Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159111
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้ สามารถอ่าน file flac ได้ไหมเอย
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 16:20  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ สามารถอ่าน file flac ได้ไหมเอย

ไม่ได้ครับ ต้องแปลงก่่อน เป็น WAV ก็ได้ครับถ้าอยากได้ loseless

จะว่าไปไม่ค่อยชอบเสียงเครื่องนี้เท่าไรเลย ดนตรีมันเด่นไปนิดนึงเสียงร้องเหมือนไปอยู่หลังๆ (คิดไปคนเดียวป่าวหว่า) กลับไปฟัง iPod ต่อ เสียงกลางเขาทำมาดีจริงๆ 55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 17:38  

shinobuna ผู้เขียน:
คือว่าเพิ่งไปถอยเครื่องมาเมื่อวานน่ะค่ะ พอดีว่าลองขยับๆ ตรงฝาหลังรู้สึกว่าเหมือนมันเคลื่อนๆ ไม่แน่นอ่ะคะ ไม่ทราบว่ามันเป็นปกติรึป่าวคะ ==' ไม่งั้นจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่น่ะค่ะ

ฝาหลังผมแน่น นะครับ

สรุปเรืองไฟสีส้ม สว่างไม่เท่ากัน เป็นแค่บางคนนะสิครับ?
เอาไปเปลี่ยนดีไหมนี้
yuimo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 18:48  

เงียบ ผู้เขียน:
เงียบจังเลย ยังไม่มีคนที่ซื้อมาแล้ว มาคุยอะไรบ้างเลยหรอ
ว่าใช้งานแล้วเป็นยังไงบ้าง เครื่องโอเคคุ้มกับราคาป่าว

ซื้อมาตั้งแต่วันแรกที่วางขายที่ร้านโซนี่เลย ไม่ได้ของแถมอะไรทั้งสิ้น หุหุ
ทำตกไปแล้วหนึ่งรอบค่ะกะพื้นฟุตบาทแข็งๆ เลย แต่ขอบอกว่าไม่มีรอยใดๆ ทั้งสิ้น (ยุ้ยซื้อสีดำมาค่ะ)

มีเรื่องเดียวที่ผิดหวังสุดๆ คือคุณภาพของรูปอ่ะไม่สมกับกล้องแปดล้านเลย ไม่รู้ว่าของคนอื่นเป็นรึเปล่า เวลาเปิด application หลายๆ ตัวพร้อมกันเครื่องจะออกแนวอุ่นๆ จนรู้สึกได้

:roll:
sony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:13  

Zix- ผู้เขียน:
เรื่องไฟwalkman ของผมติด ปุ่มโทรเข้า-ออก ปุ่มC (ไฟออกน้อยมาก)

แล้วก็ ซอฟต์คีย์บน2ปุ่ม ปุ่มตรงกลาง ปุ่มเลื่อนเพลงด้านข้าง3ปุ่ม

ปุ่มซอฟต์คีย์ซ้ายล่าง ไม่ออกเลยครับ ของคนอื่นเป็นแบบนี้รึเปล่า

แล้วก็ขอถามเรื่องการโอนปฏิทิน ทำได้ปะคับ จาก w610i > w995a

ผมลองซินโครไนซ์ตั้งหลายรอบก็ไม่ได้ซักที รอผู้รู้มาตอบคับ

เครื่องของเราก็เป็นเหมือนกันเลย
SLEepy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:13  

ใช้มาได้อาทิตย์กว่าแล้ว ใช้บ่อยสุดคือฟังเพลง ปรากฏว่าเล่นเพลงแล้วมักจะ failed อยู่บ่อยๆ
บางทีก็ resume เพลงไม่ได้ เพื่อนๆมีใครเป็นแบบผมมั่งครับ?
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:49  

ใช้ครับ
ไฟสีส้ม
ล่างซ้ายแทบไม่ติดเลย
เปนเหมือนกันทุกเครื่องรึเปล่าครับ
เงียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:51  

yuimo ผู้เขียน:
เงียบจังเลย ยังไม่มีคนที่ซื้อมาแล้ว มาคุยอะไรบ้างเลยหรอ
ว่าใช้งานแล้วเป็นยังไงบ้าง เครื่องโอเคคุ้มกับราคาป่าว

ซื้อมาตั้งแต่วันแรกที่วางขายที่ร้านโซนี่เลย ไม่ได้ของแถมอะไรทั้งสิ้น หุหุ
ทำตกไปแล้วหนึ่งรอบค่ะกะพื้นฟุตบาทแข็งๆ เลย แต่ขอบอกว่าไม่มีรอยใดๆ ทั้งสิ้น (ยุ้ยซื้อสีดำมาค่ะ)

มีเรื่องเดียวที่ผิดหวังสุดๆ คือคุณภาพของรูปอ่ะไม่สมกับกล้องแปดล้านเลย ไม่รู้ว่าของคนอื่นเป็นรึเปล่า เวลาเปิด application หลายๆ ตัวพร้อมกันเครื่องจะออกแนวอุ่นๆ จนรู้สึกได้

Rolling Eyes

ขอบคุณที่มาบอกคะ ทนดีจัง
ว่าแต่รูปที่ไม่สมกับเป็นแปดล้านนี่ช่วยลงให้ดูหน่อยได้ไหมคะ
แล้วก็อ่านมาหลายหน้าสงสัยเรื่องสายหูฟัง3.5 ที่ว่าสั้นนะคะมันสั้นแค่ไหนคะ
แล้วเวลาออกไปที่แดดนะคะ เครื่องนี้มองเห็นหน้าจอสว่างไหมคะ พอดีเราใช้ k750i อยู่แต่พอไปใช้เครื่องเวลากลางวันมันแทบจะมองไม่เห็นอะไรบนหน้าจอเลยคะปรับให้เป็น100%แล้วก็ไม่หาย
แล้วเครื่องเวลามันสั่น มันสั่นแรงไหมคะ

รบกวนใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคะสนใจรุ่นนี้อยากซื้อนะคะ Very Happy
toddman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 22:06  

ขอบคุณที่มาบอกคะ ทนดีจัง
ว่าแต่รูปที่ไม่สมกับเป็นแปดล้านนี่ช่วยลงให้ดูหน่อยได้ไหมคะ
แล้วก็อ่านมาหลายหน้าสงสัยเรื่องสายหูฟัง3.5 ที่ว่าสั้นนะคะมันสั้นแค่ไหนคะ
แล้วเวลาออกไปที่แดดนะคะ เครื่องนี้มองเห็นหน้าจอสว่างไหมคะ พอดีเราใช้ k750i อยู่แต่พอไปใช้เครื่องเวลากลางวันมันแทบจะมองไม่เห็นอะไรบนหน้าจอเลยคะปรับให้เป็น100%แล้วก็ไม่หาย
แล้วเครื่องเวลามันสั่น มันสั่นแรงไหมคะ

รบกวนใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคะสนใจรุ่นนี้อยากซื้อนะคะ Very Happy

เห็นด้วยครับ กล้องไม่สมเป็น แปดล้านเลยยยย สู้ nokia n85 ที่ห้าล้านไม่ได้เลย แต่ทำใจ ของเค้าทำมาสวยยยยย ก็ไม่ได้เลยร้ายมาก
X-LITTLE
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: reply
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:12  

SLEepy ผู้เขียน:
ใช้มาได้อาทิตย์กว่าแล้ว ใช้บ่อยสุดคือฟังเพลง ปรากฏว่าเล่นเพลงแล้วมักจะ failed อยู่บ่อยๆ
บางทีก็ resume เพลงไม่ได้ เพื่อนๆมีใครเป็นแบบผมมั่งครับ?

ของผมไม่เป็นนะครับ เล่นเพลงได้ปกติดี ลองเช็คไฟล์ MP3 ที่เล่นดูครับ ว่าเล่นกับเครื่องอื่นแล้วเล่นได้ปกติไหม
หากเช็คไฟล์ MP3 แล้วมันปกติ ลองเอาเข้าศูนย์ให้เขาอัพ Main FW ให้น่าจะหายครับ
หรือหากใช้คอมคล่องและเน็ตแรงๆ อัพ Main FW เองจากโปรแกรม Update Service ก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:13  

ของผมเป็นเฉพาะเพลงที่ เป็นภาษาต่างด้าว นะ ครับ

ไปสีส้มล่างซ้าย จางมากๆ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:21  

เปิด application หลายๆ ตัวพร้อมกัน ได้ด้วยหรอครับ
ผมฟังเพลงตอนถ่ายรูป หรือคุยโทรศัพท์ ไปด้วยก็ไม่ได้
ฟังเพลงในขณะดูรูป จะเพิ่ม ลด เสียงเพลง ก็ไม่ได้ด้วย

เป็นเหมือนผมหรือป่้่่าวครับ (ปรติผมใช้ซิมเปี้ยน)
X-LITTLE
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 00:47  

ของผมเป็นเฉพาะเพลงที่ เป็นภาษาต่างด้าว นะ ครับ

มือถือ Sony ทุกรุ่น สำหรับเพลงไทยต้องใช้โปรแกรม Mp3tag หรือโปรแกรมที่สามารถแก้ tag ของไฟล์ Mp3 ให้มันอ่าน ID3v1 และ ID3v2 ได้ มือถือของเราถึงจะสามารถอ่านเพลงภาษาใทยในเครื่องเล่น Walkman ได้ครับ

-----------------------------

เอาล่ะ ตาผมถามบ้าง +_+ (คิดว่าแลกเปลี่ยนความรู้กัน นะครับเนาะ)
ผมลองใช้เมนูวิทยุได้ 3 วันแล้วครับ แต่สังเกตุดูของผมตรงคำว่า STEREO ไม่เคยขึ้นเลยครับ
คนอื่นเป็นแบบผมไหมครับ

คำว่า STEREO อันนี้หมายความว่า เสียงวิทยุที่ออกมาจะเป็นแบบ STEREO ใช่ไหมครับ แสดงว่าเสียงวิทยุของผม ออกมาแต่ MONO หรือเปล่าครับ
ตอนผมใช้ C510 ตอนใช้เมนูวิทยุ คำว่า STEREO ยังโชว์ขึ้นมาบ้างนะครับ แต่พอมาใช้ W995 มันไม่เคยโชว์ขึ้นมาเลยน่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 09:37  

X-LITTLE ผู้เขียน:

เอาล่ะ ตาผมถามบ้าง +_+ (คิดว่าแลกเปลี่ยนความรู้กัน นะครับเนาะ)
ผมลองใช้เมนูวิทยุได้ 3 วันแล้วครับ แต่สังเกตุดูของผมตรงคำว่า STEREO ไม่เคยขึ้นเลยครับ

คำว่า STEREO อันนี้หมายความว่า เสียงวิทยุที่ออกมาจะเป็นแบบ STEREO ใช่ไหมครับ แสดงว่าเสียงวิทยุของผม ออกมาแต่ MONO หรือเปล่าครับ
ตอนผมใช้ C510 ตอนใช้เมนูวิทยุ คำว่า STEREO ยังโชว์ขึ้นมาบ้างนะครับ แต่พอมาใช้ W995 มันไม่เคยโชว์ขึ้นมาเลยน่ะครับ

ของผมSTEREO จะขึ้นเป็นบางครั้งครับ ดับๆ ติดๆ แต่เสียงก็ไ่ม่รู้สึกว่าต่างอะไร(หูไม่เทพ) แต่ในเฉพาะใช้หูฟังนะครับ ถ้าเปิดลำโพง จะดับไปเลย
--------------------------------------------------------------
สรุปเรืองไฟส้ม นี้ บางคนก็ไม่จางใช่ไหมครับ ? จะได้ไปเปลี่ยนครับ
เงียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 11:02  

หูฟ้ง3.5 ไม่มีตัวไมค์หรอคะ ใช้ฟังได้อย่างเดียวหรอ

ช่วยตอบด้วยคะ ขอบคุณ
diego
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 12:21  

หูฟ้ง3.5 ไม่มีตัวไมค์หรอคะ ใช้ฟังได้อย่างเดียวหรอ

ถ้าสายหูฟัง 3.5 โดยตรง ไม่มีไมค์ครับ แต่ถ้าต่อกับขั้วฟาสพอร์ทถึงจะใช้ไมค์ได้ครับ

แต่เนื่องจากสายหูฟังอย่างเดียวมันสั้นมาก ยังไงก็ต่อเข้ากับฟาสพอร์ทอยู่ดีครับ

หรือไม่ก็ซื้อหูฟังอันใหม่จะดีกว่า

Cool
X-LITTLE
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 16:37  

ของผมSTEREO จะขึ้นเป็นบางครั้งครับ ดับๆ ติดๆ แต่เสียงก็ไ่ม่รู้สึกว่าต่างอะไร(หูไม่เทพ) แต่ในเฉพาะใช้หูฟังนะครับ ถ้าเปิดลำโพง จะดับไปเลย
--------------------------------------------------------------
สรุปเรืองไฟส้ม นี้ บางคนก็ไม่จางใช่ไหมครับ ? จะได้ไปเปลี่ยนครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองต่อไปเรื่อยๆ เผื่อ STEREO จะขึ้นมาบ้างครับ
ส่วนไฟสีส้มของผมสว่างปกติครับ ยิ่งไฟสีส้มตรงปุ่มข้างเครื่อง สว่างจ้าทั้ง 3 ดวงครับ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 16:44  

diego ผู้เขียน:

ถ้าสายหูฟัง 3.5 โดยตรง ไม่มีไมค์ครับ แต่ถ้าต่อกับขั้วฟาสพอร์ทถึงจะใช้ไมค์ได้ครับ

แต่เนื่องจากสายหูฟังอย่างเดียวมันสั้นมาก ยังไงก็ต่อเข้ากับฟาสพอร์ทอยู่ดีครับ

หรือไม่ก็ซื้อหูฟังอันใหม่จะดีกว่า

Cool

มีหูฟังสเตอริโอของโซนี่ตัวนึงครับ MH700 มันมีแจ็ค 3.5 มม. พร้อมไมค์มาให้เลยครับ ผมว่าอันนี่น่าสน อยากรู้เหมือนกันครับว่าราคาเท่าไร

ที่มา...
http://www.sonyericsson.com/cws/products/accessories/overview/mh700?lc=th&cc=th#a
patpoom2532
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 23:53  

มาอัพเดทราคาให้คับ เมื่อวานไปดูที่ร้าน เจ มาร์ท มา ราคาอยู่ที่ 18,900 บาท

แถาม เมม ให้ 8Gb คับ แต่ยังไม่ได้ซื้อมาใช้ และก็เลยอยากจะสอบถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว

ว่า Sony Ericsson W995 ตัวนี้ใช้ดีรึป่าวคับ อยากซื้อแต่อยากสอบถามกันว่า มันโอเคไหม

ทั้งลูกเล่นและประสิทธิภาพการใช้งานของเครื่อง มันโอเครึป่าวคับ ราคามันแพงก็เลยต้อง

สอบถามให้แน่ใจว่าโดยรวมแล้วมันดีรึป่าวคับ ใครที่ซื้อมาใช้แล้ว ช่วยตอบทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 10:47  

nutthed ผู้เขียน:
เอา Theme มาฝาก ... หวังว่าคงถูกใจกันนะครับ

- Colour Bubble Shake Theme (อันนี้เขย่าเครื่องแล้วลูกบอลขยับได้)

Download ===> http://www.mediafire.com/?ogh1h01f1tm

เขย่า ยังไงหรอครับ ไม่เห็นขยับเลย Neutral
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 16:52  

มือถือ Sony ทุกรุ่น สำหรับเพลงไทยต้องใช้โปรแกรม Mp3tag หรือโปรแกรมที่สามารถแก้ tag ของไฟล์ Mp3 ให้มันอ่าน ID3v1 และ ID3v2 ได้ มือถือของเราถึงจะสามารถอ่านเพลงภาษาใทยในเครื่องเล่น Walkman ได้ครับ

ความคิดส่วนตัวผมนะครับ มันจะขึ้นเฉพาะสถานีที่มีการส่งในระบบ Stereo เท่านั้นไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเป็นสถานีที่ไม่ใช่การส่งแบบ Stereo มันก็จะไม่ขึ้น ลองหลายๆสถานีเปรียบเทียบกันดูครับ มันจะเป็นอย่างที่ผมพูดหรือเปล่า
penthai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 17:40  

อยากทราบเกี่ยวกับลำโพง สำหรับผู้ที่จองล่วงหน้าผ่านศูนย์ SONY ตอนเห็นว่าจะได้ตอนต้นเดือนกรกฎาคม นี่จะกลางเดือนอยู่แล้วยังเงียบอยู่เลยมีใครพอทราบไหมครับว่าจะได้ลำโพงเมื่อไหร่
เงียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 23:02  

diego ผู้เขียน:

Cool

มีหูฟังสเตอริโอของโซนี่ตัวนึงครับ MH700 มันมีแจ็ค 3.5 มม. พร้อมไมค์มาให้เลยครับ ผมว่าอันนี่น่าสน อยากรู้เหมือนกันครับว่าราคาเท่าไร

ที่มา...
http://www.sonyericsson.com/cws/products/accessories/overview/mh700?lc=th&cc=th#a

ขอบคุณที่มาบอกกันคะ
อย่างนี้ก็เหมือนกับไม่ได้ให้อุปกรณ์ในการที่จะใช้กับช่อง 3.5 มาเลย
จริงๆน่าจะแถมหูฟัง MH700 มาให้ยังดีกว่าเลย เพราะตรงขั้วฟาสพอร์ท มันน่าจะมีไว้สำหรับชาร์ทไฟนะ
แย่อุปกรณ์โซนี่นะแพงซะด้วย
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:29  

มันแพงกับอะไรเนี้ย ค่าตัวถึงได้ปีนไปถึง หมื่นแปดเชี่ยว เปิดตัวราคาแรงพอๆกะ W980 เลย แต่เวลาผ่านไปไม่นาน w980 เหลือ หกพันเก้าซะงั้น

เด่วลงต่ำกว่าหมื่นมะไหร่ค่อยเจอกันละกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:04  

ใช้โปรแกรมอะไร แปลงไฟล์หนัง กันหรอครับ
แล้วต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับ
Penthai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 21:23  

ไปรับลำโพง SRS-TP1 ที่แถม จาก W995มาแล้ว ผิดหวังมากเสียงเบาจนแทบจะไม่ได้ยิน เปิดจากตัวเครื่องโดยไม่ใช้ลำโพง ยังเสียงดังกว่า อย่างนี้ไม่รู้จะแถมมาทำไมใช้งานไม่ได้ เสียความรู้สึกมาก
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 15:52  

Penthai ผู้เขียน:
ไปรับลำโพง SRS-TP1 ที่แถม จาก W995มาแล้ว ผิดหวังมากเสียงเบาจนแทบจะไม่ได้ยิน เปิดจากตัวเครื่องโดยไม่ใช้ลำโพง ยังเสียงดังกว่า อย่างนี้ไม่รู้จะแถมมาทำไมใช้งานไม่ได้ เสียความรู้สึกมาก

เง้อ พรุ่งนี้ว่าจะไปรับที่เซ็นปิ่นฯ มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ เซ็งนะเนี่ย Evil or Very Mad

สงสัยเอามาไว้เป็นที่วางโทรศัพท์มั๊ง Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 17:13  

วันนี้ไปรับลำโพงมาละ

เสียงเบาได้อีกจิงๆ เปิดจากเครื่องดังกว่ามากอ่า

ลำโพงไม่มีประกันอีกต่างหาก - -
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 22:45  

ข่าวร้ายสำหรับผม

ด้านหลังของเครื่องผมอ่ะครับ
ตรงคำว่า8.1megapixal อ่ะครับ ตัว m มันลอกไปแล้วครึ่งตัวอ่ะครับ
คาดว่าจะลอกต่อไปเรื่อย ๆ แน่นอน เส้าครับ
แต่ตรงอื่นไม่ลอกครับ ที่มันลอกเพราะว่าน่าจะเป็นเพราะมันไม่ได้ฝังลงไปอ่ะครับ
เพื่อน ๆใช้ก้อระวังกันด้วยน้าครับ เด๋ว หายเหมือนผมแย่เลย
คนไม่รุหมดว่า แปดล้าน 55555

เครื่องผมไม่เคยทำกระทบกระแทกรุนแรง หรือไปขูดอะไรเข้าเลย
เพียงแต่ เวลาคุยแล้ว นิ้วชี้ผมมันไปอยู่ตรงนั้นเปนประจำ -*-
ถูกเข้าไปทุกวันมันเลยหลุดไปแล้วนิดนึง

เลยมาบอกเพื่อน ๆ ให้ระวังกันหน่อยนะครับ
บริเวนที่ลอกได้น่าจะมีตรง ที่บอกไป และด้านหน้าของเครื่อง คำว่าsony ericsson อ่ะครับ
T.T
เส้าจาย ๆๆ
Kane-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 23:11  

วันนี้ไปดูที่ Jay mart มา น่าใช้มากเลย

มีแววได้อำลา W810i ที่ใช้มาร่วมๆ 3-4 ปี Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 10:41  

ผมใช้มาซักระยะแล้วครับเลยขอเล่าสู่กันฟังครับ

เพลง - ผมว่าเพราะดีนะครับเสียงพอๆกะไอโฟนของพ่อแหละครับ แต่ปรับนู่นนี่ได้ตามใจ
ใส่หูฟังแล้วรู้สึกอยู่คนเดียวในหัวเลยเสียงชัดมาก

กล้อง - ผมว่าไม่ได้แย่มากนะครับ แต่จริงๆ 8 ล้านก็น่าจะดีกว่านี้ ผมเอาไปถ่ายเล่นมาเปรียบเทียบกับกล้อง cyber shot บางรูปยังให้แสงที่สวยกว่าเลยครับ แค่บางรูปนะครับ แต่ต้องปรับโหมดให้เหมาะสมนะ

เมนู - ผมว่าผมชอบกว่าตอนที่ใช้โนเกียนะ ดูง่ายดี ตอนแรกใช้โนเกียมา 5 ปี มาเจอนี่ชอบเลย(ไม่ได้พาดพิงนะ)

ดูหนัง - ผมว่าผมดูในpsp เหมือนเดิมดีกว่าภาพเฉยๆมาก

วีดีโอ - ผมว่าภาพเคลื่อนไหวของเครื่องนี้ยังไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ แต่ใช้แก้ขัดเวลาเบื่อๆหยิบขึ้นมาดู youtube ได้ครับขำๆ

แอพต่างๆ - ชอบครับที่ชอบมากคือ ไฟฉาย คีลัด วอร์คเมต(นับก้าวเดิน)

ความสวยงาม - นี่คงไม่ต้องพูดถึงครับ ขอบอกว่างามมาก มีแต่คนทัก ผมว่ามันเป็นเอกลักษณ์ของ se ดีครับ

โดยรวมคิดว่าคุ้มตังนะครับ เพราะผมไม่ได้เป็นนักธุรกิจคงไม่เหมาะกับสมาร์ทโฟน ต้องการแค่ความสวยงาม เอนเตอร์เทน ถ่ายรูปเพราะต้องใช้งานบ่อยแต่ไม่อยากซื้อกล้องเพราะขี้เกียจพกหลายอัน แค่นั้นครับ

คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆที่อยากทราบนะครับ Laughing
IngwayZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 10:42  

^

^

^

^

^ ลืมลงชื่อครับ Laughing Wink

ถ้าใครอยากรู้เกี่ยวกับการใช้งานจากประสบการณ์แต่ความรู้น้อยลองถามมานะครับ

ตอบได้จะตอบครับ ถ้าตอบไม่ได้เดวลองถามคนอื่นให้ เอิ้กๆ Embarassed
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 11:26  

dko ผู้เขียน:
ข่าวร้ายสำหรับผม

ด้านหลังของเครื่องผมอ่ะครับ
ตรงคำว่า8.1megapixal อ่ะครับ ตัว m มันลอกไปแล้วครึ่งตัวอ่ะครับ
คาดว่าจะลอกต่อไปเรื่อย ๆ แน่นอน เส้าครับ
แต่ตรงอื่นไม่ลอกครับ ที่มันลอกเพราะว่าน่าจะเป็นเพราะมันไม่ได้ฝังลงไปอ่ะครับ
เพื่อน ๆใช้ก้อระวังกันด้วยน้าครับ เด๋ว หายเหมือนผมแย่เลย
คนไม่รุหมดว่า แปดล้าน 55555

เครื่องผมไม่เคยทำกระทบกระแทกรุนแรง หรือไปขูดอะไรเข้าเลย
เพียงแต่ เวลาคุยแล้ว นิ้วชี้ผมมันไปอยู่ตรงนั้นเปนประจำ -*-
ถูกเข้าไปทุกวันมันเลยหลุดไปแล้วนิดนึง

เลยมาบอกเพื่อน ๆ ให้ระวังกันหน่อยนะครับ
บริเวนที่ลอกได้น่าจะมีตรง ที่บอกไป และด้านหน้าของเครื่อง คำว่าsony ericsson อ่ะครับ
T.T
เส้าจาย ๆๆ

โหย เสียใจด้วยครับ อาการอย่างนี้เคลมได้ป่าวหว่า เหอๆ
ขอบคุณสำหรับการแจ้งเตือนครับ
ปล.เครื่องผมตกไปแล้วทีนึง ใจแป้วเลย ดีที่ตกไม่สูง+กับเป็นพื้นไม้ รอดตัวไป
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 12:23  

โปรแกรมเดินนับก้าว ใช้ยังไง อยู่ตรงไหน
แล้วต้องเปิดgpsไปด้วยเปล่าครับบบ
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 12:43  

^
^
อยู่ที่ organizer - - - program ครับ

รู้สึกจะใช้ระบบ motion sensor รึปล่าวหว่า แค่ขยับเครื่องไปมา มันก็เดินนะ
เงียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 14:13  

ถึงคนที่ใช้งานแล้ว
อยากทราบว่า เวลาใช้โืทรศัทพ์กลางแจ้ง หน้าจอเห็นตัวอักษรชัดไหมคะ
หรือเป็นเหมือน k750i หรือเปล่าในที่ร่มก็เห็นชัดดีแต่ออกแดดตัวอักษรแทบมองไม่เห็น
IngwayZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 16:56  

ถึงคนที่ใช้งานแล้ว
อยากทราบว่า เวลาใช้โืทรศัทพ์กลางแจ้ง หน้าจอเห็นตัวอักษรชัดไหมคะ
หรือเป็นเหมือน k750i หรือเปล่าในที่ร่มก็เห็นชัดดีแต่ออกแดดตัวอักษรแทบมองไม่เห็น

เห็นชัดเจนดีครับ เพราะผมปรับสว่างหน้าจอสูงสุดอยู่แล้ว

เพราะแบตอยู่คงทนครับ อิอิ
เงียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 20:25  

^
^
^
^
ขอบคุณคะที่มาบอก

แต่รบกวนถามอีกเรื่องคือ เวลาสั่นตอนสายเขานะคะสั่นแรงมะ ของที่เราใช้อยู่เวลาใส่กระเป๋ากางเกงแล้วเดิน มันไม่รู้สึกเลยอะ
XLR8 4G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 23:29  

แวะมาบอกครับเชิญชาว w995 ไปโหลดหนังฟรีได้ที่นี่

http://www.w995showtime.com/login

สมัครลงทะเบียน ลอคอินสามารถโหลดหนังได้ฟรีจำนวนหนึ่ง

Movie ทั้งเรื่อง จำนวน 1 เรื่อง
Music MV 2 มิวสิควิดีโอ
Games JAVA 1 เกม
วอลล์เปเปอร์ อีกมากมาย
สกรีนเซฟเวอร์ อีกเพียบ

ข้อแม้การโหลดไฟล์หนังเหล่านี้

ไฟล์หนังจะถูกลงทะเบียนเอาไว้ จะไม่สามารถส่งต่อไปเครื่องอื่นได้
หากมีการสลับซิมเกิดขึ้นก็จะไม่สามารถใช้งานไฟล์หนังได้ เพราะ เบอร์เครื่องก็ใช้ในการลงทะเบียนด้วย

แล้วผมจะมาเจอกับพวกคุณ (ถ้ายังอยู่กันดีเนาะ ไม่ชิงหนีไปค่ายอื่นก่อน) ตอนนี้ขอเก็บเงินก่อนครับ

จากชายคนนั้นที่ ที่ถือเครื่อง w995 สีเงิน ในงานเจมาร์ท ... จะมีใครนึกออกมั้ย?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 09:30  

XLR8 4G ผู้เขียน:
แวะมาบอกครับเชิญชาว w995 ไปโหลดหนังฟรีได้ที่นี่

http://www.w995showtime.com/login

สมัครลงทะเบียน ลอคอินสามารถโหลดหนังได้ฟรีจำนวนหนึ่ง

Movie ทั้งเรื่อง จำนวน 1 เรื่อง
Music MV 2 มิวสิควิดีโอ
Games JAVA 1 เกม
วอลล์เปเปอร์ อีกมากมาย
สกรีนเซฟเวอร์ อีกเพียบ

ข้อแม้การโหลดไฟล์หนังเหล่านี้

ไฟล์หนังจะถูกลงทะเบียนเอาไว้ จะไม่สามารถส่งต่อไปเครื่องอื่นได้
หากมีการสลับซิมเกิดขึ้นก็จะไม่สามารถใช้งานไฟล์หนังได้ เพราะ เบอร์เครื่องก็ใช้ในการลงทะเบียนด้วย

แล้วผมจะมาเจอกับพวกคุณ (ถ้ายังอยู่กันดีเนาะ ไม่ชิงหนีไปค่ายอื่นก่อน) ตอนนี้ขอเก็บเงินก่อนครับ

จากชายคนนั้นที่ ที่ถือเครื่อง w995 สีเงิน ในงานเจมาร์ท ... จะมีใครนึกออกมั้ย?

หนังคนเหล็ก โหลดช้ามาก 300 กว่า Mb ผมโหลดได้ 100 นิดๆ ก็ค้างครับ โหลดไม่ได้ซะที
ส่วน MV เหมือนกัน โหลดแล้วค้าง โหลดอีกก็ไม่ได้แล้วอะครับ
ผมโหลดไฟล์จากเว็ปอื่นๆก็ได้ปกตินะ เด๋วว่าจะลองไปโหลดในที่ทำงานดูครับ

รบกวนขอรายละเอียดในการแปลงไฟล์หนัง ได้ไหมครับ ว่าตั้งค่ายังไง โปรแกรมอะไร ถึงจะเหมาะกับ W995 ที่สุด
ขอบคุณครับ
XLR8 4G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 12:18  

Media Go ที่แถมมากับกล่องเลยครับ มันได้กำหนดฟอร์แมตเอาไว้อย่างเหมาะสมแล้ว

หรือลอง Total Video Converter / Any Video Converter ปรับเป็นการแปลงไฟล์สำหรับโทรศัพท์น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 17:05  

Media Go ใช้แล้วไม่ชัดเลยครับ
ผมลองใช้โป อื่นๆ ชัดกว่าเยอะ แต่ก็ไมชัดเท่า วีดีโอ ตัวอย่างที่มาในเครื่องอะครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 20:43  

nutthed ผู้เขียน:
เอา Theme มาฝาก ... หวังว่าคงถูกใจกันนะครับ

- Colour Bubble Shake Theme (อันนี้เขย่าเครื่องแล้วลูกบอลขยับได้)

Download ===> http://www.mediafire.com/?ogh1h01f1tm

เขย่า ยังไงหรอครับ ไม่เห็นขยับเลย Neutral

ก็เขย่าเหมือนเวลาจะเปลี่ยนเพลงนั่นแหล่ะครับแต่ไม่ต้องกดสัญลักษณ์ W นะ
torres
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : burn หูฟังกันหรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 23:24  

ต้องburn นานแค่ไหนครับและสงสัยว่าหูฟังที่แถมมามันเวอร์ครึเปล่าครับหรือต้องไปซื้อเพิ่มครับ
Zix-
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 02:23  

มาตอบคำถามนะ

เรื่องระบบสั่นนั้นเบาจิงๆคับ ใส่กระเป๋าแล้วแทบไม่รู้สึกเลย

เรื่องburn หูฟัง ผมว่าต้อง100ชั่วโมงขึ้นนะ แต่แค่40ชั่วโมงเสียงก็โอเคแล้วอะ

โปรแกรมนับก้าวไม่ต้องเปิดgps คับ

เรื่องไฟล์หนังคนเหล็กผมโหลดมาแล้วปลดล็อกไม่ได้อ่า งงเลย มันบอก invalid code แต่ผมก็ลงทะเบียนจากใบม่วงๆแล้วนะ

เรื่องลอกนั้น ข้างหน้าเหลือแค่ Sony Ericss ไปแล้ว ด้านหลัง8.1หายไป เหลือแค่ megapixel
กลุ้มๆ คาดว่าจะลอกต่อไปจนหมด เหอๆ

เวลาจะแปลงไฟล์หนังต้องเป็นนามสกุลไรอะคับ 3gp, mp4 ปรับอะไรบ้าง บางทีมันมีเสียงแค่5-6วิแล้วก็หายไป ภาพไม่ชัดด้วย

ทุกอย่างดีหมดนะ ไม่น่ามีปัญหาเรื่องลอกเลย มือถือระดับนี้แล้ว

ถ้าเคลมจะได้มั้ยอะ รอผู้รู้มาตอบที
toddman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 11:07  

ไปเอาลำโพงของแถมมาแล้วครับ

คอนเฟิม เสียง เบาโคตะระ ๆ ไม่คิดว่าจะเบาขนาดนี้ แต่อย่างว่า ไม่มี power source คือไม่ใช้แบตเตอรี่ ไม่ใช้สายไฟบ้าน เสียบปลั๊ก ใช้ได้เลย เสียงเบากว่าลำโพงโทรศัพท์ มากมาย

ไม่รู้ว่าคนอื่นๆเป็นอ่ะป่าว
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 12:29  

toddman ผู้เขียน:

คอนเฟิม เสียง เบาโคตะระ ๆ ไม่คิดว่าจะเบาขนาดนี้ แต่อย่างว่า ไม่มี power source คือไม่ใช้แบตเตอรี่ ไม่ใช้สายไฟบ้าน เสียบปลั๊ก ใช้ได้เลย เสียงเบากว่าลำโพงโทรศัพท์ มากมาย

ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเครื่องนะครับ เพราะผมใช้ MPS-70 อยู่ ต่อกับ W910i
ขอบอกว่าเสียงเบามาก แต่พอเอาไปต่อกับ W350i แบบว่าดังกว่ากันตั้งเยอะแน่ะ
ลองกะ C510 ที่เป็น Cyber Short ก็ยังได้เสียงที่ดังกว่า ต่อกับ W910i เสียอีก
ยังไงก็ลองเอาไปต่อกับ SE รุ่นอื่นดูครับว่าเสียงจะดีงขึ่นหรือป่าว Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 20:34  

ตอนนี้เลข 8 กำลังจะไป กลายเป็น ๐ -*-
TODDMAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 22:31  

จริงด้วยครับ เสียบกับ ipod เสียงดังกว่าพอประมาณเหมือนกัน ขอบคุณครับ
แต่ก็เสียดายอีกนั้นแหละครับ ทำรูปร่าง สวย เชียว นําหนักก็ดีด้วย คิดว่าแม่เหล็กคงจะใหญ่
แต่เสียงไม่เท่าไรเลย ..... ของแถม แต่ก็ขอบ่นนิดนึง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 10:02  

นำข่าวสารดีๆ เกี่ยวกับไข้หวัด 2009 มาฝากครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8060907/A8060907.html
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 19:31  

burn หูฟัง เปนยังไงอ่ะครับ
ช่วยอทิบายหน่อยครับ
ขอบคุนครับผม
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 19:58  

dko ผู้เขียน:
burn หูฟัง เปนยังไงอ่ะครับ
ช่วยอทิบายหน่อยครับ
ขอบคุนครับผม

การเบิร์นหรือเรียกอีกนัยนึงว่ารันอิน

เปรียบเสมือนกับการซื้อรถมาใหม่ๆน่ะคับที่ต้องมีการวอร์มเครื่องให้เข้าที่เข้าทางก่อนจะกี่กิโลเมตรก็ว่ากันไปแล้วแต่ค่าย ในวงการของเครื่องเสียงก็เป็นเช่นเดียวกันครับ เครื่องเสียงแต่ละยี่ห้อนั้นก็ต้องผ่านช่วงรันอินกันทั้งนั้นครับไม่ว่าเครื่องนั้นราคาจะมากกว่า 6/7/8 หลักก็ตาม บางคนซื้อเครื่องมาใหม่ๆเสียงในตอนแรกที่เปิดเครื่องมานั้นแทบช็อคครับ ต้องรอไปซัก 200-300 ชั่วโมงถึงจะเริ่มดีขึ้น

ในกรณีของหูฟังก็เป็นเช่นเดียวกันครับ วิธีการรันอินนั้นก็คือ เปิดเพลงทิ้งไว้ให้เสียงออกทางหูฟังในระดับเสียงที่เราฟังปกติครับ เรื่องเวลานั้นส่วนตัวผมจะเริ่มที่ 100 ชั่วโมงอัพครับ ลองหาเพลงที่มีเครื่องดนตรีเล่นแบบครบเครื่องหน่อยมาเปิดนะครับจะช่วยให้การรันอินนั้นประสบผลไวมากขึ้น Cool
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 01:19  

Batistuta ผู้เขียน:
toddman ผู้เขียน:

ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวเครื่องนะครับ เพราะผมใช้ MPS-70 อยู่ ต่อกับ W910i
ขอบอกว่าเสียงเบามาก แต่พอเอาไปต่อกับ W350i แบบว่าดังกว่ากันตั้งเยอะแน่ะ
ลองกะ C510 ที่เป็น Cyber Short ก็ยังได้เสียงที่ดังกว่า ต่อกับ W910i เสียอีก
ยังไงก็ลองเอาไปต่อกับ SE รุ่นอื่นดูครับว่าเสียงจะดีงขึ่นหรือป่าว Wink

ตัวลำโพงที่แถมมาเป็นของ Sony ไม่ใช้ของ Sony-ericsson มันเป็นเหมือนกันหมด ไม่ว่าจะเสียบกับ notebook or desktop เสียงมันเบามาก ถามเหตุผลกับทาง sony ได้รับคำตอบว่ามันเป็นแบบนี้แหละ ส่วนทาง sony-ericsson ก็ว่ามันเป็นของแถม แก้ไขอะไรไม่ได้ (ได้ถามไปก่อนว่าขอเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นที่เป็นของ sony-ericsson ที่ออกแบบมาใช้กับมือถือโดยเฉพาะ โดยยอมเพิ่มเงิน) ถ้าแถมมาแบบนี้เอาไว้เป็นที่ทับกระดาษมั้ง เสียความรู้สึกมาก เนื่องจากว่าใช้มือถือของ sony-ericsson ทั้งบ้านประมาณ 6 เครื่อง
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 16:24  

เรื่องลำโพงแถม คงต้องทำใจ แต่เอาไปลองกับไอพอด มันดังกว่านะ แต่ก็ไม่ดังมากมาย

ถามเรื่องไฟล์มีเดียหน่อยครับ ตัวนี้ลองรับไฟล์วีดีโออะไรบ้างครับ แล้วอันไหนคุณภาพดีสุด

ใช่ MP4 รึปล่าว Embarassed
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 16:58  

ดีเอโก้ ผู้เขียน:
เรื่องลำโพงแถม คงต้องทำใจ แต่เอาไปลองกับไอพอด มันดังกว่านะ แต่ก็ไม่ดังมากมาย

ถามเรื่องไฟล์มีเดียหน่อยครับ ตัวนี้ลองรับไฟล์วีดีโออะไรบ้างครับ แล้วอันไหนคุณภาพดีสุด

ใช่ MP4 รึปล่าว Embarassed

The most significant feature of Media Go is the ability to re-encode video files before transferring them to your phone. The W995 is capable of playing MP4 and 3GP files, so Media Go takes all your other files; DivX, Xvid, WMV, etc, and converts them to an optimised MP4 file.

This process takes sometime, especially if you want the software to re-encode several feature-length movies, but not having to chase a third-party program for this functionality is a godsend.

MP4 คุณภาพจะดีสุดครับสำหรับ W995
ใช้ Media Go ที่แถมให้ในกล่อง แปลงเอาได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 21:10  

ตั้งค่าการแปลง media go ให้เป็น high quality ด้วยนะครับ ถ้าเป็น default คุณภาพไฟลืจะงั้นๆไปเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:28  

ตั้งค่าการแปลง media go ให้เป็น high quality ด้วยนะครับ ถ้าเป็น default คุณภาพไฟลืจะงั้นๆไปเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:30  

^

ขอโทษครับ ปรับตรงไหนหรอครับ
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 08:45  

ขอข้อมูลขั้นตอนวิธีการแปลงหน่อยครับ

งมอยู่นาน หาไม่เจออะ Crying or Very sad

มันแปลงจากไฟล์มีเดียได้ทุกประเภทเลยรึปล่าว อย่าง .dat, .vob
spynexter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 08:51  

ใช้ Media go ยังไม่เป็นเหมือนกันครับ ปรับ high quality ตรงไหนอะครับ
แล้วใช้แปลงไฟล์ได้ทุกประเภทเลยหรอครับ เคยลอง avi บางทีก็แปลงได้บางทีก็ไม่ได้อะครับ แล้วถ้าจะเอา DVD ลงเครื่องทำยังไงอ่ะครับ ใครพอจะทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 12:56  

Media Go

โดยการทำงานหลักๆจะคล้ายกับ iTunes ครับ

มีภาพรวมฟังก์ชั่นการทำงานคร่าวๆ ตามนี้ครับ

เป็นการจัดการไฟล์มีเดียหลากหลายรูปแบบ เพลง รูป วีดีโอ

ทำการ sync มีเดียไฟล์ต่างๆระหว่างคอมพิวเตอร์และมือถือ

การแปลงและทำการเพิ่มประสิทธิภาพให้มีเดียไฟล์เข้ากับมือถือได้ดีกว่าเดิม ขณะที่ถ่ายโอนไฟล์สู่ปลายทาง

ทำการริปแผ่นเสียงได้อย่างง่ายๆ

เพิ่มการทำงาน PlayNow อยู่บนคอมพิวเตอร์ของคุณ (ร้านเพลง เกมส์ ริงโทน ออนไลน์)

สร้างเพลย์ลิสต์ SensMe ได้บนคอมพิวเตอร์

ไฟล์ตามรายการต่อไปนี้สามารถจัดการได้โดย Media Go

Audio: AAC, FLAC, MP3, Wave, WMA

Video: AVI (DivX, XviD, MJPEG with necessary codecs installed), MPEG-4 AAC & AVC, QuickTime Movie, WMV

Photo: GIF, JPEG, PNG, Targa, TIFF, Windows Bitmap

เมื่อใช้งานร่วมกับ podcasts ก็จะสามารถบอกรับ podcasts channel หรือ จะสร้างรายการ podcasts ของตัวเองก็ได้ โดยใช้การ sync กับมีเดียไฟล์ระหว่างคอมพิวเตอร์กับโทรศัพท์ การทำงานมีลักษณะคล้ายๆ iTunes ในส่วนการสร้าง playlists podcasts photo album และ videos

Media Go สามารถใช้งานร่วมกับการเพิ่มไฟล์มีเดียใหม่ๆเข้ากับ PC's library ได้ด้วย
อีกลูกเล่นเด็ดๆคือ การถ่ายโอนไฟล์นั้นสามารถทำได้ง่ายๆเพียงการใช้คลิกขวาเท่านั้น
และสุดท้ายเกือบจะท้ายสุด หากคุณพลาด album cover image เจ้าโปรแกรม Media Go
สามารถหาให้คุณได้ร่วมกับการทำงานกับ Gracenote ด้วยครับ

Credit : http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=24059
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 20:33  

เลือกที่ drive หลัก ต้นทาง ของโทรศัพท์เลยน่ะครับ ที่หน้าจอ media go จะเห็นคำสั่ง preference จะเข้าไปปรับได้ให้เลือก high quality.

จริงผมอยากอธิบายให้ละเอียดกว่านี้ แต่คนอยากอธิบายไม่มีเครื่องครับ -.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 11:28  

มี X1 สนใจแลกw995ใครสนใจทิ้งเมล์ไวเลยครับ ขออุปกรณ์ครบเหมือนผมน่ะครับ
WTF MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 19:51  

http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-w995-en.shtml
++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามไรนิด
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 13:26  

ผมจะไปซื้อมั่งแระ ขอถามไรนิดนะครับ ซื้อที่ 0 ไหนดีครับที่ดีๆ แล้วของแถมมีไรมั่งครับ แล้วสีแดงไม่เข้ามาแน่ๆแล้วใช่มะคับ
pop_gi2522
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 19:27  

มี X1 สนใจแลกw995ใครสนใจทิ้งเมล์ไวเลยครับ ขออุปกรณ์ครบเหมือนผมน่ะครับ

แลกไปยังครับนัดเจอได้ที่ครับผมอยู่แถวสนามหลวงครับสนใจอยากดูก่อนแ
ลกน่ะครับ เมล์มาหน่อยน่ะพี่ pop_gi2522@hotmail.com
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามไรนิด
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 22:29  

++ ผู้เขียน:
ผมจะไปซื้อมั่งแระ ขอถามไรนิดนะครับ ซื้อที่ 0 ไหนดีครับที่ดีๆ แล้วของแถมมีไรมั่งครับ แล้วสีแดงไม่เข้ามาแน่ๆแล้วใช่มะคับ

Shop SE ดีสุดครับ หรือร้านขายที่ออกใบเสร็จรับเงิน ที่ระบุเลขอีมี่เครื่องครับ เพื่อใช้อ้างอิงในการรับประกัน 1 ปี ครับ
W995 สีแดงไม่เข้าไทย ครับผม
ส่วนของแถม ก็ตามนี้ครับ
http://www.se-society.com/home/scoop_detail.php?scoopid=38
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 22:57  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:

Shop SE ดีสุดครับ หรือร้านขายที่ออกใบเสร็จรับเงิน ที่ระบุเลขอีมี่เครื่องครับ เพื่อใช้อ้างอิงในการรับประกัน 1 ปี ครับ
http://www.se-society.com/home/scoop_detail.php?scoopid=38

แล้วช็อปมันมีที่ไหนมั่งอ่ะครับ ผมอยู่ ตจว อ่ะครับ รบกวนบอกทีครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 23:51  

[quote="Anonymous"]

แล้วช็อปมันมีที่ไหนมั่งอ่ะครับ ผมอยู่ ตจว อ่ะครับ รบกวนบอกทีครับ
ลิ้งที่ให้มันเปิดดูตรงไหนครับที่บอกมีไรมั่งในกล่อง ผมหาไม่เจอซะที ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 00:34  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]

ลิ้งที่ให้มันเปิดดูตรงไหนครับที่บอกมีไรมั่งในกล่อง ผมหาไม่เจอซะที
แล้วถ้าผมจะซื้อที่ร้าน เจมาร์ท โอเคมั้ยครับเหรอซื้อที่ 0 ดีกว่าครับ
ขอบคุณมากครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 13:27  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]

ลิ้งที่ให้มันเปิดดูตรงไหนครับที่บอกมีไรมั่งในกล่อง ผมหาไม่เจอซะที
แล้วถ้าผมจะซื้อที่ร้าน เจมาร์ท โอเคมั้ยครับเหรอซื้อที่ 0 ดีกว่าครับ
ขอบคุณมากครับ

อุปกรณ์มีดังนี้ครับ

- ตัวเครื่อง (มีสีเงินกับสีดำที่วางจำหน่ายในประเทศไทย)

- ที่ชาร์จ CST-75

- แบตเตอรี่ Li-Polymer BST-38 930 mAh

- หูฟังสเตอริโอ HPM-77

- สายลิงค์ USB รุ่น DCU-65

- M2 ความจุ 8GB

- คู่มือและ PC Suite

ซื้อที่ เจมาร์ทก็ได้ครับ
ขอใบเสร็จรับเงิน และเช็คเครื่องก่อนจ่ายเงินด้วยนะครับ
- ปุ่มแน่นไหม
- ตัวสไลด์มันหลวมรึเปล่า
- ฝาครอบแบตแน่นหรือหลวมไหม
- ขาตั้งหลวมหรือเปล่า
- หน้าจอมี Dead Pixel ไหม
- เสียงผ่านลำโพงดังไหมยรูปเล่น
- เช็ครูปภาพที่ถ่ายในเครื่อง,เพลง ด้วยก็ดีครับ บางทีก็เจอเครื่องที่พนักงานแอบเอามาถ่าย,ฟังเพลงเล่นครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 00:07  

ถอยมาแระสีเงิน เครื่องโอเคเลย แต่รู้สึกเหมือนตอนซื้อ W800 N95 เลย ว่าซื้อมาทำไมวะ ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้เล่นไรเท่าไหร่เลย 555 เอาน่ะ คนมันรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ++
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 02:02  

[quote="Anonymous"]ถอยมาแระสีเงิน เครื่องโอเคเลย แต่รู้สึกเหมือนตอนซื้อ W800 N95 เลย ว่าซื้อมาทำไมวะ ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้เล่นไรเท่าไหร่เลย 555 เอาน่ะ คนมันรัก ผมรบกวนขอที่โหลดเกม โหลดธีม หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ++
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 14:28  

ผมรบกวนขอที่โหลดเกม โหลดธีม หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

W995 Theme
http://www.zedge.net/themes/2861/sony-ericsson-w995-themes/

Java Game (สมัครสมาชิกในเว็บก่อนนะครับ แล้วเลือกขนาดหน้าจอที่ 240x320 ครับผม)
http://www.seclub.com/forum/viewforum.php?f=6&sid=aceca8cfd1db384504988d0905f8cab0
zcy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 19:35  

อยากรู้ว่า สรุปโดยรวมตัวเครื่องดีรึป่าว

ลำโพง โอเคมั๊ย ภาพชัดรึป่าว

มีปัญหามากมั๊ย

ปล ไม่ค่อยใช้อะไรมาก แค่โทร ถ่ายรูป ฟังเพลง แต่อยากได้คุณภาพ ข้อมูลจากคนที่ใช้อยู่
++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 21:23  

โอเคเลยครับ แต่ปุ่มเพิ่มลดเสียง เล็กไปหน่อย กดไม่ค่อยโดน อิอิ
สงัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 11:20  

อารายหว่า ไหงมันเงียบเหงาเศร้าสร้อยกันจังนิ Sad

ถาม เราจะติดตามเฟิร์มเเวร์ตัวใหม่ๆได้จากที่ไหนบ้างครับ Embarassed
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 15:16  

สงัด ผู้เขียน:
อารายหว่า ไหงมันเงียบเหงาเศร้าสร้อยกันจังนิ Sad

ถาม เราจะติดตามเฟิร์มเเวร์ตัวใหม่ๆได้จากที่ไหนบ้างครับ Embarassed

ห้องอัพเดต Firmware ใหม่ๆ ของมือถือ Sony Ericsson ทุกรุ่นที่มีขายในประเทศไทยครับ

http://www.se-society.com/forum/viewforum.php?f=31
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 15:36  

อยากได้สีแดง เอามาขายด่วนๆๆๆ
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 16:50  

อยากได้สีแดง เอามาขายด่วนๆๆๆ

คงยากส์มาก ถึงยากส์ที่สุด เว้นเสียแต่ว่าขายดีแบบเทน้ำเทท่า ก็คงได้เห็นสีแดงกันล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 21:46  

มีสีแดงมาวางขายแล้วนะเพื่อนๆ

ไม่เชื่อลองไปดูที่ www.tohome.com ราคา 18,990 บาท

ส่งฟรีทั่วประเทศ

ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ต้องรอให้ราคามันลงมากว่านี้ก่อนอ่ะนะ 555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 00:03  

อึ้ง ทึ่ง เสียว สีแดงมาแล้ว

แต่ประกันที่ไหนล่ะ

ส่งเคลมเป็นเดือนนี่ไม่เอานะ?
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนอยากใช้
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 01:31  

ขอโทษนะครับพอดีมีความสนใจอยากจะไปถอยมาเหมือนกันแต่ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับระหว่างรุ่น w995 กับ w705 ไม่ทราบว่าสองรุ่นนี้มันต่างกันอย่างไรครับ และควรใช่รุ่นไหนถึงจะดีกว่ากันครับ ช่วยอธิบายความต่างกันสักนิดนะครับ (รบกวนบอกข้อดีและเสียมาด้วยก็จะดีมากครับ) ขอบคุณมากครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คนอยากใช้
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 10:17  

คนอยากใช้ ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับพอดีมีความสนใจอยากจะไปถอยมาเหมือนกันแต่ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับระหว่างรุ่น w995 กับ w705 ไม่ทราบว่าสองรุ่นนี้มันต่างกันอย่างไรครับ และควรใช่รุ่นไหนถึงจะดีกว่ากันครับ ช่วยอธิบายความต่างกันสักนิดนะครับ (รบกวนบอกข้อดีและเสียมาด้วยก็จะดีมากครับ) ขอบคุณมากครับ

W705
- หน้าจอ 2.4"
- Clearbass + Clear Stereo
- ลำโพงเดียว
- Wifi
- แถม M2 ให้ 4G
- หูฟัง Hpm-77
- กล้อง 3MP ไม่มี Auto Focus, LED Flash
- Walkman 3.0 player

W995 ดีกว่า W705 ตรงที่
- งานประกอบและวัสดุดีกว่า W705
- หน้าจอ 2.6"
- Clearbass + Clear Stereo
- ลำโพงคู่
- ช่องเสียบหูฟัง 3.5mm
- Wifi
- แถม M2 ให้ 8G
- หูฟัง Hpm-77
- กล้อง 8MP AutoFocus , LED Flash, Face Dectection , Smile Shutter
- Walkman 4.0 player

ถ้าใช้ยาวๆคุ้มๆก็ W995 ครับ กล้องดีเพลงแจ่ม
ส่วน W705 เน้นฟังเพลงผ่านหูฟัง กับเล่น Wifi ครับ

Review ประกอบการตัดสินใจ
W995 = http://www.mxphone.com/show.php?id=4312
W705 = http://www.mxphone.com/show.php?id=4012
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 13:42  

มีสีแดงมาวางขายแล้วนะเพื่อนๆ

ไม่เชื่อลองไปดูที่ www.tohome.com ราคา 18,990 บาท

ส่งฟรีทั่วประเทศ

ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ต้องรอให้ราคามันลงมากว่านี้ก่อนอ่ะนะ 555

จากเว็บ tohome แอ็ดมินของทาง Se-society ฟันธงแล้วว่า SE ไทย ไม่ได้นำสีแดงเข้ามาขายอาจจะเป็นการเข้าไจผิด หรือข้อมูลผิด

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=27457
คนจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 15:21  

เมื่อไรจะเลิกให้ข้อมูลว่า w995 เป็น walkman 4 ครับผม

มันคือ walkman 3 นะครับ ข้อแจ้งให้ทราบไว้ด้วย

walkman 4 จะเห็นได้ใน Aino Yari นะครับ จะมีสกินแนวๆมาเพิ่มให้ เท่าที่ทราบตอนนี้

.......................................................

995 กับ 705

ถ้าต้องเพลงที่ยอดเยี่ยมแล้ว 705 ก็เพียงพอนะครับผม
แต่ถ้าต้องการความสะดวกครบครันที่ดีกว่า 995 จะตอบสนองได้ดีกว่า
ปุ่มควบคุมเพลง วัสดุ แจ็ค 3.5 กล้องดีกว่า ไฟฉายสว่างกว่า เมมเยอะกว่า และ ราคาแพงกว่า =="

..........................................................

สุดท้าย firmware ใหม่กำลังจะมานะครับเพืื่อนๆ

>>> R1FA035 <<<

เร็วๆนี้ แต่เท่าที่เห็น firmware ปัจจุยันของเพื่อนๆใช้งานได้ปรกติดี ไม่งี่เง่า งอแง
อาจจะไม่ต้องเสี่ยงอัพก้ได้นะครับ ตรงนี้แบกรับความเสี่ยงขึ้นอยู่บุคคลนะจ๊ะ

สำหรับสิ่งที่มาใหม่กับ R1FA035 นั้น

เมืองนอกบอกว่า
เสียงเครื่องเล่นเพลงดังขึ้น ให้เดาว่าคงเป็นหูฟังมั้งนะ เห็นเมืองนอกหลายคนบ่นเรื่องเสียงมันเบา
ซอฟท์แวร์กล้องตัวใหม่เวอร์ชั้น 1.7 ... ไม่ทราบ ต้องรอหัวหมุ่ทะลวงฟันมาคอยทดสอบก่อน จะดีขึ้นแค่ไหน
ละติจูดในแผนที่กูเกิ้ล .... อันนี้ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอย่างไร รอเหมือนข้อสองจ้า

อัพเดทตรงนี้ก็หมดแล้ว เอาไว้มีอะไรใหม่ก็จะมาอัพบอกเล่ากันอีกนะครับ
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 15:44  

^
^
^
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ^_^
ถ้า firmware ตัวล่าสุด R1FA035 มาแล้ว
ใครที่ทราบข่าวก่อน รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
แต่เราจะเช็คหรือดูข่าวสารของ firmware ตัวล่าสุด ตัวนี้ได้จากที่ไหนครับ ผมจะได้คอยตามข่าวนี้ด้วยคนครับ Very Happy
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 22:10  

คนจริง ผู้เขียน:
เมื่อไรจะเลิกให้ข้อมูลว่า w995 เป็น walkman 4 ครับผม

มันคือ walkman 3 นะครับ ข้อแจ้งให้ทราบไว้ด้วย

walkman 4 จะเห็นได้ใน Aino Yari นะครับ จะมีสกินแนวๆมาเพิ่มให้ เท่าที่ทราบตอนนี้

.......................................................

995 กับ 705

ถ้าต้องเพลงที่ยอดเยี่ยมแล้ว 705 ก็เพียงพอนะครับผม
แต่ถ้าต้องการความสะดวกครบครันที่ดีกว่า 995 จะตอบสนองได้ดีกว่า
ปุ่มควบคุมเพลง วัสดุ แจ็ค 3.5 กล้องดีกว่า ไฟฉายสว่างกว่า เมมเยอะกว่า และ ราคาแพงกว่า =="

..........................................................

สุดท้าย firmware ใหม่กำลังจะมานะครับเพืื่อนๆ

>>> R1FA035 <<<

เร็วๆนี้ แต่เท่าที่เห็น firmware ปัจจุยันของเพื่อนๆใช้งานได้ปรกติดี ไม่งี่เง่า งอแง
อาจจะไม่ต้องเสี่ยงอัพก้ได้นะครับ ตรงนี้แบกรับความเสี่ยงขึ้นอยู่บุคคลนะจ๊ะ

สำหรับสิ่งที่มาใหม่กับ R1FA035 นั้น

เมืองนอกบอกว่า
เสียงเครื่องเล่นเพลงดังขึ้น ให้เดาว่าคงเป็นหูฟังมั้งนะ เห็นเมืองนอกหลายคนบ่นเรื่องเสียงมันเบา
ซอฟท์แวร์กล้องตัวใหม่เวอร์ชั้น 1.7 ... ไม่ทราบ ต้องรอหัวหมุ่ทะลวงฟันมาคอยทดสอบก่อน จะดีขึ้นแค่ไหน
ละติจูดในแผนที่กูเกิ้ล .... อันนี้ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอย่างไร รอเหมือนข้อสองจ้า

อัพเดทตรงนี้ก็หมดแล้ว เอาไว้มีอะไรใหม่ก็จะมาอัพบอกเล่ากันอีกนะครับ

ขอยืนยันว่า W995 เป็น Walkman 4.0 ครับ

Walkman DOES change its stripes
The Sony Ericsson W995 features the Walkman 4.0 player with all possible extras included and then some.
One major addition to version 4.0 is skinning support. The other feature that audiophiles will really appreciate is the 3.5 mm audio jack.
Source : http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_w995-review-329p5.php

รายละเอียด Firmware R1FA035
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=27520

Firmware ตัวใหม่ๆ ติดตามได้ที่นี่ครับ
http://www.se-society.com/forum/viewforum.php?f=31
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 00:14  

รบกวนถามคุณ ZooYorkGolf นิดนะครับ
walkman 4 ของ W995 มันต่างจาก walkman 3 ยังไงเหรอครับ
W995 ของผมมันเปลี่ยน Skin Walkman แบบ walkman 4 ไม่ได้น่ะครับ
แล้วดูๆมันไม่ต่างกับเครื่องเล่น Media Player ของ C510 ที่ผมเคยใช้เลยครับ หน้าตาเหมือนกันแป๊ะเลย ต่างกันตรงที่ Equalizer จะมี Clear Bass แต่มันก็เหมือนกับ walkman 3 ของ W902 อีกน่ะครับ
ตกลง walkman 4 กับ walkman 3 มันต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ
walkman 4 มันไม่ใช่แบบที่เปลี่ยน Skin Walkman ได้หรอกเหรอครับ
W995 ของผมถ้าจะเปลี่ยน Skin Walkman ก็ต้องไปหา Theme ที่มันมี Skin Walkman มาให้ด้วยถึงจะเปลี่ยนได้น่ะครับ
ขอบคุณครับ ^_^
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 12:28  

รบกวนถามคุณ ZooYorkGolf นิดนะครับ
walkman 4 ของ W995 มันต่างจาก walkman 3 ยังไงเหรอครับ
W995 ของผมมันเปลี่ยน Skin Walkman แบบ walkman 4 ไม่ได้น่ะครับ
แล้วดูๆมันไม่ต่างกับเครื่องเล่น Media Player ของ C510 ที่ผมเคยใช้เลยครับ หน้าตาเหมือนกันแป๊ะเลย ต่างกันตรงที่ Equalizer จะมี Clear Bass แต่มันก็เหมือนกับ walkman 3 ของ W902 อีกน่ะครับ
ตกลง walkman 4 กับ walkman 3 มันต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ
walkman 4 มันไม่ใช่แบบที่เปลี่ยน Skin Walkman ได้หรอกเหรอครับ
W995 ของผมถ้าจะเปลี่ยน Skin Walkman ก็ต้องไปหา Theme ที่มันมี Skin Walkman มาให้ด้วยถึงจะเปลี่ยนได้น่ะครับ
ขอบคุณครับ ^_^

W995 ในส่วนของ Walkman4.0 จะเปลี่ยนพื้นหลังตาม Theme ที่ใช้ครับ.
ซึ่งตัว Walkman3.0 จะมีเฉพาะพื้นหลังสีดำเท่านั้นครับ.
แต่ระบบโดยรวม หน้าตายังคงเป็นแบบ Walkman3.0 ครับ.

ส่วนถ้าต้องการให้ W995 เปลี่ยนสกินได้หลายๆแบบเหมือน Aino,Yari นั้น ไม่สามารถทำได้ครับผม

Aino & Yari : Walkman Style
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 13:48  

^
เอ๋ มันต่างกันแค่นั้นเองหรือครับ แต่ W890 ของผมก็เปลี่ยนพื้นหลังตอนเล่นเพลงตามธีมเหมือนกันนะครับ แล้วมันจะต่างกันยังไง
คนจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 14:00  

GSMArena มันสเปคมั่วครับ แล้วไม่ยอมแก้ด้วย ป๊าดดดธ่อ เชื่อกันบ้างสินะ

เปลี่ยนพื้นหลังตาม theme w705 มันก็ทำได้นะครับพี่

แบบนี้ w705 ก็เป็น เวอร์ชั่น 4 อ่ะดิครับ =="

อย่าเถียงเค้าเลยตัวเอ๊งงงง
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 14:16  

C510 ที่ผมเคยใช้ก็เปลี่ยนพื้นหลังตอนเล่นเพลงตามธีมเหมือนกันครับ
W902 ที่เป็น walkman 3 ก็เปลี่ยนพื้นหลังตอนเล่นเพลงตามธีมเหมือนกัน
W910 , C702 , K850 , C902 ของเพื่อนผมก็เปลี่ยนพื้นหลังตอนเล่นเพลงตามธีมเหมือนกันครับ
ผมเริ่มงงๆกับความแตกต่างของเวอร์ชั่น walkman แล้วล่ะคับ +_+
ตกลง W995 เป็น walkman เวอร์ชั่นไหนกันแน่ หรือว่าเวบ gsmarena ให้ข้อมูลผิดพลาดเรื่องเวอร์ชั่น walkman ของ W995 ครับ
ผมเห็นเวบ gsmarena ทำรีวิวตัวนี้ของ W995 ไว้ก่อนเครื่องจริงจะออกมาซะอีกนะครับ เคยเข้าไปอ่านตอนหาข้อมูลเพื่อซื้อ W995 ข้อมูลตอนนั้นอาจไม่ตรงหรือไม่อัพเดตก็ได้มั้งครับ
เมื่อครั้ง C510 ของผม เวบ gsmarena ก็เคยให้ข้อมูลผิด ว่ามีระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In aGPS navigation) มาทีนึงแล้ว สุดท้ายมาแก้ข้อมูลของ C510 ให้ถูกต้องว่าไม่มี Build-In aGPS

อ้า....จำได้แล้วครับ เคยอ่านบทความของ W995 จากเวบ SE-NSE ว่าตอนแรก W995 จะเป็น walkman 4 แต่ท้ายที่สุดตัดออกไปให้เป็น walkman 3 แทน
โดยเอา walkman 4 มาใส่ให้รุ่นที่จะออกมาใหม่อย่าง Aino กับ Yari แทน เพื่อให้อย่างน้อยมีความแตกต่างระหว่าง W995 กับ Aino มากขึ้น ไม่งั้นยอดขายของรุ่นใหม่อย่าง Aino ที่ราคาแรงกว่าจะไปได้ไม่สวย อันนี้จริงไม่จริง ไม่ทราบนะครับ อ่านมาอีกที Embarassed
คนจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 20:16  

คือ walkman 4 มันเป็นข่าวลือว่าจะมาพร้อมกับ walkman flagship 2009
ซึ่งตอนนั้น w995 ยังเป็นวุ้นอยู่ มีมาแต่ข่าวลือ ไม่มีเครื่องหลุดใดใด
จนกระทั่ง 1 อาทิตย์ก่อน MWC 2009 ที่มีม๊อคอัพ w995 หลุดออกมา

ซึ่งพอเครื่องที่ส่งออกไปตามแหล่งรีวิวต่างๆก็จะเห็นได้ชัดว่า walkman player ยังเป็น เวอร์ชั่น 3
ตอนนั้นอาจจะคิดว่ามันยังเป็นเครื่องทดสอบ รอขายจริงก่อน จนขายจริงหน้าตา wmp ก็ยังเหมือนเพื่อนพี่น้องร่วมค่ายอยู่ดี ไม่ได้มีข้อแตกต่างกันเลย
และยิ่งมีหน้าตาลูกเล่นใหม่ของ wmp4 อย่าง Aino Yari มายืนยัน ก็เลยได้ข้อสรุปว่ามันเป็น wmp3 ครับผม

ตกลงเราควรเรียกตัวไหนว่า walkman flagship 2009 ดีหว่า?

555 ช่างมันเหอะครับ สุดยอดซื้อมือถือยังไงให้ตอบโจทย์ความต้องการของเราได้ก็เพียงพอแล้ว
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 21:34  

ว๊าๆ ข่าวผิด ขออภัยทุกท่านครับ ที่ทำให้เข้าใจกันผิด ๆ ครับ violent1
อย่าโกรธกันน๊า
X-LITTLE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 21:49  

ว๊าๆ ข่าวผิด ขออภัยทุกท่านครับ ที่ทำให้เข้าใจกันผิด ๆ ครับ violent1

Wink
ไม่มีใครโกรธ หรือโทษคุณ ZooYorkGolf แน่ครับ ^_^ เพราะที่ผ่านมา คุณ ZooYorkGolf ก็ช่วยเหลือ ตอบปัญหาและให้ข้อมูลดีๆกับพวกเรามาโดยตลอด
ถ้าจะโทษ ก็ต้องโทษเวป gsmarena นั่นล่ะครับ ที่จนป่านนี้ยังลงข้อมูลผิดๆอยู่ เดี๋ยวใครไปเห็นก็จะรับข้อมูลผิดๆไปอีก ถ้าหากมีคนกำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง W995 กับ Aino แล้วไปเลือก W995 เพราะคิดว่าเป็น walkman 4 เหมือนกันล่ะก็ เศร้าทีหลังแน่ครับ
toddman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:52  

sony erricsson หน้าจอ ลอกแล้วครับ รวมทั้ง 8.1 ตรงกล้องลอกแล้วด้วย
ขนาดใช้รักษาๆน่ะเนี่ย
ราคาเกือบ 20,000 น่าจะทำได้ดีกว่า ถึงจะใช้ stanless ก็เถอะ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 02:35  

ว๊าๆ ข่าวผิด ขออภัยทุกท่านครับ ที่ทำให้เข้าใจกันผิด ๆ ครับ :violent1:
อย่าโกรธกันน๊า :smt056

ไม่มีความคิดเรื่องที่จะโกรธอยู่ในหัวเลยครับ ทำใจให้สบายแล้วเก็บตังค์รอน้อง ซา ดีกว่า
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 08:44  

Wink
ไม่มีใครโกรธ หรือโทษคุณ ZooYorkGolf แน่ครับ ^_^ เพราะที่ผ่านมา คุณ ZooYorkGolf ก็ช่วยเหลือ ตอบปัญหาและให้ข้อมูลดีๆกับพวกเรามาโดยตลอด
ถ้าจะโทษ ก็ต้องโทษเวป gsmarena นั่นล่ะครับ ที่จนป่านนี้ยังลงข้อมูลผิดๆอยู่ เดี๋ยวใครไปเห็นก็จะรับข้อมูลผิดๆไปอีก ถ้าหากมีคนกำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง W995 กับ Aino แล้วไปเลือก W995 เพราะคิดว่าเป็น walkman 4 เหมือนกันล่ะก็ เศร้าทีหลังแน่ครับ

gettymaru ผู้เขียน:

ไม่มีความคิดเรื่องที่จะโกรธอยู่ในหัวเลยครับ ทำใจให้สบายแล้วเก็บตังค์รอน้อง ซา ดีกว่า

ขอบคุณค้าบ
ช่วงนี้ Save เงินสุดๆ ทุกบาททุกสตางค์ เพื่อน้องซายูริ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 18:18  

รีบๆเก็บตังค์นะครับ จะได้มาแชร์ข้อมูลให้เพื่อนๆได้รับทราบ
ส่วนของผมคงต้องรอโบนัสโน่นแหละครับ (รอโบนัสแล้วก็ยังไม่รู้จะได้นอนกอดหล่อนรึป่าว น้องซาจ๋า)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: