่ก่อนไป บอกร้านไว้แล้วจะมาเปลี่ยน พอกลับมาก็เปลี่ยนเป็นเครื่องที่ 4

แล้ววันนี้ เช็คดู เครื่องที่ 4 แม่ง คราวนี้ไม่เป็นกับปุ่ม เป็นกับ body ส่วน keyboard ไม่แน่นอีก เดินเข้า nokia care เขาบอกว่า น่าจะมาจากการประกอบไม่ดี

แต่ร้านนี้ให้เปลี่ยน 3 เครื่องแล้ว (มีเครื่องหนึ่งผมไม่เอาเนื่องจากไม่ได้ซีล + กล่องขาด)
เลยต้องส่งซ่อมอย่างเดียว โครตเซ็งแม่ง

เครื่องใหม่ 5 เครื่อง (สภาพกล่องไม่ดีเครื่องหนึ่ง เลยเอาแค่ 4)

สรุปเครื่องนี้ คงต้้องส่ง ซ่อมแล้วมั่ง เปลี่ยนไม่ได้แล้ว

โครตซวยเลย

เสียความรู้สึกกับ nokia จิงๆ เมื่อก่อนใช้้เครื่องไม่กี่พัน โครตทน ตกบ่อยมาก อึดโครต

เครื่องนี้ ตก หมื่นหก แม่งเน่าจริงๆ

ระบายครับ

เสียใจด้วยคับ

น้องผมเหมือนกันพาไปซื้อเช็ดดีหมดทุกอย่าง

พอกลับมาก้อปกติผิดแค่เสียงออกลำโพงไม่ดังเท่าตัวผม น้องใช้ตัวดำคับ

เครื่อง ยูดี

แต่ตอนนี้ไม่ดังเเล้วคับลำโพง ร้านไม่รับเปลี่ยนคืนคับ

บอกว่าตอนซื้อเช็คดีเเล้ว

ทางร้านบอกให้ส่ง 0 ร้านส่งให้เองคับ ซ่อมวันเดียวคับพรุ่งนี้ไปเอา ซื้อร้านตู้ มาบุญครองคับ
UnUnU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 09:33  

รูเล็กๆตรงตูดเครื่องมีไว้ทำไรอ่าา Question
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 09:38  

firstsmart ผู้เขียน:

โครตซวยเลย

ระบายครับ

ที่จริงผมว่าเครื่องที่สามของคุณฟังดูดีที่สุดแล้วนะครับ เสียดายแทน เพราะผมว่าแค่ dead pixel จุดเดียวไม่น่าจะเป็นอะไรมาก แล้วก็ีหลายเครื่องด้วยที่เป็น ถ้าไม่มากก็ไม่น่าไปคิดอะไรกับมัน

แต่ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 14:15  

รูเล็กๆตรงตูดเครื่องมีไว้ทำไรอ่าา Question

เง้อ...

นั่นมันรู ของไม คับ เอาไว้พูดงัย
ultra555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kk
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 15:01  

FW ล่าสุดของ N82 คือตัวไหนครับ

มีข้อดีจากเดิมป่าว
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 16:47  

ultra555 ผู้เขียน:
FW ล่าสุดของ N82 คือตัวไหนครับ

ทำไมคุณไม่ย้อนไปดูหน้า 20-21 ละคับ

แต่ไม่เปงรัยผมจะบอกให้

ตอนนี้ FW 30.0.019 เเล้วคับ

สามารถอัพเองที่บ้านได้คับ โดยใช้ nokia sofware update คับ

ถ้าจะเอา ว่ามีอะไรดีขึ้น ก้อ คงจะเปงการโรเทด หรือมีมันหมุนนั่นเเหละคับ

ทำได้ดีกว่า

การบูทเครื่องเร็วขึ้น

เสียงออกในหูฟังดีขึ้น ใสขึ้น

แต่ออกลำโพงไม่รู้คิดไปเองป่าวมันก้อใสนะคับ

เท่าที่รู้ก้อมีแค่นี้
ultra555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 17:35  

ultra555 ผู้เขียน:

ทำไมคุณไม่ย้อนไปดูหน้า 20-21 ละคับ

แต่ไม่เปงรัยผมจะบอกให้

ตอนนี้ FW 30.0.019 เเล้วคับ

สามารถอัพเองที่บ้านได้คับ โดยใช้ nokia sofware update คับ

ถ้าจะเอา ว่ามีอะไรดีขึ้น ก้อ คงจะเปงการโรเทด หรือมีมันหมุนนั่นเเหละคับ

ทำได้ดีกว่า

การบูทเครื่องเร็วขึ้น

เสียงออกในหูฟังดีขึ้น ใสขึ้น

แต่ออกลำโพงไม่รู้คิดไปเองป่าวมันก้อใสนะคับ

เท่าที่รู้ก้อมีแค่นี้

ขอบคุณครับ

ตอนถามรีบไปหน่อย

เพิ่งได้เครื่องใหม่มาตื่นเต้น หุหุ Surprised Surprised
POWN **
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 12:03  

N82 ไม่มีเกมส์งูแล้วหรออ
ultra555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 19:20  

POWN ** ผู้เขียน:

ของผมมีนะครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 08:51  

POWN ** ผู้เขียน:

มีเกมส์งูคับ แต่เปงแบบ 3D คับ

แต่ผมลบไปเเล้วมันติดมากะเครื่องนะคับ
007 อีกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 15:02  

เริ่มเอนเอียงไป ทาง 5800 XpreeMusic นิดๆล่ะ มันดีกว่า N82 มากมั้ยคับ

คือเห็นลูกเล่นก็น่าสนใจ อยากรู้ว่ามีขอดีขอเสียตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 15:26  

007 อีกที ผู้เขียน:
เริ่มเอนเอียงไป ทาง 5800 XpreeMusic นิดๆล่ะ มันดีกว่า N82 มากมั้ยคับ

คือเห็นลูกเล่นก็น่าสนใจ อยากรู้ว่ามีขอดีขอเสียตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยคับ

ลองไปดูกระทู้ ของ 5800 xpreemusic สิคับ เเล้วมาเทียบกับกระทู้นี้

ว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันมาถามในกระทู้นี้ผมว่าไม่ค่อยมีคนรู้รายละเอียดของ 5800 หรอกคับ

เพราะในนี้เค้าเล่นแต่ 82 คับ ลองไปดูกระทู้นู้เเล้วมาเทียบดูคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: