Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 318 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 206 / เข้าชม: 723385
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อะไรกัน
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 23:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

yuppiekabb ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
---- บลูทูธ -----

ส่งได้ทั้ง เพลง ทั้งภาพ ทุกอย่างคับ

ลองมาแล้วกับมือ

อืมคือว่าตอนลองที่ร้านมันหาส่งบลูธูทไม่เจอมีแต่โปรไฟล์บลูธูท เลยคิดว่ามีแต่A2DPหายังไงๆก้อไม่เจอคนขายเอากล่องมามันก้อไม่มีบอกว่าเป็นดาต้าและก็บอกผมว่าไม่รู้ ก้อลองอย่างเดียว งมอยู่ตั้งนานไล่สุดๆ เข้าไปเกือบหมดทุกfnที่มี ถ่ายรูปแล้วก็ไม่เห็นมีให้ส่งต่อ เข้าไปในจัดการไฟล์ก้อไม่มีให้ส่งไล่ไปจนเหนื่อย เรื่องรับข้อมูลผมไม่รู้ที่ผมพยายามคือพยายามส่งข้อมูล สงสัยคงจะตาบอดแน่เลยเราที่หาไม่เจอ เห็นมีคนบอกว่าได้ก็ดีใจ(เพราะผมเองก้อสนใจพอดีโทรศัพท์แทนเครื่องเพิ่งหาย) เลยไปลองอีกครั้งที่โลตัสมาเมื่อวันอาทิตย์มันก้อไม่มี สงสัยอยู่อย่างเดียวคือมันจะเกี่ยวกับที่ผมไม่ได้ใส่ซิมกับเมมในตัวเครื่องรึเปล่า รู้สึกแย่เป็นมันการการให้ข้อมูลผิดๆต้องขอโทษพี่น้องด้วย แต่รู้สึกแย่ที่กว่าที่ตัวเองไปลองมากับมือ ใช้โทรศัพท์มาก้อไม่น้อยเปลี่ยนก็บ่อย (ปกติไม่ค่อยวนเวียนมายุ่งกับไอโมบายจะมีก้อ310 กับ602 ที่เคยใช้นานมาแล้ว) เรียนก็เรียนมาไม่พ้นกับทางด้านเทคโนโลยีเหล่านี้ไม่พ้นกันเท่าไหร่ ใช่ว่าจะเก่งแต่ก้อคงไม่โง่หรอก แต่คุณรู้หรือไม่ว่าทำไมผมถึงต้องเสียเวลางานการกมานั่งพิมในกระทู้ยาวๆอย่างนี้ก็อเพราะว่า พออ่านในฟอรั่มแล้วมันรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเหมือนพวกเด็กที่ชอบคุยโม้ หรือเอาข้อมูลมาmakeขึ้นมา ท่านทั้งหลายอาจรู้ดีว่าการที่การที่ผู้บริโภคนั้นจำเป็นต้องใช้วิจารณญาณอย่างมากในการ ศึกษาและรับรู้ข้อมูลต่างๆจากทางหลายด้านผมก้อเป็นหนึ่งในนั้น เพราะในแต่ละด้านอาจให้ผลไม่สอดคล้องกันขนาดตอนไปลองที่ร้านคนขายยังไม่สามารถให้คำตอบได้เลยว่ามันมีไฟลทโหมดหรือไม่ปรับอีคควอแบบคัสตอมได้หรือไม่ ทั้งนี้การที่จะรู้ได้ต้องอาศัยการทดลองศึกษาข้อมูล และในกรณีข้อมูลจากทางเวปไซต์ก้อเช่นเดวกันมีหลายกรณีที่มีการให้ข้อมูลผิดแปลกไปจากข้อเท็จจริงซึ่งผมจะพิจรณาข้อมูลที่ได้จากเวปไซตืเป็นพิเศษ ขนาดse ที่ออกมาใหม่ๆ ตะกุล C รุ่นนึงที่มีการให้ข้อมูลทางด้านแฟลช ซีนอล ไม่ถูกต้อง และในimobile 609ที่ตอนแรกทุกคนเชื่อว่าบลูธูทส่งข้อมูลได้แต่ก็ไม่ได้ มาส่งได้ในรุ่น609i รวมถึงอีกหลายๆรุ่นที่ข้อมูลผิดเพี้ยน ดังนั้นผมจึงขอยืนยันว่าลองเล่นแล้วมันหาไม่เจอ จึงเกิดคำถามในหัวผมมากมาย และที่ตอบไปก้อไม่ใช่ตอบแบบมั่วๆ มันอาจจะเป็นการที่ผิดพลาดของตัวผมเอง หรือจากเรื่องอื่นๆก็ไม่ทราบ ไม่เป็นไรมันจะส่งได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ถ้าได้ก้อถือว่าเป็นโชคดีของผู้ใช้ครับและ ก็จะไม่ยุ่งยากกับการตอบคำถามใดๆที่รู้เกี่ยวกับรุ้นนี้อีกแล้วครับ แต่สิ่งที่ค้างคาใจอยากให้ผู้รู้ทั้งหลายช่วยชี้นำให้ความกระจ่างให้แก่ผู้โง่เขลาคนนี้ทีว่ามันส่งยังไง อยากทราบ PATH~หรือวิธีในการเข้าเมนูการส่งแบบละเอียดหรือจะ capture หรือ ถ่ายรูปมาเลยก้อดีครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายผมจะได้หายค้างคาใจซักทีเน้อ Neutral

ตกลงส่งบลูทูธได้ยังครับเอาใจช่วย อิอิ ไม่มีใครผิดครับ การแลกเปลี่ยนข้อมูลความรุ้ บางทีทำให้ได้มุมมองหรือข้อมูลใหม่ๆปัญหาใหม่ๆ ให้ได้รับรุ้กันครับ ยังไงก็โพสต่อนะครับ เราชาวไอโมบายเหมือนกันครับ อ้อ มาโพสเรื่องตัวเครื่อง ทีครับไหนๆก็ใช้อยุ่ อิอิ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 14:00  

theerapat ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าส่วนไหนที่เโลหะ เพราะไปดูมาที่ศูนย์ซีคอน พนักงานบอกว่าเป็นพลาสติก
และเคาะให้ดูด้วย ก็เลยไม่ซื้อ เข้าข่ายหลอกล้วงผู้บริโภคหรือโฆษณาเกินจริงหรือเปล่า
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

ขออุญาติตอบ

เรื่อง: body i-m318

Bodyด้านหน้า จะเคลือบด้วยแมกนีเซียม
Bodyด้านหลัง จะเคลือบด้วยอะลูมิเนียม
คุณสมบัติของทั้ง2ชนิด คือมีน้ำหนักเบาและช่วยเพิ่มความแข็งแรงของBody

ขอบคุณที่ใช้ ไอโมบาย
Customer Service
pre-chorus
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 15:03  

คือว่า Bluetooth ของเจ้า 318 นั้น เป็น Bluetooth V1.2 DATA / VOICE / STEREO ผมไปลองของเพื่อนผมน่ะครับ ส่งได้ชัว์ ส่งได้หมด แต่วีดีโอ เป็นไฟรฺ AVI ถ้าจำไม่ผิด ถือว่าดีน่ะครับไฟร์นี้ภาพสวย(แต่ดูความละเอียดกล้องด้วย) จะส่งบลูทูธก็ลองใส่ซิม หรือ ตั้งชื่อ บลูทูธ ใหม่ ในกรณีที่ส่งไม่ได้ (แต่ว่าซิมนี้คิดว่าต้องใส่ครับ) ข้อแนะนำก่อนซื้อ ผมสังเกตุว่า พนักงานขายเขาจะลองให้ดู แต่ความชัว์เราลองให้หมดตรงนั้นเลย เช่น ลองฟังเพลง ลองส่งบลูทูธ เปิดไปดูข้อมูลในเมมโมรี่ หรือลองอะไรต่างๆที่เราคิดว่าจะลอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pre-chorus เมื่อวันที่ 29 Feb 2008 23:07; ทั้งหมด 2 ครั้ง
dek-de
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 15:34  

อ่อของแถมนี้ เมมโมรี่แถมชัวส์ ไม่ให้อย่าซื้อ เผื่อความสบายใจของตัวเองครับ (ถ้าเจอพนักงานพูดจาไม่ดีเดินออกมาเลยน่ะครับ อนึ่งคิดว่า หมกเม็ดสิ้นค้า แถมไม่ครบบางที่ถ้าไม่ถามไม่ให้ และอีกอย่างเราเป็นลูกค้าครับ เลือกตามใจเรา ไม่ซื้อเงินก็ยังอยู่ อย่าไปง้อ )
.............................

เอ่อ ของแถมในกล่องอุปกรณ์ รุ่นนี้ไม่มีการ์ดแน่นอนค่ะ เพราะคอนเทนน์ต่างๆแถมให้ในตัวเครื่อง ไม่ว่าจะเป็นเพลง/มิวสิกวีดีโอ/วอปปเปเปอร์ จากผู้รู้จริงสุดๆๆ

เพราะราคานี้คุ้มค่าแล้วค่ะ เช็คได้ทุกศูนย์ไอโมบายทุกสาขา
amonmon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:27  

ซื้อมาแย้ว 27/2/51 จับอังเปาที่ร้าน ไอ-โมบาย ได้ส่วนลด 3% ใช้บัตรโลตัสรูด ได้ส่วนลด อีก 2% โอเชเยย นะ ถ้าเทียบคุณภาพกะราคา สุดยอดก๊าบ
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีส่งรูปผ่าน Bluetooth
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:30  

Magnetoooooo ผู้เขียน:
วิธีส่งรูปผ่าน Bluetooth
- เข้า จัดการไฟล์
- ตัวเครื่อง
- เข้าไฟล์ Photo
- กด ตัวเลือก
- กด ตั้งเป็น
- เลือก 6. ส่งบลูทูธ
- ค้นหาอุปกรณ์
- จับคู่
- แล้วส่งโลดคร้าบ

เห็นมีคนไปเล่นเขาบอกว่าส่งได้ ตามข้างบนที่บอก แต่ต้องใส่simก่อนถึงจะมองเห็นบลูทูธ
ส่วนคนที่บอกว่า ถามพนักงานว่าเป็นพลาสติกทั้งหรือเปล่าก็ใช่ แต่รู้จิงเปล่าก็ไม้รู้
มันจะประดับด้วยแมกนีเซียมเคลือบเอาไม่เอาทั้งเครื่องเหรก มันก็ราคาก็ต้องสูงขึ้นนะ
nopgtfst
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:31  

i-club ผู้เขียน:

ส่งได้ทั้ง เพลง ทั้งภาพ ทุกอย่างคับ

อืมคือว่าตอนลองที่ร้านมันหาส่งบลูธูทไม่เจอมีแต่โปรไฟล์บลูธูท เลยคิดว่ามีแต่A2DPหายังไงๆก้อไม่เจอคนขายเอากล่องมามันก้อไม่มีบอกว่าเป็นดาต้าและก็บอกผมว่าไม่รู้ ก้อลองอย่างเดียว งมอยู่ตั้งนานไล่สุดๆ เข้าไปเกือบหมดทุกfnที่มี ถ่ายรูปแล้วก็ไม่เห็นมีให้ส่งต่อ เข้าไปในจัดการไฟล์ก้อไม่มีให้ส่งไล่ไปจนเหนื่อย เรื่องรับข้อมูลผมไม่รู้ที่ผมพยายามคือพยายามส่งข้อมูล สงสัยคงจะตาบอดแน่เลยเราที่หาไม่เจอ เห็นมีคนบอกว่าได้ก็ดีใจ(เพราะผมเองก้อสนใจพอดีโทรศัพท์แทนเครื่องเพิ่งหาย) เลยไปลองอีกครั้งที่โลตัสมาเมื่อวันอาทิตย์มันก้อไม่มี สงสัยอยู่อย่างเดียวคือมันจะเกี่ยวกับที่ผมไม่ได้ใส่ซิมกับเมมในตัวเครื่องรึเปล่า รู้สึกแย่เป็นมันการการให้ข้อมูลผิดๆต้องขอโทษพี่น้องด้วย แต่รู้สึกแย่ที่กว่าที่ตัวเองไปลองมากับมือ ใช้โทรศัพท์มาก้อไม่น้อยเปลี่ยนก็บ่อย (ปกติไม่ค่อยวนเวียนมายุ่งกับไอโมบายจะมีก้อ310 กับ602 ที่เคยใช้นานมาแล้ว) เรียนก็เรียนมาไม่พ้นกับทางด้านเทคโนโลยีเหล่านี้ไม่พ้นกันเท่าไหร่ ใช่ว่าจะเก่งแต่ก้อคงไม่โง่หรอก แต่คุณรู้หรือไม่ว่าทำไมผมถึงต้องเสียเวลางานการกมานั่งพิมในกระทู้ยาวๆอย่างนี้ก็อเพราะว่า พออ่านในฟอรั่มแล้วมันรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเหมือนพวกเด็กที่ชอบคุยโม้ หรือเอาข้อมูลมาmakeขึ้นมา ท่านทั้งหลายอาจรู้ดีว่าการที่การที่ผู้บริโภคนั้นจำเป็นต้องใช้วิจารณญาณอย่างมากในการ ศึกษาและรับรู้ข้อมูลต่างๆจากทางหลายด้านผมก้อเป็นหนึ่งในนั้น เพราะในแต่ละด้านอาจให้ผลไม่สอดคล้องกันขนาดตอนไปลองที่ร้านคนขายยังไม่สามารถให้คำตอบได้เลยว่ามันมีไฟลทโหมดหรือไม่ปรับอีคควอแบบคัสตอมได้หรือไม่ ทั้งนี้การที่จะรู้ได้ต้องอาศัยการทดลองศึกษาข้อมูล และในกรณีข้อมูลจากทางเวปไซต์ก้อเช่นเดวกันมีหลายกรณีที่มีการให้ข้อมูลผิดแปลกไปจากข้อเท็จจริงซึ่งผมจะพิจรณาข้อมูลที่ได้จากเวปไซตืเป็นพิเศษ ขนาดse ที่ออกมาใหม่ๆ ตะกุล C รุ่นนึงที่มีการให้ข้อมูลทางด้านแฟลช ซีนอล ไม่ถูกต้อง และในimobile 609ที่ตอนแรกทุกคนเชื่อว่าบลูธูทส่งข้อมูลได้แต่ก็ไม่ได้ มาส่งได้ในรุ่น609i รวมถึงอีกหลายๆรุ่นที่ข้อมูลผิดเพี้ยน ดังนั้นผมจึงขอยืนยันว่าลองเล่นแล้วมันหาไม่เจอ จึงเกิดคำถามในหัวผมมากมาย และที่ตอบไปก้อไม่ใช่ตอบแบบมั่วๆ มันอาจจะเป็นการที่ผิดพลาดของตัวผมเอง หรือจากเรื่องอื่นๆก็ไม่ทราบ ไม่เป็นไรมันจะส่งได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ถ้าได้ก้อถือว่าเป็นโชคดีของผู้ใช้ครับและ ก็จะไม่ยุ่งยากกับการตอบคำถามใดๆที่รู้เกี่ยวกับรุ้นนี้อีกแล้วครับ แต่สิ่งที่ค้างคาใจอยากให้ผู้รู้ทั้งหลายช่วยชี้นำให้ความกระจ่างให้แก่ผู้โง่เขลาคนนี้ทีว่ามันส่งยังไง อยากทราบ PATH~หรือวิธีในการเข้าเมนูการส่งแบบละเอียดหรือจะ capture หรือ ถ่ายรูปมาเลยก้อดีครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลายผมจะได้หายค้างคาใจซักทีเน้อ Neutral

ตกลงส่งบลูทูธได้ยังครับเอาใจช่วย อิอิ ไม่มีใครผิดครับ การแลกเปลี่ยนข้อมูลความรุ้ บางทีทำให้ได้มุมมองหรือข้อมูลใหม่ๆปัญหาใหม่ๆ ให้ได้รับรุ้กันครับ ยังไงก็โพสต่อนะครับ เราชาวไอโมบายเหมือนกันครับ อ้อ มาโพสเรื่องตัวเครื่อง ทีครับไหนๆก็ใช้อยุ่ อิอิ...

มันส่งได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีคนลองแล้ว
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:34  

amonmon ผู้เขียน:
ซื้อมาแย้ว 27/2/51 จับอังเปาที่ร้าน ไอ-โมบาย ได้ส่วนลด 3% ใช้บัตรโลตัสรูด ได้ส่วนลด อีก 2% โอเชเยย นะ ถ้าเทียบคุณภาพกะราคา สุดยอดก๊าบ

เป็นหนี้ บัตรเครดิต อีกเน้อ
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : vdo ที่แถมมา
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:44  

papayatop ผู้เขียน:
amonmon ผู้เขียน:

เป็นหนี้ บัตรเครดิต อีกเน้อ

ผมอยากได้วิดีโอที่แถมมากับเครื่อง 318 รบกวนช่วยอัพโหลดแล้ววางลิงไว้ให้หน่อยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้วครับ คุ้มค่ามากๆ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 12:57  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานที่ MBK 2950 บาท ตัวเครื่องประกอบได้แน่นดี วัสดุก็จัดว่าดีเลยทีเดียวกับราคานี้ เพราะเป็นอะลูมีเนียมผสมแม๊กนีเซียม

ที่ประทับใจก็มีดังนี้

1.จอสีสันสดใส ชัดมาก
2.เสียงนุ่มและทุ้มกว่ารุ่นก่อนๆ เพราะใช้ชิฟเสียงของ Yamaha เสียงดีทั้งหูฟังและลำโพงเครื่อง เสียงดังและชัดดี
3.กล้องชัดดี พอๆ กับ รุ่น 315
4.บลูทูธ สามารถรับส่งไฟล์ได้ 100% ลองแล้ว
5.หน้าจอเป็นกระจก + วัสดุที่แน่นดีมาก
6.มีระบบ Backup และ Restore สมุดโทรศัพท์ และข้อความได้ด้วย ถือว่าเป็นฟังก์ชั่นใหม่ที่เพิ่มเข้ามา
7.ตัวหนังสือสวยดี ตัวใหญ่ อ่านชัดเจน
8.รองรับ E-Mail ด้วย
9.รองรับหูฟัง A2DP Bluetooth Sterio

ค้มค่ามากๆ กับคุณสมบัติและราคาปนะมาณนี้
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 15:59  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี วีดีโอภาพพักหน้าจอ (Video Screensaver) มั๊ยคับ
แล้วก็แสดงภาพคนโทรเข้าได้รึป่าว ช่วยตอบหน่อยนะคับ
เพราะว่าจะไปซื้อแล้ว Laughing
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 16:00  

ไม่ทราบว่าส่วนไหนที่เโลหะ เพราะไปดูมาที่ศูนย์ซีคอน พนักงานบอกว่าเป็นพลาสติก
และเคาะให้ดูด้วย ก็เลยไม่ซื้อ เข้าข่ายหลอกล้วงผู้บริโภคหรือโฆษณาเกินจริงหรือเปล่า

มันไม่ใช่พลาสติกนะครับ สังเกตุดูดีๆ จะเป็นแม๊กนีเซียมผสมอะลูมีเนียม ถ้าเป้นพลาสติกมันจะดูโปร่งๆ แต่อันนี้แน่นดี การประกอบตัวเครื่องทำได้ดี ผมซื้อมาใช้แล้วโอเคเลยครับ คุ้มค่ากับราคามากๆ จอสีชัด เสียงคุณภาพ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:08  

ซื้อมาแล้วครับ มือถือจอสีตัวแรกในชีวิต 5 5 5 บ้านนอกจริงๆ
อยากได้มือถือฟังเพลงถูกๆพอดี ไอ้ตัวนี้ก็ออกมา ดูสเปกเทียบราคาแล้วคุ้มก็ตัดสินใจไปลองแล้วซื้อเลย บรูทูธ ใช้ได้จริง ลองส่งเพลงกับเครื่องโนเกียแล้ว คุ้มค่าคุ้มราคามากครับ เครื่องมีดูดี แน่นดี แถมซิลิโคลนมาให้ด้วย ไม่อยากใส่เท่าไหร่อยากโชว์เครื่องมากกว่า Cool
alohaman
Year's Star

หัวข้อ : Driver modem i mobile 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 06:29  

Driver modem i mobile 318

http://www.ziddu.com/download.php?uid=ZK6glperZqqinZbzZaqZnJGlZqeZlZY%3D3
zas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาของ imobile 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 12:20  

เพิ่งซื้อ imobile 318 เมื่อ 29/02/08 มีปัญหาคือไม่สามารถใช้สมอลทอล์คคุยได้ แต่ฟังเพลงได้ คนอื่นไม่ได้ยินเสียงเราแต่เราได้ยิน แล้วสายจะตัดไปเลย ลองเปลี่ยนใช้สายอันอื่นก็เป็นเหมือนกัน และอีกอย่างคือเวลาเราปิดเสียงโดยการกด * ค้างไว้ แล้วกลับมากดเพื่อเปิดเสียงอย่างเดิม เสียงเรียกเข้าจะเป็นที่ทตารฐานของเครื่องที่ซ้อมาแต่แรก คือ imobile 1 ไม่เป็นเสียงเพลงที่เราได้กำหนดไว้ ต้องเข้าไปที่เมนูตั้งค่า-รูปแบบ-ทั่วไป-ใช้งาน อยู่ทุกครั้งเลย แล้วมันเกิดจากอะไร และจะแก้ไขยังไงอ่ะ เสียดายตังค์มาก ๆ ซื้อมา 3,500 + 1 GB ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ กลุ้มใจมาก Crying or Very sad
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 13:40  

Shocked

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 03 Mar 2008 04:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 13:49  

[quote="melinee_pcd"]
i-club ผู้เขียน:

มันส่งได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีคนลองแล้ว

รู้แล้วหล่ะว่ามันส่งได้ ผมไปลองมาใหม่แล้ว ลองแบบใส่ซิมแล้ว แล้วก้อตัดสินใจเพิ่มตังอีกนิดหน่อย ซื้อ519 ไปแล้วหล่ะครับ เพราะมันยังแพงอยู่เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นๆที่ราคากำลังลงครับNeutral

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 03 Mar 2008 04:34; ทั้งหมด 2 ครั้ง
จางซีฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 16:32  

ใช่ๆ ไม่เห็นมันจะเป็นแมกนีเซียม หรือ อลูมีเนียม ตรงไหนเลย เคาะๆดูมันก็เสียงพลาสติกชัดๆ แปลกจัง หรือว่า มันมีหลายเวอร์ชั่น
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: 318
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 20:46  

จางซีฟู ผู้เขียน:
ใช่ๆ ไม่เห็นมันจะเป็นแมกนีเซียม หรือ อลูมีเนียม ตรงไหนเลย เคาะๆดูมันก็เสียงพลาสติกชัดๆ แปลกจัง หรือว่า มันมีหลายเวอร์ชั่น

หลายเวอร์ชั่นครับ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 09:50  

ปัญหาตอนนี้ คือ ผมยังไม่สามารถแปลงไฟล์ VDO มาเปิดบนมือถือได้เลย Sad
ใช้มาหลายโปรแกรมแล้ว มันต้องเลือกรูปแบบการ Codec อะไรพิเศษรึปล่าวครับ
แปลง เป็น .AVI แล้ว เอาไปเปิดมันบอก ไฟล์วีดีโอผิด Confused
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาของ imobile 318
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:10  

zas ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ imobile 318 เมื่อ 29/02/08 มีปัญหาคือไม่สามารถใช้สมอลทอล์คคุยได้ แต่ฟังเพลงได้ คนอื่นไม่ได้ยินเสียงเราแต่เราได้ยิน แล้วสายจะตัดไปเลย ลองเปลี่ยนใช้สายอันอื่นก็เป็นเหมือนกัน และอีกอย่างคือเวลาเราปิดเสียงโดยการกด * ค้างไว้ แล้วกลับมากดเพื่อเปิดเสียงอย่างเดิม เสียงเรียกเข้าจะเป็นที่ทตารฐานของเครื่องที่ซ้อมาแต่แรก คือ imobile 1 ไม่เป็นเสียงเพลงที่เราได้กำหนดไว้ ต้องเข้าไปที่เมนูตั้งค่า-รูปแบบ-ทั่วไป-ใช้งาน อยู่ทุกครั้งเลย แล้วมันเกิดจากอะไร และจะแก้ไขยังไงอ่ะ เสียดายตังค์มาก ๆ ซื้อมา 3,500 + 1 GB ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ กลุ้มใจมาก Crying or Very sad

ของผมก็เจอปัญหาตางที่เวลาเข้าเครื่องเล่นเพลงและถ้าเราเปิดเมนูรีเฟรชรายไว้ เครื่องมันก็จะเป็้นหน้าจอสีขาวแล้วจะขึ้นค้นหาเครือข่าย สงสัยต้องอัพเกรดซอฟต์แวร์อย่างเดียว แล้วของคุณซื้อมากี่วันแล้วครับ ถ้าซื้อมาไม่เกิน 10 วันก็เอาเครื่องไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์ได้เลย แต่ถ้าซื้อมาจากร้านก็ต้องเอาใบเสร็จไปเปลี่ยนที่ร้านภายใน 3 วันครับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 12:14  

อ้างถึง:
ปัญหาตอนนี้ คือ ผมยังไม่สามารถแปลงไฟล์ VDO มาเปิดบนมือถือได้เลย Sad
ใช้มาหลายโปรแกรมแล้ว มันต้องเลือกรูปแบบการ Codec อะไรพิเศษรึปล่าวครับ
แปลง เป็น .AVI แล้ว เอาไปเปิดมันบอก ไฟล์วีดีโอผิด

ใช่เลยคับปัญหาเดียวกันเลยคับ ใครที่ทำเปนช่วยบอกหน่อยนะคับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 13:58  

OJARU ผู้เขียน:
แปลง เป็น .AVI แล้ว เอาไปเปิดมันบอก ไฟล์วีดีโอผิด Confused

ขออนุญาติตอบ

การแปลงไฟล์ AVI i-m318

แนะนำว่าโปรแกรมที่ใช้ควรเป็น Total video Converter
วิธีการหลังจากทำการติดตั้งโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว

1.เลือก New Task/Impost files เพื่อทำการเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลง

2. หลังจากเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลงแล้วจะขึ้นหน้าจอ สำหรับเลือกประเภทไฟล์ที่ต้องการ

3.เลือก เป็น MJPEG Avi

4.หน้าจอจะเข้าสู่กระบวนการแปลงไฟล์ ให้ทำการตั้งค่าเพิ่มเติม คือ
4.1 ไปที่ Output File เพื่อเลือกตำแหน่งที่ต้องการวางไฟล์หลังจากแปลงเสร็จแล้ว
4.2 ไปที่ Convert Type เลือกเป็น Motion JPEG Avi
4.3 ไปที่ Profile เลือก Motion JPEG Avi Normal
4.5 ไปที่ Settings
4.6 ไปที่ แท็ป Audio Option

ไปที่ Audio Channel เลือกเป็น Singel Channel
ไปที่ Audio Codec เลือก pcm_s16le
ไปที่ Samping rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 8000
ไปที่ Bit Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 4000

4.7 ไปที่แท็ป Video Option ไปที่ Video Codec เลือก mipeg
ไปที่ Frame Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข 8-12
ไปที่ Bit Rate เลือก Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข คือ 4000

4.8 ไปที่แท็ป Video Resize คลิกเลือกที่ QCIF(176x144)

4.9 กด OK

4.10 เมื่อทำการตั้งค่าเสร็จแล้ว ให้กดปุ่ม Convert Now เพือแปลงไฟล์
***แนะนำ เวลานำไฟล์ที่แปลงแล้วลงในตัวเครื่องให้ลงใน โฟลเดอร์ Video

sak1221
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 14:43  

ราคา น่าสอยมากๆ
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 14:44  

Embarassed ไม่มี java น่าเสียดายจะครบอยู่แล้ว น่าเสียดายจิงๆ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 16:19  

แนะนำว่าโปรแกรมที่ใช้ควรเป็น Total video Converter
วิธีการหลังจากทำการติดตั้งโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว

1.เลือก New Task/Impost files เพื่อทำการเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลง

2. หลังจากเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลงแล้วจะขึ้นหน้าจอ สำหรับเลือกประเภทไฟล์ที่ต้องการ

4.หน้าจอจะเข้าสู่กระบวนการแปลงไฟล์ ให้ทำการตั้งค่าเพิ่มเติม คือ
4.1 ไปที่ Output File เพื่อเลือกตำแหน่งที่ต้องการวางไฟล์หลังจากแปลงเสร็จแล้ว
4.2 ไปที่ Convert Type เลือกเป็น Motion JPEG Avi
4.3 ไปที่ Profile เลือก Motion JPEG Avi Normal

ไปที่ Audio Channel เลือกเป็น Singel Channel
ไปที่ Audio Codec เลือก pcm_s16le
ไปที่ Samping rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 8000
ไปที่ Bit Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 4000

4.7 ไปที่แท็ป Video Option ไปที่ Video Codec เลือก mipeg
ไปที่ Frame Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข 8-12
ไปที่ Bit Rate เลือก Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข คือ 4000

4.8 ไปที่แท็ป Video Resize คลิกเลือกที่ QCIF(176x144)

4.9 กด OK

4.10 เมื่อทำการตั้งค่าเสร็จแล้ว ให้กดปุ่ม Convert Now เพือแปลงไฟล์
***แนะนำ เวลานำไฟล์ที่แปลงแล้วลงในตัวเครื่องให้ลงใน โฟลเดอร์ Video

โอ้ ขอบคุณมากครับ ในที่สุดก็ได้ แต่ค่าที่ให้ปรับนี่ เปลี่ยนแปลงไม่ได้เลยเหรอ ผมลองแปลง โดยตั้งค่า Rate เป็น Original ไว้เพราะไฟล์ที่ผมเอามาแปลงความละเอียดมันต่ำอยู่แล้ว เป็น .mpeg ผลคือเปิดไม่ได้เหมือนกัน
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 16:41  

ขออีกคำถามสิครับ ถือผมมีเพลงในเมม เกิน20เพลงง่ะ แล้ว มันเปิดได้ทีละ 10 เพลง แล้วผมจะเปิดเพลงที่เหลือได้อย่างไรครับ Cool
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 17:48  

รุ่นนี้รุ้สึกจะดีนะ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:10  

ถ้าไม่เน้นกล้อง รุ่นนี้ แจ่มๆจริงๆครับ เสียงดีปล่าวไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยฟังกับมือถืออื่นๆเทียบ หูฟังที่แถมมา แปลกดี
เพิ่งไปซื้อเมม Micro SD 1GB kingston มา แค่ 240บาท เอง ถ้าไปหวังซื้อรุ่นอื่นที่แถมเมมแค่ 512 ละก็คิดผิดเลยล่ะ เพราะตอนผมไปซื้อ พนักงานก็แนะนำอีกรุ่นนึง แพงกว่าสามสี่ร้อยมั้ง เครื่องเล็กกว่าหน่อย ไม่มีบรูทูธ ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไรแต่มีเมมแถม 512MB แล้วบอกว่า ถ้าเทียบกับรุ่นนี้ บวกราคาเมม 512 ไปอีก 590 บาท ได้ยินก็ งง ทำไมเมมแพงจังหว่า แฟนก็ชอบอีกรุ่นที่พนักงานแนะนำเหมือนกัน มันเล็ก สวยกว่า แต่ผมอยากได้ตัวนี้ ได้เสียงยามาฮ่า คิดถูกแล้วล่ะที่ซื้อแต่เครื่องไม่ซื้อพร้อมเมม ไม่งั้น แค้นตายเลย เมม 512MB 590บาท Twisted Evil
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:52  

ถ้าไม่เน้นกล้อง รุ่นนี้ แจ่มๆจริงๆครับ เสียงดีปล่าวไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยฟังกับมือถืออื่นๆเทียบ หูฟังที่แถมมา แปลกดี
เพิ่งไปซื้อเมม Micro SD 1GB kingston มา แค่ 240บาท เอง ถ้าไปหวังซื้อรุ่นอื่นที่แถมเมมแค่ 512 ละก็คิดผิดเลยล่ะ เพราะตอนผมไปซื้อ พนักงานก็แนะนำอีกรุ่นนึง แพงกว่าสามสี่ร้อยมั้ง เครื่องเล็กกว่าหน่อย ไม่มีบรูทูธ ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไรแต่มีเมมแถม 512MB แล้วบอกว่า ถ้าเทียบกับรุ่นนี้ บวกราคาเมม 512 ไปอีก 590 บาท ได้ยินก็ งง ทำไมเมมแพงจังหว่า แฟนก็ชอบอีกรุ่นที่พนักงานแนะนำเหมือนกัน มันเล็ก สวยกว่า แต่ผมอยากได้ตัวนี้ ได้เสียงยามาฮ่า คิดถูกแล้วล่ะที่ซื้อแต่เครื่องไม่ซื้อพร้อมเมม ไม่งั้น แค้นตายเลย เมม 512MB 590บาท Twisted Evil

ดีละครับ อย่าเชื่อพนักงานไปซะหมด รุ่นนี้เสียงออกจากลําโพงจะดีกว่าหูฟังนะครับ (ยกเว้นเอาหูเทพๆ มาใส่)
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:18  

ของผมซื้อมาเครื่องมีอาการรวนๆ ตรงที่เวลาเข้าเครื่องเล่นเพลงและถ้าเราตั้งค่าเมนูรีเฟรชรายการเปิดไว้ แล้วลองปิด-เปิดเครื่องใหม่ พอมาเข้าเครื่องเล่นเพลงหน้าจอจะเป็นสีขาวและจะขึ้นค้นหาเครือข่ายใหม่ และถ้าตั้งค่ารีเฟรชรายการปิดไว้ฏจะเข้าเครื่องเล่นเพลงได้ตามปกติ อยากให้คนที่ซื้อมาใช้ลองดูนะครับว่าเป็นเหมือนกันรึเปล่า หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องของผม
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:33  

4.9 กด OK

โอ้ ขอบคุณมากครับ ในที่สุดก็ได้ แต่ค่าที่ให้ปรับนี่ เปลี่ยนแปลงไม่ได้เลยเหรอ ผมลองแปลง โดยตั้งค่า Rate เป็น Original ไว้เพราะไฟล์ที่ผมเอามาแปลงความละเอียดมันต่ำอยู่แล้ว เป็น .mpeg ผลคือเปิดไม่ได้เหมือนกัน

สรุป
โปรแกรมนี้ใช้ได้หรือเปล่าคับเห็นคนที่ตอบหลังๆๆบอกว่าไม่ได้
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : ดูมาเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:36  

เมื่อวานไปดูที่โลตัสมาเล่นฟังชั่นด้วยสวยทั้งเครื่องทั้งฟังก์ชั่นเลยแล้วก็ไม่แพงด้วย
อยากได้จังเลย
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 15:42  

melinee_pcd ผู้เขียน:

4.9 กด OK

สรุป
โปรแกรมนี้ใช้ได้หรือเปล่าคับเห็นคนที่ตอบหลังๆๆบอกว่าไม่ได้

ใช้ได้ครับ แต่ต้องปรับตามขั้นตอน Very Happy
พอดีผมลองปรับเองน่ะ แล้วมันไม่ได้ เพราะอยากได้ไฟล์เล็กๆ
ไฟล์ แค่สิบกว่าเมกแปลงแล้วกลายเป็น 40เมกซะงั้น อิอิ Confused
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 17:19  

เจอมาอ่า เลยเอามาให้ดู (เจอรูปน่ะ) เผื่ออยากจะเห็นอันเป็นๆกัน

ป.ล. เห็นออกมาขายเป็นมือสองแล้วง่ะ *_* เขาว่าซื้อผิดรุ่น นึกว่า รุ่น 4000 (i-mobile 520) ซื้อในราคา 2990

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pre-chorus เมื่อวันที่ 05 Mar 2008 07:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:29  

pre-chorus ผู้เขียน:
เจอมาอ่า เลยเอามาให้ดู (เจอรูปน่ะ) เผื่ออยากจะเห็นอันเป็นๆกัน

ป.ล. เห็นออกมาขายเป็นมือสองแล้วง่ะ *_* เขาว่าซื้อผิดรุ่น นึกว่า รุ่น 4000 ซื้อในราคา 2990

ัมันก็คุ้มค่าราคานะครับ ถ้าไม่ใช้อะไรมาก

เเต่ว่า มือสองเนื่ย ผมไม่ค่อยเห็นนะครับ หลายรุ่นที่ผ่านมานี่
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 22:36  

รุ่น318นี้

การใช้งานยุ่งยากไหมครับ

เสียงลำโพงแตกไหมและชัดไหม

ตอนฟังผ่านหูฟัง ดังไหม ถ้าทดลองฟังตอนนั่งรถเมล์จะได้ยินไหม??

ตอนซื้อมา มีอุปกรณ์อะไรให้บ้าง(บอกทุกชิ้นนะครับ)

miniSD card ซื้อเองหรือแถมให้

ถามแค่นี้ละครับ วานผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 19:14  

ผมคิดว่ามี 2 เเบบนะครับ เเบบมีโลหะ กับเเบบพลาสติก ที่ผมพาเพื่อนไปซื้่อ เเบบพลาสติกครับ

เเบบไหนก็ชั่ง ขอให้เครื่้องใช้ได้ดีก้เพียงพอเเล้ว
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 21:01  

เเบบไหนก็ชั่ง ขอให้เครื่้องใช้ได้ดีก้เพียงพอเเล้ว

ถูกต้องอย่างยิ่งเลยครับผม
kidd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการ Sync Calendar กับ Outlook
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 10:59  

ต้องการ Sync Calendar กับ Outlook จะทำได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรครับ

ซื้อมาแล้วครับ คุ้มค่าดี
แต่มีคนทักว่า ไม่ทนทาน แต่ใช้งานมาใช้ได้ดีไม่มีปัญหา
wtb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 12:53  

รู้สึกว่าส่วนผสมจะมีวัสดุดังกล่าวครับแต่ไม่ทั้งหมด
rnogkaew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซอฟต์แวร์รวน
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 09:58  

ผมซื้อมาใช้แล้วเสียความรู้สึกมาก ตอนซื้อมาเครื่องมีอาการรวนเวลาเข้าเครื่องเล่น MP3 ถ้าตั้งโหมดรีเฟรชรายการเปิดไว้หน้าจอจะเป้นสีขาวแล้วค้นหาสัญญาณใหม่ โทรไปถามที่ศูนย์บอกว่าอาจจะเป็นที่ซอฟต์แวร์ไม่สมบูรณ์ แต่ยังโชคดีที่เพิ่งซื้อมาไม่เกิน 3 วันก็เลยเอากลับไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้าน พอเปลี่ยนใหม่มาครั้งนี้ยิ่งกว่าเดิมคือได้เครื่องที่หน้าจอมีจุด Dead Pixel มาและมีอาการหน้าจอเป้นสีขาวเหมือนเดิมเวลาเข้าเครื่องเล่นเพลง MP3 สงสัยครั้งนี้ต้องเข้าศูนย์ชัวร์ เพราะที่ร้านเข้าให้เปลี่ยนเครื่องใหม่แค่ครั้งเดียว ก็เลยตัดใจขายทิ้ง ซื้อมา 2990 บาท แค่วันเดียวไปขายร้านได้ 2000 บาท เสียความรู้สึกมากๆ เข็ดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วจริงๆ

ปล.อยากรู้ว่าใครที่ใช้แล้วเป็นอาการอย่างผมหรือเปล่า
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 14:55  

อ้างถึง:
ผมซื้อมาใช้แล้วเสียความรู้สึกมาก ตอนซื้อมาเครื่องมีอาการรวนเวลาเข้าเครื่องเล่น MP3 ถ้าตั้งโหมดรีเฟรชรายการเปิดไว้หน้าจอจะเป้นสีขาวแล้วค้นหาสัญญาณใหม่ โทรไปถามที่ศูนย์บอกว่าอาจจะเป็นที่ซอฟต์แวร์ไม่สมบูรณ์ แต่ยังโชคดีที่เพิ่งซื้อมาไม่เกิน 3 วันก็เลยเอากลับไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้าน พอเปลี่ยนใหม่มาครั้งนี้ยิ่งกว่าเดิมคือได้เครื่องที่หน้าจอมีจุด Dead Pixel มาและมีอาการหน้าจอเป้นสีขาวเหมือนเดิมเวลาเข้าเครื่องเล่นเพลง MP3 สงสัยครั้งนี้ต้องเข้าศูนย์ชัวร์ เพราะที่ร้านเข้าให้เปลี่ยนเครื่องใหม่แค่ครั้งเดียว ก็เลยตัดใจขายทิ้ง ซื้อมา 2990 บาท แค่วันเดียวไปขายร้านได้ 2000 บาท เสียความรู้สึกมากๆ เข็ดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วจริงๆ

ปล.อยากรู้ว่าใครที่ใช้แล้วเป็นอาการอย่างผมหรือเปล่า

ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยนะคับ
ซื้อมาตั้งแต่วันที่1 มี.ค.51
ตอนนี้ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาคับ
เสียงดี ดูหนังก็ชัด
แบตทนใช้ได้คับ
Wink
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซอฟต์แวร์รวน
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 19:55  

rnogkaew ผู้เขียน:

ทุกอย่างลองหน้าร้านยังครับ

ตอนผมไปซื้อ บอกกับคนขายอย่างเเรกเลยว่า ถ้าเครื่องมีปัญหาผมขอเปลี่ยนเครื่องใหม่เลย ซึ่งลองหมดเเล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็ถอยครับ เเล้วอีกหลายวัน ถามเพื่อนว่าโอเคมั้ย ก็ใช้งานได้ดีครับ

ทุกเครื่อง ทุกยี่ห้อ ต้องลองหน้าร้านก่อนซื้อครับ

ปล. ซื้อให้เพื่อน
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 08:49  

ผมก็ไปซื้อมาแล้วครับ แต่ตอนนี้กำลังไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ เขาบอกเครื่องมีปัญหา เปลี่ยนใหม่ภายใน 7 วัน ซื้อเมื่อวาน ใช้ได้ถึง 2 ช.ม. ปุ่มเครื่องทำงานค้าง ทำไรไม่ได้เลย ถอดแบตเตอรี่ออกใส่ใหม่ ปรากฎว่าเหมือนเดิม โทรเข้าไปหาได้ แต่กดรับไม่ได้ สงสัยผมจะโดน เครื่อง 1 ใน 100 ไม่เป็นไร ไปเอาใหม่ อิอิ ทั้งที่ตอนอลงที่ร้าน ไม่มีปัญหาอะไรเลยซักนิดเดียวแถมถูกใจสุดๆ ไปล่ะครับ อ่อ อีกเรื่องหนึ่ง งง น่ะครับ ไปซื้อศูนย์ ไอ โมบาย ไม่มีอ่าน่ะ บ้านผม ต้องไปซื้อที่โลตัส แปลกพนักงานบอกว่าตัวนี้ยังไม่มา ถามถึงกับ งง ไม่รู้จัก เหอๆ โลตัส มีขาย 2990 บาท อุปกรณ์ครบ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 19:44  

pre-chorus ผู้เขียน:
ผมก็ไปซื้อมาแล้วครับ แต่ตอนนี้กำลังไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ เขาบอกเครื่องมีปัญหา เปลี่ยนใหม่ภายใน 7 วัน ซื้อเมื่อวาน ใช้ได้ถึง 2 ช.ม. ปุ่มเครื่องทำงานค้าง ทำไรไม่ได้เลย ถอดแบตเตอรี่ออกใส่ใหม่ ปรากฎว่าเหมือนเดิม โทรเข้าไปหาได้ แต่กดรับไม่ได้ สงสัยผมจะโดน เครื่อง 1 ใน 100 ไม่เป็นไร ไปเอาใหม่ อิอิ ทั้งที่ตอนอลงที่ร้าน ไม่มีปัญหาอะไรเลยซักนิดเดียวแถมถูกใจสุดๆ ไปล่ะครับ อ่อ อีกเรื่องหนึ่ง งง น่ะครับ ไปซื้อศูนย์ ไอ โมบาย ไม่มีอ่าน่ะ บ้านผม ต้องไปซื้อที่โลตัส แปลกพนักงานบอกว่าตัวนี้ยังไม่มา ถามถึงกับ งง ไม่รู้จัก เหอๆ โลตัส มีขาย 2990 บาท อุปกรณ์ครบ

ดีละครับ ที่ลองก่อนซื้อ เเละ ทางห้างเค้าก้อรับประกันดี

ส่วนของไม่มาตาม 0 นั้น เป็นเเค่บางสาขาครับ โชคดีกับเครื่องใหม่นะครับ ^^
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 03:27  

ง่า....มาอีกแล้วครับผม เหอๆ ตอนนี้ปลงแล้ว ซื้อมาแล้วปรากฎว่าเวลาโทรจะได้ยินเสียงตัวเองสะท้อนกลับมา ความห่างของเสียง 1 วินาทีแล้วก็เรื่องที่ 2 ครับเวลาถ่ายรูปปรากฎว่า จอขาวไป 2 รอบ แล้วเครื่องก็ทำการปิดแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ คือผมไม่อยากเอาไปเปลี่ยนแล้วล่ะครับผม ว่าจะเอาไปให้ศูนย์ ไอ โมบาย ที่ปิ่นเกล้า เขาเช็คดู ว่าจะทนใช้ไปก่อน เรื่องอื่น ก็ไม่มีอะไรมากครับ เวลาซื้อเช็คดีๆน่ะครับผม ผมไม่ซีเรียดซีเครียดเท่าไรคิดว่าเป็นปัญหาด่านซอฟแวร์ ลองดูส่าที่ศูนย์เขาแก้หายไหมหรือว่าใครรู้บ้างครับ คนที่เจอปัญหามาคุยกันมั่งน่ะครับ

ป.ล. ผมอาจจะโชคไม่ดีครับ ไม่เป็นไรคนเรามันดวงไม่ดีกันได้ ท่านอื่นใช้ก็ไม่เห็นมีปัญหา ขอให้ ไอ โมบาย เอาจุดเสียไปพัฒนา จุดขาย ให้ดียิ่งกว่าเดิมน่ะครับผม เอาใจช่วยครับ

ป.ล. อิิอิ นี้อาจเป็นข้อความสุดท้ายที่จะตอบในกระทู้นี้แล้วครับ อิอิ
OJARU
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 09:10  

จอขาว เมื่อวานก่อน แฟนผมเอาไปเล่นก็เป็นครับ แต่มันเป็นแว้บเดียว ก็กลับมาเป็นปกติ
ผมเล่นไม่เห็นเป็นก็เลยถามว่าไปทำอะไรมัน ก็บอกว่าจะเล่น (เล่นซะเละไปหมด เปิดเพลงแล้วยังจะถ่ายรูปด้วย) อันนี้ ท่าทาง User Error ครับ
อะไรกันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 09:42  

รุ่นนี้มาแปลก vdo ต้องเป็น avi ไม่รู้คนคิดคิดยังไงนะเนี่ย จริงๆน่าจะใช้3gp/mp4มากกว่า
avi จริงๆมันใช้กับวิดีโอในพวกกล้องดิจิตัลอะ(คุณภาพวิดีโอค่อนข้างจะสูงกว่าพวก.3gp/mp4)สงสัยรุ่นนี้คงจะถ่ายวิดีโอชัดมั้ง(รึป่าวหว่า..สงสัยสุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพกล้องอยู่ดี)
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:23  

ฮ่าๆ ผมมาสารภาพผิดครับ เครื่องแรกที่ผมเอาไปเปลี่ยนน่ะครับ เพื่อนผม มาสารภาพว่า ทำน้ำหยดใส่ คือ หยด เดียวครับ ตรงแผงปุ่ม แล้วมันก็แฮ็งค์เลย ผมเลยมาเตือนว่า เวลาฝนตกให้ระวังกันน่ะครับ ไม่ก็อย่าตกน้ำเด็จขาด ผมจะบอกว่ารุ่นนี้ถูกใจผม มาก อิอิ แล้วอีกเรื่องครับผมจำได้ว่าแม็คนีเซียมนี้เป็นธาตุเย็นใช่ไหมครับ ลองไปดูฝาหลังดีๆน่ะครับ เวลาเฉยๆจะเย็นๆ ไม่ก็ถอดออกมาวางไว้จะเย็นจนรู้สึกได้เลยครับ ลองเล่นดูไม่รู้ผมคิดไปเองเปล่า เหอๆ ทั้งหมดมีเท่านี้ล่ะครับ ขออภัยอย่างแรงครับ อิอิ

สรุป เครื่อง แรกที่ผมได้มาเลนน่ะครับดีมาก พอไปเปลี่ยนเครื่องที่ 2 อันนี้มีปัญหาจริงครับ เล่นๆไปจอขาว แล้วดับเปิดใหม่ แล้วก็เวลาใช้โทร จะมีเสียงก้องจริงๆ จะได้ยินเสียงเราด้วย
อันนี้คือปัญหาที่เจอของจริงครับ ...
jj.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FM..ในตัวอะป่าว
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 20:08  

ฟังเพลง วิทยุ FM ผ่านลำโพงในตัวเครื่องเลยหรือว่าต้งเสียบหูฟังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 21:57  

เรียนถามเรื่องคุณสมบัติการบันทึกเสียงระหว่างสนทนา ว่าสามารถบันทึกได้นานแค่ไหน เมื่อบันทึกแล้วเซฟเป็นไฟล์ชนิดใด มีขั้นตอนตั้งแต่เริ่มต้นอย่างไร ต้องกดรับสายเข้าหรือกดโทรออกก่อน จึงสามารถทำการบันทึกได้ หรือว่าสามารถบันทึกได้ตั้งแต่ยังไม่รับสายหรือโทรออก

อีกเรื่องหนึ่งคือ i-mobile 318 สามารถบล็อกหมายเลขโทรศัพท์ที่เราไม่ต้องการรับสายได้หรือไม่ มีขั้นตอนอย่างไร
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 23:16  

อ้างถึง:
่่่่
หัวข้อ: FM..ในตัวอะป่าว

ฟังเพลง วิทยุ FM ผ่านลำโพงในตัวเครื่องเลยหรือว่าต้งเสียบหูฟังครับ

รุ่นนี้ไม่มีตัวรับในตัวครับ เสียบหูลูกเดียว
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:47  

อยากจะบอกว่า เดี๋ยวนี้สังเกตุดูว่า i-mobile ร้ายน่าดูนะ มีร่วมมือกับ Yamaha ด้วย อีกหน่อยพัฒนามากๆ เสียงคงดีเทียบกับพวก
มิวสิกโฟนของต่างประเทศแน่ๆเลย i-mobile สู้ๆ Applause
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 19:58  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
อยากจะบอกว่า เดี๋ยวนี้สังเกตุดูว่า i-mobile ร้ายน่าดูนะ มีร่วมมือกับ Yamaha ด้วย อีกหน่อยพัฒนามากๆ เสียงคงดีเทียบกับพวก
มิวสิกโฟนของต่างประเทศแน่ๆเลย i-mobile สู้ๆ Applause

ถูกครับ อย่างน้อยตอนนี้ i-mo ก้เป็นมิวสิคโพนราคาประหยัดเเล้วครับ
knoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าเพื่อนๆคิดยังไง
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 22:02  

LG KU380 5,400
i-mobile 318 2,990
ถ้าเป็นพวกคุณจะเลือกเครื่องอะไร
พอดีอยากออกมือถือใหม่อยากใช้แบบระยะยาวก้ฟังชั่นก์อื่นไม่ค่อยใช้เท่าไหร่
ดีตรงที่ไอ-โมบาย ลำดพงมันเป็นของyamaha เลยอยากได้แต่ก้อยากได้สไลด์เช่นกันเลยไม่รุ้ว่าจะเลือกอะไรดี อยากทราบข้อมูลของทั้ง2เครื่อง ทั้งข้อดีและข้อเสียเลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่าเพื่อนๆคิดยังไง
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 23:33  

knoon ผู้เขียน:
LG KU380 5,400
i-mobile 318 2,990
ถ้าเป็นพวกคุณจะเลือกเครื่องอะไร
พอดีอยากออกมือถือใหม่อยากใช้แบบระยะยาวก้ฟังชั่นก์อื่นไม่ค่อยใช้เท่าไหร่
ดีตรงที่ไอ-โมบาย ลำดพงมันเป็นของyamaha เลยอยากได้แต่ก้อยากได้สไลด์เช่นกันเลยไม่รุ้ว่าจะเลือกอะไรดี อยากทราบข้อมูลของทั้ง2เครื่อง ทั้งข้อดีและข้อเสียเลย

ราคาห่างกันครึ่งต่อครึ่งนะครับ

ถ้าคุณไม่ใช้อะไรมาก กะฟังเพลง เลือก i-mo ครับ เก็บเงินไว้ดีกว่า
nutsapol
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : 318 กับ 318i
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 00:56  

รุ่น318นี้เล่นเกมส์ได้ม่ะคับ แล้วเห็นมี318i ด้วยอ่ะงง
318i มันต่างกับ318ธรรมดาตรงไหนคับ
พอดีจะซื้อแล้ว

318i ท่าจะมีจาวาด้วย เห็นลงในไทรัฐ ฉบับที่26มีนาคม
nutsapol
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 01:03  

ขอให้ตอบไม่เกินวันที่5เมษานะคับเพราะวันที่5เมษาเงินเดือนออกจะไปซื้อแล้วจะเอา
มาฟังบอล เสียงชัดรึป่าวก้ไม่รู้FM แต่อยากให้มีเกมส์ด้วยอ่ะ
อยากเล่นเมเนเจอร์ในมือถือ
รุ่นนี้2990รู้สึกว่าคุ้มแล้ว แล้วเมม1กิ๊กราคาเท่าไหร่ครับแถมมากับเครื่องเลยหรือป่าว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:31  

nutsapol ผู้เขียน:
ขอให้ตอบไม่เกินวันที่5เมษานะคับเพราะวันที่5เมษาเงินเดือนออกจะไปซื้อแล้วจะเอา
มาฟังบอล เสียงชัดรึป่าวก้ไม่รู้FM แต่อยากให้มีเกมส์ด้วยอ่ะ
อยากเล่นเมเนเจอร์ในมือถือ
รุ่นนี้2990รู้สึกว่าคุ้มแล้ว แล้วเมม1กิ๊กราคาเท่าไหร่ครับแถมมากับเครื่องเลยหรือป่าว

1. ชัดนะครับ ต้องเสียบหูอยู่เเล้ว
2. เเม้จะมีจาวา หรือ ไม่มีก็ตาม เมเนลงไม่ได้ครับ
3. รุ่นที่ถูกกว่า 2990 ลงมา ไม่มีเเถมเมมครับ
nutsapol
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:36  

ขอบคุณมากครับ แล้วไอโมบาย 318 กับ318i อะครับต่างกันตรงไหน
ผมหาในเน็ตแล้วยังไม่มีเลยครับ แต่ทำไมในไทรัฐ มีลงขาย
หรือว่าผมดูผิด แต่เห็นมี318i ด้วย เลยสับสนเลย
ขอผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ
กระต่ายไอโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 04:26  

มันมีช่อง USB port หรือป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ........
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 14:19  

ซื้อแน่ Confused
taejung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 18:09  

มีแถมไรมั่งอ่ะครับ แถม เมม เท่าไร อยากได้

สวยโคตร
melinee_pcd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชม.
หัวข้อ : jave games
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 18:57  

ตกลงว่ารุ่นนี้ลง java application ได้หรือเปล่า เห็นทีมงานรีวิวให้ดูเขียนว่ามี
แต่บางเว็บก็บอกไม่ได้ ใครที่ซื้อแล้วเข้าในเมนู I-link ให้หน่อยดูว่ามีไหม

ขอบคุณล่วงหน้า
kiraluke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 11:36  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้เอง ลองเอามาฟังเพลงดู เสียงดีมาก อีกอย่าง ตอนไปซื้อซื้อที่ศูนย์ไอ-โมบายมอลล์ที่พระ ได้ส่วนลดด้วยอ่ะ จับคูปองลดได้ตั้ง 500 บ.น่ะ โชคดีมากเรยย รวมๆก็โอนะ เสียงชัด เล่นง่าย เพิ่มการ์ดได้ และก็รูปทรงโอเคดี สรุป โดนสุดๆ
5'jui
Year's Star

หัวข้อ : ความคุ้มค่า กับปัญหา imobile318
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 10:08  

ซื้อมาเมื่อ 1เมย. 51 ราคา2,990บาท ได้ตัวเครื่อง+แบต+ที่ชาร์ต+สมอลทอล์ค+สายusb+ซิลิโคน+ซองกันน้ำ(ให้ไว้เล่นสงกรานต์)

- ตัวเครื่องรูปลักษณ์ภายนอกถือว่าโอเคนะคะ ดูดีไม่กิ๊กก๊อก
- เสียงดีค่ะ แถมmp3มาให้ด้วยหลายเพลง...ความจำในเครื่องมี 121mb. และเพิ่มได้อีกค่ะ
- กล้องธรรมดา แต่ลองแล้วรู้สึกว่าชัดกว่าโนเกียที่กล้องระดับเดียวกัน (คนขายก็บอกว่าชัดกว่าตัวอื่นระบดับเดียวกัน)
- แบตทนดีค่ะ ใช้ได้นานเลย (2วันแล้วยังเหลืออีก 2ขีด ทั้งๆที่ทดลองเต็มที่)
- บลูทูธใช้งานได้ปกติดีค่ะ ส่งข้อมูลรวดเร็ว ฟังเพลงได้เลย ถ้ามีสายเข้าก็จะตัดเสียงเพลงออกให้

ปัญหาที่เจอก็คือ...
- สำหรับซิมทรู ในรายชื่อเพื่อนที่เราเมมไว้หากมีการใส่ภาพลงไปด้วย จะแก้ไขรายชื่อนั้นๆไม่ได้ค่ะ พอกดแก้ไขทีไร จะรีสตาร์ทเครื่องใหม่ทุกที(ขึ้นจอขาวเลยค่ะ) ส่วนซิมของ12call แก้ไขรายชื่อที่เมมแล้ว ไม่ได้ทั้งหมด ไม่ว่าจะมีภาพหรือไม่มีก็ตามค่ะ ต้องลบทิ้งอย่างเดียว เพราะกดแก้ไขทีไร รีสตาร์ททุกที
- รีสตาร์ทเมื่อเข้าเมนูเล่นเพลง(เป็นเฉพาะกับซิมการ์ดของ 12call - ทดสอบกับซิมทรูไม่เป็น ฟังเพลงได้ปกติ) Rolling Eyes งงเหมือนกัน
- ตอนนี้ติดปัญหาการใช้งานgprs-mms สำหรับซิมทรูอยู่ค่ะ ยังส่งไม่ออก ติดต่อ callcenter ของทั้งทรูและไอโมบายแล้ว ยังแก้ไม่ได้ โยนกันไปมา วันนี้คิดว่าจะเอาเข้าศูนย์

** ตอนแรกคิดว่าซื้อราคานี้จะเอามาใช้แค่ รับsms กับmms (เห็นเก็บได้เยอะ) และต้องการเครื่องที่มีบลูทูธด้วย ไม่ได้คิดใช้กล้องและฟังเพลงอะไร ตัวเครื่องก็ดูดีไม่ขี้เหร่ ราคานี้ถือว่ากำลังดี...แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจ เดี๋ยวรอไปศูนย์มาก่อนค่ะ

#ไว้จะเอารูปมาให้ดูค่ะ# Smile
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ความคุ้มค่า กับปัญหา imobile318
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:25  

5'jui ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อ 1เมย. 51 ราคา2,990บาท ได้ตัวเครื่อง+แบต+ที่ชาร์ต+สมอลทอล์ค+สายusb+ซิลิโคน+ซองกันน้ำ(ให้ไว้เล่นสงกรานต์)

- ตัวเครื่องรูปลักษณ์ภายนอกถือว่าโอเคนะคะ ดูดีไม่กิ๊กก๊อก
- เสียงดีค่ะ แถมmp3มาให้ด้วยหลายเพลง...ความจำในเครื่องมี 121mb. และเพิ่มได้อีกค่ะ
- กล้องธรรมดา แต่ลองแล้วรู้สึกว่าชัดกว่าโนเกียที่กล้องระดับเดียวกัน (คนขายก็บอกว่าชัดกว่าตัวอื่นระบดับเดียวกัน)
- แบตทนดีค่ะ ใช้ได้นานเลย (2วันแล้วยังเหลืออีก 2ขีด ทั้งๆที่ทดลองเต็มที่)
- บลูทูธใช้งานได้ปกติดีค่ะ ส่งข้อมูลรวดเร็ว ฟังเพลงได้เลย ถ้ามีสายเข้าก็จะตัดเสียงเพลงออกให้

ปัญหาที่เจอก็คือ...
- สำหรับซิมทรู ในรายชื่อเพื่อนที่เราเมมไว้หากมีการใส่ภาพลงไปด้วย จะแก้ไขรายชื่อนั้นๆไม่ได้ค่ะ พอกดแก้ไขทีไร จะรีสตาร์ทเครื่องใหม่ทุกที(ขึ้นจอขาวเลยค่ะ) ส่วนซิมของ12call แก้ไขรายชื่อที่เมมแล้ว ไม่ได้ทั้งหมด ไม่ว่าจะมีภาพหรือไม่มีก็ตามค่ะ ต้องลบทิ้งอย่างเดียว เพราะกดแก้ไขทีไร รีสตาร์ททุกที
- รีสตาร์ทเมื่อเข้าเมนูเล่นเพลง(เป็นเฉพาะกับซิมการ์ดของ 12call - ทดสอบกับซิมทรูไม่เป็น ฟังเพลงได้ปกติ) Rolling Eyes งงเหมือนกัน
- ตอนนี้ติดปัญหาการใช้งานgprs-mms สำหรับซิมทรูอยู่ค่ะ ยังส่งไม่ออก ติดต่อ callcenter ของทั้งทรูและไอโมบายแล้ว ยังแก้ไม่ได้ โยนกันไปมา วันนี้คิดว่าจะเอาเข้าศูนย์

** ตอนแรกคิดว่าซื้อราคานี้จะเอามาใช้แค่ รับsms กับmms (เห็นเก็บได้เยอะ) และต้องการเครื่องที่มีบลูทูธด้วย ไม่ได้คิดใช้กล้องและฟังเพลงอะไร ตัวเครื่องก็ดูดีไม่ขี้เหร่ ราคานี้ถือว่ากำลังดี...แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจ เดี๋ยวรอไปศูนย์มาก่อนค่ะ

#ไว้จะเอารูปมาให้ดูค่ะ# Smile

1. ได้ของครบตามพิชัยสงคราม ... น่าน
2. ถึงจะระดับ vga เเต่ดูในเครื่อง ถือว่า ok ครับ ราคาเท่านี้
3. ปัญหาในเครื่อง น่าจะเป็นที่ซอฟเเวร์ซะมากกว่า เเต่เป็นที่ซิมทรู เอ๊ะ

น่าจะลองฟังชั่นตั้งเเต่อยู่ที่ร้านนะครับ เเต่ก็ไม่เป้นไร เปลี่ยนค่ายเลย Laughing พูดเล่นครับ
kn[oo]n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อแล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 17:24  

ซื้อแล้ว ตัดสินใจเอา ไอโมบายดิก่า เเอลจี ตั้ง5พันแหนะไม่มีตังค์

สวยถูกใจมากแต่มีปัญหาเพราะเราใช่ 12call
พอเปิดเครื่องแล้วเข้าเอ็มพี3มันจา จอขาวทันที

งง

สุดๆ
น่าเห็นใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซอฟต์แวร์รวน
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 18:30  

rnogkaew ผู้เขียน:

ของผมไม่เป็นครับ แต่ตอนคุณซื้อน่าจะลองสักนิดนะครับ อย่าใจร้อน หรือก็น่าจะเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ เพื่อเอาเครื่องใหม่ แบบว่าเสียดาย 990 บาท อ่ะ
พอเพียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคากับคุณภาพ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 10:28  

ต้องขอออกตัวก่อนว่าไม่ได้ตั้งใจจกวนใคร เพียงอยากเสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับการแสดงความคิดเห็น เพราะเห็นหลายท่านก็เข้าใจในราคากับสิ่งที่ได้มาว่ามันเหมาะสมหรือไม่ แต่บางท่านก้คิดว่าราคานี้น่าจะได้มากกว่านี้ ผมอยากให้ทุกท่านลองคิดแบบเป็นธรรม เมื่อไปเทียบกับยี่ห้ออื่นในราคาระดับเดียวกัน และมีคุณสมบัติแตกต่างกันอย่างไรบ้าง อย่าเอาแต่ความรู้สึกที่อยากได้อย่างเดียวโดยไม่คำนึงถึงต้นทุน มีเท่านั้นจะเอาเท่านี้ พอไม่มีนั่นก็อยากให้มี พอมีกัน่าจะมากกว่านี้ พอไม่มีกล้องก็บอกว่าน่าจะมี พอมีก็บอกว่าน่าจะ1.3ล้าน ลองมาเป็นเจ้าของดูบ้างซิครับ และอีกอย่างก็อย่าดูถูกสินค้าของคนไทยด้วยกัน ถ้าคนไทยไม่สนับสนุนกันเองแล้วเราจะมีประเทศไทยไว้ทำไม ขอร้องเถอะครับประเทศเราตอนนี้ค่าความนิยมในชาติตัวเองมันลดน้อยลงทุกที เรามัวแต่เดินตามคนอื่น ลืมความเป็นคนไทยไปซะแล้ว ขออภัยหากการแสดงความคิดเห็นนี้ไม่เป็นที่พอใจของใคร Embarassed
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคากับคุณภาพ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:21  

พอเพียง ผู้เขียน:
ต้องขอออกตัวก่อนว่าไม่ได้ตั้งใจจกวนใคร เพียงอยากเสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับการแสดงความคิดเห็น เพราะเห็นหลายท่านก็เข้าใจในราคากับสิ่งที่ได้มาว่ามันเหมาะสมหรือไม่ แต่บางท่านก้คิดว่าราคานี้น่าจะได้มากกว่านี้ ผมอยากให้ทุกท่านลองคิดแบบเป็นธรรม เมื่อไปเทียบกับยี่ห้ออื่นในราคาระดับเดียวกัน และมีคุณสมบัติแตกต่างกันอย่างไรบ้าง อย่าเอาแต่ความรู้สึกที่อยากได้อย่างเดียวโดยไม่คำนึงถึงต้นทุน มีเท่านั้นจะเอาเท่านี้ พอไม่มีนั่นก็อยากให้มี พอมีกัน่าจะมากกว่านี้ พอไม่มีกล้องก็บอกว่าน่าจะมี พอมีก็บอกว่าน่าจะ1.3ล้าน ลองมาเป็นเจ้าของดูบ้างซิครับ และอีกอย่างก็อย่าดูถูกสินค้าของคนไทยด้วยกัน ถ้าคนไทยไม่สนับสนุนกันเองแล้วเราจะมีประเทศไทยไว้ทำไม ขอร้องเถอะครับประเทศเราตอนนี้ค่าความนิยมในชาติตัวเองมันลดน้อยลงทุกที เรามัวแต่เดินตามคนอื่น ลืมความเป็นคนไทยไปซะแล้ว ขออภัยหากการแสดงความคิดเห็นนี้ไม่เป็นที่พอใจของใคร Embarassed

2990 ให้มาเเค่นี้ก็พอเเล้ว ไม่รู้จะเรื่องมากทําไมเหมือนกัน
niruk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคากับคุณภาพ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 15:34  

ผมใช้มาได้เดือนกว่าแล้วก็ดีนะคับ ไม่มีอาการร่วนเท่าไหร่ ต่อกับเครื่องเสียงรถยนต์ก็ให้เสียงที่ดีระดับนึง แต่ที่อยากได้จริงตอนนี้คือ โปรแกรมแก้ไขโฟนบุ๊ค บนคอม หานานแล้วก็ยังไม่เจอ (เนื่องจากนำไฟล์ที่แบ็คอัพไว้มาแก้บนคอมไม่ได้ เปิดดูได้เฉยๆ แก้แล้วไฟล์เสียเลย) ส่วนอีกอันนึงคือไดร์เวอร์โมเด็ม ที่จะต่อเน็ตกับคอม แบบสายก็ได้ แต่อยากได้แบบบูธูทมากที่สุด ท่านผู้รู้ท่านได้พอทราบรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะคับ จะขอกราบแทบตักงามๆเลยครับ
ขอเป็นลิงค์หรือเมล์ก็ได้คับ niruk_singtong@hotmail.com ขอบคุณมากๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 18:43  

ผมแปลงตามขั้นตอนเเล้วยังเปิดไม่ได้ใครรู้ช่วยมาบอกแบบมีรูปด้วยยิ่งดีขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆๆครับใครชี้ทางได้ขอให้รวยๆๆๆครับ
Just Lost L7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องบลูทูธครับ
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 01:27  

คืออยากทราบว่า บลูทูธ เนี่ย นอกจากจะใช้รับส่งไฟล์ได้แล้ว
มันเอามาใช้เป็น GPRS Modem ต่อเครืองคอมเข้า Net ได้ไหมครับ

พอดีเจ้า L7 สุดที่รักเพิ่งหายวันนี้ ต้องหาเครื่องใหม่ แทนน่ะครับ ปกติต้องใช้ต่อ Net เวลาอยู่ข้างนอกประจำ ถ้าไม่ได้ คงต้องหารุ่นที่ใหญ่กว่านี้น่ะครับ

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 06:18  

ไปสอยมาใช้แล้ว1เครื่อง ในเบื้องต้นก็ยังไม่มีอะไรผิดปกตินะ ชอบตรงวัสดุที่ทำบอดี้น่ะ ดูมีราคาเกินราคาที่ซื้อมา(2,990)จริงๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 11:06  

เรื่องต่อเนตนะครับ ต่อได้ครับ เเต่ต้องมีไดร์เวอร์ หายากอยู่ครับ

Columbuz ผู้เขียน:
ไปสอยมาใช้แล้ว1เครื่อง ในเบื้องต้นก็ยังไม่มีอะไรผิดปกตินะ ชอบตรงวัสดุที่ทำบอดี้น่ะ ดูมีราคาเกินราคาที่ซื้อมา(2,990)จริงๆ

มีปัญหาอะไรลงบอร์ดได้นะครับ
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 15:47  

ใช้ i - mobile มาหลายรุ่นแล้ว ถ้าจะเอาคุณภาพตามราคาและสิ่งที่มากะตัวเครื่อง ผมว่าสมเหตุสมผลแล้ว เสียงใช่ว่าจะขี้เหล่ เพราะในระดับนึงเลยคับ แต่ถ้ามีทางเลือกอื่นก้อใช้ยี่ห้ออื่นตามใจชอบละกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 04:01  

ใครแปลงไฟล์ได้เเล้วชัวว์ๆๆมั้งครับบอกๆๆด้วยนะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 12:41  

ใครแปลงไฟล์ได้เเล้วชัวว์ๆๆมั้งครับบอกๆๆด้วยนะ

วิธีในกระทุ้หน้า 2 ลองทําดูยังครับ ลองอ่านดูก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 06:52  

วิธีในกระทุ้หน้า 2 ลองทําดูยังครับ ลองอ่านดูก่อน

ทำเเล้วก็ยังเปิดไม่ได้อะครับเศร้าๆๆๆๆใครมีโปรเเกรมใหม่ๆๆๆบอกด้วยนะขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 16:14  

ทำเเล้วก็ยังเปิดไม่ได้อะครับเศร้าๆๆๆๆใครมีโปรเเกรมใหม่ๆๆๆบอกด้วยนะขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอบ.
ลองทำตามขั้นตอนกระทู้หน้า2ยังคับตั้งค่าตามนั้นเลยนะคับ ไฟล์ที่แปลงเสร็จแล้วที่บอกว่าเล่นไม่ได้คือเปิดไม่ได้เลย หรือว่า เปิดได้แต่ไม่มีภาพ ถ้าแปลงตามขั้นตอนแล้วเล่นได้แน่นอนคับ แล้วลองไฟล์ที่มาพร้อมกับตัวเครื่องหรือยัง ว่าสามารถเล่นได้หรือเปล่า

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 16:30  

ไฟล์ในตัวเครื่องเปิดได้คับหรือโปรแกรมที่ผมโหลดมาใช้ไม่ได้อะยังไงรบกวนขอเว็ปที่โหลดโปรเเกมตัวที่ใช้อยู่อีกทีนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 21:46  

ไฟล์ในตัวเครื่องเปิดได้คับหรือโปรแกรมที่ผมโหลดมาใช้ไม่ได้อะยังไงรบกวนขอเว็ปที่โหลดโปรเเกมตัวที่ใช้อยู่อีกทีนะครับ

หาใน google ดูครับ ไม่ยากเกิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 06:58  

ผมแปลงตามนั้น ทุกขั้นตอนเลย เปิดได้ครับ
แต่ตอนนี้ สงสัยว่า ทำยังไง ให้เครื่องมองเห็นเพลง MP3 ในลิส เกิน 10 บ้าง ผมลงไป 12 ก็เห็นแค่ 10 ลงไป 20 ก็เห็นแค่ 10 Crying or Very sad
zaq1475
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ : MP3 and AVi ViDEO
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 12:54  

ถ้าเห็น mp3 ใน list น้อยผิดปกติ ลองกด refersh เรื่อย ๆ มันจะค่อย ๆ เพิ่มมาครับ

ส่วน VDO ผมใช้ imtoo 3gp converter แปลงเป็น avi แล้วเลือกรายละเอียด converter เป็น mjpeg ขนาด 176x144 Framerate ลดลงเหลือ 8 แล้วที่สำคัญมาก เสียงเป็นแบบ PCM_S16le
bitrate : 128
Sampling Rate : 8 kHz
MONO

ปรากฏว่าได้ shure!!!!!
Piyanan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมา
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 17:18  

เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเอง

ก่อนซื้อก็ลองเล่นดูหมด ยกเว้น บลูทูท กับ สายต่อ USB เข้าคอมพ์

ปรากฏว่าทุกอย่างดีหมด ยกเว้น 2 อย่างที่ไม่ได้ลองนี่แหละ
จะว่าเครื่องคอมพ์มีปัญหาหรือก็ไม่น่าใช่ เพราะลองกับโน้ตบุ๊ค 1 และ PC อีก 2 เครื่อง คนละบ้านกันด้วย..ปัญหาที่พบคือ

1. บลูทูท ทำตามคำแนะนำแล้ว พอจับคู่กะโน้ตบุ๊คก็ได้ แต่ จะพบไฟล์เดียวสีจางๆ เปิดไฟล์ก็ไม่ได้ ลองอยู่หลายครั้ง

2. ลองต่อ USB ก็ไม่พบ Drive ใหม่ ทำตามคำแนะนำในคู่มือแล้วด้วย

ใครพอจะช่วยชี้แนะได้บ้าง ขอความกรุณานะคะ เพิ่งเคยใช้ i-m เครื่องแรกเลย เมื่อก่อนไม่เคยไว้ใจอะไรนอกจาก Nokia ไม่อยากรู้สึกว่าตัดสินใจผิด..ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 18:06  

เปิดบูลทูธแล้วปิดยังไงอ่ะงับ - -+

ช่วยผมทีครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 22:51  

เปิดบูลทูธแล้วปิดยังไงอ่ะงับ - -+

ช่วยผมทีครับ

ในโหมดตั้งค่า จะมี พวกการเชื่อมต่ออยู่ เลือก บลูทูธ เเล้วปิดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 15:23  

OEM แบรนด์ไทย ช๊อบชอบ Very Happy
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 09:16  

กำลังว่าจะซ์อเหมือนกันน่ะค่ะ
panpan_vwdriver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 11:51  

อยากรู้ว่าเล่นเว็บแคมได้ไหมค่ะ เห็นใน Manual มีเขียนไว้
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 20:06  

ถ้าส่งไปให้เพื่อนที่ต่างประเทศ เค้าจะใช้ได้ป่าวครับ โซนยุโรปอะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 21:57  

สวย ผู้เขียน:
ถ้าส่งไปให้เพื่อนที่ต่างประเทศ เค้าจะใช้ได้ป่าวครับ โซนยุโรปอะ

เท่าที่เห็นทุกรุ่นของ i-mobile จะรองรับเเค่ GSM 900/1800 นะครับ

ส่วนทางยุโรป ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ประเทศใด ใช้ระบบใด ต้องตรวจสอบครับ เเต่ผมคิดว่าใช้ไม่ได้นะครับบางประเทศ (ใช้ WCDMA กันเยอะ)
singular
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *0*
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 17:58  

ว่าไหม ครับว่า รุ่นนี้ อะ มีรอย ขีดข่วน ที่ บริเวณ ที่ กด มากกกกกกกก

ไม่รู้ ว่ามา จากไหน ตอน ซื้อก็ไม่มีนะ

ไม่รู้มาจาก การ ข่วน ของ ซิลิโคนเปล่า

คือมันไม่สวย เลย อะ

-*-

แปลกๆ

แล้วก็ หน้ากาก เปลี่ยนมันมีไหม?

เหอๆ
จนฮะ**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 17:59  

น่าสนใจมากเลย

ฟังชั่นก็ดี ราคาก็เหมาะ

ตอนนี้มือถือตรงที่ได้ยินเสียงมันเจ๊ง ต้องใช้หูฟังตลอดเลยเวลาคนโทรมา

เลยอยากจะได้เครื่องใหม่

แต่งบก็ไม่ค่อยมี

เหนรุ่นนี้แล้วถูกใจมากๆ Surprised
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: *0*
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 21:51  

singular ผู้เขียน:
ว่าไหม ครับว่า รุ่นนี้ อะ มีรอย ขีดข่วน ที่ บริเวณ ที่ กด มากกกกกกกก

ไม่รู้ ว่ามา จากไหน ตอน ซื้อก็ไม่มีนะ

ไม่รู้มาจาก การ ข่วน ของ ซิลิโคนเปล่า

คือมันไม่สวย เลย อะ

-*-

แปลกๆ

แล้วก็ หน้ากาก เปลี่ยนมันมีไหม?

เหอๆ

คงจะเป็นรอย คล้ายๆ ขนเเมวนะครับ ว่าไปน่าจะมาจาก ซิลิโคนเสียดสีกะปุ่มกดนะครับ

ไอ้หน้ากากเปลี่ยนนี่ลองถาม 0 ดูครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 21:52  

จนฮะ** ผู้เขียน:

ตอนนี้มือถือตรงที่ได้ยินเสียงมันเจ๊ง ต้องใช้หูฟังตลอดเลยเวลาคนโทรมา

เหนรุ่นนี้แล้วถูกใจมากๆ Surprised

คุยเเล้วอีกฝ่ายไม่ได้ยิน คือ ไมค์เสียครับ ค่าซ่อมไม่เเพงครับ

เก็บตังเข้านะครับ 2750 เอง
จนฮะ**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 12:39  

papayatop ผู้เขียน:
จนฮะ** ผู้เขียน:

คุยเเล้วอีกฝ่ายไม่ได้ยิน คือ ไมค์เสียครับ ค่าซ่อมไม่เเพงครับ

เก็บตังเข้านะครับ 2750 เอง

ไม่ใช่อะค่ะ คือว่า เราอะไม่ได้อีกฝั่ง แต่ฝั่งที่คุยด้วยอะได้ยินเรา

ก็ตอนนี่เก็บตังไปก่อนเหอะๆ จองรุ่นนี้เลย เอิ๊กๆ
singular
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *0*
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 20:31  

ผม ขอสรุป ง่ายๆ เลย ครับ เพื่อนเพิ่งซื้อ โทรศัพท์ รุ่นเดียวมา กัน ครับ

ผม ก็ใช้ อยู่ให้ มัน อย่าใส่ ซิลิโคน

ปรากฏว่า เรียบร้อยงาม ไม่มี ที่ติ

ฉะนั้น อย่าใส่ ซิลิโคนครับรุ่น เนี่ย

แป้นพังง่ายๆ เลย

แล้วก็

น้ำ โดนได้ แต่ไม่มาก ผม เล่นสงกรานต์ น้ำ เข้า ลำโพง ปล่อย ให้ แห้ง โดน วาง ลง

ไม่มีปัญหา ครับ

หน้าจอ มัว ง่ายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ตัวเครื่อง ไม่มี ซิลิโคน แล้ว ลื่น ง่ายซิบหายยยยย

จับๆ อยู่ จะ หล่น

มีอาการ ลวน เล้กน้อย เวลา List เพลง เปิด เข้าใหม่ หน้าจอ จะ ขาวๆ

ให้ กด ไปที่ ๆ เก็บ ไฟล์ เลือก จัดเรียง เอาอันไหนก็ได้

แล้ว เข้าใหม่ มัน จะ รีเฟรช รายการ ให้

เวลาบลูทูธ มาได้ แล้ว มัน อาจ จะขึ้น ให้ บราซว์.....

แล้วเรากด เข้า รูป วีดีโอ หรือ อะไรก็ตาม มันจะ อาจจะขึ้น ว่า ไฟล์ผิด พลาด อย่าตกใจ

มันอาจ ( มันอาจนะ ) จะส่งไฟล์ มาไม่หมด ใจเย็นๆ เด๋วก็ได้

มีปัญหา ไร อีก น๊า

ดูวีดีโอ ต่อได้ นาน 1 ชั่วโมงเท่านั้นครับ -*- แบต คุณจะ เหลือ 1 ขีด

บันทึก วิทยุ เสียงจาก แปลกๆ

แล้วก็ เมม ได้ 1 GB แต่ๆๆ มันไม่รับ ของถูก นะ = =" ผม ลองหยิบลองสินค้า

เอา ของ ถูกๆ

มัน ไม่ เจออ

พอเป็น Kingtons หรือ อะไร นี่ล่ะแพงๆ

มันอ่านเจอ

เวร จริงๆ

โอน ไฟล์เข้าไพรเวต เมนู ยาก ชิบบบบบบ

ไม่มี ความสามารถ ในการ ดึงเข้าตรงจาก คอมฯ

รูป ที่ถ่ายได้

จาก ขนาด ใหญ่ สุด

สวยกว่า โนเกีย VGA ด้วยกันเลย ครับ

โนเกีย ถ่ายแล้ว ถาพ แตกโครตตต

แป้น กด กระดกไปมา -*- จับแล้วแปลกๆ

ไม่เหมาะ กับผู้ หน้ามันนนนนนน หรือ มี สิว 555+

มัน ชังมี ร่องรอยบน มือ ถือ มาก

ฟังก์ชั่น โอเค หมด เลยครับ

แปลง วีดีโอ ตาม ที่มีคน โพส ไว้เลย ใช้ได้ 100% เลยครับ

ดูชัดแจ๋ว ด้วย

แต่ """"""" จำไว้เลย อยากดูแบบ REAL TIME ต้อง ดู ไม่เต็มจอ"""""""""

เพราะว่า เปิดเต็ม จอ จะดีเลย์ ด้วย ประมาณ 0.5 วินาที ปากไม่ตรงกะเพลง = ="

เหอๆ

แต่ดูภาพ เล็ก มันชัง สวย งาม เหลือ เกิน

*******อย่าคิด ก๊อป เพลงในเครื่องที่มี มา ไว้ในเครื่องนะ เค้าแปลง ให้ WMP เล่นไม่ได้

อะไรก็เล่นไม่ได้

*-*

ได้เฉพาะ เครื่อง

ตอนซื้อได้ มา 2850 Bath

หา ต่อให้ได้ อีก นะ 2750 ก็มี แหละ แต่ ผม ขี้เกียร ต่อ มันมากก

ลำโพง ดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แต่ก็ ดังพอตัวเท่านั้น

""""" โปรด ระวัง เพลง ที่ มีลูกเล่น ลำโพงซ้าย+ขวา มัน จะได้ ยินข้างเดียว""""""

-*- ฟังเพลง บี้<<<<ดูซิครับ มี ในเครื่อง แล้ว อะ

รุ่นนี้ เหมาะ สำหรับ คน แก่ = ="

เพราะ อะไรๆ ก็ มีฟังก์ชั่นเพิ่มขนาด ตัว และ แป้นก็ กด ง่ายยยยย

มันชั่งเหมาะ กับ คน แก่ อินเทรนด์ -**-

เหอๆ

ล้อเล่น

หมด จบ แหละ

ไม่ปลื้ม ตรงเสียดาย แป้นกด จริงๆ ครับ แก้ไม่ได้ เลย

ปล. อย่า ใส่ซิลิโคน นะ ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

แล้วคุณจะเสียดาย แป้นกดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้าไม่เสียดายก็ใส่ไป เลย

ซิลิโน ถนอม แป้น มันดัน ทำ ลาย แป้น เอง -*-

หรือ คนกด ก็ไม่รู้ ที่ ทำ -*- บล้า ล้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: