Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC P3470 Pharos - เอชทีซี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 123 / เข้าชม: 565736
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC P3470 Pharos - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 15:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC P3470 Pharos - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/htc/p3470_pharos/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/p3470.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 Jul 2008 21:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เสียอย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 15:35  

อออกแบบดูดี...เสียอยู่อย่างเดียวไม่มีวิทยุ Evil or Very Mad
BeGiTa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวย
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 16:16  

สวยทมึน ไม่มี wi-fi ไม่มีวิทยุ งานคอมที่ผ่านมา 11900 เงินสดไม่มี map
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 17:51  

รูปร่างสวยมาก แต่ Spec ไม่โดน 555+
ปัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สวย
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 17:55  

BeGiTa ผู้เขียน:
สวยทมึน ไม่มี wi-fi ไม่มีวิทยุ งานคอมที่ผ่านมา 11900 เงินสดไม่มี map

ผมซื้อมาจากในงานมีแต่ 13900 ไม่ทราบซื้อที่ไหนหรอ ราคานั้น
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 23:42  

เรียบๆ คล้าย Atom
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 02:56  

กล้องดิจิตอล CMOS 2 ล้านพิกเซล

ทำไมชอบให้กล้องแบบนี้มาว้า - -

wifi ก้อไม่มี - -

แต่งามยู้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 15:44  

ตัวนี้ เห็นว่าจะเป็น CMOS 2 ล้าน แต่ว่าไม่ธรรมดานะครับ มี Macro เอาไว้ถ่ายใกล้ๆด้วยครับ กร๊ากกก
P_T_A_T_o
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 19:22  

หน้าตาโดนมากมายครับ
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ : cmos
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 08:56  

กล้อง cmos มันไม่ธรรมดานะครับเพราะเขาใช้ในกล้องถ่ายจริงๆเท่านั้น ในโทรศัพท์มือถือไม่มีใช้นะครับ Laughing [/quote]
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 02:29  

คุ้มดีนะครับรุ่นนี้
ความสวยและรูปแบบค่อนข้างลงตัวครับท่าน(ก็รุ่นประหยัดนี่ครับเอาอะไรมาก)

ปล.โดยรวมน่าใช้ครับสำหรับคนที่ชอบใช้งานแบบทัชสกรีน Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 08:36  

มีสีชมพูมั้ยค่ะ
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 15:29  

Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 11:14  

Anonymous ผู้เขียน:
มีสีชมพูมั้ยค่ะ

คงยากเอาการเลยหละครับ ที่จะหา WM Phone ที่เป็นสีชมพู Razz (เกี่ยวกับเรื่องความน่าเชื่อถือหรือปล่าวนะ)
meo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 11:30  

ตกลง ช่วยสรุปข้อดี ข้อเสียให้หน่อยได้มั้ยครับ เพราะ อยากได้จริงๆ สวยมากกกกกกก
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 18:02  

ข้อเสีย

-ไม่มี 3G ทำให้ไม่มีกล้องหน้าไปด้วย >>>บ้านเรายังไม่รองรับ ยังไม่ต้องวอรี่มากก็ได้ครับ
-ไม่มี Wi-Fi >>> อันนี้น่าคิดอยู่เหมือนกันครับ แล้วแต่การใช้งานครับ ถ้า GPRS+EDGE สำหรับคุณเร็วพอก็ไม่ต้องสนใจครับ
-เป็นเรื่องปกติของ WM Phone ที่เป็นโรคหน้าจอแพ้แดด เจอแดดเมื่อไร มองไม่เห็นหน้าจอทุกที
-ไม่มี FM

ข้อดี

-ดีไซนด์สวย วัสดุดี ผิดกับสเปคเครื่อง น่าใช้งานมากๆครับ
-เป็น WM 6 Pro.
-กล้องมี Macromode >>>เอาไว้ถ่ายภาพระยะใกล้
-256 MB ROM 128 MB RAM >>>เครื่องแรงระดับหนึ่ง แต่ไม่แนะนำให้ไปเทียบกับ WM Phone ราคา 20,000 บาท+
-TouchFLO
-ราคาถูก 13,900 บาท

รีวิวของ HTC P3470 ครับ ของเว็บต่างประเทศทำ ละเอียด+ดีมากทีเดียวครับ แนะนำให้ดูครับ

http://www.mobile-review.com/pda/review/htc-p3470-pharos-en.shtml#6

ปล.เมื่อเปรียบเทียบกับ HTC ที่สเปคใกล้เคียงกันอย่าง HTC Touch Elfin / HTC P3452 จริงๆแล้ว P3470 ก็คือ HTC Touch Elfin ที่ตัด Wi-Fi ออก แล้วดีไซนด์ใหม่และเพิ่ม Macro ลงไปในกล้อง แต่ราคาถูกกว่ากันหลายพันบาท >>>HTC P3470 Pharos 13,900 บาท >>>HTC Touch Elfin 20,000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย 95CuEMaSTeR95 เมื่อวันที่ 30 Mar 2008 23:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
V. J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 16:37  

โดยรวม OK มากครับ ข้อเสียอย่างเดียวคือไม่มี FM
ซื้อมาใช้ตั้งแต่วันแรกที่เปิดตัว ใช้ดี ถูกใจ ถูกตังค์ ครับ Smile
saiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 16:40  

ถ้าอยากเอาไปฟังเพลงด้วย คุณภาพเสียงของพวกwindows mobile นี่เป็นยังไงบ้างครับ
แล้วเสียงจากตัวนี้พอจะเทียบกับของโซนี่ได้บ้างมั้ย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 23:45  

saiii ผู้เขียน:
ถ้าอยากเอาไปฟังเพลงด้วย คุณภาพเสียงของพวกwindows mobile นี่เป็นยังไงบ้างครับ
แล้วเสียงจากตัวนี้พอจะเทียบกับของโซนี่ได้บ้างมั้ย

ถ้าไม่ใช่ Music Phone ไม่ต้องหวังอะไรกับเรื่องเสียงมากครับ เพราะไม่มี Audio Chip อย่างมากก็มีซอฟแวร์พวก Music Player
ลงเพิ่ม ให้เสียงที่ดีกว่า WMP ที่ติดมากับเครื่องครับ
chonbot
Year's Star

หัวข้อ : หาซื้อ htc p3470 ได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 14:36  

หาซื้อ htc p3470 ได้ที่ไหนครับ บางร้านบอกว่าของจะมาอีก 3 เดือน จริงหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 21:31  

หาซื้อตามเจมาร์ทได้แล้วครับ
Lincoln6xcho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:16  

ได้ซื้อเครื่องมาแล้วค่ะ เป็นเครื่องศูนย์ (แต่ของร้านค้าที่ MBK) ซื้อมาแล้วไม่ทราบว่า ใครมีปัญหาเรื่องแบตบ้างค่ะ เพราะเราชาร์จไปแล้วเหมือนมันชาร์จไม่เข้า มันยังเหลือ % ของประจุไฟเดิมที่ติดมากับแบตเตอรี่อยู่เลยคะ นี่เปลี่ยนมา 1 เครื่องแล้ว เครื่องที่ 2 ก้เป็นอย่างนี้ เลย งง ๆๆ

ไม่ทราบใครพอจะทราบปัญหานี้บ้างคะ ต้องแก้ไขยังงัย
ศจีจี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ff
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 21:50  

มันมีขายที่ใหนบ้างครับ เดอะมอลล์บางกะปิจะมีไหม
เอิ่กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 21:41  

สุดยอด ค๊าบบ เร็ว แรง แซง รุ่นพี่ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 08:06  

ใครใช้แล้วไม่ชอบ มีใครที่เบื่อแล้วอยากแลกเครื่องกับ se k850 เปล่าครับ ติดต่อได้ที่ 0866396642, 0813914068
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 12:18  

ไม่ทราบว่าใช้เป็นโมเด็มเล่นเน็ตได้ป่าวคัรบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 12:37  

จ้าวน้อย ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใช้เป็นโมเด็มเล่นเน็ตได้ป่าวคัรบ

ใช้ได้ครับ
Lincoln6xcho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 12:30  

Lincoln6xcho ผู้เขียน:
ได้ซื้อเครื่องมาแล้วค่ะ เป็นเครื่องศูนย์ (แต่ของร้านค้าที่ MBK) ซื้อมาแล้วไม่ทราบว่า ใครมีปัญหาเรื่องแบตบ้างค่ะ เพราะเราชาร์จไปแล้วเหมือนมันชาร์จไม่เข้า มันยังเหลือ % ของประจุไฟเดิมที่ติดมากับแบตเตอรี่อยู่เลยคะ นี่เปลี่ยนมา 1 เครื่องแล้ว เครื่องที่ 2 ก้เป็นอย่างนี้ เลย งง ๆๆ

ไม่ทราบใครพอจะทราบปัญหานี้บ้างคะ ต้องแก้ไขยังงัย

ตอนนี้ใช้ได้ดีเลยคะ ตอนแรกไป setting ผิด เลยทำให้ charge ไม่ได้ค่ะ Embarassed
k_line
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w910i กับ htc p3470
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 11:40  

อยากทราบว่าระหว่าง
w910i กับ htc p3470
ตัวไหนจะน่าใช้กว่ากันในเมื่อราคาพอๆกัน
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 16:44  

[quote="papayatop"]
จ้าวน้อย ผู้เขียน:

ใช้ได้ครับ[/quot

ขอบคุณ คุณpapayatop ครับ
NEW htc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 16:51  

รบกวนคุณ Lincoln6xcho ด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ชาร์ตไม่เข้า แก้ยังไงหรอคะ

ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Year's Star

หัวข้อ : Re: w910i กับ htc p3470
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 21:43  

k_line ผู้เขียน:
อยากทราบว่าระหว่าง
w910i กับ htc p3470
ตัวไหนจะน่าใช้กว่ากันในเมื่อราคาพอๆกัน

แล้วแต่คนครับ ชอบดีไซนด์และเสียงเพลง W910i

อยากลงโปรแกรม P3470
ABOUTg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 11:42  

ชอบมากกกกก
wifi ไม่มี ไม่จำเป็น เพราะหาที่เล่นฟรีๆ ยาก ต้องซื้อแพคเกจ
วิทยุ ไม่มี ไม่จำเป็น ฟังจากในรถ หรือเปิดฟังที่บ้านก็ได้
เป็น PDA Phone ที่ดีตัวนึงและราคาไม่สูงเกินไป
เยี่ยมคับ
Tamagotji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 09:10  

เสียงเรียกเข้า 40 Polyphonic คืออารายเหรอครับ

ใช้เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ได้ไหมครับ
htc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 00:20  

อยากรู้ว่า เราหาการด์ wifi มาใส่เพิ่มเติมเวลาจะใช้งานได้ไหมครับ เห็นว่ามีหก-ไรดร
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:19  

Tamagotji ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้า 40 Polyphonic คืออารายเหรอครับ

ใช้เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ได้ไหมครับ

โพลีโฟนิค จะเป็นเสียงดิจิตอล ที่จําลองเหมือนเครื่องดนตรีจริง ซึ่งส่วนมาก ไม่ค่อยใช้กันครับ เดี๋ยวนี้ รุ่นใหม่ๆ รองรับเสียง mp3 ได้มากเเล้ว

ส่วนเจ้ารุ่นนี้ ฟัง mp3 ได้ ก็ต้องใช้ mp3 (ตัดเเล้ว) เป็นริงโทนได้ครับ
sivavudhpaul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังอยากรู้
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:15  

อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ซื้อมาใช้กันแล้วเนี่ย หาซื้อที่ไหนกันเหรอครับ
เราไปถาม MBK, Fortune Town, Pantip ก็ไม่มีเลยอะ
รบกวนเพื่อนๆบอกแหล่งขายด้วยนะครับ
อยากใช้เหมือนกันอะ
อยากรู้ง่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 17:31  

ผมจะใช้แผนที่ GPS รุ่นนี้เหมาะไหมครับเห็นไม่มี MAP มาให้ถ้าจะลงทำไงครับ
ABOUTg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยังอยากรู้
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 20:35  

sivavudhpaul ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ซื้อมาใช้กันแล้วเนี่ย หาซื้อที่ไหนกันเหรอครับ
เราไปถาม MBK, Fortune Town, Pantip ก็ไม่มีเลยอะ
รบกวนเพื่อนๆบอกแหล่งขายด้วยนะครับ

------------------------------------------------------------------
ตอนนี้หาซื้อยากมากคับ แทบจะไม่มีขาย
เจมาร์ท เป็นร้านหลักที่ได้รับมาจำหน่าย
ผมได้มาเครื่องนึงที่เจมาร์ทมาบุญครอง
แต่ต้องไปเอาของจากเจมาร์ทสยามเซ็นเตอร์

สอบถามแล้ว รุ่นนี้นำเข้ามาน้อยมากคับ
เค้าบอกว่า ยังไม่ทราบว่าจะนำเข้ามาอีกเมื่อไหร่ ไม่มีกำหนดเลยคับ
แม้แต่ศูนย์ HTC และ ผู้นำเข้าอย่าง sis ก็ ไม่มีจำหน่ายแล้วคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 20:41  

ABOUTg ผู้เขียน:

------------------------------------------------------------------
ตอนนี้หาซื้อยากมากคับ แทบจะไม่มีขาย
เจมาร์ท เป็นร้านหลักที่ได้รับมาจำหน่าย
ผมได้มาเครื่องนึงที่เจมาร์ทมาบุญครอง
แต่ต้องไปเอาของจากเจมาร์ทสยามเซ็นเตอร์

สอบถามแล้ว รุ่นนี้นำเข้ามาน้อยมากคับ
เค้าบอกว่า ยังไม่ทราบว่าจะนำเข้ามาอีกเมื่อไหร่ ไม่มีกำหนดเลยคับ
แม้แต่ศูนย์ HTC และ ผู้นำเข้าอย่าง sis ก็ ไม่มีจำหน่ายแล้วคับ

แปลกเหมือนกัน เเต่ก็ว่าอยู่ พวกนี้คนใช้น้อยมาก ทําให้เป็นอย่างงี้ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 21:40  

สนใจรุ่นนี้อยู่อ่ะค่ะ
อยากรู้ว่ามีภาษาไทยมั้ยเวลาส่งsms
แล้วถ้าแบตเสื่อมค่าแบตแพงมั้ยค่ะ
โดยรวมใช้แล้วมีปัญหาไรมั้ยค่ะ
รักพี่ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 23:50  

คือมีเมนูเป็นภาษาไทยมั๊ยคะ แล้วการใช้งานเปนยังไงบ้าง

โดยรวมแล้วดีมั๊ย คือลังเลอยุ่ระหว่างรุ่นนี้กับ v8 อะ

ราคาไม่ต่างกันมาก ชอบv8ตรงดีไซน์

แต่ชอบรุ่นนี้ที่เปนจอ ทัชสกรีน

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 23:57  

รักพี่ปอ ผู้เขียน:
คือมีเมนูเป็นภาษาไทยมั๊ยคะ แล้วการใช้งานเปนยังไงบ้าง

โดยรวมแล้วดีมั๊ย คือลังเลอยุ่ระหว่างรุ่นนี้กับ v8 อะ

ราคาไม่ต่างกันมาก ชอบv8ตรงดีไซน์

แต่ชอบรุ่นนี้ที่เปนจอ ทัชสกรีน

เเล้วเเต่ชอบนะครับ ส่วนมากถ้าคนไม่เคยใช้ pda มาก่อน เเล้วมาใช้นี่ จะเบื่อง่ายครับ เพราะมันไม่เหมือนมือถือทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 17:00  

ได้ข่าวว่าตอนนี้ขาดตลาดอยู่ เพราะคนแห่ซื้อกันจนรุ่นอื่นๆของ HTC ขายไม่ออก บริษัทเลยไม่นำเข้ามาแล้วมั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 18:46  

ได้ข่าวว่าตอนนี้ขาดตลาดอยู่ เพราะคนแห่ซื้อกันจนรุ่นอื่นๆของ HTC ขายไม่ออก บริษัทเลยไม่นำเข้ามาแล้วมั้ง

ขายดี เเล้วไม่นําเข้ามาอีกนี่ เพื่อ ?
น้องมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 21:32  

มีเมนูภาษาไทย กับsmsภาษาไทยป่าวคะ

แล้วลงโปรแกรม อะไรได้บ้างรึป่าวคะ

Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 21:49  

papayatop ผู้เขียน:

ขายดี เเล้วไม่นําเข้ามาอีกนี่ เพื่อ ?

ไม่รู้เหมือนกันแฮะ สงสัยกลัวรุ่นอื่นๆขายไม่ออกมั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 21:57  

น้องมิว ผู้เขียน:
มีเมนูภาษาไทย กับsmsภาษาไทยป่าวคะ

แล้วลงโปรแกรม อะไรได้บ้างรึป่าวคะ

Laughing

ต้องมีครับ (ไม่เเน่ใจว่าต้องลงอะไรมั้ย)

ส่วนโปรเเกรม ก็ของพวก windows น่ะครับ หาไม่ยากมาก
KEeO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 03:36  

เเล้วเเต่ชอบนะครับ ส่วนมากถ้าคนไม่เคยใช้ pda มาก่อน เเล้วมาใช้นี่ จะเบื่อง่ายครับ เพราะมันไม่เหมือนมือถือทั่วไป

มันน่าเบื่อยังไงหรอคะ แล้วมีเกมส์รึป่าว สามารถลงได้อีกมั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถาม
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 03:38  

รุ่นนี้ถ้าใช้หูฟังบลูธูท จะใช้ของยี่ห้ออื่นได้รึป่าวคะ

คือมีหูฟังบลูธูทของSE อะค่ะ จะได้กันได้มั๊ยเอ่ย
LifeStyle1988
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 20:01  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
รูปร่างสวยมาก แต่ Spec ไม่โดน 555+

เห็นด้วยอย่างรุนแรง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถาม
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 20:16  

รุ่นนี้ถ้าใช้หูฟังบลูธูท จะใช้ของยี่ห้ออื่นได้รึป่าวคะ

คือมีหูฟังบลูธูทของSE อะค่ะ จะได้กันได้มั๊ยเอ่ย

น่าจะใช้ได้นะครับ ต้องเซตค่าตามปกติก่อน

เกมส์ ลงได้ครับ ของ windows mobile สนุกๆ หลายเกมอยู่ครับ
rung_sp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 21:34  

สวยโดนใจ แต่ไม่โดนจังๆตรงสเปคนี่แหละ - -*

เสียดายๆๆๆ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 15:15  

ชอบเครื่องสีดำด้านอย่างเนี่ย แต่ไม่มี wi fi จบเลย
no_ok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPS
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 17:19  

เวลาจะใช้งาน GPS ต้องลงโปรแกรมอะไรเหรอค่ะ

แล้วต้องซื้อเพิ่มมั๊ย

ใช้ของอะไรดี
Tomm N71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 22:12  

จริงๆว่ากันว่ามีแค่พันตัวเท่านั้น ผมเองเป็นหนึ่งในสิบเครื่องแรกที่ถึงเชียงใหม่ ศูนย์ยังไม่มี อะไหล่ไม่น่ากลัว ผมขายอะเทมิสแลกไปด้วยซ้ำ เครื่องทั้งทั้งแรงกว่า มีจีพีเอสในตัวแค่หาโปรแกรม ผมเองใส่เพาเว่อร์ จีสิบ วิ่งปร๋อเลย แถมพ่วงด้วยเอ็กซ์ทีอีกตัวเวลาหาข้อมูล การใช้งานก็ทำได้ดีครับ เพิ่มลูกเล่นง่ายๆ ไม่มีหน่วง ใครว่าไม่ดีซิแปลก
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : สฝใ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 06:02  

แรงอยู่นะ รุ่นนี้อ่ะ เสียหลายอย่างมันไม่มีวิทยุ กะ wifi เลยต้องจบ
kkit999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 15:00  

มีใครรู้บ้างเอ่ย ว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ไปดูมาหลายที่แล้วเขาบอกไม่มีขาย แล้วไม่รู้จะมาเมื่อไรด้วยสิ
李了&
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมๆ
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 00:40  

อยากได้อะคับ แต่กลัวไม่มีของ
aaammm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 03:21  

ของ SIS ของน่าจะเข้าแล้วครับ weak 2 ของเดือนนี้ ของหาข้อมูลดูครับ
uiklje
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าเดือนนี้แล้ว
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 14:33  

ตรวจสอบแล้วร้านทั่วไปเข้าใีนนี้แล้วครับ 7 พ.ค. ที่ฟอร์จูนนะแต่ไม่รู้ว่าจะทันหรือป่าว

ที่ศูนย์ sis เข้ากลางเดือนนี้แน่นนอนครับ อยากได้ที่ไหนก็จัดไปครับผม
หงส์อุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 19:31  

อยากได้
แต่ไม่มีสินค้า..ไม่รู้จะซื้อที่ไหน
kkit999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC 3470Pharos
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 10:23  

ตอนนี้มีของแล้วครับ ซื้อได้ที่ฟอร์จูน และเจมาร์ทได้เลย แต่ต้องเร็วครับเพราะเดี๋ยวก้อหมดอีก
ตุ้ยดาบสอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่อุบลมีปะคับ
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 15:36  

ที่อุบลมีปะคับ ถ้ามีบอกด้วยนะคับ tui_luckyman@hotmail.com :lol:
abaaba
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 22:24  

ไม่ต้องรีบซื้อหรอกครับ เดี๋ยวก็ออกมาเยอะพร้อมกับปรับราคาลงมาอีก รีบแย่งกันซื้อก็เข้าทางพวกพ่อค้าที่ชอบปั่นสินค้ากันพอดีครับ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 20:57  

ชอบตรงกล้องครับ

แต่ด้านหน้าดูไงไม่รู้ครับ และน่าจะแพงหน่อย
bite the dust
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2008 23:44  

เพิ่งไป MBK มาตะกี๊เลยครับ มีขายอยู่เพียบ ราคา 13000-14000 บาท

วัสดุจะดำด้านๆ น่าจะทนมือพอสมควร
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 08:15  

ถือว่าค่อนข้างถูกครับ แทนที่จะเป็น 20000 เหมือนรุ่นอื่น
untraman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:38  

ใครเพิ่งซื้อถามหน่อยครับร้านไหนมีขายจะตามไปซื้อมั่งครับ
moo_oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจซองผ้าของฟาโร
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 00:02  

มีท่านใดสนใจที่จะขายซองผ้าที่แถมมากับเครื่องของ Pharos ไหมครับ พอดีของผมทำหาย ถ้าท่านใดสนใจขาย

กรุณาทิ้งเบอร์ไว้ที่อีเมล์พร้อมราคาที่ต้องการจะขายด้วยนะครับแล้วเดี๋ยวผมจะติดต่อกลับ ขอบคุณมากๆครับ

mojung20002@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 23:15  

สามารถอ่านงานพวก word excel pdf ฯลฯ

ได้รึป่าวคะ โดยรวมการใช้งานเปนไงบ้างอะอยากได้จัง
jey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 17:03  

เห็นด้วยค่ะ

ชอบค่ะ สวยดี ไม่แพงด้วย

พอไม่มี wifi กะ วิทยุ จบเลยย

Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 17:14  

สามารถอ่านงานพวก word excel pdf ฯลฯ

ได้รึป่าวคะ โดยรวมการใช้งานเปนไงบ้างอะอยากได้จัง

ใครรุ้ตอบหน่อยนะคะ ตัดสินใจอยุ่
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:03  

ใครรุ้ตอบหน่อยนะคะ ตัดสินใจอยุ่

word / excel / Powerpoint / PDF reader

เป็นโปรแกรมมาตรฐานที่มากับ windows mobile อยู่แล้วครับ

word / excel - สามารถสร้าง แก้ไข อ่าน

Powerpoint / PDF reader - อ่านได้อย่างเดียว
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: GPS
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:06  

no_ok ผู้เขียน:
เวลาจะใช้งาน GPS ต้องลงโปรแกรมอะไรเหรอค่ะ

แล้วต้องซื้อเพิ่มมั๊ย

ใช้ของอะไรดี

ต้องลงเพิ่มครับ สำหรับ HTC จะใช้โปรแกรม Garmin mobile XT

ส่วนโปรแกรมอื่นๆ อย่าง Speed Navi ไม่แน่ใจว่ารองรับไหม

ส่วน HTC Pharoes มี Google Maps มาให้ครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:12  

เค้าถามอะไร ตอบให้ครบด้วยสิครับ -*-

-------------

เมนูภาษาไทย ไม่มีครับ

แต่มีโปรแกรมสำหรับ อ่านไทย พิมพ์ไทยมาให้ รับรองรับ-ส่งข้อความไทยได้แน่นอน

PDA phone จะเบื่อก็คงไม่ได้เบื่อที่ฟังก์ชั่นหรอกครับ

เบื่อเพราะความช้า และ ความเสื่อมของเครื่องมากกว่า ใช้งานนานย่อมมีปัญหาตามมาเป้นธรรมดา
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:13  

น้องมิว ผู้เขียน:

Laughing

ต้องมีครับ (ไม่เเน่ใจว่าต้องลงอะไรมั้ย)

ส่วนโปรเเกรม ก็ของพวก windows น่ะครับ หาไม่ยากมาก

โปรแกรมอ่าน-พิมพ์ไทย เค้าลงมาให้ครับ

ถ้าไม่ลงก็มีแผ่น CD แถมมาครับ

ถ้าไม่แถมมาอีก -*- ไปหาที่ห้อง Windows Mobile ในบอร์ดสยามโฟนครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถาม
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:14  

ใช้ได้ครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:14  

LifeStyle1988 ผู้เขียน:

ราคาแค่นี้จะเอาอะไรกันนักกันหนาครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 16:23  

HTC Phoroes ที่ผมได้มา ใส่ microSD ตั้ง 3 รอบ กว่าจะเปิดเครื่องแล้วหาเจอ
อาจเป็นเพราะผมใส่ไม่ดีเองก็เป็นได้ จุดเด่นที่มีในรุ่นนี้คือ GPS แต่ไม่มีแผนที่มาให้ -*-
ไม่เป็นไรใช้ Google Maps ที่เค้าให้มาไปก่อน

TouchFLO เค้าก็แอบซ่อนมาด้วยนะ อิอิ แต่ไม่มีเมนูแบบตระกูล Touch
สามารถใช้ TouchFLO เลื่อนตรงหน้าจอ Programs
ใช้เลื่อนภาพใน Camera Album ได้ เจ๋งดี

กล้องด้านหลังมีปุ่มปรับโหมดถ่ายภาพด้วยนะครับ เป็นกรอบสีเงินรอบเลนส์กล้อง
เมื่อปรับไปที่รูปดอกไม้ จะถ่ายภาพใกล้วัตถุได้ ผมลองถ่ายปุ่มกดตัวเลขของมือถือดู
พบว่าควรเว้นระยะห่างจากเป้าหมายที่จะถ่าย ประมาณ 6 - 7 เซนติเมตร จึงจะได้ภาพที่คมชัด

ข้อเสียอยู่ตรงช่องใส่ microSD ที่ติดตั้งอยู่ข้างซิมการ์ด ทำให้ถอดเปลี่ยนยุ่งยากพอควร
ส่วนเรื่องการตัด Wi-Fi หรือวิทยุ FM ออกไป ผมไม่ถือเป็นข้อเสีย เมื่อเทียบกับราคา
อิๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 14:45  

ซึมาแว้วอะ โดยรวมใช้ได้เรย เกมส์ในจังหวัดที่เราอยู่หายากนิดนึง ของวินโดว์6อะนะ Very Happy เติที่เสียงเบาไปนิดเวลาฟังเพลง แต่ก็งี้แร่ะไม่ใช่มิวสิคโฟนนี่นา Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 18:34  

เจ้าตัวนี้ก่ะ LG Prada
ไหนเวิร์คกว่ากันอ่าๆ????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 21:13  

มันมีของแล้วหรอเนี่ย
Dreamboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 07:45  

มันมีของแล้วหรือคับพอดี จะซื้อสิ้นเดือน มีที่ไหนจองไว้บาง จะซื้อหาได้ที่ไหน MBK มีไหมอ่า แต่งานคอมมาด ที่ผ่านมา เค้าบอกว่าไม่มีง่ะ อยากได้สวยได้อีก

-Thk-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 22:21  

ต้องถามว่า ของหมดแล้วหรือยังต่างหากละครับ

เห็นเพื่อนบอกว่า หายากมาก เพราะหมดแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 17:05  

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับตอนนี้ p3300 กับ P3470
Mayonnaise
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 23:45  

เวลาแสดงรูปคนโทรเข้า

มันใหญ่แค่ไหนอ่ะค่ะ
มือใหม่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC P3470 ของขาด ซื้อรุ่นไหนแทนดีครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:12  

ขอรบกวนเซียนๆทุกท่าน พอดี P3470 ขาดพอที่จะแทนรุ่นนี้ได้ ผมอยากได้ แต่มีงบประมานแค่นี้ ทำไงดีครับ ซื้อแล้วคุม ซื้อแล้วไม่ค่อยตกรุ่น ซื้อแล้วไม่ค่อยมีปัญหา ซื้อแล้วบริการหลังการขายดี ซื้อแล้วมีโปรแกรมลองรับ ซื้อแล้วมีอุปกรณืรองรับ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 22:40  

KEeO ผู้เขียน:

มันน่าเบื่อยังไงหรอคะ แล้วมีเกมส์รึป่าว สามารถลงได้อีกมั๊ย

มีคับเกม ลงได้เยอะด้วยส่วนใหญ่จะเล่นเกมของ พวก GBA GB Neo มันมากๆครับเอาไว้เล่นเพลินๆเวลาชาติเเบต หรือ เบื่อก็เล่นได้เเต่เเบตหมดเร็วหน่อยบางทีก็เอาเกมของ ps1 มาเล่นก็มันไปอีกเเบบงับเเต่รุ่นนี้ cpuไม่เเรง+ปุ่มน้อยสงใสได้เเค่ GBA ก็มันเเล้ว งัฟ เเต่ TI OMAP™ 850 เป็น dual core เเต่ก็ยังไม่เเรงเท่าพวก cruise ผมว่าซื้อมาเล่นเกมก็มันเเล้ว ผมชอบอะไรที่มันพกง่ายใช้เล่นเนตได้ทุกที่ รุ่นนี้อาจเป็นคำตอบของคนกลุ่มน้อยที่มีงบน้อย บ้านหลังน้อยๆ ตัวน้อยๆ 55+ เเต่ถ้าเล่นเกมไม่รุเหมือนกันงัฟว่าจะรอดป่าว cpu ช้า เเต่ได้เเรมมา ได้อย่างเสียอย่าง pda phone บางรุ่นมี wifi ไม่มี Edge บางรุ่นมี wifi edge เเต่ cpu 200 เซงจิงๆ
pcrecords
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยเปรียบเทียบรุ่นนี้กับ iPhone ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 09:35  

มีใครสามารถเปรียบเทียบHTC รุ่นนี้ กับ ไอโฟน ได้บ้างครับ
อันไหนน่าใช้กว่ากัน ผมใช้เป็น โทรศัพท์ Organizer กล้อง
ดู/ทำเอกสารWord/Excel บ้าง และรับ Mail บ้างครับ

ช่วยเทียบและตั้งข้อสังเกตเรื่องราคาด้วยครับ
tranenlos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 02:02  

ในที่สุดก้อได้มาแล้วคับ สมใจละ ฝากตัวฝากใจไว้กับ HTC ด้วยคนนะค๊าบบบ

ปล.ซื้อมา 14490 มือหนึ่ง เครื่องศูนย์ ที่เซ็นทรัลเวิร์ล ฟลุ๊คมากๆ ใครที่หาอยู่รีบๆหน่อยนะ Very Happy
Chokobokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 23:19  

ปลาช่อนลุยสวน ผู้เขียน:
LifeStyle1988 ผู้เขียน:

ราคาแค่นี้จะเอาอะไรกันนักกันหนาครับ

เห็นด้วยค่ะ ราคาหมื่นต้นๆๆ จาเอาอะไรมากมายได้ขนาดนี้ก็บุญแล้ว อยากได้ที่โดนก็สั่งผลิตเอาเองเลยสิค่ะ จะได้โดน .... Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับ HTC P3470 มีรูป
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 14:41  

ขายครับ
1.ซื้อมา1เดือนครับ
2.ไม่มีรอบขีดข่วนเลยสักรอยเดียว(ติดกันจอตั้งแต่ซื้อครับ)
3.ไม่เคยทำร่วงหรือกระทบรุนแรง ใช้ถนอมมากรักเหมือนลูก
4.เป็นเครื่องของศูนย์ SIS แน่นอนครับ ซื้อมาราคา 13900 บาท
5.ลง thai winCE และ googlemap แล้วครับ ใช้งานGPS ได้ปกติ
6.ที่ขายเพราะต้องการรวบรวมเงินไปซื้อกล้องถ่ายรูป ปัจจุบันใช้ W850i อยู่แล้ว
7.ใช้งานน้อย ใช้โทรเข้า-ออกวันละประมาน 1 ชั่วโมง
8.อุปกรณ์ในกล่องครบทุกอย่าง บางอย่างยังไม่แกะซองเลย (ในกล่องไม่มี mem ให้นะครับและไม่มีโปรแกรมGPSมาด้วย)
9.ขายในราคา 12900 ครับ "ไม่ลดครับ" สนใจติดต่อกลับทางเมล์ kmon555@hotmail.com (รูปตาม link ด้านล่างครับ)
sontan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 11:25  

อยากสอบถามคุณ SP Guest ว่า จะ lock หน้าจอ แบบที่คุณทำได้ยังไงค่ะ รบกวนสอนหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
sontan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 13:18  

ขอบคุณค่ะ ได้รับโปรแกรมที่คุณส่งมาให้แล้วค่ะ
ปี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 14:11  

คุณ SP Guest คห.บน หรือคุณ sontan ปีรบกวนขอโปรแกรมล็อคหน้าจอแบบiphoneสำหรับhtcด้วยคนครับ รบกวนส่งทางmailก็ได้ครับ
aai-t@hotmail.com ขอบคุณมากนะครับ
Toon SCG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตเตอร์รี่ชารต์ไม่เข้า
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 20:21  

ผมขอเสริมครับ - ผมเปลี่ยนมาแล้ว 3 เครื่องใน 10 วันเจอปัญหาเดียวกัน ต้องรอที่ศูนย์เป็นเวลา 3 วัน เสียค่าใช้จ่ายในการไปเปลี่ยนไม่ต่ำกว่า 1500 บาท เพราะต้องขับรถจากศรีราชาเข้าไปกรุงเทพ ขอบอกว่าสินค้า lot นี้มีปัญหานี้แน่นอน แต่ทางศูนย์ยังไม่ยอมรับ ผมกำลังตามเรื่องแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
beer-kye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 22:44  

Lincoln6xcho ผู้เขียน:

ตอนนี้ใช้ได้ดีเลยคะ ตอนแรกไป setting ผิด เลยทำให้ charge ไม่ได้ค่ะ

คุณtoon ข้อความที่คุณอ้างเข้าแก้ได้นะ ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 19:36  

htc เสียงสู้ ericsson walkmanได้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
1.ลงโปรแกรม pocket pc
2.ลงโปรแกรม SRS wow HD
3.ตัวแปลง adapter jack 3.5
4.หูฟัง sony
สำหรับการตั้งค่าโปรแกรมทั้งสอง ใครไม่เป็นถามได้
แล้วจะมาโพสต์รูปบอก
ถ้าคนเป็นแล้วอย่าว่ากันนะ
จากการทดสอบเสียงแล้ว เพื่อนใช้ ericsson walkman มันยังบอกว่า htc เสียงดีกว่าเลย good bass ผมเชื่อว่าหูผมไม่เพี้ยน
คนที่รู้แล้วอย่าว่ากันนะ

by gwang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 15:14  

ไปซื้อมาแล้วค่ะเมื่อวานที่ Fortune 14,900 THB ทำไมแพงก็ไม่รู้ แต่ถูกใจมากๆเลย นี่เป็น PDA phone เครื่องแรกที่ใช้ค่ะ ตอนแรกคิดว่ามันจะหน่วงกว่านี้ แต่พอใช้แล้วเครื่องตอบสนองเร็วกว่าที่คิดไว้เยอะเลย ขอบคุณทุกๆคนที่ให้ข้อมูลนะคะ (แอบอ่านมานานและ) GPS ก็สามารถใช้งานได้จริงค่ะ ใช้ได้เหมือน GPS แบบของจริงเลยอ่ะ ชอบค่ะ ชอบ ชอบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: