Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 613 / เข้าชม: 1157503
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 21:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/sonyericsson/w508/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w508.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 03 Jun 2009 21:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sparo69
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 21:46  

สวยดีจัง ดูคร่าวๆคล้าย w980 เรยนะ แถมมีหลายสีสันด้วย

จะเท่าไหร่นะเนี่ย แล้วจะมีเปิดตัวใน TME 09 ปลายเดือยมั้ยคับ??
Pinyoness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 22:31  

โดนครับโดน ซื้อแน่ๆ แต่จะวางขายเมื่อไร อยากได้แล้วอ่ะ
Nickyud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวย
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 22:45  

ปุ่มคล้ายๆ กะ w 980i นะชอบเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:29  

เล็กดีอ่ะ กะทัดรัด น่าใช้ เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วย

หน้ากากแบบว่า หรูก็ได้ ฮิฟก็ดี อาร์ตก็แหล่ม

คิดถึง ตอนสมัย w550i จัง

กะปุ๊กลุ๊ก อิอิ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:40  

หน้ากากทุกสี

เครื่องสีขาว

เครื่องสีดำ
jewwyuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:43  

สวยอ่า

ราคาคงไม่โหด น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:53  

ตัวเป็นๆ ยิ่งงาม

ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:54  

น่ารัก ดี

เท่สุดๆ

-*-

555+

เปลี่ยนหน้ากากได้ใช่มะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:59  

ToEi'z ผู้เขียน:
น่ารัก ดี

เท่สุดๆ

-*-

555+

เปลี่ยนหน้ากากได้ใช่มะเนี่ย

น้ากากเปลี่ยนได้เฉพาะด้านหน้า ด้านหลังเป็นสีเดียวกับตัวเครื่อง (เครื่องมีสีขาว-สีดำ)
naraku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 01:39  

ก็ยังยืนยันในอารยธรรมของตัวเอง ด้วย Fastport เน่าๆต่อไป

เปลี่ยนเถอะ แล้วคนจะหันมามองอีกเยอะ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 04:47  

รุ่นนี้ต้องได้ตังค์ของผมแน่นอนเลย...โดนครับ..โดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 10:05  

คาดว่าน่าจะเป็นรุ่น ฮิตได้นะ
Design ถูกใจวัยรุ่นมากมาย ธรรมดาไม่ชอบแบบพับๆ
+กับราคาที่ไม่น่าแพง เพราะดูจากหูฟังที่แถมกับ Mem1g ที่แถม
ราคาคงไม่โหดเกินไปนะ

เจอรุ่นนี้ แล้ว อยากได้ขึ้นมาซะงั้น (ลืมพวกจอสัมผัสไปชั่ววูบ อิอิ)

เราว่ามันสวยกว่า w980 อีกนะ เล็กๆ+บางๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 12:02  

Anonymous ผู้เขียน:
คาดว่าน่าจะเป็นรุ่น ฮิตได้นะ
Design ถูกใจวัยรุ่นมากมาย ธรรมดาไม่ชอบแบบพับๆ
+กับราคาที่ไม่น่าแพง เพราะดูจากหูฟังที่แถมกับ Mem1g ที่แถม
ราคาคงไม่โหดเกินไปนะ

เจอรุ่นนี้ แล้ว อยากได้ขึ้นมาซะงั้น (ลืมพวกจอสัมผัสไปชั่ววูบ อิอิ)

เราว่ามันสวยกว่า w980 อีกนะ เล็กๆ+บางๆ

กว้างตั้ง50mm
No One
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 19:34  

ไม่ชอบอย่างเดียวของโซนี่คือ

ช่องเสียบหูฟัง

จบข่าว
aiolos
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 22:15  

พูดได้คำเดียวจริง ๆ สวยครับ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 01:04  

สวยวุ้ยๆ

ชอบๆอ่า
Oh-User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 10:20  

ชอบ Fastport มาก ก็ไม่ต้องเอาออกก็ได้ แค่เพิ่ม miniUSB กะช่อง หูฟัง3.5 mm มาดิ รับรอง Fastport ฝุ่นจับ ไม่มีร่องรอยการสัมผัสแน่ เสียดายความงาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 11:27  

Oh-User ผู้เขียน:
ชอบ Fastport มาก ก็ไม่ต้องเอาออกก็ได้ แค่เพิ่ม miniUSB กะช่อง หูฟัง3.5 mm มาดิ รับรอง Fastport ฝุ่นจับ ไม่มีร่องรอยการสัมผัสแน่ เสียดายความงาม

ถ้าคุณมีminiUSB คุณจะเอาFastportมาทำไมอีกหละคับ มันจะมีรูมากจนเกินงามนะ

แล้วที่คุณชอบ Fastport มากเนี้ย ชอบมันตรงไหนเหรอ หรือตรงที่ใช้ไปนานๆแล้วชาร์ตเข้าบ้างไม่เข้าบ้างเหรอ

วันดีคืนดีก็ต้องเอาไม้จิ้มฟันมาเสียบ เพื่อรักษาอาการไขข้อเสื่อม อนาถแท้
ball666
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 21:56  

สวย ชอบ อยากได้
แต่แอบหวังว่า คงไม่แพง นะครับ
เด็กอยา่ง ผม สู้ไม่ไหว Laughing
Tempest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2009 00:47  

โดนสุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2009 20:52  

คนที่เข้ามาว่าโจมตีแต่เรื่อง fast port

เลยทำให้สงสัยว่าคนเดียวกันแต่หลายชื่อเปล่าหว่า

/me ติดนิสัยจับผิดมาจากปาล์ม
ชักเบื่อโซนีแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 19:25  

เมื่อไหร่จะออก 2 ซิมจ้ะ ชักเบื่อแล้วนะ ไม่เห็นมีอะไรใหม่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หากไม่พอใจ คุณผลิตเอาเองดีกว่าไหม เอาแบบนาโนเลยเป็นไง
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2009 18:10  

เทคโนโลยี ค่อยเป็นค่อยไปน่ะครับ ดีกว่าการก้าวกระโดด
การที่ไม่มีอะไรบางอย่างก็ชั่งเขา
หากไม่พอใจ คุณผลิตเอาเองดีกว่าไหม เอาแบบนาโนเลยเป็นไง

เห็นบางคนบ่นนักบ่นนานเรื่อง Fastport เนี่ย ดึงออกไม่เป็น ใช่ไม่ถูกหรือไง

ผมใช่มาหลายสิบเครื่องแล้วมากกว่า คุณอีก ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

ไม่พอใจก็ซื้อรุ่นอื่นไปเลย แล้วอย่ามาชม SonyEricsson อีก ว่าไงล่ะพวกคุณ

Question
num007
Year's Star

หัวข้อ : Re: หากไม่พอใจ คุณผลิตเอาเองดีกว่าไหม เอาแบบนาโนเลยเป็นไง
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2009 16:18  

เทคโนโลยี ค่อยเป็นค่อยไปน่ะครับ ดีกว่าการก้าวกระโดด
การที่ไม่มีอะไรบางอย่างก็ชั่งเขา
หากไม่พอใจ คุณผลิตเอาเองดีกว่าไหม เอาแบบนาโนเลยเป็นไง

เห็นบางคนบ่นนักบ่นนานเรื่อง Fastport เนี่ย ดึงออกไม่เป็น ใช่ไม่ถูกหรือไง

ผมใช่มาหลายสิบเครื่องแล้วมากกว่า คุณอีก ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

ไม่พอใจก็ซื้อรุ่นอื่นไปเลย แล้วอย่ามาชม SonyEricsson อีก ว่าไงล่ะพวกคุณ

ใช้ Fastport เสร๊จก็หักขึ้นหรือลง ก้ออกแล้วจะไปยากอะไร ผมว่า คนที่เข้ามาโจมตีเรื่อง Fastport นี่ไม่ได้อ่านวิธีใช้อย่างละเอียดมากกว่า

Question
7TAECHiN
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
หัวข้อ : Re: หากไม่พอใจ คุณผลิตเอาเองดีกว่าไหม เอาแบบนาโนเลยเป็นไง
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2009 19:42  

สวย

แต่ถ้าหูเปน 3.5 มิล

ก็น่าจะดีกว่านี้

มันรองรับได้เยอะดี
ได้แรงอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 02:07  

TAECHiN ผู้เขียน:
สวย

แต่ถ้าหูเปน 3.5 มิล

ก็น่าจะดีกว่านี้

มันรองรับได้เยอะดี

คิดเหมือนกันเลยครับ ขอให้มีแค่ ซีรีย์ W ก็ยังดี
Waklman MiniUSB + 3.5mm (J132 ยังทำให้เลย โถ่)
fast-port
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 02:41  

ผมก็ว่างั้น ที่ใช้มา2ปีไม่มีปัญหาการหลวมเลย ถ้าใช้ถูกวิธี ปัญหาอยู่ที่ รักษาความสะอาดที่ขั้วต่อต่างหาก ฝุ่นและสิ่งสกปรกจับง่าย ส่วนแจ็ค 3.5 มิล ดูตัวอย่าง J132 ครับ ฟังเพลงได้ คุยได้ แต่กดปุ่มรับสายไม่ได้ เพราะข้อจำกัด 4ช่อง ของแจ็ค 3.5 มิล (บางยี่ห้อก็กดรับได้)

Question
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 12:25  

3.5 นี่ไม่ใช่ก้าวกระโดดนะครับ มันมีมานานแล้ว
บางรุ่นนอกจากใช้เสียบหูฟังแล้วยังสามารถใช้โอนข้อมูลได้ด้วยซ้ำ
แค่ทำให้มันกดวางสาบรับสาย ทำได้สบายอยู่แล้วครับ

Fast port ข้อเสียมันคือดูแลยาก ถอดยากเสียบยาก
ยิ่งคนขี้รำคาญ หรือไม่ค่อยดูแลของด้วยแล้วยิ่งเป็นปัญหา
แล้ว W ซี่รี่เป็นรุ่นที่ต้องใช้ฟังเพลงนะครับ
หมายถึงเราต้องถอดๆเสียบๆบ่อยกว่าโทรศัพท์ทั่วไป

แล้วทำไมโซนี่ไม่ยอมทำให้มันง่ายขึ้นซะทีล่ะ ?
น่าจะเป็นการฐานลูกค้าให้เพิ่มมากขึ้นด้วยซ้ำ

"ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ" มันไม่ใช่ทางออกของคนมีปัญญาครับ
nuttiya_mai
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 22:37  

เมื่อไหร่จะออกน้า สวยอ่า อีกนานไหมคะกว่าจะออก แต่เห้นในเวป sonyบอกว่าอีกภายใน 6 เดือนอ่า อยากได้มั๊กๆ สวยๆๆ อิอิ
ns_pg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2009 14:55  

ถ้าเปลี่ยน fast port แล้วคนที่มีอุปกรณ์เก่าๆ ทำงัย

ผมใช้ไม่เคยมีปัญหาอะไร แถมใช้ร่วมกันได้เกือบหมด Evil or Very Mad
nuttiya_mai
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2009 14:04  

ในงาน mobile expro รุ่นนี้มีมาโชว์ไหมอะคะ เสียดายที่ไม่ได้งานอ่า-*-
Oflox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 20:18  

ออกแบบได้สวยมากครับ อยากได้มากๆ หวังว่าเปิดตัวคงไม่แพงมากนะครับ ส่วน fast port ที่ก็ยอมรับครับว่ามีปัญหาเยอะกว่ามือถือยี่ห้ออื่นๆ แต่ก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรมากนะครับ ยังใช้ได้ดีอยู่เลย (ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้วครับ)
TANtanium
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 03:01  

เป็นมือถือฝาพับที่ดีไซน์พระเจ้ามาก แต่น่าเสียดาย

ยังคงกั๊ก ไฟ+AF+3.5mm. อยู่ดี
ขอร้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 23:54  

6,900 บาท ขาดตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:11  

[quote="l2eactionn"]3.5 นี่ไม่ใช่ก้าวกระโดดนะครับ มันมีมานานแล้ว
บางรุ่นนอกจากใช้เสียบหูฟังแล้วยังสามารถใช้โอนข้อมูลได้ด้วยซ้ำ
แค่ทำให้มันกดวางสาบรับสาย ทำได้สบายอยู่แล้วครับ

Fast port ข้อเสียมันคือดูแลยาก ถอดยากเสียบยาก
ยิ่งคนขี้รำคาญ หรือไม่ค่อยดูแลของด้วยแล้วยิ่งเป็นปัญหา
แล้ว W ซี่รี่เป็นรุ่นที่ต้องใช้ฟังเพลงนะครับ
หมายถึงเราต้องถอดๆเสียบๆบ่อยกว่าโทรศัพท์ทั่วไป

แล้วทำไมโซนี่ไม่ยอมทำให้มันง่ายขึ้นซะทีล่ะ ?
น่าจะเป็นการฐานลูกค้าให้เพิ่มมากขึ้นด้วยซ้ำ

"ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ" มันไม่ใช่ทางออกของคนมีปัญญาครับ[/quote]

ใช่ครับเห็นด้วยมาก ๆ เลยผมก็ใช้ se นะครับ แรก ๆ ก็ไม่รู้สึกอะไรกับ Fast port หรอกนะครับ

แต่พอใช้ได้ไม่นานก็พัง แถมยังไม่สะดวกอีกเวลาถอดเข้า-ออก เหมาะมันติด ๆ น่ะครับ

ใส่ 3.5 มาให้นี่ลูกค้าอย่างเรา ๆ คงจะปลื้มมาก ๆ นะครับไม่ตัองเอาออกหรอก Fast port ไม่เข้าใจการตลาดของ se เลยไม่ชอบคนมาซื้อของรึไงนะ? ซื้อหูฟังใหม่จนไม่มีตังค์เลยอะก็มันชอบฟังเพลงนี่นา หูฟังที่มีก็เป็น 3.5 ใส่ไม่ได้อีก วู้ เคยเคลียดกะ se นะ ผมเป็น นร. อยู่นะเนี่ยมะมีตังค์ซื้อบ่อย ๆ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 14:16  

[quote="ns_pg"]ถ้าเปลี่ยน fast port แล้วคนที่มีอุปกรณ์เก่าๆ ทำงัย

ผมใช้ไม่เคยมีปัญหาอะไร แถมใช้ร่วมกันได้เกือบหมด Evil or Very Mad[/quote]

Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz

[b]ไม่ต้องเอา fastport ออกหรอก ขอแค่เพิ่ม 3.5 มาเนี่ย แค่เนี่ยเพิ่ม เปอร์เซนในการตัดสินใจ

ซื้อของล/ค ได้มากนะสำหรับคอเพลงน่ะครับคุณพี่ ไม่ได้ให้เอาออกนะ Laughing [/b]
เบื่อคนใช้ไม่เปน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซง
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 16:13  

fast port ใช้ง่าย สะดวก ดี

port เด่ว ใช้ได้ทั้งเสียบหูฟัง โอนข้อมูล ชาร์ตแบต

ไอ้3.5mm เนี้ย มันใช่ไรได้บ้างบอกหน่อยนะ

ถ้าจะเอา3.5mm ก้อไปซื้อ MP3 MP4 ดีๆ ใช้ไปเลยคับ

คนที่บอกว่ามันไม่ดี

โทษนะ ใช้เป็นหรือป่าวQuestion

ของเค้าออกแบบมาดีอยู๋แล้ว

ใช้ไม่เป็นแล้วโทษ fast port :
งี่เง่าจริงฟาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 14:17  

ใช้ไม่เป็นยังไง งง? ใคร ๆ ถ้าใช้เป็นไม่งั้นผมจะโอนข้อมูลเข้าเครื่องได้ไงและก็[u]ไม่ได้บอกว่าให้เอาfastออก แต่เพิ่ม 3.5[/u]
เค้าบอกจะกันว่า ฟังเพลงนะครับคุณ

โง่ป่าว ไม่ชอบ 3.5 ก็ไม่เป็นไรฟะ แต่คนอื่นเขาอยากได้กันเยอะออก

[u]มันสะดวกต่อการพังเพลง [/u] แค่นี้เข้าใจป่าว
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 06:57  

สวยจังเลย...อิอิ ซื้อให้แฟนดีก่า...
แบบนี้ดีนะเวลาคุยโทรศัพท์ ต่อเข้าลำโพงใหญ่ได้เลยอิอิ
ได้ยินเสียงกันทั้งบ้านไปเลย 555
พอดีผมทำบ่อยอ่ะ...
เซงเด็กบ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กูละฮา
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 10:10  

[quote="งี่เง่าจริงฟาย"]ใช้ไม่เป็นยังไง งง? ใคร ๆ ถ้าใช้เป็นไม่งั้นผมจะโอนข้อมูลเข้าเครื่องได้ไงและก็[u]ไม่ได้บอกว่าให้เอาfastออก แต่เพิ่ม 3.5[/u]
เค้าบอกจะกันว่า ฟังเพลงนะครับคุณ

โง่ป่าว ไม่ชอบ 3.5 ก็ไม่เป็นไรฟะ แต่คนอื่นเขาอยากได้กันเยอะออก

[u]มันสะดวกต่อการพังเพลง [/u] แค่นี้เข้าใจป่าว[/quote]

?

ที่บ่นว่าใช้ไม่เป็น หมายถึงพวกที่บอกว่ามันหลวม มันไม่ติด ไม่เก่วกับโอนเป็นไม่เป็น

โง่ตัวจิงอะแบบนี้ จะว่าคนอื่น ตัวตัวก่อนนะคับ

Fast post มันก้อมีเสียบ 3.5 อยู๋แล้ว

บ้านนอกจิงๆเลยวะ เห๊อะ..

จะเอามาให้ซ้ำซ้อน ทำไม

เอาอะไรคิด?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 09:34  

สนใจมากๆ
แล้วกล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ใช่มั้ยคะ
ใครช่วยยืนยันหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 13:42  

fastport ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหามาก ติดตรงที่ว่าเสียง่ายไปหน่อย

แต่ผมใช้มันก็มีอาการหลวมจริง ๆ อะแหละ บางทีชาร์ตแบตก็ไม่ติดเวลาไปแตะโดนเงี้ยแบตก็ไม่เข้าเฉยต้องมาขยับสายมันให้มันเข้าแล้วก็วางไว้อย่างนิ่ง ๆ

แต่ไม่เห็นมีใครในบอร์ดนี้บนว่ามันหลวมหรือไม่ติดนิครับ -..- แล้วก็มาว่าคนอื่นเขา

เห็นเค้าบ่นกันแต่ว่าอยากได้ 3.5 ตะหาก แบบโดยตรงน่ะ 3.5เสียบได้เลยไม่ต้องมีตัวแปลง ๆ ใด ในสายยาวเป็นเมตร ที่ว่า fastport มี3.5เสียบต่อก็จริง แต่ว่าเวลาที่ซื้อหูฟังน่ะ

มันเป็น 3.5 ยาว ๆ สายยาว ๆ มาโดยตรงนะ ถ้าต่อกับfastportอีกล่ะกัน...พันคอตายละครับ

ผมว่าการที่มี 3.5 เนี้ยถื่อว่าเป็นการแสดงให้เห็นว่าเป็น musicphone ตัวจริงมากกว่านะ

ถามจริง ๆ นะถ้าเขาให้3.5 มาอะจะใช้กันหรือเปล่า ผมคนหนึ่งล่ะที่ยินดีมาก ๆ [[u]b]เพราะผมก็เป็นลุกค้าที่ซื้อโทรศัพท์ของ SE[/b][/u] ,มีสิทธิ์ที่จะเรียกร้องได้ไหม ? หรือว่ามีคุณคนเดียวที่ซื้อน่ะ ?
W350i
Year's Star

หัวข้อ : สวยจัง
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 13:51  

สวยจังใกล้มายังครับ
W350i
Year's Star

หัวข้อ : มาซะที่สิจะได้ซื้ออยากได้ใจจะขาดอยู่แล้วช้าๆจริงๆๆ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 23:13  

มาซะที่สิจะได้ซื้ออยากได้ใจจะขาดอยู่แล้วช้าๆจริงๆๆ
amanar5246
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 16:41  

ขอร้อง ผู้เขียน:

ผมว่าเครื่องนี้ ประมาณ 9000 - 10000 อ่ะ ดูจากสเปค

แลคราคาทั่วไปของ โซนี่ด้วย
TANtanium
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 00:02  

amanar5246 ผู้เขียน:
ขอร้อง ผู้เขียน:

ผมว่าเครื่องนี้ ประมาณ 9000 - 10000 อ่ะ ดูจากสเปค

แลคราคาทั่วไปของ โซนี่ด้วย

ขออย่าให้ราคาถึง 9000-10000 เลยนะ

เปิดมาที่ 6900-7900 กำลังดี เล็งมือถือฝาพับให้แฟนอยู่ คิดว่าตัวนี้แหละเหมาะสุด

แต่เมื่อไหร่จาวางขายจริงเสียที ท่านใดมีข้อมูล นำมาบอกกันด้วยเน้อ
amanar6879
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 16:20  

เมื่อไหร่ จะขายซักที รอนานและ อยากได้มาก ดีไซน์โดน สเปคโดน ราคาคงเดาไม่ได้
แต่จะรอ เท่าไหร่ว่ากัน ยอมควักก
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 14:55  

ยังไม่มาหรอ??
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 15:49  

เมื่อไหร่จะมาเนี้ยยย
Giizmo
Year's Star

จังหวัด: Pathum tani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 17:14  

มาซะทีเต๊อะ Shocked
pinggizz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 23:59  

จะมาวันที่เท่าไรอะครับ

แล้วพวกมือถือรุ่นพับนี่

เวลาปิดฝาพับ

สามารถถ่ายรูปได้มั้ยอะ

ถ้าได้จะซื้อทันทีเลยรุ่นนี้
จอมมารบู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 17:13  

เห็น หน้า แรก ของ มือถือ ประกาศราคาแล้วอะค่ะ แล้วไม่ทราบว่า เอาออกมาขาย ตลาดรึยัง ไม่ทราบว่า เค้าจะเอาออกมาขายเมื่อไหร่คะ อยากได้แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
.01..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 22:21  

ช่วยวิเคราะห์ราคากับสเปกให้หน่อยได้ไหมครับ

ว่ามันเหมาะสมกันแค่ไหน

คือผมอยากได้มาก

แต่ผมไม่อยากได้มือถือในราคาที่แพงเกินไป

เพราะว่ายังเปงนร.อยู่ แถมต้องเก็บตังซื้อเองด้วย

ขอบคุงมากๆๆครับ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 01:13  

ออกแล้วนะครับ ราคา 8990 คาดว่าน่าจะเห็นได้ตามShopแล้วช่วงนี้
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 14:36  

Sony Ericsson W508

ปุ่มควบคุมเพลงด้านหน้าเป็นระบบสัมผัส ใช้เขย่าเปลี่ยนเพลงก็ได้ หรือใช้นิ้วลากบนฝาพับไปทางซ้ายหรือขวาก็เปลี่ยนเพลงได้เช่นกัน

จุดเด่นที่น่าสนใจถือเป็นของใหม่ใน SE ก็คือ เทคโนโลยี Gesture control เอาไว้ลดเสียงเรียกเข้า/เสียงปลุกของนาฬิกา/เสียงเพลงขณะฟังเพลง เวลาคนโทรเข้าแต่เรายังไม่สะดวกรับสาย เพียงแค่วางมือบนตัวเครื่องเสียงเรียกเข้าก็จะลดความดังลง ตาม Spec ระบุว่า Mute หรือปิดเสียงได้สนิท แต่ลองจริงๆ มันก็เบาลงเยอะ และ สามารถใช้ไฟล์วีดีโอเป็นเสียงเรียกเข้าได้ด้วยนะ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HLRzFniWp2E&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HLRzFniWp2E&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
will
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 22:50  

กล้องตัวที่2มันถ่ายรูปได้มั้ยอ่ะ อยากเอาไว้ถ่ายรูปแบบเหนหน้าตัวเองได้อ่ะ
please_pete
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 00:14  

ทำไมผมไปถาม เค้าบอกว่าจะม กลางเดือน มิถุนา ละครับ แล้วงี้ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนเนี่ย T-T

ใครรู้ว่าที่ไหนวางขายแล้ว ช่วยบอกทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 19:36  

will ผู้เขียน:
กล้องตัวที่2มันถ่ายรูปได้มั้ยอ่ะ อยากเอาไว้ถ่ายรูปแบบเหนหน้าตัวเองได้อ่ะ

อยากรู้ คำตอบ คำถามนี้เหมือนกัน

ถ้าได้ จะ ซื้อทันทีเลย
แบบว่าไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้หน่อยจร้า
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 20:08  

ระหว่างรุ่นนี้ w508 กะ T707 อ่ะ อะไรแตกต่างกันบ้างอ่ะ แล้วรุ่นไหนน่าจะดีกว่า

รบกวนด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 21:37  

will ผู้เขียน:

ไม่ได้ ใช้ได้กับ video call เท่านั้น แล้วจะเอากล้องไปทำไมหลายๆ ตัว

เพี้ยนละ
num007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 09:09  

.01.. ผู้เขียน:
ช่วยวิเคราะห์ราคากับสเปกให้หน่อยได้ไหมครับ

แต่ผมไม่อยากได้มือถือในราคาที่แพงเกินไป

เพราะว่ายังเปงนร.อยู่ แถมต้องเก็บตังซื้อเองด้วย

เดิมๆๆๆๆๆๆ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงๆๆๆๆๆๆๆ W508 VS T707 ฝาแฝดกัน แค่เปลี่ยน หน่ากากกัน ก้ยังเอามาขาย คนละรหัสได้ ไม่โง่ซื้อ หลอกครับ
TobomiN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 14:13  

เท่าที่ผมเห็นก้อ ปุ่มสัมผัสด้านหน้่า กับ ระบบGPS ที่ W508 ให้มามากกว่า T707 ครับ
เรื่องคุณภาพเสียงต้องรอไปลองตัวจริงกันครับ บางที W Series อาจจะดีกว่าครับ
sompochn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 16:35  

num007 ผู้เขียน:

เดิมๆๆๆๆๆๆ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงๆๆๆๆๆๆๆ W508 VS T707 ฝาแฝดกัน แค่เปลี่ยน หน่ากากกัน ก้ยังเอามาขาย คนละรหัสได้ ไม่โง่ซื้อ หลอกครับ

ใช่เหรอ Cool
มันคนละแนวกันเลยนะ
คอนเซ็ปก็ต่างกัน เน้นเพลงกะเน้นแสงสี
Cool
zsnopcgd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 13:04  

ตัวนี้ จี๊ดโดนใจวัยเด็กแนวเลย เฮ้อให้ตายสิเจ้าจอร์จ ออกมากี่รุ่น ๆ ก็งามไปหมด รัก SE จริง ๆ เลย

รุ่นนี้ ก็หวังไว้ แต่คงไม่ได้ซื้อ เพราะสเปคยังไม่โดน แต่หน้ากากโดนจริง ๆ ออกแบบเองก็ได้ ดีจริง ๆ SE ใจดีที่สุด แบบนี้หาจากที่ได้มิได้ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ Laughing
fika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 10:51  

ตกลงราคาเท่าไรครับ
zerieus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถามมาละครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 19:28  

วันนี้ไปถามที่ ร้าน se siam paragon มาครับ
บอกของมาประมาณกลางเดือน ราคา 8,990 บาทครับ
Piman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 20:21  

โดนๆ อย่างนี้ต้องสอย ใช้เครื่องเดิมรุ่นอนุรักษ์นิยม T610 มานานแล้ว
se club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซง
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 21:52  

เบื่อคนใช้ไม่เปน ผู้เขียน:
fast port ใช้ง่าย สะดวก ดี

port เด่ว ใช้ได้ทั้งเสียบหูฟัง โอนข้อมูล ชาร์ตแบต

ไอ้3.5mm เนี้ย มันใช่ไรได้บ้างบอกหน่อยนะ

ถ้าจะเอา3.5mm ก้อไปซื้อ MP3 MP4 ดีๆ ใช้ไปเลยคับ

คนที่บอกว่ามันไม่ดี

โทษนะ ใช้เป็นหรือป่าว:?:

ของเค้าออกแบบมาดีอยู๋แล้ว

ใช้ไม่เป็นแล้วโทษ fast port :

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมว่า โซนี่ เป็นโทรศัพท์มือถือ ที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายออกไปจริงๆครับ เด่น ทั้งเรื่อง ธีม ลำโพง กล้อง ดีไซน์ ลองเล่นให้ครบฟังก์ชั่น สิครับ แล้วจะรู้
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 20:44  

รุ่นนี้เค้าเปลี่ยนหน้ากากกันยังไงหรอ มีแถมในกล่องหรือเปล่า
แล้วออกแบบลายเองยังไง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 21:39  

Very Happy ล่าสุดของมีวางจำหน่ายเเล้วนะครับ เเละคงกระจายโดยทั่วถึงในไม่กี่วัน Very Happy

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=26236

เครดิตคุณ nob_nab จาก se-society เเละขอบคุณ siamphone ในการเอื้อเฟื้อพื้นที่่่่่ในการบอกข่าวครับ
AoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 22:20  

สงสัยเรื่อง เทคโนโลยี Gesture control มากๆเลยค่ะ
ถ้าเอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋าหรืออยู่ในที่มืดแล้วมันจะดังไหมคะ
แล้วเวลามีคนโทรเข้ามันโชว์เบอร์ไหมคะ
AoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 22:30  

แล้วรุ่นนี้เปลี่ยนธีมได้รึเปล่าคะ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 23:16  

AoN ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้เปลี่ยนธีมได้รึเปล่าคะ

เปลี่ยนได้ครับผม ไม่มีปัญหา

--------------------------------------------------------------------------------

ฝาก แกะกล่อง W508 ให้ชมกันด้วยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7956414/T7956414.html
AoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 20:25  

แล้วหน้ากากที่แถมมากับกล่องเราเลือกเองไม่ได้เหรอคะ

อยากได้ขาวกับฟ้า
แต่ทำไมมันเป็นขาวกับเขียวคะ ฮือฮือ
nattmuay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 13:59  

ร้าน เทเลวิช เดอะมอลล์บางกะปิ ราคาแค่ 8,490 บาทอ่ะ น่าสน
ม้งคล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหวตให้หน่อยค้าบบ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 10:27  

เนื่องจาก ผมเข้าไปดูที่เวปโซนี่อ่าคับเค้ามีจัดประกวดออกแบบลายหน้ากาก

<a href='http://th.upload.sanook.com/A0/29eaa47e2e2f6cc30d6930521bdc3140'>http://th.upload.sanook.com/A0/29eaa47e2e2f6cc30d6930521bdc3140</a>

ต่อยอดจากงานประกวดออกแบบกระเป๋ารองเท้า
ที่ได้คัดเลือกเป็น1 ใน 9 คอลเลคชั่นซัมเม่อร์นี้

จึงนำโทรศัพท์ w508 มาทำหน้ากากให้เข้ากับ ผลิตภัณฑ์แฟชั่นทั้ง 4 ชิ้น
โดยออกแบบ มา 3 แบบ ภายใต้คอนเซปเดียวกัน รุบิก
และคุณสามารถ vote ได้ที่

www.sonyericsson.com/mine/whereami.aspx?ReturnUrl=%2fmine%2fdesigner.aspx

โดยเลือก ภาษาไทย ไปที่ แกลอรี่ เลือกประเทศไทย คุณก็จะเจอผลงานสำหรับให้โหวตครับ ขอบคุณครับ

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ ชาวบอร์ดสยามโฟน
อยากเป็นนักออกแบบโทรศัพท์ จังครับ
ม้งคล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหวตให้หน่อยค้าบบ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 10:40  

แก้ไขภาพใหม่ หน้ากาก 3 อันนี้ลาย รูบิก คือที่ผมออกแบบครับ

สามารถเข้าไปดูได้ที่เวปออกแบบของผมนะครับ ที่

http://mong-kol.blogspot.com/ ครับ

พอดีโพสรูปไม่ขึ้นอ่าครับ เหอๆๆ

[img][/img][/img]
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 16:31  

สวย ๆ ๆ ๆ มากเลย ชอบที่สุดเลย

แต่กล้อง น่าจะมีแฟลต ด้วยนะเนี้ย
ปืนกล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 16:40  

โอเชครับ โหวดๆๆ สวยๆ โหวดทุกวันๆ555 อยากได้ลายนี้

เลิศคับ

ราคาเท่าไหร่อ่ะตอนนี้ ไคซื้อมาแล้วสปอยให้ฟังหน่อยซิ
คุณชาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 19:32  

ซื้อมาใช้อยู่ครับ ยอมรับว่าเยี่ยมเลย

แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันใช้ WIFIเล่นเนตได้รึป่าว

เพราะลองพยายามอยู่ ยังไม่เจอวิธเลย
mu2ne2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 00:08  

คุณชาน ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้อยู่ครับ ยอมรับว่าเยี่ยมเลย

แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันใช้ WIFIเล่นเนตได้รึป่าว

เพราะลองพยายามอยู่ ยังไม่เจอวิธเลย

ถ้าเจอหรือไม่เจอยังไง รบกวนบอกด้วยนะคะ เพราะว่าอยากได้เครื่องที่รองรับ wi fi เหมือนกันอะคะ ใช้แล้วระบบมันลีเลย์หรือเปล่าอะคะ ยังไม่ได้ลองของจริงเลยอะ
anno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 08:02  

น่าสนใจนะ ... มี GPS+3G
เอาไปเล่นของทรูได้สบาย (ถ้าอยู่ในพื้นที่)
แต่ราคาน่าจะซัก 6-7000 อิอิ
รอซักพักดีกว่า Embarassed
zikoneverdie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความรู้ช่วยในการตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 08:52  

ตอนแรก เห็น w508 ตัวนี้ ก็โดนมากๆ ตั้งใจแล้ว จะเอา รุ่นนี้แหละ แต่บังเอิญว่า 2 วันที่แล้ว มี sms มาจาก ais เค้าให้สิทธิ์ ผมซื้อเครื่อง w980i ในราคา 7,900 บาท เองอ่ะ
เลย ลังเล เลยครับ ผมเองก็ไม่มีความรู้ เรื่องโทรศัพท์ รึว่า สเป็ค มันสักเท่าไร
ขอรบกวนผู้มีความรู้ทั้งหลาย ช่วยที ถ้าเป็นท่าน ท่านจะซื้อ รุ่นไหน ครับ
nanomax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 09:16  

ออกแล้วนะครับ ราคา 8990 กลับไปคราวนี้ ซื้อแน่ๆ.....แล้วจะเอาเจ้าโนเกีย จอมรวนไปขายทิ้งซะ Laughing
sompochn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอความรู้ช่วยในการตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 11:15  

zikoneverdie ผู้เขียน:
ตอนแรก เห็น w508 ตัวนี้ ก็โดนมากๆ ตั้งใจแล้ว จะเอา รุ่นนี้แหละ แต่บังเอิญว่า 2 วันที่แล้ว มี sms มาจาก ais เค้าให้สิทธิ์ ผมซื้อเครื่อง w980i ในราคา 7,900 บาท เองอ่ะ
เลย ลังเล เลยครับ ผมเองก็ไม่มีความรู้ เรื่องโทรศัพท์ รึว่า สเป็ค มันสักเท่าไร
ขอรบกวนผู้มีความรู้ทั้งหลาย ช่วยที ถ้าเป็นท่าน ท่านจะซื้อ รุ่นไหน ครับ

W980i

เป็นผมถ้าซื้อ W980i ได้ในราคา 7,900 บาท ละก็ผมคว้าตัวนี้ทันทีเลยครับ
เจ้า W980i ดีกว่า ตรงที่ เป็น Walkman ที่มี Clear Bass และ แถมหูฟังอย่างดี คือ
Hpm-77 ครับ และมี FM Trasmitter รูปร่างหน้าตาดีครับตัวนี้ และที่เด่นอีกอย่างก็คือ
Memory ในตัว 8 G ครับ แต่ติดตรงที่เป็นรอยนิ้วมือง่ายไปหน่อย หนา กว่า เจ้า W508
และเพิ่ม Memory ไม่ได้อ่ะ
Laughing Laughing ราคาปัจจุบัน ยังอยู่ 17,000 อยู่เลยอ่ะ Razz [/b]
zikoneverdie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความรู้ช่วยในการตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 13:51  

sompochn ผู้เขียน:

W980i

เป็นผมถ้าซื้อ W980i ได้ในราคา 7,900 บาท ละก็ผมคว้าตัวนี้ทันทีเลยครับ
เจ้า W980i ดีกว่า ตรงที่ เป็น Walkman ที่มี Clear Bass และ แถมหูฟังอย่างดี คือ
Hpm-77 ครับ และมี FM Trasmitter รูปร่างหน้าตาดีครับตัวนี้ และที่เด่นอีกอย่างก็คือ
Memory ในตัว 8 G ครับ แต่ติดตรงที่เป็นรอยนิ้วมือง่ายไปหน่อย หนา กว่า เจ้า W508
Laughing Laughing ราคาปัจจุบัน ยังอยู่ 17,000 อยู่เลยอ่ะ Razz [/b]

รบกวนถามอีกนิด นะครับ
แล้วเรื่องเสียงที่ออกมาทางลำโพงของตัวเครื่องน่ะครับ ตัวไหนดีกว่ากัน
คือตอนนี้นะ แฟนผมเค้าใช้ w910i อยู่ แล้วเสียงออกลำโพง มันทุเรศมากๆ
เวลามีคนโทรเข้า อุตสาห์หาเพลงริงโทนเพราะมาใช้ แต่เสียงยังกับเป็ดโดนบีบก้นแน่ะ
เจอน้องข้างๆ เค้าใช้โนเกีย เครื่องละ 3000 กว่าบาทเอง แต่เสียงเค้าแน่นปึ้กเลย แบบว่า อายมากๆ..........
sadsosad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 23:37  

หน้ากากสวยดีอ่ะ เรียบ หรู

เดวจะโหวดให้คับ สู้ๆ

เก๋ๆอ่ะ
Ospearl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 17:14  

ลำโพงของรุ่นนี้เสียงดีและดังครับ ย้ำว่าดังมากๆ พอๆกับ 595 เลย
ส่วนสเป็ค มาแบบเดียวกับ 595 เลย แต่จะเปลี่ยนรูปแบบของ Setting นิดหน่อย
ต่างกันแค่มีกล้องสำหรับ Vidio Call 2 ตัว

ส่วนตัวชอบครับ เจ๋งมาก !!!!!!

ตัวสีขาว แถมหน้ากากเขียว + แถมอีกอันต้องส่งไปรษณ๊ย์ไปแลก Surprised
ตัวสีเทา แถมหน้ากากฟ้า + แถมอีกอันต้องส่งไปรษณีย์ไปแลก Cool
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 19:31  

เล่นมาแล้วครับ ยุให้เืเพื่อนซื้อ - " -

วัสดุดีมากครับ แน่นสุดๆ แต่ปุ่ม5ทิศ ปุ่มล่างมันกดยากไปนิดนึงต้องกดตรงขอบมันถึงกดง่าย

ไม่มีเสียงกร้อบแกร้บแต่อย่างใดเลยครับ

กล้องสีค่อนข้างสวย และถ่ายได้ไวมากครับ ไม่มีหน่วงให้ต้องรอแต่อย่างใด

ปุ่มปลดล้อคค่อนข้างเล็ก+แข็งอาจจะกดไม่ถนัดนัก แต่ถ้าชินก็ไม่ได้ลำบากอะไรครับ

Theme เคลื่อนไหวเปลี่ยนไอคอนเมนูหลักด้วยครับ

Walkman ลื่นมาก ไม่หน่วง แถมมีหิ้งห้อยบินด้วย - " -

เสียงดังจริงครับ = ="

ไม่รู้จะพูดอะไรและผมว่าถ้าหามือถือฝาพับราคานี้อยู๋ตัวนี้น่าสนครับ

แต่ถ้าW980ราคา7990ได้จริงๆผมว่าสอยเลยครับ ดีกว่าตัวนี้แทบทุกด้าน - -"

ปล.มือถือฝาพับที่มีสีขาวในตลาดตอนนี้มีแค่ตัวนี้ตัวเดียวครับ - " -
maple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 09:50  

ลายรูบิกสวยดีอ่า อยากได้ๆ โหวดแล้วนะคับ

ว่าแต่

สีเทา ด้านในเครื่องดูดีนะ

ส่วน สี ขาวชอบ ด้านนอก

เอาแล้วจุ่ย

เทียบกับ 5630 แล้ว ตัดสินใจอันไหนดีนะ 5555
oath2529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย W508 ราคา 8600 โทรจองได้
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 13:14  

ขาย W508 ราคา 8500 โทรจองได้ 0892239863 เรื่อง การซื้อขาย โทรคุยสะดวกกว่าของมีเรื่อยๆ มีโทรศัพท์อีกหลายรุ่น โทรมา เช็คราคาได้นะครับ ขายถูกกว่า ตามร้านครับ
มีของ Nokia Sony และ อื่นๆ โทรมาเช็ค ได้ครับ ชื่อ โอ๊ต นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 15:52  

โหวดให้แล้วคับ สนับสนุนนักออกแบบรุ่นใหม่ 555

ว่าแต่เพื่อนๆ

ช่วยผมเลือกทีดิ ระหว่าง

W508

W595

W910i

แตกต่างอาไรยังไงอ่าคับ ตัดสินใจไม่ถูกคับ
max
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 16:20  

เหอๆ ตอนนี้ W980i มันราคาเหลือ 6990 แล้วนะครับ (ซื้อได้ที่ Big-C ที่เดียวเท่านั้น ที่อื่นราคาปกติ) ราคา 6990 ไม่ใช่ราคามือ2ครับ มันคือเครื่อง มือ1 แกะกล่องกันไปเลย ช้าอดนะขอบอก

ปล. ใครซื้อแพงกว่านี้ ก็ต้องทำใจนะครับ ถือว่าตามข่าวไม่ทันละกันคับ
จริงว่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดำดำดำ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 10:46  

l2eactionn ผู้เขียน:
3.5 นี่ไม่ใช่ก้าวกระโดดนะครับ มันมีมานานแล้ว

"ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ" มันไม่ใช่ทางออกของคนมีปัญญาครับ

ใช่ครับเห็นด้วยมาก ๆ เลยผมก็ใช้ se นะครับ แรก ๆ ก็ไม่รู้สึกอะไรกับ Fast port หรอกนะครับ

แต่พอใช้ได้ไม่นานก็พัง แถมยังไม่สะดวกอีกเวลาถอดเข้า-ออก เหมาะมันติด ๆ น่ะครับ

ใส่ 3.5 มาให้นี่ลูกค้าอย่างเรา ๆ คงจะปลื้มมาก ๆ นะครับไม่ตัองเอาออกหรอก Fast port ไม่เข้าใจการตลาดของ se เลยไม่ชอบคนมาซื้อของรึไงนะ? ซื้อหูฟังใหม่จนไม่มีตังค์เลยอะก็มันชอบฟังเพลงนี่นา หูฟังที่มีก็เป็น 3.5 ใส่ไม่ได้อีก วู้ เคยเคลียดกะ se นะ ผมเป็น นร. อยู่นะเนี่ยมะมีตังค์ซื้อบ่อย ๆ

...กุสรุปง่ายๆเลยละกัน ไม่ชอบไม่ต้องซื้ออย่าเห่ารำคาญ...

...Fast port มันก็ปัญหาโลกแตกของโซนี่พอๆกับปัญหาที่ว่าทำไมไอโฟน+ไอพอดไม่มีFMนั่นแหล่ะ คือแน่นอนว่าต้องมีคนไม่ชอบ แต่ถ้ากุเป้นโซนี่กุก็ไม่ง้อ ทำไมอ่ะ คนซื้อมีเยอะแยะ ทำไมต้องง้อพวกเรื่องมากเฉพาะกลุ่มด้วย เหมือนๆกับที่แอ๊ปเปิ้ลมันไม่ง้อฐานตลาดเอเชียนั่นแหล่ะ(ได้ข่าวว่าพึ่งจะมีซับพอร์ตภาษาไทยเองไม่ใช่เหรอ)...

..การตลาดโซนี่มันก็ประมาณว่า กุจะทำแบบนี้อ่ะใครจะทำไม ไม่ชอบไม่ต้องซื้อดิ ไปซื้อยี่ห้ออื่น ทำไมม่ะ...

...สรุป อยากได้3.5กันนัก ก็ไปดูแบรนด์อื่นดิ หรือถ้าอยากใช้จริงๆ A2Dpมันก็มี หัดลงทุนซ่ะมั่งกับหูฟังบลูทูธสเตอริโอน่ะ อย่าบ่นให้มาก บ่นไปโซนี่มันก็ไม่ได้ยินหรอก สร้างความรำคาญให้คนอื่นเปล่าๆ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 07:35  

sompochn ผู้เขียน:

W980i

รบกวนถามอีกนิด นะครับ
แล้วเรื่องเสียงที่ออกมาทางลำโพงของตัวเครื่องน่ะครับ ตัวไหนดีกว่ากัน
คือตอนนี้นะ แฟนผมเค้าใช้ w910i อยู่ แล้วเสียงออกลำโพง มันทุเรศมากๆ
เวลามีคนโทรเข้า อุตสาห์หาเพลงริงโทนเพราะมาใช้ แต่เสียงยังกับเป็ดโดนบีบก้นแน่ะ
เจอน้องข้างๆ เค้าใช้โนเกีย เครื่องละ 3000 กว่าบาทเอง แต่เสียงเค้าแน่นปึ้กเลย แบบว่า อายมากๆ..........

ถามหน่อย ถ้าเอาปุ่ม w508 ไปใส ปุ่ม w980 ได้ป่าว แล้ว หน้า กาก พอจะไดไหม คิรคริ ได้ แหล่ม เลย แหล่ม จริงๆ ^ ^" เพราะ มะวานไป จองที่ บิ๊กซี w980 มา 1 เครื่อง
วันนี้จะไป รับแล้ว ถ้าได้เดียวไป ชื้อหน้ากากที่ ศุนย์เลย ^ ^" หุหุ
kawamika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเพลงไทย มันทำไมขึ้นภาษาจีนครับ ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ที
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 17:10  

พอเล่นเพลง ภาษาอังกฤษมันไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอเป็นเพลงไทย มันกลับกลายเป็นภาษาจีน ซะงั้น แต่หน้าปก มันเป็นของไทยนะครับ ใครรู้รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ที
poks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เล่นเพลงไทย มันทำไมขึ้นภาษาจีนครับ ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ที
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 17:54  

kawamika ผู้เขียน:
พอเล่นเพลง ภาษาอังกฤษมันไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอเป็นเพลงไทย มันกลับกลายเป็นภาษาจีน ซะงั้น แต่หน้าปก มันเป็นของไทยนะครับ ใครรู้รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ที

www.mp3tag.de/en/download.html ดาวน์โหลดโปรแกรมนี้ครับ
แล้วเรียกหา folder ที่่คุณใส่เพลง ตรงแถบซ้าย ที่มีรายละเอียดอะครับ
ให้คุณเปลี่ยนเป็น <keep> แล้วกดเซฟข้อมูล tag เท่านี้ก็จะเป็นปกติแล้วครับ

ปล. รอเหลือ 7000กว่าๆ เจอกัน Laughing
poks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 17:55  

หมายเหตุข้างบน ให้เปลี่ยนเฉพาะ title ของเพลงนะครับ
poks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 18:06  

หมายเหตุข้างบน ให้เปลี่ยนเฉพาะ title ของเพลงนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: