Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159525
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 11:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องเวอร์ชั่น player นี่ไม่แน่ใจครับ
แต่ว่าเวลาเสียบหูฟังเข้าช่อง 3.5 เครื่องจะ unlock ให้อัตโนมัติ
รวมถึงเวลาถึงหูฟังออกตอนเล่นเพลง มันจะถามว่าให้เล่นออกลำโพงรึเปล่า
แบบนี้เหมือนตัวเก่าไหมครับ
why so serious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 21:33  

กำ ไม่ได้รู้เรื่องเวอร์ชั่นวอล์กเเมนกะเค้ามาก่อนเลย ฮ่าๆ

วันนี้ไปศูนย์ถามปัญหาเรื่องสติ๊กเกอร์ลอก ก็รับเคลมให้ แต่ต้องรออะไหล่จากเมืองนอก

คาดว่าจะมาประมาณปลายเดือน ผมเลยแกะโลโก้โซนี่หายไปทั้งแถบ ฮ่าๆ Twisted Evil
คนจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 14:12  

หากถอดสายต่อ 3.5 จะถามครับถ้าจะเล่นออกลำโพงต่อมั้ย เครื่องรุ่นเก่า็ถามครับผม

ตอนเสียบ 3.5 เครื่องจะ unlock อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เวลาถอดเท่าที่จำได้เครื่องจะ locked ให้เลยอ่ะครับ

เรื่องลอกถ้ามีปัญหาก็เอาไปศูนย์เลยครับ สำหรับผมถ้าลอกก็คงช่างมัน เครื่องไม่งี่เง่าก็พอ

ของดีมันอยุ่ที่ไส้ในฮะ Very Happy
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 11:55  

คนจริง ผู้เขียน:
หากถอดสายต่อ 3.5 จะถามครับถ้าจะเล่นออกลำโพงต่อมั้ย เครื่องรุ่นเก่า็ถามครับผม

ตอนเสียบ 3.5 เครื่องจะ unlock อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เวลาถอดเท่าที่จำได้เครื่องจะ locked ให้เลยอ่ะครับ

เรื่องลอกถ้ามีปัญหาก็เอาไปศูนย์เลยครับ สำหรับผมถ้าลอกก็คงช่างมัน เครื่องไม่งี่เง่าก็พอ

ของดีมันอยุ่ที่ไส้ในฮะ :D

เครื่องรุ่นเก่าๆของผมก็จะถามว่าจะให้เสียงออกลำโพงเครื่องเหรือเปล่า
K750i user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 23:01  

ตัวเครื่องเป็นสแตนเลสสตีล เวลาคุยนานๆแล้วร้อนมั๊ยคะ นานเท่าไรถึงเริ่มร้อน
หรือฟังเพลงแล้วร้อนมั๊ย อยากได้อ่ะแต่กลัวเรื่องนี้เรื่องเดียว
K750i user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 21:51  

ขอโทษค่ะ เขียนผิด ตัวเครื่องเป็นอลูมิเนียม ใช้นานเท่าไรแล้วร้อนค๊ะ
ผู้ใช้งานหรือผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
คนจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 22:53  

ขณะที่เครื่องมีการทำงาน คงต้องมีความร้อนบ้างน่ะครับ ยิ่งตัวนี้ฝาหลังเป็นอลูมิเนียมต่อกับแบตโดยตรงคงสัมผัสได้มากกว่าปรกติ

แต่ไม่ร้อนจนขนาดจับไม่ได้แน่ๆ ยกเว้นมันจะงอแงนั้นเป็นอีกเรื่องนึง
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 23:30  

ไม่เคยใช้ 995 แต่จากที่ใช้ W890 ที่เป็นฝาหลังเป็นอลูมิเนียมเหมือนกันก็ร้อนครับ แต่เป็นความร้อนที่ผมว่ามันปรกติ คือ อุ่นๆมากกว่า หลังจากที่ใช้งานติดต่อกันนานๆประมาณครึ่งชั่วโมงขึ้นไป แต่พอหยุดใช้งานมันก็เป็นปรกติค่อนข้างเร็ว ยิ่งอยู่ห้องแอร์จะยิ่งเย็นเร็วขึ้น ถามว่าปรกติไหม ส่วนตัวก็คิดว่าปรกตินะ เพราะอยู่กับมันมานาน ส่วน 995 รอผู้ใช้จริงๆมาบอกอีกที
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:17  

คนจริง ผู้เขียน:
ขณะที่เครื่องมีการทำงาน คงต้องมีความร้อนบ้างน่ะครับ ยิ่งตัวนี้ฝาหลังเป็นอลูมิเนียมต่อกับแบตโดยตรงคงสัมผัสได้มากกว่าปรกติ

แต่ไม่ร้อนจนขนาดจับไม่ได้แน่ๆ ยกเว้นมันจะงอแงนั้นเป็นอีกเรื่องนึง

ใช้ X1 อยู่ครับ ฝาหลังโลหะทั้งดุ้น เหมือนกัน
การใช้งานหนักๆ ฝาหลังมันก็อุ่นๆ นะ ไม่ถึงกับขั้นร้อนจนมือพอง colors
roticagas
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 17:22  

เท่าที่ใช้ ฟังเพลงไม่ร้อนครับ
เปิดเว็บ(GPRS/Edge) ติดๆ กันเกินครึ่งชั่วโมงก็จะเริ่มอุ่นๆ แค่นั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 12:42  

ใช้งานปรกตินานๆก็อุ่นๆ แต่ต่อเน็ตจะร้อน แต่ปรกติครับ เพราะอลูมิเนียม
มันร้อนง่ายหายไว ดูดคึวามร้อนแล้วระบายได้ดีครับ คุณสมบัติประมาณนี้ ส่วนเรื่องอื่นๆถือว่าดีใช้ได้เหมาะกับราคา
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 07:25  

เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ คือ กดปุ่ม เพื่อเข้าสู่ เกมส์ , เพลง อะไรประมาณนี้ พอกดปุ๊บ
หน้าจอจะดับเลย = = !! งงมาก
อีกอย่างบริเวณด้านซ้ายข้างล่างหน้าจอ เอานิ้วกดๆ มันจะบุ๋มๆ ลงไปอะครับประมาณว่าไม่เข้าที่
ไม่เหมือนด้านขวา ด้านขวาจะ แน่นสนิท = = "
เอาไปเปลี่ยนเครื่องได้ป่าวหว่า เค้าจะให้เครื่องใหม่เรามั้ยอะครับศูนย์หน่ะ หรือว่าต้องเอาไปซ่อม
เม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 11:10  

รุ่นนี้ดูทีวีได้ไหมคะ?
X-LITTLE
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 17:17  

เม ผู้เขียน:

W995 ดู TV ไม่ได้ครับ
อาจจะเคยเห็นเครื่องที่หน้าตาคล้าย W995 ตัวนึง ที่สามารถดู TV ได้
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=27774

แต่นั่นไม่ใช้ W995 นะครับ เป็นเครื่องจากจีน ทำหน้าตาเหมือน W995 แป๊ะ แถมดู TV ได้อีก แต่เรื่องอื่นไม่ต้องเอามาเทียบกับ W995 หรอกครับ หนังคนละม้วนเลย
เศร้าจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 18:06  

เพิ่งซื้อได้ประมาณ2อาทิตย์

โดนเพื่อนด่าตลอกว่าทำไมโทรไปไม่เคยรับ

บางครั้งเปิดระบบสั่นไว้ (เปิดเสียงไม่ได้อยุ่รร. ^_^)

ใส่ไว้ในเป๋ากางเกงคือมันไม่รู้สึกไรเลยจิงๆ ถ้ามือไม่ไปโดนให้ตายยังไงก็ไม่รู้ว่ามีสายเข้า

แบบนี้มันผิดปกติหรือป่าว หรือเป็นแบบนี้ทุกเครื่อง จะได้ส่ง0

เพราะว่ามีโทรศัพท์แต่ไม่ได้รับนี่ไม่รู้จะมีทำไม เซ็งมากๆ

แล้วเรื่องเสียง เสียงผ่านลำโพงนุ่มมากๆ เพราะดี ชอบอ่ะ (แต่มันไม่ดังเลยอ่ะ..ขนาดมีทั้งหลายลำโพง)

เสียงผ่านหูฟังนี่แทบจะเอาปาทิ้ง ยิ่งใช้กับหูแถมแล้วไมไหวอ่ะ

w610 ยังเพราะกว่าเยอะ ถึงจะไม่ดังมาก แต่เสียงเบสไรงี้ฟังแล้วแบบสะจายยย ฮ่าๆ

หูฟัง75 กะ 77 ต่างกันมากเลย 75 เพราะกว่าอีกง่ะ

สรุปเลยว่าค่อนข้างผิดหวังอย่างแรง!!

-เคยใช้แต่โซนี่ รุ่นอื่นๆ ยังเสียงดีกว่านี้เลย ไหนว่าจะเป็นWรุ่นสุดท้ายไง ไม่เสียงงี้อ่ะ อยากได้โทรศัพท์ฟังเพลงเพราะแต่ไหงเป็นงี้ก็ไม่รู้ ผิดหวังนะ

-ไปสีส้มติดไม่ครบด้วยอ่ะ ส่ว0 ฟรีป่ะ?

- สั้นเวลาอยู่ในมือมันสั่นมากนะ แต่ไมใส่เป๋ากางเกงแล้วไม่รู้สึกก็ไม่รู้

-ถือมา18000 บอก8000มันยังไม่เชื่อเลย (มันไม่สวย...หรือเพื่อนตาต่ำก็ไม่รู้ ฮ่าๆ)

ตอนนี้เครียดจัด ปัญญาเยอะเกิ๊น ใครจะตอบนุได้บ้างค๊า!!!!!!!!!!

ปล.ปลื้มsony มาตลอด เพิ่งมาผิดหวังก็งี้แหละ หรือว่าหนุโดนเครื่องแจ๊คพ็อตก็ไม่รู้
ปล2.ผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้วยน๊าค๊ะ
ปล3.ถ้าปัญหามากงี้ ขายทิ้งซื้อไอโฟนดีกว่า เห็นว่าเสียงกินกันไม่ลงนิ (แทบจะกลืนไม่ได้เล้ยย เสียงไมเป็นงี้อ่า)

Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad
เซ็งว่ะค'ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 18:29  

อยากได้ invisible shield ของ w995

หรือฟิล์มอะไรก็ได้

มีเว็บไหนขายบ้างอ่ะ

กลัวมันเป็นรอมากๆเลยอ่ะ

ในกระเป๋าไม่กล้าใสเหรียญเลยอ่าตอนนี้ คือเบอร์5มาก กลัวรอย

ใครรู้แหล่งบอกด้วยนะคะ อยากได้มากจริงๆ Razz Razz Razz Razz Razz
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 08:29  

เศร้าจัง ผู้เขียน:

โดนเพื่อนด่าตลอกว่าทำไมโทรไปไม่เคยรับ

บางครั้งเปิดระบบสั่นไว้ (เปิดเสียงไม่ได้อยุ่รร. ^_^)

ใส่ไว้ในเป๋ากางเกงคือมันไม่รู้สึกไรเลยจิงๆ ถ้ามือไม่ไปโดนให้ตายยังไงก็ไม่รู้ว่ามีสายเข้า

แบบนี้มันผิดปกติหรือป่าว หรือเป็นแบบนี้ทุกเครื่อง จะได้ส่ง0

เพราะว่ามีโทรศัพท์แต่ไม่ได้รับนี่ไม่รู้จะมีทำไม เซ็งมากๆ

แล้วเรื่องเสียง เสียงผ่านลำโพงนุ่มมากๆ เพราะดี ชอบอ่ะ (แต่มันไม่ดังเลยอ่ะ..ขนาดมีทั้งหลายลำโพง)

เสียงผ่านหูฟังนี่แทบจะเอาปาทิ้ง ยิ่งใช้กับหูแถมแล้วไมไหวอ่ะ

w610 ยังเพราะกว่าเยอะ ถึงจะไม่ดังมาก แต่เสียงเบสไรงี้ฟังแล้วแบบสะจายยย ฮ่าๆ

หูฟัง75 กะ 77 ต่างกันมากเลย 75 เพราะกว่าอีกง่ะ

สรุปเลยว่าค่อนข้างผิดหวังอย่างแรง!!

-เคยใช้แต่โซนี่ รุ่นอื่นๆ ยังเสียงดีกว่านี้เลย ไหนว่าจะเป็นWรุ่นสุดท้ายไง ไม่เสียงงี้อ่ะ อยากได้โทรศัพท์ฟังเพลงเพราะแต่ไหงเป็นงี้ก็ไม่รู้ ผิดหวังนะ

-ไปสีส้มติดไม่ครบด้วยอ่ะ ส่ว0 ฟรีป่ะ?

- สั้นเวลาอยู่ในมือมันสั่นมากนะ แต่ไมใส่เป๋ากางเกงแล้วไม่รู้สึกก็ไม่รู้

-ถือมา18000 บอก8000มันยังไม่เชื่อเลย (มันไม่สวย...หรือเพื่อนตาต่ำก็ไม่รู้ ฮ่าๆ)

ตอนนี้เครียดจัด ปัญญาเยอะเกิ๊น ใครจะตอบนุได้บ้างค๊า!!!!!!!!!!

ปล.ปลื้มsony มาตลอด เพิ่งมาผิดหวังก็งี้แหละ หรือว่าหนุโดนเครื่องแจ๊คพ็อตก็ไม่รู้
ปล2.ผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้วยน๊าค๊ะ
ปล3.ถ้าปัญหามากงี้ ขายทิ้งซื้อไอโฟนดีกว่า เห็นว่าเสียงกินกันไม่ลงนิ (แทบจะกลืนไม่ได้เล้ยย เสียงไมเป็นงี้อ่า)

Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad

น่าเห็นใจครับ ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้(ตังค์ไม่ถึง)แต่ขออนุญาตพูดคุยให้ฟังเท่าที่พอเป็นประโยชน์นะครับ

1. เรื่องสั่นเบา หลายท่านว่าเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นไปแล้ว ซึ่งอาจจะแก้ไขด้วยการอัพFWภายหลัง(แต่อย่าคาดหวังมาก)
2. เรื่องลอกก็เช่นกัน ส่วนฟิล์ม ลองเข้าไปดูตาม www.se-society.com หรือ www.seclub.com หน้าซื้อขาย คงจะหาได้บ้าง อันนี้ไม่ฟันธงนะ
3. เรื่องเสียงอันนี้สงสัย? เพราะ w995 ได้รางวัลเรื่องเสียงมาเหมือนกัน ผมจำไม่ได้แล้วว่าจากที่ไหน ถ้ามันแย่จริง อาจจะเป็นที่หูฟัง ที่จำเป็นต้องผ่านการเบิร์นมาระยะเวลาหนึ่งก่อน(100 ชม.อัพ) แต่ถ้าคุนลองกับ hpm-75 แล้วมันเพราะก็แสดงว่า w995 ไม่ได้แย่อย่างที่คิด
4. เรื่องสวยหรือไม่สวย เป็นความชอบส่วนบุคคล
5. เรื่องไฟสีส้ม ไม่ทราบครับ

ปล.ถ้าจะขายทิ้งในราคา 8,000 บาท บอกผม อิอิอิ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
uuuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 11:03  

มีกล้อง2ตัว เวลาถ่ายรูปเห็นหน้าตัวเองปะ

แอบโรคจิตนิดนึง เพื่อนมันใช้sumsungเป็นกระจกได้เลย อิจฉาอ่า
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:05  

gettymaru ผู้เขียน:
น่าเห็นใจครับ ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้(ตังค์ไม่ถึง)แต่ขออนุญาตพูดคุยให้ฟังเท่าที่พอเป็นประโยชน์นะครับ

1. เรื่องสั่นเบา หลายท่านว่าเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นไปแล้ว ซึ่งอาจจะแก้ไขด้วยการอัพFWภายหลัง(แต่อย่าคาดหวังมาก)
2. เรื่องลอกก็เช่นกัน ส่วนฟิล์ม ลองเข้าไปดูตาม www.se-society.com หรือ www.seclub.com หน้าซื้อขาย คงจะหาได้บ้าง อันนี้ไม่ฟันธงนะ
3. เรื่องเสียงอันนี้สงสัย? เพราะ w995 ได้รางวัลเรื่องเสียงมาเหมือนกัน ผมจำไม่ได้แล้วว่าจากที่ไหน ถ้ามันแย่จริง อาจจะเป็นที่หูฟัง ที่จำเป็นต้องผ่านการเบิร์นมาระยะเวลาหนึ่งก่อน(100 ชม.อัพ) แต่ถ้าคุนลองกับ hpm-75 แล้วมันเพราะก็แสดงว่า w995 ไม่ได้แย่อย่างที่คิด
4. เรื่องสวยหรือไม่สวย เป็นความชอบส่วนบุคคล

ปล.ถ้าจะขายทิ้งในราคา 8,000 บาท บอกผม อิอิอิ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

เพิ่มเติมข้อ 3 กับรางวัล Music Phone ยอดเยี่ยม ประจำปี 2009 ครับ

Mobile Devices : Awards
European Music Phone 2009-2010 -> Sony Ericsson W995

Source : http://www.eisa.eu/awards/mobile
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 15:54  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:

ปล.ถ้าจะขายทิ้งในราคา 8,000 บาท บอกผม อิอิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เพิ่มเติมข้อ 3 กับรางวัล Music Phone ยอดเยี่ยม ประจำปี 2009 ครับ

Mobile Devices : Awards
European Music Phone 2009-2010 -> Sony Ericsson W995

Source : http://www.eisa.eu/awards/mobile

ขอบคุณที่ช่วยเหลือครับ ข้อมูลแน่นๆต้องคุณซูยอคกอล์ฟครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 18:28  

โดยรวมถือว่าดีมากเลยน๊ะ

เสียงเพลงเวลาฟังผ่านลำโพงนี่เพราะมากๆ

มีแต่คนบอกว่าเสียงนุ่ม ฟังสบายๆ

หน้าจอก็ดีชัด

ไสลด์ขึ้นลงก็ลื้นดี ไม่มีปัญหา

แต่
* เวลากดปุ่มถ่ายรูป ปรับเสียง เลื่อนเพลงด้านข้าง (แนวนอน)

ทำไมไสลด์มันขึ้นๆลงๆ ไหงเป็นงี้อ่ะ ไม่กล้สจับแรงๆกลัวมันจะหลุด

ที่จริงมันก็ไม่ได้หลวมไรขนาดนั้น แต่มันกึกๆ มันรำคาญมากๆเลย เรายิ่งโรคจิตอยุ่ด้วย

ใครเป็นแบบนี้บ้าง แล้วถ้าส่งศูนย์เค้าจะแก้ให้ป่ะ

* ข้อเสียของมันอีกอย่างคือปุ่มเพิ่มลดเสียง มันวางผิดตำแหน่งจริงๆเลยรุ่นนี้

เวลาจะเบาเสียง หรือเลื่อนเพลง มันจะไปโดนเอาปุ่มวอร์คแมนทุกที

แต่อันนี้ก็ไม่ได้ไรมาก ไม่เหนือบ่ากว่าแรง ฮ่าๆๆๆ Very Happy Very Happy
ฟาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 14:48  

ถ้าปัญหามากขนาดนี้ขายทิ้งแล้วซื้อnokiaเหอะ ลำโพลงดัง(เหมือนลำโพลงงานวัด) สั่นแรง(เหมือนเครื่องเจาะถนน)

เบื่อจิงพวกใช้ของไม่เป็น protest violent1
ไม่แย่ขนาดนั้นหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 15:20  

ผมว่าคุณเป็นคนน่าสงสาร รึผมโชคดีรึปล่าว ที่ความเห็นในการใช้รุ่นนี้ตรงข้ามกับคุณเกือบหมด เว้นแต่เรื่องสั่นเบา ถ้าเสียงขนาดรุ่นนี้ยังรับไม่ได้ ผมว่าขายทิ้งไปเหอะครับ เพราะผมก็ฟังของไอโฟนแล้ว ไม่เห็นว่ามันจะต่างกันตรงไหน เหอๆ
ส่วนตัวลึกๆคิดว่าเครื่องคุณอาจจะมีปัญหาก็ได้ ลองส่งเคลมศูนย์ก็ดี แต่ผมว่าขายดีกว่า
เพราะของที่โดนอคติไปแล้ว มันยากที่จะคิดกลับมาว่ามันดีได้ ตามความเป็นจริงอะครับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 21:40  

ระหว่าง C905 กะ W995 เอาตัวไหนดีอ่ะครับ

เลือกไม่ถูกเลย ทำไงดี แต่ใจจริง ชอบถ่ายรูปมากกว่าฟังเพลงนะ

รักพี่เสียดายน้องนะ อิอิ

จะยังไงๆ ก็ยังเป็น โซนี่แฟนคลับ อยู่เสมอครับป๋ม
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 23:42  

Anonymous ผู้เขียน:
ระหว่าง C905 กะ W995 เอาตัวไหนดีอ่ะครับ

เลือกไม่ถูกเลย ทำไงดี แต่ใจจริง ชอบถ่ายรูปมากกว่าฟังเพลงนะ

รักพี่เสียดายน้องนะ อิอิ

จะยังไงๆ ก็ยังเป็น โซนี่แฟนคลับ อยู่เสมอครับป๋ม

ถ้าชอบถ่ายรูปก็คงมีคำตอบอยู่ในใจแล้วชิมิ
เศร้าจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 11:27  

สงสัยเราซวยเองแหละมั๊ง???

แต่ไม่ได้อคติจริงๆนะ

อาจจะเป็นเพราะฟังหูฟังอันเก่าชนชิน พอมาฟังแบบนี้จึงเห็นว่ามันไม่เพระ

เห็นเค้าบอกว่าให้เบิร์นครบ100 ชั่วโมงก่อน ก็จะลองดู

แต่เสียงผ่านลำโพงน่ะเพราะอยุ่แล้ว เสียแค่มันเบาก็แค่นั้นแหละ

ก็เห็นเอนใช้โนเกียนะ Nxx เสียงงี้ดังสุดๆ แต่แบบมันแสบแก้วหูสุดๆ

อยากปาทิ้งเหมือนกัน แต่มันไม่ใช่ของเฮาฮ่าๆ ที่สำคัญมันแพงโล้ดด!!!

ส่วนการหูฟังเราอาจหูไม่เทพพอ ไม่รู้ว่าเพราะน่ะมันแบบไหน

แต่มันก็แล้วแต่คนชอบอ่านะ ชอบแบบเบสหนักๆ ฟังแบบนี้อาจจะไม่ชิน

ยังยืนยันอยุ่ว่าหูฟัง77 มันเสียงอูอี้มากมาย แต่ก็นะสงสัยเราซวยเอง เซ็งเป็ด

ปล.เราแค่แสดงคห. แต่ รุ้สึกเหมือนโดนด่าเลยฟร่ะ ยังไงๆอยุ่
ไม่แย่ขนาดนั้นหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 19:16  

เอ่อ ผมไม่ได้ด่านะครับ แค่แซวๆไปงั้นแหล่ะ เห็นกระทู้นี้มันเงียบซะเหลือเกิน ฮ่าๆ Laughing
TODDMAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 22:29  

มีใครเจอเรื่องดูดเสียงบ้างไหมครับ แบบเราคุยอยู่แต่อีกด้านนึงได้ยินเสียงรอบข้างเราชัดมาก แก้ยังไงได้ไหมครับ
SONY ERICCSSON ด้านหน้ากับ 8.1M ด้านหลัง ลอกไปหมดแล้วครับ ฮ่าฮ่า
วัสดุดี ก็งี้แหละ
กล้องน่าจะทำเป็น 5 ล้านแต่ละเอียดๆหน่อย ทำ 8.1 มาแล้วแต่ไม่ละเอียดเลยยยยย
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 14:51  

TODDMAN ผู้เขียน:
มีใครเจอเรื่องดูดเสียงบ้างไหมครับ แบบเราคุยอยู่แต่อีกด้านนึงได้ยินเสียงรอบข้างเราชัดมาก แก้ยังไงได้ไหมครับ
SONY ERICCSSON ด้านหน้ากับ 8.1M ด้านหลัง ลอกไปหมดแล้วครับ ฮ่าฮ่า
กล้องน่าจะทำเป็น 5 ล้านแต่ละเอียดๆหน่อย ทำ 8.1 มาแล้วแต่ไม่ละเอียดเลยยยยย

เรื่องไมค์ดูดเสียง SE เคยขึ้นชื่อเรื่องนี้ครับ แต่ได้รับการแก้ไขพอสมควรแล้ว
ถ้าอยู่ในที่เสียงดังมากๆ ก็ลองใช้small talkดีกว่าครับ เพราะลำพังรอ FW ใหม่ๆก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยเพียงไร

ส่วนเรื่องลอกเนี่ยทำใจเลยครับ ผมว่าเค้าน่าจะทำนูนต่ำหรือไม่ก็เป็นรอยลึกลงไปในเนื้ออลูมิเนียมจะดีกว่าแล้วค่อยพ่นสี เพราะถ้าพ่นสีบนเนื้ออลูมิเนียมแบบนี้มันก็ไม่ค่อยทนหรอกรู้กันอยู่

เรื่องกล้องผมก็ว่ามันโอเคในระดับหนึ่งนะครับ อาจจะต้องรอ FW ใหม่ๆเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของมัน

ไม่ว่ามันจะเป็นยังไง ผมว่ารุ่นนี้ดูดีในสายตาผมไม่น้อย แม้จะไม่มีตังค์ซื้อมาใช้ก็ตาม (รอสอยมือสองตอนคนเบื่อๆกันแล้วดีกว่า) Rolling Eyes
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามไรหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 21:35  

ผมก็เป็นอีกคนนะครับที่เพิ่งไปถอยมาเหมือนกัน จึงอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับว่า เวลาเราสไลด์ตัวเครื่องขึ้นแล้วกดเลขโทรออกพอเรากดโทรเสร็จระหว่างรอรับสายเราสามารถสไลด์ลงมาเหมือนเดิมมันจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ คือเห็นมีเพื่อนบอกว่าเวลาโทรออกไม่ต้องเลื่อนสไลด์ลงมาเพราะมันจะทำให้เครื่องเสีย ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ
**สำหรับผม ผมว่ามันก็น่าจะโออยู่นะครับกับรุ่นนี้อ่ะ แต่เสียอยู่นิดเดียวคือปุ่มมันเล็ก กดไม่ค่อยถนัดเท่าไหร (หรือผมตัวใหญ่ก็ไม่รู้) แต่รวมๆก็ดีครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 21:37  

ขอเตือนคนที่ใช้หูฟังผ่านช่อง 3.5mm ครับ

เนื่องจากผมโดน Jackpot 777 ไฟวิ่งย้อนเข้าหูฟัง Driver ดับไปเลย

สาเหตุนั้นผมยังไม่รู้แต่ที่แน่ๆหือหูฟังผมลาโลกไปแล้วครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 12:11  

เรื่องไมค์ดูดเสียง SE เคยขึ้นชื่อเรื่องนี้ครับ แต่ได้รับการแก้ไขพอสมควรแล้ว
ถ้าอยู่ในที่เสียงดังมากๆ ก็ลองใช้small talkดีกว่าครับ เพราะลำพังรอ FW ใหม่ๆก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยเพียงไร

ส่วนเรื่องลอกเนี่ยทำใจเลยครับ ผมว่าเค้าน่าจะทำนูนต่ำหรือไม่ก็เป็นรอยลึกลงไปในเนื้ออลูมิเนียมจะดีกว่าแล้วค่อยพ่นสี เพราะถ้าพ่นสีบนเนื้ออลูมิเนียมแบบนี้มันก็ไม่ค่อยทนหรอกรู้กันอยู่

เรื่องกล้องผมก็ว่ามันโอเคในระดับหนึ่งนะครับ อาจจะต้องรอ FW ใหม่ๆเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของมัน

ไม่ว่ามันจะเป็นยังไง ผมว่ารุ่นนี้ดูดีในสายตาผมไม่น้อย แม้จะไม่มีตังค์ซื้อมาใช้ก็ตาม (รอสอยมือสองตอนคนเบื่อๆกันแล้วดีกว่า) Rolling Eyes

ถ้าผมขายให้ 15,000 บาทใช้มา 2 เดือนประกันยังเหลือเพียบ+อุปกรณ์ครบ
สนใจไหมครับ?
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 13:46  

nutthed ผู้เขียน:

ไม่ว่ามันจะเป็นยังไง ผมว่ารุ่นนี้ดูดีในสายตาผมไม่น้อย แม้จะไม่มีตังค์ซื้อมาใช้ก็ตาม (รอสอยมือสองตอนคนเบื่อๆกันแล้วดีกว่า) :roll:

ถ้าผมขายให้ 15,000 บาทใช้มา 2 เดือนประกันยังเหลือเพียบ+อุปกรณ์ครบ
สนใจไหมครับ?

ขอบคุณครับที่แนะนำ
แต่ยังไม่มีตังค์ อยากลองเจ้า SATIO ก่อนครับ พอ 995 ตกรุ่นแล้วค่อยมาเล่น ถึงตอนนั้นราคาคงไม่แรงและคงมีอะไรให้เล่น(โมฯ)เยอะแยะ
shinobuna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 11:36  

รบกวนถามเรื่องการตั้งค่าใช้ IM หน่อยค่ะ คือว่า server ที่มันให้ใส่เนี่ย ใส่เป็นอะไรคะ ตอนนี้กำลังงง Smile
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 14:43  

shinobuna ผู้เขียน:
รบกวนถามเรื่องการตั้งค่าใช้ IM หน่อยค่ะ คือว่า server ที่มันให้ใส่เนี่ย ใส่เป็นอะไรคะ ตอนนี้กำลังงง :)

บ้านเรายังไม่มีค่ายไหนให้บริการนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 15:25  

ดูผ่านเน็ตเลยครับ...อุอุ
มีช่องให้ดูเพียบ
001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีเเดง!!
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 18:27  

เเล้วสีเเดงเนี่ยค่ะ Exclamation

สรุป เเล้ว มันไม่เข้าไทยใช่ไหมอ่า?? Crying or Very sad
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: สีเเดง!!
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 18:38  

001 ผู้เขียน:
เเล้วสีเเดงเนี่ยค่ะ :!:

สรุป เเล้ว มันไม่เข้าไทยใช่ไหมอ่า?? :cry:

ถูกต้องแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 20:52  

สงสัยเราซวยเองแหละมั๊ง???

แต่ไม่ได้อคติจริงๆนะ

อาจจะเป็นเพราะฟังหูฟังอันเก่าชนชิน พอมาฟังแบบนี้จึงเห็นว่ามันไม่เพระ

เห็นเค้าบอกว่าให้เบิร์นครบ100 ชั่วโมงก่อน ก็จะลองดู

แต่เสียงผ่านลำโพงน่ะเพราะอยุ่แล้ว เสียแค่มันเบาก็แค่นั้นแหละ

ก็เห็นเอนใช้โนเกียนะ Nxx เสียงงี้ดังสุดๆ แต่แบบมันแสบแก้วหูสุดๆ

อยากปาทิ้งเหมือนกัน แต่มันไม่ใช่ของเฮาฮ่าๆ ที่สำคัญมันแพงโล้ดด!!!

ส่วนการหูฟังเราอาจหูไม่เทพพอ ไม่รู้ว่าเพราะน่ะมันแบบไหน

แต่มันก็แล้วแต่คนชอบอ่านะ ชอบแบบเบสหนักๆ ฟังแบบนี้อาจจะไม่ชิน

ยังยืนยันอยุ่ว่าหูฟัง77 มันเสียงอูอี้มากมาย แต่ก็นะสงสัยเราซวยเอง เซ็งเป็ด

ปล.เราแค่แสดงคห. แต่ รุ้สึกเหมือนโดนด่าเลยฟร่ะ ยังไงๆอยุ่

ถ้าอยากได้เสียงดังแต่ไม่มีคุณภาพโนเกียครับ แต่โซนี่ เสียงมีคุณภาพกว่าเยอะ มีมิติ
ถ้าคนเล่นโซนี่จะรู้เลยไปฟังโนเกียเสียงทุเรศชิพ ผมมี w800 เสียงยังดีกว่า n95 เยอะเลย
ตอนนี้ w995 ผมว่าโอเค คุ้มราคา

ปล. ถามนิดนึงครับ เวลาเปิดเครื่องแล้ว ผมต้องรอซักแปบให้มันเหมือนกับว่ารันเสด ไม่งั้นมันจะช้ามากๆ เวลาทำไรมันจะ สโลวๆ มันผิดปรกติป่าวครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 21:44  

อ้างถึง:
ถามนิดนึงครับ เวลาเปิดเครื่องแล้ว ผมต้องรอซักแปบให้มันเหมือนกับว่ารันเสด ไม่งั้นมันจะช้ามากๆ เวลาทำไรมันจะ สโลวๆ มันผิดปรกติป่าวครับ

ปรกติเลยครับ ยิ่งถ้าใส่เม็มหลายกิ๊กจะยิ่งอืด มันจะอัพเดตไฟล์มิเดียครับและอื่นๆ แต่ไอ้อัพเดตไฟล์มิเดียเนี่ยแหละตัวดีเลย ที่ทำให้อืดแต่ก็เฉพาะตอนเปิดเครื่องใหม่ๆเท่านั้น
deathice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:21  

เคยใช้ W350i ของ SE มาก่อนรู้สึกว่าเบสมันดิบดีอ่ะคับ ไปใช้ LG อยู่พักนึงเสียงเบสก้อดีนะแต่มันใสกุ๊งกิ๊งๆฟังแนว death metal ไม่มันอ่ะเลยอยากรู้ว่าหลังจากรุ่นนี้แล้ว SE ที่เน้นฟังเพลงจะมีรุ่นไหนออกมาอีกไหมอ่ะคับ เห็นบางคนบอกไว้ว่าจะเป็น W รุ่นสุดท้าย แต่หลังจากนี้จะมีที่ฟังเพลงเน้นๆออกมาอีกไหมอ่ะคับ ถ้ามีจะได้รอ ถ้าไม่มีว่าจะเก็บเงินไปถอยรุ่นนี้แล้วอ่ะคับ อยากได้ SE ที่คุณภาพเรื่องการฟังเพลงดีที่สุด่อะคับ มีตัวไหนแนะนำอีกไหมคับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:43  

deathice ผู้เขียน:
เคยใช้ W350i ของ SE มาก่อนรู้สึกว่าเบสมันดิบดีอ่ะคับ ไปใช้ LG อยู่พักนึงเสียงเบสก้อดีนะแต่มันใสกุ๊งกิ๊งๆฟังแนว death metal ไม่มันอ่ะเลยอยากรู้ว่าหลังจากรุ่นนี้แล้ว SE ที่เน้นฟังเพลงจะมีรุ่นไหนออกมาอีกไหมอ่ะคับ เห็นบางคนบอกไว้ว่าจะเป็น W รุ่นสุดท้าย แต่หลังจากนี้จะมีที่ฟังเพลงเน้นๆออกมาอีกไหมอ่ะคับ ถ้ามีจะได้รอ ถ้าไม่มีว่าจะเก็บเงินไปถอยรุ่นนี้แล้วอ่ะคับ อยากได้ SE ที่คุณภาพเรื่องการฟังเพลงดีที่สุด่อะคับ มีตัวไหนแนะนำอีกไหมคับ

ถ้าที่กำลังจะออก ที่เน้นเรื่องเพลงก็ Aino เลยครับ
ส่วนเบสจะดิบหรือไม่นั้นยังไม่ทราบได้เพราะมันยังไม่ออก
แต่ผมว่าแม้ไม่ได้ทำการตลาดในนานม walkman SE ก็ยังคงทำมือถือแนวเน้นฟังเพลงออกมาอยู่เรื่อยๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 08:38  

W995 นี้ ใช้ 3G ของ AIS ได้ไหมอ่ะครับ สงสัยเหมือนจะเคยอ่านว่าของ AIS ใช้ความถี่ 900 กับ 2100 เลย
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 10:53  

W995 นี้ ใช้ 3G ของ AIS ได้ไหมอ่ะครับ สงสัยเหมือนจะเคยอ่านว่าของ AIS ใช้ความถี่ 900 กับ 2100 เลย

เอ ผมคุ้นว่ามัน 850 กับ 2100 นะครับ
ไม่ขอยืนยัน ขอไปดูให้แน่อีกที หรือ รอกูรูอีกทีครับ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขาย w995 สีดำครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 20:55  

ขายครับ 14800 บาท เบื่อแล้วอ่ะครับ
สนใจติดต่อได้ที่เบอร์086 774 7733
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 10:28  

1.สามารถปิดเสียงเวลาถ่ายรูปได้หรือเปล่า

2.สามารถตั้งเวลาเปิดเครื่องได้หรืเปล่า หรือปลุกพร้อมเปิดเครื่องนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าช่วยตอบด้วยนะคะ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 11:30  

สอบถาม ผู้เขียน:
1.สามารถปิดเสียงเวลาถ่ายรูปได้หรือเปล่า

2.สามารถตั้งเวลาเปิดเครื่องได้หรืเปล่า หรือปลุกพร้อมเปิดเครื่องนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอตอบในฐานะที่ไม่ได้ใช้รุ่นนี้นะครับ แต่คาดว่าคงเหมือน SE รุ่นปัจจุบัน
1. เวลาถ่ายรูปปิดเสียงได้ครับ เข้าโหมดเงียบ ทุกอย่างก็จะเงียบหมดเลยครับ
2. ตั้งเวลาเปิด-ปิดเครื่องไม่ได้ ปลุกพร้อมเปิดเครื่องก็ไม่ได้ แต่ขณะที่ปิดเครื่องสามารถตั้งให้ปลุกได้ (ได้ยินเสียงปลุกแล้วค่อยมาเปิดเครื่องเองทีหลัง เพื่อให้เราตื่นจริงๆ Wink )
tol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -.
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:20  

ผม พึ้งไป ถอย มา อะ คับ

แต่ สัง สัย นิด หน่อย เรื่อง กล้องอะ

เวลา มัน ซูม ทำไม มันเป็นอย่างนั้น ละ ! แบบ ว่าเหมือนจับโฟกัสไม่ได้ยังไงไม่รุ

ภาพออกมา ดูไม่รู้เรื่องเรย อะ แต่ถ้าไม่ซูม ภาพออกมาดูดี คับ สัง สัย แต่ นี้ ยัง ไป พี่ๆๆกูรู ช่วยตอบหน่อยนะคับ
tol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 14:04  

Rolling Eyes Arrow Sad
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -.
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 15:51  

tol ผู้เขียน:

แต่ สัง สัย นิด หน่อย เรื่อง กล้องอะ

เวลา มัน ซูม ทำไม มันเป็นอย่างนั้น ละ ! แบบ ว่าเหมือนจับโฟกัสไม่ได้ยังไงไม่รุ

ภาพออกมา ดูไม่รู้เรื่องเรย อะ แต่ถ้าไม่ซูม ภาพออกมาดูดี คับ สัง สัย แต่ นี้ ยัง ไป พี่ๆๆกูรู ช่วยตอบหน่อยนะคับ

จะบอกว่าไงดีล่ะ มันเป็นปรกติของดิจิตอลซูมครับ ยิ่งซูมมากความละเอียดก็จะยิ่งลดลง คุณภาพก็ลดลง ถ้าอยากซูมก็ต้องแลกกับคุณภาพที่ลดลง แนะนำว่าให้เราเดินไปใกล้วัตถุจะดีกว่าครับถ้าอยากถ่ายใกล้ๆ อย่าใช้ดิจิตอลซูมเลย เว้นเสียแต่ว่ามันจำเป็นจริง

แล้วก็เรื่องที่จับโฟกัสไม่ได้ ก็เป็นเรื่องปรกติอีกละครับ จะสังเกตุเห็นว่ารายละเอียดที่เรามองเห็นในหน้าจอมันหยาบมาก บางทีจนถึงขั้นมองไม่ออก และมือสั่นหรือขยับนิดหน่อย(ขณะที่เราซูมอยู่ ภาพที่เราเห็นจะเคลื่อนเร็วมาก เป็นสาเหตุหนึ่งที่จับโฟกัสไม่ได้ แนะนำเหมือนเดิมคือ อย่าใช้ดีกว่า เว้นเสียแต่ว่าจำเป็นจริงๆ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขาย w995 สีดำครับ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:24  

dko ผู้เขียน:
ขายครับ 14800 บาท เบื่อแล้วอ่ะครับ
สนใจติดต่อได้ที่เบอร์086 774 7733

ขายแล้วครับ
tol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 16:14  

จะบอกว่าไงดีล่ะ มันเป็นปรกติของดิจิตอลซูมครับ ยิ่งซูมมากความละเอียดก็จะยิ่งลดลง คุณภาพก็ลดลง ถ้าอยากซูมก็ต้องแลกกับคุณภาพที่ลดลง แนะนำว่าให้เราเดินไปใกล้วัตถุจะดีกว่าครับถ้าอยากถ่ายใกล้ๆ อย่าใช้ดิจิตอลซูมเลย เว้นเสียแต่ว่ามันจำเป็นจริง

แล้วก็เรื่องที่จับโฟกัสไม่ได้ ก็เป็นเรื่องปรกติอีกละครับ จะสังเกตุเห็นว่ารายละเอียดที่เรามองเห็นในหน้าจอมันหยาบมาก บางทีจนถึงขั้นมองไม่ออก และมือสั่นหรือขยับนิดหน่อย(ขณะที่เราซูมอยู่ ภาพที่เราเห็นจะเคลื่อนเร็วมาก เป็นสาเหตุหนึ่งที่จับโฟกัสไม่ได้ แนะนำเหมือนเดิมคือ อย่าใช้ดีกว่า เว้นเสียแต่ว่าจำเป็นจริงๆ

อ๋อ นึกว่า เครื่อง ผม ไม่ ปกติ คิดไป เอง

ยัง ไง ก็ ขอบ คุน มาก คับ วัน หลัง เจอไร แปลกๆๆ มา ถาม ใหม่ ^ ^
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 10:19  

อ๋อ นึกว่า เครื่อง ผม ไม่ ปกติ คิดไป เอง

ยัง ไง ก็ ขอบ คุน มาก คับ วัน หลัง เจอไร แปลกๆๆ มา ถาม ใหม่ ^ ^

ยินดีให้บริการครับ(ถ้าช่วยได้)
เฮ้อ ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 14:32  

เคย คาดหวังกับรุ่นนี้ แต่ ตอนนี้ ขอบะบาย
เม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 22:26  

พึ่งถอยมาเหมือนกันค่ะ มีคำถามเกี่ยวกับ Media Go อะค่ะ ผู้รู้ช่วยหนูที

คือโหลดไฟล์ MP4 มาจาก youtube แล้วมันก็ชัดดีนะคะ แต่ทำไมพอมันเข้าไปใน Media Go แล้ว กลายเป็นแบบไฟล์แตกๆ ดูไม่ได้เลยอ่ะ จะแก้ไขอย่างไรได้คะ?

พอเอาลงมือถือมันก็เลยเน่าตามใน Media Go นั่นแหละ ทั้งๆที่เปิดดูในคอมฯ ก็ชัดเจนสวยงามแท้ๆ
เลยรู้สึกผิดหวังกะโปรแกรมหน่อยๆ ไหนโฆษณาว่าใช้ง่ายไง -*-

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
zpink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 22:07  

มีปัญหากับ youtube app. อะค่ะ .. คือ สามารถเปิดเข้าไปเลือก clip ได้ตามปกติ
แต่พอเริ่มเล่น แถบเวลาด้านล่างมันก็เดินเหมือนกำลังเล่นอยู่ แต่ภาพกับเสียง มันไม่ออกอะค่ะ
ต่อเนตผ่าน wifi นะคะ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนรึป่าว? Sad

ลอง search google เห็นคนในตปท.ก็เจอปัญหานี้ แต่ในเวบไทยไม่เห็นมีคนพูดถึงเลย

ปล. นอกจากเรื่องนี้แล้วอย่างอื่นชอบมากเลย ^0^
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 17:14  

พึ่งถอยมาเหมือนกันค่ะ มีคำถามเกี่ยวกับ Media Go อะค่ะ ผู้รู้ช่วยหนูที

คือโหลดไฟล์ MP4 มาจาก youtube แล้วมันก็ชัดดีนะคะ แต่ทำไมพอมันเข้าไปใน Media Go แล้ว กลายเป็นแบบไฟล์แตกๆ ดูไม่ได้เลยอ่ะ จะแก้ไขอย่างไรได้คะ?

พอเอาลงมือถือมันก็เลยเน่าตามใน Media Go นั่นแหละ ทั้งๆที่เปิดดูในคอมฯ ก็ชัดเจนสวยงามแท้ๆ
เลยรู้สึกผิดหวังกะโปรแกรมหน่อยๆ ไหนโฆษณาว่าใช้ง่ายไง -*-

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ผมไม่ถนัดมิเดียโกอะไรนั่นเลย เคยลงไว้ทีนึง ตอนนี้อันอินฯออกไปแล้ว
ก่อนอื่นถามก่อนว่า ไฟล์ที่โหลดมาจากยูทูบ ความละเอียดเท่าไหร่ (เท่าที่ยินมาท่านที่ใช้ media go แปลงไฟล์เป็น ค่อนข้าง happy กันทุกคน) ถ้าความละเอียดสูงอยู่แล้ว พอเข้าใน media go แล้วเป็นไฟล์แตกๆ อาจจะเกี่ยวกับการตั้งค่าตัวโปรแกรม แต่อย่างที่บอก ผมไม่ทราบว่ามันตั้งอย่างไร ก็เลยอยากแนะนำอีกโปรแกรมสำหรับการแปลงไฟล์วีดีโอ ซึ่งง่ายมาก คือ โปรแกรม Total Video Converter แทบจะไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย แค่เลือก out put ให้ตรงกับรุ่นมือถือของเรา ปรกติจากยูทูบผมจะโหลดมาเป็นไฟล์ FLV แต่ก็แปลงกับโปรแกรมนี้แหละชัดเจน ภาพและเสียงไม่เหลื่อมกัน

แต่ถ้ายังติดใจ media go ก็ต้องลองเล่นดูเยอะๆครับ เพราะคนที่ใช้เป็นก็บอกว่ามันใช้ง่ายจริงๆ
dko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขออนุญาติ ขาย Sony Ericsson W995
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 23:14  

ขายครับ 14500 บาท สีดำ สภาพดีมาก
สนใจติดต่อได้ที่เบอ 083-926-4884
ราคาต่อรองได้นะครับ
ลองโทมาคุย หรืออยากนัดดูของก้อติดต่อได้นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 07:07  

ซื้อเครื่อง s302มาเมื่อวันที่ /21 กย 52 ครับที่ jay mart สวยครับเมนูเร็ว ดีครับ ภาพสวย เสียงเพราะ ซื้อมา 29xx ครับ กะจะมาเล่นเนทกับ โนทบุ๊กอะครับ แต่พยายามยังไงก็ทำไม่ได้ทั้งๆที่ผมนะ เป็นแฟน โซนี่มาตลอดปัจจุบันใช้ w960 อยู่ครับ แต่เล่นเนทไม่ไวเพราะไม่มี edge ส่วนเจ้า s302นี้ก็โหลด driver จากเวบโซนี่นั่นแหล่ะแต่ติดตั้งแล้วก็ไม่เจอโทรศัพท์
ไปให้ร้านลองทำให้ก็ไม่ได้ และได้ลองเจ้า w395 ด้วย ทั้งผ่านบรูทูท และลงไดร์เวอ ก็ไม่ได้
คนขายบอกจะเปลี่ยนเครื่องข้ามค่ายให้ ไอ้เราก็ไม่ชอบยี่ห้ออื่นด้วยสิ นี่เหลืออีก สองวันจะครบ 7 วันที่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ เอ้ออออกลุ้ม ใครรู้ช่วยที่ครับ คุณบี คุณ looker
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 07:22  

ซื้อเครื่อง s302มาเมื่อวันที่ /21 กย 52 ครับที่ jay mart สวยครับเมนูเร็ว ดีครับ ภาพสวย เสียงเพราะ ซื้อมา 29xx ครับ กะจะมาเล่นเนทกับ โนทบุ๊กอะครับ แต่พยายามยังไงก็ทำไม่ได้ทั้งๆที่ผมนะ เป็นแฟน โซนี่มาตลอดปัจจุบันใช้ w960 อยู่ครับ แต่เล่นเนทไม่ไวเพราะไม่มี edge ส่วนเจ้า s302นี้ก็โหลด driver จากเวบโซนี่นั่นแหล่ะแต่ติดตั้งแล้วก็ไม่เจอโทรศัพท์
ไปให้ร้านลองทำให้ก็ไม่ได้ และได้ลองเจ้า w395 ด้วย ทั้งผ่านบรูทูท และลงไดร์เวอ ก็ไม่ได้
คนขายบอกจะเปลี่ยนเครื่องข้ามค่ายให้ ไอ้เราก็ไม่ชอบยี่ห้ออื่นด้วยสิ นี่เหลืออีก สองวันจะครบ 7 วันที่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ เอ้ออออกลุ้ม ใครรู้ช่วยที่ครับ คุณบี คุณ looker

ถ้าลองทั้ง2รุ่นแล้วยังไม่ได้นี่อาจจะเป็นที่คอมพิวเตอร์เองหรือเปล่าครับ ผมแนะนำให้ติดต่อCall center ของ SE เลยจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่าติดต่อร้านขายโทรศัพท์นะครับ (ในกล่องมันจะมีDriverอยู่แล้วลองใช้ในกล่องดูหรือยังครับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 13:01  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:

ถ้าลองทั้ง2รุ่นแล้วยังไม่ได้นี่อาจจะเป็นที่คอมพิวเตอร์เองหรือเปล่าครับ ผมแนะนำให้ติดต่อCall center ของ SE เลยจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่าติดต่อร้านขายโทรศัพท์นะครับ (ในกล่องมันจะมีDriverอยู่แล้วลองใช้ในกล่องดูหรือยังครับ?

ในกล่องรุ่นที่ว่ามา ไม่แถมแผ่นครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 19:08  

aino

ถูกกว่าดีกว่าสวยกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 21:37  

ขอโทดนะค่ะอยากรู้ว่า มันเป็นซิมเบี้ยน ป่ะค่ะ??

ละโซนี่ตัวนี้เนี่ย หล้องหน้า ถ่ายรูปไม่ได้ใช่ป่ะค่ะ

เเล้วมีตัวไหนของโซนี่ที่ใช้กล้องหน้าถ่ายรูปได้มั่งอะค่ะ ??

ขอบคุนนะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 17:47  

เอาข่าวดีมาให้ท่านๆที่ใช้ W995 อยู่ครับ จากคุณ Admin ของ SE-SO ครับ

admin
Site Admin-Webmaster

จะมาแจ้งให้ทราบครับสำหรับผู้ที่ใช้ W995 กับปัญหา Logo Sonyericsson ลอก

สำหรับเครื่องสีเงิน ของท่านใดที่ลอกสามารถนำไปเปลื่ยน เครมฟรีได้แล้วครับผม
ที่ศูนย์ SonyEricsson ทุกสาขา

เพราะว่าอะไหล่มาแล้วครับผม

แต่สำหรับผู้ที่ใช้ W995 สีดำอยู่ รออีกแป๊บน่ะครับ เพราะอะไหล่กำลังมาครับผม

จึงแจ้งมาให้ทราบทั่วกันครับผม

สอบถามตามศูนย์ได้ที่

ศูนย์บริการ Sony Ericsson (FIT)
2371 อาคารเพชรบุรี ชั้น 5 ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10320
โทร. 0-2716-6821 , 0-2319-1636

ศูนย์บริการ Sony Ericsson (Loxley)
เลขที่ 2 ซอยพหลโยธิน 19 ถ.พหลโยธิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
โทร. 0-2515-8383

ศูนย์การค้าดิเอสพานาด (ศูนย์บริการ Sony Ericsson ; FIT)
ชั้น 3 ถ.รัชดาภิเษก
ฝ่ายบริการ โทร. 0-2354-2069-70
ฝ่ายขาย โทร. 0-2354-2067-68

ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์พลาซ่า (ศูนย์บริการ Sony Ericsson)
เลขที่ 999/9 ห้อง C 418 ชั้น 4 ถ.พระราม 1 เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
โทร. 0-2646-1940-3

ศูนย์การค้าสยามพารากอน (ศูนย์บริการ Sony Ericsson ; FIT)
เลขที่ 991/1 ชั้น 4 ถ.พระราม 1 เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
โทร. 0-2610-9710-11

ศูนย์การค้าซีคอนสแควร์ (ศูนย์บริการ Sony Ericsson)
ชั้น 2 เลขที่ 904 หมู่ 6 ถ.ศรีนครินทร์ แขวงบางบอน เขตประเวศ กรุงเทพฯ
โทร. 0-2721-8286

ศูนย์การค้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า (ศูนย์บริการ Sony Ericsson)
ชั้น 4 ถบรมราชชนนี เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ
โทร. 0-2433-3193-4

ศูนย์การค้าฟิวเจอร์พาร์ครังสิต (ศูนย์บริการ Sony Ericsson)
ชั้น 3 โซน IT Mobile เลขที่ 94 ห้องเลขที่ PLZ.3 ITS.039
โทร. 0-2958-0927

ศูนย์การค้าเดอะมอลล์ บางกะปิ
เลขที่ 3522 2S-L4D ชั้น2 ถ.ลาดพร้าว เขตบางกะปิ กทม 10240
โทร.02-734-3256

ครับ...
Diego
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:38  

^
^
ขอบคุณหสำหรับข่าวครับ
ว่าแต่อะไหล่ใหม่จะเป็นโลหะเหมือนเดิมรึปล่าวนะ
ถ้าเป็นพลาสติก ไม่น่าเปลี่ยนอย่างแรง
จริงๆนะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 13:43  

Diego ผู้เขียน:
^
^
ว่าแต่อะไหล่ใหม่จะเป็นโลหะเหมือนเดิมรึปล่าวนะ
ถ้าเป็นพลาสติก ไม่น่าเปลี่ยนอย่างแรง
จริงๆนะ

มันต้องเหมือนเดิมอยู่แล้วล่ะครับ
edeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 20:48  

ตื้นตันจริงๆครับ..ในที่สุดมันก็เป็นจริง มีรู 3.5 ด้วย น้ำตาแทบไหลเลยครับ อยากกราบเท้าผู้ออกแบบหน่อยครับ ทำไมเพิ่งคิดครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 20:50  

^
^
จริงๆนะ

น่าจะเปลี่ยนหมึกที่สกรีนมากกว่าครับ ผมคิดว่าของเดิมใช้หมึกเดียวกับที่พิมพ์ลงบนพลาสติก วัสดุต่างกันเลยติดไม่ทน ตอนคงเปลี่ยนเป็นหมึกสำหรับโลหะแล้ว
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 11:45  

น่าจะเปลี่ยนหมึกที่สกรีนมากกว่าครับ ผมคิดว่าของเดิมใช้หมึกเดียวกับที่พิมพ์ลงบนพลาสติก วัสดุต่างกันเลยติดไม่ทน ตอนคงเปลี่ยนเป็นหมึกสำหรับโลหะแล้ว

เห็นด้วยอย่างแรง วัสดุเยี่ยมแล้ว แต่สีที่เพ้นท์ลงไปมันไม่ดีพอ อาจจะจับพื้นผิวที่เป็นโลหะได้ไม่ดี แต่ในใจผมอยากให้เป็นแบบปั๊มลงไปในเนื้อโลหะเล็กน้อยแล้วลงสีในรอยปั๊มนั้น หรือให้ตัวอักษรนูนเหมือนในเหรียญก็ได้
ไม่รู้คิดมากไปหรือเปล่า Rolling Eyes
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 08:59  

^
^
จริงๆนะ

ขอบคุณครับ อย่างนี้ก็แจ่มเลย รออะไหล่สีดำมาจะได้เอาไปเปลี่ยน อิ อิ Laughing
Lekka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:48  

รุ่นนี้ ประชุมสายได้ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:52  

Lekka ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ประชุมสายได้ไหมค่ะ

ได้ครับ ทำได้ทุกรุ่นแล้วล่ะครับตอนนี้
pan2532
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 13:31  

ขาย SONY W995 ราคา 14000บาท
เครื่องจากศูนย์ สภาพดีไม่มีรอย มีประกันอีก6เดือน รักษาเครื่องอย่างดี ต่อรองราคาได้น่ะครับ แต่อย่าเว่อ
ต้องการขายจิงๆครับ

แอดเมล pandiie32@hotmail.com
คุยเรื่องรายละเอียด+สถานที่นัดเจอ ไม่ต้องโอนเงินก่อนเพื่อความสบายใจ

อยู่ กทม.น่ะครับ

สถานที่สะดวกก้แถว

เซนทรัลลาดพร้าว
SIAM
MBK
MAJOR
คริสตัล(เลียบทางด่วนรามอินทรา)

หรือลองแอดมาคุยก่อน
ดีเอโก้.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:42  

^
^
ทำไมรีบขายล่ะครับ รุ่นนี้ผมว่าที่ดีๆเลยมีจุดแข็งอยู่สองจุดคือ เสียงเพลงที่แจ่มแจ๋ว กับ บอดี้งานประกอบทำจากโลหะอย่างดี ดูหรูหราทนทาน

ที่น่าผิดหวังก็คงเป็นเรื่องกล้องที่มีให้ น่าจะดีกว่านี้ แต่ภาพก็ไม่ได้เลวร้ายเกินไปนัก

ส่วนด้านการใช้งานอื่นก็อยู่ในเกณฑ์ปกตินะ ไม่หน่วง ไม่ค้าง เสียดายที่ดันมีเจ้าไอโน่ออกมาเป็นคู่กัดกันเองซะงั้น

Rolling Eyes
ต้อมซ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:56  

เป็นเพียงไม่กี่รุ่น ที่ผมดูแล้วเห็นว่า สีบรอนซ์เงินสวยมากๆ (สวยกว่าสีดำอีก)
Coffee-Lover
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 00:32  

รบกวนถามกูรู หรือคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ช่องเสียบหูฟัง 3.5 mm ของรุ่นนี้ ถ้าเอา small talk ของ i-phone มาเสียบ จะสามารถคุยผ่านไมค์ที่่อยู่ตรง small talk ได้บ่

ผมเคยถามเจ้าหน้าที่เค้าเองก็ไม่ชัวร์เหมือนกัน เลยอยากถามคนที่เคยลองแล้ว ส่วนตัวผมว่า วัสดุที่ใช้ทำสาย small talk หรือหูฟัง ของค่าย apple เค้าใช้วัสดุดีทีเดียว จะม้วนเก็บ หรือขยุ้มแล้วเก็บ พอหยิบมาใช้อีกทีสายก็ไม่หงิกหรืองอ ลองมาแล้วพอดีแฟนใช้ iphone อยู่

ใครรู้รบกวนหน่อยครับ Wink
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 10:49  

Coffee-Lover ผู้เขียน:
รบกวนถามกูรู หรือคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ช่องเสียบหูฟัง 3.5 mm ของรุ่นนี้ ถ้าเอา small talk ของ i-phone มาเสียบ จะสามารถคุยผ่านไมค์ที่่อยู่ตรง small talk ได้บ่

ผมเคยถามเจ้าหน้าที่เค้าเองก็ไม่ชัวร์เหมือนกัน เลยอยากถามคนที่เคยลองแล้ว ส่วนตัวผมว่า วัสดุที่ใช้ทำสาย small talk หรือหูฟัง ของค่าย apple เค้าใช้วัสดุดีทีเดียว จะม้วนเก็บ หรือขยุ้มแล้วเก็บ พอหยิบมาใช้อีกทีสายก็ไม่หงิกหรืองอ ลองมาแล้วพอดีแฟนใช้ iphone อยู่

ใครรู้รบกวนหน่อยครับ Wink

ถ้ามีหูฟังอยู่แล้ว ก็น่าจะเอาไปลองที่เล่นที่shopได้นะครับ ผมว่าพนักงานคงไม่ได้ว่าอะไร(เพราะเราสนใจจะซื้อของของเค้า) ได้ผลอย่างไรก็เอามาแชร์ให้เพื่อนๆฟังบ้าง เป็นวิทยาทาน Laughing
NOSxs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 17:28  

อยากถามว่ารุ่นนี้
ถ่ายรูปกล้อง
น่า ได้ไหม

รบกวนที

เหนหลายรุ่นละที่มันบอก
ใช้ วีดีโอ คลออะ
ยัง งง อยู่ ว่า

แล้วมันจะถ่าย รุปได้ไหม
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 20:47  

NOSxs ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นนี้
ถ่ายรูปกล้อง
น่า ได้ไหม

รบกวนที

เหนหลายรุ่นละที่มันบอก
ใช้ วีดีโอ คลออะ
ยัง งง อยู่ ว่า

แล้วมันจะถ่าย รุปได้ไหม

ถ่ายไม่ได้ครับ ใช้สำหรับวีดีโอคอลล์อย่างเดียวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 07:53  

มีใครสนใจแลกx1กับเราไหมค่ะชื้อมา29900ค่ะใบเสร็จมีกล่องมีสภาพโอเคค่ะสนใจpmไว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 15:52  

ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งพา W995 ไปจมน้ำทะเลมา แบบลืมตัวไปว่ามีโทรศัพท์อยู่ในกระเป๋ากางเกง Crying or Very sad

ขึ้นจากน้ำมาแล้วรีบถอดแบตฯ ถอดซิมออกจากตัวเครื่อง แต่พอตอนเอาไปส่งศูนย์ที่พารากอน เจ้าหน้าที่กลับยัดแบตเตอรี่เข้าไปแล้วลองเปิดเครื่องดูว่าติดหรือไม่ติด
แล้วบอกผมว่าเป็นขั้นตอนมาตรฐานในการรับเครื่องเพื่อตรวจสอบ
วันรุ่งขึ้นเลยได้ข่าวร้ายสุดๆ ว่าไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ แบบว่าต้องทิ้งสถานเดียว Shocked

โอ้แม่เจ้า... ยังใช้งานไม่ถึง 3 เดือนเลยครับพี่น้อง

เพื่อนๆ ท่านใดพอจะมีคำแนะนำดีๆ ให้ผมบ้างไหมครับ เซ็ง.....จริงๆ ครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 21:50  

ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งพา W995 ไปจมน้ำทะเลมา แบบลืมตัวไปว่ามีโทรศัพท์อยู่ในกระเป๋ากางเกง Crying or Very sad

ขึ้นจากน้ำมาแล้วรีบถอดแบตฯ ถอดซิมออกจากตัวเครื่อง แต่พอตอนเอาไปส่งศูนย์ที่พารากอน เจ้าหน้าที่กลับยัดแบตเตอรี่เข้าไปแล้วลองเปิดเครื่องดูว่าติดหรือไม่ติด
แล้วบอกผมว่าเป็นขั้นตอนมาตรฐานในการรับเครื่องเพื่อตรวจสอบ
วันรุ่งขึ้นเลยได้ข่าวร้ายสุดๆ ว่าไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ แบบว่าต้องทิ้งสถานเดียว Shocked

โอ้แม่เจ้า... ยังใช้งานไม่ถึง 3 เดือนเลยครับพี่น้อง

เพื่อนๆ ท่านใดพอจะมีคำแนะนำดีๆ ให้ผมบ้างไหมครับ เซ็ง.....จริงๆ ครับ Crying or Very sad

ถ้าซ่อมไม่ได้ขายซากให้ผมได้นะครับ
0819109102
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 11:38  

ตกชักโครกยังพอทำเนา แค่เป่าก็หายได้
ตกทะเลนี่ชีช้ำ ทำใจซื้อใหม่ดีกว่า

K750 ผมโดนแค่คลื่นซัดยังเดี้ยงเลยอะครับ
แล้วมาถอยเจ้า ฮิคารุนี่แหล่ะ

ส่วนตอนนี้รอเจ้าโอ้อยู่ ใกล้ละ อิ อิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 18:02  

ถ้าซ่อมไม่ได้ขายซากให้ผมได้นะครับ
0819109102

Laughing เดี๋ยวผมขอไปรับเครื่องคืนจากศูนย์ก่อนนะครับ

แล้วจะโทรกลับไปหาครับ Wink
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 13:45  

สังขารเป็นสิ่งไม่เที่ยงฉันใด มือถือตกทะลก็เป็นสิ่งไม่เที่ยงฉันนั้น จะเกี่ยวกันไหมเนี่ย ขำขำนะครับอย่าซีเรียส Laughing
ดีเอโก้.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 15:28  

เรื่องของกรอบเปลี่ยนสำหรับเครื่องสีดำ เห็นที่ศูนย์เซ็นปิ่นฯมีขายนะ 940 แน่ะ

สำหรับใครจะเคลม ก็ต้องให้เค้าถ่ายรูปสภาพเครื่องไปให้ศูนย์ใหญ่พิจารณาอีกต่างหาก(งงแดก)

ทิ้งเบอร์ไว้รอติดต่อกลับ ความจริงก็เห็นๆอยู่ที่มันลอกเพราะเกิดจากวัสดุไม่ใช่ผู้ใช้สักหน่อย ก็คงต้องรอดูต่อไปว่าจะเป็นไง ส่วนตัวไม่ซีเรียสมาก กำลังเบนไปหาซาติโอ้วันอังคารนี้แหล่ว Cool
ART
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:57  

ใช้มาสองเดือนกว่าๆ ไปเคลมเปลี่ยนหน้ากากมานี่ครั้งที่สามแล้ว โลโก้มันลอกง่ายมากๆเลย

แต่พนักงานเค้าบอกว่านี่เป็นล็อตใหม่แล้ว หวังว่าคงไม่ลอกแล้วขี้เกียจไปเคลมบ่อยๆ

แต่เรื่องฟังเพลง สุดยอดครับ เสียงดีมากๆเลย
bayz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 08:25  

รับ Sony W995 ขอประกันเหลือ สภาพดี อุปกรณ์ครบ
ใครสนใจขาย โทร 087-6280462 เบย์
Parsalmon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 23:12  

เคยใช้ Sony Ericsson W550i ตั้งแต่นั้นก็ติดใจเสียงเพลงอันไพเราะ ฟังผ่านหูฟังชอบมากเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะหูฟังอินเอียหรือเปล่านะ เปิดลำโพงแตกไปนิดหนึ่งแต่ก็รับได้ แต่ด้วยความที่เพิ่มหน่วยความจำไม่ได้ เลยต้องหาตัวใหม่มา ในที่สุดก็ได้ Sony Ericsson W850i ตัวนี้ฟังผ่านลำโพงดังดีทีเดียว กังวาลดี มีมิติดีนะเราว่า (ความเห็นส่วนตัวนะ) แต่พอมาใช้ Sony Ericsson W660i รู้สึกว่าเสียงมันด้อยไปหน่อย เบาไปนิดหนึ่งอะ ตอนนี้ใช้ N5800 XM แอบเม้าส์ว่าไม่ชอบเสียงเลยแต่โดยรวมโอเคนะ เราเป็นคนชอบฟังเพลง ไม่รู้ว่าW705 หรือ W995 ดี ถามเรื่องเสียงฟังผ่านหูฟังและลำโพงตัวไหนจะดีกว่าอะ [/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 03:11  

รับซื้อครับ
ใครสนใจขาย w995
judicate@hotmail.com
jtvto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 00:02  

ตอนนี้ราคราเท่าไหร่แล้วคับ
candychocky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 18:27  

ขาย Sony w995 ประกันเครื่องเหลือ เกือบ 8 เดือน สภาพดีเยี่ยม ไม่มีรอย

พร้อมกล่อง+คู่มือ+อุปกรณ์ ครบ สภาพ 100% นัดเจอดูตัวเครื่องได้ครับ

สนใจติดต่อได้ที่ 0809669812 หรือ canboonragsa@hotmail.com <<< แคน
อยากทราบค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 17:19  

อยากทราบว่า W995 กับ W902 เนี่ย
มันต่างกันยังไงหรอคะ? [นอกจากหน้าตานะคะ]
แล้วเครื่องไหนมันดีกว่า?
ขอข้อมูลเปรียบเทียบด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 17:25  

อยากทราบค่ะ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า W995 กับ W902 เนี่ย
มันต่างกันยังไงหรอคะ? [นอกจากหน้าตานะคะ]
แล้วเครื่องไหนมันดีกว่า?
ขอข้อมูลเปรียบเทียบด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

อยากทราบด้วยค่ะ ว่าราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วคะ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 10:00  

คือตอนนี้ผมใช้ w595 คับ ก่อนหน้านั้นก็ k700 เป็นขาเก่า sony มาตลอด พอดีมาเจอตัวนี้ ซึ่งราคาค่อนข้างจะ แพงสำหรับผมเลย กับ w995 แต่ด้วยความสงสัยปนอยากได้อยากจะถามนิดนึงคับว่า เสียงของ w595 ต่างกัน w995 เยอะไหม เพราะที่ผมสน w995 เพราะว่า มัน wifi+3g ได้แล้วก็กล้อง 8.1 ซึ่งโอเคสำหรับผมมาก ผมต้องการแค่นี้อ่ะคับ แต่จุดสำคัญคือ เสียงของมัน ดีกว่าหรือเทียบเท่ากันคับ ถ้าเท่ากันผมจะได้ตัดสินใจถูกว่าคุ้มไหมถ้าผมจะขาย w595 แล้วเปลี่ยนมาใช้ w995

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยออกความเห็นเกี่ยวกับคำถามของผมนะคับ ^^ Very Happy
ดีเอโก้
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 10:17  

คือตอนนี้ผมใช้ w595 คับ ก่อนหน้านั้นก็ k700 เป็นขาเก่า sony มาตลอด พอดีมาเจอตัวนี้ ซึ่งราคาค่อนข้างจะ แพงสำหรับผมเลย กับ w995 แต่ด้วยความสงสัยปนอยากได้อยากจะถามนิดนึงคับว่า เสียงของ w595 ต่างกัน w995 เยอะไหม เพราะที่ผมสน w995 เพราะว่า มัน wifi+3g ได้แล้วก็กล้อง 8.1 ซึ่งโอเคสำหรับผมมาก ผมต้องการแค่นี้อ่ะคับ แต่จุดสำคัญคือ เสียงของมัน ดีกว่าหรือเทียบเท่ากันคับ ถ้าเท่ากันผมจะได้ตัดสินใจถูกว่าคุ้มไหมถ้าผมจะขาย w595 แล้วเปลี่ยนมาใช้ w995

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยออกความเห็นเกี่ยวกับคำถามของผมนะคับ ^^ Very Happy

ไม่เคยเล่น w595 อะครับ
แต่ w995 นี่บอกได้ว่า เสียงแจ่มมาก แต่เสียงสนทนาอยู่ในระดับปานกลางนะครับ อาจจะต้องเลื่อนสไลด์บ้างหากอยู่ในที่มีเสียงรบกวนมาก
ส่วนเรื่องกล้องยังทำไม่ได้ดีพอนะครับ เหมือนเป็นของแถมมากับเครื่องมากกว่าถึงจะให้โหมดมาเล่นเยอะก็นะ แต่ดีทีมีไฟฉายให้ใช้นะ อิ อิ
เรื่องวัสดุผมชอบมากเลย ดูแข็งแรงหรูหราดี จักกระชับมือ ส่วนเรื่องที่ว่าโลโก้ลอก ที่ผมเปลี่ยนมาล็อตล่าสุดก็สองอาทิตย์แล้วยังไม่ลอกแต่อย่างใด คงสกรีนให้มันแน่นขึ้นแล้วมั๊ง Cool
TATUM101
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 20:35  

มีสีเงินสวยๆเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เครื่อง+เมม8กิ๊ก+ที่ชาร์ทเเท้ ประกันเพียบๆ 10200 บาท

โทรมา 0819109102
C2axG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 05:52  

ลังเลตัวนี้กะ Satio เพราะ Satio มัน 12 ล้าน -..-*
แต่ได้ยินข่าวว่าเค้าหยุดขาย Satio ไม่รู้ว่าจริงเป่า - -*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 21:56  

TATUM101 ผู้เขียน:
มีสีเงินสวยๆเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เครื่อง+เมม8กิ๊ก+ที่ชาร์ทเเท้ ประกันเพียบๆ 10200 บาท

โทรมา 0819109102

มาเเล้วครับ ตอนนี้จัดไปเลยอุปกรณ์เเท้เดิมยกกล่อง 11555 บาท

ติดต่อมาเลย อยากดูรูปโทรมาหรือsms บอกอีเมล์มาให้ผมเเล้วจะส่งไปให้ดู
nin/pattaya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 21:47  

ร้าน Blisstel Big C พัทยาใต้ ขาย 16,900
Tel 038-374 852
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: