Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N79 ,f480 ,ku990 ช่วยเปรียบเทียบได้ไหมครับ...ไม่ต้องยั้งนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5454
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N79 ,f480 ,ku990 ช่วยเปรียบเทียบได้ไหมครับ...ไม่ต้องยั้งนะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 13:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอรบกวนนะครับ

คือผมกำลังจะซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่นะครับ มีงบพอประมาณเท่าที่ดูราคาแล้ว ผมสนใจคุณสมบัติของสามรุ่นนี้มาก คือโทรศัทพย์เดิมที่ใช้มันเป็นแบบธรรมดาไม่มีระบบปฏิบัติการใดๆ(ไอโมบาย) พอจะซื้อใหม่เลยอยากได้ตัวที่มันมีคุณภาพหน่อยนะครับ
อยากขอให้สมาชิกที่มีความรู้เกี่ยวกับมือถือ3รุ่นนี้หรือสามชิกที่เคยมีประสบการณืใช้ทั้ง3รุ่นนี้ช่วยเหลือด้วยครับ
1. กล้อง - ผมอยากได้มือถิอที่ถ่ายวีดีโอ คุณภาพดีๆนะครับ ส่วนภาพนิ่งนั้นก็อยากได้ที่ดีพอสมควร
2. ระบบ - ส่วนตัวผมเองไม่เคยใช้มือถือที่มีระบบปฏิบัติการใดๆเลย ก็เลยอยากทราบว่า นอกจากตัว N79 ที่มี ซิมเบี้ยน แล้ว f480 ,viewty มันเป็นระบบแบบไหนครับแบบไหนใช้งานได้มากและครอบครุมระบบทั้งหมดในตัวเครื่อง เช่น กล้อง เพลง ประมาณนี้นะครับ
3. การอัพเกรด - เท่าที่ได้อ่านบอร์ดของมือถือรุ่นต่างๆแล้วดูเหมือน F480 จะมีปัญหามากเหลือเกิน แต่ก็สามมารถแก้ไขได้ เลยอยากทราบว่าถ้าหากต้องการอัพเกรดมือถือทั้ง3รุ่นนี้ทำได้ที่ไหนดีสุด และรุ่นไหนอัพเกรดได้มากกว่าครับ
4. ความแข็งแรง - ทั้งในส่วนตัวเครื่องและระบบนะครับ ก่อนหน้าใช่ ไอโมบายนะเคยใช่ 8250 ยอมรับครับว่าตัวนี้สุดๆจิงๆ ทั้งตกน้ำ ตกจากที่สูง ไม่เป้นไรเลย จำได้เคยเอาไปเล่นสงกรานณ์ด้วย มันเปียกน้ำ เลยเก็บมาพึ่งพัดลมพอแห้งก็ประกอบเข้าใหม่ ใช้ได้ตามปกติ เลยอยากได้ความคงทนแข็งแรงของตัวเครื่องนะครับ ไม่ต้องถึงขนาด 8250 ก็ได้ แค่ไม่รั่วเหมือนไอโมบายก็พอ และส่นของระบบ เอาแบบไม่ค่อยรวน แก้ไขง่าย ก็โอเคครับ
5. ช่วยสรุปให้หน่อยนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง(แบบว่าจะซื้อมือถือแพงสุดในชีวิตนะครับเวลาจ่ายไปเลยอยากได้คุ้มๆนะครับ)

ป.ล. KU9900 Viewty มันมีระบบ ใช้งานแบบไม่เปิดสัญญานโทรศัพท์ไหมครับ และจะหาเครื่องที่ไหนดี
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 14:53  

ใช้งานสุดคุ้ม ได้ทุกอย่างทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต กล้อง ลงโน่นลงนี่เพิ่มไ้ด้ ระบบการใช้งานไม่ยาก = N79 นี่เเหละ

ปล. 3 รุ่นนี้มี Flight Mode ครับ
bggeorge11
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2009 04:59  

N79 น่าใช้สุด

มีคนเคยบอกว่าวัสดุไม่ดี เป็นพลาสติก แต่ผมว่าก็โอเคในระดับหนึ่ง
โครเมี่ยมตรงขอบๆ ใช้มา2 เดือนแล้ว ยังไม่มีลอก ปุ่ม ไม่น่าจะลอก
ส่วนเมนู หน้าตา ความสามารถ น่าใช้มาก กล้องชัด วิดิโอ แฟลต ชัด ฟังเพลงก้อโอเค เน็ต ก้อโอเค
baka
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2009 15:21  

F480 ก็ดีครับ ใช้ง่าย ระบบสัมผัส แอบหรูนิดๆ ด้วย แล้วก็ ส่วนตัวนะ ผมชอบระบบสัมผัส ของ ตัว samsung มากกว่าอ่ะ ตอบสนอง และทำงานได้ ดีกว่า นะ
สเปค คร่าวๆ ก็ เพิ่มเม็มได้ถึง 8 GB ถ่ายภาพสบาย ๆ ด้วยกล้อง 5 ล้าน แถมมี smile shot ด้วย
หน้าจอก็ใหญ่ดี 2.8" แหน่ะ ฟังวิทยุ เพลง ก็ OK ลำโพงอยู่ในเกณฑ์ดี รองรับ 3G และ EDGE ด้วย
เครื่องไม่หนา น้ำหนักกำลังดี วัสดุก็ประกอบแน่นดี อย่างฝาหลังนี่ ก็แน่นดีครับ ตกพื้น ยังไม่มีเผยอ หรือ หลุดเลย

ยังไงลองไปเล่นตาม samsung shop ดูก่อนว่าชอบไหมดีกว่าครับ
sak_sit_kh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2009 18:27  

ขอบคุณนะครับ....

ตอนนี้ไปสอยเอา N79มาแล้วครับ...... Very Happy
โดยรวมก็ชอบนะครับ(เพราะยังไม่ถนัดมือ อย่างที่บอกว่าเป็นซิมเบี้ยนเครื่องแรก)แต่ที่เลือกเพราะชอบตรงความสามารถครับ การเชื่อมต่อ Wi-lan นี่แหละ แถมยังเป็นโมเดมได้อีก(เพราะคอมเดสท็อปยังไม่มีโมเด็ม...อิอิ)แล้วน้องๆที่เคยเล่นแนะนำให้ใช้ อีกอย่างลองเล่นเน็ตผ่านมือถอืแล้ว ถึงจะจอเล็ก และยังไม่ถนัดเท่าไหร่ แต่ก็ตอบแทนด้วยความเร็วรู้สึกว่า(โดยส่วนตัว)เร็วกว่า พ็อกเก็ตพีซีที่ CPU อยู่ในระดับกลางๆที่ไม่เร็วสุดยอด N79 เร็วกว่านิดๆ ถึงจะไม่ได้แสดงรายละเอียดหน้าเว็ปได้หมด แค่นี้ก็โอเคละครับ ตอนนี้กำลังจะหาเกมมาเล่นละได้ยินว่าเกมตกปลาสนุก กำลังจะหามาลงละ
ขอบคุณทั้งสามคอมเม้นนะครับและคนที่แวะมาดูด้วย

ป.ล. ชื้อสีขาวมา แต่ฝาหลังที่ให้มาไม่มีสีขาว อยากได้สีขาวกับสีแดงจัง ใครสนใจจะแลกหรือจะขายลองฝากเม้นไว้นะครับแล้วจะติดต่อไปครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: