Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159502
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 08:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

นายแม็คภูเก็ต ผู้เขียน:
ทำไมถึงไม่เอาสีแดงมาขายด้วยว่ะ โคตรเซ็งเลย

ไม่รู้อ่ะ เค้าอยากได้สีแดงอ่ะ กลัวว่าถ้าซื้อไปแล้ว วันหลังเสือกเอามาวางขายทีหลังล่ะก็

เค้าจะไประเบิดศูนย์โซนี่เลย คอยดูนะ เหอะ เหอะ เหอะ

ผมก็อยากได้สีเเดงเหมือนกัน และคิดว่า สักวันยังไงมันก็เอามาขายอยู่แล้ว

แต่ทำไงได้ ตอนนี้ต้องการอย่างแรง รอไม่ไหวอะ Twisted Evil
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s o n y
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 14:34  

ดีเอโก้ ผู้เขียน:
นายแม็คภูเก็ต ผู้เขียน:
ทำไมถึงไม่เอาสีแดงมาขายด้วยว่ะ โคตรเซ็งเลย

ไม่รู้อ่ะ เค้าอยากได้สีแดงอ่ะ กลัวว่าถ้าซื้อไปแล้ว วันหลังเสือกเอามาวางขายทีหลังล่ะก็

เค้าจะไประเบิดศูนย์โซนี่เลย คอยดูนะ เหอะ เหอะ เหอะ

ผมก็อยากได้สีเเดงเหมือนกัน และคิดว่า สักวันยังไงมันก็เอามาขายอยู่แล้ว

แต่ทำไงได้ ตอนนี้ต้องการอย่างแรง รอไม่ไหวอะ Twisted Evil

ส่งสัย สี แดง แรงฤทธิ์ มีคน อยากได้ไป อยู่ในอ้อมกอด เยอะจัง ^ ^" 555

อีก นานนน ไหม น่า สีแดงจะมา หุหุ ที่รักมา ไวไว น่ะ ^ ^" รอ ต่อไป ทาเคชิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 19:30  

ไม่จองแล้วครับ ใจอยากได้ แต่เล่นวางขาย 15 กค นู่นเลยเหอๆ ทำไมไม่ไปเปิดจอง ต้น กค ไปเลยอ่ะ ผมถาม จนท กคเลยเหรอ จำผิดป่าว นี่ พค เดือนหน้า มิยนะ เค้าบอก กคแน่นอนครับ 15 มัดจำพันนึง ถึงตอนนั้นผมว่า น่าจะมีอะไรน่าเล่นกว่าตัวนี้นะ

คือดีอ่ะมันดี แต่นานเกินไป
Coolsman
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 22:21  

วางขายพร้อมๆกับ N86 หละมั้ง

แต่เปิดตัวก่อน อิอิ
porsche_gd
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 07:48  

คิดไปคิดมาเริ่มเอนเอียงไปทาง Aino แล้วล่ะสิเรา
Diego
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 11:54  

porsche_gd ผู้เขียน:
คิดไปคิดมาเริ่มเอนเอียงไปทาง Aino แล้วล่ะสิเรา

แต่ผมคิดไปคิดมาอยากรวบไว้หมดเลย Aino Satio W995

เสียอย่างเดียว ไม่มีตังค์ 555 Laughing
XtargetX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องเครื่อข่ายที่รองรับ
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 15:46  

ระบบ BAND ที่ SE W995 เอามาวางขายเป็น BAND A ไม่รับรองรับ hspa 3GSM Advance ของ AIS ครับ เศร้า Sad ทำไมในเวปบอกว่าเป็น UMTS 900/2100 อะ ครับ http://www.sonyericsson.com/cws/products/mobilephones/specifications/w995?lc=th&cc=th แต่พอขายจริงกลับเป็น 850/1900/2100
exchange
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 17:17  

ความอยากเริ่มจางหายไป ><

ทำไมนานเช่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 19:20  

exchange ผู้เขียน:

นานแบบนี้ผมว่ารอ SE Aino ไปเลยดีกว่า
เน้นความบันเทิง แถม สัมผัสด้วยอ่ะ
ติดอย่างเดียวไม่น่า เป็น Slide เลยอ่ะ Razz
ตรง Slide มันดูแปลกๆ Cool Cool
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 22:00  

Anonymous ผู้เขียน:
exchange ผู้เขียน:

นานแบบนี้ผมว่ารอ SE Aino ไปเลยดีกว่า
เน้นความบันเทิง แถม สัมผัสด้วยอ่ะ
ติดอย่างเดียวไม่น่า เป็น Slide เลยอ่ะ Razz
ตรง Slide มันดูแปลกๆ Cool Cool

สงสัยได้ใช้ปีหน้า
CarNaGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 11:11  

ถ้าเน้นเรื่องฟังเพลงรุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะครับ ระหว่าง aino กับ 995
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 11:24  

CarNaGE ผู้เขียน:
ถ้าเน้นเรื่องฟังเพลงรุ่นไหนดีกว่ากันอ่ะครับ ระหว่าง aino กับ 995

พอๆกันครับ ทั้ง 2 รุ่น ในเรื่องระบบเสียง

W995 สไลด์ปุ่มกด มี Clearbass+ClearStereo แถมหูฟัง HPM77 SensMe Shakecontrol

Aino Touch-Slider ใช้งานระบบสัมผัสได้เฉพาะเมนู Multimedia และเมนูกล้อง
มี Clearbass+ClearStereo เหมือนกัน SensMe Shakecontrol แถมหูฟังบลูทูธ ครับ

แต่ที่ Aino เด่นกว่าก็ตรงที่จอ 3.0" 16 ล้านสี เป็นแบบ Capacitive ครับ
และ Walkman Player รูปแบบใหม่เปลี่ยน ธีมได้ครับ

Aino อีกนานครับ กันยา-ตุลานู่นครับ กว่าจะวางขาย

meeeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 21:01  

^
^
^ไม่นานนะ 995ได้ใช้จริง ไม่กลางมิ.ย. ก็ ต้น ก.ค. ประมาณ3-4เดือนเอง

เอ..มันก็ดีสำหรับผู้ซื้อนี่หว่า Razz

กลัวไปออกปลายปีน่ะซิ Sad Sad
NATTSP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 10:01  

Embarassed พอดีผ่าน shop SE ปิ่นเกล้า ลองเข้าไปเล่นตัวเป็นๆแล้วก็ OK แต่สี่ดำไม่ค่อยเตะตาเท่าไร

Embarassed เจ้าหน้าที่ทางร้านบอก จองที่นี่ได้ลำโพงด้วยนะ ถ้าไม่จองก็ประมาณสิงหาครับจึงจะมึขายที่ shop

Shocked กระทัดรัดดี จอกว้างพอสวยงาม ปุ่มกดตัวเลขดี ตกลงว่าชอบครับ
TaMed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 11:24  

เอ่อ สรุปมันวางขายยังครับนี่ หุหุ อ่านๆแล้วอยากได้อ่ะ ไม่ค่อยอยากใช้ทัชแล้ว มันดูจำเจยังไงไม่รู้อ่ะ ตอนแรกจะเอา 5800 แต่ตอนนี้ หันกลับมามอง ตัวนี้แล้ว แบบไม่อยากตัดใจจาก SE

เอ่อ อยากถามเรื่องแฟลชอ่ะครับ มันเป็นแบบแฟลชที่เป็นไฟแบบเปิดค้างเลยเวลาถ่าย(ใช้K55อยู่ เปิดแฟลชทีน้ำตาไหลพราก สว่างได้อีก) หรือเป็นแบบ ที่โนเกียใช้อ่ะ แล้ความสว่างมันจะเวอร์จนแสบตาแบบ K550 ป่ะครับ อยากรุ้ๆ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 11:37  

TaMed ผู้เขียน:
เอ่อ สรุปมันวางขายยังครับนี่ หุหุ อ่านๆแล้วอยากได้อ่ะ ไม่ค่อยอยากใช้ทัชแล้ว มันดูจำเจยังไงไม่รู้อ่ะ ตอนแรกจะเอา 5800 แต่ตอนนี้ หันกลับมามอง ตัวนี้แล้ว แบบไม่อยากตัดใจจาก SE

เอ่อ อยากถามเรื่องแฟลชอ่ะครับ มันเป็นแบบแฟลชที่เป็นไฟแบบเปิดค้างเลยเวลาถ่าย(ใช้K55อยู่ เปิดแฟลชทีน้ำตาไหลพราก สว่างได้อีก) หรือเป็นแบบ ที่โนเกียใช้อ่ะ แล้ความสว่างมันจะเวอร์จนแสบตาแบบ K550 ป่ะครับ อยากรุ้ๆ

ไฟแฟลชจะเป็นแบบอัตโนมัติครับ
ถ้าเป็นแบบเปิดค้างเลย จะมีให้เลือกเป็น เปิด-ปิด ครับ

Keano
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 14:08  

Very Happy จองแล้วครับที่ร้านเชอร์รี่ MBK ชั้น 4 (ฝั่งพาวเวอร์บาย)

มัดจำ 500 บาทครับ ถ้าจองที่เจมาร์ท ต้องมัดจำ 1,000 บาทครับ Laughing
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 22:38  

ง่ะ จองที่เซน ปิ่นเหมือนกัน
ไม่ได้ลำโพงไม่ใช่หรอ
พนักเค้าไม่รุเรื่องที่อัพเดทรึเปล่า???
ว่ามันไม่มีลำโพงแล้ว
หรือว่าเค้าเปลี่ยนใหม่เปนมีลำโพงแล้ว???
ยังไงกันแน่่่

คือเราก้อจองที่เซนปิ่นเหมือนกัน
ยังไงรุช่วยบอกที เราไปจองวันแรกที่เค้าเปิดเลยอ่ะ คนแรกด้วยมั้ง 555
มัดจำไปตั้ง3000แหนะ !!!
Kugiki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาแล้วนี่นา.........
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 00:49  

ตอนนี้ก็มีมาแล้วนี่นา เอ หรือว่าเปิดตัว? สับสนๆ พอดีว่าเล็งตัวนี้กับ SATIO ( Idou ) ไว้อ่ะค่ะ
ถ้าตัวนี้19900แล้ว SATIO ไม่2หมื่นกว่าเลยเหรอ T^T
วันนั้นเจอเจ้าของร้านมือถือถามเรื่องรุ่นนี้สีแดง คนขายรีบบอกเลย สีแดงSEราคาไม่ดีเท่าสีดำนะคะ ( หมายถึงถ้าเราขายให้เค้าอ่ะ ) เราก็งง ใช้SEไม่คิดขายอยู่แล้ว-*-
เพียงแต่ว่าผู้ออกงบ (พ่อกะแม่) อยากให้ลองใช้ SATIO เพราะว่าเป็นSymbianของSEอ่ะ
เมนูแบบW995นี่ก็มีมาหลายรุ่นแล้วอะไรแบบนี้ แต่ก็ต้องดูราคาSATIOอีกกลัวทำใจไม่ได้เกิดมันแพงเกินพ่อแม่ไม่ซื้อให้ กลัวจะเศร้าใจTT^TT (แบบว่าเหมือนถูกบังคับให้ตัดใจจากW995อ่ะ)
CarNaGE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 12:59  

เห็นตัวจริงที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมาแล้วครับ ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่เพราะมันดูเหลี่ยมๆไงไม่รู้

ส่วนตัวผมชอบมือถือโค้งๆมนๆ แบบตัว w580 ที่ใช้อยู่ตอนนี้มากกว่า

ถ้าไงผมว่าคงรอ aino เข้ามาก่อนดีกว่า แล้วถึงตอนนั้นค่อยมาเปรียบเทียบกันอีกที เพราะถึงตอนนั้น w995 คงลงแล้ว

ดีไม่ดี สีแดงอาจจะเข้ามาขายด้วย
NATTSP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 16:19  

Shocked ผมฟังไม่ผิดนะที่ shop SE ชั้น 4 บอกเลยว่าจอง หนึ่งพัน แล้วได้ลำโพงด้วย
ผมก็ยังถามกลับว่าทราบตาม website ว่าไม่ให้ลำโพงแล้วไม่ใช่หรือ ก็ได้รับคำชี้แจงว่า
หากจองจาก Shop SE มีลำโพงให้ด้วย แต่ถ้าจองจากร้านอื่นๆ ตอนนี้ไม่ลำโพงแล้ว

Embarassed ผมก็เฉยๆ นะ เพราะพึงซื้อ IPhone เมื่อต้นปี และพึ่งซื้อ W910i ได้สักเดือนสองเดือน ราคาลดลงค่อยเจอกันนะ...

Embarassed แต่รูปทรงได้ใจนะ หลังจากได้เล่นตัวเป็นๆอะ.....

dko ผู้เขียน:
พนักเค้าไม่รุเรื่องที่อัพเดทรึเปล่า???
หรือว่าเค้าเปลี่ยนใหม่เปนมีลำโพงแล้ว???

คือเราก้อจองที่เซนปิ่นเหมือนกัน
ยังไงรุช่วยบอกที เราไปจองวันแรกที่เค้าเปิดเลยอ่ะ คนแรกด้วยมั้ง 555
ไม่ระบุนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ se โดยส่วนตัว
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 19:54  

อยากทราบว่า มีเครืองไหน ที่เสียงดังพอๆกับ p1 มั่งพอดี เครืองเริ่มเสียแล้ว
ขอราคาไม่ เกิน 10k (1หมื่นบาท) ถ้าถูกกว่านี้ได้ก็ดี เอาแบบ ที่ส่งรูปภาพได้ และจอ 2.0 นิ้ว
ขึ่นไป ขอเป็นทรงแท่งจะมีมากค่ะ เพราะได้ใช้ทนๆหน่อยอ่ะค่ะ และ ถ่ายรูป มี ออโต้ ด้วยก็ ดีน่ะค่ะ รุ่น ไหน ก็ได้ฟังเพลง เพราะๆ ขอบคุณมากๆน่ะค่ะฃ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 20:23  

NATTSP ผู้เขียน:
Shocked ผมฟังไม่ผิดนะที่ shop SE ชั้น 4 บอกเลยว่าจอง หนึ่งพัน แล้วได้ลำโพงด้วย
ผมก็ยังถามกลับว่าทราบตาม website ว่าไม่ให้ลำโพงแล้วไม่ใช่หรือ ก็ได้รับคำชี้แจงว่า
หากจองจาก Shop SE มีลำโพงให้ด้วย แต่ถ้าจองจากร้านอื่นๆ ตอนนี้ไม่ลำโพงแล้ว

Embarassed ผมก็เฉยๆ นะ เพราะพึงซื้อ IPhone เมื่อต้นปี และพึ่งซื้อ W910i ได้สักเดือนสองเดือน ราคาลดลงค่อยเจอกันนะ...

Embarassed แต่รูปทรงได้ใจนะ หลังจากได้เล่นตัวเป็นๆอะ.....

งั้นก้อแปลว่าเราได้ลำโพงใช่ม่ะ
ดีใจนะเนี้ยยยย
เราก้อซื้อไอโฟนมาใช้เหมือนกัน เหนตัวนี้แล้วรีบขายเลย5555
เบื่อไอโฟนแล้วววว
กลับมาตายรังที่ se เหมือนเดิม 555
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:06  

แปลกจังครับ ผมก็จองที่เซ็นปิ่นวันแรกเหมือนกัน(ให้น้องไปจองให้)

แต่มัดจำแค่ พันเดียวนะครับ และก็ของแถมได้แต่ ดีวีดีเพลย์เยอร์อะ

ไหงทำกับลูกค้าแต่ละคนไม่เหมือนกันนิ มีเงื่อนงำไรป่าวหว่าาาา Shocked
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 23:39  

การ์ดหน่วยความจำ Memory Stick Micro™ - สูงสุด 32 GB
เพิงเห็น เดี๋ยวนี้ จุ น้องๆ คอมฯเลย Very Happy

ไม่รู้ว่าฟังวิทยุต้องต่อหูฟังเป็นเสาเหมือนเดิมป่าว น่าจะทำขาตั้งเป็นเสาในตัวเลยเนอะ Laughing
TANtanium
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 01:36  

^ ^ ^

M2 32G จะจุอะไรกันขนาดนั้น จะมีรุ่นไหนใส่ได้ไหมนี่?

แล้วได้ข่าวว่า SE รุ่นใหม่ๆ จะเปลี่ยนไปใช้ microSD กันแล้วด้วย

สู้ยังใช้ M2 ต่อไป แต่ปรับราคาลงยังจะดีเสียกว่า

ถ้าคิดจะเปลี่ยนจริงๆ ล่ะก็............Fast port ก่อนเลยเป็นไง Twisted Evil
ไม่ระบุนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รัก se จัง
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 21:12  

อยาก ถามผู้รู ที่ใช้ จริงๆ ว่า รุ่น ไหน ที่เสียง สทนาดังพอๆ กับ P1ร มั่ง อ่ะ
c901 c701 k850 k 810 คิดว่า รุ่น ไหนดีกว่า แล้วยังพอหาได้มังค่ะ
โทดทีที่มา ผิดห้องน่ะ แต่ ห้องอืนไม่ค่อยมีคนมาตอบเลย อ่ะค่ะ T T
Se'Suinet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 00:27  

ในที่สุด ผมก็ไปจองมาใช้จนได้คับ

จากที่ใช่ K790i มานาน 3 ปี ก็ได้เวลาอัพ หาของใหม่มาทำห้ตื่นเต้นอีกแล้ว

จาก K790i ที่ผมใช้มาก็ทำผมคลั่งไปนานแล้ว มาเจอตัวนี้อีก ครบทุกอย่าง

รูปถ่ายไม่สวยไม่เป็นไร เพราะผมใช้กล้อง Dslr อยู่แล้ว เน้นเสียง กับดีไซน์ดู

ทั้งชีวิตไม่เคยใช้สไลท์เลย

ได้เครื่องอีกทีเค้าบอก 15 ก.คแหนะ

ถ้าได้เครื่องมาแล้วจะเช็คหหมดทุกอย่างเลย

ถ้าได้ข้อดีข้อด้อยไงแล้วจะมา บอกนะคับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 07:29  

ไม่รู้ว่าที่จะพิมพ์นี่ถูกไหมนะ แต่นั่งดูมือถือไปๆมาๆก็คิดว่าที่ Sony ย้าย Fast port มาไว้ด้านข้างแทนที่จะไว้ด้านล่างเพราะว่าอะไร
เพราะป้องกันไมล์สนทนาเสียไปพร้อมกับ Fast port (เนื่องจากบางคนเสียบหูฟังไม่ถูกต้องกลับด้าน ทำให้มีผลกับไม่สนทนาด้วยอะครับ อันนี้มีประสบการณ์มาจากเครื่องของแฟนอะครับ)
555 แบบว่านั่งดูเพลินๆๆ เลยได้ความคิดนี้มาอะครับ
zsnopcgd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 12:57  

อ่ะ แหะ ๆ จอใหญ่ได้ใจ เล่นตัวจริง ๆ มาแล้ว
แต่มันเล็กเกินกว่าที่คิดไ้้ว้ซะอีก ก็นึกว่า มันขนาดเท่า ๆ C905
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 14:39  

zsnopcgd ผู้เขียน:
อ่ะ แหะ ๆ จอใหญ่ได้ใจ เล่นตัวจริง ๆ มาแล้ว
แต่มันเล็กเกินกว่าที่คิดไ้้ว้ซะอีก ก็นึกว่า มันขนาดเท่า ๆ C905

ตอนนี้มีที่ไหนให้ลองบ้างครับ

ปล.โอ้วเย่ สมัครสมาชิกเป็นสาวกโซนี่แล้ว 55 Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 15:08  

zsnopcgd ผู้เขียน:

บางกว่าเยอะเลย อิอิ
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 16:56  

กำลังไปเซ้นทรัลเวิร์ล ไปทราบว่ามีเครื่องให้ลองเล่นรึปล่าวครับ

ว่าจะไปกดๆ ลูบๆ คลำๆเล่นสักหน่อย 555 Laughing
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 21:46  

กำลังไปเซ้นทรัลเวิร์ล ไปทราบว่ามีเครื่องให้ลองเล่นรึปล่าวครับ

ว่าจะไปกดๆ ลูบๆ คลำๆเล่นสักหน่อย 555 Laughing

มีครับ ศูนย์SEชั้น4(ถ้าจำไม่ผิดติดกับศูนย์Samsungเลย) ตรงประตูทางเข้าศูนย์ มีให้เล่นครับ ลองจับมาละ หน้าแต่ดูดีอ่ะ จอสวยใช้ได้เลย
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 03:17  

Midobew ผู้เขียน:

มีครับ ศูนย์SEชั้น4(ถ้าจำไม่ผิดติดกับศูนย์Samsungเลย) ตรงประตูทางเข้าศูนย์ มีให้เล่นครับ ลองจับมาละ หน้าแต่ดูดีอ่ะ จอสวยใช้ได้เลย

ได้ไปสัมผัสมาแว้ว พอดีเค้าจัดงานอยู่พอดีที่ชั้นหนึ่ง แต่เล่นได้แปปเดียว เพราะมีคนมารอเล่นกดดันอยู่
ส่วนตัวแล้วชอบมากกับรูปร่าง,หน้าจอ,วัสดุ อิ อิ ต้องรอเดือนหน้า กว่าจะได้ครอบครอง เหอๆ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 15:53  

สรุปว่า

จองที่ศูนย์โซนี่ได้ลำโพงครับ
แต่คนละรุ่นกับที่เคยประกาศไว้
และราคาก้อเท่าเดิมคือ 18900 บาท

ลำโพลงรุ่นที่ได้คือรุ่น อะไรม่ะรุ็จำไม่ได้ครับ แต่เปนสีขาว ๆ ทรงคล้าย ๆเลขแปดอ่ะัครับ

พอดีไปเซนปิ่นมาเลยแวะไปถามให้หายข้องใจ
Smile
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 20:53  

แจ่ม แต่บอกไม่ถูก
ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 08:52  

ตั้งแต่เปิดจองบอร์ดี้ก็เงียบหายไปเลย เหอๆ
จองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 11:14  

ไหงผมจอง เค้าแถม เครื่องเล่น Dvd ให้ด้วยอะครับ ^^
แล้วเหมือนผมได้ยินทางร้านเค้าบอกผมว่าจะแถม Mem 8m ให้ด้วยอะครับ

ไม่รู้ผมฟังผิดรึเปล่า แต่ที่แน่ๆ ผมได้ทั้ง ลำโพง ทั้งเครื่องเล่น Dvd เลยอะคับ
3lackhearts
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 18:03  

ไปจองที่ไหนมาคับท่านข้างบน แล้วของจะได้กันเมื่อไหร่หรอครับ
Penthai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 20:31  

ถ้าจองที่ศุนย์โซนี่ จะได้ลำโพง SRS-TP1 ราคาประมาณ 990 บาท + เครื่องเล่น DVD ครับ
(เฉพาะศุนย์โซนี่บางแห่งเท่านั้น เท่าที่ทราบมีที่ เซนทรัลปิ่นเกล้า กับ เซนทรัลเวิร์ลชั้น4 ครับที่แถมลำโพงด้วย)
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 01:45  

รอดูๆ แต่ที่แน่ๆ เสียงเค้าดีจริง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 23:35  

W995 ยังไม่มา
เจอรุ่นน้อง W508 ชิงวางขายซะแล้ว อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 23:43  

ไปจองมาเมื่อวานที่ศูนย์ Sony Ericsson ชั้น3 เอสพลานาด เค้ามีลำโพงแถมให้ด้วย
l3ank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 11:08  

อยากรู้ความคิดดเห็น ครับว่า

ระหว่าง iPhone 3G กับ W995 คิดว่าตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
Siamphoneuser
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 11:16  

l3ank ผู้เขียน:

ระหว่าง iPhone 3G กับ W995 คิดว่าตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

W995 น่าจะไม่โหลเหมือน Iphone นะ หึหึ ขำขำ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 11:33  

ถ้า เน้นฟังเพลง ถ่ายรูป ไม่ลง App เยอะ เน้นใช้งานเบื้องต้นเป็นหลัก
ก็จัด W995 ได้เลยครับ ตอบโจทย์ได้อย่างแน่นอน
Siamphoneuser
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 13:04  

แต่ถ้าเน้นความบันเทิงจริงๆเต็มรูปแบบก็จัด Iphone ไปแหละครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 14:39  

ส่วนตัวแล้วผมเลือก w995 นะ เพราะตอนนี้ก็ใช้ Iphone 3G อยู่ ยอมรับว่าไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ ในเรื่องฟังเพลง(แบตอ่อนมาก จนต้องกลับไปใช้ w610i ฟังเพลง 10 ชมยังหมดไปแค่ 2 ใน 3 เอง เรื่องเสียงนี่ผมให้ SE เป็นต่ออยู่นะครับ) เรื่องกล้องไม่ต้องพูดถึงทิ้งกันไม่เห็นฝุ่น แต่ Iphone ก็ไม่ถึงกับขี้เหร่นะครับ(ถ้าดูเฉพาะในหน้าจอมือถือนะ) แต่ถ้าคุณจะเอามาลง app ต่างๆ ซึ่งมีอยู่มากมายก็ซื้อ Iphone ได้เลยครับ เพราะตอนนี้ Iphone 3G ของผมกลายเป็นเครื่องเล่นเกมส์แบบพกพาไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนระบบทัช ณ ตอนนี้ผมให้ Iphone เป็นอันดับหนึ่งสบายใจได้เลยครับ

สรุปแล้วถ้าคุณจะใช้เป็น โทรศัพน์ เครื่องฟังเพลงแจ่มๆ กล้องถ่ายรูปแจ่มๆ เหมือนอย่างผมซึ่งในชีวิตประจำวันก็ใช้แค่นี้จริงๆ ก็เลือก w995 เลยครับ แต่ถ้าคุณจะใช้นอกเหนือจากนี้ ซึ่งไปลดทอนในส่วนของเพลง และกล้อง แต่ได้ลูกเล่นอย่างอื่นมากมายมาแทน(ในกรณีนี้ถ้าคุณรู้เรื่องคอมฯด้วยจะสะดวกมากมาย แต่ถ้าไม่คุณก็จะใช้ Iphone ได้ไม่คุ้มกับความสามรถของมันที่มีล่ะครับ) สรุปแล้วสำหรับผม ขาย Iphone 3G ซื้อ w995 แน่นอนครับ อ้อ....และอีกปัจจัยหนึ่งที่สำคัญมากคือ w995 มันเป็นไฟฉาย(สว่างมากมาย)และเครื่องส่งสัญญาณ sos ได้ด้วยครับ ขอบอกว่าโปรแกรมไฟฉายนี่ใช้แล้วติดใจแน่นอนครับ
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 14:59  

^
^
เข้ามายืนยัน ว่าไฟฉายมันมีประโยชน์(กับผม)มากจริงๆ 55 Laughing

สรุป ใครจองตัวนี้ที่ศูนย์ก็จะได้รับทั้งลำโพงและดีวีดีเพลย์เยอร์ ของมาภายในวันที่ 15 กค.
Keano
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 17:12  

^
^
เข้ามายืนยัน ว่าไฟฉายมันมีประโยชน์(กับผม)มากจริงๆ 55 Laughing

สรุป ใครจองตัวนี้ที่ศูนย์ก็จะได้รับทั้งลำโพงและดีวีดีเพลย์เยอร์ ของมาภายในวันที่ 15 กค.

แล้วถ้าไม่ได้จองกับศูนย์ ยังจะมีสิทธิ์ได้รับลำโพงด้วยไหมครับ Laughing

เพราะตอนนี้เห็นมีรับจองทั้งร้านเจมาร์ท กับร้านเชอร์รี่ช๊อป
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 19:17  

ผมถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าได้เฉพาะแต่จองในศูนย์อ่ะครับ
จองที่อื่นไม่ได้ครับ

แล้วก้อ ผมเป็นคนนึงที่ใช้ไอโฟน 3g ครับ
ตอนนี้ก้อขายทิ้งไปแล้วครับ รอw995ออกครับ
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Up date ข้อมูลครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 21:41  

ไม่ได้เข้ามาโพสตั้งนาน ขอบอก 2 ปี เต็ม ๆ ครับหลังจากซื้อเจ้า w 610i มาใช้
ปัจจุบันยังเป็นลูกรักเชื่อฟังทุกฟังก์ชั่น ไม่เกเร อะไรซักอย่าง ทั้งถ่ายรูปสุดเพอร์เฟ็ค
Walkman สุดไพเราะ แบ็ทคงกะพัน 3 วันอยู่ทนอยู่นาน อู๊ย...รักมันที่สุด
จึงเป็นที่มาของการเป็น สาวก SE มาจนปัจจุบัน
และตอนนี้ได้เล็งเห็นความจำเป็นตั้งแต่มี 2 ซิม ที่ต้องใช้งาน
ก็เลยมองหาเครื่องใหม่อีกเครื่อง...ปรากฎว่ารุ่นนี้ โดนใจ เข้าตากรรมการสุด ๆ

และที่จะมาอัพเดตให้เพื่อน ๆ ทราบคือ เมื่อตอนค่ำไปเดินเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมา
เลยเดินเข้าไปถามศูนย์โซนี่มา เรื่องบางสาขาเช่นปิ่นเกล้า หรือเซ็นทรัลเวิล์ด
ทำไมมีของแถมเยอะกว่าที่โฆษณาล่ะ (เห็นเพื่อน ๆ ว่าแถมลำโพงด้วยชิมิ !)
จนท.ก็เช็คด่วนให้ทันทีไปที่การตลาดชื่อคุณกอร์ฟ (แอบได้ยินเขาคุยกัน)
ได้ความว่า

การตลาดของโซนี่กำลังพิจารณาของแถมเพิ่มอีกชิ้นหนึ่ง (รวมที่จะแถมแน่ ๆ ตอนนี้มี 2 ชิ้น)
คือ 1 DVD Player ของ SONY
2 เป็นอะไรซักอย่าง ซึ่งยังไม่ประกาศอย่างเป็นทางการ

สรุป จากที่ได้ยินจากปากคุณ จนท.ศูนย์ SE สาขา เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ (ชั้นใต้ดิน)
มา คือได้ของแถม 2 ชิ้น ย้ำ 2 ชิ้น !!! เย้ เย้ เย้ คุ้มจริง ๆ
ดีใจที่สุด

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น...ผมไม่ขอบอกว่าชัวร์ 100 % นะ
แค่ได้ยินจากต้นตอที่ค่อนข้างเชื่อถือได้ ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังให้ดีใจเหมือนผมเท่านั้น
จบข่าวครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 16:09  

เอามาฝาก ครับ เห็นมันแนวดี

Sony Ericsson W995 tutorial

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/AqITICg3XrU&hl=en&fs=1&color1=0x006699&color2=0x54abd6"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/AqITICg3XrU&hl=en&fs=1&color1=0x006699&color2=0x54abd6" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
Nomfon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มาก
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 21:02  

Anxious รอแม่อยู่ว่าจะซื้อให้ไหม Rolling Eyes
ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 22:40  

ผมเพิ่งคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่อยู่ครับ

พอดีเห็นรุ่นนี้แล้วชอบเลยอยากถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า

ราคาตอนเปิดตัว ต้องผ่านไปกี่เดือนถึงจะลงครับ

หรือควรซื้อ(จอง)ตอนนี้เลยครับ

เพราะได้ของแถมแต่ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ก็จะไม่ได้ของแถมแต่ราคาลง(ซึ่งไม่รู้จะลงเท่าไหร่ ลงน้อยกว่าของแถมป่าว)

รบกวนผู้รู้ช่วยไขความหน่อยครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 10:10  

ingwayz ผู้เขียน:
ผมเพิ่งคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่อยู่ครับ

พอดีเห็นรุ่นนี้แล้วชอบเลยอยากถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า

ราคาตอนเปิดตัว ต้องผ่านไปกี่เดือนถึงจะลงครับ

หรือควรซื้อ(จอง)ตอนนี้เลยครับ

เพราะได้ของแถมแต่ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ก็จะไม่ได้ของแถมแต่ราคาลง(ซึ่งไม่รู้จะลงเท่าไหร่ ลงน้อยกว่าของแถมป่าว)

รบกวนผู้รู้ช่วยไขความหน่อยครับ

แนะนำให้จองที่ศูนย์ Sony Ericsson ครับ
เห็นมีเพื่อนๆ ได้ลำโพง เป็นของแถมเพิ่มขึ้น อีกชิ้นนึงด้วย ^__^
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 17:23  

รบกวนถามนิดนึงครับ
ถ้าจองตอนนี้ได้ของประมาณกลางเดือนหน้าใช่ไหมครับ
แล้วถ้าอย่างเราไม่ได้จองไว้ จะไปซื้อที่ร้านก็ต้องหลังจากวันที่ 15 ก.ค. ใช่ไหมครับ
อยากไปจองไว้เหมือนกันครับ ได้ทั้งลำโพง ได้ทั้งเครื่องเล่น DVD
แต่ไม่รู้วันที่กำหนดไปรับเครื่องจะเก็บตังค์ทันไหมน่ะครับ T_T
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 22:07  

X-LITTLE ผู้เขียน:
รบกวนถามนิดนึงครับ
ถ้าจองตอนนี้ได้ของประมาณกลางเดือนหน้าใช่ไหมครับ
แล้วถ้าอย่างเราไม่ได้จองไว้ จะไปซื้อที่ร้านก็ต้องหลังจากวันที่ 15 ก.ค. ใช่ไหมครับ
อยากไปจองไว้เหมือนกันครับ ได้ทั้งลำโพง ได้ทั้งเครื่องเล่น DVD
แต่ไม่รู้วันที่กำหนดไปรับเครื่องจะเก็บตังค์ทันไหมน่ะครับ T_T

คนที่จอง = รับเครื่อง+ของแถม วันที่ 15 ก.ค. ครับ
ไม่ได้จองก็ซื้อหน้าร้าน หรือที่ศูนย์เลยครับ คงวันเดียวกันครับ ไม่แน่อาจได้ใช้ก่อนด้วย อิอิ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 00:17  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:

คนที่จอง = รับเครื่อง+ของแถม วันที่ 15 ก.ค. ครับ
ไม่ได้จองก็ซื้อหน้าร้าน หรือที่ศูนย์เลยครับ คงวันเดียวกันครับ ไม่แน่อาจได้ใช้ก่อนด้วย อิอิ

ขอบคุณครับ. ^_^
เอาล่ะสิ คราวนี้เอาไงดีล่ะเนี่ย ใจผมอยากได้เครื่องตอนต้นเดือน ก.ค. เลยน่ะครับ
ถ้าจองก็ต้องรอถึงกลางเดือนเลย แต่ถ้าไปซื้อที่ร้าน ผมลองถาม พนง. ว่าเครื่องมาวันไหน เขาบอกปลายเดือนนี้หรือไม่ก็ต้นเดือนหน้า
จะตัดใจจากของแถมแล้วซื้อเครื่องก่อนดีไหมน้า......... Confused
ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 11:29  

เมื่อวานไปงาน ELLE ที่เซนทรัลเวิลด์มา เลยแวะไปศูนย์ sony ซะหน่อยกะจะไปลองกดๆเล่นเครื่องของจริง

กดไปกดมากิเลสชักนำ จองไปซะแล้ว 555

แต่ก็ตั้งใจจะซื้ออยู่แล้วหละ

แต่เท่าที่ลองเล่นดู ไอ้ตอนที่ สไลด์ขึ้นลงดูมันหลวมๆไงไม่รู้

เทียบกับรุ่น w595 แน่นกว่าเยอะเลย

แต่คิดเข้าข้างตัวเองว่าคงเป็นเพราะคนมาเล่นเยอะเลยเป็นมั้ง

ถ้าเครื่องที่จองไปได้มาเป็นแบบนี้ล่ะเซงเลยนะเนี่ย(ถึงแม้พนักงานเค้าจะบอกว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ก็เถอะ)

แล้วของแถมก็มี เครื่องเล่น DVD กะ ลำโพงสีขาวตามที่เค้าเม้นกันมาแหละครับ ของก็ได้ 15 ก.ค. (จะนานไปไหน แต่ถ้านานแล้วได้ของคุณภาพก็โอนะ หุหุ)
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 12:51  

หลวมจริงหรอครับ
แต่ไปเล่นที่สยามพารากอนกะเซนปิ่นไม่หลวมนะครับ ???
-*-

อยากได้ของไวไวจัง
เริ่มจะรอไม่ไหวแล้วน้าาาาาาา
เห้ออออ
นานเปนบ้าเรยยยยยยยยยย
ขอให้ได้เร็ว ๆนะครับ ตอนนี้ผมใช้ จอขาวดำอยู่ เพื่อรอ-*-
ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 14:51  

สงสัยเปนเครื่องที่เซนทรัลเวิลด์ที่เดียวครับ

มีเพื่อนมาบอกแบบนี้ค่อยโล่งใจหน่อยครับ

รอไม่ไหวเหมือนก้านนน
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 16:34  

ไปลองจับ W995 มาที่พารากอน สีดำ สไลด์เริ่มหลวมแล้ว อิอิ (สงสัยคนจับกันเยอะ)
พอสไลด์เริ่มหลวมทางช่างก็จะนำไป ซ่อมให้แน่นได้ครับ
ไม่ส่งผลเสียต่อตัวเครื่องแต่อย่างใด

ถ้า W995 ของเราเริ่มหลวมขึ้นมา ถ้าอยู่ประกันละก็ส่งเคลมฟรีครับ
แค่นี้ก็ไม่ต้องห่วง สไลด์หลวมแล้วครับ ชิลๆ อีกอย่างรุ่นนี้ไม่ได้เป็นสายแพรแล้วครับ
ไม่ต้องกลัวว่าหน้าจอจะเสีย ปุ่มกดไม่ติด

ขนาด X1 ตัวโชว์รางสไลด์ยังหลวมเลย แต่เครื่องที่เราใช้อยู่แน่นปึ๊ก ฟันเฟิร์ม
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 18:10  

อีกอย่างรุ่นนี้ไม่ได้เป็นสายแพรแล้วครับ
ไม่ต้องกลัวว่าหน้าจอจะเสีย ปุ่มกดไม่ติด

โอ้...จริงเหรอครับ เยี่ยมไปเลย Razz
ตอนแรกผมกลัวมากๆครับ เพราะเคยใช้เครื่องแบบสไลด์แล้วสายแพรมันขาด
ยิ่ง W995 ตัวไมค์ดันอยู่ตรงใกล้ๆปุ่มเลข 3 ถ้าไม่สไลด์ขึ้นคงคุยกันไม่รู้เรื่องแน่ครับ
ผมก็กลัวหากสไลด์บ่อยๆ สักวันสายแพรจะขาดไหม ได้ยินแบบนี้เบาใจไปเยอะเลยครับ ^_^
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 19:39  

อีกอย่างรุ่นนี้ไม่ได้เป็นสายแพรแล้วครับ

โอ้...จริงเหรอครับ เยี่ยมไปเลย Razz
ตอนแรกผมกลัวมากๆครับ เพราะเคยใช้เครื่องแบบสไลด์แล้วสายแพรมันขาด
ยิ่ง W995 ตัวไมค์ดันอยู่ตรงใกล้ๆปุ่มเลข 3 ถ้าไม่สไลด์ขึ้นคงคุยกันไม่รู้เรื่องแน่ครับ
ผมก็กลัวหากสไลด์บ่อยๆ สักวันสายแพรจะขาดไหม ได้ยินแบบนี้เบาใจไปเยอะเลยครับ ^_^

สไลด์ของ SE รุ่นใหม่ๆ จะเป็นแบบรางเลื่่อนครับ
ถ้าเราคิดว่า รางสไลด์ มันไม่ค่อยแน่นแล้ว
สามารถส่งศูนย์แล้วให้ช่างเค้า ไขรางน็อต ให้ใหม่
ก็จะหายเป็นปกติครับ

ก่อนรับเครื่อง ตอนซื้อ ก็ควรตรวจสอบดังนี้
อาการหลวมของเครื่องจะมีอยู่ 2 แบบ

1. ก่อนสไลด์เครื่องแน่น ไม่มีปัญหาอะไร
แต่พอสไลด์ จะสังเกตุได้ทันที ว่าจะมีอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง หลวมแบบรุ้สึกได้

2. เริ่มตั้งแต่สไลด์เลย หลวมตรงมุมขวาหรือซ้ายแบบจับกดเบาๆจะรู้ได้ว่าหลวมแน่นอน
แต่พอสไลด์ออก เครื่องแน่นขึ้นมาแบบเป็นปกติ

## เครื่องที่เป็นปกติก็จะแน่น ทั้งตอนที่เรา ไม่สไลด์และสไลด์ เครื่องออกมาแล้ว ครับ ##
ปล.นำข้อมูลจาก W595 มาเป็นวิทยาทานให้ครับ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 22:48  

สไลด์ของ SE รุ่นใหม่ๆ จะเป็นแบบรางเลื่่อนครับ
ถ้าเราคิดว่า รางสไลด์ มันไม่ค่อยแน่นแล้ว
สามารถส่งศูนย์แล้วให้ช่างเค้า ไขรางน็อต ให้ใหม่
ก็จะหายเป็นปกติครับ

ก่อนรับเครื่อง ตอนซื้อ ก็ควรตรวจสอบดังนี้
อาการหลวมของเครื่องจะมีอยู่ 2 แบบ

1. ก่อนสไลด์เครื่องแน่น ไม่มีปัญหาอะไร
แต่พอสไลด์ จะสังเกตุได้ทันที ว่าจะมีอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง หลวมแบบรุ้สึกได้

2. เริ่มตั้งแต่สไลด์เลย หลวมตรงมุมขวาหรือซ้ายแบบจับกดเบาๆจะรู้ได้ว่าหลวมแน่นอน
แต่พอสไลด์ออก เครื่องแน่นขึ้นมาแบบเป็นปกติ

## เครื่องที่เป็นปกติก็จะแน่น ทั้งตอนที่เรา ไม่สไลด์และสไลด์ เครื่องออกมาแล้ว ครับ ##
ปล.นำข้อมูลจาก W595 มาเป็นวิทยาทานให้ครับ

ขอบคุณ คุณ ZooYorkGolf มากครับ ^_^
ได้ความรู้และมั่นใจในการไปรับเครื่องเยอะเลยครับ.
อยากไช้ไวๆจัง เวลาอีกแค่เดือนเดียวทำไมรู้สึกนานแบบนี้น้า.........+_+
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้มาก
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 13:43  

Nomfon ผู้เขียน:
Anxious รอแม่อยู่ว่าจะซื้อให้ไหม Rolling Eyes

ยังหาเงินเองไม่ได้ อย่าเพิ่งใช้มือถือราคาแพงขนาดนี้เลยครับ สงสารคุณแม่ เก็บเงินไว้เรื่องการเรียนดีกว่าครับ จำเป็นกว่ากันเยอะ
love u inno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลำโพง
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 19:23  

อยากทราบแบบมากมายอ่ะครับ

ว่าเจ้าตัวนี้ กับ innov8 ตัวไหน ลำโพงดังกว่ากันครับ

รึไม่ก้อเจ้าตัวนี้ กับ beatdj ก้ได้ ตัวไหนลำโพงดังกว่ากันครับ

อยากทราบมากจิงๆ ใครรู้บ้างครับ ต้องการทราบ

ด่วน ๆๆ ๆ ๆๆ Sad Crying or Very sad Exclamation Question Question
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้มาก
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 18:45  

nnnnnnum ผู้เขียน:
Nomfon ผู้เขียน:

ยังหาเงินเองไม่ได้ อย่าเพิ่งใช้มือถือราคาแพงขนาดนี้เลยครับ สงสารคุณแม่ เก็บเงินไว้เรื่องการเรียนดีกว่าครับ จำเป็นกว่ากันเยอะ

เห็นด้วยครับ หาเงินเองยังไม่ได้อย่ารบกวน คุณพ่อ คุณแม่ เลยจะทำให้ ท่านลำบาก ช่วงนี้เงินหายาก แต่ถ้า มีอันจะกิน ก็ แล้ว แต่^ ^" เลย อิอิ สุ้เราเก็บเงินชื้อเอง ดีกว่า ภูมิใจ กว่า กันเยอะเลย และ เราจะ รักษาของดีกว่าเพราะเราเหนือย กับการชื้อเอง ไง^ ^" ภูมิใจ
(ความคิดเห็นส่วนตัว+แนะนำ)
XeCeL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 20:09  

อยากรู้ว่าที่จองๆเนี่ยอ่ะครับ สามารถจะผ่อนได้ไหม
คืออยากได้ W995 เหมือนกัน แต่จะผ่อนเอา ไม่อยากจ่ายก้อน
ตอนแรกจะกด C905 แล้วเพราะผ่อนได้

อีกอย่างดูมา ถ้าพิจารณานอกเหนือจาก กล้องกับเพลง C905 กับ W995 แทบจะแฝดกันเลย
ฟังก์ชั่นเหมือนๆกันเกือบหมด ( ที่ไม่เกี่ยวกับกล้องและเพลง )

แต่ไปๆมาๆเริ่มลังเล เพราะรู้สึกว่าตัวเองฟังเพลงมากกว่าถ่ายรูปเยอะมาก

สุดท้ายคือ
วันก่อนพึ่งเอารูปของ C905 มาดู เนียนจนอยากจะได้
จะกด W995 ก็เสียดาย กลัวกล้องต่างกันเยอะ
แต่ก็เห็นมี Flash , AF , Face Detect ฯลฯ เหมือนกัน
อยากรู้ว่ามันจะต่างกันเยอะไหม หรือในเมื่อแฝดกันมาเกือบทุกอย่างแล้ว
พอจะเป็นไปได้ไหมที่ Camera Module จะเป็นตัวเดียวกัน
ถ้าเป็นเช่นนั้นผมจะได้ไม่ลังเลเลยที่จากด W995 แล้วมาหา CamDrive ดีๆเปลี่ยนทีหลัง

ขอบคุณครับ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 21:21  

ระหว่าง w995 กับ aino ตัวไหนดีก่ากันครับ
เรื่องเสียงอ่ะครับ
จอง995ไปแล้วแต่ตอนนี้อยากได้ aino มากกว่าซะแล้วอ่ะครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 21:39  

XeCeL ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าที่จองๆเนี่ยอ่ะครับ สามารถจะผ่อนได้ไหม
คืออยากได้ W995 เหมือนกัน แต่จะผ่อนเอา ไม่อยากจ่ายก้อน
ตอนแรกจะกด C905 แล้วเพราะผ่อนได้

อีกอย่างดูมา ถ้าพิจารณานอกเหนือจาก กล้องกับเพลง C905 กับ W995 แทบจะแฝดกันเลย
ฟังก์ชั่นเหมือนๆกันเกือบหมด ( ที่ไม่เกี่ยวกับกล้องและเพลง )

แต่ไปๆมาๆเริ่มลังเล เพราะรู้สึกว่าตัวเองฟังเพลงมากกว่าถ่ายรูปเยอะมาก

สุดท้ายคือ
วันก่อนพึ่งเอารูปของ C905 มาดู เนียนจนอยากจะได้
จะกด W995 ก็เสียดาย กลัวกล้องต่างกันเยอะ
แต่ก็เห็นมี Flash , AF , Face Detect ฯลฯ เหมือนกัน
อยากรู้ว่ามันจะต่างกันเยอะไหม หรือในเมื่อแฝดกันมาเกือบทุกอย่างแล้ว
พอจะเป็นไปได้ไหมที่ Camera Module จะเป็นตัวเดียวกัน
ถ้าเป็นเช่นนั้นผมจะได้ไม่ลังเลเลยที่จากด W995 แล้วมาหา CamDrive ดีๆเปลี่ยนทีหลัง

ขอบคุณครับ

ถ้าเน้นฟังเพลงมากกว่า สอย W995 ดีกว่าครับ ClearBass+HPM77
แต่ C905 ก็เด่นตรงที่ Xenon Flash นี่แหละครับ
อีกอย่างคุณภาพจากกล้อง C905 นั้นดีกว่า W995 ครับ

ระหว่าง w995 กับ aino ตัวไหนดีก่ากันครับ
เรื่องเสียงอ่ะครับ
จอง995ไปแล้วแต่ตอนนี้อยากได้ aino มากกว่าซะแล้วอ่ะครับ

เสียงดีเท่ากันครับ ทั้ง 2 ตัว เพราะใช้ระบบ Clearbass+ ลูกเล่นต่างๆเหมือนกันหมด

แต่ Aino จะเหนือกว่าตรงที่เป็น
- หน้าจอทัชสกรีน
- จอใหญ่กว่า
- หูฟังที่แถมเป็นแบบ Bluetooth Stereo
- Walkman Player แบบใหม่ เปลี่ยน Skin ได้
- รองรับ PS3 Connective
สองใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 22:19  

^
^

แล้วเรื่องราคา Aino กับ W995 จะต่างกันเยอะมั๊ยครับ

ดูจากสเป๊กเทียบกัน ไหง Aino ดูดีกว่าเยอะจังครับ
XeCeL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 22:59  

แล้วเรื่องผ่อนอ่ะครับ ผ่อนได้ไหมเอ่ย
หรือต้องเงินสดเท่านั้นอ่า
Keano
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 15:08  

XeCeL ผู้เขียน:
แล้วเรื่องผ่อนอ่ะครับ ผ่อนได้ไหมเอ่ย
หรือต้องเงินสดเท่านั้นอ่า

ผมว่าผ่อนได้นะครับ เดี๋ยวนี้แม้แต่ร้านตู้ตามห้างฯ ยังมีให้ผ่อนเลยครับ

เพียงแต่จะผ่อนผ่านบัตรเครดิต (เช่นบัตร KTC, ซิตี้แบงค์)

หรือผ่านบัตรเงินผ่อนอย่างอิออน หรือเฟิร์สช้อยส์ครับ

อันนี้คงต้องเลือกพิจารณาจากอัตราดอกเบี้ยของแต่ละค่ายครับ

ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากผ่อนอยู่ครับ แบบ 0% ซัก 10 งวดอะครับ Embarassed

ปล. พอจะมีใครทราบกำหนดออกวางจำหน่ายที่แน่นอนบ้างไหมครับ
ตอนนี้ Nokia N86 วางจำหน่ายแล้วนะครับ ราคาก็ค่อนข้างใกล้เคียงกันด้วย
vaye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 10:11  

ไปจองมาที่ชอบโซนี่ มอลล์บางกะปี ได้ speaker และ ดีวีดี
จองพันเดียว
ถ้าใช้บัตรเครดิตวีซ่า พลาตินัม ชาร์จเพิ่ม แต่บัตรทองไม่ชาร์จครับ
ดีเอโก๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 14:30  

vaye ผู้เขียน:
ไปจองมาที่ชอบโซนี่ มอลล์บางกะปี ได้ speaker และ ดีวีดี
จองพันเดียว
ถ้าใช้บัตรเครดิตวีซ่า พลาตินัม ชาร์จเพิ่ม แต่บัตรทองไม่ชาร์จครับ

ชาร์ทเพิ่มนี่ เท่าไหร่ยังไงครับ เพราะผมว่าจะผ่อนเอาเหมือนกัน

แต่ใช้บัตรคนอื่นอะ แล้วใช้บัตรอะไรได้บ้างที่ไม่ต้องโดนชาร์ตอะครับ Confused
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 16:02  

ไปจองมาเรียบร้อยแล้วครับ รับเครื่องวันที่ 15 ก.ค. พร้อม DVD กับลำโพง Very Happy
ขอบคุณ คุณ ZooYorkGolf มากๆครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ลองจับ W995 แล้วตัวจริงสวยมากๆเลยครับ Wink
ปล. ของเป็นสมาชิก SE ด้วยคนนะครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 16:15  

ไปจองมาเรียบร้อยแล้วครับ รับเครื่องวันที่ 15 ก.ค. พร้อม DVD กับลำโพง Very Happy
ขอบคุณ คุณ ZooYorkGolf มากๆครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ลองจับ W995 แล้วตัวจริงสวยมากๆเลยครับ Wink
ปล. ของเป็นสมาชิก SE ด้วยคนนะครับ

ยินดีด้วยครับ กับ W995 เครื่องใหม่
เดือนหน้าก็ได้ใช้กันแล้ว อิอิ

INgwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 21:32  

ยินดีด้วยครับ กับ W995 เครื่องใหม่
เดือนหน้าก็ได้ใช้กันแล้ว อิอิ

เห็นหูฟังแล้วยากได้เลย หุหุ

อยากรู้ว่าหูฟังของ SE ตัวไหนเสียงดีสุดครับ

เอาแบบบลูทูทตัวนึง ไม่ทูทตัวนึงก็ได้ครับ

แล้วแพงมั้ย

ชอบฟังเพลงครับเลยตัดใจซื้อรุ่นนี้เลยอยากทราบนิดนึงประดับความรู้

ขอบคุณครับ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 00:44  

รบกวนถามคุณ ZooYorkGolf นิดนึงครับ
ตอนที่ไปจอง W995 ถามที่ศูนย์ผมถามที่ศูนย์ว่า W995 จะวางขายเมื่อไหร่ เขาตอบว่า เริ่มวางขายต้นเดือน กค. นี้ครับ
ทำไมคนที่จองเครื่อง จ่ายเงินมัดจำไปก่อนถึงได้เครื่องทีหลังคนที่ไม่ได้จอง แต่ไปซื้อที่ร้านล่ะครับ Crying or Very sad

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย X-LITTLE เมื่อวันที่ 21 Jun 2009 01:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
vaye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 01:20  

ดีเอโก๋ ผู้เขียน:
vaye ผู้เขียน:
จองพันเดียว

ชาร์ทเพิ่มนี่ เท่าไหร่ยังไงครับ เพราะผมว่าจะผ่อนเอาเหมือนกัน

แต่ใช้บัตรคนอื่นอะ แล้วใช้บัตรอะไรได้บ้างที่ไม่ต้องโดนชาร์ตอะครับ Confused

ร้านโซนี่ บอกว่า บัตรวีซ่าธรรมดา หรือ บัตรเงิน ไม่ชาร์ตเพิ่ม แต่ถ้าเป็นบัตร พลาตินัม ก็เสียเพิ่ม 0.75% ครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 11:09  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ขับเสียงได้กี่ ohm หรอครับ
lpdanza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 11:36  

W995 กับ aino อันไหนซื้อแล้วคุ้มกว่าอะ ดูจากสเป็คราคาน่าจะไม่ต่างกันมากมั้ง
toddman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 20:24  

ไปจองมาแล้วที่ชอบซีคอน เค้าบอกว่า speaker ยังไม่แน่ แต่ dvd ชัว
อยากรู่ว่าไฟแฟลชแบบเหลืองๆนี้ เปิดเป็นไฟฉายได้รึเปล่า

ในที่สุด SE ก็ทำตัวดีดี จอใหญ่ ฟังชั่นครบออกมา รอมานานมากกว่าจะออกที่ถูกใจมา ชอบ SE มาแต่ไหนแต่ไรแต่มาไม่ครบซักที่เลยใช้ n85 มาเกือบปีแระ
Tamako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .g
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 22:58  

W995 เป็น Walkman 4.0 ใช่ไหมครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 07:18  

อย่างอื่นก็ดีหมดเกือบทุกอย่าง ทั้งถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นเน็ต แต่......
Sony Ericsson น่าจะออกแบบตัวหนังสือให้ดีกว่านี้หน่อยอ่ะ
เพราะรุ่นหลังๆมาเนี่ย ตัวหนังสือดูแล้วเหมือนลายมือของเด็กชั้นประถมที่ฝึกคัดลายมือ
น่าจะทำให้เป็นตัวพิมพ์ทั่วไป เหมือนSamsung / Nokia มันจะอ่านง่ายกว่านี้เยอะเลย
deathice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 21:53  

ingwayz ผู้เขียน:
แต่เท่าที่ลองเล่นดู ไอ้ตอนที่ สไลด์ขึ้นลงดูมันหลวมๆไงไม่รู้

พาไปทำรีแพร์ก้อได้นิคับ Razz ขำๆนะขำๆ
Ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 09:29  

บอร์ดรุ่นนี้ไม่ครึกครื้นเลยแฮะ

ไม่เหมือนบอร์ด satio ครึกครื้นมากแต่ไร้สาระ เหอๆ
toddman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 16:08  

Ingwayz ผู้เขียน:
บอร์ดรุ่นนี้ไม่ครึกครื้นเลยแฮะ

ไม่เหมือนบอร์ด satio ครึกครื้นมากแต่ไร้สาระ เหอๆ

บอร์ด aino ยิ่งไม่มีคนเข้าเลย ไม่น่าสนใจเหรอเนี่ย
ที่แรกอยากได้ aino แต่ม่ามางรูปร่างจะไม่สวยเท่าไหร่ แล้ว satio ก็ท่าทางใหญ่พอพอกับ IPHONE แล้ว w995 ดันออกเร็วกว่าเพื่อน เอ้า เอาก็เอา ฟังชั่นตรงใจมากมาก พอแระ แล้วท่าทาง อีก 2 รุ่นราคาคงกระฉูด
Ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 17:12  

toddman ผู้เขียน:

บอร์ด aino ยิ่งไม่มีคนเข้าเลย ไม่น่าสนใจเหรอเนี่ย
ที่แรกอยากได้ aino แต่ม่ามางรูปร่างจะไม่สวยเท่าไหร่ แล้ว satio ก็ท่าทางใหญ่พอพอกับ IPHONE แล้ว w995 ดันออกเร็วกว่าเพื่อน เอ้า เอาก็เอา ฟังชั่นตรงใจมากมาก พอแระ แล้วท่าทาง อีก 2 รุ่นราคาคงกระฉูด

นั่นสิครับ

รุ่นนี้ไปลองตัวจริงมาแล้วเทพมากๆ

ผมว่าใช้ตัวนี้นี้ก็โอแล้วนะครับ อีกสองตัวกลัวแพงไป ซื้อไม่ไหว หาเงินไม่ทันครับ 555
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 20:22  

toddman ผู้เขียน:

นั่นสิครับ

รุ่นนี้ไปลองตัวจริงมาแล้วเทพมากๆ

ผมว่าใช้ตัวนี้นี้ก็โอแล้วนะครับ อีกสองตัวกลัวแพงไป ซื้อไม่ไหว หาเงินไม่ทันครับ 555

ผมก็ว่าคงได้ไปสู่ขอน้อง hikaru นี่ล่ะครับ ถึงแม้จะแอบๆเหล่น้อง aino อยู่ก็ตาม มาคิดๆดูw995 มีการใช้งานที่ยืดหยุ่นและเหมาะสมกับไลฟ์สไตร์ผมมากกว่า ถึงแม้ลูกเล่นจะน้อยกว่าก็ตาม
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 10:46  

ผมก็เหมือนกันครับ ที่เลือกรุ่นนี้เพราะฟังชันมันตรงกับความต้องการใช้งานที่สุด

แม้จะเเอบมีใจให้รุ่นอื่นที่เหนือกว่าบ้าง แต่ก็คิดว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่

ที่เซ็งอย่างเดียวคือ ไม่ยอมเอาสีเเดงมาขาย Crying or Very sad

ส่วนราคากับของเเถม รับได้ครับ Wink

ปล.ใกล้วันคลอดเข้าไปทุกทีแล้วสินะ รอมาตั้งแต่ปลายเดือนที่แล้ว Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 15:04  

รุ่นนี้ ถ้าไม่สไลด์ขึ้น จะรับสายหรือโทรออกได้ไหมเอย
ถ้าได้แล้วอีกฝั่งจะได้ยินชัดไหมอ่ะครับ เห็นว่า ไมค์มันอยู่ตรงตัวเลข 3 นิน่า Confused
จาเอาจาเอา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 15:26  

นู๋อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 15:41  

รุ่นนี้ ถ้าไม่สไลด์ขึ้น จะรับสายหรือโทรออกได้ไหมเอย
ถ้าได้แล้วอีกฝั่งจะได้ยินชัดไหมอ่ะครับ เห็นว่า ไมค์มันอยู่ตรงตัวเลข 3 นิน่า Confused

ไม่สไลด์ก็ รับสาย หรือ โทรออก ได้ครับ Razz
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 17:18  

sompochn ผู้เขียน:

ไม่สไลด์ก็ รับสาย หรือ โทรออก ได้ครับ Razz

เสียงสนทนามันจะดังชัดไหมครับ ไมค์ซ่อนอยู่ตรงปุ่มเลข 3 แบบนี้ผมกลัวฝั่งที่สนทนาด้วยจะได้ยินเราไม่ชัดน่ะครับ Sad
แล้วก็สงสัยอีกเรื่องครับ ฝาแบตตรงรูกล้อง มีกระจกปิดตัวกล้องที่อยู่ด้านหลังไหมครับ
ผมเห็นมีบางคนบอกไม่มีกระจกปิด จะเป็นตัวเลนท์กล้องเลย อย่างนี้เราต้องระวังเป็นพิเศษไหมครับ
ขอบคุณครับ
ปล. อยากให้ถึงวันที่ 15 กค. ไวๆจัง จะได้ไปรับตัวน้อง Hikaru (W995) มาอยู่ด้วยซะที ^_^
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 23:28  

IllIll ผู้เขียน:
รบกวน ท่านที่คลุกคลีกับมือถือมานาน ช่วยวิจารณ์ การจับคู่ระหว่าง

Sony Ecricsson W995 VS Nokia N86 หน่อยครับ

ตอนนี้ถือเงินอยู่ในมือ แต่ตัดสินใจลำบากมาก

ที่สนใจตอนนี้ มี 2 อย่าง

1.เสียงเพลง เวลาฟังผ่านหูฟัง ใครเพราะกว่ากัน

2.รูป ใครชัดกว่ากัน 8m pixel ทั้งคู่ (Sony มากกว่า 1 แสน)

ขอบคุณครับ

ตอบข้อแรกก่อนเลย ผ่านหูฟัง ของ SE นั้นน่าจะมีภาษีดีกว่า ข้อนี้ต้องลอง ถึงจะบอกได้ครับ แล้วแต่หูคน และหูฟังด้วยครับ

ข้อสองก็ยกให้ N86 ครับ ในสภาวะที่มีแสง จัดได้ว่ายอดเยี่ยม ถ้าแสงน้อยไม่ค่อยแจ่มครับ ตอนนี้
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:17  

Coolsman ผู้เขียน:
IllIll ผู้เขียน:
รบกวน ท่านที่คลุกคลีกับมือถือมานาน ช่วยวิจารณ์ การจับคู่ระหว่าง

Sony Ecricsson W995 VS Nokia N86 หน่อยครับ

ตอนนี้ถือเงินอยู่ในมือ แต่ตัดสินใจลำบากมาก

ที่สนใจตอนนี้ มี 2 อย่าง

1.เสียงเพลง เวลาฟังผ่านหูฟัง ใครเพราะกว่ากัน

2.รูป ใครชัดกว่ากัน 8m pixel ทั้งคู่ (Sony มากกว่า 1 แสน)

ขอบคุณครับ

ตอบข้อแรกก่อนเลย ผ่านหูฟัง ของ SE นั้นน่าจะมีภาษีดีกว่า ข้อนี้ต้องลอง ถึงจะบอกได้ครับ แล้วแต่หูคน และหูฟังด้วยครับ

ข้อสองก็ยกให้ N86 ครับ ในสภาวะที่มีแสง จัดได้ว่ายอดเยี่ยม ถ้าแสงน้อยไม่ค่อยแจ่มครับ ตอนนี้

เห็นด้วยกับคุณ Coolsman ครับ เรื่องเสียงผมก็ให้ SE เหนือกว่า(ค่อนข้างมากซะด้วย) ส่วนเรื่องกล้องนี่ก็เห็นด้วยเช่นกันครับ แต่ผมยังฟันธงไม่ได้แน่นอน เพราะจากรูปที่ได้ดูๆมา ของ w995 มันยังเป็นเครื่องทดสอบซะส่วนใหญ่ ยังไม่ใช่ตัวที่จำหน่ายจริงเหมือนอย่าง n86 ซึ่งก็ต้องดูว่าตัวจำหน่ายจริงของ w995 เค้าจะใช้ FW ตัวเดียวกับเครื่องทดสอบรึป่าวหรือว่าจะเป็นตัวใหม่ที่ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น ก็ต้องรอดูกันเดือนหน้าล่ะครับ แต่ภาพที่ได้จากตัวทดสอบนี่สำหรับผมก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจทีเดียวนะครับ เพราะบางภาพก็ให้สีที่เป็นธรรมชาติมากกว่า สีไม่สดไปเกินความเป็นจริง แต่ถึงยังไงสำหรับผม ผมเน้นฟังเพลงมากกว่าอยู่แล้ว ถ่ายภาพได้ถือเป็นของแถม(แถมซะคุ้มเชียวล่ะครับ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: