Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159434
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=26&t=7629

แวะไปดูกันได้เด้อ อิอิ
longhon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:58  

กล้องหน้าถ่ายรูปได้มัยอ่ะค๊า บ?
longhon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 01:01  

กล้องหน้าถ่ายรูปได้มัยอ่ะค๊า บ?
Ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 08:01  

longhon ผู้เขียน:

ไม่ได้ครับ ใช้ได้แค่ vedeo calling ครับผม
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 10:18  

มาแล้วจิงป่ะ
เค้าบอกว่าพุ่งนี้รุ่นนี้มาแล้วอ่ะ
ทั้งคนที่จองและที่วางจำหน่ายที่ร้านเลย ???

ในเวบ se-sotiety มีคนบอกว่ามาแล้ววว
ใครทราบช่วยบอกทีครับ
หรือถ้าใครที่จองแล้วพนักงานได้ติดต่อบอกให้ไปรับเครื่องได้แล้ว
ช่วยมาบอก ๆกันหน่อยน้าครับ

ขอบคุนเพื่อน ๆ พี่ ๆครับบบ
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 16:53  

โอ้ว เย้ มาเร็วเกินคาดแฮะ

งี้พรุ่งนี้ก็ต้องรีบไปสอยแล้วสินะ อิ อิ

ว่าแต่ มาจริงปล่าว โทรไปที่ศูนย์ไม่ยอมรับสายซะนี่ Confused
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 19:10  

รายงาน
ที่ศูนย์ปิ่นเกล้าโทรมาเมื่อตะกี๊ว่า

ของมาแล้ว มารับได้เลย

ส่วนของแถม ให้มาแต่ดีวีดีเพลย์เยอร์

ส่วนลำโพงเดือนหน้า

จบข่าว Cool
X-LITTLE
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 20:08  

ดีเอโก้ ผู้เขียน:
รายงาน
ที่ศูนย์ปิ่นเกล้าโทรมาเมื่อตะกี๊ว่า

ของมาแล้ว มารับได้เลย

ส่วนของแถม ให้มาแต่ดีวีดีเพลย์เยอร์

ส่วนลำโพงเดือนหน้า

จบข่าว Cool

ดีจังเลยครับ มาไวดี
แต่ของผมยังไม่โทรมาเลย ถึงโทรมาก็ต้องไปรับต้นเดือนหน้าอยู่ดีครับ เพราะตังค์ยังไม่ออก Crying or Very sad
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 21:13  

เครื่องศูนย์มาแล้วเหรอเนี่ย
คนที่ได้รับเครื่องแล้ว แวะมาบอเล่าให้ฟังบ้างนะ อิอิ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:47  

อ่านข่าวเปิดตัว SATIO ,AINO ,YARI ที่ สิงค์โปร ว่า

ชื่อรุ่นจะไม่เน้นว่าเป็น วอล์คแมน โฟน (W) หรือ ไซเบอร์ ชอท โฟน (C) อีกต่อไป

แสดงว่าตัวนี้อาจจะเป็น W ตัวสุดท้ายรึเปล่านะ อีกหน่อยคงไม่มีตรา วอล์คแมน ที่เครื่อง

ต้องซื้อเก็บไว้เป็นที่ระลึกหน่อยแล้วว 555 Laughing Twisted Evil
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 23:38  

มีใครจองไว้ที่เซ็นทรัลเวิลด์บ้างครับ
ที่ศูนย์โทรมาแจ้งให้ไปรับเครื่องบ้างไหมครับ
หากศูนย์ที่เซ็นทรัลเวิลด์โทรมาแจ้งให้ไปรับเครื่อง รบกวนโฟสบอกด้วยนะครับ Very Happy
ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 23:53  

ของผมจองที่เซนทรัลเวิลครับ

ยังไม่มีการโทรมาแจ้งเลย

สงสัยวันสองวันนี้มั้งครับ

ถ้ามาจรงนะ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 06:56  

nakrob26 ผู้เขียน:
อ่านข่าวเปิดตัว SATIO ,AINO ,YARI ที่ สิงค์โปร ว่า

ชื่อรุ่นจะไม่เน้นว่าเป็น วอล์คแมน โฟน (W) หรือ ไซเบอร์ ชอท โฟน (C) อีกต่อไป

แสดงว่าตัวนี้อาจจะเป็น W ตัวสุดท้ายรึเปล่านะ อีกหน่อยคงไม่มีตรา วอล์คแมน ที่เครื่อง

ต้องซื้อเก็บไว้เป็นที่ระลึกหน่อยแล้วว 555 Laughing Twisted Evil

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ขอให้ SE ทำตัวที่รวมทั้ง W series และ C series เข้าไว้ด้วยกันที่เถิด จะเป็นอะไรที่สุดยอดมากเลย ก็ต้องรอดูกันต่อไป เพลานี้ก็เล่นเจ้า w995 ไปก่อนล่ะครับ
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 09:22  

porsche_gd ผู้เขียน:
nakrob26 ผู้เขียน:

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ขอให้ SE ทำตัวที่รวมทั้ง W series และ C series เข้าไว้ด้วยกันที่เถิด จะเป็นอะไรที่สุดยอดมากเลย ก็ต้องรอดูกันต่อไป เพลานี้ก็เล่นเจ้า w995 ไปก่อนล่ะครับ

อย่ารวมเรย เด๋วจะสุดยอดเกินปาย อิอิ

ปล. แซวเล่นนะค้าบ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 11:41  

ingwayz ผู้เขียน:
ของผมจองที่เซนทรัลเวิลครับ

ยังไม่มีการโทรมาแจ้งเลย

สงสัยวันสองวันนี้มั้งครับ

ถ้ามาจรงนะ

ขอบคุณครับ
ของผมศูนย์เซ็นทรัลเวิลด์โทรมาแจ้งแล้วครับ ว่าเครื่องมาแล้ว มารับได้เลย ได้ของแถมเป็น DVD อย่างเดียวก่อน ลำโพงได้เดือนหน้า
ผมว่าจะไปรับวันที่ 30 ครับ รอเงินเดือนออกก่อน
Coolsman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 13:22  

ออกมาแล้วหรอเนี่ย อยากเห็นๆ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 16:14  

วันนี้ไปศูนย์ se ที่ฟิวเจอร์รังสิตถามเจ้าหน้าที่บอกว่ามาแล้วกำลังจะวางเครื่องราคา 18,990 บาทครับ มีโปสเตอร์หน้าศูนย์ด้วยว่าผ่อน 0% 6 เดือนกับบัตรเครดิต kbank, ktc และ krungsri ge ถึง 30 มิ.ย. 52 ครับ ... แต่ไม่รู้รวมรุ่น w995 นี้ด้วยหรือเปล่า? ... ไม่ได้ถาม

อยากได้อ่ะ ...
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 19:13  

nutthed ผู้เขียน:
วันนี้ไปศูนย์ se ที่ฟิวเจอร์รังสิตถามเจ้าหน้าที่บอกว่ามาแล้วกำลังจะวางเครื่องราคา 18,990 บาทครับ มีโปสเตอร์หน้าศูนย์ด้วยว่าผ่อน 0% 6 เดือนกับบัตรเครดิต kbank, ktc และ krungsri ge ถึง 30 มิ.ย. 52 ครับ ... แต่ไม่รู้รวมรุ่น w995 นี้ด้วยหรือเปล่า? ... ไม่ได้ถาม

ใช้บัตรดังกล่าวได้ครับ ผมรูดมาแล้ว

ขาตั้งที่เคยเป็นปัญหากับตัวทดลอง เครื่องจริงดูแข็งแรงกว่าเยอะเลยครับ

บอดี้โดยรวมก็ไม่มีปัญหาอะไรให้หนักใจ ฝาสไลด์ก็กระชับดีนะครับ

ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆ ยังไม่ได้ลอง ดันลืมที่ชาร์ตไว้ในรถซะนี่ แบตหมดแล้วง่ะ Embarassed
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 20:07  

ใช้บัตรดังกล่าวได้ครับ ผมรูดมาแล้ว

ขาตั้งที่เคยเป็นปัญหากับตัวทดลอง เครื่องจริงดูแข็งแรงกว่าเยอะเลยครับ

บอดี้โดยรวมก็ไม่มีปัญหาอะไรให้หนักใจ ฝาสไลด์ก็กระชับดีนะครับ

ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆ ยังไม่ได้ลอง ดันลืมที่ชาร์ตไว้ในรถซะนี่ แบตหมดแล้วง่ะ Embarassed

รอฟังอย่างใจจดจ่อ อิอิ Cool
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 20:59  

ใช้แล้วเป็นไงครับท่านดีเอโก้ อยากทราบจิงๆว่าจะต่างจากเครื่องทดสอบมากแค่ไหน มาบอกกล่าวกันมั่งนะครับ ของผมกว่าจะได้คงอาทิตย์หน้า เพราะอยู่ต่างจังหวัด(เศร้า) แต่ไหนๆก็ไหนรอมาเป็นเดือนยังรอได้ กะอีแค่ไม่กี่วันรออีกเหน่อยจะเป็นไร
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 21:22  

ได้เครื่องมาแล้วครับ
ผมจองที่ศูนย์ ปิ่นเกล้า
วันนี้ไปรับเครื่องมาแต่เช้าเลย
อิอิ

มันต้องชาร์ต ครั้งแรก 8 ชม. รึเปล่าอ่ะครับ หรือว่าแค่เต็มก้อพออ่ะ
???
G3N3l2Al
Year's Star

จังหวัด: ubon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 21:30  

อยู่ อุบล จะจองได้ที่ไหนครับเนี้ย -*-
อยากได้ๆๆ เพราะถ้าไม่จองก็ราคาเ่ท่ากัน แต่ไม่ได้ของแถมใช่ไหมครับ
nvp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 21:58  

dko ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้วครับ
ผมจองที่ศูนย์ ปิ่นเกล้า
วันนี้ไปรับเครื่องมาแต่เช้าเลย
อิอิ

มันต้องชาร์ต ครั้งแรก 8 ชม. รึเปล่าอ่ะครับ หรือว่าแค่เต็มก้อพออ่ะ
???

รับที่เดียวกันเลย แต่ช่วงบ่าย
เรื่องชาร์ต ถ้าชาร์จได้ 8 ชม ก็ชาร์จไปเถอะ เชื่อคนขายไว้ไม่เสียหาย

เดี๋ยวต้องไปฟิล์มกันรอย กับซองใส่ก่อน Very Happy
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 00:45  

ใช้แล้วเป็นไงครับท่านดีเอโก้ อยากทราบจิงๆว่าจะต่างจากเครื่องทดสอบมากแค่ไหน มาบอกกล่าวกันมั่งนะครับ ของผมกว่าจะได้คงอาทิตย์หน้า เพราะอยู่ต่างจังหวัด(เศร้า) แต่ไหนๆก็ไหนรอมาเป็นเดือนยังรอได้ กะอีแค่ไม่กี่วันรออีกเหน่อยจะเป็นไร

ยินดีกับคุณ ดีเอโก้ ด้วยนะครับ ได้ใช้ก่อนใครเลย อิจฉาจัง
ของผมรอวันที่ 30 รอเงินเดือนออก (ทำไมเวลามันเดินช้าจังนะ Confused )
จะรบกวนถามคุณ ดีเอโก้ ด้วยครับ ตัวกล้องที่ไม่มีอะไรปิด มันดูเปาะบางไหมครับ เราต้องระวังในส่วนนั้นเป็นพิเศษไหมครับ
แล้วถ้าเราไม่สไลด์เพื่อรับสาย คือกดปุ่มรับสายแทน เจ้าไมค์ที่ซ่อนอยู่ตรงปุ่มเลข 3 จะเป็นปัญหาให้เราสนทนากับคู่สนทนาไม่รู้เรื่องไหมครับ
ขอบคุณครับ
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 07:51  

X-LITTLE ผู้เขียน:

ยินดีกับคุณ ดีเอโก้ ด้วยนะครับ ได้ใช้ก่อนใครเลย อิจฉาจัง
ของผมรอวันที่ 30 รอเงินเดือนออก (ทำไมเวลามันเดินช้าจังนะ Confused )
จะรบกวนถามคุณ ดีเอโก้ ด้วยครับ ตัวกล้องที่ไม่มีอะไรปิด มันดูเปาะบางไหมครับ เราต้องระวังในส่วนนั้นเป็นพิเศษไหมครับ
แล้วถ้าเราไม่สไลด์เพื่อรับสาย คือกดปุ่มรับสายแทน เจ้าไมค์ที่ซ่อนอยู่ตรงปุ่มเลข 3 จะเป็นปัญหาให้เราสนทนากับคู่สนทนาไม่รู้เรื่องไหมครับ
ขอบคุณครับ

ผมรีวิวไม่ค่อยเป็นนะครับ ตอบอย่างตามความรู้สึกตัวเองนะครับ
เครื่องทดลองผมมีโอกาสได้ไปเล่นสองสามครั้ง และก็ใช้เวลาไม่มาก
ตอนเล่นก็ลังเลเหมือนกันเรื่องที่ สไลด์ดูไม่แน่นกับขาตั้งหลังอ่อนสุดๆพร้อมจะหักทุกเมื่อ Confused
ส่วนเครื่องจริงที่ได้รับ ทำมาดีกว่าเครื่องทดลองพอควรในสองแง่ที่ว่า
เรื่องตัวกล้องนี่ถ้าหมายถึงเลนส์ ก็ดูไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ ผมมั่นใจว่าโซนี่มันอึดจริงจาก รุ่นที่เคยใช้มา
ส่วนเรื่องสนทนาโดยไม่สไลด์ ผมได้ลองคุยกับเพื่อนดู ก็ได้ยินชัดปกติดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ตอนนี้ชาร์ตใกล้เต็มแล้ว จะเอามานั่งเล่นอย่างอื่นดู ฮ่าๆๆ
Laughing
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 09:38  

ขอบคุณครับ

ผมรีวิวไม่ค่อยเป็นนะครับ ตอบอย่างตามความรู้สึกตัวเองนะครับ
เครื่องทดลองผมมีโอกาสได้ไปเล่นสองสามครั้ง และก็ใช้เวลาไม่มาก
ตอนเล่นก็ลังเลเหมือนกันเรื่องที่ สไลด์ดูไม่แน่นกับขาตั้งหลังอ่อนสุดๆพร้อมจะหักทุกเมื่อ Confused
ส่วนเครื่องจริงที่ได้รับ ทำมาดีกว่าเครื่องทดลองพอควรในสองแง่ที่ว่า
เรื่องตัวกล้องนี่ถ้าหมายถึงเลนส์ ก็ดูไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ ผมมั่นใจว่าโซนี่มันอึดจริงจาก รุ่นที่เคยใช้มา
ส่วนเรื่องสนทนาโดยไม่สไลด์ ผมได้ลองคุยกับเพื่อนดู ก็ได้ยินชัดปกติดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ตอนนี้ชาร์ตใกล้เต็มแล้ว จะเอามานั่งเล่นอย่างอื่นดู ฮ่าๆๆ
Laughing

ขอบคุณ คุณดีเอโก้ มากๆครับ แค่นี้ข้อข้องใจทั้งหมดก็หายเกลี้ยงเลยครับ Surprised
อยากจับเจ้า W995 ไวๆจัง ^_^
G3N3l2Al
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 10:28  

ลงเกมส์เพิ่ม ได้ไหมครับ แล้วมีหลากหลายไหมครับ
ขอบคุณครับ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 19:37  

G3N3l2Al ผู้เขียน:
ลงเกมส์เพิ่ม ได้ไหมครับ แล้วมีหลากหลายไหมครับ
ขอบคุณครับ

ลงเพิ่มได้ครับ
เกมส์ที่ติดตั้งต้องเป็นเกมส์จาว่า ที่นามสกุล .jar ขนาดหน้าจอ 240 x 320
และยังสามารถเล่นเกมส์จาว่าสามมิติ กับ Motion gaming ที่ควบคุมเกมส์ด้วยการเคลื่อนไหวตัวเครื่อง อย่าง MidnightBowling2.jar กับ HighSpeed_3D.jar สนุกมากๆครับ Surprised

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย X-LITTLE เมื่อวันที่ 29 Jun 2009 08:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 21:36  

วันนี้แวะไป jay mart สาขาเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะเลยลองถามราคาปรากฏว่าราคาเท่ากันคือ 18,990 บาท สามารถผ่อนกับอิออนได้ 12 เดือน ๆ ละ 1,827 บาท สำหรับบัตรเครดิตอื่น ๆ เช่น กรุงเทพ, กสิกรไทย, กรุงศรี-จีอี, เคทีซี ฯลฯ ได้ 10 เดือน แต่ดันลืมถามว่า 0% หรือเปล่า?

สรุปว่าตอนออกมาใหม่ ๆ นี้ยังไม่มีส่วนลดใด ๆ ทั้งสิ้นคงต้องรอไปก่อนแต่ก็ยังมีบริการผ่อนสำหรับผู้ที่อยากเป็นเจ้าของในช่วงออกใหม่ ๆ นี้ ซึ่งผมคนนึงล่ะที่สนใจบริการนี้

Laughing
G3N3l2Al
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 22:19  

1.ท่านใดทราบราคา มาบุญครอง update ด้วยนะครับผม
2.อยากได้สีแดง คงต้องรออีกนาน มาบุญครองจะมีสีแดงไหมครับ

ขอบคุณครับ
Ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 22:42  

จองไว้ที่เซนทรัลเวิลด์ แต่ยังไม่มีใครโทรมาแจ้งรับของเลย

ถ้ายังไม่มีใครโทรมาจะข้าไปรับได้เลยรึเปล่าครับ

ใครพอรู้บ้าง Wink
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 13:18  

ที่ mbk ราคาเห็นอยู่ที่ 17990 บาทนะครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 20:47  

สมาชิกท่านใดรับเครื่องไปแล้วช่วยกลับมาบอกหน่อยครับว่ามีอะไรในกล่องบ้าง ...

ขอบคุณครับ Pray
เกรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรดี
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 22:18  

อยากได้ มากกกกก

มากที่สุดในโลก

แต่ยังต้องขอเงินพ่อแม่ใช้

รอชาติหน้าไม่ก็ถูกหวย

ไม่ก็รอโตหน่อย คงได้ใช้รุ่นใหม่กว่านี้

แต่ตอนนี้อยากใช้รุ่นนี้แล้วอ่ะ อยากได้ กรี้ดดดดดดดดดดด
Zix-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 22:25  

ได้มาวันเสาร์คับ

ในกล่องมี ตัวเครื่อง แบต ที่ชาร์ต สายusb หูฟัง77 หูฟังสำรอง2คู่ CD

แถมเมม8กิ๊ก, DVD sony, ลำโพงรับวันหลัง, ได้ซองกำมะหยี่sonyด้วย จองที่ซีคอน

เครื่องแน่น สไลด์ปึ๊ก

สวยงามมมม คุ้มค่าครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 04:10  

Zix- ผู้เขียน:
ได้มาวันเสาร์คับ

ในกล่องมี ตัวเครื่อง แบต ที่ชาร์ต สายusb หูฟัง77 หูฟังสำรอง2คู่ CD

แถมเมม8กิ๊ก, DVD sony, ลำโพงรับวันหลัง, ได้ซองกำมะหยี่sonyด้วย จองที่ซีคอน

เครื่องแน่น สไลด์ปึ๊ก

สวยงามมมม คุ้มค่าครับ

เป็น M2 8GB ใช่ไหมครับ ... โอ้โหให้เยอะจัง
Ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 15:56  

ได้มาแล้วครับ

ดีใจมากเลย

ลองเครื่องที่ร้านนานมากจนเจ้าหน้าที่เขินเราไปเลยกั้กๆ

จองไว้ที่ศูนย์ สาขาเซนทรัลเวิลดิ์

บอกได้คำเดียว ปึ๊ก~~~~~~~~~~~~~~~
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 16:57  

ไม่เหนได้ซองหนังเลยอ่ะครับ
จองที่เซนปิ่นอ่า
แง้

ทำไมไม่ได้ว้าาาาาา
ลามเอียง งงงงงงงงงงงงงงง ง่ะ
Zix-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 17:32  

ได้เครื่องกันแล้วแต่ทำไมคนน้อยจัง = =

ถามไรหน่อยคับ อยากล็อคเครื่องตอนที่ยังปิดสไลด์ทำได้มั้ยคับ กดปุ่มไรมั่งอะ

ไม่อยากสไลด์ขึ้น-ลง เำืพื่่อให้มันล็อคอะ

แล้วตอนเราเล่นเพลงใน walkman พอกดปุ่มเพิ่ม-ลด เสียงมันไม่แสดงระดับให้ดูใช่มั้ยคับ
toddman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 20:52  

ได้เครื่องกันแล้วแต่ทำไมคนน้อยจัง = =

ถามไรหน่อยคับ อยากล็อคเครื่องตอนที่ยังปิดสไลด์ทำได้มั้ยคับ กดปุ่มไรมั่งอะ

ไม่อยากสไลด์ขึ้น-ลง เำืพื่่อให้มันล็อคอะ

แล้วตอนเราเล่นเพลงใน walkman พอกดปุ่มเพิ่ม-ลด เสียงมันไม่แสดงระดับให้ดูใช่มั้ยคับ

ได้มาแล้วด้วยยย สวยยยยย ล๊อกไม่ได้ครับ ต้องตั้งไว้ที่ lock auto ประมาณ 5 วิ จะล๊อกเองครับ
เวลา ลด เพิ่มเสียง ก็มีตัวแสดงระดับเสียงนะครับ

ผมได้ซอง กัมมะหยี่ มาด้วยครับ
Mr.K_Tonkla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อิจฉา อิจฉา
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 23:05  

อิจฉาวุ๊ย...ได้เครื่องกันแล้ว อยากเล่นมั้งง่ะ
(ไม่ได้จองหรอกนะ...รอ AINO อิอิ)
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 17:09  

วันนี้แวะไป jay mart สาขาเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะเลยลองถามราคาปรากฏว่าราคาเท่ากันคือ 18,990 บาท สามารถผ่อนกับอิออนได้ 12 เดือน ๆ ละ 1,827 บาท สำหรับบัตรเครดิตอื่น ๆ เช่น กรุงเทพ, กสิกรไทย, กรุงศรี-จีอี, เคทีซี ฯลฯ ได้ 10 เดือน แต่ดันลืมถามว่า 0% หรือเปล่า?

สรุปว่าตอนออกมาใหม่ ๆ นี้ยังไม่มีส่วนลดใด ๆ ทั้งสิ้นคงต้องรอไปก่อนแต่ก็ยังมีบริการผ่อนสำหรับผู้ที่อยากเป็นเจ้าของในช่วงออกใหม่ ๆ นี้ ซึ่งผมคนนึงล่ะที่สนใจบริการนี้

Laughing

ขอแก้ส่วนที่เป็นสีแดงหน่อยครับ Embarassed
วันนี้ถามมาอย่างละเอียดแล้ว สำหรับบัตรเครดิตอื่น ๆ ผ่อน 6 เดือน ดอกเบี้ย 0% ส่วน 10 เดือน ดอกเบี้ย 0.89% ครับ Evil or Very Mad
w550i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 18:58  

ตัวหนังสือ เหมือนเด็กหัดเขียนก.ไก่เลย
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 19:33  

ไปรับเครื่องมาแล้วครับ เมื่อวานตอนเย็น เสียงสุดยอดจริงๆครับ กล้องก็แจ่มใช้ได้เลย
แต่ขัดใจอยู่ 2 เรื่องครับ T_T
เครื่องของผมมี เดทพิกเซล ด้วยครับ 1 จุด แต่ยังดีว่าอยู่ด้านล่างมุมจอ เลยไม่ค่อยเด่นเท่าไร
แล้วเครื่องของท่านอื่นๆหน้าจอสว่างดีไหมครับ ของผมก็สว่างแต่ดูสีมันซีด แล้วก็สว่างน้อยกว่า C510 ที่ผมเคยใช้เยอะเลยครับ ลองปรับความสว่างไว้ที่ 100% ก็ช่วยอะไรไม่ได้มาก
รู้สึกว่าตัวเซ็นเซอร์วัดแสงของผมจะทำงานไวมากๆเลยครับ แสงสว่างก็ไม่มาก แต่มันปรับสีและความสว่างลดไปเยอะเลย เรื่องความคมชัดของภาพก็ดูด้อยกว่า C510
เครื่องของท่านอื่นๆเป็นแบบนี้ไหมครับ ถ้าเป็นเครื่องผมเครื่องเดียวจะได้ลองเอาไปให้ศูนย์ดู Crying or Very sad
Ingwayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 20:29  

ไปรับเครื่องมาแล้วครับ เมื่อวานตอนเย็น เสียงสุดยอดจริงๆครับ กล้องก็แจ่มใช้ได้เลย
เครื่องของผมมี เดทพิกเซล ด้วยครับ 1 จุด แต่ยังดีว่าอยู่ด้านล่างมุมจอ เลยไม่ค่อยเด่นเท่าไร
แล้วเครื่องของท่านอื่นๆหน้าจอสว่างดีไหมครับ ของผมก็สว่างแต่ดูสีมันซีด แล้วก็สว่างน้อยกว่า C510 ที่ผมเคยใช้เยอะเลยครับ ลองปรับความสว่างไว้ที่ 100% ก็ช่วยอะไรไม่ได้มาก
รู้สึกว่าตัวเซ็นเซอร์วัดแสงของผมจะทำงานไวมากๆเลยครับ แสงสว่างก็ไม่มาก แต่มันปรับสีและความสว่างลดไปเยอะเลย เรื่องความคมชัดของภาพก็ดูด้อยกว่า C510
เครื่องของท่านอื่นๆเป็นแบบนี้ไหมครับ ถ้าเป็นเครื่องผมเครื่องเดียวจะได้ลองเอาไปให้ศูนย์ดู Crying or Very sad

ของผมไม่เป็นนะครับ สีสดดี ไม่มีเดด ด้วยครับ

ลองให้ศูนย์ดูดีกว่าครับ หรือถ้าให้ดีเปลี่ยนเครื่องครับ ยังไม่เกิน 7 วัน

ถ้าเสียเกือบสองหมื่นแล้วมีเดดนี่ก็เสียความรู้สึกแล้วครับ

อาจเป็นบางเครื่องที่พลาดจริงๆครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 20:30  

ผมว่าเอาไปที่ศูนย์เลยดีกว่าครับ ให้เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยดีกว่า แค่มีเดทที่หน้าจอก็บ่งบอกถึงปัญหาของหน้าจอผลิตภัณฑ์ตัวนั้นแล้ว(แต่จริงๆแล้วถ้ามีตั้งแต่ 3 จุดขึ้นไปถึงจะถือว่าเป็นปัญหานะครับในทางการผลิต และของชิ้นนั้นก็จะถูกรีเจ็คออกไป แต่นี่แค่ 1 มันเลยผ่าน QC มาได้ เพราะในทางอุตสาหกรรมแล้ว ต้นทุนในการผลิตจอประเภทนี้แพงมากครับ ยิ่งถ้าต้องรีเจ็คทุกจอที่มีเดท ต้นทุนก็จะยิ่งสูงขึ้นไปใหญ่ และราคาขายก็จะแพงตามไปด้วย) และถึงมีปัญหาในเรื่องการตอบสนองต่อความคมชัด หรือความสว่าง ก็คงไม่แปลกใจหรอกครับ ทางที่ดีผมว่าเอาไปที่ศูนย์เลยดีกว่าครับให้เค้าตรวจสอบด้านอื่นๆ เพราะตัวเดทพิกเซลนี่มันเกิดจากความผิดพลาดทางการผลิตครับ(คือมันมีอากาศเข้าไปในเนื้อพอลิเมอร์ทำให้เกิด void ขึ้น ทำให้ ณ จุดนั้นแสงที่ฉายมาไม่สามารถแสดงสีต่างๆได้เลยเห็นเป็นจุดดำครับ ใครเป็นวิศวกรพอลิเมอร์จะรู้ปัญหานี้ดี เพราะมันควบคุมได้ยากมาก....โทษทีครับชักจะนอกเรื่องแล้วครับ นี่มันบอร์ดมือถือ ไม่ใช่บอร์ดวิศวะนี่นา) แต่เดทพิกเซลนี่ไม่ใช่ว่าใช้ไปแล้วมันค่อยมาเกิดนะครับ(จะเกิดได้ก็แต่หมดอายุการใช้งาน แต่จะมีอาการเตือนคือสีจะเริ่มเพี้ยนก่อนนะครับ สาเหตุหลักเลยคือความร้อนครับ พอลิเมอร์เมื่อเจอความร้อนมันจะเกิดการดีเกรทครับ คือเสียสภาพ เพราะฉะนั้นพวกจอ LCD ทางที่ดีควรตั้งอยู่ในที่ๆอณหภูมิไม่สูงมากก็จะยืดอายุการใช้งานได้นานขึ้นครับ.....เริ่มเกรงใจแล้วครับ นอกเรื่องไปไกล ไว้ถ้าใครมีอะไรสงสัยก็ถามได้ครับ จะเรื่องการใช้สิ่งของในชีวิตประจำวัน ว่าภาชนะใดควรใส่ของกิน ควรเอาเข้าไม่โครเวฟ ควรใส่พวกของร้อน ฯลฯ)
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 20:48  

วิธีเช็ค dead pixel เวลาซื้อเครื่องต้องทำยังไงบ้างครับ ... ขอถามไว้เป็นวิทยาทาน

ขอบคุณครับ Very Happy
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 20:56  

ขอบคุณ คุณ Ingwayz กับคุณ porsche_gd มากๆครับ
สงสัยของผมจะงานเข้า ต้องเอาเข้าศูนย์จริงๆ T_T
รบกวนถามอีกนิดนึงครับ อย่างผมซื้อที่เซ็นทรัลเวิลด์ ต้องเอาไปให้ที่ศูนย์เซ็นทรัลเวิลด์ดู หรือเอาไปให้ศูนย์ก็ได้หรือเปล่าครับ ถ้าเอาไปให้ศูนย์ไหนก็ได้รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ที่ดีๆ ไว้ใจได้ให้หน่อยได้ไหมครับ ตั้งแต่ใช้ SE มา 3 เครื่องยังไม่เคยเข้าศูนย์ เลยไม่รู้จักศูนย์ไหนเลยครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:12  

w550i ผู้เขียน:
ตัวหนังสือ เหมือนเด็กหัดเขียนก.ไก่เลย

มันเปลี่ยน theme ได้ไหมครับ มีให้เหลือกเยอะไหม
แล้วโหลดมาเพิ่มได้ไหมครับ
โทษทีครับไม่เคยใช้ SW
ขอบคุณครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:37  

วิธีเช็ค dead pixel เวลาซื้อเครื่องต้องทำยังไงบ้างครับ ... ขอถามไว้เป็นวิทยาทาน

วิธีบ้านๆ เลยก็คือ การถ่ายรูปอะไรก็ได้ที่มีสีดังนี้ครับ แดง เขียว น้ำเงิน ดำ ขาว จะเป็นกระดาษหรืออะไรก็ได้ แล้วค่อยมากดดูรูปเพื่อสังเกตุว่ามีจุดสีผิดปกติรึป่าว

อีกวิธีสำหรับมือถือ SE ทุกรุ่นก็คือ กด Joy Stick และปุ่ม * ตามนี้ครับ ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * ครับ มันจะเข้าสู่เมนู Service tests ซึ่งเราสามารถเทส ทุกอย่างในเครื่องได้เลย เช่น จอ display(ก็เลือกตัวนี้ล่ะครับสำหรับคนที่ต้องการเทส dead pixel), LED, keyboard, speaker, earphone, microphone vibrator, camera,...etc
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:42  

วิธีบ้านๆ เลยก็คือ การถ่ายรูปอะไรก็ได้ที่มีสีดังนี้ครับ แดง เขียว น้ำเงิน ดำ ขาว จะเป็นกระดาษหรืออะไรก็ได้ แล้วค่อยมากดดูรูปเพื่อสังเกตุว่ามีจุดสีผิดปกติรึป่าว

อีกวิธีสำหรับมือถือ SE ทุกรุ่นก็คือ กด Joy Stick และปุ่ม * ตามนี้ครับ ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * ครับ มันจะเข้าสู่เมนู Service tests ซึ่งเราสามารถเทส ทุกอย่างในเครื่องได้เลย เช่น จอ display(ก็เลือกตัวนี้ล่ะครับสำหรับคนที่ต้องการเทส dead pixel), LED, keyboard, speaker, earphone, microphone vibrator, camera,...etc

มีอีกวิธี เข้าเมนูกล้อง เอานิ้วปิดกล้องไว้ให้หน้าจอ มืดๆ เป็นสีดำ
แล้วเช็คหา Dead Pixel ได้เลย
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:44  

ขอบคุณ คุณ Ingwayz กับคุณ porsche_gd มากๆครับ
สงสัยของผมจะงานเข้า ต้องเอาเข้าศูนย์จริงๆ T_T
รบกวนถามอีกนิดนึงครับ อย่างผมซื้อที่เซ็นทรัลเวิลด์ ต้องเอาไปให้ที่ศูนย์เซ็นทรัลเวิลด์ดู หรือเอาไปให้ศูนย์ก็ได้หรือเปล่าครับ ถ้าเอาไปให้ศูนย์ไหนก็ได้รบกวนช่วยแนะนำศูนย์ที่ดีๆ ไว้ใจได้ให้หน่อยได้ไหมครับ ตั้งแต่ใช้ SE มา 3 เครื่องยังไม่เคยเข้าศูนย์ เลยไม่รู้จักศูนย์ไหนเลยครับ
ขอบคุณครับ

อันดับแรกคือไปติดต่อกับตัวแทนที่คุณ X-LITTLE ซื้อมาก่อนนะครับ ว่าเป็นยังไง ส่วนศูนย์ของ SE นั้นต้องไปที่ Loxley นะครับ ศูนย์ใหญ่คือ Loxley บางเขนครับ เลยเซ็นทรัลราดพร้าวไปอยู่แถวๆ Index กับ โออิชิบุฟเฟ่ครับ เวลาเครื่องมีปัญหาผมก็จะไปที่นี่ล่ะครับ เพราะทุกที่จะต้องส่งมายัง Loxley บางเขน บางกรณีก็รอรับเครื่องได้เลย(วันนั้นเลย) แต่ถ้าส่งจากที่อื่นก็อย่างต่ำ 3 วันครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:46  

Anonymous ผู้เขียน:
w550i ผู้เขียน:

มันเปลี่ยน theme ได้ไหมครับ มีให้เหลือกเยอะไหม
แล้วโหลดมาเพิ่มได้ไหมครับ
โทษทีครับไม่เคยใช้ SW
ขอบคุณครับ

เปลี่ยนได้ โหลดเพิ่มได้แน่นอนครับ
porsche_gd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:55  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:

มีอีกวิธี เข้าเมนูกล้อง เอานิ้วปิดกล้องไว้ให้หน้าจอ มืดๆ เป็นสีดำ
แล้วเช็คหา Dead Pixel ได้เลย

ถูกต้องแล้วครับ แต่ยังไม่ครอบคลุมในทุกกรณีครับ เพราะตัวเดทพิกเซลเกิดจากการที่มีฟองอากาศเข้าไปอยู่ในเนื้อวัสดุ ซึ่งการปิดให้หน้าจอมืด(สีดำเป็นสีที่คลื่นแสงในช่วงความถึ่อื่นๆถูกดูดกลืนไปจนหมด...ทำให้ตาเรามองไม่เห็นสี) จะทำให้วัสดุไม่ได้แสดงเฉดสีออกมา ฉะนั้นเราควรจะทำให้มันแสดงเฉดสีออกมา โดยใช้แค่ 3 สีหลักๆที่กล่าวไปแล้ว(สีอื่นๆเกิดจากการผสมกันของคลื่นแสงหลักๆนั้นครับ) และสีพิเศษอีก 2 สี คือ ดำ(โดยวิธีการปิดกล้องก็ได้สีนี้เช่นเดียวกันครับ) กับ สีขาวครับ จุดที่เกิดเดทพิกเซลคือจุดที่แสดงเฉดสีออกมาไม่เหมือนกับจุดอื่นๆโดยรอบ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 22:17  

ขอบคุณครับ

อันดับแรกคือไปติดต่อกับตัวแทนที่คุณ X-LITTLE ซื้อมาก่อนนะครับ ว่าเป็นยังไง ส่วนศูนย์ของ SE นั้นต้องไปที่ Loxley นะครับ ศูนย์ใหญ่คือ Loxley บางเขนครับ เลยเซ็นทรัลราดพร้าวไปอยู่แถวๆ Index กับ โออิชิบุฟเฟ่ครับ เวลาเครื่องมีปัญหาผมก็จะไปที่นี่ล่ะครับ เพราะทุกที่จะต้องส่งมายัง Loxley บางเขน บางกรณีก็รอรับเครื่องได้เลย(วันนั้นเลย) แต่ถ้าส่งจากที่อื่นก็อย่างต่ำ 3 วันครับ

ขอบคุณ คุณ porsche_gd มากๆครับ
ตอนนี้เรื่องหน้าจอไม่สว่างเคลียร์แล้วครับ +_+
เป็นเพราะฟิล์มกันรอยที่ผมใส่มันหนามาก จนแสงที่หน้าจอมันลดลงน่ะครับ ลองลอกฟิล์มกันรอยออก มันก็สว่างขึ้นมาเยอะเลยครับ
แต่ก็งงๆนิดนึงครับ ตอนใช้ C510 ก็ใส่ฟิล์มกันรอยเหมือนกัน มันก็ยังสว่างได้เลยครับ แต่ W995 ของผมดันใส่ฟิล์มกันรอยไม่ได้ซะงั้นครับ ใส่แล้วจอมืดลงทันที +_+

ทีนี้ก็ยังเหลือแค่ เดทพิกเซล จะลองไปติดต่อกับตัวแทนที่ผมซื้อเครื่องตามที่คุณ porsche_gd แนะนำครับ ว่าเขาจะว่ายังไง แต่ในใจลึกๆคิดว่าเขาไม่รับผิดชอบแน่เลยครับ เพราะมันแค่จุดเดียวเอง ตอนผมไปซื้อที่ศูนย์เซ็นทรัลเวิลด์ พนง. พูดจาดีมากเลยครับ แต่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร ถามอะไรก็ตอบไม่ได้เลย ไม่ได้แนะนำหรือทดสอบเครื่องให้ผมดูเลยครับ เอาเครื่องมาให้ผมลอง แล้วก็ไปรับลูกค้าคนอื่นแทนซะงั้น แต่จะโทษเขาก็ไม่ได้ครับ ผมเองที่ดีใจมากเกินไป เลยไม่ได้ทดสอบให้ดีๆ T_T
hellokitcha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : C905 vs. W995
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 23:08  

อยากได้มือถือกล้องดีๆ แบบคมๆชัดๆ เลยกะจะซื้อ C905

แต่ body ของ w995 สวยงามจริงๆ จอก็ใหญ่ แถม mem ก็เยอะ Shocked

คิดม่ายตกอ่ะ?? Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

ครายก็ได้ช่วยทีคร๊าบบบบ...
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 23:31  

วางขายรึยัง ในกล่องมีไรให้บ้างอ่ะครับ

แล้วเค้าแถมไรให้มั่งมะครับ
เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 23:37  

ที่เสียบหูฟังขนาด 3.5 มีข้อเสียอยู่อย่างหนึ่งครับ
ถ้าใช้หูฟัง ของไอโฟน เสียบไปที่แจ็ค 3.5 ของตัวเครื่อง เสียงจะไม่ค่อยดี(เสียงพูดแทบไม่ได้ยิน) แต่ถ้าใช้หูฟัง ที่ SE แถมมาให้ กลับใช้ได้ดี แต่จะสั้น ต้องใช้อแด็บเตอร์อยู่ดี (ในรุ่นนี้ สามารถเสียบหูฟังผ่านช่องแจ็ค 3.5 ที่ตัวเครื่อง หรือผ่านพอร์ตของโซนี่ ซึ่งจะมี อแด็บเตอร์ ให้สามารถเสียบหูฟัง ขนาด 3.5 แถมมาให้)
ผมไปลอง ใช้หูฟังของโซนี่ รุ่นอื่น ๆ (ที่ไม่ใช่ ของ โซนี่ อิริคสัน) มาใส่ แจ็ค 3.5 กลับใช้ได้ดี
อย่างไร ก็ตาม ที่ต้องเน้นก็คือ หูฟังที่ SE แถมมาให้ คุณภาพเสียงที่ได้ สุโค่ย จริง ๆ ทั้งฟังจากผ่าน ช่องแจ็ค 3.5 และ พอร์ตของ SE ครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 00:53  

เบื่อ ผู้เขียน:
ที่เสียบหูฟังขนาด 3.5 มีข้อเสียอยู่อย่างหนึ่งครับ
ถ้าใช้หูฟัง ของไอโฟน เสียบไปที่แจ็ค 3.5 ของตัวเครื่อง เสียงจะไม่ค่อยดี(เสียงพูดแทบไม่ได้ยิน) แต่ถ้าใช้หูฟัง ที่ SE แถมมาให้ กลับใช้ได้ดี แต่จะสั้น ต้องใช้อแด็บเตอร์อยู่ดี (ในรุ่นนี้ สามารถเสียบหูฟังผ่านช่องแจ็ค 3.5 ที่ตัวเครื่อง หรือผ่านพอร์ตของโซนี่ ซึ่งจะมี อแด็บเตอร์ ให้สามารถเสียบหูฟัง ขนาด 3.5 แถมมาให้)
ผมไปลอง ใช้หูฟังของโซนี่ รุ่นอื่น ๆ (ที่ไม่ใช่ ของ โซนี่ อิริคสัน) มาใส่ แจ็ค 3.5 กลับใช้ได้ดี
อย่างไร ก็ตาม ที่ต้องเน้นก็คือ หูฟังที่ SE แถมมาให้ คุณภาพเสียงที่ได้ สุโค่ย จริง ๆ ทั้งฟังจากผ่าน ช่องแจ็ค 3.5 และ พอร์ตของ SE ครับ

หูฟังมันเป็นแบบไหนอ่ะ
HPM-77พวกนี้ป่าวครับ หรือสูงกว่า
แล้วมันจาฟังได้พร้อมกันมะครับ ถ้าหากเราเสียบทั้งฟาสต์พอร์ต ทั้ง3.5อ่ะ หรือต้องใช้อย่างใดอย่างนึง
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 10:45  

ใช่ครับถ้าสังเกตุดีดีจะเห็นว่าหูฟังของไอโฟน
ตรงที่เสียบเลย มันจะมี 3 เส้นดำ ๆ อ่ะครับ แต่ของโซนี่มันมีแค่ 2 อ่ะครับ

ไม่รุผมเข้าใจถูกเปล่า

ผมถามนิดนึงครับ คือว่าจะถามว่าตอนเล่นเพลงอ่ะครับ
ไฟสีส้มมันติดใช่ไหมครับ แล้วตอนที่ไฟสีส้มติด
ติดปุ่มไหนบ้างอ่ะครับ ของผม ไฟสีส้มติดไม่ทุกปุ่มอ่ะครับ

ที่ติดมีปุ่มเข้า ปุ่มออก ปุ่มซี ปุ่มวงกลมสีดำตรงกลาง ปุ่มเลื่อนเพลงด้านข้าง3ปุ่ม เท่านี้เองครับ
ของคนอื่นเปนเหมือน หรือเปล่าอ่ะครับ
Zix-
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 13:56  

เรื่องไฟwalkman ของผมติด ปุ่มโทรเข้า-ออก ปุ่มC (ไฟออกน้อยมาก)

แล้วก็ ซอฟต์คีย์บน2ปุ่ม ปุ่มตรงกลาง ปุ่มเลื่อนเพลงด้านข้าง3ปุ่ม

ปุ่มซอฟต์คีย์ซ้ายล่าง ไม่ออกเลยครับ ของคนอื่นเป็นแบบนี้รึเปล่า

แล้วก็ขอถามเรื่องการโอนปฏิทิน ทำได้ปะคับ จาก w610i > w995a

ผมลองซินโครไนซ์ตั้งหลายรอบก็ไม่ได้ซักที รอผู้รู้มาตอบคับ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 17:09  

เรื่องไฟwalkman ของผมติด ปุ่มโทรเข้า-ออก ปุ่มC (ไฟออกน้อยมาก)

แล้วก็ ซอฟต์คีย์บน2ปุ่ม ปุ่มตรงกลาง ปุ่มเลื่อนเพลงด้านข้าง3ปุ่ม

ปุ่มซอฟต์คีย์ซ้ายล่าง ไม่ออกเลยครับ ของคนอื่นเป็นแบบนี้รึเปล่า

แล้วก็ขอถามเรื่องการโอนปฏิทิน ทำได้ปะคับ จาก w610i > w995a

ผมลองซินโครไนซ์ตั้งหลายรอบก็ไม่ได้ซักที รอผู้รู้มาตอบคับ

เรื่องไฟปุ่มกดของผมปกติดีครับ ถ้าอยู่ในห้องที่มืดฟหน่อย ไฟจากปุ่มกดก็สว่างดีทุกปุ่มครับ
ของผมจะมีแค่ปัญหาหน้าจอมันวูบวาบจากการที่ตัววัดแสงมันปรับความสว่างหน้าจอ ตามแสงสว่างภายนอกแค่นั้นเองครับ ของคุณ Zix- เป็นแบบนี้ไหมครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 20:40  

ขอบคุณสำหรับวิธีเช็ค dead pixel จากเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ Very Happy

อิจฉาคนที่ได้เครื่องมาแล้วจัง ผมว่าจะลองไปดูงาน commart ดูไม่รู้ว่ามีขายหรือเปล่าแล้วราคาจะเป็นยังไงบ้างมีโปรอะไรดี ๆ บ้าง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 20:57  

ใช่ครับถ้าสังเกตุดีดีจะเห็นว่าหูฟังของไอโฟน
ตรงที่เสียบเลย มันจะมี 3 เส้นดำ ๆ อ่ะครับ แต่ของโซนี่มันมีแค่ 2 อ่ะครับ

ไม่รุผมเข้าใจถูกเปล่า

ผมถามนิดนึงครับ คือว่าจะถามว่าตอนเล่นเพลงอ่ะครับ
ไฟสีส้มมันติดใช่ไหมครับ แล้วตอนที่ไฟสีส้มติด
ติดปุ่มไหนบ้างอ่ะครับ ของผม ไฟสีส้มติดไม่ทุกปุ่มอ่ะครับ

ที่ติดมีปุ่มเข้า ปุ่มออก ปุ่มซี ปุ่มวงกลมสีดำตรงกลาง ปุ่มเลื่อนเพลงด้านข้าง3ปุ่ม เท่านี้เองครับ
ของคนอื่นเปนเหมือน หรือเปล่าอ่ะครับ

ถ้ามีสามเส้นสีดำ มันจะเป็นสมอล์ทอล์คในตัวอ่ะครับ ถ้ามี2เส้นจะเป็นหูฟังปกติ ใช้คุยไม่ได้ เพราะไมค์ที่สายหูฟังของโซนี่ อยู่ที่ตัวที่มีปุ่มกดรับสายอ่ะ^^

ยินดีก่าคนได้เครื่องแล้วเช่นกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 21:51  

ขอบคุณสำหรับวิธีเช็ค dead pixel จากเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ Very Happy

อิจฉาคนที่ได้เครื่องมาแล้วจัง ผมว่าจะลองไปดูงาน commart ดูไม่รู้ว่ามีขายหรือเปล่าแล้วราคาจะเป็นยังไงบ้างมีโปรอะไรดี ๆ บ้าง

จากที่ลองไปเซอเวย์ดูที่บูท sony ไม่มีมือถือมาขายนะครับ

มีแต่ mp3 กับกล้อง= =

หรือผมดูไม่ละเอียดก็ไม่รู้นะ ถ้าไง ใครเดินอย่างละเอียดมาบอกอีกทีละกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 23:06  

ใช้หูฟังบูทูธ ฟังเพลง+ดูหนัง ได้ไหมครับ
หรือว่าขึ้นอยู่กับตัวหูฟัง
ขอบคุณครับ
TODDman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 01:17  

รายละเอียดของภาพสู้ n85 ไม่ได้อ่ะครับ คิดว่าน่าจะสูสีแต่สู้ไม่ได้เลยครับ มีการ up softwear หรือทำยังไงไหมครับ คือยังไงก็ชอบรูปร่างหน้าตามากกก และฟังชั้นก็ครบ
น่าเสียดาย ที่กล้องรายละเอียดสู้ n85 ไม่ได้
Zix-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 03:44  

คุณ X-LITTLE เรื่องเซ็นเซอร์รับแสง ของผมก็เป็นนะบางทีเห็นชัดคล้ายๆคลื่นเลย

ประมาณว่ารับแสงไวมาก แต่เด่วนี้ชินซะละ

เรื่อง walkman มั่ง เพื่อนๆปรับ EQ กันยังไงบ้าง

ของผทปรับเป็น clear bass ระดับ2 แล้วก็ 1 1 1 1 2

ชัดทุกรายละเอียดคับ ใครมีวิธีปรับดีๆบอกกันมั้งนะ

ผมรู้สึกว่าหูฟังตัวนี้(77) เบสออกไม่เท่า70เลยนะ อันนั้นกระหึ่มเลย

ช่วงนี้ก็เบิร์นหูฟังกันต่อไป เผื่อเสียงจะแจ่มกว่านี้อีก หุหุ
spynexter
Year's Star

หัวข้อ : !!
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 09:47  

เพื่อนๆที่ได้เครื่องไปใช้แล้ว สามารถใช้ WIFI ได้ป่าวอะครับ
คือเครื่องผมเวลาใช้ WIFI เครื่องสามารถ connected ได้แต่พอเรียกหน้าเวป
มันจะขึ้น communication error ตลอดเลยอ่ะครับ
ใครรู้ช่วยผมหน่อยนะครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 20:33  

จากที่ลองไปเซอเวย์ดูที่บูท sony ไม่มีมือถือมาขายนะครับ

มีแต่ mp3 กับกล้อง= =

หรือผมดูไม่ละเอียดก็ไม่รู้นะ ถ้าไง ใครเดินอย่างละเอียดมาบอกอีกทีละกันครับ

วันนี้ผมไปเดินมาแล้วเหมือนกันแทบจะไม่มีมือถือขายเลยล่ะครับ ... ก็มันงาน commart เนาะถ้าเป็นงาน mobile expo ก็ว่าไปอย่าง ... ไอ้เราก็คิดไปด้ายยยย Embarassed
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 21:30  

คุณ X-LITTLE เรื่องเซ็นเซอร์รับแสง ของผมก็เป็นนะบางทีเห็นชัดคล้ายๆคลื่นเลย

ประมาณว่ารับแสงไวมาก แต่เด่วนี้ชินซะละ

เรื่อง walkman มั่ง เพื่อนๆปรับ EQ กันยังไงบ้าง

ของผทปรับเป็น clear bass ระดับ2 แล้วก็ 1 1 1 1 2

ชัดทุกรายละเอียดคับ ใครมีวิธีปรับดีๆบอกกันมั้งนะ

ผมรู้สึกว่าหูฟังตัวนี้(77) เบสออกไม่เท่า70เลยนะ อันนั้นกระหึ่มเลย

ช่วงนี้ก็เบิร์นหูฟังกันต่อไป เผื่อเสียงจะแจ่มกว่านี้อีก หุหุ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้สบายใจเรื่องหน้าจอขึ้นเยอะแล้วครับ

ส่วน EQ ผมปรับมั่วๆไว้แบบนี้ครับ

เพราะผมไม่ชินกับ EQ ของระบบ Clear Bass เลยครับ ปรับไว้แบบนี้ก่อนครับ +_+
เคยใช้แต่รุ่นที่เป็น Mega Bass ผมว่าอันนั้นปรับง่ายกว่าน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: !!
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 10:39  

spynexter ผู้เขียน:
เพื่อนๆที่ได้เครื่องไปใช้แล้ว สามารถใช้ WIFI ได้ป่าวอะครับ
คือเครื่องผมเวลาใช้ WIFI เครื่องสามารถ connected ได้แต่พอเรียกหน้าเวป
มันจะขึ้น communication error ตลอดเลยอ่ะครับ

ส่งสัยเรื่อง>> WiFi <<เหมือนกันว่าจะ เล่น เน็ตฟรีแต่ต้อง อยุ่ในพื่นที่เล่นฟรีป่าว
หรื่อนั่งเล่นที่บ้านก็ฟรี แล้วแบบนี้ จะต้องใส่ซิมอะไร อ่ะถึงจะเล่นฟรีได้
ส่งสัยอย่างมากเลย
ป้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 11:49  

ส่งสัยเรื่อง>> WiFi <<เหมือนกันว่าจะ เล่น เน็ตฟรีแต่ต้อง อยุ่ในพื่นที่เล่นฟรีป่าว
หรื่อนั่งเล่นที่บ้านก็ฟรี แล้วแบบนี้ จะต้องใส่ซิมอะไร อ่ะถึงจะเล่นฟรีได้
ส่งสัยอย่างมากเลย

ต้องอยู่ในพื้นที่ ที่เค้าเปิดให้บริการฟรีครับ เช่นตามร้านสตาร์บัค แต่ถ้าพวกเล่นผ่านระบบมือถือมันไม่ใช่ไวไฟ
dy.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 15:21  

รุ่นนี้ มาเติมเต็มในส่วนที่ขาดไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 16:23  

รบกวนถามทุกท่านหน่อยครับ ก่อนตัดสินใจซื้อ
1.Motion sensor Game ในเครื่องมี 2 เกมส์เอง แล้วมีให้โหลดเยอะไหมคับ
2.โหลดเกมส์ฟรี(crack) ได้จากที่ไหนบ้างครับ
3.GPS ใช้งานดีไหมครับ ช้าไหม แล้วมีโปรแกรมให้ลงเพิ่มยังไงบ้างครับ
4.การท่องเว็ป ทั้ง WIFI / GPRS / EDGE ทำงานดีไหมครับ ช้าไหมครับ

ขอบคุณครับ ถ้า ok ผมจะไปซื้อเลย อิอิ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 20:53  

วันนี้ไปถอยมาแล้วที่ร้านทีจีโฟนเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ 18,990 บาท ผ่อน 0% 10 เดือนกับบัตรกรุงศรี-จีอี ... ไม่เห็นได้ของแถมอะไรเลยแม้แต่ซองใส่มือถือ ... ตอนนี้กำลังชาร์ตแบตอยู่คงจะได้ลองเล่นเต็ม ๆ วันพรุ่งนี้
เอ่อ ... รบกวนถามสมาชิกท่านอื่นหน่อยครับในกล่องมีรหัส redemption code ที่เอาไว้ลงทะเบียนกับ http://www.w995showtime.com มาให้ด้วยหรือเปล่าครับพอดีว่าของผมไม่มีอ่ะครับ Crying or Very sad
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 21:46  

TODDman ผู้เขียน:
รายละเอียดของภาพสู้ n85 ไม่ได้อ่ะครับ คิดว่าน่าจะสูสีแต่สู้ไม่ได้เลยครับ มีการ up softwear หรือทำยังไงไหมครับ คือยังไงก็ชอบรูปร่างหน้าตามากกก และฟังชั้นก็ครบ
น่าเสียดาย ที่กล้องรายละเอียดสู้ n85 ไม่ได้

N86sหรือN85ครับ ผมว่าถ้าN85น่าจะสู้ได้นะ เพราะN 85มัน5MPเองมะใช่ ความละเอียดน่าจาเก็บได้มากกว่า แต่ว่ากล้องNokia ใช้เลนส์ Carlzeiss มันสีสดกว่าอยู่แล้วอ่ะ แดงก็แจ๋นเลย อิอิ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 21:48  

รบกวน คนที่ซื้อแล้ว บอกด้วยว่าได้อะไรมามั่งในกล่องอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้W705ก็แถมลำโพงด้วย เหอะๆ ดีจิงๆ
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 23:57  

นอกจากลอง หูฟัง ไอโฟนแล้ว ที่แทบฟังเพลงผ่านช่อง 3.5 มิล ของตัวเครื่องไม่ได้เลย วันนี้ได้ลองหูฟัง เซนไฮเซอร์ (หูฟังระดับไฮเอนด์พอสมควร) กลับเป็นแบบเดียวกับ หูฟังไอโฟน คือฟังไม่ได้เลย
หูฟังที่แถมมา รุ่น 77 อะไรนี่ ท่อนบน ซึ่งไว้ใส่กับแจ็ค 3.5มิล บนตัวเครื่อง และ อแดบเตอร์ นั้นมันสั้น ไม่เหมาะจะใส่ช่อง 3.5 มิลบนตัวเครืองอยู่แล้ว เพราะมันสั้นเกินไป เหมาะจะใส่กับอแดบเตอร์ ที่แถมมาให้เท่านั้น

ถ้ามีช่องใส่ ขนาด 3.5 มิล แต่ใช้หูฟังยี่อื่นไม่ได้ หูฟังของตนเอง ที่แถมมา ก็ไม่เหมาะ เพราะสั้นเกินไป แล้วอย่างนี้ จะมีช่อง 3.5 มิล ไปทำไมไม่ทราบ
ราคาเครื่องก็แพงไม่ใช่ หยอก แล้วมากั๊ก เล็ก ๆ อีก ที่ซื้อมาเพราะจะเอาหูฟัง ยี้ห้ออื่นมาใส่บ้าง นะครับ เพราะผมใช้ สองเครื่อง เลยต้องพก หูฟัง สองเส้นด้วยเลย
เอวัง
เดี๋ยวจะไปถาม ศูนย์ว่า ของผมเป็น อันเดียวกันหรือปาว แล้วจะมาบอกอีกที
ชักฉุนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 09:43  

aye007 ผู้เขียน:
นอกจากลอง หูฟัง ไอโฟนแล้ว ที่แทบฟังเพลงผ่านช่อง 3.5 มิล ของตัวเครื่องไม่ได้เลย วันนี้ได้ลองหูฟัง เซนไฮเซอร์ (หูฟังระดับไฮเอนด์พอสมควร) กลับเป็นแบบเดียวกับ หูฟังไอโฟน คือฟังไม่ได้เลย
หูฟังที่แถมมา รุ่น 77 อะไรนี่ ท่อนบน ซึ่งไว้ใส่กับแจ็ค 3.5มิล บนตัวเครื่อง และ อแดบเตอร์ นั้นมันสั้น ไม่เหมาะจะใส่ช่อง 3.5 มิลบนตัวเครืองอยู่แล้ว เพราะมันสั้นเกินไป เหมาะจะใส่กับอแดบเตอร์ ที่แถมมาให้เท่านั้น

ถ้ามีช่องใส่ ขนาด 3.5 มิล แต่ใช้หูฟังยี่อื่นไม่ได้ หูฟังของตนเอง ที่แถมมา ก็ไม่เหมาะ เพราะสั้นเกินไป แล้วอย่างนี้ จะมีช่อง 3.5 มิล ไปทำไมไม่ทราบ
ราคาเครื่องก็แพงไม่ใช่ หยอก แล้วมากั๊ก เล็ก ๆ อีก ที่ซื้อมาเพราะจะเอาหูฟัง ยี้ห้ออื่นมาใส่บ้าง นะครับ เพราะผมใช้ สองเครื่อง เลยต้องพก หูฟัง สองเส้นด้วยเลย
เอวัง
เดี๋ยวจะไปถาม ศูนย์ว่า ของผมเป็น อันเดียวกันหรือปาว แล้วจะมาบอกอีกที
ชักฉุนแล้ว

ของผมใส่ได้นะ ทั้งของ iPod ของ ATH รุ่น ec700 Sennheiser HD201 ก็ใส่ได้

แต่ฟังกับ ec700 นี้สววรค์เลยครับ สบายหูจริงๆ คุ้มค่าราคา
chama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (ไม่มีหัวข้อ)
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 10:16  

วันนี้ไปถอยมาแล้วที่ร้านทีจีโฟนเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ 18,990 บาท ผ่อน 0% 10 เดือนกับบัตรกรุงศรี-จีอี ... ไม่เห็นได้ของแถมอะไรเลยแม้แต่ซองใส่มือถือ ... ตอนนี้กำลังชาร์ตแบตอยู่คงจะได้ลองเล่นเต็ม ๆ วันพรุ่งนี้
เอ่อ ... รบกวนถามสมาชิกท่านอื่นหน่อยครับในกล่องมีรหัส redemption code ที่เอาไว้ลงทะเบียนกับ http://www.w995showtime.com มาให้ด้วยหรือเปล่าครับพอดีว่าของผมไม่มีอ่ะครับ Crying or Very sad

ได้มานะ เราซื้อที่ศูนย์ sony แต่เข้าเว็บดูก็มีให้โหลดไม่เยอะหรอก
maku3ex
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 10:54  

คน น้อยจังเลย หึหึ
pokojung.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 15:41  

ต้องป้อนรหัส WEP ก่อนอ่ะค่ะ

เมื่อวานนั่งปรับกับแฟนอยู่นานเลย กว่าจะสำเร็จ

ใช้ WIFI ของ MAXNET ที่บ้านน่ะค่ะ ดูเวป + Youtube ลื่นมาก ไม่มีภาษาต่างดาวเลย Very Happy
roticagas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 17:10  

เอวัง
ชักฉุนแล้ว

ลองกับหูฟังมาสองตัวครับ
Audio Technica ATH CM7Ti กับ ATH NC7
ก็ฟังได้ดีทั้งสองตัวเลย
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 20:38  

roticagas ผู้เขียน:

เอวัง
ชักฉุนแล้ว

Audio Technica ATH CM7Ti กับ ATH NC7

ผมไปลอง เครื่อง w995 ที่ศูนย์โซนี่ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ ก็เหมือนเดิม คือ หูฟังไอโฟน กับ เซนไฮเซอร์ รุ่น MM50 (ราคา 3,500 บาท) เสียบกับช่อง 3.5 มิลของตัวเครื่องด้านบน ใช้ไม่ได้ครับ
แต่ใช้ได้ ถ้าใส่ผ่านช่อง 3.5 มิล ของตัวอะแดบเตอร์ ที่แถมมา เท่านั้น
ผมเอากลับมาใช้ที่บ้าน ลองใส่ ตัวหูฟัง ทั้ง 2 ตัว กับ โมโต รุ่นคอร์ค อีเอ็ม 30 ราคา สี่พันกว่า กลับใช้ได้
หากใครมี หูฟังสองรุ่นนี้ รบกวนทดลอง ให้ดูหน่อย
ก่อนซื้อ หากต้องการใส่หูฟังรุ่นอื่น แนะนำให้ลองก่อนนะครับ เพราะ ผมถามที่ คอลเซ็นเตอร์ แล้ว เขารับผิดชอบเฉพาะถ้าหูฟังเป็นของโซนี่ เท่านั้น ถ้าหูฟังรุ่นอื่น ไม่รับผิดชอบแต่ประการใด
เอวัง
er.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 21:47  

ซื้อตัวแรงๆ ราคาแรงๆ กันไปเลยนะ เพราะไม่นานไอ้นี่จะมาแล้ว......ว อ่านดู

กทช. เห็นชอบทำเลขหมายเดียวใช้ได้ทุกค่ายมือถือ โยนเอกชนดูแลการเชื่อมโยงข้อมูล ยันปีนี้คนไทยได้พกเบอร์มือถือย้ายค่ายตามใจชอบ
นายสุรนันท์ วงศ์วิทยกำจร เลขาธิการ กทช. กล่าวว่า ที่ประชุม กทช.เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา เห็นชอบหลักเกณฑ์ในการจัดทำโครงการเลขหมายเดียวทุกระบบ หรือ นัมเบอร์พอร์ตอะบิลิตี้ (Number Portability) ด้วยวิธีออล์ คอลล์ คิวรี่ (All Call Query) เพราะเป็นวิธีที่นิยมใช้กันมากกว่าวิธีคอลล์ ฟอร์เวิร์ด (Call Forward) ซึ่งพบว่ามีปัญหาทางเทคนิคมากกว่า
โดยการจัดทำเคลียริ่งเฮ้าส์ หรือ ศูนย์กลางแลกเปลี่ยนข้อมูลการย้ายเลขหมายโทศัพท์มือถือ จากค่ายหนึ่งไปยังอีกค่ายหนึ่ง นายสุรนันท์ กล่าวว่า กทช. เห็นชอบให้เอกชนไปดำเนินการร่วมกัน คาดจะเสร็จภายใน 3 เดือน ขณะที่ค่าธรรมเนียมในการย้ายเลขหมายไปให้ค่ายผู้บริการใหม่ยังไม่ได้ข้อสรุป แม้การศึกษาของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จะได้อัตราค่าบริการในการย้ายเลขหมายที่ 300 บาท/ครั้ง แต่คณะกรรมการเห็นว่า เป็นราคาที่มีความสุงเกินไป จึงต้องหารือกันอีกครั้ง คาดภายในสิ้นเดือนนี้ กทช. จะสามารถประกาศการจัดทำนัมเบอร์พอร์ตอะบิลิตี้ในราชกิจจานุเบกษาได้ และจะเริ่มใช้ภายในสิ้นปีนี้ ช่วงแรกที่มีการใช้งาน คาดว่าจะมีผู้ย้ายค่ายให้ผู้บริการเป็นจำนวนมาก ซึ่งอาจเป็นแฟชั่น แต่หลังจากนั้นจะมีจำนวนลดลง เพราะผู้ให้บริการเครือข่ายโทรศัพท์เคลื่อนที่จะพยายามสร้างคุณภาพของการบริการ เพื่อให้ผู้บริโภคย้ายค่ายน้อยที่สุด ส่วนการย้ายเลขหมายโทรศัพท์บ้านยังไม่ได้ดำเนินการเพราะยังมีปัญหาเรื่องใบเรียกเก็บค่าบริการ และ 80 -90% ของประชาชนก็ใช้โทรศัพท์มือถือ นายสุรนันท์กล่าว
ขอขอบคุณที่มาของข่าว นสพ.เดลินิวส์ฉบับวันอังคารที่ 16 มิถุนายน พ.ศ.2552
roticagas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 23:14  

เอวัง
ชักฉุนแล้ว

ผมไปลอง เครื่อง w995 ที่ศูนย์โซนี่ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ ก็เหมือนเดิม คือ หูฟังไอโฟน กับ เซนไฮเซอร์ รุ่น MM50 (ราคา 3,500 บาท) เสียบกับช่อง 3.5 มิลของตัวเครื่องด้านบน ใช้ไม่ได้ครับ
แต่ใช้ได้ ถ้าใส่ผ่านช่อง 3.5 มิล ของตัวอะแดบเตอร์ ที่แถมมา เท่านั้น
ผมเอากลับมาใช้ที่บ้าน ลองใส่ ตัวหูฟัง ทั้ง 2 ตัว กับ โมโต รุ่นคอร์ค อีเอ็ม 30 ราคา สี่พันกว่า กลับใช้ได้
หากใครมี หูฟังสองรุ่นนี้ รบกวนทดลอง ให้ดูหน่อย
ก่อนซื้อ หากต้องการใส่หูฟังรุ่นอื่น แนะนำให้ลองก่อนนะครับ เพราะ ผมถามที่ คอลเซ็นเตอร์ แล้ว เขารับผิดชอบเฉพาะถ้าหูฟังเป็นของโซนี่ เท่านั้น ถ้าหูฟังรุ่นอื่น ไม่รับผิดชอบแต่ประการใด
เอวัง

คงเป็นเพราะ หูฟังทั้งสองตัวเป็นหูฟังสำหรับ iphone / อุปกรณ์อื่นๆ
ที่รองรับไมค์หน่ะครับ
http://www.sennheiser.com/sennheiser/home_en.nsf/root/private_headsets_mobile_music_502555 จากรูปจะเห็นว่าขั้วมันมีสามส่วน ไม่ใช่สองส่วนแบบหูฟัง 3.5 ทั่วไป
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 20:28  

เอวัง
ชักฉุนแล้ว

เอวัง

คงเป็นเพราะ หูฟังทั้งสองตัวเป็นหูฟังสำหรับ iphone / อุปกรณ์อื่นๆ
ที่รองรับไมค์หน่ะครับ
http://www.sennheiser.com/sennheiser/home_en.nsf/root/private_headsets_mobile_music_502555 จากรูปจะเห็นว่าขั้วมันมีสามส่วน ไม่ใช่สองส่วนแบบหูฟัง 3.5 ทั่วไป

สรุป ก็คือ หูฟังที่เป็นแบบ มีไมค์ในตัว แบบไอโฟน หรือ เซ้นไฮเซอร์ mm50 ไม่สามารถ ใช้ได้ ผมลองหูฟังที่มีไมค์ในตัว ของ โมโต คอร์ค กับช่อง 3.5 มิล ก็ใช้ไม่ได้เช่นกัน
ดังนั้น ช่อง 3.5 มิล จึงเป็นช่องที่ ใช้กับการฟังเพลงเท่านั้น ใช้พูดหรือเป็นไมค์ไม่ได้ ต้องคุยผ่าน ช่องฟาส์ตพอร์ตของเครื่องเท่านั้น
ผ่านมาถามผู้รู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจร้า
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 13:22  

อยากทราบจากคนที่ไปถอยมาแล้วอ่ะค่ะ
รุ่นนี้มีที่ ห้อยโทรศัพท์ ไหมค่ะ
มีที่ให้เราสถิตย์ที่โทรศัพท์บ้างไหมเอ่ย

พอดีจองไว้ค่ะ แต่กะรอลำโพงมาแล้วไปรับรอบเดียวเลย
เข้ามาอ่านในบอร์ด ไม่เห็นมีใครพูดถึงเรื่องนี้
แต่พอดีเป็นคนชอบโทรศัพท์ที่มีที่ห้อยมือถือด้วย
เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่า รุ่นนี้มีไหมจ๊ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 13:57  

ที่ห้อยจิง ๆไม่มีนะครับ
แต่ว่าตรงส่วนที่เป็นขาตั้งอ่ะครับ มันก้อเปนที่ห้อยได้เหมือนกันครับ
*-*

send me คืออะไรครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 14:20  

ที่ห้อยจิง ๆไม่มีนะครับ
แต่ว่าตรงส่วนที่เป็นขาตั้งอ่ะครับ มันก้อเปนที่ห้อยได้เหมือนกันครับ
*-*

send me คืออะไรครับ

นี่ครับ วิธีการใช้งาน ระบบ Sens Me (เปลี่ยนเพลงตามอารมณ์)

http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2009/03/T7651916/T7651916.html
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 20:47  

เอา Theme มาฝาก ... หวังว่าคงถูกใจกันนะครับ

- Animated Clock Theme

Download ===> http://www.mediafire.com/?yt0yuwmgzhz

- Colour Bubble Shake Theme (อันนี้เขย่าเครื่องแล้วลูกบอลขยับได้)

Download ===> http://www.mediafire.com/?ogh1h01f1tm
Nodame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:17  

อยากถามหน่อยค่ะ รุ่นนี้สีแดงจะมีวางขายในไทย ในอนาคตมั้ยคะ? แบบว่าเห็นสีแดงแล้วอยากได้มากๆ Razz ถ้ามีโอกาสที่จะเข้ามาขายก็จะรออะค่ะ (กะจะรอainoด้วย แต่aino ไม่มีกล้องหน้าอะ อยากได้กล้องหน้าด้วย เลยมาพิจารณารุ่นนี้อีกที)....แล้วที่ห้อยนี่ต้องห้อยตรงขาตั้งเอาเหรอคะ? ไม่มีรูู้ให้ร้อยเลยเหรอ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:22  

Nodame ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยค่ะ รุ่นนี้สีแดงจะมีวางขายในไทย ในอนาคตมั้ยคะ? แบบว่าเห็นสีแดงแล้วอยากได้มากๆ Razz ถ้ามีโอกาสที่จะเข้ามาขายก็จะรออะค่ะ (กะจะรอainoด้วย แต่aino ไม่มีกล้องหน้าอะ อยากได้กล้องหน้าด้วย เลยมาพิจารณารุ่นนี้อีกที)....แล้วที่ห้อยนี่ต้องห้อยตรงขาตั้งเอาเหรอคะ? ไม่มีรูู้ให้ร้อยเลยเหรอ?

**เวรกำ เพิ่งไปอ่านมาว่ากล้องหน้ารุ่นนี้ถ่ายรูปไม่ได้เหรอคะ? Crying or Very sad อดเลยอ่า...แต่ยังไงสีแดงก็สวยสุดๆ Embarassed **
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 23:42  

ไฟสีส้ม ที่ปุ่มล่างซ้าย มันจางมาก ไม่สว่างเหมือนสีส้มของปุ่มอื่นๆ
เป็นเหมือนกันไหมครับ ผมจะได้รีบเอาไปเปลี่ยน
Zix-
Year's Star

หัวข้อ : Zix-
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 01:27  

สงสัยเหมือนผมเลยครับ

ไฟสีส้มปุ่มซ้ายล่างจางมากๆ ไม่รู้ว่าคนอื่นเห็นชัดหรือเปล่า

ธีมสวยครับ เอาอีกๆ

รุ่นนี้มันใช้ธีมจอ 240*320 ได้หมดใช่มั้ยอะ

แล้วก็เปลี่ยนสกิน walkman ได้มั้ยเอ่ย
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 17:24  

เรื่องไฟตรงปุ่มเมนูลัด ผมว่าน่าจะเป็นเหมือนกันหมดนะ

ดูจากรูปที่รีวิว ก็ไม่มีไฟเหมือนกัน คาดว่าคงไม่มี ที่มันจางอาจได้รับอานิสงห์มาจาก

ปุ่มข้างบนมั๊งครับ Laughing
Nevix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 20:56  

อยากทราบว่าจอขนาดนี้อัดหนังลงเครื่อง เวลาดูอ่าน Sub ออกรึเปล่าครับ

พวก Anime และหนังทั่วไป น่ะครับ
shinobuna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 23:46  

คือว่าเพิ่งไปถอยเครื่องมาเมื่อวานน่ะค่ะ พอดีว่าลองขยับๆ ตรงฝาหลังรู้สึกว่าเหมือนมันเคลื่อนๆ ไม่แน่นอ่ะคะ ไม่ทราบว่ามันเป็นปกติรึป่าวคะ ==' ไม่งั้นจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่น่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 00:00  

Nevix ผู้เขียน:
อยากทราบว่าจอขนาดนี้อัดหนังลงเครื่อง เวลาดูอ่าน Sub ออกรึเปล่าครับ

พวก Anime และหนังทั่วไป น่ะครับ

ผมใช้จอ 2.8 นิ้วอยู่ ดูเฟทซัพอังกฤษปวดตาดีครับ ผมว่า 3.5 นิ้วกำลังดีสำหรับดูพวกการ์ตูนซัพครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: