Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 3]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 40, 41, 42, 43, 44  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 4371 / เข้าชม: 810900
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 17:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

som_mos ผู้เขียน:
มาบอกข่าวไว้ก่อนงิ คาดว่าวันที่ 25 มีนาคมนี้

ส้มจะได้เข้าไปมาบุญครอง ถ้าเพื่อนๆคนไหนจะฝากซื้ออะไร

pm มาไว้ก่อนได้เลยนะค่ะ รายการที่จะฝาก ชื่อ(เล่นก็ได้) เบอร์โทร

แล้วใกล้ๆจะไปยังไงจะโทรเช็คอีกที

พี่เอบอกจะฝาก แต่หายไปเลยวุ้ย สาวลากไปไหนแน่เลย

คุณส้มเพื่อนๆในบอร์ดนี้รักกันดีจังครับ ทำไมไม่เห็นมีใครมารักผมแบบนี้บ้าง

เครียดดดดดด จน อดทน Sad

ปิ๊กมีของมาแว๊ว ตามไปดูเลย
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=957719#957719
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 17:24  

มาบอกข่าวไว้ก่อนงิ คาดว่าวันที่ 25 มีนาคมนี้

ส้มจะได้เข้าไปมาบุญครอง ถ้าเพื่อนๆคนไหนจะฝากซื้ออะไร

pm มาไว้ก่อนได้เลยนะค่ะ รายการที่จะฝาก ชื่อ(เล่นก็ได้) เบอร์โทร

แล้วใกล้ๆจะไปยังไงจะโทรเช็คอีกที

พี่เอบอกจะฝาก แต่หายไปเลยวุ้ย สาวลากไปไหนแน่เลย

ฝากดูราคาแบตแท้ + เทียบเท่าเกรดดีสุด หน่อยครับ เดี๋ยวสิ้นเดือน ผมจะไปซื้อ
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 17:49  

OracleritzX ผู้เขียน:

คุณส้มเพื่อนๆในบอร์ดนี้รักกันดีจังครับ ทำไมไม่เห็นมีใครมารักผมแบบนี้บ้าง

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=957719#957719

ไม่เอาแบตมาขายบ้างเหรอครับ? Laughing
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:07  

Soul_Master ผู้เขียน:

ไม่เอาแบตมาขายบ้างเหรอครับ? Laughing

ถ้าจะเอาเดี่๋ยวจะโทรไปสั่งให้ได้ครับผม
OverAuraZ
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:07  

ถ้าจะเอาเดี่๋ยวจะโทรไปสั่งให้ได้ครับผม

แบตเทียม นะ ^_^"

สั่งผิดเดี๋ยวไม่มีใครเอา
bbtrumpet
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:31  

เปลี่ยน Logo ของ Operator เป็นแบบที่คุณ -`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ให้มา ยังไงครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bbg
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:38  

ขออนุญาติขาย Nokia 5800 ค่ะ
เครื่องศูนย์ J-Mart ซื้อเมื่อวันที่ 24 กุมภา
สภาพ 100% ใช้งานปกติ สีฟ้าดำค่ะ
ขายเพราะไม่ถูกใจกล้อง
ราคา 10900
ช่วยซื้อหน่อยน๊า Rolling Eyes

ติดต่อ 087-3567848 ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:05  

bbtrumpet ผู้เขียน:
เปลี่ยน Logo ของ Operator เป็นแบบที่คุณ -`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ให้มา ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=16&t=1967&p=26192#p23951
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:25  

ราคาเท่าไรละท่าน ถามเฉยๆ ไม่ได้จะสั่งเพราะผมไม่สะดวกการรับของทางไปรษณีย์ เพราะอยู่หอพัก Laughing เพื่อเอาไปเทียบราคากับเจ้าอื่น

ปล. แบตเทียบเท่าเกรด A นะครับ!
kiatk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แกะกล่อง
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:45  

วันที่ 23 นี้จะเข้าไปซื้อ น้องอ้า ที่ กทม. แนะนำหน่อยครับที่ไหนดี แบบว่า
อยู่บ้านนอก อุจาระ เกลียด รอ แถวบ้านต้องสั่ง ก็เลยคิดว่าจะเดินทางโดยรถเพลิง
ลง หัวลำโพง แบบว่าบ้านนอกเข้ากรุง และว่าจะเลยไป 1000ทิบด้วย
รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ....
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:48  

ซื้อ มาเมื่อวาน 13520 ที่ Big c สะพานใหม่ MFA

ตอนแรกดูเครื่องสีแดง ปรากฎว่าอ้า [เค้าเลยแกะเครื่องสีฟ้าให้ดูอีกเครื่อง]

เลยของดูเครื่องสีฟ้า ก็ อ้า

แต่แดงอ้าน้อยกว่าเลยเอาสีแดง ฮิฮิ

ปล.ของแถม มี ซองโนเกีย กะ กระเป๋าผ้าด้วย
hackcom0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:53  

เพื่อนๆที่อยู่โคราชที่ใช้ 5800 อยู่ แถวไหนมีเคสใส่่มานม่างครับ อยากได้
bas.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 19:59  

ผมอยู่โคราชครับ
แต่ว่าใส่เคบเดส
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:03  

แบตแท้ราคาเท่าใหร่ครับ ราคาศูนย์แพงอ่ะครับ
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แกะกล่อง
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:08  

kiatk ผู้เขียน:
วันที่ 23 นี้จะเข้าไปซื้อ น้องอ้า ที่ กทม. แนะนำหน่อยครับที่ไหนดี แบบว่า
อยู่บ้านนอก อุจาระ เกลียด รอ แถวบ้านต้องสั่ง ก็เลยคิดว่าจะเดินทางโดยรถเพลิง
ลง หัวลำโพง แบบว่าบ้านนอกเข้ากรุง และว่าจะเลยไป 1000ทิบด้วย

ไป MBK ดีกว่าครับ พันทิพย์มีให้เลือกน้อยนะ แนะนำเครื่องศูนย์ดีกว่าครับ ตอนนี้ราคาต่างกันไม่มาก มัปัญญาเปลี่ยนเครื่องได้ด้วย MFA ก็โอเคนะครับ เข้าได้ทั้งศูนย์เทเลวิชและโนเกียครับ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:22  

kongsan ผู้เขียน:

แบตแท้ราคาเท่าใหร่ครับ ราคาศูนย์แพงอ่ะครับ

สักครู่นะครับ อาเจ๊ปิดร้านไปแล้วอ่ะครับ สงสัยต้องรอพรุ่งนี้ ขออภัยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: bbg
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:23  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องศูนย์ J-Mart ซื้อเมื่อวันที่ 24 กุมภา
สภาพ 100% ใช้งานปกติ สีฟ้าดำค่ะ
ราคา 10900

รอไฟวอตัวใหม่ก่อนสิครับ

เห็นเคาบอกปรับกล้องให้ดีขึ้นด้วยใจเย็นนิดครับ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:24  

ไป MBK ดีกว่าครับ พันทิพย์มีให้เลือกน้อยนะ แนะนำเครื่องศูนย์ดีกว่าครับ ตอนนี้ราคาต่างกันไม่มาก มัปัญญาเปลี่ยนเครื่องได้ด้วย MFA ก็โอเคนะครับ เข้าได้ทั้งศูนย์เทเลวิชและโนเกียครับ

แนะนำร้านที่ผมไปซื้อครับ เลือก 4 เครื่อง เค้าแกะให้ดูหมดเลยครับ

ปิโย 085-222-1100

ไม่ได้ค่าโฆษนานะครับ แต่ของเค้าดีจริงๆ แกะให้คุณเลือกได้เลย
yaguzaaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:24  

ไม่ทราบว่าเพื่อนแกะแผ่นติดกล้องออกกันรึยัง แกะแล้วเอาอะไรติดไปใหม่ดีกลัวเปงรอย-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:27  

yaguzaaa ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเพื่อนแกะแผ่นติดกล้องออกกันรึยัง แกะแล้วเอาอะไรติดไปใหม่ดีกลัวเปงรอย-*-

แกะตั้งแต่วันแรกเลย

5555555

เป็นรอยชั่งมัน

รอกรอปเทียมแล้วใส่กรอปเทียมแทน
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:28  

ราคา 10900

เห็นเคาบอกปรับกล้องให้ดีขึ้นด้วยใจเย็นนิดครับ

อ๋า มันเฟริมแวร์หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:43  

ราคา 10900

ต้องให้เค้าอัพให้เหรอคะ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:47  

ราคา 10900

อัพเองก็ได้ครับ Nokia Software Update สบายๆเลย กดแล้วรอ กดแร้วรอ เสร็จครับ
Piyon
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพ/นครปฐม
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:55  

ตอนนี้ ยังไม่มีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ออกหรือเปล่าครับ?
som_mos
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:55  

อัพเองก็ได้ครับ Nokia Software Update สบายๆเลย กดแล้วรอ กดแร้วรอ เสร็จครับ

การอัพเองที่บ้านต้องมั่นใจเรื่องเน็ทแรง ไฟไม่ตก หรือกระชากนะ

เพราะพี่เราอัพเอาที่บ้าน โดนมาแล้ว N95 แรมพังเลย

ดีนะยังอยู่ในประกันไม่เสียตังค์ เข้าซ่อมเป็นเดือนกว่าอะไหล่จะมา
Piyon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:57  

การอัพเองที่บ้านต้องมั่นใจเรื่องเน็ทแรง ไฟไม่ตก หรือกระชากนะ

เพราะพี่เราอัพเอาที่บ้าน โดนมาแล้ว N95 แรมพังเลย

ดีนะยังอยู่ในประกันไม่เสียตังค์ เข้าซ่อมเป็นเดือนกว่าอะไหล่จะมา

มันดุเดือดขนาดนั้นเลยหรอคุณส้ม???
เพราะเนี่ยตั้งใจจะอัพที่บ้านเองเหมือนกัน ฮ่าๆ เคยลองๆแล้ว แต่ยังไม่มีอะไรอัพเดท
(มันขึ้นว่างั้น)
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:00  

แนะนำร้านที่ผมไปซื้อครับ เลือก 4 เครื่อง เค้าแกะให้ดูหมดเลยครับ

ปิโย 085-222-1100

ไม่ได้ค่าโฆษนานะครับ แต่ของเค้าดีจริงๆ แกะให้คุณเลือกได้เลย

เลือกเครื่องให้ละเอียดนิดนึงนะครับ แต่ล๊อตใหม่ที่ผมซื้อมาไม่อ้านะครับ
som_mos
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:03  

Piyon ผู้เขียน:

มันดุเดือดขนาดนั้นเลยหรอคุณส้ม???
เพราะเนี่ยตั้งใจจะอัพที่บ้านเองเหมือนกัน ฮ่าๆ เคยลองๆแล้ว แต่ยังไม่มีอะไรอัพเดท

คือถามช่างอะ เค้าบอกมาว่ามันเป็นที่ไฟอะ ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวไง เค้าเลยแนะนำมาแบบนี้

แต่คือเจอกับตัวง่า เลยมาเตือนไว้ ส้มเองก็ยังเสียวๆว่า ถ้าFWน้องอ้ามา จะอัพเองดีไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:03  

ผมว่าน่าจะโหลดมาที่ pc แล้วค่อยอับลงเครื่องได้มั่งครับ

เพราะเห็นคนหิ้วเครื่องนอกมาก็ทำกันเองงะครับ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:04  

ปิ๊กที่หลายๆคนตามหามาแล้วนะครับ แดง น้ำเงิน ดูก่อนได้ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=957721#957721
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:39  

ผมว่าน่าจะโหลดมาที่ pc แล้วค่อยอับลงเครื่องได้มั่งครับ

เพราะเห็นคนหิ้วเครื่องนอกมาก็ทำกันเองงะครับ

ตามนั้นครับ ทำเหมือนอัพ iPhone โหลดมาเก็บไว้แล้วค่อย Update ทีหลัง ชัวร์ 100%
Piyon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:42  

งั้นก็รอเฟิร์มแวร์ออกแต่อย่างเดียว

เฮ่อ มาไวๆ เน่อ

ไม่เข้าใจวิธีอัพ เดี๋ยวถาม ฮ่าๆ
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:51  

วิธีอัพง่ายมากครับเมื่อพบว่ามีอัพเดตเวอร์ขั่นของFirm Wareแล้ว next ต่อไป ยอมรับ ตกลง แถวๆนี้ละครับ

ผมอัพมาหลายรุ่นละ อัพผ่านNotebookหรือPCที่ต่อUBSก็ได้ครับเพราะมีแบตคอยกันแรงดันไฟที่แตกต่างกัน Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 21:52  

ขายไปแล้วค่ะ ขอบคุนค่ะ
Piyon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:12  

oom_crack ผู้เขียน:
วิธีอัพง่ายมากครับเมื่อพบว่ามีอัพเดตเวอร์ขั่นของFirm Wareแล้ว next ต่อไป ยอมรับ ตกลง แถวๆนี้ละครับ

ผมอัพมาหลายรุ่นละ อัพผ่านNotebookหรือPCที่ต่อUBSก็ได้ครับเพราะมีแบตคอยกันแรงดันไฟที่แตกต่างกัน Laughing

ถ้าแค่กด Next จากโปรแกรม Nokia Softwear Updater มันก็ไม่ยากหรอก
ผมแอบกดทุกๆสองวัน เผื่อมีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่อัพ ฮ่าๆ

ผมหมายถึง วิธีที่ โหลดมาเก็บไว้ แล้วค่อยอัพเดททีหลังน่ะ

ทำไม่เป็น

... หรือมันคือวิธีเดียวกันหว่า? แต่อ่านแล้ว น่าจะไม่เหมือนกัน
death13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:14  

ขายเครื่องนอกสีแดงไปแระ ซื้อเครื่องสีดำที่มา่บุญคลองมาได้มาราคา 13100-. (ได้ถูกสุด 13000-.) ส่วนสีแดงกะน้ำเงินอยู่ที่ราคา 12900-. ลอต 06/03/2009 เปิดมาทั้งหมด 5 เครื่อง สรุปว่า อ้าทุกเครื่อง ครับ มีใครที่ซื้อเครื่องศูนย์แล้ว แฮ๊กเครื่องแล้วมั่งครับ มีผลกะประกันป่าวครับ
numaster
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 23:14  

death13 ผู้เขียน:
ขายเครื่องนอกสีแดงไปแระ ซื้อเครื่องสีดำที่มา่บุญคลองมาได้มาราคา 13100-. (ได้ถูกสุด 13000-.) ส่วนสีแดงกะน้ำเงินอยู่ที่ราคา 12900-. ลอต 06/03/2009 เปิดมาทั้งหมด 5 เครื่อง สรุปว่า อ้าทุกเครื่อง ครับ มีใครที่ซื้อเครื่องศูนย์แล้ว แฮ๊กเครื่องแล้วมั่งครับ มีผลกะประกันป่าวครับ

ยินดีต้อนรับกลับสู่สมาชิกน้องอ้าอีกครั้ง
Piyon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 23:16  

เหมือนเคยได้อ่านผ่านๆว่ามีนะ ...
jeban
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 23:33  

เซ็งครับซื้อมาได้4วันเครื่องมีปัญหาเวลาคุยโดยใช้สมอลทอร์คคู่สายไม่ได้ยินเสียงเราแต่เราได้ยินเสียงเขาชัดเจนตอนแรกนึกว่าเป็นที่สมอลทอร์คเอาเครื่องไปให้ที่ร้านดูเอาสายใหม่ลองเป็นเหมือนกันสรุปเป็นที่เครื่องเซ็งรอบ2ตอนนั้นยังเครมไม่ได้ต้องเอาเครื่องไปให้ที่ศูนย์ปิ่นเกล้าเช็คเครื่องแล้วออกใบเครมต้องเสียเวลาขี่รถไปปิ่นเกล้าแล้วกลับมาเครมเครื่องที่เดอะมอลบางแคก่าจะได้เครื่องใหม่เหนื่อยสายตัวแทบขาดทำงานกะว่าจะกลับไปนอนดูหนังที่บ้านให้สบายในต้องมาเวิ่งไปวิ่งมาเพื่อเครมเครื่องจริงๆผมว่าส่งเครื่องเครมน่าจะเป็นหน้าที่ของร้านที่ต้องบริการเรามากกว่าเซ็งจริงๆ บริการก็ห่วยซื้อก็ซื้อสดแต่มาเจอบริการแย่ๆแบบนี้เวลาเราไปซื้อบริการหยั่งกะพระเจ้าพอเครื่องมีปัญหากลับทำเป็นไม่สนใจบริการก็ห่วย เฮ้อ เดอะมอลบางแค ร้านที่ติดกับโนเกียช็อปจำไม่ได้ละว่าชื่อร้านอะไร แต่พอกันทีกับร้านนี้ร้านออกดูดีแต่บริการยอดแย่วันนี้นัดเพื่อนว่าจะไปซื้ออีกเครื่องกะว่าไปเครมแล้วโทรเรียกเพื่อนมาซื้อเลย เจอแบบนี้เลยโทรไปบอกมานว่าเฮ้ยไปซื้อร้านอื่นเถอะไม่ต้องมาละ บริการห่วย

เพื่อนๆใครซื่อเครื่องมาใหม่เช็คอุปกรณ์ให้ดีๆนะครับระวังเจอปัญหาแบบผมเดี๋ยวจะต้องวิ่งไปวิ่งมาเหนื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 23:49  

jeban ผู้เขียน:
เซ็งครับซื้อมาได้4วันเครื่องมีปัญหาเวลาคุยโดยใช้สมอลทอร์คคู่สายไม่ได้ยินเสียงเราแต่เราได้ยินเสียงเขาชัดเจนตอนแรกนึกว่าเป็นที่สมอลทอร์คเอาเครื่องไปให้ที่ร้านดูเอาสายใหม่ลองเป็นเหมือนกันสรุปเป็นที่เครื่องเซ็งรอบ2ตอนนั้นยังเครมไม่ได้ต้องเอาเครื่องไปให้ที่ศูนย์ปิ่นเกล้าเช็คเครื่องแล้วออกใบเครมต้องเสียเวลาขี่รถไปปิ่นเกล้าแล้วกลับมาเครมเครื่องที่เดอะมอลบางแคก่าจะได้เครื่องใหม่เหนื่อยสายตัวแทบขาดทำงานกะว่าจะกลับไปนอนดูหนังที่บ้านให้สบายในต้องมาเวิ่งไปวิ่งมาเพื่อเครมเครื่องจริงๆผมว่าส่งเครื่องเครมน่าจะเป็นหน้าที่ของร้านที่ต้องบริการเรามากกว่าเซ็งจริงๆ บริการก็ห่วยซื้อก็ซื้อสดแต่มาเจอบริการแย่ๆแบบนี้เวลาเราไปซื้อบริการหยั่งกะพระเจ้าพอเครื่องมีปัญหากลับทำเป็นไม่สนใจบริการก็ห่วย เฮ้อ เดอะมอลบางแค ร้านที่ติดกับโนเกียช็อปจำไม่ได้ละว่าชื่อร้านอะไร แต่พอกันทีกับร้านนี้ร้านออกดูดีแต่บริการยอดแย่วันนี้นัดเพื่อนว่าจะไปซื้ออีกเครื่องกะว่าไปเครมแล้วโทรเรียกเพื่อนมาซื้อเลย เจอแบบนี้เลยโทรไปบอกมานว่าเฮ้ยไปซื้อร้านอื่นเถอะไม่ต้องมาละ บริการห่วย

เพื่อนๆใครซื่อเครื่องมาใหม่เช็คอุปกรณ์ให้ดีๆนะครับระวังเจอปัญหาแบบผมเดี๋ยวจะต้องวิ่งไปวิ่งมาเหนื่อย

เสียใจด้วยนะครับ ทุกคนก็เช็คกันดีๆตอนซื้อนะครับ อย่ารีบร้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 23:57  

อ่า ใช้มาตั้งนานเพิ่งรู้ว่าเครื่องเราก็เป็น น้องอ้า ด้วยอ่ะ

ยังงี้จะไปเคลมได้มั้ยครับ เกิน7วันแล้ว ทำไรได้บ้างเนี่ย T T
ballzanaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:12  

ซื้อที่ร้านไหนหรอคับ แล้วเปิด5เครื่องนี่เค้าแกะมาใหม่ๆสดๆเรยเป่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:12  

อยากถามหน่อยนะครับ พอดีเป็นมือใหม่จริงๆ ถ้าผมมีเงินใน edge gprs แล้ว เวลาต่อเน็ตผ่านโน๊ตบุ๊คแบบใช้ usb ใน pc suit เนี่ยครับ มันจะใช้เงินใน edge เลยหรือป่าว เพราะว่าเคยต่อแบบไม่มีเงินใน edge มันก็ต่อได้อ่ะครับ แต่มันจะเสียตังค์เยอะอ่ะ เลยอยากรู้ว่าต้อง set อะไรให้มันต่อผ่าน edge อย่างเดียวหรือป่าวครับ
ปล. ถ้าใช้ wifi ธรรมดาแบบไม่เสียเงิน จะต่อเน็ตให้โน๊ตบุ๊คได้หรือป่าวครับ
ขอบคุณที่ตอบนะครับ ^^
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:25  

อ่าจะมีคนสั่งของอีกไหมเอ่ย ไม่มีจะไปนอนแหล่ว

มีPMหรือโทรมานะครับ

ห้าวววว Surprised
Gaara5800
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : ทดลองอีกที
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:46  

คุณ Akis ผมซื้อที่แฟลรี่ ครับร้านตู้ เจ้าของร้านเป็นกันเอง พอดีเอาเครื่องเก่าไปเทอนร้านนี้ให้ราคาดีกว่าตึกคอมอีก ก็เลยจัดเลยได้ 2-3 อาทิตย์แล้วมั้งครับ เคลมเรื่องอ้าแล้วที่
NOKIA CAR แล้วก็โอเคครับ 96-98% ได้ ใช้มาเนี่ยไม่มีปัญหาไรเลยครับ ตอนนี้ใช้เป็นโมเดล ให้โน๊ตบุ๊กตอบกระทู้อยู่ครับ.....
california gurl
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:47  

ห่างหายไปนาน

อยากได้เกม และ app ใหม่ๆค่ะ ^^
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:56  

california gurl ผู้เขียน:

อยากได้เกม และ app ใหม่ๆค่ะ ^^

-ลองดูครับ http://dailymobile.se/forum/index.php?board=58.0 จะโหลดได้ต้องเป็นสมาชิกก่อน

-อันนี้ดูตรงปักหมุดครับ http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=115&sid=fec99236900442a3995fd4c66a3c1a6a

-อันนี้ลองเข้าๆเองดูนะครับ http://www.google.com/search?q=game+symbian+s60+v5&rls=com.microsoft:*&ie=UTF-8&oe=UTF-8&startIndex=&startPage=1
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 01:10  

อ่าทุกท่านสอบถามนิดนะครับ

ถ้าผมอยากจะเอา 5800 ขอผมไปเคลมเรื่องอ้า

ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับผม และกี่วันถึงจะได้เครื่องอ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 01:51  

-ลองดูครับ http://dailymobile.se/forum/index.php?board=58.0 จะโหลดได้ต้องเป็นสมาชิกก่อน

-อันนี้ดูตรงปักหมุดครับ http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=115&sid=fec99236900442a3995fd4c66a3c1a6a

-อันนี้ลองเข้าๆเองดูนะครับ http://www.google.com/search?q=game+symbian+s60+v5&rls=com.microsoft:*&ie=UTF-8&oe=UTF-8&startIndex=&startPage=1

ผมแวะไปบ่อยแต่สมัครไม่เคยได้คำถามเค้าผมงงมากมาย

ผมยิ่งไม่เก่งภาษา

มันก็ถามแบบโหดๆ

Choose username:
Used only for identification by SMF.
Email:
This must be a valid email address. Hide email address from public?
Choose password:
Verify password:
Visual verification:
Type the letters shown in the picture

Listen to the letters | Request another image
Are you a human?: อันนี้ผมตอบ yes ไม่รู้ตอบว่าไรกันอะ
How many legs does a cat or a dog have?: อันนี้ตอบว่าอะไรอะ
21 + 42 =: อันนี้ผมตอบ 63
What year is it in Europe? ( 4 digits ): อันนี้ผมเดาไป 2009 ไม่รู้ถูกปะ

ใครรู้ช่วยบอกที่นะงับ

อิอิ

เออเกือบลืมวันนี้ไปเที่ยวผลับมา

ใครว่าน้องอ้าไม่อินเทรน

เค้าเอามาถ่ายรูปเลยและผมมองอยู่

5555555

แต่บน bts มีคนเค้าบอกไม่มี Laughing Laughing Laughing Laughing
wachira1112
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : 5800 อ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint, PDF ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 06:07  

5800 อ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint, PDF ได้ไหมครับ

ถ้าได้ โหลดได้ที่ไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ
sidum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 07:07  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
ผมดีได้รับ pm มาว่าต้องการรูป Logo Operator ของ Dtac เลยจัดให้ครับ ผมโหลดมาจากเวปอื่นนะไม่ได้ทำเอง จำเวปก็ไม่ได้ด้วยโหลดมาจากไหนเลยไม่ได้ลง Credit ให้ ถ้ายังไงขออนุญาตเจ้าของผู้จัดทำโลโก้ด้วยนะครับ พื้นหลังแบบโปร่งใสใส่เข้าไปแล้้วจะไม่แสดงโลโก้เลยนะครับ Speak to the hand[/color]

ผมเองครับที่ pm ไปขอโลโก้ดีแทค / ขอบคุณมากครับ Very Happy
drdunga
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5800 อ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint, PDF ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 07:08  

wachira1112 ผู้เขียน:
5800 อ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint, PDF ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

มีทุก application ของ 5800 XM signup ก่อนนะครับ

http://www.noeman.org/gsm/archive/index.php/f-144.html
wachira1112
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : Re: 5800 อ่านไฟล์เอกสาร Word, Excel, PowerPoint, PDF ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 08:14  

drdunga ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

มีทุก application ของ 5800 XM signup ก่อนนะครับ

http://www.noeman.org/gsm/archive/index.php/f-144.html

ซื่อโปรแกรมอะไรหรอครับ หาไม่เจออะครับ อิอิ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 09:44  

ขอบคุณครับ

ซื่อโปรแกรมอะไรหรอครับ หาไม่เจออะครับ อิอิ

ที่จริงโหลด quickoffice จาก download ที่มีอยู่ในเครื่อง ก้ออ่านไฟล์เอกสารได้แร้ว
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 09:48  

ใครสนใจอุปกรณ์น้องอ้าเชิญได้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=957721#957721

วันนี้ใครจะเอารีบๆหน่อยนะ จะไปส่งของแล้วววววว
LiftStyle
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 09:58  

ผมแวะไปบ่อยแต่สมัครไม่เคยได้คำถามเค้าผมงงมากมาย

ผมยิ่งไม่เก่งภาษา

มันก็ถามแบบโหดๆ

Choose username:
Used only for identification by SMF.
Email:
This must be a valid email address. Hide email address from public?
Choose password:
Verify password:
Visual verification:
Type the letters shown in the picture

Listen to the letters | Request another image
Are you a human?: อันนี้ผมตอบ yes ไม่รู้ตอบว่าไรกันอะ
How many legs does a cat or a dog have?: อันนี้ตอบว่าอะไรอะ
What year is it in Europe? ( 4 digits ): อันนี้ผมเดาไป 2009 ไม่รู้ถูกปะ

ใครรู้ช่วยบอกที่นะงับ

อิอิ

เออเกือบลืมวันนี้ไปเที่ยวผลับมา

ใครว่าน้องอ้าไม่อินเทรน

เค้าเอามาถ่ายรูปเลยและผมมองอยู่

5555555

แต่บน bts มีคนเค้าบอกไม่มี Laughing Laughing Laughing Laughing

How many legs does a cat or a dog have?: อันนี้ตอบว่าอะไรอะ <<<< 4 ครับ หมา หรือ แมวมีกี่ขา
LiftStyle
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 10:00  

bbtrumpet ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=16&t=1967&p=26192#p23951

ลงไม่ได้อ่าครับ Signer แล้วก็ไม่ได้
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 10:31  

อ่าทุกท่านสอบถามนิดนะครับ

ถ้าผมอยากจะเอา 5800 ขอผมไปเคลมเรื่องอ้า

ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับผม และกี่วันถึงจะได้เครื่องอ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

3 ชั่วโมงก็ได้ครับ ถ้ามีของนะ!
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 10:49  

มีใครใช้หูฟังห้ออะไรกันบ้างครับ ฟังแล้วเสียงดี เบสแน่น ครับ
rock13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:03  

สอบถามหน่อยครับ ทำไมเวลาที่โทรออก มันจะขึ้นว่า หมายเหตุ: ใช้งานโอนสาย ทุกครั้งเลยอ่ะคับ ผมลองโทรเข้าอีกเครื่องของผมเอง ก็ปิดโอนสายทุกอย่างแล้วแต่ ก็ยังขึ้นแบบนี้อยู่เลยอ่ะ รึว่ามันเป็นปกติคับ Confused
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:04  

rock13 ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ ทำไมเวลาที่โทรออก มันจะขึ้นว่า หมายเหตุ: ใช้งานโอนสาย ทุกครั้งเลยอ่ะคับ ผมลองโทรเข้าอีกเครื่องของผมเอง ก็ปิดโอนสายทุกอย่างแล้วแต่ ก็ยังขึ้นแบบนี้อยู่เลยอ่ะ รึว่ามันเป็นปกติคับ Confused

เปนปกตินะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:19  

=*+.[NoOnKy].+*= ผู้เขียน:
rock13 ผู้เขียน:

เปนปกตินะ

ถ้าเป็นผู้ให้บริการไม่เหมือนกันเช่น DTAC กับ TRUE จะมีการโอนระหว่างกันครับ
Juiceyeah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:01  

อยากทราบว่าถ้าจะไปซื้อเครื่องใหม่อะค่ะ

ต้องเช็คอะไรบ้างคะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

เป็นพระคุณอย่างสูงงงงค่ะ
แบรน์ห่วยที่คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แฉความเอาเปรียบของโนเกียที่ทำกับคนไม่มีทางสู้ที่ไม่นึกถึงจริยธรรม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:04  

สงสารคนนี้จัง
SP Guest

หัวข้อ : โนเกียโจรขโมยตังอย่างหัวใสดุจดั่งอีกาที่รุมทึ่งหมาเน่าไร้ทางสู้
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:53 [ 61.7.135.236 ]

--------------------------------------------------------------------------------

Mingjung
SP Guest

หัวข้อ : ถามเรื่องการอ่านไฟล์เอกสาร
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 02:23 [ 58.8.100.163 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ถามหน่อยนะค่ะว่า ที่บอกว่ามีคุณสมบัติอ่านไฟลเอกสาร .doc .xls ได้อ่ะ จริงรึเปล่า
อ่านพรีวิวที่ไหน ก็ยังไม่มีใครลองจริง หรือไปลองทีร้าน ก็ไม่มีใครให้ลองเรื่องนี้เลยค่ะ
พนักงานขายของช้อปเองก็ยังไม่เคยลองแล้วไม่มีให้ลองด้วยค่ะ

ถ้าใครที่รู้เรื่องนี้หรือว่าเคยลองใช้แล้วจริงๆรบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ ต้องการมือถือรุ่นที่มันเปิดไฟล์ xlsได้จริงๆ หรือมีรุ่นอื่นที่ใช้ได้ก็แนะนำด้วยคะ ใช้ทำงานค่ะ แค่เปิดดูได้ก็พอแล้วค่ะ

ที่ถามนี่เพราะว่าเคยเจอประสบการณ์ที่แย่มากมาแล้วกับ nokia n95 บอกก่อนนะค่ะว่าเป็นลูกค้าจริง ไม่ใช่พวกเซลมาปั่นกระทู้อะไร เป็นความรู้สึกที่แย่มากๆเลยค่ะ ซื้อเครือ่งมา 23500บาท จากช้อปจริง บ้านก็ไม่ได้รวยค่ะ ซื้อมาเพราะว่าเราต้องการจะใช้งานอย่างที่เค้าโฆษณามา ถ้าเรารู้ว่ามันใช้ไม่ได้เราจะซื้อมาทำไม เงินสองหมื่นกว่านี่มันเอาไปทำไรได้อีกตั้งเยอะนะคะ ซื้อก็ยังอุตสาห์ซื้อเครือ่งศูนย์แท้ๆเลย ปรากฎว่าใช้มาได้ไม่กี่เดือน ไอ้ที่เค้าโฆษณาว่า มี gps มันก็ใช้ไม่ได้ค่ะ มันเก็บตังค์ ไม่จ่ายมันก็ใช้ต่อไม่ได้ มันให้ทดลองใช้ฟรีแค่60วัน เราก็เซ็งมาก ตอนไปซื้อไม่มีใครบอกเรือ่งนี้เลย โบชัวร์โฆษณาก็พิมพ์ว่ามีๆ แต่ไม่บอกว่าต้องเสียเงินเพิ่ม ปีละสามพันกว่าบาท ต่อปีนะค่ะ ลองไปถามน้องๆทีใช้เครือ่งgpsทั่วไปเค้าบอกว่าซื้อมาหมื่นต้นๆ ไม่ตอ้งเสียไรเพิ่มอีกแล้วใช้ได้ตลอด มีแมปให้อัพเดทเรือ่ยๆ แต่กับ n95 นี่ ปีละสามพันกว่า แล้วยังแยกอีกค่ะ ว่าเฉพาะแมปในไทย ในทวีปนี้ๆ แล้วเสียตังค่าแมปไม่พอยังตอ้งไปเสียตังเพิ่ม ค่าการนำทางด้วยเสียงอีก คือถ้าไม่จ่ายก้อจะเปิดดูได้แต่ใช้เสียงนำทางไม่ได้ น่าเกลียดที่สุดเลยค่ะ มาขายของไม่จริงเลย มาให้เสียตังเพิ่มทีละเล็กๆน้อยๆ แล้วลองนึกถึงใจลูกค้าดูบ้างมั๊ย เสียเงินไปสองหมื่นกว่า มันก็เหมือนบังคับว่า ต้องจ่ายเพิ่ม สรุปจ่ายไปอีก สี่พัน ถ้าไม่จ่ายไอ้สองหมื่นกว่ามันก็เสียฟรีไปสิค่ะ
แค่นั้นยังไม่พอค่ะ พออัพเกรดโปรแกรม ที่ดาวโหลดจากเวปแท้ๆของเค้านะค่ะ จีพีเอสก็ใช้ไม่ได้อีกเลย มันบอกให้จ่ายเงินมันใหม่ค่ะ ทั้งๆที่เราจ่ายไปแล้วรอบนึง ทุกวันนี้ก็ยังใช้ไมได้ค่ะ ไม่อยากจะเสียเงินอีกแล้ว

มาถึงโปรแกรมเปิดเอกสาร ทีเค้าโฆษณาว่าเปิดได้ เวิด เอกเซล pdf อะไรนั่น คิดดูนะค่ะว่า ซื้อเครื่องมา ปี07-08 โปรแกรมที่ติดมาให้กับเครื่องมันเอาไว้เปิด ออฟฟิต97 เมือ่สิบปีที่แล้ว ใครมันจะยังใช้อยู่ล่ะค่ะ ถ้าจะเปิด ออฟฟิต2000 2003 2007 นี่ก็ต้องเสียเงินค่ะ มันไล่มาตามปีเลย มีขายเปนเซทๆ หลายราคาให้เลือก สรุปก็เสียเงินไปอีกสองพันค่ะ เพื่อจะใช้ให้ได้เพราะต้องใช้ทำงาน เสียเงินไปแล้ว มันก็ยังใช้ไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ทำไมเปิดไม่ขึ้นเลย เซงมากๆ

บอกเลยนะค่ะว่าเครื่องไม่เคยไปโหลดโปรแกรมมั่วไรมาเลย ไม่เคยไปแคะแกะเกาที่ไหนด้วย เพราะเราคิดว่าจะเอาเครือ่งมาทำงาน ก็ไม่อยากไปลงไรมั่วๆ ซื้อศูนย์ โปรแกรมที่ใช้ก็จาก nokia.com แล้วไม่ค่อยทำไรกับมันด้วย มันก็ยังมีปัญหา

มันจะมีเมนูดาวโหลดติดตั้งไว้ในเครือ่ง เวลาเราต่อเนทแล้วใช้เมนูนี้ มันจะมีแคทตาลอคขึ้นมามากมายค่ะ จะบอกว่าโหลดฟรีก็คือ msn ค่ะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ไม่ได้แล้ว อยู่ดีดีมันก็ล็อกขึ้นมาเอง ส่วนที่เหลือ เสียตังหมดเลย แล้วไม่ใช่ถูกๆด้วย ทุกอย่างราคาเป็น us แม้แต่แอนตี้ไวรัส พจนานุกรม หรือโหลดเพลง ยังกะว่าเรามีแคทตาลอคขายของติดตัวเลยค่ะ ไอ้เมนูนี้มันจะอัพเดทของมันเองด้วยนะค่ะ เรือ่งนี้ก็ยังไม่ได้ว่าอะไร แต่ลองนึกดูว่า ที่เรายอมเสียเงินซื้อ n95 เพราะเราคิดว่าเราใช้พวกแบบวินโดวโมบายไม่เป็น ที่ยอมเสียเงินซื้อโปรแกรมเค้าของแท้ทุกอย่างมาใช้ก็เพราะไม่อยากให้มีปัญหาเพราะเราไม่เก่งเรือ่งคอมเรื่องมือถือ แต่มันก็ใช้ไม่ได้ค่ะ มันก็ไม่ต่างกับอะไรเลย ที่ต้องคอยมานั่งลงนั่นลงนี่ วันดีคืนดีมีแต่เด้งๆขึ้นมาว่าต้องซื้อนั่นซื้อนี้ก่อน กรอกบัตรเครดิตจนมึนค่ะ แล้วซํกพักมันก็ใช้ไม่ได้อีกล่ะ มีหมดอายุ มีอัพเดทมาเรื่อยๆ วุ่นวายเหลือเกิน เท่าที่ถามคนอื่นนะค่ะ พวกpda วินโดวโมบายคนอื่น มีของฟรีให้ใช้เยอะแยะ โปรแกรมอัพเดทก็ไม่ได้เสียเงินมากมายอะไรแบบนี้ รู้สึกเสียใจมากๆเลยทีพลาดไปซื้อ n95 มา บอกตรงๆว่าก็ไม่เคยซื้อมือถือแพงแบบนี้หรอกค่ะ เลยไม่มีประสบการณ์ สรุปเสียเงินไปกับเครือ่งนี้เครือ่งเดียวแล้ว สามหมื่นกว่าบาท และตอนนี้โปรแกรมหลายตัวก็ใช้ไม่ได้ค่ะ

ทั้งๆที่เป็นโปรแกรมที่ nokia รับรองเอง เอามาขายให้เราถึงที่ในเมนูโทรศัพท์ และเรายอมจ่ายไปหมดแล้วนะคะ

ตอนนี้เข็ดมากๆค่ะ คือทำงานก็มีความจำเป็นต้องใช้ การเปิดเอกสารxls ดูอย่างที่บอกค่ะ อยากจะหามือถือที่มันเปิดดูได้ จะได้สะดวกไปไหนมาไหนไม่ต้องหอบโน้ตบุกไป แต่ไม่กล้าซื้อโดยไม่ได้ลอง เพราะเสียเงินมาเยอะแล้วแต่ใช้ไม่ได้ ถามใครเรื่องนี้ก็ไม่คอ่ยมีคนรู้ ถ้าใครรู้แนะนำทีนะค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ กำลังคิดว่าสงสัยต้องไปหัดใช้พวกวินโดวโมบายดู แต่ไม่กล้าซื้อ กลัวซื้อแล้วจะได้เสียเงินตามมาเป็นหมื่นเปน n95 ค่ะ

เป็นลูกค้าnokiaจริงๆนะค่ะ ถ้าใครจะมาด่าว่ามาป่วนโนเกียก็ตามใจนัดเจอได้เลยค่ะ จะโชว์เครือ่งให้ดูเลย เอาไปเชคดูได้เลยว่าไม่เคยโหลดโปรแกรมมั่วๆลงไปเลย ช่างซ่อมที่ศุนย์ก็มีแต่ว่าเราว่าลงโน่นลงนี่ เราก็ลงแต่ของที่คุณขายมาให้นั่นแหละ ทำไรไมได้ตอนนี้เสียเงิฟรีก็คงได้แค่โพสๆๆๆ เพื่อเตือนคนอื่นอย่าพลาดแบบเรา ถ้าคิดจะซื้อเครือ่งโนเกียนะค่ะ ลองถามๆพวกนี้ดูนะค่ะว่าต้องเสียเงินเพิ่มเปล่า ใช้ได้นานแค่ไหน

เราโง่เองนะที่เสียเงินสองหมื่นกว่าไปซื้อมือถือที่มันโฆษณาว่ามีgps มันมีจริงมีแต่เครือ่งgps แต่ค่าโปรแกรมค่าแมปอีกปีละสี่พันกว่าค่ะ แล้วพอใช้ไม่ได้นะค่ะ คุณคอนแทคไปในเวปที่คุณจ่ายเงินไปแล้วยังมันก็ไม่มีใครติดต่อกลับมา เบอร์โทรติดต่อก็เปนของต่างประเทศ เมลไปก็ไม่ตอบ ไม่มีเลยซักนิดสำหรับบริการ หรือความรับผิดชอบ ศูนย์โนเกียเองก็บอกว่าไม่ใช่ความรับผิดชอบของเค้า เค้าซ่อมแค่เครือ่ง เรือ่งโปรแกรมนี่ตอ้งให้ลูกค้าไปหาทางเอาเอง เออแต่ไอ้เครือ่งคุณนะมันบังคับให้เราตอ้งใช้โปรแกรมนี้ไม่ใช่เหรอไง

ฝากเตือนทุกคนที่คิดจะซื้อเครือ่งโนเกียเลยนะค่ะ คนที่เก่งเรื่องคอมเรื่องมือถืออยู่แล้วคงไม่มีปัญหา แต่คนที่เหมือนกับเราคือไม่เก่ง แล้วยอมเสียเงินเพื่อที่จะได้อะไรที่มันไม่มีปัญหาไม่ตอ้งมาซ่อม หลงเชื่อไปกับแบรนด์ nokia ยอมเสียเงินแพงกว่าเมื่อเทียบสเปกกับยี่ห้ออื่นแล้วนี่ บอกเลยค่ะว่า ผิดหวังมาก มีแต่เสียเงินเพิ่มเรื่อยๆและใช้ไม่ได้ ยุ่งยากพอๆกัน แถมช้อปสวยๆหรูของโนเกียนั่น ในร้านไม่ต่างอะไรกับร้านไม่มีแบรนด์เลย อาจจะแย่กว่าด้วยซ้ำ พนักงานมีแต่หยิ่งๆ แต่อะไรก็ไม่รับผิดชอบซักอย่าง มีแต่บอกปัดๆ ค่าบริการก็แพงสุดๆ พนักงานไม่สนใจลูกค้าเลย เหมือนเราไปขอร้องเค้า อย่างเรือ่งคีย์บอร์ดโนเกียนะคะ คียบอร์ดไร้สายพับได้ ที่เชื่อมบลูทูธกับ n95 เค้าก้อโฆษณาว่าเป็นอุปกรณ์เสริม มีพิมพ์ในโบชัวร์ด้วยค่ะ ที่ตอนไปซื้อเครือ่งที่ช้อปโนเกีย พนักงานก็พุดจาดีมากกับเรา บอกว่าตอนนี้ของหมด เด่วก็มีของ พอเราซือ้เครือ่งมาแล้ว ไปดูทีไหนก็บอกว่าไม่มีของๆ คนขายบอกว่าให้เราไปดูที่ศูนย์ซ่อม เดินไปดูศูนย์ซ่อม ก้อบอกว่าให้ไปดูที่ช้อปขาย ปัดกันไปปัดกันมา แล้วเราถามว่าเมื่อไหร่จะมีของ เค้าก็บอกว่า ไม่รู้ ให้เราไปดูเรือ่ยๆ นี่เราเป็นลูกค้าหรือไปอ้อนวอนขอของเค้าฟรีก็ไม่รู้ค่ะ
เราใช้n95 มาปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยซื้อคีย์บอร์ดนี้ได้เลย ไปดูมาหลายที เราถามพนักงานเค้าว่าพอจะเชคได้มั๊ยว่าศูนย์ไหนมีเราจะได้ไปซื้อ เค้าก้อไม่ได้ๆๆอย่างเดียว มีแต่บอกให้เรามาดูเรื่อย ไอ้น้ำใจแบบประมาณว่า ถ้ามีของจะโทรบอกเราให้ไม่มีซักนิดเลยค่ะ เราไปมาเป็นสิบๆทีแล้ว ไอ้ความรู้สึกตอนซื้อเครือ่งเพราะคิดว่าจะได้พกคีย์บอร์ดพับได้ใช้สบายๆเป็นไงล่ะค่ะ จนจะโยนเครือ่งทิ้งอยู่แล้วยังไม่เคยได้ใช้
ไม่รู้ว่ามีหน่วยงานราชาการหน่วยไหนมั๊ยที่คิดจะควบคุมเรื่องพวกนี้บ้าง คำโฆษณาพวกนี้นะค่ะ มันพิมในโบชัวร์ มันโฆษณาทีวี มันออกจากปากคนขาย แต่ของจริงพวกนี้มันหมกเม็ดและใช้ไมได้จริงอย่างที่เค้าบอก แบบนี้มันหลอกลวงผู้บริโภครึเปล่า หรือว่า รู้เห็นเป็นใจกันไปหมด ปล่อยให้คนไทยเราต้องทนต่อไป น่าจะมีใครมาตรวจสอบบ้างนะค่ะ อย่างนอ้ยก็น่าจะผิดกฎหมายโฆษณาบ้าง
dashxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:20  

ก็น่าสงสารครับ แต่ของแบบนี้มันก็มีลู่ทางนะครับ หากคนที่ทำเป็นกล้าได้กล้าเสีย ก็จะไม่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นหรอกครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:43  

อ่านผ่านๆแล้ว คือถ้าจะใช้พวก GPS ทำไมไม่ลง Garmin หล่ะครับ ฟรีด้วย ส่วน Office นี่ก็ลงฟรีครับ Crack เอาก็ฟรีแล้วรู้สึกว่าจะอ่านได้อย่างเดียวพิมพ์ไม่ได้ คือถ้าอยากได้แบบว่า GPS นำทางของแท้ Garmin Office อ่านแก้ไข work excel ได้ แบบนี้แนะนำว่าเล่นพวก pda phone ไปเลยดีกว่าครับ เครื่องไม่ถึงหมื่นก็มีขายนะ ถ้าจะซื้อมาแล้วบ่นโน่นนี้ แต่ไม่ศึกษาเลยว่าเครื่องสามารถลงโปรแกรมฟรีๆได้ นี่ก็อย่าบ่นเลยครับ โทษตัวเองที่ไม่ได้ศึกษาให้ละเอียดจะดีกว่านะ Wink
SHY-YAI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:49  

ขอบคุณครับ

ที่จริงโหลด quickoffice จาก download ที่มีอยู่ในเครื่อง ก้ออ่านไฟล์เอกสารได้แร้ว

quickoffice จาก download ที่มีอยู่ในเครื่องเนี่ย อยู่ตรงไหนคับ หาไม่เจอจริงๆ รบกวนด้วยค้าบ
SHY-YAI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:53  

SHY-YAI ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

quickoffice จาก download ที่มีอยู่ในเครื่องเนี่ย อยู่ตรงไหนคับ หาไม่เจอจริงๆ รบกวนด้วยค้าบ

อุ้ย เจอแล้ว 5555 ขอบคุณมากค้าบ
SHY-YAI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:05  

รบกวนผู้รู้อีกเรื่องค้าบ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรม anti virus อย่างพวก Nod 32 สามารถ Down load ฟรีเข้า 5800 ได้ไหม?
หรือว่าตัวเครื่องมีโปรแกรม Anti virus อยู่แล้ว
ถ้ายังไม่มีจำเป็นต้องหามา Download ใส่ในเครื่องไหมครับ?
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ : Re: แฉความเอาเปรียบของโนเกียที่ทำกับคนไม่มีทางสู้ที่ไม่นึกถึงจริยธรรม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:06  

แบรน์ห่วยที่คนใช้ ผู้เขียน:
สงสารคนนี้จัง
SP Guest

หัวข้อ : โนเกียโจรขโมยตังอย่างหัวใสดุจดั่งอีกาที่รุมทึ่งหมาเน่าไร้ทางสู้
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 11:53 [ 61.7.135.236 ]

Mingjung
SP Guest

หัวข้อ : ถามเรื่องการอ่านไฟล์เอกสาร
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 02:23 [ 58.8.100.163 ]

ถามหน่อยนะค่ะว่า ที่บอกว่ามีคุณสมบัติอ่านไฟลเอกสาร .doc .xls ได้อ่ะ จริงรึเปล่า
อ่านพรีวิวที่ไหน ก็ยังไม่มีใครลองจริง หรือไปลองทีร้าน ก็ไม่มีใครให้ลองเรื่องนี้เลยค่ะ
พนักงานขายของช้อปเองก็ยังไม่เคยลองแล้วไม่มีให้ลองด้วยค่ะ

ถ้าใครที่รู้เรื่องนี้หรือว่าเคยลองใช้แล้วจริงๆรบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ ต้องการมือถือรุ่นที่มันเปิดไฟล์ xlsได้จริงๆ หรือมีรุ่นอื่นที่ใช้ได้ก็แนะนำด้วยคะ ใช้ทำงานค่ะ แค่เปิดดูได้ก็พอแล้วค่ะ

ที่ถามนี่เพราะว่าเคยเจอประสบการณ์ที่แย่มากมาแล้วกับ nokia n95 บอกก่อนนะค่ะว่าเป็นลูกค้าจริง ไม่ใช่พวกเซลมาปั่นกระทู้อะไร เป็นความรู้สึกที่แย่มากๆเลยค่ะ ซื้อเครือ่งมา 23500บาท จากช้อปจริง บ้านก็ไม่ได้รวยค่ะ ซื้อมาเพราะว่าเราต้องการจะใช้งานอย่างที่เค้าโฆษณามา ถ้าเรารู้ว่ามันใช้ไม่ได้เราจะซื้อมาทำไม เงินสองหมื่นกว่านี่มันเอาไปทำไรได้อีกตั้งเยอะนะคะ ซื้อก็ยังอุตสาห์ซื้อเครือ่งศูนย์แท้ๆเลย ปรากฎว่าใช้มาได้ไม่กี่เดือน ไอ้ที่เค้าโฆษณาว่า มี gps มันก็ใช้ไม่ได้ค่ะ มันเก็บตังค์ ไม่จ่ายมันก็ใช้ต่อไม่ได้ มันให้ทดลองใช้ฟรีแค่60วัน เราก็เซ็งมาก ตอนไปซื้อไม่มีใครบอกเรือ่งนี้เลย โบชัวร์โฆษณาก็พิมพ์ว่ามีๆ แต่ไม่บอกว่าต้องเสียเงินเพิ่ม ปีละสามพันกว่าบาท ต่อปีนะค่ะ ลองไปถามน้องๆทีใช้เครือ่งgpsทั่วไปเค้าบอกว่าซื้อมาหมื่นต้นๆ ไม่ตอ้งเสียไรเพิ่มอีกแล้วใช้ได้ตลอด มีแมปให้อัพเดทเรือ่ยๆ แต่กับ n95 นี่ ปีละสามพันกว่า แล้วยังแยกอีกค่ะ ว่าเฉพาะแมปในไทย ในทวีปนี้ๆ แล้วเสียตังค่าแมปไม่พอยังตอ้งไปเสียตังเพิ่ม ค่าการนำทางด้วยเสียงอีก คือถ้าไม่จ่ายก้อจะเปิดดูได้แต่ใช้เสียงนำทางไม่ได้ น่าเกลียดที่สุดเลยค่ะ มาขายของไม่จริงเลย มาให้เสียตังเพิ่มทีละเล็กๆน้อยๆ แล้วลองนึกถึงใจลูกค้าดูบ้างมั๊ย เสียเงินไปสองหมื่นกว่า มันก็เหมือนบังคับว่า ต้องจ่ายเพิ่ม สรุปจ่ายไปอีก สี่พัน ถ้าไม่จ่ายไอ้สองหมื่นกว่ามันก็เสียฟรีไปสิค่ะ
แค่นั้นยังไม่พอค่ะ พออัพเกรดโปรแกรม ที่ดาวโหลดจากเวปแท้ๆของเค้านะค่ะ จีพีเอสก็ใช้ไม่ได้อีกเลย มันบอกให้จ่ายเงินมันใหม่ค่ะ ทั้งๆที่เราจ่ายไปแล้วรอบนึง ทุกวันนี้ก็ยังใช้ไมได้ค่ะ ไม่อยากจะเสียเงินอีกแล้ว

มาถึงโปรแกรมเปิดเอกสาร ทีเค้าโฆษณาว่าเปิดได้ เวิด เอกเซล pdf อะไรนั่น คิดดูนะค่ะว่า ซื้อเครื่องมา ปี07-08 โปรแกรมที่ติดมาให้กับเครื่องมันเอาไว้เปิด ออฟฟิต97 เมือ่สิบปีที่แล้ว ใครมันจะยังใช้อยู่ล่ะค่ะ ถ้าจะเปิด ออฟฟิต2000 2003 2007 นี่ก็ต้องเสียเงินค่ะ มันไล่มาตามปีเลย มีขายเปนเซทๆ หลายราคาให้เลือก สรุปก็เสียเงินไปอีกสองพันค่ะ เพื่อจะใช้ให้ได้เพราะต้องใช้ทำงาน เสียเงินไปแล้ว มันก็ยังใช้ไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ทำไมเปิดไม่ขึ้นเลย เซงมากๆ

บอกเลยนะค่ะว่าเครื่องไม่เคยไปโหลดโปรแกรมมั่วไรมาเลย ไม่เคยไปแคะแกะเกาที่ไหนด้วย เพราะเราคิดว่าจะเอาเครือ่งมาทำงาน ก็ไม่อยากไปลงไรมั่วๆ ซื้อศูนย์ โปรแกรมที่ใช้ก็จาก nokia.com แล้วไม่ค่อยทำไรกับมันด้วย มันก็ยังมีปัญหา

มันจะมีเมนูดาวโหลดติดตั้งไว้ในเครือ่ง เวลาเราต่อเนทแล้วใช้เมนูนี้ มันจะมีแคทตาลอคขึ้นมามากมายค่ะ จะบอกว่าโหลดฟรีก็คือ msn ค่ะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ไม่ได้แล้ว อยู่ดีดีมันก็ล็อกขึ้นมาเอง ส่วนที่เหลือ เสียตังหมดเลย แล้วไม่ใช่ถูกๆด้วย ทุกอย่างราคาเป็น us แม้แต่แอนตี้ไวรัส พจนานุกรม หรือโหลดเพลง ยังกะว่าเรามีแคทตาลอคขายของติดตัวเลยค่ะ ไอ้เมนูนี้มันจะอัพเดทของมันเองด้วยนะค่ะ เรือ่งนี้ก็ยังไม่ได้ว่าอะไร แต่ลองนึกดูว่า ที่เรายอมเสียเงินซื้อ n95 เพราะเราคิดว่าเราใช้พวกแบบวินโดวโมบายไม่เป็น ที่ยอมเสียเงินซื้อโปรแกรมเค้าของแท้ทุกอย่างมาใช้ก็เพราะไม่อยากให้มีปัญหาเพราะเราไม่เก่งเรือ่งคอมเรื่องมือถือ แต่มันก็ใช้ไม่ได้ค่ะ มันก็ไม่ต่างกับอะไรเลย ที่ต้องคอยมานั่งลงนั่นลงนี่ วันดีคืนดีมีแต่เด้งๆขึ้นมาว่าต้องซื้อนั่นซื้อนี้ก่อน กรอกบัตรเครดิตจนมึนค่ะ แล้วซํกพักมันก็ใช้ไม่ได้อีกล่ะ มีหมดอายุ มีอัพเดทมาเรื่อยๆ วุ่นวายเหลือเกิน เท่าที่ถามคนอื่นนะค่ะ พวกpda วินโดวโมบายคนอื่น มีของฟรีให้ใช้เยอะแยะ โปรแกรมอัพเดทก็ไม่ได้เสียเงินมากมายอะไรแบบนี้ รู้สึกเสียใจมากๆเลยทีพลาดไปซื้อ n95 มา บอกตรงๆว่าก็ไม่เคยซื้อมือถือแพงแบบนี้หรอกค่ะ เลยไม่มีประสบการณ์ สรุปเสียเงินไปกับเครือ่งนี้เครือ่งเดียวแล้ว สามหมื่นกว่าบาท และตอนนี้โปรแกรมหลายตัวก็ใช้ไม่ได้ค่ะ

ทั้งๆที่เป็นโปรแกรมที่ nokia รับรองเอง เอามาขายให้เราถึงที่ในเมนูโทรศัพท์ และเรายอมจ่ายไปหมดแล้วนะคะ

ตอนนี้เข็ดมากๆค่ะ คือทำงานก็มีความจำเป็นต้องใช้ การเปิดเอกสารxls ดูอย่างที่บอกค่ะ อยากจะหามือถือที่มันเปิดดูได้ จะได้สะดวกไปไหนมาไหนไม่ต้องหอบโน้ตบุกไป แต่ไม่กล้าซื้อโดยไม่ได้ลอง เพราะเสียเงินมาเยอะแล้วแต่ใช้ไม่ได้ ถามใครเรื่องนี้ก็ไม่คอ่ยมีคนรู้ ถ้าใครรู้แนะนำทีนะค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ กำลังคิดว่าสงสัยต้องไปหัดใช้พวกวินโดวโมบายดู แต่ไม่กล้าซื้อ กลัวซื้อแล้วจะได้เสียเงินตามมาเป็นหมื่นเปน n95 ค่ะ

เป็นลูกค้าnokiaจริงๆนะค่ะ ถ้าใครจะมาด่าว่ามาป่วนโนเกียก็ตามใจนัดเจอได้เลยค่ะ จะโชว์เครือ่งให้ดูเลย เอาไปเชคดูได้เลยว่าไม่เคยโหลดโปรแกรมมั่วๆลงไปเลย ช่างซ่อมที่ศุนย์ก็มีแต่ว่าเราว่าลงโน่นลงนี่ เราก็ลงแต่ของที่คุณขายมาให้นั่นแหละ ทำไรไมได้ตอนนี้เสียเงิฟรีก็คงได้แค่โพสๆๆๆ เพื่อเตือนคนอื่นอย่าพลาดแบบเรา ถ้าคิดจะซื้อเครือ่งโนเกียนะค่ะ ลองถามๆพวกนี้ดูนะค่ะว่าต้องเสียเงินเพิ่มเปล่า ใช้ได้นานแค่ไหน

เราโง่เองนะที่เสียเงินสองหมื่นกว่าไปซื้อมือถือที่มันโฆษณาว่ามีgps มันมีจริงมีแต่เครือ่งgps แต่ค่าโปรแกรมค่าแมปอีกปีละสี่พันกว่าค่ะ แล้วพอใช้ไม่ได้นะค่ะ คุณคอนแทคไปในเวปที่คุณจ่ายเงินไปแล้วยังมันก็ไม่มีใครติดต่อกลับมา เบอร์โทรติดต่อก็เปนของต่างประเทศ เมลไปก็ไม่ตอบ ไม่มีเลยซักนิดสำหรับบริการ หรือความรับผิดชอบ ศูนย์โนเกียเองก็บอกว่าไม่ใช่ความรับผิดชอบของเค้า เค้าซ่อมแค่เครือ่ง เรือ่งโปรแกรมนี่ตอ้งให้ลูกค้าไปหาทางเอาเอง เออแต่ไอ้เครือ่งคุณนะมันบังคับให้เราตอ้งใช้โปรแกรมนี้ไม่ใช่เหรอไง

ฝากเตือนทุกคนที่คิดจะซื้อเครือ่งโนเกียเลยนะค่ะ คนที่เก่งเรื่องคอมเรื่องมือถืออยู่แล้วคงไม่มีปัญหา แต่คนที่เหมือนกับเราคือไม่เก่ง แล้วยอมเสียเงินเพื่อที่จะได้อะไรที่มันไม่มีปัญหาไม่ตอ้งมาซ่อม หลงเชื่อไปกับแบรนด์ nokia ยอมเสียเงินแพงกว่าเมื่อเทียบสเปกกับยี่ห้ออื่นแล้วนี่ บอกเลยค่ะว่า ผิดหวังมาก มีแต่เสียเงินเพิ่มเรื่อยๆและใช้ไม่ได้ ยุ่งยากพอๆกัน แถมช้อปสวยๆหรูของโนเกียนั่น ในร้านไม่ต่างอะไรกับร้านไม่มีแบรนด์เลย อาจจะแย่กว่าด้วยซ้ำ พนักงานมีแต่หยิ่งๆ แต่อะไรก็ไม่รับผิดชอบซักอย่าง มีแต่บอกปัดๆ ค่าบริการก็แพงสุดๆ พนักงานไม่สนใจลูกค้าเลย เหมือนเราไปขอร้องเค้า อย่างเรือ่งคีย์บอร์ดโนเกียนะคะ คียบอร์ดไร้สายพับได้ ที่เชื่อมบลูทูธกับ n95 เค้าก้อโฆษณาว่าเป็นอุปกรณ์เสริม มีพิมพ์ในโบชัวร์ด้วยค่ะ ที่ตอนไปซื้อเครือ่งที่ช้อปโนเกีย พนักงานก็พุดจาดีมากกับเรา บอกว่าตอนนี้ของหมด เด่วก็มีของ พอเราซือ้เครือ่งมาแล้ว ไปดูทีไหนก็บอกว่าไม่มีของๆ คนขายบอกว่าให้เราไปดูที่ศูนย์ซ่อม เดินไปดูศูนย์ซ่อม ก้อบอกว่าให้ไปดูที่ช้อปขาย ปัดกันไปปัดกันมา แล้วเราถามว่าเมื่อไหร่จะมีของ เค้าก็บอกว่า ไม่รู้ ให้เราไปดูเรือ่ยๆ นี่เราเป็นลูกค้าหรือไปอ้อนวอนขอของเค้าฟรีก็ไม่รู้ค่ะ
เราใช้n95 มาปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยซื้อคีย์บอร์ดนี้ได้เลย ไปดูมาหลายที เราถามพนักงานเค้าว่าพอจะเชคได้มั๊ยว่าศูนย์ไหนมีเราจะได้ไปซื้อ เค้าก้อไม่ได้ๆๆอย่างเดียว มีแต่บอกให้เรามาดูเรื่อย ไอ้น้ำใจแบบประมาณว่า ถ้ามีของจะโทรบอกเราให้ไม่มีซักนิดเลยค่ะ เราไปมาเป็นสิบๆทีแล้ว ไอ้ความรู้สึกตอนซื้อเครือ่งเพราะคิดว่าจะได้พกคีย์บอร์ดพับได้ใช้สบายๆเป็นไงล่ะค่ะ จนจะโยนเครือ่งทิ้งอยู่แล้วยังไม่เคยได้ใช้
ไม่รู้ว่ามีหน่วยงานราชาการหน่วยไหนมั๊ยที่คิดจะควบคุมเรื่องพวกนี้บ้าง คำโฆษณาพวกนี้นะค่ะ มันพิมในโบชัวร์ มันโฆษณาทีวี มันออกจากปากคนขาย แต่ของจริงพวกนี้มันหมกเม็ดและใช้ไมได้จริงอย่างที่เค้าบอก แบบนี้มันหลอกลวงผู้บริโภครึเปล่า หรือว่า รู้เห็นเป็นใจกันไปหมด ปล่อยให้คนไทยเราต้องทนต่อไป น่าจะมีใครมาตรวจสอบบ้างนะค่ะ อย่างนอ้ยก็น่าจะผิดกฎหมายโฆษณาบ้าง

ผมว่าอยู่ที่การเลือกใช้ให้เหมาะสมกับตัวเองมากกว่าครับ จากที่พูดมาคุณเหมาะกับการใช้พวกPDA Phoneมากกว่า จะไปว่าโนเกียก็ไม่ถูกครับ
คือก่อนจะซื้ออะไรก็ตามควรจะรู้ว่าเราชอบทำอะไรบ้าง แล้วศึกษาและติดตามข้อมูลมีรุ่นไหนที่มันใช่ที่เราต้องการและใช้แล้วมีความสุข
อย่าง5800ถ้าตามศึกษาข้อมูลจะเห็นได้ว่ามันเป็นmusic expressก็แน่นอนเสียงมันต้องดี เรื่องอื่นๆจะเป็นลอง คนที่ควรซื้อก็มักจะเน้นเรื่องเสียงเป็นหลักได้หูฟังดีๆด้วยจะดีมากกว่า
ผลของการเลือกตามที่เราต้องการจะได้สินค้าที่ใช้งานได้ตามต้องการและราคาเหมาะสมนั่นเอง
ผลของการเลือกใช้ผิดความต้องการหรือตามคนอื่น เมื่อค้นพบความต้องการที่แท้จริงตอนหลังแล้วอาจจะผิดหวังและอาจจะขายทิ้งหรือซื้อใหม่ Laughing
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:12  

รบกวนผู้รู้อีกเรื่องค้าบ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรม anti virus อย่างพวก Nod 32 สามารถ Down load ฟรีเข้า 5800 ได้ไหม?
หรือว่าตัวเครื่องมีโปรแกรม Anti virus อยู่แล้ว
ถ้ายังไม่มีจำเป็นต้องหามา Download ใส่ในเครื่องไหมครับ?

antivirusไม่ต้องหามาใส่เครื่องหรอกครับ symbianรุ่นใหม่ๆสังเกตุตั้งแต่9.1แล้วไม่เห็นคนบ่นโดนไวรัสเลย
คุณลองGarmin + โปรแกรมจัดการmemory + แอนติไวรัส + ใช้คลิปวีดีโอเป็นเสียงเรียกเข้าสิ แค่คุณเล่นแค่นี้เมมก็จะเต็มละเผลอๆแสดงการทำงานผิดพลาดด้วยเช่น พอมีสายเข้าแทนที่วีดีโอจะเล่นกลับมีเสียงอย่างเดียวถ้าเมมจะเต็มนะไม่มีเสียงเลย
โดยปกติเมมเต็มมันจะรีบูตเครื่องให้เราใหม่อยู่แล้ว

ผมก็หามาให้นะถ้าจะลอง webต่างจะโหลดได้ต้องทำตามเงื่อนไขของเขาเช่นบางwebจะบอกให้โพสก่อน10ครั้ง บางwebต้องสมัครชิกก่อน
- http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=16&t=2145&start=0&st=0&sk=t&sd=a
- http://www.symbiangalaxy.org/symbian-os-9-1-9-2-9-3-applications/102104-f-secure-mobile-anti-virus-nokia-5800-a.html
- http://dailymobile.se/forum/index.php?topic=815.0
SHY-YAI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:23  

ขอบคุณครับ

อุ้ย เจอแล้ว 5555 ขอบคุณมากค้าบ

ลอง Download มาใช้แล้วครับ แล้วลองส่ง Excel file เข้าเครื่องตัวเอง ปรากฏว่า Qucik office อ่าน excel ไม่ได้อ่ะครับ ส่วน PDF file อ่านได้ แต่ไม่เห็นรูปที่แนบมา อีกอย่างมันมีการแจ้งเตีอนว่า file ที่download มาใช้เนี่ย เป็นแค่ให้ใช้ฟรีชั่วคราว 15 วัน ถ้าไม่งั้นก็ต้องซื้อแล้วผมจะหาโปรแกรมไหนที่อ่าน excel , word และ PDF ที่ฟรีจริงๆได้ที่ไหนครับ?
oom_crack
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:33  

ลอง Download มาใช้แล้วครับ แล้วลองส่ง Excel file เข้าเครื่องตัวเอง ปรากฏว่า Qucik office อ่าน excel ไม่ได้อ่ะครับ ส่วน PDF file อ่านได้ แต่ไม่เห็นรูปที่แนบมา อีกอย่างมันมีการแจ้งเตีอนว่า file ที่download มาใช้เนี่ย เป็นแค่ให้ใช้ฟรีชั่วคราว 15 วัน ถ้าไม่งั้นก็ต้องซื้อแล้วผมจะหาโปรแกรมไหนที่อ่าน excel , word และ PDF ที่ฟรีจริงๆได้ที่ไหนครับ?

ลองนี่ครับ http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=245056&highlight=office
tong1979
Year's Star

หัวข้อ : กะลังจะตัดสินใจ...
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 14:41  

Confused คือประมาณอาทิตย์หน้านี้แล้วอะครับ อ่านในบอร์ดมานานเหมือนกันตั้งแต่ยังไม่วางขาย จนตอนนี้หลายคนก้อมีเครื่องใช้กันแล้ว เลยว่าต้องตัดสินใจบ้างอะคับ ก้อเลยมีปัญหาถามก่อนว่า

1.โปรแกรมของรุ่นนี้เป็นงัยบ้างคับ เสถียรหรือว่ามีปัญหารัยที่เป็นคล้ายๆหรือเหมือนกันบ่อยๆมั้ง?

2.ของแถมหรือว่าอุปกรณ์เสริมตัวไหนที่มีปัญหาบ่อย หรือต้องใช้ความระมัดระวังและตรวจเช็คดีๆ

แค่นี้หละครับ (อันนี้เป็นสรุปสำหรับใช้ในการตัดสินใจของผมหนะ) หรือว่ามีอย่างอื่นรบกวนขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:17  

คือผมเพิ่งวื้อเครื่องมาเมื่อวานแล้วสังเกตุเห็นอาการอ้า ผมจะนำไปเคลมได้รึเปล่าครับ ซื้อที่ศูนย์เซนลาด แล้วเงื่อนไขมันยังไงบ้างอะครับ คือผมก็ลงเพลงลงไรไปบ้างแล้วอันนี้ไม่ผิดกฏใช่ปะครับ

ปล.ออนเอมบน 5800 นี้ทำยังไงอะครับ
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กะลังจะตัดสินใจ...
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:30  

tong1979 ผู้เขียน:
Confused คือประมาณอาทิตย์หน้านี้แล้วอะครับ อ่านในบอร์ดมานานเหมือนกันตั้งแต่ยังไม่วางขาย จนตอนนี้หลายคนก้อมีเครื่องใช้กันแล้ว เลยว่าต้องตัดสินใจบ้างอะคับ ก้อเลยมีปัญหาถามก่อนว่า

1.โปรแกรมของรุ่นนี้เป็นงัยบ้างคับ เสถียรหรือว่ามีปัญหารัยที่เป็นคล้ายๆหรือเหมือนกันบ่อยๆมั้ง?

2.ของแถมหรือว่าอุปกรณ์เสริมตัวไหนที่มีปัญหาบ่อย หรือต้องใช้ความระมัดระวังและตรวจเช็คดีๆ

แค่นี้หละครับ (อันนี้เป็นสรุปสำหรับใช้ในการตัดสินใจของผมหนะ) หรือว่ามีอย่างอื่นรบกวนขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

จากที่สมาชิกท่านอื่นบอกเล่ามาและจากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม ครับ
อันดับแรก ดูความอ้าของตัวเครื่องนะครับ แต่ล้อตหลังที่ผมซื้อมาไม่อ้าเท่าไหร่นะครับ แต่ต้องดูหลาย ๆ เครื่องนะ(ถ้าร้านของแกะให้ดู)ครับ
หูฟังครับ ต้องเช็คดูดี ๆ อันนี้เจอมากับตัวเอง ลองเทสดังข้างนึงไม่ดังข้างนึง ให้พนักงานขายเปลี่ยนให้ตอนนั้นเลย(แต่เขาเปลี่ยนตัวรีโมทให้นะครับ เขาบอกว่าเป็นที่ตัวรีโมท)
ส่วนรายการอื่น ๆ ให้ทางสมาชิกท่านอื่นแนะนำหรืออ่านนะครับ
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:33  

สอบถาม ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งวื้อเครื่องมาเมื่อวานแล้วสังเกตุเห็นอาการอ้า ผมจะนำไปเคลมได้รึเปล่าครับ ซื้อที่ศูนย์เซนลาด แล้วเงื่อนไขมันยังไงบ้างอะครับ คือผมก็ลงเพลงลงไรไปบ้างแล้วอันนี้ไม่ผิดกฏใช่ปะครับ

ปล.ออนเอมบน 5800 นี้ทำยังไงอะครับ

พิมผิดครับ วื้อ--ซื้อ* มีอีกอย่างครับคือติดกันรอยไปแล้ว เคลมได้หรือเปล่าครับ
numaster
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:45  

ผมแปลงไฟล์จาก Office 2007 เป็น 2003 ก่อน จึงจะอ่านได้นะครับ ส่วนในการแจ้งเตือนว่าใช้ฟรี 15 วัน ยังไม่เคยเจอนะครับ แต่ของผมอ่านไฟล์ที่แนบมาใน email ไม่ได้เลยทำให้ไม่สะดวกในการใช้งานจริงเท่าไรครับ
SHY-YAI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 17:47  

ขอบคุณครับ

แหะ แหะ คือว่าคุณกับผมอยู่ในสถานะเดียวกันคือหา File ที่อ่าน Excel word มาลงใน 5800 ไม่ได้ ผมก็ยังไม่ได้ ลองDownload Pdf ก็อ่านได้ แต่ดูรูปที่แนบบน Excel ไม่ได้
ไม่ทราบว่าเจอโปรแกรมที่ Download รึยังครับ
ถ้าเจอแล้วรบกวน สงเคราะห์ด้วยครับ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 19:19  

วันนี้ไปเคลมมาแล้วครับ 5800 เคลมอาการอ้าน่ะครับ เซนทรัลพระรามจ๋าม

สรุป มันแจ้งในใบเคลมว่า ถอดกรอบออก ประกอบเข้าไปใหม่

ไอเราก็นึกว่านะ เปลี่ยนกรอบให้ ให้ตูรอ 3 ชั่วโมงทำไมว่ะ

เซงแม่มว่ะ พนักงานบริการดีอย่างเดียว เหอะ
yaguzaaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 19:20  

มีปัญหาขึ้นมาอีกนิดหน่อยเระ ไม่ทราบว่า เครื่องหมาย กลมๆจุดแดง เวลาเปิดโปรแกรม ที่โชว์ขึ้นที่ข้างแถบแบ็ตเตอร์รี่ มันมีที่เปิดปิด รึป่าว พอhard reset เครื่อง เครื่องหมายกลมๆจุดแดง ที่จะขึ้นตอนประมวลผม หายไปเฉยเลย รบกวนผู้รู้หน่อย
9face
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ้า...
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:22  

เครื่องก้ปล่อยมาเดือนนึงละ
เลยอยากถามเพื่อนนๆ ว่า
ล็อตทุกวันนี้มันยังอ่า? ยุรึป่าวคับ??
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:22  

วันนี้ไปเคลมมาแล้วครับ 5800 เคลมอาการอ้าน่ะครับ เซนทรัลพระรามจ๋าม

สรุป มันแจ้งในใบเคลมว่า ถอดกรอบออก ประกอบเข้าไปใหม่

ไอเราก็นึกว่านะ เปลี่ยนกรอบให้ ให้ตูรอ 3 ชั่วโมงทำไมว่ะ

เซงแม่มว่ะ พนักงานบริการดีอย่างเดียว เหอะ

ตกลงคือรอ3 ชม แล้วได้เครื่องเดิมใช่ปะครับ แล้วอาการอ้าหายรึเปล่าครับ

ผมจะเอาไปเคลมบ้างแต่ติดกันรอยไปแล้วเคลมได้ปะครับ ผู้รู้ช่วยทีครับ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:26  

ตกลงคือรอ3 ชม แล้วได้เครื่องเดิมใช่ปะครับ แล้วอาการอ้าหายรึเปล่าครับ

ผมจะเอาไปเคลมบ้างแต่ติดกันรอยไปแล้วเคลมได้ปะครับ ผู้รู้ช่วยทีครับ

ติดกันรอยเคลมได้ครับ เพราะเค้าแกะออกแต่ขอบ หน้าจอไม่ได้เปลี่ยนครับ

เค้าเขียนในใบเคลมของผมว่า แกะออกประกอบใหม่ ประมานนี้น่ะครับ

อาการอ้าแม่มก็เท่าเดิมแหละครับ ไม่เห็นดีขึ้นเท่าไหร่เลย ผมล่ะเซง

แต่ของผมมันไม่อ้ามากอยู่แล้วครับ เลยไม่ใส่ใจเท่าไหร่

แต่ว่ามันเซงตรงที่รอ 3 ชั่วโมงได้กรอบเดิม ให้รอทำไม

เสียเวลาทำมาหากิน ฮ่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:27  

ถ้าเคลมกับโนเกียแคร์เค้าก็เปลี่ยนแค่กรอบนอกไห้น่ะครับ ติดกันรอบก็ไม่เปนไรครับแต่ เปลี่ยนไปผมว่ามันก็หดลงมาหน่อยอ่าน่ะครับไม่สนิท100% แน่นอน เพราะ ผมเปลี่ยนไป 4รอบและ เอิก ๆ และก็ไม่อยากเปลี่ยนอิกและ เบื่อ-*- มากๆ ไปกลับๆ รอ 1 2 ชม ยอมรับว่าเบื่อเลยและก็บอก พนักงานไปและว่า ok ไม่มาเปลี่ยนและ 5 5
amon33588
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:33  

ถ้าเคลมกับโนเกียแคร์เค้าก็เปลี่ยนแค่กรอบนอกไห้น่ะครับ ติดกันรอบก็ไม่เปนไรครับแต่ เปลี่ยนไปผมว่ามันก็หดลงมาหน่อยอ่าน่ะครับไม่สนิท100% แน่นอน เพราะ ผมเปลี่ยนไป 4รอบและ เอิก ๆ และก็ไม่อยากเปลี่ยนอิกและ เบื่อ-*- มากๆ ไปกลับๆ รอ 1 2 ชม ยอมรับว่าเบื่อเลยและก็บอก พนักงานไปและว่า ok ไม่มาเปลี่ยนและ 5 5

- - ผมซื้อจาก 0 ที่เซนทรัลลาดพร้าว แล้วผมควรเอาไปเคลมที่ไหนอะครับ ??

แล้วโนเกียแคร์นี้อยู่ที่ไหนบ้างอะครับ
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:48  

พนักงาน Nokia Care เค้าบอกเลยครับ ว่าล๊อตนี้กรอบยังไม่ 100% ต้องรอไปล๊อตหน้าอ่ะครับ
ไม่รู้เค้ารู็จริงหรือว่าบอกไปตามที่คนอื่นสั่งมา

ท่านใดสนใจปิ๊กของมาแล้วนะครับ เชิญดูก่อนได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:49  

พนักงาน Nokia Care เค้าบอกเลยครับ ว่าล๊อตนี้กรอบยังไม่ 100% ต้องรอไปล๊อตหน้าอ่ะครับ
ไม่รู้เค้ารู็จริงหรือว่าบอกไปตามที่คนอื่นสั่งมา

ท่านใดสนใจปิ๊กของมาแล้วนะครับ เชิญดูก่อนได้ครับ

ว่าแต่ราคาแบตเป็นไงครับ?
OracleritzX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 20:52  

ว่าแต่ราคาแบตเป็นไงครับ?

เจ๊บอกว่าร้านเค้ายังไม่มาครับ ผมเลยไม่กล้าถามมาก เดี๋ยวเจ๊ด่า แหะๆ

ขออภัยครับ
chok36
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:15  

ผมไปเปลี่ยนหน้ากากมาแล้ว

จาก0

ปรากฎว่ามันประกบกันสนิทกันมากขึ้นจนแทบไม่เห็นไฟเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:18  

amon33588 ผู้เขียน:

- - ผมซื้อจาก 0 ที่เซนทรัลลาดพร้าว แล้วผมควรเอาไปเคลมที่ไหนอะครับ ??

แล้วโนเกียแคร์นี้อยู่ที่ไหนบ้างอะครับ

ที่ผมรุ้น่ะ มีที่ MBKกับ Espanade รัชดาอ่าน่ะครับ ถ้าอยากรู้เพิ่มเชิญโทรถามศูนย์ได้เลยครับ หรือ จะไปที่เวป www.nokiagang.com เพื่อเบอร์ศูนย์ก็ได้น่ะครับ
leab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:25  

ผมกำลังจะซื้อวันอาทิตย์พรุ่งนี้ แต่ยังติดใจอยู่สองเรื่อง
1.เรื่องกล้อง ของรุ่นนี้ยังไม่ดีหรอครับ มันมีปัญหาตรงไหนหรอครับ อ่านดูพี่ๆในเวปบอกใช้โปรแกรมเฟริมแวร์อัพเดตแก้ไขได้ โปรแกรมตัวนี้มันไปช่วยแก้ตรงส่วนไหนหรอครับ
2.เรื่องอาการอ้า มันอ้าตรงมุมบนใช่ไหมครับ แล้วมันจะกระทบอะไรกับการใช้งานหรืออย่างอื่นไหมครับ เห็นหลายๆคนเอาไปเคลมเปลี่ยนอาการอ้ากัน
ตั้งใจว่าจะไปดูที่ฟิว เพราะผมอยู่ใกล้ๆ แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจฟิวเท่าไร เลยอยากถามพี่ๆที่ซื้อว่า ควรไปดูที่ไหนดี MBK หรือ ฟิว หรือ ซื้อศูนย์ไปเลย
ขอบคุณมากครับ
ช่วยแก้หน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:43  

คือว่าผม เชื่อมต่อ อุปกรณ์ Bluethooth ต่อได้แล้ว แต่ไม่ถึง 30 วินาที มันก็ ตัดการเชื่อมต่อไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรครับ
madhater
Year's Star

จังหวัด: ชานกรุง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:52  

leab ผู้เขียน:
ผมกำลังจะซื้อวันอาทิตย์พรุ่งนี้ แต่ยังติดใจอยู่สองเรื่อง
1.เรื่องกล้อง ของรุ่นนี้ยังไม่ดีหรอครับ มันมีปัญหาตรงไหนหรอครับ อ่านดูพี่ๆในเวปบอกใช้โปรแกรมเฟริมแวร์อัพเดตแก้ไขได้ โปรแกรมตัวนี้มันไปช่วยแก้ตรงส่วนไหนหรอครับ
2.เรื่องอาการอ้า มันอ้าตรงมุมบนใช่ไหมครับ แล้วมันจะกระทบอะไรกับการใช้งานหรืออย่างอื่นไหมครับ เห็นหลายๆคนเอาไปเคลมเปลี่ยนอาการอ้ากัน
ตั้งใจว่าจะไปดูที่ฟิว เพราะผมอยู่ใกล้ๆ แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจฟิวเท่าไร เลยอยากถามพี่ๆที่ซื้อว่า ควรไปดูที่ไหนดี MBK หรือ ฟิว หรือ ซื้อศูนย์ไปเลย

ถ้าไปดูที่ฟิวเจอร์ก็มีpower buyไงครับ ไปดูที่นั่นก็ได้ ผมก็ไปซื้อมาที่ฟิวเจอร์เหมือนกันแต่ไปซื้อที่nokia shop ตรงหน้า robinson ที่ใกล้ๆกับศูนย์บริการhutch ครับ เรื่องอ้านี่ก็ไม่กระทบกับการใช้งานหรอกครับ กล้องนี่ต้องถ่ายในที่สว่างๆนิดนึงครับได้ออกมาก็ไม่ได้ขี้เหร่มากครับ

ยินดีต้อนรับสมากชิกใหม่ล่วงหน้าครับ
madhater
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:53  

ช่วยแก้หน่อยคับ ผู้เขียน:
คือว่าผม เชื่อมต่อ อุปกรณ์ Bluethooth ต่อได้แล้ว แต่ไม่ถึง 30 วินาที มันก็ ตัดการเชื่อมต่อไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรครับ

เชื่อมต่อกับอะไรครับ

ผมกำลังมองหาหูฟังbluetooth stereo headset อยู่ครับใครช่วยแนะทีครับ ตอนนี้กำลังดู jabra bt6020s nokiaที่แถมในงานเปิดตัว58คนน่ะครับ plantronics pulsar590 กับ voyager 855 ครับใครเคยลองตัวไหนรบกวนบอกทีนะครับว่าเสียงเป็นไงมั่ง
อีกทีหน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:57  

madhater ผู้เขียน:

เชื่อมต่อกับ น้องอ้าแปด ศูนย์ๆ นี่แหล่ะครับ มันเชื่อมต่อเสร็จ แต่ไม่ถึง 30วินาที ก็ บอกว่า ตัด

การเชื่อมต่อไปเอง ไม่รู้ว่ต้องตั้งค่าตรงไหน หน่ะคับ
cuagain
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:58  

leab ผู้เขียน:

1.เรื่องเฟิร์มแวร์ต้องรอทางโนเกียอัพเดตครับ ไม่รู้ว่าจะออกเวอร์ชั่นใหม่เมื่อไหร่ แต่เวอร์ชั่นใหม่คงแก้ไขเรื่องกล้องอยู่แล้วล่ะครับ ปัญหาที่พบๆกันมากก็คือ นอยซ์เพียบ Sad

2.ไม่อ้าก็ไม่ใช่ 5800 สิครับ (ล้อเล่นอ่ะนะ ) Laughing เรื่องอ้าคงไม่มีผลอะไรมากหรอกครับ ถ้าใส่ซิลิโคนหรืออะไรป้องกันฝุ่นเข้าก็ปิดได้แล้ว แต่ไม่ใส่ก็คงไม่เข้ามากหรอกนะครับ แค่กันๆไว้ก่อนดีกว่า ส่วนเรื่องเคลมกรอบ ถ้าอ้ามากเกินแล้วตะหงิดใจก็เคลมเถอะครับ แต่เคลมมาก็คงไม่สนิทอยู่ดี แค่รูอ้าเล็กลงเท่านั้น (ของผมเคลมรอบเดียว เกือบสนิทครับ เปล่งแสงเล็กน้อยเท่านั้น ..)

เรื่องซื้อนั้น ผมแนะนำว่า ซื้อศูนย์ ดีที่สุดอ่ะครับ ^^ อย่าลืมเชคอุปกรณ์ให้เรียบร้อยด้วยนะครับ

ปล.เรื่องกล้อง ผมเจอในเวปพันทิพย์ที่มีบางคนปรับรายละเอียดให้คุณภาพรูปดีขึ้น สีสดขึ้น ลองหาๆดูครับ ถ้าอยากได้ลิงค์เดี๋ยวไว้จะค้นมาแปะไว้ให้ ไม่รู้ยังอยู่มั้ย . .

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cuagain เมื่อวันที่ 21 Mar 2009 22:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
madhater
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 22:00  

อีกทีหน่า ผู้เขียน:

เชื่อมต่อกับ น้องอ้าแปด ศูนย์ๆ นี่แหล่ะครับ มันเชื่อมต่อเสร็จ แต่ไม่ถึง 30วินาที ก็ บอกว่า ตัด

การเชื่อมต่อไปเอง ไม่รู้ว่ต้องตั้งค่าตรงไหน หน่ะคับ

เข้าใจครับว่าเชื่อมต่อกับ5800 ที่ถามคืออยากรู้ว่าเอาอะไรมาเชื่อมต่อด้วยครับ เช่น Notebook bluetooth headsetหรืออะไรทำนองเนี้ยครับ ไปเจอมาในโนเกียแก้งว่า bluetoothบางตัวก็มีบั้กกับรุ่นนี้อ่ะครับ
007 มาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 22:06  

อีกทีหน่า ผู้เขียน:

เข้าใจครับว่าเชื่อมต่อกับ5800 ที่ถามคืออยากรู้ว่าเอาอะไรมาเชื่อมต่อด้วยครับ เช่น Notebook bluetooth headsetหรืออะไรทำนองเนี้ยครับ ไปเจอมาในโนเกียแก้งว่า bluetoothบางตัวก็มีบั้กกับรุ่นนี้อ่ะครับ

ก็เอา bluetooth เชื่อมต่อนี่แหละครับ
PUCKII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 22:07  

บ่า อยากถามว่า ฮาร์ดรีเซ็ต นี่จะรีเซ็ตอะไรบ้างครับ

ถ้าต้องการที่จะรีเซ็ตโปรแกรมในมือถือให้เหมือนกับที่ซื้อมาใหม่อ่าครับ จะฮาร์ดรีเซ็ตดีป่าวครับ

(จะลงGarmin XT เเต่ลงผิด เเล้วลบทิ้ง พอลงใหม่มันก็ไม่ได้เเล้วอ่า)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 40, 41, 42, 43, 44  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: