Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC Touch 3G - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 132 / เข้าชม: 622295
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC 3G มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ Very Happy ก็มาแจ้งข่าว สำหรับHTC 3G

ตอนนี้ก็ได้ ฤกษ์วางตลาดเป็นวันแรกแล้วนะครับ

ในราคา 19,900 บาท อุปกรณ์ในกล่อง ก็ไม่หนี

HTC Viva ครับ มาพร้อมกับ แผ่นที่ของ Garmin

ก็ถือว่าสวยดีครับ ติดใจหน้าจอ นิดเดียว ทุก เวป

บอกว่า หน้าจอ2.8" แต่ดูยังไง ก็ดูเล็กกว่านิดนึงครับ Very Happy
dumrongng
Year's Star

จังหวัด: กรุงเก่า
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : dumrong
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

อยากได้แต่แพงไปหน่อย ว่าจะซื้อ VIVA น่าจะคุ้มกว่า Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: dumrong

dumrongng ผู้เขียน:
อยากได้แต่แพงไปหน่อย ว่าจะซื้อ VIVA น่าจะคุ้มกว่า Laughing

เทียบกับ viva ไม่ได้หรอกครับ

ราคาต่างกัน 7,000 บาท ได้ cpu แรงกว่า (528 MHz กับ 201 MHz) ram เยอะกว่า (192 MB กับ 128 MB) กล้องละเอียดกว่า (3.2 M pixel กับ 2.0 M pixel) แถมมี autofocus แบ็ตอึดกว่า (1.350 mAh กับ 1,100 mAh) มี GPS เพิ่มขึ้นมา จอดีกว่า (TouchFLO 3D กับ TouchFLO)

ผมถอยมาแล้วตัวนึงครับ
TSOSP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าตัวนี้ก็ดีอ่ะครับ แต่ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีเลย

ถ้าราคานี้ ผมไม่กล้าซื้อครับ Crying or Very sad
action_beam
Year's Star

หัวข้อ :

ว่าแต่ตอนนี้มีสีเทามั้ยครับ หรือว่ามีสีดำมาขายอย่างเดียว Cool

อยากได้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้คุยกับทาง sis คิดว่าคนที่อยู่กรุงเทพคงไม่ต้องกังวลมาก เพราะคุณสามารถไปส่งซ่อมที่ศูนย์ได้โดยใช้เวลาในการซ่อมแค่วันเดียว กรณีของผมคืออยู่ต่างจังหวัด ต้องให้ร้านส่งซ่อม ผ่านขั้นตอนเยอะ เวลาซ่อมจริงๆแค่วันเดียวเองครับ
pridephoom
Year's Star

จังหวัด: Suratthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 11:41  

กรี๊ดค่ากรี๊ด ..
ว่าแต่ที่สุราษฎร์ฯ ที่ไหนมีขายบ้าง

:O
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 20:14  

ลองเล่นแล้วคับ แฟนซื้อมาใช้ สุดยอดเลยคับ ราคาไม่แรง(เท่าไหร่...) ด้วยคับ เด๋วไปเที่ยวจะได้ลอง GARMIN ดู ว่าเป็นยังไงบ้าง อิอิ
jiraphatraun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 16:20  

กำลังจะตัดสินใจซื้อ
เพื่อนๆว่า สีไหนสวยสุดครับ ช่วยแนะนำหน่อยคัฟ
maku3ex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม ผู้รู้จริง
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 19:36  

windows mabile
1.wm standard
2.wm professional
3.wm microsoft
4.linux
wm แตกต่างยังไง??
ตัวไหน สมดุล กว่ากัน (สเถียน)

แล้วตัวไหน โหลดโปรแกรม ง่ายกว่า และ หาโปรแกรม ง่ายกว่ากัน

แล้ว ระบบ gps มีรุ่นไหน ที่มี ชิป gpsในตัว รุ่นได้ บาง
สมมุติว่า มี ชิป แล้ว จะไม่เสียค่าใช้ จ่าย ในการใช้งาน แผนที่ใช้ไหม
หรือว่าต้องเสีย ค่า gprs อีกที

แล้ว ระบบ symbain กับ wm ตัวไหน จะดีกว่า ด้วยระบบ gps

ถ้าให้ เทียบ ระหว่าง symbain กับ wm ตัวไหน ระบบ แผนที่จะดีกว่า

พอมี ข้อมูล เรื่อง gps นิดหน่อย แต่ไม่รู้ละเอีอดเท่ารัย ตอนนี้ กำลัง หามือถือ ที่ เน้น แผนที่ น่ะ ช่วยๆ บอก รุ่นมือถือให้ หน่อยได้ไหม^ ^"~

รุ่นที่สนใจ ก็
1. asus p320
2. htc p3470
3. HTC Touch 3G
4. mwg zinell
5.nk 5800x music
6.nk n82
landing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 00:07  

รบกวนถามผู้รู้นิดนึงคับ คือผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร
คือผมอยากจะซื้อ HTCซักรุ่นอ่ะครับ
ผมควรซื้อเครื่องศูนย์ หรือ เครื่องที่นำเข้าอ่ะคับ
คือไม่แน่ใจว่า เครื่องนำเข้าจะมีปัญหารึเปล่า (แต่มันถูกกว่ากันมากจริงๆ อย่าง HTC diamond ก็เหลือแค่ 16000-17000)
ช่วยตอบหน่อยครับผม
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : l2eactionn
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 03:05  

เครื่อง 0 สิครับมีประกัน ซ่อมฟรีตั้ง 1 ปี
อ้อ...มีภาษาไทยให้ด้วยนะครับ
เครื่องนอกต้องแฮ็คลงเอง
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถาม ผู้รู้จริง
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 09:41  

maku3ex ผู้เขียน:
windows mabile
1.wm standard
2.wm professional
3.wm microsoft
4.linux
wm แตกต่างยังไง??
ตัวไหน สมดุล กว่ากัน (สเถียน)

แล้วตัวไหน โหลดโปรแกรม ง่ายกว่า และ หาโปรแกรม ง่ายกว่ากัน

แล้ว ระบบ gps มีรุ่นไหน ที่มี ชิป gpsในตัว รุ่นได้ บาง
สมมุติว่า มี ชิป แล้ว จะไม่เสียค่าใช้ จ่าย ในการใช้งาน แผนที่ใช้ไหม
หรือว่าต้องเสีย ค่า gprs อีกที

แล้ว ระบบ symbain กับ wm ตัวไหน จะดีกว่า ด้วยระบบ gps

ถ้าให้ เทียบ ระหว่าง symbain กับ wm ตัวไหน ระบบ แผนที่จะดีกว่า

พอมี ข้อมูล เรื่อง gps นิดหน่อย แต่ไม่รู้ละเอีอดเท่ารัย ตอนนี้ กำลัง หามือถือ ที่ เน้น แผนที่ น่ะ ช่วยๆ บอก รุ่นมือถือให้ หน่อยได้ไหม^ ^"~

ขึ้นชื่อว่า Windows Mobile อันนี้ตัวระบบก็คล้ายๆกันหมดครับ สามารถติดตั้งโปรแกรม/เกม เล่นได้เหมือนกัน เพียงแต่ว่ารุ่น Pro จะมี Software ติดมาให้เยอะกว่าเท่านั้นเอง(แต่เราก็หาลงเองได้อยู่ดี)

แล้วก็รุ่นที่มี GPS ในตัวของฝั่ง WM ก็ไม่ต้องเสียเงินในการใช้งานโปรแกรมนำทาง(ไม่เหมือน NK ที่ต้องเก็บเงินรายเดือนแยกต่างหาก) เสียครั้งเดียวคือตอนซื่้อโปรแกรม(ซึ่งปกติเขาก็จะแถมมาให้อยู่แล้ว ถ้าไม่แถมมาหาโหลดเอาก็ได้)
GPRS ไม่มีเสียแน่นอนครับ ยกเว้นคุณไปเปิดระบบ EnhanceGPS / QuickGPS ที่จะคอย download ตำแหน่งล่าสุดของดาวเทียมมาเก็บไว้ ทำให้สามารถค้นหาดาวเทียมได้เร็วขึ้น
(ต่อโหลดจากคอมเอาก็ได้ มันอยู่ได้ 7 วัน)
ปล. ถ้าใช้ Google Maps ก็ต้องเสียเงินค่า GPRS เพราะว่ามันจะ download แผนที่จากเน็ตเอาตลอดครับ ไม่มีเก็บไว้ในเครื่อง

ตอนนี้ Software นำทางต่างๆ WM จะได้เปรียบมากๆครับ เพราะมีให้เลือกอยู่หลายเจ้ามากๆ

ตอนนี้ถ้าพูดถึงแผนที่ก็ต้องยกให้บริษัท ESRI Thailand ครับทำมาได้ดีจริงๆ
แต่ว่ามีให้ใช้กับโปรแกรม Garmin เท่านั้น(แล้วก็ต้องเป็นของมือถือค่าย HTC ด้วย)
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้สักนิด
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 23:34  

ขอถามระหว่างHTC 3G กับ HTC P3300

มันต่างกันในข้อไหนบ้าง

ถ้าไม่ได้เน้นว่าต้องเป็นรุ่นที่ทันสมัย สามารถใช้ตัว p3300 แทน รุ่น3g แก้ขัดไปก่อนได้มั้ย (การทำงานมันช้ากว่ากันแค่ไหน)

รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำนิดนึงค่ะ
B-BOYz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Buy from bekinsonline.com
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 19:49  

BUY FROM THIS WEBSITE. CHEAP AND THEY HAVE A FREE DILIVERY TO THAILAND IF WE ARE WILLING TO WAIT. SO PAY ONLY THE PHONE. HAVE TO EMAIL THEM

I JUST BOUGHT ONE FROM THERE.

http://www.bekinsonline.com/product_info.php?cPath=43_44&products_id=68
sstong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Buy from bekinsonline.com
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 10:44  

B-BOYz ผู้เขียน:
BUY FROM THIS WEBSITE. CHEAP AND THEY HAVE A FREE DILIVERY TO THAILAND IF WE ARE WILLING TO WAIT. SO PAY ONLY THE PHONE. HAVE TO EMAIL THEM

http://www.bekinsonline.com/product_info.php?cPath=43_44&products_id=68

ตอนนี้ราคาถูกลงอีกแล้วครับ เหลือ 13,500.00 ครับ
UhuSwu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 07:39  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาลดลงบ้างหรือยัง เหลือเท่าไหร่แล้วครับ ๖อยากลองใช้แต่ทุนทรัพย์เอื้อไม่มาก
ผมมันโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 21:10  

ตอนนี้ทะไหร่ละครับ ถ้าซื้อเครื่องหิ้วมันคงไม่มี gps แล้วโหลดเพิ่มไดด้ไหมครับ ฟรีป่าวอะครับ
jiiv_415
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายมือ2ด่วน!!
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 12:41  

ต้องการขายด่วน!! ราคา 9000ต่อได้นิดหน่อย ต่อเยอะแม่ด่า แหลก ทิ้งเบอร์ไว้ที่เมล์
jiiv_415@hotmail.com อุปกรณครบ กล้อง บูบี้นิดหน่อย
k1123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Buy from bekinsonline.com
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 19:20  

sstong ผู้เขียน:
B-BOYz ผู้เขียน:

ตอนนี้ราคาถูกลงอีกแล้วครับ เหลือ 13,500.00 ครับ

ที่ใหนครับ ผิดรุ่นหรือเปล่า
not171
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 12:47  

ขาย TOUCH 3G ราคา 13000 ครับ สภาพเหมือนมือ1 อุปกรณ์ครบ หน้าจอติดกันรอยแล้ว สีดำ ติดต่อ 0812850182 ครับ เครื่องศูนย์ SiS Thailand ครับ
kaeku
Year's Star

หัวข้อ : เครื่อง สภาพ90% ค่ะ 6000 บาท เพราะต้องเปลี่ยนไปใช้ blackberry ค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 15:22  

ขายถูกเพราะขาที่ฝาหลังหักไปค่ะ นอกนั้นใช้งานได้ดี แต่เพื่อน ๆ เปลี่ยนไปใช้ blackberry กันหมด ถ้าต้องการกล่องต้องเพิ่มเงินค่ะ 6000 บาทรับของได้เลย มีหูฟังให้ค่ะ garmin และ ภาษาไทยใช้งานปกติ เครื่องศูนย์ ใช้ยังไม่ถึงปีค่ะ

ติดต่อ kaeku@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่อง สภาพ90% ค่ะ 6000 บาท เพราะต้องเปลี่ยนไปใช้ blackberry ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 09:21  

kaeku ผู้เขียน:
ขายถูกเพราะขาที่ฝาหลังหักไปค่ะ นอกนั้นใช้งานได้ดี แต่เพื่อน ๆ เปลี่ยนไปใช้ blackberry กันหมด ถ้าต้องการกล่องต้องเพิ่มเงินค่ะ 6000 บาทรับของได้เลย มีหูฟังให้ค่ะ garmin และ ภาษาไทยใช้งานปกติ เครื่องศูนย์ ใช้ยังไม่ถึงปีค่ะ

ติดต่อ kaeku@hotmail.com

เดี๋ยวไปรับของเลยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 20:42  

ตัวนี้ใช้ 3g กับระบบ true & dtac ได้มั้ยครับ
นุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++ ต้องการขาย HTC TOUCH 3G สีทอง 9800 บาทค่ะ ++
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 10:41  

HTC Touch 3G สีทอง ซื้อมา 19,900 ที่ power buy เมื่อปลายเดือนมีนาคมปีนี้เอง ต้องการขาย 9800 บาทค่ะ

อุปกรณ์ครบยกกล่อง มีแผ่น CD สายชาร์ต คู่มือหนึ่งเล่ม แถมซองใส่มือถือสีทองให้ด้วยค่ะ
(อันนี้หาซื้อเองไม่มีในกล่อง) สนใจโทร 0818707800 นะคะ

ตัวเครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรทั้งนั้น ใช้ไม่ยากด้วยค่ะ แต่ที่เปลี่ยนเพราะเพิ่งซื้อ blackberry มาใหม่
เลยต้องระบายของออกบ้างค่ะ

หน้าจอและฝาหลังยังใหม่อยู่ค่ะ ไม่มีรอยใดๆ ส่วนฝาหน้ามีรอยตามรูปเลยค่ะ พยายามถ่ายให้เห็นชัดที่สุดนะคะ
หน้ากากด้านหน้าสามารถเปลี่ยนได้ที่ศูนย์ HTC ตรง Fortune ราคาประมาณ 1500 บาท
แต่ใช้ไปแบบนี้ก็ไม่น่าเกลียดค่ะ เพราะของจริงเครื่องเล็กมาก มองรอยไม่ชัดเหมือนในรูปที่ซูมขยาย

ดูแล้วเป็นแบบนี้ค่ะ

JAAB46
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝุ่นเข้าเครื่อง
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 09:33  

ฝุ่นเข้าเครื่อง เข้าศูนย์ เอาฝุ่นออกแต่ ต้องเปลี่ยนหน้าจอ บอกว่าหน้าจอช้ำ
คนซื้อช้ำยิ่งกว่า
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 21:09  

ไม่นานมานี้ เดินทางไปอุดร ตอนเดินออกจากเครื่อง(เครื่องบินการบินไทย ไม่ใช่เครื่องดีเซล หรือดีเซลรางนะครับ Very Happy ) เห็นลุงแก่ๆ มีผ้าขาวม้าคาดเอวด้วย แล้วก็ป้าแก่ๆ เดินเกาะแขนลุง ดูแล้วน่ารักดีครับ แล้วก็สายของลุงก็เข้า เป็นเพลง Rock ใหม่ๆนี่เลย (ผมจำชื่อเพลงไม่ได้)..หยิบออกมาก็เห็นลุงใช้ รุ่นนี้เลย....ทันสมัยจริงๆ..ชอบใจครับ เฟี้ยวมาก
Thanasaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระบบดีหมด แต่วัสดุแย่มาก
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 07:47  

ผมซื้อรุ่นนี้มาใช้ ตอนเดือนมิถุนา ด้วยความที่นั่งดูในเวปนี้แล้วเห็นว่ามันคงคุ้มกับการใช้งาน ยิ่งดูของจริงยิ่งชอบเข้าไปใหญ่ ด้วยตัวระบบปฏิบัติการ WM ค่อนข้างยุ่งยากในช่วงแรก ๆ เล่นเอาเกือบขายต่อไปเลย แต่หลัง ๆ เล่นได้ก้อโอเค ดีเลย มีการ์มิน สนุกเข้าไปใหญ่ แต่ที่หนักใจคือหน้าจอ ที่ เกิดอาการกะเทาะบริเวณขอบ ๆ ไม่รู้ว่าเป็นสาเหตุใด ส่งเครื่องไปเปลี่ยนหน้ากาก หนึ่งรอบ กลับมาได้ อาทิตย์เดียว ก้อเป็นอีก มันแย่เอามาก ๆ เล่นเอาถอดใจเลย
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Touch 3G - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 15:38  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ซื้อที่ไหนดีครับ
chernchai
Year's Star

หัวข้อ : Re: HTC Touch 3G - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 22:18  

ต้องการขาย HTC 3G ใช้มาสาม ถึงสี่เดือน สภาพ 90% เครื่องศูนย์แท้ อุปกรณ์ครบ มีการมิน แล้วก้อไอโกะลงเรียบร้อย หน้าจอไม่มีรอยแม้แต่นิดเดียว เครื่องไม่เคยตก แต่มีฝุ่นในหน้าจอนิดหน่อย ต้องการขายราคา 9000 สนใจติดต่อ 0802203276 บอล
kkps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 14:41  

ต้องการขาย HTC touch 3g
ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ ใช้ไม่ค่อยเป็น
อุปกรณ์ยกกล่อง พร้อมคู่มือการใช้ภาษาไทย
ประกัน 1 ปี
ขาย 14900
สนใจติกต่อ pukpao_zephyr@hotmail.com
kspj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 14:56  

เหงว่าที่มาบุญครองราคาลงแล้ว
เง้ออ เราซื้อมาแพงอ่า ใช้ยังไม่ถึงอาทิตย์
ขาย 13900 แล้วกัน ถ้ามารับของเองจาลดอิกนิสนึง
ใหม่เอียม อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง ประกัน 1 ปีเต็มๆ
ใช้ไม่ค่อยเป็น รู้สึกลำบากกะมันจิงๆ
pukpao_zephyr@hotmail.com
psp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 11:13  

มีงบอยู่ 2,000 บาท พอจะซื้อได้ไหมครับ ไม่เคยใช้ wm แต่อยากลองใช้ดูครับ ติดต่อได้ที่ 0863189164
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: