Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson C510 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 203 / เข้าชม: 415114
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
สาวก Sony พิดโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามพี่ Looker เรื่องหูฟังครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 21:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

gettymaru ผู้เขียน:
สาวก Sony พิดโลก ผู้เขียน:
ขอสอบถามพี่ Looker หรือทุกๆท่านนะครับ คือผมใช้รุ่น C510a อยู่ครับ หูฟังที่แถมมากับเครื่องเป็นแบบธรรมดาเสียงไม่ดีเลยครับ เคยเอาของเพื่อนที่แถมมากับ W580i แบบ In-ear มาลองฟังดู เสียงดีมากเลยครับ เลยจะซื้อหูฟังใหม่อยากได้แบบที่มีรีโมทในด้วยเพราะจะได้สะดวกเวลาต้องการเร่ง-เบาเสียง และฟังเพลงถัดไปหรือย้อนกลับครับ เห็นในโบว์ชัวมีอยู่ 2 รุ่นครับที่มีรีโมทด้วย คือ HPM-82 และ HPM-90 ครับ เลยอยากจะถามพี่ Looker หรือทุกๆท่านว่า ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าตัว HPM-90 ที่มีจอแสดงชื่อเพลง และราคาแพงกว่ารุ่น HPM-82 เสียงจะดีสมกับราคาหรือเปล่าครับ พี่ Looker และทุกๆท่านช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวผมนะครับ ไม่ได้หูเทพ หูทอง อะไร
hpm-82 กับ 90 ก็คือ hpm-70 นี่แหละแต่ท่อนล่างเพิ่มออปชั่นขึ้นเท่านั้น
คุณภาพเหมือนกัน ถ้าอยากเปลี่ยนเพลงง่ายๆ ไม่ซีเรียสว่าจะมีจอหรือเปล่า ก็ 82 ดีกว่าครับประหยัดว่า 90 นะผมว่า

ขอขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแนะนำครับ อยากจะสอบถามอีกอย่างหนึงครับ มีอีกรุ่นหนึงครับเป็นรุ่น HPM-77 ครับ รุ่นนี้ไม่มีรีโมทนะครับ แต่ทำไมราคาเท่ากับ HPM-82 เลยครับ พอจะทราบหรือเปล่าครับ ว่าทำไมราคาเท่ากันเลย แล้วเรื่องเสียงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 15:09  

ย้ำอีกครั้งว่าไม่ใช่หูเทพหูทองแดง

ส่วนเรื่อง 77 ฟังกูรูหลายคนท่านว่ามาว่า ให้เสียงที่ดีกว่า 70 แต่คำว่าดีกว่า กับความชอบ
มันไม่เหมือนกันนะครับ คุณอาจจะชอบ 70 ก็ได้

ส่วนตัวผมก็ใช้ 77 ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ 70 อยู่ และเมื่อมีทั้ง 77 และ 70 ก็เอามาลองฟังเทียบกันดู
ยอมรับว่าชอบ 77 มากกว่า เรื่องความหนักหน่วงสู้ 70 ไม่ได้ แต่มันก็ไม่ได้หายจ๋อย ยังตุบตุบในหัว แต่ไม่กวนเสียงย่านอื่น แต่ถ้าวันไหนนึกครึ้มฟังเพลงที่เค้าเปิดกันในผับในเทคก็จะเอา 70 มาฟังแทนครับ

ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตั๊ว ส่วนตัวนะครับ ลองก่อนเสียตังค์ดีที่สุดครับ(ถ้าหาลองได้)
ปล.2 หากฟังเพลงบ่อยมาก และมีโอกาสต้องถอด-เข้า/ออก หูฟังบ่อยๆ มันไม่ค่อยดีกับฟาสพอร์ตซักเท่าไหร่ในความคิดผม สมัยแรกๆกับ w800 แต่ละวันถอดเข้า-ออกบ่อยมาก ผมว่าอายุการใช้งานมันจะทำให้สั้นลง ก็เลยอยากแนะนำเป็น บลูทูธ ดีกว่า เน้นสะดวกเปลี่ยนเพลงได้ไม่ต้องหยิบโทรศัพท์ ก็ DS-205 แน่นอนว่าต้องลงทุนหน่อย ส่วนหูฟังจะเป็นเอียร์บัดธรรม(hpm-64) แต่เปลี่ยนหูัฟังได้ ตอนนี้ใช้ 205+77 อยู่แหล่มเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 18:21  

ย้ำอีกครั้งว่าไม่ใช่หูเทพหูทองแดง

ส่วนเรื่อง 77 ฟังกูรูหลายคนท่านว่ามาว่า ให้เสียงที่ดีกว่า 70 แต่คำว่าดีกว่า กับความชอบ
มันไม่เหมือนกันนะครับ คุณอาจจะชอบ 70 ก็ได้

ส่วนตัวผมก็ใช้ 77 ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ 70 อยู่ และเมื่อมีทั้ง 77 และ 70 ก็เอามาลองฟังเทียบกันดู
ยอมรับว่าชอบ 77 มากกว่า เรื่องความหนักหน่วงสู้ 70 ไม่ได้ แต่มันก็ไม่ได้หายจ๋อย ยังตุบตุบในหัว แต่ไม่กวนเสียงย่านอื่น แต่ถ้าวันไหนนึกครึ้มฟังเพลงที่เค้าเปิดกันในผับในเทคก็จะเอา 70 มาฟังแทนครับ

ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตั๊ว ส่วนตัวนะครับ ลองก่อนเสียตังค์ดีที่สุดครับ(ถ้าหาลองได้)
ปล.2 หากฟังเพลงบ่อยมาก และมีโอกาสต้องถอด-เข้า/ออก หูฟังบ่อยๆ มันไม่ค่อยดีกับฟาสพอร์ตซักเท่าไหร่ในความคิดผม สมัยแรกๆกับ w800 แต่ละวันถอดเข้า-ออกบ่อยมาก ผมว่าอายุการใช้งานมันจะทำให้สั้นลง ก็เลยอยากแนะนำเป็น บลูทูธ ดีกว่า เน้นสะดวกเปลี่ยนเพลงได้ไม่ต้องหยิบโทรศัพท์ ก็ DS-205 แน่นอนว่าต้องลงทุนหน่อย ส่วนหูฟังจะเป็นเอียร์บัดธรรม(hpm-64) แต่เปลี่ยนหูัฟังได้ ตอนนี้ใช้ 205+77 อยู่แหล่มเลย

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยววันหยุดจะลองไปดู BT205 กับ HPM77 อย่างที่แนะนำครับ
gettymaru
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 08:33  

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยววันหยุดจะลองไปดู BT205 กับ HPM77 อย่างที่แนะนำครับ

ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 22:42  

ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับ

วันนี้ไปดู BT205 ที่ศูนย์เอสพลานาด ปรากฎว่าของหมดครับ ของน่าจะมาอีก 1-2 อาทิตย์ครับ เลยหยิบโบว์ชัวร์อุปกรณ์เสริมพวก Headset ในร้านมาดูแก้เซ็ง ไปสะดุดตาเอารุ่น HPM-85 ครับ เป็นหูฟังแบบครอบทั้งหูเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่าเรียกแบบปิดหรือเปล่า เห็นแล้วถูกใจครับ เรื่องเสียงก็คิดว่าน่าจะดีมั้งครับ..อันนี้ไม่แน่ใจ ถ้าใช้ฟังเพลงนานๆแล้วน่าจะไม่เจ็บหูเหมือนอย่าง In-ear ครับ คือผมจะฟังเพลงตอนขึ้นรถเมล์ หรือไม่ก็เวลานั่งรถทัวร์กลับบ้านต่างจังหวัดครับ ก็ค่อนข้างบ่อยครับ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 5 ชั่วโมง BT205 ที่คุณ gettymaru แนะนำ เห็นเขียนว่าแบตเตอรี่ใช้งานได้ 8 ชั่วโมง ก็เพียงพอใช้ฟังตอนอยู่บนรถทัวร์เลยครับ ผมเลยเปลี่ยนใจว่าจะซื้อ BT205+HPM85 ครับ แต่เกิดปัญหาว่าผมจะไปซื้อ HPM85 ได้ที่ไหนครับ สอบถามที่ศูนย์เอสพลานาด ไม่สั่งมาขาย แล้วก็ไม่ทราบด้วยว่าที่ศูนย์ไหนมีขายบ้าง ผมก็พึ่งรู้นะครับว่าแต่ละศูนย์ที่เป็นชื่อ Sony Ericsson มีของขายให้ลูกค้าไม่เหมือนกัน ลูกค้าต้องไปดูเอาเองครับ คุณ gettymaru พอจะทราบไหมครับว่าศูนย์ที่ไหนมีอุปกณ์เสริมที่ผมต้องการซื้อบ้างครับ ท่านอื่นๆที่อ่านข้อความที่ด้วยนะครับ ถ้าทราบก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ก็อยากจะได้ของที่เหมาะสมกับการใช้งานให้มากที่สุดครับ...ขอบคุณมากครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 07:07  

ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับเรื่องตัวสินค้า ผมเป็นคนบ้านนอกไม่ได้อยู่ กทม. ไม่ทราบจริงๆครับว่า 0 ไหนเป็นอย่างไร
คงต้องลองดูท่านอื่นให้ข้อมูลเรื่องนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 15:47  

ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับเรื่องตัวสินค้า ผมเป็นคนบ้านนอกไม่ได้อยู่ กทม. ไม่ทราบจริงๆครับว่า 0 ไหนเป็นอย่างไร
คงต้องลองดูท่านอื่นให้ข้อมูลเรื่องนี้ครับ

ขอบคุณคุณ gettymaru มากครับ ไม่เป็นไรครับ ถ้าท่านอื่นๆพอจะทราบข้อมูลก็แนะนำผมได้นะครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:52  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณคุณ gettymaru มากครับ ไม่เป็นไรครับ ถ้าท่านอื่นๆพอจะทราบข้อมูลก็แนะนำผมได้นะครับ

เรื่อง 205 ลองโทรสอบถามทางเว็บ http://www.semobileshop.com ก่อนก็ได้ครับ
ผมก็ซื้อจากเว็บนี้ลด 10% ด้วย มีใบเสร็จพร้อม ส่วน 85 คุ้นๆว่าที่นี่ไม่มีแต่ก็ลองสอบถามดูก่อนก็ไม่เสียหายอะไร (เผื่อของมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลงหน้าเว็บ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 19:18  

เรื่อง 205 ลองโทรสอบถามทางเว็บ http://www.semobileshop.com ก่อนก็ได้ครับ
ผมก็ซื้อจากเว็บนี้ลด 10% ด้วย มีใบเสร็จพร้อม ส่วน 85 คุ้นๆว่าที่นี่ไม่มีแต่ก็ลองสอบถามดูก่อนก็ไม่เสียหายอะไร (เผื่อของมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลงหน้าเว็บ)

เมื่อเย็นผมโทรสอบถามที่ศูนย์พารากอนครับ มีของที่ผมต้องการด้วยครับ ศูนย์ที่ทองหล่อ ซ.9 ก็มีของเหมือนกัน แต่ช่วงนี้มีโปรโมชั่นได้ลดอีก 10% ครับ แล้วก็รับฟรี M2 Reader รุ่น CCR-70 เมื่อซื้อสินค้าตั้งแต่ 1000 บ.ขึ้นไป ตอนแรกผมก็งงๆอยู่ครับ มีอย่างนี้ด้วยลด 10% แถม CCR-70 อีก ตั้งใจว่าวันพุธจะไปดูครับ ใกล้ที่ทำงานดีด้วยครับ อย่างไรจะมาแชร์ข้อมูลให้ทุกๆท่านอีกครั้งครับ เผื่อจะได้เป็นทางเลือกในการหาซื้อพวกอุปกรณ์เสริมมาใช้งานกันครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 09:18  

ครับ สังคมที่มีการแบ่งปันเป็นสังคมที่น่าอยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังรุ่น HPM-85
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 20:46  

วันนี้ผมไปซื้อหูฟังรุ่น HPM-85 มาแล้วครับ เสียงที่ได้จากหูฟังรุ่นนี้ตามความรู้สึกของผม เสียงดีมากๆเลยครับ ดูที่ข้างกล่องเขียนไว้ว่าตอบสนองความถี่ตั้งแต่ 18-2200 Hz เป็นหูฟังที่ไม่ใช่แบบปิดนะครับ จะวางทับอยู่บนใบหู (ไม่ได้ครอบทั้งหูเหมือนอย่างหูฟังบลูทูธของ Sony รุ่น BT50 ) เท่าที่ลองใช้งานดูก็มีเสียงจากภายนอกเข้ามารบกวนอยู่บ้างครับ ไม่ได้เงียบเหมือนอย่าง In-ear หรือหูฟังที่เป็นแบบปิดจริงๆ แต่ด้วยตัวขับเสียงขนาด 30 ม.ม. ก็ทำให้กลบเสียงรบกวนจากภายนอกได้สบายเลยครับ ส่วนรีโมทก็ใช้เพิ่มลดเสียง,เลื่อนฟังเพลงถัดไป หรือว่าย้อนหลัง หยุดเล่นชั่วคราว รับสายเรียกเข้าได้จริงครับ และใช้ในโหมดของวิทยุ FM ได้ด้วยครับ
** แต่แปลกใจจังครับ ทำไมเงียบจังครับ ไม่เห็นมีท่านใดมาคุยกันบ้างเลยครับ หรือว่าไม่ค่อยได้ใช้รุ่นนี้กันหรือเปล่าครับ **
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 14:42  

บอร์ดเงียบก็แสดงว่าเครื่องไม่ค่อยมีปัญหาไงครับ อิอิ
หรืออีกอย่างคือไม่ค่อยมีใครใช้ก็เป็นได้ (สงสัยจะอย่างหลัง)

ขอบคุณที่แชร์เรื่องหูฟังครับ ซื้อมาเท่าไหร่ ที่ไหน ไม่แถลงให้ทราบบ้าง เผื่อมีใครสนใจ

ส่วนตัวผมขับมอเตอร์ไซค์ก็เลยไม่ชอบแบบครอบหัว ทับหู สวมหู อะไรทำนองนี้เพราะใส่หมวกกันน็อคไม่ได้ ถ้าเป็นแบบเอียร์บัดก็ชอบหลุด ก็เลยบังคับที่เป็นอินเอียร์นี่แหละครับ

ตอนนี้ยังปลื้มกับ hpm-77 + ds-205 อยู่ นานทีจะเอา 70 กับ 64 มาัฟังกลัวมันเหงา แหะแหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 18:24  

บอร์ดเงียบก็แสดงว่าเครื่องไม่ค่อยมีปัญหาไงครับ อิอิ
หรืออีกอย่างคือไม่ค่อยมีใครใช้ก็เป็นได้ (สงสัยจะอย่างหลัง)

ขอบคุณที่แชร์เรื่องหูฟังครับ ซื้อมาเท่าไหร่ ที่ไหน ไม่แถลงให้ทราบบ้าง เผื่อมีใครสนใจ

ส่วนตัวผมขับมอเตอร์ไซค์ก็เลยไม่ชอบแบบครอบหัว ทับหู สวมหู อะไรทำนองนี้เพราะใส่หมวกกันน็อคไม่ได้ ถ้าเป็นแบบเอียร์บัดก็ชอบหลุด ก็เลยบังคับที่เป็นอินเอียร์นี่แหละครับ

ตอนนี้ยังปลื้มกับ hpm-77 + ds-205 อยู่ นานทีจะเอา 70 กับ 64 มาัฟังกลัวมันเหงา แหะแหะ

ผมซื้อที่ศุนย์ทองหล่อ ซอย 9 ครับ (ย้ายมาจากอาคารเพชรบุรี ถ.เพชรบุรีตัดใหม่) เป็นศูนย์ของ FIT เลยครับ ตอนนี้ทางศูนย์จัดโปรโมรชั่นอยู่ครบ ลด 10% จากราคาปกติ แล้วถ้าซื้อสินค้าตั้งแต่ 1000 บ. ขึ้นไป แถม M2 Reader Adapter ให้ด้วยครับ และทางพนักงานก็แจ้งว่ามีที่ศูนย์นี้ที่เดียวครับ ที่มีการจัดโปรโมรชั่นนี้ ผมแนะนำครับว่าโทรสอบถามที่ศูนย์เกี่ยวกับสินค้าที่ท่านต้องการซื้อก่อนนะครับ ว่ามีสินค้าหรือเปล่า เบอร์ 02-185-3985 ครับ ส่วนราคาหูฟังรุ่น HPM-85 ที่ผมซื้อมาก็ลด 10% เหลือ 1701 บ. ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 23:17  

ผมซื้อที่ศุนย์ทองหล่อ ซอย 9 ครับ (ย้ายมาจากอาคารเพชรบุรี ถ.เพชรบุรีตัดใหม่) เป็นศูนย์ของ FIT เลยครับ ตอนนี้ทางศูนย์จัดโปรโมรชั่นอยู่ครบ ลด 10% จากราคาปกติ แล้วถ้าซื้อสินค้าตั้งแต่ 1000 บ. ขึ้นไป แถม M2 Reader Adapter ให้ด้วยครับ และทางพนักงานก็แจ้งว่ามีที่ศูนย์นี้ที่เดียวครับ ที่มีการจัดโปรโมรชั่นนี้ ผมแนะนำครับว่าโทรสอบถามที่ศูนย์เกี่ยวกับสินค้าที่ท่านต้องการซื้อก่อนนะครับ ว่ามีสินค้าหรือเปล่า เบอร์ 02-185-3985 ครับ ส่วนราคาหูฟังรุ่น HPM-85 ที่ผมซื้อมาก็ลด 10% เหลือ 1701 บ. ครับผม

บอร์ด C510 เงียบจริงๆเลยครับ ไม่เป็นไรครับ เครื่องอาจจะไม่มีปัญหาอย่างที่คุณ gettymaru เคยแจ้งไว้ในบอร์ดก็เป็นได้ครับ ตอนนี้ผมกำลังเห่อ HPM-85 อยู่ครับ ต่อไปก็ว่าจะซื้อ Bluetooth DS205 ครับ แต่คงต้องรอเงินเดือนเดือนหน้าครับ เพราะราคาค่อนข้างสูง คุณ gettymaru ครับ ผมสงสัยตัว Bluetooth DS205 ครับ ว่ามีปุ่มปรับระดับเสียง (เร่ง - เบา เสียงหูฟัง) หรือเปล่าครับ บางร้านก็ว่ามี บางร้านก็ว่าไม่มี ผมรบกวนคุณ gettymaru ช่วยให้คำตอบผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 02:17  

ยืนยันว่ามีปุ่มปรับเสียงครับ และใช้เป็นปุ่มเปลี่ยนเพลงได้ด้วย สะดวกมาก ที่ชอบมากๆคือไม่มีสายยาวๆมาเกะกะครับ
!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 15:01  

สงสัยของมันดีใช้แล้วไม่ค่อยมีปัญหา หรือไม่ก็ไม่ค่อยมีคนใช้รุ่นนี้กัน บอร์ดก็เลยเงียบๆ 555+
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: !
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 22:27  

!!! ผู้เขียน:
สงสัยของมันดีใช้แล้วไม่ค่อยมีปัญหา หรือไม่ก็ไม่ค่อยมีคนใช้รุ่นนี้กัน บอร์ดก็เลยเงียบๆ 555+

เงียบฉี่เลยแฮะ Confused
3417
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 10:55  

อยากจะซื้อรุ่นนี้ ว่าจะรอไปดูที่งานโมบายเอ็กซ์โป
แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะลดเยอะเปล่า แบบว่าไม่เคยไป

กำลังลังเลมากๆเพราะงบจำกัดแค่9000ไม่เกินหมื่น
แต่อยากได้โซนี่อิริคสันมากๆ
รุ่นนี้ดีจิงเปล่า ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยจ้า
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 14:40  

ข้อมูลการของใช้จริงรุ่นนี้มีค่อนข้างน้อยครับ
อย่างที่เห็นในบอร์ดว่ามีเร็บน้อยมาก ก็ไม่ทราบได้ว่าไม่มีปัญหาหรือไม่มีใครซื้อใช้
(แต่ผมเดาว่าอย่างหลัง) Wink

ถามว่าดีมั้ย ผมก็ขอตอบในฐานะที่ไม่เคยใช้ C501 นะครับ แต่ยึดพื้นฐานความเป็น SE
ผมว่าอารมณ์เดียวกับ สมัน K550i ครับ คือ ทำได้ตามมาตรฐานที่ควรจะทำได้

ต้องถามคุณกลับว่าต้องการฟังก์ชั่นอะไรเป็นพิเศษหรือไม่ เพราะตัวนี้ไม่ได้รุ่นท๊อป Confused
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 14:43  

ส่วนความเห็นจากการใช้เครื่องจริงหาอ่านได้จากหน้าสองครับ
และมีรูปที่ถ่ายจากเจ้านี่ด้วย ซึ่งผมว่ามันแจ่มพอควร Laughing
EAK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งไปถอยมา...
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 23:41  

วันนี้ไปซื้อที่ มาบุญครองมาครับ ราคา 6990 บ. จะเป็นแค่ ร้านเดียวที่จัดโปรโมชั่น ชื่อร้าน D Mobile

ผมสงสัยปัญหานึงครับ

คือ กล้องที่ความละเอียด 3 ล้าน...ทำไม มันถึงซูมไม่ได้ครับ ต้องปรับเป็น VGA ก่อน ถึงจะซูมเลยได้...เลยไม่แน่ใจ ว่าเป็นเพราะอะไร ครับ Sad
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งไปถอยมา...
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:52  

EAK ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อที่ มาบุญครองมาครับ ราคา 6990 บ. จะเป็นแค่ ร้านเดียวที่จัดโปรโมชั่น ชื่อร้าน D Mobile

ผมสงสัยปัญหานึงครับ

คือ กล้องที่ความละเอียด 3 ล้าน...ทำไม มันถึงซูมไม่ได้ครับ ต้องปรับเป็น VGA ก่อน ถึงจะซูมเลยได้...เลยไม่แน่ใจ ว่าเป็นเพราะอะไร ครับ :(

เครื่องเค้าเซ็ตมาอย่างนี้แล้วครับ ไม่ได้ผิดปรกติอะไร
แต่ก็แปลก...บางรุ่นมันทำซูมที่ความละเอียดสูงสุดได้แต่บางรุ่นทำไม่ได้แฮะ
Eak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 15:59  

โหย...อย่างงี้ แย่เลยอ่ะ...

เพราะ หนี จาก Nokia N73 มาใช้ รุ่นนี้...

................

สงสัย...อาจจะ ต้องขายทิ้ง อ่ะ...เพราะ ผม จำเป็นต้องใช้กล้องบ่อย...เนื่องจาก บางสถานกราณ์ ต้องใช้กล้อง.... Confused
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:10  

Eak ผู้เขียน:
โหย...อย่างงี้ แย่เลยอ่ะ...

เพราะ หนี จาก Nokia N73 มาใช้ รุ่นนี้...

................

สงสัย...อาจจะ ต้องขายทิ้ง อ่ะ...เพราะ ผม จำเป็นต้องใช้กล้องบ่อย...เนื่องจาก บางสถานกราณ์ ต้องใช้กล้อง.... :?

เลือกดูที่ตอบโจทย์ของตัวเองได้เป็นดีที่สุดครับ ไม่ว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหน
(K850i ที่ 5 ล้านมันซูมได้แฮะแปลกดี รุ่นหลังๆที่เป็น Xenon อาจจะซูมได้ที่ระดับสูงสุด ยังไงของแบบนี้ก็เทสก่อนที่จะซื้อได้นะครับ)
EAK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson C510 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:04  

ตอนซื้อ ผมก็ลืม เทส ในจุดนี้ครับ

เนื่องจาก เรื่องกล้อง...เป็นเรื่อง Standard ที่สามารถซูมได้ แม้ตั้งไว้ความละเอียดสูงสุดครับ

แต่โดยรวมๆ..

ผมก็โอเค..ในการพกพา...ตอนแรก จะใช้ C901 แต่มันมีแต่สีโอรส และ...เขาบอกว่า...น่าจะไม่นำเข้ามาขาย

จะเอามาแต่ C903 .....แต่ขนาดมันไม่บาง

อีกอย่าง ตอนซื้อ C510 ราคาเขาเซลส์ พอดี เลยเอามาแบบไม่คิดไรมากครับ...
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : ดอกฟ้ากะหมาวัด
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 14:04  

เอารูปดอกฟ้ากับหมาวัดมาให้ชมกันครับ
ถ่ายจากเจ้า C510 ของผมเอง... Rolling Eyes
ผมซื้อมาตอนออกมาใหม่ๆเลย อุอุ รูปที่ถ่ายนี้ก็เป็น Soafware ล่าสุดแล้ว นะ
ส่วน รูปจาก Soafware ตัวเก่า ก็ ดูได้จากหน้า 2 นะ ที่เป็นรูป โงกุนกับลำโพง อ่ะ
นั่นก็เครื่องผมถ่ายเองครับ ไงก็พิจารณาดูนะ ว่าชอบกันหรือป่าว ก่อนตัดสินใจ

Laughing Wink Very Happy
exodear
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson C510 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 22:33  

รบกวนสอบถามเรื่องแบตหน่อยครับ
ผมซื้อมาแล้วรู้สึกว่า แบตหมดไวอะ เป็นกับthemeรึเปล่า โดยเฉพาะ theme ray จะหมดไวกว่าปกติ
อย่างวันนี้ ใช้แค่โทร ไม่ถึง10นาที ดูวันที่นิดหน่อย เล่นเนตประมาณ 5นาที ถ่ายรูป 10รูป ชาร์ตตอนตี 5 มาถึง 5ทุ่ม แบตเหลือ 75% ปกติมั้ยครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 09:59  

exodear ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วรู้สึกว่า แบตหมดไวอะ เป็นกับthemeรึเปล่า โดยเฉพาะ theme ray จะหมดไวกว่าปกติ
อย่างวันนี้ ใช้แค่โทร ไม่ถึง10นาที ดูวันที่นิดหน่อย เล่นเนตประมาณ 5นาที ถ่ายรูป 10รูป ชาร์ตตอนตี 5 มาถึง 5ทุ่ม แบตเหลือ 75% ปกติมั้ยครับ

ถ้าใช้ตามที่คุณว่าแล้วแบตฯ เหลือแค่นั้นก็ถือว่าปรกติคับ

รุ่นนี้ไม่มี sensor ปรับความสว่างจอ หมายความว่า ไม่ว่าคุณจะใช้งานกลางแจ้งหรือในร่มจอก็สว่างเท่าที่ตั้งไว้ (ต่ำสุด 50% สูงสุด 100%) โดยส่วนตัวผมตั้งไว้ที่ 80%

แบตฯ รุ่นใหม่แบบ Li-ion หรือ Li-polymer ชาร์จครั้งแรก 4 ชั่วโมง (ควรปิดเครื่อง) ชาร์จครั้งต่อไปจะเปิดหรือปิดเครื่องก็ไม่ว่ากัน ชาร์จแค่เต็มก็ถอดสายชาร์จฯ ได้เลย..

ปล. รุ่นนี้เสียงดีกว่า W Series บางรุ่นซะอีก! laughing6

สาวก Sony พิษณุโลก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 21:28  

Looker ผู้เขียน:
exodear ผู้เขียน:

ถ้าใช้ตามที่คุณว่าแล้วแบตฯ เหลือแค่นั้นก็ถือว่าปรกติคับ

รุ่นนี้ไม่มี sensor ปรับความสว่างจอ หมายความว่า ไม่ว่าคุณจะใช้งานกลางแจ้งหรือในร่มจอก็สว่างเท่าที่ตั้งไว้ (ต่ำสุด 50% สูงสุด 100%) โดยส่วนตัวผมตั้งไว้ที่ 80%

แบตฯ รุ่นใหม่แบบ Li-ion หรือ Li-polymer ชาร์จครั้งแรก 4 ชั่วโมง (ควรปิดเครื่อง) ชาร์จครั้งต่อไปจะเปิดหรือปิดเครื่องก็ไม่ว่ากัน ชาร์จแค่เต็มก็ถอดสายชาร์จฯ ได้เลย..

ปล. รุ่นนี้เสียงดีกว่า W Series บางรุ่นซะอีก! laughing6

สวัสดีครับพี่ Looker ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าพี่ Looker จะเข้ามาตอบกระทู้ด้วยครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ อยากสอบถามพี่ Looker ครับว่า เวลาที่เราเอาไฟล์เพลงลงไว้ใน M2 แล้ว มีวิธีอื่นๆบ้างหรือเปล่าครับ ให้เครื่องโทรศัพท์ของเราเล่นเพลงแยกตามกลุ่มเพลงที่เราแยกเอาไว้ เช่นกลุ่มของเพลงช้า , เพลงเร็ว , เพลงสากล เวลาเปิดที่เครื่องโทรศัพท์เพลงจะรวมกันหมดเลยครับ บางทีฟังเพลงช้าๆซึ้งๆอยู่ จะหลับอยู่แล้ว เจอเพลงถัดไป แทบจะต้องลุกขึ้นมาเต้นเลยครับ อยากให้เลือกได้ครับ พี่ Looker มีวิธีแก้ไขหรืออื่นๆบ้างหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 22:09  

สาวก Sony พิษณุโลก ผู้เขียน:
^
^
^

สวัสดีครับพี่ Looker ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าพี่ Looker จะเข้ามาตอบกระทู้ด้วยครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ อยากสอบถามพี่ Looker ครับว่า เวลาที่เราเอาไฟล์เพลงลงไว้ใน M2 แล้ว มีวิธีอื่นๆบ้างหรือเปล่าครับ ให้เครื่องโทรศัพท์ของเราเล่นเพลงแยกตามกลุ่มเพลงที่เราแยกเอาไว้ เช่นกลุ่มของเพลงช้า , เพลงเร็ว , เพลงสากล เวลาเปิดที่เครื่องโทรศัพท์เพลงจะรวมกันหมดเลยครับ บางทีฟังเพลงช้าๆซึ้งๆอยู่ จะหลับอยู่แล้ว เจอเพลงถัดไป แทบจะต้องลุกขึ้นมาเต้นเลยครับ อยากให้เลือกได้ครับ พี่ Looker มีวิธีแก้ไขหรืออื่นๆบ้างหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

โดยปรกติเพลงที่ผ่านการคัดแยกประเภทอารมณ์เพลงหรือ SensMe ด้วยโปรแกรม Media manager จะสามารถเล่นกะรุ่นที่มีโหมดเล่นเพลง SensMe ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็น W Series รุ่นกลางถึงรุ่นใหญ่หรือ Series อื่นที่มีศักยภาพสูง

อย่างไรก็ตาม..คุณสามารถสร้าง Playlist โดย add เพลงช้าเข้าไปสำหรับฟังตอนนอนจะได้ไม่ต้องลุกมาเต้นกลางดึก เอ่อว่าแต่..เวลานอนนุ่งกุงเกงป่าวอ่ะ? ถ้าไม่ได้นุ่งขืนลุกมาเต้นกลางดึกบ้านตรงข้ามอาจเข้าใจว่าห้องคุณมีนาฬิกาโบราณแบบตั้งพื้นเพราะเห็นลูกตุ้มแกว่งไปมา laughing6

Flash theme นาฬิกา (.swf) รุ่น Ferrari ขนาดใหญ่เท่าหน้าจอโทรศัพท์ หน้าตาเท่สวยงามทันสมัยสะดุดตาแก่ผู้พบเห็น แถมเดินเที่ยงตรงเป็นเลิศ คุณจึงไม่จำเป็นต้องสวมนาฬิกาข้อมืออีกต่อไป..laughing6
EAK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 16:50  

ธีมสวยมากครับ...

ดาว์นโหลด จากไหน เอ่ย...ขอด้วยคับ อยากได้มากครับ...
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 18:21  

ธีมสวยมากครับ...

ดาว์นโหลด จากไหน เอ่ย...ขอด้วยคับ อยากได้มากครับ...

อีเมล์'ไรบอกมา เด๋วเค้าส่งให้ เค้ามีหลายแบบน๊ะ อุอุ laughing6

wikwik
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 20:33  

ขอด้วยครับ ขอบคุณครับ wi-k@hotmail.com
EAK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 20:57  

ittiwat@stabil.co.th

ขอบคุณมากครับ.................... Laughing
jim_west
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 21:14  

jimbeam_mu@hotmail.com

ขอบคุณครับ Smile
Midobew
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 23:15  

ลำโพงรุ่นนี้ ดังมั้ยอ่ะ กล้องชัด สวยดีจัง แต่ว่า ได้ข่าวว่า เสียงมันมะค่อยดี มะรู้จริงป่าว

แล้ว กล้องอ่ะ ดีมั้ยเนี่ย อยากให้มันดีเหมือนk790i อ่ะ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 09:55  

Midobew ผู้เขียน:
ลำโพงรุ่นนี้ ดังมั้ยอ่ะ กล้องชัด สวยดีจัง แต่ว่า ได้ข่าวว่า เสียงมันมะค่อยดี มะรู้จริงป่าว

แล้ว กล้องอ่ะ ดีมั้ยเนี่ย อยากให้มันดีเหมือนk790i อ่ะ

รุ่นนี้เสียงลำโพงแจ่มมากขอบอก เสียงดังและมีมิติกว่า W Series บางรุ่นซะอีก!

กล้องเจ๋งโฟกัสไวในที่สว่างหรือเมื่อถ่ายกลางแจ้ง แต่ในที่แสงน้อยหรือถ่ายในร่มบางครั้งเราสามารถเลือกให้แฟลชทำงานหรือไม่ก็ได้ ซึ่งโดยปรกติแฟลชจะทำงานแบบ Auto หรือทำงานเฉพาะในที่แสงน้อยเท่านั้น หากกดชัตเตอร์ลงครึ่งทางเพื่อล็อคโฟกัส ถ้า AF light ไม่ทำงานแฟลชก็จะไม่ทำงาน ภาพที่ออกมาจะได้แสงที่เป็นธรรมชาติ แต่ถ้าปล่อยนิ้วแล้วโฟกัสใหม่ AF light จะทำงานนั่นหมายความว่า แฟลชก็จะทำงานด้วย (ดูสองภาพล่างเพื่อเปรียบเทียบ)

กรณีถ่ายกลางคืนหรือในที่แสงน้อยมากๆ AF light จะทำงานร่วมกับแฟลชโดยอัตโนมัติ

ปล. ตอนได้เครื่องมาแรกๆ FW เป็น R1EA034 พี่ up เป็น R1FA035 (ล่าสุด) ถ่ายกลางวันหรือกลางแจ้งรับรองไม่แพ้ใครในระดับ 3.2 MP แต่ถ้าถ่ายกลางคืนงัยก็ยังเป็นรอง Xenon แฟลชอยู่ laughing6

Face detection หนึ่งในฟังก์ชั่น Hi-tech ที่ SE จับใส่มาให้ในรุ่นนี้ด้วย นอกจากสามารถจับใบหน้าคนเป็นๆ แล้วยังจับใบหน้า Model หรือหุ่นจำลองได้ด้วยอ่ะ laughing6

Smile shutter ก็มีนะ laughing6 แค่ยกกล้องขึ้นเล็งไปที่นายหรือนางแบบแล้วกดชัตเตอร์จนสุด กล้องจะทำการโฟกัสใบหน้าแต่ยังไม่ถ่ายจนกว่านายหรือนางแบบจะยิ้ม (ยิ้มไม่ต้องเห็นฟันมันก็ถ่ายแล้วอ่ะ อุอุ) laughing6

ถ่ายเสร็จเอามาใส่ Frame ผ่านโปรแกรม Edit in PhotoDJ ในตัวเครื่องแล้วตั้งเป็น Wallpaper ให้ป้าแค่นี้ป้าก็ชื่นใจแล้วหลานเอ๊ย!! อุอุ laughing6

ปล. ขอขอบคุณแม่นางกวัก (ก่อนถ่ายผมได้ขอขมาท่านเรียบร้อยแล้วน้า) กะ ป้าแป๊วคนสวยที่กรุณามาเป็นแบบให้ ขอให้ร่ำรวยสวยวันสวยคืนน้า อุอุ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 29 Sep 2009 12:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 12:18  

ขอย้ำต่อจาก K.Looker อีกทีเลยครับว่าเสียงลำโพงที่ได้นั้น เยี่ยมจริงๆ
EQ ก็สามารถปรับได้ เหมือน Walkman เลยคับ
ถ้าเทียบเรื่องกล้องกับ K790i ก็คงจะแพ้เรื่อง Flash ละครับ Laughing
ยังไงก็ลอง ดูเจ้า C901 เผื่อไว้ก็ดีนะครับ Wink
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:15  

Batistuta ผู้เขียน:

ขอย้ำต่อจาก K.Looker อีกทีเลยครับว่าเสียงลำโพงที่ได้นั้น เยี่ยมจริงๆ
EQ ก็สามารถปรับได้ เหมือน Walkman เลยคับ
ถ้าเทียบเรื่องกล้องกับ K790i ก็คงจะแพ้เรื่อง Flash ละครับ Laughing
ยังไงก็ลอง ดูเจ้า C901 เผื่อไว้ก็ดีนะครับ Wink

C901 เจ๋งจริง แต่ผมชอบ Design C510 มากกว่า โดยเฉพาะฝาสไลด์ปิดเลนส์กล้องที่ซ่อนกล้องได้อย่างแยบยล เวลาเลื่อนรู้สึกได้ถึงความหนักหน่วงแน่นหนาไม่มีก๊องแก๊ง ถ้าเอาบอดี้ C510 กะ C901 มาสลับกันน่าจะลงตัวกว่านะผมว่า laughing6

Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:13  

การบรรยายของคุณBatisฯ กะ พี่เก้อ ช่วยไรผมได้มากเลยครับ ตอนนี้สามรุ่นในใจ 595 508 และ510 กำลังเป็นที่หมายปองมากเลยครับ 595ดีไซน์สวย 508ก็เปลี่ยนหน้ากากได้ 510ก็กล้อแจ่ม อิอิ

ปล. ตอนนี้ผม หลงแต่โซนี่เท่านั้นแล้วครับ ^^ SE เจริญพร
เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 21:48  

จะมีงาน Mobile Expo 1-4 ตค. โปรโมชั่นน่าจะดีกว่านะครับ..........
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 18:46  

สวัสดีครับพี่ Looker เห็นพี่เขียนไว้ในกระทู้ว่า FW ล่าสุดเป็น R1EA035 แล้ว ไม่ทราบว่าออกมานานแล้วหรือยังครับ ผมจะได้ไปทำที่ศูนย์บางครับ ไม่อยากทำเองครับ ใจไม่ถึงพอครับ ขอขอบคุณพี่ Looker มากครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 23:01  

สวัสดีครับพี่ Looker เห็นพี่เขียนไว้ในกระทู้ว่า FW ล่าสุดเป็น R1EA035 แล้ว ไม่ทราบว่าออกมานานแล้วหรือยังครับ ผมจะได้ไปทำที่ศูนย์บางครับ ไม่อยากทำเองครับ ใจไม่ถึงพอครับ ขอขอบคุณพี่ Looker มากครับ

พี่ไม่ทราบเหมือนกันว่าออกมาเมื่อไหร่เพราะได้เครื่องมาตอนต้นเดือนเช็คได้เป็น R1EA034 ก็ลอง up ดู โปรแกรมฯ แจ้งว่ามี SW ตัวใหม่ พอ up เสร็จก็ได้เป็น R1FA035

Upgrade FW ไม่มีอะไรให้ต้องกังวลอีกต่อไป หาก up ไม่สำเร็จคุณสามารถกลับไปเริ่มต้นใหม่ได้ ถ้าเป็นต่ะก่อนเครื่องเปิดไม่ติดต้องส่งศูนย์ฯ สถานเดียว เด๋วนี้โปรแกรมฯ เขาพัฒนาแล้วคับ คนอื่นทำได้คุณก็ต้องทำได้ ลองดูสู้ๆ คับ headbang

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

ปล. หลังจากดาวน์โหลดโปรแกรม Update service มาติดตั้งที่คอมพ์แล้วทำตามขั้นตอนที่แนะนำ หน้าตาโปรแกรมฯ อาจดูแปลกไปจากที่พี่ Review ไว้นั่นเป็นเพราะคนละเวอร์ชั่นกัน พี่ update ไม่ไหวหรอกเพราะ SE ขยันเปลี่ยนเหลือเกิน แต่โดยรวมแล้ววิธีทำก็คล้ายๆ กัน อ้อ..หลัง up เป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว Total call time จะถูก Reset เป็น 00:00:00 ด้วย (เข้าทางเครื่องย้อมแมวเลย) laughing6

นี่ภาพถ่ายกลางคืนด้วยกล้อง C510a เพิ่งไปถ่ายมาสดๆ ร้อนๆ เลย ยืนถ่ายบนสะพานลอยเข้าห้างฯ เลยได้ภาพจากมุมมองข้างบนลงมา ถ้าลงไปถ่ายข้างล่างก็ต้องแอบถ่ายเด๋ว รปภ. เขาค้อนเอา laughing6

นี่คูปองส่วนลด 15% สำหรับซื้อ Accessories ในงาน TME ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ตั้งแต่พรุ่งนี้ถึงวันที่ 4 ต.ค '52 (ปรกติลดแค่ 10%) เพียง Print ลงกระดาษแล้วตัดเป็นคูปองไปยื่นให้พนักงานขายได้เลยล่ะตัวเอง! อุอุ laughing6
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 00:46  

โอะ เดี๋ยวนี้ ถ้าอัพแล้วไฟดับ เครื่องดับ เน็ทตัด ก็อัพหใม่ได้เรื่อยๆแล้วสิ เย้ๆ งั้นไปลองอัพมั่งดีกว่า เอิ๊กๆ อย่างนี้ ผมชอบ
EAK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:15  

ผม Up จาก มือถือครับ.... Up มาได้ สัก 2 อาทิตย์ แย้ว....
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 18:55  

มากินอาหารอร่อยๆ กันเถอะตัวเอง! laughing6
ภาพถ่ายโหมด Macro ด้วยกล้อง C510a
วันนี้เค้าไปเดินแถวอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยมา (ตามประสาคนว่างจัด) laughing6 มีร้านอาหารไทยอยู่ร้านนึงที่เค้าร่ำลือกันนักหนาว่าอร่อย (ราคาไม่แพงเว่อร์ด้วย) ด้วยความที่หิวจัดพอพนักงานยกอาหารมาเสิร์ฟก็ล้วงโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายเลย ฉากหลังเลยออกมาทุเรศอย่างที่เห็น ก็คนมันหิวอ่ะ! laughing6

ผัดปู๊..ผัดปู (เนื้อปูแท้เป็นก้อนๆ ผัดพริกเหลืองใส่ถั่วฝักยาว) ม่ะใช่ปูอัดนะ laughing6

ไข่เจี๊ยว..ไข่เจียว (ไข่เจียวฟูนุ่มใส่เนื้อปูเป็นก้อนๆ แบบผัดปูข้างบน) อร่อยดี laughing6

แกงป๊า..แกงป่า (แกงป่าลูกชิ้นปลากรายเด้งดึ๋ง..เด้งดึ๋ง) laughing6 ภาพนี้ทำให้ฉลาดขึ้นตรงที่ก่อนถ่ายควรคนน้ำแกงสัก 2-3 ครั้ง เห็นป่าวว่ามันตกตะกอน ภาพเลยออกมาเหมือนจะเบลอๆ แต่จริงๆ ไม่ใช่นะ เพราะหิวจนตาลายเลยลืมคนอ่ะ laughing6

ผัดสะต๊อ..ผัดสะตอ (สะตอผ่าครึ่งผัดพริกเหลืองใส่กุ้งใส่กะปิด้วยล่ะ) ห๊อม..หอม! laughing6

ปล. ใครรู้มั่งว่าจานไหนของโปรดสุดของเค้าอ่ะ? ใครทายถูกจุ๊ฟๆ น้า อุอุ laughing6

กินอิ่มแล้วก็ออกมาเดินย่อยเลยนึกสนุกอยากลอง Photo fix ดูมั่ง
นี่เป็นภาพถ่ายย้อนแสงระยะไกลช่วงราวๆ บ่าย 3 ผมตั้ง Focus เป็น Infinite แล้วก็เป็นไปตามความคาดหมาย ภาพออกมามืดตามฟอร์ม laughing6

นี่ภาพหลัง Photo fix ง่ายแสนง่าย ไม่ต้องพึ่งคอมพ์เลยอ่ะ laughing6

โอะ เดี๋ยวนี้ ถ้าอัพแล้วไฟดับ เครื่องดับ เน็ทตัด ก็อัพหใม่ได้เรื่อยๆแล้วสิ เย้ๆ งั้นไปลองอัพมั่งดีกว่า เอิ๊กๆ อย่างนี้ ผมชอบ

แม่นแร้ว..!! laughing6

ผม Up จาก มือถือครับ.... Up มาได้ สัก 2 อาทิตย์ แย้ว....

Up จากตัวเครื่องโดยตรงก็ได้ แต่ระบบยังบ้าๆ บอๆ เด๋ว up ได้เด๋วไม่ได้ (คาดว่าในอนาคตอันใกล้จะสามารถ up ได้อย่างแพร่หลายเพราะเป็นวิธีทีง่ายและสะดวกที่สุด) ซึ่งขณะดาวน์โหลด SW มาที่เครื่องหากสัญญาณฯ หลุดหรือขัดข้องก็สามารถ resume ใหม่ได้ วิธีนี้จะมีค่า Air time เพราะต้อง on line ผ่าน EDGE และใช้เวลานานพอสมควร (ถ้ามีโปรฯ ก็ไม่เป็นไร) นอกจากนี้แบตฯ จะต้องมีประจุไฟไม่น้อยกว่าครึ่งหนึ่งเครื่องจึงจะอนุญาตให้ up ได้

แม้ up ได้เป็น FW ล่าสุดแต่พบว่าเครื่องยังมีปัญหาจะไม่สมารถ flash FW หรือ up ซ้ำได้ ต้อง flash ผ่านคอมพ์หรือส่งศูนย์ฯ เท่านั้น laughing6
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 22:24  

งั้นขอทายว่าไข่เจียว อิอิ

พี่ครับ ทามไงดี ผมต้องฝึกงาน ไม่มีโอกาสไปMobile Expoเลยอ่า อยากไปเล่นSatiOกะAinoอ่ะT_T
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 23:23  

พี่ครับ ทามไงดี ผมต้องฝึกงาน ไม่มีโอกาสไปMobile Expoเลยอ่า อยากไปเล่นSatiOกะAinoอ่ะT_T

ฝึกงานสำคัญกว่า งานออกร้านโทรศัพท์มือถือเขามีจัดอยู่เรื่อยๆ แหละ ไว้เรียนจบมีงานทำจะไปทุกวัน (หลังเลิกงาน) ก็ไม่มีใครว่า laughing6

พี่ตั้งใจว่าจะไปวันอาทิตย์ วันสุดท้ายมักมี'ไรเด็ด

ปล. ไข่เจียวยังไม่ถูกนะ laughing6
sompochn
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 09:32  

Looker ผู้เขียน:

ฝึกงานสำคัญกว่า งานออกร้านโทรศัพท์มือถือเขามีจัดอยู่เรื่อยๆ แหละ ไว้เรียนจบมีงานทำจะไปทุกวัน (หลังเลิกงาน) ก็ไม่มีใครว่า laughing6

พี่ตั้งใจว่าจะไปวันอาทิตย์ วันสุดท้ายมักมี'ไรเด็ด

ปล. ไข่เจียวยังไม่ถูกนะ laughing6

ถูกต้องครับ...ฝึกงานสำคัญมากถ้าขาดบ่อยอาจโดนประเมินไม่ผ่านได้นะ... Wink
ต้องไปหาที่ฝึกใหม่มันจะเสียเวลามากเลยอ่ะ ไม่ทันเพื่อนอีกต่างหาก

ผมขอทายว่า...ผัดสะตอ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ Laughing
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 12:14  

เจ้าตัวนี้ปาลูกโป่งได้มาครับ เลยจับเจ้า C510 มาถ่ายส่งมาให้ดูกัน Wink

ผมขอทายว่าผัดปูครับ Laughing
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 12:15  

sompochn ผู้เขียน:
^
^
^

ผมขอทายว่า...ผัดสะตอ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ Laughing

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องน่ะค้าบบบบ..!!!!
เก่งมากเรยอ่ะตัวเอง..มาม่ะจุ๊ฟๆ น้า.. laughing6

Batistuta ผู้เขียน:
^
^
^

ผมขอทายว่าผัดปูครับ Laughing

ม่ายถูก.. laughing6

ผัดสะต๊อ..ผัดสะตอ (สะตอผ่าครึ่งผัดพริกเหลืองใส่กุ้งใส่กะปิด้วยล่ะ) ห๊อม..หอม! laughing6

ปล. คุณแม่ผมผัดให้กินบ่อย ใส่กะปิเยอะๆ น้ำงี้ดำปี๋เลย เจ้าไหนที่ว่าเจ๋งยังต้องหลบ "เอ็งกินแบบนี้ไปกินที่ไหนไม่ได้หรอก ต้องกินที่แม่ผัดนี่แหละ" แม่ว่างี้อ่ะ laughing6
Babyorange
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:15  

รบกวน ขอ theme นาฬิกา รุ่น Ferrari ด้วยจิ
sommbe10@hotmail.com :lol:
sanwish
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 14:22  

เมื่อวาน ผมได้ C510 ราคา 5พันบาท ถ้วนครับ

ไปงานที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต

ตรงไป บูธ SE ทันที เจอร้านแรก ผมไปถามหา เจ้า c510 เค้าบอกเหลือ เครื่องเดียว สีเงิน

ราคา 5590 บาท ผมไม่รีรอครับ เอาเลย

เค้าบอกว่า เอาเลย ลดเหลือ 5000 ถ้วน

อยากลองเครื่อง แต่แบตหมด จึงให้ชาร์ทแบตไว้ซักครู่ ผมก็ไปเดินดูรอบๆบูธ

พบว่า มันเป็นร้านค้ามารวมตัวกันนี่หว่า ตอนแรกนึกว่าโซนี่มาเอง

เลยถามราคา C510 ทุกร้าน บางร้านหมด บางร้านมี สีดำ ราคา 9300 บางร้าน 6900

บางร้าน 7900 แต่ของแถมก็ตกต่างกัน ส่วนใหญ่จะไม่พ้นกระเป๋า โซนี่กับ ชุดทำเล็บ

ซึ่งร้านที่ผมซื้อ ก็ได้ของแถมครับ คือกระเป๋าโปโลกับชุดตัดเล็บ

พอซื้อเสร็จ ก็เริ่มคิดมากล่ะ ทำไมมันถูกจังหว่า

รีบกลับบ้าน เช็คเครื่อง หาข้อมูล ดูๆแล้ว เครื่องก็ยังใหม่ครับ เลข อีมี่ตรง

ทุกอย่างใหม่จริงๆ แต่เรื่องประกันนี่ ยังไม่ได้เช็ค

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า เช็คยังไงดี

**แล้วทำไม เวลาถ่ายภาพในที่แสงน้อยแล้ว ใช้แฟลต ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยล่ะครับ

แสงแฟลตออก แต่ภาพออกมาเหมือนไม่มีแฟลตเลย

เป็นปกติรึป่าวครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 14:31  

Babyorange ผู้เขียน:
รบกวน ขอ theme นาฬิกา รุ่น Ferrari ด้วยจิ
sommbe10@hotmail.com Laughing

ได้จิ ส่งให้แล้วน้า จุ๊ฟๆ น้า..อุอุ laughing6

Flash theme นาฬิกา (.swf) รุ่น Ferrari ขนาดใหญ่เท่าหน้าจอโทรศัพท์ หน้าตาเท่สวยงามทันสมัยสะดุดตาแก่ผู้พบเห็น แถมเดินเที่ยงตรงเป็นเลิศ คุณจึงไม่จำเป็นต้องสวมนาฬิกาข้อมืออีกต่อไป..laughing6

sanwish ผู้เขียน:
เมื่อวาน ผมได้ C510 ราคา 5พันบาท ถ้วนครับ

ไปงานที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต

ตรงไป บูธ SE ทันที เจอร้านแรก ผมไปถามหา เจ้า c510 เค้าบอกเหลือ เครื่องเดียว สีเงิน

ราคา 5590 บาท ผมไม่รีรอครับ เอาเลย

เค้าบอกว่า เอาเลย ลดเหลือ 5000 ถ้วน

อยากลองเครื่อง แต่แบตหมด จึงให้ชาร์ทแบตไว้ซักครู่ ผมก็ไปเดินดูรอบๆบูธ

พบว่า มันเป็นร้านค้ามารวมตัวกันนี่หว่า ตอนแรกนึกว่าโซนี่มาเอง

เลยถามราคา C510 ทุกร้าน บางร้านหมด บางร้านมี สีดำ ราคา 9300 บางร้าน 6900

บางร้าน 7900 แต่ของแถมก็ตกต่างกัน ส่วนใหญ่จะไม่พ้นกระเป๋า โซนี่กับ ชุดทำเล็บ

ซึ่งร้านที่ผมซื้อ ก็ได้ของแถมครับ คือกระเป๋าโปโลกับชุดตัดเล็บ

พอซื้อเสร็จ ก็เริ่มคิดมากล่ะ ทำไมมันถูกจังหว่า

รีบกลับบ้าน เช็คเครื่อง หาข้อมูล ดูๆแล้ว เครื่องก็ยังใหม่ครับ เลข อีมี่ตรง

ทุกอย่างใหม่จริงๆ แต่เรื่องประกันนี่ ยังไม่ได้เช็ค

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า เช็คยังไงดี

**แล้วทำไม เวลาถ่ายภาพในที่แสงน้อยแล้ว ใช้แฟลต ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยล่ะครับ

แสงแฟลตออก แต่ภาพออกมาเหมือนไม่มีแฟลตเลย

เป็นปกติรึป่าวครับ

ประสิทธิภาพของแฟลชรุ่นนี้ไม่น่าเกิน 1 เมตร ถ้า Xenon แฟลชก็ไม่เกิน 1.5 เมตร ถ้าเกินจากนี้คุณภาพก็ลดลงไปเรื่อยๆ ยิ่งเปิดไฟถ่ายวีดีโอยิ่งไม่ต้องพูดถึง ไฟฉายตรากบยังแรงกว่าอีก laughing6 แต่ถ้าถ่ายกลางแจ้งหรือถ่ายในที่แสงดีๆ รับรองไม่แพ้รุ่นที่ความละเอียด 3.2 MP เท่ากัน

ปล. รุ่นนี้เป็น Auto flash กรณีถ่ายในที่แสงน้อยบางครั้งแฟลชอาจทำงานหรือไม่ก็ได้ ซึ่งหากคุณกดชัตเตอร์ลงครึ่งทางเพื่อล็อคโฟกัสแล้ว AF light ไม่ทำงานแฟลชก็จะไม่ทำงาน ภาพที่ออกมาจะมีแสงที่เป็นธรรมชาติ แต่ถ้าคุณปล่อยนิ้วแล้วโฟกัสใหม่ AF light จะทำงาน นั่นหมายความว่า แฟลชก็จะทำงานด้วย ภาพที่ออกมาหน้า Subject สว่างแต่ฉากหลังมืดมน laughing6 ผมขออนุญาตก๊อปภาพที่โพสไว้ในหน้าที่แล้วมาแปะให้ดูอีกครั้งเพื่อเปรียบเทียบถึงความแตกต่าง laughing6

*กรณีถ่ายกลางคืนหรือในที่แสงน้อยมากๆ AF light จะทำงานร่วมกับแฟลชโดยอัตโนมัติ

คุณซื้อเครื่องที่งานฯ งัยก็ต้องมีประกันฯ เก็บใบเสร็จฯ ไว้ให้ดี คุณจำเป็นต้องนำติดตัวไปเมื่อนำเครื่องเข้าศูนย์ฯ (เฉพาะครั้งแรก) laughing6
sanwish
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 22:03  

AF light คืออะไรเหรอครับ

ตอนนี้ถ่ายแฟลตออกแล้วครับ แต่ไม่รู้กดอะไร

ปรับออโต้หมด เหมือนเดิม แฟลตก็ออก

ผมล่ะงงจริงๆ

อีกเรื่องครับ

firmware ผมอัพเดทเ้อง เป็นตัวล่าสุด (ลงท้ายด้วย 35 ) อยากรู้ว่า แต่ละเวอร์ชั่น มีอะไรปรับเพิ่มเข้ามาครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 23:02  

ตอนนี้ถ่ายแฟลตออกแล้วครับ แต่ไม่รู้กดอะไร

ปรับออโต้หมด เหมือนเดิม แฟลตก็ออก

firmware ผมอัพเดทเ้อง เป็นตัวล่าสุด (ลงท้ายด้วย 35 ) อยากรู้ว่า แต่ละเวอร์ชั่น มีอะไรปรับเพิ่มเข้ามาครับ

AF light คือ แสงไฟที่ส่องนำร่องไปที่ Subject ก่อนถ่าย ซึ่งจะทำงานแบบ Auto เฉพาะในที่แสงน้อยเพื่อให้กล้องสามารถจับโฟกัสได้ง่าย หาก AF light ทำงาน Flash ก็จะทำงานด้วย

ปรกติรุ่นที่มีระบบ Auto focus (AF) รวมทั้งรุ่นนี้ปุ่มชัตเตอร์จะเป็นแบบสองจังหวะ จังหวะแรกคือกดลงไปครึ่งหนึ่งค้างไว้เพื่อล็อคโฟกัสแล้วกดต่อเนื่องลงไปจนสุด (จังหวะที่สอง) เพื่อบันทึกภาพ

AF light จะทำงานเมื่อกดปุ่มชัตเตอร์จังหวะแรกเฉพาะในที่แสงน้อย laughing6

ปล. การ upgrade FW จะช่วยแก้อาการผิดปรกติอันเกิดจาก FW เดิม เช่น อาการแฮ้งค์ เครื่องทำงานช้า ฯ บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย ยกตัวอย่างเช่น C905 หลัง upgrade FW แล้วได้ Smile shutter ติดมาด้วย เรื่องนี้คนที่ซื้อเครื่องล็อตแรกๆ ทราบดี อุอุ laughing6
2pingpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 23:57  

มีใครใช้เบื่อแล้วอยากขายบ้างไหมครับ
babyorange
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 08:02  

ได้รับ THEME แล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
.......................................................

ไปซื้อ C510 ที่ ศูนย์ประชุมสิริกิติ์ มาเหมือนกัน แต่ได้ในราคา 4600 บาท

แต่ก้อ งง เหมือนกัน ว่าทำไมถูกจัง

พอกลับบ้านเลยเพิ่งรู้ว่าเค้าไม่ได้ให้ MEM-SONY มา

ใครที่ใช้รุ่นนี้แล้ว บอกหน่อยว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า

Laughing
babyorange
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 08:05  

อยากถามอีกเรื่อง

ซื้อเครื่องมาใหม่ ต้องชาร์จแบตกี่ชั่วโมงค่ะ Shocked
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 09:48  

2pingpong ผู้เขียน:
มีใครใช้เบื่อแล้วอยากขายบ้างไหมครับ

ลองเมล์มาจีบดูจิ looker2001@hotmail.com laughing6

babyorange ผู้เขียน:
ได้รับ THEME แล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
.......................................................

ไปซื้อ C510 ที่ ศูนย์ประชุมสิริกิติ์ มาเหมือนกัน แต่ได้ในราคา 4600 บาท

แต่ก้อ งง เหมือนกัน ว่าทำไมถูกจัง

พอกลับบ้านเลยเพิ่งรู้ว่าเค้าไม่ได้ให้ MEM-SONY มา

ใครที่ใช้รุ่นนี้แล้ว บอกหน่อยว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า

Laughing

รุ่นนี้แถม M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1GB (ใส่มาในตัวเครื่องเลย) แต่จะเป็น Sony หรือ SanDisk ผมไม่เกี่ยง ขอให้เป็นของแท้แล้วกัน! laughing6

FW ล่าสุด R1FA035 ยังไม่พบปัญหาใดๆ ปรกติกล้องรุ่นนี้เป็น Auto flash ซึ่งจะทำงานอัตโนมัติเมื่อถ่ายในที่แสงน้อย แต่คุณสามารถเลือกให้แฟลชทำงานหรือไม่ก็ได้โดยกดชัตเตอร์ลงครึ่งทางเพื่อล็อคโฟกัส หาก AF light ทำงานก็แปลว่าแฟลชทำงานด้วย แต่ถ้าคุณปล่อยนิ้วแล้วโฟกัสใหม่กล้องจะปรับ EV (ค่าคววาสว่าง) ให้อัตโนมัติ AF light จะไม่ทำงาน แฟลชก็จะไม่ทำงานด้วย ภาพที่ถ่ายออกมาจะมีแสงที่เป็นธรรมชาติ laughing6

babyorange ผู้เขียน:
อยากถามอีกเรื่อง

ซื้อเครื่องมาใหม่ ต้องชาร์จแบตกี่ชั่วโมงค่ะ Shocked

แบตฯ รุ่นใหม่อย่าง Li-ion หรือ Li-polymer ชาร์จครั้งแรกแค่ 4 ชั่วโมง (ควรปิดโทรศัพท์ขณะชาร์จฯ) ครั้งต่อไปจะเปิดหรือปิดโทรศัพท์ก็ได้ ระยะเวลาชาร์จฯ ก็แล้วแต่ว่าประจุไฟในแบตฯ เดิมเหลืออยู่เท่าไหร่ ชาร์จฯ แค่เต็มก็ถอดสายชาร์จฯ ได้เลย.. laughing6

คุณอาจชาร์จฯ ทิ้งไว้ตอนกลางคืนรุ่งเช้าค่อยถอดสายชาร์จฯ ออกก็ได้ laughing6
babyorange
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 07:50  

ขอบคุณค่ะ ได้ความรู้มากเลย
Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 16:23  

สวัสดีครับพี่ Looker ครับ ผมขอสอบถามเกี่ยวกับหูฟังแบบมีสาย HPM-88 ที่มีระบบ Noise Cancelling ครับ ว่ามีรีโมทคอนโทรลเหมือนกับ HPM-82 หรือเปล่าครับ $$ แล้วถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง HPM-88 กับตัวที่เป็น Bluetooth HBH-DS980 ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ__ คือตอนนี้ผมมี HBH-DS980 อยู่ครับ เอาไว้ฟังเพลงตอนนั่งรถทัวร์กลับบ้านต่างจังหวัดครับ คือที่เลือกซื้อตัวนี้เพราะในแคตตาลอก เขียนไว้ว่าฟังเพลงต่อเนื่องสูงสุด 6 ชั่วโมง ก็จะพอดีกับรถทัวร์วิ่งถึงจุดหมายปลายทางพอดี แล้วอีกอย่างเป็น Bluetooth ไม่ต้องเสียบกับฟาสพ็อตบ่อยๆกลัวในอนาคตมันจะหลวมครับ แต่พอฟังจริงๆได้แค่ 5 ชั่วโมงเองครับ เลยอยากทราบข้อมูลของ HPM-88 ไว้บ้างครับ เผื่อจะเป็นอีกทางเลือกครับ หรือพี่ Looker มีข้อแนะนำอะไรก็แนะนำได้เลยนะครับ ขอขอบคุณพี่ Looker มากๆครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 23:20  

สวัสดีครับพี่ Looker ครับ ผมขอสอบถามเกี่ยวกับหูฟังแบบมีสาย HPM-88 ที่มีระบบ Noise Cancelling ครับ ว่ามีรีโมทคอนโทรลเหมือนกับ HPM-82 หรือเปล่าครับ $$ แล้วถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง HPM-88 กับตัวที่เป็น Bluetooth HBH-DS980 ตัวไหนเสียงดีที่สุดครับ__ คือตอนนี้ผมมี HBH-DS980 อยู่ครับ เอาไว้ฟังเพลงตอนนั่งรถทัวร์กลับบ้านต่างจังหวัดครับ คือที่เลือกซื้อตัวนี้เพราะในแคตตาลอก เขียนไว้ว่าฟังเพลงต่อเนื่องสูงสุด 6 ชั่วโมง ก็จะพอดีกับรถทัวร์วิ่งถึงจุดหมายปลายทางพอดี แล้วอีกอย่างเป็น Bluetooth ไม่ต้องเสียบกับฟาสพ็อตบ่อยๆกลัวในอนาคตมันจะหลวมครับ แต่พอฟังจริงๆได้แค่ 5 ชั่วโมงเองครับ เลยอยากทราบข้อมูลของ HPM-88 ไว้บ้างครับ เผื่อจะเป็นอีกทางเลือกครับ หรือพี่ Looker มีข้อแนะนำอะไรก็แนะนำได้เลยนะครับ ขอขอบคุณพี่ Looker มากๆครับ

พี่แนะนำให้คุณเข้าไปที่นี่ http://www.semobileshop.com/ หากสงสัยหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมสามารถโทรสอบถามเจ้าหน้าที่ที่ดูแลรับผิดชอบเรื่องนี้โดยตรงได้เลยคับ laughing6

พวกหูฟัง BT (A2DP) ชาร์จแบตฯ เต็มที่ราวๆ 2 ชั่วโมง ฟังเพลงได้ 5 ชั่วโมงก็เก่งแล้วคับ แต่คุณอย่าลืมว่าถ้าเพิ่งซื้อแบตฯ ก็ยังใหม่มันก็ได้ตามนั้น หากอยู่ข้างนอกแบตฯ หมดขึ้นมาก็ทำ'ไรไม่ได้นอกจากคล้องคอไว้เท่ๆ

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบหูฟังฯ แบบมีสายต่อจากโทรศัพท์มากกว่า สายอาจเกะกะบ้างแต่ก็ไม่ต้องคอยชาร์จแบตฯ คุณภาพเสียงก็ไม่ได้ด้อยกว่ากันหากเทียบรุ่นที่สมน้ำสมเนื้อกัน แถมราคาถูกกว่าด้วย laughing6

ปล. พวก Standby time, Talk time หรือฟังเพลงต่อเนื่องที่ระบุใน Website/Catalogue/Brochure คุณอย่าไปเชื่อถือมาก โม้ทั้งนั้นแหละ ยี่ห้ออื่นก็ด้วยเหมือนกันหมดคับ!
cutez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 19:58  

มีใครขายบ้างไม๊ค่ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 14:42  

AF light คือ แสงที่ส่องออกมาตอนที่เรากำลังโฟกัสภาพครับ พอโฟกัสได้แล้วไฟนี้ก็จะดับ พอเรากดชัตเตอร์เพื่อถ่ายรูป แฟลชก็จะทำงานอีกที
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:12  

..................สุขสันต์วันลอยกระทง จุ๊ฟๆ น้าทู๊กโคลลล..!! laughing6
......................................
ฟ้าค่ะฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 00:25  

ขายc510 โทรมาคุยรายละเอียดกันได้ 087 703 7733 ฟ้าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 18:20  

ไม่ได้เข้ามาอ่านนานมาก แปลกใจจังครับ ทำไมเงียบมากๆเลยครับ หรือว่าหนีไปใช้รุ่นอื่นกันหมดหรือเปล่าครับ
Middleman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 12:39  

ได้เข้าไปสอบถามที่ศูนย์ มา เห็นบอกว่า

คนไม่นิยมรุ่นนี้ เนื่องจาก Trend กลายเป็น แบบ ฝาพับและ สไลด์ น่ะครับ

คนเลยไม่ค่อยเล่นกัน

แล้วของที่ศูนย์ ปิ่นเกล้า รุ่นนี้ก้อไม่มีแล้วด้วยครับ

อยากให้เอามาลด โละ Stock ที่ Lotus เหมือน W980 จัง

จะได้สอยสักเครื่อง
gusxxx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 22:31  

อยากรู้ราคาMBKตอนนี้จังเลย จะได้ไปซื้อๆๆๆ
toii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 16:07  

นั่นนะซิ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ หาได้ที่ไหนอ่ะค่ะ
อยากได้จังเลย แต่ตามหาไม่เจออ่ะ
adsa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 16:36  

รบกวนท่านlookerขอthemeนาฬิกาferraryด้วยครับ ขอบคุณครับ
adsa0015@hotmail.com Smile
meeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 22:31  

ราคาศูนย์อยู่ที่ 8,9xx

เฮ้อ....ถ้าลงมาซัก 7000-6000 คงจะดีไม่น้อย
toii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 17:27  

meeee ผู้เขียน:
ราคาศูนย์อยู่ที่ 8,9xx

เฮ้อ....ถ้าลงมาซัก 7000-6000 คงจะดีไม่น้อย

ขอบคุณค๊า Very Happy
toii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 18:04  

ถามอีกข้อนะค่ะ
อ่านในกระทู้เห็นบอกว่ามี C510a
สรุป C510 กับ C510a เป็นรุ่นเดียวกันใช่ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 20:46  

toii ผู้เขียน:
ถามอีกข้อนะค่ะ
อ่านในกระทู้เห็นบอกว่ามี C510a
สรุป C510 กับ C510a เป็นรุ่นเดียวกันใช่ไหมค่ะ

รุ่นเดียวกันครับ Cool
meeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 09:54  

เห็นเขาว่า

C510 มีคลื่น 3G ที่ 2100
C510a มีคลื่น 3G ที่ 850/2100

ที่ขายในไทยน่าจะเป็น C510a นะ

(ข้อมูลไม่ยืนยันรอผู้รู้อีกที) Twisted Evil
I want C510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 22:15  

I want C510 red 081-1049586 BOY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 11:39  

สวัสดีทุกๆท่านครับ ไม่ได้เข้ามานานๆๆๆๆ มากแล้ว บอร์ดเราเงียบจังเลยนะครับ ท่านใดที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ก็เข้ามาแชร์ข้อมูลกันบ้างนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 00:21  

อยากได้สีขาวแดง แต่ไม่มีขายแล้วทำไงดี ถ้าซื้อสีเงินมาแล้วเอาเข้าศูนย์เค้าจะมีหน้ากาสีขาวแดงมั๊ยอะ
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 15:48  

อยากได้มาก
แต่ไม่รู่ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะ

ใครรู้บ้างคะ? Crying or Very sad

ปล. เชียงใหม่ยังมีป่ะคะ
blackz999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 20:56  

อึดมากๆครับ ซื้อสีแดงมา กล้องก็ดีครับ เสียงดี ใช้ได้ๆ^^
แต่ทำไมเครื่องผมมันอืดอะ T^T
blackz999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 20:58  

meeee ผู้เขียน:
เห็นเขาว่า

C510 มีคลื่น 3G ที่ 2100
C510a มีคลื่น 3G ที่ 850/2100

ที่ขายในไทยน่าจะเป็น C510a นะ

(ข้อมูลไม่ยืนยันรอผู้รู้อีกที) Twisted Evil

ของเราc510a ครับ (ดูจากชื่อบลูทูธที่โรงงานตั้งมาให้ครับ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 10:44  

ดีจังครับ ที่มีคนใช้รุ่นนี้เพิ่มขึ้นครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 14:57  

blackz999 ผู้เขียน:
อึดมากๆครับ ซื้อสีแดงมา กล้องก็ดีครับ เสียงดี ใช้ได้ๆ^^
แต่ทำไมเครื่องผมมันอืดอะ T^T

น่าจะลองอัพเฟิร์มแวร์ดูซักจึ๊กนะครับ Wink
gusxxx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 08:44  

พอจะซื้อก็กลายเป็นว่าไม่มีขายซะแล้ว แงๆๆๆๆๆๆ
jdaijade
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 16:33  

ทำไม c510 เปิดฝาแบตเตอรี่ ยากมากๆ

เปิดไม่ออกเลย จะอัพเฟมแวร์ ซักหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 11:14  

ตกลงรุ่นนี้ยังมีเครื่องขายหรือเปล่าครับ แล้วตอนนี้ราคาเหลืออยู่เท่าไหร่ ท่านใดทราบช่วยแจ้งด้วยครับ เห็นรุ่นพี่ที่ทำงานซื้อซิมการ์ดของ I-Mobile มาใช้โทรคุยกับแฟน แล้วเห็นหน้ากันด้วย เลยอยากจะซื้อไปให้แฟนใช้บ้างครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 15:55  

jdaijade ผู้เขียน:
ทำไม c510 เปิดฝาแบตเตอรี่ ยากมากๆ

เปิดไม่ออกเลย จะอัพเฟมแวร์ ซักหน่อย

มันเปิดยากขนาดนั้นเลยเหรอครับ Confused
อยากได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 17:13  

ขอc510มือสอง สภาพไหนก็ได้
ch_terror@hotmail.com
งาน TME
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 17:52  

งาน TME มีเอารุ่นนี้มาจำหน่ายในราคาพิเศษไหมครับ สนใจหากได้สี่พันกว่าเหมือนงานหนก่อนที่มีคนซื้อได้ ก็อาจจะถอยสักเครื่องครับ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 04:44  

งาน TME ผู้เขียน:
งาน TME มีเอารุ่นนี้มาจำหน่ายในราคาพิเศษไหมครับ สนใจหากได้สี่พันกว่าเหมือนงานหนก่อนที่มีคนซื้อได้ ก็อาจจะถอยสักเครื่องครับ

ยังครับ ตอนนี้ในงานยังขาย6990อยู่เลยครับ รุ่นนี้ หายากจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 15:34  

สวัสดีทุกๆท่านครับ มีปัญหามาถามทุกท่านครับ ผมใช้โทรศัพท์อัดเสียงไว้ตอนเข้าประชุมครับ แล้วอยากจะฟังซ้ำเพื่อเช็คความเรียบร้อยของเอกสารในการประชุมอีกครั้งหนึง ตอนนี้ผมดึงไฟล์ที่อัดไว้ออกมาที่คอมฯแล้วครับ แต่นามสกุลมันแปลกครับ เป็น .amr ผมไม่แน่ใจว่าท่านอื่นที่เคยอัดเสียง แล้วได้ไฟล์นามสกุลเดียวกับผมหรือเปล่า ผมลองเปิดไฟล์นี้ผ่านโปรแกรม Winamp ก็ไม่ได้ด้วยครับ Windows Media ก็ไม่ได้ครับ แต่เปิดฟังผ่านโทรศัพท์ได้ปกติ แต่จะหยุดไม่ได้ ถ้าหยุดก็ต้องเริ่มใหม่เลย ผมเลยแกะคำและจดไม่ทันครับ ท่านใดพอมีประสบการณ์ตรงนี้ช่วยบอกด้วยคับว่าต้องแปลงไฟล์ที่ไหน อะไร อย่างไรหรือเปล่าคับ ขอบคุณมากๆครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 16:31  

สาวก Sony พิษณุโลก ผู้เขียน:
สวัสดีทุกๆท่านครับ มีปัญหามาถามทุกท่านครับ ผมใช้โทรศัพท์อัดเสียงไว้ตอนเข้าประชุมครับ แล้วอยากจะฟังซ้ำเพื่อเช็คความเรียบร้อยของเอกสารในการประชุมอีกครั้งหนึง ตอนนี้ผมดึงไฟล์ที่อัดไว้ออกมาที่คอมฯแล้วครับ แต่นามสกุลมันแปลกครับ เป็น .amr ผมไม่แน่ใจว่าท่านอื่นที่เคยอัดเสียง แล้วได้ไฟล์นามสกุลเดียวกับผมหรือเปล่า ผมลองเปิดไฟล์นี้ผ่านโปรแกรม Winamp ก็ไม่ได้ด้วยครับ Windows Media ก็ไม่ได้ครับ แต่เปิดฟังผ่านโทรศัพท์ได้ปกติ แต่จะหยุดไม่ได้ ถ้าหยุดก็ต้องเริ่มใหม่เลย ผมเลยแกะคำและจดไม่ทันครับ ท่านใดพอมีประสบการณ์ตรงนี้ช่วยบอกด้วยคับว่าต้องแปลงไฟล์ที่ไหน อะไร อย่างไรหรือเปล่าคับ ขอบคุณมากๆครับ

สามารถหาโปรแกรมแปลงไฟล์จากกูเกิ้ลได้ไม่ยากครับ อาจจะพิมพ์ว่า amr converter อะไรทำนองนี้ครับ ผมเคยแปลงเป็น mp3 ตอนนั้นอัดเสียงลูกตอนหัดพูด แต่หลังจากเปลี่ยนคอมฯก็ไม่ได้มีโปรแกรมตัวนี้ติดเครื่องอีกเลย แต่ยืนยันว่าหาไม่ยากครับ ลองดู
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 02 May 2010 20:26  

ตัวนี้ แจ๊ค 2.5 หรอคับ

แล้วยังมีขายอยู่ไหมอ่าคับตอนนี้

ถ้ามีราคาประมานเท่าไหร่หรอ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 13:33  

paehirockza ผู้เขียน:

แล้วยังมีขายอยู่ไหมอ่าคับตอนนี้

ถ้ามีราคาประมานเท่าไหร่หรอ

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 5,690 ที่ shop J-Mart และ shop I-Mobile ครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 15:49  

paehirockza ผู้เขียน:

ไม่ใช่ครับ
thopus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 18:08  

ซื้อมาแล้วเมื่อวาน ที่ภูเก็ต ราคาประมาณ 5600 กว่าบาท ที่เจ มาร์ท

สวยดี แต่รู้สึกกล้องเวลาถ่ายจะช้าไปหน่อย ถ้าเทียบกับตัวเก่า w580i

รบกวนขอธีมสวยด้วยค่า

ส่งมาที่ bringitback_12@hotmail.com
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 11:11  

thopus ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเมื่อวาน ที่ภูเก็ต ราคาประมาณ 5600 กว่าบาท ที่เจ มาร์ท

สวยดี แต่รู้สึกกล้องเวลาถ่ายจะช้าไปหน่อย ถ้าเทียบกับตัวเก่า w580i

รบกวนขอธีมสวยด้วยค่า

ส่งมาที่ bringitback_12@hotmail.com

ธีมเยอะแยะ

www.mobile9.com

www.zedge.net
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 14:15  

http://www.unwiredview.com/2009/02/12/sony-ericsson-c510-cyber-shot-will-be-a-facebook-phone-too-se-facebook-cooperation-announcement-coming-on-sunday/

ศูนย์ไทย มีโปรแกรมให้อัพเดท facebook แบบนี้ไหมนะ อยากได้ๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: