Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC Touch 3G - เอชทีซี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 132 / เข้าชม: 619741
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Touch 3G - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Touch 3G - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/htc/touch_3g/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/touch_3g.htm

RAY0856676764
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอตอบกระทู้นะครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

aiiiiiiii70 Posted: 28 Nov 2008 14:25 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
aiiiiiiii70 ผู้เขียน:
ตกลงข้อมูลชัวหรือป่าวครับสยามโฟน

บอกมีออโต้โฟกัส แต่เว็บอื่นบอกไม่มี

แล้วมัน Touch FLO 3D หรือป่าวเห็นเว็บอื่นบอกแค่ Touch FLO

ไม่มี Auto focus
ส่วน TouchFLO เป็นเวอร์ชั่น 3 เหมือนกับรุ่น Touch viva
http://www.siamphone.com/review/2008/htc/touch_viva/page.htm

แล้ว TouchFLO เป็นเวอร์ชั่น 3 มันต่างกับ Touch FLO 3D ยังไงอะ ของviva มัน Touch FLO 2D ไม่ใช่หลอครับ

ทำไมบอร์ด HTC Touch 3G คนมาแชร์ข้อมูลกันน้อยจัง..ทั้งที่เป็นตัวออกใหม่

ตัวนี้น่าสนนะครับ ราคาพอไหว ใจก็อยากได้ Diamond มีออโต้โฟกัส มีกล้องหน้า แต่ราคายังสูงอยุ่เลย งิงิ

สุดท้ายถามเพิ่มอีกหน่อยครับเห็นมี รีวิวตัวนี้มาแล้ว หัวๆเรื่องเลย บอกรองรับเครือข่าย 3G ตามชื่อรุ่น แต่ไหง มีแต่กล้องหลังอะครับ....งง ช่วยอธิบายทีผมรุ้น้อยอะ 555

Touch 3G Posted: 27 Nov 2008 13:12 หัวข้อ: ใช้มาเข้าวันที่ 4 ......

--------------------------------------------------------------------------------

ยังไม่มีปัญหา ก่อนหน้าใช้ N78 มีปัญหากับแผนที่ยอดนิยม (GA....) เลยตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้ htc ระบบ WM ทางเลือกในการใช้โปรแกรมได้มากกว่า N78 ซึ่ง Symbian ของ N78 ตอนนี้ไม่ค่อยมีโปรแกรมรองรับมากนัก ระบบ GPS ของทั้ง 2 เครื่องไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง แต่จะเห็นในช่วงที่ RUN โปรแกรมแผนที่ซึ่งเปรียบเทียบกันไม่ได้เลย การใช้งานช่วงแรกออกจะงงๆ เพราะเริ่มใช้ครั้งแรก สิ่งที่สำคัญคือ ถ้าซื้อมาแล้วควรอ่านคู่มือวิธีใช้ก่อน เพราะต่างกันมาก ถ้าที่ผมบอกไปมีตรงไหนผิดก็ขออภัย (ต่างคนต่างความคิด ต่างประสบการณ์ ในที่นี้คือมุมมองของผมครับ)

Very Happy ครับ ก็ขออนุญาตมาตอบกระทู้นะครับ

ถ้าใครมีข้อมูลเสริม ก็มาร่วมด้วยช่วยกันนะครับ Very Happy

ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนนะครับ ว่าใจจริงแล้ว Pray

อยากเข้ามาตอบทุกกระทู้เลย แต่บางครั้งด้วยเวลาที่ค่อนข้างจำกัด

ก็ต้องเลือกกระทู้ที่คนส่วนมาก อาจอยากทราบข้อมูลเช่นกัน Very Happy

มาว่ากันเรื่อง 3G กันก่อนนะครับ

หลายๆท่าน อาจจะเคยได้รับข้อมูลการสังเกตุ ว่าโทรศัพท์รุ่นใด?

รองรับ 3G หรือไม่?ให้สังเกตุจากกล้องข้างหน้า (ถ้ามี) ให้สันนิษฐาน

ก่อนเลยว่า โทรศัพท์รุ่นนั้นรองรับ 3G ซึ่งข้อมูลนี้ก็ถือว่าถูกต้อง

ในส่วนหนึ่ง แต่อาจไม่ถูกต้องทั้งหมดเสียทีเดียว Very Happy

เพราะในปัจจุบันมีโทรศัพท์หลายๆรุ่น ที่ระบุว่ารองรับ 3G

แต่ไม่ยักกะมีกล้องหน้ามาให้ ซึ่งไม่ต้องดูอื่นไกล เอาใกล้ๆตัวกันเลย

ได้แก่ Touch 3G และ iphone 3G ชื่อก็บอกอยู่ทนโท่ ว่า3G

แต่เจ้า 2 ตัวนี้กลับไม่มีกล้องหน้าทั้ง 2 ตัว Very Happy เออแปลกแต่จริง

จริงๆแล้วการที่โทรศัพท์รองรับระบบ 3G หรือ 3.5G

ไม่จำเป็นต้องมีกล้องข้างหน้าก็ได้

3G หรือ Third Generation เป็นเทคโนโลยีการสื่อสารในยุคที่ 3

อุปกรณ์การสื่อสารยุคที่ 3 นั้นจะเป็นอุปกรณ์ที่ผสมผสาน การนำเสนอข้อมูล

และ เทคโนโลยีในปัจจุบันเข้าด้วยกัน เช่น PDA โทรศัพท์มือถือ Walkman,

กล้องถ่ายรูป และ อินเทอร์เน็ต 3G เป็นเทคโนโลยีที่พัฒนาต่อเนื่อง

จากยุคที่ 2 และ 2.5 ซึ่งเป็นยุคที่มีการให้บริการระบบเสียง และ

การส่งข้อมูลในขั้นต้น ทั้งยังมีข้อจำกัดอยู่มาก การพัฒนาของ 3G

ทำให้เกิดการใช้บริการมัลติมีเดีย และ ส่งผ่านข้อมูลในระบบไร้สาย

ด้วยอัตราความเร็วที่สูงขึ้น ลักษณะการทำงานของ 3G

เมื่อเปรียบเทียบเทคโนโลยี 2G กับ 3G แล้ว 3G มีช่องสัญญาณความถี่ และ

ความจุในการรับส่งข้อมูลที่มากกว่า ทำให้ประสิทธิภาพในการรับส่งข้อมูล

แอพพลิเคชั่น รวมทั้งบริการระบบเสียงดีขึ้น พร้อมทั้งสามารถ

ใช้บริการมัลติมีเดียได้เต็มที่ และ สมบูรณ์แบบขึ้น,เช่น บริการส่งแฟกซ์,

โทรศัพท์ต่างประเทศ ,รับ-ส่งข้อความที่มีขนาดใหญ่ ,

ประชุมทางไกลผ่านหน้าจออุปกรณ์สื่อสาร, ดาวน์โหลดเพลง,

ชมภาพยนตร์แบบสั้นๆ เทคโนโลยี 3G น่าสนใจอย่างไร

จากการที่ 3G สามารถรับส่งข้อมูลในความเร็วสูง

ทำให้การติดต่อสื่อสารเป็นไปได้ อย่างรวดเร็ว และ

มีรูปแบบใหม่ๆ มากขึ้น ประกอบกับอุปกรณ์สื่อสารไร้สายในระบบ 3G

สามารถให้บริการระบบเสียง และ แอพพลิเคชั่นรูปแบบใหม่

เช่น จอแสดงภาพสี, เครื่องเล่น mp3, เครื่องเล่นวีดีโอ การดาวน์โหลดเกม,

แสดงกราฟฟิก และ การแสดงแผนที่ตั้งต่างๆ

ทำให้การสื่อสารเป็นแบบอินเตอร์แอคทีฟ

ที่สร้างความสนุกสนาน และ สมจริงมากขึ้น

3G ช่วยให้ชีวิตประจำวันสะดวกสบายและคล่องตัวขึ้น

โดยโทรศัพท์เคลื่อนที่เปรียบเสมือน คอมพิวเตอร์แบบพกพา

วิทยุส่วนตัว และแม้แต่กล้องถ่ายรูป 3G อุปกรณ์สื่อสาร

ไม่ได้จำกัดอยู่เพียงแค่โทรศัพท์เท่านั้น

แต่ยังปรากฏในรูปแบบของอุปกรณ์ สื่อสารอื่น เช่น Palmtop,

Personal Digital Assistant (PDA), Laptop และ PC

สรุปง่ายๆก็คือว่า 3G มีความสามารถในการ Upload/Dowload ได้เร็วขึ้น

[size=18][color=red][b]ส่วนกล้องหน้าเป็นเพียงส่วนหนึ่งของระบบ 3 G เท่านั้น

คือสามารถรองรับ Video Calling , Video conference ได้

ซึ่งเทคโนโลยีนี้ โดยมากจะมีที่ประเทศญี่ปุ่นหรือเกาหลี

เอาเป็นว่าเท่านี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นว่ายืดยาวจนเกินไป

มาว่ากันเรื่องที่ 2 ต่อครับ คือเรื่อง GPS ใน N78 และใน HTC

ซึ่งโดยทั่วไป ในส่วนของแผนที่ ผมคาดว่าต่างกัน แต่คุณ.......

อาจมีความสามารถ ลงโปรแกรมแผนที่ของ GA.......ได้

จึงทำให้รู้สึกว่าไม่แตกต่าง แต่จริงๆแล้ว ถ้าเราได้ใช้งานจริงๆ

ก็คงมีส่วนต่างอยู่บ้างในระยะยาว Very Happy เพราะไม่ว่าจะเป็นระบบบอกทางด้วยเสียง

หรือหน้าจอที่มีขนาดใหญ่กว่า และเป็น ทัชสกรีน ล้วนเป็นข้อได้เปรียบของ

HTC ทั้งสิ้น วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ ง่วงแล้ว Very Happy และผมมีประชุมแต่เช้าด้วย

ไว้เจอกันโอกาสหน้าครับ cheers บายครับ[/b][/color][/size]
Year's Star

หัวข้อ : มาแชร์กันครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมขออนุญาต ตอบรวมยอดนะครับ ใครถามอะไรมาบ้าง

ก็เข้ามาอ่านกันเองนะครับ Very Happy เพราะช่วงนี้ยุ่งมากๆ

ตอนนี้ 3G สีอื่นยังไม่มีวางจำหน่ายในไทย แน่นอนครับ

อนาคตเดี๋ยวจะมาแจ้งข่าวเป็นระยะๆนะครับ

Wi-fi จะมีระยะทำการนะครับ ถ้าอยากให้ชัวร์ว่าเราใช้งาน Wi-fi

อยู่จริงๆ ก่อนเข้าไปใช้งาน ลองปิดสัญญานโทรศัพท์ดูสิครับ

หรืออีกวิธีการ 1 ก็ลงโปรแกรมที่ชื่อว่า NO DATA

ซึ่งเป็นโปรแกรมเปิด-ปิด GPRS ไม่ให้รันการใช้งาน โดยที่เราไม่ต้องการครับ

วิธีนี้จะทำให้เราสามารถ คอนโทรล ได้ครับ ว่าจะใช้ GPRS หรือ EDGE เมื่อไหร่

รับรองว่าช่วยเซฟ ค่าใช้จ่ายได้แน่นอนครับ และก็ ถ้าท่านอยากเล่น MSN หรือ IE

ผ่าน PDA Phone ขอแนะนำให้ท่าน เปิด GPRS เป็นระบบเหมาจ่ายนะครับ

วิธีการนี้ จะช่วยให้ท่านเซฟค่าใช้จ่ายได้ดียิ่งขึ้นครับ ซึ่งขั้นต่ำจะอยู่ที่ 99 บาท

ก็ลองติดต่อ Operator นั้นๆดูนะครับ Very Happy

วิธีการเช็คแบบง่ายๆนะครับ

1.ตรวจเช็คดู IMEI ข้างกล่อง หลังเครื่องโทรศัพท์(ใต้แบตเตอรรี่)

และในตัวเครื่องให้ตรงกัน วิธีการเช็คในตัวเครื่องกดเครื่องหมาย*#06#

แล้วกดโทรออกก็จะทราบ IMEI ในตัวเครื่องครับ

2.ดูสภาพของกล่องว่ายังไม่มีการแกะวอยรับประกันของ SIS

3.สำคัญเลยนะครับดูร้านที่น่าเชื่อถือได้ และเป็น Authorized Dealer โดยตรง

ของ HTC เวลามีปัญหาเรื่อง Hardware จะได้สามารถเคลมได้

โดยไม่มีปัญหาเรื่อง WARANTEE ครับ

4.ถ้าเราไม่มีความรู้ความสามารถในการลงโปรแกรมเอง ก็ควรเลือกร้านที่มี

เจ้าหน้าที่ ที่คอยดูแลเรื่องโปรแกรมต่างๆให้ ถ้าจะให้ดีต้องฟรีตลอดด้วยครับ Very Happy

ที่ว่ามาทั้งหมด ที่ร้านมีครบทุกข้อครับ Very Happy Very Happy (ถือโอกาสขายของซะเลย)

ตอนนี้อุปกรณ์ของแท้ต่างๆของ HTC มีวางจำหน่ายแล้วนะครับ

ติดต่อที่ร้าน Authorized Dealer ได้ทุกที่ครับ ถ้าที่ MBK เรียนเชิญที่ร้าน

ได้นะครับ(บางร้านอาจยังไม่วางจำหน่าย)

ในส่วนของไฟล์วีดีโอ แปลงไฟล์ได้หลากหลายครับ แต่เอาแบบพื้นๆ ก็ไฟล์ MP4

ครับ แต่โปรแกรมพื้นฐานในตัวเครื่อง เช่น Windows Media Player อาจรองรับ

ไฟล์ได้ไม่เยอะพอ ลองลงโปรแกรมที่ชื่อว่า Cor Player ดูสิครับจะช่วยในการ

รองรับไฟล์ต่างๆได้มากยิ่งขึ้นครับ Very Happy Very Happy วันนี้ก็ขอแค่นี้ก่อนครับ

เดี๋ยวพบกันใหม่นะครับ บายครับ Very Happy
ShikiO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โป้ง123456 ผู้เขียน:
ShikiO ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วครับ PDA เครื่องแรกเลยอยากจะสอบถาม

ผมต่อ Wi-fi ไว้ แล้วออน msn สักพักมันก็ เข้าระบบ EDGE แบบ Auto

ทำยังไงถึงจะปิดการใช้งาน EDGE ได้ครับ ( เปลืองตังมากมาย )

แสงว่าสัญญาณ wifi อ่อน หรือเราออกห่างจากตัวส่งสัญญาณเกินไปทำให้ connect wifi หายไป แล้วเครื่องมันจะทำการเปิด edge ให้เองอัตโนมัติเลยคับ เคยโดนมาเหมือนกัน

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบร้านอยู่ rayit อยู่ตรงไหนของ MBK ครับ

ว่าจะแวะไปสอยอุปกรณ์ของรุ่นนี้ซะหน่อย
Batozai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้สีทองหรือสีน้ำตาลอ่ะคับ
ไม่ทราบว่ามีสีไรเข้ามาขายบ้างแล้ว
Year's Star

หัวข้อ : ขายเครื่อง

รักแห่งสยาม Posted: 10 Dec 2008 19:31 หัวข้อ:
ถ้าสมมุติว่าซื้อมาประมาณรุ่นนี้มาประมาณ 3 วัน

แต่รู้สึกว่าไม่เหมาะกับตัวเองเลย ใช้ไม่ค่อยสะดวกค่ะ

ถ้าจะเอาไปขายนี่จะขาดทุนมากมั๊ยคะ

หรือว่าจะทำยังไงดี เพราะรู้สึกเหนื่อยเวลาใช้มากเลยค่ะ

ถ้าขายเครื่องที่มีสภาพสมบูรณ์พร้อม

ก็ลองหักประมาณ 25% ดูอ่ะครับ

จะได้ราคาเครื่องคร่าวๆ แต่ถ้าจะให้ดี ลองลงประกาศขายใน เวปไซท์

อาทิเช่น ไทยเซ็คคั่นแฮนด์ น่าจะได้ราคาดีกว่าครับ
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่rayit 089-888-7892

ไม่ทราบว่าที่ร้าน ราคาเท่าไหร่ (แบบไม่ต้องต่อนะ อิอิ)
มีของแถมอะไรบ้าง

กำลังจะซื้อน่ะครับ ตัดสินใจร้านอยู่หุุๆ
Year's Star

หัวข้อ : Update HTC Touch Viva Promotion

Very Happy สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ

ก็ขอเข้ามาUpdate Promotionของ HTC Touch Viva

ให้ได้ทราบทั่วหน้ากันนะครับ Very Happy Promotion แรก ในราคาปกติ12,900บาท

รับหูฟังBluetooth Jabra รุ่น2040 พร้อม Memory 1GB

Promotion สอง นำเครื่องเก่ามาแลกเครื่องใหม่

หน้าจอสีทุกรุ่น(ที่มีจำหน่ายในไทย)

แลกซื้อได้ในราคา 10,900 บาท พร้อมรับหูฟัง Bluetooth Jabra รุ่น2040

Dopod PDA Phone ทุกรุ่น,HP IPAQ 6828,6818,ASUS 525,527,535

Nokia N70,N72,N73 และ 6500 แลกซื้อได้ในราคา 9,900 บาท

พร้อมรับหูฟัง Bluetooth Jabra รุ่น2040
Year's Star

หัวข้อ : Promotion ของ HTC Touch 3G

:D โทษทีครับ ให้Promotionผิดรุ่น

Promotion ของ HTC Touch 3G ราคาปกติ 19,900 บาท

ฟรี Memory 4GB (เฉพาะลูกค้าที่สยามโฟนเท่านั้นนะครับ) Very Happy
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :

พี่ครับถามอย่างนึงครับ....ทำไมในรีวิวบอก Touch Flo 3D แต่เว็บอื่นบอกแค่ Touch Flo

ตกลงเป็นแบบไหนกันแน่อะครับ.....

แล้วอย่าง Viva มัน 2D --- Diamond มัน 3D = มีผลต่างกันตรงไหนครับ

Touchflo 3D มีใน Touch HD,Touch Pro,Touch Diamond ครับ
ส่วน Touchflo 2D จะมีใน Touch 3G,Touch Viva และเครื่อง Pocket PC Phone อื่นๆก็สามารถติดตั้ง Touchflo 2D ได้ครับ

Touchflo 2D จะต่างกับ Touchflo 3D ตรงที่ การแสดงผลของ Touchflo 2D
จะไม่เป็น 3 มิติ เหมือน Touchflo 3D ครับ จะต่างกันในบาง Tab การใช้งานครับ
เช่น Tab Home ในส่วนของนาฬิกา, People ,Email, Photo & Video, Music, Weather
ส่วนในด้านการใช้งานในแต่ละ tab นั้น เหมือนกันครับ

Touchflo 3D ยังสามารถใช้นิ้วสะบัดซ้าย-ขวา บนหน้าจอเพื่อเปลี่ยน Tab การใช้งานได้ครับซึ่ง Touchflo 2D ต้องใช้นิ้วเลื่อนที่ Tab อย่างเดียวครับ
กุลลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาใช้อาทิตย์กว่าๆแล้วคะ ดีนะคะโดยรวม เร็วดี เครื่องสวย ใช้ไม่ยากเท่าไหร่ค่ะ Interface ของ HTC ดีกว่าของยี่ห้ออื่นนะคิดว่าสำหรับ Window Mobile นะคะ เหมาะกับมือใหม่ด้วย

เล็ก เบา จอใส ชัดมาก ลงหนังไฟล์สัก 1GB ก็ดูได้ลื่นๆค่ะ ไม่สะดุด แต่มากกว่านั้นนี่ต้องทำใจ เพราะอาจสะดุดเป็นช่วงๆ แล้วก็เสียงกับภาพมันจะเริ่มไม่ตรงกันค่ะ

ฟังเพลงเสียงดีใช้ได้ทีเดียวถ้าเสียบหูฟัง เสียงจะออกใสๆ เคลียร์ๆดี แต่ BASS ไม่หนักเลย ปรับยังไงก็แค่ธรรมดานะคะ แต่ถ้าไม่เน้นตึ๊บๆมากก็ น้องๆ N81 เลยค่ะ ย้ำนะคะว่าใช้กับหูฟังเท่านั้น เพราะลำโพงเล๊กอันเดียว เสียงดังใช้ได้แต่หวังคุณภาพมากไม่ได้อยู่แล้วคะ

ใช้โปรแกรมมาตรฐานโดยรวมโอเคมากค่ะ แต่ลง GarminXT แล้วก็ยังหน่วงๆ งงอยู่ หาพิกัดค่อนข้างช้า หรือไม่ได้เลยในบางที แต่ใช้ Google Map เร็วดีตามปกติ พิกัดค่อนข้างแม่นยำ ไม่เพี้ยนจนผิดทิศ

ส่วนปัญหาที่พบหลังจากใช้มาเกือบ 10 วันก็มีเรื่องเดียวค่ะเหมือนรีก่อนๆนี้ คือเวลาดู YouTube แล้วจะมีเส้น Contrast ขึ้นที่จอประมาณ 6 ถึง 7 เส้น เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง แต่เป็นบ่อยกว่าไม่เป็นนะคะ ประมาณว่าดู 10 เป็นไปซะ 9 ครั้ง ครเป็น Guru บอกเล่ากันหน่อยนะคะ
Mafia_Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผ่านมา ผ่านไป ไกลๆเลย [^0^']

อ่านจาก Comment ของหลายๆคนรู้สึกหลักๆจะมี 3 รุ่นตามนี้ชะมะครับ

1. i Phone รสชาติของคนรุ่นใหม่

2. Samsung i900 Omnia ชอบความคุ้ม

3. HTC 3 G มาดนักธุรกิจ

จริงๆแล้ว 3 เครื่องที่กล่าวมามันก็มีคุณภาพ พอๆกันแหล่ะครับ รองรับ 3g

ดูหนังฟังเพลงได้ หน้าจอระบบสัมผัส ราคาก็อยู่ในช่วง 19,000 - 20,000 ปลายๆ

เพราะฉนั้นเลือกโทรศัพท์ให้เหมาะกับบุคลิกของผู้ใช้ดีกว่ามั้งครับ ยกตัวอย่างเช่น

คนแก่ 70up ถือ iPhone ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูทันสมัยหรอกนะ 555
โป้ง123456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ShikiO ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วครับ PDA เครื่องแรกเลยอยากจะสอบถาม

ผมต่อ Wi-fi ไว้ แล้วออน msn สักพักมันก็ เข้าระบบ EDGE แบบ Auto

ทำยังไงถึงจะปิดการใช้งาน EDGE ได้ครับ ( เปลืองตังมากมาย )

แสงว่าสัญญาณ wifi อ่อน หรือเราออกห่างจากตัวส่งสัญญาณเกินไปทำให้ connect wifi หายไป แล้วเครื่องมันจะทำการเปิด edge ให้เองอัตโนมัติเลยคับ เคยโดนมาเหมือนกัน
ShikiO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

aiiiiiiii70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ครับถามอย่างนึงครับ....ทำไมในรีวิวบอก Touch Flo 3D แต่เว็บอื่นบอกแค่ Touch Flo

ตกลงเป็นแบบไหนกันแน่อะครับ.....

แล้วอย่าง Viva มัน 2D --- Diamond มัน 3D = มีผลต่างกันตรงไหนครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :

TouchFLO 3D จะมีเฉพาะ HTC Touch Diamond กับ Touch PRO
ซึ่งทั้งสองรุ่น หน้าจอจะเป็น VGA

ส่วน HTC Touch 3G กับ Touch Viva จะใช้ TouchFLO 2D ครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตกลงข้อมูลชัวหรือป่าวครับสยามโฟน

บอกมีออโต้โฟกัส แต่เว็บอื่นบอกไม่มี

แล้วมัน Touch FLO 3D หรือป่าวเห็นเว็บอื่นบอกแค่ Touch FLO

ส่วน TouchFLO เป็นเวอร์ชั่น 3 เหมือนกับรุ่น Touch viva
http://www.siamphone.com/review/2008/htc/touch_viva/page.htm

แล้ว TouchFLO เป็นเวอร์ชั่น 3 มันต่างกับ Touch FLO 3D ยังไงอะ ของviva มัน Touch FLO 2D ไม่ใช่หลอครับ

ทำไมบอร์ด HTC Touch 3G คนมาแชร์ข้อมูลกันน้อยจัง..ทั้งที่เป็นตัวออกใหม่

ตัวนี้น่าสนนะครับ ราคาพอไหว ใจก็อยากได้ Diamond มีออโต้โฟกัส มีกล้องหน้า แต่ราคายังสูงอยุ่เลย งิงิ

สุดท้ายถามเพิ่มอีกหน่อยครับเห็นมี รีวิวตัวนี้มาแล้ว หัวๆเรื่องเลย บอกรองรับเครือข่าย 3G ตามชื่อรุ่น แต่ไหง มีแต่กล้องหลังอะครับ....งง ช่วยอธิบายทีผมรุ้น้อยอะ 555

กล้องหน้า มันไม่ได้เป็นตัวบ่งชี้ว่ารองรับ 3G หรือไม่
มีมือถือ 3G หลายรุ่นที่ไม่มีกล้องด้านหน้า
เพราะเครือข่าย 3G ทำออกมาเพื่อเน้นการรับ-ส่งข้อมูลความเร็วสูง
แน่นอนว่าเร็ววกว่ายุค 2.75G ตอนนี้มาก
แล้วเราก็อาศัยความเร็วของมันมาใช้งานคอนเท้นต์ต่างๆ Video call ก็เป็นบริการเสริม
ดังนั้นถ้าคุณต้องการใช้งาน video call ก็ต้องเลือกมือถือ 3G ที่มีกล้องหน้า
แต่ถ้าจะซื้อมาเพื่ออาศัยเครือข่าย 3G ในการรับ-ส่งข้อมูลความเร็วสูง หรือใช้อินเตอร์เน็ต
เรื่องกล้องหน้าก็ไม่มีความจำเป็น
และมือถือ 3G ถ้าตัดกล้องหน้าออกไป ราคาก็จะลงลงด้วยครับ
tontingtonx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Htc touch 3g

ถามหน่อยครับ ผมซื้อ touch 3g มาประมาณ 2 อาทิตย์ ทุกอย่างปกติแต่เวลาดู utube
จะมีเส้น ประมาณ 6 เส้น ในหน้าจอแสดงผลทำให้รำคาญเวลาดู ไม่ทราบว่าอาการนี้ปกติหรือไม่ครับ จะได้ไปหาศูนย์
influenza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของผมเวลาเข้า Youtube ไม่มีเส้นนะครับ

ฝาก 1 คำถาม พวกอุปกรณ์เสริมของเครื่องนี่หาซื้อที่ไหนมีมั่งง่ะครับ ไปถามร้านแถว MBKบอกเครื่องใหม่ยังไม่มีขาย พวกซองใส่ car charge อ่ะครับ
รักแห่งสยาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าสมมุติว่าซื้อมาประมาณรุ่นนี้มาประมาณ 3 วัน

แต่รู้สึกว่าไม่เหมาะกับตัวเองเลย ใช้ไม่ค่อยสะดวกค่ะ

ถ้าจะเอาไปขายนี่จะขาดทุนมากมั๊ยคะ

หรือว่าจะทำยังไงดี เพราะรู้สึกเหนื่อยเวลาใช้มากเลยค่ะ
somchange
Year's Star

หัวข้อ : ทำไม

ซื้อมาแล้วค่ะ

ทำไมเล่นมิวสิควีดีโอไม่ได้คะ Crying or Very sad

ต้องทำยังไง แปลงไฟล์แล้วก็ยังไม่เห็นมีภาพขึ้นเลย

ใครทราบรบกวนบอกทีค่ะ Razz
nongaommy
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบว่า HTC 3G จะมีสีอื่นนอกจาสีดำมาขายในไทยมั้ยค่ะ

ตอนนี้HTC 3Gวางขายแล้ว มีแต่สีดำ ทางร้านบอกว่าไม่มีสีอื่น อยากทราบว่าจะมีอื่นนอกจาสีดำมาขายในไทยมั้ยค่ะ ถ้านำมาขายจะวางขายช่วงไหนค่ะ อยากได้สีน้ำตาล ใครทราบช่วยตอบที จะได้ไปต้องรอค่ะ
ZeSTiQue
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ทำไม

somchange ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ

ทำไมเล่นมิวสิควีดีโอไม่ได้คะ Crying or Very sad

ต้องทำยังไง แปลงไฟล์แล้วก็ยังไม่เห็นมีภาพขึ้นเลย

ใครทราบรบกวนบอกทีค่ะ Razz

ต้องเป็นไฟล์สกุล MP4, 3GP, WMV ครับ
Monsternous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:

ผมซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว แต่ชอบภาษาไทยที่เป็น Thai-G มากกว่า ก้อเลยลงโปรแกรม พอเครื่องให้ register มันก้อขึ้นว่า failed มีใครที่ลง Thai-G ได้บ้างครับ หรือว่ามีโปรแกรมภาษาไทยอันไหนที่มันดีกว่านี้ครับ ผมไม่ค่อยชอบใช้ของ ThaiWinCE อ่ะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยน๊า

ผมกำลังจะซื้อ HTC 3G อ่ะ ต้องตรวจเช็ตอะไรบ้าง
ไม่เคยใช้ PDA Phobe อะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยของละเอียดเลยนะ ขอบคุณจ้า
nenejung
Year's Star

หัวข้อ : Re: Promotion ของ HTC Touch 3G

rayit 089-888-7892 ผู้เขียน:
:D โทษทีครับ ให้Promotionผิดรุ่น

Promotion ของ HTC Touch 3G ราคาปกติ 19,900 บาท

ฟรี Memory 4GB (เฉพาะลูกค้าที่สยามโฟนเท่านั้นนะครับ) Very Happy

แถมถึงเมื่อไหร่คะ
แล้วก็ไม่คิดค่าธรรมเนียมรูดการ์ด ก็ขอบพระคุณอีกค่ะ (2% = 398 บาท) Laughing
: )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตรง Auto focus หน่ะครับ รุ่นนี้ถึงกับไม่มี auto focus จริงๆหรอครับ ผมนึกแค่ว่าไม่มีซูม

ถ้าไม่มี auto focus หมายถึงถ่ายหน้าคน ถ้ามันไม่ชัดกล้องก็ไม่ปรับให้และถ่ายมาแบบไม่ชัด คนถ่ายต้องมาปรับเลนส์ให้หน้าชัดเองก่อนถึงจะถ่ายได้รูปหน้าที่ชัด

กับ ไม่มีซูม คือ ถ่ายหน้าคน คนถ่ายเดินเข้าเดินออกเอง แต่ตอนเล็งไม่ว่าจะอยู่ใกล้หรือไกล หน้าก็คนชัดเพราะมี Auto focus ในตัวเครื่อง

รบกวนช่วยบอกด้วยครับว่ามันไม่ auto focus ในแบบที่ผมหมายถึงจริงๆ (ถ้าจริงเศร้าเลยนะเนี่ย)
New User
ผู้มาเยือน

ผมได้ลงโปรแกรม Active Sync ที่มากับแผ่นเรียบร้อยแล้ว
แต่พอเวลา Sync ข้อมูล ทำไมมันไม่ยอม Sync ในส่วนของ Contacts, Email, และในบางส่วน จะ Sync ได้เฉพาะตั้งแต่ Favorite ลงไปอ่ะคับ
ผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่า

แล้วขั้นตอนในการเชื่อมต่อ Internet ผ่าน Bluetooth กับ Notebook ต้องทำยังไงบ้างคับ
ผมทำแล้วมันก้อเชื่อมต่อไม่ได้

ผมมีทั้ง sim ของ dtac และ AIS ถ้าเกิดเปลี่ยน sim เวลาเชื่อมต่อ ต้องสร้าง connection แยกกันหรือเปล่าครับ

แต่ถ้าเชื่อมต่อผ่านสาย USB จากมือถือ Notebook ผมก้อเล่นเนตได้ตามปกติ อันนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรคับ ทำไมถึงเชื่อมต่อผ่าน dial network ของทั้งสองเครือข่ายไม่ได้เลย

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Year's Star

หัวข้อ : Virus & GPS

sathapornw Posted: 30 Dec 2008 11:05 หัวข้อ: garmin หาสัญญาณไม่เจอ
ผมใช้ ะgarmin version 4.10.30
ลองเข้าGarmin แต่ค้นหาสัญญาณGPSกับไม่เจอ และขึ้นว่าปิด GPS ช่วยบอกหน่อยครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนเพื่อให้ใช้ได้ครับ

kentjunior Posted: 29 Dec 2008 23:33 หัวข้อ: ปัญหาเรื่องไวรัส&สอบถามข้อมูล
-------------------------------------------------------------------------------
ไม่ทราบว่า HTC Touch 3G มีปัญหาเรื่องไวรัสรึป่าวครับ กำลังสนใจพอดี แล้วอีกอย่าง มันใช้งานง่ายมั้ยครับ คือกำลังสนใจอยู่ 2 อย่างคือ ตัวนี้กับไอโฟน ไม่รุ้ว่าเทียบกับไอโฟนแล้วเปนไงบ้าง อยากได้แบบที่สามารถใช้โปรแกรมเอกสารได้ด้วย(ไอโฟนทำได้รึป่าว) รบกวนช่วยตอบทีครับ

และอีกอย่างครับถ้าซื้อร้านคุณ ayit 089-888-7892 ราคาประมาณเท่าไรครับ มีโปรโมชั่นปีใหม่รึป่าว เหอๆ พวกโปรแกรมพื้นฐานลงให้ฟรีมั้ยครับ

คือผมยังไม่เคยใช้พวกพีดีเออ่ะนะ ขอข้อมูลหน่อยนะคับ

Very Happy ครับ รับรองครับว่า HTC 3G ไม่ติดไวรัสแน่นอนครับ ในกรณีที่เรา Syn

กับ คอม ไวรัสจะมองเห็นเครื่องของเราเป็นแค่ Bug ตัวหนึ่งเท่านั้นครับ

แต่ Memory Card ของเรา อาจจะติดไวรัสได้ในกรณีที่เรา

ถอดเอา Memory Card ไป Syn กับ คอมที่มีไวรัสอยู่

ซึ่งเมื่อเอามาเปิดในเครื่อง ตัวเครื่องไม่สามารถมองเห็น Memory Cardได้

หรืออาจจะเห็นเป็นไฟล์เสีย ไม่สามารถเปิดเข้าไปใช้งานได้

ก็อาจจะต้อง Format Cardทิ้งครับ

ถ้าเทียบกับ iPhone แล้วเป็นไง? ในการใช้งาน Office

แน่นอนครับว่า iPhone ไม่สามารถใช้งาน Office ได้

HTC 3G เหนือกว่าแน่ครับ ส่วนในการใช้งานด้าน การเข้าWebsite ต่างๆ

iPhone เหนือกว่าครับ (ที่ร้านดูแลโปรแกรมให้ฟรีตลอดอายุการใช้งานครับ)

เท่าที่เห็น Version Garmin ที่คุณโหลดมา น่าจะเป็น Version ใหม่ล่าสุด

แต่เท่าที่ทางร้าน เทสต์มา Versionเก่า4.10.20 น่าจะใช้งานดีกว่านะครับ

(จริงๆตอนนี้ Garminออก Versionใหม่ล่าสุดมาแล้ว ที่ใช้อยู่ใน X1ของ Sony

น่าจะเป็น Version5แล้วครับ แต่ยังอยู่ในขั้นตอนของการเทสต์อยู่

เป็นภาษาอังกฤษครับผม) ลองเอาเข้ามาที่ร้านดูสิครับ เดี๋ยวจะให้เจ้าหน้าที่ดูให้ครับ
kentjunior
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :

ขอบคุนมากครับ ว่างๆจาแวะเข้าไปดูที่ร้านนะคับ ว่าแต่ touch 3g ราคาเท่าไรคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คีย์บอร์ดเวลาใช้ MSN พิมพ์ยากมั๊ยครับ

รบกวนท่านที่เคยใช้ HTC TOUCH 3G ครับ สงสัยว่า เวลาพิมพ์ SMS หรือ MSN หรือ Skype มันพิมพ์ยาก หรือ ง่าย หรือมีปัญหาอย่างไรหรือไม่ครับ..thanks
hkp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชิพ gps เป็นSIRF STAR III หรือ Qualcomm อะคับ
3G not ready
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

hkp ผู้เขียน:
ชิพ gps เป็นSIRF STAR III หรือ Qualcomm อะคับ

เป็น Qualcomm ครับ มากับ CPU เลย
hopper79
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครัย ในฐานะที่ไม่เคยใช้มือถือ PDA Phone เลยอะครับ ว่าพวกมือถือแบบนี้....

สามารถลงโปรแกรม photo shop แบบในคอมได้ป่าวอะครับ(อย่าหาว่าโง่เลยนะ 555)

คืออยากเอามาทำงานด้านภาพอะครับ แบบเอามาวาดเส้น วาดลายแทนการใช้เม้าส์วาดในคอม....ที่จริงมันก้มีอุปกรณ์ที่ เป็นปากกาเขียนแทนเม้าท์สำหรับคอมใช่ป่ะครับ แต่ที่นี้คือไหนๆจะหาซื้อมือถือใช้ เลยมาสอบถามดูอะครับ

ไม่จำเป้นว่าต้องโปรแกรม photoshop อะคับ อย่างพวกpaint ก้ได้ หรือโปรแกรมตกแต่งภาพอื่นๆที่สามารถใช้เขียนข้อความได้ละเอียดๆลงไปในภาพหรือหน้ากระดาษว่างๆได้

HTC ไม่ทำมือถือหน้าจอใหญ่ๆหน่อย ซัก3.2นิ้วขึ้น แล้วราคาพอประมาณหน่อยอะครับ มีก้ HD ที่ราคาพุ่งไปโน้นเลย....ส่วน Diamond ก้ยังแพงมากอยุ่เลย หน้าจอก้ไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่.........เอ่อ แล้วตอนนี้ Diamond ราคาอยุ่เท่าไหร่อะครับ...เห็นพักนี้เงียบๆเหงาๆ

ขอสอบถามแค่นี้ล่ะครับ
ch19999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

HTC 3G กับ Asus 552w ตัวไหนมี application work กว่ากันครับ
Year's Star

หัวข้อ : แวะมาเยี่ยมเยียนครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

ขออวยพรให้คนไทยเชื้อสายจีนทุกท่าน มีความสุขมากๆ

ในวันคล้ายวันปีใหม่ของชาวจีนทุกท่านนะครับ

ผมหายไปนานเพราะช่วงนี้ ออกงานถี่เหลือเกินครับ 8 วันรวดเลยครับ

(อย่างนี้เค้าเรียกว่างานเข้าของจริง 555)

[size=24][color=green][b]HTC DAY
วันที่ 15-18 ม.ค.

ที่ Fortune ชั้น 3

ต่อด้วยงาน ที่ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ วิทยาเขตบางนา 19-22 ม.ค.

เข้ามาอ่านกระทู้ ก็รู้สึกว่าเงียบๆกันไป ยังไงก็เข้ามาเม้นกันเยอะๆนะครับ

จะได้เกิดประโยชน์โดยรวมกับทุกๆฝ่าย ก็ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

สำหรับท่านที่พลาดงาน HTC DAY ไป

เมื่อช่วงกลางเดือนที่ผ่านมา

29 ม.ค.-1 ก.พ.เจอกันได้ที่งาน THAILAND MOBILE EXPO
ครั้งแรกของปี

ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์นะครับ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 089-5555588

หลังจากนั้นน้องๆนักศึกษา ABAC University หัวหมาก

เตรียมพบกับ บูธ HTC ในราคาพิเศษที่ไปให้บริการจนถึงที่ได้เลยครับ

วันที่ 3-4 ก.พ.ครับ ยินดีรับบัตรเครดิตและไม่มีชาร์ทด้วยนะครับ[/b][/color][/size]
waterlily
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนถามคุณ rayit หน่อยนะคะ คือไม่ทราบว่าถ้าซื้อเครื่องที่ร้านคุณ rayit แล้วมีบริการลงโปรแกรมทางการแพทย์ให้ด้วยไหมคะ ที่ต้องการคือ program up to date version ใหม่ กับพวก skyscape , medl wizard น่ะค่ะ แล้วร้านอยู่ตรงไหนของมาบุญครองคะ

ถามอีกนิด ตอนนี้เล็งๆ htc 3g กับ htc HD น่ะค่ะคือตอนนี้เหลือแค่ตัดสินใจว่าจะเอาหน้าจอเล็กหรือใหญ่ดีเท่านั้นล่ะคะ ถ้าจะเอามาดูหุ้นด้วยควรเลือกรุ่นไหนดีคะ อยากให้ช่วยฟันธงเลยค่ะ เพราะยังไม่เคยดูหุ้นผ่าน ppc เลย ไม่รู้ว่าถ้าเป็น htc 3g มันจะจอเล็กดูลำบากเกินไปหรือเปล่า คือใจนึงก็ชอบเครื่องเล็กๆ เบาๆ แต่ถ้าเอามาแล้วใช้งานไม่สะดวกก็คงยอมเลือกจอใหญ่ล่ะค่ะ ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ถ้าตัดสินใจได้แล้วจะไปอุดหนุนแน่นอนค่ะ
yuui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเทียบ Touch 3g กับ Asus p565 อันไหนเหมาะกับการนำทางมากกว่ากัน
และการใส่พิกัดในรูปภาพ แบบไหนสะดวกกว่า
สุดท้ายในงานไทยแลนด์โมบายนี้ ราคา Touch 3g จะลงอีกรึเปล่า Shocked
Etokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Touch 3G 18000 ใหม่กิ๊กใช้ได้ 2 สัปดาห์

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 สัปดาห์ในงานHTCที่ฟอร์จูนครับ ขายครับ 18000 ใหม่กิ๊ก
อยากเปลี่ยนเป็น TouchHD
ใครสนใจติดต่อได้ที่ etokung@hotmail.com
sathapornw
Year's Star

หัวข้อ : garmin หาสัญญาณไม่เจอ

ผมใช้ ะgarmin version 4.10.30
ลองเข้าGarmin แต่ค้นหาสัญญาณGPSกับไม่เจอ และขึ้นว่าปิด GPS ช่วยบอกหน่อยครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนเพื่อให้ใช้ได้ครับ
kentjunior
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ปัญหาเรื่องไวรัส&สอบถามข้อมูล

ไม่ทราบว่า HTC Touch 3G มีปัญหาเรื่องไวรัสรึป่าวครับ กำลังสนใจพอดี แล้วอีกอย่าง มันใช้งานง่ายมั้ยครับ คือกำลังสนใจอยู่ 2 อย่างคือ ตัวนี้กับไอโฟน ไม่รุ้ว่าเทียบกับไอโฟนแล้วเปนไงบ้าง อยากได้แบบที่สามารถใช้โปรแกรมเอกสารได้ด้วย(ไอโฟนทำได้รึป่าว) รบกวนช่วยตอบทีครับ

และอีกอย่างครับถ้าซื้อร้านคุณ ayit 089-888-7892 ราคาประมาณเท่าไรครับ มีโปรโมชั่นปีใหม่รึป่าว เหอๆ พวกโปรแกรมพื้นฐานลงให้ฟรีมั้ยครับ

คือผมยังไม่เคยใช้พวกพีดีเออ่ะนะ ขอข้อมูลหน่อยนะคับ Very Happy Very Happy
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหาของคุณ คือปัญหาของเรา

New User
SP Guest

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2008 01:19 [ 119.31.10.168 ]

ผมได้ลงโปรแกรม Active Sync ที่มากับแผ่นเรียบร้อยแล้ว
แต่พอเวลา Sync ข้อมูล ทำไมมันไม่ยอม Sync ในส่วนของ Contacts, Email, และในบางส่วน จะ Sync ได้เฉพาะตั้งแต่ Favorite ลงไปอ่ะคับ
ผมทำอะไรผิดไปหรือเปล่า

แล้วขั้นตอนในการเชื่อมต่อ Internet ผ่าน Bluetooth กับ Notebook ต้องทำยังไงบ้างคับ
ผมทำแล้วมันก้อเชื่อมต่อไม่ได้

ผมมีทั้ง sim ของ dtac และ AIS ถ้าเกิดเปลี่ยน sim เวลาเชื่อมต่อ ต้องสร้าง connection แยกกันหรือเปล่าครับ

แต่ถ้าเชื่อมต่อผ่านสาย USB จากมือถือ Notebook ผมก้อเล่นเนตได้ตามปกติ อันนี้มันเกิดจากสาเหตุอะไรคับ ทำไมถึงเชื่อมต่อผ่าน dial network ของทั้งสองเครือข่ายไม่ได้เลย

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Very Happy ขอตอบคำเดียวครับ โทรมาที่เบอร์ 089-55555-88 ครับ Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :

Monsternous
SP Guest

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 02:04 [ 124.120.234.88 ]
ผมซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้ว แต่ชอบภาษาไทยที่เป็น Thai-G มากกว่า ก้อเลยลงโปรแกรม พอเครื่องให้ register มันก้อขึ้นว่า failed มีใครที่ลง Thai-G ได้บ้างครับ หรือว่ามีโปรแกรมภาษาไทยอันไหนที่มันดีกว่านี้ครับ ผมไม่ค่อยชอบใช้ของ ThaiWinCE อ่ะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ไม่มีครับ ต้องซื้ออย่างเดียวครับเพราะThaiWinCE กับThai-G

เป็นคู่แข่งกันโดยตรงครับ Very Happy

(ปัจจุบันภาษาไทยใน PDA Phone ที่ดีที่สุดก็มี2เจ้านี้แหละครับ)
Year's Star

หัวข้อ : Touch 3 G รองรับ micro sdhc 8G

SP Guest Posted: 25 Dec 2008 13:27 หัวข้อ:
ไม่ทราบว่า htc touch 3g นี่รองรับกับ
micro sdhc 8g มั้ยครับ

Very Happy รับครับ (ฟิวส์เหมือนเข้าโบสถ์ทำพิธีแต่งงานเลยอ่ะ)
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าPDA COPY SMS จากซิมลงเครื่องได้ไหมอ่ะ
Year's Star

หัวข้อ : วิธีการ Copy SMS จาก SIM เข้าเครื่อง PDA Phone

Very Happy ครับ PDA Phone สามารถ Copy SMS จาก SIM

เข้าเครื่องได้ครับ โดยมีวิธีการดังต่อไปนี้

ไปที่ Messages เลือก All Messages ไปที่ Menu เลือกไปที่ ฟังค์ชั่น

Copy to Phone เพียงเท่านี้ Messages ทั้งหมดของเรา

ก็สามารถ Save อยู่ในเครื่องเรียบร้อยครับ Very Happy

โอกาสหน้า อะไรที่มีประโยชน์ เดี๋ยวมาแชร์กันอีกครับ
[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า htc touch 3g นี่รองรับกับ
cloudzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มือใหม่สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมอยากได้htc touch3gนี้มาใช้งานnavigatorของgarminมันจะเวิร์คป่าวครับ หรือถ้าผมใช้งานด้านนี้ควรซื้อเป็นตัวnavigatorที่ต่อในรถเลยจะมีความเสถียรมากกว่ากัน ปล.เห็นcpuความเร็ว500กว่า เลยคิดว่าน่าจะเวิร์ค
ขอบคุณครับ

Embarassed Embarassed
Year's Star

หัวข้อ : GPS ใน HTC 3G ใช้ดีหรือปล่าว?

cloudzzz Posted: 26 Dec 2008 10:31 หัวข้อ:
มือใหม่สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมอยากได้htc touch3gนี้มาใช้งานnavigatorของgarminมันจะเวิร์คป่าวครับ หรือถ้าผมใช้งานด้านนี้ควรซื้อเป็นตัวnavigatorที่ต่อในรถเลยจะมีความเสถียรมากกว่ากัน ปล.เห็นcpuความเร็ว500กว่า เลยคิดว่าน่าจะเวิร์ค
ขอบคุณครับ

Very Happy สวัสดีครับ Merry X'mas & Happy New Year ครับ

เป็นคำถามที่ดีมากๆเลยครับ (ถ้าอยากได้ HTC touch 3gนี้มาใช้งานnavigator

ของgarminมันจะเวิร์คป่าว) เวิร์คแน่นอนครับ เพราะความละเอียดของแผนที่ของGarmin

ที่มีอยู่ใน HTC ก็มีความละเอียดค่อนข้างสูง และสามารถทำงานเหมือน GPS ในรถยนต์

แต่แน่นอนครับเมื่อตัวนี้ทำอะไรได้มากว่า 1 อย่าง(เป็น PC,เป็น PHONE ด้วย)

ความเสถียรในการใช้งานGPS โดยตรงย่อมเยอะกว่า แต่ในขณะใช้งาน GPS

ถ้าเราปิด ฟังก์ชั่นโฟนไปเลย ก็คงไม่มีปัญหาในการใช้งานครับ Very Happy

ส่วนที่เพื่อนสมาชิกท่านนี้บอกว่า (เห็นcpuความเร็ว500กว่า เลยคิดว่าน่าจะเวิร์ค)

อันนี้ก็ไม่ถือว่าเป็นปัจจัยสำคัญในการใช้งาน GPS นะครับ เพราะ GPS ใช้งาน

โดยการรับสัญญานจากดาวเทียม เกิน3-4ดวงขึ้นไป

ไม่ได้เกี่ยวกับ CPU ในตัวเครื่องแต่อย่างใด จริงๆยังมีรายละเอียดเกี่ยวกับGPS

อีกเยอะนะครับ ไว้คราวหน้าจะมาแชร์กัน หรือหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=47

ลองๆไปอ่านดูใน มุมGPS นะครับ
Mini_N82
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :

htc touch 3G คุ้มสุดๆ อิอิ
ซื้อมาแล้ว เมื่อวาน สนุกดี
Naruto9981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครใช้ Garmin 5 แล้วเจอปัญหาอย่างผมบ้างครับ

ผมลง Garmin 5 เวลาให้นำทาง พอเราออกนอกเส้นทางเครื่องจะทำการค้นหาเส้นทางใหม่
แล้วตัวโปรแกรมก็ปิดเด้งไปหน้าจอเฉยเลย ใครเจอแบบนี้บ้างครับ ช่วยผมที Sad
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใหม่เกิน - -
champ2t
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมดูหนังที่โหลดมา ทำไมจอ มันขึ้นเเป็น ชั้นๆ หกชั้น ดูไม่ลื่นเลย เซ็ง แก้ยังไงท่านผู้รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Flourished man ผู้เขียน:
Oh I c, but when shall it be released, is it within end of this month?

Supposed to be by the mid of November or a bit later.
เดียวดายกับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงอ่ะ

Anonymous ผู้เขียน:
เดียวดายกับ ผู้เขียน:
sniperteam2521 ผู้เขียน:
ถ้าเกิน 2 หมื่น ไปถอยออมเนียดีกว่าไหมอ่ะเสป็คสูงกว่า
น้องออม ปัญหามากมาย ไม่น่าเล่นหรอก เราใช้อยู่ ค้างมันทุกวันเลย เศร้าใจมากมายเลยนี่ รู้งี้ใช้ N 95 ของเก่าต่อไปดีก่า

ไปอัพรอมที่ศูนย์ครับแล้วอาการดังกล่าวทั้งหมดจะหายไป ส่วนถ้าเครื่องยังช้าอีกหมั่นเช็คในTask Manager ว่ามีโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ทำงานอยู่หรือเปล่าถ้ามีตัวไหนไม่ได้ใช้ให้ปิดไปจะทำให้เครื่องเร็วขึ้นครับ
ถ้าเอาเครื่องไปอัพนี่ ใช้เวลานานมั้ย และศูนย์ซัมซุงอยู่ที่ไหนครับ ช่วยตอบที
ซัม...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จิงอ่ะ

ถ้าเกิน 2 หมื่น ไปถอยออมเนียดีกว่าไหมอ่ะเสป็คสูงกว่า
น้องออม ปัญหามากมาย ไม่น่าเล่นหรอก เราใช้อยู่ ค้างมันทุกวันเลย เศร้าใจมากมายเลยนี่ รู้งี้ใช้ N 95 ของเก่าต่อไปดีก่า

ไปอัพรอมที่ศูนย์ครับแล้วอาการดังกล่าวทั้งหมดจะหายไป ส่วนถ้าเครื่องยังช้าอีกหมั่นเช็คในTask Manager ว่ามีโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ทำงานอยู่หรือเปล่าถ้ามีตัวไหนไม่ได้ใช้ให้ปิดไปจะทำให้เครื่องเร็วขึ้นครับ
ถ้าเอาเครื่องไปอัพนี่ ใช้เวลานานมั้ย และศูนย์ซัมซุงอยู่ที่ไหนครับ ช่วยตอบที

แล้วทำไมซัมซุงไม่ทำให้มันดีก่อนวางขายอ่ะคับ เดือดร้อนลูกค้าอ่ะ ของหลุด QC มากี่เครื่องเนี่ยคับ
น้ำลายไหล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Surprised เห็นแล้วปิ๊งเลย

ใช้ N70me มา2ปีแล้ว

ตอนนี้เล็งๆจะเปลี่ยนอยู่

ตัวนี้ขอเป็น choice อันดับต้นๆที่เอาไว้ตัดสินใจ Razz
946
Year's Star

หัวข้อ :

ระหว่าง HTC Touch 3G กับ HTC Touch HD เอา รุ่นไหนดีอะเนี่ย เลือกยาก แฮะ
946
Year's Star

หัวข้อ :

ราคาที่อังกฤษ 295 ปอนด์ รวม VAt 346.62 ปอนด์ X 63บาท ต่อ 1 ปอนด์ ก็ประมาณ 21,840 บาท ครับ ถ้าเข้าไทย จะเท่าไหร่เนี่ย เฮอะๆๆๆๆ

แล้วก็ที่ อังกฤษ มีแบบ HTC Touch 3G Premium ด้วยแต่ไม่รุ้ต่างกันยังไง แต่ราคาก็
325 ปอนด์ รวม VAt 381.88 ปอนด์ X 63บาท ต่อ 1 ปอนด์ ก็ประมาณ 24,000 บาท ครับ
ก็รอดูว่าที่ไทย จะเอาเข้ามา 2 แบบ เลยไหม ครับ
rayrock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 13:00 [ 58.8.243.42 ]

ระหว่าง HTC Touch 3G กับ HTC Touch HD เอา รุ่นไหนดีอะเนี่ย เลือกยาก แฮะ

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 22:57 [ 124.121.126.100 ]

เห็นแล้วปิ๊งเลย

ตัวนี้ขอเป็น choice อันดับต้นๆที่เอาไว้ตัดสินใจ

เห็นด้วยครับ ว่าตัวนี้ น่าจะเป็นตัวเลือก อันดับต้นๆ ได้เลย ถ้ายังไม่มีร้านค้าที่ดูแลให้ประจำก็ยินดีรับใช้นะครับ ปรึกษากันได้ เพราะที่ร้าน เป็น AUTHORIZED DEALER ของ HTC โดยตรงเลยครับ ดูแล Sorf Ware ตลอดอายุการใช้งานของตัวเครื่องด้วยครับ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 089-888-7892 ยินดีให้คำปรึกษา ฟรีครับ Very Happy Very Happy Very Happy
946
Year's Star

หัวข้อ :

rayrock ผู้เขียน:
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 13:00 [ 58.8.243.42 ]

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 22:57 [ 124.121.126.100 ]

เห็นแล้วปิ๊งเลย

ตัวนี้ขอเป็น choice อันดับต้นๆที่เอาไว้ตัดสินใจ

เห็นด้วยครับ ว่าตัวนี้ น่าจะเป็นตัวเลือก อันดับต้นๆ ได้เลย ถ้ายังไม่มีร้านค้าที่ดูแลให้ประจำก็ยินดีรับใช้นะครับ ปรึกษากันได้ เพราะที่ร้าน เป็น AUTHORIZED DEALER ของ HTC โดยตรงเลยครับ ดูแล Sorf Ware ตลอดอายุการใช้งานของตัวเครื่องด้วยครับ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 089-888-7892 ยินดีให้คำปรึกษา ฟรีครับ Very Happy Very Happy Very Happy

แล้วคุณตัวแทนครับ ถ้าเข้าไทยแล้วราคา จะประมาณเท่าไหร่อะครับ ถ้าไม่แพงมาก อาจจะไปสอยมาใช้มั่งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าจะเเพงกว่าvivaมากไหมอ่ะ
946
Year's Star

หัวข้อ :

ระหว่าง HTC touch cruise กับ HTC touch 3G เลือกตัวไหนดีครับ ใครพอให้ความเห้นได้มั่งครับ คือ ที่ดูคร่าวๆ HTC touch 3g เร็วกว่า cruise ( ระหว่าง CPU ความเร็ว 528 กับ 400 ) Touch Flo เหมือนกัน Cruise หนักว่า 3g แต่ cruise ค่อนข้างมีโปรแกรมทุกอย่าง จะครบกว่า HTC touch 3g และ ที่อันสุดท้าย ราคา ที่คาดไว้ Htc touch 3g ออกมา น่าจะถูกกว่า HTC touch cruise ไหมครับ ผมว่าแบบนั้น คนที่เล่น cruise มาแล้ว หรือเคยจับแล้ว แนะนำหน่อยครับ ตัวไหนคุ้ม กว่า
เบิ๊ด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

น่ารักมากๆเลยครับ จะเข้ามาเมื่อไรหว่าาา
coyote289
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคาคงเกิน 20K แน่ๆ
แต่อยากได้จัง...สวยมากๆ เลย
เดียวดายกับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :

น่ารักดีอ่ะ

แต่ ทำไมขอบจอ มันเยอะจัง?

ภายใน แหล่มก่า touch มากเลย
ฟหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แหล่ม

ถ้าดูดีๆ ขอบมันบางกว่า touch ตัวเก่าเยอะเลยนะ สูงกว่าเดิมแค่ 2 mm แจ๋วเลย ชอบ วัสดุของเครื่องอ่ะ ครบละรุ่นนี้ ถ้าไม่เกิน 20k คงจะดีมาก
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : Re: จิงอ่ะ

ซัม... ผู้เขียน:

แล้วทำไมซัมซุงไม่ทำให้มันดีก่อนวางขายอ่ะคับ เดือดร้อนลูกค้าอ่ะ ของหลุด QC มากี่เครื่องเนี่ยคับ

อ่า....มันเป็น WM ปัญหาแฮ็งค์ต้องมีเยอะกว่าซิมเบี้ยนล่ะครับ อันนี้ต้องค่อยแก้ค่อยใจเย็นๆ
แล้วเรื่องประโยชน์ใช้สอยมันก็ต่างกันด้วยครับ เลือกให้เหมาะกับตัวเองแล้วจะไม่มีปัญหา

อ้อ...ทัชรุ่นนี้ยาวเกินไปนิดหนึ่งจริงๆด้วย สเป๊คแรงขึ้น มีGPS แต่ไม่มี FM เหมือนเดิม - -*
nenejung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผ่านมา

ผ่านมา ผู้เขียน:
วันนี้แวะไปบูธHTC ถามพนักงานเรื่องราคา 3g เห็นแกบอกว่าอาจมากลางเดือน พย ราคาไม่ถึง 20k เราฟังก้อยังนึกในใจว่าเป็นไปได้เหรอ ราคาจะไปเกิน20k งัยก้อรอดูกันไป

20,000 คงทอน 100 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Touch 3 G รองรับ micro sdhc 8G

rayit 089-888-7892 ผู้เขียน:
SP Guest Posted: 25 Dec 2008 13:27 หัวข้อ:

Very Happy รับครับ (ฟิวส์เหมือนเข้าโบสถ์ทำพิธีแต่งงานเลยอ่ะ)

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ Very Happy
sirimai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ก็สวยนะ แต่ก้อคล้ายๆอันเก่านะ
ด้อมๆ มองๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ภายนอกคล้าย TOUCH แต่ภายในแจ่มกว่า Laughing
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :

แม้ว่าภายนอกจะเหมือน Touch แต่ภายในก็เปลี่ยนไปสุดยอดมากๆ

ราคา : 20K+ ชัวร์
sniperteam2521
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

สเปคก็ดูดีหละครับ แต่แว็บแรกที่เห็น สิ่งที่ไม่ชอบก็คือ

1.ขอบจอมันหนาไป

2.เครื่องมันยาวๆโค้งๆไงมะรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ้เ่า

HTCคือ....หนอนที่จะมาเกาะกินแอปเปิ้ลให้หมดจนกระเจิงหายไป
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผ่านมา

วันนี้แวะไปบูธHTC ถามพนักงานเรื่องราคา 3g เห็นแกบอกว่าอาจมากลางเดือน พย ราคาไม่ถึง 20k เราฟังก้อยังนึกในใจว่าเป็นไปได้เหรอ ราคาจะไปเกิน20k งัยก้อรอดูกันไป
marchz
Year's Star

หัวข้อ :

19000 ผมว่าก็ยังถูกอยุ่ดี ได้เงินทอนก็เป็นบุญแล้วครับอิอิ
ผู้มาเยือน

ผ่านมา ผู้เขียน:

สเปคนี้ ยี่ห้อนี้ ราคาไม่เกิน 20k ถือว่าไม่แพงนะครับ น่าใช้มากๆเลย

ผมเล็ง htc HD อยู่ เห็นว่าราคาน่าจะเกิน 30k นิดๆ ถ้า touch 3G ราคา 20k จริงๆละก็ จอเล็กลงนิ้วนึงแลกกับเงินหมื่นกว่าบาท น่าคิดครับ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าเทียบกับ ViVa แล้ว ตัวนี้ (Touch 3G) ดีกว่าครับ เพราะราคาก็แพงกว่าตัว viva เยอะ แต่ก้ได้อะไรกลับมาพอควร

ตอนแรกผมคิดว่าจะซื้อ viva พอตัว touch 3G ออกวันที่ตั้งใจไปซื้อ viva พอดี เลยขอลองดูทั้งสองตัว สรุปว่ากับเงินที่เสียเพิ่มขึ้นถือว่าคุ้มครับ ถ้าจ่ายไหวก็ซื้อเลยครับ touch 3G

แต่ถ้าเพิ่งเคยใช้ PDA phone เป็นตัวแรกในชีวิต อาจรองซื้อ viva มาใช้งานดูก่อนก็ได้ เผื่อเกิดใช้แล้วไม่ถูกใจ PDA phone ขึ้นมาเวลาขายต่อจะได้ไม่ขาดทุนมากนัก
somchange
Year's Star

หัวข้อ : อืม

ก็เครื่องแรกใช้ P320 Sad ไม่ดีเลยค่ะ

ก็เลยจะเปลี่ยนใหม่ Laughing

แล้วบรรดา PDA PHONE เนี่ย

อะไรที่ดีที่สุดคะ Rolling Eyes

มีข่าวสารมีความรู้ด้านนี้

ช่วยแนะนำกันทีนะคะพี่น้อง Wink
[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 สัปดาห์

เจอปัญหา device error 1 ครั้ง

ตอนที่เจอปัญหาผมกำลังลงบันทึก appointmrnt อยู่ จอค้างอยู่สัก 10 วินาที แล้วมีข้อความ device error พร้อมกับขอให้ส่งปัญหาไปให้ Microsoft กด send ออกไป แล้วสักครู่ทุกอย่างก็กลับเข้าสู่ปกติ แต่ก็มีข้อที่น่าสงสัยว่าจะไม่ใช่ปัญหาของตัวเครื่องอยู่อย่างนึง คือ ตอนที่ซื้อ ทางร้านลงแผนที่ให้ แทนที่จะขอ unlock code มาปลดล็อค กลับใช้วิธี hack บอกว่าง่ายกว่าและใช้ได้เหมือนกัน ตรงนี้อาจจะเป็นสาเหตุก็ได้ครับ

ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงปัจจุบัน ทุกอย่างเป็นที่น่าพอใจครับ device error ที่เจอมีครั้งเดียวแล้วก็หายไปเลย

แต่ผมยังใช้ไม่ครบทุก function นะครับ เล่าให้ฟังเท่าที่ได้ใช้ สรุปว่าดีครับ

ใช้ไปสักพักอาจจะเปลี่ยนไปใช้ htc HD ไม่ใช่ว่าตัวที่ใช้อยู่ไม่ดีนะครับ แต่อยากได้จอใหญ่ เพราะขนาดใช้ CN half screen แล้วก็ยังรู้สึกว่าเล็กไปนิดนึง ใช้นิ้วกด input ข้อมูลได้แต่ไม่ถนัดเท่าไร ยังต้องอาศัย stylus อยู่ แต่ถ้าเป็นนิ้วมือของผู้หญิงอาจจะกำลังดีก็ได้นะครับ
somchange
Year's Star

หัวข้อ : เสียงดัง

คุณเปิดเสียงดังเกินไปหรือป่าวคะ

เวลาฟังเพลงอ่ะค่ะ

นี่กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่พอดีเลย

เอาไงดีเอ่ย
Touch 3G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาเข้าวันที่ 4 ......

ยังไม่มีปัญหา ก่อนหน้าใช้ N78 มีปัญหากับแผนที่ยอดนิยม (GA....) เลยตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้ htc ระบบ WM ทางเลือกในการใช้โปรแกรมได้มากกว่า N78 ซึ่ง Symbian ของ N78 ตอนนี้ไม่ค่อยมีโปรแกรมรองรับมากนัก ระบบ GPS ของทั้ง 2 เครื่องไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง แต่จะเห็นในช่วงที่ RUN โปรแกรมแผนที่ซึ่งเปรียบเทียบกันไม่ได้เลย การใช้งานช่วงแรกออกจะงงๆ เพราะเริ่มใช้ครั้งแรก สิ่งที่สำคัญคือ ถ้าซื้อมาแล้วควรอ่านคู่มือวิธีใช้ก่อน เพราะต่างกันมาก ถ้าที่ผมบอกไปมีตรงไหนผิดก็ขออภัย (ต่างคนต่างความคิด ต่างประสบการณ์ ในที่นี้คือมุมมองของผมครับ)
HTC 3G's Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

HTC 3G กล้องเป็นแบบ Fixed Focus ไม่ใช่ Auto Focus นะครับผม Wink
aiiiiiiii70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 สัปดาห์

เจอปัญหา device error 1 ครั้ง

ตอนที่เจอปัญหาผมกำลังลงบันทึก appointmrnt อยู่ จอค้างอยู่สัก 10 วินาที แล้วมีข้อความ device error พร้อมกับขอให้ส่งปัญหาไปให้ Microsoft กด send ออกไป แล้วสักครู่ทุกอย่างก็กลับเข้าสู่ปกติ แต่ก็มีข้อที่น่าสงสัยว่าจะไม่ใช่ปัญหาของตัวเครื่องอยู่อย่างนึง คือ ตอนที่ซื้อ ทางร้านลงแผนที่ให้ แทนที่จะขอ unlock code มาปลดล็อค กลับใช้วิธี hack บอกว่าง่ายกว่าและใช้ได้เหมือนกัน ตรงนี้อาจจะเป็นสาเหตุก็ได้ครับ

ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงปัจจุบัน ทุกอย่างเป็นที่น่าพอใจครับ device error ที่เจอมีครั้งเดียวแล้วก็หายไปเลย

แต่ผมยังใช้ไม่ครบทุก function นะครับ เล่าให้ฟังเท่าที่ได้ใช้ สรุปว่าดีครับ

ใช้ไปสักพักอาจจะเปลี่ยนไปใช้ htc HD ไม่ใช่ว่าตัวที่ใช้อยู่ไม่ดีนะครับ แต่อยากได้จอใหญ่ เพราะขนาดใช้ CN half screen แล้วก็ยังรู้สึกว่าเล็กไปนิดนึง ใช้นิ้วกด input ข้อมูลได้แต่ไม่ถนัดเท่าไร ยังต้องอาศัย stylus อยู่ แต่ถ้าเป็นนิ้วมือของผู้หญิงอาจจะกำลังดีก็ได้นะครับ

เพิ่งจะชมว่าดี มีปัญหาซะแล้ว

ผมซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้ที่ Jay Mart สาขาตึกคอม ขอนแก่น วันที่ 18 พ.ย. วันที่ 26 มีปัญหาลำโพงแตก ตอนเวลาประมาณทุ่มครึ่ง วันนี้ (27 พ.ย.) แจ้งไปที่ร้าน คำตอบคือรับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน ของผมเกินไป 1 วัน ต้องส่งซ่อมที่ศูนย์ ใช้เวลาประมาณ 3 สัปดาห์

ไม่รู้ว่าโชคไม่ดีหรือของคุณภาพไม่ดีก็ไม่รู้ เซ็งสุดๆครับ
aiiiiiiii70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงดัง

somchange ผู้เขียน:
คุณเปิดเสียงดังเกินไปหรือป่าวคะ

เวลาฟังเพลงอ่ะค่ะ

นี่กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่พอดีเลย

เอาไงดีเอ่ย

จะเปิดเสียงดังยังไงก็ไม่ควรจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ ถ้าเปิดเพลงเสียงดังเกินไปทำให้ลำโพงแตกจริงๆละก็ แสดงว่ามีปัญหาเรื่องการออกแบบแล้วหละ ลำโพงมันควรจะรองรับระดับเสียงดังสูงสุดของเครื่องได้ครับ ถ้าลำโพงรองรับระดับความดังของเครื่องตัวเองไม่ได้แปลว่ามีความผิดพลาดในการออกแบบครับ

เช่น ถ้าเครื่องเร่งเสียงได้ 10 db ลำโพงก็ควรจะรองรับระดับความดังของเสียงได้ไม่ต่ำกว่า 10 db ในทางกลับกัน ถ้าลำโพงที่ใช้รองรับความดังของเสียงได้แค่ 8 db ก็ต้องกำหนด spec ไม่ให้เร่งเสียงได้เกินกว่า 8 db ถ้าใช้ลำโพงที่รับความดังได้ 8 db แล้วโรงงานออกแบบให้เร่งเสียงได้ 10 db เวลาเปิดเพลงดังเกินไปลำโพงก็จะแตก ซึ่งนั่นหมายความว่า spec มีปัญหาครับ
somchange
Year's Star

หัวข้อ : 3G

Laughing ใครใช้เครื่องนี้แล้วบ้างอ่ะคะ

มีปัญหาอะไรไหมเอ่ย

ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ Viva หรือ 3G ดีอ่ะ

ใครมีความรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ

เครื่องไหนซื้อแล้วคุ้มค่ากว่ากันคะ
Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

action_beam ผู้เขียน:
ว่าแต่ตอนนี้มีสีเทามั้ยครับ หรือว่ามีสีดำมาขายอย่างเดียว Cool

อยากได้มากๆ

ผมอยากได้สีน้ำเงิน แต่ก็ต้องซื้อสีดำเพราะมีอยู่สีเดียว สักพักอาจมีสีอื่นๆเข้ามาครับ
Flourished man
ผู้มาเยือน

And how much the price of HTC TOUCH 3G at moment? Host, pls kindly advise by posting the price here. Pls.
ผู้มาเยือน

Flourished man ผู้เขียน:
And how much the price of HTC TOUCH 3G at moment? Host, pls kindly advise by posting the price here. Pls.

The phone is not yet launched. At the moment the price is not determined yet. Anyway, it is said to be slightly lower than 20k.
Flourished man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Oh I c, but when shall it be released, is it within end of this month?
nongaommy
Year's Star

หัวข้อ : วางจำหน่ายเมื่อไหร่

ในประเทศไทยวางจำหน่ายเมื่อไหร่ค่ะ และราคาอยู่ที่เท่าไหร่
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

Review Razz

- http://translate.google.com/translate?u=http%3A%2F%2Fwww.mobile-review.com%2Fpda%2Freview%2Fhtc-touch-3g.shtml&hl=en&ie=UTF-8&sl=ru&tl=en
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: