Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 318i - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 190 / เข้าชม: 449632
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 08:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ให้เครื่องเล่นเพลง เล่นเพลงอีกโฟลเด้อยังไงเหรอครับ พอกดเข้ามามันก็เล่นในโฟลเด้อ My music อะ พอลงใว้ในอีกโฟลเด้อนึง
kimkimkim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 12:29  

คือว่าผมชื่อมาแล้ว ใส่ไฟ mp4และ3gp ไปแล้วมันบอกว่าวีดีโอผิด ไม่รู้เพราะอะไร
และก้อมันตั้งเวลาปิดเปิด ไม่ได้อะ ไครู้ช่วยบอกทีคับขอบคุนร่วงหน้า
Freshyoosoos
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : moo moo
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 22:29  

มันจะต้องมีโปรแกรมแปลงไฟล์ ก่อน แล้วเปลี่ยน ไฟล์ เป็น MP4
ทรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 22:33  

อยากทราบว่าพอดีผมเสียบสายusbแล้วเครื่องคอมมันไม่เห้นการ์ดในโทรศัพท์ครับ แล้วจะมีวิธีทำยังไงดีครับจะเอาเพลงลงแล้วพวกโปรแกรมเสริมอื่นๆ เช่นโปรแกรมแปลงไฟล์หนัง จะหาได้จากที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 00:53  

ทรอย ผู้เขียน:
อยากทราบว่าพอดีผมเสียบสายusbแล้วเครื่องคอมมันไม่เห้นการ์ดในโทรศัพท์ครับ แล้วจะมีวิธีทำยังไงดีครับจะเอาเพลงลงแล้วพวกโปรแกรมเสริมอื่นๆ เช่นโปรแกรมแปลงไฟล์หนัง จะหาได้จากที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

รู้สึกว่าไอโมบายต้้องปิดเครื่องก่อนนะครับ
แล้วค่อยต่อสายเชื่อมต่อกับคอมฯครับท่าน
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 20:44  

อยากรู้ว่าในกล่องมันแถมแบตมากี่ก้อนอะคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 21:04  

.. ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าในกล่องมันแถมแบตมากี่ก้อนอะคับ

ก้อนเดียวครับ
ทรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชาร์จกระตุ้นไฟไหมครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 21:17  

แบตรุ่นนี้แรกสุดต้องชาร์จกระตุ้นไฟไหมครับ ถ้ากระตุ้นชาร์จกี่ชม.หรือครับ แล้วจะเป็นต้องให้หมดก่อนหรือว่าชาร์จได้เลย ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ
luck5700
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 05:49  

อยากรู้ว่าเสียงของ ไอโมบาย 318i มันดัง แบบมีเบสไหมครับ แบบเเนวๆ 3250 หรือ 5700
ถ้าดัง(ดีกว่าหรือพอๆกัน)จะเป็นอาไรที่น่าใช่สุดครับ

คุณภาพจาก YAMAHA ผมว่าเยี่ยมเลยนะครับ
โมชิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 13:48  

ไปดูที่ศูนย์ i-mobile มาทำไมตัวเครื่องมันเป็นสีดำทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยคะ จับดูเหมือนเป็นพลาสติก ไม่เห็นเหมือนวัสดุอะไรที่โฆษณาเลย .. กล่องด้านนอกก็เขียนรุ่น 318i ด้านหลังสีบรินซ์ .. ที่ bigc lotus ก็เหมือนกันหมดเลย อยากได้สีเหมือนหน้ากล่องค่ะ หาซื้อได้ที่ไหน
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 18:53  

ใดรหาเกม 318i เจอแล้วช้วยแจกกันหน่อยจิคับ อยากเล่นเกมแล้วๆๆๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 06:25  

โมชิ ผู้เขียน:
ไปดูที่ศูนย์ i-mobile มาทำไมตัวเครื่องมันเป็นสีดำทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยคะ จับดูเหมือนเป็นพลาสติก ไม่เห็นเหมือนวัสดุอะไรที่โฆษณาเลย .. กล่องด้านนอกก็เขียนรุ่น 318i ด้านหลังสีบรินซ์ .. ที่ bigc lotus ก็เหมือนกันหมดเลย อยากได้สีเหมือนหน้ากล่องค่ะ หาซื้อได้ที่ไหน

อืมนั่นสิ ใครไปซื้อก้ได้สีดำล้วนกลับมาทุกคนเลย(เท่าที่เราถามมา) -*-
efzukae
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : efzukae
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 13:39  

เพิ่งถอยมาเมื่อวานสดๆครับ
อย่างที่เห็นกันว่า มีแต่สึดำล้วนๆๆ
อิอิ
ดูด้านข้างผมก็นึกว่าเอ็น73(พอดีใช้n73อีกเครื่อง)
เสียงใช้ได้ครับ
กล้องก็โอเคในระดับหนึ่งถ้าแสงมีมากพอ
เครื่องดูมัน้ำหนักดีไม่เบาเกินไป
การประกอบเครื่องก็แน่นดีครับแข็งแรงด้านหน้าตัวเครื่องก็สวย
ด้านหลังก็ใช้ได้ครับ
แต่เพิ่งใช้
---------------------ไครใช้318iแล้วเกิดปัญหาอะไรช่วยบอกๆกันมั่งครับอยากรู้
ไอโมบายเครื่องแรกในชีวิตเลยนะเนี๊ย
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 23:54  

ใดรหาเกมได้แล้วมา แบ่งกันหน่อยคับ
mootod
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 10:56  

ลงเกมยังไงอะครับ เอาไฟล์ .jar ลงในแมมแล้ว พอเปิดมือถือดูไฟล์แล้วมันลงไม่ได้อะ ต้องเลือกเมนูลงยังไงอะครับ รูปหน้าไฟล์ก็เป็นรูป "?"
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 13:09  

ใดรมีเกมมาแบ่งๆๆกันหน่อยคับ แล้วขอวิที่ลงเกมด้วยคับ
ดูๆอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 14:44  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่าค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 15:12  

ดูๆอยู่ ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่าค่ะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=249480
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 16:42  

ใดรมีเกมมาแบ่งๆๆกันหน่อยคับ แล้วขอวิที่ลงเกมด้วยคับ
เด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 00:15  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ เสียงเพลงเยี่ยมเลยครับ ใช้ได้
การประกอบแน่นหนาดี คุ้มค่ากับฟังชั่นต่างๆครับ Very Happy
อยากด้ายยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดี
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 16:35  

เด ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ เสียงเพลงเยี่ยมเลยครับ ใช้ได้
การประกอบแน่นหนาดี คุ้มค่ากับฟังชั่นต่างๆครับ Very Happy

ซื้อมาราคาเท่าไร ค่ะ แล้วแถม เมม ด้วยหรือป่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
เด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดี
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 20:48  

อยากด้ายยยย ผู้เขียน:
เด ผู้เขียน:

ซื้อมาราคาเท่าไร ค่ะ แล้วแถม เมม ด้วยหรือป่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผมซื้อในร้านไอโมบาย 2990 แต่เห็นในบิกซีขาย2850 ครับ น่าจะใช่
ไม่แถมเมมครับ แถมแต่ซอลซิลิโคน กะถุงผ้า
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 15:17  

yuyee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งถอยมาใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 18:30  

อิอิ เราไปซื้อมาแล้ว ดีมากๆคุ้มจริง แต่เสียดายจุน้อยไปหน่อย ( ไม่ได้แถมแมม ถ้าแถมแมมจะ 3190 มั้ง ) ราคา 2990 เอง ของเราเป็นสี ดำ แดง และก็ขาว เขาบอกว่าออกมาใหม่ สวยมากๆ
hamo19787
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองรับ EDGE หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 23:50  

ลองรับ EDGE หรือเปล่า
Karrah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 00:13  

ไม่ทราบว่าบลูทูธนี่ส่งเพลง mp3 ให้เครื่องอื่นหรือรับเพลงจากเครื่องอื่นได้มั้ยครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งถอยมาใหม่
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 01:09  

yuyee ผู้เขียน:
อิอิ เราไปซื้อมาแล้ว ดีมากๆคุ้มจริง แต่เสียดายจุน้อยไปหน่อย ( ไม่ได้แถมแมม ถ้าแถมแมมจะ 3190 มั้ง ) ราคา 2990 เอง ของเราเป็นสี ดำ แดง และก็ขาว เขาบอกว่าออกมาใหม่ สวยมากๆ

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจิ อยากเหน
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 11:58  

ไอโมบายมันหักหลังอีกแล้ว รุ่น 625 ดีกว่าได้ไงอะ แล้วก็สวยสุดๆๆ ไม่หน้าเลยเราที่ไปซื้อ 318i เซ้งเลย เรา
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 16:21  

SuRa_Za ผู้เขียน:
ไอโมบายมันหักหลังอีกแล้ว รุ่น 625 ดีกว่าได้ไงอะ แล้วก็สวยสุดๆๆ ไม่หน้าเลยเราที่ไปซื้อ 318i เซ้งเลย เรา

เราว่า ราคามันก็คงจะต่างกันหลายพันอยุนะ

-*- มันไม่ได้เรียกว่าหักหลังหรอก มันก็เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อ ออกรุ่นใหม่มาเรื่อยๆนี่
yollada
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Pic 318i
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 19:01  

ToEi'z มันเป็นแบบนี้ล่ะ แต่ของจริงสวยกว่านะ ถ่ายตอนกลางคืนเลยไม่ค่อยชัดเท่าไร

SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 22:00  

สวยอะ อยากได้บางจัง
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 17:58  

ขอโปรแกรมแปลงหน่อยคับ ขอผมมันแปลงแล้วดูไม่ได้เลย งง แล้ว
porpazziie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 21:07  

ซื้อ มา แล้ว เหมือน กัน สี ดำ ที่ นาซ่า 2610 เอง ไม้ได้ เมม นะ ซือ แยก 1จิ๊ก 200

ถูก ดี ส่งบลูทูสกับโนเกียโซนี่ สบาย เสียงดีมาก พอๆกับ 3250 เลย คุ้ม ดี อ่ะ
Scythe
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 09:59  

318i คุณสมบัติพอๆกับ 520 เลย จะมีด้อยกว่า 520 ก็ตรงที่

520 กล้อง 1.3 M - 318i กล้อง VGA

520 รองรับ แอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0 - 318i ไม่รองรับแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0

520 บางกว่า 2 มิลลิเมตรบางกว่า - 318i ล้ำกว่าบึกบึน

318i เป็นแมกนีเซี่ยมและอลูมิเนียมถึกทน - 520 ไม่ได้เป็นแมกนีเซี่ยมและอลูมิเนียม

318i เมมตัวเครื่อง 243 MB - 520 เมมตัวเครื่อง 56MB

318i เล่นไฟล์ได้ทั้ง 3GP และ MP4 - 520 เล่นไฟล์ได้แต่ MP4

ดูก่อนตัดสินใจได้นะครับ ตอนนี้ราคามันพอๆกันแล้ว
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 18:58  

ใดรมีโปรแกรมแปลงบางอะผมใช่ตัวนี้มันแปลงแล้วอ่านไม่ออกอะ FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter ใดรมีตัวที่ทำให้ 318i อ่านได้ผมขอหน่อยคับ
Karrah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 19:22  

ในที่สดก็ซื้อมาแล้วครับ ตัวเครื่อง สีเดียวกับคุณ yollada เลย เป้น ดำ แดง และ ขาว
ใจจริงอยากได้สีขาวมากกว่าครับ สีแดงมันออกแรงๆ งัยไม่รู้ แต่ก็อดใจไม่ไหว เอาก็เอา
ตอนนี้ก็กำลังเล่นๆดูอยู่ครับ แต่ยอมรับว่าเสียงนี่ดีจริงๆ ผมให้เต็ม 10 เลย
ป.ล. ทำไมตอนซื้อผมไม่ได้ข้าวสารแถมมาเลยอ่ะ สงสัยหมด หุหุ Very Happy
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Pic 318i
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:51  

yollada ผู้เขียน:
ToEi'z มันเป็นแบบนี้ล่ะ แต่ของจริงสวยกว่านะ ถ่ายตอนกลางคืนเลยไม่ค่อยชัดเท่าไร

หู้ววว สวยมากมาย ยิ่งข้างหลังนิ แรงได้จัย

ชอบอะ เคลือบโลหะแถมสีแดงงอีก หรูนะนิ -*- เริ่มอยากได้ กิเลสเริ่มมา 555+
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:57  

ใดรมีโปรแกรมแปลงบางอะผมใช่ตัวนี้มันแปลงแล้วอ่านไม่ออกอะ FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter ใดรมีตัวที่ทำให้ 318i อ่านได้ผมขอหน่อยคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 15:06  

ศึกษาดูนะจ๊ะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=250111
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 16:55  

มันแปลงแล้วก็ดูไม่ได้อยู่ดีอะคับ ทำเหมื่อนกันแล้วนะคับ มันก็ดูไม่ได้อะคับ
yollada
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 19:26  

ขอถามไรหน่อยสิ มันไม่มีจาวา แล้ว มันจะโหลดเกมส์ได้ไหม อย่างเช่นเกมเดอะซิมอะ
ตอบทีนะ
imsomnia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 22:58  

ปกติที่ผมปรับแล้วดูได้หหมดน่ะครับ

แปลงเป็นmpeg avi

ในส่วนของaudio option
-ปรับ audiochanel เป็น single chanel
-ปรับ audio code เป็น pcm_s16le
-ปรับ sampling rate เป็น custom 8000 frame/second

ในส่วนของ video option
-ปรับ bit rates เป็น custom 550-650 kbits/s

ในส่วนของ video resize เลือกเป็น QCIF(176x144)
318-903
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 18:48  

เลือกเครี่องไหนดี i-mobile318i กับ i-mobile903

ตอนนี้ราคาใกล้เคียงกันครับ เดิม903แพงกว่ามาก(6990 กับ 2990)

903-ได้กล้อง 2 ล้าน 318ii แค่ vga

318i มีyamaha เสียงออกลำโพง ดังใช้ได้
แต่903 ไม่เคยฟัง ใครเคยใช้ ช่วยบอกด้วย เสียงออกลำโพงเป็นอย่างไรบ้าง ใกล้เคียงกันมั๊ย

ขอบคุณมากครับ

[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 20:10  

[quote="318-903"]เลือกเครี่องไหนดี i-mobile318i กับ i-mobile903

ตอนนี้ราคาใกล้เคียงกันครับ เดิม903แพงกว่ามาก(6990 กับ 2990)

903-ได้กล้อง 2 ล้าน 318ii แค่ vga

318i มีyamaha เสียงออกลำโพง ดังใช้ได้
แต่903 ไม่เคยฟัง ใครเคยใช้ ช่วยบอกด้วย เสียงออกลำโพงเป็นอย่างไรบ้าง ใกล้เคียงกันมั๊ย

ขอบคุณมากครับ

ดูจาก http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=249480

613 ราตา 3050 บาท จริงหรือครับ ไม่น่าเป็นไปได้เลย
Karrah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 21:57  

ลองเอามาฝากเพือนๆ ครับ ผมแปลงวีดิโอได้จากอันนี้แหละครับ
(เป็นกระทู้ของไอโมบาย 318)

ขออนุญาติตอบ

การแปลงไฟล์ AVI i-m318

แนะนำว่าโปรแกรมที่ใช้ควรเป็น Total video Converter
วิธีการหลังจากทำการติดตั้งโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว

1.เลือก New Task/Impost files เพื่อทำการเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลง

2. หลังจากเลือกไฟล์ที่ต้องการแปลงแล้วจะขึ้นหน้าจอ สำหรับเลือกประเภทไฟล์ที่ต้องการ

3.เลือก เป็น MJPEG Avi

4.หน้าจอจะเข้าสู่กระบวนการแปลงไฟล์ ให้ทำการตั้งค่าเพิ่มเติม คือ
4.1 ไปที่ Output File เพื่อเลือกตำแหน่งที่ต้องการวางไฟล์หลังจากแปลงเสร็จแล้ว
4.2 ไปที่ Convert Type เลือกเป็น Motion JPEG Avi
4.3 ไปที่ Profile เลือก Motion JPEG Avi Normal
4.5 ไปที่ Settings
4.6 ไปที่ แท็ป Audio Option

ไปที่ Audio Channel เลือกเป็น Singel Channel
ไปที่ Audio Codec เลือก pcm_s16le
ไปที่ Samping rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 8000
ไปที่ Bit Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลขในช่องว่าง คือ 4000

4.7 ไปที่แท็ป Video Option ไปที่ Video Codec เลือก mipeg
ไปที่ Frame Rate เลือกคลิกที่ Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข 8-12
ไปที่ Bit Rate เลือก Custom แล้วใส่ค่าตัวเลข คือ 4000

4.8 ไปที่แท็ป Video Resize คลิกเลือกที่ QCIF(176x144)

4.9 กด OK

4.10 เมื่อทำการตั้งค่าเสร็จแล้ว ให้กดปุ่ม Convert Now เพือแปลงไฟล์
***แนะนำ เวลานำไฟล์ที่แปลงแล้วลงในตัวเครื่องให้ลงใน โฟลเดอร์ Video

Customer Service
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 06:57  

รุ่นนี้ใช้เ็ป็น modem ต่อกับคอม ได้รึป่าวครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 12:14  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้เ็ป็น modem ต่อกับคอม ได้รึป่าวครับ

ต่อได้ครับ ต้องมาไดร์เวอร์มาลงคอม หายากพอสมควรเชียวล่ะ
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 11:04  

แล้วทา เรา จะแปลงเปน MP4 กะ 3GP ก็เหมื่อนกับ AVI ใช่ใหมคับ
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 23:06  

แล้วทา เรา จะแปลงเปน MP4 กะ 3GP ก็เหมื่อนกับ AVI ใช่ใหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i mobile
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 18:50  

[quote="EX_ZA"]สี่เหลี่ยมข้างๆกล้องนั่นคือ เสารับสัญญานของมันครับ ...โห...เสาอากาศ หลอนี่ พึ่งรู้ หลงไปแคะเล่นตั้งนาน นึกว่าเปิดได้... โดยรวมนะครับรุ่นนี้หน่วยความจำภายในเยอะ (243 mb) ภายนอกได้สูงสุด 1 g เสียงดีมาก(ทั้งลำโพงและหูฟัง) หูฟัง 3.5 mm มีเมนูส่วนตัวเก็บข้อมูลลับได้ ตัวเครื่องด้านหน้าเคลือบแมกนีเซียมด้านหลังที่ฝาเป็นอลูมิเนียมแข็งแรงดีครับการประกอบก็ดี ปฎิทินนี่ผมชอบมาก คือมันบอกวันหยุดราชการด้วยอะ เหมือนปฎิทินตามบ้านอะครับ ...ชอบเมือนกัน มีบอกวันหยุดด้วย...บันทึกเสียงไม่จำกัดวีดีโอก็ไม่จำกัด ตัวอักษรและตัวเลขใหญ่เอาใจผู้สูงอายุด้วย เกมส์ก็มีเป็นจาวานะคับโหลดเพิ่มได้ การใช้งานเสถียรดีมากกว่ารุ่นอื่นๆของไอโมบาย กล้องก็พอใช้ได้ครับสมกับราคาของมันไว้เก็บภาพโดนๆเวลาไม่พกกล้องได้ดี อย่างที่เห็นครับทุกอย่างดีหมด แต่ๆ ขอตินิดครับ แบตที่ให้มาน้อยไปนิดสำหรับคนที่ใช้โทรศัพท์บ่อยๆ ให้มา 700 น่าเสียดายมากครับผมคุยกับแฟนชั่วโมงกว่าๆก็ร้องเตือนแว้วคับแต่คนคุยไม่เยอะคงไม่เป็นไร...ผมใช้ 318 ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ คุยสองชั่วโมงต่อเนื่องก็คุยมาแล้ว ทะไมคุยได้อ่ะ... แล้วการที่ฝาหลังใช้อลูมิเนียมเคลือบทับพลาสติกน่ะก็แข็งแรงอยู่หรอกแต่มันจะทำให้ร้อนถ้าใช้โทรศัพท์นานๆ...อันนี้จริงๆถ้าวางไว้ในที่ร้อนเครื่องก็จะร้อน ถ้าวางไว้ในห้องแอร์ แป๊ปเดวเยนเจี๊ยบ... แต่ถ้าใช้บลูทูธก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ผมไม่ชอบอะไรที่มันพะรุงพะรังขี้เกียจพกอะ และข้อเสียอีกอย่างของมันคืออลูมิเนียมมันจะสะท้อนเสียงครับ คือเมื่อคุณคุยเสียงพูดของคุณจะสะท้อนเข้าหูคุณเองเหมือนมีเอคโค่ครับ...อันนี้ก็จริง ใช่ ไม่ชอบเยย... บางคนไม่คิดมากไม่เป็นไร แต่ผมมันเรื่องมากเอง จะใช้บลูทูธก็แก้ปัญหานี้ได้แต่ขี้เกียจพกเห้อแย่จัง ออข้อดีอีกอย่างคือไอ 318 i มันใส่ดิกมาให้เหมือน i 520 ด้วยสิการใช้งานผมว่าดีนะไม่ต้องพกดิกเล่มหนาๆส่วนคำศัพก็มีให้หลายหมื่นคำเพียงพอที่จะใช้ได้ถึงเรียนมหาลัยเลยล่ะ...นี่ล่ะ ที่ทำให้คิดว่าจะเปลี่ยนจาก 318 มาเป็น 318i ก็ตรงนี้ล่ะ...ก็นั่นแหละครับข้อดี และ ข้อเสียของมัน ข้อดีผมว่า i mobile เขาให้มาเกินราคาเลยนะ กับราคาไม่ถึงสามพันบาท แต่ข้อเสียจุกจิกเช่นแบตน้อย เครื่องร้อน หรือเสียงสะท้อน นั้นก็แล้วแต่ความคิดและการใช้งานของคุณนะใครใช้คุยไม่เยอะ พกบลูทูธได้และอยากใช้มือถือราคาประหยัดคุณภาพดี ผมว่าตัวนี้ควรจะอยู่ในรายการซื้อของคุณเป็นอันดับต้นๆเลยล่ะ ออ ผมไม่ใช่พนักงานไอโมบายนะ แค่ผู้บริโภคคนหนึ่งที่อยากแบ่งปันความรู้และประสบการณ์น่ะครับ ปล.ตอนนี้ผมทนความจุกจิกมันไม่ไหวเรยเปลี่ยนมาใช้ i 520 แทนแว้วอะ ก็ดีนะครับเพิ่มอีกพัน เสียงสะท้อนก็มีนะแต่น้อยหน่อยเพราะพี่แกเล่นฝาหลังอลูมิเนียมด้วยสิ แต่แค่ครึ่งเดียว เรยรับได้หน่อย และแบตก็อึดดีด้วยตอบรับการใช้งานของผมพอดีครับ ออเกือบลืมปัญหาเสียงสะท้อนน่ะถ้าไม่ตั้งใจฟังก็ไม่ได้ยินนะครับ แล้วแต่วิธีจับโทรศัพท์ด้วย แต่ถ้าจับแบบกดฝาหลังคุยละก็ผมว่าน่าจะได้ยินเสียงกันล่ะ สุดท้ายแล้วการเลือกซื้อโทรศัพท์คุณต้องละเอียดหน่อยตรวจสอบราคาและคุณสมบัติจากหลายๆที่เพราะบางเว็บผมเห็นเขาให้ข้อมูลผิดก็มี ใจเย็นๆนะครับค่อยๆเลือกพนักงานบริการไม่ดีก็ไม่ต้องไปซื้อ เราตัดสินใจเองไม่พอใจเราไปซื้อที่อื่นได้ ยังไงเงินก็อยู่ในกระเป๋าเรา เราเลือกเองได้ครับquote] Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Pic 318i
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 18:53  

yollada ผู้เขียน:

"
"
"
"
........ตัวนี้เอาไปโมหน้ากากมานินา พ่นสีแดงเมทัลลิค ของฮอนด้าด้วย ชัดเลย ... Evil or Very Mad
timka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 23:04  

Hello,

Unfortunately I don't know thai but still very interested by I-mobile 318i.
Would someone please explain me what is the PRIVATE MENU function all about?
Does I-mobile 318i have the BLACKLIST function? Does 318i support JAVA applications?
What is VDO function? Is this like PhotoCall or VideoCall?
Where can I find some samples of photo taken with this phone?

I would be very thankful if someone could suggest me how can I buy this (or another I-mobile) model. I'm from Moldova so I need a online seller of this phones or maybe someone that could buy it there and send it to me through AirMail

Thank you in advance for any response:)
timka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PLEASE WRITE ONLY IN ENGLISH
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 23:06  

timka ผู้เขียน:
Hello,

Unfortunately I don't know thai but still very interested by I-mobile 318i.
Would someone please explain me what is the PRIVATE MENU function all about?
Does I-mobile 318i have the BLACKLIST function? Does 318i support JAVA applications?
What is VDO function? Is this like PhotoCall or VideoCall?
Where can I find some samples of photo taken with this phone?

I would be very thankful if someone could suggest me how can I buy this (or another I-mobile) model. I'm from Moldova so I need a online seller of this phones or maybe someone that could buy it there and send it to me through AirMail

Thank you in advance for any response:)

PLEASE REPLY ONLY IN ENGLISH
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 23:56  

Hello,

1. 318i doesn't have Blacklist function
2. doesn't support JAVA App. , it's difficult to find game for it.
3. VDO function = Video capture like Camcorder
4. Photos are good , if you take them when sunshine.

Contact for other information. Please Tel. (662) 975-5555
timka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank you
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 00:41  

papayatop ผู้เขียน:
Hello,

1. 318i doesn't have Blacklist function
2. doesn't support JAVA App. , it's difficult to find game for it.
3. VDO function = Video capture like Camcorder
4. Photos are good , if you take them when sunshine.

Contact for other information. Please Tel. (662) 975-5555

Thank you for info. What about the PRIVATE MENU function. Does I-mobile 318i have it? Would you also please explain that function, what does it makes...What advantages doest it give for the user?

I really like and need the BLACKLIST function. Very helpful to me! What other latest models have this function? Maybe I-mobile 318,201,101 or 625...

I would call 975-5555 but unfortunately my phone is blocked and I can't make international calls, plus they are very expensive.
Karah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 01:41  

Dear timka,

I already bought I-mobile 318i and confirm there is the "Blacklist" included of cause and work very well. But I am not quite sure for the the private function that you mentioned. If that function means the own menu desired style, I would say no for that feature. However, there are some shortcut menu that you can select your preference.
Karah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 01:52  

Dear timka, (again)

Here is the I-mobile official site [/url]www.i-mobilephone.com[url] that you can investigate all models and also I-mobile email support support@i-mobilephone.com[/url]
timka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank you very much
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 02:01  

Karah ผู้เขียน:

Here is the I-mobile official site [/url]www.i-mobilephone.com[url] that you can investigate all models and also I-mobile email support support@i-mobilephone.com[/url]

Thank you very much. Very glad there is a BLACKLIST!
I've seen the site. In phone's description they don't say there is the BLACKLIST function. I've mailed the support service about the PRIVATE MENU function but they didn't answer

Since you have bought I-mobile 318i, does it support JAVA?
Generally are you satisfied with it? Would you please tell me the package contains for I-mobile 318i

Can you help me get such a phone?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 02:04  

Dear Karah,

Thank you again for information. Maybe you know a site that sells I-mobile phones or someone that could sell it and ship it to Moldova (I'm from Moldova). I've found a site but it only accepts Paypal as payment method but this method isn't available for me
I would be thankful for any information that would help me buy this phone.

Thank you once again
Karah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 05:00  

Dear timka,

I don't think that 318i is supported for Java but I am not sure completely. Cause some comment said it is supported to Java but it's quite difficult to find the compatible Java that can support to 318i and I never try that before.

By the way, in package is consisted of:-
- I-Mobile 318i (I had selected red one)
- Charger
- USB cable data link
- User Manual (Thai and Eng in one)
- Earphone
- Silicone case (white)
Note: the storage card is not included in package, but I buy extra one(1G.-Kingston) 300 bht.

Unfortunately, sorry that I don't know any online shop but I strongly recommend you to contact I-mobile directly. And ask them for possibility to buy and ship to you.

Regard,
timka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 12:50  

Dear timka,

I don't think that 318i is supported for Java but I am not sure completely. Cause some comment said it is supported to Java but it's quite difficult to find the compatible Java that can support to 318i and I never try that before.

By the way, in package is consisted of:-
- I-Mobile 318i (I had selected red one)
- Charger
- USB cable data link
- User Manual (Thai and Eng in one)
- Earphone
- Silicone case (white)
Note: the storage card is not included in package, but I buy extra one(1G.-Kingston) 300 bht.

Unfortunately, sorry that I don't know any online shop but I strongly recommend you to contact I-mobile directly. And ask them for possibility to buy and ship to you.

Regard,

Thank you once again for information
I've contacted I-mobile through e-mail (support@imobilephone.com) but they don't answer.

Maybe you know someone that could buy the phone in Thailand and ship it to me in Moldova. I can transfer the money for the phone and the shipping through www.moneybookers.com, Money Gram or Western Union. Other payment methods aren't available for me.
O o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 15:54  

^
^
^
^

พูดถึงอะไรกันหรอค่ะ

แปลหน่อย อยากรู้อ่า

แหะๆ
แฮม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอ-โมบาย 318i ส่งบูลทูธ ให้อีกเครื่องยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 00:32  

ไอ-โมบาย 318i ส่งบูลทูธ ให้อีกเครื่องยังไงครับ รับขอมูลจากอีกเครื่องได้แต่ส่งขอมูลไม่ได้ครับ
karrah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไอ-โมบาย 318i ส่งบูลทูธ ให้อีกเครื่องยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 06:12  

แฮม ผู้เขียน:
ไอ-โมบาย 318i ส่งบูลทูธ ให้อีกเครื่องยังไงครับ รับขอมูลจากอีกเครื่องได้แต่ส่งขอมูลไม่ได้ครับ

เลือกไฟล์ที่จะส่งจากไฟล์เมเนเจอร์ แล้วกดเลือกตั้งเป็น (หากเมนูไทย) หรือกด forward (หากเป็นเมนูอังกฤษ) ก็จะเจอให้เลือกส่งแบบบลูทูธครับ ผมเองก็งมอยู่ตั้งนานก็เพราะมันใช้คำว่า"ตั้งเป็น"นี่แหละ
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 21:06  

ขอถามอะไรหน่อยว่า เวลา แปลงไฟ MP4 กะ 3GP มันต้องปรุบอะไรบางคับ
jhgohuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 21:42  

อยากทราบว่า i-mobile 318i บลูทูธเป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ
timka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Please help me buy I-mobile 318i
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 21:28  

Hello to all,

If someone can help me with any information that would help me buy this phone, I would be very thankful.
Maybe there is someone who can buy the phone in Thailand and send it to me in Moldova. I will pay for it.

Please write your replies only in english since I don't know thai.
You can also write to: tim4job@gmail.com

Thank you in advance
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:56  

จากที่ผมตอบบนๆ ให้ข้อมูลผิดเล็กน้อย ขอโทษด้วยนะครับ Wink

In mid reply , i gave you some informaton wrong. I'm sorry.
Karrah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 11:28  

จากที่ผมตอบบนๆ ให้ข้อมูลผิดเล็กน้อย ขอโทษด้วยนะครับ Wink

In mid reply , i gave you some informaton wrong. I'm sorry.

ถ้าหมายถึงกระทู้กลางๆไม่เป็นรัยหรอกครับ ผมเองก็แค่ช่วยตอบน่ะครับ
ต้องออกตัวไว้ก่อนเด่วจะหาว่าผมติดใจ 55 Very Happy
อังปัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 21:43  

แล้วรุ่นนี้โหลดธีมได้มั้ยค่ะ
ขอเวบไซด์ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 07:47  

5555 นายมะละกอ ไม่ต้องรู้สึกผิดหรอก เพราะเท่าที่ผมอ่าน กระทู้ที่นายตอบมา ผมคิดว่านายเป็นคนที่มีความรู้ด้านโทรศัพท์ หลายรุ่นและหลายยี่ห้อมาก เพราะฉะนั้น Exclamation Exclamation Exclamation นายก็อาจจะสับสนหรือหลงลืมได้ ไม่ผิดหรอกแค่ลืมอะ เพราะเท่าที่นายตอบส่วนใหญ่ก็ถูกต้องนะ ช่วยไขข้อข้องใจของหลายๆคนในหลายๆเรื่องได้ แค่นี้ก็ดีมากๆแล้ว ลองคิดดูดิว่าถ้าใน บอร์ดข้อมูลผู้ใช้มีคนโพสถาม แต่ไม่มีคนตอบ จะเกิดอะไรขึ้น Exclamation ก็นั่นแหละ แค่นายใช้ความรู้ที่มีแนะนำคนที่ไม่รู้ ให้เขาหายข้องใจได้ นายก็ได้ทำประโยชน์ ให้กับเพื่อนๆในบอร์ดแล้ว ละ
ขอบใจหลายๆ

ปล.รู้สึกว่านายจะสิง อยู่ในบอร์ดพันธ์ทิพด้วยนิ อยู่หลายที่ดีนะ 5555
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 23:49  

Anonymous ผู้เขียน:

5555 นายมะละกอ ไม่ต้องรู้สึกผิดหรอก เพราะเท่าที่ผมอ่าน กระทู้ที่นายตอบมา ผมคิดว่านายเป็นคนที่มีความรู้ด้านโทรศัพท์ หลายรุ่นและหลายยี่ห้อมาก เพราะฉะนั้น Exclamation Exclamation Exclamation นายก็อาจจะสับสนหรือหลงลืมได้ ไม่ผิดหรอกแค่ลืมอะ เพราะเท่าที่นายตอบส่วนใหญ่ก็ถูกต้องนะ ช่วยไขข้อข้องใจของหลายๆคนในหลายๆเรื่องได้ แค่นี้ก็ดีมากๆแล้ว ลองคิดดูดิว่าถ้าใน บอร์ดข้อมูลผู้ใช้มีคนโพสถาม แต่ไม่มีคนตอบ จะเกิดอะไรขึ้น Exclamation ก็นั่นแหละ แค่นายใช้ความรู้ที่มีแนะนำคนที่ไม่รู้ ให้เขาหายข้องใจได้ นายก็ได้ทำประโยชน์ ให้กับเพื่อนๆในบอร์ดแล้ว ละ
ขอบใจหลายๆ

ปล.รู้สึกว่านายจะสิง อยู่ในบอร์ดพันธ์ทิพด้วยนิ อยู่หลายที่ดีนะ 5555

แฟนคลับ คุงเพ่ท็อปหรอเนี่ย

วิ้ววว
yollada
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 16:25  

โหลดเกม จาวา เข้าเครื่องได้ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 19:56  

ไม่ได้แฟนคลับ อะไรหรอก รู้สึกว่าผมเถียงมันไว้หลายกระทู้น่ะ เกี่ยวกับ 318 เนี่ย ก็เลยให้กำลังใจหน่อยอุตส่าห์ออกมาขอโทษในความผิดเล็กๆน้อยๆ แต่แค่อยากให้เพื่อนๆในบอร์ดได้ข้อมูลที่ถูกต้องอะ Laughing Laughing Laughing
pcrecords
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 10:17  

kyoung2 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
แบตมันตามสเปคให้มาน้อยนิดจัง แค่ 700 เอง

ใครที่ได้ลองใช้แล้ว โดยรวมอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ

ถ้าฟังเพลงหรือเล่นเกมส์ดูหนังคงต้องชาร์ทวันต่อวันครับท่าน

ของเราใช้ Nokia6300 แบตยังใช้ได้แค่ 8 ชม.เอง แบตร้อนสุดๆ
ใช้ๆไปกลัวระเบิดน่ะ
แถม Nokia Care น่าจะเปลี่ยนเป็น Nokia No Care ได้แล้ว
สงสัยโทร.เครื่องต่อไป คงจะต้องพิจารณา I-Mobile มั่งแระ
pLay GrOuNd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 19:51  

สุดยอดครับ ราคาถูก แต่ฟังก์ชันเยี่ยม หายากจิงๆครับ

^^"
aum+eng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 09:11  

:ซื้อมาใช้แค่อาทิตย์เดียวหน้าจอเป็นรอยขีดข่วนเต็มเลยทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 00:07  

aum+eng ผู้เขียน:
:ซื้อมาใช้แค่อาทิตย์เดียวหน้าจอเป็นรอยขีดข่วนเต็มเลยทำไงดี

แนะนำให้ซื้อแผ่นฟิล์มกันรอยมาติดเจ้า.....
กะล่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 15:06  

ซื้อมาประมาณครึ่งเดือนแล้ว ใช้แล้วชอบมากๆ

แต่เสียอย่างนึง

เวลาเปิด หรือ ปิดเครื่องเสียงดังมากๆ

แก้ไขได้ยังไงครับ ช่วยบอกที
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 17:02  

ผมรู้ข้อเสียขอมันแล้ว เวลาเราใส้เพลง มากกว่า 110 ขึ้นไปมันจะบัด เปน 1 คับ
ผมอยากรู้ว่า ปิด-เปิด เองทำไงอะคับ แบบว่าตั้งเวลา เปิด-ปิดอะคับ
ป.ล เรื่องเพลงเยอะกว่า 110 ไม่ต้องตกใจ
fair9053
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำโปรแกรมดิคชันนารี่หาย
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 20:55  

ผมเผลอลบโปรแกรม ดิคชันนารี่ หายอ้ะครับ ใครมีช่วย upload ให้ทีนะครับ
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:50  

บอก E-mail มาเดียวแอดไปให้คับ
Sombue Rakde
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 12:06  

ตอนนี้ราคา i-Mobile 318i ลดลงเหลือ 2,850 บาท
แถมซิลิโคลและเสื้อi-Mobile ดว้ยน่ะครับ
ที่ บิ๊กซีปากนํา สมุทรปราการ Very Happy Surprised Laughing Razz
กะล่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำโปรแกรมดิคชันนารี่หาย
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 19:32  

fair9053 ผู้เขียน:
ผมเผลอลบโปรแกรม ดิคชันนารี่ หายอ้ะครับ ใครมีช่วย upload ให้ทีนะครับ

ผมก็เคยเป็นครับ ไปที่ศูนย์ i-mobile เจ้าหน้าที่ลงโปรแกรม

ให้ใหม่ไม่เกิน 10 นาทีแถมไม่เสียเงินซักบาท

ของผมเอาไปให้ที่ศูนย์เชียงรายที่ บิ๊กซี

ส่วนของที่อื่นผมไม่รู้ครับ
ช.สุ1000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 20:35  

hs0pgo ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะมี EDGE ซักที

EDGE คงไม่มีครับสำหรับไอโมบาย คงข้ามไป 3 G เลยครับ
celberos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายป่าวคราบบบ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 00:10  

มีหน้ากากของมีนขายไหมอ่ะครับ ซื้อมาใหม่มันก้สวยอยุ่หรอกนะแต่เวลารอยเต้มหน้าจอชักไม่สวยและ อยากได้หน้ากากใหม่มากๆเลยราคาเท่าไหร่บอกทีนะครับ
Year's Star

หัวข้อ : i mobile
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 08:20  

ตอนนี้ราคา i-Mobile 318i ลดลงเหลือ 2,850 บาท
แถมซิลิโคลและเสื้อi-Mobile ดว้ยน่ะครับ
ที่ บิ๊กซีปากนํา สมุทรปราการ Very Happy Surprised Laughing Razz
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อำนาจเจริญ
หัวข้อ : วิธี แก้ไขเสียสะท้อนนะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 19:30  

วิธีแก้ไขเสียงสะท้อนนะครับเพราะว่าเวลาเราใช้สายสนทนาบนตัวเครื่องไม่ได้ใชหูฟังนะครับ
ผมเคยใช้ 318i ครับ ผมว่าเสียงสนทนาของ 318iดังสะใจใช่ไหมครับ เมื่อเราใช้ระดับสูงสุดมันจะได้ยินชัดมาก เมื่อมันได้ยินชัดและดังมากเมื่อคนที่เราคุยด้วยเค้าพูดออกมาเสียงมันจะไปกระทบที่ไมค์ มือถือ เมือมันกระทบแล้วเสียงมันจะไปได้ยินกับคนที่เราคุณด้วย เค้าเลืยว่าเค้าได้ยินเสียงสะท้อนของตัวเอง วิธีแก้ให้ลดระดับเสียงสาทนาลงซัก 2ขีดครับ รับลองไม่มีเสียงสะท้อนให้ลำคาญจุกจิกดีแน่
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีขายป่าวคราบบบ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 19:32  

celberos ผู้เขียน:
มีหน้ากากของมีนขายไหมอ่ะครับ ซื้อมาใหม่มันก้สวยอยุ่หรอกนะแต่เวลารอยเต้มหน้าจอชักไม่สวยและ อยากได้หน้ากากใหม่มากๆเลยราคาเท่าไหร่บอกทีนะครับ

ทำไมไม่ติดฟิลม์กันรอยที่หน้าจอล่ะครับ แค่ 50 บาทเอง ถ้ามันลายก็ลอกออก ติดใหม่
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 19:36  

ผมรู้ข้อเสียขอมันแล้ว เวลาเราใส้เพลง มากกว่า 110 ขึ้นไปมันจะบัด เปน 1 คับ
ผมอยากรู้ว่า ปิด-เปิด เองทำไงอะคับ แบบว่าตั้งเวลา เปิด-ปิดอะคับ
ป.ล เรื่องเพลงเยอะกว่า 110 ไม่ต้องตกใจ

ปิด-เปิดเอง ไม่ได้ครับ เพราะรุ่นนี้ไม่รองรับครับ ไม่มีเมนูอ่ะพูดง่ายๆ
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-mobile 318i - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 08:32  

yollada
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 19:34  

เราขอถามไรหน่อยสิ มันโหลด ธีม กับ จาวา ได้ไหม
ตอบหน่อยน้าอยากรู้มากๆเลย
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 14:56  

ไม่ได้เลย คับ ถัง Theme และ เกม
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 23:26  

เรื่องการรับสัญญาณเป็นอย่างไรมั้งครับ ดีหรือป่าว จุดอับสัญญาณยังรับได้หรือป่าวถ้าเทียบกับยี้ห้ออืน พวกโนเมีย โซบี้ ๆลๆ Very Happy
haward
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 318i - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 15:17  

Sombue Rakde ผู้เขียน:

ตอนนี้ลงมาอีก 100 บาทครับ ที่เดอะมอล์งามฯ

แต่ที่มาบุญครอง ลงอีก 200 ครับ

ผมว่าจะซื้ออยู่ แตมีคนทักว่า"เอา โนเมีย 3110 evolv ดีไหม
หรือไม่ก็ 3110 classic ก้ได้ เพิ่มมาอีกพันบาทเอง อาจจะทนกว่าก็ได้"

ก็เลยยังลังเลอยู่ ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ ว่าตัวไหนดีกว่ากัน
boysangbom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 05:56  

เย้ เอาเครื่องนี้ดีก่า
Hatza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 20:29  

สอบถาม ผู้เขียน:
เรื่องการรับสัญญาณเป็นอย่างไรมั้งครับ ดีหรือป่าว จุดอับสัญญาณยังรับได้หรือป่าวถ้าเทียบกับยี้ห้ออืน พวกโนเมีย โซบี้ ๆลๆ Very Happy

รับสัญญานดีมากครับ
ชัดเจน
เทีบเท่าโนเกีย
FreedomA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 22:04  

มีเรื่องขอถามหน่อยครับ
ไปดูมาวันนี้ที่บิ๊กซี มี LG KG195 ราคา 2240 มั้งครับ
เลยอยากจะให้ช่วยเทียบดูกับ 318i ตัวนี้หน่อยอ่ะครับ

แล้ว 318i ตัวนี้ รอบรับ จาวาไหมครับ
แล้วบูลทูธรองรับ A2DP หรือป่าวอ่ะครับ

เพราะ LG มันรองรับอ่ะครับ

ราค 318i ดูมาล่าสุดตามร้านนะครับอยู่ที่ 2590 ครับ
ราคาลงยากจัง

หุหุ
555 55555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 00:37  

ช่วยด้วยครับ

318i ใช้ดิคชันนารีไม่ได้ครับ กดแล้วมันบอกขัดข้อง

ทำไงดีครับ !!
สัญญาณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 18:42  

มีปัญหาอะไรอีกบ้างครับ ผมกำลังตัดสินใจซื้อ กำลังหาข้อมูล
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: