Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 613 / เข้าชม: 1162255
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 13:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะ ไม่รู้ตอนนี้มีเครื่องขายอยู่ไหม
zixstep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W508 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 21:05  

rocko ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
hisoft ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ W508a สีขาว สวยมากมาย Very Happy VDO call กล้องหน้าชัดมากๆ Atom Life ที่ว่าชัดกว่า N73ME นี่ชิดซ้ายเลย
WaT001 ผู้เขียน:
แบบว่าผมไมเคยใช้ฝาพับ (W508)
คือ ตอนมีคนโทรมาจะกดวางสายยังไงหรอครับ
พอเปิดฝาขึ้นมามันก็รับสายอ่ะ

??????

กดปุ่มเพิ่ม/ลดเสียงครั้งนึงปิดเสียง กดอีกครั้งตัดสายครับ ถ้าโบกก็ครั้งแรกปิดเสียง โบกอีกครั้งตัดสายเช่นกัน เพิ่งรู้มาจาก se-society น่ะครับ

เข้าไปตั้งให้มันไม่ต้อง "เปิดฝา เพื่อรับสาย" จากนั้นเวลามีคนโทรมา เปิดฝา มันก็ไม่รับ เราต้องกดรับเองครับ ผมใช้ระบบนี้ จะได้กดวางสายคนที่จะไม่รับได้ครับ

มันต้องเข้าไปเซ็ทในเมนูไหนอ้ะครับไอ้ที่เปิดฝามาแล้วกดรับเอง พอดีพึ่งมาใช้แบบฝาพับแรกๆก็งงเหมือนกัน ช่วยชี้ทางสว่างด้วยครับ Laughing

.........ให้เข้าไปในเมนู setting - calls - open to answer เเล้วเลือก off คับ
rocko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 17:42  

zixstep ผู้เขียน:
rocko ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
hisoft ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ W508a สีขาว สวยมากมาย Very Happy VDO call กล้องหน้าชัดมากๆ Atom Life ที่ว่าชัดกว่า N73ME นี่ชิดซ้ายเลย
WaT001 ผู้เขียน:
แบบว่าผมไมเคยใช้ฝาพับ (W508)
คือ ตอนมีคนโทรมาจะกดวางสายยังไงหรอครับ
พอเปิดฝาขึ้นมามันก็รับสายอ่ะ

??????

กดปุ่มเพิ่ม/ลดเสียงครั้งนึงปิดเสียง กดอีกครั้งตัดสายครับ ถ้าโบกก็ครั้งแรกปิดเสียง โบกอีกครั้งตัดสายเช่นกัน เพิ่งรู้มาจาก se-society น่ะครับ

เข้าไปตั้งให้มันไม่ต้อง "เปิดฝา เพื่อรับสาย" จากนั้นเวลามีคนโทรมา เปิดฝา มันก็ไม่รับ เราต้องกดรับเองครับ ผมใช้ระบบนี้ จะได้กดวางสายคนที่จะไม่รับได้ครับ

มันต้องเข้าไปเซ็ทในเมนูไหนอ้ะครับไอ้ที่เปิดฝามาแล้วกดรับเอง พอดีพึ่งมาใช้แบบฝาพับแรกๆก็งงเหมือนกัน ช่วยชี้ทางสว่างด้วยครับ Laughing

.........ให้เข้าไปในเมนู setting - calls - open to answer เเล้วเลือก off คับ

ได้ละ ขอบคุณมากๆครับ Razz
patpoo
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แลกหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 20:51  

ทางนี้

เรามีหน้ากาก"สีเขียวกับสีส้ม"...

สีเขียวยังไม่ได้ใช้เลย..อยากแลกกับ"สีขาว"

ใครมีบ้าง...สนใน...

ส่งมาที่นี้เลยค่ะpatrasabe@hotmail.com
patpoo
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แลกหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 20:54  

ทางนี้

เรามีหน้ากาก"สีเขียวกับสีส้ม"...

สีเขียวยังไม่ได้ใช้เลย..อยากแลกกับ"สีขาว"

ใครมีบ้าง...สนใน...

ส่งมาที่นี้เลยค่ะpatrasabe@hotmail.com
patpoo
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหา
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 21:00  

รบกวนหน่อยค่ะ....ส่งสารคนโง่หน่อย

คือซื้อW508มาค่ะ ตอนซื้อกล่องมันเขียนว่าเครื่องเป็นสีขาว

แต่พอเปิดดูมีแค่หน้ากากสีเขียวอันเดียว..

ตอนซื้อดีใจมากไปหน่อยเพราะหามา10กว่าร้านไม่มีเลย(จริงๆๆๆค่ะ)
มันเหลือเครื่องสุดท้ายอ่ะค่ะ....ที่เดอะมอลงามวงศ์วาลค่ะ

อย่างนี้เราจะโทรไปหาศูนย์ได้มั้ยค่ะหรือต้องทำอย่างไร

รบกวนทุกคนด้วยนะค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่า...
patpoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 21:00  

รบกวนหน่อยค่ะ....ส่งสารคนโง่หน่อย

คือซื้อW508มาค่ะ ตอนซื้อกล่องมันเขียนว่าเครื่องเป็นสีขาว

แต่พอเปิดดูมีแค่หน้ากากสีเขียวอันเดียว..

ตอนซื้อดีใจมากไปหน่อยเพราะหามา10กว่าร้านไม่มีเลย(จริงๆๆๆค่ะ)
มันเหลือเครื่องสุดท้ายอ่ะค่ะ....ที่เดอะมอลงามวงศ์วาลค่ะ

อย่างนี้เราจะโทรไปหาศูนย์ได้มั้ยค่ะหรือต้องทำอย่างไร

รบกวนทุกคนด้วยนะค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่า...
patpoo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 21:01  

zixsostep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหา
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 18:44  

patpoo ผู้เขียน:

.....คือแบบว่าตอนซื้อไม่ได้ลองเครื่องหรอคับ มานถึงมีแค่หน้ากากอ่ะ (-_ -")
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ปัญหา
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 10:30  

patpoo ผู้เขียน:

ที่บอกว่าเครื่องเป็นสีขาว คิดว่าน่าจะถูกแล้วนะครับ
เพราะปรกติมันมีแค่สองสี คือ ขาว กับ ดำ (ดูที่ตัวเครื่องจริงๆ)
แต่เปลี่ยนหน้ากากได้ แสดงว่าที่คุณได้ไปคือ ตัวเครื่องสีขาว แต่หน้ากากสีเขียว ไงคครับ
ส่วนหน้ากากสีอื่นๆ ต้องหาซื้อนอกครับ (หรือจะแลกกับเพื่อนๆก็ได้ครับ)
juicy/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 12:48  

ใครไปงาน TME มาบ้าง มีรุ่นนี้อยู่มั้ย ราคาเท่าไหร่
ต้น อินทรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 16:59  

อยากดูวิธีแกะเครื่องรุ่นนี้หน่อยได้ป่าวคับ ผู้รู้ช่วยบอกด้วยคับ.....
ต้น อินทรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 11:36  

ช่วยสาธิตวิธีแกะเครื่อง โซนี่อีริคสัน w508 ได้ไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

ไปยังหัวข้อ: