Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson C510 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 203 / เข้าชม: 413071
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson C510 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson C510 - โซนี่ อีริคสัน
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/sonyericsson/c510/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/c510.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 06 Mar 2009 14:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง บนจอ ๒.๒นิ้ว ก็โอเคอยู่นะ Confused Confused
aiolos
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

สวยแฮะ ออกมาสามรุ่น สวยหมดเลย แต่ด้านหน้าคล้าย ๆ I MOBILE รุ่นนึง จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ghj

ไม่ช่าย xenon ก็คงจะไม่แพงน่ะ
อย่าเหมือน C902เลย
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :

ถ้าสัก9900คงจาขายดีมิช่ายน้อย..
7TAECHiN
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
หัวข้อ :

สวยดีอ่ะ

ถ้าราคาไม่เว่อร์ก็คงจาดีมาก
ชักเบื่อ โซนีแล้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2 ซิม

เมื่อไหร่จะมี 2 ซิมจ้า เบื่อแล้วนะ
thaiampm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

6000-7000 น่าสน แพงกว่านี้ รอไปก่อนละกัน
เหมือนเดิม ไม่มีอะไรใหม่

ปล. มือถือทุกวันนี้ เกิน 4000 ถือว่าแพงนะ
richmanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดีไซด์น่าตาเรียบง่ายดี อาจจะดูละม้ายตระกูล K ตัวเก่าๆหน่อย ฝากล้องสวย

แต่ตน.กล้องชิดขอบไป ไฟLed แปลกดีอยู่ด้านล่าง

ไม่มี ซีน่อล คงไม่น่าเกลียดอะไรมาก

คิดว่างานประกอบน่าจะดีเช่นเดิม

ขอเดาว่าราคาน่าจะหมื่นต้นๆ เท่าๆ C702

ฟังก์ชั่นกับราคาถือว่า น่าจะคุ้มทีเดียว

ยังไงต้องรอดูความสามารถ ของเครื่องเทสประกอบข้อมูลสักหน่อยคงดี

ปล....ความเห็นส่วนตัว
SonyMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รอ Cyber shot บางๆ มานานแล้ว แถมตัวนี้รูปร่างดูดีด้วย ไม่พลาดแน่ ราคาคงราวๆ 9900
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยดี แต่..... กั๊กฟังค์ชั่นอีกแล้วครับท่าน ใช้แบรนด์ Cyber Shot แต่ไม่มี Xenon Flash แบบนี้อย่าใช้ชื่อ Cyber Shot เลยครับ ใช้ซีรี่ส์ S หรือว่า T ยังจะดีกว่าอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ด้านหลังสวยดี แต่ด้านหน้า น่าเบื่อสุดๆคล้ายๆรุ่นก่อนที่เคยๆออกมา
SEGuRu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เปิดตัว 9900 ครับ

ขายปลายเดือนนี้(กุมภา) หรือต้นเดือนมีนาครับ

ไม่นานแล้วครับ
peekrit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***

ออกตัวใหม่มา 3 ตัว ไม่โดนเลยครับ
อุตสาห์รอรุ่นใหม่ตั้งนาน -*-
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยครับ....คุณสมบัติก็ดี
หวังว่าราคาคงจะไม่เว่อร์จนเกินไปนะ
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สะ สะ สะ สะ สะ สะ สะ สะ สวยยยย ถูกใจแหะ
yut_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : oh !!!

Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอราคาแบบ joy price Smile
ไม่ต้องรอลดเลยน๊า Very Happy
t55555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555

แล้วเมื่อไรมันจะมีขายเนี๊ย..
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 13:59  

SEGuRu ผู้เขียน:
เปิดตัว 9900 ครับ

ขายปลายเดือนนี้(กุมภา) หรือต้นเดือนมีนาครับ

ไม่นานแล้วครับ

แพงไปมั้ยอ่า

สเปคชีทสั้นแค่นี้ขาย 7990 ก็หรูแล้ว
Poster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 20:00  

สเปกและดีไซน์อยู่ในระดับใช้ได้
tottit6
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 14:17  

กับ C902 ราคาเปิดตัว 16,900 บาท
ผมว่า C510 นี้ กับเปิดตัว 9,900 บาท คุ้มนะต่างแค่กล้อง 5 ล้าน กับ 3.2ล้าน

ภาพที่ได้ไม่น่าจะต่างกันมาก
ยิ่งดูในมือถือด้วยกันแล้ว จะไม่เหนความต่างเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 13:33  

ราคาขอไม่เกิน8kได้ป่าว
เพราะโนเกียเองก็เปิดตัวมือถือระดับนี้ในราคา8kกันทั้งนั้น

(อยากได้กลัวตังค์ไม่พอตะหากฮ่าฮ่าเอิ้ก.) Laughing
milky74
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 10:13  

แต่ NK ราคาเค้าก็ลงช้าอยู่นะครับ ผมว่า SE นี่เดี๋ยวก็ลงต่ำกว่า 8000 แระนะ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 17:38  

ดีไซน์ เรียบๆ ปุ่มกดใช้งานง่าย
สงสัยได้เปลี่ยนเครื่องให้พ่อ ก็งานนี้แหละครับ Smile
mameooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 16:13  

มีขายยังอ่ะคะ...
ไม่ชอบดีไซน์
แต่ชอบกล้อง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 11:33  

ภาพถ่ายเปรียบเทียบค้าบ SE แจ่มไปเลย

รายละเอียดเต็มๆอ่านกันได้ที่
http://www.sogi.com.tw/newforum/article_list.aspx?topic_ID=6069777&page=2

mameooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 21:41  

เจ๋งจัง...อยากได้อ่ะคะ
มีใครใช้แล้วมั่งอ่ะคะ...
เสียงเพลงเป็นไงมั่งคะ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 10:04  

ผมว่ากล้องของ K790i/K810i ยังจะดีกว่าเจ้าตัวอีก ไม่เข้าใจทำ SE ไม่ใส่ Xenon Flash มาให้ด้วย ถ้าใส่มา คงจะน่าสนกว่านี้ไม่น้อยเลย
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 18:29  

ที่บอกว่า 2 ซิมขอบอกนะไม่ว่าค่ายไหนก้ไม่ทำครับ ยกเว้น i-mobile เพราะถ้า se nokia sa moto ไม่ทำหรอกครับเขายังยึดเอกลัษณ์ของเขาอยู่ครับ ถ้าอยากได้ 2 ซิมก็ไปซื้อเครื่องจีนไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 00:07  

ซื้อมาแล้วครับ สีดำ ใช้งานแล้วถูกใจมากเลย มีฟังค์ชั่นบางอย่างเพิ่มมาด้วย ทำให้ใช้งานสะดวกขึ้น เสียงเรียกเข้าดังดี เสียงสนทนาก็ดังชัดเจน เครื่องทำงานเร็วได้ใจมาก กล้องสีสันชัดเจน สรุปพอใจมากๆครับ แต่เสียงเพลงอาจดีสู้ Walkman ไม่ได้ ถ้าอยากได้เสียงดี ต้อง โม เอาเองครับ
SS guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 08:04  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ สีดำ ใช้งานแล้วถูกใจมากเลย มีฟังค์ชั่นบางอย่างเพิ่มมาด้วย ทำให้ใช้งานสะดวกขึ้น เสียงเรียกเข้าดังดี เสียงสนทนาก็ดังชัดเจน เครื่องทำงานเร็วได้ใจมาก กล้องสีสันชัดเจน สรุปพอใจมากๆครับ แต่เสียงเพลงอาจดีสู้ Walkman ไม่ได้ ถ้าอยากได้เสียงดี ต้อง โม เอาเองครับ

ว่าจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่เห็น Review ของเวบฯฝรั่งบอกว่าข้อเสียคือ Shutter lag หรือความช้าของการกดชัตเตอร์เพื่อบันทึกภาพ
แล้วก็ตัวฝาครอบเลนซ์ ไม่ค่อยแข็งแรง (จากเวบฯ knowyourmobile.com) ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ
แล้วเรื่องชัตเตอร์ช้าเนี่ยเกี่ยวกับฟีเจอร์ smile shuutter หรือเปล่า ถ้างั้นเราจะเซ็ตให้ปิดการทำงานของ smile shutter ได้ไหมครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 13:36  

SS guy ผู้เขียน:

ว่าจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่เห็น Review ของเวบฯฝรั่งบอกว่าข้อเสียคือ Shutter lag หรือความช้าของการกดชัตเตอร์เพื่อบันทึกภาพ
แล้วก็ตัวฝาครอบเลนซ์ ไม่ค่อยแข็งแรง (จากเวบฯ knowyourmobile.com) ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ
แล้วเรื่องชัตเตอร์ช้าเนี่ยเกี่ยวกับฟีเจอร์ smile shuutter หรือเปล่า ถ้างั้นเราจะเซ็ตให้ปิดการทำงานของ smile shutter ได้ไหมครับ

ปิดการทำงานของ Smile Shutter
เลือก Shoot Mode เป็น Normal ครับ
Sony' fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไฟแฟลช เปิดค้าง เป็นไฟฉายได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 14:01  

ตอนนี้ ใช้ W810i อยู่ ที่ไม่ยอมซื้อรุ่นใหม่ก็เพราะรุ่นใหม่ๆนั้นFunctionไม่ครบเหมือนรุ่นนี้ คือ มี Auto focus, Flash, Mega Bass และไฟแฟลช มี่สามารถใช้เป็นไฟฉายได้
พอมาเห็นรุ่นนี้ก็รู้สึกว่าFunctionมันครบดี ก็เลยอยากรู้อ่ะค่ะ ว่ารุ่นนี้ไฟแฟลชมันเปิดค้างได้ไหม เพราะรุ่น C902 ไฟแฟลชเปิดค้างไม่ได้ Sad
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 22:07  

สเปกราคาดีใช้ได้เลย ไม่ชอบอย่างเดียว ไอ้ช่องต่อหูฟังแบบเดิมๆ ใช้แรกๆดี
แต่นาน นานเข้ามันไม่ค่อยติดทุกยี่ห้อเป็นเหมือนกันหมด ไอ้ช่องต่อแบบนี้
kanka07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 12:51  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีขายที่ไหนบางครับ (ตัวแทนจำหน่าย) หรือมีเฉพาะที่มาบุญครองอย่างเดียว
ครับ
boatmb
Year's Star

หัวข้อ : สวยอะ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 00:57  

วันนี้ไปดูมาที่ี่ี่ีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีี่ี่ี่ี่ี่ี่ีีศููนย์ สวยมากมายเลยครับ เสียงเรียกเข้ากริิกมากๆ เล่นเอาอยากได้เลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 23:02  

ว่าแล้วตอนี้เครื่องศูนย์มีขายสีไหนบ้างอะครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 14:52  

ว่าแล้วตอนี้เครื่องศูนย์มีขายสีไหนบ้างอะครับ

C510 ที่วางขายอยู่ตอนนี้มี สีเงิน,สีดำ ครับ

Pan_cake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 06:49  

ผมซื้อมาแล้วเมื่อปลายเดือนมีนานี้เอง การทำงานเร็วดีแตกต่างกับw595ลิบลับที่หน่วงมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 07:03  

Exclamation ผมอยากถามว่ามันเป็นธรรมดาของ cyber-shot มั้ยที่เวลาถ่ายรูปในที่แสงน้อยแล้วเวลามองภาพก่อนถ่ายที่จอมือถือภาพมันจะสว่างมองเห็นหมดเลยแต่ถ่ายแล้วภาพกลับมืดน่ะอยากรู้ของเพื่อน
ๆ เป็นเหมือนกันมั้ย[img][/img]
mame_ooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 14:52  

จะมรสีแดงเข้ามาขายบ้างมั้ยอ่ะคะ
อยากได้สีแดงมาก.....
[img]http://blog.se-nse.net/wp-content/uploads/2009/02/c510_white_red.jpg[img][/img][/code]
mame_ooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 14:57  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายมาให้ดูExia,Astray Red Frame,Shin musha Gandam By C510
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 12:44  

ถ่ายมาให้ดูเล่นๆนะครับ กล้อง C510 ครับไม่ได้ปรับแต่งอะไรครับย่อรูปอย่างเดียวครับผม
Exia ครับ

Astray Red Frame ครับ

Exia VS Astray Red Frame

Shin musha gundam ครับ

หมดแล้วครับผม(เยอะไปไหมอ๊า) ยังไงก็ติชมกันได้ครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 07:38  

^
^
ภาพถือว่าโอเลยนะ เคยไปลองใช้ที่ศูนย์ ไม่ต่างก่ะ c902 เท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 07:45  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เทียบกับ K790i ได้ไหมครับ แบบว่าอยุ่ในช่วงตัดสินใจจะเปลี่ยน
เครื่องอะครับแต่ก็ดูๆๆ อยู่ เพราะใจจริงที่อยากได้ตอนนี้คืน W995 แต่น่าจะไม่ต่ำว่า
16,000 แน่ๆๆเลย ก็เลยเลงๆ ตัวนี้ไว้เหมือนกันรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 11:40  

ได้มาละครับ สีดำ Razz
การทำงานเร็วดีมากครับไม่หน่วง เหมือน W910i Razz
มี Mega Bass และ สามารถปรับ EQ ได้ครับ Razz
เสียงจากลำโพง เพราะมาก เสียงดีกว่า Walkman หลายรุ่นๆที่ผ่านมา Wink
กล้องภาพถือว่าชัดในระดับนึงครับ ไม่ถึงกับ Perfect เพราะไม่ใช่กล้อง Wink
จอคมชัด สว่างดีครับ ถึง จะแค่ 2.2" ก็ใช้ได้เลยครับ ไม่เล็กจนเกินไป เหมือน C902 Crying or Very sad
ซื้อมา 9,990 บาทครับ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะไม่แพงจนเกินไป กับความสามารถ
ใครจารอลงอีกหน่อยก็ไม่ว่าครับ ที่ชอบเป็นพิเศษก้ตรงเสียงจากลำโพงครับ
ไปละ บายครับ
aocity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 13:19  

ผมซื้อมาใช้ได้เกือบเดือนแล้วครับสีบรอนซ์สวยมาก จากศูนย์ราคา 9900
ตามความเห็นของผมนะ
ข้อดี
- การออกแบบดีรูปทรงสวย ลงตัว ใช้งานง่าย
- เสียงจากลำโพงเพราะดี
- ถ่ายรูปได้สวย(ในที่แสงมาก)
- เมนูตอบสนองเร็ว มีลูกเล่นต่างๆครบครัน ที่ผมชอบที่สุดคือ youtube
ข้อเสีย
- งานประกอปคนอื่นอาจจะว่าแน่น แต่ผมว่ามันยังกอบแกบตรงกรอบส่วนบนและฝาแบตฯก็ไม่แน่นเท่าไหร่
- พลาสติกที่ใช้ทำกรอบลื่นมากจับไม่ค่อยถนัด (ยกเว้นตรงแผ่นปิดกล้องที่เป็นโลหะ)
- โฟกัสภาพช้าพอสมครเมื่อกดถ่ายรูป (กดจากปุ่มด้านข้างตัวเครื่องแล้วน่ะ)
- เสียงจากสิ่งแวดล้อมแทรกเวลาโทรคุย ทำให้คู่สายไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา (อันนี้เค้าว่า SE เป็นทุกตัว)

แต่โดยรวมแล้วผมก็ยังชอบมันอยู่ดีแหละ เป็นมือถือที่สวย ใช้สนุก ราคาสมเหตุสมผล
ผมยังคิดว่าคุ้มค่าที่ได้ตัดสินใจซื้อมาใช้ครับ
wikwik
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 11:16  

- เสียงจากสิ่งแวดล้อมแทรกเวลาโทรคุย ทำให้คู่สายไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา (อันนี้เค้าว่า SE เป็นทุกตัว)

ไมคืไม่ดูเสียงหรอครับ แบตทนไหมผมคุยนานอ่า
aocity..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 15:15  

wikwik ผู้เขียน:

ไมคืไม่ดูเสียงหรอครับ แบตทนไหมผมคุยนานอ่า

ช่ายครับ
ส่วนเรื่องแบตน่ะไม่น่ามีปัญหาใช้อึดมากครับ

สำหรับใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ผมขอยืนยันอีกครั้งว่ารุ่นนี้คุ้มค่ามากจริงๆครับ
ตอนนี้ผมหลงรักมันซะแล้ว พกพาติดตัวไปทุกที่เลย
Very Happy
pokpak0304
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 10:50  

รุ่นนี้ลำโพงเสียงสนทนาดังไหม เพราะใช้W850เสียงมันเบา
ก็ใช้มาจนมันพังนี้แหละ ส่งซ่อมศูนย์ก็ซ่อมให้ไม่ได้ ไม่รู้เสียเพราะอะไร

ผมเลยสนใจตัวนี้
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 00:04  

ดังครับ ชัดเจนมาก ฟังข้างถนนสบายครับ ผมว่าเสียงสนทนาเพราะด้วยนะครับเสียงออกนุ้มๆๆ อะครับ้่
ผมว่ารุ่นนี้เสียงที่ออกลำโพงเพราะมากครับ ผมว่าเพราะกว่า w705 อีกครับเพราะผมก็ใช้ทั้งสองรุ่นเลย แทบเสียงดังมากมาย ถ่ายรูปชัดครับ ชัดกว่า w705 อีกทั้งๆที่ 3ล้านเหมือนกัน
แต่เสียงที่ฟังหูฟังสู้ w705 ไม่ได้นะคับ เพราะเสียง 705 เพราะขั้นเทพมากๆๆ ครับ
แต่ละรุ่นก็มีข้อดีข้อเสีย ต่างกันไป ต้องลองพิจารณาให้ดีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 07:12  

boatmb ผู้เขียน:
ดังครับ ชัดเจนมาก ฟังข้างถนนสบายครับ ผมว่าเสียงสนทนาเพราะด้วยนะครับเสียงออกนุ้มๆๆ อะครับ้่
ผมว่ารุ่นนี้เสียงที่ออกลำโพงเพราะมากครับ ผมว่าเพราะกว่า w705 อีกครับเพราะผมก็ใช้ทั้งสองรุ่นเลย แทบเสียงดังมากมาย ถ่ายรูปชัดครับ ชัดกว่า w705 อีกทั้งๆที่ 3ล้านเหมือนกัน
แต่เสียงที่ฟังหูฟังสู้ w705 ไม่ได้นะคับ เพราะเสียง 705 เพราะขั้นเทพมากๆๆ ครับ
แต่ละรุ่นก็มีข้อดีข้อเสีย ต่างกันไป ต้องลองพิจารณาให้ดีนะครับ

กล้อง 3.2 ล้าน เหมือนกัน แต่ W705 ไม่มี AF ภาพเลยไม่คมเท่า C510 ครับ
ผมขอถามอย่างนึงนะ ถ้าเอา หูฟังของ W705 มาใส่ C510 เสียงจะเป็นยังไงบ้างครับ
ใกล้เคียงกับ W705 หรือป่าว เพราะว่าผมจะซื้อ เจ้าหูฟัง HPM-77 อยู่เหมือนกัน Wink
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 19:57  

ลองเอามาใส่กับ c510 เพราะขึ้นมากมายครับเสียงออกนุ่มอะครับ เพราะครับฟังแล้วเพลินดี
ผมคิดว่า se เขาทำออกมาได้เพราะทุกรุ่นนะครับ
แต่ผมว่าสำหรับตอนนี้ w705 สุดยอดเลยครับ ขนาดผมมี Ipod อยู่แล้วนะพอได้ w705 มาแถบลืม Ipod เลยอะ
wikwik
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 19:34  

อยากได้นะ ขอถามคนที่ใช้หน่อย แบตคุยได้นานกี่ชม สแตนบายนานกี่วัน
zeesan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 22:48  

แบตเครื่องนี้ค่อนข้างอึดมาก วันก่อนคุยไป 4 ชั่วโมง แบตลดไปครึ่งเดียว แต่ถ้าใครอยากได้ไฟฉาย เครื่องนี้ไม่มีนะ ทั้งที่เป็นไฟแฟลชแบบ LED แต่กลับเปิดค้างเพื่อใช้เป็นไฟฉายไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: a
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 15:54  

zeesan ผู้เขียน:
แบตเครื่องนี้ค่อนข้างอึดมาก วันก่อนคุยไป 4 ชั่วโมง แบตลดไปครึ่งเดียว แต่ถ้าใครอยากได้ไฟฉาย เครื่องนี้ไม่มีนะ ทั้งที่เป็นไฟแฟลชแบบ LED แต่กลับเปิดค้างเพื่อใช้เป็นไฟฉายไม่ได้

ได้นิครับ แต่ต้องเข้าโหมด วีดีโอ แล้วเลือกเปิดไฟ แฟลช เท่านี้ก็เป็นไฟฉายได้และครับ Cool
แต่ยุ่งยากหน่อยนะ อิอิ Wink
aocity...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: a
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 18:55  

zeesan ผู้เขียน:

ได้นิครับ แต่ต้องเข้าโหมด วีดีโอ แล้วเลือกเปิดไฟ แฟลช เท่านี้ก็เป็นไฟฉายได้และครับ Cool
แต่ยุ่งยากหน่อยนะ อิอิ Wink

ขอบคุณมากครับ หามานานแล้วว่าจะทำเป็นไฟฉายได้ยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 22:18  

อยากได้ฝาปิดกล้องก็ต้องทำใจที่มันจะไม่มีไฟฉายครับ

ลองไปดู C702 K850 พวกนี้ตัวแรกฝาปิดกล้องไม่บังแฟลช อีกตัวไม่มีฝาปิดกล้อง

เค้ามีไฟฉายนะครับ ทั้งๆที่เป็น cybershot

ปรกติแล้ว light หรือ ไฟฉายในมือถือ se จะมีให้ในรุ่นที่ไม่มีฝาปิดกล้องเท่านั้นแหละครับ

สำหรับสาวก cyber-shot ก็ไม่น้อยใจไป คุณเข้าโหมดถ่ายวีดีโอ เปิดไฟส่อง คุณก็ได้ฉายเหมือนกัน แต่ยุ่งยากกว่าหน่อย
wikwik
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 15:17  

c510รุ่นนี้สั่นเบา เหมื่อน w705 หรือป่าวครับ
jkl...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 09:14  

รุ่นนี้ใช้งานดีทุกอย่าง รูปลักษ์ก็สวยน้ำหนักก็กำลังดี
แต่เท่าที่ใช้มา 1 เดือนข้อเสียที่แย่ที่สุดคือวัสดุครับ
ทำไมมันดูไร้ราคาและก็ลื่นมาก ไม่สมราคามือถือเลย
ขอย้ำ ลื่นมากๆครับ ปกติผมจะเป็นคนใช้มือถือระวังมากจึงไม่เคยทำตกเลย
แต่พอมาใช้ตัวนี้ทำร่วงมาแล้วสองที เพราะมันลื่นมากๆ

อยากรู้ว่ามีวิธีทำให้มันหายลื่นได้ไหมครับ
แต่ไม่ต้องการซิลิโคนนะ เพราะผมต้องใส่ซองแบบเหน็บเอวอ่ะ
ถ้าใส่ซิลิโคนมันคงยัดลงซองหนังไม่ได้
gusxxx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 08:26  

jkl... ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้งานดีทุกอย่าง รูปลักษ์ก็สวยน้ำหนักก็กำลังดี
แต่เท่าที่ใช้มา 1 เดือนข้อเสียที่แย่ที่สุดคือวัสดุครับ
ทำไมมันดูไร้ราคาและก็ลื่นมาก ไม่สมราคามือถือเลย
ขอย้ำ ลื่นมากๆครับ ปกติผมจะเป็นคนใช้มือถือระวังมากจึงไม่เคยทำตกเลย
แต่พอมาใช้ตัวนี้ทำร่วงมาแล้วสองที เพราะมันลื่นมากๆ

อยากรู้ว่ามีวิธีทำให้มันหายลื่นได้ไหมครับ
แต่ไม่ต้องการซิลิโคนนะ เพราะผมต้องใส่ซองแบบเหน็บเอวอ่ะ
ถ้าใส่ซิลิโคนมันคงยัดลงซองหนังไม่ได้

ก็เอาไปติดสติกเกอร์แบบเนื้อด้านที่มาบุญครองจิ ติดได้ทั้งตัวเครื่อง แล้วเรื่องวัสดุก็น่าจะโอเคถึงแม้จะไม่ดีมากมายแต่ก็คิดว่าวัสดุดีกว่ายี่ห้ออื่นนะค่ะ คุณลองใช้งานดูกรอบของseใช้ไปนานๆไม่มีัแตกนะ ยี่ห้ออื่นไม่แน่
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 00:32  

ถ้าราคาซัก8500กาลังดีเลย อิอิ แต่รุ่นcybershotน่าจาขายดีเป็นรองตระกูลwalkmanนะ แต่ผมวาokดีอ่ะ มีsmile shotให้ด้วย ค่อยๆเพิ่มลูกเล่นกล้องเข้าไปเรื่อยๆละสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:32  

รุ่นนี้ไม่มี GPS ใช่มั้ยครับ Question
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 21:50  

ไม่มีนะครับ เท่าที่ห็นข้อมูลมมา
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 11:53  

รุ่นนี้ไม่มี GPS ใช่มั้ยครับ Question

ไม่มีครับ แต่มีแผนที่ Google Maps
และสามารถถ่ายภาพแบบ Geo-tagging ได้
adi-das
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 11:35  

อยากเห็นรุปที่ถ่ายจาก C510 จัง
BlackMiracle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 09:38  

กล้องด้านหน้าเอาไว้โทรแบบเห็นหน้าผ่าน 3G ใช่ปล่าวครับ?

อีกนานไหมกว่าราคาจะตกอะเนี่ย ไม่รู้ปกติระยะเวลาที่ SE จะปรับราคาศูนย์ลงมาเนี่ย นานเท่าไหร่ครับ อย่าง W380i ก็ปีนึงรึป่าว จาก 6990 เหลือ 4990 อะ
zoomies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 20:36  

กำลังลังเลอยู่ระหว่าง C510 หรือ C901 สองรุ่นนี้ดีไซน์โดน แต่ต่างกันตรงกล้องกับแฟลชอ่ะ

ทำไมไม่เอาแฟลช Xenon กับกล้อง 5 ล้านมาใส่ C510 บ้างนะ
crucify-kae
Year's Star

หัวข้อ : Sony Ericsson C510
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 13:52  

ผมก็ใช้อยู่ ใช้ดีครับ
druggers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 20:38  

zoomies ผู้เขียน:
กำลังลังเลอยู่ระหว่าง C510 หรือ C901 สองรุ่นนี้ดีไซน์โดน แต่ต่างกันตรงกล้องกับแฟลชอ่ะ

ทำไมไม่เอาแฟลช Xenon กับกล้อง 5 ล้านมาใส่ C510 บ้างนะ

(ส่วนตัวนะครับ)
ถ้าถึงวันที่ C901 ออกวางตลาด ในขณะที่ราคา C510 ยังอยุ่ที่ 9900 บาท
ผมเพิ่มเงิน อีกหน่อย (ราคา C901 ~ 12900 บาท) ไปเล่นตัว C901 ดีกว่าครับ

ปล. รอลุ้นเรื่องฝาหลังของ C901 อยู่ว่าจะป๊อกแป๊ก เหมือน K770i หรือเปล่า ? (การวางตัวของฝาหลังของ 2 รุ่นนี้ คล้ายๆกันครับ)
crucify-kae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 16:46  

เท่าที่ใช้มาไม่เคยรู้สึกว่ามันลื่นเลยนะครับ วัสดุกับการประกอบก็ดี แข็งแรงราวกับเป็นชิ้นเดียวกันทั้งตัว ฝาหลังไม่หลวมครับ ฝาหลังจะเป็นพลาสติกแบบผิวนุ่มนิด ๆ และสากเล็กน้อย ฝาปิดเลนส์ทำได้เนี๊ยบมาก และผมก็ชอบตัวหนังสือ Cybershot บนฝาปิดเลนส์นะ ดูดีมีราคาทีเดียว ผมว่าวัสดุและการออกแบบทำได้ดูดีมีชาติตระกูลมาก ๆ

การถ่ายภาพ ถ้าถ่ายตอนกลางวัน กินขาดเรื่องความคมชัดครับ และก็ต้องยอมรับเลยว่ากล้องรุ่นนี้ถ่ายทอดสีสันออกมาได้ถูกต้องและแม่นยำมาก ๆ ไว้ใจดีทีเดียว รุ่นอื่นบางรุ่นยังทำได้ไม่เท่าเลยครับ ภาพอาจจะเหมือนมีสีใดสีหนึ่งฉาบอยู่ หรือสีจะเพี้ยนไปในทางใดทางหนึ่งเสมอ แต่รุ่นนี้จะไม่เป็นครับ
ปุ่มชัตเตอร์กดยากไปนิดนึง ผมชอบกดที่ปุ่ม Menu มากกว่า การ Focus ภาพก็เป็นไปตามสไตล์เขาที่มี Auto Focus ไม่ได้เร็วปรู๊ดปร๊าด แต่ก็พอรับได้ เอาไว้สำหรับถ่ายแบบเน้น ๆ แต่การ Save รูป ทำได้เร็วใช้ได้ครับ
ถ้าถ่ายในที่แสงน้อยอาจจะเริ่มมีปัญหา ก็เป็นธรรมดาอยู่แล้วละครับ ภาพที่ถ่ายออกมาแล้วมืดนั้น ผมปรับ EV ถ่ายในห้อง ไฟนีออน ใช้ประมาณ +1.3 ก็โอเคครับ ภาพไม่มืด แต่ว่ามันจะมี Noise เต็มไปหมดทั้งภาพ ผมต้องเอารูปไปทำในโปรแกรมลด noise อีกที ก็ดีขึ้นครับ มันก็เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วล่ะ แฟลชแบบ LED คงจะไม่ได้ใช้ประโยชน์เท่าไหร่ ถ้าจะใช้เป็นไฟฉาย ก็แค่เปิดโหมดถ่ายวีดีโอ แล้วก็เปิดไฟเท่านั้นเอง การถ่ายวีดีโอก็ดีครับ เพียงแต่ว่าถ้ามันถ่ายได้ความละเอียดถึง 640 x 480 ก็คงจะเยี่ยมไปเลย
โดยรวมแล้วมันเหมาะสำหรับถ่ายกลางวัน กับแสงธรรมชาติมากกว่าครับ จะไม่มีปัญหาอะไรเลย การบิดเบือนของภาพ เท่าที่ดูก้ไม่รู้สึกนะครับ มีบ้างเวลาต้องการถ่ายให้ภาพมันชัดทั้งภาพ แต่มันไม่เป็นแบบนั้น โดยเฉพาะตรงขอบ ๆ ภาพ หรือวัตถุที่อยู่ห่างออกไปจากตัวที่ชัดก็จะเริ่มเบลอเล็กน้อย แต่เป็นเรื่องปกติครับ ไม่ว่าตัวไหนก็มีกันทั้งนั้น บางคนอาจจะบอกผมว่าของเขาไม่เป็น ของเขาชัดเท่ากันทั้งภาพ แต่ผมดูแล้วอยากจะบอกว่ามันไม่ชัดเท่ากันทั้งภาพมากกว่า

ฟังเพลงผ่านลำโพงด้านหลังเครื่อง เสียงก็ชัดดีครับ เสียงเรียกเข้าไม่เบาครับ ผมยังไม่เคยเปิดเสียงดังสุดเลยด้วยซ้ำ การสั่นก็โอเคนะครับ เพียงแต่เป็นเพราะตัวเครื่องมันบางมากกว่า เวลาสั้นก็คงจะสู้เครื่องใหญ่ยักษ์เต็มกระเป๋ากางเกงไม่ได้ เสียงลำโพงสนทนาดังชัดเจนดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ฟังเพลงผ่านหูฟัง เสียงดีครับ เนื้อเสียงใช้ได้เลย แยกเป็นตัว ๆ ชัดเจน อาจจะว่ามันค่อนข้างแข็ง แต่ผมก็ว่าพอดีแล้วล่ะ ผมจะชอบปรับไว้ที่โหมด Mega Bass เวลาฟังกะหูฟังมากที่สุด เพราะว่าเสียงเบสส์มันจะเต็มดี ส่วนเสียงอื่น ๆ นั้นมันดีอยู่แล้วครับ และก็เปิด Stereo Widening ไว้ด้วย มิติเสียงจะกว้างดีครับ แต่อาจจะรู้สึกว่าเสียงนักร้องนำจะหลบลงไปเล็กน้อย แต่เสียงจะมี Sustain และบรรยากาศดีกว่า
ฟังเพลงออกลำโพงภายนอก ผมต่อกะลำโพงคอมฯ ก็เสียงดีครับ ผมจะชอบปรับที่ Manual ข้อเสียอย่างนึงคือไม่มีแจ๊ค 3.5 และก็ไม่มีตัวแปลงมาให้ด้วย แต่โชคดีที่ผมมีของเก่าใช้อยู่

ข้อเสียสำหรับผมจริง ๆ คงมีข้อเดียวคือต้องนั่งดูชื่อเพลงเป็นภาษาจีนนี่แหล่ะครับ ปวดหัว

หน้าจอ 2.2 นิ้ว ก็ไม่เล็กนะครับ เพราะมันไม่ใช่ทัชสกรีน และจอรุ่นนี้คมชัดมาก ชัดจนหลอกด้วยซ้ำ คือมันคมกว่าความเป็นจริง แต่ก็เป็นเรื่องดีครับ สีก็สด และละเอียดมาก ให้สีที่เป็นธรรมชาติมาก ผมลองใช้รูปเดียวกันโหลดเข้าไปเปิดเทียบกันกะรุ่นอื่น ต้องบอกเลยว่าจอรุ่นนี้ไม่เป็นรองใคร ไม่ด้อยกว่าใครเลยซักรุ่น
มีการปรับหน้าจอแนวตั้งแนวนอนอัตโนมัติตามการถือเครื่อง ก็ดีครับ เวลาดูรูป หรือดูคลิป สามารถดูได้เต็มจอ เต็มตาดี พวกลูกเล่นต่าง ๆ เช่น Smile Shutter หรือ Face Detection ก็เป็นของเล่นน่ะครับ แต่ก็ใช้ได้ดี มีฟังชั่นอัดเสียงได้ ไม่จำกัดเวลา จะอัดเสียงสนทนาก็ได้ครับ ตั้งเวลาปลุกได้หลายเวลาด้วย

ลูกเล่นต่าง ๆ เท่าที่ผมสังเกตพวกลูกเล่นที่ไฟปุ่มกด เขาทำมาแม้จะเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ก็รู้สึกได้ถึงความละเอียดพิถีพิถันของ SE เขาน่ะครับ ตรงนี้ผมก็ชอบ ปุ่มกดใช้งานได้ดีครับ คนนิ้วใหญ่อาจจะบ่นนิดนึง แต่ปุ่มนิ่มมือดีครับ การตอบสนองก็ไม่ช้า อาจจะไม่เร็วจัดจ้าน แต่ก็ไปเรื่อย ๆ ครับ การออกแบบรุ่นนี้ดูดีครับ อาจจะไม่ฉูดฉาด แต่ก็ดูได้นาน ๆ
pongporn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 17:08  

Very Happy Very Happy Very Happy

รุ่นนี้ซื้อร้านไหนคุ้มสุดครับ (ราคา + ของแถม)

Very Happy Very Happy Very Happy
พัตเตอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่หรู..แต่ดูดี
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 09:02  

ไปถอยมาแล้วคับวันเสาร์ที่ผ่านมา
ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะไปซื้อของโซนี่เลย
แต่ไม่ถูกใจเครื่องที่เคยเล็งไว้
พอเดินไปดูที่บูทโซนี่
ก็ถูกชะตากะรุ่นนี้เลย
อืมมม..สวยดีนะ..เกิดมาไม่เคยใช้โซนี่
ก็เลยลองดูหน่อยละกัน

แต่ก็ไม่ได้ทำให้ผิดหวัง
สีขาวตัวใหม่น่ารักดีคับ
ลูกเล่นก็ไม่ค่อยยากซักเท่าไหร่
ดูดีกว่ายี่ห้ออื่นๆในตอนนี้ที่ออกมาด้วยมั้ง..(หรือว่าคิดไปเอง)
ทั้งรูปลักษณ์..สี..ขนาด..และฟังค์ชั่น

ยกนิ้วให้เลยครับ..ว่าจะไปเอามาอีกซักเครื่อง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:08  

โซนี่ทามมาดีอยู่แล้วอ่ะ แต่ตอนนี้ C902กาลังราคาลงตามมาติดๆกัน หุหุ
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รูป C510
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 06:33  

เอารูปของ C510 มาให้พิจารณา กันครับ Razz

ลองดูเอานะว่าเป็นไงบ้าง อิอิ Embarassed
druggers
Year's Star

หัวข้อ : Re: รูป C510
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 10:35  

Batistuta ผู้เขียน:
เอารูปของ C510 มาให้พิจารณา กันครับ Razz

ลองดูเอานะว่าเป็นไงบ้าง อิอิ Embarassed

รุปด้านบน สวยคม สดใสมากเลยครับ
F/W ของคุณที่ใช้อยู่เป็นตัว R1DA031

ตอนนี้ FW ล่าสุดของ C510 เป็นตัวนี้ครับ R1EA034
สามารถ UP ได้แล้วนะครับ ผ่าน 0 SE หรือ ทาง program SEUS (ผ่านเนท)

ก่อน UP F/W ต้อง BACKUP ข้อมูลไว้ด้วยนะครับ
crucify-kae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 15:42  

F/W ของ C510 ตัวใหม่ดีกว่าตัวเก่ายังไงบ้างครับ
ถามอีกนึดนึง วิธีกดดู F/W ของ กดยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 07:41  

crucify-kae ผู้เขียน:
F/W ของ C510 ตัวใหม่ดีกว่าตัวเก่ายังไงบ้างครับ
ถามอีกนึดนึง วิธีกดดู F/W ของ กดยังไงครับ

วิธีกดดูก็คือ 1. ไปที่เมนูตั้งต่า
2. เลือกบริการปรับปรุง
3. เลือกเวอร์ชั่นซอร์ฟแวร์
ก็จะมีบอกครับว่า เวอร์ชั่นซอร์ฟแวร์ อะไร

พอดีเมื่อวานเอา เจ้า C510 ไปส่งซ่อมอ่ะปุ่มมันเสีย
เลยให้เขาอัพซอร์ฟแวร์ให้เลย ถ้าได้แล้จะมาบอกครับว่าดียังไง Wink
crucify-kae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 12:41  

ผมจะโพสต์รูปที่ถ่ายจาก C510 ของผมให้ดูบ้าง ต้องทำยังไงครับ ช่วยบอกที
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 20:54  

ผมจะโพสต์รูปที่ถ่ายจาก C510 ของผมให้ดูบ้าง ต้องทำยังไงครับ ช่วยบอกที

ผมขอเอาที่ K.Looker สอนผมมานะครับ Razz ตามนี้เลยครับ
คุณต้องมี Host web สำหรับฝากรูปก่อน ของผมใช้ http://imageshack.us/ แต่ก่อนไม่ต้องสมัครเด๋วนี้ต้องสมัครก่อนถึงจะฝากรูปได้ (สมัครฟรี) ซึ่งหลังจากสมัครแล้วคุณจะได้ Host web ส่วนตัวคุณก็ upload รูปเข้าไป จากนั้นก็ก๊อป Direct link มาแปะในกระทู้แล้วใส่ฟอร์ม [img]xxxx[/img] เข้าไป รูปก็จะปรากฏขึ้นมา (xxxx หมายถึง Direct link ที่คุณก๊อปมา)

ยกตัวอย่างเช่น Direct link ที่คุณก๊อปมาคือ

พอใส่ฟอร์ม [img]xxxx[/img] เข้าไปรูปก็จะปรากฏอย่างที่เห็นข้างล่างนี้คับ laughing6

ก่อน เอามาโพสย่อรูปเป็น 640 x 480 ก่อนก็จะดีนะครับ Razz
crucify-kae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 16:04  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
เอารูปถ่ายจาก C510 ของผมมาให้ดูครับ

Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 16:13  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
เอารูปถ่ายจาก C510 ของผมมาให้ดูครับ
^
^
^

ภาพสวย + ฝีมือดี อิอิ Wink
มองทีแรกนึกว่ารถจริงๆ Laughing
อยากได้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:50  

ภาพสวยจังครับ ตอนแรกผมก็นึกว่ารถจริงๆนะเนี่ย สุดยอด เก็บตังซื้อรุ่นนี้แหละเรา อิอิ
tityza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 21:10  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่าครับ แล้วอีกนานเปล่าครับกว่ามันจะเหลือสัก 8000 หรือ 7500

*0* หุหุ เงินมะค่อยถึงแต่อยากเล่น >,< สู้เว้ย
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 16:06  

ตัวนี้เล่น 3g ได้ไหม
ดูที่วี ยูทูบ ฟังเพลงวิทยุ ผ่าน เน็ต gprs ได้ไหมครับ
ตอนนี้ใช้ k550i อยู่ ดูทีวี ฟังเพลง ผ่าน เน็ตไมได้เลย
ถ้า c510 ทำได้ จะได้เปลี่ยนเครื่องซักที
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 12:10  

อยากใช้ ผู้เขียน:
ตัวนี้เล่น 3g ได้ไหม
ดูที่วี ยูทูบ ฟังเพลงวิทยุ ผ่าน เน็ต gprs ได้ไหมครับ
ตอนนี้ใช้ k550i อยู่ ดูทีวี ฟังเพลง ผ่าน เน็ตไมได้เลย
ถ้า c510 ทำได้ จะได้เปลี่ยนเครื่องซักที

ทุกอย่างทำได้ครับ แต่ฟังเพลงผ่านเน็ตผมไม่แน่ใจนะ เพราะยังไม่เคยลอง
ดู Youtube สะดวกครับ เพราะมี Appication มาให้สามารถเปิดดูได้เลย Wink
เดเกดเก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 18:37  

ตอนนี้รุ่นนี้ราคาเท่าไรหรอค่ะ ?
อยากรู้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 21:05  

นั่นสิครับอยากรู้เหมือนกันแล้วของหายากมั้ยอ้ะรุ่นนี้
สาวก Sony พิษณุโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามการใช้โปรแกรม Media Manager
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 21:32  

เรียนท่านผู้ใช้ C510 ครับ ผมลงโปรแกรม Media Manager แล้วครับ แต่ใช้ไม่เป็นครับ อยากเอาเพลงลงไว้ใน Mem ครับ ทุกท่านช่วยสอนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
สาวก Sony พิษณุโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามการใช้โปรแกรม Media Manager
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 21:37  

เรียนท่านผู้ใช้ C510 ครับ ผมลงโปรแกรม Media Manager แล้วครับ แต่ใช้ไม่เป็นครับ อยากเอาเพลงลงไว้ใน Mem ครับ ทุกท่านช่วยสอนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามการใช้โปรแกรม Media Manager
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 21:44  

สาวก Sony พิษณุโลก ผู้เขียน:

ปล. ผมลงแต่ Media Manager อย่างเดียวนะครับ PC Suite ไม่ได้ลง..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องคอมมองไม่เห็นโทรศัพ์
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 17:13  

ช่วยด้วยคับ ผมซื้อ C510 มาเมื่อวาน เห็นในคู่มือบอกว่า ไม่ต้องลงโปรแกรม PC Suite หรือ Media Manager ก็สามารถโอนย้ายเพลงได้ แต่เครื่องคอมฯผม มันมองไม่เห็นอะไรเลยคับ ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยคับ
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: เครื่องคอมมองไม่เห็นโทรศัพ์
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 14:52  

ช่วยด้วยคับ ผมซื้อ C510 มาเมื่อวาน เห็นในคู่มือบอกว่า ไม่ต้องลงโปรแกรม PC Suite หรือ Media Manager ก็สามารถโอนย้ายเพลงได้ แต่เครื่องคอมฯผม มันมองไม่เห็นอะไรเลยคับ ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยคับ

มันต้องลง driver ก่อนครับ การลง pc suit เราก็จะได้ลง driver ที่จำเป็นของมือถือด้วยเช่นกัน แต่การโอนไฟล์ไม่จำเป็นต้องผ่าน pc suit ก็ได้ครับ

หรือถ้าไม่อยากลง pc suit จริงๆ ก็หา driver ของ c501 มาลงก็ใช้ได้เหมือนกัน

แต่ถ้าให้ผมแนะนำลง pc suit ก็ไม่ได้เสียหายอะไรนะครับ สะดวกดี อีกทั้ง ลง media manager แต่ไม่ลงได้ลง driver ของมือถือคอมฯเราก็มองไม่เห็นอยู่ดีล่ะครับ
คนจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 13:46  

ต่อแบบ mass storage ตัวเลือกที่ 4 ครับจะเห็นเป็นการ์ดแยกออกมา
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:18  

คนจริง ผู้เขียน:
ต่อแบบ mass storage ตัวเลือกที่ 4 ครับจะเห็นเป็นการ์ดแยกออกมา

แต่ยังไงก็ต้องลง driver นะครับ
!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การโอน File
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 15:23  

ไม่ต้องลง driver ก็ได้นะ เพียงแค่ปิดโทรศัพท์ แล้วก็เสียบสาย USB แค่นี้จบ
ส.บ.ม
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: การโอน File
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 20:56  

!!! ผู้เขียน:
ไม่ต้องลง driver ก็ได้นะ เพียงแค่ปิดโทรศัพท์ แล้วก็เสียบสาย USB แค่นี้จบ
ส.บ.ม

ของผมไม่ว่าปิดหรือเปิดคอมฯจะไม่รู้จักเลยครับ ถามหาdriverตลอด สุดท้ายก็เลยลง pc suit เสียเลย แล้วก็ถ้าจะใช้ media manager คิดว่าก็จำเป็นต้องลง driver นะ
สาวก Sony พิดโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามพี่ Looker เรื่องหูฟังครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 16:09  

ขอสอบถามพี่ Looker หรือทุกๆท่านนะครับ คือผมใช้รุ่น C510a อยู่ครับ หูฟังที่แถมมากับเครื่องเป็นแบบธรรมดาเสียงไม่ดีเลยครับ เคยเอาของเพื่อนที่แถมมากับ W580i แบบ In-ear มาลองฟังดู เสียงดีมากเลยครับ เลยจะซื้อหูฟังใหม่อยากได้แบบที่มีรีโมทในด้วยเพราะจะได้สะดวกเวลาต้องการเร่ง-เบาเสียง และฟังเพลงถัดไปหรือย้อนกลับครับ เห็นในโบว์ชัวมีอยู่ 2 รุ่นครับที่มีรีโมทด้วย คือ HPM-82 และ HPM-90 ครับ เลยอยากจะถามพี่ Looker หรือทุกๆท่านว่า ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าตัว HPM-90 ที่มีจอแสดงชื่อเพลง และราคาแพงกว่ารุ่น HPM-82 เสียงจะดีสมกับราคาหรือเปล่าครับ พี่ Looker และทุกๆท่านช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามพี่ Looker เรื่องหูฟังครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 16:29  

สาวก Sony พิดโลก ผู้เขียน:
ขอสอบถามพี่ Looker หรือทุกๆท่านนะครับ คือผมใช้รุ่น C510a อยู่ครับ หูฟังที่แถมมากับเครื่องเป็นแบบธรรมดาเสียงไม่ดีเลยครับ เคยเอาของเพื่อนที่แถมมากับ W580i แบบ In-ear มาลองฟังดู เสียงดีมากเลยครับ เลยจะซื้อหูฟังใหม่อยากได้แบบที่มีรีโมทในด้วยเพราะจะได้สะดวกเวลาต้องการเร่ง-เบาเสียง และฟังเพลงถัดไปหรือย้อนกลับครับ เห็นในโบว์ชัวมีอยู่ 2 รุ่นครับที่มีรีโมทด้วย คือ HPM-82 และ HPM-90 ครับ เลยอยากจะถามพี่ Looker หรือทุกๆท่านว่า ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าตัว HPM-90 ที่มีจอแสดงชื่อเพลง และราคาแพงกว่ารุ่น HPM-82 เสียงจะดีสมกับราคาหรือเปล่าครับ พี่ Looker และทุกๆท่านช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวผมนะครับ ไม่ได้หูเทพ หูทอง อะไร
hpm-82 กับ 90 ก็คือ hpm-70 นี่แหละแต่ท่อนล่างเพิ่มออปชั่นขึ้นเท่านั้น
คุณภาพเหมือนกัน ถ้าอยากเปลี่ยนเพลงง่ายๆ ไม่ซีเรียสว่าจะมีจอหรือเปล่า ก็ 82 ดีกว่าครับประหยัดว่า 90 นะผมว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: