Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 1159553
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 23:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมมีเครื่องสีเงินครับ ซื้อ 0 อุปกรณ์ครบ ประกันเหลือเพียบ เครื่องไม่เคยหล่น ไม่เคยกระแทก
ร้อนเงินครับ ผมซื้อมาวันที่ 29/7/52 ครับ ตัวกรอบมันลอกนอดหน่อยแต่เคลมได้ครับ
มันลอกเพราะกรอบมันปั้มตัวหนังสือครับ ไม่ได้เป็นรอย เคลมได้แน่นอนครับเด๋วผมเคลมให้
ผมขอขาย 13000 ครับ สนใจโทร 0811100445/0815261464 ด่วนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W995 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 09:37  

ขอเสนอขายตัวที่ใช้เองด้วย สีดำอุปกรณ์เเท้ยกกล่องเดิมๆสภาพสวยๆเลยไม่มีรอยตก

11111 บาท 0819109102 อยากเห็นรูปโทรมาบอกอีเมล์จะจัดรูปไปให้ครับ
อารีย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 22:55  

ตอนนี้กระแสทัชโฟนและราคาเข้าถึงง่ายขึ้น ในพื่นราคาเท่าๆกัน แม้จะเทียบเสปคแล้วคิดว่า w995ถ้าไม่ลดราคาลงอีกคงปล่อยออกยากเหมือนกัน Very Happy
เม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 09:23  

สวัสดีค่ะ

เมื่อวานเราพึ่งไปที่ศูนย์โซนี่ สยามพารากอนมา เพราะประสบปัญหาว่า ตรงหน้ากากน่ะค่ะ ที่เป็นสัญลักษณ์ W แล้วมีจุดกลมๆ สีส้ม มันหลุดค่ะ O.o บอกตามตรงว่าตกใจมาก คือ เราเห็นอีกที มันเป็นร่องรอยกาวเหนียวๆ แบบว่า เอ่อ เราซื้อมาประมาณเดือน ก.ย. ได้นะคะ ยังไม่ถึงครึ่งปีเลยอะ

แล้วจุดกลมๆมันหลุดไป ทำให้เราพึ่งรู้ว่า ตกลงมันเป็นแค่สติ๊กเกอร์แปะอยู่เงี้ยเหรอ ส่วนตรงตัว W ก็ทำท่าจะหลุดเหมือนกัน เราก็เลยไปที่ศูนย์

สิ่งที่พนักงานบอกเราก็คือว่า ต้องเปลี่ยนหน้ากากใหม่ ค่าหน้ากาก 1,000 บาท เพราะสติ๊กเกอร์หลุด ไม่สามารถเคลมได้ ต้องตัวหนังสือลอก ถึงจะเคลมได้ แล้วเค้าพูดประมาณว่า เป็นที่การใช้งานของเรา อาจจะโดนเหงือ หรืออะไรแบบนี้

ถามหน่อยเถอะค่ะ เสียค่าโทรศัพท์เกือบ 20,000 แล้ว โดนเหงื่อ หลุดเนี่ยนะคะ??

เจ้าหน้าที่พูดเหมือนเป็นความผิดเรา ทำให้เราเสียความรู้สึกมาก

เราอยากจะบอกว่า เราใช้สมอลทอร์คคุยแทบทุกครั้ง แล้วก็อยู่ห้องแอร์ตลอด แทบไม่โดนเหงื่อ ไม่เคยทำตก ไม่เคยหล่นน้ำ แต่ไม่ว่าจะโดนหรือไม่โดน เราก็รู้สึกไม่คุ้มค่าแล้ว กับการที่พนักงานใช้คำถูดว่า โดนเหงื่อเรามันก็ลอกเนี่ยนะคะ

สุดท้ายเราก็แบบทำท่าไม่ค่อยพอใจ พนักงานก็เลยไปถามหัวหน้าให้มั้งคะ
แล้วก็ออกมาบอกเราว่า คราวนี้จะยอมให้เคลมหน้ากากฟรี แต่ว่า ถ้าคราวหน้าหลุดอีกก็ไม่ได้แล้วนะ
โห พูดเหมือนเป็นบุญคุณเลยนะ ที่คราวนี้ยอมให้ เราอยากรู้เหมือนกันว่านี่ความผิดเราเหรอ?
เรารู้สึกว่าเราได้สินค้าที่คุณภาพไม่คู่ควรกับราคาต่างหาก อย่างนี้เราไปซื้อของปลอมไม่ดีกว่าเหรอ? ถ้าซื้อของจริงแล้วมันแย่ขนาดนี้อะ ทั้งๆที่เราเชื่อใจโซนี่มาก ก่อนหน้านี้ก็ใช้โซนี่
บอกตรงๆว่าพอเจออย่างนี้แล้ว ผิดหวังค่ะ คราวหน้าไปซื้อไอโฟนดีกว่า เหอะๆ

แล้วเราก็โวยไปนิดหน่อยว่า แล้วเปลี่ยนแล้วรับประกันมั๊ยว่ามันจะไม่หลุด? คือ เค้าก็ไม่รับปากอะ พูดแค่ว่าถ้าหลุดอีกก็ไม่รับเคลมแล้ว เหมือนเป็นความผิดของผู้ใช้ซะงั้น โดยอ้างว่า ไม่เคยเกิดกรณีที่สติ๊กเกอร์หลุดมาก่อน เอ่อ แล้วไม่คิดจะหาสาเหตุบ้างเหรอว่า เป็นเพราะอะไร รีบโยนความผิดให้เราเฉย

ปล. ร้องเรียนได้มั้ยเนี่ยปัญหานี้??
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 03:19  

เม ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ

เมื่อวานเราพึ่งไปที่ศูนย์โซนี่ สยามพารากอนมา เพราะประสบปัญหาว่า ตรงหน้ากากน่ะค่ะ ที่เป็นสัญลักษณ์ W แล้วมีจุดกลมๆ สีส้ม มันหลุดค่ะ O.o บอกตามตรงว่าตกใจมาก คือ เราเห็นอีกที มันเป็นร่องรอยกาวเหนียวๆ แบบว่า เอ่อ เราซื้อมาประมาณเดือน ก.ย. ได้นะคะ ยังไม่ถึงครึ่งปีเลยอะ

แล้วจุดกลมๆมันหลุดไป ทำให้เราพึ่งรู้ว่า ตกลงมันเป็นแค่สติ๊กเกอร์แปะอยู่เงี้ยเหรอ ส่วนตรงตัว W ก็ทำท่าจะหลุดเหมือนกัน เราก็เลยไปที่ศูนย์

สิ่งที่พนักงานบอกเราก็คือว่า ต้องเปลี่ยนหน้ากากใหม่ ค่าหน้ากาก 1,000 บาท เพราะสติ๊กเกอร์หลุด ไม่สามารถเคลมได้ ต้องตัวหนังสือลอก ถึงจะเคลมได้ แล้วเค้าพูดประมาณว่า เป็นที่การใช้งานของเรา อาจจะโดนเหงือ หรืออะไรแบบนี้

ถามหน่อยเถอะค่ะ เสียค่าโทรศัพท์เกือบ 20,000 แล้ว โดนเหงื่อ หลุดเนี่ยนะคะ??

เจ้าหน้าที่พูดเหมือนเป็นความผิดเรา ทำให้เราเสียความรู้สึกมาก

เราอยากจะบอกว่า เราใช้สมอลทอร์คคุยแทบทุกครั้ง แล้วก็อยู่ห้องแอร์ตลอด แทบไม่โดนเหงื่อ ไม่เคยทำตก ไม่เคยหล่นน้ำ แต่ไม่ว่าจะโดนหรือไม่โดน เราก็รู้สึกไม่คุ้มค่าแล้ว กับการที่พนักงานใช้คำถูดว่า โดนเหงื่อเรามันก็ลอกเนี่ยนะคะ

สุดท้ายเราก็แบบทำท่าไม่ค่อยพอใจ พนักงานก็เลยไปถามหัวหน้าให้มั้งคะ
แล้วก็ออกมาบอกเราว่า คราวนี้จะยอมให้เคลมหน้ากากฟรี แต่ว่า ถ้าคราวหน้าหลุดอีกก็ไม่ได้แล้วนะ
โห พูดเหมือนเป็นบุญคุณเลยนะ ที่คราวนี้ยอมให้ เราอยากรู้เหมือนกันว่านี่ความผิดเราเหรอ?
เรารู้สึกว่าเราได้สินค้าที่คุณภาพไม่คู่ควรกับราคาต่างหาก อย่างนี้เราไปซื้อของปลอมไม่ดีกว่าเหรอ? ถ้าซื้อของจริงแล้วมันแย่ขนาดนี้อะ ทั้งๆที่เราเชื่อใจโซนี่มาก ก่อนหน้านี้ก็ใช้โซนี่
บอกตรงๆว่าพอเจออย่างนี้แล้ว ผิดหวังค่ะ คราวหน้าไปซื้อไอโฟนดีกว่า เหอะๆ

แล้วเราก็โวยไปนิดหน่อยว่า แล้วเปลี่ยนแล้วรับประกันมั๊ยว่ามันจะไม่หลุด? คือ เค้าก็ไม่รับปากอะ พูดแค่ว่าถ้าหลุดอีกก็ไม่รับเคลมแล้ว เหมือนเป็นความผิดของผู้ใช้ซะงั้น โดยอ้างว่า ไม่เคยเกิดกรณีที่สติ๊กเกอร์หลุดมาก่อน เอ่อ แล้วไม่คิดจะหาสาเหตุบ้างเหรอว่า เป็นเพราะอะไร รีบโยนความผิดให้เราเฉย

ปล. ร้องเรียนได้มั้ยเนี่ยปัญหานี้??

เหอะๆ ศุนย์สยามพารากอนก้งี้อ่ะครับ แนะนำไปศุนย์ใหญ่loxley บางเขนหรือศูนย์ที่สามารถซ่อมแล้วรับกลับได้เลยจาดีกว่า(ผมก็รูจักแต่loxleyบางเขนน่ะแหละ) เอาใบเสร็จไปด้วยครับ เรื่องแบบนี้เคลมฟรีนะผมว่า เพราะสินค้ามันไม่ดีเองอ่ะ เอาสติ๊กเกอร์มาติดใส่เครื่องละเกือบ20000 มันดูไม่คุ้มค่ายังไงก้ไม่รุ เนอะๆ
sonyman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 17:14  

ขาย w995 สีดำยกกล่องอปุกรณ์ครบ
เครื่องเจมาร์ต สภาพดีไม่เคยตกเคยซ่อม
10900 เหลือ ปะกัน 7 เดือน

0897868929
permchai@hotmail.com
อะไรก็ตู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 12:52  

สวัสดีค่ะ

จากประสบการณ์ ผมเป็น CS Sup คอมพิวเตอร์ ยี่ห้อหนึ่ง เจอปัญหาคล้ายๆกันแบบนี้ ปัญหาอยู่ตรงที่ พนักงานตรงหน้าที่รับเรื่องน่ะ เค้ามีหน้าที่รักษากฏที่ทางบริษัทตั้งขึ้นมา เป็นเพียงพนักงานคน หนึ่ง บ่อยครั้งที่ ลูกค้าเอง เอาตัวเองเป็นใหญ่ โวยวายไม่ฟังเหตุผล เซลที่ขายก็ตัวดี เอะอะอะไรก็บอกไปเคลมที่ ศูนย์ได้เลยครับ ได้ทุกอย่าง มันได้ที่ไหนล่ะ เค้ามีระเบียบอยู่ หน้าเค้าเตอร์เลยกลายที่ระบาย อยากด่าก็มาด่า ถามว่าคนที่รู้น่ะใคร ก็พนักงานหน้าเค้าเตอร์ แค่นั้น ผู้ใหญ่คนมีอำนาจ ไม่มารับรู้ด้วย แล้วหลังจากนั้นผู้จัดการสาขาก็มาตบบ่า ปลอบ เป็น CS ต้องอดทน( ทนไม่ไหวก็ลาออกไป เดียวหาคนใหม่มาให้ลูกค้ายืนด่าใหม่ )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 23:37  

ไปสอบถามราคาที่มาบุญครองมา ปรากฎว่าไม่ค่อยมีร้านที่ขายรุ่นนี้เท่าไรเลย ใครรู้บ้างค๊ะว่าทำไม อยากได้แต่ก็ลังเล ถ้าดีจริงก็น่าจะมีขายหลายร้านนะ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 22:00  

Anonymous ผู้เขียน:
ไปสอบถามราคาที่มาบุญครองมา ปรากฎว่าไม่ค่อยมีร้านที่ขายรุ่นนี้เท่าไรเลย ใครรู้บ้างค๊ะว่าทำไม อยากได้แต่ก็ลังเล ถ้าดีจริงก็น่าจะมีขายหลายร้านนะ

เหตุผลง่ายๆก็คือมันออกนานแล้วประกอบกับปกติคนใช้ SE ไม่ได้เยอะเหมือน NK,SS ครับ

แถมเพื่อล่อใจคนกำลังตัดสินใจซื้อครับ ของแถมแรงมากกก~

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 14:54  

อะไรก็ตู ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ

จากประสบการณ์ ผมเป็น CS Sup คอมพิวเตอร์ ยี่ห้อหนึ่ง เจอปัญหาคล้ายๆกันแบบนี้ ปัญหาอยู่ตรงที่ พนักงานตรงหน้าที่รับเรื่องน่ะ เค้ามีหน้าที่รักษากฏที่ทางบริษัทตั้งขึ้นมา เป็นเพียงพนักงานคน หนึ่ง บ่อยครั้งที่ ลูกค้าเอง เอาตัวเองเป็นใหญ่ โวยวายไม่ฟังเหตุผล เซลที่ขายก็ตัวดี เอะอะอะไรก็บอกไปเคลมที่ ศูนย์ได้เลยครับ ได้ทุกอย่าง มันได้ที่ไหนล่ะ เค้ามีระเบียบอยู่ หน้าเค้าเตอร์เลยกลายที่ระบาย อยากด่าก็มาด่า ถามว่าคนที่รู้น่ะใคร ก็พนักงานหน้าเค้าเตอร์ แค่นั้น ผู้ใหญ่คนมีอำนาจ ไม่มารับรู้ด้วย แล้วหลังจากนั้นผู้จัดการสาขาก็มาตบบ่า ปลอบ เป็น CS ต้องอดทน( ทนไม่ไหวก็ลาออกไป เดียวหาคนใหม่มาให้ลูกค้ายืนด่าใหม่ )

เหอๆๆ เรื่องมันเศร้าจิงๆ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 14:57  

อยากจะสอบถามผู้รู้ทุกท่านค่ะ
คือเราชอบมือถือที่เสียงเพราะๆอ่ะคะ
ไม่ว่าจะฟังในหูหรือลำโพงที่เครื่องก็เพราะทั้งคู่
และตั้งแต่ที่เราฟังๆมาก้อseตะกูลwนี่ล่ะที่เพราะที่สุด
เลยอยากถามว่ารุ่นนี้กับรุ่นก่อนๆ
รุ่นไหนที่เสียงดีที่สุดอ่ะคะ
แฟนใหม่ SE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 12:17  

รบกวน 3 ข้อครับ

1 รุ่นนี้ บันทึกสายสนทนา เวลาโทรได้ไหมครับ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มไหม
2 ที่งาน Mobile Expo ราคาจะประมาณเท่าไร
3 นาฬิกาที่แถม ทำอะไรได้บ้างครับ

กำลังจะไปถอยโทรศัพท์ใหม่ งาน Mobile Expo ที่จะถึงอะครับ หลังจาก น้อง SS i600 เริ่มจะชราภาพแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 13:11  

อยากได้ 995 คับ ผมมี htc hero สีขาว เจมาร์ท ใช้มา 3 เดือน ไม่เคยตก เคลม

จะซื้อ จะแลก ตกลงกันได้คับ

081-5447344 อดิศักดิ์คับ ติดต่อได้ 24 ชม. คับ

โทรมานะ เบื่อ touch screen แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 13:14  

อันนี้รูปคับ ลืมลง

http://www.myuppic.com/show.php?id=0d60f92d3ad70edcf63ba0414ff0a411

http://www.myuppic.com/show.php?id=d21ac96494add0039155221234813588

โทรมาได้ 24 ชม. คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 03:27  

^
^
^
^
^
สวย น่าสน Cool
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 13:33  

ก ผู้เขียน:
อยากจะสอบถามผู้รู้ทุกท่านค่ะ
คือเราชอบมือถือที่เสียงเพราะๆอ่ะคะ
ไม่ว่าจะฟังในหูหรือลำโพงที่เครื่องก็เพราะทั้งคู่
และตั้งแต่ที่เราฟังๆมาก้อseตะกูลwนี่ล่ะที่เพราะที่สุด
เลยอยากถามว่ารุ่นนี้กับรุ่นก่อนๆ
รุ่นไหนที่เสียงดีที่สุดอ่ะคะ

พูดถึงเรื่องเสียงเพราะนี่เหมือนเป็นนามธรรมครับ อธิบายยาก เพราะความเพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่สำหรับผมส่วนตัวรุ่นนี้เหมาะไว้สำหรับฟังเพลงแล้วครับ พอๆกับ Aino ครับ (ผ่านหูฟัง)

ปล.ลำโพงเครื่อง เพราะกับดัง คนละอย่างกันนะครับ ของ SE นอกจาก W550 แล้ว คงไม่มีรุ่นไหนของ SE ดังเท่าแล้วแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 20:08  

อยากได้ 995 คับ ผมมี htc hero สีขาว เจมาร์ท ใช้มา 3 เดือน ไม่เคยตก เคลม

จะซื้อ จะแลก ตกลงกันได้คับ

081-5447344 อดิศักดิ์คับ ติดต่อได้ 24 ชม. คับ

โทรมานะ เบื่อ touch screen แล้ว

อันนี้รูปคับ ลืมลง

http://www.myuppic.com/show.php?id=0d60f92d3ad70edcf63ba0414ff0a411

http://www.myuppic.com/show.php?id=d21ac96494add0039155221234813588

โทรมาได้ 24 ชม. คับ

ใครสนใจ call me 24 hr.
บุคคลภายนอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 12:48  

ใครที่จะซื้อ อย่ารีบร้อนนะครับ ได้ยินข่าววงในว่า หลังงานมือถือ ก.พ.นี้ จะเหลือประมาณ 10900 บาทครับ (ฟังไว้ก็ดีนะครับ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 16:43  

บุคคลภายนอก ผู้เขียน:
ใครที่จะซื้อ อย่ารีบร้อนนะครับ ได้ยินข่าววงในว่า หลังงานมือถือ ก.พ.นี้ จะเหลือประมาณ 10900 บาทครับ (ฟังไว้ก็ดีนะครับ)

ว้าว

รอสอย

มือ 2 ราคาลงอีกโข

รอๆๆๆ
อยากรู้อะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:50  

เออ มีคัย ช่วย บอกทีว่า จะซื้ออันไหนอะดี ระหว่าง

w995 กับ N 96

เอาไว้ ฟังเพลง ถ่ายรูป วีดีโอ เล่น เกม และ เนต

*-* เลือกไม่ถูก จิงๆอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 00:20  

อยากรู้อะๆ ผู้เขียน:
เออ มีคัย ช่วย บอกทีว่า จะซื้ออันไหนอะดี ระหว่าง

w995 กับ N 96

เอาไว้ ฟังเพลง ถ่ายรูป วีดีโอ เล่น เกม และ เนต

*-* เลือกไม่ถูก จิงๆอะ

W995 ดีกว่าเยอะเลยครับ
N96 ไม่ค่อยมีคนใช้แล้วครับ สู้ N95 8G ยังไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 16:18  

อยากได้รุ่นนี้คับ

มีใครจะขายมั๊ย

081-5447344 บิ๊กคับ 24ชม.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:02  

ราคาของตัวนี้ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วหว่า ?

ใครรุ้ช่ายบอกทีเน้อ~
INGWAYZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 22:54  

ขาย W995 ครับ สภาพ90% ซื้อมาตอนเครื่องออกใหม่ๆครับ ไม่เคยหล่น

กล้อง ชัดเจน
หูฟัง ที่ชาร์จแบต ครบ พร้อมกล่อง ครับ

สนใจนัดดูของได้ 084-119-4838 (กรุณาโทรมากลางวัน-ค่ำๆนะครับ^^') ชื่อ วะ
ราคา 9900 ลดได้นิดหน่อยครับ
chrono1418
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 23:06  

อยากได้รุ่นนี้คับ

มีใครจะขายมั๊ย

081-5447344 บิ๊กคับ 24ชม.

จำผมได้ไหมครับ ที่นัดคุณแล้ว โทรไปก็ไม่รับ ไม่โทรกลับมาบอก ทำแบบนี้ไม่ดีนะครับ โทรบอกกันก็ได้ครับ เรื่องแค่นี้ Rolling Eyes
phong99
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 11:25  

แล้วราคาจะลงมาอีกไหมอะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes
ต้องการโม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 01:21  

เพื่อน ท่านใด ที่เบื่อแล้วขอให้ใช้งานได้สภาพยังไง ก็ ได้ต้อง การที่ จะ โม ลำโพง ปุ่มกด และ แฟต แต่ท่านใดสนใจ ที่จะให้ ทำไม่รับน่ะครับ ต้องอภัยด้วย ^ ^"ไม่ได้หยิ่งแต่กลัวทำแล้วเจ๋งไม่เครื่องมาคืนให้ หุหุ

กรุณา ทิ้งเมล์หรื่อ เบอร์ติดต่อไว้ได้เลยน่ะครับ ไม่รีบน่ะ แต่ ด่วน!!
AppleJubb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 09:24  

กล้องหน้าถ่ายได้ใช่มั้ยค้ะ?

จะรอเก็บเงินซื้อเล้ยยย ...

Laughing Laughing Laughing
ราคาลงแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 21:29  

มะวานไปดูมาตอนนี้15900มือ1มือ1อยู๋ที่7000-9000แล้วแต่สภาพ

หมืนสองเมือไรเจอกันไม่รีบรอยู๋อิอิ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 02:48  

AppleJubb ผู้เขียน:
กล้องหน้าถ่ายได้ใช่มั้ยค้ะ?

จะรอเก็บเงินซื้อเล้ยยย ...

Laughing Laughing Laughing

Video Call ได้ครับ แต่ถ่ายรูปไม่ได้

มือถือเดี๋ยวนี้ไม่มีถ่ายรูปจากกล้องหน้ากันแล้วครับ
นนนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:34  

ทำไม เครื่องสีดำ แผงปุ่มกด ไม่สีดำไปด้วย อ๊ะ Y Y

เซงเป็ด

แต่ ยังไงก้ จะซื้อออออออ
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รับซื้อมือถือ sony w995 สีเงินค่ะ ราคาไม่เกิน 8,000 นะคะ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 02:31  

รับซื้อมือถือ sony w995 #ยกเลิกค่ะ#

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย inoon เมื่อวันที่ 11 Jul 2012 16:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 02:33  

รับซื้อมือถือ sony w995 สีเงินค่ะ ราคาไม่เกิน 8,000 นะคะ

นุ่น 0894812876
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รับซื้อมือถือ sony w995 สีเงินค่ะ ราคาไม่เกิน 8,000 นะคะ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 21:50  

inoon ผู้เขียน:
รับซื้อมือถือ sony w995 สีเงินค่ะ ราคาไม่เกิน 8,000 นะคะ แบบว่าอยากได้มากๆ ขอแบบประกันยังเหลือด้วยนะคะ และมีใบเสร็จให้ด้วย ไม่รับเครื่องที่ขายตามตู้ แบบว่าอยากได้เครื่องที่เจ้าของขายเอง และขอเครื่องที่ไม่มีปัญหานะคะ ขอสภาพดีๆแล้วก็สภาพภายนอกใหม่ๆด้วยค่ะ ไม่มีรอยจะพิจารณาเป็นพิเศษ อยากได้มากๆค่ะ อยู่เพชรเกษม บางแคค่ะ ขอดูเครื่องก่อนนะคะ ติดต่อ นุ่น 0894812876

แถวบางแคไปดูที่BigCดิเจออยู่4-5พันเองอุปกรณ์ครบ
รับมือ2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 00:28  

รับมือ2อุปกรณ์ครบไม่รับที่ชื้อจากร้านตู้น้ะ6-7พันเมล์มาที่ www.komalu_z001_v@hotmail.com ขอคน กทม. แถวลาดพร้าว
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 21:20  

สิ้นเดือนจะมีคนปล่อยแบบครบๆบ้างไหมครับ สนใจ แบบว่าเครื่องW 810 ของผมเรื่องมีปัญหาซะแล้ว Confused Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 22:44  

phong99 ผู้เขียน:
สิ้นเดือนจะมีคนปล่อยแบบครบๆบ้างไหมครับ สนใจ แบบว่าเครื่องW 810 ของผมเรื่องมีปัญหาซะแล้ว Confused Confused

สนมะ ขายให้5000ของครบประกันเพิงหมด
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 09:38  

สนมะ ขายให้5000ของครบประกันเพิงหมด

สภาพป็นไงบ้างครับ Very Happy
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 16:15  

สิ้นเดือนจะมีคนปล่อยแบบครบๆบ้างไหมครับ สนใจ แบบว่าเครื่องW 810 ของผมเรื่องมีปัญหาซะแล้ว :? :?

ขอดูรูปได้เปล่าครับ สนใจเหมือนกัน
ไม้เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 12:18  

สรุปว่า ซื้อขายกันไปยังอ่ะ อยากได้บ้างนะ รุ่นนี้ อยากได้มากเลย มีใครจะปล่อยอีกไหมครับ
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 01:58  

หาต่อไป มีใครสนใจจะปล่อยบ้างไหมครับ
สอบถามหน่อยนะครับ ระหว่าง w995 กับ aino เล่นตัวไหนดีอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 13:11  

รอเหลือซัก 15000
แล้วซื้อมือ 2 ดีกว่า Smile
Cheekyangel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:51  

ตอนนี้สนใจรุ่นนี้มากๆ ดูแล้วทั้งดีไซน์และฟังชั่นครบกำลังดี อยากทราบราคาล่าสุดอ่ะ สถานที่ซื้อด้วย เราอยู่ กทม ถ้าซื้อคง MBK มีร้านแนะนำมั๊ย อยากได้แบบมือ1เลย ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ Laughing
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:22  

หาต่อไป มีใครสนใจจะปล่อยบ้างไหมครับ
สอบถามหน่อยนะครับ ระหว่าง w995 กับ aino เล่นตัวไหนดีอะครับ

เอาความถนัดส่วนตัวเป็นหลัก ผมเทให้ W995 ครับ ส่วนไอโนะไม่ได้ว่าไม่ดีแต่ไม่ถนัดเพราะมันยาวววววเกินไป (แต่ของแถมเห็นแล้วน้ำลายหก) love10
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 05:29  

gettymaru ผู้เขียน:

เอาความถนัดส่วนตัวเป็นหลัก ผมเทให้ W995 ครับ ส่วนไอโนะไม่ได้ว่าไม่ดีแต่ไม่ถนัดเพราะมันยาวววววเกินไป (แต่ของแถมเห็นแล้วน้ำลายหก) love10

ขอบคุณครับ แต่สัง่กตุราคา w995 ลงยากมากๆเลย aino ลงมาก่อนซะแล้ว Laughing Laughing
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 03:15  

เห็นศูนย์ ขายอยู่ 5990 ถ้าสิ้นเดือนยังอยู่จะไปเอา ไม่บอกหลอกว่าศูนย์ไหน
Cheekyangel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 18:59  

monososumpa ผู้เขียน:
เห็นศูนย์ ขายอยู่ 5990 ถ้าสิ้นเดือนยังอยู่จะไปเอา ไม่บอกหลอกว่าศูนย์ไหน

อาไรจะถูกขนาดนั้น Wink
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 05:35  

monososumpa ผู้เขียน:

Mad Mad
Coffee-Lover
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 11:14  

ราคา 5,990 บาท น่าจะเป็น รุ่น W595 หรือเปล่าครับ เห็นใน web seclub มีคนมา post ขาย
Cheekyangel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 14:17  

ที่ศูนย์มาบุญครองตอนนี้มีขายแล้วใช่มั๊ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ใครพอรู้บ้าง ไปแล้วซื้อได้แน่ใช่มั๊ย กลัวเสียวเที่ยวง่ะ Cool
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 22:49  

Cheekyangel ผู้เขียน:
ที่ศูนย์มาบุญครองตอนนี้มีขายแล้วใช่มั๊ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ใครพอรู้บ้าง ไปแล้วซื้อได้แน่ใช่มั๊ย กลัวเสียวเที่ยวง่ะ Cool

ผมก้อว่าน่าจะเป็น w595นะ เพราะเพิ่งซื้อ W705 ให้แฟนใช้ 7990 บาท
Razor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 21:48  

ขาย W995 ครับ

สภาพ 95% เลย เเค่ ตัวอักษรโครเมี่ยมมันลอกครับ ตรงชื่่อยี่ห้อข้างหน้า เเละ คำว่า8.1mega ข้างหลังครับ สามารถเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ ประกันผมยังเหลืออีก2-3เดือน ขายพร้อมสายชาร์ท + หูฟังที่มันเเถมมา 9300 ครับ สนใจ โพสทิ้งไว้ได้เลย เเถมไอตัวลำโพงพกพา ราคา 1090 ฟรีๆไปเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: reply
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 20:55  

เพิ่งซื้อมาค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆเลย มีปัญหา 3 ข้อ อยากถามผู้รู้ช่วยตอบค่ะ
1. เรื่องชื่อเพลงที่เป็นภาษาต่างด้าว โหลดโปรแกรม id3 tag มาแล้วแต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงอ่ะค่ะ ลองเลือกทั้ง id3 update หรือ id3 remove แต่ก็ยังแก้ไม่หายค่ะ

2. เคยใช้ K750i เวลาพักหน้าจอไม่ใช้งานจะเป็นจอสีดำและมีเวลาโชว์ แต่ดูเหมือนว่ารุ่นนี้มันไม่โชว์เวลาค่ะ เพราะมันเป็นจอดำสนิทเหมือนปิดเครือ่งเลยค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถเลือกให้โชว์เวลาได้มั๊ยค๊ะ

3. ลองเข้า internet ผ่าน wifi แต่บางข้อความเป็นภาษาต่างด้าว จะแก้ได้ยังไงค๊ะ
ปล.ซื้อเครื่องมาจากสิงคโปร์และตั้ง phone language เป็นภาษาอังกฤษค่ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:48  

เพิ่งซื้อมาค่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆเลย มีปัญหา 3 ข้อ อยากถามผู้รู้ช่วยตอบค่ะ
1. เรื่องชื่อเพลงที่เป็นภาษาต่างด้าว โหลดโปรแกรม id3 tag มาแล้วแต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงอ่ะค่ะ ลองเลือกทั้ง id3 update หรือ id3 remove แต่ก็ยังแก้ไม่หายค่ะ

- ตอนเลือกเพลงก็ไม่ต้องทำอะไรแค่ลากคลุมเพลงทั้งหมดแล้วก็คลิ๊กขวา เลือกเซฟแท็กแค่นี้เครื่องก็อ่านไทยออกแล้วครับ (แต่ถ้าเพลงที่ถูกแก้ไขแท็กด้วยวิธีอื่นไปแล้ววิธีนี้อาจจะไม่ได้ผลนะ แต่ถ้าเอาไฟล์mp3มาปรกติที่ยังไม่ได้ทำอะรไมาก่อนละก็ได้ชัวร์)
อ้างถึง:

2. เคยใช้ K750i เวลาพักหน้าจอไม่ใช้งานจะเป็นจอสีดำและมีเวลาโชว์ แต่ดูเหมือนว่ารุ่นนี้มันไม่โชว์เวลาค่ะ เพราะมันเป็นจอดำสนิทเหมือนปิดเครือ่งเลยค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถเลือกให้โชว์เวลาได้มั๊ยค๊ะ

- รุ่นที่เป็น A200 จะไม่มีแบบที่ว่าแล้วครับ(เครื่องที่มีปุ่มโทรเข้า-ออก จะไม่สามารถทำแบบนั้นได้แล้ว เสียดายเน๊อะ)
อ้างถึง:

3. ลองเข้า internet ผ่าน wifi แต่บางข้อความเป็นภาษาต่างด้าว จะแก้ได้ยังไงค๊ะ
ปล.ซื้อเครื่องมาจากสิงคโปร์และตั้ง phone language เป็นภาษาอังกฤษค่ะ

- ลองใช้ opera mini ดูครับ น่าจะช่วยได้ บางทีบราวเซอร์ของตัวเครื่องเอง ไม่ได้ทำมารองรับทุกโค้ดอักษร ถ้าจะเล่นเน็ตเล่นผ่าน opera mini ผมว่ามันดีกว่าบราวเซอร์ของเครื่องขอโขเลย Wink [/code]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 21:57  

- ตอนเลือกเพลงก็ไม่ต้องทำอะไรแค่ลากคลุมเพลงทั้งหมดแล้วก็คลิ๊กขวา เลือกเซฟแท็กแค่นี้เครื่องก็อ่านไทยออกแล้วครับ (แต่ถ้าเพลงที่ถูกแก้ไขแท็กด้วยวิธีอื่นไปแล้ววิธีนี้อาจจะไม่ได้ผลนะ แต่ถ้าเอาไฟล์mp3มาปรกติที่ยังไม่ได้ทำอะรไมาก่อนละก็ได้ชัวร์)
อ้างถึง:

- รุ่นที่เป็น A200 จะไม่มีแบบที่ว่าแล้วครับ(เครื่องที่มีปุ่มโทรเข้า-ออก จะไม่สามารถทำแบบนั้นได้แล้ว เสียดายเน๊อะ)
อ้างถึง:

- ลองใช้ opera mini ดูครับ น่าจะช่วยได้ บางทีบราวเซอร์ของตัวเครื่องเอง ไม่ได้ทำมารองรับทุกโค้ดอักษร ถ้าจะเล่นเน็ตเล่นผ่าน opera mini ผมว่ามันดีกว่าบราวเซอร์ของเครื่องขอโขเลย Wink [/code]

อ้างถึง:
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ
โปรแกรมที่โหลดมา คือ MP3 ID3V1V2 TAG EDIT & SORT TOOL v.1.0. พยายามหาวิธีคลุมเพลงและคลิกขวาแต่ทำไม่ได้ค๊ะ

Opera mini นี่เราต้องหาโหลดมาใส่ใช่มั๊ยค๊ะ

อยากทราบว่าเมนูที่อยู่บนด้านล่างของจอของคนอื่นเป็นอะไรกันค๊ะ ด้านซ้านเป็น media ด้านขวาเป็น MiWorld หรือเปล่า เราเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้มั๊ยค๊ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 16:02  

^
^
ตัวโปรแกรมแก้ไขแท็กอาจจะคนละตัว(มั้งครับ) ลองนี่ดู

http://www.4shared.com/file/1yZZK6cN/Mp3tag.html

ส่วนโอเปร่ามินิ ลองตัวนี้ดู

http://www.4shared.com/file/otapYl66/opera-mini-4213918-advanced-th.html

ส่วนตัวผมเองไม่ได้มีเครื่อง w995 ไม่แน่ใจว่าซอฟท์คีย์แต่ละตัวจะเหมือนกับรุ่นอื่นๆหรือไม่ (ขอเดาว่าไม่เหมือนกัน) และปรกติซอฟท์คีย์ของโซนี่จะไม่สามารถเปลี่ยนได้โดยการปรับตั้งค่าปรกติจากตัวเครื่อง แต่สามารถที่จะปรับแต่งโดยการใช้โปรแกรมแฮ็คได้ (ถ้าใจถึงก็โอเค เพราะเครื่องอาจจะเป็นที่ทับกระดาษได้ง่ายๆ) Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 22:59  

^
^
ตัวโปรแกรมแก้ไขแท็กอาจจะคนละตัว(มั้งครับ) ลองนี่ดู

http://www.4shared.com/file/1yZZK6cN/Mp3tag.html

ส่วนโอเปร่ามินิ ลองตัวนี้ดู

http://www.4shared.com/file/otapYl66/opera-mini-4213918-advanced-th.html

ส่วนตัวผมเองไม่ได้มีเครื่อง w995 ไม่แน่ใจว่าซอฟท์คีย์แต่ละตัวจะเหมือนกับรุ่นอื่นๆหรือไม่ (ขอเดาว่าไม่เหมือนกัน) และปรกติซอฟท์คีย์ของโซนี่จะไม่สามารถเปลี่ยนได้โดยการปรับตั้งค่าปรกติจากตัวเครื่อง แต่สามารถที่จะปรับแต่งโดยการใช้โปรแกรมแฮ็คได้ (ถ้าใจถึงก็โอเค เพราะเครื่องอาจจะเป็นที่ทับกระดาษได้ง่ายๆ) Wink

อ้างถึง:
ขอบคุณมากมายค่ะ save tag สำเร็จแล้วตอนดูชื่อเพลงจาก file manager อ่านภาษาไทยได้แล้วค่ะ แต่ตอนเล่นเพลงผ่าน menu walkman มันยังโชว์เป็นภาษาต่างด้าวอยู่เลยค่ะทั้งๆที่เป็นเพลงเดียวกันเลยค่ะ

โอ๊ะโอ...ยังไม่อยากได้ที่ทับกระดาษค่ะ ใจไม่กล้าพอ ขออยู่กับ W995 ไปอีกหลายปีค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 15:15  

w995 คือตอนนี้สนใจมากอ่ะครับ
จากที่ลังเล LG Arena กะ LG Gt505 อยู่น้านนาน
อยากถามฮ่ะ

เห็นเค๊าว่าซื้อที่มาบุญครองถู๊กถูก และดี๊ดี
ตอนนี้ราคาอยุ่ที่เท่ารไรฮ่ะ ขอไห้ไม่เกินหมื่นด้วยเถอะ

มีปัญหาพวกแฮ๊ง ค๊าง ดับเอง ไรงี้ป่ะฮ่ะ

แล้วถ้าซื้อมาไช้แบบ 5 ปีเปลื่ยนที ชอบถ่ายรูปหนักๆ กะฟังเพลงหนักๆ อ่ะ มันจะคุ้มป่ะ

ขอบคุณทุกความเคลื่อนไหวครับผม
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 16:49  

[quote="Anonymous"]
อ้างถึง:
ขอบคุณมากมายค่ะ save tag สำเร็จแล้วตอนดูชื่อเพลงจาก file manager อ่านภาษาไทยได้แล้วค่ะ แต่ตอนเล่นเพลงผ่าน menu walkman มันยังโชว์เป็นภาษาต่างด้าวอยู่เลยค่ะทั้งๆที่เป็นเพลงเดียวกันเลยค่ะ

โอ๊ะโอ...ยังไม่อยากได้ที่ทับกระดาษค่ะ ใจไม่กล้าพอ ขออยู่กับ W995 ไปอีกหลายปีค่ะ :D

ปรกติแล้วมันน่าจะอ่านเป็นภาษาไทยหมดแล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นไฟล์เพลงเดียวกันกับตอนที่ยังลองผิดลองถูกอยู่หรือเปล่า อย่างไรแนะนำให้ หาไฟล์เพลงมาใหม่แล้วลองวิธีเดียวกันดู ได้ผลแน่นอนครับ

ปล. ไฟล์ที่ลองผิดลองถูกครั้งก่อนอาจจะถูกแก้ไขอะไรไปบ้างก็ไม่รู้ ดังนั้นการคลิ๊กขวาแล้วเลือกอาจจะไม่สามารถช่วยแก้ปัญหาได้หมด
Kin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 03:07  

ขาย w995 สภาพดี 90%

ไม่ลอกเพราะไปเครมมาแล้วที่ศูนย์

มีแค่ขนแมวตรงที่ตั้งโทรศัพท์

ซื้อจากศูนย์

FW 1225-5471 R1GA026 090906

ราคา 10,000

ติดต่อ 0 818 77 9000
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 01:38  

Kin ผู้เขียน:
ขาย w995 สภาพดี 90%

ไม่ลอกเพราะไปเครมมาแล้วที่ศูนย์

มีแค่ขนแมวตรงที่ตั้งโทรศัพท์

ซื้อจากศูนย์

FW 1225-5471 R1GA026 090906

ราคา 10,000

ติดต่อ 0 818 77 9000

ไม่แจ้งสีและอุปกรณ์ด้วยละครับ
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 13:57  

วันนี้ไปหน้าร้านน้อง i ที่ปิ่นเกล้า เห็นราคาอยู่ที่ 13990 บาทแล้ว รอให้เหลือ 10000 ได้เจอกันแน่
london girl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 04:13  

สนใจ se รุ่นนี้มากค่ะ ตั้งใจจะซื้อจากอังกฤษเพราะราคาเหลือประมาณเก้าพัน (มือหนึ่ง) แต่ไม่แน่ใจว่ามันสามารถเอามาใช้ที่ไทยได้หรือเปล่าค่ะ function wifi 3g พวกนี้อะค่ะ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
http://www.phones4u.co.uk/shop/shop_payg_details.asp?ItemKey=271567
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 08:58  

ต้องการขายครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ 8 พ.ค.53 นี้เองครับ ที่ร้าน i-mobile สีบรอนซ์ครับ เพิ่งชาร์ตแบตไปครั้งเดียวเท่านั้นครับ สภาพเต็ม 100 (ที่ซื้อเพราะเห็นราคาลงมา เลยสอยมาให้ลูกชาย แต่ลูกกลับไม่ชอบครับ) ซื้อมา 13990 ต้องการขาย 11500 บาทครับ (ของดต่อแล้วนะครับ)
AkEEra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 20:10  

หา W995 มือสอง ประกันยังเหลือจากศูนย์ สภาพเครื่องยังดี +ของแถมครบ
ขายPMไว้เลยจ้าเดะติดต่อไป Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 02:22  

บุคคลธรรมดา ผู้เขียน:
ต้องการขายครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ 8 พ.ค.53 นี้เองครับ ที่ร้าน i-mobile สีบรอนซ์ครับ เพิ่งชาร์ตแบตไปครั้งเดียวเท่านั้นครับ สภาพเต็ม 100 (ที่ซื้อเพราะเห็นราคาลงมา เลยสอยมาให้ลูกชาย แต่ลูกกลับไม่ชอบครับ) ซื้อมา 13990 ต้องการขาย 11500 บาทครับ (ของดต่อแล้วนะครับ)

สนใจ แต่ไม่มีหมายเลขติดต่อกลับนี่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 19:35  

สนใจ แต่ไม่มีหมายเลขติดต่อกลับนี่ครับ

ขอโทษด้วยครับ ไม่ได้เข้ามาดูเลย เบอร์โทร.ครับ 0839275389 อยู่แถวรามอินทราครับ
phong99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 10:07  

ขอโทษด้วยครับ ไม่ได้เข้ามาดูเลย เบอร์โทร.ครับ 0839275389 อยู่แถวรามอินทราครับ

ของยังอยู่ไหมครับ Very Happy
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 10:48  

ของยังอยู่ไหมครับ Very Happy

ยังอยู่ครับ
แขกผู้มาเยี่ยม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 11:49  

ขอถามกูรูทั้งหลายหน่อยว่า กล้องของตัวนี้แตกต่างกับของพวก C901 C903 อย่างไรบ้างครับ
zumokung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:46  

รบกวนสอบถามหน่อยครับว่า เสียงเครื่องนี้ดังไหม?ครับถ้าเปรียบเทียบกับ W510i พอดีเคยใช้รุ่นนี้แล้วติดความดังของเครื่องนี้ไปเลยเครื่องอื่นเริ่มไม่ค่อยได้ยินเสียงเรียกเข้าแล้ว
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 08:37  

เเบ่งกันไปเชยชมครับ ใครอยากลอง ราคาที่สัมผัสได้

โซนี่W995 สีเงิน อุปกรณ์เดิมครบยกกล่อง+เมม8กิก ประกันถึงเดือน ก.ย53 ขาย 8500 บาท

รีบๆติดต่อมานะครับ 0819109102

995

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:45  

paitool ผู้เขียน:
เเบ่งกันไปเชยชมครับ ใครอยากลอง ราคาที่สัมผัสได้

โซนี่W995 สีเงิน อุปกรณ์เดิมครบยกกล่อง+เมม8กิก ประกันถึงเดือน ก.ย53 ขาย 8500 บาท

รีบๆติดต่อมานะครับ 0819109102

ตัวสีเงินขายเเล้วครับผม ขอบคุณครับ

995

alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 20:43  

จำหน่าย Sony ericsson ราคาพิเศษ เครื่องใหม่ เครื่องนอก หลายรุ่นครับผม สนใจติดต่อ 0824333272

ดูที่นี่เพิ่มเติมนะครับ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=19985721#post19985721

Sony Ericsson
AINO 10,190BLACK (B.TOOTH)
AINO 10,140 WHITE (B.TOOTH)
C905 8,750 ORI

Sony Hazel 7,200 update ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง =9,000
SATIO 12,999 ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 15,000
G 705 6,700 ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 8,300
T700 4,600
T707 4,322 PINK
T707 4,428 BLACK / BLUE

U5 Vivaz 10,647 UPDATE ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 12,000
U8 VIVAZ PRO 11,699 UPDATE ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 13,500
W995 8,266 UPDATE ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 9,800

X2 12,955 ORI
X10 15,322 UPDATE ------ ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 17,400
X10 MINI - 8,277 UPDATE ------ ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 9,900

MOTOROLA MILESTONE 14,000 8GB UPDATE --- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 15,900

ดูที่นี่เพิ่มเติมนะครับ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=19985721#post19985721
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 18:19  

ขาย sony w995 สีเงิน silver สภาพนางฟ้า + พร้อมชุดหูฟัง HPM-77(สีเงิน) ครบเซ็ต + MS410 (ลำโพงพกพา) สีแดง สภาพนางฟ้า อุปกรณ์เยอะ รูปเยอะค่ะ
ขายsony w995 สีเงิน silver สภาพดีมาก ใช้เองค่ะถนอมมาก สภาพนางฟ้า สภาพเครื่องไม่มีปัญหาใดๆ องค์กร EISA ได้ให้รางวัลมือถือ Walkman รุ่นW995 เป็นมือถือเพลงดีเด่นแห่งปี 2009-2010
คุณสมบัติเด่น(จากประสบการณ์)
กล้อง 8 ล้าน กันภาพสั่นได้ดีมาก มีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 mm ด้วย เล่นอินเตอร์เน็ตเร็ว มียูทูป แผนที่ผ่านระบบดาวเทียม เล่นเฟสบุคออนไลน์ เล่นmsn ลำโพงสเตอรีโอคู่เสียงแจ่ม ดูหนังฟังเพลงได้สบาย รองรับ3G wifi video call สนทนาแบบเห็นหน้า ขายพร้อมกับลำโพง MS410 สีแดงสดใส(หายาก) เพิ่งซื้อมาแยกต่างหาก ซื้อจากศูนย์โซนี่ 1,190 บาท หมดประกัน มีนา ปีหน้า และ ชุดหูฟังHPM-77 สีเงินสวยมาก พร้อมกล่องเก็บสาย สายต่อพ่วงหูฟังเพิ่มความยาว และจุกหูฟัง 3 ขนาด ซื่อมาจากศูนย์1,590 บาท หมดประกัน มีนา ปีหน้า ขายทั้งหมด 12,000 บาทค่ะ รับส่งไปรษณีย์ทั่วไทย สนใจสอบถามได้ตลอด24ชั่วโมงค่ะ 0852128251 หรือ noonsony@hotmail.com ราคาไม่ลดนะคะเพราะอุปกรณ์ที่ซื้อใหม่ก็หลายบาทแล้วค่ะ
สรุปสิ่งที่จะได้รับก็คือ
1 ตัวเครื่องสีsilver—สภาพแจ่มๆไม่มีปัญหาใดๆเพราะใช้ถนอมมาก
2 ชุดหูฟัง สเตอริโอHPM-77 สีเงินสวยงาม พร้อมกล่องเก็บสาย สายต่อพ่วงเพิ่มความยาวหูฟัง –ใช้น้อยเสียงเบสแน่นค่ะ (in ear รุ่นท๊อปของ sony)
3 ลำโพง MS410 สีแดง(หายาก)--ใช้น้อยสภาพใหม่ ฟังเพลงผ่านลำโพงเสียงดีมาก
4 แมมโมรี่ Sony M2 8 จิ๊ก
5 แบตเตอรี่ BT-38 1 ก้อน
6 สายชาร์ตของsony ที่ขณะชาร์ตเสียบหูฟัง สมอร์ท๊อกได้
7 สายดาต้าของโซนี่ต่อคอม+ชาร์ตแบตค่ะ
8 แถม หูฟังสมอร์ทอร์ก sony HPM-60 อีก 1 อันด้วยค่ะ
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 21:36  

w995 ราคาคุยกันได้นะคะ

นุ่น
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 22:10  

ขาย sony w995 สีเงิน silver สภาพนางฟ้า + พร้อมชุดหูฟัง HPM-77(สีเงิน) ครบเซ็ต + MS410 (ลำโพงพกพา) สีแดง สภาพนางฟ้า อุปกรณ์เยอะ รูปเยอะค่ะ
ขายsony w995 สีเงิน silver สภาพดีมาก ใช้เองค่ะถนอมมาก สภาพนางฟ้า สภาพเครื่องไม่มีปัญหาใดๆ องค์กร EISA ได้ให้รางวัลมือถือ Walkman รุ่นW995 เป็นมือถือเพลงดีเด่นแห่งปี 2009-2010
กล้อง 8 ล้าน กันภาพสั่นได้ดีมาก มีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 mm ด้วย เล่นอินเตอร์เน็ตเร็ว มียูทูป แผนที่ผ่านระบบดาวเทียม เล่นเฟสบุคออนไลน์ เล่นmsn ลำโพงสเตอรีโอคู่เสียงแจ่ม ดูหนังฟังเพลงได้สบาย รองรับ3G wifi video call สนทนาแบบเห็นหน้า ขายพร้อมกับลำโพง MS410 สีแดงสดใส(หายาก) เพิ่งซื้อมาแยกต่างหาก ซื้อจากศูนย์โซนี่ 1,190 บาท หมดประกัน มีนา ปีหน้า และ ชุดหูฟังHPM-77 สีเงินสวยมาก พร้อมกล่องเก็บสาย สายต่อพ่วงหูฟังเพิ่มความยาว และจุกหูฟัง 3 ขนาด ซื่อมาจากศูนย์1,590 บาท หมดประกัน มีนา ปีหน้า ขายทั้งหมด 12,000 บาทค่ะ รับส่งไปรษณีย์ทั่วไทย สนใจสอบถามได้ตลอด24ชั่วโมงค่ะ 0852128251 หรือ noonsony@hotmail.com ราคาไม่ลดนะคะเพราะอุปกรณ์ที่ซื้อใหม่ก็หลายบาทแล้วค่ะ
1 ตัวเครื่องสีsilver—สภาพแจ่มๆไม่มีปัญหาใดๆเพราะใช้ถนอมมาก
2 ชุดหูฟัง สเตอริโอHPM-77 สีเงินสวยงาม พร้อมกล่องเก็บสาย สายต่อพ่วงเพิ่มความยาวหูฟัง –ใช้น้อยเสียงเบสแน่นค่ะ (in ear รุ่นท๊อปของ sony)
3 ลำโพง MS410 สีแดง(หายาก)--ใช้น้อยสภาพใหม่ ฟังเพลงผ่านลำโพงเสียงดีมาก
6 สายชาร์ตของsony ที่ขณะชาร์ตเสียบหูฟัง สมอร์ท๊อกได้
7 สายดาต้าของโซนี่ต่อคอม+ชาร์ตแบตค่ะ
8 แถม หูฟังสมอร์ทอร์ก sony HPM-60 อีก 1 อันด้วยค่ะ

ลดราคาท้ายสุด สุดท้ายแล้วค่ะ เหลือ 9,500 บาทค่ะ ไม่ลดแย้วววว น๊า โทรสอบถามได้ค่ะเครื่องสภาพดีจริงๆค่ะ 0852128251
inoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 23:52  

ลดราคาท้ายสุด สุดท้ายแล้วค่ะ เหลือ 9,500 บาทค่ะ ไม่ลดแย้วววว น๊า โทรสอบถามได้ค่ะเครื่องสภาพดีจริงๆค่ะ 0852128251

ขายไปแล้วค่ะ ขอบคุณที่สนใจค่ะ
alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 19:37  

alcohollism ผู้เขียน:
จำหน่าย Sony ericsson ราคาพิเศษ เครื่องใหม่ เครื่องนอก หลายรุ่นครับผม สนใจติดต่อ 0824333272

Sony Ericsson
AINO 10,190BLACK (B.TOOTH)
AINO 10,140 WHITE (B.TOOTH)
C905 8,750 ORI

Sony Hazel 7,200 update ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง =9,000
SATIO 12,999 ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 15,000
G 705 6,700 ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 8,300
T700 4,600
T707 4,322 PINK
T707 4,428 BLACK / BLUE

U5 Vivaz 10,647 UPDATE ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 12,000
U8 VIVAZ PRO 11,699 UPDATE ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 13,500
W995 8,266 UPDATE ----- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 9,800

X2 12,955 ORI
X10 15,322 UPDATE ------ ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 17,400
X10 MINI - 8,277 UPDATE ------ ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 9,900

MOTOROLA MILESTONE 14,000 8GB UPDATE --- ราคา รวมค่าเดินทาง,ขนส่ง = 15,900

*-*
tor024
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 20:57  

รับ SE w995 หรือ w980i สภาพงามๆ อุปกรณ์ครบ ติดต่อที่เบอร์ 086 -888-5532 โทรหาได้ตลอด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

ไปยังหัวข้อ: