Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N82 - โนเกีย Nseries
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1178 / เข้าชม: 2032645
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
67%
 67%  [ 1061 ]
ดี - GOOD - 4
22%
 22%  [ 361 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 38 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 44 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1578

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 11:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

โหวว เอา UE 5 pro ฟังกับ N82 นี่สวรรค์เลยหรอคับ ผมยังไม่เคยฟังนะ แต่ความคิดผม มันน่าจะแย่มากกว่านะ เพราะ 5 pro มันแสดงรายละเอียดเสียงได้ดี และสายนำสัญญาณมันนำได้ดีมาก เอาไปเสียบคอมมันจะมี Hiss เสียง harddisk กำลังอ่านข้อมูลนี่ได้ยินหมด เท่าที่ผมเคยลองใช้กับมือถือ เสียงร้องมันจะขุ่นๆ เบสออกเพี้ยนหน่อยๆ เสียงมันไม่นิ่งเท่ากับ Mp3 ดีๆอ่ะคับ ใช้หูฟังดี มันก็ดีอย่าง แย่อย่าง ต้องเสียเงินไปอัพเครื่องเล่นดีๆ ใช้ไฟล์เพลง Bitrate สูงๆ ไม่งั้นอะไรที่ไม่เคยได้ยิน มันจะได้ยิน ฟังไปนานๆ มันจะขัดใจมั่กๆคับ

ปล. N82 เสียงมันนิ่ง เวลาใช้กับ 5 pro เลยป่ะคับ (กำลังจะอัพเป็น triple fi ละ) สนตัวนี้อยู่มากเหมือนกัน แต่ฟังเสียงโนเกียมาหลายรุ่นอยู่ มันไม่ค่อยได้เรื่องเลย แต่ยังไงคงไม่เอาตัวนี้มาฟังเพลงแน่ๆ แค่ได้ฟังก์ชั่นอื่นที่มีก็คุ้มแล้ว
Cud~mIkE
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 11:30  

อยากทราบว่า เวลาใช้ N82 ถ่ายรูปเนี่ย..
ปิดเสียงถ่ายรูปได้มั้ย?

แล้วN95 ก็เหมือนกัน... ปิดได้ป่ะคับ?
Cud~mIkE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 11:33  

Cud~mIkE ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาใช้ N82 ถ่ายรูปเนี่ย..

แล้วN95 ก็เหมือนกัน... ปิดได้ป่ะคับ?

ถ้าปิดได้เนี่ย.. ปิดยังไงหรอคับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 14:20  

ถ้าปิดได้เนี่ย.. ปิดยังไงหรอคับ

ผมใช้ n81 มันปิดไม่ได้นะครับ รุ่นอื่นก้อน่าจะเหมือนกัน
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 19:39  

Larvaz ผู้เขียน:

ผมใช้ n81 มันปิดไม่ได้นะครับ รุ่นอื่นก้อน่าจะเหมือนกัน

เสียงชัตเตอร์ปิดไม่ได้นะครับ เค้าไว้กันการแอบถ่าย
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 22:34  

ปิดได้นะครับ

เอาเทปผ้ามาปิดรูปลำโพงให้หมด

ใช้ได้เลยครับ

มีวิธีเชคคนแอบถ่ายมาบอกครับ

ผู้หญิงเวลาเข้าห้องน้ำ ก็เอามือถือติดกล้องเนี่ยแหละ เปิดกล้องไม่ต้องกดถ่ายนะ ส่องดูรอบๆ

กล้องส่วนใหญ่จะมีอินฟาเรต ถ้าเจอ จะเห็นแสงกระพริบในจอมือถือ

ถอดออกแล้วไปบอกพนักงานได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 10:33  

ใครที่ใช้อยู่ตอนนี้ มีปัญหาจอมืดไหมครับ
Jakc0111
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : เรื่องว่าด้วยกล้อง
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 11:00  

เห็นถามกันมาเรื่องกล้องครับ บอกเลยว่า ตั้งแต่มีมือถือมา กล้องของ N82 ดีที่สุดครับ ผมเป็นคนเล่นกล้อง DSLR ปกติจะพกกล้องตัวเล็กไปด้วยเผื่อจะต้องถ่ายรูปอะไรฉุกเฉิน และจะให้ความสำคัญกับเรื่องคุณภาพของภาพมาก บอกเลยว่า คุณภาพของภาพถือว่ายอมรับได้และไม่จำเป็นต้องพกกล้องดิจิตอลตัวเล็กอีกเลยครับ

เรื่องความเร็วชัตเตอร์เนี้ย ขอตอบเป็น 2 ประเด็นแล้วกันนะครับ
1. ความเร็วของ shutter จริง ๆ ผมได้ดึงข้อมูลมาจาก program zoom browser Ex ของ canon แล้วเจอว่าถ้าถ่ายรูปกลางแจ้ง กลางวัน ที่ไม่ต้องใช้แฟลชด้วย ความเร็วจะอยู่ประมาณ 1/200 -1/333 วินาทีครับ ก็คิดว่าน่าจะเร็วพอที่จะหยุดความเคลื่อนไหวได้เลยแหละ ส่วนในร่มไม่ใช่แฟลชนะอยู่ประมาณ 1/50 วิ ครับ หากใช้แฟลชจะอยู่ประมาณ 1/30 วิ ถ้ากลางคืน กับเพื่อนในงานปาร์ตี้กลางคืนเนี้ย สบาย ๆ เลย สวยได้ใจ
2. เรื่องความถ่วงและรูปไม่ตรงกับเสียงชัตเตอร์บอกเลยครับว่าไม่มี กล้องทำงานเร็วและตรงมาก เหมือนกล้องดิจิตอลแบบ compact ตัวนึงเลยแหละครับ สบายใจได้ ทำงานเร็ว ถ่ายเสร็จ แล้วกดยอมรับภาพ แล้วถ่ายต่อได้ทันทีเลย ไม่ต้องรอ (ถ้ามี optical zoomมาด้วยจะเยี่ยมมากเลย แต่แค่นี้ก็เหลือเฟือละ)

เรื่อง Auto Focus
เรื่องนี้คิดว่าหลาย ๆ คนตอบไปแล้วนะครับ แต่ขอเสริมนิดหน่อย เพื่อน ๆ คงเห็นเสียงสีแดง ที่ยิงออกไปยังจุดที่เราจะ focus เวลาที่เรากดชัตเตอร์ลงไปครึ่งนึงอะนะครับ แสงนั้นคือ แสงช่วย focus ครับ มันมีประโยชน์หลายอย่างครับ ทั้งทำให้ focus ได้ง่ายขึ้น มีมิติของภาพ (แบบชัดหลังเบลอ) แล้วที่สำคัญที่สุด มันทำให้เรา focus ในที่มืด (มาก ๆ) ได้สะดวกมากครับ หลังจากกดชัดเตอร์ลงไปครึ่งนึงแล้วยิงแสงสีแดงออกไปแล้ว กล้องจะพยายาม focus และเมื่อ focus ได้ กรอบสี่เหลี่ยมในจอภาพจะเปลี่ยนเป็นสีเขียว แล้วเราก็ถ่ายได้เลยครับ

คิดว่านี่คือโทรศัพท์ที่ถูกใจและตรงกับความต้องการของผมมากที่สุดในตอนนี้ครับ (และถูกใจที่สุดตั้งแต่ซื้อโทรศัพท์มา) มีคุณสมบัติของโทรศํพท์ที่ดี เป็นกล้องได้ดี เป็นเครื่อง MP3 ได้เลย ดูหนังดู vdo ได้ และนำทางเป็นแผนที่ให้เราไปไหนต่อไหนไม่หลงได้อีก ครบกว่านี้ไม่มีอีกแล้วครับ

JACK
loveclamshell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : N82 กล้องหน้าถ่ายวีดีโอความละเอียดเท่าไหร่ ชัดมั้ย ?
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 12:33  

อยากรู้ว่า กล้องหน้าของ N82 ถ่ายได้ที่ความละเอียดสูงสุดเท่าไหร่ แล้วเท่าที่ลอง
วีดีโอชัดหรือเปล่า เพราะสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
i need n82
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 15:50  

ใครใช้แล้วมีปัญหาจอสว่างน้อยบ้าง

ขอความเห็นหน่อย
โสภณ ประสาทเขตรการ
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 17:55  

มันจะมีสีใหม่ออกมาไหมคับ ถ้ามีคงจะสวยน่าดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 02:15  

..ถึงแม้หน้าตาจะดูเรียบๆ แต่ก็แมนดี.. ฟังชั่นรวมๆก็เยี่ยมใช้ได้.. ชอบตรงการถ่ายรูปนี่ละ
........ จะทำไงกับ n95 ดีนะ หุหุ.........
NiCs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 11:15  

ผมซื้อ n82 มาแล้วล่ะ

20100 บาท

เมื่อวันจันทร์ที่ 10 ธันวาคม

ที่ MBK ร้านอะไรก็ไม่รู้ เป็นร้านขายส่งที่ไม่ใช่ร้านนิด

ไม่มีปัญหา ใดใดเลย

เสนอข้อเสียบ้างละกัน

หลักๆ คือ

1. ปุ่ม NAVI 5 ทิศทางตรงกลางๆ เวลากด จะดูหลวมๆ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ณ ตอนนี้
2. ลำโพงตัวเครื่อง สู้ n81 ไม่ได้ครับ ของเค้าดีจริงเรื่องลำโพง

นอกนั้น แบบที่ข้างบนๆ บอกล่ะครับ ไฮโซ ครบทุกอย่าง

แต่ผมอยากถามหน่อยว่า

หน้าจอ Desktop หลักนี่ มันไม่ Rotate ใช่มั้ยครับ !?

หรือว่าเป็นเครื่องผมเรื่องเดียวหว่า
NiCs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 11:19  

ผมจาแนะ Technic การ Rotate นะครับ

ที่บอกว่า มันไม่ค่อยจะตอบสนองกับการ หมุนหน้าจออ่ะคับ

โดยปกติคนส่วนใหญ่ ถือมือถือก็จะเป็น มุมป้านกับตัวเราคับ เวลาหมุน มันก็เหมือนคุณ วางโทรศัพท์บนพื้น แล้วหมุน ๆ ๆ ๆ อ่าคับ

Technic คือ ต้องทำให้ โทรศัพท์มือถือ ตั้งฉากกับพื้นนะครับ

คือ หมุนให้หน้าจอ ขนาน กับตัวเราอ่ะคับ

ลองดูว่า เครื่องคุณจะตอบสนองดีขึ้นรึเปล่า !?
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 14:39  

มันเลื่อนแล้วครับ

บริการ N-nage กับเกม เลื่อนออกเป็นปีหน้าฤดูร้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 18:54  

NiCs ผู้เขียน:
ผมจาแนะ Technic การ Rotate นะครับ

ที่บอกว่า มันไม่ค่อยจะตอบสนองกับการ หมุนหน้าจออ่ะคับ

โดยปกติคนส่วนใหญ่ ถือมือถือก็จะเป็น มุมป้านกับตัวเราคับ เวลาหมุน มันก็เหมือนคุณ วางโทรศัพท์บนพื้น แล้วหมุน ๆ ๆ ๆ อ่าคับ

Technic คือ ต้องทำให้ โทรศัพท์มือถือ ตั้งฉากกับพื้นนะครับ

คือ หมุนให้หน้าจอ ขนาน กับตัวเราอ่ะคับ

ลองดูว่า เครื่องคุณจะตอบสนองดีขึ้นรึเปล่า !?

................................ ถูกกกกกก ........................................
TKO KIO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : symbian เราสามารถ restrore default factory ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 09:07  

symbian เราสามารถ restrore default factory ได้ไหมครับ

แล้วข้อมูลจะหายหมด ทำให้เหมือนเพิ่งออกจากโรงงานเลย ได้หรือป่าวครับ
TKO KIO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : symbian เราสามารถ restrore default factory ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 09:08  

symbian เราสามารถ restrore default factory ได้ไหมครับ

แล้วข้อมูลจะหายหมด ทำให้เหมือนเพิ่งออกจากโรงงานเลย ได้หรือป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: symbian เราสามารถ restrore default factory ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 10:26  

TKO KIO ผู้เขียน:

วิธีที่ 1
1 ถอด mem ออก และ backup ข้อมูลที่ต้องการออกจากเครื่องก่อนให้ผมด
2 ตรวจสอบว่าเครื่องยังมีแบตเหลืออยู่พอ ถ้าหากระหว่างทำการ reset แบตหมด เครื่องดับ จะไม่สามารถเปิดเครื่องได้อีก ต้องส่ง 0
3 กด *#7370# เครื่องจะถามรหัสผ่าน หากยังไม่เคยเปลี่ยน ก็ 12345
4 รอประมาณ 30-40 วินาที หรือจนกว่าการทำงานจะเสร็จ
5 ทุกอย่าง ไม่ว่าโปรแกรม หรืออะไรต่างๆที่เคยเซฟไว้ในเครื่อง จะหายหมด กลับคืนสู่ค่าดังเดิมที่ถอยออกมาจากร้านเลย

วิธีที่ 2
1 ถอด mem ออก และ backup ข้อมูลที่ต้องการออกจากเครื่องก่อนให้ผมด
2 ตรวจสอบว่าเครื่องยังมีแบตเหลืออยู่พอ ถ้าหากระหว่างทำการ reset แบตหมด เครื่องดับ จะไม่สามารถเปิดเครื่องได้อีก ต้องส่ง 0
3 กด 3 ปุ่มนี้พร้อมกัน คือ ปุ่มโทรออก+ ปุ่มเลข3 +ปุ่ม *
4 รอประมาณ 30-40 วินาที หรือจนกว่าการทำงานจะเสร็จ
5 ทุกอย่าง ไม่ว่าโปรแกรม หรืออะไรต่างๆที่เคยเซฟไว้ในเครื่อง จะหายหมด กลับคืนสู่ค่าดังเดิมที่ถอยออกมาจากร้านเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 10:40  

เพิ่มเติม วิธีที่ 2

3 กด 3 ปุ่มนี้พร้อมกัน คือ ปุ่มโทรออก+ ปุ่มเลข3 +ปุ่ม * กดค้างไว้จนกว่าจะมีอะไรบางอย่างเกินขึ้น แล้วปล่อย
TKO KIO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank You krub
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 23:43  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่มเติม วิธีที่ 2

3 กด 3 ปุ่มนี้พร้อมกัน คือ ปุ่มโทรออก+ ปุ่มเลข3 +ปุ่ม * กดค้างไว้จนกว่าจะมีอะไรบางอย่างเกินขึ้น แล้วปล่อย

Thank You krub
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำครับผม
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 00:02  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
โหวว เอา UE 5 pro ฟังกับ N82 นี่สวรรค์เลยหรอคับ ผมยังไม่เคยฟังนะ แต่ความคิดผม มันน่าจะแย่มากกว่านะ เพราะ 5 pro มันแสดงรายละเอียดเสียงได้ดี และสายนำสัญญาณมันนำได้ดีมาก เอาไปเสียบคอมมันจะมี Hiss เสียง harddisk กำลังอ่านข้อมูลนี่ได้ยินหมด เท่าที่ผมเคยลองใช้กับมือถือ เสียงร้องมันจะขุ่นๆ เบสออกเพี้ยนหน่อยๆ เสียงมันไม่นิ่งเท่ากับ Mp3 ดีๆอ่ะคับ ใช้หูฟังดี มันก็ดีอย่าง แย่อย่าง ต้องเสียเงินไปอัพเครื่องเล่นดีๆ ใช้ไฟล์เพลง Bitrate สูงๆ ไม่งั้นอะไรที่ไม่เคยได้ยิน มันจะได้ยิน ฟังไปนานๆ มันจะขัดใจมั่กๆคับ

ปล. N82 เสียงมันนิ่ง เวลาใช้กับ 5 pro เลยป่ะคับ (กำลังจะอัพเป็น triple fi ละ) สนตัวนี้อยู่มากเหมือนกัน แต่ฟังเสียงโนเกียมาหลายรุ่นอยู่ มันไม่ค่อยได้เรื่องเลย แต่ยังไงคงไม่เอาตัวนี้มาฟังเพลงแน่ๆ แค่ได้ฟังก์ชั่นอื่นที่มีก็คุ้มแล้ว

ลองดูนะค้าบบบ แล้วจะรู้
ปป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 00:29  

UE 5 pro แพงอะ ของผมขอแค่อันละ 500 ก็ ok ละ Very Happy
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 13:33  

หน้าจอนี่ใช้แล้วรู้สึกยังไงบ้างครับ

มีข่าวว่าไม่ค่อยสว่างเท่าไร
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 00:41  

Oro ro ผู้เขียน:
หน้าจอนี่ใช้แล้วรู้สึกยังไงบ้างครับ

มีข่าวว่าไม่ค่อยสว่างเท่าไร

ผมใช้ก็ปกติไม่มีปัญหาไรนะคับ แต่สว่างสู้พวก N95 8GB ไม่ได้ ขานี้เรื่องหน้าจอเค้าแจ่มจริงๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 11:12  

ปีใหม่ราคาจะลดลงไหมคับเนี่ย Neutral แล้วผู้ที่ใช้ตอนนี้เครื่องมีปัญหาไรไหมคับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 13:38  

ที่มีข่าวรวมๆก็ จอไม่สว่าง (ไม่เท่า n81 กับ n95)

แล้วเสียงสู้ n81 ไม่ได้ (ขานั้น Multinedia เต็มตัวเลย)

กับด้านหน้าที่เป็นโครเมียม แต่เคลือบพลาสติกบางๆอีกชั้น ยังไม่มีข่าวว่าจะลอกในตอนนี้ (ไม่น่าซ้ำรอยเดิมกับ n95 มั้ง)

โดยรวมๆ โอเคครับ แต่ถ้าชอบเพอเฟคนักก็รอดูอีกสัก 3-4 เดือนก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 14:05  

เอารีวิวไปเลยป่ะ เรื่องมากกันจิงๆ -"-

http://www.mxphone.com/show.php?id=2651

ส่วนn82 ไม่มีรุ่น me หรือ 8Gb เพราะในเว็บหลักของโนเกียระบุไว้ที่ท้ายข้อความ วรรคสุดท้าย

อยู่ตรงไหนคะ หาไม่เจอค่ะ รบกวนช่วยทำลิ๊งค์แปะหน่อยนะคะ
NicsZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 20:23  

หน้าจอ Desktop หลักนี่ มันไม่ Rotate ใช่มั้ยครับ !? . . .
nittyy
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 21:44  

NicsZa ผู้เขียน:
หน้าจอ Desktop หลักนี่ มันไม่ Rotate ใช่มั้ยครับ !? . . .

ใช่แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 22:21  

เอารีวิวไปเลยป่ะ เรื่องมากกันจิงๆ -"-

http://www.mxphone.com/show.php?id=2651

ส่วนn82 ไม่มีรุ่น me หรือ 8Gb เพราะในเว็บหลักของโนเกียระบุไว้ที่ท้ายข้อความ วรรคสุดท้าย

อยู่ตรงไหนคะ หาไม่เจอค่ะ รบกวนช่วยทำลิ๊งค์แปะหน่อยนะคะ

ผมว่าเค้าก็บอกได้ชัดเจนมากแล้วนะ........
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 14:55  

ยังไม่มีใครทราบหรอกครับว่าจะออกเวอร์ชั่น 8GB ออกมาหรือป่าว ทางโนเกียจะไปบอกได้ไงครับว่าจะออกเวอร์ชั่นนี้ออกมา บอกไปแล้วใครจะมาซื้อ N82 ล่ะครับ ถ้าคุณไม่มั่นใจก็รอไปก่อนก็ได้นี่ครับ แต่ก็นั่นแหละรอไปเรื่อยๆถ้าไม่จำเป็นต้องรีบใช้ก็โอเค แต่ถ้าอยากได้อยากใช้เร็วๆละก็ รอแบบนี้ไม่ไหวแน่ รอไปนานๆเด๋วก็มีรุ่นใหม่ออกมา (N96 ก็จ่อคิวจะออกอยู่เร็วๆนี้แล้ว)

อันนี้ก็แล้วแต่ตัวคุณเองละครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 21:10  

บอกว่าม่ายอออกกกกกกก

n82 ไม่ออก 8gb หรือ me ทั้งนั้น

เพราะตอนนี้มันสเปคเหนือกว่า n95 8gb อีก เขาออกมา n95 8Gb ก็ขายไม่ออกสิครับ -"-

เข้ามาทีไรทำไมถามแต่คำถามซ้ำๆซากๆเนี่ย ห่ะๆๆๆ
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 22:15  

บอกว่าม่ายอออกกกกกกก

n82 ไม่ออก 8gb หรือ me ทั้งนั้น

เพราะตอนนี้มันสเปคเหนือกว่า n95 8gb อีก เขาออกมา n95 8Gb ก็ขายไม่ออกสิครับ -"-

เข้ามาทีไรทำไมถามแต่คำถามซ้ำๆซากๆเนี่ย ห่ะๆๆๆ

ผมว่าที่เหนือกว่าก็แต่เรื่องไฟแฟลชนะครับ นอกนั้นผมว่า N95 8GB เหนือกว่านะครับ ทั้งเรื่องของหน้าจอ หน่วยความจำขนาดใหญ่ แบตเตอรี่...

อ้อลืมเรื่องราคาไปเลย ถ้ามองในแง่ของคุณสมบัติ N82 ก็คงดูจะสมราคากว่าจริงๆครับ

ป.ล.เรื่องที่ว่า NOKIA จะออก N82i/ ME/ 8GB หรือไม่นั้นผมว่าคงไม่มีใครตอบได้หรอกครับ เพราะโนเกียก็มักมีเรื่องคาดไม่ถึงออกมาอยู่เรื่อยๆ หรือในอนาคตรุ่นนี้อาจจะออกสีดำมา แต่ข้างในเหมือนเดิมทุกอย่างก็ได้ (เหมือน 6600 Black) แต่อย่างไรก็ตาม โดยส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้คงไม่มีออกมาอีกแล้วหละครับ เพราะอย่างว่ามันจะเหมือนเลียนแบบ N95 8GB เกินไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LUDWIG-VAN-BEETHOVEN เมื่อวันที่ 26 Dec 2007 00:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gongz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 23:13  

ทำไมมันไม่แถม Nokia Maps เลยน๊า ใช้ได้ 30 วันซะงั้น ลองแล้วติดใจระบบนำทางจิงๆ เพลินดีเวลาขับรถ >..<
เบื่อโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่อนมากไม่มีเกีย
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 12:34  

Smile โนเกียติ๊งต๊องกั๊กลูกเล่นกั๊กราคาอย่าไปซื้อเลย เล่น pocket pc ดีกว่า ราคาขนาดนี้ ไปซื้อ mio A702 ดีไหมพวกเรา Laughing
spam_mani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 14:36  

จะทำไม่ไม่ก็ไม่รู้แต่ที่แน่ๆ โนเกียตอนนี้กำลังไปทำตัว Touch Screen ออกมาคงไม่มีเวลามาทำหรอก ไหนจะ N96 อีก เอาเป็นว่ารอดูต่อไปครับ

ว่าแต่ใครใช้อยู่มั่งเจ้า N82 นี่ อยากหาเว็ปบอร์ด N82 คลับจังเลยใครมีช่วยบอกด้วยน่ะ เวลามีปัญหาจะได้ช่วยกันแก้ไขได้
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 23:35  

ภาพถ่ายตอนเย็นๆ จากไอโมบาย 902
ถ้าจะเน้นกล้องจิงๆ มีมือถือติดกล้อง 5 ล้าน(ใช้ได้ถึง8ล้าน) ราคา 6000 กว่าๆอยู่นะครับ
เปิดใจรับสิ่งใหม่ จะประหยัด แต่ถ้าต้องการใช้ในการลงโปรแกรมและอย่างอื่น ก็ต้องจ่ายเพิ่มตามสถานะและประโยชน์ใช้สอยครับ
tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 23:46  

ย่ออย่างเดียว ไม่ได้ตกแต่งรูปใดๆ จาก 902

เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 12:26  

คุณ tancub ที่เคยอยู่บอร์ดโชว์ห่วยรึป่าว

ยังใช้ 902 อยู่หรอ หุหุ ภาพคมชัดไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 20:47  

ถ้าจะใช้ไอโมบาย902 ... n 82 น่าจะคุ้มกว่าและเรื่องฟังชั่นโดยรวมดีกว่ามากครับ
97797
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 22:45  

SP Guest Posted: 27 Dec 2007 20:47 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ถ้าจะใช้ไอโมบาย902 ... n 82 น่าจะคุ้มกว่าและเรื่องฟังชั่นโดยรวมดีกว่ามากครับ

ฟังชั่นโดยรวมดีกว่ามากก็จริงนะ แต่ว่าราคามันก็ต่างกันมากๆ เอาซะด้วยสิ 6,xxx กับ 21,xxx หมื่นห้านี่เอาไปทำไรได้เยอะนะนั่น เมื่อดูตามราคามันก็เหมาะสมมากกว่าหละนะ ถ้าไม่ได้ทำไรมากมาย แต่มันก็แล้วแต่บางคนอ่ะนะ ว่าอยากจะได้แบบไหน
gongz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 23:34  

ถ่ายจาก N82 ลองเทียบดูนะ
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 09:16  

ดูแล้วภาพถ่ายจาก 82 เจ๋วกว่า 902 เยอะเลยละ

เหนือชั้นจริงๆๆๆๆโนเกียดีที่สุด
notegeo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 09:24  

ซื้อมาแล้วครับ N82
ใช้งานได้ดีมากครับ
-GPS รับสัญญาณได้เร็วมาก ๆ ครับ
-กล้อง ถ่ายภาพชัดเจนทั้งที่มืดและที่สว่างครับ มีฟังก์ชันการถ่ายภาพและ AutoFocus ถ่าย Macro ได้ ดีครับ
-TV Out สัญญาณดีครับ ภาพสีสวยชัดเจน พร้อมเสียง Stereo (ทดสอบโดยฉาย VCD ที่แปลงเป็น MP4 ออกไป ก็ดูได้ชัดเจน)
- โดยรวมถือว่าคุ้มครับ ตัวเครื่องก็ไม่น่าเกลียดอะไรครับ

(ถามผู้รู้ครับ มีโปรแกรมไหนบ้างที่ใช้กะ N82 ได้ครับ อยากลงเพิ่ม เช่น FullScreen Caller ID ก็หาไม่ได้ครับเพราะอันเก่ามันไม่ support)
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:18  

ภาพคมชัดสวยงามมากครับ Shocked
spam_mani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 15:33  

notegeo ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ N82
ใช้งานได้ดีมากครับ
-GPS รับสัญญาณได้เร็วมาก ๆ ครับ
-กล้อง ถ่ายภาพชัดเจนทั้งที่มืดและที่สว่างครับ มีฟังก์ชันการถ่ายภาพและ AutoFocus ถ่าย Macro ได้ ดีครับ
-TV Out สัญญาณดีครับ ภาพสีสวยชัดเจน พร้อมเสียง Stereo (ทดสอบโดยฉาย VCD ที่แปลงเป็น MP4 ออกไป ก็ดูได้ชัดเจน)
- โดยรวมถือว่าคุ้มครับ ตัวเครื่องก็ไม่น่าเกลียดอะไรครับ

(ถามผู้รู้ครับ มีโปรแกรมไหนบ้างที่ใช้กะ N82 ได้ครับ อยากลงเพิ่ม เช่น FullScreen Caller ID ก็หาไม่ได้ครับเพราะอันเก่ามันไม่ support)

ถ่าย Clip เป็นเสียงเรียกเข้าไปเลยครับ แจ๋วมั่กๆ ได้ทั้งภาพและเสียง สุดยอดดดดด
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 15:40  

ใช้งานปุ่มกดยากมั้ยคะ
nittyy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 18:19  

ไม่ยากอย่างที่คิดครับ ผมใช้มา 2 สัปดาห์แล้ว ปุ่มมันสูงเหมือนกันนะ รับรองไม่ยากอย่างที่คิดครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 19:11  

มีปัญหารวนหรืออาการค้างรึป่าวคับเวลาถ่ายรูปด้วยอะคับ
Snonh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 22:10  

อยากทราบว่า Made in Finland กับ Made in Nokia ต่างกันยังไง แล้วอันไหนดีกว่ากัน
ton_por
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 23:03  

ราคาลงมาแล้วเหลือ 19900
iminn
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 00:50  

โอ้โห...ภาพจาก N82 รับประทานขาดเลยครับ เห็นแล้วที่งมั่กมาก.

ถึง im902 จะ 5m เหมือนกัน แต่ห่างกันเยอะเหลือเกิน. ภาพสวยกว่า se K850 อีกอ่ะ. Crying or Very sad
cctvhahahahaha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 10:50  

ซื้อที่ไหนอะพี่ 19900 อะครับ ผมจะไปถอยมาบ้าง
tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 10:56  

doitung ผู้เขียน:
ดูแล้วภาพถ่ายจาก 82 เจ๋วกว่า 902 เยอะเลยละ

เหนือชั้นจริงๆๆๆๆโนเกียดีที่สุด

ผมไม่ได้บอกว่า 902 ดีกว่า แต่ผมหมายถึงถ้าจะเน้นถ่ายรูป และพวกฟังค์ชั่นอื่นๆ ไม่ค่อยได้ใช้ โปรแกรมไม่ได้เน้นลง เกมส์ไม่ได้เน้นเล่น และที่สำคัญจะประหยัดก็เอาแค่ 902 ก็ได้

เป็นผมมีโนเกีย N82 กับ 902 มาให้เลือกผมก็เอาโนเกีย

แต่ถ้าต้องเสีย 20000 กว่าๆ กับ 6000 กว่าๆ ผมยอมใช้ของถูกเท่านั้นแหละ คือคนตังค์น้อยอะครับ

ถ้าผมรวยมากๆ ก็คงซื้อโนเกียอยู่แล้วแหละ ลงโปรแกรมได้ด้วย (เอาไว้ลงโปรแกรมเสียงหลอกว่ารถติดอยู่ทั้งๆที่ยังอยู่ที่บ้านเวลามีคนโทรมาเร่งให้ทำงาน 5555)
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 14:00  

มีที่ไหนที่ราคาน้อยกว่า 21,000 มั่งครับ
พวกเจมาร์ท ร้านศูนย์ ยัง 21,000+ อยู่เลย
ไม่เอาร้านตู้หรือนาซ่ามาบุญครองนะครับ เข็ดขยาด Crying or Very sad
เว็บ tohome.com แค่ 20,790 Baht เอง มีถูกกว่านี้มั้ย Very Happy
lemon....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 15:46  

tancub ผู้เขียน:
doitung ผู้เขียน:

ผมไม่ได้บอกว่า 902 ดีกว่า แต่ผมหมายถึงถ้าจะเน้นถ่ายรูป และพวกฟังค์ชั่นอื่นๆ ไม่ค่อยได้ใช้ โปรแกรมไม่ได้เน้นลง เกมส์ไม่ได้เน้นเล่น และที่สำคัญจะประหยัดก็เอาแค่ 902 ก็ได้

เป็นผมมีโนเกีย N82 กับ 902 มาให้เลือกผมก็เอาโนเกีย

แต่ถ้าต้องเสีย 20000 กว่าๆ กับ 6000 กว่าๆ ผมยอมใช้ของถูกเท่านั้นแหละ คือคนตังค์น้อยอะครับ

ถ้าผมรวยมากๆ ก็คงซื้อโนเกียอยู่แล้วแหละ ลงโปรแกรมได้ด้วย (เอาไว้ลงโปรแกรมเสียงหลอกว่ารถติดอยู่ทั้งๆที่ยังอยู่ที่บ้านเวลามีคนโทรมาเร่งให้ทำงาน 5555)

เห็นด้วยนะ เรื่องภาพมันไม่ได้ด้อยไปกว่ากันเท่าไหร่นักหรอก แค่เรื่องอื่นอาจจะสุ้ไม่ได้ ถ้าคนไม่ได้ใช้ลงโปรแกรม หรืออะไรมาก 902 ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะ

ปล ที่ต่างกันมากๆ ที่สังเกตชัดคือ ราคา ต่างกันราว 14000 แน่ะ(ดำรงชีวิตอยู่ได้หลายเดือน) T^T
kkfsyoarnf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 16:48  

902 เจ๋งกว่าเห็นๆ ใครเรียนโฟโต้คงรู้นะครับ 902 ใช้ เซนเซอร์ CCD ที่มีคุณภาพสูงกว่า CMOS ธรรมดา ที่ทุกยี้ห้อใส่ ถึงโนเกียจะใช้ คาลไซ แต่ก็สู้ CCD ไม่ได้หรอกครับ ..... 5 ล้านเท่ากัน แต่อีกฝ่ายใช้ CCD เรื่องที่จะเจ๋งกว่าคงยากครับ ..... ที่ผมพูดคือแค่เรื่องกล้องนะครับ เรื่องอื่น ผมไม่ได้พูดนะว่า 902 ดีกว่า ..... ลองให้ ช่างภาพอาชีพ ลองใช้ 902 กับ N82 ถ่ายดูสิครับ ....902 ภาพสวยกว่าแน่นอน เพราะ CMOS ภาพจะน๊อย เยอ่ะกว่ามาก ถึงกล้องดีแค่ไหน แต่ถ้าปรับค่าต่างๆไม่ถุก เช่น วัดแสง ฯ ลฯ ภาพถ่ายออกมาก็ห่วยครับ ..... ถ้าเน้นถ่ายภาพอย่างเดียว 902 คุ้มกว่าบานตะไทเลยอ่ะ เก็บตัง 14000+ ไว้ทำไรได้อีกเยอ่ะ Very Happy
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 17:40  

ซื้อมาแล้วครับ หลังจากขาย N95 8GB ก็ได้เงินพอดีมาซื้อตัวนี้...แต่....ขายไปอีกแล้วอ่ะ (N82)
สรุปจากการใช้ 5 วันที่ผ่านมา

รวมๆ : ขนาดใหญ่ไปหน่อย (ยาว) แต่ความหนาพอรับได้ แต่มันจับแล้วชวนจะทำหลุดมือยังไงไม่รู้ดิ ต้องใช้สายคล้องมือตลอด กลัวตก แต่ชอบที่ใช้โลหะด้านหน้านะครับ สวยครับ

GPS : ดีมาก แต่ Software มันก็ยังทำ "Direction UP" ไม่ได้อยู่ดี ทำได้แต่ "North Up" มันไม่คุ้นอ่ะ เพราะปกติใช้ Garmin อยู่ แต่ที่แน่ๆ Sync กะดาวเทียมได้เร็วขึ้นเป็นที่น่าพอใจเลยล่ะครับ

กล้อง : ok ครับ...ภาพออกมาดีเลยทีเดียวครับ Flash ก็ใช้ได้ครับ ยังไม่ได้ลองเอารูปไปอัดดู เอาแค่ Post card ก็พอ เห็นเคร่งเครียดกันเรื่องกล้องกันเหลือเกินนะ ด้านบน ^ มะเอาน่า..นี่มัน Nokia นะ ไม่ใช่ยี่ห้ออื่น ถึงกล้องจะชัดสู้ได้หรือไม่ได้ แต่ก็ Look ดีกว่าเยอะน่า...นะ นะ นะ Smile แต่ถ้าอยากได้รูปดีๆ นะ ไปซื้อกล้องที่เป็นกล้องจริงๆเลยดีกว่าครับ อย่างไปคาดหวังกะกล้องมือถือให้มากเลยครับ ส่วนผมรอให้มือถือมี Mode อื่นๆ เช่น Manual ,Aperture Priority,Speed Priority, หรืออื่นๆ ออกมาก่อนจะซื้อมือถือแทนกล้องละครับ รอมือถือยี่ห้อ Canon หรือ Nikon แบบ full frame แล้วใช้ Len ED f/2.8 ก็พอ จะเอาเลย ...คิดเล่นๆล่ะ อย่า serious ก็แล้วกันนะ

OS : ดีอยู่แล้ว เท่าที่ใช้มาเนี่ย ok โชว์เบอร์ด้วย สำหรับรายชื่อที่มากกว่า 1 เบอร์ ดีๆ ชอบๆ
และเท่าที่ใช้มา ไม่มี Hang

ปุ่มกด : ที่ขายทิ้งไปเนี่ย ตัวปัญหา ก็เรื่องปุ่มเนี่ยแหละ ยิ่งใช้ ยิ่งรำคาญ ปุ่มตัวเลข อ่ะนะ รับได้ ส่วนปุ่ม Selection keys ด้านขวาเนี่ย กดผิด ไปกดปุ่ม เล็กๆ แทนตลอดเลย และที่แย่ของเรื่องปุ่มก็คือปุ่มทิศทางเนี่ย แย่เอามากๆ โยกไปโยกมา เวลากดมันโยกยังกะ Stick เลย ยังกะไปเอา Mainboard ของ N73 มาใช้...แล้วก็ทำให้กดผิดบ่อยๆ ว่าจะกดไปทิศต่างๆ หรือ กดลง....วันหลังก็ทำเป็น Stick ซะเลยก็แล้วกัน ไม่เหมือนปุ่มแบบ N95 8GB หรือ E51 หรือคมๆแบบ 3110 Classic กดง่ายมากๆ ชอบเลย และก็เรื่องที่ทำให้หงุดหงิดสุดๆก็เรื่องเสียง แป๊ะๆ เวลากดปุ่มลงไปเนี่ย เซ็งระเบิด ยังกะมือถือราคาถูกๆ ห่วยๆ เลยอ่ะ หรือผมพาไปเที่ยวเหนือมา เจออากาศเย็นสัก 4 องศา แล้ว พลาสติกมันแข็ง พอกลับกรุงเทพแล้วมันดัง ดังแล้วก็ไม่หาย สรุป "ขาย" ได้ 16,xxx เอง...

ช่างมัน Easy Come Easy Go

ตอนนี้ไป enjoy กะ E51 มากๆ

Note : ผมกล่าวถึงเครื่องที่ผมซื้อมาใช้นะครับ เครื่องอื่นไม่ทราบนะครับ Smile
ton_por
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 22:01  

ที่เชียงใหม่ครับ ร้านแม่วังสื่อสารครับ เป็นร้านขายที่ใหญ่มากๆในเชียงใหม่ครับมีสาขาที่ลำพูน ลำปาง ด้วยครับ ไปดูได้
StarFires
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 11:26  

จะซื้อดีไหมเนี่ยย - -
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 12:25  

อยากได้ made in finland ต้องซื้อศูนย์ไหนครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 13:45  

ปุ่มมันกดยากมาเลยหรอคับ แล้วมันมีโยกหรือหลวมรึป่าวคับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 20:15  

pongza333 ผู้เขียน:
ปุ่มมันกดยากมาเลยหรอคับ แล้วมันมีโยกหรือหลวมรึป่าวคับ

ผมว่าไม่ต้องเชื่อใครหรอกครับ...ไปลองเลยครับ ส่วนผมไม่ได้ลอง ตั้งใจมาซื้อ ไม่ได้คิดมาก เลยเป็นเงี้ย...แต่สำหรับคน/เครื่องอื่น ไม่ทราบครับ ไปลองก่อนนะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 21:14  

เหอะๆ พอดีผมอยู่ลำปางมันไม่มีเครื่องให้ลองตับ เพราะเครื่องมันราคาสูงอะคับทางร้านเลยมะกล้าแกะมาให้ลอง ไว้จะลองไปดูเชียงใหม่ละกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 22:27  

อย่าเอา i mobile902 มาเปรียบกับ n82 เลย คุณแม่ขอย้องงงงงงงงง
..... n 82ดีกว่ามากมายยยยย
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 23:25  

^
^
เขาเปรียบเรื่องกล้องครับที่ดีกว่า อย่างอื่น ไม่เกี่ยวครับเขาไม่ได้บอกว่า 902 ดีกว่า
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 02:22  

tons2002 ผู้เขียน:
อยากได้ made in finland ต้องซื้อศูนย์ไหนครับ

ถ้าให้ตอบเจงๆก็ ซื้อที่ฟินแลนด์ยังไม่ได้เลยล่ะครับ เดี๋ยวนี้โรงงานจีนกันหมดแล้ว
ตาไม่เทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 03:42  

ดูยังงัยหว่า ถึงได้บอกว่า N 82 ภาพถ่ายออกมาดีกว่า...ใช้อะไรตัดสิน... แค่ดูภาพไม่กี่ภาพ ก้อเอามาตัดสินได้แล้ว ว่าภาพจาก N 82 ดีกว่า IM 902 ภาพไม่ได้เทียบกันที่สภาวะเดียวกันซักหน่อยครับ Rolling Eyes
ตาไม่เทพแต่ไม่บอด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 09:36  

ดูยังไงก็ต่างกัน หลังจากที่ทดสอบโดยการขยายภาพด้วยโปรแกรมทางคอมพิวเตอร์รูปที่ปรากฏมันฟ้องเลยครับ จากการทดสอบภาพของ Im902 ภาพจะเริ่มแตกเมื่อขยายภาพที่60% แต่ภาพของ N82 จะเริ่มแตกที่ 85% จากขนาดภาพที่ความชัด 5 ล้านฟิคเซลเท่ากัน ถ้าไม่เชื่อลองไปทดสอบดูได้เลยครับ ถ้าเทียบโดยการมองดูภาพจากภาพที่มาโพสที่เว็บดูไม่ออกเลยครับ ส่วนลายละเอียดเล็กๆน้อยๆก็มีส่วนครับที่ทำให้ Im 902 ต่างจาก N82 ตัวอย่างเช่น การปรับค่าแสง และ ความอ่อนความแข็งของภาพ จากที่ผมทำการทดสอบผมลองถ่ายภาพจาก N82 โดยการปรับค่า ให้เป็น Auto ทั้งหมด เดี๋ยวว่างๆจะเอาภาพที่ทดสอบมาโพสให้ลองดูกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 11:29  

902 มันใช้แฟลชซีน่อนด้วยเหรอ?
gapbo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N82 รองรับ HSDPA มั้ยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 16:01  

N82 รองรับ HSDPA มั้ยอ่ะครับ ใครทราบ ตอบผมทีนะคร้าบ จะได้ตัดสินใจซื้อได้เลยอ่ะครับ
โยเย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 16:02  

เท่าที่สัมผัสเฉพาะ บอดี้ มันนะ ดูแล้วด้านหน้าแปลกๆไม่ค่อยสวยค่ะ ด้านหลังยังพอโอเค แต่ที่แย่คือ ปุ่ม navi มันยวบ ๆ มากเลย กดแล้วเสียอารมณ์ ในระยะยาว กลัวมันจะพังตรงปุ่มนี้แหละ
nittyy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 18:05  

N82 มี Flash Xenon ครับ ไฮโซกว่า 902 แหะๆ ผมใช้อยู่ ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย โทรเข้า โทรออกอย่างเดียวเลย อย่างว่านะครับ มันคือโทรศพท์ ไม่ใช้กล้อง
คนอยากรู้2008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 22:30  

ไม่ทราบว่า n82 มีระบบป้องกันการสั่นไหว ในระหว่างการถ่ายรูป เหมือน sony หรือเปล่าครับ
afterz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 00:29  

ขอร้องเถอะครับ

ถ้าจะอวดกล้องของ imobile ก็ควรไปในแสดงความคิดเห็นใน หัวข้อของ imobile ดีกว่า
คนที่เข้ามาอ่านตรงนี้ เพราะอยากรู้ความสามารถของ N82 ไม่ได้อยากรู้ของ imobile

เซงจริงๆ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 00:29  

^
^
902 มีไฟแฟรช Xenon ครับผม Very Happy ถ่ายวีดีโอ 640 * 480
Xenemy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 02:20  

Data Transfer*

WCDMA HSDPA 2100 MHz with simultaneous voice and packet data (PS max speed DL/UL= 3.6Mbps/384kbps, CS max speed 64kbps)

Dual Transfer Mode (DTM) support for simultaneous voice and packet data

connection in GSM/EDGE networks. Simple class A, multi slot class 11, max speed DL/UL: 177.6/118.4 kbits/s

EGPRS class B, multi slot class 32, max speed DL/UL= 296 / 177.6 kbits/s

GPRS class B, multi slot class 32, max speed DL/UL= 107 / 64.2 kbits/s
*Actual achieved speeds may vary depending on network support.
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 08:51  

ที่ โลตัส ชลบุรี เค้ามีเครื่องไว้ให้ลองเล่นอะครับ n95 8G ก็มีสำหรับใครที่อยากลองกดเล่นลองไปดูที่ โลตัส ดูนะครับ
ผมไปลองเล่นแล้วชอบมากเลย แต่เพิ่งซื้อ n95 มาเมื่อเดือน10 อยากขาย n95 แล้วซื้อ n82 จัง
casper_ko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 11:47  

ซื้อมาแล้ว N82 ฉลองปีใหม่ เพิ่งจะลองใช้ ชอบมาก โดยเฉพาะ GPS ก็แม่นยำดีนะ ตรงมาก ห่างกันไม่เกิน 5 เมตร เผลอๆ ตรงเลยแหละ น่าจะขึ้นกับสภาพอากาศด้วย
ลองใช้ตรงที่เป็นพื้นที่โล่ง ไม่ทึบมาก ใช้ได้ดีเลย แต่ถ้าไปแถวแนวรถไฟฟ้า บางที่จะทึบมาก เช่นบริเวณใต้สถานนี หาดาวเทียมไม่เจอเลยแหละ
ลองใช้แค่ GPS อย่างเดียว ก็ให้คะแนนเต็มร้อยแล้ว สำหรับ GPS ผ่านโลด หาเจอทุกอย่าง นำทางเก่ง รายละเอียดดี
ปล. ใช้ของ Germin Mobile XT อยู่
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 14:18  

จะไปซื้อวันนี้ที่ tohome.com แต่ดันไม่มีของ หุหุ

902 ถ้าใช้เฉพาะอย่างแบบถ่ายรูปกับราคา 6000 จริงๆก็คุ้มมาก (ไม่ชอบ UI ที่ยังดูเด๋อๆอยู่ หึๆ)
แต่ความสามารถ N82 ไม่ได้มีดีแค่ถ่ายรูปอย่างเดียว การเชื่อต่อ GPRS,EDGE Class 32 มือถือส่วนใหญ่ยังอยู่ที่ Class 10 อยู่ ดูyoutube ได้ด้วย

อย่างที่รู้ๆอยู่ ไวไฟ GPS VoIP(ไม่เคยเล่น แต่ก็ดีนะ โทรฟรีในมหาลัย Laughing )
เล่นเกมใช้มือถือเสมือนจอยบังคับ สักพักก็คงใช้กับ N82 ได้
http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=157584

ทั้งราคาฟังชั่น การใช้งานมันก็ต่างกันอยู่แล้วครับ
wzr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 18:58  

ตลกจริงๆ ปกติจะเห็นแต่ในห้องi-mobile ว่าnokiaดีกว่า แล้วก็จะโดนด่าว่า ไม่ประหยัดบ้างละ

ใช้ของไทยบ้างละ วันนี้i-mobileกลับมาบอกว่าใช้i-mobileดีกว่าในห้องnokia ฮาๆขำจริงๆ

ถ้าi-mobileมันดีจริง คนมันคงใช้ครึ่งประเทศแล้วคับ ผมเคยใช้603 อยู่ปีหนึ่งจะนับว่าเป็น

เครื่องแรกที่ผมใช้มือถือจริงๆจังๆเลยก็ได้ ตอนนั้นผมพอใจในลูกเล่นมันมาก แม้กล้องจะไม่ชัด

ก็ตาม จนผมขายมันแล้วลองใช้ n73 ต้องบอกเลยว่าใช้ไปสักพัก603เหมือนก้อนขยะเลย

ในตอนนั้นบลูทูชยังไม่มีในi-mobile n73กล้อง3.2ล้าน ซึ่งนับเครื่องได้เลยในสมัยนั้น

และที่ถูกใจที่สุดคือระบบsymbian ผมใช้มือถือไม่ได้ดูที่ราคานะคับผมดูที่คุณสมบัติ

ราคาแปรผันกับคุณภาพแน่นอน ในทุกๆอย่าง จนมาวันนี้ พ่อผมซื้อ518มา ผมลองมาจับดู

บลูทูชเวลารับไฟล์เครื่องจะอืด ลบเพลงก็ต้องลบในคอม หลายๆอย่างยังสู้brandใหญ่

ไม่ได้อยู่ดี แต่ที่ผมชอบคือวิทยุในตัว(มะต้องใช้หูฟัง)

ps. มะไหร่n82 จะราคาลดเนี้ย ร้านnokiaยังมะเห็นมีขายเลย หรือกลัวมาแย่งลูกค้า 95 8gbหว่า
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 17:23  

ซื้อมาแล้ว หุหุ โนเกียช็อป 21590 บาท

เคยใช้ K810i มาก่อน ขายไปซื้อ N82 กล้องทำงานได้เร็วมาก+ฟังชั่นอื่นๆทำให้ลืม K810i ไปเยย
ความรู้สึกเหมือนใช้ฟังชั่นโฟนที่ลงโปรแกรมซิมเบี้ยนได้

แต่ตอนซื้อเครื่องแรกมี dead pixel ที่กล้อง ย้ำว่าที่กล้องไม่ใช่ที่จอ ก็เปลี่ยนอีกเครื่องเป็นปกติ

รอชาร์ตแบตอยู่ ยังไม่ได้เล่นไวไฟ GPS เลย Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 20:16  

อยากได้จังอะ แล้วมันจะมีสีใหม่ออกมาอีกไหมเนี่ยกลัวสีนี้มันลอกจังเลย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 04:00  

ถูกกกกกกก... ไอโมบาย ไม่เกี่ยวอะไรในบอร์ดนี้เลย ..องุ่นเปรี้ยวอ่ะ ผมว่า
..อีกอย่าง ถ้า n82จะถ่ายรูปด้อยกว่า ไอโมบาย902 นิดเดียว 9 ต่อ10 ก็ไม่เห็นจะน่าเสียดายอะไร เพราะ n82 ทำไรได้มากมายกว่า ไอโม้...บาย902 ตั้งเยอะ... งุงิน่า.....

อย่าหาญกล้าเข้ามาเปรียบเทียบในบอร์ดของ n82 เลย ..นะ ๆๆ
Vincent2008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-82
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 22:32  

อยากรู้จัง ที่ท่าี้เหล็กมีขายหรือยังก๊าบบ Laughing
มันถูกดีน่ะครับ พี่น้อง ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 23:58  

วันนี้ไปลองเล่นมาค่ะ จากการอ่านข้อมูลชั่งใจระหว่าง N81 กับ N82 แต่พอได้จับตัวจริงไม่ถูกใจเลยค่ะ

N81 หนักมาก ปุ่มและวางสายกดยากมากเพราะอยู่เกือบจะตกขอบด้านข้างแล้ว คุณภาพเสียงไม่แน่ใจเพราะไม่มี file เพลงให้เล่น รู้สึกว่าประกอบไม่ค่อยดี มันหลวม ๆ ค่อกแค่กค่ะ ไม่เหมือน 6110 navigator ที่ทำหายไป อันนั้นวัสดุดี ประกอบแน่นปึ้กจริง ๆ (ยังประทับใจอยู่เลย)

ชอบ N82 มากกว่า น้ำหนักเบากว่าเยอะ ยาวกว่า N81 ประมาณ 1.5 ซ.ม. คล้าย N73 มาก ๆ แต่ไม่ค่อยสวย ให้ความรู้สึกแข็งกระด้าง เชย ๆ ตัวที่เราเล่นปุ่มกดง่ายกว่า N81 แถมสีไม่ถูกโฉลกด้วย (เด๋วหายอีก) เสียงที่ออกลำโพงก็ไม่ค่อยดี เล่นเพลงทีแรกดังแต่ไม่มากและไม่ใส พอออกจากเมนูเล่นเพลงแล้วเข้าไปเล่นใหม่ปรากฏว่าเสียงเบาซะงั้น N81 เสียงดีกว่าเยอะ ที่ไม่ชอบอีกอันคือเรื่องลำโพงของ N82 มี 2 อันก็จริงแต่อยู่ด้านขวาบนและล่าง อุ้งมือเราจะปิดลำโพงล่างเวลาถือใช้งานโทรศัพท์ค่ะ กลายเป็นมือปิดรูเสียงไปเลย

ที่ไม่ถนัดทั้ง 2 รุ่นคือปุ่มทางขวาที่มีปุ่มเล็ก ๆ แทรกไว้ตรงกลาง ก็รู้ว่าพยายามให้มีปุ่มเยอะ ๆ จะได้กดเมนูลัดใช้ได้สะดวก แต่ไม่ถนัดอ้ะ

สรุปว่ายังเลือกไม่ได้ค่ะ ไม่ถูกใจ

อันนี้เป็นความชอบส่วนบุคคลและเป็นความเห็นส่วนตัวที่นำมาแชร์กันนะคะ ดังนั้นแนะนำว่าควรไปเล่นของจริงก่อนตัดสินใจ เพราะอ่านอย่างเดียวมันถูกใจ แต่พอจับจริงแล้วไม่ใช่ เพื่อให้ได้โทรศัพท์ที่โดนใจจริง ๆ ค่ะ Very Happy
taejedimaster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 07:24  

PueNzz ผู้เขียน:
ขอถามอะไรหน่อยได้ไหมอ่ะ คือเราอยากรู้ ว่า ลำโพง ของ N82 ดังกว่า N73 รึเป่า

อยากได้ จะตายอยู่แร้ว เนี่ยย ^^

N73 ดัง 80 cc
N81 ดัง 86 cc
N82 ดัง 90 cc

ครับผม

มั่วแล้วครับคุณ SP Guest ตัวเลขที่บอกมาข้างต้นนี้มันเป็นตัวเลขปริมาตรของตัวเครื่องตางหากหละครับเพราะหน่วยเขาก็บอกอยู่แล้วครับว่าเป็น CC เหมือนกับที่เขาบอกปริมาตรของเครื่องยนต์รถนั้นแหละครับที่บอกเป็น CC ถ้าเป็นระดับความดังของเสียงจะต้องบอกหน่วยเป็น dB ครับ (มั่วแล้วๆ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 07:32  

PueNzz ผู้เขียน:
ขอถามอะไรหน่อยได้ไหมอ่ะ คือเราอยากรู้ ว่า ลำโพง ของ N82 ดังกว่า N73 รึเป่า

อยากได้ จะตายอยู่แร้ว เนี่ยย ^^

N73 ดัง 80 cc
N81 ดัง 86 cc
N82 ดัง 90 cc

ครับผม

มั่วแล้วครับคุณ SP Guest ตัวเลขที่บอกมาข้างต้นนี้มันเป็นปริมาตรของตัวเครื่องตากหากหละครับ เพราะหน่วยเขาก็บอกอยู่แล้วครับว่าเป็น CC เหมือนกับที่เขาบอกปริมาตรของเครื่องยนต์รถนั้นแหละครับ ถ้าเป็นระดับความดังของเสียงจะต้องบอกหน่วยเป็น dB ครับ (มั่วแล้วๆ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 09:07  

Benzza ผู้เขียน:

เสียงชัตเตอร์ปิดไม่ได้นะครับ เค้าไว้กันการแอบถ่าย

ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ โดยต้องใช้โหมดProfileเป็น Silent ผมใช้ N95 ตัวธรรมดาอยู่ก็ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ แต่ต้องเลือกโหมด Profile เป็น Silent หนะครับถึงจะไม่มีเสียงชัตเตอร์เวลาถ่ายรูปครับ แต่ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเจ้า N82 จะทำได้เหมือน N95 หรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 09:29  

อยากทราบว่าเวลาฟังเพลงMp3จากPrograme Music Player จากเครื่องN82 คุณภาพเสียงจะเทียบเท่าได้กับของ N95หรือเปล่า เพราะตอนนี้ผมใช้ N95อยู่ เวลาฟังเพลง Mp3จากเครื่องN95คุณภาพเสียงที่ได้ถือว่าใช้ได้เลยครับแต่มีข้อแม้ว่าต้องใช้หูฟังที่มีคุณภาพดีๆหน่อยถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับเครื่อง เสียงจะออกมาไม่ดีเท่าไหร่ เพราะตอนนี้ผมเองก็ใช้หูฟังของ Bose ราคา 5000 กว่าบาท ฟังกับN95อยู่ เสียงที่ได้นั้นเทียบเท่าได้กับฟังจากเครื่องเสียงคุณภาพดีๆเลยครับ และเวลาฟังก็ไม่ต้องไปปรับ EQ จากตัวเครื่องช่วยให้เสียงดีขึ้นมาหรอกครับ เพราะผมเคยลองแล้วเสียงแย่กว่าเดิมครับ ฟังแบบธรรมดาไม่ต้องปรับ EQ ช่วย เสียงดีกว่าเยอะเลยครับ
gongz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 19:42  

taejedimaster ผู้เขียน:
Benzza ผู้เขียน:

ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ โดยต้องใช้โหมดProfileเป็น Silent ผมใช้ N95 ตัวธรรมดาอยู่ก็ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ แต่ต้องเลือกโหมด Profile เป็น Silent หนะครับถึงจะไม่มีเสียงชัตเตอร์เวลาถ่ายรูปครับ แต่ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเจ้า N82 จะทำได้เหมือน N95 หรือเปล่า

ปิดไม่ได้ครับ ลองแล้ว
wzr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 19:51  

ไหนก็ไหนละเห็นวิตกกันจิงว่าลำโพงเบา

อยากรู้ว่าเทียบกับ 73แล้ว อันไหนเบากว่าครับ ใครที่เคยลองใช้ทั้งสองเครื่องบอกที
tancub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 22:11  

เหลือไม่ถึงหมื่นผมค่อยสอยครับ อยากได้เหมือนกัน แต่ตังค์ไม่ถึง
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 02:07  

taejedimaster ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเวลาฟังเพลงMp3จากPrograme Music Player จากเครื่องN82 คุณภาพเสียงจะเทียบเท่าได้กับของ N95หรือเปล่า เพราะตอนนี้ผมใช้ N95อยู่ เวลาฟังเพลง Mp3จากเครื่องN95คุณภาพเสียงที่ได้ถือว่าใช้ได้เลยครับแต่มีข้อแม้ว่าต้องใช้หูฟังที่มีคุณภาพดีๆหน่อยถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับเครื่อง เสียงจะออกมาไม่ดีเท่าไหร่ เพราะตอนนี้ผมเองก็ใช้หูฟังของ Bose ราคา 5000 กว่าบาท ฟังกับN95อยู่ เสียงที่ได้นั้นเทียบเท่าได้กับฟังจากเครื่องเสียงคุณภาพดีๆเลยครับ และเวลาฟังก็ไม่ต้องไปปรับ EQ จากตัวเครื่องช่วยให้เสียงดีขึ้นมาหรอกครับ เพราะผมเคยลองแล้วเสียงแย่กว่าเดิมครับ ฟังแบบธรรมดาไม่ต้องปรับ EQ ช่วย เสียงดีกว่าเยอะเลยครับ

Audio quality
We hoped that the audio quality of Nokia N82 would be closer to that of its N81 sibling rather than the Nokia N95 but, unfortunately, this was not the case. Our audio quality test showed that N82 is virtually the same as Nokia N95 8GB in terms of audio hardware and produces the exact same sound quality.

จาก gsmarena
บอกประมาณว่าเสียงดีไม่เท่า N81 แต่พอๆกับ N95 8Gb ครับ
ว่าจะลองซื้อ Ex71 ของ sony ใช้แก้ขัดไปก่อน หูฟังที่แถมมาเข้าขั้นวิกฤต เหอะๆ
ชอบตรงแจ๊ค 3.5 มิลในตัวนี่แหละ ใช้หูฟังอะไรมาเสียบก็ได้ ไม่ต้องกลัวหลุดเหมือนสมัยใช้ Pop-Port Very Happy

เสียงลำโพงดังออกแนวแสบแก้วหูครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไร แต่ดังไม่ต้องห่วง
รู้สึกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 20:04  

อยากทราบว่า n82 แบตหมดเร็วจิงหรอ คัยใช้แล้วบอกที แล้วไฟแฟลชเทียบกับ n95 8GB ต่างกันเยอะไหม อันไหนดีกว่ากัน ถ้าจะซื้อ n95 8 GB กับ n82 อันไหนน่าใช้กว่ากัน จาซื้อแล้ว แต่เลือกไม่ถูก ไม่รู้อันไหนดีกว่ากัน มีคนบอกว่ากล้อง n95 8GB กับ n82 ไม่เหมือนกัน n95 8GB ดีกว่า ราคาต่างกันประมาณ 5 พัน ช่วยบอกหน่อยนะ เอาอันไหนดี ขอบคุณมากคะ
Xenemy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 21:36  

อ่านดูนะครับ เค้าเขียนไว้ละเอียดมากแล้ว ผมขี้เกียจแปล

http://meandmyphones.blogspot.com/2007/11/nokia-n82-impressions-after-week.html

http://www.gsmarena.com/nokia_n82-review-195.php

มีอีกหลายที่ แต่สองที่นี้ละเอียดสุด และก็สรุปเหมือนกันทุกที่ Surprised
ผ่านมา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 10:11  

จากที่ใช้ ทั้ง 2 เครื่อง ผมว่า N73 เสียงลำโพง ในตัวดังกว่า...
และ แบต N82 หมดไว กว่า N73 ครับ...
ถามเรื่อง Memory.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 15:47  

ถามเรื่อง Memory หน่อยนะคะ...

Memory ที่แถมตอนซื้อเครื่องมาเค้า แถม memory crad มาให้ เท่าไหร่คะ ในเวปไม่เห็นมี

บอกเลยค่ะ
รู้สึกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:57  

ซื้อมาแล้วจ้า 19500 ศูนย์ MFA ก็ดีนะไฟแฟลชแรงดี สวยดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: