Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N96 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 435 / เข้าชม: 1953408
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 15:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัวนี้ ครบเครื่องดีจริงๆ รูปร่างหน้าตาใช้ได้ถูกสเป๊ก ถ้าออกมาซื้อแน่ครับ น่าจะวางขายกลางๆปี N95 ผมคงเก่าพอดี แล้วคงซื้อ N96 ใช้ต่อ ผมเล่นเกมส์ N-gage แล้วติดใจ อิอิ
tar_2800
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:18  

Armakusaking ผู้เขียน:
เข้าเวบมา มือถือ ออกใหม่ หายไปไหนหมด เจ้าตัวรุ่นนี้น่าสนใจมาก สำหรับผู้ที่ติดตามรุ่นมือถือ หรือ ชอบเปลี่ยนมือถือ

ก้ได้เเต่ติดตามละครับ ไม่มีเงินเปลี่ยนหรอก Smile
Luxury19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PPC VS Nokia
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 20:46  

ไม่เถียงเลยครับว่า PPC ทำงานพวก Office ดีมาก
แต่ก็อยากจะบอกว่า ยังไงด้าน Entertainment Nokia ก็ดีกว่า
คุณพ่อใช้ N95 ผมใช้ HTC Touch (ram128) เลยเคยทดลองใช้และรู้ว่ามันดีคนละอย่าง
แต่ PPC ผมรวนบ่อยมากๆค้างบ่อยด้วยประมาณว่า วันสองวัน ต้อง Soft Reset
ทั้งๆที่ลงโปรแกรมช่วยเช่น โปรแกรมกำจัดขยะในเครื่อง ลง Firmware ใหม่

ตอนนี้เลยอยากกลับมาใช้ Nokia แล้วเพราะ Symbian ใหม่ๆสเถียรกว่า Window
และอีกอย่างทั้งเกม ทั้ง โปรแกรม Symbian กินขาดครับมเียอะกว่ามาก(ในขณะนี้)
tar_2800
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: PPC VS Nokia
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:42  

Luxury19 ผู้เขียน:
ไม่เถียงเลยครับว่า PPC ทำงานพวก Office ดีมาก
แต่ก็อยากจะบอกว่า ยังไงด้าน Entertainment Nokia ก็ดีกว่า
คุณพ่อใช้ N95 ผมใช้ HTC Touch (ram128) เลยเคยทดลองใช้และรู้ว่ามันดีคนละอย่าง
แต่ PPC ผมรวนบ่อยมากๆค้างบ่อยด้วยประมาณว่า วันสองวัน ต้อง Soft Reset
ทั้งๆที่ลงโปรแกรมช่วยเช่น โปรแกรมกำจัดขยะในเครื่อง ลง Firmware ใหม่

ตอนนี้เลยอยากกลับมาใช้ Nokia แล้วเพราะ Symbian ใหม่ๆสเถียรกว่า Window
และอีกอย่างทั้งเกม ทั้ง โปรแกรม Symbian กินขาดครับมเียอะกว่ามาก(ในขณะนี้)

มือถือมันก็คือมือถือ เเต่ PDA มัน = คอมพิวเตอร์ย่อมๆ น่ะครับ

ซิมเบี้ยนกินเครื่องน้อยกว่า วินโดว์อยู่เเล้วครับ ไม่ต้องห่วง ^^
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: PPC VS Nokia
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 10:57  

papayatop ผู้เขียน:
Luxury19 ผู้เขียน:

มือถือมันก็คือมือถือ เเต่ PDA มัน = คอมพิวเตอร์ย่อมๆ น่ะครับ

ซิมเบี้ยนกินเครื่องน้อยกว่า วินโดว์อยู่เเล้วครับ ไม่ต้องห่วง ^^

อยู่ที่บุคลิคของการใช้งานมากกว่าคับ

ใช้ ซิมเบี่ยนเพราะว่าต้องการมือถือที่มากกว่ามือถืออย่างเดียว

ไม่ว่าจะเป็นการฟังเพลง เล่นเนต จัดการงานต่าง ๆ บ้าง

เพียงแค่ต้องการบ้างเท่านั้นครับ

แต่ถ้าเป็น WM มันก็จะบอกบุคลิคของมันอยู่แล้ว

เรื่องรวนก็เป็นธรรมดา 3 เวลาหลังอาหารเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว

เรื่อยปกติคับ

Os ทุกตัวมีบุคลิคที่เป็นเฉพาะของมัน

อยู่ที่คนจะสับสนเอามารวมมาเทียบกันมั้ย

Linux เสถียร สวยงามไม่รวนง่าย เน้น En
Symbian อยากให้โทรศัพย์เป็นมากกว่าโทรศัพย์ธรรมดา
WM เน้นงานเอกสาร ตารางนัดหมาย
Palm คล้าย WM แต่ว่ามีเครืองเป็นของตัวเองและออกจะรวนแบบพัง ๆ
BlackBerry เน้นงานทางด้าน Email แบบออนไลด์ตลอดเวลา

แล้วก็มี Os ใหม่ ๆ ที่เค้าพัฒนาอยู่ที่เป็น Os ของค่ายตัวเองด้วย

สรุปว่า ทั้ง 2 ตัวที่เป็นประเดน ทั้งคู่ดีครับ

ไม่งั้นไม่ออก WM 6 จน 7 จะคลอด

และ V9.x 3 edition ขนาดนี้หรอก

Ps : จุ๊ฟ ๆนะ ผิดพลาดอะไร มาแก้กานเร้ววว
ด้เดก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดเ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 19:47  

จะออกมาตอน N95ครบ 1 ปีพอดีเลย
fds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fds
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 20:24  

รู้สึกเหมือนว่าโทรศัพย์ตอนนี้จะเเข่งกันด่านดีไซกันส่วนใหญ่อ่ะ พวกเสป็กไม่ค่อยกระโดดเลย
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: fds
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 23:47  

fds ผู้เขียน:
รู้สึกเหมือนว่าโทรศัพย์ตอนนี้จะเเข่งกันด่านดีไซกันส่วนใหญ่อ่ะ พวกเสป็กไม่ค่อยกระโดดเลย

มันต้องค่อยเป็นค่อยไปมากกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 01:45  

กล้องมี แฟลชแบบ n82 ด้วยเหรอ โอ้วดีเลย กำลังคิดจะเอา n82

เก็บตังต่อเอา n96 เลยดีกว่า

อยากดู TV ระบบดิจิตอลด้วย รู้สึกในไทยก็ของทรูล่ะมั้ง
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 02:01  

Anonymous ผู้เขียน:
กล้องมี แฟลชแบบ n82 ด้วยเหรอ โอ้วดีเลย กำลังคิดจะเอา n82

เก็บตังต่อเอา n96 เลยดีกว่า

อยากดู TV ระบบดิจิตอลด้วย รู้สึกในไทยก็ของทรูล่ะมั้ง

เหมือนจะใช่แต่ไม่ใช่ครับ ที่จริงเป็น LED 2 ตัวครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมไม่ใส่ซีนอนมาให้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 12:49  

อยากรุ้อ่าคับ ระบบ Dual band / Tri Band มานคือไรหรอคับ

แล้วถ้าไปต่างปาเทศที่อเมกา จารุ้ได้ไงว่ามือถือรองรับกันรึเปล่า

คือค่อนข้างความรุ้น้อยอ่าคับ...!?
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 20:57  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:

เหมือนจะใช่แต่ไม่ใช่ครับ ที่จริงเป็น LED 2 ตัวครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมไม่ใส่ซีนอนมาให้เลย

อยากรุ้อ่าคับ ระบบ Dual band / Tri Band มานคือไรหรอคับ

แล้วถ้าไปต่างปาเทศที่อเมกา จารุ้ได้ไงว่ามือถือรองรับกันรึเปล่า

คือค่อนข้างความรุ้น้อยอ่าคับ...!?

เเบตก็ให้มาน้อยนะครับ ซีนอนรับรองสูบหนักเเน่นอน (ก็อะนะ)

รองรับนะครับ GSM
เกพะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 21:33  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:

มันต้องค่อยเป็นค่อยไปมากกว่าครับ

มันไม่ค่อยมีอะไรเด่นชัดอ่ะ กล้องก็ยังติดอยู่ที่5ล้านเหมือนเดิม
ตัวนี้เเทบไม่ค่อยต่างจากN95เลย ต่างอย่างเด่นชัดก็ดีไซนี้เเหละ N78 ก้เหมือนกัน กล้อง3.2มาตั้งเเต่N73เเละ ในN96ที่เเต่งต่างชัดก็เห็นจะเป็นเมมในตัวเครื่องนี้เเหละ

ผมว่าที่วงการโทรศัพย์ช็อตกันก็เพราะไอiPhoneนี้เเหละ
พัพะพำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 21:43  

jedimaster ผู้เขียน:
โคโระๆ ผู้เขียน:
ต่อให้ตายยังไงกรูก็จะไม่ซื้อโทสับมาโชว์คนอื่นหรอก หายก็ไร้ค่า ซื้อมาทำไม
ซื้อไปคนเดียวเหอๆยังไงกรูก็ไม่ซื้อแบรนด์เนม แพงหรอก x phone t500i
ยังดีกว่าด้วยซ้ำ ดูโททัดไม่เสียตังด้วย แบรนด์เนมจีนก็เหอะ ต่างกันตั้ง 15000เเหนะ

n72 ยัง วัสดุ ยังดีกว่า n96 ด้วยซ้ำไป สไลดแล้วก๊องแก๊งๆๆหวะ เดี๋ยวนี้โนเกีย ชอบทำไรล้าหลัง Evil or Very Mad Twisted Evil Evil or Very Mad Laughing

N96 ดูโทรทัศน์ไม่เสียเงินนะครับเข้าใจผิดแล้วครับ เพียงแต่ว่าระบบสัญญาณโทรทัศน์ DVB-H มันเป็นการส่งสัญญาณแบบดิจิตอล ซึ่งบ้านเรายังไม่มีหรอกครับ แต่ในอนาคตข้างหน้าก็ไม่แน่เหมือกันว่าประเทศไทยเราอาจจะนำเอาการส่งสัญญาณโทรทัศน์ในระบบ DVB-H มาใช้ก็ได้นะครับ เพราะฉะนั้นคุณสมบัติในเรื่องนี้ก็คงต้องรอให้เทคโนโลยีเข้ามารองรับก่อนนะครับ

ผมว่าไอดูทีวีนี้รออีกนานเลยครับ 3G ยังไม่มีคนทำเลย ซื้อโทรศัพน์เเพงๆมาเเล้วเค้นใจคับ ทำไรไม่ได้เต็มที่ ไอเนตที่เค้าบอกว่าเร็วๆนี้ก็เหมือนกันครับ ที่โทรศัพย์รับได้สูงสุดเมืองไทยก็ยังใช่ไม่ได้ครับ
ดกหดกห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 21:46  

ที่เมกา ราคาเครื่องราวๆ 580-590 ดอล นี้เเหละครับ ดอลนึงก็33 ราคาก็ราวๆ19140-19470บาท เเต่ผมว่าเข้าไทยเพงกว่านี้เป็มหมื่นครับ
1558635
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 21:49  

http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000420&Logo=Nokia

mlinkเอาขึ้นเว็ปเเล้วนิ
tar_2800
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 22:38  

เกพะ ผู้เขียน:

มันไม่ค่อยมีอะไรเด่นชัดอ่ะ กล้องก็ยังติดอยู่ที่5ล้านเหมือนเดิม
ตัวนี้เเทบไม่ค่อยต่างจากN95เลย ต่างอย่างเด่นชัดก็ดีไซนี้เเหละ N78 ก้เหมือนกัน กล้อง3.2มาตั้งเเต่N73เเละ ในN96ที่เเต่งต่างชัดก็เห็นจะเป็นเมมในตัวเครื่องนี้เเหละ

ผมว่าที่วงการโทรศัพย์ช็อตกันก็เพราะไอiPhoneนี้เเหละ

เล่นออกซะถี่ขนาดนี้ พัฒนากันไม่ค่อยทันครับ ค่อยเป็นค่อยไปดีที่สุดครับ

iphone ก็มีส่วนนะครับ เเต่ยังไง มันก็ต้องมีตัวมาโค่นอยู่ดรครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 17:19  

เห็นป่ะ...ว่าต้องออกรุ่นนี้ เป๊กนี้...ฮึๆๆ ออกได้ออกไป...ผมรอรุ่นดู UBC ฟรีได้นะ 5 5 5

ยังไงรุ่นนี้ก็ดูดีอ่ะ..

ps. อย่าเถียงกันเลย...เราผลิตเองไม่ได้ เขาผลิตออกมาให้ใช้ ก็ดีแล้ว.จะเอาโน้น จะเอานี่..mail ไปบอกเขาดิครับ หรือไม่ก็ไปตั้งบริษัทผลิตเอาเองนะ จะได้ถูกใจ อย่าซีเรียสล่ะ
พี้น้ยะพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 17:41  

เกพะ ผู้เขียน:

เล่นออกซะถี่ขนาดนี้ พัฒนากันไม่ค่อยทันครับ ค่อยเป็นค่อยไปดีที่สุดครับ

iphone ก็มีส่วนนะครับ เเต่ยังไง มันก็ต้องมีตัวมาโค่นอยู่ดรครับ

ผมไม่ได้คิดไรมากหรอครับ ก็เเค่เซ็งเพราะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีไรใหม่ๆให้ฮือฮาเลย
Pabyagorb
Year's Star

จังหวัด: Georgia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 11:52  

ดีไซน์การออกแบบเหมือนกับN81เลย จะรับเข้า-โทรออกต้องรุดฝาขึ้น ตอนนี้ใช้N81อยู่ถ้าไม่ระวังอาจจะโดนบาดมือได้นะ เจ็บไปตั้ง3-4วัน Shocked
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 14:05  

ssru50 ผู้เขียน:
ดีไซน์การออกแบบเหมือนกับN81เลย จะรับเข้า-โทรออกต้องรุดฝาขึ้น ตอนนี้ใช้N81อยู่ถ้าไม่ระวังอาจจะโดนบาดมือได้นะ เจ็บไปตั้ง3-4วัน Shocked

***จะรูดฝาทำไมกดปุ่มรับก็รับได้นี่
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:31  

ssru50 ผู้เขียน:

รูด (สไลด์) ก็ถนัดดีนะครับ เเต่ N81 บางเครื่องก็ฝืด มันก็เอวังประการฉะนี้เเล Very Happy
sri panthong
Year's Star

จังหวัด: bakkok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 23:48  

Larvaz ผู้เขียน:
No-กั๊ก ผู้เขียน:
โนเกียมันหักหลัง ซื้อ n95 มามันดันออกตัว 8g ออกมาเดี๋ยวเหอะ n96 มันจะมี n96-2
ขนาด 32 ออกมาให้เจ็บใจอีก

แต่นี่ตัวเครื่อง 16Gb เมม 8Gb ก็24Gb แล้วนะครับ - - เอาอะไรมากกว่านี้อีกละเนี่ย

ผมใช้N95 เมม 1gb ผมยังใส่เพลงไม่ถึงครึ่งเลย
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 23:29  

คือ เขาไม่ได้ผลิตให้กลุ่มลูกค้าที่ใช้แค่โทรอย่างเดียวหรอกครับ

เขาผลิตให้คนที่เบื่อๆ อยากดูหนังฟังเพลง ใช้เนต ไม่ว่าอยู่บนรถ หรือธุรกิจรัดตัวอย่างงั้น

คุณไม่วุ่นวาย อยู่สบายๆอย่างงั้นก้อใช้เครื่อง 2-3 พันไปเถอะครับ

เหมือนกัน รุ่น 8800 พวกซีรีย์ 8 ก็ว่าคนใช้โง่มั่ง ไม่ฉลาดมั่ง

กลุ่มลูกค้ามันคนละระดับครับ โนเกียต้องการครองทุกกลุ่มลูกค้าไม่ว่าจะเด็ก คนแก่ คนรวย คนไม่รวย ทั้งนั้น นี่คือแผนการตลาด

จะให้ผลิตมาถูกๆ ออพชั่นน้อย คนก้อไม่ซื้อ ผลิตแพงๆ หรูๆครบๆในเครื่องเดียว แพงมากๆ คนก็ไม่ซื้ออีก
hago
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 09:35  

มีเรื่องอยากจะบอกว่า

เมม N95 8GB ของนู๋น่ะ

ใช้ไปได้เกือบครึ่งแล้ว

สงสัยเจ้า N96 คงได้เจอกัน

เพราะคาดว่า ... เมม 8GB สำหรับนู๋ คงไม่พอ - -

((ขนาดใส่แค่เพลง ก่ารูปนะเนี่ย ถ้ามีหนังด้วย รับรองไม่พอแน่ๆ เจ๊เก็บแหลกเลยค่ะ))
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 19:56  

SolBeRrY ผู้เขียน:
มีเรื่องอยากจะบอกว่า

เมม N95 8GB ของนู๋น่ะ

ใช้ไปได้เกือบครึ่งแล้ว

สงสัยเจ้า N96 คงได้เจอกัน

เพราะคาดว่า ... เมม 8GB สำหรับนู๋ คงไม่พอ - -

((ขนาดใส่แค่เพลง ก่ารูปนะเนี่ย ถ้ามีหนังด้วย รับรองไม่พอแน่ๆ เจ๊เก็บแหลกเลยค่ะ))

เค้าเรียกว่า ใช้คุ้มเกินคาด ครับ ก็ดีกว่าซื้อมาเเค่โทรเ้้ข้าออก โชว์
taejedimaster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 23:07  

ผมลองไปdownload nokia map เวอร์ชั่น 2.0 มาลงใน N95 ธรรมดาของผมแล้วครับก็ปรากฎว่าดีกว่าเวอร์ชั่นเดิมเยอะเลย สามารถจับสัญญาณดาวเทียมได้เร็วกว่าเก่ามากประมาณไม่เกิด3-5นาทีก็สามารถต่อกับดาวเทียมได้แล้ว แถมมีสถานที่ใหม่ที่ไม่มีในNokia map เวอร์ชั่นเดิมโชว์อีกด้วยครับ ถ้าใครสนใจสามารถไปdownloadได้ตามlinkนี้นะครับ http://dailymobile.se/2008/02/11/s60v3-application-download-nokia-maps-20-beta/
LacosteLL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 04:53  

ทำสวยออกมาอีกและ เซ้งตั้งแต่N95ตัวเก่าและ ซื้อตอน28,850 อาทิตย์เดียวราคาลง
ราคาลงไม่เท่าไหร่ มี New95เนี่ยดิมานเจ็บใจ แถมเครื่องก็อืดเล่นม่ายเพลินเลยอะ
ถ้าตอนนั้นไม่รีบใช้โทรสับก็ไม่รีบซื้อหลอกกกก อีกอย่างโนเกียเว้ยยยราคาขนาดเนี่ยเปนจอสัมผัสได้แล้วม้างกั๊กอยู่ได้
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 20:52  

taejedimaster ผู้เขียน:
ผมลองไปdownload nokia map เวอร์ชั่น 2.0 มาลงใน N95 ธรรมดาของผมแล้วครับก็ปรากฎว่าดีกว่าเวอร์ชั่นเดิมเยอะเลย สามารถจับสัญญาณดาวเทียมได้เร็วกว่าเก่ามากประมาณไม่เกิด3-5นาทีก็สามารถต่อกับดาวเทียมได้แล้ว แถมมีสถานที่ใหม่ที่ไม่มีในNokia map เวอร์ชั่นเดิมโชว์อีกด้วยครับ ถ้าใครสนใจสามารถไปdownloadได้ตามlinkนี้นะครับ http://dailymobile.se/2008/02/11/s60v3-application-download-nokia-maps-20-beta/

ไอ้ NK รุ่นใหม่ล่าสุด ก็ built in Nokia Map 2.0 เหมือนกัน ดีมากครับ
dekudon1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 17:03  

นะจะให้แบตสัก 1500 มอ. จะได้สแตนด์บายเป็นเดือนเลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 20:06  

dekudon1991 ผู้เขียน:
นะจะให้แบตสัก 1500 มอ. จะได้สแตนด์บายเป็นเดือนเลย

เว่อครับ ถ้าให้ 1500 mAh น่่่่่่่่่่่่่่่่่่่าจะ standby ได้ อาทิตย์นึงสูงสุดครับ
พู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 02:50  

ใครเบื่อn81เอามาขายผมนะครับอยากได้ อิ อิ
083-686-4086 ตัว4Gหรือ8Gก็ได้นะครับลองโทรมาเสนอราคาดูครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: เด
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 20:40  

พู ผู้เขียน:
ใครเบื่อn81เอามาขายผมนะครับอยากได้ อิ อิ
083-686-4086 ตัว4Gหรือ8Gก็ได้นะครับลองโทรมาเสนอราคาดูครับ

มี 2gb แต่จอร้าวนิดนึงตรงมุม สนมั้ยละครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 21:01  

หลังจากดูรีวิวของ n96 และ

เขายังไม่แก้เรื่องเสาอากาศเลยครับ ไม่รุ้จะไว้ที่ก้นทำไม

แล้วลำโพงทำแบบ n82 คืออยูบนนล่าง จับก้อเสียงหายแล้ว อย่างงี้คุยเปิดลำโพงก้อไม่ดัง

ฝาปิดเลนส์ก็ไม่มีเหมือนเดิม

เซนเซอร์วัดแสงหาย (แต่ไม่ค่อยจำเป้นมากเท่าไร)

ดูๆแล้วเหมือนตัวลดต้นทุนยังไงไม่รู้
Mini_N82
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 22:13  

น่าจะจิ้มจอได้น้อ

มาถึงขนาดนี้แล้ว

จะถึง n100 แล้วน้ะ

55+
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 23:02  

หลังจากดูรีวิวของ n96 และ

เขายังไม่แก้เรื่องเสาอากาศเลยครับ ไม่รุ้จะไว้ที่ก้นทำไม

แล้วลำโพงทำแบบ n82 คืออยูบนนล่าง จับก้อเสียงหายแล้ว อย่างงี้คุยเปิดลำโพงก้อไม่ดัง

ฝาปิดเลนส์ก็ไม่มีเหมือนเดิม

เซนเซอร์วัดแสงหาย (แต่ไม่ค่อยจำเป้นมากเท่าไร)

ดูๆแล้วเหมือนตัวลดต้นทุนยังไงไม่รู้

อย่างกะ N81 เสาเสียบตูด
hydeless
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 00:33  

= = ขอตอบบ้าง...ผมใช้ N95 อยุ่นะ แบตฯ950 อะ เราว่าคงพอเพราะ N95 เฟิร์มแวร์ V.21 ประหยัดแบต ใช้พลังงานน้อย ลง แล้ว ใช้ 9.3 ด้วยกินแบตน้อยลง แต่...ถ้า ลอตกั๊ก
แบตฯ 1200 แฟรชซีนอน เพิ่ม เมม ก้อไม่น่าจะ... เอาระบบเซนเซอ มาใช้ก้อไม่แน่ อดใจไว้ เด๋วจะเสียจัยเหมือนตอนซื้อ N95 Crying or Very sad
stayon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้เป็นที่สุด
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 13:09  

ใครรู้บ้างค่ะเมื่อไหร่จะออกวางจำหน่าย อยากได้มากๆ
P-Vut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 13:02  

น่าจะมี VOIP ด้วยจะดีมากเลย Crying or Very sad
PeeZeeD
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 09:40  

จามี 8GB หรือ 16GB มั้ยล่ะเนี่ย
Cud~mIkE
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 08:36  

PeeZeeD ผู้เขียน:
จามี 8GB หรือ 16GB มั้ยล่ะเนี่ย

มีสิ เตรียมตังไว้เลย Very Happy

ความจำเครื่องของ N96 มัน 16 GB อยู่แล้วนะคับ..
และก็เพิ่ม micro SD ได้ด้วย..
Mini_N82
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 21:38  

ถึงขนาดนี้ น่าจะจิ้มได้แล้วน้อ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 23:25  

Mini_N82 ผู้เขียน:
ถึงขนาดนี้ น่าจะจิ้มได้แล้วน้อ

โนเกียทําออกมาเเล้วครับ เเต่ไม่ใช่ Nseries
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 19:43  

มีข่าวลือว่า N96 จะมีการเปลี่ยนแปลงสเปคเครื่องบางอย่างก่อนออกขายจริงราวๆกันยาฯ-ตุลาฯปีนะครับ เท่าที่ได้ยินมาอาจจะเปลี่ยนเป็นแฟลชซีนอนและเพิ่มความจุแบตเตอร์รี่เข้าไป เพื่อให้เกิดความแตกต่างกับ N95 8GB มากกว่าที่เป็นอยู่

ผมว่าหลายๆคนเข้าใจผิดนะ จริงๆแล้ว N96 มันไม่ใช่ตัวที่มาต่อยอดเทคโนโลยีของ N95 นะครับ แต่มันเป็นตัวที่มาแทนที่ N95 ต่างหาก(product life cycle ของ N95 หมดแล้ว N96 จึงเข้ามาทำหน้าที่สานต่อ) ตัวที่จะมาต่อยอดของ N95 จริงๆน่าจะเห็นราวๆปลายปีนี้และออกขายจริงราวๆต้นปีหน้านะครับ

ส่วนมือถือที่เอามาสู้กับ iPhone มีแน่ครับ ภาพหลุดก็มีออกมาแล้ว โนเกียจะทำตลาดด้วยราคาที่ต่ำกว่าด้วยสเปคที่สูงกว่า แต่ในเวลานั้นจริงๆ Apple อาจจะออกตัวที่มาแทน iPhone ด้วยสเปคเพสุดๆก็ได้ ต้องรอดูครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 23:25  

N Series ผู้เขียน:
มีข่าวลือว่า N96 จะมีการเปลี่ยนแปลงสเปคเครื่องบางอย่างก่อนออกขายจริงราวๆกันยาฯ-ตุลาฯปีนะครับ เท่าที่ได้ยินมาอาจจะเปลี่ยนเป็นแฟลชซีนอนและเพิ่มความจุแบตเตอร์รี่เข้าไป เพื่อให้เกิดความแตกต่างกับ N95 8GB มากกว่าที่เป็นอยู่

ผมว่าหลายๆคนเข้าใจผิดนะ จริงๆแล้ว N96 มันไม่ใช่ตัวที่มาต่อยอดเทคโนโลยีของ N95 นะครับ แต่มันเป็นตัวที่มาแทนที่ N95 ต่างหาก(product life cycle ของ N95 หมดแล้ว N96 จึงเข้ามาทำหน้าที่สานต่อ) ตัวที่จะมาต่อยอดของ N95 จริงๆน่าจะเห็นราวๆปลายปีนี้และออกขายจริงราวๆต้นปีหน้านะครับ

ส่วนมือถือที่เอามาสู้กับ iPhone มีแน่ครับ ภาพหลุดก็มีออกมาแล้ว โนเกียจะทำตลาดด้วยราคาที่ต่ำกว่าด้วยสเปคที่สูงกว่า แต่ในเวลานั้นจริงๆ Apple อาจจะออกตัวที่มาแทน iPhone ด้วยสเปคเพสุดๆก็ได้ ต้องรอดูครับ

เทคโนโลยีจริงๆ มันใส่ได้มากกว่านี้นะครับ เเต่ออกมาตอนนี้ เเล้วจะขายอะไรต่อไปล่ะ ?

เเข่งกันก้ดีครับ ผลประโยชน์คือผู้บริโภคเราๆ นี่เเหละ ได้มีตัวเลือกหน่อย
prostreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอ รอ รอ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 19:46  

ใจจริงอยากได้ตัวนี้อ่ะ แต่เด๋วก้ได้จิ้มกันแล้วครับ S60 กำลังจะออก ถ้าเปิดเทอมแล้ว S60 ยังไม่ออก ผมว่าจาถอยตัวนี้ Laughing
prostreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s60
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 19:54  

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/f3uPxep2OIk&hl=en"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/f3uPxep2OIk&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=f3uPxep2OIk

s60 ร้อนๆมาแล้ว :lol:
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : tuiyo
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 17:10  

ชอบน่ะแต่ไม่กล้าไปขอ
ก็พี่แกเล่นเรียกสินสอดซะ -*-
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 16:23  

ดู คลิปยูทบของS60 touch
แล้วอยากได้จังก้อสวยดีนร๊า คล้ายๆไอโฟนเลย
หวังว่าตัวเครื่องคงเล่นได้ลื่นไหลเหมือนในวีดีโอ
ไม่ติดขดนร๊า
เวลาตัวจริง

N96 ก้อน่าสนนะ
แต่ยังมีความรู้สึกว่า
ไม่มีอะไรใหม่ๆที่เห็นแบบ
เด่นชัดอ่า
ก้อเลยยังไม่อยากได้
Organic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 00:05  

อยากได้เหมือนกันครับ

ทุกวันนี้ยังใช้ Nokia 6680 อยู่เลย ใช้ดีมาก ใช้มา จะ 3 ปี ละ

ซื้อมาตั้งแต่มันยัง 19000 อยู่เลย

ตอนนั้น N มีแค่ N70 กะ N90 อยู่เลย

ตอนนี้ Nokia 6680 มือ1 แค่ 5500 เอง จะไปเทินก็ไม่คุ้ม

เสียตรงที่ ลำโพงยังสู้ N มะได้เลย หึหึ

อยากได้เหมือนกันครับ ถ้าซื้อมือถือใหม่ ก็จะซื้อรุ่นนี้แหละ
โหดโดดกบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : /-ภ
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 22:16  

มันมีปุ่มสำหรับฟังเพลงอยุ่แล้วไม่ใช่หรอ ทำไมต้องมีอีกตรงที่สไลลงด้วยอะ แบบนั้นมีไปก็ไม่มีประโยช อะดิ :shock:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 16:01  

แหม ชมกันใหญ่เลย
ก้อมันชอบนิเน่อะอะไรก็ดีไปหมดแหล่ะ ลองเกลียดขึ้นมาหน่อย ต่อให้ดีแค่ไหนก็ไม่มีไปหมดแหล่ะ
อ่านมายังไม่เห็นข้อเสียแฮะ ติกันหน่อยให้เป็นมารยาทก็ดีนา
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 11:10  

อยากได้จอที่ละเอียดเนียนกริป Very Happy

320x480 Very Happy
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:11  

ข้องใจกับหน่วยความจำครับ

มีเยอะ แล้วยังเพิ่มได้อีก
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 22:41  

เปลี่ยนได้ก็ดีนะ + +
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 16:13  

^
^
^
เปลี่ยนน่ะ ดีแล้วครับ เปลี่ยนแฟชลเป็นซีนอนก็ยิ่งดี แต่ไม่ใช่ว่าเปลี่ยนแฟชลแล้วคุณภาพของรูปถ่ายกลับแย่ลงเหมือน N82 ยังไงก็ต้องรอดูต่อไปครับ

ที่อยากให้เปลี่ยนอีกก็คือ อยากให้ให้ปุ่มเล่นเกมแบบ N81 มาด้วย ดีกว่าใช้ปุ่มเล่นเพลงแทน ซึ่งอาจทำให้ฝาเริ่มหลวมได้ เนื่องจากเล็บเกี่ยว
jittipon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว่างขายในวันที่เท่าไรครับ
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 17:53  

N96 จะวางขายในวันที่เท่าไรครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 01:06  

Zebra Cab ผู้เขียน:
^
^
^
เปลี่ยนน่ะ ดีแล้วครับ เปลี่ยนแฟชลเป็นซีนอนก็ยิ่งดี แต่ไม่ใช่ว่าเปลี่ยนแฟชลแล้วคุณภาพของรูปถ่ายกลับแย่ลงเหมือน N82 ยังไงก็ต้องรอดูต่อไปครับ

ที่อยากให้เปลี่ยนอีกก็คือ อยากให้ให้ปุ่มเล่นเกมแบบ N81 มาด้วย ดีกว่าใช้ปุ่มเล่นเพลงแทน ซึ่งอาจทำให้ฝาเริ่มหลวมได้ เนื่องจากเล็บเกี่ยว

เ่อ่อ คุณภาพรูปถ่าย N82 แย่ยังๆงครับ งง
ในตลาดมือถือตอนนี้ N82 คือมือถือติดกล้องที่ถ่ายรูปได้คุณภาพดีที่สุดแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 06:39  

ใช้N82ให้หายเบื่อเลยรอจนกว่าเครื่องนี้จะมาเก็บตังค์รอไปพรางๆก่อนคิดว่าไม่น่าเกิน27000บาทแน่นอนถ้าเทียบกับราคาn95 8gbเพราะโนเกียออกรุ่นใหม่มาฆ่าตัวเองอยู่แล้วรุ่นใหนมาใหม่ก็ราคาแพงเวอร์ซะน่าเกลียดพอร่นเก่าตกรุ่นราคายุบฮวบฮาบเลยแต่ยอมรับรุ่นนี้ว่าออกแบบมาสวยไม่แพ้pdaเลยไม่ต้องพกอะไรเยอะแยะให้ยุ่งยากอีกแล้วมีเครื่องนี้เครื่องเดียวจบ16กิ๊กเพิ่มเมมได้อีกโนตบุ๊กน้อยเลยนะเนี่ยสะใจจริงๆโซนี่ โมโต ซัมซุงเทียบชั้นไม่ติดแน่มาเมื่อไรเอาเมื่อนั้นตั้งน่าตั้งตาคอยขายN95 8gbไปเอาN82มาใช้ถ่ายรูปN82ถ่ายชัดกว่ามากเลยแล้วที่ติN95คือมันหนาไปหน่อยครับ
proluck
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : - -"
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 15:11  

นึกว่าแฟลชซีนอนซะอีก..
แต่ช่างเหอะ..สวย โดน.. คงดีกว่า N95 8GB (รึป่าว - -")
ใต้หวันมาแล้วนี่ - -"
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:22  

ที่ผมบอกว่าเปลี่ยนก็ดีแล้วน่ะ

เดิมผมก็ใช้ N82 ที่เป็น Xenon Flash อยู่แล้ว ก็อยากจะให้เอาลง เพราะไฟแฟลชมันแค่ LED เอง ส่วนเรื่องแบต ตามสเปคมันให้มาแค่ 950mAh คิดว่าไม่พอแน่ๆ เพราะฟีเจอร์หลักๆ อย่าง NK Map หรือ Digital TV (ยังไงก็ไม่ได้ใช้) ก็รับประทานแบตเป็นว่าเล่นแล้วครับ ก็ได้แต่หวังว่าทาง NK จะเพิ่มแบตให้เท่า n95 8g แค่นั้นเอง

แต่เอ เห็นว่า Symbian 9.3 ทานแบตน้อยลงนิครับ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 10:15  

^
^
^

เ่อ่อ คุณภาพรูปถ่าย N82 แย่ยังๆงครับ งง
ในตลาดมือถือตอนนี้ N82 คือมือถือติดกล้องที่ถ่ายรูปได้คุณภาพดีที่สุดแล้วนะครับ

ไม่ได้เป็นที่แฟชลนะครับ ซึ่งแฟชลจะช่วยให้ภาพสว่างขึ้นได้ จึงไม่เป็นปัญหาในการถ่ายภาพในที่มืด แต่เรื่องคุณภาพของภาพถ่าย ถ้าถ่ายในเวลากลางวัน หรือที่มีแสงมาก N95 จะทำได้ดีกว่าครับ สังเกตจากการโหลดไปดูในคอม หรือสังเกตจากขนาดไฟล์ภาพที่ออกมาก็ได้ครับ ซึ่งมักจะเล็กกว่าของ N95 แสดงให้เห็นเรื่องคุณภาพของรูปถ่ายที่ยังไม่ดีเท่าครับ ซึ่งอาจเป็นที่ตัวเลนส์ หรือไม่ก็เซนเซอร์ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 20:35  

ภาพถ่ายน่าจะไม่ชัดเพราะโนเกียใช้เลนส์ คาลไซส์ ที่ห่วยๆ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 16:10  

สวยอ้ะ..กล้องห้าล้านด้วย แต่ที่บอกว่าเลนส์ไม่ดีอ้ะค่ะ จริงๆ หรอ ตอนนี้เราใช้ 6500 slide อ้ะ คาลไซส์เหมือนกันแต่แค่สามล้าน ก้อชัดนะ....
sama221
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ,k
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 16:41  

จะมีขายเมื่อไหร่ แน่ๆ คับ
กำเงินรออยู่
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 18:10  

pp..gz'' ผู้เขียน:
สวยอ้ะ..กล้องห้าล้านด้วย แต่ที่บอกว่าเลนส์ไม่ดีอ้ะค่ะ จริงๆ หรอ ตอนนี้เราใช้ 6500 slide อ้ะ คาลไซส์เหมือนกันแต่แค่สามล้าน ก้อชัดนะ....

ชัดไม่ชัดนั่น มาจาก ....

1. คุณภาพเลนส์ เซนเซอร์ อันนี้ไม่ต้องพูดถึงมากครับ ถ้าไม่ดีตั้งเเต่ตรงนี้ ทุกอย่างจบหมด โดยถ้าใช้เลนส์มียี่ห้อ เช่น Carl Zeiss , Schneider ก็จะดีกว่าเลนส์ทั่วไปเล็กน้อยครับ

2. สภาวะเเสงในขณะนั้น อันนี้ก็สําคัญครับ เพราะเมื่อมันไม่มีแฟลชที่ดี (ยกเว้นรุ่น xenon ทั้งหลาย ) เมื่ออยู่ในที่ๆ เเสงน้อย ภาพถ่ายก็ห่วยเลยครับ ทั้ง noise , สีเพี้ยน , เส้นเขียว ฯลฯ มันก้เกิดจากตรงนี้ทั้งนั้นครับ ( AF ช่วยไม่ได้นะเออ )

3. Autofocus หรือ AF อันนี้มีไว้ก็ดีกว่าไม่มีครับ ซึ่งจะทําให้ถ่ายรูประยะที่ไม่ไกลได้ชัดขึ้นครับ (ไม่ใช่ระยะประชิดล่ะ) หลายคนไม่รู้ด้วยซํ้าว่ากล้องตัวเองมี AF อยู่ด้วย แปลกดีเหมือนกัน

4. คนถ่าย ปัจจัยสําคัญที่จะทําให้รูปชัด-ไม่ชัด ถ้าคนถ่ายรู้หลักการถ่ายภาพ เเละใช้เป็น กล้องมือถือก้จะเหมือนกล้องดิจิตอลในบัดดลครับ เพราะรุ่น top ฟังชั่นอย่างกะกล้องจริงๆ ถ้าถ่ายไม่เป็น ใช้ AF ไม่เป็น เปลี่ยนโหมดไม่ได้ ต่อให้ 12 ล้านพิคเซล ก็งั้นๆ ครับ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ : Re: ,k
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 18:56  

sama221 ผู้เขียน:
จะมีขายเมื่อไหร่ แน่ๆ คับ
กำเงินรออยู่

จะมาประมาณเดือนกันยายนครับ ราคาน่าจะประมาณ 24000
Ghaiven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 13:35  

ราคาเข้าไทยจะปรมาณเท่าไหร่กานนิ

ว่าจะไปเป็นเหยื่อซะหน่อย ... ฮ่าๆ Laughing
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 18:00  

ผู้ประกาศ ผู้เขียน:
^
^
^

ไม่ได้เป็นที่แฟชลนะครับ ซึ่งแฟชลจะช่วยให้ภาพสว่างขึ้นได้ จึงไม่เป็นปัญหาในการถ่ายภาพในที่มืด แต่เรื่องคุณภาพของภาพถ่าย ถ้าถ่ายในเวลากลางวัน หรือที่มีแสงมาก N95 จะทำได้ดีกว่าครับ สังเกตจากการโหลดไปดูในคอม หรือสังเกตจากขนาดไฟล์ภาพที่ออกมาก็ได้ครับ ซึ่งมักจะเล็กกว่าของ N95 แสดงให้เห็นเรื่องคุณภาพของรูปถ่ายที่ยังไม่ดีเท่าครับ ซึ่งอาจเป็นที่ตัวเลนส์ หรือไม่ก็เซนเซอร์ครับ

ขนาดของไฟล์ไม่เกี่ยวกับคุณภาพของภาพถ่ายนะครับ N82 กับ N95 ใช้ module กล้องคนละตัวกันนะครับผม

ลองดูภาพข้างล่างนี้นะคับ ภาพซ้ายถ่ายโดย N95 ส่วนภาพทางขวาถ่ายโดย N82 ถ่ายในที่สภาพแสดงเดียวกันหมดทุกอย่าง

หรือว่าลองดู Macro Shot ของ N82 สามารถแสดงรายละเอียดได้ดีกว่า N95 ครับ

หรือว่าจะลองดู White Balance ของ N82 ก็เที่ยงตรงมากกว่า N95

รูปสุดท้ายนี่ลองดูความแตกต่างระหว่างแฟลชของ N95 และ N82 นะครับ

ผมว่าเรื่องกล้องนี่ยังไงๆ N82 ก็กิน N95 ครับ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 21:25  

ที่เค้าว่าๆ N82 ถ่ายภาพยังสู้ N95 ไม่ได้
คงเป็น N82 ที่เพิ่งเปิดตัวใหม่ๆ แต่ปัจจุบัน ผมว่า N82+FW ตัวใหม่ ภาพน่าจะดีกว่านะ
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:36  

เท่ดีเน๊อะ

ออกมา Design ไม่ค่อยหนีกันเท่าไหร่เลย

-*-
Ghaiven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 02:04  

ตอนนี้ผมใช้ N81 8Gb อยู่...ว่าจะเปลี่ยนเปง N96

แต่ตรวจสอบฟังก์ชั่นแล้ว...

ต่างจาก N81 แค่.. กล้อง GPS กะ TV ( มะได้ใช้หรอกมั๊ง )

นอกนั้นมีอะไรเหนือกว่า N81 อีกมั้ยครับ

ถ้าเยอะกว่านี้ ผมอาจจะเปลี่ยนใจ ไปสมัครสาวก N96

ยอมเปงเหยื่อออ!!! ....

( แต่กลัวโดนหักหลัง ... N96 ??? Nokia ขี้ทรยศสุดๆ แต่ก้อยอมเพราะรัก.. Very Happy )
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 03:47  

ใช้มือถือที่เป็นตัวของคุณดีกว่าครับ เอาเงิน 25,xxx เอาส่วนนึงไปซื้อมือถือราคาประหยัดแล้วอีส่วนนึงซื้อโน๊ตบุ๊กดีกว่าครับ(ความคิดเห็นผมครับ)
Laruku_sama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 03:47  

เอ่อ...เราขอแสดงความคิดเห็นอะไรนิดนึงนะคะ

แบบว่าไม่เข้าใจว่าทำไมคนถึงชอบเอาโนเกียไปเทียบกะไอโฟน หรือบอกว่าจะมีโทรศัพท์อะไรที่จะมาเทียบกะไอโฟนได้บ้าง เรารู้สึกว่า ไอโฟนเนี่ย มันเทพตรงไหน และทำไมโนเกียหรือโทรศัพท์รุ่นอื่นๆถึงเทียบไม่ได้ ในความคิดเราโนเกียยังดีกว่าไอโฟนอีกนะ

โอเค ไม่ขอเถียงว่าวัสดุหรือรูปร่างหน้าตาไอโฟนมันสวยงามกว่าจิงๆ อีกทั้งยังมีระบบ multi touch ตะแคงจอได้ หรือการทำงานของเครื่องเร็ว มีลูกเล่นใหม่ๆให้เราได้เห่อกัน แต่...

-ไอโฟน ไม่มี Bluetooth (ซึ่งเราว่ามันจำเป็นมากๆเวลาส่งพวกเพลงให้เครื่องอื่นๆ)
-กล้องแค่ 2 ล้าน ในขณะที่โนเกียออกมา 5 ล้านแล้ว
-ไม่มี flash ไม่มี zoom ไม่มีปรับแต่งหรือลูกเล่นใดๆทั้งสิ้น ส่วนคุณภาพรูปนั้นโนเกียดีกว่าเยอะ
-ถ่ายวีดีโอไม่ได้
-เสียงที่ออกจากลำโพงนั้นค่อนข้างแย่ คือโนเกียบางอันก้อว่าแย่แล้ว แต่เราว่าอันนี้แย่กว่านะ
อันนี้ที่พูดมาบางอันอาจจะมีโปรแกรมเสริมออกมาแล้ว แต่ก้อถือว่าไม่ใช่ของ original อยู่ดี
และเราเห็นเพื่อนใช้มายังไม่ถึงสองเดือนเลย เครื่องแฮงค์ซะแล้ว หน้าจอติดๆดับๆซะงั้น

เราว่าจุดบกพร่องมันก็มีเยอะนะ แต่ทำไมถึงบอกว่ามันเทพ และคิดว่าโนเกียห่วย? แต่ถ้าในอนาคต apple สามารถแก้ไขข้อบกพร่องส่วนนี้ได้ จะขอยอมรับเลยว่า พระเจ้าจอร์จ มันยอดมากกกกกกก!!!

แล้วขอออกตัวไว้ก่อนนะคะว่า เราไม่ใช่สาวกโนเกีย และไม่ได้ตั้งใจจะโจมตีค่ายใด แต่เห็นมาหลายที่ หลายกระทู้ของโนเกียแล้วค่ะ ชอบเอาโนเกียไปเทียบกะไอโฟน ซึ่งเราว่าทั้งสองยี่ห้อมันก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปอยู่แล้ว หรืออาจจะมีค่ายอื่นดีกว่าสองอันนี้ก็ได้ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลค่ะ...

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความเห็นข้างบน ถูกต้องที่สุด
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 05:49  

IPhone มันก็แค่สวยน่าสัมผัส น่าหลงไหล แต่ทำไมค่ายอื่นๆ ต้องมาทำเลียนแบบไอโฟนด้วย
ทั้งๆ ที่ Nokia ดีกว่ามากมาย ย้ำ มากมาย ลองนึกว่าถ้า IPhone ไม่มี Touch มันจะมีดีอะไร
ก็ไม่ต่างกับ รุ่นของโนเกียที่ราคา 5-6 พันหรอก จริงมะ เพราะ IPhoneมันได้แค่กระแส IPOD
กับ MaC มาเพื่อสร้างภาพ กับ กระแสความนิยมของวัยรุ่น และรูปลักษณ์ แค่นั้นเอง
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 11:29  

ผมว่าใครจะเล่น wifi ใช้ n81 ก้อพอแล้วมั้งครับ ไม่แพงด้วย

ถ้าเอากล้องดีๆ ก็ n82

n96 เหมือน n95 เน้นเกมแค่นั้นเอง

แต่ซิมเบี้ยนยังไงก็ไม่ยืดหยุ่นเท่าวินโดว์หรอกครับ
ActionBeam
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 01:27  

ผมว่าใครจะเล่น wifi ใช้ n81 ก้อพอแล้วมั้งครับ ไม่แพงด้วย

ถ้าเอากล้องดีๆ ก็ n82

n96 เหมือน n95 เน้นเกมแค่นั้นเอง

แต่ซิมเบี้ยนยังไงก็ไม่ยืดหยุ่นเท่าวินโดว์หรอกครับ

ถ้าเอามาเล่นwifiใช้E51ไม่ดีกว่าเหรอครับราคาถูกกว่าด้วยเครื่องแข็งแรงดีแต่หน้าจอเล็กไม่นิด Very Happy
อิอิอิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 18:04  

อิอิ เบื่อเเล้วโนเกีย ซื้อ n 81 มา กะเล่นเกม n 95 ก้เล่นของ n 81 ได้ ตกลง n serie คือ n gage ทั้งหมดเพราะเล่นเกมของ เอน 81 ได้ อยากได้เเบบ เล่นได้เฉพาะ n 81 อันอื่นเล่นไม่ได้ 55+ เลิกเเล้วโนเกีย่วนตัวตอนนี้ไม่ค่อยชอบ เมื่อก่อนชอบ ตอนนี้ HTC TOUCH CRUISE สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เล่นเกมมมมมมมมมมม cpu เเรงงงงงงงงง เขียนโปรเเกรม ภาษา c c+ c++ 55+ เล่นเกม play one สุดยอดดดดดดดเล่นเนต โหลดเพลงผ่านเนตตตตตตต สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สรุป ผมคิดว่า wm mobile ต่อให้ผ่านไปกี่ปี ดูเเล้วก็ไม่ตกยุค window ก็มีคนอัพให้เรื่อยๆ ดีไซ ไม่ต้องสนใจ เเค่บอกคนอื่น ของเรา วินโด้โฒบาย คนอื่นก็ อู้เเล้ว 55+
Nseries_N82
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ : N96
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 22:16  

คุณสมบัติโดยรวม N95 ก้อน่าจะพอๆกัน นะ รูปทรงคล้าย N81 จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รูปโชว์
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 12:01  

ไม่ทราบว่า เวลาโทรเข้ามา รูปที่โชว์มีขนาดใหญ่หรือเล็กคะ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รูปโชว์
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 11:14  

ไม่ทราบว่า เวลาโทรเข้ามา รูปที่โชว์มีขนาดใหญ่หรือเล็กคะ

เต็มจอแล้วครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่มเติ่มแต่อย่างใด
-InLove-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 23:23  

เหมือน n81 เจงๆ แถมปุ่ม โทร - วางยังเปลี่ยนด้วย แจ่มๆ - -*
แต่หวังว่ามันจะไม่เอาเสาสัญญานไว้ข้างล่างเหมือน n81นะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 21:26  

เลนส์ Carl Zeiss กับเลนส์ Schneider Kreuznach อะไรชัดกว่าคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 21:09  

N96 เปิดตัวเกือบ 3 หมื่นเเน่ะ (700 กว่ายูโร) เก็บตังได้เลยครับ Very Happy
Kwang_SuZa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 23:34  

มือถือใช้เอาที่จำเป็นดีกว่าค่ะ อย่าใช้เงินให้ฟุ่มเฟื่อยมากเลย ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ ซื้อเท่าที่เราจะซื้อได้ดีกว่า ใช้ว่าคุนซื่อเครื่องมา 30000 บาท คุนใช้ฟังชั่นในเครื่องคุ้มไหมค่ะ อย่าดูแต่รูปลักษณ์ภายนอกเลย เอาเท่าที่เราใช้จริงๆๆๆ ดีกว่า พอหายมาแล้วคุนจะเสียดาย หรือซื้อมาม่คุ้มเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 11:24  

แพงเกินอ่ะ แถมไม่ใช่จอทัชสกีนด้วย
Em0nZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 22:35  

อยากรู้ ถ้า ระหว่าง N95 8G กับ N96 2G เป็นคุณ จะเลือก เเบบไหนอ่าครับ

ป.ล ขอ จิงๆนะครับ เเนะนำที
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 00:18  

Em0nZ ผู้เขียน:
อยากรู้ ถ้า ระหว่าง N95 8G กับ N96 2G เป็นคุณ จะเลือก เเบบไหนอ่าครับ

ป.ล ขอ จิงๆนะครับ เเนะนำที

N96 ที่เเบตมากกว่านี้ ให้มาไม่ถึง 1000 แปบเดียวก็หมด Neutral
Em0nZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 09:40  

คือ อยากรู้ว่า รุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะ ถ้าจะเลือก เอารุ่นไหนดีอ่าครับ N95 8G มีกล้องหน้า ดูทีวีไม่ได้/ N96 2G ไม่มีกล้องหน้า ดูทีวีได้
dkf;ad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 13:56  

N96 16gb ไม่ใช่หรอ
dkfss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 13:58  

กล้องตัวที่สอง VGA รองรับ Video Call สนทนาแบบเห็นภาพ ก็มีนะครับ
เหอ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบื่อ nokia
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 02:01  

เบื่อ มาก ถอย n81 มา ยังไม่ทัน รัย ก็เอา n81 ไป เพิ่ม option ใหม่ ๆ ล่ะ ออกมาเป็น n96
โคตร แอบเสียดาย เงิน รู้งี้ เก็บต่อ ก็ได้ n96 ล่ะ

โห โคตร เช็ง . . . Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 14:37  

ชอบมากเลย
phonecatalog.blogspot.com
samanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาอะยัง ขายที่ไหน
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 20:57  

มีขายในไทยอ่ะยัง ค่ะ
Beowolf 24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : _
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 15:07  

ความรู้สึกเดิมๆ รูปแบบเดิมๆ ไม่เคยเปลี่ยนเกียร์ = โนเกีย THUMB DOWN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 02:46  

เคยใช้เอ็น73 มีโปรแกรมตัดเพลงด้วย

อยากรู้ว่ารุ่นหลังๆจากเอ็น73มีรุ่นไหน

ที่มีโปรแกรมนี้บ้าง แล้วตัวนี้มีหรือป่าว

ผมว่ามันสะดวกดีนะ พอขายไปแล้ว

เปลี่ยนใช้รุ่นอื่นดันไม่มีโปรแกรมนี้

เลยต้องใช้Nero wave editer ตัดในคอม

เบื่อตอนบีบไฟล์น่ะ
ดอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 23:14  

ดีมั๊กๆอ้ะ
วันนี้เพิ่งได้ พ่อไปซื้อมาให้จากสิงคโปร์
ได้ฤกษ์เปลี่ยนล้ะ ใช้
N90-1 >> N93i >> และตอนนี้ N96
ขอการันตีค๊าบว่า
N-Series 9 เค้าดีจริงๆน้า
ไม่ผิดหวังสักเครื่องเลย

Smile
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 22:10  

จุดเด่นของรุ่นนี้คือหน่วยความจำครับ เพราะกินจุที่สุดใน nokia เลย

แต่ได้ข้อมูลจากคนในบอร์ดว่า ลำโพงสู้ N81 ไม่ได้เลย (ไม่ยืนยัน) เพราะเพื่อนเขาเคยเล่นแล้วเล่าให้เขาฟังก่อนที่เขาจะนำมาบอกต่อ ซึ่งถ้าหากว่าจริงก็น่าข้องใจอยู่เหมือนกัน ทั้งๆ ที่เป็นรุ่นต่อยอดของ N81 แท้ๆ แต่ก็ดีนะ กั๊กสักอย่างเปิดโอกาสให้ N81 ได้มีส่วนติดท็อปบ้างในเรื่องเสียงก็ดี
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 11:18  

ผมอยากรู้ว่า S40 กะ S60 มันมี รุ่นอะไรบางอะคับ ใดรรู้ช้วยบอกที่คับ sura_jza@hotmail.com หรือแอดมาบอกผมหน่อยคับ
Bee-Yo-Yo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 09:49  

คล้าย N81+N95 เลย

สวยๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: