Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 625 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 188 / เข้าชม: 694536
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 10:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว๊า แย่เลย ไม่มีอีบุ๊ค
แต่ก็ไม่เป็นไร เราใช้อยู่ตอนนี้
ราคาตกเหลือเท่าไรละเนี้ยยย
ไม่น่ารีบซื้อเลย น่าจะรอซื้อ 626
ดั๊นน ซื้อ625ก่อนตอนออกใหม่ๆ
เสียดายมั่กๆ
KissStep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 20:16  

ใคร มี 5 ธีม ที่แถม มากับ i mobile 625

ของหน่อย ครับ เครื่องที่ซื้อมา มัน แถมมาแค่ อันเดียว แถมใช้ไม่ได้ อีก

ตอนนี้ที่ใช้ได้ ก็มีแค่ 2 ธ๊ม ที่อยู่ในตัวเครื่อง

ใครมีขอหน่อยครับ
Coronaท้ายเต็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 21:19  

วันนี้ 610 ที่ชารตไฟไม่เข้า ไปซ่อมศูนย์บอกต้องเปลี่ยนบอร์ด ค่าเปลี่ยนบอร์ด 1200 เลยไปสอย 625 มาแทนราคา 4990 เอาเครื่องเก่าไปแลกยี่ห้ออะไรก็ได้ ลดให้ 1000 เลยจ่ายต่าตัวไปแค่ 3990 ก็น่าจะดีนะครับ แต่ถามอะหลั่ยที่ศูนย์มีอะไรบ้าง ตอบไม่มีสักกะอย่างเลย 5555 จะโดนลอยแพอีกไหม แต่ใจก็รัก เพราะเสียงเพลงเพราะ กะราคาที่พอรับได้ครับ
bic75
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 00:22  

Coronaท้ายเต็ม ผู้เขียน:
วันนี้ 610 ที่ชารตไฟไม่เข้า ไปซ่อมศูนย์บอกต้องเปลี่ยนบอร์ด ค่าเปลี่ยนบอร์ด 1200 เลยไปสอย 625 มาแทนราคา 4990 เอาเครื่องเก่าไปแลกยี่ห้ออะไรก็ได้ ลดให้ 1000 เลยจ่ายต่าตัวไปแค่ 3990 ก็น่าจะดีนะครับ แต่ถามอะหลั่ยที่ศูนย์มีอะไรบ้าง ตอบไม่มีสักกะอย่างเลย 5555 จะโดนลอยแพอีกไหม แต่ใจก็รัก เพราะเสียงเพลงเพราะ กะราคาที่พอรับได้ครับ

คุณต้องเข้าศูนย์ที่รับซ่อมครับเค้ามีอะไหล่ทุกตัวครับผมเข้าไปศูนย์บ่อยเลยรู้
@F
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 14:00  

ผู้รู้ช่วยทืครับ อยากทราบว่า แบคกราวน์ ซาวน์ ที่สามารถเพิ่มได้เนี่ย ต้องใช้ไฟล์เสียงนามสกุลไหนครับ พอผมเลือกเพิ่มทีไรเครื่องจะไม่เห็นไฟล์เสียงอะไรเลยครับ ช่วยทีครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 22:40  

ที่ว่าเอาเครื่องเก่าไปแลกเนี่ย รุ่นไหนยี่ห้อไหนก้ได้หรอคับ

แลกที่ ไอโมบาย ชอป ได้เลยใช่ไหมคับเนี่ย
iMoBilE`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 23:04  

อยากรู้ว่า I - 626 ปรับเสียงดังสุดๆ มันกระหึ่มไหมครับ อยากได้รุ่นลำโพงดังกระจายอ่ะคับ บอกหน่อยนะ
คนใช้ 610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 07:54  

สภาพคล้ายกันเลย ใช้ 610 มาตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆ ไม่กี่เดือนก็มี 611 ออกมาให้ช้ำใจเล่น ยังดีที่ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้เริ่มลำบากเพราะกรอบแตกเข้าศูนย์จะเปลี่ยนกรอบ ราคาตั้ง 1000 บาท แต่ไม่มีของให้เปลี่ยน รอมา 4 เดือนแล้ว ได้ข่าวว่าเลิกผลิต และถูกลอยแพ ตอนนี้เลยใช้เทปแปะเอาไว้ อยากเอาไปแลกกับ 625 เหมือนกันแต่กลัวสภาพเดิม เพราะ 626 ดูจะมาแรงกว่าเยอะ ไม่ค่อยมีตังซื้อของแพง หรือเปลี่ยนบ่อยๆ ไอโมบายนี่แหละถูก คุณภาพสมราคา แต่อยากให้ดูแลลูกค้าให้มากกว่านี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 20:53  

พยามตอบมา 4 ครั้งแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 21:04  

กว่าจะตอบได้ ยากจริงๆ บอร์ดนี้

มาเอากรอบของผมไปเลยครับ ฟรีของผมสีดำ สภาพค่อนข้างดี ผมอยู่ที่โคราช

ใครอยากแลกรอไปแลกในงานเห็นบอกว่า 625 แลกเครื่องเก่าตีรคาเครื่องเก่าให้ 1400 งานที่จะจัดต้นเดือนตุลานี้ครับ

สำหรับ 625 ใช้มาเกือบอาทิตย์ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องแบตอยู่ได้ประมาณวันครึ่งขนาดใช้คุยอย่างเดียว ปรับหน้าจอสว่างน้อยสุดแล้ว เล่นก็ไม่ค่อยเล่นอะไรเลย มีแบตรุ่นไหนบ้างใหมที่มาเปลี่ยนได้มังใหม สัก 3-4 วันน่าจะใช้ได้แล้ว มันต้องชาตเกือบทุกวัน i-mobile ฟังเสียงคนใช้บ้างนะครับ บอกว่าแบตรุ่นไหน แล้วเอามาขายออกตังซื้อเองก็ได้แต่อย่าให้มันแพงนะซื้อเครื่องหมดแล้วนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 21:14  

ผมเอา sony รุ่นดึกดำบรรพ์ไปแลกครับ 610 เอากลับมานอนกอดต่อไป

เรื่องซ่อม 610 ไปที่ศูยย์แล้วครับ บอกต้องเปลี่ยน บอร์ด 1200 บาทเหลือแต่กรอบที่ใช้ได้แล้วเป็นคุณจะซ่อมใหมถึงรักมันขนาดไหน อยู่กันมา 2 ปีมันดีกับผมมาก ไม่เคยหล่นอยู่ในซองตลอด ว่างๆก็เอาออกมาเช็ด ดูแลอย่างดี พอมันจะพังมันก็พังเลยมันบอกแค่หาสัญยฃญานแล้วมันก็ไปเลย 555 ไปดูบอร์ดของ 610 ซิอาการเดียวกันทั้งนั้นเลย i-moblie ผมรักคุณแต่คุณทอดทิ้งผมนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 21:41  

บริษัท สามารถ ไอ-โมบาย จำกัด (มหาชน) เปิดตัว โทรศัพท์มือถือ i-mobile 7 รุ่นใหม่ ในงาน Mobile Expo” ภายในงาน คุณธนานันท์ วิไลลักษณ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท สามารถ ไอ-โมบาย จำกัด (มหาชน)จะให้รายละเอียดเกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ 7 รุ่นใหม่ ได้แก่ i-mobile Hitz 202, i-mobile 319, i-mobile 320, i-mobile 522 Dual SIM, i-mobile TV 523, i-mobile TV 530และ i-mobile 627ที่มีฟังก์ชั่นมัลติมีเดียครบครัน และโดดเด่นด้วยคุณภาพกล้องดิจิตอล คาสิโอ ฮิตาชิ และสุดยอดพลังเสียงจาก ยามาฮ่า ออดิโอ แอมพลิไฟเออร์ รวมทั้ง คอนเทนต์พิเศษที่มีเฉพาะในโทรศัพท์มือถือ “i-mobile” เท่านั้น นอกจากนี้ ภายในงาน ท่านจะได้พบกับบริการพิเศษ เช่น บริการตรวจเช็คเครื่อง ”สะดวก รวดเร็ว มั่นใจในอะไหล่แท้” ดาวน์โหลดเพลงฮิตฟรีกับ i-Mobile Music Store และ i-Photo โดยงาน Mobile Expo 2008 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 2-5 ตุลาคมนี้ ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ลอกมาให้อ่านครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 23:46  

บริษัท สามารถ ไอ-โมบาย จำกัด (มหาชน) เปิดตัว โทรศัพท์มือถือ i-mobile 7 รุ่นใหม่ ในงาน Mobile Expo” ภายในงาน คุณธนานันท์ วิไลลักษณ์ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท สามารถ ไอ-โมบาย จำกัด (มหาชน)จะให้รายละเอียดเกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ 7 รุ่นใหม่ ได้แก่ i-mobile Hitz 202, i-mobile 319, i-mobile 320, i-mobile 522 Dual SIM, i-mobile TV 523, i-mobile TV 530และ i-mobile 627ที่มีฟังก์ชั่นมัลติมีเดียครบครัน และโดดเด่นด้วยคุณภาพกล้องดิจิตอล คาสิโอ ฮิตาชิ และสุดยอดพลังเสียงจาก ยามาฮ่า ออดิโอ แอมพลิไฟเออร์ รวมทั้ง คอนเทนต์พิเศษที่มีเฉพาะในโทรศัพท์มือถือ “i-mobile” เท่านั้น นอกจากนี้ ภายในงาน ท่านจะได้พบกับบริการพิเศษ เช่น บริการตรวจเช็คเครื่อง ”สะดวก รวดเร็ว มั่นใจในอะไหล่แท้” ดาวน์โหลดเพลงฮิตฟรีกับ i-Mobile Music Store และ i-Photo โดยงาน Mobile Expo 2008 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 2-5 ตุลาคมนี้ ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ลอกมาให้อ่านครับ

ตอนนี้ที่เห็นก้มีแต่สเปครุ่น 523 นะ

http://www.i-mobilephone.com/Form/THA/F_MobilePhoneDetail.aspx?brand_id=10&series_id=3&id=991&lang=th
520user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 18:04  

อยากทราบว่า 626 response ช้าเหมือน 520 หรือเปล่าคะ
ตอนนี้ใช้ 520 อยู่ ก็ดีทุกอย่าง ติดตรงที่มันตอบสนองช้าเนี่ยแหละ
กดปุ่มที ก็ต้องรอโหลดข้อมูลซักครู่ ต่างกับรุ่นอื่นๆที่ตอบสนองทันที
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
NooSak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 09:40  

Very Happy คอนเฟริมเลยครับว่าเครื่องนี้ ดีเลิศทุกประการ อิอิ
ตอนแรกว่าจะซื้อ ก็ลังเลอยู่เพราะ I Mobile ทำออกมา มีฟังชั่นครบ แต่เสียเรื่องเดียวคือเสียง
ผ่านหูฟัง ที่ไม่ค่อยจะได้เรื่องเลย แต่พอมาเจอตัวนี้ โอ้แม่เจ้า.............ผิดคอดอย่างแรง
ทั้งๆที่เพิ่งซื้อ 518 ไปไม่ถึง 10 วัน เปลี่ยนใจในทันที เสียงสุดยอด ใสมากกกกกก
เสียงผ่านลำโพง ผ่านไมค์ ทุกอยางดังดีมากครับ ขอสรรเสริญ อิอิ
แต่ขอตินิดนึง ตรงตัวอักษร ภาษาไทย ทำขี้เหร่ พิลึก อยากรู้ขี้เหร่ยังไงไปซื้อมาลองเองครับ ไม่บอก แต่ก็รับได้ ใช้เมนู อังกฤษแทน
กล้องชัดแจ่มแจ้งกว่าทุกรุ่นของไอโมบาย เสียงโอเคเลย ครับ ถ้าคะแนนเต็ม 100 ผมไห้ 90
อิอิ

แต่ผมจะบอกว่า ถ้าใครจะซื้อแนะนำว่าไห้ลองหลายเครื่องนะครับ ซัก 2-3 เครื่อง ค่อยเลือกเอาซักเครื่อง 1 ใน 3
เพราะ ก่อนที่ผมจะได้ตัวนี้มาผมเอาไปเครมร้าน 3 เครื่องแน่ะครับ
เครื่องแรก ปุ่มกดไม่ค่อยไป
เครื่อง 2 ลำโพงดังแคกๆๆๆๆ
เครื่อง 3 ปุ่มกด เหมือน ชุบไม่ค่อยดีอ่ะครับ ตรงสีบรอนด์ๆๆอ่าคับ
เครื่อง 4 เพอเฟค เกินราคา อยู่ในมือผมแว๊ววววว

อิอิ
nam_fon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 22:49  

ทำไมเวลาถ่ายภาพดูมันประมวลผลช้าจังเหมือนมันดีเลย์ยังไงก็ไม่รู้มันเป็นอาการปกติรึเปล่าคะ
skyblue
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 20:51  

nam_fon ผู้เขียน:
ทำไมเวลาถ่ายภาพดูมันประมวลผลช้าจังเหมือนมันดีเลย์ยังไงก็ไม่รู้มันเป็นอาการปกติรึเปล่าคะ

ที่ใช้อยู่ก้อประมาณ 5 - 10 วินาที น่าจะไม่ผิดปกติอะรัยนะครับ
ไม้ไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 627
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 11:47  

i-mobile627 ไม่รู้ว่าออกมาหรือยัง เห็นว่าราคา 5990 บาท มี edge ด้วย มีขายยังหนอว่าจะลองมาใช้สักเครื่อง
Sosad_Fully
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 625
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 12:10  

อ่านความเห็นของไอโมบายล์

มาเยอะ

ส่วนใหญ่มีเเต่คนว่ามีข้อเสีย

เเต่ไมเราซื้อไอโมบายล์มาหลายเครื่อง

เครื่องเเรก 611 ซื้อมาเเบบไม่เลือกเลยนะ

ผม ใช้มาปีครึ่ง เข้าศูนย์เเค่ครั้งเดียว(อัพซอฟท์เเวร์)

เเล้ว ก็มาซื้อ 518 ใช้ หน้าจอสวยดี

ยังไม่เคยเข้าศูนย์ กะจะเอาเข้าศูนย์เร็วๆนี้ (อัพซอฟท์เเวร์)

ตอนนี้ ใช้ 518 มา5เดือนเเล้ว(611ให้พ่อไปเเล้วคับ^^)

เลยลองซื้อ 625 มาใช้ อยากลอง ชิปเสียง ยามาฮ่า

กับเลน คาซิโอ

บอกดั้ยคำเดียว สุดยอด คับ

ออโต้โฟกัสทำงานได้ดี

เเต่ ผมเลือกนะ เลยได้หน้าจอไม่เขียว

ใส่ ซอง ซิลิโคนเรียบร้อย (ถนอมสุดๆ)

ใช้ มาเกือบเดือนละคับ

ตอน นี้ยังไม่ค่อยเห็น อาการที่เเสดงเพี้ยนๆเลยครับ

ผมพูดจิงๆ

ผม ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย กับบริษัทเค้านะครับ

ไม่ได้โดนจ้างมาโฆษณา

เเต่ ยอมรับ ว่าฟังชั่นขนาดนี้ เเต่ราคาเเค่นี้ก็คุ้มละครับ

ไม่ว่ามือถือรุ่นไหน ซื้อมาไม่ถนอม มันก็มีการพังเหมือนกันครับ

ขอเล่านิดนึง เพื่อนผม ซื้อ N95 มาใช้2เดือน อ่ะคับ

เข้า โนเกียร์เเคร์ไปสามรอบเเล้ว เเต่มันบอกพนักงานบริการดี

เเต่ ได้มือถือ ไม่ค่อย ดีมา

สรุป ว่าเงิน เกือบหมื่นห้าที่ซื้อไป

เมื่อเทียบกับไอโมบายล์ อะไรมันจะคุ้มกันกว่าหว่า

ผมขอไม่พูดมากไปกว่านี้ละ

^^

เเล้ว เเต่นะครับ การที่จะซื้อมือถือ ไม่ใช่ซื้อตามเเฟชั่น

ควรเลือกเครื่องที่เราชอบมากที่สุด

ผม ว่าไอโมบายล์เป็นทางเลือกที่ดีเลยนะ

สำหรับคนอยากได้ฟังชั่นดีๆ ในราคาสุดคุ้ม(625 เเบตน้อยไปหน่อย)

ตอนนี้ได้ข่าวว่า 627 มี edge เเล้ว

สงสัย ต่อไป ไอโมบายล์ คงจะมี symbian เเล้วเเน่เลย

อิอิ
i-neutron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 11:08  

เราเป็นคนนึงอ่ะ ที่ใช้ไอโมบายตั้งแต่แรกๆ อ่ะ
เครื่องแรกที่ซื้อก็ iDEA 601 นะถ้าจำไม่ผิด จะบอกให้ว่าตอนนี้ยังใช้ได้อยู่เลย~
ซื้อมาประมาณ 4 ปีกว่า แต่ให้น้องไปใช้แล้ววว..

ส่วนรุ่นต่อมาก็ 609i เครื่องนี้อ่ะ ก็ใช้มาปีกว่า แต่ทำหาย......เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เองอ่ะ TT
เครื่องไม่มีรอยสักกะติ๊ดเดียว แต่ไม่ได้ใช้ซิลิโคนเลยนะ เครื่องมันไม่เป็นรอยเองอ่ะ เคสมัน
ทนดีด้วยอ่า

ทีแรกกะจะไปซื้อของยี่ห้ออื่นอยู่เหมือนกัน แต่เราชินกับไอโมบายอ่ะ แล้วก็ไม่เคยมีปัญหา
เกี่ยวกับเครื่องเลย ไม่เคยเข้า0เลยอ่ะ ต่อคอมก็สะดวกดีด้วย ก็เลยซื้อรุ่น 625 ต่ออ่ะ
หน้าจอก็ใหญ่ แล้วก็ดูบางกว่าเดิมด้วย ตอนแรกก็ว่าดีไซน์มันแปลกๆ แต่พอซื้อมาแล้วก็
คิดว่ามันก็สวยดีนะ อืมห์... แถมการ์ด 1Gb ด้วยอ่ะ กล้องมีแฟลช วีดีโอ mp4 ก็คิดว่ามัน
ก็ชัดดี เราว่าแค่เนี้ยคุ้มแล้วอ่ะ จะเอาแพงเป็นหมื่นๆ ก็มีเท่ากันอ่ะ - -"

เราคงจะผูกพันธ์กะไอโมบายด้วยมั้ง ก็มันเฮาส์แบรนด์ของไทยเลยหนิ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 17:35  

ส่วนตัวแล้วคิดว่าQCของเค้าไม่ค่อยควบคุมมากกว่านะ 100เครื่องอาจจะหลุดมาซัก30-40เครื่องอะไรอย่างนี้มั๊ง คือถ้าใครได้เครื่องที่ไม่เสียมาแต่แรกเลย มันก็คงทนเหมือนๆยี่ห้ออื่นๆหล่ะมั๊ง

แต่บางคนอาจจะเจอเครื่องที่หลุดQCมา เลยทำให้เข้าใจว่าเครื่องห่วย

และเด๋วนี้ส่วนใหญ่หลายๆยี่ห้อก็ไปตั้งโรงงานในจีนกันเยอะแล้ว ยี่ห้ออื่นๆก็เริ่มโดนว่าเรื่องQCกันมั่งแล้ว

ยิ่งNOKIAเครื่องเสียนี่ยิ่งเยอะเลย เด๋วนี้นะ

เราว่าถ้าจะใช้ i - mobile "ควรจะตรวจสอบให้ละเอียดมากๆนะ"

ได้เครื่องที่อาการไม่ดีมานี่ต้องรีบเปลี่ยนเลยนะคับ เช็คดีๆ ถ้าได้เครื่องดีๆแล้วเราว่ามันจะดีกว่าพวกแบรนด์ดังๆมากมายนัก^^
nam_fon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 23:55  

ซื้อมาใช้ยอมรับว่าดีหมดทุกอย่างเลยนะถ่ายรูปก็ชัดดี..เพลงก็เสียงเพราะดียิ่งซื้อหูฟังของโซนี่มาฟังนะ
เพราะมากๆเลย...แต่มันไม่ค่อยมีสัญญาณเลยอ่ะ..เราก็เอาไปทีี่ศูนย์มาเค้าก็ อัพเกรดฯให้เรามันก็ไม่ได้อีก ประมาณ 2 รอบสุดท้ายเค้าก็ส่งศูนย์บอกว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดให้แต่ไม่มีค่าใช่จ่ายนะเพราะอยู่ในประกัน ก็ยังไม่มีสัญญาณเหมือนเดิมเอาไปอัพเกรดอีก 2 รอบก็ไม่ค่อยมีสัญญาณเหมือนเดิมในขณะที่ของเพื่อนๆเราที่ใช้ยีห้ออื่นๆมีสัญญาณกันหมดเราก็เลยถอดใจแล้ว
แต่ยังสงสัยอยู่ว่าพอตอนที่เอาเครื่องไปซ่อมเค้าก็มีเครื่องสำรองให้ใช้ก็เป็นของไอโมบายแหละ
แต่ทำไมมันมีสัญญาณชัดเ่ชียว..ถามที่ศูนย์เค้าก็ตอบอะไรไม่ได้เราก็เลยต้องทำใจ..เฮ้อ..ซื้อโทรศํพท์
ดีทุกอย่างถ่ายรูปชัด ฟังเพลงเพราะ แต่ใช้รับสายโทรออกไม่ค่อยได้...(ขำ ขำ)
io0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีไซน์สวยเหมือนกันนะ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 16:08  

อยากลองใช้ดูเหมือนกันครับ เด๋ว ฝืดใจกิน peptein ก่อน แล้วจะมาดูรุ่นอื่นอีกครับ
เจจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียง
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 17:11  

เวลาคุยเสียงก้อง มักมากกกกกกกก
มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ
narakjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 11:56  

ทำไมเวลาฟังเพลงผ่านหูฟังมันไม่เพราะเลยล่ะคะ มันดูแตก ๆ อยู่ไกล ๆ ยังงัยไม่รู้ ไม่เห็นมันแน่น ๆ เลยค่ะ มีวิธีแก้หรือเปล่าค่ะ บอกหน่อยค่ะ narakjung005@hotmail.com
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 14:16  

อยากได้รุ่นนี้จังเลยอ่ะ

ราคาก็ลงมาเหลือแค่ 3790 เอง

สิ้นเดือนเจอกันนะน้องหนู...

เอ..อยากทราบว่าเวลาถ่ายรูปในที่มืดๆใช้แฟลชแล้วภาพอยู่ในเกณท์โอเคมั๊ยคับ?

เคยใช้ L700 มาอ่ะ(อยากจะบอกว่าไม่เวิร์คเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 15:54  

ถามผู้รู้หน่อยค่ะ รูหูฟังขนาด 3.5มม. รึเปล่า
มองอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:37  

ตอนนี้ที่ศูนย์ไอโมบาย 625 ราคา 2150 บาท 627 ราคา 2999 + 1 บาท ได้บลูธูท เลือกเอานะครับ ข้อเสียมีอย่างเดียว แบ็ตให้มา 830 มิลแอมป็ น้อยไปครับสำหรับมือถือจอกว้าง
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: i-mobile 625 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 19:27  

คือไปซซื้อที่ร้าน nasa ที่มาบุญครองอ่ะครับ ร้านใหญ่ที่ขายถูกๆหน่อย

คือแม่ผมไปซื้อมาให้อ่ะครับ แล้ว เค้าไม่เห็นมี เมม แถมมาให้เลยอ่า

หรือว่า รุ่นนี้ไม่มีแถมให้อยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 625 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 08:17  

[Tattoo] ผู้เขียน:
คือไปซซื้อที่ร้าน nasa ที่มาบุญครองอ่ะครับ ร้านใหญ่ที่ขายถูกๆหน่อย

คือแม่ผมไปซื้อมาให้อ่ะครับ แล้ว เค้าไม่เห็นมี เมม แถมมาให้เลยอ่า

หรือว่า รุ่นนี้ไม่มีแถมให้อยู่แล้ว

ไม่มีเมมแถมค่ะ แต่ที่ nasa มีเมมของ DNA ขายค่ะ 2GB 210 บาทค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 16:30  

ผมใช้ไอโมบาย 625 จะครบ 1 ปีแล้ว ซื้อมาเมื่อวันที่ 16 พฤศจิกายน 2551 ราคา 4200 บาท อยากจะบอกว่ายังไม่เห็นพังเลยทั้งๆ ทีผมไม่ค่อยได้ดูแลรักษามัน เช่น เผลอทำตก 10 ตลบจนถลอกปอกเปิก ขอชื่นชมว่าอดทนจริงๆ เสียอย่างเดียวตอนที่ถ่ายรูปละเอียดที่ระดับ 3 ล้าน คุณภาพ fine ชอบค้าง....จนต้องถอดแบตออกแล้วใส่เปิดเครื่องใหม่ เซ็งมากเลย แต่พอเปลี่ยนคุณภาพเป็น high ก็โอเค ไม่ค้าง ถ่ายวิดีโอระดับ VCD คือประมาณ 354*244 15 fps (ถ้า 30 จะชนะเลิศมาก) โดยรวมถือว่าดี ลำโพงเปิดดังสุดไม่แตกพร่าใช้ได้ เคยเปิดเพลง rock อย่างยาพิษบอดี้สแลม ก็ไม่เห็นเป็นอะไร
อีกไม่กี่วันก็จะครบรอบ 1 ปีที่ผมซื้อแล้ว อยากเปลี่ยนไปใช้ TV658 ก็กลัวว่าความละเอียดในการอัดวิดีโอจะน้อยกว่า 625...ก็คงดูๆ กันไปว่า ไอโมบายจะมีอะไรพัฒนาต่อไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 02:04  

ซื้อมาใช้เเล้ว ราคา1790บาท สีเงิน เป็นโทรศัพท์House Brandเครื่องเเรกที่ใช้ หลังจากใช้เเบรนด์นอกมากเกิน40เครื่อง คุ้มครับ เเค่เจอวีดีโอ โทรศัพท์เเบรนด์ยุโรปที่ฮิตๆตายคาที่ครับ จอไม่ต้องพูดถึงชัดมาก วิทยุเเละMP3ผ่านเลย การประกอบเเน่นมาก เมนูไม่หน่วงเหมือนเเบรนด์อเมกา ซอฟเเวร์เสถียรกว่าเเบรนด์ชีวิตที่ดี(ผมเจอความบ่อยมากยี่ห้อนี้) เอาเป็นว่าความทนเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ เเต่ถ้าคนติดเเบรนด์นอกก็คงต้องขึ้นอยู่กับความชอบ โดยรวมเเล้วชอบมาก ที่สำคัญมีซองซิลิโคนเเถม เเต่ผมไปซื้อเองต่างหากด้วย
มือใหม่จริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 16:37  

บลูทูธใช้อย่างไรคะ ต้องติดตั้งอะไรก่อน เห็นมือถือค้นหาอุปกรณ์ แล้วก็ "ว่าง"
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 16:37  

บลูทูธใช้อย่างไรคะ ต้องติดตั้งอะไรก่อน เห็นมือถือค้นหาอุปกรณ์ แล้วก็ "ว่าง"
ผู้มาเยือน

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: