Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 613 / เข้าชม: 1162764
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 21:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

i_Fu ผู้เขียน:
ทำไมเปิดเพลงออกลำโพง แล้วมันมีเสียงซ่าซ่า ปรับEQเหมือนเดิมแล้วยังซ่า

ของคนอื่นเป็นมั้ยคับ???

หูฟังเบส กลบเสียงอื่นหมดเลย เบสแน่นกว่า70อีก

เปิดmegabassไว้หรือเปล่าล่ะ ลองเปลี่ยนEQดูนะ ถ้าไม่หายก็ ปิดเปิดเครื่อง ไม่หายอีกก็ อัพเฟิร์มแวร์ ถ้ายังไม่หายอีกก็ ส่งศูนย์ ตามลำดับ
bernetty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 23:11  

ใครเป็นแบบเรามั้ง ถ้าเครื่องกระแทกไม่แรกมากจอดับเลย แล้วถ้าเกิดมีสายซ้อนตอนที่เราวางอีกเบอร์ไฟสีขาวที่จอจะสว่างตลอดไม่ยอมดับ เป็นหรือเปล่าครับ พอมีวิธีกสนแก้มัย ที่บอกว่ากระแทก แค่เราโดนลงบนที่นอนก็ดับเลย -*- เครื่องซื้อมาตอนเปิดตัวเลยละ ไม่เคยตกเลย โทรไปถามศูนย์เขาบอกไห้ไปเอาเข้าศูนย์ดู งง
Zordek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 11:51  

bernetty ผู้เขียน:
ใครเป็นแบบเรามั้ง ถ้าเครื่องกระแทกไม่แรกมากจอดับเลย แล้วถ้าเกิดมีสายซ้อนตอนที่เราวางอีกเบอร์ไฟสีขาวที่จอจะสว่างตลอดไม่ยอมดับ เป็นหรือเปล่าครับ พอมีวิธีกสนแก้มัย ที่บอกว่ากระแทก แค่เราโดนลงบนที่นอนก็ดับเลย -*- เครื่องซื้อมาตอนเปิดตัวเลยละ ไม่เคยตกเลย โทรไปถามศูนย์เขาบอกไห้ไปเอาเข้าศูนย์ดู งง

ตอนไฟสว่างตอนสายซ้อน เคยเป็นครับ ตอนนั้นเปิดระบบที่เอามือวางบนฝาหน้า แล้วเสียงดับ ตอนนี้ไม่ใช้ระบบนั้นแล้ว เพราะเวลาตั้งนาฬิกาปลุก ผมต้องคว่ำหน้าเครื่องเพื่อให้ลำโพงอยู่ด้านบน เสียงจะได้ดัง กลายเป็นว่า sensor จับแสง มันจับแสงไม่ได้ เสียงก็เลยเงียบไปทันที เลยปิดระบบนี้ หลังจากปิดระบบปิดเสียงด้วยการวางมือ ก็ไม่เคยมีไฟสว่างติดอีกเลยครับ

ส่วนกระแทกแล้วดับ ยังไม่เคยเป็นครับ กลับมาถึงบ้านผมก็โยนลงที่นอนเหมือนกัน ยังไม่เคยดับครับ แต่เคยพลาดวางบนตัก แล้วลุกทันที ลืมว่าโทสับอยู่บนตัก หล่นพื้น เครื่องแฮงค์ไปเลย ต้องปิด ถอดแบท เปิดใหม่ -*-
l ค โ s ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 10:43  

..รุ่นนี้ใช้ดีมากครับ เพิ่งซื้อมา 2 อาทิตย์ สีเทา ชอบทุกอย่าง ทั้งกล้องก็ชัด ลำโพงเสียงก็ดังดี ไม่ชอบอย่างเดียว คือหูฟังอ่ะ น่าจะแถมรุ่น 70 หรือ 77 ให้เนอะ หูฟังเเท้หาซื้อยากมากอ่ะ ขนาดที่ศูนย์ ยังไม่มีของเลยอ่า เซง เเล้วอยากรู้ว่าเครื่องสีเทา มันใส่หน้ากากสีไรถึงจะเข้ากันอ่าครับ คือได้หน้ากากสีฟ้ามา ถ้าเป็นเครื่องสีขาวน่าจะเหมาะกว่านะ ว่ามั้ย..

อีกนิดนึงครับ ไอ้ตัว IM ที่มีมาให้อ่ะใช้ยังไงอ่ะแอฟทุกอย่างใช้ได้หมดครับไม่มีปัญหา Youtube ของผมไม่ค้างนะคับ..

ปล. เ เ จ่ ม โ ค ร ต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 10:52  

Zordek ผู้เขียน:
bernetty ผู้เขียน:

ตอนไฟสว่างตอนสายซ้อน เคยเป็นครับ ตอนนั้นเปิดระบบที่เอามือวางบนฝาหน้า แล้วเสียงดับ ตอนนี้ไม่ใช้ระบบนั้นแล้ว เพราะเวลาตั้งนาฬิกาปลุก ผมต้องคว่ำหน้าเครื่องเพื่อให้ลำโพงอยู่ด้านบน เสียงจะได้ดัง กลายเป็นว่า sensor จับแสง มันจับแสงไม่ได้ เสียงก็เลยเงียบไปทันที เลยปิดระบบนี้ หลังจากปิดระบบปิดเสียงด้วยการวางมือ ก็ไม่เคยมีไฟสว่างติดอีกเลยครับ

ส่วนกระแทกแล้วดับ ยังไม่เคยเป็นครับ กลับมาถึงบ้านผมก็โยนลงที่นอนเหมือนกัน ยังไม่เคยดับครับ แต่เคยพลาดวางบนตัก แล้วลุกทันที ลืมว่าโทสับอยู่บนตัก หล่นพื้น เครื่องแฮงค์ไปเลย ต้องปิด ถอดแบท เปิดใหม่ -*-

..ของผมเคยตกครับ นอนเล่นเกมบนที่นอนเเล้วเผลอหลับไปเลย ตื่นมาอีกทีโทรศัพท์หาย พอลุกจากเตียงเจอกองอยู่กับพื้น ฝายังเปิดอยู่เลย แต่เครื่องไม่ดับ มีรอยตรงขอบด้านบนยุบลงไปเล็กน้อย แต่เครื่องไม่มีปัญหาคับ ใช้งานได้ปกติ ฝาพับก็ไม่โยกเยกด้วย ตอนนอนก็นอนทับประจำอ่ะคับ ทับทั้งๆฝาเปิดอยู่ยังงั้นเเหละ ส่วนไฟสีขาวเคยเป็นคับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นเเล้ว เพราะปิดระบบตัวนั้นออกคับ
thayanon_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 18:41  

l ค โ s ะ ผู้เขียน:
..รุ่นนี้ใช้ดีมากครับ เพิ่งซื้อมา 2 อาทิตย์ สีเทา ชอบทุกอย่าง ทั้งกล้องก็ชัด ลำโพงเสียงก็ดังดี ไม่ชอบอย่างเดียว คือหูฟังอ่ะ น่าจะแถมรุ่น 70 หรือ 77 ให้เนอะ หูฟังเเท้หาซื้อยากมากอ่ะ ขนาดที่ศูนย์ ยังไม่มีของเลยอ่า เซง เเล้วอยากรู้ว่าเครื่องสีเทา มันใส่หน้ากากสีไรถึงจะเข้ากันอ่าครับ คือได้หน้ากากสีฟ้ามา ถ้าเป็นเครื่องสีขาวน่าจะเหมาะกว่านะ ว่ามั้ย..

อีกนิดนึงครับ ไอ้ตัว IM ที่มีมาให้อ่ะใช้ยังไงอ่ะแอฟทุกอย่างใช้ได้หมดครับไม่มีปัญหา Youtube ของผมไม่ค้างนะคับ..

ผมเอา สีฟ้าไปเปลี่ยนกะสีเขียวของคุณzordek แล้วครับ
คุณzordek ใจดีมาก น่ารักด้วย^^

ป.ล facebook ที่มากับเครื่องใช้ไม่ได้เลยไม่รู้ทำไม ของคนอื่นใช้ได้หรือเปล่าครับ?
มอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 21:04  

ช่วยเลือกหน่อยครับ
W508 ก่ะ T707
lonely night
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 12:17  

สีแดงมาแล้วค่ะพร้อมงาน tme น้า จริงๆอยากให้มีสีชมพู แต่เอาเถอะ โทนเดียวกัน อิอิ Razz
เราตั้งใจจะซื้อตัวนี้แหละ ลูกเล่นครบทุกอย่างตามที่เราต้องการเลย

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 12:52  

lonely night ผู้เขียน:
สีแดงมาแล้วค่ะพร้อมงาน tme น้า จริงๆอยากให้มีสีชมพู แต่เอาเถอะ โทนเดียวกัน อิอิ Razz
เราตั้งใจจะซื้อตัวนี้แหละ ลูกเล่นครบทุกอย่างตามที่เราต้องการเลย

สีนี้สวยมากเลยครับ ผมยังเหล่ตาเหลียวหลังมองเลย อิอิ

โทรศัพท์อย่างเดียวนะ สีนี้ลงตลาดขายเมื่อไรครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 19:58  

สีแดงมาพร้อมงานมหกรรมมือถือค่ะ อีกไม่นานเกินอดใจรอ เดือนก.พ.นี้เอง อิอิ

แต่เราก็ยังรอ.. รอให้ราคามันลดอีกนิดค่ะ งบไม่ถึง 555

สีแดงสวยมากจริงเลยเนอะ ^^
impp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 22:38  

สีแดงนี้มางานมือถือ เดือนนี้แน่นอนเลยใช่ไหมครับ?

ได้หวดละทีนี้

แล้วราคามันเท่าไหร่ครับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 10:58  

ประมาณ 7400 ค่ะ ออกมาเป็นโปรโมชั่นของงานมหกรรมน่ะค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าหลังงานจะราคานี้รึเปล่านะ ข้อมูลเอามาจาก se society ค่ะ ^^

ปล. เราไม่ใช่หน้ามา้นะคะ แค่ตอนนี้สนใจ se มากๆ แหะๆ

Midobew
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 23:45  

สวยมากเลยครับ สีแดง แต่ยังลังเล กับ W595อยู่ ไม่รูรุ่นไหนอึดกว่ากัน ชอบทั้งคู่ แต่อยากได้แบบแบตทนหน่อยอ่ะ
อย่างเซ็ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 22:14  

ประมาณ 7400 ค่ะ ออกมาเป็นโปรโมชั่นของงานมหกรรมน่ะค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าหลังงานจะราคานี้รึเปล่านะ ข้อมูลเอามาจาก se society ค่ะ ^^

ปล. เราไม่ใช่หน้ามา้นะคะ แค่ตอนนี้สนใจ se มากๆ แหะๆ

ผมไปงานมือถือมาแล้ว วันนี้วันแรก

สีแดง W508 ของยังไม่มาส่วนสีอื่นราคา 6,490 แถมกระเป๋าเสื้อยืดแผ่นกันรอยแล่วแต่ต่อรอง
อุตส่าห์ฝ่าดงรถติดไปเพื่อสีแดงโดยเฉพาะ
อย่างเซ็ง ของยังไม่มา จะโฆษณาในโบรขัวร์ทำxxxไร ห่วย เสียความรู้สึก

เลยหวด LG ซะเลย
l ค โ s ะ คุ j
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง FW
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 07:39  

..คือว่า ผมได้ลองเข้าไป up date FW ดูปรากฎว่ามันมีเวอร์ชั่นใหม่มาง่ะ

แต่ยังไม่ได้อัพ เพราะกลัวว่าจะมีปัญหาตามมา เลยอยากถามคนที่รู้ที่นะคับว่า

เวอร์ชั่นใหม่มีดีอะไรบ้าง FW ตอนนี้เป็น R1EA034 คับ

..ได้ยินมาว่า เครื่องSE สามารถโมได้หรอคับ เเล้วเค้าทามกันยังไง

รุ่นนี้ทามได้หรือป่าวคับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่อง FW
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 04:52  

l ค โ s ะ คุ j ผู้เขียน:
..คือว่า ผมได้ลองเข้าไป up date FW ดูปรากฎว่ามันมีเวอร์ชั่นใหม่มาง่ะ

แต่ยังไม่ได้อัพ เพราะกลัวว่าจะมีปัญหาตามมา เลยอยากถามคนที่รู้ที่นะคับว่า

เวอร์ชั่นใหม่มีดีอะไรบ้าง FW ตอนนี้เป็น R1EA034 คับ

..ได้ยินมาว่า เครื่องSE สามารถโมได้หรอคับ เเล้วเค้าทามกันยังไง

รุ่นนี้ทามได้หรือป่าวคับ

SE โมได้นานแล้วครับ เครื่องนี้ก็ททามได้ แต่อย่าทามมันเลยนะ เพราะถ้าพลาดล่ะก็ อย่างน้อยก็อัพเฟิร์มแวร์ใหม่อีก เสียเวลา อย่างมากก็ส่งเข้าศุนย์ เครื่องเปิดไม่ติด เค้าทามออกมาได้ดีแล้ว ไม่ต้องไปโมหรอก รุ่นนี้อ่ะ
l ค โ s ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 09:56  

thayanon_ ผู้เขียน:
l ค โ s ะ ผู้เขียน:

ผมเอา สีฟ้าไปเปลี่ยนกะสีเขียวของคุณzordek แล้วครับ
คุณzordek ใจดีมาก น่ารักด้วย^^

ป.ล facebook ที่มากับเครื่องใช้ไม่ได้เลยไม่รู้ทำไม ของคนอื่นใช้ได้หรือเปล่าครับ?

..วิธีใช้ facebook เราต้องทำการยืนยันในเว็บไซต์ก่อนคับ โดยระบบจะส่งรหัสมาให้เรายืนยันอีกทีผ่านอีเมล เมื่อเรายืนเสร็จ ก็สามารถใช้ได้เลยคับ

..ปล.ขอโทษคับที่ตอบช้าไปหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 13:05  

แล้วเมื่อไหร่ สีแดงจะมา สงสารคุณข้างบนจัง Sad
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 22:35  

แล้วเมื่อไหร่ สีแดงจะมา สงสารคุณข้างบนจัง Sad

อาจจะมา วันสุดท้ายก้ได้นะ ชะเอิงเอย
ช่วยทีงับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 04:55  

ช่วยเลือกทีคับ ระหว่าง w595 กับ w508

จะเลือกอันไหนดี Rolling Eyes
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 13:44  

ช่วยทีงับ ผู้เขียน:
ช่วยเลือกทีคับ ระหว่าง w595 กับ w508

จะเลือกอันไหนดี Rolling Eyes

ส่วนตัวชอบ 595 ครับ ความเป็นลำโพงคู่ และดีไซน์ที่เฉี่ยวกว่า 508 Rolling Eyes
13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 13:27  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วๆที่ไหนขายราคาเท่าไหร่บ้าง
อยากได้มากเก็บตังอยู่จะหาร้านที่ถูกๆซื้อ แล้วอีกนานไหมราคาจะตก
ช่วยบอกทีนะค่ะ ขอบคุณ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 19:26  

ตอนนี้ราคาประมาณ 6800 ค่ะ

สีแดงเลื่อนมาช่วงวาเลนไทน์แทน จะขึ้นราคารึเปล่านะ Crying or Very sad

ชักลังเลแล้วค่ะ ตัวนี้ กับ imobile tv640 เอาตัวอะไรดี

เราชอบเล่นเกม ฟังเพลง จาวาได้เยอะๆ เครื่องทนๆ ไม่แฮงค์ง่าย เอาตัวไหนดี Embarassed
l ค โ s ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w508 & tv640
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 06:33  

ตอนนี้ราคาประมาณ 6800 ค่ะ

สีแดงเลื่อนมาช่วงวาเลนไทน์แทน จะขึ้นราคารึเปล่านะ Crying or Very sad

ชักลังเลแล้วค่ะ ตัวนี้ กับ imobile tv640 เอาตัวอะไรดี

เราชอบเล่นเกม ฟังเพลง จาวาได้เยอะๆ เครื่องทนๆ ไม่แฮงค์ง่าย เอาตัวไหนดี Embarassed

..ถ้าชอบฟังเพลง เล่นเกมแล้วละก็ w508 ดีกว่าครับ เเต่ถ้าชอบแปปมีแป้นพิมพ์หน้าจอกว้าง
ใส่ได้สองซิมก้อ tv640 โดส่วนตัวผมเลือก w508 นะเพราะตอนนี้ก้อใช้อยู่ ใช้ดีมากด้วย
ไม่ได้เชียร์ แต่ทั้งฟังเพลงเสียงก้อดี เกมตอนนี้เต็มเครื่องเลย เล่นไปด้วยฟังเพลงไปด้วยเพลินดี จาวาก้อมีให้ใช้เยอะเหมือนกัน เครื่องนี้ซื้อมาประมาณ เดือนนึงเเล้วครับ เคยตกครั้งนึง ตอนนี้ก้อยังใช้ได้ปกติไม่มีปัญาหาคับ ส่วน tv640 ไม่รุคับ ก้อไปลองเล่นดูนะคับ ถูกใจอันไหนก้อเลือกเอา..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 23:05  

ขอบคุณมากค่ะ คุณเคโระ
ถ้าอย่างนั้นเราคงเลือก w508 กับ ipod touch เป็นคำตอบสุดท้ายน่ะค่ะ อิอิ
ขอบคุณมากค่า
pamonz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 16:16  

อยากได้หนักกากมากๆเลยครับ

ที่ไหนพอจะมีขายบ้าง ผมไปเดินmbkมา ไม่เห็นเจอ

- -"i หรือเซ่อเองหว่าาา
ใครแนะนำทีครับ
Number 22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 17:15  

ทำไมของเราดูYoutubeไม่ได้ล่ะ

ลองแล้วลองอีกก็ไม่ได้ซักที
ราคา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 21:22  

ตัวนี้มีแนวโน้มราคาจะลงอีกไหมอ่ะครับ

งบมีไม่ถึงอ่ะ สะสมเงินเองด้วย
เหนที่ภูเก็ต ขายอยู่ 6700-6900 นานไหมกว่าราคาจะลงมาสัก6พันต้นๆ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 21:38  

ราคา ผู้เขียน:
ตัวนี้มีแนวโน้มราคาจะลงอีกไหมอ่ะครับ

งบมีไม่ถึงอ่ะ สะสมเงินเองด้วย
เหนที่ภูเก็ต ขายอยู่ 6700-6900 นานไหมกว่าราคาจะลงมาสัก6พันต้นๆ

น่าจะอีกสักพักนะครับเพราะปกติราคา SE ลงช้าอยู่แล้ว
fh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 00:30  

ใครใช้แล้วๆมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างไหมครับ
คือว่าผมกำลังจะไปซื้อมาใช้นะครับ
แล้วราคาน่าจะลงอีกสักหน่อยก้อคงดี
ฝากด้วยนะครับ Rolling Eyes
อยากรู้จิงๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 12:04  

ทำไมอ่านดูเขาถึงขายกันเยอะจังมันมีข้อเสียอะไรรึป่าวค่ะ
คือจะซื้อมาใช้บ้างแต่พออ่านเจอก็รู่สึกงงๆ
Rolling Eyes
Goldfish...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 13:40  

เราอยากได้รุ่นนี้อ่ะ แต่แฟนชอบ W595 ที่นี้เราเลยดูๆทั้งสองรุ่น
ไม่รู้จะเอาไง เพราะw595 มีสีชมพูด้วย ชอบชมพูของโซนี่

พอจะมีข้อดีข้อเสียเทียบให้ดูมั้ยค่ะ
แล้วฝาพับกับสไลด์มันมีข้ิอเสียยังไงด้วยอ่ะ
จะำำได้ช่วยตัดสินใจ

อ้อ ลืมบอกว่าเราไม่เคยใช้ของโซนี่อ่ะ ใช้โนเกียแต่จะเปลี่ยนเครื่องแล้ว
เลยอยากใช้โซนี่มันสวยดีแล้วก้อเลยอยากทราบข้ิอเสียของโซนี่ด้วย

ขอบคุณคุุ่ะ ถ้าตัดสินใจได้เร็วก้อกะจะซื้อ ต้นเดือนหน้านี้อ่ัะ
เอิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 22:31  

มันไม่ดีหรือถึงขายกันเยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 01:33  

Goldfish... ผู้เขียน:
เราอยากได้รุ่นนี้อ่ะ แต่แฟนชอบ W595 ที่นี้เราเลยดูๆทั้งสองรุ่น
ไม่รู้จะเอาไง เพราะw595 มีสีชมพูด้วย ชอบชมพูของโซนี่

พอจะมีข้อดีข้อเสียเทียบให้ดูมั้ยค่ะ
แล้วฝาพับกับสไลด์มันมีข้ิอเสียยังไงด้วยอ่ะ
จะำำได้ช่วยตัดสินใจ

อ้อ ลืมบอกว่าเราไม่เคยใช้ของโซนี่อ่ะ ใช้โนเกียแต่จะเปลี่ยนเครื่องแล้ว
เลยอยากใช้โซนี่มันสวยดีแล้วก้อเลยอยากทราบข้ิอเสียของโซนี่ด้วย

ขอบคุณคุุ่ะ ถ้าตัดสินใจได้เร็วก้อกะจะซื้อ ต้นเดือนหน้านี้อ่ัะ

..ดีคับ จิงๆแล้ว 2 รุ่นนี้มีความต่างกันหลายอย่างเลยละคับ เริ่มจากกล้องของ w508 ที่มี 2 ตัว หน้า-หลัง การถ่ายภาพจะต้องจับถือในลักษณะตั้ง(ถือแบบใช้งานปกติ) ส่วน w595 ที่มีกล้องเพียงตัวเดียว แต่สามารถรองรับ video call เช่นกัน(ใช้กล้องด้านหลัง งงจิงๆแล้วอีกฝ่ายจะเหนหน้าได้ไง) ส่วนการถ่ายภาพนั้นสามารถถ่ายภาพได้เต็มจอคับ โดยการจับถือในแนวนอน สามารถใช้ปุ่ม walkman ทางด้านขวาของเครื่องแทนปุ่ม shutter ได้คับ

ต่อมา ลำโพงของ w595 มีมาให้ 2 ตัวเเน่ะ ด้านหลังบน กับด้านล่างสุด ด้านบนให้เสียงแหลม ส่วนด้านล่างนั้น ให้เสียงทุ้ม แต่ความดังเสียงนี่สิ สู้ w508 ที่มีลำโพงเพียงตัวเดียวไม่ได้คับยังไม่ได้คับ

ส่วนธีม และเมนูที่ติดมากับเครื่อง w595 แนวกว่าคับ(โดยส่วนตัวผมน่ะ แต่มันสามารถดาวน์โหลดเพิ่มได้) ส่วนใหญ่เมนูจะเหมือนกันหมด เว้นเเต่เมนูการตั้งค่า การดูรุปภาพของ w508 นั้นสามารถเลือกเปลี่ยนได้คับ(view mode) หน้าตาของเว็บเบราเซอร์ การฟังเพลงผ่านลำโพงของ w595 นั้นไม่สามารถเปลี่ยน EQ ได้(จิงๆแล้วการฟังเพลงผ่านลำโพงของ SE นั้นส่วนใหญ่ปรับเปลี่ยน EQ แล้วไม่ค่อยมีผล) ต้องฟังผ่านหูฟังเท่านั้นคับ

ชุดหูฟังของ w595 นั้นเปนรุ่น HPM-64D โดยตัว adapter จะมีรู 3.5 มม. มาให้ 2 รูสำหรับฟังสองคน(แต่หูฟังมีอันเดียว) ส่วนของ w508 เปนรุ่น HPM-64 คับ คุณภาพเสียงนั้นจะสู้พวกรุ่นโตๆไม่ได้อย่าง HPM-77 (ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียงนะ) แมมโมรี่ทั้ง 2 รุ่น แถมมาให้ 2GB คับส่วนเพิ่มได้เท่าไหร่นั้นไม่รู้จิงๆคับ แล้วในกล่องของ w595 ไม่มี PC suite มาให้นะคับหาโหลดเอาเอง เอิ๊กๆ

ส่วนรายละเอียดอื่น ๆ ถ้าอยากรู้ถามมาได้คับ จะตอบให้แบบไม่มีกั๊กเลย อิอิ..

ปล. ฝาหลังของ 2 รุ่นนี้บอบบางนะคับ แล้วเวลาเปิดค่อยๆ งัดคับเด๋วหัก แล้ว fast port ก็เหมือนกัน เวลาเลิกใช้งาน ให้หักขึ้น หรือ ลง นะคับพังมาจะโทดว่าของเค้าไม่ดีไม่ได้ด้วย

*ด้วยความปราถนาดี จาก ๐ l ค โ s ะ คุ j ๐
Zordek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 17:59  

Facebook อยู่ในไหนอะ หาไม่เจอ -*-

หรือว่าผม Uninstall ออกหว่า
คนจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 08:57  

รบกวนถามครับ

- มีคนบอกว่าเวลามี miss call เตือนจอด้านนอกไฟจะไม่ดับต้องรอเรากดเช็ค ทำให้เปลืองแบตเครื่องร้อนจริงหรือเปล่าครับ
- เวลาเปิดฝาพับทิ้งไว้ จอจะดับเซฟแบตให้หรือเปล่าครับ หรือต้องปิดฝาเท่านั้น
- เวลาล็อคปุ่มกดด้านในแล้วปิดฝา พวกปุ่มเล่นเพลงแบบสัมผัสด้านนอกจะล็อคด้วยหรือเปล่า

ถามแปลกๆตามประสาคนไม่เคยใช้ฝาพับครับ กำลังจะซื้อ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 10:39  

คนจะซื้อ ผู้เขียน:

- มีคนบอกว่าเวลามี miss call เตือนจอด้านนอกไฟจะไม่ดับต้องรอเรากดเช็ค ทำให้เปลืองแบตเครื่องร้อนจริงหรือเปล่าครับ
- เวลาเปิดฝาพับทิ้งไว้ จอจะดับเซฟแบตให้หรือเปล่าครับ หรือต้องปิดฝาเท่านั้น
- เวลาล็อคปุ่มกดด้านในแล้วปิดฝา พวกปุ่มเล่นเพลงแบบสัมผัสด้านนอกจะล็อคด้วยหรือเปล่า

ถามแปลกๆตามประสาคนไม่เคยใช้ฝาพับครับ กำลังจะซื้อ ขอบคุณมากครับ

..ดีคับ เรื่องที่บอกว่า"เวลามี miss call เตือนจอด้านนอกไฟจะไม่ดับ"นั้นผมว่าน่าจะมาจาก ฟังชั่น Gesture Control คับ ของผมเคยเปน เเล้วก็ใช้ไม่เปนด้วย เลยปิดมัน ผลก็คือ อาการนี้หายไปคับ (หลายคน ก็บอกอย่างงี้ พอปิดมันก็หาย)

ส่วนการเปิดฝาพับทิ้งไว้นั้น หน้าจอจะดับเองคับ ประมาณ10-15วิ เนี่ยไม่เเน่ใจ เพราะมันไม่มีในเมนูตั้งค่าคับ

เรื่องเวลาล็อคปุ่มด้านในนั้น ผมเชื่อว่าคุณไม่เคยฝาพับมาก่อน เพราะมันไม่มีให้ล็อคปุ่มกดด้านใน และก็ไม่น่าจะมีฝาพับตัวไหนมีนะคับ (หรือว่าจะมี ช่วยบอกหน่อยไม่เคยเหนคับ) เพราะเวลาเราปิดฝาอ่ะ มันไม่มีไรไปโดนปุ่มกดอยู่เเล้ว ส่วนปุ่มเล่นเพลงด้านนอกนั้น มีปุ่มล็อคมาให้เฉพาะเลยคับ จะอยู่ทางด้านของขวาของจอคับ..

ปล. สงสัยถามมาเยอะๆอยากตอบ งิ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 10:42  

Zordek ผู้เขียน:
Facebook อยู่ในไหนอะ หาไม่เจอ -*-

หรือว่าผม Uninstall ออกหว่า

..งิ facebook จะอยู่ใน program นะคับเข้าไปดูใน Oganizer..

ปล. การใช้งานต้องเข้าไปยืนยันในระบบก่อนนะคับ (หมายถึงเล่นกับคอม) ไม่เช่นนั้น

จะไม่สามารถเข้าไปได้ งิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 20:42  

..ดีคับ เรื่องที่บอกว่า"เวลามี miss call เตือนจอด้านนอกไฟจะไม่ดับ"นั้นผมว่าน่าจะมาจาก ฟังชั่น Gesture Control คับ ของผมเคยเปน เเล้วก็ใช้ไม่เปนด้วย เลยปิดมัน ผลก็คือ อาการนี้หายไปคับ (หลายคน ก็บอกอย่างงี้ พอปิดมันก็หาย)

ส่วนการเปิดฝาพับทิ้งไว้นั้น หน้าจอจะดับเองคับ ประมาณ10-15วิ เนี่ยไม่เเน่ใจ เพราะมันไม่มีในเมนูตั้งค่าคับ

เรื่องเวลาล็อคปุ่มด้านในนั้น ผมเชื่อว่าคุณไม่เคยฝาพับมาก่อน เพราะมันไม่มีให้ล็อคปุ่มกดด้านใน และก็ไม่น่าจะมีฝาพับตัวไหนมีนะคับ (หรือว่าจะมี ช่วยบอกหน่อยไม่เคยเหนคับ) เพราะเวลาเราปิดฝาอ่ะ มันไม่มีไรไปโดนปุ่มกดอยู่เเล้ว ส่วนปุ่มเล่นเพลงด้านนอกนั้น มีปุ่มล็อคมาให้เฉพาะเลยคับ จะอยู่ทางด้านของขวาของจอคับ..

ปล. สงสัยถามมาเยอะๆอยากตอบ งิ..

เอ้อ ผมก็คิดมากไปแฮะ ปล่อยไก่เลย ฮ่าๆๆ
ว่าแต่ เวลาล็อคปุ่มไว้ เราจะกดให้ไฟติดเพื่อดูนาฬิกาที่จอด้านนอกก็ไม่ได้สิ หรือยังไงอะครับ

คิดคำถามไม่ออกแล้ว เดี๋ยวในอาทิตย์นี้คงไปซื้อล่ะ ขอบคุณมากครับ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 21:05  

Anonymous ผู้เขียน:

เอ้อ ผมก็คิดมากไปแฮะ ปล่อยไก่เลย ฮ่าๆๆ
ว่าแต่ เวลาล็อคปุ่มไว้ เราจะกดให้ไฟติดเพื่อดูนาฬิกาที่จอด้านนอกก็ไม่ได้สิ หรือยังไงอะครับ

คิดคำถามไม่ออกแล้ว เดี๋ยวในอาทิตย์นี้คงไปซื้อล่ะ ขอบคุณมากครับ

ถ้าจะดูนาฬิกากดปุ่มอะไรก็ได้สักปุ่มข้างๆตัวเครื่องหน้าจอนอกมันจะติดครับ
ฝาพับอีกครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 11:14  

ตัวเครื่องด้านนอกจะเป็นรอยง่ายมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 00:15  

ชอบจัง
เพิ่งเคยใช้อ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 20:47  

ในหน้าเมนู เวลากดปุ่มทิศทางเครื่องมันจะสั่น ตรงนี้เราปิดไม่ให้มันสั่นได้ไหมครับ หรือเมนูโซนี่เป็นแบบนี้อยู่แล้ว
emanon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 21:48  

รุ่นนี้มันมีโปรแกรมดิกชันนารีให้ลงไหมครับ?

แล้วตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วครับ อยากรู้มากๆเลย เล็็งรุ่นนี้อยู่

ขอบคุณล่วงหน้านะฮะ
emanon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 15:38  

ไม่มีใครมาตอบเลยแฮะ
ดุ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 09:00  

เพิ่งซื้อแต่ไม่ได้ใบเขียนส่งเพื่อขอรับหน้ากากอันที่ 3 อะครับ ตอนนี้ไม่มีแล้วหรอ(ลืมถามพนักงานแฮะ)
test
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 15:52  

emanon ผู้เขียน:
ไม่มีใครมาตอบเลยแฮะ

ลงได้ครับ ลงอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้ก็เหลือ ห้าพันกว่าบาท ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:42  

ห้าพันกว่าบาท แนะนำร้านด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
jil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 00:25  

ท่านใดจะขายบอกได้ครับ
ขอสภาพสวยมือ2ครับ
โทร0814226123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 10:34  

เมื่อวานไปซื้อมาแว้ว อยู่ที่ 5500 บาทขาดตัว

ร้าน Mobile easy ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว มันโปรพอดี

เหลือไม่เยอะนะ เท่าที่คนขายบอก แบบว่่าไปซื้อตอนร้านจะปิด

ดูแข็งแรงดี ได้เมมมาสองกิ๊ก สีเทา สวยดี หนับหนุนๆ

ราคานี้ และด้วยคุณสมบัติ เริ่ดดดคร้าาา
jil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 11:23  

jil ผู้เขียน:
ท่านใดจะขายบอกได้ครับ
ขอสภาพสวยมือ2ครับ
โทร0814226123

จะซื้อให้น้องสาวมีใครจะขายไหมครับ
gettymaru
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:10  

เพิ่งเคยใช้อ๊ะ ผู้เขียน:
ในหน้าเมนู เวลากดปุ่มทิศทางเครื่องมันจะสั่น ตรงนี้เราปิดไม่ให้มันสั่นได้ไหมครับ หรือเมนูโซนี่เป็นแบบนี้อยู่แล้ว

เป็นเฉพาะบางธีมหรือเปล่าครับ Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 21:45  

อ้างถึง:
เมื่อวานไปซื้อมาแว้ว อยู่ที่ 5500 บาทขาดตัว

ร้าน Mobile easy ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว มันโปรพอดี

เหลือไม่เยอะนะ เท่าที่คนขายบอก แบบว่่าไปซื้อตอนร้านจะปิด

ดูแข็งแรงดี ได้เมมมาสองกิ๊ก สีเทา สวยดี หนับหนุนๆ

ราคานี้ และด้วยคุณสมบัติ เริ่ดดดคร้าาา

ตอนนี้โปรหมดยังครับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:02  

[quote="Anonymous"][quote]เมื่อวานไปซื้อมาแว้ว อยู่ที่ 5500 บาทขาดตัว

ราคานี้ และด้วยคุณสมบัติ เริ่ดดดคร้าาา[/quote]

ตอนนี้โปรหมดยังครับ?[/quote]

ถ้าหมดลองดูร้านบลิสเทลชั้นใต้ดินอีกทีเท่าที่ดูไว้ราคาใกล้เคียงคร่าา
WaT001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 19:41  

แบบว่าผมไมเคยใช้ฝาพับ (W508)
คือ ตอนมีคนโทรมาจะกดวางสายยังไงหรอครับ
พอเปิดฝาขึ้นมามันก็รับสายอ่ะ

??????
weerakorn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 06:04  

อยากทราบว่าชุดหูฟังที่แถมมามีช่องเสียบ 3.5 ไหมครับวานคนที่ใช้อยู่บอกทีครับเพราะจะไปซื้อวันที่ 5 นี้แล้วลังเลรุ่นนี้กับ 595 อยู่เพราะ 595 มี 3.5 ที่ชุดหูฟังแถมมีตั้ง 2 รู เป็นคนชอบเปลี่ยนหูฟังครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 14:22  

อัพเดทราคาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 21:49  

w508 - w595 ที่ฟิวรังสิตศูนย์ ไอโมบาย 6490 ครับราคเท่ากันทั้ง 2 รุ่นเลยผมก้จะไปซื้อเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 13:53  

อ้างถึง:

ตอนนี้โปรหมดยังครับ?

ถ้าหมดลองดูร้านบลิสเทลชั้นใต้ดินอีกทีเท่าที่ดูไว้ราคาใกล้เคียงคร่าา

ราคานี้โอเคเลยแต่อยู่ภูเก็ตน่ะครับใครอยู่แถวนั้นช่วยเช็คให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:20  

[quote="Anonymous"][quote]เมื่อวานไปซื้อมาแว้ว อยู่ที่ 5500 บาทขาดตัว

ราคานี้ และด้วยคุณสมบัติ เริ่ดดดคร้าาา[/quote]

ตอนนี้โปรหมดยังครับ?[/quote]
โทรไปถามที่โมบายอีซี่แล้วครับพบว่าตอนนี้ของหมดต้องสั่งรอประมาณสองวันราคา5500
hisoft
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 12:16  

ถอยมาแล้วครับ W508a สีขาว สวยมากมาย Very Happy VDO call กล้องหน้าชัดมากๆ Atom Life ที่ว่าชัดกว่า N73ME นี่ชิดซ้ายเลย
WaT001 ผู้เขียน:
คือ ตอนมีคนโทรมาจะกดวางสายยังไงหรอครับ

??????

กดปุ่มเพิ่ม/ลดเสียงครั้งนึงปิดเสียง กดอีกครั้งตัดสายครับ ถ้าโบกก็ครั้งแรกปิดเสียง โบกอีกครั้งตัดสายเช่นกัน เพิ่งรู้มาจาก se-society น่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 14:01  

hisoft ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ W508a สีขาว สวยมากมาย Very Happy VDO call กล้องหน้าชัดมากๆ Atom Life ที่ว่าชัดกว่า N73ME นี่ชิดซ้ายเลย

??????

กดปุ่มเพิ่ม/ลดเสียงครั้งนึงปิดเสียง กดอีกครั้งตัดสายครับ ถ้าโบกก็ครั้งแรกปิดเสียง โบกอีกครั้งตัดสายเช่นกัน เพิ่งรู้มาจาก se-society น่ะครับ

เข้าไปตั้งให้มันไม่ต้อง "เปิดฝา เพื่อรับสาย" จากนั้นเวลามีคนโทรมา เปิดฝา มันก็ไม่รับ เราต้องกดรับเองครับ ผมใช้ระบบนี้ จะได้กดวางสายคนที่จะไม่รับได้ครับ
hisoft
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 23:09  

??????

เข้าไปตั้งให้มันไม่ต้อง "เปิดฝา เพื่อรับสาย" จากนั้นเวลามีคนโทรมา เปิดฝา มันก็ไม่รับ เราต้องกดรับเองครับ ผมใช้ระบบนี้ จะได้กดวางสายคนที่จะไม่รับได้ครับ

พอดีอยากเปิด/ปิด ฝาเพื่อรับ/วางสายเลยน่ะครับ กดข้างๆ เอาก็ง่ายดีเพราะไงๆ ก็มีชื่อขึ้นฝาหน้าอยู่แล้วด้วย Smile
yacoolsa0
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 14:21  

สิ่งที่อยากทราบ

1.ราคาปัจจุบันเท่าไหร่
2.มีโปรโมชั่นลดราคา บ้างไหม
3.สถานที่ไหนมีเครื่องบ้าง (กทม)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
pungpound607
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 18:02  

yacoolsa0 ผู้เขียน:
สิ่งที่อยากทราบ

1.ราคาปัจจุบันเท่าไหร่
2.มีโปรโมชั่นลดราคา บ้างไหม
3.สถานที่ไหนมีเครื่องบ้าง (กทม)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ตอนนี้ที่เห็น ก็มีเพาเวอร์บาย 6,490 บาท

มีโปรผ่อนกับบัตรเครดิต 0% แล้วก็พวกบัตรเพาเวอร์บาย อะไรประมาณเนี้ยครับ

ตอนนี้ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวกะลังลดแหลก เหอๆ
หงิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เง้อ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 20:39  

Oh-User ผู้เขียน:
ชอบ Fastport มาก ก็ไม่ต้องเอาออกก็ได้ แค่เพิ่ม miniUSB กะช่อง หูฟัง3.5 mm มาดิ รับรอง Fastport ฝุ่นจับ ไม่มีร่องรอยการสัมผัสแน่ เสียดายความงาม

ถ้าคุณมีminiUSB คุณจะเอาFastportมาทำไมอีกหละคับ มันจะมีรูมากจนเกินงามนะ

แล้วที่คุณชอบ Fastport มากเนี้ย ชอบมันตรงไหนเหรอ หรือตรงที่ใช้ไปนานๆแล้วชาร์ตเข้าบ้างไม่เข้าบ้างเหรอ

วันดีคืนดีก็ต้องเอาไม้จิ้มฟันมาเสียบ เพื่อรักษาอาการไขข้อเสื่อม อนาถแท้

เค้าประชดน่ะคุณ สหรับคนที่คลั่งไคล้ ฟาสพอท
ผมก็เห็นด้วยนะ ว่าคนที่คลั่งฟาสพอทเนี่ย
สมมุติ เครื่องมีทั้ง มินิusb ทั้ง fastport รับรอง ใช้แต่ช่อง usb แหง ๆ
เหอ ๆ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:07  

ขออำลาจากบอร์ด SE ก่อนน่ะ เพราะแป้นตัวเลขหลุด แล้วเปิดฝาพับออกมาจอติดมั่งไม่ติดมั่ง ลองเปลี่่ยนมาใช้ SS ดู ตอนนี้ บ้าย บายก่อนน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 23:01  

W518 มีขายในไทยไหมคะ รู้สึกจะออกมาทีหลัง แต่มันมีสีดำสนิทด้วย อยากได้ http://www.sonyericsson.com/cws/corporate/products/phoneportfolio/specification/w518a
tapp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 12:39  

w508 คือผมมีปัญหาเรื่องเสียงอ่ะครับ คือดูMVในเครื่องแล้วภาพก้ปกติชัดดีครับ แต่เสียงมันติดๆดับอ่ะครับ ไม่รู้เกิดจากอะไร ใครรู้บอกที...????
theboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 12:42  

แป้นตัวเลขเผยอ เซ็งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ซื้อมาได้สองอาทิตย์ เองนี่มันของมือหนึ่งนะประกอบ แย่กว่า Wellcom ที่ซื้อมาดู TV อีก Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:25  

ราคาเท่าไรละเนี่ย - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 21:48  

[quote="innlovebie"]ราคาเท่าไรละเนี่ย - -[/quote]
ทิงนองนอย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 12:02  

6990 บาทครับ
zixstep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 06:33  

...ของผมใช้ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะคับ ใช้มาเกือบ 6 เดือนเเระ
theboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 14:31  

ของผมซื้อที่ศูนย์ เจมาร์ทเจอปัญหาตอนอาทิตย์ที่สองมันเริ่มเผยอขึ้นนิดๆ แล้วพยายามกดมันทีแรกคิดว่าคงไม่เป็นไร แต่พอกดไปมันเหมือนมีแม่เหล็กดูดตัวแป้น แป้นมันเป็นโลหะบางๆขึ้นมาตลอดจนมันเผยอกว้างขึ้นเรื่อยๆอ่ะ จะใช้กาวหยอดก็กลัวมันจะเข้าไปส่วนตัวกดก็เลยเอาสก๊อตเทปติดด้านข้างเครื่องเอา แต่ก็น้ะของเพิ่งซื้อเอง ราคา ก็ไม่ใช่พันสองพัน ล่าสุดเอาไปที่เจมาร์ทบิ๊กซีภูเก็ต(เราซื้อที่นี่) ก็ให้เอาไปที่ศูนย์เอง ไปเจมาร์ข้างล่างก็ให้เอาไปให้สาขาที่ซื้อมา คือสรุปคุณเอาไปศูนย์เองเถอะเราขอขายอย่างเดียวเพราะคุณซื้อเกิน7วันไปแล้ว เคยซื้อตามตู้เขาไปส่งศูนย์ให้เราเองทั้งๆที่ซื้อไปเป็นเดือนแล้วเพราะบางทีเราสะดวกไปห้างมากกว่าอ่ะ ไม่อยากขับรถตามหาศูนย์ เพราะย้ายมาอยู่ที่นี่เลยไม่ค่อยรู้ทาง แต่ก็ไม่อยากให้ใครได้เครื่องไม่ดีเหมือนเรา ของเขาคงดีจริงผิดที่เราโชคไม่ดีเองที่ได้เครื่องมีปัญหามา เราก็บอกกับศูนย์เจมาร์ทไปแบบนั้น.... Wink Wink Wink Winkยังไงทุกท่านก็เช็คในจุดนี้ด้วยละกัน ตอนนี้กำลังทำใจไปขายตู้ทิ้งอยู่
DREAMM1142
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 11:17  

ขายยยย W 508 4000 สภาพสวย มาก ๆๆๆไม่มีลอยเลยยย สี ขาววว อุปกรณ์ ครบ เเทบ จะ ไม่ เคย ใช้ เลยย

หูฟังยังไม่เคยเเกะ มี หน้า กาก เปลี่ยน สี น้ำ ตาล อุปกรณ์ ครบทุก ชิ้น ฝันธง

ลดได้น๊ครับบ ไม่ เกิน 3700

ติดต่อ 088 2287407
Noo Noon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 23:39  

นู๋ใช้เครื่อง w508น่ะค่ะ ตอนเพิ่งซื้อมาแรกๆรำคาญระบบหมุนหน้าจออัตโนมัติตอนเล่นเพลง
เลยให้คนอื่นปรับให้

แต่ตอนนี้อยากดูVDOในเครื่องแบบเต็มจอแนวนอนน่ะค่ะ
แต่แก้ให้เป็นแบบAuto rotate ภาพหมุนแนวนอนอัตโนมัติไม่เป็น T-T
คนที่เคยปรับให้ก็ไม่อยู่แล้วอ่ะค่ะ

ใครทำเป็นช่วยทีนะคะ

พยายามหาในเน็ตกะลองทำเองมา2-3วันเเล้ว

แต่หาไม่เจอ

ช่วยเด็กโง่ๆคนนี้ด้วยเถอะค่ะ Please.........
oooO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 02:50  

Noo Noon ผู้เขียน:
นู๋ใช้เครื่อง w508น่ะค่ะ ตอนเพิ่งซื้อมาแรกๆรำคาญระบบหมุนหน้าจออัตโนมัติตอนเล่นเพลง
เลยให้คนอื่นปรับให้

แต่ตอนนี้อยากดูVDOในเครื่องแบบเต็มจอแนวนอนน่ะค่ะ
แต่แก้ให้เป็นแบบAuto rotate ภาพหมุนแนวนอนอัตโนมัติไม่เป็น T-T
คนที่เคยปรับให้ก็ไม่อยู่แล้วอ่ะค่ะ

ใครทำเป็นช่วยทีนะคะ

พยายามหาในเน็ตกะลองทำเองมา2-3วันเเล้ว

แต่หาไม่เจอ

ช่วยเด็กโง่ๆคนนี้ด้วยเถอะค่ะ Please.........

media -- setting --orientation -- auto rotate
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 10:32  

ถ้าซื้อเครื่องนี้จากต่างประเทศมา จะสามารถลงโปรแกรมอ่าน/พิมพ์ไทยได้ที่ไหนอ่ะคะ ^_^
punticha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 09:35  

รบกวนคอมเม้นเรื่องเสียงจากหูฟังด้วยนะคะ
Very Happy
punticha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 12:33  

แล้วหน้ากากหาซื้อได้จากไหนคะ
zixstep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 20:04  

punticha ผู้เขียน:
รบกวนคอมเม้นเรื่องเสียงจากหูฟังด้วยนะคะ
Very Happy
..เสียงจากหูฟังที่แถมมาอย่าง hpm-64 นั้นพอใช้ได้ครับ แต่ผมเปลี่ยนเปน hpm-77 ซึ่งเสียงมันดีกว่า
ใน eq แบบ mega bass เวลาหยุดเพลงมันจะมีเสียงซาคับ วิธีแก้ก้อคือ up fw ใหม่คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 20:31  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ กับรุ่นT707เสียงจากลำโพงและหูฟังต่างกันมากมั้ยคะ
คือเราไม่ต้องการฟังก์ชั่นอะไรมากมายอ่ะค่ะ แค่ไว้ฟังเพลงบ้างบางครั้ง
เห็นราคามันต่างพอประมาณ เผื่อจะได้เซฟตัง เสียงไม่ต้องเทพมากก็ได้ค่ะ แค่ลำโพงไม่แตกก็พอ Embarassed
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
nara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 19:43  

มีใครจะขายมั่งอะครับ อยากได้
kaimui
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : ขาย SE 508
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 08:16  

ขาย SE 508 สีเทา อุปกรณ์ครบของแท้ 4500 บาท
สะภาพ มีรอยฝาหลังนิดหน่อย นอกนั้น ใหม่มาก ติดกันรอยนอกจอและในจอ
สิ่งที่ได้คือ
-โทรศัพท์
-แบต
-ที่ชารต์
-USB
-หูฟัง
-เมม 4GB
-กรอบ 5 กรอบ
ติดต่อได้ที่ kaismoingpub@hotmail.com 089-157-5615 หลัง 2 ทุ่ม
sWeetyEmm.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 12:48  

ราคาปัจจุบันอยู่ที่เท่าไรหรอคะ
asdfasdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 11:27  

มือ 1 ยังมีขายอยู่ป่ะคับ Surprised
kijukiju
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 15:15  

ตั้งรับ กรอบ w508 ครับ
ยกเว้น สี เขียว,เทา,ฟ้า มีแล้ว
ใครมีสีอื่น เอามาแบ่งปันกันนะครับ ผมรับซื้อ
kijukiju@hotmail.com
Wink
ghost_291234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 15:18  

เมื่อวาน 25/9/53 ไปเดินเดอะมอล์โคราช
0 ไอโมบายของมือ 1 อยู่ที่ 3990 บาท
asdfasdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 21:51  

ghost_291234 ผู้เขียน:
เมื่อวาน 25/9/53 ไปเดินเดอะมอล์โคราช
0 ไอโมบายของมือ 1 อยู่ที่ 3990 บาท

่อ่อ ไว้จะไปหามั่ง ขอบคุณนะครับ Very Happy
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 13:13  

ตอนนนี้ โซนี่ เงี๊ยบ เงียบ ราคาก็ลงมา นิดๆ แต่ยังไม่ถึงกับลงแบบโดนใจ
asdfasdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 16:08  

เซ็นทรัล ลาดพร้าว มือ 1 ร้านไหนมีขายอยู่ครับ

โทรไปถามหลายที่ไม่มีแล้ว Crying or Very sad
o6jo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 16:53  

ขาย w508 ตัวเครื่องสีขาว พร้อมอุปกรณ์ครบ และหน้ากากสีเขียวค่ะ

ตัวเครื่องยังใหม่อยู่เลยค่ะ เพราะเพิ่งซื้อเมื่อวันที่14ตุลา

สนใจติดต่อได้ค่ะ เราซื้อมาสี่พันสอง ขายสามพันแปดค่ะ

084-1818044

เราอยู่เชียงใหม่นะคะ ถ้าต่างังหวัดส่งอีเอ็มเอสให้ฟรีค่ะ

Smile
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 21:43  

10 พ.ย. 53 ร้าน Jay Mart สาขางามวงศ์วาน
ราคา 5,490 บาท Cool
เนมsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 23:01  

4200 ซื้อที่ไหนครับ วันนี้ไปดูยัง 5400 อยู่เลยแจ้งด้วยจ้า อยากได้มากเลยรุ่นนี้ ราคาลงช้าจังเมื่อไหร่จะ 4000 น้อ....
BOOMpanu
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 08:50  

เนมsd ผู้เขียน:
4200 ซื้อที่ไหนครับ วันนี้ไปดูยัง 5400 อยู่เลยแจ้งด้วยจ้า อยากได้มากเลยรุ่นนี้ ราคาลงช้าจังเมื่อไหร่จะ 4000 น้อ....
เมื่อวานไปได้ที่the mall รามคำแหงโซนpower mall ราคา3297บาท ของใหม่แกะกล่องพร้อมsd.2g.สีเทา ฟังเพลงเสียงดีมาก กล้องก็ชัดแจ๋ว ยังปลื้มอยู่เลยที่ได้มาราคานี้ เพราะได้สอบถามไปหลายๆที่ส่วนมากจะขาย5490บาท the mallจัดโปรโมชั่นถึงวันที่15/12/53 ไม่แน่ใจว่าสาขาอื่นๆจะมีโปรนี้รึเปล่า ลองสอบถามดูนะครับ รุ่นw595ก็มีนะครับ ราคาพอๆกัน ใครสนใจก็รีบหน่อยละกันครับ
BOOMpanu
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 09:00  

BOOMpanu ผู้เขียน:
เนมsd ผู้เขียน:
เมื่อวานไปได้ที่the mall รามคำแหงโซนpower mall ราคา3297บาท ของใหม่แกะกล่องพร้อมsd.2g.สีเทา ฟังเพลงเสียงดีมาก กล้องก็ชัดแจ๋ว ยังปลื้มอยู่เลยที่ได้มาราคานี้ เพราะได้สอบถามไปหลายๆที่ส่วนมากจะขาย5490บาท the mallจัดโปรโมชั่นถึงวันที่15/12/53 ไม่แน่ใจว่าสาขาอื่นๆจะมีโปรนี้รึเปล่า ลองสอบถามดูนะครับ รุ่นw595ก็มีนะครับ ราคาพอๆกัน ใครสนใจก็รีบหน่อยละกันครับ
มาupให้อีกนิดครับ ที่the mall รามคำแหง w508 หมดแล้วนะครับ ผมได้เป็นกล่องสุดท้าย เหลือ w595 อีกตัวเดียวครับที่ยังเหลืออยู่ t707มีหลายตัวครับ ใครอยากได้รีบเลยครับ
เนมsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 17:27  

ง่า...มาอ่านไม่ทันอีกแล้ว ไรเนี่ยหมดอีกละ ใครเจอมาแจ้งอีกนะคับ

ขอบคุณ คุณBOOMpanu มากนะคับที่ช่วยมาแจ้ง
rocko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 18:09  

??????

มันต้องเข้าไปเซ็ทในเมนูไหนอ้ะครับไอ้ที่เปิดฝามาแล้วกดรับเอง พอดีพึ่งมาใช้แบบฝาพับแรกๆก็งงเหมือนกัน ช่วยชี้ทางสว่างด้วยครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 09:55  

รุ่นนี้รองรับ 3G ไหมคะ
ถูกใจตรงเน้นเรื่องฟังเพลง แต่ก็อยากได้เครื่องที่เอาไปโทรในต่างประเทศได้ด้วยน่ะค่ะ
ใครทราบรบกวนบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: