Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N82 - โนเกีย Nseries
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1178 / เข้าชม: 2037644
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
67%
 67%  [ 1061 ]
ดี - GOOD - 4
22%
 22%  [ 361 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 38 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 44 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1578

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 15:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอ่อ คือวันนี้ 11/06/51

SE w810i ของผมมันพังแล้วอ่ะครับ
ก้อเลยคิดว่า จะกลับมาเล่น NK อีกครั้ง

เลยอยากทราบว่า ตอนนี้มีรุ่นไหนน่าเล่นมั่งครับ
(ใจผมอยากได้ N82 สีดำอ่ะ)

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แล้ว ราคา Telewiz ตอนนี้ อยุ่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
metu69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คิดว่าN78N82คำนวนจากราคาแล้วอันไหนน่าซื้อกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 16:01  

เที่ดูต่างแค่กล้อง5ล้านกะ3.2ล้านผมเคยใช้N82แล้วรูปถ่ายก้อเฉยๆแต่ไม่ปลื้มวัสดุอย่างมากอยากรู้ว่าN78วสดุเหมือกันกะN82ป่าว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คิดว่าN78N82คำนวนจากราคาแล้วอันไหนน่าซื้อกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 18:57  

metu69 ผู้เขียน:
เที่ดูต่างแค่กล้อง5ล้านกะ3.2ล้านผมเคยใช้N82แล้วรูปถ่ายก้อเฉยๆแต่ไม่ปลื้มวัสดุอย่างมากอยากรู้ว่าN78วสดุเหมือกันกะN82ป่าว

เหมือนกันครับ Wink
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คิดว่าN78N82คำนวนจากราคาแล้วอันไหนน่าซื้อกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 22:00  

papayatop ผู้เขียน:

เหมือนกันครับ Wink

วัสดุ N78 เหมือนกัน N81 นะครับ ซึ่งดูดีกว่า N82 นะ โดยเฉพาะ N78 เวลาตอนไฟที่ปุ่มกดดับอ่ะดูสวยมากๆเลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น วัสดุ N82 ไม่เห็นจะห่วยตรงไหนเลย ผมซื้อมาตั้งแต่สองหมื่นกว่า ใช้มาถึงตอนนี้ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

ส่วนเรื่องกล้องนี่จากเวปทดสอบต่างๆ N78 แพ้ N82 หมดทุกทั้ง ทั้งความคมชัด รายละเอียดภาพ ฯลฯ มันไม่ได้ต่างแต่ขนาดของภาพอย่างเดียวนะครับผม โดยเฉพาะแฟลช Xenon ของ N82 เวลาคุณถ่ายภาพในที่แสงน้อยคุณจะรู้ครับว่ามันจำเป็นแค่ไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 12:16  

N Series ผู้เขียน:

เหมือนกันครับ :wink:

วัสดุ N78 เหมือนกัน N81 นะครับ ซึ่งดูดีกว่า N82 นะ โดยเฉพาะ N78 เวลาตอนไฟที่ปุ่มกดดับอ่ะดูสวยมากๆเลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น วัสดุ N82 ไม่เห็นจะห่วยตรงไหนเลย ผมซื้อมาตั้งแต่สองหมื่นกว่า ใช้มาถึงตอนนี้ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

ส่วนเรื่องกล้องนี่จากเวปทดสอบต่างๆ N78 แพ้ N82 หมดทุกทั้ง ทั้งความคมชัด รายละเอียดภาพ ฯลฯ มันไม่ได้ต่างแต่ขนาดของภาพอย่างเดียวนะครับผม โดยเฉพาะแฟลช Xenon ของ N82 เวลาคุณถ่ายภาพในที่แสงน้อยคุณจะรู้ครับว่ามันจำเป็นแค่ไหน

ถามเรื่องเสียงจากลำโพงหน่อยครับ ไม่ทราบว่า N82 เสียงเบาเหมือนที่เขาพูดกันหรือเปล่าครับ แล้วเทียบกับ N78 ล่ะ เสียงดังหรือเบามากไหม อีกเรื่องนะครับ จริงหรือเปล่าที่ N78 นั้นเวลาโทรคุยแล้วสายจะหลุด หรือ แฮงค์ รบกวนด้วยครับ เพราะว่าจะซื้อ ไม่ N78 ก็ N82 นี่แหละครับแนะนำให้ทีนะครับว่าซื้อตัวไหนดี ขอบคุณมากครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 16:59  

Anonymous ผู้เขียน:

ถามเรื่องเสียงจากลำโพงหน่อยครับ ไม่ทราบว่า N82 เสียงเบาเหมือนที่เขาพูดกันหรือเปล่าครับ แล้วเทียบกับ N78 ล่ะ เสียงดังหรือเบามากไหม อีกเรื่องนะครับ จริงหรือเปล่าที่ N78 นั้นเวลาโทรคุยแล้วสายจะหลุด หรือ แฮงค์ รบกวนด้วยครับ เพราะว่าจะซื้อ ไม่ N78 ก็ N82 นี่แหละครับแนะนำให้ทีนะครับว่าซื้อตัวไหนดี ขอบคุณมากครับ

1. N82 น่ะไม่เบาหรอกครับ ดังใช้ได้ เเต่ไม่ได้ดังมากเหมือน N81 นะ เเต่หลายคนบอกพอๆ กะ N78 เลย เเต่คุณภาพเสียง N78 จะดีกว่าหน่อย

2. N78 ต้องเข้าใจอย่างนึงว่า FW ตัวใหม่ยังไม่ออก ซึ่งตัวเเรกที่ซื้อๆ กันใช้นี่มันมีปัญหาครับ เรื่องรีเครื่องบ่อยนี่เเหละ ดังนั้นใครจะซื้อตอนนี้ให้เบรกก่อนครับ รอ FW ใหม่ออกมาเเก้ไขก่อนเเล้วว่ากันอีกที

3. ผมไม่รู้คุณจะใช้อะไร เเต่ยอมรับว่า N82 ดีกว่าครับ เเพ้เเค่เรื่องจอนี่เเหละ Very Happy
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 20:51  

วัสดุของ N82 ไม่น่าปลื้มเท่าไร
แต่เห็นวัสดุของ N78 ดูดีกว่าน่าใช้ดี Razz
whan01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 09:25  

n82 เทียบกับ k850i ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 10:08  

whan01 ผู้เขียน:
n82 เทียบกับ k850i ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

n82 น่าใช้กว่าคับ

ในโหมดกลางคืน ภาพของโนเกียดีกว่าโดยเฉพาะเวลาขยับมือถือ

ภาพมันก้อจะไปตามนั่นเลยเเต่ k850i ภาพมันยังตามไม่ทันอ่ะคับ

สนับสนุน n82 คับ

เรื่องกล้องเค้าดีจิง
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 10:15  

O t a Ku ผู้เขียน:
วัสดุของ N82 ไม่น่าปลื้มเท่าไร
แต่เห็นวัสดุของ N78 ดูดีกว่าน่าใช้ดี Razz

เรื่องวัสดุผมไม่รู้อะคับเเต่รู้ว่า ตัว N78 มันยังมีปัญหาในเรื่อง FW อยู่คับ

ประมาณว่า มีคนโทรเข้า เครื่องก้อจะรี เองอ่ะคับ

ประมาณว่า FW มันยังไม่สมบูรณ์อะคับ

เเต่เหงคนรู้จักบอกว่าซื้อมาเเล้ว ใช้ไปวันเดียวเครื่องก้อ รี เอง

รี บ่อยมาก

จนต้องเอาไปเข้า 0 0 ก้อเปลี่ยนเครื่องให้ เพื่อนบอกว่าเปลี่ยนเเล้วก้อโอเค

เเต่ใช้เล่นๆไปสักพักก้อเปงอีกเลยส่งเข้า 0 อีกเหอะๆ ผมว่าถ้าใครจะซื้อ

ก้อรอ FW ตัวใหม่ออกก่อนดีกว่าคับไม่งั้นเสียรมเเย่เลย
colokit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ปัญหาของเครื่อง
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 01:40  

ไม่ทราบว่า ปัญหาของ N82 นี่มียังไง ผมเพิ่งถอยมาคับ

ผมก็ไม่ได้ใช้งานอะไรมากนะคับ แรกๆดู 2 รุ่น N78 กะ N82 ผมเน้นกล้องเลยเลือก N82 แต่ซิมเบี้ยน 9.3 นี่ สามารถลงได้หรือป่าว ในรุ่น N82 งับ

โปรแกรม FM Transmitter ผมอยากได้ หายาก

-ปัญหาของผมคือ ผมไปลงโปรแกรมมา พอตอนเปิดเครื่องมันโหลดการติดตั้งเนียบร้อยแล้ว ก็ขึ้นว่า "พบซอฟแวร์ไม่รับรองการ์ดหน่วยความจำไปที่จัดการแอปพลิชั่นเพื่อติดตั้ง" เท่านี้คับผมแค่ลงโปรแกรมสแกนไวรัสกะ FSCaller แก้ไขยังไงดีคับ Neutral
zeroes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 12:18  

อยากรู้เกี่ยวกับ A GPS คับ ว่า 82 ลง Garmin Mobile XT ได้มะคับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 13:46  

ระหว่าง LG KU990 Viewty กะ Nokia N82 อันไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 16:32  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ระหว่าง LG KU990 Viewty กะ Nokia N82 อันไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะ

ผมว่า N82ดีกว่าคับ

เรื่องvdo คงอาจสู้ไม่ได้เพราะ Lg 120 เฟรม N82 แค่ 30 เฟรม คับ

เเต่ผมว่า N82 ดีกว่าคับ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 21:29  

zeroes ผู้เขียน:
อยากรู้เกี่ยวกับ A GPS คับ ว่า 82 ลง Garmin Mobile XT ได้มะคับ

ลงได้ 1000000% ครับ

เพาะผมลงแล้ว
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 23:36  

ว่าเเต่ไอตัวนี้มันคืออะไรอะคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 23:40  

tongkung418 ผู้เขียน:

ว่าเเต่ไอตัวนี้มันคืออะไรอะคับ

ใช่ตัวนี้ป่าวคับGPS garmin mobile XT แผ่นที่ภาษาไทย(ใช้นำทางไม่เสียค่าใช้จ่าย)

พอดีเพิ่งเจออิอิ
amateur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 00:54  

อยากรบกวนถามผู้รุ้คับ พอจะบอกวิธีการลงโปรแกรมในเครื่องได้ไหมคับ พอดีผมซื้อแผ่นโปรแกรมมากะจะลงเองแต่ลงไม่เป็นคับกลัวพังคับ พอจะแนะนำคนโง่ๆอย่างผมได้ไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 09:50  

amateur ผู้เขียน:
อยากรบกวนถามผู้รุ้คับ พอจะบอกวิธีการลงโปรแกรมในเครื่องได้ไหมคับ พอดีผมซื้อแผ่นโปรแกรมมากะจะลงเองแต่ลงไม่เป็นคับกลัวพังคับ พอจะแนะนำคนโง่ๆอย่างผมได้ไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ผมก้อไม่เคยใช้เหมือนกัน เเต่มันน่าจะเปง .sis นะคับ มันจะเปง ตัวเเอฟพิเกชั่นอะ

น่าจะใช่ คุนก้อ เอาตัวนี้ไปไว้ที่เมม หรือที่มือถือของคุน เสจคุนก้อไปเปิดในมือถือหาชื่อโปรเเกรมนี้ เเล้วก้อก้อกดเลือกมันก้อจะมีให้ลงเเล้วคับ พอติดตั้งเสจตัวโปรแกรมก้อจะไปอยู่ใน ส่วนตัวอ่ะคับก้อเข้าไปใช้ได้เลย

ไม่เเน่ใจนะคับลองดู ผิดก้อขออภัยนะคับเพราะไม่เคยใช้จิงๆ
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 09:03  

อยากทราบว่าเสียงลำโพงของN82 เทียบกับN73ME(กำลังใช้อยู่) เสียงตัวไหนดีกว่ากัน คือว่าตอนนี้กำลังดูN78กับN82อยู่ เมื่อวานไปลองN78 มาเสียงเบามากสู้N73ไม่ได้เลย(ลองส่งเพลงจากเครื่องผมเข้าไปแล้วเปิดพร้อมกัน) เลยอยากทราบว่าเสียงลำโพงของN82เป็นอย่างไรใครทราบช่วยตอบทีครับ เพราะถ้าเสียงสู้N73ไม่ได้อาจจะรอรุ่นอื่น
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 10:09  

gunzilla ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเสียงลำโพงของN82 เทียบกับN73ME(กำลังใช้อยู่) เสียงตัวไหนดีกว่ากัน คือว่าตอนนี้กำลังดูN78กับN82อยู่ เมื่อวานไปลองN78 มาเสียงเบามากสู้N73ไม่ได้เลย(ลองส่งเพลงจากเครื่องผมเข้าไปแล้วเปิดพร้อมกัน) เลยอยากทราบว่าเสียงลำโพงของN82เป็นอย่างไรใครทราบช่วยตอบทีครับ เพราะถ้าเสียงสู้N73ไม่ได้อาจจะรอรุ่นอื่น

ครับเสียงของ N82 สู้ N73 ไม่ได้คับเบากว่าคับ

เเต่ถ้าเสียบกะหูฟังดีๆที่ไม่ใช่ในกล่องที่เเถมมานะคับผมว่า เพราะทีเดียวคับ

เเต่ถ้าไม่เน้นเสียงออกลำโพงก้อฟังจากหูฟังก้อได้คับ

ส่วนเรื่องอื่นคงไม่ต้องพูดอยู่เเล้วคุนก้อคงจะรู้รายละเอียดมาบ้างเเล้วนะคับ
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 17:49  

ขอบคุณครับ กำลังตัดสินใจอยู่ก็เรื่องนี้ล่ะครับ แต่ถ้าไม่คิดมากก็ถือว่าเป็นรุ่นที่คุ้มทีเดียวเพราะราคาตอนนี้ก็อยู่ที่17000ต้นๆ น่าจะพอกับลูกเล่นที่ครบเครื่องของรุ่นนี้
JanGZii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 18:06  

ใส่ เมมการ์ดได้มากที่สุดเท่าไหร่ ? คะ ได้ถึง 8 GB หรือเปล่า (รุ่นสีดำอ่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 21:08  

ผมเพิ่งซื้อมาใช้ครับมือ 1 แต่เอียงตั้งฉากและทำตามกระทู้ก่อนห้าบอก auto rotate ก็ไม่ยอมหมุนเลย ไม่ทราบว่ามีการปิดเปิดไว้หรือเปล่า
คนเชียงราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 07:56  

......ผมเพิ่งซื้อมาใช้ครับมือ 1 แต่เอียงตั้งฉากและทำตามกระทู้ก่อนห้าบอก auto rotate ก็ไม่ยอมหมุนเลย ไม่ทราบว่ามีการปิดเปิดไว้หรือเปล่า...........

ตอนนี้หาเจอแล้วครับ...ขอบคุณ

อมรับว่าใช้ดีจริงๆๆโดยเฉพาะกล้องนี่เยี่ยมครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 09:46  

JanGZii ผู้เขียน:
ใส่ เมมการ์ดได้มากที่สุดเท่าไหร่ ? คะ ได้ถึง 8 GB หรือเปล่า (รุ่นสีดำอ่ะ)

คับใส่ได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 18:03  

เสาร์นี้จะไปถอยแล้วครับ N82 สีดำอ่ะ

กะว่าจะไปซื้อที่เซนลาด หรือไม่ก้อ เดอะมอล งามวงวานอ่ะครับ

เครื่องศูนย์ไหนดีครับ ดูไว้2ที่ ศูนย์โนเกีย กับ MFA อ่ะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 23:50  

เสาร์นี้จะไปถอยแล้วครับ N82 สีดำอ่ะ

กะว่าจะไปซื้อที่เซนลาด หรือไม่ก้อ เดอะมอล งามวงวานอ่ะครับ

เครื่องศูนย์ไหนดีครับ ดูไว้2ที่ ศูนย์โนเกีย กับ MFA อ่ะครับ

มันได้ทั้ง 2 ศูนย์ครับ ขึ้นอยู่กับว่า ที่ไหนบริการเราได้ดีก่าเท่านั้นเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้ปัญหาของเครื่อง
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 13:30  

colokit ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ปัญหาของ N82 นี่มียังไง ผมเพิ่งถอยมาคับ

ผมก็ไม่ได้ใช้งานอะไรมากนะคับ แรกๆดู 2 รุ่น N78 กะ N82 ผมเน้นกล้องเลยเลือก N82 แต่ซิมเบี้ยน 9.3 นี่ สามารถลงได้หรือป่าว ในรุ่น N82 งับ

โปรแกรม FM Transmitter ผมอยากได้ หายาก

-ปัญหาของผมคือ ผมไปลงโปรแกรมมา พอตอนเปิดเครื่องมันโหลดการติดตั้งเนียบร้อยแล้ว ก็ขึ้นว่า "พบซอฟแวร์ไม่รับรองการ์ดหน่วยความจำไปที่จัดการแอปพลิชั่นเพื่อติดตั้ง" เท่านี้คับผมแค่ลงโปรแกรมสแกนไวรัสกะ FSCaller แก้ไขยังไงดีคับ Neutral

อาจจะเป็นเพราะตัวโปรแกรมอ่ะคับ จากที่ผมเคยเล่นๆมานะส่วนมากโปรแกรมที่ผมลงจะไม่ค่อยใช้เนื่อที่เมมเป็นตัวเก็บหรอกเพราะเวลาบางครั้งที่เราถอดเมมออกเพื่อจะไปลงเพลงหรืออะไรก็แล้วแต่โปรแกรมที่มีผลต่อการทำงานของเครื่องมันจะเกิดผลกระทบไปด้วย อาจทำให้เกิดปัญหาได้ ผมว่าลองไปย้ายข้อมูลตัวสแกนไวรัสให้มาจัดเก็บอยู่ในพื้นที่ของตัวเครื่องดูก่อนนะคับน่าจะหายลองดูได้ ไม่เสียหายอยู่แล้ว FCcaller ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่ไม่ว่าจะเก็บไว้ในเมมหรือเครื่อง แต่ถ้าไม่หายก็ลองย้ายFCcaller ไปไว้ตัวเครื่องไปด้วยเลย แล้วถ้ายังไม่หายอีก แนะนำให้ถอดโปรแกรมที่ไปติดตั้งจากที่ร้านนั่นมาออกให้หมดเลยคับ แล้วหาลงเอาใหม่ดีกว่าคับ ลองดูนะครับ
Moo Mai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 23:16  

อยากทราบว่าหากเปรียบเทียบคุณภาพกล้อง 5MP แล้ว ระหว่าง N82, SE C902 และ
SS U900 นั้น ตัวไหนคุณภาพกล้องดีกว่ากันอ่ะคะ พอดีเคยใช้ N73 ME แล้วมันแฮงค์บ่อย
เลยไปถอย 6500s มาใช้แทน ....แต่ว่าทนไม่ไหว ห่วยมั่กๆ อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แทนแย้ว
ใครใจดีช่วยแนะนำหน่อยนะค๊าา ขอบคุณค่า Very Happy
amateur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 19:15  

tongkung418 ผู้เขียน:
amateur ผู้เขียน:

ผมก้อไม่เคยใช้เหมือนกัน เเต่มันน่าจะเปง .sis นะคับ มันจะเปง ตัวเเอฟพิเกชั่นอะ

น่าจะใช่ คุนก้อ เอาตัวนี้ไปไว้ที่เมม หรือที่มือถือของคุน เสจคุนก้อไปเปิดในมือถือหาชื่อโปรเเกรมนี้ เเล้วก้อก้อกดเลือกมันก้อจะมีให้ลงเเล้วคับ พอติดตั้งเสจตัวโปรแกรมก้อจะไปอยู่ใน ส่วนตัวอ่ะคับก้อเข้าไปใช้ได้เลย

ไม่เเน่ใจนะคับลองดู ผิดก้อขออภัยนะคับเพราะไม่เคยใช้จิงๆ

ขอบคุณคับ ^^
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ผมใช้ N78 ครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 08:55  

ผมหล่ะแปลกใจที่ใครบางคนเอาเรื่องกล้อง N78 มาเทียบ N82

ก็เห็นๆกันอยู่ว่า spec พื้นฐานของกล้องมันต่างกันอยู่แล้ว เพราะเจ้า N82 เป็น 5.0 Mpx with Xenon Flash แต่เจ้า N78 เป็น 3.2 Mpx ใช้ Flash ธรรมดา มันบ่งบอกอยู่แล้วว่า ถ้าคุณจะเอามือถือที่เน้นความสามารถด้านกล้อง คุณต้องเอาตัวไหน นี่แสดงว่าไม่ได้อ่าน spec เครื่องมาก่อนเหรอไง ก่อนที่จะมาโพสอะไรลงไปเนี่ยะ

ส่วนเรื่อง FW นั้นมีปัญหาจริงๆ แต่ไม่เห็นเป็นเรื่องใหญ่เพราะทุกรุ่น FW ตัวแรกมักไม่สมบูรณ์อยู่แล้ว แล้วตอนนี้ FW ตัวใหม่มาแล้วครับ ไป up ได้ที่ศูนย์ free เพราะอยูู่ในประกันอยู่แล้ว

FM Transmitter แนะนำครับ สำหรับคนที่มีรถยนต์และชอบฟังเพลงทางมือถือ เพราะทุกครั้งที่ขึ้นรถ คุณไม่ต้องกังวลเรื่องเพลงที่อยากฟังบนรถอีกต่อไป เพราะ FM Trans. ทำหน้าที่เป็นเหมือนสถานีวิทยุส่วนตัวของคุณ แค่เปิดฟังค์ชั่น ตั้งคลื่นความถี่ ( แนะนำว่าอย่าตั้งซ้ำกับคลื่นวิทยุท้องถิ่นอื่นๆ ) เล่นเพลงตามเพลย์ลิสต์ของเรา แล้วเป็นเครื่องเล่น Tape/CD บนรถเป็นโหมด FM แล้วจูนคลื่นให้ตรงกับที่ตั้งไว้ เท่านี้ เพลงที่เล่นบนมือถือเรา จะไปโผล่เสียงบนลำโพลงรถยนต์ มีหลังการเหมือนเปิด FM ครับ แต่เสียงจะนิ้งหน่อยเพราะต้นทางคลื่นอยู่บนรถเราเอง

สรุป

ถ้าจะเอามือถือเน้นกล้อง ไปเอา N82 ถ้าไม่เน้นกล้อง แต่อยากได้ระบบใหม่ ไปเอา N78 ส่วนรูปร่างและวัสดุ เป็นเรื่องการยอมรับส่วนบุคคล เรื่องเสียงพอๆกัน ใครใคร่ชอบอันไหนก็ไปเอาอันนั้น
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 08:59  

ผมซื้อมา ทำใมเป็น FW แรกก็ไม่เคยรีสตาร์ตเลย มีปัญหาเดียวเท่านั้นคือ ปุ่ม navi มัน senseมากไปหน่อย เท่านั้นเอง
love you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 09:25  

ซื้อN73 มา ไม่เห็นมีใครบ่นเลยว่าฝาปิดเลนส์ข้างหลังชอบมีปัญหา
บอบบางชะมัด
ซื้อมาวันเดียวก็ใช้ไม่ได้ เปิดฝาหลังไม่เข้าโหมดถ่ายภาพ แถมเผยอ ก๊อบๆแก๊บๆ
เปิดเครื่องมาปุ๊บ เจ้าโทรศัพท์นี่ก็รี่ไปโหมดกล้องถ่ายรูปเลย ไม่รู้ว่าเป็นธรรมดาสามัญรึเปล่าของโทรศัพท์ โนเกียแบบนี้ อิชั้นใช้ของ sony ericsson มาตลอด เสี่ยงเปลี่ยนมาใช้โนเกีย เลยดูเชยๆ ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะว่ามันเป็นอาการปกติสามัญไหม

วันนี้ว่าจะเอาเจ้า N73 นี่ไปคืนร้าน แล้วเปลี่ยนเปนเจ้า N82 มาแทนค่ะ
เฮ้อ อยากซื้อโทรศัพท์ดีๆกะเค้าซักเครื่อง ต้องเสี่ยงโชคอย่างกะซื้อล๊อตเตอรี่แหน่ะค่ะ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 10:10  

love you ผู้เขียน:
ซื้อN73 มา ไม่เห็นมีใครบ่นเลยว่าฝาปิดเลนส์ข้างหลังชอบมีปัญหา
บอบบางชะมัด
ซื้อมาวันเดียวก็ใช้ไม่ได้ เปิดฝาหลังไม่เข้าโหมดถ่ายภาพ แถมเผยอ ก๊อบๆแก๊บๆ
เปิดเครื่องมาปุ๊บ เจ้าโทรศัพท์นี่ก็รี่ไปโหมดกล้องถ่ายรูปเลย ไม่รู้ว่าเป็นธรรมดาสามัญรึเปล่าของโทรศัพท์ โนเกียแบบนี้ อิชั้นใช้ของ sony ericsson มาตลอด เสี่ยงเปลี่ยนมาใช้โนเกีย เลยดูเชยๆ ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะว่ามันเป็นอาการปกติสามัญไหม

วันนี้ว่าจะเอาเจ้า N73 นี่ไปคืนร้าน แล้วเปลี่ยนเปนเจ้า N82 มาแทนค่ะ
เฮ้อ อยากซื้อโทรศัพท์ดีๆกะเค้าซักเครื่อง ต้องเสี่ยงโชคอย่างกะซื้อล๊อตเตอรี่แหน่ะค่ะ

ทำไมคุณไม่ดูข้อมูลก่อนหล่ะคับ ว่าการใช้n73เปง งัยมีข้อเสียรัยบ้างอย่างที่คุน

มาลงความคิดเหงเเบบนี้อ่ะคับ

ถ้าคุนจะซื้อมือถือสักเครื่องในราคาอยู่ในหลัก หมื่น นั่นหมายถึงคุนต้องดูให้ดีๆ

ศึกษาข้อมูลให้ดี เเล้วตอนนี้คุนจะเปลี่ยนมาใช้N82 ผมก้อเเนะนำคับว่าถ้าคุนเน้นกล้อง

ตัวนี้ไม่ผิดหวัง เรื่องฝาหลังคงไม่มีปัญหาเหมือน n73 เพราะมีตัวเลื่อนเปิดไม่เหมือน n73

ผมว่าฝาปิดกล้องของเจ้า n73 นี่มันกอปๆเเกบๆ งัยก้อไม่รู้

เเล้วถ้าคุนจะเปลี่ยนมาใช้ n82 คุนก้อดูพวกความคิดเห็นตั้งเเต่เเรกนะคับว่ามีปัญหาอะไรบ้าง

จะได้ไม่มานั่งเสียดายความรู้สึกอีก พยายามอ่านให้หมดนะคับ สู้ๆ
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 23:46  

เพิ่งซื้อมาครับสีเงินที่มาบุญครองราคา 16000 อยากจะถามว่าโอนถ่ายข้อมุลลงมือถือยังไงครับ พอผมเสียบ USB แล้วมันไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ พอเอามาเสียบกับ Adapter มันก็ลงไม่ได้ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า
Lost
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 12:51  

tummtts42 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาครับสีเงินที่มาบุญครองราคา 16000 อยากจะถามว่าโอนถ่ายข้อมุลลงมือถือยังไงครับ พอผมเสียบ USB แล้วมันไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ พอเอามาเสียบกับ Adapter มันก็ลงไม่ได้ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ลง พีซี ทูส หรือยังอ่าครับ ถ้ายังก็คงจะมองไม่เห็นอะไรน่ะครับ

หรือไม่ก็ ถอดเมนออกมาแล้วใส่ reader เอาก็ได้ครับ
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 14:44  

ลง พีซี ทูล ยังไงอะครับช่วยบอกที เล่นยังไม่ค่อยเปงอะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 18:57  

ลง พีซี ทูล ยังไงอะครับช่วยบอกที เล่นยังไม่ค่อยเปงอะครับ

Pc Suite ก้ได้ครับ Very Happy

วิธีใช้ >>
[url] http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=241925[/url]
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : มีโปรแกรมทำให้หน้าจอสว่างยังคับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 22:26  

เเล้วตอนนี้ มีโปรแกรมไหนทำให้หน้าจอสว่างขึ้นยังอะคับ

บอกกานด้วยนะคับ คือจะซื้อเเล้วอะคับ

FW ตอนนี้เวอร์ชันไหนเเล้ว

เเล้วปัญหาเรื่องก้องยังมีอยู่ป่าวคับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 00:08  

ไม่รู้จะไปใส่ใจเรื่องวัสดุทำไมเนี่ย

ไหนๆเอามาใส่ซิลิโคน ใส่กรอบก็ไม่ต้องห่วงอะไรแล้ว

จอมืดสงสัยแก้ไม่ได้นะครับ แต่มันก็ดีเวลาดูในที่แสงน้อยหน่อย

ไม่เหมือน n81 ดูในที่มืดตาแทบบอด
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 09:30  

ที่ให้มาดูรูปไม่ได้ต้องขอบคุณด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tummtts42 เมื่อวันที่ 06 Jul 2008 00:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 16:35  

กำลังจะถอยใหม่ ผู้เขียน:
เอ่อ คือวันนี้ 11/06/51

SE w810i ของผมมันพังแล้วอ่ะครับ
ก้อเลยคิดว่า จะกลับมาเล่น NK อีกครั้ง

เลยอยากทราบว่า ตอนนี้มีรุ่นไหนน่าเล่นมั่งครับ
(ใจผมอยากได้ N82 สีดำอ่ะ)

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แล้ว ราคา Telewiz ตอนนี้ อยุ่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

82 ก็ดีครับ สําหรับการเน้นใช้งานกล้อง เเละฟังก์ชั่นทั่วไป ดีกว่า N78 ในหลายด้าน ตัวเครื่องอาจจะไม่สวย ใหญ่ไปหน่อย เเต่มีดีในตัว ^^

ราคาส่งอยู่ 17200 ส่วนราคาศูนย์ก็ราวๆ 17500-17900 บ.
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 22:32  

n82
-ข้อดี
กล้อง 5 ล้านแฟลชซีน่อน (ถ่ายกลางคืนแจ่มมาก)
กล้องมีฝาปิด
หน้าจอ rotate 270
ืึ
-ข้อเสีย
วัสดุแย่มาก
ปุ่มค่อนข้างยวบ
หนา หนัก
จอมืด
หูฟังที่แถมเป็นแบบง้องแง้ง ไม่มีรีโมทควบคุมเพลง
สรุป เน้นกล้องและลูกเล่นการพลิกหน้าจอสะดวกสำหรับคนชอบถ่าย

n78
-ข้อดี
ซิมเบี้ยนตัวใหม่
บาง เบา
ปุ่มมีระบบ navi wheel ช่วยให้เลือกเพลงได้ง่ายขึ้น
มีรีโมทควบคุมเพลงแบบ n81
วัสดุแน่นหนากว่า n82

-ข้อเสีย
fw ยังมีปัญหา
จอมืด(อีกแล้ว)
ไม่มีฝาปิดเลนส์
ฟอนท์เล็กเกินไป (สำหรับตัวผมเองว่าเล็กนะ ถ้าเทียบกับ S9.2)
สรุป เหมาะสำหรับคนชอบฟังเพลง+ถ่ายรูปที่ต้องการคุณภาพระดับดี

n81
ข้อดี
ลำโพงดังถึงดังมาก (น่าจะเรียกว่าดังที่สุดแล้ว)
รีโมทควบคุมเพลง
มีปุ่มเล่นเกมแบบแนวนอน ทำให้เล่นสะดวก
มีปุ่มคอนโทรลเพลงหน้าตัวเครื่อง
จอสว่างมาก

ข้อเสีย
เสาสัญญาณอยู่ที่ก้นเครื่อง เอามือไปบัง สัญญาณก็ลดๆๆๆจนตัดไปเลย (ไม่เหมาะสำหรับคุยในห้องอับๆ)
ปุ่มคอนโทรลชิดปุ่มบังคับทิศทาง เวลาเล่นเกม นิ้วจะพลาดไปโดนแล้วเพลงจะดัง (คนนิ้วใหญ่ค่อนข้างลำบาก)
กล้องห่วยแตกมาก มีมุมมืดนิดเดียวก็จะติดโทนเขียว
ลำโพงจะมีเสียงดัง ป๊อกๆ ต้องรีสตารท์เครื่องถึงจะหาย (ส่วนใหญ่จะเป็น)
navi Wheel ใช้ไปนานๆ ไม่ค่อยลื่น จะสะดุด ไม่เวิร์คอย่างแรง
เมมในเครื่องน้อย ดูเวบสองสามเว็บก็เต็มแล้ว
ไม่รองรับ N-Gage Arena

gps ของโนเกีย จะสู้กับพวกกามินหรือตัวอื่นๆไม่ค่อยได้ทั้งเรื่องการแสดงผลและการเชื่อมต่อสัญญาณดาวเทียมใช้เวลสนานกว่า เต็มสิบให้ 7

บราวเซอร์ดูเนตยังไม่ค่อยดี ยังรวนอยู่อการตัดคำยังไม่ถูกต้อง เต็มสิบให้ 6
Chronus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 23:05  

Lost ผู้เขียน:

ลง พีซี ทูส หรือยังอ่าครับ ถ้ายังก็คงจะมองไม่เห็นอะไรน่ะครับ

หรือไม่ก็ ถอดเมนออกมาแล้วใส่ reader เอาก็ได้ครับ

ผมใช้ windows vista เสียบปุ๊บก็เห็นเลยนะครับ ไม่ต้องลง pc suit นะ

แต่ xp ไม่รู้เหมือนกัน
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 01:47  

ใครที่เคยฝันอยากให้เมนูของ N82 มี Transition วูบวาบไปมาเหมือน N78 อดใจรอเฟิร์มแวร์ตัวใหม่กันอีกนิดนะคับ มีเฮแน่ๆ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 11:19  

ไปเจอวิธีเร่งความสว่างหน้าจอของ N82 มาฝากครับ
หลังจากเป็นที่ตำหนิติเตียนเรื่องความสว่างของหน้าจอ N82 ที่มืด ไม่สว่างเท่ารุ่นอื่นๆ
สาเหตุนั้นก็ว่ากันต่างๆนานาๆเป็นที่เฟิร์มแวร์มั่ง IC มั่ง ฟิล์มฉาบหน้าจอมั่ง
ได้มีผู้คิดค้นวิธีการแฮคค่าความสว่างหน้าจอครับ จริงๆมันก็นานแล้วแต่เพิ่งหาเจอ Wink

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Cm-Kgsrk-jM&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Cm-Kgsrk-jM&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ก่อนอื่นให้โหลดเจ้า 102000c8c.txt ที่นี่ เก็บไวในเม็มที่ไฟล์ Other
1) Download and install hellocarbide from HERE, DO NOT OPEN IT YET.
2) Open Y-Browser(ต้องไปหาโหลดมาครับ) and send it into the background by hitting the menu button.
3) Open HelloCarbide, press options and then select menu1... When the pop-up message appears just press yes.
4) Open Y browser again.
5)Copy the 102000c8c.txt file from where you've saved it to C:\Private\10202be9\.
6)Check if there's a 102000c8c.cre file in C:\Private\10202be9\Persists\, if there is one, delete it.
7)Restart your phone.

http://www.jaspp.net/2008/07/symbian-hack-massima-luminosita-su-n82/
http://www.finestfones.com/2008/07/how-to-increase-brightness-of-your.html

ได้ผลยังไงบ้างเอ่ย ไม่ต้องง้อ FW แล้วล่ะ Razz(ตอนนี้ไม่มี N82 ให้ลอง T T)
แต่อาจจะมีผลค้างเคียงบ้างเล็กน้อย สามารถทำให้เป้นเหมือนเดิมด้วยการลบไฟล์ C:\Private\10202be9
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 15:37  

ไปเจอวิธีเร่งความสว่างหน้าจอของ N82 มาฝากครับ
หลังจากเป็นที่ตำหนิติเตียนเรื่องความสว่างของหน้าจอ N82 ที่มืด ไม่สว่างเท่ารุ่นอื่นๆ
สาเหตุนั้นก็ว่ากันต่างๆนานาๆเป็นที่เฟิร์มแวร์มั่ง IC มั่ง ฟิล์มฉาบหน้าจอมั่ง
ได้มีผู้คิดค้นวิธีการแฮคค่าความสว่างหน้าจอครับ จริงๆมันก็นานแล้วแต่เพิ่งหาเจอ Wink

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Cm-Kgsrk-jM&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Cm-Kgsrk-jM&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ก่อนอื่นให้โหลดเจ้า 102000c8c.txt ที่นี่ เก็บไวในเม็มที่ไฟล์ Other
1) Download and install hellocarbide from HERE, DO NOT OPEN IT YET.
2) Open Y-Browser(ต้องไปหาโหลดมาครับ) and send it into the background by hitting the menu button.
3) Open HelloCarbide, press options and then select menu1... When the pop-up message appears just press yes.
5)Copy the 102000c8c.txt file from where you've saved it to C:\Private\10202be9\.
6)Check if there's a 102000c8c.cre file in C:\Private\10202be9\Persists\, if there is one, delete it.

http://www.jaspp.net/2008/07/symbian-hack-massima-luminosita-su-n82/
http://www.finestfones.com/2008/07/how-to-increase-brightness-of-your.html

ได้ผลยังไงบ้างเอ่ย ไม่ต้องง้อ FW แล้วล่ะ Razz(ตอนนี้ไม่มี N82 ให้ลอง T T)
แต่อาจจะมีผลค้างเคียงบ้างเล็กน้อย สามารถทำให้เป้นเหมือนเดิมด้วยการลบไฟล์ C:\Private\10202be9

มีท่านใดลองแล้วมั่งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 19:30  

ไม่ทราบว่าเสียงชัตเตอร์ของกล้องn82ปิดเสียงได้ไหมครับและ
ถ้าผมซื้อหูฟัง n78(HS-45+AD54) มาใช้กับn82 คุณภาพเสียงจะดีไหมครับและหาซื้อ
ได้ที่ไหนครับขอบคุณล่วงหน้า Razz
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 22:52  

- มีปัญหาเรื่องเสียงแตกเปงบางช่วงเวลาฟังจากหูฟัง
-แบตหมดเร็วมากครับ
-อยู่ๆจอหมุนเองได้
ใครเปงแบบผมบ้างช่วยตอบหน่อยครับ ถ้าทราบวิธีแก้ช่วยบอกทีครับ
neopeax
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 11:54  

kim_osk119 ผู้เขียน:

มีท่านใดลองแล้วมั่งครับ

ไม่กล้าลองเฮ่ะ -_-a

=เสียงชัตเตอร์
หลังจาก up FW ใหม่แล้ว
บางคนปิดได้ บางคนก็ปิดไม่ได้ครับ(แต่ผมปิดได้ Laughing )

=จอหมุนเอง แก้ด้วยการปิดระบบหมุนจอมันไปซะเลยครับ(ผมรำคาญมันมาก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 20:33  

อยากรู้ว่ามีโปรแกรมตัวไหนบ้างที่ให้จอหมุนทุกมุมเลยอะคับรู้ป่าวคับ บอกหน่อย

เเล้ว gps ผมใช้ไม่เปงอะคับ

เพิ่งซื้อมา พอซูมจากโลกเเล้วมันเปงสีฟ้าอะคับไม่มีถนนไม่มีอะไรเลยทำงัยอ่ะคับ

ผมไปอัพ ตัว 2.0 มา เหงเค้าบอกว่าเสียเงินด้วยต้องไปปิดตรงตั้งค่าอินเตอร์เน็ต

เเล้วจะไม่เสียผมก้อปิดเเล้วเเต่ไมมันไม่มีเส้นทางอะคับ มีเเต่สีฟ้า

บอกหน่อยนะคับใช้ไม่เป็น
ooAoo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : 82 สีดำ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 21:56  

ผมใช้ 82 สีเดิมวันก่อนเพิื่อนเอาสีดำมาให้ดูเลลองเทียบกันดูปรากฏว่าสีดำ

มีขนาดย่อมลงไปนิดหนึ่ง ทีแรกว่าอาจจะเป็นอุปทาน แต่เมืองลองวัดขนาดดู

และเอาให้เพื่อนอีกหลายคนช่วยกันดูปรากฏว่าว่าขนาดเล้กลงไปจริงๆ งง...ครับ
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 00:18  

อยากรู้ว่ามีโปรแกรมตัวไหนบ้างที่ให้จอหมุนทุกมุมเลยอะคับรู้ป่าวคับ บอกหน่อย

เพิ่งซื้อมา พอซูมจากโลกเเล้วมันเปงสีฟ้าอะคับไม่มีถนนไม่มีอะไรเลยทำงัยอ่ะคับ

ผมไปอัพ ตัว 2.0 มา เหงเค้าบอกว่าเสียเงินด้วยต้องไปปิดตรงตั้งค่าอินเตอร์เน็ต

เเล้วจะไม่เสียผมก้อปิดเเล้วเเต่ไมมันไม่มีเส้นทางอะคับ มีเเต่สีฟ้า

โปรแกรมหมุนผมไม่มีครับ แต่แผนที่ผมใช้เป็นลองกดซูมออกแล้วกดซ้ายหรือขวามาที่ประเทศไทยซิครับแล้วซูมเข้าไปดู มันจะมีเส้นทางและรายละเอียดเฉพาะประเทศไทยเท่านั้นนะครับประเทศอื่นไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 17:16  

โปรแกรมหมุนผมไม่มีครับ แต่แผนที่ผมใช้เป็นลองกดซูมออกแล้วกดซ้ายหรือขวามาที่ประเทศไทยซิครับแล้วซูมเข้าไปดู มันจะมีเส้นทางและรายละเอียดเฉพาะประเทศไทยเท่านั้นนะครับประเทศอื่นไม่มี

ผมลองเเล้วคับไม่ได้คือเรากด เลข0 มันก้อมาที่ประเทศไทยเเล้วพอซูมมันก้อเปงสีฟ้าเเล้วมีจุดสีเเดงอะคับทำงัยอะบอกด้วยคับ
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 18:12  

ผมลองเเล้วคับไม่ได้คือเรากด เลข0 มันก้อมาที่ประเทศไทยเเล้วพอซูมมันก้อเปงสีฟ้าเเล้วมีจุดสีเเดงอะคับทำงัยอะบอกด้วยคับ

อันนี้ผมว่าต้องเป็นที่โปรแกรมนะครับ ลองไปที่ศูนย์แล้วให้เขาดูให้ดีกว่านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 20:59  

เค้า 0 โนเกียหรือ True อะคับ
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 11:30  

[quote="Anonymous"]เค้า 0 โนเกียหรือ True อะคับ[/q]
โนเกียครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 23:30  

ผมใช้ wifi ของบางที ที่ฟรี ไม่ได้อ่ะ

มีใครเป็นบ้างมั้ย

เพราะ N82 ผมเล่นไม่ได้ แต่ Iphone เล่นได้เฉย
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 11:06  

neopeax ผู้เขียน:

ไม่กล้าลองเฮ่ะ -_-a

=เสียงชัตเตอร์
หลังจาก up FW ใหม่แล้ว
บางคนปิดได้ บางคนก็ปิดไม่ได้ครับ(แต่ผมปิดได้ Laughing )

=จอหมุนเอง แก้ด้วยการปิดระบบหมุนจอมันไปซะเลยครับ(ผมรำคาญมันมาก)

ปิดยังไงหละครับ เสียงชัตเตอร์ แล้ว FW ที่อัพมา Ver อะไรครับ
psgsb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามการหมุนหน้าจอของ N82
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 18:56  

รบกวนสอบถามการใช้งานหมุนหน้าจอขอ Nokia N82 หน่อยครับ ว่าปรกติเครื่องมันจะหมุนได้กี่องศาครับ เห็นบางคนบอกว่าหมุนได้ 270 องศา แต่เครื่องผมเพิ่งถอยมา FW ตัวใหม่เครื่องสีดำ มันหมุนได้ 2 ทางเองครับ คือ แนวตั้ง กับ แนวนอนด้านซ้ายอ่ะ Sad หรือต้องใช้โปรแกรมช่วยครับ ถ้าใช่หาได้จากที่ไหนครับ ขอบคุณครับ Very Happy
McNum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้เวปที่สามารถดาวโหลดฟรีครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 03:18  

เพิ่งซื้อ N82 มาครับ เครื่องศูนย์ล่ะ ไม่มีโปรแกรมไรเจ๋งๆเลยครับ
อยากทราบว่าหาโหลดฟรีได้จากไหนครับ ทั้งโปรแกรม ตีมสวย เกมส์
รบกวนด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามการหมุนหน้าจอของ N82
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 09:16  

psgsb ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามการใช้งานหมุนหน้าจอขอ Nokia N82 หน่อยครับ ว่าปรกติเครื่องมันจะหมุนได้กี่องศาครับ เห็นบางคนบอกว่าหมุนได้ 270 องศา แต่เครื่องผมเพิ่งถอยมา FW ตัวใหม่เครื่องสีดำ มันหมุนได้ 2 ทางเองครับ คือ แนวตั้ง กับ แนวนอนด้านซ้ายอ่ะ Sad หรือต้องใช้โปรแกรมช่วยครับ ถ้าใช่หาได้จากที่ไหนครับ ขอบคุณครับ Very Happy

ก็ทำได้แค่ หมุนซ้ายกับตรง ถูกแล้วครับ

คำว่า 270 องศา น่าจะหมายถึง ทำมุม 270 องศากับพื้น ก็หมุนได้แล้ว

ซึ่ง Fw เก่า ต้องทำมุม เกือบฉาก ถึงจะหมุน
psgsb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE : สอบถามเกี่ยวกับการใช้งานการหมุนหน้าจอ N82
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 13:58  

ขอขอบคุณ คุณ kim_osk119 ที่ให้ความกระจ่างครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 21:13  

อยากทราบว่า n82 มานจะออกสีดำมาขายรึเป่า แล้วถ้ามานมีขายมานจะมาเมื่อไหร่ ชอบนะแต่อยากได้สีดำมากก่ ชอบออฟชั่นตัวนี้นะ Sad
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 21:59  

อยากทราบว่า n82 มานจะออกสีดำมาขายรึเป่า แล้วถ้ามานมีขายมานจะมาเมื่อไหร่ ชอบนะแต่อยากได้สีดำมากก่ ชอบออฟชั่นตัวนี้นะ Sad

สีดำออกมาสักระยะแล้วคับ หาซื้อได้สบายๆ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 22:00  

อยากเปิดเสียงชัตเตอร์ ใครทำได้บอกมั่งค๊าบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 01:19  

อยากเปิดเสียงชัตเตอร์ ใครทำได้บอกมั่งค๊าบ

ปิดไม่ได้ครับ อยากปิดต้องลง cCam เเต่ต้องเเลกด้วย กล้องธรรมดาจริงๆ แฟลช ฟังก์ชั่นกล้อง ใช้ไม่ได้ - -''

SP Guest ผู้เขียน:
อยากทราบว่า n82 มานจะออกสีดำมาขายรึเป่า แล้วถ้ามานมีขายมานจะมาเมื่อไหร่ ชอบนะแต่อยากได้สีดำมากก่ ชอบออฟชั่นตัวนี้นะ

ร้านส่ง 16800-17000 ศูนย์ 17500-17900 ราคาเท่ากันทั้ง 2 สี

มาตั้งนานเเล้วครับ เชิญสอยได้เลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:28  

ลองดูn82หน่อยครับยังงี้เปลี่ยนเคครื่องได้ไหมครับ
พึ่งซื้อมา 5 วัน วันแรกรีบซื้อหน้ามืดไปหน่อยดีที่ไม่มีปัญหาไรเลยยกเว้น 2 ข้อ
1.แบตหมดเร็วมากถามผู้ใช้คนอื่นหน่อยครับผมเข้าจัยว่าแบตหัยมาน้อยแต่มันอยู่ได้ไม่ถึง
1วันนี่เรียกว่าผิดปกติไหมอ่าครับ ผมใช้ฟังเพลงและลงโปรแกรมไม่ค่อยได้ใช้เยอะ
ใช้มาทั้งหมด 5วันแล้วเปนทุกวันเลยชาจทุกวัน ถามโนเกียแคร์ จ.นว.เขาบอกต้องตั้งค่าแบตอ่า
ครับ เหนบอกต้อง Back Upข้อมูลด้วยอาครับเวงกำ
2.ตามรูปเลยครับ เค้าเปนแบบนี้ทุกเครื่องเลยครับจริงป่าวนี่ราคาตั้ง17,xxxน่ะนี่
ภาพที่ 1 :มันเปนร่องอ่าครับซื้อมา2;วันพึ่งเหนอ่าครับ Crying or Very sad

ภาพที่ 2 :ที่ซื้อคือศูนย์ บริสเทลครับ ตอนไปซื้อทุกร้านไม่มีสีดำมีที่นี่ร้านเดียว กูว่าแล้ว Evil or Very Mad Evil or Very Mad

ภาพที่ 3 :เขาจะเปลี่ยนเครื่องหัยไหมครับนี่มันเปนแบบนี่อ่ะครับ

สรุป เช็คทั้งหมดแล้วไม่มีปัญหายกเว้น 2 ข้อนี่ครับอบากทราบว่าถ้าเปนแบบนี้จะเปลี่ยน
เครื่องเลยได้รึป่าวครับศูนย์บอกเปลี่ยน ได้ภายใน7วัน แต่แบบนี้มันจะอยู่ใน
เงื่อนไขการเปลี่ยนไหมครับนี่แงแง Crying or Very sad Crying or Very sad
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 08:22  

ลองดูn82หน่อยครับยังงี้เปลี่ยนเคครื่องได้ไหมครับ
พึ่งซื้อมา 5 วัน วันแรกรีบซื้อหน้ามืดไปหน่อยดีที่ไม่มีปัญหาไรเลยยกเว้น 2 ข้อ
1.แบตหมดเร็วมากถามผู้ใช้คนอื่นหน่อยครับผมเข้าจัยว่าแบตหัยมาน้อยแต่มันอยู่ได้ไม่ถึง
1วันนี่เรียกว่าผิดปกติไหมอ่าครับ ผมใช้ฟังเพลงและลงโปรแกรมไม่ค่อยได้ใช้เยอะ
ใช้มาทั้งหมด 5วันแล้วเปนทุกวันเลยชาจทุกวัน ถามโนเกียแคร์ จ.นว.เขาบอกต้องตั้งค่าแบตอ่า
ครับ เหนบอกต้อง Back Upข้อมูลด้วยอาครับเวงกำ

ผมก็ใช้โทร และก็ฟังเพลง ผ่าน Bluetooth ด้วย ผมใช้ได้ประมาน 3 วันครับ แบท

2.ตามรูปเลยครับ เค้าเปนแบบนี้ทุกเครื่องเลยครับจริงป่าวนี่ราคาตั้ง17,xxxน่ะนี่
ภาพที่ 1 :มันเปนร่องอ่าครับซื้อมา2;วันพึ่งเหนอ่าครับ Crying or Very sad

ภาพที่ 2 :ที่ซื้อคือศูนย์ บริสเทลครับ ตอนไปซื้อทุกร้านไม่มีสีดำมีที่นี่ร้านเดียว กูว่าแล้ว Evil or Very Mad Evil or Very Mad

ภาพที่ 3 :เขาจะเปลี่ยนเครื่องหัยไหมครับนี่มันเปนแบบนี่อ่ะครับ

ของผมไม่โผล่ออกมานะ สนิทดี

สรุป เช็คทั้งหมดแล้วไม่มีปัญหายกเว้น 2 ข้อนี่ครับอบากทราบว่าถ้าเปนแบบนี้จะเปลี่ยน
เครื่องเลยได้รึป่าวครับศูนย์บอกเปลี่ยน ได้ภายใน7วัน แต่แบบนี้มันจะอยู่ใน
เงื่อนไขการเปลี่ยนไหมครับนี่แงแง Crying or Very sad Crying or Very sad

อันนี้ไม่ทราบครับแต่ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร(มั้ง) ไม่น่าจะเคลมได้

อ่อลืมบอกไป ผมใช้สีเงินครับ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 14:10  

แบตผมอยู่ได้วันเต็มๆนะครับ แถมถ่ายรูปบ่อย ไวไฟ ฟังเพลง GPS ใช้เยอะเลย คิดว่าแบตให้มาพอดีๆ อัพ Fw อาจจะแก้ได้ครับ

นั่นแหละ คือปัญหาสำคัญที่ทำให้ใช้เจ้าตัวนี้ต่อไปไม่ได้ Embarassed
ผมค่อนข้างซีเรียสกับการประกอบหน่อยครับ ชิ้นส่วนหน้ากากหน้ามันทำไม่พอดีกับช่องของเคสกลาง จริงๆมันควรจะใหญ่และฟิตกว่านี้
มีวิธีให้รอยมันหายคือเอานิ้วกดลงหน้าจอแล้วดันไปทางซ้ายให้หน้ากากเขยิบไปทางซ้ายครับ(หน้ากากมันขยับได้! นั่นแหละ)
เขยิบจนชิดให้ร่องหายไป แต่อย่าเขยิบมากเพราะจะเป็นร่องทางด้านขวาแทน

เคยเอาไปให้ศูนย์ดูครับ ตอนแรกเค้าบอกเครื่องประกอบไม่สนิท จะประกอบให้ใหม่ เอากลับมาก็เป็นเหมือนเดิม
ไปศูนย์อีกทีขอเปลี่ยนหน้ากาก เสีย 120 บาท ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ถ้าไม่ซีเรียสมากมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอกครับ ฝุ่นจะโดนฟองน้ำที่ติดอยู่กับกรอบกั้นไม่ให้เข้าหน้าจอได้อยู่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 16:53  

ไปมาแล้วเมื่อกี้เองครับผลปรากฎว่า พี่ที่ศูนย์ บริสเทลบอกว่า
"ตอนนี้เครื่องใหม่ยังไม่มาเลย มาอีกทีก็วันอังคารที่จะถึงนี่ แต่เครื่องเปลี่ยนได้"
โล่งอกพี่เขาก็อพูดดีนะครับสมกับเปนศูนย์ บริสเทลเลยครับแต่ก้อต้องรออีก2วัน
แต่พี่เขาบอกอีกว่า
"เมื่อเช้าก้อมีคนมาซื้อไปเหมือนกัน(สีเงิน) บอกว่าเป็นร่อง(ภาพข้างบน)เหมือนกันนี่แหละ"
ผมไม่รู้ว่าจริงไหมแต่เท่าที่ดูหลายบอดร์บอกว่าก้อประกอบแน่นไม่มีร่องนะครับ
ตอนนี้กำลังเฝ้ารอขอหัยเครื่องใหม่อย่ามีปัญหาเลยเพี้ยง
tummtts42
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:20  

ใครมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ
1.เวลาฟังเพลงใช้หูฟังจะมีเสียงแตกเป็นบางช่วง
2.เวลาค้นหาตำแหน่ง ทำไมพิมพ์อังกฤษไม่ได้หรอคับ บางทีพิมพ์ไทยแล้วหาไม่เจอ
3.แบตหมดเร็วมากๆ
4.ใครมีเวปโหลดโปรแกรม เกม ทีม มั่งครับ
ใครทราบวิธีแก้หรือมีโปรแกรมช่วยชี้แนะค้วยครับ
neopeax
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 01:21  

ปิดไม่ได้ครับ อยากปิดต้องลง cCam เเต่ต้องเเลกด้วย กล้องธรรมดาจริงๆ แฟลช ฟังก์ชั่นกล้อง ใช้ไม่ได้ - -''

[/b]

ผมปิดได้จริงๆนะ
FW 20.0.062
แล้วเลือกเปิดโหมด silent หรือ โหมดสั่น จะปิดเสียงชัตเตอร์ได้
แต่ FW ที่ว่า บางคนก็ปิดเสียงไม่ได้ ซึ่งก็งงๆกันอยู่ หาสาเหตุไม่ได้
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 16:54  

neopeax ผู้เขียน:

ผมปิดได้จริงๆนะ
FW 20.0.062
แล้วเลือกเปิดโหมด silent หรือ โหมดสั่น จะปิดเสียงชัตเตอร์ได้
แต่ FW ที่ว่า บางคนก็ปิดเสียงไม่ได้ ซึ่งก็งงๆกันอยู่ หาสาเหตุไม่ได้

ไม่ได้อยู่ดีแหะ - -"

ที่ว่าปิดเสียงได้นี่ ในตั้งค่ากล้องเลยเปล่าครับ ให้เลือกปิดเสียง

(ของผมไม่มีให้เลือกปิดเสียง มีแต่ เสียง 1 2 3 4 )

ปรับเป็นโหมดสั่นแล้วลองดู ก็ดังอยู่ดี - -"
จุลจักร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 20:16  

เปลี่ยน mode โทรศัพท์เป็น silent เลยครับจะไม่มีเสียงชัตเตอร์ครับ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 08:08  

จุลจักร ผู้เขียน:
เปลี่ยน mode โทรศัพท์เป็น silent เลยครับจะไม่มีเสียงชัตเตอร์ครับ

ก็ลองแล้ว แต่ก็ดังอยู่ดี - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 10:32  

เรื่องผิดเสียงชัตเตอร์ เครื่องผมสีดำ เข้าโหมดเงียบ ก้อปิดได้ครับ

เครื่องเพื่อนผม สีเงิน FW ตัวไหนไม่รุ้ โหมด เงียบ ก้อปิดได้นะครับ

เอ่อ คือผมลงธีม.sis ไปแล้วอ่ะครับ

ถ้าจะลบออกทำไงหรอ มันลบในเครื่องไม่ได้อ่ะ
ดีดีดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 13:50  

gotjii ผู้เขียน:
ฝาปิดกล้องหายไปไหนจ๊ะน้องสาว^^":

ก็มันมีที่เลื่อนอยู่ด้านข้างไงอ่ะ ไม่เห็นเหรอ?????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 17:51  

คือผมถ่ายกล้องหน้าอยู่

ถ่ายไปสักพัก มันก้อรีสตาทเองคับ เหอะๆ

หลายรอบเเล้ว

ใครมีโปรแกรม มีเดีย เซฟบ้างคับ ขอแบบ วีดีโอด้วยนะคับเพราะของผมวีดีโอมัน ไม่ซ่อนให้คับ
เกดคุงงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 20:01  

ถ่ายไปสักพัก มันก้อรีสตาทเองคับ เหอะๆ

ใครมีโปรแกรม มีเดีย เซฟบ้างคับ ขอแบบ วีดีโอด้วยนะคับเพราะของผมวีดีโอมัน ไม่ซ่อนให้คับ

แงๆ

ของเราก้อเปนเหมือนกานอ่ะ เเต่เราซื้อมาเปนสีเงินนะ

เราเหนตั้งแต่อยู่ในร้านแร้วล่ะ ว่ามานห่างๆๆ

พี่คนขายก้อเลยแกะกล่องสีดำมาให้เราดูอีก แต่สีดำไม่เปนนะ

เเต่ทามไงได้เราอยากำด้สีเงินก้อเลยเอามา เพราะที่ร้านเหลือสีเงินเครื่องเดียว

ทีเเรกเราใช้ช่งอก้อไม่ห่างมาก

แต่ไหง ไปๆมาๆ ปัจจุบันซื้อมาแค่เดียวกะอีกม่ะกี่วัน แต่คราวนี้ห่างยิ่งกว่าเดิม

ไม่รุจะทำไง ได้แต่ทำใจ

ถ้าไปให้ที่ศูนย์ดูเค้าจะทำอะไรให้บ้างหรอ

งิงิ

เริ่มเครียดแว้วว

เวลาเราถ่ายรูปกล้องหน้า โทสับก้อรีสตาร์ทเครื่องบ่อยมากๆเหมือนกาน

เราลองตั้งค่าเครื่องใหม่แล้ว แต่ไม่หายอ่ะ

เซงจังงงง

แต่เราเคยใช้เอน81 ไม่เปนนะ ปัจจุบันแฟนใช้หยุก้อไม่เปนง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 17:48  

เกดคุงงงง ผู้เขียน:

แงๆ

ของเราก้อเปนเหมือนกานอ่ะ เเต่เราซื้อมาเปนสีเงินนะ

เราเหนตั้งแต่อยู่ในร้านแร้วล่ะ ว่ามานห่างๆๆ

พี่คนขายก้อเลยแกะกล่องสีดำมาให้เราดูอีก แต่สีดำไม่เปนนะ

เเต่ทามไงได้เราอยากำด้สีเงินก้อเลยเอามา เพราะที่ร้านเหลือสีเงินเครื่องเดียว

ทีเเรกเราใช้ช่งอก้อไม่ห่างมาก

แต่ไหง ไปๆมาๆ ปัจจุบันซื้อมาแค่เดียวกะอีกม่ะกี่วัน แต่คราวนี้ห่างยิ่งกว่าเดิม

ไม่รุจะทำไง ได้แต่ทำใจ

ถ้าไปให้ที่ศูนย์ดูเค้าจะทำอะไรให้บ้างหรอ

งิงิ

เริ่มเครียดแว้วว

เวลาเราถ่ายรูปกล้องหน้า โทสับก้อรีสตาร์ทเครื่องบ่อยมากๆเหมือนกาน

เราลองตั้งค่าเครื่องใหม่แล้ว แต่ไม่หายอ่ะ

เซงจังงงง

แต่เราเคยใช้เอน81 ไม่เปนนะ ปัจจุบันแฟนใช้หยุก้อไม่เปนง่ะ

เง้อ..ของเราก้อสีเงิน นั่นเเหละ

แต่เฟริมแวร์มันตัวใหม่เเล้วนะ v20.0.062

28-02-08
RM-313

เหอะๆ
Janny_Junir
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 18:58  

ในกล่องของ N82 มีแถมสายต่อ TV บ้างไหมค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 19:23  

Janny_Junir ผู้เขียน:
ในกล่องของ N82 มีแถมสายต่อ TV บ้างไหมค่ะ

เเถมครับ Very Happy
Mr.krain_lnw
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 22:48  

Janny_Junir ผู้เขียน:

ยันให้อีกเสียง แถมจ้า

ดูให้ดีๆ บางร้านจะชักออกจากกล่อง

ตัวดำรุ่นล่าสุดก็แถม
obey4547
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 01:25  

ซื้อมา17100บาท สีดำ ครับ ใช้แล้วรู้สึกชอบมาก

แต่ใช้ได้ประมานอาทิตนึงที่กระจกไฟแฟรชเป็นรอยร้าวครับ เปลี่ยนกรอบหลัง1400แหน่ะ

พอใช้มะได้เดือนนึง ไฟแฟรชสีแดงค้างครับ ปิดเครื่องอยุยังค้างเลย

ไป0เขาบอกว่า เครื่องช็อต บอกว่าโดนความชื้นอะ โหยผมอะโคดรักษาเลยนะ ใส่ซิลืโคน+ถุงผ้า มันจะไปโดนความชื้นได้ไง เถียงกับพนักงานอยุนาน เขาบอกว่าหมดประกัน ซวยเลยครับ
บอกว่า ถ้าซ่อมไม่คุ้ม เพราะต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด ราคาซ่อมพอๆกับ ซื้อเครื่องใหม่เลย

ทีนี้ผมเลยเอาไปให้ร้านตู้ซ่อม ตื้ออยุนานซ่อมได้3100บาท ซ่อมเสร็จผมรีบเอาไปขายเลยได้มา 13800บาท ยกกล่องแต่ไม่ให้เมมครับ ผมว่า ร้านเขาให้เยอะนะ ผมเหงบางร้านวางขาย12000เอง แต่สีเงินนะ พอได้เงินปุ๊บผมรีบชิ่งเลย เพราะ ไฟแฟรช สีแดง ปกติเวลาก่อนถ่ายมานจาขึ้นจุดสีแดงก่อนแชะอะ แต่ เขาคงมะได้สังเกตมั้ง

ก้อยังมีความโชคดีปนความโชคร้ายอยุอะนะT-T

แต่ชอบครับn82 ว่าจาไปซื้อเครื่องใหม่อีก รอเกบตัง อีก3000*-*

มะรู้ซื้อมา จะมีปันหาแบบนี้อีกเป่า มีคัยเปนเหมือนผมมั่งไหม

สงสัยต้องใส่ถุงแพลาสติกกันความชื้นอีกชั้นและ แต่ผมไม่รุ้0มันโมเม ซ่อมมะได้เรยโมเมหาว่าเครื่องชื้อรึเปล่า?? แย่จัง
Janny_Junir
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 14:22  

เเถมครับ Very Happy

Assasin_Stupid ผู้เขียน:

ยันให้อีกเสียง แถมจ้า

ดูให้ดีๆ บางร้านจะชักออกจากกล่อง

ตัวดำรุ่นล่าสุดก็แถม

ขอบคุณทั้งสองคนเลยนะค่ะ

ตอนนี้ได้สายที่ว่ามาแล้วค่ะ พอดีไปซื้อกับเพื่อนที่ร้านตู้ แล้วไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ ตอนที่ไปทวงเลยได้ของมาค่ะ( พารุ่นพี่ที่คณะไป ) ช่วยกันพูดจนได้ของคืนมาจนครบกล่อง
ก้ามปูบิวตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 15:38  

obey4547 ผู้เขียน:
ซื้อมา17100บาท สีดำ ครับ ใช้แล้วรู้สึกชอบมาก

แต่ใช้ได้ประมานอาทิตนึงที่กระจกไฟแฟรชเป็นรอยร้าวครับ เปลี่ยนกรอบหลัง1400แหน่ะ

พอใช้มะได้เดือนนึง ไฟแฟรชสีแดงค้างครับ ปิดเครื่องอยุยังค้างเลย

ไป0เขาบอกว่า เครื่องช็อต บอกว่าโดนความชื้นอะ โหยผมอะโคดรักษาเลยนะ ใส่ซิลืโคน+ถุงผ้า มันจะไปโดนความชื้นได้ไง เถียงกับพนักงานอยุนาน เขาบอกว่าหมดประกัน ซวยเลยครับ
บอกว่า ถ้าซ่อมไม่คุ้ม เพราะต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด ราคาซ่อมพอๆกับ ซื้อเครื่องใหม่เลย

ทีนี้ผมเลยเอาไปให้ร้านตู้ซ่อม ตื้ออยุนานซ่อมได้3100บาท ซ่อมเสร็จผมรีบเอาไปขายเลยได้มา 13800บาท ยกกล่องแต่ไม่ให้เมมครับ ผมว่า ร้านเขาให้เยอะนะ ผมเหงบางร้านวางขาย12000เอง แต่สีเงินนะ พอได้เงินปุ๊บผมรีบชิ่งเลย เพราะ ไฟแฟรช สีแดง ปกติเวลาก่อนถ่ายมานจาขึ้นจุดสีแดงก่อนแชะอะ แต่ เขาคงมะได้สังเกตมั้ง

ก้อยังมีความโชคดีปนความโชคร้ายอยุอะนะT-T

แต่ชอบครับn82 ว่าจาไปซื้อเครื่องใหม่อีก รอเกบตัง อีก3000*-*

มะรู้ซื้อมา จะมีปันหาแบบนี้อีกเป่า มีคัยเปนเหมือนผมมั่งไหม

สงสัยต้องใส่ถุงแพลาสติกกันความชื้นอีกชั้นและ แต่ผมไม่รุ้0มันโมเม ซ่อมมะได้เรยโมเมหาว่าเครื่องชื้อรึเปล่า?? แย่จัง

ขายที่ไหนหรอคะ

พอดีอยากขายบ้างอ่ะ ซื้อมาได้ประมาน 40 วันเองงง

แต่เปนสีเงินนะคะ

น่าจะขายได้เท่าไหร่อ่ะ

แต่เครื่องเราไม่มีปัญหา แต่อยากขายเอาเงินไปติดแก๊ส

แร้วไม่ทราบว่าของคุนซื้อมานานรึยังคะ ถึงขายได้ราคานี้

ขอบคุนค่ะ
obey4547
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 16:48  

ก้ามปูบิวตี้ ผู้เขียน:
obey4547 ผู้เขียน:

ขายที่ไหนหรอคะ

พอดีอยากขายบ้างอ่ะ ซื้อมาได้ประมาน 40 วันเองงง

แต่เปนสีเงินนะคะ

น่าจะขายได้เท่าไหร่อ่ะ

แต่เครื่องเราไม่มีปัญหา แต่อยากขายเอาเงินไปติดแก๊ส

แร้วไม่ทราบว่าของคุนซื้อมานานรึยังคะ ถึงขายได้ราคานี้

ขอบคุนค่ะ

ซื้อมาได้32วันมีปันหาครับ ก้อเลยซ่อมแล้วเอาไปขายที่ mbk ครับ คือผมไปร้านแรกอะ เขาให้12000บาทครับ ผมมะเอา บอกเขาว่าขอเชคราคาก่อน เขาเรยให้12500 ผมก้อยังไม่เอา ผมไปอีกร้าน นึง โมเมเขา ว่ามีร้านให้มา13500บาทแล้ว บอกว่าอยากได้14000 ขายให้ยกกล่อง แต่ผมมะให้เมม เขาเรยขอลดไป200ครับ แต่ตอนนี้ ตลาดมือ2 สีดำน่าจะขาดตลาดนะครับ แล้วสถาพภายนอกเครื่องที่ผมขายมันกิ๊กมากเรยอะ ไปย้อมแมวขายได้เลย ยากเว้นถ้าเขาเชคแฟรชดีๆ ก้อคงไม่ได้ราคานี้อะครับ มีหลายร้าน ที่ให้สีดำ13000up สีเงินอาจจะขายได้ไม่ถึง13kนะครับ เพราะมีหลาย้ร้านแปะราคาหน้าตู้12,xxx สีเงินอะครับ

แนะนำว่า ถ้าคุณจะเอาไปขายนะครับ บอกเขาไปเลย ว่า มีคนให้ มา12,xxxup แล้ว อยากได้13k-14k ก้อว่าไปครับ เพราะเครื่องเพิ่งซื้อมา40วัน ได้ราคาสูงอยุแล้วครับ
estacy
Year's Star

หัวข้อ : ขายๆๆๆ ซื้อใหม่
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 15:12  

มะไหร่มันจาเลิกรีสตาร์ทคับพี่น้องค๊าบบบบบ

Evil or Very Mad
Kilkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPS ของ N82 เหมือนกับของ N78 มั๊ยยยย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:49  

ขอถามหน่อยครับบบ

ว่า GPS ของ N82 เหมือนกับของ N78 มั๊ยยยย

???
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: GPS ของ N82 เหมือนกับของ N78 มั๊ยยยย
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 15:34  

Kilkung ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับบบ

ว่า GPS ของ N82 เหมือนกับของ N78 มั๊ยยยย

???

ถ้าใช้ Nokia map 2.0 ก็น่าจะเหมือนกันนะ
kim_osk119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขายๆๆๆ ซื้อใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 15:36  

estacy ผู้เขียน:
มะไหร่มันจาเลิกรีสตาร์ทคับพี่น้องค๊าบบบบบ

Evil or Very Mad

ไม่ค่อยได้เจอนะ N82 รีสตาร์ท

เจอแต่ N78 แต่ตอนนี้น่าจะหายแล้ว
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ด่ะพ่้
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 18:49  

เสียงเบากว่า 73 เสียอีก -*-
tongnong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 20:39  

1.เราจะดูรหัส SD การ์ดของเราในเครื่องยังไงครับว่ารหัสอะไรครับ
2.N82เวลาตอนคุยเราบันทึกเสียงตอนคุยได้ไหมครับ
อยากรู้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 07:02  

คือว่ากล้องเวลา ซูม ซูมได้ 20เท่า เลย หรือว่ามันมีโหมดต้องเลือกเป็น 5ล้านถึงจะซูม20เท่าได้คับได้คับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 16:38  

อยากรู้คับ ผู้เขียน:
คือว่ากล้องเวลา ซูม ซูมได้ 20เท่า เลย หรือว่ามันมีโหมดต้องเลือกเป็น 5ล้านถึงจะซูม20เท่าได้คับได้คับ

ขนาดไหนก็ซูมได้

เเต่ภาพจะขี้เหร่ขึ้นเรื่อยๆ เมื่อซูมมากขึ้นๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 01:37  

อยากทราบว่าN82เสียงเพลงนี้ถือว่าเสียงดังโอเคไหมคับ

ถ้าเปิดเพลงแบบไม่ต่อสายหูฟังกับแบบต่อสายหูฟัง
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ด่ะพ่้
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 17:23  

monososumpa ผู้เขียน:
เสียงเบากว่า 73 เสียอีก -*-

มันก้อไม่เบานะคับ

คุนลองปิดเสียงเเบบสเตอรี่โอสิ ถ้าคุนจุเอาออกลำโพง

ต้องปิดเสียงสเตอรี่โอ

ถ้าจะฟังในหูฟังให้เพราะก้อต้องเปิดสเตอรี่โอคับ
coffio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 21:15  

ไม่ทราบว่า GPS ใน N82 กับ N78 เหมือนกันหรือแต่ต่างกันยังไงครับ Question
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: