Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159450
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 14:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

dko ผู้เขียน:
นั้นซิ
ตกลงวางขายเมื่อไรหว่า
จาลงแดงตายอยู่แล้วน้าาาาาาา
แง้..........

เห็นบอกว่ามาประมาณกลางเดือนหน้า อดใจรออีกนิ๊ดแล้วกันนะครับ Very Happy
porsche_gd
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 17:12  

Tyler_Durden ผู้เขียน:
นั้นซิ
ตกลงวางขายเมื่อไรหว่า
จาลงแดงตายอยู่แล้วน้าาาาาาา
แง้..........

เห็นบอกว่ามาประมาณกลางเดือนหน้า อดใจรออีกนิ๊ดแล้วกันนะครับ Very Happy

ผมถามเซลล์มาบอกเร็วสุดคือปลายเดือนนี้ครับ แต่น่าจะเป็นเดือนหน้ามากกว่าครับ แต่มีแค่ 2 สีแน่นอนครับ คือ ดำ กับ เงิน ส่วนสีแดงไม่มีกำหนดนำมาจำหน่ายครับในบ้านเรา ราคาก็ตามนั้นเลยครับ
fdds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันขายแล้ว โอว
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 18:13  

ขายแล้วโอวว!!ไปลองเล่นมา สุดยอดมากเลย ราคา 19500
ของแถมเยอะมากๆๆเลย วันนี้ จะลงเพลงลงหนังให้จุใจเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 07:19  

มีเฉพาะที่ศูนย์ Sony หรือว่ามีตามตัวแทนจำหน่ายทั่วไปอะครับ
ตกลงแถมเมมกี่กิ๊กอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 10:48  

รีวิว W995 The Ultimate Walkman Experience

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=25343

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 27 May 2009 11:20; ทั้งหมด 7 ครั้ง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 10:48  

Anonymous ผู้เขียน:
มีเฉพาะที่ศูนย์ Sony หรือว่ามีตามตัวแทนจำหน่ายทั่วไปอะครับ
ตกลงแถมเมมกี่กิ๊กอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยังไม่มีวางจำหน่ายในไทยนะครับ สำหรับเครื่องศูนย์
ถ้าเครื่องนอกไม่แน่ใจเหมือนกัน
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 13:33  

OH Yeahhh

อยากเสียตังค์เร็วจังเลยครับ

OH Yeahh

ก็มันโดนใจผมไปโม้ดเลย 555 Laughing

ปล.แดงไม่มีเบนเข็มไปหาสีดำแทนละกัน Twisted Evil
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 14:37  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:
รีวิว W995 The Ultimate Walkman Experience

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=25343

ฟิเศษสุดๆ รุ่นนี้แถมลำโพง MS-410 ซึ่งจะแถมมาพร้อมกับ W995 ด้วย

ข้อมูล MS-410 เพิ่มเติม
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?p=282539#282539

จั๊งซี้มันต้องถอนนน น้องฮิคารุ!!
19,990 บาท
M2แถมให้ 8 GB + ลำโพงMD410 + หูฟังHpm-77
8MP + Smile Shutter + Bestpic + ไฟฉาย
Wifi + Youtube
Walkman4.0 + คุณภาพเสียงเทียบเท่า iPod Touch 2G
ตอบทุกโจทย์ของข้าพเจ้า Razz

ว่าแต่จะเอาสีอะไรดีน๊า ^_^
----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ว้าไอ้เราก็นึกว่าจะแถม HPM-88 เป็น HPM-77 ซะนี่ แต่ก็ไม่เป็นไรให้อภัยได้ เพราะมันมีเจ้า MS-410 นี่สิ สุดๆไปเลย
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 16:22  

porsche_gd ผู้เขียน:

ฟิเศษสุดๆ รุ่นนี้แถมลำโพง MS-410 ซึ่งจะแถมมาพร้อมกับ W995 ด้วย

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?p=282539#282539

จั๊งซี้มันต้องถอนนน น้องฮิคารุ!!
19,990 บาท
M2แถมให้ 8 GB + ลำโพงMD410 + หูฟังHpm-77
8MP + Smile Shutter + Bestpic + ไฟฉาย
Walkman4.0 + คุณภาพเสียงเทียบเท่า iPod Touch 2G

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ว้าไอ้เราก็นึกว่าจะแถม HPM-88 เป็น HPM-77 ซะนี่ แต่ก็ไม่เป็นไรให้อภัยได้ เพราะมันมีเจ้า MS-410 นี่สิ สุดๆไปเลย

ตกลงแล้วเจ้าตัวนี้ มันเป็น แฟลช หรือ ไฟฉาย อ่ะครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 17:09  

sompochn ผู้เขียน:

19,990 บาท

ตกลงแล้วเจ้าตัวนี้ มันเป็น แฟลช หรือ ไฟฉาย อ่ะครับ

มันเป็นแฟลชตอนถ่ายรูปและวีดีโอครับ(เปิด-ปิดได้ เนื่องจากเป็น LED ไม่ใช่ Xenon) และก็เป็นไฟฉายได้ด้วยยามที่เราต้องการ สามารถเปิดได้โดยไม่ต้องผ่านฟังชั่นกล้องครับ กล่าวคือมีฟังชั่นไฟฉายต่างหาก และยังมีไฟสัญญานขอความช่วยเหลือ (SOS) ด้วยครับ

ขอบอกว่าฟังชั่นไฟฉาย เป็นฟังชั่นที่ดีที่สุดในการใช้ชีวิตประจำวันครับ มันช่วยชีวิตผมหลายครั้งแล้ว...อิอิ (ผู้ที่เคยใช้ SE จะเข้าใจดีทุกคน) ใครเคยใช้จะติดทุกรายเลยครับ ผมคนหนึ่งล่ะเวลาจะซื้อมือถือ ผมให้ฟังชั่นนี้เป็นหนึ่งในข้อที่จะตัดสินใจซื้อนอกจากเสียงเพลงครับ
toffybudda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 18:13  

ผมไปเจอ รีวิว ภาพถ่ายของกล้อง ระหว่าง w995 กับ samsung omnia hd

จากเว็บ mxphone เขาตั้งค่าพื้นฐานเหมือนกันหมด

(ความละเอียด กล้อง8ล้านทั้งคู่)

รูปออกมาแล้ว w995 แพ้นะครับ

*ทำไมโซนี่ยังคงออกแบบเครื่องแนวนี้ออกมาอยู่เรื่อยๆอะครับ ไม่รุ้ว่ายอดขายเป็นอย่างไงบ้าง...แบบว่า เด๋วนี้เขาทำtouch phone ออกมาทั้งนั้นแล้ว โซนี่น่าจะปรับปรุงเอาเอกลักษณ์ตัวไปบวกกับสมัยนิยมนะครับ...

เครื่องแรงๆไปอัดอยู่ idou อย่างเดียวเลย มันจะไม่ทันกินเอานะครับ

ตัวผมเองก็ยังใช้โซนี่อยู่ซึ่งเป็นรุ่นเก่ามากแล้ว T630 ซื้อมาตอน ม.5 ก็ประมาณ15000-16000 บาท.........แล้วก็ยังใช้อยู๋จนถึงทุกวันนี้ แน่นอนครับ เครื่องก็รวนพอควร ปุ่มเริ่มแย่กดไม่ค่อยไป ขั้วชาร์ทเริ่มไม่ดี ชาร์ทไปแล้วหลุดบ้าง.....

ถึงตอนนี้ก็กำลังจะหาซื้อมือถือใหม่อยู่ งบ ก็ไม่เกิน 20000 ใจจริงก็ชอบ โซนี่แต่ก็ยังไม่มีรุ่นออกมาให้ตามกระแสบ้างเลย ยังคงพัฒนารูปแบบเดิมๆอยู่ ซึ่งจากเป็นผู้นำตลาดด้านภาพถ่าย และเสียงเพลง ปัจจุบันก็ถูกคู่แข่ง แซงไปหมดแล้วอะครับ

ความหวังอยู่ที่ idou ตัวเดียว ซึ่งก็อีกนานมากกว่าจะออกขาย แล้วราคาก็ใช่ว่าจะถูก ผมเดาว่าคงเหยียบ 30000 แน่ .........ลูกค้าในงบกลางๆอย่างผมก็หมดสิทธิ์ซื้อเลย

ช่วยๆกันพัฒนานะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 07:49  

จะเอารุ่นนี้ไปเทียบเรื่องการถ่ายรูปไม่ได้หรอกครับเพราะดูจากอุปกรณ์ที่แถมมาก็น่าจะดูได้
นะครับว่าเน้นไปที่ด้านดูหนังฟังเพลงมากกว่า อีกอย่างโอมเนียกะรุ่นนี้ราคาต่างกันตั้งหลาย
พันบาทนะครับ รุ่นนี้ถ้าดูราคาเครื่องแล้วน่าจะอยู่ที่ 15,000 ด้วยซ้ำ แต่ทางโซนี่ไม่อยาก
ราคาที่ต่ำไปเลยเลยตั้งไปที่ 19,900 แล้วแถมของมากกว่าครับเพราะว่า Sony ก็คือ Sony
ครับ ถ้าจะเอาเรื่องถ่ายรูปก็ต้องเอาไปเทียบกับรุ่น C905 มากกว่าครับ แต่ถึงไงผมก็ว่า
W995 น่าจะอึดกว่าโอมเนี่ยครับไม่ว่าจะเรื่องอายุการใช้งานหรือบอดี้ (ยกเว้นเรื่องปุ่มลอก)
แต่เท่าที่เคยใช้มาปุ่มไม่เคยลอกเลย
สุดท้ายที่ Sony ชอบออกอะไรมาช้านั้นไม่แปลก เพราะว่าการตลาดของ Sony นั้น
เน้นขายของให้กับกลุ่มที่นิยม Sony ครับ มิใช่พวกบ้าเห่อตามกระแสตลาดครับ แบบว่า
ช่วงนี้เขาใช้ทัชกันก็ต้องทำทัชออกมาเพื่อครอบคลุมตลาด (แบบว่ากลัวจะเสียส่วนแบง
การตลาดแบบบางยี่ห่อ) แบบคนที่รัก Apple ก็จะซื้อ Apple ตลอดไปโดยไม่สนว่าราคา
มันจะเท่าไหร่ครับ อีกอย่างบ้านเราที่รุ่นดีๆ ของ Sony เข้าช้าไม่ใช้เพราะว่าเขาช้านะครับ
เพราะในบางประเทศเขาก็เอาไปขายกันแล้ว แต่บ้านเรายึดติดกับยี่ห้อแล้วก็แค่ตามกระแส
อะครับ เขาก็เลยรอดูว่ากระแสบ้านเราเรื่องทัชจะอยู่นานไหมแล้วก็คุ้มไหมกับการจะนำบาง
รุ่นเข้ามาขายอะครับ ท้ายที่สุดถ้ารัก Sony ก็ไม่ต้องไปคิดอะไรมากครับ
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 12:14  

sompochn ผู้เขียน:

19,990 บาท

มันเป็นแฟลชตอนถ่ายรูปและวีดีโอครับ(เปิด-ปิดได้ เนื่องจากเป็น LED ไม่ใช่ Xenon) และก็เป็นไฟฉายได้ด้วยยามที่เราต้องการ สามารถเปิดได้โดยไม่ต้องผ่านฟังชั่นกล้องครับ กล่าวคือมีฟังชั่นไฟฉายต่างหาก และยังมีไฟสัญญานขอความช่วยเหลือ (SOS) ด้วยครับ

ขอบอกว่าฟังชั่นไฟฉาย เป็นฟังชั่นที่ดีที่สุดในการใช้ชีวิตประจำวันครับ มันช่วยชีวิตผมหลายครั้งแล้ว...อิอิ (ผู้ที่เคยใช้ SE จะเข้าใจดีทุกคน) ใครเคยใช้จะติดทุกรายเลยครับ ผมคนหนึ่งล่ะเวลาจะซื้อมือถือ ผมให้ฟังชั่นนี้เป็นหนึ่งในข้อที่จะตัดสินใจซื้อนอกจากเสียงเพลงครับ

อ่อ...จั่งซี้นี่เองผมนึกว่ามันจะเป็นแค่ไฟช่วยถ่ายเหมือน W705 อ่ะ
ถ้าราคามันลงแล้วของแถมจะยังแถมให้มั้ยนิ อุอุ โดยเฉพาะลำโพงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 15:24  

จะเอารุ่นนี้ไปเทียบเรื่องการถ่ายรูปไม่ได้หรอกครับเพราะดูจากอุปกรณ์ที่แถมมาก็น่าจะดูได้
นะครับว่าเน้นไปที่ด้านดูหนังฟังเพลงมากกว่า อีกอย่างโอมเนียกะรุ่นนี้ราคาต่างกันตั้งหลาย
พันบาทนะครับ รุ่นนี้ถ้าดูราคาเครื่องแล้วน่าจะอยู่ที่ 15,000 ด้วยซ้ำ แต่ทางโซนี่ไม่อยาก
ราคาที่ต่ำไปเลยเลยตั้งไปที่ 19,900 แล้วแถมของมากกว่าครับเพราะว่า Sony ก็คือ Sony
ครับ ถ้าจะเอาเรื่องถ่ายรูปก็ต้องเอาไปเทียบกับรุ่น C905 มากกว่าครับ แต่ถึงไงผมก็ว่า
W995 น่าจะอึดกว่าโอมเนี่ยครับไม่ว่าจะเรื่องอายุการใช้งานหรือบอดี้ (ยกเว้นเรื่องปุ่มลอก)
แต่เท่าที่เคยใช้มาปุ่มไม่เคยลอกเลย
สุดท้ายที่ Sony ชอบออกอะไรมาช้านั้นไม่แปลก เพราะว่าการตลาดของ Sony นั้น
เน้นขายของให้กับกลุ่มที่นิยม Sony ครับ มิใช่พวกบ้าเห่อตามกระแสตลาดครับ แบบว่า
ช่วงนี้เขาใช้ทัชกันก็ต้องทำทัชออกมาเพื่อครอบคลุมตลาด (แบบว่ากลัวจะเสียส่วนแบง
การตลาดแบบบางยี่ห่อ) แบบคนที่รัก Apple ก็จะซื้อ Apple ตลอดไปโดยไม่สนว่าราคา
มันจะเท่าไหร่ครับ อีกอย่างบ้านเราที่รุ่นดีๆ ของ Sony เข้าช้าไม่ใช้เพราะว่าเขาช้านะครับ
เพราะในบางประเทศเขาก็เอาไปขายกันแล้ว แต่บ้านเรายึดติดกับยี่ห้อแล้วก็แค่ตามกระแส
อะครับ เขาก็เลยรอดูว่ากระแสบ้านเราเรื่องทัชจะอยู่นานไหมแล้วก็คุ้มไหมกับการจะนำบาง
รุ่นเข้ามาขายอะครับ ท้ายที่สุดถ้ารัก Sony ก็ไม่ต้องไปคิดอะไรมากครับ

โอ้ว ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ ชอบโซนี่ที่วัสดุ การประกอบ จากที่ใช้มาอึดดีจริงๆเลย 55
อีกอย่างถนัดกับการใช้เมนูของโซนี่ไปแล้วด้วย พอลองใช้ค่ายอื่น ใจมันจะแอนตี้มาก แบบกดไม่ถูกอ้ะ ส่วนเรื่องฟังชัน ผมก็ไม่ขอสเป็กเทพอะไรมากอยู่แล้ว แค่ตัวนี้ก็ทะลุใจผมแล้วครับ เหอๆ เรื่องราคาผมถือเป็นค่าเหนื่อยให้ผู้ผลิตไปละกัน จ่ายฟุ่มเฟือยอย่างอื่น บางทียังมากกว่านี้อีก ก็แค่อดๆไปสักสองสามเดือน ไม่ตายครับ 55 รุ่นที่แล้ว k750 ใช้มาสามปีกว่า ดันโดนน้ำทะเลซะก่อน เลยเบนเข็มมารุ่นนี้ได้จังหวะพอดี โอ้วว ชักรอไม่ไหว
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 23:59  

ชอบรุ่นนี้ ชอบ SE
แบบ touch phone หรอ ไม่เคยสน และไม่ต้องการ
SE คือ กระแส สำหรับผม ยิ่ง W ตัวนี้ยิ่งโดนวะ
(แต่ขอรอดู FW+รอราคาอีกนิสส รอดูความเรียบร้อยอีกสัก3-4เดือนก็ยังไม่สาย)

W995 เธอต้องตกเป็นของเราแน่ๆ Embarassed
TANtanium
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 02:40  

หวังว่าอีกปีกว่าๆจะยังขายอยู่นะ เพราะต้องการใช้ C702 ให้ครบ 2ปีก่อน

และหวังว่าจะเอาสีแดงมาขายด้วย ราคาขอสัก 10000-12000 แล้วไม่มีของแถมแล้วก็ได้

แต่ถ้าราคาประมาณนี้แล้วมีของแถมด้วยยิ่งแหล่มเลย Cool
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 11:35  

toffybudda ผู้เขียน:
ผมไปเจอ รีวิว ภาพถ่ายของกล้อง ระหว่าง w995 กับ samsung omnia hd

จากเว็บ mxphone เขาตั้งค่าพื้นฐานเหมือนกันหมด

(ความละเอียด กล้อง8ล้านทั้งคู่)

รูปออกมาแล้ว w995 แพ้นะครับ

*ทำไมโซนี่ยังคงออกแบบเครื่องแนวนี้ออกมาอยู่เรื่อยๆอะครับ ไม่รุ้ว่ายอดขายเป็นอย่างไงบ้าง...แบบว่า เด๋วนี้เขาทำtouch phone ออกมาทั้งนั้นแล้ว โซนี่น่าจะปรับปรุงเอาเอกลักษณ์ตัวไปบวกกับสมัยนิยมนะครับ...

เครื่องแรงๆไปอัดอยู่ idou อย่างเดียวเลย มันจะไม่ทันกินเอานะครับ

ตัวผมเองก็ยังใช้โซนี่อยู่ซึ่งเป็นรุ่นเก่ามากแล้ว T630 ซื้อมาตอน ม.5 ก็ประมาณ15000-16000 บาท.........แล้วก็ยังใช้อยู๋จนถึงทุกวันนี้ แน่นอนครับ เครื่องก็รวนพอควร ปุ่มเริ่มแย่กดไม่ค่อยไป ขั้วชาร์ทเริ่มไม่ดี ชาร์ทไปแล้วหลุดบ้าง.....

ถึงตอนนี้ก็กำลังจะหาซื้อมือถือใหม่อยู่ งบ ก็ไม่เกิน 20000 ใจจริงก็ชอบ โซนี่แต่ก็ยังไม่มีรุ่นออกมาให้ตามกระแสบ้างเลย ยังคงพัฒนารูปแบบเดิมๆอยู่ ซึ่งจากเป็นผู้นำตลาดด้านภาพถ่าย และเสียงเพลง ปัจจุบันก็ถูกคู่แข่ง แซงไปหมดแล้วอะครับ

ความหวังอยู่ที่ idou ตัวเดียว ซึ่งก็อีกนานมากกว่าจะออกขาย แล้วราคาก็ใช่ว่าจะถูก ผมเดาว่าคงเหยียบ 30000 แน่ .........ลูกค้าในงบกลางๆอย่างผมก็หมดสิทธิ์ซื้อเลย

ช่วยๆกันพัฒนานะครับ

ถึงเรื่องกล้องเราอาจจะแพ้ [Music Phone]
แต่เรื่องเสียง ก็การันตีนะครับ
เสียงแจ่ม เทียบเท่ากับ iPod Touch Gen2 ทีเดียวเชียว

จอสัมผัส ถ้าไม่มีระบบปฏิบัติการ จะใช้ไม่สนุกเลย เพราะ 2-3 วันก็เบื่อแล้วครับ
ถ้าเป็น WM หรือ ซิมเบี้ยนนี่ ได้ใจอยู่ครับ
CarNaGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 12:01  

ของแถมจะมีไปตลอดหรือมีเฉพาะตอนนี้อ่ะครับ

แบบว่าผมอยากให้ราคามันลงกว่านี้ก่อน แต่ใจนึงก็อยากได้ของแถมอ่ะครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 22:07  

CarNaGE ผู้เขียน:
ของแถมจะมีไปตลอดหรือมีเฉพาะตอนนี้อ่ะครับ

แบบว่าผมอยากให้ราคามันลงกว่านี้ก่อน แต่ใจนึงก็อยากได้ของแถมอ่ะครับ

Update!! แถมเฉพาะ DVD เฉพาะผู้ที่ซื้อใน Lot แรกๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 27 May 2009 11:21; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 09:35  

ฝากรีวิว มาให้อ่านกันครับ

“W995 ดาบซามูไรชั้นดี คมดาบทรงพลัง แข็งแกร่งยามตั้งรับ ทรงคุณค่าต่อผู้เป็นเจ้าของ”

http://www.mxphone.com/show.php?id=4312&page=1

Credit : mxphone.com
วอล์กแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 12:28  

ใกล้ออกรึยังครับรุ่นนี้ แล้วสั่งจองได้ที่ไหนครับ

อยากได้มากมาย Razz
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 15:01  

น่าจามีฝาปิดเลนส์นะ อิอิ แต่แค่นี้ก็ มากมายแล้ว หุหุ
pannin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 16:04  

รอคอยเธอมาแสนนานนนนนนนน วางเมื่อไหร่หนอ ^-^
arkarcute
Year's Star

หัวข้อ : hmm
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 16:59  

แล้วไอ้สัญลักษณ์ตัว H นี่คืออะไรเหลอครับ โทษที่ไม่ค่อยใช้ walkman ใช้แต่ cyber shot. แต่รอตัวนีมานานแล้ว อิอิอิ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 20:11  

Update
DVD Player มีจำนวนจำกัดเฉพาะ ผู้ที่สั่งจองสินค้าใน Lot แรกๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 27 May 2009 11:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไอ่หย๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตจว.
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 13:15  

แพงไปหรือป่าว
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 14:58  

แก้ไขโปรโมชั้นเป็น
18,900.- แถม DVD Player ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 25 May 2009 20:14; ทั้งหมด 2 ครั้ง
กทม.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตจว.
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 15:18  

ไอ่หย๋า ผู้เขียน:
แพงไปหรือป่าว

ใช้อะไรคิดครับ

มือถือที่ถ่ายรูปได้ 8MP มีตัวไหนในตลาด ที่ราคาเปิดตัวต่ำกว่า 15,000 บ้าง

Touch Screen อย่าง Samsung มีอะไรสู้ได้ มี Wi-Fi ไหม มีหูฟัง 3.5mm ไหม

เมมกี่กิ๊ก หูฟังเสียงสู้กันได้หรือเปล่า

จะอยู่บอร์ดมือถือ หัดคิดให้เป็นซะบ้าง

ราคาที่น่าจะโอเค คือประมาณ 17,900 ซึ่งถ้าหักค่าของแถมไปก็น่าจะพอดี
exchange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 15:38  

รุ่นนี้แถวหูฟังแบบ Fast Port หรอครับ

งั้นถ้าจะฟังแบบ 3.5 มิลก็ต้องซื้อใหม่ใช่ไหมอ่ะ *-*

ถามอีกอย่างครับ เครื่อง DVD ที่แถมมมาด้วยใช้ทำอะไรได้บ้างอะครับ ใช่เป็นเครื่อง DVD แบบพกพาหรือเปล่า
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 18:44  

หูฟังรุ่นนี้มันมีสองส่วนไม่ใช่หรอครับ
ส่วนหนึ่งที่เสียบอยู่กับบริเวณไมค์สามารถดึงออกมาได้เปน3.5ใช่ไหมครับ
ไม่รุว่าเข้าใจถูกไหม
ผู้รู้ช่อบตอบด้วยครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 18:53  

exchange ผู้เขียน:
รุ่นนี้แถวหูฟังแบบ Fast Port หรอครับ

งั้นถ้าจะฟังแบบ 3.5 มิลก็ต้องซื้อใหม่ใช่ไหมอ่ะ *-*

ถามอีกอย่างครับ เครื่อง DVD ที่แถมมมาด้วยใช้ทำอะไรได้บ้างอะครับ ใช่เป็นเครื่อง DVD แบบพกพาหรือเปล่า

Very Happy ไม่ต้องชื้อหูฟังใหม่หรอกครับ ที่เเถมมาก็ดีมาก ๆเเล้ว หูฟังขายเเยก ใน 0 ก็ 1590 เเล้วครับสำหรับ HPM 77 ตัว w995 มีทั้งช่องเสียบแบบเดิมคือ fast port เเละ 3.5 มม ตัว hpm 77 ก็รองรับรูเสียบทั้ง 2 เเบบครับ เลือกเสียบเเบบไหนก็ได้ ส่วน DVD ไว้ใช้ต่อ กับ ทีวีที่บ้านครับ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 18:54  

หูฟังรุ่นนี้มันมีสองส่วนไม่ใช่หรอครับ
ส่วนหนึ่งที่เสียบอยู่กับบริเวณไมค์สามารถดึงออกมาได้เปน3.5ใช่ไหมครับ
ไม่รุว่าเข้าใจถูกไหม
ผู้รู้ช่อบตอบด้วยครับ

Very Happy เข้าใจถูกต้องเเล้วครับ Very Happy
exchange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 20:23  

อ่อเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมาก
sickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบอ่ะ
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 21:01  

ถ้าจอง แล้วจะได้เครื่องวันไหนอ่ะครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 00:14  

รุ่นนี้หรูจัง แถมโน่นนี่เยอะเลย เหอะๆ nokia n97แถมบลูทูธเองนะเนี่ย เหอะๆ สงสัยSEจากลัวลูกค้าไม่เต็มอิ่มในอารมณ์สุนทรีย์
pannin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 14:12  

จองแล้วจะได้ของเมื่อไหร่หรือคะ
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s o n y
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 17:33  

แน่ นอน คัฟ^ ^"~ se ไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง ^ ^" ตอนแรก นึกว่าตัวนี้ สเปคแบบนี้
ออฟชัน วัสดุ โดยรวม แล้ว น่าจะ 25000+ แน่ๆ แต่ กลับ 19900 สุดยอด
^ ^" ว่าแต่ งบหมดแล้ว T T คง อด จองแล้ว ว่าแต ถ้าไม่ จอก ของจะได้ อะไรมั่งละ เนี้ย
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 17:33  

pannin ผู้เขียน:
จองแล้วจะได้ของเมื่อไหร่หรือคะ

ไว้ทราบข่าว แล้วจะมาบอกละกันนะครับ
pannin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 17:52  

pannin ผู้เขียน:

ไว้ทราบข่าว แล้วจะมาบอกละกันนะครับ

ขอบคุณค่ะ ^-^
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: s o n y
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 19:17  

MAKU3EX ผู้เขียน:
แน่ นอน คัฟ^ ^"~ se ไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง ^ ^" ตอนแรก นึกว่าตัวนี้ สเปคแบบนี้
ออฟชัน วัสดุ โดยรวม แล้ว น่าจะ 25000+ แน่ๆ แต่ กลับ 19900 สุดยอด
^ ^" ว่าแต่ งบหมดแล้ว T T คง อด จองแล้ว ว่าแต ถ้าไม่ จอก ของจะได้ อะไรมั่งละ เนี้ย

ถ้าไม่สั่งจอง ก็ได้ของแถมที่มาพร้อมกับ ตัวเครื่องตามนี้เลยครับ

Memory Stick Micro (M2) ขนาด 8GB
หูฟัง HPM-77
Media Go (เป็น Software จัดการไฟล์เพลง หนัง เหมือน iTunes)
ดีเอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 21:18  

Shocked Surprised Smile Very Happy Laughing

^
^

ความรู้สึกประมาณนี้
Kasit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:39  

มีคำถามครับ ก่อนไปจอง ผมสงสัยแค่นี้ครับ

จองแล้วได้เมื่อไหร่ครับ นานไหม กลัวนานอ่ะครับ
ระบบ GPS ของโซนี่มันจะเอาไปลง การ์มินได้ไหมครับ ผมกลัวลงไม่ได้ เพราะอยากใช้ GPS
ท่องเวปได้เต็มรูปแบบไหมครับ คือไม่ต้องดีเท่า 5800 ไอโฟน ขอให้เล่นได้ดีบ้างก็ยังดีครับ
pavarat
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:50  

อยู่หาดใหญ่สามารถุจองได้ที่ไหนบ้างค่ะ หรือว่าต้องไปจองที่กรุงเทพอย่างเดียวค่ะเขามีบริการจัดส่งป่าวค่ะ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 13:11  

W995 ตัวเครื่องรองรับ Application เสริมแบบ Java เท่านั้น
ซึ่ง iGo หรือ Garmin Mobile XT
ปัจจุบันไม่มี App ในแบบ Java ออกมานะครับ

แต่สามารถใช้ Google Maps และ Way Finder
ที่มีอยู่ในตัวเครื่อง นำทางได้ครับ ลองศึกษาเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4312&page=7

ส่วนเรื่องสั่งจองนั้นสามารถจองได้ที่ Shop Sony Ericsson ทุกสาขาครับ
ส่วนเรื่องการรับสินค้านั้น ผมว่าลองโทรไปสอบถาม ที่
Contact Center ดีกว่าครับ 02-248-3030 ทุกวัน 08.00-20.00 ครับ
หรือ E-Mail : questions.TH@support.sonyericsson.com
pavarat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 13:50  

W995 ตัวเครื่องรองรับ Application เสริมแบบ Java เท่านั้น
ซึ่ง iGo หรือ Garmin Mobile XT
ปัจจุบันไม่มี App ในแบบ Java ออกมานะครับ

แต่สามารถใช้ Google Maps และ Way Finder
ที่มีอยู่ในตัวเครื่อง นำทางได้ครับ ลองศึกษาเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4312&page=7

ส่วนเรื่องสั่งจองนั้นสามารถจองได้ที่ Shop Sony Ericsson ทุกสาขาครับ
ส่วนเรื่องการรับสินค้านั้น ผมว่าลองโทรไปสอบถาม ที่
Contact Center ดีกว่าครับ 02-248-3030 ทุกวัน 08.00-20.00 ครับ
หรือ E-Mail : questions.TH@support.sonyericsson.com

ขอบคุณค่ะ ลองโทรไปถามแล้วต่างจังหวัดให้จองผ่านเวป se society อะค่ะ
http://www.semobileshop.com/
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 13:51  

^^^^^^
ครับผม
ว่าแต่จะสั่งจอง สีอะไรเหรอครับ สีดำหรือสีเงินอ่า ^_^
ว่างๆก็เข้าไปเล่นๆ ลองเมนู ได้ที่ลิงค์ด้านล่าง นี้เลยนะครับ

ลองสัมผัส W995 ด้วยมือของคุณเอง Try The Phone

http://www.sonyericsson.com/cws/products/mobilephones/overview/w995#layerid=trythephone_w995

pavarat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 15:44  

สีดำอะค่ะ
pavarat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 16:29  

เมื่อกี้เข้าไปดูไปเวป se society เห็นราคาปรับลดเหลือ 18990 แล้วหรอค่ะ
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2009 16:32  

ถ้าไม่สั่งจอง ก็ได้ของแถมที่มาพร้อมกับ ตัวเครื่องตามนี้เลยครับ

Memory Stick Micro (M2) ขนาด 8GB
Media Go (เป็น Software จัดการไฟล์เพลง หนัง เหมือน iTunes)

แถมแค่นี้ ก็ คุม สุดๆ แล้ว

Memory Stick Micro (M2) ขนาด 8GB ก็ 4000 บาท แล้ว

หูฟัง hpm-77 ก็ 1600 ละ

รวมๆ แล้ว 5600 เลย ที เดียว + - แล้ว ตกเครือง แค่ 14300 เอง

แต่ที่ น่า เสีย ดายอยากได้ สีแดงมากกว่า น่ามี จอง สีแดง ด้วย

ได้ เครือง เล่น dvd กับ ลำโพง ด้วย ก็ - อีก 2690 บาท แหนะ รวมๆ แล้ว เครือง แค่ หมืน กว่าๆ เอง ^ ^" sony นาย แน่มาก จริงๆ^ ^" เจ้าสาวในอนาคต ^ ^"

จุ๊ฟๆๆ บับ บาย sony ที่รัก แล้ว ฮันจะให้พ่อ แม่ ไป สู่ ขอ น่ะ

เค้าไม่ใช้หน้าม้า ^ ^" น่ะ (ออกตัวไวก่อน) กล้ว อ่ะ ความเห็นส่วนตัว ใครจะ ว่าไรก็ไม่ว่าน่ะ
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2009 16:34  

pavarat ผู้เขียน:
เมื่อกี้เข้าไปดูไปเวป se society เห็นราคาปรับลดเหลือ 18990 แล้วหรอค่ะ

จริง หรอ ตอบ กระทุ้ช้าไป นิสสสส ไม่รู้ ว่า เครื่อง ราคา 18990 |^ ^" แจ๋ว เลย

แต่ ราคา 18990 นี้ จองที่ไหนหรอ หรือ ว่าขาย เลย ยังไงมา บอกข้อมูล ด้วยน่ะ .^ ^"
pavarat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2009 16:55  

จริง หรอ ตอบ กระทุ้ช้าไป นิสสสส ไม่รู้ ว่า เครื่อง ราคา 18990 |^ ^" แจ๋ว เลย

แต่ ราคา 18990 นี้ จองที่ไหนหรอ หรือ ว่าขาย เลย ยังไงมา บอกข้อมูล ด้วยน่ะ .^ ^"

ดูจากในนี้อะค่ะ
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=25858
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:10  

ดูจากในนี้อะค่ะ
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=25858

สำหรับผมราคาไม่เกี่ยงครับ ถ้าไม่เกิน 2หมื่น เพราะเก็บใว้สำหรับซื้อมือถือมาหลายเดือนแล้ว แต่ที่เกี่ยงคือ เค้าตัดลำโพงที่จะแถมออกไปนี่สิ....แอบเศร้ามากมาย แต่ไม่เป็นไรครับเริ่มแรกเดิมทีก็สนใจแต่เจ้าตัวเครื่องนี้อยู่แล้ว จะยังไงก็ได้ครับ ขอแค่ออกมาซะทีเหอะ...ซะที
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:11  

^
^
จ๊าก แล้วจองแถมลำโพงหายไปไหนแล้วล่ะครับ เหลือแต่ดีวีดีเพลเยอร์เหรอครับ

ม่ายยนะ Crying or Very sad
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:36  

ดีเอโก้ ผู้เขียน:
^
^
จ๊าก แล้วจองแถมลำโพงหายไปไหนแล้วล่ะครับ เหลือแต่ดีวีดีเพลเยอร์เหรอครับ

ม่ายยนะ Crying or Very sad

Very Happy ถูกเเล้วครับ ลดมา 1000 กับลำโพงที่หายไป ส่วนตัวลำโพงคงเอามาขายเเยกทีหลังครับ Very Happy [/b]
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:46  

แงๆ ลำโพง หาย Crying or Very sad
ตัด DVD ออกแล้วเหลือ 17,990 ก็น่าสนนะ
จะเปลี่ยนทันไม๊เนี่ย จองวันพุธนี้แล้ว ซะด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 25 May 2009 20:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pavarat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 20:05  

ว้าแย่จังไอ้เราก็ตาไม่ดีไม่รู้ว่าเขาตัดลำโพงออกซะแล้ว แย่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 20:52  

คือ ว่า ที่ตัดลำโพงเพราะมาไม่ทัน w995 จริง ๆ ครับ

แต่จะมาให้รอมาพร้อมกัน

เดี๋ยวก็มาด่าหาว่าช้าอีก เ

พราะอย่างงี้เขาเลยตัดออกไปครับ เข้าใจกันแล้วน่ะครับทุกท่าน Laughing
seจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 20:58  

แงๆ ลำโพง หาย Crying or Very sad
ตัด DVD ออกแล้วเหลือ 17,990 ก็น่าสนนะ
จะเปลี่ยนทันไม๊เนี่ย จองวันพุธนี้แล้ว ซะด้วย

จองไว้เหมือนเดิมอ่ะดีล่ะครับผม Laughing ผมกับเพื่อนในกลุ่มยังจองกันอยู่เลย

โปรดรอซักนิด ลำโพงมาแน่นอนครับ ของดี ๆ ย่อมมาช้าอยู่แล้ว

ไม่ใช่พวกของห่วย ๆ บางอย่าง
รีบออกวางขายแล้วไม่คำนึงถึงคุณภาพ
อย่างของพวกจีนก๊อปพวกนั้น
OSX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 22:34  

ปกติซอฟแวร์โซนี่ ลงบน OSX ได้ไหมครับ ตัวโปรแกรมซิ้ง แล้วสอบถามอีกเรื่องครับ

โปรแกรมท่องเวปของโซนี่ที่แนบมากับเครื่องนี้ ท่องเวปได้จรงหรือมีประดับเครื่องอ่ะครับ
เข้าใจว่าไม่เต็มจอ แต่ถ้าพอท่องได้แบบ โนเกีย E71 ก็ยังดีครับ รองรับแฟรชเพลเยอร์ด้วยไหม

แล้วเล่นไฟล์หนัง H264 ได้ไหมครับ

GPS ลง IGO ได้ไหมครับ ถ้าลง การมินไม่ได้
exchange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 23:31  

แบบนี้ราคาขายแบบปกติจะอยู่ที่ 18900 ด้วยหรือเปล่าอะครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 09:00  

OSX ผู้เขียน:
ปกติซอฟแวร์โซนี่ ลงบน OSX ได้ไหมครับ ตัวโปรแกรมซิ้ง แล้วสอบถามอีกเรื่องครับ

โปรแกรมท่องเวปของโซนี่ที่แนบมากับเครื่องนี้ ท่องเวปได้จรงหรือมีประดับเครื่องอ่ะครับ
เข้าใจว่าไม่เต็มจอ แต่ถ้าพอท่องได้แบบ โนเกีย E71 ก็ยังดีครับ รองรับแฟรชเพลเยอร์ด้วยไหม

แล้วเล่นไฟล์หนัง H264 ได้ไหมครับ

GPS ลง IGO ได้ไหมครับ ถ้าลง การมินไม่ได้

- Software โซนี่ Support เฉพาะ Windows OS เท่านั้นครับ

- Browser W995 ใช้ของ Netfront 3.4 ครับ ท่องเว็บได้จริงครับ
สามารถแสดงผลแบบเต็มจอได้ครับ และรองรับ Auto-rotate หน้าจอด้วยครับ

- รองรับ Flash Player สามารถดู Youtube ได้สบายๆ เลย

- Video Player นั้นสามารถที่จะดูแบบ slow-mo ได้ด้วยครับ
อีกทั้งยังสามารถ Save Frame ของ Video เป็นรูปภาพได้ด้วยครับ
ซึ่งจะช่วยให้สามารถบันทึก Frame ที่คุณต้องการได้ในทันที

- W995 รองรับไฟล์
เครื่องเล่นวีดีโอ,วีดีโอสตรีมมิ่ง รองรับไฟล์ : 3GP,H.264,H.263,WMV,Real Video,MP4
เครื่องเล่นเพลง รองรับไฟล์เสียง : MP3, WAV, AAC, AAC+, eAAC+ และ WMA
ถ้ามีไฟล์นามสกุลอื่นๆก็ต้องทำการแปลงกันก่อนครับ
ใช้ Media Go Software ที่แถมมาในกล่องได้ครับ

- GPS ตัวเครื่องรองรับ Application เสริมแบบ Java เท่านั้น
ไม่สามารถใช้ของ IGO และ Garmin ได้ครับ
เพราะปัจจุบันไม่มี App ในแบบ Java ออกมาครับ
แต่ในเครื่องมี Google Map และ WayFinder แบบทดสอบให้ใช้งานฟรี 3 เดือน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 26 May 2009 20:19; ทั้งหมด 7 ครั้ง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 09:04  

exchange ผู้เขียน:
แบบนี้ราคาขายแบบปกติจะอยู่ที่ 18900 ด้วยหรือเปล่าอะครับ

ใช่ครับ 18,990

สำหรับคนที่สั่งจองที่ศูนย์ SE จะได้
M2 8GB
Software Media Go
พิเศษ แถม DVD Player Sony

ถ้าไม่สั่งจองก็จะได้
M2 8GB
และ Software Media Go ครับ
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2009 11:37  

จ๊ากกกกกกกกกก!! ใคร เยียบ หางตูว่ะ^ ^" ล้อเล่นๆ
ไม่แถม ลำ โพงแต่ลด ราคา 1000 เศ้ราเนาะ Y Y อยากได้ ลำโพง จัง!! แต่ให้ อภัยได้ จริง อยุ่ ถ้ามา ช้าเดียวโดนด่าอีก สู้ให้เครืองมาแล้วค่อยชื้อที่หลัง ก็ได้ ว่าแต่ไปชื้อตอนหลังตั่งหากนิราคา จะเท่ารัยกานนอ่ะY Y อยากได้ ลำโพงจังสวยดี^ ^"
ว่าแต่ พี่ Looker หายไป ไหนอ่ะ T T คิดถึงจังไป แอบ สิ่ง กระทุ้ไหนอยุ่น่า^ ^"
อยากให้ พ่อ แม่ ไป สู๋ ขอวันนี้ เข้าห้อง หอ ไวไวจัง ^ ^" ทนไม่ไหว ละ
โชคดี คัฟไปละ ช่วงนี้ฝนตกดูแลสุขภาพด้วยน่ะ สาวก se ที่น่ารัก
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2009 11:50  

จ๊ากกกกกกกกกก!! ใคร เยียบ หางตูว่ะ^ ^" ล้อเล่นๆ
ไม่แถม ลำ โพงแต่ลด ราคา 1000 เศ้ราเนาะ Y Y อยากได้ ลำโพง จัง!! แต่ให้ อภัยได้ จริง อยุ่ ถ้ามา ช้าเดียวโดนด่าอีก สู้ให้เครืองมาแล้วค่อยชื้อที่หลัง ก็ได้ ว่าแต่ไปชื้อตอนหลังตั่งหากนิราคา จะเท่ารัยกานนอ่ะY Y อยากได้ ลำโพงจังสวยดี^ ^"
ว่าแต่ พี่ Looker หายไป ไหนอ่ะ T T คิดถึงจังไป แอบ สิ่ง กระทุ้ไหนอยุ่น่า^ ^"
อยากให้ พ่อ แม่ ไป สู๋ ขอวันนี้ เข้าห้อง หอ ไวไวจัง ^ ^" ทนไม่ไหว ละ
โชคดี คัฟไปละ ช่วงนี้ฝนตกดูแลสุขภาพด้วยน่ะ สาวก se ที่น่ารัก

ลำโพง MS-410 ซื้อเอาที่หลังได้ครับ 1,190 บาท

ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 12:44  

ไปจองต้องเสียค่าใช้จ่ายรึปล่าวครับ

คือผมไปเองไม่ได้ ฝากน้องเค้าไปอีกทีอะ Cool
เดเด้ซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 12:45  

เสียดาย GPS มาใช้เมืองไทยไม่ได้แหงมๆ แผนที่และโปรแกรมไม่ค่อยเวิคเหอๆ

ถามเรื่อง บราวเซอร์นิดนึงครับ ถ้าเทียบกับ บราวเซอร์ของโนเกีย และ โอเปร่ามินิ สู้กันได้ไหมครับ และห่างไกล ซาฟารีไหมครับ

ปุ่มมีิพิมไทยไหมครับ วันจำหน่ายจริง รองรับเวปภ่าษาไทยได้ใช่ไหมครับ

เพลงอ่านไทยได้ใช่ไหมครับพร้อมมีปก และเพลงเราสามารถจับโยนไปตรงๆได้ไหมครับไม่ต้องผ่านโปรแกรมแบบทรัมไดร์ฟ

รองรับไฟล์ MP3 แบบ 320kbp ได้ใช่ไหมครับ อ่านได้แ่ MP3 ACC เองหง่ะ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 17:26  

เดเด้ซัง ผู้เขียน:
เสียดาย GPS มาใช้เมืองไทยไม่ได้แหงมๆ แผนที่และโปรแกรมไม่ค่อยเวิคเหอๆ

ถามเรื่อง บราวเซอร์นิดนึงครับ ถ้าเทียบกับ บราวเซอร์ของโนเกีย และ โอเปร่ามินิ สู้กันได้ไหมครับ และห่างไกล ซาฟารีไหมครับ

ปุ่มมีิพิมไทยไหมครับ วันจำหน่ายจริง รองรับเวปภ่าษาไทยได้ใช่ไหมครับ

เพลงอ่านไทยได้ใช่ไหมครับพร้อมมีปก และเพลงเราสามารถจับโยนไปตรงๆได้ไหมครับไม่ต้องผ่านโปรแกรมแบบทรัมไดร์ฟ

รองรับไฟล์ MP3 แบบ 320kbp ได้ใช่ไหมครับ อ่านได้แ่ MP3 ACC เองหง่ะ

การทำงานในส่วนของ Browser :
เมื่อทดลองใช้งานดู (ทดลองด้วย dtac) และลองใช้งานหลากหลายช่วงเวลา น่าสังเกตว่าการโหลดในช่วงแรกค่อนข้างหน่วง
แต่หลังจากนั้นก็จะโหลดเข้าตามปกติ และจะหน่วงทุกๆครั้งที่เริ่มมีการโหลดข้อมูลใหม่ขึ้นมา ในภาพรวมแล้วถือว่ายังปกติ ไม่ช้ากว่าความเร็ว EDGE ที่ควรจะเป็น

ตัวเครื่องมี Wi-Fi แบบ 802.11 b/g ในการใช้งานจริง ความเร็วในการค้นหาอยู่ในเกณฑ์ที่เร็วสามารถเข้าถึง Hotspot ต่างๆได้เร็ว
ส่วนประกอบอีกอย่างของการเชื่อมต่อ Internet ก็คือ Browser ของเครื่อง ซึ่งใช้ NetFront เป็น Browser ยังคงมีปัญหากับโค้ดภาษาบางโค้ด สัดส่วนในการจัดหน้าจอ ถือว่าเรียบร้อยและเป็นระเบียบกว่าบางยี่ห้อ แต่การเรียกหน้าเว็ปก็ยังถือว่าช้าไปสักนิด

Credit : http://www.mxphone.com/show.php?id=4312&page=6

ปุ่มกดภาษาไทยมีแน่นอนครับ
ส่วนเว็บไทยผมใช้ W910i ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แสดงผลภาษาไทยได้ครับ

Walkman 4.0 สามารถอ่านชื่อเพลงภาษาไทยและโชว์ปกอัลบั้มได้ครับ

การโอนไฟล์ : ลาก-วาง แล้วสนุกกันได้เลย ด้วย Media Go
ผู้จัดการความบันเทิงที่สมบูรณ์แบบ (Media Go) ช่วยให้คุณสามารถนำความบันเทิงติดตัวไปทุกที่ได้อย่างง่ายดาย ถ่ายโอนไฟล์สื่อระหว่างโทรศัพท์และพีซีของคุณด้วยวิธีลากและวาง การแปลงไฟล์ก็เป็นเรื่องที่ไม่ยุ่งยาก Media Go จะแปลงภาพยนตร์และไฟล์เพลงให้มีคุณภาพดีที่สุด เท่าที่จะทำได้

แต่ถ้าจะโอนไฟล์แบบไม่ต้องผ่านโปรแกรม ก็เข้าไปตั้งค่าที่
Setting > Connectivity > USB > USB default > Mass storage
เท่านี้เครื่องPC ก็จะสร้าง Drive จำลองเพิ่มขึ้นมา ก็สามารถใช้งาน ลาก-วางได้เลยครับ

เครื่องเล่นวีดีโอ,วีดีโอสตรีมมิ่ง รองรับไฟล์ : 3GP,H.264,H.263,WMV,Real Video,MP4
เครื่องเล่นเพลง รองรับไฟล์เสียง : MP3, WAV, AAC, AAC+, eAAC+ และ WMA

รองรับไฟล์ MP3 320kb ชิลๆเลยครับ
แต่ถ้าอยากฟังแบบคุณภาพเสียงจากต้นฉบับ CD แนะนำให้ Rip จาก CD แล้วแปลงเป็นไฟล์
WAV (lossless) แต่เพลงนึง ไฟล์ประมาณ 30-40MB นะครับ Shocked
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 01 Jun 2009 14:15; ทั้งหมด 5 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 18:40  

กำลังสนใจอยู่ครับ ขอสอบถามหน่อยครับว่า

ผมอยากทราบว่าเช็คอีเมล์ ระบบเค้าทำมาเป็นแบบไหนครับ คือเข้าใจนะครับว่ามันคือมือถือมัลติมีเดีย แต่ผมต้องใช้เช็คอีเมลจริงๆแทนการส่ง MMS และไม่อยากอัฟไปเล่นรุ่น ซิมเบี้ยนหรือ WM เพราะผมมีความจำเป็นเรื่องเมลแค่นั้น

ที่สนใจตัวนี้คือ อยากเอาไว้ฟังเพลงก่ะถ่ายรูป ท่องเวปนิดหน่อย และอีเมล์ เคยลองเล่นไอโฟรยอมรับครับว่าเกือบตอบโจทย์ผมได้หมดแต่ติดตรง กล้องกับต้องลงนู่นนี่มากมาย ผมไม่ได้เก่งอะไร
sickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 19:20  

สำหรับคนที่จะไปจอง ต้องเสียค่ามัดจำ 3,000 บาท
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 19:25  

ที่แถมดีวีดีอ่ะครับ
จะถามว่า
มันทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ
-*-
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 19:48  

ที่แถมดีวีดีอ่ะครับ
จะถามว่า
มันทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ
-*-

ใช้ดูกับ TV อย่างเดียวครับ
ถ้าจะดู DVD แนะนำให้แปลงไฟล์ แล้วดูใน W995 ดีกว่าครับ ดูได้ดูดีทุกที่ทุกเวลา Cool

กำลังสนใจอยู่ครับ ขอสอบถามหน่อยครับว่า

ผมอยากทราบว่าเช็คอีเมล์ ระบบเค้าทำมาเป็นแบบไหนครับ คือเข้าใจนะครับว่ามันคือมือถือมัลติมีเดีย แต่ผมต้องใช้เช็คอีเมลจริงๆแทนการส่ง MMS และไม่อยากอัฟไปเล่นรุ่น ซิมเบี้ยนหรือ WM เพราะผมมีความจำเป็นเรื่องเมลแค่นั้น

ที่สนใจตัวนี้คือ อยากเอาไว้ฟังเพลงก่ะถ่ายรูป ท่องเวปนิดหน่อย และอีเมล์ เคยลองเล่นไอโฟรยอมรับครับว่าเกือบตอบโจทย์ผมได้หมดแต่ติดตรง กล้องกับต้องลงนู่นนี่มากมาย ผมไม่ได้เก่งอะไร

การใช้งาน E-Mail สะดวกสบายมากครับ สามารถตั้งค่า ได้ใน Website เลยครับ
ระบบจะทำการส่งการตั้งค่าที่ปรับแต่งสำหรับผู้ให้บริการ ไปยังมือถือโดยอัตโนมัติครับ
เพียงแค่คลิก Link ด้านล่างนี้ครับ

http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/detailed/phonesetupemail/w810i?lc=th&cc=th

ในส่วนการใช้งาน พอมี E-Mail เข้ามา เราก็สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าในส่วนของ E-mail ได้
(จะต้องตั้งค่า Check interval [ช่วงเวลาเช็ค] ก่อนนะครับ เช่น 5นาที 30นาที 60นาที
เข้าที่เมนู Messaging > Email > Setting > Check interval )
เพื่อให้มือถือ Update ข้อมูลใน E-Mail อยู่ตลอดครับ

สามารถ Save E-mail ลงใน MemoryCard หรือ Save ลงบนตัวเครื่องก็ยังได้
อีกทั้งตัวเครื่อง ยังแยกประเภท
Draft - Inbox - Outbox -Saved messages - Sent messeges ให้โดยอัตโนมัติ

เรียกได้ว่า Update ทันใจ เสมือนกับเข้าไปเช็คที่หน้าเว็บกันเลยทีเดียว
สะดวกสบาย ฉลาดไม่แพ้ PPC เลยละครับ Razz
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 26 May 2009 22:27; ทั้งหมด 3 ครั้ง
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : WM
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:00  

เครื่องเล่นเพลง รองรับไฟล์เสียง : MP3, WAV, AAC, AAC+, eAAC+ และ WM

WM เนี่ยมันหมายถึง WMA หรือเปล่าครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: WM
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:09  

gettymaru ผู้เขียน:

เครื่องเล่นเพลง รองรับไฟล์เสียง : MP3, WAV, AAC, AAC+, eAAC+ และ WM

WM เนี่ยมันหมายถึง WMA หรือเปล่าครับ

โทดทีครับ พิมพ์ตกไป
แก้ไขให้แล้วครับ
รองรับไฟล์เสียง : MP3, WAV, AAC, AAC+, eAAC+ และ WMA ครับ
sickman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:42  

อยากทราบว่า ถ้าจองสาขาไหนต้องไปเอาที่สาขานั้นรึเปล่าอ่ะ หรือ ไปรับที่สาขาอื่นก็ได้อ่ะครับ
fggdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 21:00  

มีใครทราบบ้างครับว่า ได้เครื่องเมื่อไหร่ ก่อน N97 ไหมครับ

เรื่องการฟังเพลง ตัวนี้โอเคเท่าไอโฟนไหมครับ หูแบบเดียวกัน เช่นผมใช้ PK2 3.5mm
คือไม่มีไอโฟนหรอกครับ แต่เคยยืมน้าสาวไม่ฟัง เสียงดีเลยครับแต่เครื่องแพง

ตอนนี้ผมใช้ ไอโมบายฟังอยู่ งั้นๆมากๆเหอๆ ได้เวลาจะเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ ชั่งใจระหว่าง N97 อารีน่า และ w995
pavarat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 21:02  

คุณ ZooYorkGolf ข้อมูลเยอะดีแท้ เข้ามาอ่านในนี้ได้ความรู้อีกเยอะเลยค่ะ
ว่าแต่ตอน ตั้งค่า Check interval [ช่วงเวลาเช็ค] เช่น 5นาที 30นาที 60นาที มันตั้งตรงไหนอะค่ะหาไม่เจอ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 22:17  

sickman ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ถ้าจองสาขาไหนต้องไปเอาที่สาขานั้นรึเปล่าอ่ะ หรือ ไปรับที่สาขาอื่นก็ได้อ่ะครับ

fggdf ผู้เขียน:
มีใครทราบบ้างครับว่า ได้เครื่องเมื่อไหร่ ก่อน N97 ไหมครับ

เรื่องการฟังเพลง ตัวนี้โอเคเท่าไอโฟนไหมครับ หูแบบเดียวกัน เช่นผมใช้ PK2 3.5mm
คือไม่มีไอโฟนหรอกครับ แต่เคยยืมน้าสาวไม่ฟัง เสียงดีเลยครับแต่เครื่องแพง

ตอนนี้ผมใช้ ไอโมบายฟังอยู่ งั้นๆมากๆเหอๆ ได้เวลาจะเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ ชั่งใจระหว่าง N97 อารีน่า และ w995

ได้รับเครื่องวันไหน คงต้องติดตาม ข่าวต่อไปนะครับ

ส่วนเรื่องเสียง นี่ถ้าเทียบกันกับ iPhone
W995 กินขาดครับเพราะ ระบบ Clearbass คุณภาพเสียง เทียบเท่า iPod Touch Gen 2 เลยล่ะครับ
Link เปรียบเทียบคุณภาพเสียง พร้อมคำอธิบายครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=freedom-life&month=20-05-2009&group=3&gblog=2

ถ้าคุณเน้นฟังเพลงเป็นหลัก แนะนำ W995 ครับ คุณภาพเสียงคมชัด ไม่ผิดเพี้ยนจากต้นฉบับอย่างแน่นอน Cool

คุณ ZooYorkGolf ข้อมูลเยอะดีแท้ เข้ามาอ่านในนี้ได้ความรู้อีกเยอะเลยค่ะ
ว่าแต่ตอน ตั้งค่า Check interval [ช่วงเวลาเช็ค] เช่น 5นาที 30นาที 60นาที มันตั้งตรงไหนอะค่ะหาไม่เจอ

ตามนี้เลยครับ
Messaging > Email > Setting > Check interval Smile
Zellyka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 22:41  

เอ่อ โทษนะครับ

มันไม่จงใจวางปุ่มโทรออกกับปุ่มวางสายให้พังง่ายไปหน่อยเหรอไงครับ?

แบบนี้มันต้องมีเบี้ยวๆกันซักวันอ่ะ เล่นวางไว้ขอบเครื่องซะอย่างงี้
ถ้าผมใช้มือขวา ปุ่มโทรออกไปก่อนแน่ๆอ่ะ

อีกที
กลัวปุ่มลอกอย่างรุนแรงเลยครับ โดยเฉพาะปุ่มทิศทางอ่ะ กับปุ่มข้างๆเครื่อง เพราะใช้ w580i อยู่...(แต่รุ่นนี้มันชื่อเสียงโด่งดังจริงๆ)
ว่าแต่ สองปีนี่ถือว่านานมั้ยครับ เพราะผมกับเพื่อนใช้ สองปีเด๊ะๆ ของเพื่อนเน่าไปแล้ว (k810i) ของผมจอเอ๋อแล้ว

อยากใช้นะ รุ่นนี้ด้วย แต่เห็นปุ่มแบบนี้มันหลอนอ่ะ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 23:06  

Zellyka ผู้เขียน:
เอ่อ โทษนะครับ

มันไม่จงใจวางปุ่มโทรออกกับปุ่มวางสายให้พังง่ายไปหน่อยเหรอไงครับ?

แบบนี้มันต้องมีเบี้ยวๆกันซักวันอ่ะ เล่นวางไว้ขอบเครื่องซะอย่างงี้
ถ้าผมใช้มือขวา ปุ่มโทรออกไปก่อนแน่ๆอ่ะ

อีกที
กลัวปุ่มลอกอย่างรุนแรงเลยครับ โดยเฉพาะปุ่มทิศทางอ่ะ กับปุ่มข้างๆเครื่อง เพราะใช้ w580i อยู่...(แต่รุ่นนี้มันชื่อเสียงโด่งดังจริงๆ)
ว่าแต่ สองปีนี่ถือว่านานมั้ยครับ เพราะผมกับเพื่อนใช้ สองปีเด๊ะๆ ของเพื่อนเน่าไปแล้ว(k810i) ของผมจอเอ๋อแล้ว

อยากใช้นะ รุ่นนี้ด้วย แต่เห็นปุ่มแบบนี้มันหลอนอ่ะ

เท่าที่อ่านรีวิวมา ในส่วนของ Hardware ยังไม่มีสำนักไหน บ่นว่าปุ่มกดใช้งานยากเลยนะครับ
มีแต่ชมว่ากดง่าย สไลด์แข็งแรงครับ แต่ติเรื่อง Kick Stand ที่ยังไม่แข็งแรง
และไม่มีฝาปิดเลนส์กล้อง มากกว่าครับ

ผมว่าปุ่มอยู่ข้างเครื่อง ก็ไม่น่าจะเสียง่ายนะครับ
ถ้าโยกได้แบบจอยสติ๊ก อันนั้นน่าเป็นห่วง

เรื่องสีลอก ถ้าW995 ตกม้าตายในเรื่องนี้ ก็เสียชื่อแย่เลยครับ
รุ่นนี้เน้นวัสดุ เป็นหลักด้วย อลูมิเนียม 70%
แต่ถ้าลอกจริง ทางศูนย์สามารถให้ส่งเคลมได้ฟรี
ตลอดระยะประกัน 1 ปี นะครับ ส่วนลอกไม่ลอก ต้องรอดูหลังวางจำหน่ายอีกทีครับ

บางรุ่นเกินปีก็ออกอาการแล้วครับ 2 ปีก็ถือว่าเยี่ยมเลยนะครับ
ของใช้กับเราทุกวัน พกติดตัวตลอด ใช้มา 2 ปีเต็มๆ Shocked
Coolsman
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 07:44  

วางขายเมื่อไหร่เนี่ย
pcs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 07:52  

ตามอ่านคุณสมบัติรุ่นนี้แล้วน่าใช้มากมายค่ะ

แต่อยากทราบนิดนึงว่า รุ่นนี้มี "ภาษาไทย" ไหมอ่ะค่ะ Rolling Eyes
gfdfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 10:23  

รองรับไทยอ่ะครับ งั้นผมขอถามเพิ่มครับ ของที่ให้มา

โซนี่ไม่มีแถมซองหนังใส่เครื่องกับติดกันรอยหรือครับเหอๆ แบบว่ามีซองหนังก็ยังดี ที่เก็บหูฟัง
ไม่มีให้ใช่ไหมครับ พอดีไม่เคยใช้มือถือโซนี่

กลับจอเองได้นี่ หมายถึงได้ทุกโปรแกรมป่ะครับ หรือว่าแค่เพลง ดูภาพ ท่องเวปถ้าได้แนวนอนอัตตรามุมแสดงผลน่าจะดีมั้งเหอๆ ดูกว้างกว่า

สุดท้ายครับ หูฟังตัว HPM77 มีรีโมทและ มีจอไหมครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 10:41  

gfdfg ผู้เขียน:
รองรับไทยอ่ะครับ งั้นผมขอถามเพิ่มครับ ของที่ให้มา

โซนี่ไม่มีแถมซองหนังใส่เครื่องกับติดกันรอยหรือครับเหอๆ แบบว่ามีซองหนังก็ยังดี ที่เก็บหูฟัง
ไม่มีให้ใช่ไหมครับ พอดีไม่เคยใช้มือถือโซนี่

กลับจอเองได้นี่ หมายถึงได้ทุกโปรแกรมป่ะครับ หรือว่าแค่เพลง ดูภาพ ท่องเวปถ้าได้แนวนอนอัตตรามุมแสดงผลน่าจะดีมั้งเหอๆ ดูกว้างกว่า

สุดท้ายครับ หูฟังตัว HPM77 มีรีโมทและ มีจอไหมครับ

เคยซื้อ W960i มีซองผ้าแถมมาให้ครับ ส่วนฟิลม์กันรอยถ้าซื้อที่ร้านก็อ้อนๆ
เขาหน่อยก็ได้ละครับ ที่เก็บหูฟังไม่มีให้นะครับ

กลับจอเฉพาะโหมด ดูภาพ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ครับ
ส่วน HPM-77 ก็ตามรูปเลยครับ

porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 11:42  

*****ข่าวด่วน*****

ทาง sony ericsson แจ้งมาว่ามีวางจำหน่ายแล้วครับ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด ของจะส่งให้ผมใน 2-3 วันครับ ใครอยู่กรุงเทพลองไปเช็คดูนะครับตามช็อบของ SE หรือไม่ก็อีก วันสองวันเอาชัวร์
w995a oj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 13:11  

จองมาแล้วครับ ที่งานเซ็นลาดพร้าว แถามแล้วของได้ วันที่ 5 กค อ่ะครับ ถาม จนท มาหง่ะ นานมากๆ
WGA480*800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 13:38  

กล้อง 8 ล้าน ภาพที่ออกมาไม่ประทับใจอย่างแรงเลยนะครับ

ทรงหนาๆ ทะมึนๆ คล้ายๆ N95
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 14:10  

ทาง sony ericsson แจ้งมาว่ามีวางจำหน่ายแล้วครับ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด ของจะส่งให้ผมใน 2-3 วันครับ ใครอยู่กรุงเทพลองไปเช็คดูนะครับตามช็อบของ SE หรือไม่ก็อีก วันสองวันเอาชัวร์

เครื่องพร้อม แต่งบไม่พร้อม รอต้นเดือน โลด ^__^

w995a oj ผู้เขียน:
จองมาแล้วครับ ที่งานเซ็นลาดพร้าว แถามแล้วของได้ วันที่ 5 กค อ่ะครับ ถาม จนท มาหง่ะ นานมากๆ

ยินดีด้วยนะครับ
ว่าแต่ค่าจอง เท่าไหร่ครับ ?
....อีกเดือนกว่าเลยหรือนี่ ?

WGA480*800 ผู้เขียน:
กล้อง 8 ล้าน ภาพที่ออกมาไม่ประทับใจอย่างแรงเลยนะครับ

ทรงหนาๆ ทะมึนๆ คล้ายๆ N95

Mobile Camera Battle
SAMSUNG i8910 HD (OMNIA HD) VS Sony Ericsson W995 (8 Megapixel)

Credit
http://www.mxphone.com/show.php?id=4306&page=1

ก่อนจะเริ่มแข่ง Sony Ericsson W995 ดูเสียเปรียบในเรื่องสเปกอย่างเห็นได้ชัดเจน
แต่ผลการถ่ายที่ได้ออกมา Sony Ericsson W995 เองก็ทำได้ไม่ด้อยกว่า Samsung i8910 HD (OMNIA HD) เลย
เพราะความคมชัดที่ได้ ทั่งคู่ก็ทำได้ดีไม่แพ้กัน

บางสภาพแสง Samsung i8910 HD (OMNIA HD) ก็ดูสวยกว่า แต่ในบางโทนสี
Sony Ericsson W995 ก็ให้ความลงตัวที่ดีกว่า แต่ถ้ามองรวมทั้งหมดแล้ว Samsung i8910 HD (OMNIA HD)
ดูเหนือกว่า Sony Ericsson W995 เรื่องโทนสีและความเป็นธรรมชาติ

ทำให้การแข่งครั้งนี้ Samsung i8910 HD (OMNIA HD) เฉือนชนะ Sony Ericsson W995 ไปอย่างเพียงเล็กน้อยจริงๆ
เพราะทั้งคู่ต่างก็ให้ผลงานที่ไว้ใจได้ และไม่ว่าจะเลือกตัวไหนไว้ถ่ายรูป ก็สามารถวางใจได้ว่า คุณภาพที่ได้ไม่เป็นที่ผิดหวังอย่างแน่นอน

W995 Music Phone คุณภาพกล้องเทียบเท่า Camera Phone Cool
ส่วนรูปทรง ก็นานาจิตตังครับ แล้วแต่คนชอบ
gdfgf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 15:21  

มัดจำหนึ่งพันบาทครับ น่าจะรับของที่เจมาร์ท ผมถาม จนทผู้ชาย ของมา กคครับ แต่ในงานมีตัวจริงลองเล่น เสียดาย ไม่ใส่เมม กับ ใส่ซิมไว้ อดลอง GPR เลยครับ จะเล่นเวปดูหน่อย
ลองฟังเพลงผ่านลำโพง โอเคดีครับ ขนาดรอบข้างเสียงดัง ยังไม่ได้ลองผ่านหูฟังเพราะไม่มีให้ลอง

DVD ที่แถมไม่โดนเลยอ่ะครับ ใจจริงอยากให้แถมพวกลำโพงกับที่ชาร์ทในรถมากกว่า มันเกี่ยวข้องกันดี
8ogfb,
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 15:26  

มาเสริมครับ ต่อจากคำตอบบน ผมไปลองเล่นมา ผมคนข้างบนเองนะครับ

วัสดุ ถือว่าโอเค แต่สแตนเลจบอกตรงๆนะครับ ยังสู้ E71 ไม่ได้
ตัวจริง ผมว่าสีดำไม่ค่อยสวยเท่าเงินเหอๆ ผมจองเงินไป เพราะอะไรหรือครับ ส่วนตัวเลย
สีดำมันเห็นเส้นขีดๆของสแตนเลจง่ายอ่ะครับ แต่สีเงินดุกลืนตากว่ามาก อีกทั้งดูระยะไกลนิดๆ
สีดำออกแนวพลาสติกมากกว่า หมายถึงมองจากสีนะครับ มันหลอกตา

จอสดดีครับ สดกว่า โนเกีย 5800xp เยอะเลย ไม่รุ้สิ ขนาดสีน้อยกว่า

ตัวที่ผมเล่น เฟิมแวร์เค้าบอกว่าล่าสุดแล้วมีไทยครบ ปุ่มก็มีครับ ลองรับไทยเรียบร้อย
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 15:30  

โอ้ว มาเร็วแบบไม่ทันตั้งตัวเลยแฮะ
วันนี้เพิ่งฝากน้องไปจองที่เซ็นฯปิ่น ยังไม่มีของเลยนะ
Cool
ASHIR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 16:47  

อ้างถึง:

Mobile Camera Battle
SAMSUNG i8910 HD (OMNIA HD) VS Sony Ericsson W995 (8 Megapixel)

Credit
http://www.mxphone.com/show.php?id=4306&page=1

ก่อนจะเริ่มแข่ง Sony Ericsson W995 ดูเสียเปรียบในเรื่องสเปกอย่างเห็นได้ชัดเจน
แต่ผลการถ่ายที่ได้ออกมา Sony Ericsson W995 เองก็ทำได้ไม่ด้อยกว่า Samsung i8910 HD (OMNIA HD) เลย
เพราะความคมชัดที่ได้ ทั่งคู่ก็ทำได้ดีไม่แพ้กัน

บางสภาพแสง Samsung i8910 HD (OMNIA HD) ก็ดูสวยกว่า แต่ในบางโทนสี
Sony Ericsson W995 ก็ให้ความลงตัวที่ดีกว่า แต่ถ้ามองรวมทั้งหมดแล้ว Samsung i8910 HD (OMNIA HD)
ดูเหนือกว่า Sony Ericsson W995 เรื่องโทนสีและความเป็นธรรมชาติ

ทำให้การแข่งครั้งนี้ Samsung i8910 HD (OMNIA HD) เฉือนชนะ Sony Ericsson W995 ไปอย่างเพียงเล็กน้อยจริงๆ
เพราะทั้งคู่ต่างก็ให้ผลงานที่ไว้ใจได้ และไม่ว่าจะเลือกตัวไหนไว้ถ่ายรูป ก็สามารถวางใจได้ว่า คุณภาพที่ได้ไม่เป็นที่ผิดหวังอย่างแน่นอน

W995 Music Phone คุณภาพกล้องเทียบเท่า Camera Phone Cool
ส่วนรูปทรง ก็นานาจิตตังครับ แล้วแต่คนชอบ

เราว่า OMNIA HD ภาพสวยกว่า ชัดกว่า สีอิ่มกว่า และสวยกว่า W995 เยอะเลยอะ
อยากได้ OMNIA HD อยู่เหมือนกัน แต่ตังค์ไม่ถึง ฮ่าๆ
W995เทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W995เทพ
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 18:09  

8ogfb, ผู้เขียน:
มาเสริมครับ ต่อจากคำตอบบน ผมไปลองเล่นมา ผมคนข้างบนเองนะครับ

วัสดุ ถือว่าโอเค แต่สแตนเลจบอกตรงๆนะครับ ยังสู้ E71 ไม่ได้
ตัวจริง ผมว่าสีดำไม่ค่อยสวยเท่าเงินเหอๆ ผมจองเงินไป เพราะอะไรหรือครับ ส่วนตัวเลย
สีดำมันเห็นเส้นขีดๆของสแตนเลจง่ายอ่ะครับ แต่สีเงินดุกลืนตากว่ามาก อีกทั้งดูระยะไกลนิดๆ
สีดำออกแนวพลาสติกมากกว่า หมายถึงมองจากสีนะครับ มันหลอกตา

จอสดดีครับ สดกว่า โนเกีย 5800xp เยอะเลย ไม่รุ้สิ ขนาดสีน้อยกว่า

ตัวที่ผมเล่น เฟิมแวร์เค้าบอกว่าล่าสุดแล้วมีไทยครบ ปุ่มก็มีครับ ลองรับไทยเรียบร้อย

อยากไปลองจับ บ้างจัง ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย เหอะๆ Rolling Eyes
sickman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2009 18:15  

วันนี้จะไปจองที่ พารากอน เค้าบอกว่าได้ของ 5 ก.ค. อ่ะ นานมาก
exchange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 18:17  

ตกลงมีวางจำหน่ายแล้วหรอครับ

ทำไมคนจองได้ตั้งเดือน กค. หรือว่าเจ้าหน้าที่ไม่ค่อยรู้เรื่อง -*-
sickman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2009 18:30  

ทามไมพิมพ์ว่า 15(สิบห้า) มานเป็น 5 (ห้า) อ่ะ
sfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 18:41  

ได้ข้อมูลมาเหมือนกัน ที่เซ็นเวิลครับ บอกมาต้นเดือน กค ครับ ไม่ทราบวัน นานมากๆ
แล้วท่านที่บอกว่า ของมาแล้ว จองที่ไหนครับ นานแบบนี้ผมถอนตัวดีกว่าเหอๆ
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 20:37  

จองที่เซ็นปิ่น เค้าว่าได้ปลายเดือนหน้าอะครับ

มัดจำไปพันนึง เหอๆ นานจังเลย แต่ก็จะรอนะ จุ๊บๆ Razz

คิดในแง่ดี มีเวลาให้เก็บเงินเพิ่มนะ 555
นายแม็คภูเก็ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 20:43  

ทำไมถึงไม่เอาสีแดงมาขายด้วยว่ะ โคตรเซ็งเลย

ไม่รู้อ่ะ เค้าอยากได้สีแดงอ่ะ กลัวว่าถ้าซื้อไปแล้ว วันหลังเสือกเอามาวางขายทีหลังล่ะก็

เค้าจะไประเบิดศูนย์โซนี่เลย คอยดูนะ เหอะ เหอะ เหอะ
Coolsman
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 00:17  

ตกลงมันขายแล้วหรือยัง

อยากไปลองตัวเป็นๆ
nuttariyakorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W995
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 06:55  

อยากได้มากๆๆเปิดตัว 19.900

[แต่ยังเศร้ารุ่น G900 ไม่หาย กลัวเจ๋งอีกซื้อมาราคาเปิดเหมือนกัน ใช้ได้แปบเด๋วเจ้งแล้ว]

สวยๆๆๆดี รุ่นนี้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: