Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PhoneOne P001 - โฟนวัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 68 / เข้าชม: 409170
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneOne P001 - โฟนวัน
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 21:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ PhoneOne P001 - โฟนวัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/phoneone/p001.htm

Larvaz
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 23:03  

เหอะๆ นาฬิกามีกล้อง
sediterz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 00:37  

อยากให้ค่ายอืนทำออกมามั้ง ดีนะไม่ต้องพกใส่กางเกงให้ยุ่งยาก ราคาแพงไปหน่อย กล้องคงไม่คอยชัดเท่ามือถือราคานี้ซื้อมือถือดีกว่า อยากให้โซนี่ออกแบบนาฟิกาแบบนี้มั้งจะได้เอาฟังเพลง เสียงดีๆ โทรได้ กล้องคงไม่ชัดก็ไม่เป้นไร ขอเน้นพกไว้โทร+ฟังเพลงก็โอ ถ้าราคาสัก4-5พันก็สมเหตุผลนะ เราเคยใช้ของโซนี่ ชอบเมก้าเบสสุดๆ ตอนซื้อละฟังครั้งแรกตาลุกเลย เหอๆ เพิ่งเคยฟังดนตรีชัดๆ
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 12:23  

Sad จากลูกเล่น 9000 เหมือนจะแพงไปนะ แตกต่างตรงรูปทรงนาฬิกา ถ้าสัก 5 พันกว่าๆ คงดี
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : แหวกแนว
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 18:19  

แหวกแนวดี ไม่คิดมาก่อนเลยว่า phone one จะเป็นยี่ห้อแลกของไทยที่ทำเป็นรูปแบบนาฬิกา Smile
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 00:27  

สวยดี เห็นแต่รูปไม่ชัดเจน เป็นนาฬิกาใส่แขนดูเวลาเลย หรือว่าเป็นรูปทรงนาฬิกา
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 14:16  

แหวกแนวดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 20:12  

ทำไมรูปไม่เหมือนอันนี้อะ อันนี้มีปุ่มกดด้วยอะ รูปของ siamphone ดูเรียบๆไป

อันนี้รูปจาก Pantip

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 22:23  

กันน้ำได้เปล่า?
9-9999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 23:49  

น่าสนใจดี
แต่จะทนเปล่าเนี่ย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 16:40  

อืมมม ระวังกระแทกแล้วจอแตก
i-net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 23:13  

กันน้ำได้ป่าว แต่โดนเหงื่อก็เจ้งแล้วม้าง
HotNews
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 14:31  

กันน้ำไม่ได้ค่ะ แต่ว่าสามารถถอดเครื่องออกมาถือคุยได้
คือตัวเครื่องสามารถถอดแยกจากตัวสายได้ เรื่องเหงื่อคงหมดปัญหาไปอ่ะคะ
ลองดูภาพข่าวเอานะคะ

ชมภาพข่าวงานเปิดตัวโทรศัพท์มือถือโฟนวันในปี 2008 ได้ตามลิงค์นี้เลยจ้า
http://www.siamphone.com/news/2008/phoneone/m601/page.htm
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 15:27  

Sad หนามากๆ ยังไงก็แพงไปนะ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 20:20  

ไม่รู้ว่ารูปไหนคือที่ขายจริงกันแน่
ราคาลดๆลงหน่อยก็ดี
ไม่รู้หน้าจอทนเปล่า
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 02:53  

ถ้าคนจะพกเครื่องแบบนี้ได้ ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษครับ ไหนจะเรื่องกระแทกต่างๆ ไหนจะถูกน้ำได้ง่ายกว่าปกติ ไหนจะต้องระวังหน้าจอเป็นรอย เพราะถ้าทำดีไซน์แบบนี้ออกมา น่าจะเพิ่มเรื่องเซฟตี้ตัวเครื่องขึ้นมาซักหน่อยนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะพังได้ง่าย ไม่คุ้มค่าเงินที่เสียไปครับ

ปล. เข้าใจครับว่าเน้นเรื่องการดีไซน์ (ติอีกอย่างตรงที่เครื่องค่อนข้างใหญ่ อาจพกพาลำบากเมื่ออยู่กับข้อมือ ยิ่งกับผู้หญิงแล้วไม่เหมาะเลย) นอกจากนี้การตั้งราคาก็ต้องสมส่วนกับลูกเล่นด้วยครับ ถึงจะดูน่าสนใจขึ้น Wink
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 09:32  

ผมสเปกต่ำกว่านาฬิกามือถือของจีนเสียอีกและราคาก็แพงกว่าด้วย ถ้าต้องการซื้อสามารถติดต่อกับบริษัทในประเทศจีนได้โดยตรง (ต้องไป search หาเอาเองกลัวถูกฟ้อง) ในราคาที่ไม่เกิน 5,000 บาท แต่ถ้าซื้อผ่าน web โฆษณาขายสินค้าจะอยู่ที่ 9,900-10,000 บาท ครับ แต่ของผมสั่งซื้อเองโดยตรงจากบริษัทผู้ผลิตซึ่งก็ใช้ได้ดีในปัจจุบัน เพียงแต่อายเขาเวลาอยู่บนรถไฟฟ้าแล้วพูดโทรศัพท์ผ่านข้อมือแถมเสียงดังอีกต่างหาก เพราะขี้เกียจใส่หูฟัง เลยกลายเป็นเป้าสายตา
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 01:00  

กันน้ำไม่ได้ก้อจบกัน
Celtwooleft
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 19:09  

แพงไปหน่อยแต่สวยดี

แต่กถ้ากันน้ำได้ได้นะน่าสน
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:38  

Laughing หนาซะขนาดนั้น ใครจะกล้าใส่อ่ะ คุยก้อลำบาก แพงเกินอีก
ymt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 22:56  

กันน้ำไม่ได้ คงพังภายใน 2 อาทิตอ่ะ -*-
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 03:42  

คล้ายๆนาฬิกาแปลงร่างเลยนะครับ

ปล.ใครเคยดูจูเรนเจอร์มั่งคงจะนึกออกนะครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 00:20  

เพื่อ....
mooland
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 11:41  

ก็ดีนะ แหวกแนวดี แต่เวลาคุยใช้ Bluetooth คงเหมาะกว่า
น่าสนใจ รอรุ่นหลัง ๆ ที่มันทำออกมาเข้าท่ากว่านี้หน่อยดีกว่า
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 20:21  

ผมว่าล่อแหลมต่อการโดนน้ำมากเลยนะครับ
เช่น ตอนเราล้างหน้าบางท่านอาจลืม(มั่งนะ)
หรือช่วงถ้าฝนเกิดตกหนักแบบกระทันหันอันนี้อันตรายเช่นกันนะครับ(ถอดไม่ทันล่ะก็อาเมนแน่ๆ)
bell-kung
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 14:57  

รอราคาถูกกว่านี้หน่อยจะลองชื้อมาใช้ดูน่าสนๆ
Blink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 17:24  

ดูจากใบปลิวของร้านเทเลวิซ ราคา 8,990.- แถมหูฟัง บลูทูธแบบสเตอริโอให้ด้วยนะครับ และมีเมมฯการ์ดอีก 512 MB ผมว่าฟังก์ชั่นก็ดีนะครับแต่คิดว่าถ้าไม่กันน้ำ กันกระแทกเนี่ย น่าจะขายออกลำบากเหมือนกัน ขนาดนาฬิกาข้อมือที่ใส่ทำงานที่เป็นสแตนเลสนี่ยังเป็นรอยเต็มเลย (แต่ลองนึกภาพเวลาไปวิ่งออกกำลังกายแล้วสวมเจ้านี่ไว้ที่ข้อมือ วิ่งไปฟัง MP3 ผ่านชุดหูฟังไร้สายไปด้วยคงสะดวกและเท่ห์น่าดู)
soundmaker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 00:50  

เครื่องหนาจัง
ไม่สน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องไม่กันน้ำไม่สนใจ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 22:19  

ส่วนผมเรื่องไม่กันน้ำไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ เพราะเวลาล้างมือก็ไม่เคยล้างแขนถึงขนาดราดโดนนาฬิกาด้วย นาฬิกาส่วนใหญ่เกือบ 100% ทั่วๆไปก็กันน้ำไม่ได้อยู่แล้ว เป็นห่วงแต่เรื่องความทนทาน และปัญหาจุกจิกในการใช้งานมากกว่า และจากรูปขนาดใหญ่เกินไปหน่อยนะ
bizinezz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องไม่กันน้ำไม่สนใจ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 00:04  

ไม่สน ผู้เขียน:
ส่วนผมเรื่องไม่กันน้ำไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ เพราะเวลาล้างมือก็ไม่เคยล้างแขนถึงขนาดราดโดนนาฬิกาด้วย นาฬิกาส่วนใหญ่เกือบ 100% ทั่วๆไปก็กันน้ำไม่ได้อยู่แล้ว เป็นห่วงแต่เรื่องความทนทาน และปัญหาจุกจิกในการใช้งานมากกว่า และจากรูปขนาดใหญ่เกินไปหน่อยนะ

คือปกติแล้วชาวบ้านส่วนใหญ่เค้าใส่นาฬิกากันน้ำได้ทั้งนั้นแหล่ะครับ 100%ที่ว่า อาจจะเป็น 100% ของพี่ก็ได้ ที่มันไม่กันน้ำ เหมือนนาฬิกาคิกขุอันละ50 บาท
(โปรดใช้วิจารณญาณในการชมด้วครับ)
ในส่วนของตัวเครื่อง พอผมรู้ว่ามีนาฬิกาโทรศัพท์เป็นของมาจากศูนย ผมกะว่าจะไปซื้อเหมือนกัน ผมชอบใจนะที่มันมีบลูทูธมาด้วย มีกล้องไว้ถ่ายนิดหน่อยขำๆ(แต่ถ้าซักล้านสาม หรือ สองล้านคงจะสมราคากว่านี้) ฟังMP3 ได้
แต่มีข้อเสียอยู่สองอย่างที่ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อ คือ ใหญ่ขนาดนี้ กลัวใส่แล้วหน้าจอไปกระแทกโน่นกระแทกนี่(ผมอาจเป็นคนไม่ระวังเอง) และ อย่างที่สองที่เป็นเรื่องใหญ่มาก...นั่นคือ มันไม่กันน้ำ (อ้าว...ทำไมทำกันอย่างนี้ล่ะครับ?)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 18:07  

ออกแนวBMWน่ะ อิอิอิ Confused ผมว่าของพวกนี้ถ้าทำออกมาแล้วมันก็น่าจะป้องกันน้ำได้นิดดๆ หน่อยๆ ละน่ะแต่ถ้าเรื่องโดนรูดทรัพยืก็อีกแบบนึง อิอิอิ Rolling Eyes
ton_por
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 13:10  

แต่หากคิดในทางกลับกันผมว่าหากมันไม่ใช่นาฬิกาด้วย ตัวเครื่องมันก็เล็กนะ แต่หนาไปหน่อย
ไม่สน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องไม่กันน้ำไม่สนใจ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 22:12  

bizinezz ผู้เขียน:
ไม่สน ผู้เขียน:

คือปกติแล้วชาวบ้านส่วนใหญ่เค้าใส่นาฬิกากันน้ำได้ทั้งนั้นแหล่ะครับ 100%ที่ว่า อาจจะเป็น 100% ของพี่ก็ได้ ที่มันไม่กันน้ำ เหมือนนาฬิกาคิกขุอันละ50 บาท
(โปรดใช้วิจารณญาณในการชมด้วครับ)
ในส่วนของตัวเครื่อง พอผมรู้ว่ามีนาฬิกาโทรศัพท์เป็นของมาจากศูนย ผมกะว่าจะไปซื้อเหมือนกัน ผมชอบใจนะที่มันมีบลูทูธมาด้วย มีกล้องไว้ถ่ายนิดหน่อยขำๆ(แต่ถ้าซักล้านสาม หรือ สองล้านคงจะสมราคากว่านี้) ฟังMP3 ได้
แต่มีข้อเสียอยู่สองอย่างที่ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อ คือ ใหญ่ขนาดนี้ กลัวใส่แล้วหน้าจอไปกระแทกโน่นกระแทกนี่(ผมอาจเป็นคนไม่ระวังเอง) และ อย่างที่สองที่เป็นเรื่องใหญ่มาก...นั่นคือ มันไม่กันน้ำ (อ้าว...ทำไมทำกันอย่างนี้ล่ะครับ?)

โทษทีพิมพ์ผิด ที่เกือบ 100% คือโทรศัพท์ครับ ไม่ใช่นาฬิกาน่ะ 555
หามหย่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 01:52  

เห็น คงจะใช้ ยากนะ 555+
คะน้า khana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 01:36  

กลับมาเรื่อง กันน้ำใหม่

ผมเห็นด้วยนะ โดยส่วนตัวหากจะซื้อมือถือที่เป็นแบบนาฬิกา ยังไงก็ต้องขอกันน้ำก่อนละครับ

เพราะผมเป็นคนไม่ชอบถอดนาฬิกาซะด้วย อาบน้ำยังใส่เลย
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 14:35  

มีคนชื้อมาใช้ยังอะ
รุส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:35  

ตอนนี้ผมซื้อมาใช้แล้วไปจองที่ศูนย์สิริกิตกว่าจะได้4วันครับอยากมากๆปัญหาตามมามากมายเลยครับเล่นอยากๆเสียงก็แตกๆครับตั้งค่าGPRSก็ไม่ได้ขนาดผมเก่งเรื่องโทรศัพย์นะยังเจอปัญหากับรุ่นนี้มากๆเลยไครที่จะซื้อดูดีๆนะครับผมเจอกับตัวเองแล้วปัญหามากเลยครับรุ่นนี้ไม่ค่อยจะทนด้วยกันน้ำก็ไม่ได้บริษัทผลิตน่าจะปรับปรุงไหม่นะครับตอนนี้ผมเลยใว้รับสายอย่างเดียวครับแล้วต้องคอยระวังกระแทกมากๆด้วย
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 23:23  

วันนี้ผมได้พบพฤติกรรมเลวๆของคนที่ใช้นาฬิกามือถือรุ่นนี้ ซึ่งคือเด็กนักเรียนในการสอบ o-net
เด็กนักเรียนสามารถนำเข้าห้องสอบได้ และไม่ถูกจับว่าเป็นมือถือ เพราะอาจารย์ไม่ทราบว่ามีนาฬิกามือถือออกมาแล้ว ดังนั้นก็สามารถนำมาใช้ได้ในขณะที่มือถืออีกเครื่องก็เอาไว้ใต้โต๊ะปิดเครื่องไว้เพื่อโชวความบริสุทธิ์ใจ และใช้นาฬิกามือถือนี้รับส่ง sms ได้ (ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นคำตอบแบบตัวเลือก) ผมเจอเข้าอย่างจังวันนี้ที่โรงเรียนผมในการสอบ O-NET เพื่อนร่วมรุ่นของ(ไม่อยากนับเลยเมื่อทำเหตุการณ์เช่นนี้)นำนาฬิกามือถืออันนี้เข้าไปในห้องสอบ และทำการรับโพยจากเด็กเรียนเก่งที่ส่งมาให้เมื่อทำข้อสอบเสร็จแล้ว(เวลาสอบ2ชม แต่ส่วนใหญ่1ชมครึ่งก็เสร็จละครับ)ที่นี่ไอ้คนที่รอรับก็นั่งรอsmsที่จะส่งมาจากเด็กเก่ง แต่สุดท้ายถูกอาจารย์จับได้ เนื่องจากอาจารย์เห็นว่ามันผิดปกติ โดนปรับตกตามกติกาไป ก็สมควรละครับทุจริตการสอบ ผมไม่ชอบมากๆเลย ผมอ่านหนังสือแทบตายเพื่อที่จะมาสอบ กะได้แค่ไหนเอาแค่นั้น กลับเจอทุจริตแบบนี้ เซงครับ การศึกษาไทย ใครฉลาดแกมโกงก็ได้เข้ามหาวิทยาลัยดีๆ คนที่อ่านเองคงสู้ไม่ได้หรอกครับ

สุดท้ายผมก็เข้าใจนะครับส่วนใหญ่ไม่ใช้ในจุดประสงค์เลวๆเช่นนั้น เพราะมันสะดวกดี ผมก็เคยคิดเหมือนกัน ผมคิดว่าสอบครั้งหน้า สทศ คงต้องอัพเดทรุ่นมือถือใหม่ๆละ และแจ้งตาม รร ต่างๆให้รับทราบทั่วกัน เพราะไม่แน่ อนาคตอาจมีปากกามือถือก็ได้ ใครจะไปรู้ได้ครับ
เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 23:58  

กันน้ำได้มั๊ยอะ .. ...
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 08:33  

ToeYeZ ผู้เขียน:
วันนี้ผมได้พบพฤติกรรมเลวๆของคนที่ใช้นาฬิกามือถือรุ่นนี้ ซึ่งคือเด็กนักเรียนในการสอบ o-net
เด็กนักเรียนสามารถนำเข้าห้องสอบได้ และไม่ถูกจับว่าเป็นมือถือ เพราะอาจารย์ไม่ทราบว่ามีนาฬิกามือถือออกมาแล้ว ดังนั้นก็สามารถนำมาใช้ได้ในขณะที่มือถืออีกเครื่องก็เอาไว้ใต้โต๊ะปิดเครื่องไว้เพื่อโชวความบริสุทธิ์ใจ และใช้นาฬิกามือถือนี้รับส่ง sms ได้ (ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นคำตอบแบบตัวเลือก) ผมเจอเข้าอย่างจังวันนี้ที่โรงเรียนผมในการสอบ O-NET เพื่อนร่วมรุ่นของ(ไม่อยากนับเลยเมื่อทำเหตุการณ์เช่นนี้)นำนาฬิกามือถืออันนี้เข้าไปในห้องสอบ และทำการรับโพยจากเด็กเรียนเก่งที่ส่งมาให้เมื่อทำข้อสอบเสร็จแล้ว(เวลาสอบ2ชม แต่ส่วนใหญ่1ชมครึ่งก็เสร็จละครับ)ที่นี่ไอ้คนที่รอรับก็นั่งรอsmsที่จะส่งมาจากเด็กเก่ง แต่สุดท้ายถูกอาจารย์จับได้ เนื่องจากอาจารย์เห็นว่ามันผิดปกติ โดนปรับตกตามกติกาไป ก็สมควรละครับทุจริตการสอบ ผมไม่ชอบมากๆเลย ผมอ่านหนังสือแทบตายเพื่อที่จะมาสอบ กะได้แค่ไหนเอาแค่นั้น กลับเจอทุจริตแบบนี้ เซงครับ การศึกษาไทย ใครฉลาดแกมโกงก็ได้เข้ามหาวิทยาลัยดีๆ คนที่อ่านเองคงสู้ไม่ได้หรอกครับ

สุดท้ายผมก็เข้าใจนะครับส่วนใหญ่ไม่ใช้ในจุดประสงค์เลวๆเช่นนั้น เพราะมันสะดวกดี ผมก็เคยคิดเหมือนกัน ผมคิดว่าสอบครั้งหน้า สทศ คงต้องอัพเดทรุ่นมือถือใหม่ๆละ และแจ้งตาม รร ต่างๆให้รับทราบทั่วกัน เพราะไม่แน่ อนาคตอาจมีปากกามือถือก็ได้ ใครจะไปรู้ได้ครับ

ออกข่าววันนี้ด้วยนะครับ

ปล.ถ้าอ่านหนังสือพิมพ์ก็เจอเหมือนกันนะครับท่าน

>>คือแนวทางกำจัดจุดอ่อนนะครับ
-ให้นักเรียนนักศึกษาถอดอุปกร์ืที่เป็นอิเล็คทรอนิคทุกอย่างออกก่อนเข้าห้องสอบทุกครั้ง
-ให้ผู้คุมสอบเข้มงวดยิ่งขึ้นอย่ามองว่าเป็นเรื่องเล็กที่มองข้ามไปก็ได้(คือบางท่านอาจกลัวเจอรุมตื้บอันนี้ผมเข้าใจนะแต่หน้าที่ก็คือหน้าที่อย่าลืมแล้วกันครับ)
-นักเรียนนักศึกษาต้องมีความซื่อสัตย์ต่อตนเองนะครับ(ค่อยๆฝืนทำหน่อยก็ดีนะเพื่อความภูมิใจที่ยั่งยืน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 09:35  

ฉะนั้นเราจังตั้งกฏใหม่ห้ามน้ำอุปกรณ์ติดต่อสื่อสาร นาฬิกา และอิเล็กทรอนิกซ์ทุกชนิด เข้าห้องสอบ Very Happy ถ้าจับได้ปรับตก คริคริ
gunnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประเทศชาติเจริญ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 12:06  

ไม่ต้องมือถือรุ่นนี้หลอก

ถ้ามานจะลอกก็ใช้มือถือธรรมดาลอกกานกระจาย

พวกไร้จิตสำนึก

เราเจอมาจังๆๆ และตามเว็บก็โพสถึงเรื่องนี้เยอะมาก

o-net ปีนี้ คงไม่เหมาะสมเท่า ลอกเพื่อเข้ามหาลัยโดยแท้จริง

ใครฉลาดแกมโกงก็ได้เข้ามหาวิทยาลัยดีๆ คนที่อ่านเองคงสู้ไม่ได้หรอกครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 12:34  

อ้างถึง:
ไม่ต้องมือถือรุ่นนี้หลอก

ถ้ามานจะลอกก็ใช้มือถือธรรมดาลอกกานกระจาย

พวกไร้จิตสำนึก

เราเจอมาจังๆๆ และตามเว็บก็โพสถึงเรื่องนี้เยอะมาก

o-net ปีนี้ คงไม่เหมาะสมเท่า ลอกเพื่อเข้ามหาลัยโดยแท้จริง

ใครฉลาดแกมโกงก็ได้เข้ามหาวิทยาลัยดีๆ คนที่อ่านเองคงสู้ไม่ได้หรอกครับ

ปัญหานี้แก้ยากครับ
เพราะมันอยู่ที่ตัวบุคคลครับ

อ้างถึง:
ฉะนั้นเราจังตั้งกฏใหม่ห้ามน้ำอุปกรณ์ติดต่อสื่อสาร นาฬิกา และอิเล็กทรอนิกซ์ทุกชนิด เข้าห้องสอบ Very Happy ถ้าจับได้ปรับตก คริคริ

สงสัยต้องพกนาฬิกาทรายแทนแล้วล่ะครับ 555

ปล.สมัยรุ่นผมมันอยู่ในปอกปากกา(แต่สมัยนี้คงระบายด้วยดินสอ) Twisted Evil
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 13:36  

ข่าวในเวบสนุกบอกเป็นสมาร์ทโฟน

จริงๆ แล้วไม่ใช่
punch-punch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 14:16  

อย่าว่าแต่นาฬิกามือถือเพื่อตบตาเลย

เพื่อนเราหน่ะ ถึงขนาดเอามือถือเข้าไปลอกเลยอ่ะ ได้ทุกวิชาด้วย

พอเรารู้ทีแรก เราคิดว่าทำไมกล้าเอาเข้าไปลอก

ลำพังคนส่งหน่ะ ไม่เท่าไหร่หรอก เพราะทำเสร็จแล้วถึงออกมาส่ง แต่คนลอกนี้สิทำไมกล้า

ไม่รู้เลยหรอว่าถ้าโดนจับได้ หมดอนาคตเลยนะ

ที่เรามาพูด ไม่ใช่ว่าเราอิจฉาหรือว่าอะไรหรอกนะ เราเองก็ติดรับตรงแล้ว เพียงแต่เตือนว่าจะเข้ามหาลัย

ทั้งทีหน่ะ ทำให้พ่อแม่ เพื่อนๆๆภาคภูมิใจหน่อย แล้วอีกอย่างถ้าคุณได้เข้าในคณะที่คุณหวังด้วยคะแนนที่

มันไม่ใช่ของคุณ แล้วคุณจะภูมิใจรึเปล่า คุณจะเรียนจบมั๊ยในเมื่อคนรอบข้างเค้าเก่งกันทั้งนั้น เพราะเค้า

ได้เข้ามาด้วยความสามารถของเค้าเอง

นี่อะไร....ออกมาจากห้องสอบยังมาพูดด้วยความภาคภูมิใจอีกว่า "กูได้คีย์"

พูดตรงๆๆนะ มันเป็นเรื่องที่ไม่สมควรเอามาพูดเลย มันไม่ใช่เรื่องน่าภูมิใจเลย

มันจะทำให้คนอื่นเค้ามองเราในแง่ลบมากกว่า

ยังไงก็ขอเตือนว่า อย่าทำอีก

ยังเหลือการสอบอีก คือ A-NET หวังว่าคนที่ทำผิดพลาดไปแล้วคงจะกลับตัวกลับใจ มาพึ่งตัวเอง

สุดท้ายนี้ก็ขอให้เพื่อนๆๆทุกคนที่ทำดีอยู่แล้ว จงประสบความสำเร็จ ได้เรียนในคณะที่ตนเองมุ่งหวัง

............................................
Nadanai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 16:49  

อุปกรณ์ลอกข้อสอบ O-Net เหอะๆ ดังเลยค่ายนี้-*-
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 18:12  

โฮะๆ ตอนแรกก็คิดอยุเหมือนกานแหละ

ไม่คิดว่่าจะมีคนทำจิงๆ
chavas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซง ONET ลอกกันกระจาย เซงๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:18  

เซง ONET ลอกกันกระจาย เซงๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1040261

อุตส่าคำนวณคะแนนไว้ แล้วจะทำให้ถึงเป้า ให้ทุกวิชา 70 แล้ว ANET เยอะๆหน่อย

ผมต้องมาแพ้กับคนที่ลอก
ความหวังในการเข้ามหาลัยในฝันหายไปทุกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 13:57  

มันเป็นเรื่องปกติครับ ค้าขายยังต้องมีการรวมกลุ่มกันเลย

จริงๆ การสอบน่าจะปรับปรุงใหม่ ให้ข้อสอบชุดเดียวทำได้เป็นกลุ่ม กลุ่มหนึ่งอาจจะ 3 คนก็ได้

เพราะในชีวิตจริงเราแทบไม่มีโอกาสได้ใช้ความสามารถของตัวเองคนเดียวเลย อยู่ร่วมกันสามัคคีเท่านั้นจึงอยู่รอด

ทำใจเถอะครับ เพราะว่ามนุษย์เป็นสัตว์สังคม อยู่รอดได้ด้วยการอยู่เป็นกลุ่ม ไม่มีใครที่เก่งได้คนเดียว และความเก่งเพียงผู้เดียวก็ใช้จริงในชีวิตไม่ได้

และถ้าอยากคุมการสอบให้เข้มข้น จำเป็นจะต้องลดเวลาในการทำลงครับ เพราะส่วนใหญ่ 90% ที่ออกช้า คือรอได้ยินเพื่อนนอกห้องคุยกัน หรือรออาจารย์เผลอแล้วลอก ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับวิชาด้วยครับ คณิตศาสตร์ควรให้เวลามากขึ้น เพราะพวกออกเร็วคือพวกกามั่ว ไม่มีผลในการพิมพ์โพยมาส่งให้เพื่อนครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้นทุกคนก็อยากได้มหาวิทยาลัยดีๆครับ ลองคิดดูครับ ถ้าคุณไม่ได้อ่านหนังสือมา คุณเองก็ต้องเอาตัวรวดเหมือนกัน ถึงเวลาจริงๆ การจะกามั่วมันลำบากใจแค่ไหน คงจะรู้กันดี ในโลกของการศึกษา ยังมีกฎระเบียบในการป้องกันคนทุจริตในการสอบ ให้พวกคนสุจริตได้มีที่นั่ง แต่ในชีวิตจริงที่ทุกสิ่งมันวัดกันด้วยเงิน ไม่ได้วัดด้วยคะแนน คุณจะอยู่รอดไหม คนที่ออกมาว่าเพื่อนอะครับ

ผมอยากจะบอกว่าผมไม่ได้สนับสนุนคนลอกหรือคนทุจริตครับ แต่อยากจะบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติ การป้องกัน แน่นอน ควรทำให้ดีที่สุด ในขณะเดียวกัน คนที่อยากทำข้อสอบอย่างสุจริตก็ควรจะเตรียมตัวมาอย่างดีที่สุด ไม่ควรมาต่อว่าเพื่อนๆ แล้วบอกว่าตัวเองได้แค่ไหนแค่นั้นก็พอใจ แสดงว่าตัวเองก็ยังเตรียมตัวมาไม่ดีพอ ไม่ต้องโทษใครเลยจะดีที่สุดครับ Very Happy
เด็กกระจอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 16:31  

เดี๋ยวก็เด้ง......รีไทร์ออกมาเหมือนเดิม
เรียนเองสอบตกเห็นๆ เด็กเป--รต
G.HRC
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 19:40  

ถ้าสั่งเลิกขายนี่จะเกิดไรขึ้นหว่า Laughing
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 23:33  

สั่งเลิกขายงี้มันก้อแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนะครับ - -

ไอนาฬิกามือถือจิงๆมันมีมาตั้งนานแล้ว หลายรุ่นด้วย

สมมติมียางลบที่ถอดแล้วใส่โพยได้ จะไปสั่งเลิกเขาผลิตมันก้อกระไรอยู่

ผมเคยเห็นคนเอาไม้บรรทัดถอกประกอบได้ มันเป้นสองชิ้น ถ้าสไลด์ออกก็เป็นอีกชิ้นนึง พอเขาสไลด์ออกมา โพยเพียบเลย
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 05:26  

ผมว่าน่าจะจัดส่งเข้าประกวดนักเรียนประดิษฐ์อุปกรณ์การโกงข้อสอบโอลิปิคได้เลยนะครับ

ปล.นร.ไทยเป็นแชมป์ชัว Very Happy << แค่ขำๆเน้อ
hago
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 09:44  

มือถือยี่ห้อนี้ ดังงงง

ดังกระจายเลย

ต่อไปนี้ ครูอาจารย์

ผู้คุมสอบ ก็จะเก่งในเรื่องของเครื่องมือสื่อสารม๊ากกกก

เพราะไม่งั้นตามเด็กไม่ทัน

แย่จริงๆ ... แล้วเรา ก็ยิ่งแต่โง่ๆ อยู่ด้วย

อ่านอ้วกแตก ทำไปแทบตาย พวกทุจริต ได้เข้าเรียนมหาลัยหมด

แย่ๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 11:49  

โธ่ๆๆๆ....ตอนแรกว่าจะหามาใช้ จะได้เท่ๆ แบบว่าคนไม่ค่อยรู้จัก...ที่นี้รู้จักกันทั้งประเทศซะแล้ว (ก็เล่นหน้า 1 ไทยรัฐ) หมดเท่ไปเยอะ
เรื่องลอกข้อสอบ...อย่าไปเสียใจ เสียความรู้สึกอะไรเลยครับ มันมีมาตั้งแต่ มนุษย์ชาติ เริ่มมีการสอบกันแล้ว ถ้าคิดในแง่ดี (มันมีด้วยเหรอ) ก็ถือว่า คนที่คิดทุจริตในการสอบ มันมีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ เท่ากับว่า มันก็ไม่ได้โง่ไปซะทีเดียว.....แค่ไม่รู้จักผิด-ชอบ-ชั่ว-ดี แค่นั้น (แค่น้นก็ชีวิตก็ล่มจมแล้ว)
เรื่องการสอบ ต่อไปก็ห้ามเอานาฬิกาเข้าห้องสอบ...ก็น่าจะเปลี่ยนเป็น นาฬิกาทราย ตั้งหน้าห้องทุกห้อง..หมดเรื่อง อุปกรณ์การสอบทุกอย่างก็เตรียมให้นักเรียนซะ ไม่ต้องให้นำอุปกรณ์อะไรส่วนตัวเข้าห้องสอบเลย (ที่นี้มันก็จะต้องเขียนไว้ตาม ปกเสื้อ ซับในกระโปรง ขอบกางเกงใน....แล้วเวลาจะเอาออกมาดูก็ลำบากขึ้นอีกนิด..ฮะๆๆๆ)
เออ..ไม่ได้พูดเรื่องโทรศัพท์เลย..แฮะๆ เอาเป็นว่ายังสนใจอยู่ ใครช่วยเอามารีวิวหน่อยซิครับ รับสัญญาณดีไหม (ถ้าจะดี...โดยเฉพาะที่จุฬา) แบตใช้ได้ 1 วันไหม รับ sms ไทยได้หรือยัง ฯลฯ
P'POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : P'POP
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 19:32  

ออกข่าวด้วยเนาะ

จะว่าไปแล้ว จะโทษเทคโนโลยีก็ไม่ได้เนาะคับ มันขึ้นอยู่กับบุคคลที่ใช้น่ะ Laughing

จริงม่ะคับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 21:46  

เห็นหรือไม่ ในการติและชมนั้นคนส่วนใหญ่ต่างก็ติว่าไม่ดี เท่าที่อ่านมาตลอดในหลายๆเรื่อง ก็งงอยู่เหมือนกันว่าคนที่ตินี้มีความรู้มากน้อยแค่ไหน แต่ก็ดีนะในหลายๆส่วนทำให้ได้ความรู้จากท่านที่รู้จริงมาตอบ แต่หลายคนที่ติทุกรุ่นทุกยี่ห้อ Question โดยเฉพาะนอนโชว์หน้าโชว์ตัว งง ส่วนเรื่องนี้เป็นไงติกันนัก แต่ก็มีคนเห็นความดีอยู่ เห็นประโยชน์อยู่ ( แต่ไม่ดีในการกระทำ )
อิทธิชัย วิจิตรกุล
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 01:37  

มีนาฬิกาโทรศัพท์สเปคเดียวกับ phoneone 001มาขายครับ แต่อ่าน/พิมพ์ไทยไม่ได้นะครับ มีสีดำ/ชมพู/ขาว เป็นเครื่องนำเข้านะครับ อุปกรณ์ครบชุด ขาย 6,000-7,000 ต่อเครื่องแล้วแต่จำนวนการสั่ง ติดต่อ 089-5004625
ปล.เป็นสร้อยคอก็มีนะครับ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 09:06  

เว็บนี้ออกทีวีด้วยหงะ เหอๆ
philipp
Year's Star

หัวข้อ : สมหรือไม่
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 13:22  

เพื่อนสาวผมโดนมาแล้ว ที่โรงเรียนสยามบริหารธุรกิจ SBAC โดนตัดคะแนนหารสองทุกรายวิชา แล้วมานั่งร้องไห้บนตักผมเกือบทั้งวัน ต้องลงทะเบียนเรียนซ่อม จากเหตุการณ์นี้อยากให้เป็นอุทาหรณ์นะครับ อย่านำ P001 เข้าห้องสอบนะครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : เพี
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 04:39  

ไม่ชอบเลย
เหมือนลอกเลียนมาจากในกาตูน
ในการ์ตูนยังสวยดูดี กว่าด้วยซ้ำ
ในเรื่อง BEN 10 อ่ะ ใครเคยดูบ้าง
รุ่นนี้ไม่เวอร์ ถอดออกมาจากสายได้ก็จริงแต่ขอไม่ใช้อ่ะ
พูดไม่ถูกอ่ะ คือไม่ชอบไปไม่ไหวจริงๆ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 09:50  

รุ่นนี้เห็นว่ามีคนชอบเอาไปใช้ในทางที่ผิดครับ เช่น แอบถ่ายรูป แอบทำสูตรโกงข้อสอบ

แต่ถ้ามองในทางที่ดีก็จะเหมาะกับคนที่ไม่ชอบพกโทรศัพท์
zezar
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 21:44  

คนมันจะลอก ยังงัยมันก็ต้องหาทางได้

แปลกแหะ ทีเรื่องหาวิธีโกงละ ฉลาดจริงๆ

ทำไมมันไม่เอาความฉลาดมาใช้ในทางที่ถูกต้องมั่งหว่า
siamrock
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : เหอๆ เดินไปไหนเวลาคุยโทรศัพท์ เขาจะว่าบ้าอะดิ 555+
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 17:03  

เหอๆ เดินไปไหนเวลาคุยโทรศัพท์ เขาจะว่าบ้าอะดิ 555+

คุยกับนาฬิกาข้อมือ เหมือนในหนังแปลงร่างต่างๆ ที่ติดต่อสื่อสารกัน

สงสัยคุณพี่ที่ผลิตดูหนังแปลงร่างบ่อย เลยทำออกมาสะงั้น
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 16:11  

ซักอาทิตก่อนมั๊งเห็เนเอามาลดราคาอยู่งานอะไรไม่รุ้ที่อุดร (พอดีไปเยี่ยมญาติเลยแวะไปห้าเจริญศรี) เห็นเอามาขาย 3000 เอง มีชีวพลาสติดเหมือนไม่ใช่ของมือสอง คงไม่ย้อมแมว เพราะ phonone มาเปิดบูธเองเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 11:56  

ในกรุงเทพ รุ่นนี้มีขายที่ไหนบ้าง สอบถามมาหลายที่ ไม่มีขายเลย Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: