Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Magic Android - เอชทีซี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 108 / เข้าชม: 591602
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
75%
 75%  [ 60 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 14 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 3 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 79

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Magic Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 14:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Magic Android - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/htc/magic/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/magic.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=81

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Jun 2009 23:49; ทั้งหมด 2 ครั้ง
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 15:41  

มาแล้ว HTC android ตัวที่ 2

ปล.ขายให้ operator เจ้าเดียวอีกละ

เซ็งๆไงไม่รู้
Yeah!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 17:14  

ชอบอ่าาาาาาา อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มะพร้าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 17:45  

น่าใช้กว่ารุ่นที่แล้ว

ในความคิดผมนะ
มะพร้าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 19:05  

ไม่มีอะไรหวือหวามาก
แต่รูปทรงสวยงาม Razz
ArtSE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 20:42  

มันเร็วมากเลยนะ ระบบนี้

ผมเริ่มติดใจแล้วไง รุ่นเก่าว่าสวยแล้ว รุ่นนี้โดนมากๆ

ถ้าเกิด browser เป็นของ Google Chrome ละก็จะแหล่มมากๆๆ
inexttou
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแ่ก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 02:17  

ไม่เข้าใจ
ว่าจะสวยไปใหน
อย่างงี้สิ
ที่เขาเรียกว่า ทั่งสวย ทั่งเก่ง
pon2029
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 14:28  

สวยน่าใช้มากๆ ไม่รูว่าเท่าไรหน่อ.....และจีมีขายที่ไทยไหมอ่ะ แบบว่า...อยากได้มากๆ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 11:11  

ไอเคอเซอร์กลิ้งๆ เนี่ยใช้งานยากมากเลย
Poster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 10:17  

สเปกฟังก์ชั่นซ์ก็โอเค
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 16:07  

ไม่รู้จะติตรงไหนดี Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 23:47  

จริงรึเปล่าคับที่
อ้างถึง:
ปล. 3G ของ HTC Magic ไม่รอบรับความถี่ที่ 850 MHz คงต้องรอดูเครือข่าย 3G ในไทยต่อไปละคับ
AIS เปิดตัว 3G ที่ความถี่ 850Mhz ส่วนของ True ที่แอบทดลองกันอยู่ตอนนี้ก็ 850Mhz
ยังเหลือแต่ Dtac ที่ยังไม่มีข่าว

ช่วยตอบด้วยนะครับ
teekub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 18:06  

สวยงามน่าใช้มากครับ

แต่สงสัยว่า android ตอนนี้มีโปรแกรมให้ลงได้เองเยอะมั้ยนี่สิ

แบบว่าชอบลงเพิ่ม
ผมไม่รู้ครับผมโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 22:07  

Anonymous ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ปล. 3G ของ HTC Magic ไม่รอบรับความถี่ที่ 850 MHz คงต้องรอดูเครือข่าย 3G ในไทยต่อไปละคับ
AIS เปิดตัว 3G ที่ความถี่ 850Mhz ส่วนของ True ที่แอบทดลองกันอยู่ตอนนี้ก็ 850Mhz
ยังเหลือแต่ Dtac ที่ยังไม่มีข่าว

TC Magic รองรับระบบ 3G แบบ GSM/EDGE 850/900/1800/1900 MHz และ HSDPA/WCDMA 900/2100 MHz ใช้ ความเร็ว 528 MHz ของ Processor: Qualcomm MSM7201a เมมโมรี่ ROM 256 MB / RAM 192 MB มาพร้อมกับหน้าจอแสดงผลขนาด 3.2” ความละเอียด 320 x 480 pixels (HVGA) มีระบบ G-Sensor สำหรับการปรับหมุน หน้าจอ หน้าจอ htc magic แสดงผลแบบ แนวนอน-แนวตั้ง โดยอัตโนมัติ เหมือนกับรุ่น HTC Touch HD และ HTC Touch Diamond ให้ได้ใช้งานกันมาแล้ว โดยระบบ Auto Focus พร้อม กล้องในรุ่นนี้มีความระเอียดถึง 3.2 ล้านพิกเซล

ที่พิเศษสุด คือใน HTC Magic รุ่นนี้จะมี GPS Antenna เพิ่มเข้ามาให้ ซึ่งต่างจาก HTC Dream (T-Mobile G1) ที่เป็นแบบ A-GPS พร้อมแผนที่ Google Map เท่านั้น ซึ่งคงต้องรอว่า Garmin ที่เคยทำ Software แผนที่นำทางให้กับทาง HTC ที่ใช้ Windows Mobile จะหันมาพัฒนา Software GPS ออกมาให้ใช้กับรุ่นนี้ด้วยหรือเปล่าวครับ ต้องลองใช้ดูให้ได้นะครับ

http://www.smartmobile.co.th/pda/htc/magic.asp
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 09:11  

ชอบมากมาย แต่ราคาคงเหยียบ 3-4 อีกตามเคย แล้วไม่รู้จะเข้ามาไหมด้วย
เอาเป็นว่า ผมชอบอย่างแรง Twisted Evil
ตัดสินใจซื้อคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 18:13  

เท่าไรคะ มีขายหรือยังคะ ราคาประมาณเท่าไร ลงโปรแกรมอื่น ๆ ได้อีกไหม คะ แนะนำหน่อย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาชัวร์
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 22:35  

เข้าไทยแน่นอนครับ ทาง SIS แจ้งมาว่าสั่งของไปแล้วน่าจะวางขายประมาณ Q3 ครับ ราคานิไม่ทราบครับ ผมว่าไม่น่าเกิน 2 ต้นๆครับเพราะมันไม่ใช่ hi-end

Very Happy Smile Surprised Confused
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 16:53  

วู้ว สวย น่าใช้ดีอ่ะครับ
ชอบๆ

เข้าไทยประมาณเมื่อไหร่อ่ะครับ ?
แล้วราคาประมาณเท่าไร

ใครรู้ช่วยตอบที
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:13  

อ้างถึง:

AIS เปิดบริการ 3G ที่ 900MHz ครับ ไม่ใช่ 850 นะ

ส่วนคลื่น 850MHz นั้น เป็นของ DTac ครับ
แล้ว TRUE ขอ ใช้คลื่น 850MHz ในการทดลอง ไม่สามรถเก็บค่าบริการใดๆ ได้ จนกว่า DTac จะยอม
XainT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ほしいよ!!
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 23:27  

อยากได้มากมายยย

เมื่อไหร่จะมาอ่ะค้าบ ตั้งหน้าตั้งตารอมานานละนะเนี่ย >__<

ใครรู้กำหนดการว่าเค้าจะขายในไทยเมื่อไหร่ รบกวนบอกทีนะค้าบ

จะได้วางแผนชีวิตถูก : )
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: &#12411;&#12375;&#12356;&#12424;&#65281;&#65281;
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 21:10  

XainT ผู้เขียน:
อยากได้มากมายยย

เมื่อไหร่จะมาอ่ะค้าบ ตั้งหน้าตั้งตารอมานานละนะเนี่ย >__<

ใครรู้กำหนดการว่าเค้าจะขายในไทยเมื่อไหร่ รบกวนบอกทีนะค้าบ

จะได้วางแผนชีวิตถูก : )

รุ่นนี้รองรับคลื่น 900 MHz ราคาขายประมาณ 24,xxx ครับ
ploypen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 21:39  

ผมเพิ่งได้มาจาก Vodafone shop ที่ UK ลองเล่นดูดีมากครับ เร็วดี ตอนนี้ติดอยู่ตรงที่ เข้า web ที่เป็นภาษาไทยแล้วอ่านไม่ได้ เป็นตัว สี่เหลี่ยมหมดเลย ไม่รู้ทำไง T-T
RAY0856676764
Year's Star

หัวข้อ : Android Magic
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 15:53  

Very Happy ครับก็ขอเข้ามาแชร์ข้อมูลกันเล็กๆน้อยๆครับ หลังจากที่ห่างหายไปนาน

สดๆร้อนๆ ครับกับ Android Magic ได้ทดลองเครื่องกันไปเล็กน้อยครับ

สำหรับท่าน ที่มองหาอะไรใหม่ๆ นอกจาก BB ที่ค่อนข้างบูมมากในขณะนี้

Android Magic กำหนดออกวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ประมาณอาทิตย์หน้าครับ

เปิดตัว พรุ่งนี้ในรอบสื่อมวลชน สนนราคาก็อยู่ที่ 24,900 บาทครับ

ซึ่ง ลอตแรกที่วางจำหน่าย AIS จะเป็นดีเลอร์เจ้าเดียวที่ได้คอนแทค

กับทาง HTC และ SIS ประจำประเทศไทย

ซึ่ง เวอร์ชั่นที่ได้วางจำหน่ายในประเทศไทย

ยังไม่สามารถใช้ระบบของ Android ได้ครอบคลุมทุกฟังชั่นค์

สามารถใช้ได้ในส่วน Gmail,Search,และ ฟังชั่นค์ Youtube

ไม่สามารถ Syn Contact ได้

แต่ทาง HTC ได้ทำการเขียนโปรแกรมที่ชื่อว่า HTC Syn สามารถทำให้ Syn Contactได้

เท่านั้น แต่สามารถ Syn On air กับ Server ของบริษัทได้

ซึ่งสามารถ ทำให้ Syn Contact,CalendaและMail ได้

ซึ่งเจ้าตัว Android Magic สามารถรองรับ

Email Account ได้สูงสุดเพียง 5 Account เท่านั้นในขณะที่ WM รองรับได้ถึง 8 Account

Android Magic รองรับ Keyboard ได้ถึง 3 ภาษา ได้แก่ไทย,จีน,อังกฤษ

และภาษาไทยใน Android Magic ได้รับการเขียนในรอม แม้จะ Hard Reset เครื่อง

ภาษาไทยก็จะไม่หายไป ในการจะลง แอปพลิเคชั่นอะไรใหม่ๆ

จะต้อง Donwload โปรแกรมที่ชื่อว่า App installer ก่อน

ซึ่งสามารถ Donwload ได้จาก HTC
Poomsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:08  

อย่าว่างั้นงี้เลยครับ มันแพงเว่อร์จริงๆ
ลองไปคิดดูอย่าง HTC Diamond 2 ยังแค่ 24900 บาท กับการที่ใช้ wm
แต่ HTC Magic กลับแพงมหาศาล ทั้งๆที่ OS ก็ฟรี แถม Spec เครื่องยังห่วยกว่าอีกต่างหาก
ไม่มีอะไรที่ดีกว่า HTC Diamond เลยสักอย่างแต่กลับขายแพงกว่า

พอเหลียวหลังกลับไปเจอ N97 ก็เหนือกว่า HTC Magic ทุกๆ ด้าน แต่ HTC Magic ยังกลับขายแพงกว่า M97 ผมมองว่าร่วงแน่ๆ HTC Magic ที่ขายโดย AIS เพราะราคาไม่สมตัวเลยจริงๆ
ในความรู้สึกของผม
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:27  

ไม่น่าเข้าไทยนะครับ มันของ โวด้าโฟน

ไปดูซัมซุงดีกว่า
KIKKOK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 17:07  

เต็มที่ผมให้ สามพัน ..........ผิดคิวป่าวเนี่ย 555555 ล้อเล่น

สุดยอดครับ ชอบมั่กๆๆ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 18:17  

Larvaz ผู้เขียน:
ไม่น่าเข้าไทยนะครับ มันของ โวด้าโฟน

ไปดูซัมซุงดีกว่า

เครื่องที่เข้าไทย สเป็กสูงกว่าของโวดาโฟนครับ
แล้วก็เปิดตัวไปแล้วด้วยครับ เหอๆ รอบนี้จับมือเป็น Partnership กับ AIS ด้วยครับ
AIS เค้าเกรินแนวคิดมาด้วยว่า คนเราจะเกิดมาดีได้ DNA นั้นต้องมันต้องดีมาก่อนครับ(โอ้ว อย่าเชื่อผมมากนะบางทีผมก็ใส่ใข่ เอิกๆ)
มาอธิบายกันนิดส์หน่อยดีกว่าว่าเกี่ยวอะไรกับ DNA (อันนี้เท่าที่ฟังๆ มาแบบได้ยินบ้านไม่ได้ยินบ้าง เพราะผมหลบอยู่อีกห้องอะ คนเยอะมากเลยไม่กล้าไปห้องที่เวทีตั้ง)

D ก็คือ Device ที่ดี ซึ่งก็คือ HTC Magic สำหรับตัวที่เข้าไทยนี่ RAM 288MB เยอะกว่าของ Vodafone อีกแหนะ

N มาจาก Network ครับ ถ้าพูดถึง เครื่อข่ายของ AIS แล้ว คงไม่มีใครปฏิเสธเรื่องความน่าเชื่อถือ

พอเครื่องดีระบบดี คราวนี้เราก็ต้องมีโปรแกรมดี

A ก็คือ Aplication ซึ่ง AIS กับ HTC ได้ร่วมกันพัฒนาซอฟต์แวร์ AIS Market ขึ้นมา เรียกได้ว่า อยากได้โปรแกรมอะไรเข้าไปหาโหลดเอาในนั้นได้

เดี่ยวมีข่าวครับ Laughing เรื่องเข้าไทยนี่เข้าแน่ๆ ครับ ราคาซื้อผ่าน AIS 25900 ถ้าเครื่องศูนย์น่าจะอยู่ประมาณ 24900 ครับ

ปล. ถ้าซื้อผ่าน AIS มีสิทธิพิเศษด้วยนะ รายละเอียดติดตามอ่านได้ที่หน้าเว็บสยามโฟนเลยครับ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 14:16  

แพงพอดูเลยน่ะนี่ เสียดายจัง Crying or Very sad

ในเว็บ AIS ยังไม่เห็นมีอะไรเลย
pakjai77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : pak
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 10:07  

แพงเวอร์จริงๆ นะขอรับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 12:41  

ตอนนี้เหมือนว่าจะขายที่ราคาเดียวแล้วนะครับเนี้ย 25,900 เหอๆ เลือกยากจัง ไม่รู้เลยว่าจะซื้อกับใครดี >_<
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 04:51  

แพงเกิ๊นนนน ไม่อยากได้อ่ะ AIR TIME สัก 199 หรือ 179 ยิ่งดี เฮ้ออออ!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 11:27  

แพงมาก อ่ะ ไม่ไหว อ่ะ เห็นว่า ไอ่นั่น ไอ่นี่ก็ฟรี แล้วมายกเหตุผลข้ออ้าง แบบนี้ ไม่ไหวจะเคลียร์ มากๆ
netsurfz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 22:04  

ทำไมราคาถึงได้สูงจังเลย ทั้งที OS มันเป็นแบบเปิด Sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 00:14  

netsurfz ผู้เขียน:
ทำไมราคาถึงได้สูงจังเลย ทั้งที OS มันเป็นแบบเปิด Sad

ก็เปิดแค่ OS หนะครับ ซอฟต์แวร์ข้างในพวกโปรแกรมต่างๆ ใครเป็นคนพัฒนาก็ต้องให้เครดิตเค้า ไปบางโปรแกรมฟรี บางโปรแกรมเสียตัง แต่ของที่มีโลโก้ Google ติดแทบทุกตัวในนั้น น่าจะ ต้องเสียตังซื้อมาหมดเลยอะครับ เหอๆ น่าจะติดตรา AIS บนตัวเครื่องไปด้วยเลยเนอะ (จะได้ถูกลงหรือแพงขึ้นกว่าเดิมหว่า)

แล้วก็ยังมีให้ลุ้นอีกเรื่อยๆ ครับ เพราะเค้าบอกว่า เค้าคุยกับทาง กูเกิลทุกวัน คือไม่แน่ว่า อาจจะได้อะไรเพิ่มเยอะขึ้นในรุ่นต่อๆ ไปก็ได้ หรืออาจจะเป็นตัวเนี้ยหนะแหละที่จะได้เพิ่ม

เห็นว่า ในปีนี้ HTC จะออก OS บนมือถือที่ทาง HTC พัฒนาขึ้นมาเองด้วยครับ รอดูกัน ว่าสิ้นปีนี้จะสะเทือนวงการ และ/หรือ สะเทือนกระเป๋า >_< Rolling Eyes
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 16:58  

อยากได้ เพราะอยากลองเล่น OS มันอย่างเดียวอ่ะ แต่ราคาแบบนี้.... คงต้องบอกลา แล้วอดทนรอซักปีหละครับ Laughing
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 22:54  

เป็น OS ใหม่ กลัวว่ามันจะเหมือนลีนุกส์ ที่มีโปรแกรมมาซับพอร์ทน้อย

สงสัยคงกะว่าจะตี iphone ของ ture ถ้าราคาขนาดนี้ คงไปซื้อ iphone ดีกว่า เพราะยังหาจุดเด่นไม่เจอ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 17:15  

indexplus ผู้เขียน:
เป็น OS ใหม่ กลัวว่ามันจะเหมือนลีนุกส์ ที่มีโปรแกรมมาซับพอร์ทน้อย
สงสัยคงกะว่าจะตี iphone ของ ture ถ้าราคาขนาดนี้ คงไปซื้อ iphone ดีกว่า เพราะยังหาจุดเด่นไม่เจอ

โปรแกรมเยอะมากครับ ได้มีโอกาศเข้าไปดูใน Android Market แล้ว บอกได้คำเดียวว่า "แจ่ม" น่าเล่นมากเลยครับ สำหรับเจ้าแอนดรอยด์ Wink

เสียดายที่ตัวที่เข้าไทยนี่ ไม่มี Android Market แล้วก็พวก Google App มาให้นี่ดิ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ แบ่งรายได้ให้ร้านมือถือ จะได้มีงานอัพเกรดแอนดรอยด์ เข้ามาให้วงการได้ครึกครื่น Rolling Eyes อิอิ

ส่วนจุดเด่น ก็ ถอดเปลี่ยน SDCard ได้ เปลี่ยนแบทได้ บลา บลา บลา ประมาณนั้นแหละครับ

ตอนนี้เห็นทางฝั่ง iPhone เค้ายังมีคนเอาเครื่องมาลงเป็น Android กันเลย มันจะน่าเล่นแค่ใหนกันน้า...
pavarat
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 19:44  

เห็นเมมเครื่องนิดเดียวเองจะลงได้สักกี่โปรแกรมคะ
kudjiun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาขาย ณ ปัจจุบัน
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 15:20  

ราคาตอนนี้ ais ขายตัวละ 25,900 บาท ครับ
QO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 18:56  

เรื่องของเสียงเป็นไงบ้างคับ ลำโพง3D หรือป่าว แยกR L หรือป่าวคับ ตัดต่อเสียงในตัวเองได้หรือไม่

แล้วทำมัย เวลาเรียกระบบนี้ ต้องเรียกว่า "เจ้าแอนดรอยด์" ครับไม่เข้าใจ ?
OceaRuS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 21:45  

แล้วงี้ ถ้าไม่ใช้ AIS ... ก็โหลด program จาก market ไม่ได้เหรอคับ? -*-
tyekung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 00:43  

microSD™ 16 GB เท่าไหร่แล้วอะครับ

แล้วมีที่ติดหน้าจอกันรอยตรงรุ่นรึยังครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 04:26  

QO ผู้เขียน:
เรื่องของเสียงเป็นไงบ้างคับ ลำโพง3D หรือป่าว แยกR L หรือป่าวคับ ตัดต่อเสียงในตัวเองได้หรือไม่
แล้วทำมัย เวลาเรียกระบบนี้ ต้องเรียกว่า "เจ้าแอนดรอยด์" ครับไม่เข้าใจ ?

ลำโพง เสียงดีใช้ได้ครับ ไม่ใช่ Stereo อยากฟังแบบ R L ต้องฟังผ่านหูฟังครับ ตัดต่อเสียงสามารถทำได้ครับแต่ต้องลงโปรแกรมเพิ่มเอาเอง สาเหตุที่เรียกว่า เจ้าแอนดรอยด์ เพราะเครื่องตัวที่ใช้ระบบปฏิบัติการ Google Android ครับ(เฉพาะในตัวเครื่องรุ่นนี้เป็น ระบบที่ HTC พัฒนาต่อยอด ทำให้บางโปรแกรมมีความสามารถแตกต่างจาก Android รุ่นอีน)
OceaRuS ผู้เขียน:
แล้วงี้ ถ้าไม่ใช้ AIS ... ก็โหลด program จาก market ไม่ได้เหรอคับ? -*-

สำหรับคนที่ใช้เครื่องศูนย์ สามารถหาทางเลือกอื่นได้โดยใช้โปรแกรม SlideMe หรือ เข้าไปโหลดตามเว็บไซต์ต่างๆ ที่แจกโปรแกรมฟรี ได้เลยครับ นามสกุลของไฟล์ติดตั้งจะเป็น .apk ครับ
tyekung ผู้เขียน:
microSD™ 16 GB เท่าไหร่แล้วอะครับ
แล้วมีที่ติดหน้าจอกันรอยตรงรุ่นรึยังครับ

16G น่าจะอยู่ที่ 1000 - 1200 บาทครับ สำหรับที่ติดหน้าจอตรงรุ่นนี่ เนื่องจากหน้าจอขนาดนี้มีมือถือหลายรุ่นใช้กัน ก็น่าจะใช้กันรอยตัวเดียวกันได้นะครับ(ร้านเค้าแถมให้ด้วยไม่ใช่เหรอ) แต่ว่าหน้าจอมันฉาบกันรอยมาแล้วนิครับ ติดให้เท่ห์ เหรอครับ Rolling Eyes อิอิ
Justa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยสงสัย
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 23:37  

สงสัยมากเลยครับว่าบลูทูธของเครื่องนี้นี่มันใช้ได้แค่เฉพาะต่อกับหูฟังจริงๆหรอครับ
..คือไม่เข้าใจว่าถ้าเป็นอย่างงั้นนี่คือ มันจะใช้ในการส่งข้อมูลไปเครื่องอื่นๆไม่ได้หรอครับ?

ใครรู้ช่วยหน่อยครับ อยากได้มือถือใหม่
แต่ก็ลังเลระหว่าง ตัว MAGIC นี้ กับ N97 ของโนเกีย กับ i7500 (samsung) อยู่

ไม่รู้ว่าจะเล่นรุ่นไหนดี -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 09:44  

ขอถามหน่อยคับ
ตัว HTC HERO จะเข้าไทยไหมอะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:51  

ขอถามหน่อยคับ
ตัว HTC HERO จะเข้าไทยไหมอะ

เข้าแน่นอนครับ ประมาณ กันยา-ตุลาครับ หรือไม่อาจเร็วกว่านั้น Very Happy
Hanui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 01:43  

HTC Magic + micro SD 8G เครื่อง Vodaphone สภาพเยี่ยมครบยกกล่อง สีดำ ซื้อเครื่องมือสองต่อจากคุณย้งมาไม่ถึงเดือนครับ

เครื่องใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรพอดีจำเป็นต้องใช้โปรแกรมที่ Sync กับ Lotus Note ครับ คงต้องกลับไปเป็น window mobile

เครื่องอ่านและพิมพ์ไทยได้ ติดกันรอยไว้รอบตัว(แต่ไม่ใช่ของMagic)ครับ อุปกรณ์มี สายชาร์จ , สายซิงค์ , microSD 8G , ซองหนัง และ Smalltalk

กลางวันอยู่แถวรัชดากลางคืนอยู่แถวอ่อนนุชครับ

หนุ่ย 0865556333 , 0819395939

ราคา 18,500 บาท ครับ

รูปครับ
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=226639&PN=1&TPN=1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 23:37  

อยากรู้ว่าเว็บบราวเซอร์ของเมจิกมันรองรับการเล่นวีดีโอเล่นเกมส์ในหน้าเว็บหรือเปล่า และรองรับพวกจาว่าด้วยหรือเปล่า เพราะถ้าไม่รองรับพวกจาว่าหละก็คงโหลดไฟล์จากเว็บอัพโหลดไม่ได้ชัวร์ๆเลย ใครใช้แล้วโหลดไฟล์จาก rapidshare กับ megaupload ได้ก็มาบอกกันมั่งเน้อ กระผมไม่กล้าเปลี่ยนจากมือถือวินโดวส์ไปเป็นแอนดรอยด์ก็เพราะเรื่องนี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:49  

อยากรู้ว่าเว็บบราวเซอร์ของเมจิกมันรองรับการเล่นวีดีโอเล่นเกมส์ในหน้าเว็บหรือเปล่า และรองรับพวกจาว่าด้วยหรือเปล่า เพราะถ้าไม่รองรับพวกจาว่าหละก็คงโหลดไฟล์จากเว็บอัพโหลดไม่ได้ชัวร์ๆเลย ใครใช้แล้วโหลดไฟล์จาก rapidshare กับ megaupload ได้ก็มาบอกกันมั่งเน้อ กระผมไม่กล้าเปลี่ยนจากมือถือวินโดวส์ไปเป็นแอนดรอยด์ก็เพราะเรื่องนี้แหละ

เหอๆ ไม่มีใครตอบเลย ซีเรียสนะครับซีเรียส
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 14:37  

มันสวยดีเนอะ อยากได้หนะนิ
Alfonse**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 13:35  

แพงนะเนี่ยยยย
ลองไปซื้อกะที่งานที่จะจัดสิคับ
น่าจะคุ้มกะที่เสียเงินไปนะคับ
เพราะว่าฟังค์ชั่นเยอะ เนตก้เยี่ยม
มีลุ้นลดราคาด้วย
แล้วก้มีลุ้นเล่นเนตฟรีด้วย

เผื่อคนที่จะอยากลงทะเบียนนะคับ ลิงค์นี้เลย
http://www.htcthailand.com/ais.php
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 13:41  

เหอๆ ไม่มีใครตอบเลย ซีเรียสนะครับซีเรียส

ตัวเมจิกรองรับจาวาสคริปครับ แฟลชเวอร์ชั่น 8 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด แต่เดียวมีอัพเดทให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดเร็วๆ นี้ครับ ส่วนการโหลดไฟล์จากเว็บที่แจกไฟล์ โหลดได้ครับ เพราะอย่างที่บอกมันรองรับจาวาสคริปครับ Wink ถ้ายังไงลองไปเจอกันในงานที่ดิจิตอลเกตเวย์ ข้างสถานีรถไฟฟ้าสยามนะครับ มีเครื่องให้ลองเล่น แล้วถ้าใครสนใจซื้อในงานได้ราคาถูกกว่าตามร้านครับ Cool
patinyaj
Year's Star

หัวข้อ : น่าใช้
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 10:35  

HTC MAGIC ลองใช้แล้ว ไม่ผิดหวัง จริงๆ ครับ สวยงามกว่าที่เห็นในภาพครับ ผมก็สอยมาจากในงานแล้วเหมือนกัน
elementalk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 12:12  

ตอนนี้ราคาศูนย์ อยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 00:28  

elementalk ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาศูนย์ อยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะครับ

19,900 ครับ
doodeewa
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 06:28  

อยากให้ รอมศูนย์ ตัวใหม่มาไวๆ จัง แต่อยู่ ตจว.ก็ไปอัพลำบาก
ลิเกฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Magic Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 12:50  

แพงไปป่าว
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: HTC Magic Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 12:02  

มีขายที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ
แล้วตอนนี้ราคาเหลืออเท่าไหร่ค่ะ
สวยมาก ๆ เลยค่ะ
ขอบคุนค่ะ Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 12:58  

ตามร้านของ HTC มีเยอะแยะครับ ราคาตอนนี้ถ้าไม่เอาอะไรเลย 17,900 ถ้าเอาเน็ต Unlimited 3 เดือนด้วยก็ 19,900 อะครับ
SharonGuncher
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อตอนนี้ แล้วจะได้ไรแถมมามั่งอะครับ
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 18:20  

ของในกล่อง เมมกี่ กิ๊ก รวมถึงของจิปาถะ ตามแต่ละที่จะกรุณาให้มา อยากจะรู้ว่า จะมีไรมั่งอะครับ อย่าง 17900 นี้ มันจะขาดอะไรไปจาก 19900 อะครับ งิงิ Confused
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 22:36  

กล่องแกะ Seal SiS ไม่มีอะไรต่างกันเลยครับ ของเหมือนกันหมด
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 23:16  

ถ้าอั้น 17900 ก่อ คุ้ม กว่ากะอ้าย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 01:00  

SharonGuncher ผู้เขียน:
ถ้าอั้น 17900 ก่อ คุ้ม กว่ากะอ้าย

เหอๆ แต่ว่าก็ต้องหาร้านที่เค้ายอมขายราคานี้ด้วยอะ Wink
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 01:15  

Nasz ผู้เขียน:
SharonGuncher ผู้เขียน:

เหอๆ แต่ว่าก็ต้องหาร้านที่เค้ายอมขายราคานี้ด้วยอะ Wink

หาหื้อกำกะ Laughing
smileman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 12:30  

อัพรอมเองได้มั้ยคับ

แล้วรอมแบบ hero มีให้ยัง...
knana44
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 21:40  

เราก็ว่าสวยดีนะ

เรากำลังลังเลอยู่

2รุ่นเลือกไม่ได้
king magic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 22:29  

เสียใจ...เราก็งงตั้งนานว่าทำไม bluetooth กับคอมไม่ได้ ไปถามทางศูนย์...

เค้าบอกว่า Magic ใช้ bluetooth กับหูฟังได้เท่านั้นอ่า เซ็งเลย

มันจะทำยังไงให้ใช้กับคอมได้บ้างไม๊อ่ะครับ ท่านกูรูทั้งหลาย

โปรดแนะนำผมที
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 23:16  

king magic ผู้เขียน:
เสียใจ...เราก็งงตั้งนานว่าทำไม bluetooth กับคอมไม่ได้ ไปถามทางศูนย์...

เค้าบอกว่า Magic ใช้ bluetooth กับหูฟังได้เท่านั้นอ่า เซ็งเลย

มันจะทำยังไงให้ใช้กับคอมได้บ้างไม๊อ่ะครับ ท่านกูรูทั้งหลาย

ต้องถามต่อไปที่ Google ครับ ว่าจะออก Eclair มาเมื่อใหร่ เห็นว่าเป็นเวอร์ชั่นที่ส่งไฟล์ได้ด้วย ก็น่าจะต่อกับคอมพ์ได้ด้วยนะ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 23:54  

พูดถึงเอแคลร์แล้วอยากกินจางเร ย ย

-*-
punkung1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:31  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอะครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 23:01  

เจมาร์ทยังอยู่ที่ 19,900

แต่ร้าน Smart Mobile ลดเหลือ 17,900 แถมเมม 8GBด้วยครับ

อ้างอิงจาก

http://www.smartmobile.co.th/spec.asp?ProductID=35581
maew_ni
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 14:07  

มีโปรแกรม msn ให้แชทรึป่าวครับ...

ระบบปฎิบัติการ Android กับ Windows ใช้และต่างกันในแง่การใช้งานยังไงบ้างครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 14:50  

maew_ni ผู้เขียน:
มีโปรแกรม msn ให้แชทรึป่าวครับ...

ระบบปฎิบัติการ Android กับ Windows ใช้และต่างกันในแง่การใช้งานยังไงบ้างครับ

ในแง้ของการใช้งาน Windows Mobile ถูกออกแบบมาให้เหมาะสำหรับการใช้กับปากกา
ส่วน Android นั้นถูกออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้นิ้วแตะครับ

การปรับแต่งต่างๆ ถ้าคนไม่เคยเล่นมือถือระบบปฏิบัติการมาก่อนมาจับจะเล่นได้ง่ายกว่า คนที่เคยชินจากระบบอื่นมาครับ

โปรแกรม msn หรือโปรแกรมสำหรับ Messenging ตอนนี้มีอยู่หลายโปรแกรมแล้วครับ แต่ยังไม่มีของ Windows Live Messenger (ของ Microsoft ยังไม่มี) ส่วนโปรแกรมทดแทนต่างๆ ก็มีเช่น IM, Meebo หรือ eBuddy เป็นต้น
maew_ni
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 15:12  

maew_ni ผู้เขียน:

ในแง้ของการใช้งาน Windows Mobile ถูกออกแบบมาให้เหมาะสำหรับการใช้กับปากกา
ส่วน Android นั้นถูกออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้นิ้วแตะครับ

การปรับแต่งต่างๆ ถ้าคนไม่เคยเล่นมือถือระบบปฏิบัติการมาก่อนมาจับจะเล่นได้ง่ายกว่า คนที่เคยชินจากระบบอื่นมาครับ

โปรแกรม msn หรือโปรแกรมสำหรับ Messenging ตอนนี้มีอยู่หลายโปรแกรมแล้วครับ แต่ยังไม่มีของ Windows Live Messenger (ของ Microsoft ยังไม่มี) ส่วนโปรแกรมทดแทนต่างๆ ก็มีเช่น IM, Meebo หรือ eBuddy เป็นต้น

ขอบคุณครับ...

พอดีกำลังจะถอยมือถือใหม่ มองยี่ห้อ htc อยู่เคยใช้มือถือระบบ symbian ครับ คิดว่า android เหมาะกับมือใหม่อย่างผมไหมครับ
สาวก HTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 13:37  

ราคาตกเร็วมากเลยอ่ะคับไม่สมเป็น HTC เลยอ่ะ
- ไปงานไทยแลนโมบายมา เห็นสาวรุ่นคนหนึ่งทารุณเจ้า magic จัง เค้าให้แตะ สาวนางนั้นดันเล่นกระหน่ำกระแทกนิ้วลงบนหน้าจอ (คงไม่เคยใช้มั้ง).... Evil or Very Mad .... เห็นแล้วรมณ์เสียจริง ๆ ไม่กล้าพูดแฟนเค้ายืนคุมอยู่เดี๋ยวโดนต่อยเอา Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 14:29  

ผมเพิ่งได้ทดลองใช้งานดู ค่อนข้างจะ work เลยครับ สำหรับผู้ที่อยู่ในโลกออนไลน์ การใช้งานค่อนข้างง่าย การตอบสนองเร็วท้นใจ ถูกใจครับ ... ให้ 8 เต็ม 10
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 20:11  

สาวก HTC ผู้เขียน:
ราคาตกเร็วมากเลยอ่ะคับไม่สมเป็น HTC เลยอ่ะ
- ไปงานไทยแลนโมบายมา เห็นสาวรุ่นคนหนึ่งทารุณเจ้า magic จัง เค้าให้แตะ สาวนางนั้นดันเล่นกระหน่ำกระแทกนิ้วลงบนหน้าจอ (คงไม่เคยใช้มั้ง).... Evil or Very Mad .... เห็นแล้วรมณ์เสียจริง ๆ ไม่กล้าพูดแฟนเค้ายืนคุมอยู่เดี๋ยวโดนต่อยเอา Razz

นึกถึงแคชเชียร์ตอนไป supermarket เลยแฮะ
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 01:50  

sense_fox ผู้เขียน:

นึกถึงแคชเชียร์ตอนไป supermarket เลยแฮะ

ถ้าเป็นผม นะ มีอยู่สองอย่างคือ มองแบบ กินเลือดกินเนื้อ กะเดินเข้าไปบอกตรงๆเลย ว่า เสร็จรึยัง ครับ ถ้าเครื่องเจ๊งไปแล้ว ผมคงจะไม่ได้ลองเครื่องก่อน
mangpod
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 19:47  

อยากได้จัง
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 11:47  

S[h]aron_G[u]ncher ผู้เขียน:
sense_fox ผู้เขียน:

ถ้าเป็นผม นะ มีอยู่สองอย่างคือ มองแบบ กินเลือดกินเนื้อ กะเดินเข้าไปบอกตรงๆเลย ว่า เสร็จรึยัง ครับ ถ้าเครื่องเจ๊งไปแล้ว ผมคงจะไม่ได้ลองเครื่องก่อน
แบบนี้ต้องใช้ ผู้หญิงพูดด้วยกันเองครับ เหอะๆ
mindshare
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 21:17  

ขอถามกูรูหน่อยครับ Android นี่ใช้ ดูและซื้อ-ขายหุ้นได้มั้ยครับ
Foilster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 22:49  

ใช้โบรกไหนอยู่ครับ?
พวกโบรกจะมีเวปสำหรับใช้ PDA ซื้อขายหุ้นอยู่ อย่างเ่ชน pda.asiaplus.co.th ลองติดต่อโบรกดูนะครับ

แต่ถ้าอยากดูกราฟ เท่าที่รู้ตอนนี้ยังไม่มีนะครับคงต้องพึ่ง settrade ไปก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:36  

ผมใช้ ktzmico ยังไม่มี support สำหรับ android ครับ ล่าสุดคือสำหรับ Iphone เพราะคนใช้เยอะมากครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 21:26  

มีโปรแกรมดูพวก set tradeคับลองฟาดูใน android marketคับ
C2axG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 05:40  

htc นี่มีแต่รุ่นเทพๆทั้งนั้นเลยนะ
TaRZaN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 21:12  

ลงโปรแกรมทางการแพทย์ได้มั้ยอ่ะคับระบบนี้
แล้วถ้าได้หาได้ที่ไหนบ้างคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 14:19  

king magic ผู้เขียน:

ผมก็ใช้ได้ปกตินิครับ Bluetooth

ส่ง file อะนะ

โหลดจาก Market มาลงอะครับ App ส่ง file
..................
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 08:57  

อยากถามอ่ะครับ เมื่อHTC MagicอัพROMเป็นHeroแล้ว มันมีอะไรดีขึ้นมาบ้างครับ แล้วที่ว่าmUlti touchได้จริงรึป่าวครับ แล้วMagicใช้เป็นรีโมตควบคุมPower Point ผ่านBluretoothได้มั้ยครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 09:49  

magic uprom sensui แล้วทำ multi touch ได้ครับผม แต่ bluetooth ยับไม่สามารถครับผม
davejo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 11:36  

คอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ
แล้วมือสองเท่าไหร่อะครับ
ytwokdc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 19:16  

วันนี้ไปถามมา บอกเพิ่งปรับราคาวันนี้เอง แค่ 15900 เองครับ แต่ลองเช็คอีกทีเพื่อความชัวร์นะครับ
new_jeab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 15:42  

ytwokdc ผู้เขียน:
วันนี้ไปถามมา บอกเพิ่งปรับราคาวันนี้เอง แค่ 15900 เองครับ แต่ลองเช็คอีกทีเพื่อความชัวร์นะครับ

ชัว ครับไปถามมาแล้ว

น้ำตาเล็ดเลย

วันที่ 01-01-2010 ยัง 17900 อยู่เลย

เสียดาย 2000 จัง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 20:13  

new_jeab ผู้เขียน:
ytwokdc ผู้เขียน:

ชัว ครับไปถามมาแล้ว

น้ำตาเล็ดเลย

วันที่ 01-01-2010 ยัง 17900 อยู่เลย

เสียดาย 2000 จัง

เพื่อนผมยิ่งแล้วใหญ่ ซื้อตั้งแต่เค้าลดให้ 4 พันหนะครับจากราคา 26900 เหลือ 22900 เหอๆ

แล้วดูตอนนี้ดิ 15900 หละ

22900 - 15900 = 7000 แหนะ

ทุกวันนี้ไปห้างต้องพยายามพามันเดินอ้อมไม่ให้ผ่านร้านมือถือ ฮาๆ Rolling Eyes
ถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 22:10  

ถามหน่อยครับว่า

เมจิกสามารถอัพเกรดรอมเองได้มั้ย(ถ้าได้ขอวิธีด้วยครับ)
แล้วรอมที่ไปอัพที่ 0 เป็น android เวอร์ชั่นอะไรอ่ะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 23:41  

ถามหน่อยครับ ผู้เขียน:

เมจิกสามารถอัพเกรดรอมเองได้มั้ย(ถ้าได้ขอวิธีด้วยครับ)
แล้วรอมที่ไปอัพที่ 0 เป็น android เวอร์ชั่นอะไรอ่ะครับ

รอมอัพเองต้องศึกษาวิธีอัพครับ มีหลายวิธีมาก เขียนบทความได้เป็นสิบๆ หน้าเลย
ส่วนรอมศูนย์มี RUU Rom Update Utility ช่วยให้ผู้ใช้อัพเองได้ง่ายขึ้น กด Next Next Next อย่างเดียว

รอมศูนย์ตอนนี้ทุกรุ่นยังเป็นเวอร์ชั่นเดียวกับที่ผู้ใช้ซื้อมาอยู่ครับ เพียงแต่บางตัวอาจจะมีการปรับเปลี่ยนแก้ใข เวอร์ชั่นต่อไปคือ 2.0.1 ยังไม่แน่ว่าจะมาตอนใหน ถ้าอยากเล่นรอมใหม่ๆ แนะนำให้ศึกษาวิธีอัพรอมปรุงดีกว่าครับ เพราะรอมปรุงจะมีตัวใหม่ๆ ออกมาเรื่อยๆ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 10:34  

ถามหน่อยครับ ผู้เขียน:

รอมอัพเองต้องศึกษาวิธีอัพครับ มีหลายวิธีมาก เขียนบทความได้เป็นสิบๆ หน้าเลย
ส่วนรอมศูนย์มี RUU Rom Update Utility ช่วยให้ผู้ใช้อัพเองได้ง่ายขึ้น กด Next Next Next อย่างเดียว

รอมศูนย์ตอนนี้ทุกรุ่นยังเป็นเวอร์ชั่นเดียวกับที่ผู้ใช้ซื้อมาอยู่ครับ เพียงแต่บางตัวอาจจะมีการปรับเปลี่ยนแก้ใข เวอร์ชั่นต่อไปคือ 2.0.1 ยังไม่แน่ว่าจะมาตอนใหน ถ้าอยากเล่นรอมใหม่ๆ แนะนำให้ศึกษาวิธีอัพรอมปรุงดีกว่าครับ เพราะรอมปรุงจะมีตัวใหม่ๆ ออกมาเรื่อยๆ

ขอบคุณนะครับ
deathnote21
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 23:12  

อะไรเนี่ย.ซื้อมาวันที่8 เงินสดบอกลดได้17300ถ้วน.ต่อไปต่อมาเจ้าของร้านเดินมาบอก17ก็ได้
หลงดีใจว่าได้ราคาดีแล้ว สงสัยรู้ว่าพรุ่งนี้ราคาปรับใหม่
เก่าๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 17:08  

ผมสนใจรุ่นนี้อยู่อะครับสีขาวหนะ

อยากถามผู้ที่ใช้มานานๆ สีขาวนะ

ว่าใช้ไปนานๆมันเหลืองมั้ยอ่ะครับ

แล้วถ้ามันเหลืองมีวิธีรักษา ป้องกันไม่ให้เหลืองหรือแก้ปัญหามันยังไงครับ

ขอบคุณนะครับ

ปล.ถามมากไปหน่อยขอโทษด้วยนะครับ
jairus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 18:27  

ตอนแรกกะเอาตัวขาว แต่คนขายเชียร์ตัวดำ (เพราะเหลือแต่ตัวดำ) ยกแม่น้ำร้อยสายมาโน้มน้าวใจ ก็เลยเอาตัวดำกลับบ้าน ยังรู้สึกเสียใจอยู่ จนมาเห็นตัวโชว์สีขาวที่ศูนย์ HTC ก็เลยสบายใจ เพราะเวลาขาวกลายเป็นเหลือง มันจะเหลืองแบบขี้ไคล ดูด่าง ๆ แต่ถ้าชอบขาวและใช้ไม่นาน ก็เลือกเลยครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 01:17  

เพือนผมใช้สีขาวอยู่ ผมใช้สีดำ ซื้อมาตั้งแต่งาน AIS ที่ Digital Gateway ปัจจุบันยังไม่มีเหลืองให้เห็นเลยครับ

จากที่ไปคุยๆกับคนขายตามร้านต่างๆมาจะแนะนำว่า ถ้าใส่สิลิโคนให้ถอดตอนชาร์จไม่งั้นจะเหลืองง่ายครับ ^^"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: