Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BlackBerry 9500 Storm - แบล็คเบอร์รี่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 88 / เข้าชม: 1662416
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BlackBerry 9500 Storm - แบล็คเบอร์รี่
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BlackBerry 9500 Storm - แบล็คเบอร์รี่
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/blackberry/storm_9500/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/blackberry/storm_9500.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Jun 2009 19:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

BlackBerry เป็นอะไรที่ฮิตมาก ใน USA แต่ถ้าเอามาใช้งานบ้านเราจะใช้ได้ดีแค่ไหน...!

ความสามารถของเครื่องครบนะ แต่ระบบสัญญาณ เครือข่ายการให้บริการต่าง ๆ ยังไม่ครอบคลุม และยังไม่มีประสิทธิภาพ

ความคิดส่วนตัวนะ ชื้อมาแล้วต้องรออนาคตว่าจะได้ใช้การเชื่อมต่อที่สมบรูณ์ แบบว่าซื้อเผื่ออนาคตอ่ะ เสียดายตังค์นะ ถึงวันนั้นก็มีรุ่นใหม่ๆออกมายั่วเยอะแย่ะ

เราอยู่เมืองไทยนะคับ ไม่ใช่ USA แม่นบ่
cdma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เชื่อเถอะครับ ราคา 25,xxx แนะนอนครับ โคตรแพง Crying or Very sad
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

BB ที่เข้ามาขายเป็นเครื่องศูนย์ในไทยไม่เคย

มีรุ่นไหนที่ราคาต่ำกว่า 20000 เลยล่ะคัรับ
P r i c E V a m p i r E
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :

สวยดีงับ
แป้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีศูนย์ blackberry ในไทยไหมค่ะ ถ้ามีที่ไหนค่ะ อยากไปซื้อที่ศูนย์มากกว่า หรือมีที่ไหนสามารถซื้อแบบของใหม่จริงๆได้บ้างค่ะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

แป้ง ผู้เขียน:
มีศูนย์ blackberry ในไทยไหมค่ะ ถ้ามีที่ไหนค่ะ อยากไปซื้อที่ศูนย์มากกว่า หรือมีที่ไหนสามารถซื้อแบบของใหม่จริงๆได้บ้างค่ะ

AIS ไงครับ มีที่เดียวเท่านั้นถ้้าเป็นเครื่องศูนย์ Mobile from advance

แต่ตอนนี้ไม่มีรุ่นนี้เจ้ามาจำหน่ายนะครับ ตอนนี้มีแต่ 8320 เท่านั้น ราคาอยู่ 25000 ถ้วน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย exodus เมื่อวันที่ 21 Nov 2008 23:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ekbadboy
Year's Star

หัวข้อ : BB Service Center in Thailand

แป้ง ผู้เขียน:

True Move ก็นำเข้ามาขายครับ
สามารถติด True Shop ที่ Paragon ก็ได้คับ มี Support team คอยดูแลครับ
aella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bold

แพงแน่นอนค่ะ ที่นี่
ตอนนี้อังกฤษก้อยังไม่มีวางขาย แต่โฆษณาเยอะมาก ราคาทะลุทุกรุ่นแน่ๆ

รุ่นนี้พิเศษที่ (เค้าโฆษณาว่านะคะ) หน้าจอสัมผัสเวลากดจะให้ความรู้สึกเหมือน "กด" ลงไปจริงๆ ไม่ใช่ "สัมผัส" แบบ touch screen ทั่วไปที่เวลาพิมพ์อาจจะมีผิดพลาดบ้าง
คาดว่า blackberry ยังเน้นความเป็น blackberry อยู่ คือเน้นรับ-ส่งอีเมลนั่นเอง

ตื่นเต้นๆ

(เสียดาย ไม่มี wifi)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณพระคุณเจ้า

อยากได้อะ

BB มักแพง สู้ไม่ไหว T^T

แต่ถ้าเอ็นติดจะซื้อไห้ได้เลย !!

PS เกลียดอิพวกเห่อไอโฟนสุดๆ
Kolor onE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ปรกติแล้ว noise reduction ของ BlackBerry เป็นอย่างไรบ้างเหรอครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
มาแบบI-Phoneอีก

เซ็ง

แล้วมาแบบไหนถึงไม่เป็น iphone หรอครับ หรือต้อง จอสัมผัส+key pad

แบบนั้นก้อเปนโนเกียจากจีนเร้ย
loveisintheair
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lovin it

อยากได้รุ่นนี้ม๊ากกกกกกค่ะ โทรถามตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป (ยกเว้นนิวเวิลด์) ยังไม่มีข่าวดีเลย พอจะรู้มั้ยคะว่าน่าจะเข้ามาบ้านเราเมื่อไหร่ จะยอมไปนอนค้างหน้าร้านต่อคิวรอเลย
soii
Year's Star

หัวข้อ :

ขอราคาด้วยค่ะ...อยากรู้มากเลยว่าเท่าไหร่
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

คือสงสัยอ่ะค่ะว่าพวกโทรศัพท์ที่มี wifi แต่ไม่มี Touch หรือปากกาจิ้มนี่เวลาเล่นเน็ตจะทำไงอ่ะคะ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

BlackBerry Storm review Razz

- http://www.engadget.com/2008/11/19/blackberry-storm-review/
coyote289
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นแล้ว อยากได้ มั๊กมาก เลยค่ะ

ราคา จะ แพงไหมค่ะ
อยากให้ทาง siamphone ทำการ test แล้ว benchmark กับตัว ของ nuvifone ด้วย
จะได้ ไหมค่ะ...
แต่ ดู คราวๆ ช๊อบ ตัวนี้ มากเลย (รูปร่างหน้าตา ดี มั้งค่ะ) อิ อิ

ขอขอบคุณค่ะ
ROSE_COB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวย เรียบๆ Laughing
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :

ผมว่ารุ่นนี้เน้นทางมัลติมีเดียยิ่งกว่า BlackBerry รุ่นก่อน
รุ่นแรกของ BlackBerry ที่เป็น PDA เลยไม่ใช่ QWERTY Keyboard(เท่าที่เห็นมานะ)

ปล.อยากทราบว่าระบบปฏิบัติการเฉพาะของ BlackBerry นี่ลงโปรแกรมได้หรือเปล่าครับ หรือลงได้แต่ JAVA อย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เซ็ง
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

จอใหญ่ได้ใจ (ละเอียดได้อีก) ชอบๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียดายจัง........ไม่มีกล้อง ไม่งั้นคงรอซื้อ
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :

อา..เจ้านี่เอง ที่เพื่อนผมมันเล็งแล้วเล็งอีก
วันนี้มันเปิดคอมพ์ให้ดูแบบรีบๆ แบล็คเบอรี่รุ่นนี้แหง..

ผมบอกมัน ไม่สน Touch HD เหรอ มันถามว่า OS อะไร พอบอก WM
มันส่ายหน้าเลย

อารายของมัง..
ROSE_COB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูไปดูมาก็สวยมากๆ ว่าแต่ราคาจะสวยไหมเนี่ย
คนขายกระดาษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียดายจัง........ไม่มีกล้อง ไม่งั้นคงรอซื้อ

กล้องดิจิตอล 3.2 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital Camera)
- ขนาดภาพสูงสุด 2048x1536 พิกเซล (Image Size)
- ปรับภาพอัตโนมัติ (Auto Focus)
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

dekudon1991 ผู้เขียน:
ผมว่ารุ่นนี้เน้นทางมัลติมีเดียยิ่งกว่า BlackBerry รุ่นก่อน
รุ่นแรกของ BlackBerry ที่เป็น PDA เลยไม่ใช่ QWERTY Keyboard(เท่าที่เห็นมานะ)

ปล.อยากทราบว่าระบบปฏิบัติการเฉพาะของ BlackBerry นี่ลงโปรแกรมได้หรือเปล่าครับ หรือลงได้แต่ JAVA อย่างเดียว

ลงได้สิคับ หาได้จาก Crackberry ก็ได้

เป็นโปรแกรมที่เขียนเพื่อน BB เอง

เหมือนที่ทุก ๆ Os มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เซ็ง

แล้วมาแบบไหนถึงไม่เป็น iphone หรอครับ หรือต้อง จอสัมผัส+key pad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 14:17  

ตอนนี้ที่อเมกาออกได้ซักพักใหญ่แล้วค่ะ

มาแลกเปลี่ยนอยู่ที่อเมกา

แล้วโฮสsister ซื้อเครื่องรุ่นนี้แหละค่ะ

เห็นแล้วสวยดี

เวลากดหน้าจอจะมีเสียงด้วย

อธิบายไม่ถูกอ่ะค่ะว่ายังไง

เครื่องนี้ ดูที่โฮสsisterเล่นอยู่

ส่วนใหญ่เค้าจะเน้นเล่นเวป กับส่งเมลล์ จำพวกนี้อ่ะค่ะ

รู้ไม่มากหรอกค่ะ เพราะไม่เคยลองเล่น แต่เห็นพี่เค้าเล่นๆอยู่เฉยๆ

รู้สึกว่าที่นี่ จะเป็นเครือข่ายของ Varizon phone

เหมือน i phone(เครือข่าย AT&T) เลย
จะซื้อต้องติดสัญญา จ่ายสองปี

ราคา เห็นอยู่ ก็ $249 ค่ะ

หวังว่าคงช่วยรีวิวได้ บ้าง นะคะ

^________^
mbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 10:52  

ไปดูมาแล้วครับราคาเครื่องหิ้วแตะ 3 หมื่น !!! อ๊าก...ก
เห็นราคาแล้วเดินคอตกกลับบ้านเลย

ทำไม post ไม่ได้หว่า ?
Biggi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BlackBerry 9500 Storm กับ Sony Ericsson Idou
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 17:25  

คิดว่า 2 ตัวนี้ อันไหนน่าใช้กว่ากันอ่าครับ อยากรู้จากเซียนมือถืออ่าครับ รบกวนตอบทีนะ
HK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เห็นแล้ว อยากได้ มั๊กมาก เลยค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 22:07  

9530 GLOBAL BAND Not support AIS Operator, For THAI or Asian User must choose 9500 ONLY

Very Happy
HK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 9500 or 9530
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 22:21  

Thai or some Asian Country can not use 9530 ( World or Global Band or four Band ) GSM & CDMA ,

Only call in and out OK..Can not received BlackBerry push Mail ( AIS )

Please Take note Very Happy if user use THAI Operator ( AIS still can not BUT True not sure )

ONLY 9500 Can received and can use all fuction including BlackBerry push Mail.
buddy23456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 23:18  

เพื่อนเราซื้อที่มาบุญครอง 22000 ไม่รู้มันต่อมาจากเท่าไหร่
Auroras
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้ทุกโปรแกรมหรือป่าวสำหรับในไทย
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 01:51  

อยากทราบว่า มีแผนที่ประเทศไทยหรือป่าว และมี navigation หรือป่าว การใช้งานเน็ตผ่าน wifi ได้หรือป่าวครับ คืออยากได้ และที่สำคัญมันเล่นแล้วช้ามั้ย ไม่ทราบว่าพอมีที่ไหนให้ไปลองเล่นเครื่องหรือป่าว
สนใจ BB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 15:20  

ไม่่เคยสน BB เพราะราคามันสูงแต่ไม่รู้ว่าดียังไง

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับว่า BB มันมีจุดเด่นที่ดีและน่าใช้ยังไงบ้าง

เห็นตัวนี้ดูน่าสนใจดีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 04:06  

ใช้มาได้ 3 วันแล้วครับ ของ vodafone AU ยอมรับเลยว่าประทับใจมากกับรุ่นนี้ ถึงขั้นลืมน้องไอไปเลย แต่เสียดายที่ยังไม่รองรับภาษาไทย
Natty225588
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบคับ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 16:06  

สนใจตัวนี้มากคับ

แล้วไม่ทราบว่าถ้าเอามาใช้ในเมืองไทย

ประสิทธิภาพจะได้เต็มที่รึป่าว หรือว่าต้องรออนาคตคับ

แล้วเครื่องแฮงค์บ่อยมั้ยคับผม

ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ

ใครทราบรบกวนบอกด้วยนะคับ

สนใจมากๆ
mink_si
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 08:34  

ใช้มาได้ 3 วันแล้วครับ ของ vodafone AU ยอมรับเลยว่าประทับใจมากกับรุ่นนี้ ถึงขั้นลืมน้องไอไปเลย แต่เสียดายที่ยังไม่รองรับภาษาไทย

ไม่ทราบว่าตกลงมันมี Wifi รึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 04:26  

mink_si ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าตกลงมันมี Wifi รึเปล่าครับ

ไม่มีนะครับ เพราะปกติก็เชื่อมต่อกับ 3G อยู่แล้ว plan ที่ทาง vodafone ให้มานั้นก็เป็น unlimited Email and Internet ครับ
Ntt DoCoMo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : l
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 21:16  

รุ่นนี้มีวิธีลงไทยยังอ่ะครับ
devilp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 22:01  

พอดีซื้อมให้พี่สาวแล้วไม่ชอบนะครับ อยากขาย เลยอยากรุ้ว่าถ้าไปขายมาบุณครองจะได้เท่าไรครับ จะถึง 19500 หรือเปล่าครับ
Sai-iiWz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 14:41  

อยากได้ๆ
แต่ไม่มีตังค์ 55+
Ordinary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 14:17  

ขาย Blackberry Strom

ราคา 19000 ครับ

นัดดูของได้ ครับ

อยู่กทม.แถวบางนา

เบอร์ 085-985-6444
marathoner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Blackberry storm ไม่มี WiFi นะ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 14:42  

ฟันธง ยังไม่มี WiFi ในรุ่น storm แน่นอน ลองหาอ่านดูเหตุผลดู ว่า ทำไม และ นักวิจารณ์บอกทุกอย่างดีหมด มาตกม้าตายตอนไม่มี WiFi นี่เอง
MWWS
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 16:20  

คือ สงสัยว่า ระหว่าง Blackberry Storm 9500 กับ 9530 แตกต่างกันยังไงอะค่ะ ใครรู้ช่วยอธิบายที
E22HQQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดกันสักนิด
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 11:35  

5 5 5 ราคาขนาดนี้เอาตังค์ไปทำอย่างอื่นดีกว่าไม๊ ? หรือว่าบริษัทมันคิดว่าคนไทยกินหญ้าแทนข้าวหว่า ? ? ?
จริง ๆ นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปดูดิท่าไม่เชื่อง่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 08:28  

ทะไมขายแพงกันจังที่มาบุญครองขายแค่ 16,000 เองนะ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปดูดิท่าไม่เชื่อง่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 20:22  

จริง ๆ นะ ผู้เขียน:
ทะไมขายแพงกันจังที่มาบุญครองขายแค่ 16,000 เองนะ -*-

เครื่องประเทศไหนหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 17:41  

ตกลงว่ามี wifi หรือไม่มีกันแน่ล่ะ
ใน spec หน้าแรกบอกว่ามีอ่ะ

ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล (Connectivity)
รองรับการใช้งานโมเด็มในตัว (Build-In Modem)
- RIM® wireless modem, Tethered modem capability
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- WiFi 802.11b/g, WLAN (Wireless LAN) - บลูทูธ Bluetooth™ v2.0 , USB v2.0

aella ผู้เขียน:
แพงแน่นอนค่ะ ที่นี่
ตอนนี้อังกฤษก้อยังไม่มีวางขาย แต่โฆษณาเยอะมาก ราคาทะลุทุกรุ่นแน่ๆ

รุ่นนี้พิเศษที่ (เค้าโฆษณาว่านะคะ) หน้าจอสัมผัสเวลากดจะให้ความรู้สึกเหมือน "กด" ลงไปจริงๆ ไม่ใช่ "สัมผัส" แบบ touch screen ทั่วไปที่เวลาพิมพ์อาจจะมีผิดพลาดบ้าง
คาดว่า blackberry ยังเน้นความเป็น blackberry อยู่ คือเน้นรับ-ส่งอีเมลนั่นเอง

ตื่นเต้นๆ

(เสียดาย ไม่มี wifi)
chizuka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 11:18  

คือมือใหม่อ่ะครับแต่เห็นเเล้ว ชอบblackberry

คืออยากถามว่า ถ้าใช้ในเมืองไทย ใช้ได้ทุกค่ายใช่ไหมครับ
เเล้วจุดเด่นอื่นๆเป็นยังบ้างครับ ตอบสนองมือดีไหมครับ
nosfaratru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 21:38  

จุดเด่นคือ รับส่งอิเมลล์สะดวกรวดเร็ว

ที่ bb ดังเพราะว่า โอบาม่า ก็ใช้ที่เมกา

ตอนนี้ที่เมกาซื้อ 1 แถม 1 ครับ รุ่นนี้ หึ หึ
Please believe me
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 13:00  

เห็นว่า เอไอเอส ให้ลูกค้าสั่งจองได้ ในราคา 29,900 บาท ที่คอลล์เซ็นเตอร์ 1175 กด 8 แต่รับเครื่องได้ประมาณกลางเดือนมิถุนายน

เดาว่าคงเป็นการสั่งก่อนได้ก่อนแน่นอน สนใจ BBรุ่นนี้ ชอบรูปทรงสวยดี แต่ไม่เคยใช้มาก่อน (ใช้ nokia) รบกวนกูรูช่วยคำแนะนำด้วย
KiiT (Temporary)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 11:14  

ต้องลองใช้ดูครับ ได้ความเสถียรที่มากกว่า Windows Mobile แน่ๆ ครับ
พร้อมกับระบบ push mail (แต่ถ้าไม่ได้ใช้ก็น่าเสียดาย เพราะเป็นจุดเด่นสุดๆ ของ BB)
แล้วก็ BB Messenger ครับ

แต่ที่ชอบที่สุดคงเป็นการกดปุ่ม ที่ไม่ใช่การ touch เหมือนเครื่อง touch screen แบบอื่นๆ ครับ

Wink
chupajoops
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สตอร์ม
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 10:41  

nosfaratru ผู้เขียน:
จุดเด่นคือ รับส่งอิเมลล์สะดวกรวดเร็ว

ที่ bb ดังเพราะว่า โอบาม่า ก็ใช้ที่เมกา

ตอนนี้ที่เมกาซื้อ 1 แถม 1 ครับ รุ่นนี้ หึ หึ

ง่าาา อยู่เมกาพอดีอ้ะค่ะ อยากได้มากๆ

ซื้อที่ไหนได้บ้างอ้ะคะ

กัวโดนของตกเกรดอ่ะค่ะ
Duke7442
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้วโอเคนะคับ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 16:31  

พอดีได้ 9500 มาใช้ 4-5 วันแล้วครับ

ตอนแรกไม่ชินใช้แล้วงงมาก เพราะจอมันเป็นสัมผัสไฟฟ้าแบบ iPhone แต่คลิ๊กลงไปบนจอได้อีก (เหมือนทั้งจอเป็นปุ่มอีกที) ถ้าใครใช้ Mac จะ Feel เหมือน Track Pad ใน MacBook ใหม่เลย

ตอนที่ได้มายังไม่มีภาษาไทย แต่ลอง search หาข้อมูลดูพอดีเจอโพส Firmware 151 ที่มีภาษาไทยมาในตัวเลยลอง up เองดู ก็ทำง่ายๆครับ ตอนนี้ อ่านภาษาไทย ส่ง sms ภาษาไทย พิมพ์ไทยได้โอเคมากเลยครับ มีเฉพาะ e-mail รับเมล์ภาษาไทยอ่านได้ปกติ แต่ยังส่งเมล์ออกไปภาษาไทยไม่ได้ครับ มันจะขึ้นเป็น ???? สงสัยเป็นปัญหาการ Encrypt ของ BlackBerry อ่ะคับ เพราะได้ยินว่าเครื่องมัน Security มากเวลารับส่งเมล์จะมีการเข้ารหัสข้อมูล เลยไม่รู้ว่าทำให้เกิดปัญหากับการพิมพ์เมล์ออกไปภาษาไทยหรือไม่ แต่ไม่แน่อีกสาเหตุก็อาจจะเป็นเรื่อง Encoding ครับ ได้ยินว่าทาง AIS แจ้ง BlackBerry ให้แก้ไขอยู่ รอ Firmware ใหม่ๆ ก็คงจะดีขึ้นครับ .... แต่ SMS ส่งภาษาไทยได้ปกติเลยครับ

เครื่องทำงานเร็วมาก ภาพสวยสดสุดๆ กล้องดีกว่า iPhone (จริงๆกล้อง iPhone ผมก็ว่าโอเคมากแล้วนะครับ) เวาดูรูปยังไม่สะดวกเท่า iPhone แต่ถ้าทำเป็นสามารถซูม หรือสไลด์เลื่อนรูปได้เหมือนกัน (ต้องอ่านคู่มือการ Control นิดนึงครับ ถ้าใช้เป็นจะสะดวกขึ้นมาก)

โปรแกรมมีให้โหลดพอสมควรแต่ยังไม่มากนัก แต่ที่ชอบสุดๆก็เรื่อง Push-Mail นี่แหละครับ ผมใช้ hotmail อยู่ เปิดบริการ BlackBerry กับ AIS พอเมล์มา มันเข้ามือถือทันทีเร็วพอๆกับ SMS เลยครับ สามารถสั่งลบเมล์เฉพาะในเครื่องหรือให้ไปลบใน hotmail เลยก็ได้ เมล์ภาษาไทยอ่านได้ปกติ เวลามี Attachment มาก็โหลดมาเปิดได้ทันที

ตอนนี้เลยบอกเพื่อนไปเลยว่าถ้าอยู่บ้านหรือออฟิสไม่ต้อง SMS มาให้เปลืองตังส์ ส่งเมล์มาเลย ถึงเร็วเท่ากัน 555

แถม package BlackBerry ฟังดูแพงแต่มันใช้งาน push-mail ได้ unlimited แล้วก็ edge/gprs ได้ unlimited ด้วยครับ ผม online MSN ไว้ตลอดได้เลย พอเพื่อนเรียกค่อยเปิดขึ้นมาตอบ ใช้สนุกมากครับ มี Flickr, Facebook, google talk, google maps, etc.

ตัว GPS ยังหาโหลดแผนที่แบบ pre-load ไม่ได้ แต่ใช้นำทางได้ดีระดับนึงครับ ผมว่าดีกว่า iPhone นะ ที่เปิดมาดูแผนที่ได้อย่างเดียว แต่เสียดายมากที่ Garmin ไทย ยังไม่ทำ Garmin-ESRI สำหรับ BlackBerry มาขาย (Garmin เมืองนอกใช้ได้แล้ว) ไม่งั้นถ้าซื้อมาลงน่าจะโอเคเลยครับ ^_^
mooamm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 18:21  

เพิ่งซื้อมาคับ ขอเข้าคลับด้วยคน
bbqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 20:57  

ไม่มี Wi-Fi ใช่ป่ะคับ

เห้อ
ทำไมไม่ใส่มาล่ะเนี่ย
yuty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย BlackBerry Storm
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 22:44  

ขาย BlackBerry Storm เพิ่งเปิดตัววันนี้ ยังไม่ได้แกะกล่องเลย

ขอขาย 25000 บาท

สนใจ 0892209468 สถานที่ แจ้งวัฒนะ
IamEmma
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้แล้วโอเคนะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 13:43  

Duke7442 ผู้เขียน:
พอดีได้ 9500 มาใช้ 4-5 วันแล้วครับ

ตอนแรกไม่ชินใช้แล้วงงมาก เพราะจอมันเป็นสัมผัสไฟฟ้าแบบ iPhone แต่คลิ๊กลงไปบนจอได้อีก (เหมือนทั้งจอเป็นปุ่มอีกที) ถ้าใครใช้ Mac จะ Feel เหมือน Track Pad ใน MacBook ใหม่เลย

ตอนที่ได้มายังไม่มีภาษาไทย แต่ลอง search หาข้อมูลดูพอดีเจอโพส Firmware 151 ที่มีภาษาไทยมาในตัวเลยลอง up เองดู ก็ทำง่ายๆครับ ตอนนี้ อ่านภาษาไทย ส่ง sms ภาษาไทย พิมพ์ไทยได้โอเคมากเลยครับ มีเฉพาะ e-mail รับเมล์ภาษาไทยอ่านได้ปกติ แต่ยังส่งเมล์ออกไปภาษาไทยไม่ได้ครับ มันจะขึ้นเป็น ???? สงสัยเป็นปัญหาการ Encrypt ของ BlackBerry อ่ะคับ เพราะได้ยินว่าเครื่องมัน Security มากเวลารับส่งเมล์จะมีการเข้ารหัสข้อมูล เลยไม่รู้ว่าทำให้เกิดปัญหากับการพิมพ์เมล์ออกไปภาษาไทยหรือไม่ แต่ไม่แน่อีกสาเหตุก็อาจจะเป็นเรื่อง Encoding ครับ ได้ยินว่าทาง AIS แจ้ง BlackBerry ให้แก้ไขอยู่ รอ Firmware ใหม่ๆ ก็คงจะดีขึ้นครับ .... แต่ SMS ส่งภาษาไทยได้ปกติเลยครับ

เครื่องทำงานเร็วมาก ภาพสวยสดสุดๆ กล้องดีกว่า iPhone (จริงๆกล้อง iPhone ผมก็ว่าโอเคมากแล้วนะครับ) เวาดูรูปยังไม่สะดวกเท่า iPhone แต่ถ้าทำเป็นสามารถซูม หรือสไลด์เลื่อนรูปได้เหมือนกัน (ต้องอ่านคู่มือการ Control นิดนึงครับ ถ้าใช้เป็นจะสะดวกขึ้นมาก)

โปรแกรมมีให้โหลดพอสมควรแต่ยังไม่มากนัก แต่ที่ชอบสุดๆก็เรื่อง Push-Mail นี่แหละครับ ผมใช้ hotmail อยู่ เปิดบริการ BlackBerry กับ AIS พอเมล์มา มันเข้ามือถือทันทีเร็วพอๆกับ SMS เลยครับ สามารถสั่งลบเมล์เฉพาะในเครื่องหรือให้ไปลบใน hotmail เลยก็ได้ เมล์ภาษาไทยอ่านได้ปกติ เวลามี Attachment มาก็โหลดมาเปิดได้ทันที

ตอนนี้เลยบอกเพื่อนไปเลยว่าถ้าอยู่บ้านหรือออฟิสไม่ต้อง SMS มาให้เปลืองตังส์ ส่งเมล์มาเลย ถึงเร็วเท่ากัน 555

แถม package BlackBerry ฟังดูแพงแต่มันใช้งาน push-mail ได้ unlimited แล้วก็ edge/gprs ได้ unlimited ด้วยครับ ผม online MSN ไว้ตลอดได้เลย พอเพื่อนเรียกค่อยเปิดขึ้นมาตอบ ใช้สนุกมากครับ มี Flickr, Facebook, google talk, google maps, etc.

ตัว GPS ยังหาโหลดแผนที่แบบ pre-load ไม่ได้ แต่ใช้นำทางได้ดีระดับนึงครับ ผมว่าดีกว่า iPhone นะ ที่เปิดมาดูแผนที่ได้อย่างเดียว แต่เสียดายมากที่ Garmin ไทย ยังไม่ทำ Garmin-ESRI สำหรับ BlackBerry มาขาย (Garmin เมืองนอกใช้ได้แล้ว) ไม่งั้นถ้าซื้อมาลงน่าจะโอเคเลยครับ ^_^

ถามหน่อยนะคะ
ตอนนี้ อีเมล์คุยกะเพื่อนที่ Dubai อยู่

เวลาเค้าตอบอีเมล์มา เราถามว่าอยู่ที่ไหน
เค้าก็บอกว่า "อยู่ดูไบ"
แต่เช็ค IP address จาก hotmail มานขึ้นว่าอยู่ USA ตลอดอ่ะค่ะ

เค้าก้ออ้างว่า เค้าใช้ Blackberry ส่งเมล์มานเลยขึ้นงั้น
แต่เราไม่เชื่ออ่ะค่ะ

เวลาเล่น msn
เราส่งรูปไปใน msn ก็รู้สึกเค้าจะเอารูปออกไม่ได้
ต้องบอกให้เราส่งเข้า gmail เค้าตลอด

เพื่อนๆ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
จะจับโกหกคนหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
smartsoft
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 19:49  

ไม่ทราบว่า ตกลง เจ้า BlackBerry strom ตัวนี้ ใช้ wi-fi ได้หรือป่าว ครับ
แล้ว เรื่องการ touch นี่ เป็นยังไงบ้าง ครับ
กำลังตัดสินใจ จะซื้อ อ่ะครับ
gotchi13
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้แล้วโอเคนะคับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 19:19  

Duke7442 ผู้เขียน:

Package Blackberry มีมาเวลาซื้อเครื่องเลยหรือว่าต้องซื้ออะไรเพิ่มหรือเปล่าคะ
vactor
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 21:18  

ตัวนี้ที่ HK ขายอยู่ที่ 5510 เหรียญHK ครับ เพราะ เพิ่งกลับ มา เเต่ ยัง ไม่มีของ - -

เจ้า ของร้านเปงคนไทยบอกว่ายังไม่วางจำหน่าย
kittycw
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้เรื่อง bluetooth ที่เข้ากะ BB storm หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 10:49  

เพิ่งถอย BB storm 9500 มาได้สองวัน แล้วใช้ bluetooth Blade IV ( เป็นอันเก่า ใช้มาปีกว่าๆแล้ว ) สัญญาณ ไม่ค่อยดีเลย มีแค่คนบ่นว่าเสียงขาดๆ หายๆ สัญญาณไม่ชัด ไม่รู้ว่ามาจากตัว bluetooth เอง หรือว่า มันมีผลกะ BB เครื่องมันไม่รองรับกันหรือป่าว และถ้าจะซื้อ อันใหม่ จะซื้อของอะไรดีคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ ที่ kittytn@hotmail.com ได้ยิ่งดีเลยค่ะ เพราะกำลังคิดว่าจะซื้อ bluetooth ใหม่น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
naphatchanan
Year's Star

จังหวัด: lopburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 04:02  

เพื่อน ๆ ระบบค้นหาตำแหน่งจากรายชื่อใช้ไงอ่ะ
naphatchanan
Year's Star

จังหวัด: lopburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 04:06  

Please believe me ผู้เขียน:
เห็นว่า เอไอเอส ให้ลูกค้าสั่งจองได้ ในราคา 29,900 บาท ที่คอลล์เซ็นเตอร์ 1175 กด 8 แต่รับเครื่องได้ประมาณกลางเดือนมิถุนายน

เดาว่าคงเป็นการสั่งก่อนได้ก่อนแน่นอน สนใจ BBรุ่นนี้ ชอบรูปทรงสวยดี แต่ไม่เคยใช้มาก่อน (ใช้ nokia) รบกวนกูรูช่วยคำแนะนำด้วย

เปิดให้สั่งจองได้ ถึง 31 ส.ค.52 แต่ต้องไปจองที่ ais shop อาคารชิน 1 มัดจำ 1,000.- ไม่รับจองทาง call center
noppasiri
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาวันนี้ งานเข้าครับท่าน ....งงงงง
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 20:20  

เป็นเครื่องหิ้วครับ 1x,xxx กว่าบาท ตอนเอามาใส่ซิมก็ไม่มีปัญหาอะไร พอถอดซิมออก ถอดถ่าน แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่มันก็เกิดอาการบูทเครื่องนานจนนานมาก ประมาณ 10 กว่านาทีแล้วก็จะขึ้นคำว่า app 523 บรรทัดล่างจะขึ้นคำว่า reset เครื่องไม่ทำงาน ลองจนหลายครั้ง เปลี่ยนซิมก็แล้วก็ยังไม่หาย ทางผู้ขายก็เลยบอกว่าให้เอามาลงโปรแกรมใหม่ ตอนนี้กำลังเอาไปให้เขาดูอยู่ เพื่อนๆ ที่ซื้อเครื่องหิ้วไป ใครมีอาการอย่างนี้หรือเปล่า และสาเหตุมันมาจากอะไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ Sad Sad Sad Sad Sad
kittycw
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาวันนี้ งานเข้าครับท่าน ....งงงงง
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 21:10  

noppasiri ผู้เขียน:
เป็นเครื่องหิ้วครับ 1x,xxx กว่าบาท ตอนเอามาใส่ซิมก็ไม่มีปัญหาอะไร พอถอดซิมออก ถอดถ่าน แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่มันก็เกิดอาการบูทเครื่องนานจนนานมาก ประมาณ 10 กว่านาทีแล้วก็จะขึ้นคำว่า app 523 บรรทัดล่างจะขึ้นคำว่า reset เครื่องไม่ทำงาน ลองจนหลายครั้ง เปลี่ยนซิมก็แล้วก็ยังไม่หาย ทางผู้ขายก็เลยบอกว่าให้เอามาลงโปรแกรมใหม่ ตอนนี้กำลังเอาไปให้เขาดูอยู่ เพื่อนๆ ที่ซื้อเครื่องหิ้วไป ใครมีอาการอย่างนี้หรือเปล่า และสาเหตุมันมาจากอะไรครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ Sad Sad Sad Sad Sad

ซื้อมา 5 วันแล้วค่ะ เครื่องหิ้วเหมือนกันเรย ไม่เคยลองถ่ายรูป เพิ่งจาลองวันนี้ ปรากฎว่า มันถ่ายไม่ได้ค่ะ แล้วหน้าจอมันก้อค้าง นานเลย ปิดก้อไม่ได้ ทำอะไรก้อไม่ได้ ก้อรอๆๆ นานมากกว่ามันจะปิดได้ ลองปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ก้อยังถ่ายรูปไม่ได้อยู่ดี โทรไปที่ร้านเค้าให้รีเซ็ทเครื่อง แต่หาที่รีเซ็ทไม่ได้ แงๆๆๆ ทำงายดีหง่ะ
Bankii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 15:09  

Smile

BB Storm 9500 ร้าน นี้ มี ขาย ครับ มือ 1 ราคา 24,900 บาท เข้า ไป ดู ได้ นะ ครับ

ปล. ไม่ใช่ BB เวียดนามแนอนครับ

http://www.mobilemycollection.com

Arrow
cuff007
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 17:40  

Bankii ผู้เขียน:
Smile

BB Storm 9500 ร้าน นี้ มี ขาย ครับ มือ 1 ราคา 24,900 บาท เข้า ไป ดู ได้ นะ ครับ

ปล. ไม่ใช่ BB เวียดนามแนอนครับ

http://www.mobilemycollection.com

Arrow

เอ สอบถามหน่อยนะคะ เพราะว่า ศึกษากำลังซื้ออยู่เหมือนกัน
เห็นใน ไม่รู้ว่า BB มันมีของ เลียนแบบ เหมือน iPhone หรือเปล่า
เห็นใน Thaisecondhand ขายแค่ 16,500 เองอ่ะ เขาบอกว่าเป็นเครื่องหิ้ว
จิงเท็จอย่างไรมีใครไปเช็คมาบ้างแล้ว รบกวนบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:41  

สวยดีนะ
เคยเจอคนอื่นถือกันเยอะเยอะเลย
ทีฟอร์จูนอยากได้เหมือนกัน
แต่ปกติไม่ได้เป็นคนที่ต้องการเชคเมลขนาดนั้น
zotoob
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 04:09  

เครื่องจากอังกฤษ สั่งได้นะคะ www.zotoob.com ราคา20,800บาทคะ
aho
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 06:46  

ฝากขายหน่อยค่ะ BlackBerry Storm 9530 Unlocked เครื่องหิ้วกะมาใช้เองจากอเมริกา ปลดล็อคเรียบร้อย ลองใช้งานเล่น 2วัน สภาพเหมือนใหม่แกะกล่อง อุปกรณ์มาตรฐานครบ ราคา 16500 บาท ต่อรองได้ค่ะ สนใจหรือสอบถามรายละเอียดได้ที่ น้อง 081-623-3218

ภาพถ่ายจากของจริง
http://img237.imageshack.us/i/25827843.jpg/
http://img379.imageshack.us/i/38756304.jpg/
birdyz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 16:43  

คำถามหน่อยครับ

- ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อ Bold หรือ Strom ดี
อยากทราบว่าอันไหน user freindly กว่ากันครับ ?
ใช้งานง่าย กดง่าย สะดวกใช้ ประมานนั้น

- Push Mail
ถ้าเมลล์มี attachment เวลา push mail เข้ามาจะมาแค่ เนื้อความก่อน
แล้วเราค่อยเลือกจะโหลด attachment เข้ามาดูหรือไม่ก็แล้วแต่เรา
หรือ จะเข้ามาทั้งเนื้อความ+attachment พร้อมๆกัน ?

ที่ต้องถามเพราะการใช้งานของผม เมลล์เข้าวันหนึ่งๆ เกิน 100mb ถ้ารวม attachment
อิกทั้งผมใช้ที่ต่างประเทศเป็นส่วนใหญ่ ถ้าเมลล์เข้ามาพร้อม attachment ตลอด
ผมโดนค่า International Roaming Gprs อ้วนเลย

- การ check mail
เป็นดูดเมลล์แบบออโตผ่านระบบ edge gprs อย่างเดียว ? หรือ เราสามรถที่จะเช็คเมลล์ผ่าน Wi-Fi แทนในบางโอกาสได้ไหม เผื่อจะประหยัดค่า Inter Roaming ไปบางส่วน

ขอบคุณครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:14  

ขอตอบข้อแรก นะ
เพราะเคยจับของคนอื่นมาทั้ง
Bold และ Storm
ส่วนตัวเราว่าเน้นแบบธุรกิจเราว่า
แบบปุ่มอย่าง Bold น่าจะดีกว่า
เราว่าทัชสกรีนยังไง ก็พิมสู้แบบมีปุ้มไม่ได้
สำหรับนะ
เราว่า Bold น่าจะเหมาะกว่าและที่สำคัญ
Bold มีไวไฟด้วยอย่างน้อยเราอยู่บ้าน
เราก็เล่นกับไวไฟเราเตอร์ที่บ้านได้เลย
เร็วด้วย
art2win
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 03:51  

ขออนุญาตแนะนำเวบชุมชน BB ครับ

www.thaibbclub.com
pepeza
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 10:53  

...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pepeza เมื่อวันที่ 31 Aug 2009 14:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:06  

^เสียดายแทนเลยนะครับไปโหม่งโลกมา แล้วจะมีกรอบเปลี่ยนไหมเนี่ย

คุ้นๆว่าออก strom 2 ซะแล้ว ตัวแรกยังไม่เคยได้จับเลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 21:30  

Storm 2 มีแล้วเหรอ
น่าจะเพิ่มไวไฟเข้ามาแน่เลย
ถ้ามีไวไฟแจ่มเลยอ่า
muga
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ : blackberry storm9500
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 08:22  

กำลังจะซื้อเครื่องหิ้วจาก usa 15000 แพงมั้ยค่ะ ใช้งานบ้านเราจะดีมั้ยค่ะ ไม่เคยเล่น ไม่รู้จะศึกษาข้อมูลจากไหน วันนี้เพื่อนรอคำตอบ 12.00น. ว่าจะเอามั้ย
pasuta kanchanakaew
Year's Star

หัวข้อ : ขาย BB
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 18:32  

ที่เราก้อมีเครื่องนึง เป็นเครื่องนอก ยังไม่ได้แกะกล่องเลย กะจะลองเอามาขายดู ตั้งราคาอยู่ที่ 15,000.- เครื่องใหม่ยังไม่เคยใช้ ไม่ใช่ของจีนแดงแน่นอน ซื้อจากสหรัฐค่ะ พอดีแฟนทำงานที่สหรัฐ แต่ไม่สามารถเอามาได้เยอะน่ะ
T0mmy
Year's Star

หัวข้อ : เจ๋งดี
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 15:52  

chizuka ผู้เขียน:
คือมือใหม่อ่ะครับแต่เห็นเเล้ว ชอบblackberry

คืออยากถามว่า ถ้าใช้ในเมืองไทย ใช้ได้ทุกค่ายใช่ไหมครับ
เเล้วจุดเด่นอื่นๆเป็นยังบ้างครับ ตอบสนองมือดีไหมครับ

ใช้ได้ไม่ทุกค่ายครับ ได้แค่ AIS และ True ครับ ผมว่าเจ๋งดีนะ
เพิ่งซื้อใช้ได้3วัน เล่นง่ายกว่าที่คิดครับ ปุ่มเสมือนบนแป้นพิมพ์
ก็ต้องกดลงไปแบบแป้นจริงๆครับ ติดที่ว่าต้องไปเปิดระบบให้บริการ
เจ้า blackberry service นี่ ค่อนข้างยุ่งยากหน่อย ยิ่งถ้าเป็นเครื่อง
นอกหรือมือ2 ต้องยกเลิกเครือข่ายเก่า ยิ่งน่าปวดหัวครับ นอกนั้น
ผมว่า BB ตอบสนองได้เยี่ยมทีเดียว โดยเฉพาะความไวของ CPU
ที่มีมาให้ตั้ง 624Mhz แน่ะ ชอบมากๆครับ
thebenz69
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : Re: เจ๋งดี
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 15:56  

T0mmy ผู้เขียน:
chizuka ผู้เขียน:

ใช้ได้ไม่ทุกค่ายครับ ได้แค่ AIS และ True ครับ ผมว่าเจ๋งดีนะ
เพิ่งซื้อใช้ได้3วัน เล่นง่ายกว่าที่คิดครับ ปุ่มเสมือนบนแป้นพิมพ์
ก็ต้องกดลงไปแบบแป้นจริงๆครับ ติดที่ว่าต้องไปเปิดระบบให้บริการ
เจ้า blackberry service นี่ ค่อนข้างยุ่งยากหน่อย ยิ่งถ้าเป็นเครื่อง
นอกหรือมือ2 ต้องยกเลิกเครือข่ายเก่า ยิ่งน่าปวดหัวครับ นอกนั้น
ผมว่า BB ตอบสนองได้เยี่ยมทีเดียว โดยเฉพาะความไวของ CPU
ที่มีมาให้ตั้ง 624Mhz แน่ะ ชอบมากๆครับ

ผมซื้อมาแต่ว่าทำไมผมหาเปิด GPS ไม่ได้อะครับ ดูข้อมูลในเครื่องก็มี แมพก็มี แต่หาไม่เจออะแปลกจัง บลูทูธ ก็ใช่กะเครื่องอื่นไม่ได้ไม่รู้ว่าเป็นอะไรใครรู้ตอบหน่อยนะครับ
Dottingenman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: SWITZERLAND
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 20:39  

คุณพระคุณเจ้า

อยากได้อะ

BB มักแพง สู้ไม่ไหว T^T

แต่ถ้าเอ็นติดจะซื้อไห้ได้เลย !!

PS เกลียดอิพวกเห่อไอโฟนสุดๆ

นี้ขนาดความคิดเห็นแรกนะ ยังไม่ทันเท่าไหร่เลยก็เริ่มเอาไปเปรียบกับคนอื่นแล้ว คนอื่นเค้าก็คงเกลียดคุณเหมือนกันน้นแหละ เพราะว่าความคิดเห็นของคุณมันบ่งบอกตัวคุณเอง
nudeeja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: BlackBerry 9500 Storm - แบล็คเบอร์รี่
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 12:10  

ไม่เห็นมีคนเอามาเล่าประสบการณ์การใช้บ้างเลย
มีใครใช้แล้วอยากแชร์ประสบการณ์บ้างก็ได้นะ
เราก็มอง ๆ รุ่นนี้อยู่เหมือนกันน่ะ
bankhamz
Year's Star

หัวข้อ : Re: BlackBerry 9500 Storm - แบล็คเบอร์รี่
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 16:50  

สวย Cheap ipod touch มากมาย ขอบอก Laughing Laughing
Gilagin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 10:46  

เครื่องนี้มี wifi มั้ย?
นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 18:26  

Gilagin ผู้เขียน:
เครื่องนี้มี wifi มั้ย?

มีครับๆๆๆ
Dada0516
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 23:18  

รบกวนตอบแบบสอบถามด้วยจ้า อยากได้ข้อมูลไปทำวิจัยมาก ๆ เลยค่ะ ใช้เวลาไม่นานค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ
https://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=dExHd3lnWlgzYlVYYU5WN1ZpcUJfM3c6MQ
Nutchee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 17:12  

ฝากขายหน่อยค่ะ BlackBerry Storm 9500 Unlocked เครื่องหิ้วกะมาใช้เอง ปลดล็อคเรียบร้อย สภาพใหม่ เเถมเมม 4 GB ราคา 13500 บาท ต่อรองได้ค่ะ สนใจหรือสอบถามรายละเอียดได้ที่ นัช 0868871695
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: