Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159390
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 17:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

gatto22 ผู้เขียน:
น่าสนใจดีจัง

ข้อดีของรุ่นนี้อีกอย่างคือใส่หูฟังได้พร้อมกัน 2 ตัวอ๊ะป่าวหว่า
(fast port กับ 3.5 พร้อมๆกันเลย)

ฟังได้ 3 ตัวพร้อมกันครับ

1. fast port
2. port 3.5 mm
3. Bluetooth Stereo A2DP

credit : คุณ tevez32 ผู้ทดสอบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย porsche_gd เมื่อวันที่ 08 Apr 2009 17:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
porsche_gd
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 17:32  

nudee ผู้เขียน:
รุ่นนี้ลงเกมส์ candy catchup ได้ไหมอ่ะคะ

ถ้าเป็น java game ล่ะก็ลงได้แน่นอนครับ

nudee ผู้เขียน:
ขอถามอีกเรื่องนะคะ
สามารถใช้รุ่นนี้ต่อเป็นโมเด็ม
เพื่อใช้งานอินเตอร์เน็ตกับคอมฯได้ไหมอ่ะคะ
ขอบคุณค่ะ

ต่อได้แน่นอนครับ
zaman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 22:14  

จะรอ ๆ ๆๆ

((จะรอมันลดราคาลงนิดหน่อยแล้งค่อยซื้อ))
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 10:40  

เห็นแล้วลืมพวกทัชสกรีนไปเลย อะไรจะคนบครันได้ขนาดนี้

ราคาก็คง....ไม่น้อยหน้า แน่ๆเลย

ถ้ารุ่นนี้ไปได้ดี น่าจะมีสีอื่นออกมาอีกแน่ ๆ เลย ><
laruki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 12:51  

อยากรู้ว่าราคาเปิดตัวจะประมานเท่าไหร่ครับ สนใจมากเลยครับ
เซ็ง Fast Port มากเลย ตอนนี้ก็ใช้ K550iตั้งแต่แรก
อยากเปลี่ยนแล้ว
nong som
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 14:00  

ไม่ทราบว่า ตกลงแล้วรุ่นนี้จะมาเมื่อไหร่กันแน่อ่่ะครับ
จะได้เก็บเงินรอ ไงก็ขออย่าให้แพงเกินเลยนะ Very Happy
TANtanium
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 00:06  

nong som ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ตกลงแล้วรุ่นนี้จะมาเมื่อไหร่กันแน่อ่่ะครับ
จะได้เก็บเงินรอ ไงก็ขออย่าให้แพงเกินเลยนะ Very Happy

ทราบมาว่าจาวางขายประมาณเดือน มิ.ย. นะครับ

แต่ผมว่ายังคงต้องรอต่อไปอีกเกือบเดือน ถึงจามาจริง ตาม step SE
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 01:02  

มีข่าวแว่วมาอัพเดทครับ มีทั้งข่าวดีและข่าวร้าย(สำหรับบางคน)

ข่าวดีคือ ราคาไม่ถึงสองหมื่นบาทครับ วางจำหน่ายกลางเดือนมิถุนายนนี้ครับ
ข่าวร้ายคือ ในประเทศไทยจะวางจำหน่ายแค่ 2 สีครับ คือ สีดำ และ สีเงินครับ

***อย่าเพิ่งปักใจเชื่อ 100% กันนะครับ เอาแค่ 77% ก็พอ***

มีเมนูกล้องมาฝากครับวันนี้

ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 10:58  

^
^
^
ไม่จิ๊งงงช่ายม๊ายยย

ผมจะเอาสีเเดงอ้ะ

Evil or Very Mad Evil or Very Mad
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 17:24  

ดีเอโก้ ผู้เขียน:
^
^
^
ไม่จิ๊งงงช่ายม๊ายยย

ผมจะเอาสีเเดงอ้ะ

Evil or Very Mad Evil or Very Mad

ผมก็ภาวนาให้ไม่จริงครับ(แต่ผมชอบสีเงินแฮะ) ถึงเปิดตัวในไทยแค่ 2 สี แต่ก็มีความเป็นไปได้ว่าจะมีสีอื่นตามมาครับ เช่นสีแดง คงเป็นเหตุผลทางเทคนิกสักอย่างครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม แต่ของยังไม่ขายก็อย่าเพิ่งเชื่อครับ(บอกตัวเอง)
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 18:45  

จากที่เคยใช้ K810 มา โซนี่ได้ใจผมไปเต็มๆ ในด้านความง่ายในการใช้งาน
ตัวนี้ยิ่งสวย เฮ้อ..
ทำไมมืือถือมันไม่ราคาถูกเหมือนเสื้อผ้านะ จะได้เปลี่ยนวันเครื่อง ซื้อรุ่นต่างๆ มาไว้สักโ่หล
มือถือแต่ละค่ายสุดยอดทั้งน้านนนน..
เรื่องราคา ผมว่า น่าจะราวนั้นล่ะมั้ง รับรองได้ใจลูกค้าไปเยอะแน่
การนำสีดำกับเงินมาลองก่อน นับว่าเป็นการวางแผนการตลาดที่ดีครับ ดูกระแสก่อน
ถ้าขายระเบิดเถิดเทิง รับรองมีแดงออกมาแน่
ใช่เลย....!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:32  

Very Happy ดีใจมาก มีแมโครด้วย ว้าว...วว
carnage
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 10:34  

การตลอดเหมือน w580 เลย เอาสีขาวกับเทามาก่อน แล้วค่อยปล่อยดำมาทีหลัง

ปล. สีที่ผอยากได้ทำไมต้องมาทีหลังทุกทีเลยแหะ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 11:29  

เครื่องสีดำรุ่นนี้ปุ่มสีดำ หรือเงินอ่ะคับ
เหนบางรูปมันดำ บางรูปมันดูเงิน ๆ
ไม่รุว่าเปนเพราะแสงหรืออะไร
ใครรู้บอกหน่อยคับ
บอกเพื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 11:30  

หวังว่า ราคา คง จา ไม่ แพง ไป มาก กว่า 2 หมื่น
ถ้า เกิน นั้น คงจะ say good bye ทันที

รา คา มือ ถือ น่าจะ เห็นอก เหนใจ คน ชน ชั้น กลาง ลง ไป บ้าง
5800 ราคา ก็ยัง แค่ 1.3 นิดๆ คนเลยแห่ ไปซื้อมาก

แต่ ถ้า ตัว นี้ ออก มา ราคา แพง เกินไป + ออกมา ล่าช้า
รับลองได้ว่า คงจะไม่ค่อย บูม เท่า 5800 แน่นอน

ทางการตลาดของ sony ก็น่าจะรู้เรื่องนี้ดี
*-*/
เก็บฝากไปคิดหน่อยนะ ครับ
Keano
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 11:10  

ราคาขายระหว่าง 15,900 - 17,900 บาท น่าจะกำลังดี ไม่ถูกหรือแพงจนเกินไป

ตอนนี้คงได้แต่รออย่างเดียวครับ ตัดใจจาก NK5800 เพื่อรอตัวนี้ครับ Laughing
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 15:02  

วันนี้ไปเซนทรัลปิ่นเกล้ามา เลยแวะเข้าไปที่ศูนย์โซนี่
ถามพี่เค้าว่า รุ่นนี้มีกำหนดจะเข้ามาเมื่อไร???
......พี่เค้าตอบกลับมาว่า........
รุ่นนี้ยังไม่มีกำหนดเลยค่ะ
น่าจะช่วงปลายปีนะค่ะ ...-*-
งงเลยอ่ะ
ถ้าปลายปีจิง แล้วใครจะรอไหวเนี้ยยยย
แต่ก้อไม่รุพี่เค้าพูดจิงอ่ะเปล่า
ขอให้มันไม่จิง เถอะ
- -
-*-
NKYC04
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีแดง!
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 18:30  

อยากได้สีแดงมากเลยค่ะ T T
ภาวนาให้ออกมา หรือตามกันมาเร็ว ๆ น๊าาา
สาธุ!
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 02:25  

ไปหัวหินมา K750ที่ใช้อยู่ โดนน้ำทะเลซัดเดืียงไปแหล่วววว

อย่างเซ็ง รอสอยตัวนี้อยู่ ตอนนี้เลยใช้มือถือกะหลั่วๆไปพลางๆก่อน

ถ้าออกมาช้า มีหวัง ลงแดงตายก่อนแหงม Twisted Evil
YiNn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --.--
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 20:17  

อยากทราบว่า...
มาเดือนไหนคะ
อยากให้เพื่อนๆประเมินราคาด้วยค่ะ

ขอบคุนค่ะ อิอิ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 00:29  

[quote="porsche_gd"]มีข่าวแว่วมาอัพเดทครับ มีทั้งข่าวดีและข่าวร้าย(สำหรับบางคน)

ข่าวดีคือ ราคาไม่ถึงสองหมื่นบาทครับ วางจำหน่ายกลางเดือนมิถุนายนนี้ครับ
ข่าวร้ายคือ ในประเทศไทยจะวางจำหน่ายแค่ 2 สีครับ คือ สีดำ และ สีเงินครับ

***อย่าเพิ่งปักใจเชื่อ 100% กันนะครับ เอาแค่ 77%

ถ้าราคาไม่ถึงสองหมื่นจริง คง 19,900 บาทเหมือนรุ่นก่อนๆมั้ง Laughing

เห็นมีคนอยากได้แต่สีแดง น่าจะเป็นแผนการตลาด รุ่น เรดลิมิเต็ดอิดิชั่นๆๆๆ อัพราคาขึ้นหรือเปล่า Wink
WHATEVER :)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chaing Mai
หัวข้อ : +++
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 16:02  

รุ่นนี้เพรียบพร้อมมากเลย
เหมือนจะหนาเนอะ
แต่ก้อไม่หนา -*-

สีแดงสวยดีค่ะ
น่าจะมีสีเหลืองออกมาเนอะ ท่าจะแจ่มน่าดู : D
chrono1418
Year's Star

หัวข้อ : ชอบ Sony
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 10:25  

สวยมาก รอราคาจริงมาค่อยว่ากันอีกที
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 13:59  

ถ้าเปิดตัวกลางมิถุนา
ขอสัก 17,900.- ละกันเนอะ
SE 2009 เปิดตัวรุ่นใหม่ๆ ราคาน่าคบหาทุกตัวเลย ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 22 Apr 2009 12:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: +++
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 14:14  

WHATEVER Smile ผู้เขียน:
รุ่นนี้เพรียบพร้อมมากเลย
เหมือนจะหนาเนอะ
แต่ก้อไม่หนา -*-

สีแดงสวยดีค่ะ
น่าจะมีสีเหลืองออกมาเนอะ ท่าจะแจ่มน่าดู : D

ความหนาอย่าไปใส่ใจครับ สมัยก่อนๆมาเราก็ใช้รุ่นที่มันหนากว่านี้กันได้
เอาว่ามันตรงกับความต้องการและงบประมาณของเราก็พอ Surprised
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : สู้ๆ..
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 23:08  

หน้าตา....เป็นเอกลักษณ์แบบของโซอีเอง...ธีมนี้เลยล่ะ....ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงซักเท่าไหร่..แต่ชอบนะ....เท่น่ะ...ดูแข็งแรง..ล้ำๆสไตล์ญี่ปุ่น...กล้อง...คงไม่ต้องอธิบาย....แจ่มซะตั้งแต่ไหนแต่ไร....ไม่แน่ใจว่าโซอี...ปัจจุบัน...ยังคงน่าประทับใจเหมือนเดิมอยู่รึป่าว...เพราะไม่ได้เล่นโซอีตัวใหม่ๆ...มาพักนึงแล้ว....ล่าสุดที่ใช้ก็W910i...ทนดี...ไม่ยอมพังซักที....เห็นข่าว....ขาดทุนไปเกือบ20,000ล้าน....ในQ1...คงจะเห็นการปรับตัวด้านราคา..และจำนวนผลิตภัณฑ์รอบใหญ่(ออกน้อยรุ่นไปนิด...ช้าอีกต่างหาก....ทำให้ตัวเลือกน้อยไปนิด)....อย่างนึงต้องยอมรับนะว่าราคสูง...สำหรับคนทั่วไป...กลัวว่าโซนี่...จะหอบผ้าหอบผ่อน....หนีอีริคสันไปซะก่อน...ไงก็เอาใจช่วยครับ...อยากให้ผู้บริโภคอย่างเราๆ...มีผลิตภัณฑ์...ดีๆ...หลากหลายๆ...ในตลาด...ให้เลือก...อย่างทุกวันนี้มากกว่า...หายไปทีละแบรนด์สองแบรนด์...แล้วอดใจหายไม่ได้...
Coolsman
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 05:02  

TANtanium ผู้เขียน:
ผมคิดว่า SE คงต้องการนำรุ่นนี้มาไฟต์ กับ N86 แน่ๆ

แต่ถ้าวางขายช้าจิงตามข้อมูลทั้งหลายข้างต้นแล้ว คงต้องทำใจ

คิดเหมือนกันเลยท่าน

สุดเฉียบจิงๆสำหรับตัวนี้ของ SE แต่เรื่องราคานี่สิ

ถ้า 21000 + คงโดน N86 เก็บเรียบ เพราะมันต่างกันเกือบๆ 5000 เลยแหะ

รอดูราคากันดีกว่าทุกท่าน ว่าจะขายจริงเท่าไหร่ ถ้าไม่แพงมากก็ จะเปง Choice ที่ดีเลยทีเดียว
NATTSP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 17:43  

Shocked ชอบสี silver อีกแล้ว
NATTSP
Year's Star

หัวข้อ : Re: สู้ๆ..
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 17:48  

Shocked ก็เห็นด้วยนะ ใช้มานานมากๆ ตั้งแต่ sony ยังมา join เลย

Linkza ผู้เขียน:
หน้าตา....เป็นเอกลักษณ์แบบของโซอีเอง...ธีมนี้เลยล่ะ....ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงซักเท่าไหร่..แต่ชอบนะ....เท่น่ะ...ดูแข็งแรง..ล้ำๆสไตล์ญี่ปุ่น...กล้อง...คงไม่ต้องอธิบาย....แจ่มซะตั้งแต่ไหนแต่ไร....ไม่แน่ใจว่าโซอี...ปัจจุบัน...ยังคงน่าประทับใจเหมือนเดิมอยู่รึป่าว...เพราะไม่ได้เล่นโซอีตัวใหม่ๆ...มาพักนึงแล้ว....ล่าสุดที่ใช้ก็W910i...ทนดี...ไม่ยอมพังซักที....เห็นข่าว....ขาดทุนไปเกือบ20,000ล้าน....ในQ1...คงจะเห็นการปรับตัวด้านราคา..และจำนวนผลิตภัณฑ์รอบใหญ่(ออกน้อยรุ่นไปนิด...ช้าอีกต่างหาก....ทำให้ตัวเลือกน้อยไปนิด)....อย่างนึงต้องยอมรับนะว่าราคสูง...สำหรับคนทั่วไป...กลัวว่าโซนี่...จะหอบผ้าหอบผ่อน....หนีอีริคสันไปซะก่อน...ไงก็เอาใจช่วยครับ...อยากให้ผู้บริโภคอย่างเราๆ...มีผลิตภัณฑ์...ดีๆ...หลากหลายๆ...ในตลาด...ให้เลือก...อย่างทุกวันนี้มากกว่า...หายไปทีละแบรนด์สองแบรนด์...แล้วอดใจหายไม่ได้...
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 17:33  

เออ...
รุ่นนี้เข้าไทยแน่ป่ะคับ
ใครก้อได้ออกมาคอนเฟิมหน่อยครับ
วันนี้ผมโทไปที่ศูนย์เค้าบอกไม่แน่ไม่เข้าอ่ะครับ
งงอ่ะ
ถ้าไม่เข้าเส้าอ่ะ
เส้าครับ
เส้าใจมาก
ใครรู้จักกับคนในโซนี่ ช่วยบอกให้เค้าเอาเข้ามาทีได้ไหม -*-
แง้ ๆ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 22:38  

dko ผู้เขียน:
เออ...
รุ่นนี้เข้าไทยแน่ป่ะคับ
ใครก้อได้ออกมาคอนเฟิมหน่อยครับ
วันนี้ผมโทไปที่ศูนย์เค้าบอกไม่แน่ไม่เข้าอ่ะครับ
งงอ่ะ
ถ้าไม่เข้าเส้าอ่ะ
เส้าครับ
เส้าใจมาก
ใครรู้จักกับคนในโซนี่ ช่วยบอกให้เค้าเอาเข้ามาทีได้ไหม -*-
แง้ ๆ

รอดูกลางเดือนมิถุนาแล้วกันครับ(ถ้าไม่ติดโรคเลื่อน) แต่เข้าไทยแน่นอนครับหายห่วง เพราะเค้าได้ส่งตัว prototype(เวอร์ชั่นก่อนวางจำหน่ายจริง) มาให้ทดสอบกันไปแล้วครับ(หลายๆคนก็ได้ทดสอบแล้วก็ติดใจกันไปแล้วครับ) แว่วมาว่าตัวจำหน่ายจริงรองรับการถ่ายวีดีโอที่ระดับ 720p ซะด้วยสิ(ตัวทดสอบยังอยู่แค่ WQVGA อยู่เลย...แต่อย่าเพิ่งปักใจเชื่อนะครับ)

ส่วนเรื่องโทรไปถามศูนย์ ผมว่าเชื่อไม่ได้เลยครับ เพราะผมเจอกับตัวเองกรณีที่ผมต้องการซื้อเครื่องเล่นบลูเรย์ พอโทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่ได้นำเข้ามาจำหน่าย ผมเลยติดต่อกับเซลล์โดยตรง ปรากฎว่าเครื่องจะมีจำหน่ายแน่นอน แต่ตอนนี้บริษัทกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะวางจำหน่ายในราคาเท่าไหร่ ซึ่งก็มีจำนวนจำกัดเพราะคนเล่นยังน้อยและราคาค่อนข้างสูง(แต่ผมก็ขอให้เค้าส่งมาให้ผมก่อน...ซึ่งก็เป็นตัวโชร์ในงานแสดงเครื่องเสียงแห่งหนึ่งแถวบางนา) แต่ผมว่าถ้าใกล้ๆเดือนที่จะวางจำหน่ายแล้วค่อยโทรไปถามอีกรอบก็ได้ครับ เผื่อทางเบื้องบนเค้ายืนยันข้อมูลแล้ว
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 09:01  

Sad
เมื่อไรจะเดือนมิถุนาาาาา
รุสึกเวลามันนานจังงงงงง
เนอะะะะะะะะะะะะะะะะ
เง้อออออออออออออออออ
atomplaygirl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 11:28  

ขอโทดน้าค่ะอยากทราบว่า
มือถือรุ่นนี้มันถ่ายกล้องหน้าได้ไหมอ่า Rolling Eyes ????

ช่วยตอบหน่อยน้าอยากรู้อ่าอยากได้กล้องหน้าด้วย ละมันชัดไหมค่ะที่คุณเคยทดสอบมาเเล้วอ่าค่ะ

ขอบคุงค่า Razz
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 16:40  

atomplaygirl ผู้เขียน:
ขอโทดน้าค่ะอยากทราบว่า
มือถือรุ่นนี้มันถ่ายกล้องหน้าได้ไหมอ่า Rolling Eyes ????

ช่วยตอบหน่อยน้าอยากรู้อ่าอยากได้กล้องหน้าด้วย ละมันชัดไหมค่ะที่คุณเคยทดสอบมาเเล้วอ่าค่ะ

ขอบคุงค่า Razz

กล้องหน้ายังทำได้แค่ Video Call ครับ แต่ถึงปรับ firmware ให้สามารถถ่ายได้ ความละเอียดก็ยังอยู่ที่ระดับ VGA เท่านั้นเองครับ
ริวซึเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 19:36  

อยากรู้ว่า

รุ่นนี้ ตัดเสียงรบกวนเวลาคุยได้ป่าวคับ พอดี ผมไม่ได้เปลี่ยนเครื่องเลย

ซื้อ W810 มาใช้ ไม่เสียไม่พัง แหล่มมาก ไม่เคยซ่อม พอเห็นเครื่องนี้

เลยอยากเปลี่ยน ขึ้นมาทันที แต่ผมไม่ปลื้ม ตรงที่ เครื่องเก่าผม เวลาคุย มันไม่ตัดเสียงรบกวน

ภายนอกออกอ่ะ เห็น Nokia ราคาถูกๆ ยังตัดเสียงรบกวนได้เลย เวลาคุยโทรศัพท์ข้างๆถนน

คุยไม่รู้เรื่องเลย อีกฝ่ายจะบอกว่าเสียงดัง มาก เลย อยากรู้ว่ารุ่นนี้จะตัดเสียงรบกวนได้ป่าว

เพราะว่า เบื่อกับการที่จะหาที่เงียบๆ คุยหนะคับ ถ้าตัดเสียงรบกวนได้นี่ ปลื้มสุดเท้าไปเลย

แหล่มๆ เก็บตังค์ ซื้อด่วน ใครมีความรู้ ช่วย บอกผมหน่อยนะคับ พอดี ไม่เก่งทางด้านนี้

แต่อยากได้เครื่องนี้พอดี สวยบาดใจ ขาตั้ง แนวดี ชอบๆๆกลัวมันหัก อ่ะ

ตรงกล้องกลัวเป็นรอยจัง T-T
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 20:27  

ริวซึเกะ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า

รุ่นนี้ ตัดเสียงรบกวนเวลาคุยได้ป่าวคับ พอดี ผมไม่ได้เปลี่ยนเครื่องเลย

ซื้อ W810 มาใช้ ไม่เสียไม่พัง แหล่มมาก ไม่เคยซ่อม พอเห็นเครื่องนี้

เลยอยากเปลี่ยน ขึ้นมาทันที แต่ผมไม่ปลื้ม ตรงที่ เครื่องเก่าผม เวลาคุย มันไม่ตัดเสียงรบกวน

ภายนอกออกอ่ะ เห็น Nokia ราคาถูกๆ ยังตัดเสียงรบกวนได้เลย เวลาคุยโทรศัพท์ข้างๆถนน

คุยไม่รู้เรื่องเลย อีกฝ่ายจะบอกว่าเสียงดัง มาก เลย อยากรู้ว่ารุ่นนี้จะตัดเสียงรบกวนได้ป่าว

เพราะว่า เบื่อกับการที่จะหาที่เงียบๆ คุยหนะคับ ถ้าตัดเสียงรบกวนได้นี่ ปลื้มสุดเท้าไปเลย

แหล่มๆ เก็บตังค์ ซื้อด่วน ใครมีความรู้ ช่วย บอกผมหน่อยนะคับ พอดี ไม่เก่งทางด้านนี้

แต่อยากได้เครื่องนี้พอดี สวยบาดใจ ขาตั้ง แนวดี ชอบๆๆกลัวมันหัก อ่ะ

ตรงกล้องกลัวเป็นรอยจัง T-T

ในเรื่องของเสียงสนทนาและไมค์นั้นอยู่ในระดับที่ดีพอสมควรครับ ผู้ทดสอบใช้ถนนสีลมเป็นสถานที่ในการทดสอบครั้งนี้ครับ สามารถคุยได้รู้เรื่องสบายมากครับ

ขอขอบคุณ คุณ eri (moderator บอร์ด se-society) มากครับในข้อมูลครั้งนี้

แต่ของอย่างนี้ก็แล้วแต่คนนะครับว่าความพอใจอยู่จุดไหน และเครื่องที่ทดสอบครั้งนี้ยังเป็นแค่รุ่น prototype(เวอร์ชั่นก่อนวางจำหน่ายจริง) ซึ่งอย่างน้อยรุ่นที่วางจำหน่ายคงจะดีเท่าหรือดีกว่านี้ล่ะครับ ก็คงต้องรอพิสูจน์ของจริงกันต่อไปครับ
CarNaGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 10:36  

แล้วเวลาโทรในผับล่ะครับ จะได้ยินเสียงชัดไหม
ริวโนซึเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่รู้คับ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 12:49  

พอดีเคยคุยแค่เครื่อง w810 มฃในผับอีกฟฃฝั่งฟังเราไม่รู้เรื่องเลยแต่เราได้ยินคนอื่นชัดนะ

ถ้าใส่ มอทอล์ค ที่แถมมาหนะ อุดหูชัดเจน ได้ยินอีกฝั่งชัดมาก แต่อีกฝั่ง

ด่ากลับว่า รีบออกไปจากผับเลย คุยไม่รู้เรื่อง ก็ประมาณนี้แหละครับ

ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะ พอช่วยตัดเสียงรบกวนภายนอกได้ดีแค่ไหน ลุ้นกันต่อไป

คิคิ
sickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าปวดหัว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 13:01  

เท่าที่ผมดู Sony Ericsson W995 เป็นมือถือที่น่าซื้อมาก แต่ผมไปอ่านในเว็บต่างประเทศมา เขาบอกว่า มันไม่สามารถเล่นไฟล์ DivX ใครทราบข้อเท็จจริงก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ : Re: หน้าปวดหัว
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 14:18  

sickman ผู้เขียน:
เท่าที่ผมดู Sony Ericsson W995 เป็นมือถือที่น่าซื้อมาก แต่ผมไปอ่านในเว็บต่างประเทศมา เขาบอกว่า มันไม่สามารถเล่นไฟล์ DivX ใครทราบข้อเท็จจริงก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ตอนนี้ตัวทดสอบยังไม่รองรับครับ แต่แว่วมาว่าตัวจำหน่ายจริงรองรับครับ และกล้องก็รองรับการถ่ายวิดีโอที่ 720p ด้วย (ถ้าเป็นจริง....จะตื่นเต้นมากเลยครับ) ซื่งผมก็หวังให้เป็นดังนั้นเช่นกันครับ

ส่วนเวปต่างๆ ที่ review กันตอนนี้ยังเชื่อไม่ได้ครับ เพราะตัวที่ทดสอบกันยังเป็นรุ่นที่ยังไม่สมบูรณ์ครับ อย่างเช่น gsmarena.com นี่ตัวที่เค้าทดสอบเป็นรุ่นก่อนรุ่น prototype อีก ซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นตัวที่เราๆท่านๆเห็นกันในพวก youtube ล่ะครับ ไว้ลองของจริงกันดีกว่านะครับพี่น้องครับ แต่ถึงตัวจริงออกมายังไม่รองรับ DivX แต่ firmware หลังๆ อาจจะทำมารองรับก็ได้นะครับ(เราสามารถอัพ firmware ได้ฟรี 1 ปีครับ เฉพาะเครื่องศูนย์นะ)
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 15:03  

สไลด์รับสายอะป่าวน้า เห็นมีรูอะ
ถ้าใช่วัยรุ่นเซง กลัวมันหลวมเร็ว
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 23:24  

น่าจะได้หมดนะ
เพราะมันมีปุ่มวางสายกะโทออกอ่ะ
แต่ถ้าสไลด์รับก้อคงได้ด้วยอยู่ที่เราตั้งค่าด้วยมั้งคับ
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 18:01  

คคห ส่วนตัว
- กล้องหน้าเค้าออกแบบมาสำหรับ video call ครับ ไม่ได้เพื่อถ่ายรูปเป็นหลัก แค่ 640*480 พิก ผมก็ว่าเพียงพอแล้ว คำถามและความต้องการนี้จะพบได้มากในกระทู้มือถือ
- ส่วนการรองรับ DivX อันนั้นเป็นจุดด้อยเล็กน้อย แก้ไขโดยแปลงเป็นฟอร์แมตที่มือถือรองรับก็จะจบ มองข้ามจุดด้อยนี้ไปเสีย แล้วพิจารณาข้อดีอื่นหลักๆ แทน

- จุดหนึ่งที่ทำให้ผมลังเลกับ SS OmniaHD ก็คือ ความอึดของแบตของโซนี่ที่แสนประทับใจ
ตอนนี้คงต้องรอให้หลายรุ่นที่มองๆ ไว้ออกมาโดยสมบูรณ์ แล้วเปรียบเทียบจากรีวิวล่ะครับพี่น้อง ใครมีตังค์ก็ซื้อไว้สักสองสามรุ่น เปลี่ยนใช้อาทิตย์ละครั้ง Embarassed
คนเล่นแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 21:26  

มีให้ลองเล่นแล้วนะครับ ที่งาน SONY ERICSSON เปิดบูทที่ เดอะ มอลล์ บางกะปิ

ตั้งแต่วันที่ 30 เมษา ถึง 6 พฤษภานะครับ

การรองรับ Divx ไม่ได้แน่นอนครับ ทั้งตอนนี้และ fw ในอนาคต ยืนยัน
ถึงรองรับได้ก็ไม่ใช่ว่ารอบรับได้สมบูรณ์ เหมือนบนคอมอ่าครับ
เลยตัดใจไม่ทำ ให้แปลงพอเหมาะพอเจาะกับขนาดจอ รองรับแน่นอนดีกว่าครับ

กล้องถ่ายไม่ได้นะครับ ปรับ fw ก้ไม่สามารถปรับให้ถ่ายได้น่ะครับ
เพราะจุดประสงค์คือทำมาสำหรับ video calling น่ะครับ

ไม่มีที่ร้อยสายคล้องครับตัวนี้ เห็นขาตั้งป่ะล่ะ นั่นหล่ะครับที่ห้อยมือถือ

วีดีโอจากหน้าเวบก็ไม่ใช้ 720p อีกแหละครับ เพราะแฟลตพอร์ม A200
ทำได้แค่ QVGA สูงสุด 30 fps แต่ตัวนี้เห็นว่าพิเศษ ได้ WQVGA นะครับ
ตัวทดสอบถ่ายได้ QVGA ตัวจริงน่าจะได้ WQVGA ครับ
สังเกตุได้ว่าซิมเบี้ยนของโนเกียทุกตัวถ่ายวีดีโอได้ที่ VGA ตลอด

เสียงไพเราะสองลำโพงดังชัดเจนรายละเอียดดีมากครับ
ไมค์ไม่ดูดเสียงแล้ว ถึงดูดก็น้อยมาก
แต่ถ้ให้คุยในคลับก็คงไม่ไหวอ่าครับ

รุ่นนี้ออกมาเป็นมือถือเพลงนะครับ N86 ออกมาเป็นมือถือกล้องจะมาเทียบกันตรงๆ
คงไม่ได้หรอกครับ ทำมาต่างจุดประสงค์กัน แม้หลายคนจะบ้าบอเทียบเพราะกล้องมัน 8 ล้านเท่ากัน

สีแดงไม่เข้าไทย ตอนนี้เพราะคนบางกลุ่ม ทั้งๆที่มันน่าจะเข้ามาเป็นสีที่ขายดีที่สุด
สีแดงโดดเด่นสะดุดตามากที่สุด แต่ยุคนี้น่ากลัวจะโดนตบเอาน่ะสิครับ
ผมเองก็หวังให้สีแดงเข้าเหมือนกัน เลยชะลอโครงการสอยไปก่อน ดูลาดเลาและราคา 55

หูฟังรุ่นนี้น่าจะเป้น HPM-77 แบบต่อ 3.5mm
แต่อยากได้ HPM-88 ถ้าเอามาทำลิมิเต็ดเอดิชั่นพร้อมสีแดงแพงหน่อยก็ยอม 55

เมนูใช้ง่ายสไตล์ se เครื่องดีประกอบแน่น วัสดุเยี่ยมมาก กล้องแจ่มน้องๆ c905 แบบตัด xenon เลย และกล้องตัวนี้ ซูมได้ที่ 8 ล้านครับ
ทำได้เฉพาะ walkman ซีรีย์ 9 และ exclusive เฉพาะ cybershot ซีรีย์ 7-9

แพล่มมาก ไปแหละจ้า จากคนเล่นแล้ว
ผู้ต้องสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 21:35  

เอ๊ะแล้วอย่างนี้ file หนังนี่ ของรุ่นนี้จะรอบรับ file ประเภทไหนบ้างครับ?
EX-SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 23:15  

mp4 ครับ

ซึ่งตัว w995 นี้จะมีซอฟท์แวร์แปลงแถมให้ด้วยเสร็จสรรพเลยครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 23:34  

เอาตังมาให้ลองดูสัก10นาทีนะอาจทำให้เป็นเศรษฐีได้แค่เล่น Internet วันละ 15นาที มีเงินใช้เป็นหมื่นจริงๆ ลองอ่านดู FREE ก็อยากให้มีรายได้กันทุกคน ผมจึงพยายามโพสบ่อยๆ เมื่อก่อนผมก็ไม่เคยเชื่อ แต่ต้อนนี้ผมเชื่อสนิดใจเลยเพราะมันได้จิงๆ ทำครั้งแรกเบิก ได้ 10,000 ดอลล่าอ่องกงคับ แลกเป็นเงินไทยประมาณ 30,000 บาท โดยตัวผมเองก็ได้อ่านข้อความใน Web board ซึ่ง ตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ แต่ก็ ลองทำดูเพราะไม่ต้องเสียค่าสมัคร พอเลิกเรียนผมก็มานั่ง click เข้าไปอ่าน email และ โฆษณา ใน web ดังกล่าว บางวันได้ประมาณ $500 บางวันก็ได้ ถึง $2000 แล้ว แต่ Webพอประมาณสัปดาห์ที่ 3-4 ก็ได้รับเช็คส่งมาให้ที่บ้านหักค่าธรรมเนียมการแลกเปลี่ยนเงินตรานิดหน่อย ขึ้นเงินที่ธนาคาร เราได้เงินก้อน แรก 30,000 บาท แต่ละวันไม่ต้องทำอะไรเลยนั่ง click อย่างเดียวยิ่ง click มาก ก็ ยิ่งได้เงินมาก และถ้ายิ่งมีลูกทีมมากก็ยิ่ง ได้ค่าตอบแทนมากเพราะถ้าทีมเรามี จำนวนมากส่วนแบ่งรายได้ก็จะมีมากขึ้นและมี bonus ตอบแทนให้กับทุกๆ คน ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ไว้วางใจร่วมทีมกับเรานะขอให้มีเงินใช้กันมากๆนะคับ วิธีการง่ายๆ แค่ คุณมี E-mail + ขยัน ลอง อ่านดูก่อนแล้วจะคุ้มค่ามากๆ (โอกาสไม่ได้มีมาบ่อย ๆ นะคับ) จริงๆ เพียงแค่คุณมี E-mail แล้วก็แค่เช็คE-mail หรือคลิกป้ายโฆษณาทาง INTERNET คุณก็สามารถมีรายได้แล้ว ....... เห็นป่ะ ง่ายๆแค่นี้เอง !! ไม่ เชื่อ อย่าลบหลู่นะ ลองดูก่อนสิคับ ไม่เสียหายอะไร ถ้าคุณขยัน จริงๆ คุณสามารถมีเงินใช้ เป็นหมื่น /เดือน Webเหล่านี้ดีมากจ่ายเงินส่งมาเป็น เช็ค Webเหล่านี้กล้ารับประกันดีที่สุดเท่าที่เคยทำมา ถ้าคุณไม่อยากเสียโอกาสมา เริ่มกันเลย ... กดเพื่อเข้าอันใหนก็ได้จะสมัคทั้งหมดก็ได้ไม่ว่ากันครับ ทางที่ดีทำหมดเลยดีกว่าคับเสียเวลาแต่คุ้ม เวฟhttp://link2communion.com/pages/index.php?refid=sathiean** วิธีสมัคร ** หน้าแรกให้คลิกที่ Sing up จะอยู่ทางเมนูด้านซ้ายบนของ Webหรือด้านบนของเว็บ หน้าต่อไปใส่ E-mail ที่คุณใช้อยู่ รอสักครู่หลังจากนั้นกลับไป ที่ Inbox ใน e-mail ที่เราแจ้งสมัครไว้ เข้าไปเช็ค e-mail ของคุณ จะพบ mail ใหม่สุดถ้าเป็นของhotmail.comให้ดูในกล่องขาเข้าก่อนถ้าไม่เจอให้ดูที่อีเมล์ขยะส่วน ถ้าเป็นของyahoo.com ให้ดูที่Inboxก่อนถ้าไม่เจอให้ดูที่spam หรือถ้าเป็นอีเมล์ตัวอื่นลองหาดูใน junk mail คลิกลอกอินใน URL ด้านล่างแถวแรกที่เป็นตัวหนังสือยาวๆได้เลย รอสัก ครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร ** รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ ** 1. Username: ใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login เอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำ คนอื่นๆ และเพื่อนๆ 2. E-mail: เขาใส่ให้เราอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้ เราก็ พิมพ์ e-mail ของเราได้เลย 3. Send e-mail to: ให้เลือก Site Inbox 4. First name: ใส่ชื่อจริง ภาษาอังกฤษ 5. Last name: ใส่นามสกุลจริง ภาษาอังกฤษ 6. Address: ใส่ที่อยู่ที่จะให้เขาส่งเช็คมา เช่น 204/18 moo1. tumbon Nong Phai Lom 7. City: ใส่เขตหรืออำเภอที่คุณอยู่ เช่น Amphur Muang 8. State: เลือก N/A แล้วอีกช่องใส่จังหวัด เช่น Nakorn Ratchaseema 9. Zip Code: ใส่รหัสไปรษณีย์ 10. Country: เลือก Thailand 11. ** Referred by: ช่องคนแนะนำ ให้ก๊อปปี้ sathiean ต้องใส่ชื่อนี้ก่อนคับในการสมัครครั้งแรก เพราะถ้าคุณไม่ใส่ชื่อคนแนะนำ คุณจะไม่มีสายงาน แล้วก็จะไม่ ได้รับเงิน (ถ้ามีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยนอะไร) แต่เมื่อคุณสมัครเรียบร้อยแล้ว และจะส่งต่อให้เพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ คุณบอกเพื่อนเปลี่ยนตรงช่อง Referrerd by เป็น username ของคุณด้วย) ตรงนี้จะได้ค่าแนะนำ 12. ใส่เครื่องหมายถูกตรงช่อง Checkbox สี่เหลี่ยมเล็กๆข้างล่างให้หมด 13. Select a payment method: วิธีการรับค่าตอบแทน ให้ click เปลี่ยนเป็น Checkเช็ค ถ้าไม่มีให้เลือกเป็น Paypal 14. Payment account ID: เว้นว่างไว้คับ **ไม่ต้องเติมอะไรทั้ง นั้น ** 15. Password: รหัสผ่านที่คุณต้องการไม่ต่ำกว่า 5 ตัว (เอาไว้ สำหรับ Login Member) 16. Confirm Password: ยืนยันรหัสผ่านที่คุณใส่ในข้อ 15 17. กด Sign up จากนั้นก็ login ได้เลย โดยคลิกที่ members ที่อยู่ด้านซ้ายหรือด้านบนแล้ว ใส่ user name และ pass word ที่เรากรอกไว้ตอนสมัครทีแรก ** ลักษณะการทำงาน ** ( วิธีได้เงินแสน ) *** เวลาเราจะเช็คดูยอดเงินหรือคะแนนที่เราทำไว้ให้คลิกที่ Members ที่อยู่ด้านซ้ายบนหรือด้านบนแล้วใส่ Username และ Password ของคุณก็จะเข้าสู่ Option ดังข้อด้านล่างนี้*** 1.คลิกที่ Earning เสร็จแล้วมาคลิกเลือกที่ paid to click ( ข้างล่าง Earning ) แล้วระบบจะมี Banner มา ให้คลิก คลิ กที่ป้ายโฆษณา ( ตอนแรกอย่าพึ่งงงว่าขึ้นหน้าจอไม่สมบรูณ์ เพราะมันจะเป็นหน้าต่างให้เราดูเลขที่ถูกต้องแล้วเราก็คลิกตัวเลขข้างล่าง ให้ตรงกับที่เราเห็นเท่านั้นเป็นพอ ) เสร็จ แล้วจะมีหน้าต่างใหม่เปิด อัตโนมัติ รอสักครู่ ประมาณ 50-80 วินาที จน ขึ้นคำว่า Your account has been credited แล้วค่อยกลับไปที่หน้าป้ายโฆษณาเพื่อ คลิกที่ป้ายใหม่ (ไม่ต้องปิดหน้าต่างเดิม) อันไหนที่คลิกแล้วแบนเนอร์จะหายไป เอง ** ระบบจะมีการตรวจสอบด้วยว่าคุณทำงานจริงไหม โดยการให้คุณคลิก ที่ ตัวเลขที่ตรงกับที่ระบบส่งมาให้ ดังนั้นคุณต้องคลิกเลือกตัวเลขด้านล่างที่ตรง กัน คุณจึงจะสามารถเข้าระบบเพื่อสะสมเงินได้ ** 2. ใน Inbox(0) ให้เราคลิกที่นี้ (ใน Web Site นี้) จะมี Mail เข้ามาทุกวันคุณจะได้ค่า อ่าน 200$ ต่อ 1 Mail (ประมาณ1-10 mail ต่อวัน แล้วแต่วัน บางวันก้อไม่มี) อันนี้จะคล้ายข้อที่1คือให้เราคลิกอ่าน E-mailแล้วมันจะเปิดเมล์ขึ้นมาให้คลิกที่Linkอันแรกในเมล์จะมีอยู่ ประมาณ1หรือ 2 ลิงค์ให้เราคลิกที่ลิงค์อันแรกเลยแล้วรอถ้ามีตัวเลขให้คลิกก็คลิกตัวเลขที่ เหมือนกันกับที่ เราเห็นถ้าไม่มีตัวเลขให้คลิกก็ไม่เป็นไร แล้วรอสักครู่จะขึ้นคำว่าYour account has been credited. Thank You! เหมือนกับข้อ 1 ครับ สำหรับ Mail ที่เราเช็คแล้วให้ลบทิ้งได้เลยน่ะ เราจะได้ไม่เช็คซ้ำ เพราะเค้าจะให้เช็คแค่ครั้งเดียว / เมล์ 3.หาสมาชิ กเพิ่มจากการโฆษณาใน Website หรือ Post ตาม Webbord ต่าง ๆ เพื่อให้มีคนมาสมัครสมาชิก ทำเหมือนกับที่เราทำ หากมีคนสมัครสมาชิกภาย ใต้ชื่อ ของคุณ คุณจะได้ โบนัสเพิ่มอีก ฟรี ๆ 50$ เป็นค่าตอบแทนในการ แนะ นำ เพื่อน ยิ่งคุณแนะนำมากคุณก็จะได้เงินมาก จะ Copy โฆษณานี้ไปก็ได้ ไม่ว่ากัน คับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์อยากให้พวกเรามีรายได้กัน เพียงแค่คุณบอกให้คนที่มาสมัครต่อจาก คุณเปลี่ยน ที่ช่อง Referred by เป็น username ของคุณเองตอนที่เขาสมัครสมาชิก และเมื่อเค้า login เค้าก้อจะมีชื่อ ใน Downline คุณ คุณก้อจะได้รับโบนัสอีก 30% ทันที ** การร้องขอการจ่ายค่าตอบแทน ** (เงินที่คุณจะได้รับ ) จะมีหัวข้อ Redemption ให้เราคลิกที่นี้ที่หน้าห้องสมาชิก ของแต่ละคน เข้าไปก้อจะเห็นเลย โดยเมื่อเข้าไปในหัวข้อ Redemption จะมีปุ่มคำว่า Request Redemption ให้คลิก ใน กรณีที่เราทำยอดได้ถึงตามที่แต่ละ Web กำหนด บาง Web สมาชิกมี เยอะ เค้าจะต้องตรวจสอบการเป็นสมาชิก ยอดเงินและอื่นๆ ที่คุณทำ อาจต้องรอสรุป ยอดไปจนถึงปลายเดือนปุ่มนี้จึงจะ ขึ้น มาแนะนำให้ทำไปก่อน สะสมไปเรื่อยๆ ทุกวันก็ ได้ ต้องใจย็นๆๆ...ได้เงินแน่ๆ ถ้ามีปุ่มขึ้นมาเราก็กดเบิกได้ทันที (เดี๋ยวถ้า ทาง Web มีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกที) หลังจากที่เรา Click ปุ่ม Request Redemption แล้ว เขาจะส่งเป็นเช็คเงินสดมาให้เราทันที โดยหักค่า ทำเนียมเป็นที่เรียบร้อย แล้วหลังจากที่คุณ Click บริษัทจะส่งเงินมาให้คุณจาก นั้นก็ นำเช็คไป ขึ้นเงินที่ธนาคาร ** แนะนำให้ไปขึ้นเงินที่ ธ.กรุงไทย เพราะเสียค่าธรรมเนียมถูกที่ สุด ** กรณีที่ Request Redemption ขึ้นเยอะให้เราอ่านดูก่อนครับแต่ขอแนะนำ ให้กดอันล่างสุดเพราะเขาจะรวมให้แล้วอันล่าสุด ** เตือนด้วยความหวังดี ** การ สมัครจะต้องมีผู้แนะนำ มิฉะนั้นถือเป็นโมฆะ และถ้าหากคุณไม่ได้ทำการ Login ภายใน 14 วัน คือหลังจากเลย 14 วันไป แล้ว เค้าก็จะลบ Account ของคุณออก เพราะ คุณทำให้บริษัทเสียรายได้ ธุรกิจนี้ เป็นธุรกิจที่ถูกกฎหมายสามารถทำได้อย่างเปิดเผยไม่ต้องหลบๆ ซ่อนๆ ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่อยากมีสายงาน โดยไม่ใส่ชื่อผู้แนะนำ เช่น ทำตัวคน เดียวโดยที่ไม่มี หัวหน้าสายงาน ทาง Web เค้า จะมีการตรวจสอบการเป็นสมาชิกทุกๆ คนในทุกเดือนด้วยนะ ฉะนั้นคุณต้องมีสายงาน และ คุณหาลูกทีมของคุณเพิ่ม ขึ้น อย่างน้อย 2 คน ทางบริษัทก็จะให้ ความไว้วางใจ อาจจะเลื่อนตำแหน่ง เป็น Silver Member, Gold Members, Diamond Member โดยจะได้รับผลประโยชน์เพิ่ม ขึ้น เช่น - เพิ่มจำนวนจดหมายที่จะได้รับ มีการหาสมาชิกให้อัตโนมัติ - เพิ่มอัตราเงินที่ได้จากการอ่านอีเมล์ขึ้นอีก 30% เป็นต้น ส่วน มากคนที่คิดจะทำงานตรงนี้คิดว่าเราจะได้เงินจริงหรือเปล่า ?? คำ ตอบ ก็คือ ได้จริงๆ ....แต่...ต้องอดทนบางครั้งเดือน 1 ถึงเดือนครึ่ง กว่าจะได้เงิน ซึ่งเขาเป็นคนกำหนด ว่าคนคนนี้ต้อง ทำถึงจำนวนเท่าไรถึงจะจ่าย จะไม่มีกำหนดแน่นอน แม้จะเป็นการเอา เปรียบเราไปหน่อย แต่อย่างน้อยก็ยังได้เงินฟรีๆ อันนี้พูดตรงๆ...ไม่มีปกปิด อะไร อยากให้ทุกคนมี รายได้เสริมจาก การเล่น internet มีของดีต้องแนะนำกัน เรา เล่น Internet และ check E-Mail ทุกวันอยู่แล้ว เสียเวลาสัก 15 นาทีกับการได้ เงิน 500$-1000$ จะเป็นไร
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 13:28  

รอดูๆ

เป็นตัวเลือกอีกตัว สำหรับผม เทียบรุ่นกับ N86 อิอิ
++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 07:25  

ผมชอบเสียงโซนี่มากๆ แต่ผิดหวังกะ w800 มากๆ 2หมื่น แต่รวนตั้งแต่แรกที่ซื้อมา เข้า0ก็ไม่หาย เด้งเข้ากล้องเองตลอด เซงจริงๆ รุ่นหลังๆไม่รู้เป็นไงมั่ง แต่รุ่นนี้น่าสอยแฮะ
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 02:44  

Coolsman ผู้เขียน:
รอดูๆ

เป็นตัวเลือกอีกตัว สำหรับผม เทียบรุ่นกับ N86 อิอิ

ระวังนะครับ เอาไปเปรียบกับ N86 จะมีคนมากล่าวหาว่าบ้าบอเอาได้ Laughing
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 01:48  

เหอะๆ ถ้าในแง่ คุณภาพ ก็อาจจะสู้ไม่ได้

หมายถึง Nokia อาจจะสู้ไม่ได้

แต่เรื่องราคาเนี่ยสิครับ ถ้าส่วนต่างมันมากมาย ก็อาจจะมองข้ามไปเลยก็ได้ เหอะๆ

ถ้าจะให้ดี รอดูหลังจากมันวางขายจริงดีกว่า แล้วค่อยว่ากันใหม่
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 10:48  

ตอนนี้ผมลงแดงอย่างแรงแล้วครับ ไม่มีโทรศัพท์ใช้เลย

ไม่อยากซื้อทับซ้อนด้วย k750 ดันไม่ฟื้นซะแล้ว ซ่อมก็ไม่คุ้ม เฮ้อ

เมื่อไหร่รุ่นนี้จะออกสักกะทีเนี่ย ละเหี่ยใจเหลื่อหลาย

ยังคงทนใช้ของออฟฟิตต่อปายยยย เง้อ - -
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 11:49  

ดีเอโก้ ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมลงแดงอย่างแรงแล้วครับ ไม่มีโทรศัพท์ใช้เลย

ไม่อยากซื้อทับซ้อนด้วย k750 ดันไม่ฟื้นซะแล้ว ซ่อมก็ไม่คุ้ม เฮ้อ

เมื่อไหร่รุ่นนี้จะออกสักกะทีเนี่ย ละเหี่ยใจเหลื่อหลาย

ยังคงทนใช้ของออฟฟิตต่อปายยยย เง้อ - -

ดูท่าคนแรกที่จะซื้อรุ่นนี้คงเป็นคุณ ดีเอโก้ แน่ๆ แล้วอย่าลืมมารีวิวให้ฟังกันนะท่าน ว่าแต่สีแดงไม่เข้านะท่าน....อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 15:01  

ขายควายที่บ้านซื้อเลยแล้วกันรุ่นนี้ 555

รักโซนี่ครับ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 15:49  

SE เอา W995 มาชน กับ Nokia N86 ศึกนี้ท่าจะมันส์ หุหุ Laughing
เบื่อiphoneละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 18:15  

เก็บเงินรอซื้อได้ละ เหลือแต่ของเมื่อไหรจะมาวะ ว่าแต่ไม่เกินสองหมื่นแน่นะท่าน แต่ถ้าเกินก็ไม่เป็นไร รอเก็บเงินต่อไป+ราคาลง(อันนี้ยากกว่าแฮะ)
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 02:34  

Tyler_Durden ผู้เขียน:
SE เอา W995 มาชน กับ Nokia N86 ศึกนี้ท่าจะมันส์ หุหุ Laughing

มันส์แน่ ขอบอก

แต่ต้องดูราคากันก่อนเนอะ

ถ้า 995 เปิดตัว ไปที่ 19 แต่ 85 เปิดตัวที่ 16 ผมเองก็ลังเลเลยหละ

แต่จะออกพร้อมกันหรือไม่ ยังไงก็ต้องรอดูอีกที
S E
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 14:43  

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=25544

มาเรียบร้อยแล้วคับ ราคา เซ็งเลยคับ
pannin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 16:26  

แง่งงงง... 19,990 บาท แพงใช้ได้เลยค่ะ

ลดหน่อยได้ม้ายยยยยยยยย
เบื่อiphoneละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 17:13  

ราคาเป็นไปตามที่คาด ก็เหลือแต่ของแถมว่าจะเป็นไปตามคาดป่าว...อิอิ ยังไงก็แล้วแต่ได้เจอกันแน่นอน น้องฮิคารุจ๋า ว่าแต่ออกเดือนหน้าใช่ป่าวครับ
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 20:58  

เง้ออ ราคาไม่เกี่ยงอยู่แล้ว เพราะผมผ่อนเอา

แต่ทำไมมันไม่เอาสีเแดงมาขายฟระ เซ็งสุดๆ

จะเอาไงดีอะ แล้วมันจะเอามาขายกันทีหลังรึป่าวอะ

ถ้าเป็นยังงั้นยิ่งเครียดหนักถ้าสอยไปก่อน

อูยยย ยิ่งคิดยิ่งเวียนเฮด ทำไมถึงทำกับช้านด้ายยย Shocked
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 03:49  

ราคาไม่ต่างจากที่อังกฤษครับ

Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 12:24  

มันจาหน่วงแบบซิมเบี้ยนของnokia ถ้าเทียบแล้วผมว่าseเป็นต่ออยู่นะ เรื่องความสามารถน่ะ กล้องกะเสียงseก็ทำได้ดีกว่ามาแต่ไหนแต่ไรละ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 22:57  

Midobew ผู้เขียน:
มันจาหน่วงแบบซิมเบี้ยนของnokia ถ้าเทียบแล้วผมว่าseเป็นต่ออยู่นะ เรื่องความสามารถน่ะ กล้องกะเสียงseก็ทำได้ดีกว่ามาแต่ไหนแต่ไรละ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เริ่มจับกะ nokia แล้วมา moto กะ samsung(ล่าสุดก็น้องออม) พอมาเจอ w610i เท่านั้นล่ะเอา se เป็นเมียหลวงทันทีเลยครับ แต่ตอนนี้แอบนอกใจมาหา iphone3G อยู่ แต่จะกลับไปหาเมียสุดที่รักแล้วล่ะ w995 จ๋า
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 14:58  

อยากรู้ว่าแถมอะไรให้บ้าง สำหรับคนจองผ่านเว็บ
ขอให้เป็นหูฟัง บลูทูธ ด้วยเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 24 May 2009 13:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 23:18  

แพงลิบเลยแหะ

รอดูของแถมๆ

ว่าแต่ วันวางขายเนี่ย มันเมื่อไหร่หรอครับ
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 23:48  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าแถมอะไรให้บ้าง สำหรับคนจองผ่านเว็บ ตั้ง 6,000 บาท แหน่ะ
ขอให้เป็นหูฟัง บลูทูธ ด้วยเถิด 19,900-6,000 = ราคาจริง (13,900) Shocked

อยากเห็นของแถมเช่นกันครับ สำหรับผมเอาแบบว่าไม่เอาของแถม แต่ขาย 13990.-เสียดีกว่า

ยิ่ง N86 เค้ามาแล้วราคาต่ำกว่ายิ่งยากเลย

อย่างนี้ต้องรอ รอ รอ ราคาลงก่อน SE เดี๋ยวนี่เล่นทิ้งดิ่งราคากันอย่างเด๊ยวเลย คนซื้อก่อนใจหายเลย

เพื่อนผมซื้อ G700 มา 11000 กว่าๆ อีกอาทิตย์กว่าๆ เหลือ 7990.- เฉยเลย นี่เรื่องจริง

รุ่นนี้สำหรับผมก็คงต้องรอให้ราคามันทิ้งให้สุดก่อน ค่อยคว้าแล้วล่ะ เพื่อจะเอาสีแดงมาขายด้วย
@/\/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 08:33  

แบตมันแค่ 930 เองหรอ

แล้วมันจะอยู่ได้นานมัยอ่า...
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 12:58  

@/\/ ผู้เขียน:
แบตมันแค่ 930 เองหรอ

แล้วมันจะอยู่ได้นานมัยอ่า...

นานครับเป็น Li-Polymer
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 13:02  

dko ผู้เขียน:
เครื่องสีดำรุ่นนี้ปุ่มสีดำ หรือเงินอ่ะคับ
เหนบางรูปมันดำ บางรูปมันดูเงิน ๆ
ไม่รุว่าเปนเพราะแสงหรืออะไร
ใครรู้บอกหน่อยคับ

ปุ่มโทรออก กับ ปุ่มรับสาย (Power) สีดำ
ปุ่มควบคุมทิศทาง สีบรอนซ์เงิน (ปุ่มกลางหรือปุ่มเลือกวงกลม สีดำ)
ปุ่มซอฟต์คีย์ กับ ปุ่มทางลัด ที่เป็นรูปครึ่งวงกลม สีบอรนซ์เงิน
ปุ่มกดตัวเลข สีบรอนซ์เทา
ปุ่มควบคุมเพลงด้านข้าง กับปุ่มชัตเตอร์สีบรอนซ์เงิน
ปุ่มปรับความดังเสียง ใช้เป็นปุ่มซูมในตัว สีดำ
ปุ่ม Walkman ด้านข้างสีบรอนซ์เงิน
ทั้งหมดนี้เป็นสีของตัวเครื่องสีดำนะครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 13:05  

ขาตั้งที่เค้าเรียกว่า Kick Stand มันไม่แข็งแรงเลย คือเวลากางออกมา 90 องศาแบบรูปภาพด้านบน มันไม่ล็อคสนิท ถ้าเอาไว้ตั้งดูวีดีโอก็พอได้ แต่ถ้าจะเอามือไปกดปุ่มด้วย ก็ต้องประครองเครื่องไว้ครับ ไม่งั้นล้ม ที่ผมว่ามันไม่แข็งแรงเพราะขาตั้งมันกางออกได้อีก 180 องศา ถ้าหากล็อคไว้แค่ 90 องศาน่าจะแข็งแรงมากกว่านี้ ไม่แน่ใจว่าออกแบบมาให้ร้อยสายคล้องโทรศัพท์ไปด้วยในตัวหรือป่าว ^^
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 13:07  

bomza99 ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างครับ รุ่นนี้ ถ่ายวีดีโอ ขนาดเเละความละเอียดได้เท่าไหร่ครับ
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
อยากได้รุ่นนี้มากชอบกล้อง Sony มาก
ชัดกว่าค่ายอื่นมากมาย
เเต่คืออยากได้เเบบถ่ายวีดีโอชัดด้วยนะครับ
รอรอรุ่นี้ Rolling Eyes

บันทึกวีดีโอได้แค่ 320 x 240 พิกเซล

ภาพนิ่ง 3264 x 2448 พิกเซล
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 13:11  

Lotchan ผู้เขียน:
ขอติอย่างนึง

ทำไมมันไม่เอากล้องไปไว้บนๆหน่อยนึงน้อ
เปิดปิดฝาแบตที กระทบกล้องที

ไม่หรอกครับ ฝาแบตถอดง่ายมาก มีตัวล็อคที่ด้านบน งัดขาตั้งขึ้นมา เลื่อนสลักล็อคฝาหลังขึ้น ก็งัดฝาหลังออกได้ง่ายๆ แล้ว ไม่กระทบกระเทือนตัวกล้องแต่อย่างใด

รุ่นนี้ตระกูล W เน้นเพลง มากกว่าเน้นกล้อง ถ้ารุ่นนี้เน้นกล้องคงออกแบบด้านหลังไปอีกแนวนึง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 13:17  

รุ่นนี้เป็นรุ่นแรกของseที่มีช่องแจ๊ค3.5มาให้ป่าวเนี่ย อยากรู้ราคาจัง หุหุ ชอบๆ โดนๆ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 15:08  

รุ่นนี้เป็นรุ่นแรกของseที่มีช่องแจ๊ค3.5มาให้ป่าวเนี่ย อยากรู้ราคาจัง หุหุ ชอบๆ โดนๆ

ราคาเปิดตัว 19,900 บาท วางขายภายในเดือนนี้
Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 15:27  

โอ้ยอยากกระโดดกอด SE ออกมาทีไรถูกใจทุกตัวเลย พระเจ้าจอสช๊อบชอบบบบจุ๊ปๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 17:08  

ท่าน ไข่เจียวยัดไส้ ครับ อยากทราบว่าเสียงที่ออกผ่านลำโพงสเตริโอเป็นเช่นไรครับ ดังแค่ไหน แล้วมิติเป็นอย่างไรครับ แล้วรุ่นที่ท่านลองเป็นตัววางจำหน่ายแล้วใช่ป่าวครับท่าน
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 18:50  

โฮๆๆๆ อยากได้seมาครอบครองซักเครื่องแล้วสิเนี่ย เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 18:53  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:

ราคาเปิดตัว 19,900 บาท วางขายภายในเดือนนี้

วางขายภายในเดือนนี้ เดือน พค นี้หรือคะ โอ้ ว้าว
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 19:02  

Anonymous ผู้เขียน:
ท่าน ไข่เจียวยัดไส้ ครับ อยากทราบว่าเสียงที่ออกผ่านลำโพงสเตริโอเป็นเช่นไรครับ ดังแค่ไหน แล้วมิติเป็นอย่างไรครับ แล้วรุ่นที่ท่านลองเป็นตัววางจำหน่ายแล้วใช่ป่าวครับท่าน

ดังใช้ได้ครับ แต่ผมไม่มีที่วัดออกมาเป็นเดลซิเบล -*-

เสียงที่ได้ ผมลองกับเพลงที่อยู่ในเครื่อง เป็นเพลงเทคโนแดนซ์ มันออกแหลมๆ ผมปรับอีควอไลเซอร์เป็นเบส และเพิ่มระดับเสียงสเตอริโอ ก็ยังถือว่าแหลมไปสำหรับหูผม แต่เปิดดังสุดเสียงก็ยังไม่แตกครับ เปิดในที่ทำงานหนวกหูชาวบ้านเหมือนกัน

ปกติผมใช้ samsung แต่ก็เคยลอง nokia กับ sony Ericsson อยู่บ้าง ผมว่า w995 คุณภาพเสียงพอๆ กับ nokia n series แต่ทาง nokia เสียงจะกังวานกว่า ถ้าเป็น samsung เสียงจะเบาแต่ก็เสนาะหูดี อย่างไรก็ตามผมไม่อยากให้ไปซีเรียสกับการฟังเพลงผ่านลำโพงตัวเครื่องมากนัก ฟังผ่านหูฟังจะดีกว่า W995 มีช่องเสียบ 3.5 มม. ด้วย สามารถต่อออกลำโพงได้สบาย

ปล. ตัวที่ผมลองเพื่อนผมหิ้วเข้ามาครับ รู้สึกขาตั้งมันคลอนแคลน ตัวโปรดักที่วางขายจริงไม่รู้จะดีกว่าที่ผมลองไหม
sickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบอ่ะ
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 22:09  

คืออยากถาม คุณไข่เจียวยัดไส้อ่ะครับ ว่ามันคุ้มกับราคา 19,990 บาท รึเปล่า แล้วรูปที่ถ่ายมัน OK ป่ะครับ

ปล. อยากทราบจริงๆ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบอ่ะ
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 13:49  

sickman ผู้เขียน:
คืออยากถาม คุณไข่เจียวยัดไส้อ่ะครับ ว่ามันคุ้มกับราคา 19,990 บาท รึเปล่า แล้วรูปที่ถ่ายมัน OK ป่ะครับ

ปล. อยากทราบจริงๆ

W995 ฟังก์ชั่นเยอะครับ การออกแบบสวย วัสดุตัวเครื่องดี ยกเว้นขาตั้ง

ส่วนตัวผมไม่กล้าบอกหรอกว่าคุ้มค่ากับเงิน 19,900 บาทไหม

เพราะค่าเงินแต่ละคนไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับคุณว่าพอใจฟังก์ชั่นกับดีไซน์ของมันหรือป่าว

ตัวอย่างภาพถ่ายดูที่กระทู้ผมด้านล่าง
offilovsky007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 14:07  

คิดว่าปุ่ม key ทิศทาง มันจะลอกเหมือนทุกๆ รุ่นของ SE รึป่าว

แบบว่าเกือบจะดีอยู่แล้ว อีกนิดเดียว แต่มาเสียกับเรื่องที่ใครๆ ก็ให้คววามสำคัญ อย่างแบตกับ port หูฟัง

เสียดาย แบตน้อยไปหน่อยแค่ 850 mAh แต่ก็ได้ port 3.5"
แล้วตัว IDUO ก็ให้ไปตั้ง 1500 mAh แต่ก็ยังใช้ fast port อยู่

ได้อย่างเสียอย่าง
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืม
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 17:16  

offilovsky007 ผู้เขียน:
คิดว่าปุ่ม key ทิศทาง มันจะลอกเหมือนทุกๆ รุ่นของ SE รึป่าว

แบบว่าเกือบจะดีอยู่แล้ว อีกนิดเดียว แต่มาเสียกับเรื่องที่ใครๆ ก็ให้คววามสำคัญ อย่างแบตกับ port หูฟัง

เสียดาย แบตน้อยไปหน่อยแค่ 850 mAh แต่ก็ได้ port 3.5"
แล้วตัว IDUO ก็ให้ไปตั้ง 1500 mAh แต่ก็ยังใช้ fast port อยู่

ได้อย่างเสียอย่าง

ตัวนี้แบต Li-Polymer 930 mAh ครับ ไม่ใช่ 850
แบตโพลีเมอร์ก็ทนดีกว่าครับ ยี่ห้ออื่นๆ ยังให้เป็น Li-ion อยู่เลย

เรื่องวัสดุตัวนี้ใช้ของดี ฝาหลังทำจากโลหะ

ทิ้งท้ายกันด้วยตัวอย่างภาพถ่าย ถ่ายในที่ร่ม ไม่มีการปรับความละเอียด
นอกจาก Rename ชื่อไฟล์ ให้ง่ายในการอัพโหลดเท่านั้น

ภาพที่ 2 ใช้ Macro
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 18:57  

เท่าที่จำได้แบตของseเป็นLi-polymerหมดนะครับ และไม่เคยจุต่ำกว่า900mAhเลยนะครับ ไม่เหมือนของSamsungอ่ะ ฟังก์ชั่นดี แต่ให้แบตมาน้อยมากเลย เหอะๆๆๆ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 23:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:

วางขายภายในเดือนนี้ เดือน พค นี้หรือคะ โอ้ ว้าว

ว้าว ด้วยคน อิอิ Razz
สงสัยได้ซื้อเป็นเครื่องสำรอง ก่อน Idou แน่ๆเลย
ถ้าวางขายในเดือน พ.ค. นี้จริงนะ Wink
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 10:25  

W995 19,900
N86 16,720
ส่วนต่างตั้ง 3,180 แน่ะ

ผมว่างานนี้ N86 มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วล่ะ แต่ถ้าในระยะยาว W995 น่าจะขายได้ดีกว่า เพราะ SE ชอบเปิดตัวแพง แต่ราคาตกเร็วกว่า ส่วน Nokia เปิดตัวไม่แพง แต่ราคาจะตกช้ากว่า ก็ต้องรอดูวันขายจริงล่ะครับ ว่า SE จะแถมของแถมอะไรมาให้บ้าง ให้คุ้มกับราคา 19,900 Laughing
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 15:08  

เจอจุดอ่อนมาบอกครับ W995 เวลาเขย่าเพื่อเปลี่ยนเพลง ต้องกดปุ่ม Walkman ด้านข้างค้างไว้พร้อมกับเขย่า ซึ่งตำแหน่งการจัดวางของปุ่ม Walkman มันอยู่ด้านข้างและต่ำลงมา ทำให้การกดพร้อมกับเขย่าไม่ถนัดเอาเสียเลย แต่ทางรุ่นนี้ก็ไม่ได้เน้นเรื่องเขย่าเปลี่ยนเพลงหรอกครับ เน้นที่พลังเสียงกับกล้องมากกว่า เพราะยังงัยก็มีปุ่มควบคุมเพลงมาให้กดเปลี่ยนเพลงได้สะดวกอยู่แล้ว

ทิ้งท้ายการด้วยวีดีโอการใช้งาน Track ID ใน SE W995
http://www.touchphoneview.com/press/trackid/track_id.htm
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 15:29  

Tyler_Durden ผู้เขียน:
W995 19,900
N86 16,720
ส่วนต่างตั้ง 3,180 แน่ะ

ผมว่างานนี้ N86 มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วล่ะ แต่ถ้าในระยะยาว W995 น่าจะขายได้ดีกว่า เพราะ SE ชอบเปิดตัวแพง แต่ราคาตกเร็วกว่า ส่วน Nokia เปิดตัวไม่แพง แต่ราคาจะตกช้ากว่า ก็ต้องรอดูวันขายจริงล่ะครับ ว่า SE จะแถมของแถมอะไรมาให้บ้าง ให้คุ้มกับราคา 19,900 Laughing

อันนี้ เห็นด้วย เหอะๆ โซนี่พอรุ่นไหนราคาตกมากเกิน เลิกผลิตอีกตะหาก
ผีบ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องสไสด์
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 16:30  

อ่า...ถ้าใช้ไปนานๆ
มันจะสไลด์หลวมเหมือน รุ่นอื่น(ค่ายอื่น) มั้ยอ่า ครับ

ส่วนลำโพง ผมเห็นมี ตั้ง 3 ตัว
แต่กลัว จะเหมือน รุ่นก่อนหน้านี้ ที่คล้ายๆ กัน
แต่เสียงที่ออกมา มันไม่ค่อยจะแหล่มเลยอ่าครับ(หรือเราตั้งความหวังสูงไปหว่า)

แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 00:10  

ตัวนี่แถมเมมเท่าไหร่ครับ
ส่วนหูฟังให้รุ่นไหนอะครับดีหรือด้อยกว่ารุ่น HMP70 อะครับ
แล้วลำโพงดีกว่า w595 หรือว่าพอๆกันอะครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 13:15  

ถ้าสไลด์แรงๆ ก็หลวมทุกรุ่นอ่ะ มือถือสไลด์ ต้องทะนุถนอมหน่อย อิอิ ส่วนลำโพง ไม่รู้อ่ะ แต่มือถือระดับ high end SEไม่น่าจาทามไรห่วยๆออกมานะ

แต่เสียใจจัง ที่SEได้ส่วนแบ่งการตลาดแค่6%เองอ่ะ T_T ต้องช่วยอุดหนุน
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 16:55  

ถ้าสไลด์แรงๆ ก็หลวมทุกรุ่นอ่ะ มือถือสไลด์ ต้องทะนุถนอมหน่อย อิอิ ส่วนลำโพง ไม่รู้อ่ะ แต่มือถือระดับ high end SEไม่น่าจาทามไรห่วยๆออกมานะ

แต่เสียใจจัง ที่SEได้ส่วนแบ่งการตลาดแค่6%เองอ่ะ T_T ต้องช่วยอุดหนุน

แต่ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่เปลี่ยนจาก 94% มาใช้ 6% นี่ล่ะครับ สำหรับผม 6% ชนะขาด เพราะผมชอบแค่หูกะตา สัมผัสไม่สน อ๊อฟฟิสไม่สน
1234-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 18:12  

รุ่น w995 นี่ คงมีโหมดไฟฉายใช่ป่ะคะ อยู่บ้านนอก ไฟมันดับบ่อย -*-

มือถือ se เครื่องที่ใช้อยู่นี่ช่วยชีวิตทุกที เป็นไฟฉายได้สว่างมากกกก Laughing

แล้ว Idou มันมีโหมดไฟฉายไหมคะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 20:12  

porsche_gd ผู้เขียน:

แต่ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่เปลี่ยนจาก 94% มาใช้ 6% นี่ล่ะครับ สำหรับผม 6% ชนะขาด เพราะผมชอบแค่หูกะตา สัมผัสไม่สน อ๊อฟฟิสไม่สน

ผมก็กำลังจาเปลี่ยนไปใช้Sแหละครับ แต่ได้โนเกียมา ก็ใช้ไปก่อน รอซื้อC902อยู่อ่ะ ไม่รูจาเจอไรดดนๆก่อนป่าว SEถ้าไม่มีคำว่าปุ่มลอก ผมว่า เยี่ยมมากๆๆๆ ติดใจมาตั้งแต่ใช้K310ละ ไม่น่าหนีมาใช้SSเลย
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 01:10  

ได้เวลาเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ววววววววว Laughing Laughing
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 04:09  

19900 รอราคาตก

แต่รุ่นนี้คงตกไม่มากหรอกมั้ง อีกอย่าง ใจผมมันรัก N86 เข้าไปเต็มใจแล้วด้วยสิ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบ SE ไม่แพ้ Nokia แต่ N86 ทำออกมาซะตรงใจผมไปหมด

ในส่วนของ 995 เนี่ย ไม่ชอบสุดๆก็ไอ่ตรงขาตั้งเนี่ยหละ แต่มันก็นิสเดียวเองเนอะ

แต่ที่สุดๆของ SE ก็ไม่พ้นเรื่องเสียง ที่นับว่าเป็นเลิสจริงๆ แถมรุ่นนี้ เห็นเค้าว่า ฟังได้ 3 ทาง

3.5 / Fastport / Bluetooth

โหดจริงๆ อิอิ

อ้าว เมมในเครื่องไม่ใช่ 8G เหมือน N86 หรอ -*-

อีกอย่าง รูปที่คุณไข่เจียวเอามาให้ดู มันไม่ค่อยชัด ไม่สมกับเป็น 8MP เท่าไหร่เลยแหะ เสียดาย น่าจะชัดกว่านี้หน่อย ยังกลับกล้อง 3.2 MP

ปล.รักพี่เสียดายน้องจริงๆ
sickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 22:29  

อยากทราบว่ามันต่างจาก w705 ตรงไหนบ้างอ่ะครับ
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 01:01  

วางขายเดือนนี้ จิงอ่ะ Shocked

น่าจะหลังมิถุนายน ไม่ใช่หรอ ๆ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 09:39  

นั้นซิ
ตกลงวางขายเมื่อไรหว่า
จาลงแดงตายอยู่แล้วน้าาาาาาา
แง้..........
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: