Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N82 - โนเกีย Nseries
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1178 / เข้าชม: 2032813
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
67%
 67%  [ 1061 ]
ดี - GOOD - 4
22%
 22%  [ 361 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 38 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 44 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1578

Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 14:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครเล่น msn ที่พอจะแอดคุย/ปรึกษาเรื่องโทรศัพท์ได้มั่งคะ ??

พอดีว่าเพิ่งซื้อใหม่

สงสัยต้องศึกษาอีกนานน น น TOT''

รบกวนแอดเมล์นี่ด้วยนะคะ >> kaikara92@hotmail.com

ขอบคุณค่า ^_________^
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 15:03  

ไปมองๆทาง 5800 XpreeMusic ผมก็สนใจนะ Gps ก็มี

จะได้ลอง Symbian OS v9.4, Series 60 rel. 5 ด้วย เอิกๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kim_osk119 เมื่อวันที่ 11 Oct 2008 15:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 15:04  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครเล่น msn ที่พอจะแอดคุย/ปรึกษาเรื่องโทรศัพท์ได้มั่งคะ ??

สงสัยต้องศึกษาอีกนานน น น TOT''

รบกวนแอดเมล์นี่ด้วยนะคะ >> kaikara92@hotmail.com

ถามในนี้ก็ได้ครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 15:38  

คับคุยกันในนี้ก้อได้แต่ถ้าไม่มีเวลาก้อจะแอดให้คับ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 16:19  

007 อีกที ผู้เขียน:
เริ่มเอนเอียงไป ทาง 5800 XpreeMusic นิดๆล่ะ มันดีกว่า N82 มากมั้ยคับ

คือเห็นลูกเล่นก็น่าสนใจ อยากรู้ว่ามีขอดีขอเสียตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยคับ

ผมเปรียบเทียบให้ละกัน (ยังไงลองตรวจสอบใหม่อีกครั้งนะครับ)

เอ็น 82 ต่างกับ 5800 เรื่อง
1.กล้อง 5 ล้าน (แต่ใช้แอบถ่ายไม่ได้ มันมีระบบป้องกันแอบถ่าย--- เซ็งอยู่หมือนกัน)
2.แฟรชซีนอน (5800 เป็น LED ซึ่งน่าจะเปิดไฟตอนถ่ายวีดีโอได้)
3.หน้าจอมาตรฐาน 320*240 หาโปรแกรมลงง่ายกว่า
(5800 เป็นซิมเบียน 9.4 ยังรอการพัฒนา + จอ 640*320 ยังไม่เป็นมาตรฐาน แต่ในอนาคตไม่แน่)
4.ปุ่มกด (5800 ทัชสกรีน)

หมดแล้วมั้ง ที่เหลือก็เท่ากัน

แต่มีข้อสังเกตอย่างนึงนะครับ (พอดีผมใช้ e65 + N82)
เรื่องกล้องนี่ e series เนี่ย จะด้อยกว่า n series อยู่หน่อยนึง (ที่ความละเอียดเดียวกัน) ขอยืนยัน

ส่วน ตระกูลที่ไม่ใช่ n series กับ n series เนี่ยผมไม่แน่ใจว่ากล้องจะต่างไรกันหรือไม่นะครับ
John Betta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องรอยด้านหลัง
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 20:35  

คืออยากถามคนใช้N82อะครับ

ว่า พอใช้ไปสักพักมันจะเป็ยรอยตรงแถวๆเลนส์กล้องหรือเปล่าครับ

พอดีไปดูเครื่องตัวอย่างมาอะครับ

และดูด้านหลัง มันถลอกพอสมควรเลยอะครับ

ช่วยทีคับ Wink
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องรอยด้านหลัง
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 23:33  

John Betta ผู้เขียน:
คืออยากถามคนใช้N82อะครับ

ว่า พอใช้ไปสักพักมันจะเป็ยรอยตรงแถวๆเลนส์กล้องหรือเปล่าครับ

พอดีไปดูเครื่องตัวอย่างมาอะครับ

และดูด้านหลัง มันถลอกพอสมควรเลยอะครับ

ช่วยทีคับ Wink

ไม่เป็นคับ

ก้อซื้อซองใส่สิคับไม่ใช่กรอบพลาสติกนะอันนั้นอะตัวเปงรอยเลย

ใช้ยัง งัยก้อไม่เปงหรอกคับถ้ารักษาดีๆ

เครื่องตัวอย่างผ่านมากี่มือเเล้วก้อไม่รู้ ปุ่มคนกดเยอะเเล้วคับ

เพราะฉะนั้นมันจึงเปงรอยไม่แปลกคับ

เพราะผ่านมาหลายมือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 18:07  

เริ่มเอนเอียงไป ทาง 5800 XpreeMusic นิดๆล่ะ มันดีกว่า N82 มากมั้ยคับ

คือเห็นลูกเล่นก็น่าสนใจ อยากรู้ว่ามีขอดีขอเสียตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยคับ

เปรียบเทียบ

ข้อดีข้อเสียN82 N79หรือรุ่นที่คิดว่าคล้ายๆให้หน่อยคะ

คืออยากได้แบบ ฟันธง กันไปเลย

เลือกไม่ถุกอ่ะคะ

ช่วยหน่อยนะคะ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 21:53  

เปรียบเทียบ

ข้อดีข้อเสียN82 N79หรือรุ่นที่คิดว่าคล้ายๆให้หน่อยคะ

คืออยากได้แบบ ฟันธง กันไปเลย

เลือกไม่ถุกอ่ะคะ

กล้องถ้าเน้นกลางคืนก้อต้อง n82 คับ

เสียงผมว่า n79 น่าจะดังกว่า จอก้อคงสว่างกว่า

n79 ใส่ FM Trasmitter ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม ให้ด้วยคับ

n82

- หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)
- เมมในตัว 100 mb

n79

- ตรวจจับแสง ปรับความสว่างอัตโนมัติ (Light sensor)
- ปรับมุมมองการแสดงผลอัตโนมัติ (Orientation sensor)
- ปุ่มควบคุมแบบสัมผัส (Navi Wheel )
- เมมในตัว 50 mb

แบต อยู่ได้นานกว่า n82 เพราะ n82 แค่1050 mAh แต่ n79 1200 mAh คับ

ของแถม ที่ให้มาในกล่องนะคับที่ดูจากเวป มาก้อจะมี

ชุดจัดจำหน่าย
- โทรศัพท์โนเกีย N79
- ฝาหลังโนเกีย N79 Xpress-onTMพิเศษสองชิ้น
- แบตเตอรี่มาตรฐาน
- อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ขนาดเล็ก (AC-5)
- สายเชื่อมต่อ (CA-101)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD ขนาด 4 กิกะไบต์ (MU-41)
- หูฟังสเตอริโอสำหรับฟังเพลง (HS-45,AD-54)
- คู่มือการใช้งาน
- คำแนะนำการใช้งานแบบรวบรัด

ก้อเท่านี้เเหละคับ

ฟันธงได้ป่าวอย่างนี้อิอิ

เพราะ n79 ยังไม่วางคับ ก้อรอไปก่อนคับอิอิ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 13:21  

เริ่มชักอยากจะได้ 5800 Expressmusic อีกสักเครื่องมาครองแล้วแหะ
ทำไมเครื่องนู๋เจ๊ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 23:21  

ขอถามหน่อยนะคะ

เครื่องใครซื้อมาแล้ว ตรงกรอบมุมซ้ายบน มีลักษณะเหมือนประกอบไม่สนิทบ้างมั้ยคะ ??

(เป็นช่องกว้างประมาณ 1mm)

ของเราซื้อมาซักพักแล้ว ก็ไม่เคยตก / กระแทกที่ไหนเลย

แงง ง ง TOOT
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 09:19  

ทำไมเครื่องนู๋เจ๊ง ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคะ

เครื่องใครซื้อมาแล้ว ตรงกรอบมุมซ้ายบน มีลักษณะเหมือนประกอบไม่สนิทบ้างมั้ยคะ ??

(เป็นช่องกว้างประมาณ 1mm)

ของเราซื้อมาซักพักแล้ว ก็ไม่เคยตก / กระแทกที่ไหนเลย

แงง ง ง TOOT

มันก้อเป็นทุกเครื่องเเหละคับ ไม่ว่าจะสีเงินหรือสีดำ

ไม่ต้องคิดมากคับ ดูที่คุณสมบัติมันกลบตรงส่วนทีมันไม่แน่นหมดคับ

555เพราะของเค้าดีจิง ยกเว้นการประกอบ
Suchart KK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 22:29  

ไม่ทราบว่า N82 สามารถดูการถ่ายทอดสดผ่านเนตได้หรือยัง
เช่น http://www.manager.co.th/Home/news1/astv120new.html

เคยเห็นโฆษณา "หม่ำดูบอล" ผ่านมือถือ
แต่ผมอยากดู "พันธมิตรฯ" ผ่านมือถือ
ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่ารุ่นใดใช้ได้ หรือต้องทำอย่างไร
รักเธอไปทุกวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 20:11  

ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่า หูฟัง โนเกียสองอันนี้ BH-604 กับ BH-503 อันไหนดีกว่ากันคับ แล้ว

ราคาเท่าไหร่แล้วตอนนี้หน่ะคับ ขอบคุณคับ
ถามหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 00:01  

กล้องถ้าเน้นกลางคืนก้อต้อง n82 คับ

เสียงผมว่า n79 น่าจะดังกว่า จอก้อคงสว่างกว่า

n79 ใส่ FM Trasmitter ส่งสัญญาณวิทยุเอ็ฟเอ็ม ให้ด้วยคับ

n82

- หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)

n79

- ตรวจจับแสง ปรับความสว่างอัตโนมัติ (Light sensor)
- ปรับมุมมองการแสดงผลอัตโนมัติ (Orientation sensor)
- ปุ่มควบคุมแบบสัมผัส (Navi Wheel )

ไอ่ที่ทำตัวเข้มไว้มันทำงานเหมือนกันหรือป่าวคับ
นักโดดสลับสี ยิปซี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 08:38  

ตอบเท่าที่รู้น่ะครับ อิอิ .........เรื่องการหมุนจออ่าครับ

คือเท่าที่ลองเล่นมา การหมุนจอของN79เวลาที่หน้าจอมันแสตนด์บายปกติแล้วเราหมุนตัวเครื่องลงหน้าจองมันก็จะหมุนตามครับ ซึ่งต่างกับN82ที่เวลาเราจะทำให้มันหมุนจอเราต้องเข้าไปเมนูก่อนถึงจะหมุนได้(ไม่สามารถหมุนจอได้ในหน้าจอปกติ) และN79การหมุนจอมันจะคล้ายๆ Iphone(แต่ยังไม่สวยเท่า)

ส่วนเรื่องกล้อง อันนี้ต้องบอกเลยว่า N79 ชัดกว่าN82 หน้าจอN79ก็ชัดกว่าN82 เสียงก็ดังกว่าN82 ผมเอาตัวN82 ที่ผมใช้อยู่ไปเทียบกับตัวN79แล้ว.....อยากเปลี่ยนไปใช้N79 ขึ้นมาทันทีเลย......เวลาที่เราเข้าเมนูในN79 เมนูมันจะ วูบวาบๆ เหมือน Iphone ด้วยอ่า
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 08:44  

ถามหน่อยคับ ผู้เขียน:

n82

n79

ไอ่ที่ทำตัวเข้มไว้มันทำงานเหมือนกันหรือป่าวคับ

ไม่ค่อยแน่ใจคับ แต่ผมว่าน่าจะหมุนได้แหละคับ
ถามหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 14:04  

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลดีๆคับ
krajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n82
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 22:05  

ไปซื้อ N82 มาแล้วเหมือนกัน เกือบโดนหลอก (เอามือสองมาขายเป็นมือหนึ่ง)

อ่านได้ที่บล็อกของผมนะครับ
http://krajung.com/blog/buy-mobile-nokia-n82/

ไม่ได้มาโฆษณาเว็บนะครับ แต่อยากแชร์ประสบการณ์ในการซื้อมือถือ
glory2
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 22:07  

นักโดดสลับสี ยิปซี ผู้เขียน:
ตอบเท่าที่รู้น่ะครับ อิอิ .........เรื่องการหมุนจออ่าครับ

คือเท่าที่ลองเล่นมา การหมุนจอของN79เวลาที่หน้าจอมันแสตนด์บายปกติแล้วเราหมุนตัวเครื่องลงหน้าจองมันก็จะหมุนตามครับ ซึ่งต่างกับN82ที่เวลาเราจะทำให้มันหมุนจอเราต้องเข้าไปเมนูก่อนถึงจะหมุนได้(ไม่สามารถหมุนจอได้ในหน้าจอปกติ) และN79การหมุนจอมันจะคล้ายๆ Iphone(แต่ยังไม่สวยเท่า)

ส่วนเรื่องกล้อง อันนี้ต้องบอกเลยว่า N79 ชัดกว่าN82 หน้าจอN79ก็ชัดกว่าN82 เสียงก็ดังกว่าN82 ผมเอาตัวN82 ที่ผมใช้อยู่ไปเทียบกับตัวN79แล้ว.....อยากเปลี่ยนไปใช้N79 ขึ้นมาทันทีเลย......เวลาที่เราเข้าเมนูในN79 เมนูมันจะ วูบวาบๆ เหมือน Iphone ด้วยอ่า

โทษนะครับ กล้อง N79 ชัดกว่า N82 ประมาณไหนหรอครับ ถ้ามีรูปที่ถ่ายเปรียบเทียบรบกวนลงให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

แต่ N79 ไม่มีแฟลตซีนอล อะ ถ่ายที่มืด ๆ มันสู้ N82 ไม่ได้ ใช่ป่าวคับ

เอ่อแล้ว N79 ตอนถ่าย วีดีโอ นี่เปิดแฟลตได้ป่าวคับ

ขอบคุณครับ
นักโดสลับสี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 22:51  

ตอบข้างบนน่ะครับที่ผมบอกไว้ว่า การถ่ายรูปของN79ชัดกว่า82 อันนี้ผมไม่ได้ดูจากไฟล์รูปอ่าครับ ผมดูที่หน้าจอ เสลาเที่เอามาเทียบกันแล้ว..มันชั่งต่างกันจิงๆ(N79ดีกว่า) จอN79 สว่างและให้สีดีกว่าN82แน่นอน ครับ คอนเฟริมมมมมม

ส่วนเรื่องแฟลชน่ะครับ...ผมว่าบางครั้ง ย้ำน่ะครับว่าบางครั้ง แฟลชของ N82 ซึ่งเป็น XENON ยังไม่อยากจะสว่างเลยครับ คือ มันก็ไม่ใช่ว่ามันจะสว่างมากครับ....ซึ่งต้องถ่ายระยะที่แฟลชมันจะส่องถึงอ่าครับ.....ส่วนแฟลชN79 ซึ่งเป็นแบบหลอดไฟLEDคู่กันอ่าครับ ซึ่งพิเศษตรงที่สามารถเปิดมันไว้ตอนถ่ายVDOได้อีกด้วย...แต่ก็อย่าไปเอาไรมากกับการถ่ายรูปตอนกลางคืนเลยครับ เพราะมันคงเทียบกับกล้องดิจิตอลไม่ได้หรอกครับ

ปล.ได้อย่างเสียอย่างครับ.... N79เวอร์ชั่นใหม่กว่า มี FMTrasmitter มีระบบ Navi Wheel(ปุ่มสัมผัสหมุนๆ) ....แต่N82 XENON ...แต่สำหรับผมแล้วไม่จำเป็นครับ...ผมอยากได้จอภาพสว่างๆ กล้องสว่างๆ เสียงดังๆ ระบบการหมุนภาพที่ดีและสวยกว่าN82 ..และสีสันเครื่องขอบอกว่าโดนครับ...
glory2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 00:29  

นักโดสลับสี ผู้เขียน:
ตอบข้างบนน่ะครับที่ผมบอกไว้ว่า การถ่ายรูปของN79ชัดกว่า82 อันนี้ผมไม่ได้ดูจากไฟล์รูปอ่าครับ ผมดูที่หน้าจอ เสลาเที่เอามาเทียบกันแล้ว..มันชั่งต่างกันจิงๆ(N79ดีกว่า) จอN79 สว่างและให้สีดีกว่าN82แน่นอน ครับ คอนเฟริมมมมมม

ส่วนเรื่องแฟลชน่ะครับ...ผมว่าบางครั้ง ย้ำน่ะครับว่าบางครั้ง แฟลชของ N82 ซึ่งเป็น XENON ยังไม่อยากจะสว่างเลยครับ คือ มันก็ไม่ใช่ว่ามันจะสว่างมากครับ....ซึ่งต้องถ่ายระยะที่แฟลชมันจะส่องถึงอ่าครับ.....ส่วนแฟลชN79 ซึ่งเป็นแบบหลอดไฟLEDคู่กันอ่าครับ ซึ่งพิเศษตรงที่สามารถเปิดมันไว้ตอนถ่ายVDOได้อีกด้วย...แต่ก็อย่าไปเอาไรมากกับการถ่ายรูปตอนกลางคืนเลยครับ เพราะมันคงเทียบกับกล้องดิจิตอลไม่ได้หรอกครับ

ปล.ได้อย่างเสียอย่างครับ.... N79เวอร์ชั่นใหม่กว่า มี FMTrasmitter มีระบบ Navi Wheel(ปุ่มสัมผัสหมุนๆ) ....แต่N82 XENON ...แต่สำหรับผมแล้วไม่จำเป็นครับ...ผมอยากได้จอภาพสว่างๆ กล้องสว่างๆ เสียงดังๆ ระบบการหมุนภาพที่ดีและสวยกว่าN82 ..และสีสันเครื่องขอบอกว่าโดนครับ...

ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นครับ
i Love N82
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 08:12  

นักโดสลับสี ผู้เขียน:

แล้วจอ N79 16 ล้าน แต่ N82 มัน 16.7 ล้านมานต่างกานยังไงคับ
นักโดดสลับสี ยิปซี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 19:44  

ตอบ ครับ ทั้ง N79 และ N82 เป็นหน้าจอ 16.7 ล้านสีเหมือนกันครับ คอนเฟริมมม......แต่หน้าจอของ N79จะสว่างกว่าN82 จริงๆ... ทั้งๆ ที่2รุ่นดังกล่าวใช้ จอแบบ TFT เหมือนกัน...สีเท่ากัน.........ลองย้อนไปดูรุ่นๆเก่าๆ อย่าง NOKIA3660 และ NOKIA6600 ใช้หน้าจอTFTเหมือนกัน สี65536 สี เหมือนกัน...แต่ NOKIA 6600 ให้สีที่สว่างกว่า NOKIA3660 ครับถ้าใครมีสองรุ่นนี้อยู๋ลองเอาเทียบกันได้ครับ .....โนเกียมักจะทำอย่างงี้แหละครับเพื่อให้เกิดตัวเลือก....ถ้ารุ่นไหนมันเด่นไปหมดดีหมดทุกอย่าง อีกรุ่นนึงก็คงขายไม่ได้ดิ เนอะ.ว่ามั้ยครับ?

ปล. ผมซื้อN82 มาตั้งแต่เดือน กุมภา 51 ไม่ต้อง ตาม อัพเฟริมแวร์ อะไรทั้งนั้น ก็ยังใช้ดีอยู่ไม่รวน.....ไม่เอ๋อ...ที่สำคัญสีโครเมี่ยม ยังไม่ลอกด้วยไม่ต้องกังวล(ถ้าใช้เครื่องไม่ทรมานมาก)
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 15:15  

ตอนนี้ใช้ เอ็น 82 อยู่ พอเห็น เอ็น 79 มา ก็......... อยากได้ เอ็น 79 อยู่

แต่พอเห็นเอ็น 78 ของน้องพอไปลองใช้ดู ก็พบว่า แฮงค์+ปุ่มค้างง่าย ต้องกดวางสายจึงจะหาย

และ เอ็น 73 ที่เคยเห็นของน้องอีกหลายๆคนก็แฮงค์บ่อยมาก

ก็เลยไม่รู้ว่าเอ็น 79 จะเป็นหรือเปล่า (เลยยังคงพอใจกันเอ็น 82 อยู่)

แต่ต้องยอมรับว่าอยากได้กล้องหน้าแบบ 640*480 เหมือน เอ็น 79

ยังไงก็รอก่อน ยังไม่เปลี่ยนชัวร์เพราะชอบสีดำ รอ เอ็น 79 มีสีดำก่อนค่อยคุยกัน
please
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 20:03  

มันลบธีมยังไงคะ ช่วยที พยายามเข้าไปลบแล้วแต่ไม่สามารถจริงๆ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 00:28  

please ผู้เขียน:
มันลบธีมยังไงคะ ช่วยที พยายามเข้าไปลบแล้วแต่ไม่สามารถจริงๆ

เข้าไปลบตามนี้ครับเอาเมมต่อคอมแล้วเข้าไปที

Private\10207114\import

ถ้าจะลบทั้งหมดก็ลบ โฟรเดอร์ 10207114 ออกไปเลยครับ
Please
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 07:39  

เห็นทางสว่างมากมาย ขอบคุณค่ะ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 14:58  

รอ 5800 Express ดูสิจะมีข้อดี-เสีย อะไรบ้าง
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 00:06  

kim_osk119 ผู้เขียน:
รอ 5800 Express ดูสิจะมีข้อดี-เสีย อะไรบ้าง

ที่แน่ๆจิ้มไปเเล้วไม่ติดต้องย้ำคับรุ่นนี้ต้องย้ำคิดย้ำทำอิอิ

ดูรีวิวมาเเล้วเหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 08:41  

ยิ ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ เอ็น 82 อยู่ พอเห็น เอ็น 79 มา ก็......... อยากได้ เอ็น 79 อยู่

แต่พอเห็นเอ็น 78 ของน้องพอไปลองใช้ดู ก็พบว่า แฮงค์+ปุ่มค้างง่าย ต้องกดวางสายจึงจะหาย

และ เอ็น 73 ที่เคยเห็นของน้องอีกหลายๆคนก็แฮงค์บ่อยมาก

ก็เลยไม่รู้ว่าเอ็น 79 จะเป็นหรือเปล่า (เลยยังคงพอใจกันเอ็น 82 อยู่)

แต่ต้องยอมรับว่าอยากได้กล้องหน้าแบบ 640*480 เหมือน เอ็น 79

ยังไงก็รอก่อน ยังไม่เปลี่ยนชัวร์เพราะชอบสีดำ รอ เอ็น 79 มีสีดำก่อนค่อยคุยกัน

ขอรบกวนอีกทีนะคะ

แล้วเรื่องกล้องหน้า กับเรื่องเสียงของลำโพง

n79 n82 อันไหนดีกว่าอ่ะคะ

แล้วอย่างนี้xnon ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าของ n79 หรอคะ

แย่จังเรยตัเสินใจไม่ได้ซะที

ช่วยหน่อยนะคะ!!
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 14:38  

แล้วเรื่องกล้องหน้า กับเรื่องเสียงของลำโพง

แล้วอย่างนี้xnon ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าของ n79 หรอคะ

79มัน ไม่มี ซีนอลคับ ถ่ายกลางคืนก้อไม่ชัดเท่า 82 หรอกคับ

ได้แค่เปิดไฟตอนถ่ายวีดีโอได้ แต่ผมว่าไม่รู้สิไม่จำเปงหรอกเอาไว้เปิดดูของตอนกลางคืนดีกว่า

จะสู้ก้องดิจิตอลไม่ได้หรอก

เสียงดังกว่า 82 คับ ก้อผมว่าไม่ต่างเท่าไหร่ แต่ได้เเค่จอสว่างกว่า เลยทำให้ภาพดูชัดสดกว่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 00:52  

tongkung418 ผู้เขียน:

79มัน ไม่มี ซีนอลคับ ถ่ายกลางคืนก้อไม่ชัดเท่า 82 หรอกคับ

ได้แค่เปิดไฟตอนถ่ายวีดีโอได้ แต่ผมว่าไม่รู้สิไม่จำเปงหรอกเอาไว้เปิดดูของตอนกลางคืนดีกว่า

จะสู้ก้องดิจิตอลไม่ได้หรอก

เสียงดังกว่า 82 คับ ก้อผมว่าไม่ต่างเท่าไหร่ แต่ได้เเค่จอสว่างกว่า เลยทำให้ภาพดูชัดสดกว่าคับ

ขอบคุณมากนะคะ

ใจดีจังเรย^^
POWN*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 16:31  

ช่วยหน่อยค่ะคือของเราซื้อมาแล้วมันไม่มีหนะ
เราอยากเล่นก็เลยไปโหลดมา
แต่พอเล่นไป ถึงด่านที่ 27 แล้ว มันผ่านไม่ได้คะ คืองูมันต้องชนหินใช่ปะ แล้วมันจะมีเกราะให้ แต่ของเรานะได้เกราะแล้วมันจะโชว์ไอคอนหมุนๆนะ แต่ก็ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น แบบไม่มีเกราะอะเล่นไปก็ตาย ต้องทำไงหรอค๊ะ ??
ช่วยหน่อยย !!
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 17:40  

POWN* ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยค่ะคือของเราซื้อมาแล้วมันไม่มีหนะ
เราอยากเล่นก็เลยไปโหลดมา
แต่พอเล่นไป ถึงด่านที่ 27 แล้ว มันผ่านไม่ได้คะ คืองูมันต้องชนหินใช่ปะ แล้วมันจะมีเกราะให้ แต่ของเรานะได้เกราะแล้วมันจะโชว์ไอคอนหมุนๆนะ แต่ก็ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น แบบไม่มีเกราะอะเล่นไปก็ตาย ต้องทำไงหรอค๊ะ ??
ช่วยหน่อยย !!

555

ขำดีคับ นี้ปรึกษาเรื่องมือถือนะคับมิช่ายเกมส์แต่ชอบคับขำดีอิอิ

อันนี้ต้องรอคนรู้มาตอบคับ เพราะเกมส์งูแบบ 3d ไม่ค่อยชอบเล่นคับ

เลยลบออกไปเเล้วแต่ชอบที่คุณกล้าเอามาลง 555

ขำดีชอบ งัยถ้ายังไม่มีใครมาตอบก้อสู้ๆนะคับเหอะๆเปงกำลังใจให้ผ่านด่าน 27 นะคับ

อิอิ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 22:48  

วันนี้ไปชื้อมาแล้วคับรุ่นนี้อะ เกมส์งูมีด้วยนะ แต่ขอถามหน่อยหูฟังที่มันแถมมาเสียงเน่ามาก

ผมอยากจะชื้อหูฟังแบบรีโมตอยู่ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มันใช้ได้ป่าวเลยอยากมาถาม อิอิ ช่อยตอบทีคับ

ขอบคุณมาก Smile
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 23:22  

zian ผู้เขียน:
วันนี้ไปชื้อมาแล้วคับรุ่นนี้อะ เกมส์งูมีด้วยนะ แต่ขอถามหน่อยหูฟังที่มันแถมมาเสียงเน่ามาก

ผมอยากจะชื้อหูฟังแบบรีโมตอยู่ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มันใช้ได้ป่าวเลยอยากมาถาม อิอิ ช่อยตอบทีคับ

คุณลองเบิร์นหูฟังดูยังคับ หาเพลงที่ บิทเรท ประมาน 190 อะคับเบิร์นไปคับแต่เสียงมันก้อไม่ได้ดีอะไรหรอกคับที่แถมมา

หูฟังรีโมตใช้ได้คับ ของ n81 หรือ n95 ก้อได้คับ แล้วไปหาหูฟังดีๆมาสักตัว

แนะนำ อัพ FW เปงตัว 30.0.019 คับจะทำให้เสียงออกหูฟังใส่ขึ้นกว่าตัว 20.0.016 คับ

ซื้อหูฟังมาก้อเบิร์นหูฟังก่อนนะคับเพื่อให้คุณภาพเสียงมันอยู่ตัว
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 00:27  

tongkung418 ผู้เขียน:

คุณลองเบิร์นหูฟังดูยังคับ หาเพลงที่ บิทเรท ประมาน 190 อะคับเบิร์นไปคับแต่เสียงมันก้อไม่ได้ดีอะไรหรอกคับที่แถมมา

หูฟังรีโมตใช้ได้คับ ของ n81 หรือ n95 ก้อได้คับ แล้วไปหาหูฟังดีๆมาสักตัว

แนะนำ อัพ FW เปงตัว 30.0.019 คับจะทำให้เสียงออกหูฟังใส่ขึ้นกว่าตัว 20.0.016 คับ

ซื้อหูฟังมาก้อเบิร์นหูฟังก่อนนะคับเพื่อให้คุณภาพเสียงมันอยู่ตัว

ผมลองหูฟังที่แถมมากับหูฟัง audio-technica เสียงที่ออกมามันดีกว่าหูฟังที่แถวมาแยอะคับเบสเปนเบส แต่เสียอย่าเดียวผมไม่มีรีโมต ของก็อปมันประมาณเท่าไรคับ อิอิ Very Happy คัยมีโปรแกรมทำธีมเองบ้างคับขอหน่อยผมมือใหม่

มีคัยลองเองรุ่นนี้ไปต่อบูลธูทกับคอมเล่นเน็ตยังคับ คือผมไปอ่านเจอมาในเวปนี้อะ Arrow http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=108983&postdays=0&postorder=asc&start=0
คัยทำได้แล้วบอกกันมั่งนะ อิอิ Laughing
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 00:45  

ผมหาเจอแล้วโปรแกรมทำธีมเอง จากเวปนี้ละ

ถามอีกอยางคับคือผมจะอัพเดทโปรแกรมจากโนเกีย แต่กลัวอัพไปแล้วจะเปนภาษาอังกฤษ

คัยอัพแล้วบอกมั่งคับว่าเปนไง Smile
xstupid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 11:01  

เพื่อนๆที่ใช้ N82 แบตหมดไวไหมคับ ของผมชาร์ททุกวันเลย มันผิดปกติหรือเปล่า บางวันแทบไม่ได้โทรเลย แต่กดเล่นนิดหน่อย

บางวันชาร์ทเต็ม ตอนเช้า 8โมง แล้วไม่ได้โทรเลยนะ พอ 5โมงเย็น ลดไป 2 ขีดละ

แล้วเวลาชาร์ท มันเต็มเร็วผิดปกติเปล่า ไม่ว่าผมจะเหลือกี่ขีด ก็ตาม ผมชาร์ทประมาณ 1 ชั่วโมง 15 นาทีเต็ม ทุกครั้ง

แต่เพื่อนผมใช้ N73 ชาร์ทกว่าจะเต็ม 2 ชั่วโมงกว่า
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 18:43  

ผมหาเจอแล้วโปรแกรมทำธีมเอง จากเวปนี้ละ

ถามอีกอยางคับคือผมจะอัพเดทโปรแกรมจากโนเกีย แต่กลัวอัพไปแล้วจะเปนภาษาอังกฤษ

คัยอัพแล้วบอกมั่งคับว่าเปนไง Smile

ไม่เปงภาษาอังกฤษคับผมอัพนานเเล้วคับ

ดีกว่าเก่าอีก การโรเทดดี ไว้จะมาตอบใหม่นะคับมีธุระ

รับรองภาษาเหมือนเดิมคับทุกอย่างแต่การทำงานดีกว่า
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 18:47  

xstupid ผู้เขียน:
เพื่อนๆที่ใช้ N82 แบตหมดไวไหมคับ ของผมชาร์ททุกวันเลย มันผิดปกติหรือเปล่า บางวันแทบไม่ได้โทรเลย แต่กดเล่นนิดหน่อย

บางวันชาร์ทเต็ม ตอนเช้า 8โมง แล้วไม่ได้โทรเลยนะ พอ 5โมงเย็น ลดไป 2 ขีดละ

แล้วเวลาชาร์ท มันเต็มเร็วผิดปกติเปล่า ไม่ว่าผมจะเหลือกี่ขีด ก็ตาม ผมชาร์ทประมาณ 1 ชั่วโมง 15 นาทีเต็ม ทุกครั้ง

แต่เพื่อนผมใช้ N73 ชาร์ทกว่าจะเต็ม 2 ชั่วโมงกว่า

เครื่องผมไม่เปงนะคับนอกจากเล่นเกมส์หรือดูวีดีโอคับ เล่นเพลงนี้ประมาน 4-5 ชั่วโมงเลยคับ

ติดต่อกันยังเหลือแบตอยู่ประมาน 3 ขีดคับ ถ้าเล่นวีดีโอก้อจะหมดเร็วเรือ่งชาร์ตแบบเต็มเร็ว

ไม่ผิดปกติคับเวลาประมาณนั้นแต่ถ้าชาร์ตเต็มไม่ควรเสียบทิ้งไว้คับเพราะไฟมันตัดไปเเล้ว

ถ้าไม่ได้โทรเครื่องผมอยู่ได้ 2 วันนิสๆคับ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 23:38  

คัยมีโปรแกรมดิกชันนารีบ้างคับขอหน่อยของตัวนี้อะคับผมมือใหม่ แล้วโปรแกรมทsnอีกคับขอตัวใหม่นะ ขอบคุณ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 09:40  

คัยมีโปรแกรมดิกชันนารีบ้างคับขอหน่อยของตัวนี้อะคับผมมือใหม่ แล้วโปรแกรมทsnอีกคับขอตัวใหม่นะ ขอบคุณ

โปรแกรม msn คุณเข้าไปโหลดในมือถือได้คับ ตรงดาวโหลดอะคับ ถ้าเชื่อมต่อไวเรตได้ก้อ

ไม่เสียเงินคับแต่ถ้าไม่ต่อก้อเสียค่าจีพีอาเอส นิสหน่อย
cocktail ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 10:23  

N 82 มี Navi wheel ไหม
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 15:51  

cocktail .. ผู้เขียน:

ไม่มีครับ ต้อง N81
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 19:47  

cocktail .. ผู้เขียน:

ไม่มีครับ ต้อง N81

แล้วNavi wheel มันคืออะไรหรอคับบอกที

คัยมีโปรแกรมดิกชันนารีบ้างคับขอหน่อย Wink ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 19:50  

อยากทราบว่า เสียงระหว่าง n82 กับ n79 อะไรดีกว่าเหรอคะ

แล้วหูฟังของ n82 มันเป็นหูฟังรีโมท รึป่าวคะ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:03  

อยากทราบว่า เสียงระหว่าง n82 กับ n79 อะไรดีกว่าเหรอคะ

แล้วหูฟังของ n82 มันเป็นหูฟังรีโมท รึป่าวคะ

หูฟังn82ไม่ใช้รีโมตคับแต่กดรับสายกับปรับเสียงได้ ผมไปชื้อแบบที่เลือกเพลงได้ด้วยมาแล้ว

ส่วนเสียงn79ยังไม่มาคัยจะได้ฟัง Rolling Eyes
mayaS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 00:00  

อยากทราบว่า n82 รองรับ เมมการ์ดได้ ถึง กี่ g อ่ะค่ะ

แล้ว ราคาเมมเท่าไหร่มั่งค่ะตอนนี้ Question
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 01:10  

ของผมถ้าไม่โทรอะไรเลยใช้ได้ ประมาณ 2 วัน ครับ

แต่อย่างไรก็ตาม แบตรุ่นใหม่ใช้อย่าให้แบตหมด ไม่งั้นแบตเสื่อม

ชาร์ตทุกวันไม่แปลกครับ

จากการถามที่ศูนย์ โนเกียแคร์ไลน์

พบว่า 1.แบตรุ่นใหม่ใช้อย่าให้แบตหมด ไม่งั้นแบตเสื่อมชัวร์

2.ชาร์เมื่อไหร่ก็ได้ ลดลงแค่ 2 ขีด ก็ชาร์ตได้ ไม่ส่งผลให้แบตเสื่อม

ปล.อยากบอกอย่างนึงว่า ไอ้ตัวแบตที่บอกเป็น 960 หรือ 1100 อะไรเนี่ย

มันเป็นตัวบอกว่าแบตมากหรือน้อยก็จริง แต่เวลาใช้งานจริงแล้วมันขึ้นอยู่กับรุ่นของเครื่องครับ

เพราะลองเอา โนเกีย อี65 มาลองวางทิ้งไว้เทียบกับ เอ็น 82

ผลก็คือ เอ็น 82 แบตจะหมดเร็วกว่า อี65 ประมาณ 1 วันเต็มๆเลย เลยโทรไปถามศูนย์

เค้าก็บอกว่า เอ็น82 ระบบซับซ้อนกว่า อี65 จึงทำให้แบตหมดเร็วกว่า

จึงสรุปได้ว่า เครื่องคนละรุ่นอย่าเอามาเปรียบเทียบความอึดของแบตกัน
profess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 14:34  

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/dd57Ki9N21M&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/dd57Ki9N21M&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

แจ่มมากครับ
glory2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 20:33  

ของผมถ้าไม่โทรอะไรเลยใช้ได้ ประมาณ 2 วัน ครับ

แต่อย่างไรก็ตาม แบตรุ่นใหม่ใช้อย่าให้แบตหมด ไม่งั้นแบตเสื่อม

จากการถามที่ศูนย์ โนเกียแคร์ไลน์

พบว่า 1.แบตรุ่นใหม่ใช้อย่าให้แบตหมด ไม่งั้นแบตเสื่อมชัวร์

2.ชาร์เมื่อไหร่ก็ได้ ลดลงแค่ 2 ขีด ก็ชาร์ตได้ ไม่ส่งผลให้แบตเสื่อม

ปล.อยากบอกอย่างนึงว่า ไอ้ตัวแบตที่บอกเป็น 960 หรือ 1100 อะไรเนี่ย

มันเป็นตัวบอกว่าแบตมากหรือน้อยก็จริง แต่เวลาใช้งานจริงแล้วมันขึ้นอยู่กับรุ่นของเครื่องครับ

เพราะลองเอา โนเกีย อี65 มาลองวางทิ้งไว้เทียบกับ เอ็น 82

ผลก็คือ เอ็น 82 แบตจะหมดเร็วกว่า อี65 ประมาณ 1 วันเต็มๆเลย เลยโทรไปถามศูนย์

เค้าก็บอกว่า เอ็น82 ระบบซับซ้อนกว่า อี65 จึงทำให้แบตหมดเร็วกว่า

จึงสรุปได้ว่า เครื่องคนละรุ่นอย่าเอามาเปรียบเทียบความอึดของแบตกัน

หนักงานขาย มือถือ บางคนยัง บอกให้ชาร์จ 8 ชม. 12 ชม. 16 ชม. อยู่เลยครับ *-*

555+ บางที ชื้อมือถือก็ไม่อยากบอก พนักงานว่าโลกของแบต มันเปลี่ยนไปแล้ว กลัวเค้าจะหน้าแตก 555+
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 20:59  

แล้วNavi wheel มันคืออะไรหรอคับบอกที

คัยมีโปรแกรมดิกชันนารีบ้างคับขอหน่อย Wink ขอบคุณมากคับ

ก็ถ้าลองไปเล่น N81 สมมุติเข้า list รายการเพลง ก็แค่ หมุนรอบๆปุ่มกลาง ก็จะเป็นการเลื่อนที่ไว้เลือกเพลงอะคับ

อ่อ แล้วหูรีโมท ที่ซื้อมาซื้อรุ่นอะไรมา แล้วราคาเท่าไหร่คับ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 21:01  

ของผมไม่ค่อยได้ใช้ 3 วันสบายๆเลย

ถูกแล้วครับ ระบบซับซ้อนกว่า ต้องใช้ไฟมากกว่า ไม่ต่างอะไรกับเครื่องคอมฯ เลย
autoresume
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 00:48  

พูดถึงเรื่องแบตเตอรรี่เนี่ย เคยรู้มากว่า

ปกติมือถือที่ใช้โทรจับสัญญาณจากสถานีฐานต้นที่สัญญาณแรงสุด

แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดสถานีฐานที่มือถือจับอยู่บางจุดอยู่ไกล จะมีผลใรเรื่องการโทร คือถ้ามีสัญญาณแค่ขีดเดียว ยิ่งใช้กระแสไฟจากแบตมากเท่านั้น เพราะระบบจะปรับกำลังส่งของเครื่องให้สูงขึ้น

เช่นเดียวกับการใช้ WIFI

นั่นคือ คนที่ใช้ตามต่างจังหวัดและชานเมือง แบตจะหมดเร็วกว่า
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 23:06  

ของผมไม่ค่อยได้ใช้ 3 วันสบายๆเลย

ถูกแล้วครับ ระบบซับซ้อนกว่า ต้องใช้ไฟมากกว่า ไม่ต่างอะไรกับเครื่องคอมฯ เลย

ถ้าพูดถึงปุ่มมันก็สามารถตั้งค่าเองได้นิคับ ให้เขาไปเล่นเพลงอะ

หูฟังที่ผมชื้อมา380บาทคับ มือ2นะคับ เขาบอกว่าเอามาจากn81 ใช้ดีคับ

ใช้กล้องn82 ถ่ายมาคับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 01:45  

ระบบการหมุนของจอ ระหว่าง

ของ n82 หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)

ของ n79 ปรับมุมมองการแสดงผลอัตโนมัติ (Orientation sensor)

มันต่างกันยังไงหรือเหมือนกันอ่ะค่ะ

รูปแบบการปรับหน้าจอจะเป็นยังไง ของแต่ละอันหรอค่ะ Rolling Eyes Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 11:20  

ของ n82 หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)

ของ n79 ปรับมุมมองการแสดงผลอัตโนมัติ (Orientation sensor)

มันต่างกันยังไงหรือเหมือนกันอ่ะค่ะ

รูปแบบการปรับหน้าจอจะเป็นยังไง ของแต่ละอันหรอค่ะ Rolling Eyes Question Question

ตอนนี้ 79ก้ออกมาแล้ว

ยังไงดี

ตกลงว่าเรื่องกล้องถ้าถ่ายกลางคืนมันเหนชัดต่างกันมากมั้ยคะ

แล้วถ้าใครมีช่วยถ่ายกลางคืนแบบมืดๆ และ ไกลๆ

มาให้ดูหน่อยนะคะ

ไม่รุจะไปหาที่ไหนจริงๆ

คือแบบว่าชอบเล่นกล้องอะคะแต่ไม่อยากพกทั้งกล้องทั้งโทสับ

เลือกยังไงดี 82 79 82 79

เห้ออออออออ
ปั่นป่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 15:19  

ตอนนี้ 79ก้ออกมาแล้ว

ยังไงดี

ตกลงว่าเรื่องกล้องถ้าถ่ายกลางคืนมันเหนชัดต่างกันมากมั้ยคะ

แล้วถ้าใครมีช่วยถ่ายกลางคืนแบบมืดๆ และ ไกลๆ

มาให้ดูหน่อยนะคะ

ไม่รุจะไปหาที่ไหนจริงๆ

คือแบบว่าชอบเล่นกล้องอะคะแต่ไม่อยากพกทั้งกล้องทั้งโทสับ

เลือกยังไงดี 82 79 82 79

เห้ออออออออ

เหมือนกันเลยค่ะ

กำลัง ลังเล มาก ระหว่าง n79 กับ n82

อยากรู้เรื่อง ความชัดของกล้องมากที่สุดแล้ว

ถึงมันจะเปน 5 ล้านเหมือนกัน

แต่ ไม่รู้ว่า จริงๆ แล้ว อันไหนมันจะ ชัด และ ดีกว่ากัน อ่ะคะ
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 19:48  

ระหว่าง n79 กับn82 ขอแถมมันก็ไม่เหมือนกันแล้วคับหูฟังของ n79จะเลือกเพลงได้ แต่n82เลือกเพลงไม่ได้แต่ปรับเสียงได้

แต่n82แถมตัวที่ต่อเข้ากับTV มาด้วยแต่n79ไม่มี

n79 Micro SD Card 4GB
หน่วยความจำภายในตัวเครื่องขนาด 50 MB รองรับหน่วยความจำภายนอก Micro SD Card ได้สูงสุด 8 GB
n82 Micro SD Card 2GB
หน่วยความจำภายในตัวเครื่องขนาด 128 MB รองรับหน่วยความจำภายนอกแบบ Micro SD Card ได้มากถึง 4 GB

ตอนแรกผมก็จะชื้อn79 เหมือนกัน แต่สีมันลอกได้ตรงสีเงินๆอะ เลยมาเอาn82 พึ่งชื้อมาเอง

แนะนำให้ชื้อสีดำนะสวยสุด ปีหน้าn85 มาแน่ 55+
JAY DZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 20:30  

ระหว่าง n79 กับn82 ขอแถมมันก็ไม่เหมือนกันแล้วคับหูฟังของ n79จะเลือกเพลงได้ แต่n82เลือกเพลงไม่ได้แต่ปรับเสียงได้

แต่n82แถมตัวที่ต่อเข้ากับTV มาด้วยแต่n79ไม่มี

n79 Micro SD Card 4GB
หน่วยความจำภายในตัวเครื่องขนาด 50 MB รองรับหน่วยความจำภายนอก Micro SD Card ได้สูงสุด 8 GB
n82 Micro SD Card 2GB
หน่วยความจำภายในตัวเครื่องขนาด 128 MB รองรับหน่วยความจำภายนอกแบบ Micro SD Card ได้มากถึง 4 GB

ตอนแรกผมก็จะชื้อn79 เหมือนกัน แต่สีมันลอกได้ตรงสีเงินๆอะ เลยมาเอาn82 พึ่งชื้อมาเอง

แนะนำให้ชื้อสีดำนะสวยสุด ปีหน้าn85 มาแน่ 55+

ตกลง82ใส่ได้เมมสูงสุดได้กี่กิกหรอคับ
บางเวบบอก 8 กิก แต่ของผมยังไม่กล้าชื้อมาลองใส่
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 21:17  

JAY DZ ผู้เขียน:

ตกลง82ใส่ได้เมมสูงสุดได้กี่กิกหรอคับ
บางเวบบอก 8 กิก แต่ของผมยังไม่กล้าชื้อมาลองใส่

8Gb ผมเดินๆหาไม่ค่อยจะมีขายเลย

หูรีโมท N81 ผมก็ว่าจะหาซื้อมาใช้ แต่หาของแท้ไม่ได้สักที

ผมเคยเอามาลองแล้ว (น้องชายใช้ N81) เข้าท่าดี
songhyehwa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 23:04  

ใครที่ใช้หูฟังของ N81 แล้วเป็นเหมือนผมบ้าง
มันจะมีเสียงซ่าๆๆๆๆๆ ดังมากๆที่ปลายทางคนที่เราคุยด้วย
แทบไม่ได้ยินเสียงเราเลย
เซงมากเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือว่าเป็นที่หูฟังกันแน่
แต่ใช้ของที่แถมมากับตัวเครื่องก็คุยได้ ไม่มีปัญหาเลย
ใครเป็นบ้างข่วยบอกหน่อยนะครับ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 20:18  

songhyehwa ผู้เขียน:
ใครที่ใช้หูฟังของ N81 แล้วเป็นเหมือนผมบ้าง
มันจะมีเสียงซ่าๆๆๆๆๆ ดังมากๆที่ปลายทางคนที่เราคุยด้วย
แทบไม่ได้ยินเสียงเราเลย
เซงมากเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือว่าเป็นที่หูฟังกันแน่
แต่ใช้ของที่แถมมากับตัวเครื่องก็คุยได้ ไม่มีปัญหาเลย
ใครเป็นบ้างข่วยบอกหน่อยนะครับ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ขอผมยังไม่มีปัญหานะ ถ้าชื้อหูฟังขอแท้มาลองไปหา 0ให้เขาดูชิประกัน 6เดือนมั่ง
zian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 20:20  

Crying or Very sad วันนี้ทำโทรสับตกกับพื้นแรงเหมือนกัน ปุ่ม0มันยุบลงไปมีคัยเปนแบบผมบ้างคับ
เซงเลย พึ่งชื้อมาได้2อาทิตเอง Exclamation
pAmiiz_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 21:21  

จะแก้ไขยังไงดีคะ
คือตอนนี้เวลามีคนโทรเข้ามา
บางทีมือถือก็สั่น บางทีก็ไม่สั่น
หรือไม่ก็บางทีมีไฟ บางทีก็ไม่มีไฟ

(เจ๊งรึต้องไปตั้งค่า ? แต่เท่าที่ดู ตั้งค่าไว้ก็เปิดไว้หมดแล้ว)
TOT
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 23:51  

มีเรื่องอยากบอกเทคนิคเรื่องกล้อง ซึ่งคาดว่าเป็นกับโนเกียทุกรุ่นที่มีแฟลช
(เป็นเทคนิคเล็กน้อยที่หลายคนอาจไม่รู้)

ทุกคนคงจะเห็นว่าถ่ายรูป ยังมีโหมดกลางคืนอยู่ด้วย

ซึ่งตอนแรกผมก็สงสัยว่าทำไมต้องมี(จึงลองทดสอบดูอะไรบางอย่าง)

สรุปจากการใช้เลยว่า

1.ในกรณีไม่มีแสงเลย ควรใช้โหมดปกติ ซึ่งจะมีแฟรช

2.ในกรณีที่มีแสงเล็กน้อย แล้วถ่ายวัตถุใกล้ๆ ก็ใช้โหมดปกติแบบมีแฟลช

3.ในกรณีที่มีแสงเล็กน้อย ถ่ายวัตถุไกลๆ ควรใช้ โหมดกลางคืน (ซึ่งจะไม่มีแฟลช)
จะได้รูปที่ชัดกว่าใช้แฟลชครับ

สามารถทดสอบเองได้ที่บ้านของท่านเองครับ โดยลองเปิด ปิดไฟ + ใช้โคมไฟเล็กๆ ดูว่าเป็นอย่างไร

ดังนั้นโดยสรุปแนะนำว่าให้ถ่าย ทั้งสองแบบเลย เพื่อจะมาเลือกรูปที่ดีที่สุดทีหลัง
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 19:21  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia N82 - โนเกีย มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia N82 - โนเกีย เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรกจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Nokia N82 - โนเกีย [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12

ไปยังหัวข้อ: