Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV360 - ไอโมบาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 86 / เข้าชม: 627054
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile TV360 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 17:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile TV360 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/imobile/tv360/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/tv360.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 19 May 2009 18:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Poster
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 20:32  

ดีไซน์ก็โอเค
SuRaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 22:34  

สวยดี ตรง ปุ่มกด นะ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 07:43  

ทำไมยี่ห้อนี้ ซ้ำซาก จังเลย
โจ๋58
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 360
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 09:36  

รูปร่างสวยกว่า 535 ซะอีก
ทำ series3 ให้มีทีวีด้วยแฮะ แถมราคาก็อยู่ในกลุ่มเดียวกันด้วย
เหมือนเอา 523 มาตัดนิดตัดหน่อย
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 23:51  

Higurashi ผู้เขียน:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย happycat เมื่อวันที่ 02 Apr 2009 11:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
[NK]Kenta92
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 08:09  

สวยดีคับ
อย่าดูถูกแบนด์ไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 360มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 20:36  

สวยดีราคาถูกด้วย
---------------------
อยากเห็นไอโมบายทำ ทัสกรีน + จอ3.2 นิ้ว + ทีวี + wireless + 3G
เขาจะได้ไม่ว่าซ้ำซาก อิอิ
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 10:58  

happycat ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ Laughing คล้ายๆกันหมด ตัดโน่นนิด ตัดนี่หน่อย

Basic Phone อะครับ เอาอะไรกับมานมากมาย

ถ้าเป็นสายการบินก็ Low อะ
toon-kai2551
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 14:53  

อยากได้ที่ความละเอียดกล้องมากกว่านี้

แล้วก็บันทึกรายการทีวีที่ดูได้ด้วย
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 16:32  

Hinokami Akira ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ Laughing คล้ายๆกันหมด ตัดโน่นนิด ตัดนี่หน่อย

Basic Phone อะครับ เอาอะไรกับมานมากมาย

ผมหมายถึงรูปทรงนะคับ รุ่นหลังๆ ราคา บวกรูปทรงไม่แตกต่างกันเลย
เช่น 523 530 533 535 360

3000กว่าบาทถึง4000แทบหมด ไม่คิดเจาะตลาดอื่นบ้างหรือ

เช่นจอ ทัชสกรีน อัดทีวีได้ เสียงดังๆ ลำโพงเยอะๆ

สังเกตได้ช่วงนี้ร้าน ไอโมบายคนน้อยกว่าแต่ก่อน

อันที่จริงผมแอบเชียร์ให้ ไอโมบายทำจอทัชสกีน แต่ออกมากี่รุ่นก็เหมือนกันหมด ผมไม่ดูถูกแบนด์ไทยหลอกครับ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
kalatasaline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 21:33  

ผมหมายถึงรูปทรงนะคับ รุ่นหลังๆ ราคา บวกรูปทรงไม่แตกต่างกันเลย

3000กว่าบาทถึง4000แทบหมด ไม่คิดเจาะตลาดอื่นบ้างหรือ

เช่นจอ ทัชสกรีน อัดทีวีได้ เสียงดังๆ ลำโพงเยอะๆ

สังเกตได้ช่วงนี้ร้าน ไอโมบายคนน้อยกว่าแต่ก่อน

อันที่จริงผมแอบเชียร์ให้ ไอโมบายทำจอทัชสกีน แต่ออกมากี่รุ่นก็เหมือนกันหมด ผมไม่ดูถูกแบนด์ไทยหลอกครับ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ตอนนี้เค้ากำลังรุกตลาดต่างประเทศอะครับ พวกเวียดนาม มาเลเซีย
ที่ไทยเค้าไม่ค่อยเจาะตลาดแล้วครับเพราะการแข่งขันสูงออกมาให้รู้ว่ายังไม่เจ๊งเฉยๆ
xXMeGaSaMaXx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามทีครับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 21:52  

ไครไช้แล้วบอทีครับว่าดูทีวีชัดมั้ยครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 04:11  

Yamaha Amplifier ไปไหนซะแล้ว จะบอกว่าชอบมาก ตอนซื้อ 318 มาถูกใจเสียงดี น่าจะติดมาให้เรื่อยๆน่ะนี้ เสียดายจัง
light999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 02:27  

ดีไซ สวยโดนใจหรูดี อิอิ
อะไรกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 11:47  

SONY ก็ทำไม่เห็นบ่นกัน

Sony เปลี่่ยนนิดนี่หน่อยก็เอามาขายและ

...
เอกิจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 08:51  

ใช่ๆ sony ก็ซ้ำซากเหมือนกัน SE
ไอ โมบาย เลิฟเว่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 22:55  

เครื่องรับสัญญาณโทรทัศน์ในตัว (TV Tuner)
ถ้าแปลว่า ไม่ต้องชักเสาตัวจิ๋ว อันนี้เยื่ยม

ใช้เสารุ่น626 เสียวทุกที รับวิทยุไม่ชัดเท่ารุ่น 611
แต่รุ่นนี้ ยังไม่น่าใช่ คงต้องชักเสาต่อไป
เพราะถ้าใช่ ไอโมบายคงโปรโมท โม้ขายแหลกไปแล้ว
New E5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 10:38  

ซื้อมาแล้ว i-mobile 360 ราคา 3190 ทีวีใช้ได้ ไม่ดึงเสาก็ดูได้ แต่ไม่รู้ว่าทนหรือป่าวต้องลองใช้ดูก่อน
uo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 11:44  

ทรูโทนได้ไหมอ่ะ
คนซื่อๆ
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : อีกละ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 18:06  

ไปโมบายทำแต่รูปทรง4เหลี่ยมเดิมๆไม่ชอบ
มันน่าจะmp4ได้นะจุดเด่นมันน้อยไปอะ
เซ็งเป็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 15:46  

พึ่งซื้อมาเหมือนกัน .. แต่ไม่เห็นมีสาย Data Link แถมมาเลย .. ไม่ทราบคนที่ซื้อมาก่อนเนี่ย มีสาย Data Link แถมมาหรือเปล่าครับ?

รบกวนด้วยครับ

นอกนั้น อยู่ในระดับที่พอใจ แต่กล้อง น้อยไปนิด และก็อยากให้มี yamaha อะ แต่เสียงโดยรวมก็โอเค

ถือผ่านละกัน ..
E5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i mobile 360
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 21:36  

ไม่มีสาย ดาต้าลิ้ง ให้มานะครับ เมมก็ได้แค่ 512 เมก
ยิ่งใช้ยิ่งถูกใจ เสียงดังฟังชัดดีครับ ทีวีชัดดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV360 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 11:26  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [b][url=http://www.siamphone.com/catalog/imobile/tv360.htm]i-mobile TV360 - ไอโมบาย[/url][/b]
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/catalog/imobile/tv360.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/imobile/360/imobile_360_1_b.jpg[/img][/quote]อย่ากรู้ว่าสามารถนำมือถือรุ่นนี้มาต่อเข้ากับคอมเพื่อเล่น net ได้หรือปล่าวครับ
และช่องต่อหูฟังแป็นแจ็คขนาด 3.5 มม หรื่อเป็น usb ครับขอบคุณครับ
แล้วถ้าเทียบกับ 535 อันใหนดีกว่ากันครับ Rolling Eyes Wink
หมูบิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:36  

ใครได้ใช้แล้วเป็นงัยบ้างครับ ขนาดน่าจะเล็กกว่า 535 นะครับ
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -*
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 11:19  

มีดิกมั้ย??
โมตาโร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 13:44  

360 นี่มีช่องเสียบชุดหูฟัง 3.5 มิลลิเมตรรึป่าว

อัดทีวี วิทยุ ได้มั๊ย

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 10:15  

ช่องต่อหูฟังเป็นแจ็คขนาด 3.5 มม ใช้หูฟังทั่วไปต่อได้เลย
ไม่น่าจะใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตได้
หน้าจอขนาดเท่ากับ 535
อัดทีวีไม่ได้ แต่อัดวิทยุได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 10:18  

ขอโทษที หน้าจอขนาด 2.4 ขนาดใหญ่กว่า 535 ที่ขนาด 2.2 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 10:21  

ไม่มีดิกครับ
คนขายมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 15:25  

ฟังก์ชั่นโดยรวมมันพื้นฐานนะคับรุ่นนี้ชุดมาตรฐานไม่มีดาต้าลิงค์นะคับมีเมมให้512MBไม่มีเพลงแถมมาให้สามารถใช้ดาต้าลิงค์รุ่นเก่าๆมาเสียบแทนได้ กล้องVGAผมว่ามันก็ชัดดีนะคับ ถ้าถ่ายในมือถือ แต่ถ้าคุณชอบทีวี535ดีกว่าคับอันนั่นจูนไวดีก็แล้วแต่ความชอบนะคับตามงบ ส่วนเสียงเพลงรุ่นหลังๆมันยามาฮ่าหมดอ่ะคับแต่เค้าไม่ได้บอกเท่านั่น ถือว่าเป็นมาตรฐานไปแล้วสำหรับรุ่นเกิน3พันบวก ขนาดรุ่นล่างๆอย่าง201ยังยามาฮ่าเลย แต่ข้อเสียมัยมีนิดเดียวตรงที่บลูทูธมันไม่ไวปรู๊ดปร๊าดเหมือนแบรนด์เนมเท่านั่นเอง
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 00:55  

รูปร่างสวยดี เหมือนจะบางด้วย แต่ไม่มี 2 ซิมหรอครับ
นึกว่าเป็นมาตรฐานของไอโมบายแล้วซะอีกนะเนี่ย
อ๋อเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 14:40  

Razz สมราคา แต่เมมตัวเครื่องให้มาน้อยมัก ๆๆๆๆ ส่งบลูทุธเพลงไม่ได้อ่ะ
อ๋อเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 14:52  

Razz สมราคา แต่เมมตัวเครื่องให้มาน้อยมัก ๆๆๆๆ ส่งบลูทุธเพลงไม่ได้อ่ะ สายดาต้าลิ้ง อยากได้ อ่ะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 00:52  

ชอบข้างหลังตรงกล้องอ้ะค่ะ
แลดูสวยดี Laughing
เฮ้อ มาคิดๆ ดูก็เสียดายจัง
ทำไมตอนเราซื้อมันไม่ออกมาเยอะอย่างงี้น้า i-mobile Embarassed
อยากได้ม๊าก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 10:50  

ดูทีวี ฟังmp3ได้นานมั้ยคะ แล้วมีแต่สีดำหรอกคะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
อยากได้ม๊าก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 10:50  

ดูทีวี ฟังmp3ได้นานมั้ยคะ แล้วมีแต่สีดำหรอกคะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
gottmon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 06:15  

I-Mobile TV360

คือ อยากจะถามว่า

1. เรื่องการบลูทูธ จะเซตค่า บลูทุธ ที่ไหน (พอบลูทูธมามันเข้า เครื่อง ไม่เข้า เมม
พยายามหา แล้ว มันไม่มี มีแต่ FTP)
2. เรื่อง เกม ถ้าจะเอาเกม ลง ต้องโหลดแบบไหน ทำยังไง
3. เรื่องการต่ออินเตอร์เน็ต ถ้าจะเล่นเน็ต ต้องทำยังไงบ้าง เสียค่าอะไรบ้าง

เอ่อ ใครพอทราบอะไรก็ โพส บอก หน่อยนะคับ

ขอบคุณคับ

ปล.พึ่งเคยใช้โทรศัพท์มีเมม เป็นของตนเอง
Siamphoneuser
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 22:00  

แล้วเมื่อไหร่จาตามชาวบ้านเค้าทันน้อ ออมากี่รุ่นๆก็เดิมๆ - -* น่าเบื่อน้อๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 22:02  

แล้วที่แน่ๆต้องเป็นเหมือนกันหมดทุกเครื่องคือ เรื่องปุ่มกดต่างๆอะครับมะไหร่จะพัฒนาเอ่ย เห็นก๊อปแก๊ปทุกรุ่นเลยการประกอบมะเคยหมั้นคง ก๊อบแก๊บตลอด ปุ่มนี่ระบบโยกได้รอบทิศทาง อิอิ Laughing Laughing
want 2 know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 22:43  

อยากรู้ว่า ไอโมบายรุ่นที่ดูทีวีได้รุ่นไหนน่าซื้อที่สุดอะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ
n3w-LTnG
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 17:52  

สวยจังงิ
srichalee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 20:21  

ที่ผมซ่อมมาก้อเห็น360นี่และครับดูทีวีได้ชัดสุดสำหรับเรื่องบรูทูทส่ งไม่ได้เรามีโปรแกรมใหม่แล้วครับเชิญที่ศูนย์บริการไกล้บ้านทานไม่มีค่าใช้จ่ายถ้าอยู่ในประกัน
คนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 15:42  

Very Happy ไม่ทราบว่า ไอโมบายเป็นของคนไทยหรือป่าว น่าจะตีตรา Made in Thailand อ่ะคับ จะได้ภูมิใจสินค้าคนไทย ของจีนห่วยแตกยัง Made in China เลย Laughing
Smile ผมใช้ 360 อ่ะคับ เยี่ยมสมราคา ทีวีชัด เสียงดี ตัวหนังสือใหญ่ ถูกใจ โปรแกรมใช้งานง่าย ดีไซด์สวย ภาพรวมดีมากอ่ะครับ Very Happy

NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 16:04  

ซื้อ 360 ตอนนี้ที่ศูนย์ไอโมบาย
แถม เมมให้ 1 GB นะคะ...
^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งไปเปลี่ยนเครื่องมาเมื่อวานนี้เองค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 17:56  

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆค่ะ.....ใจเย็นๆนะคะ....เช็ครายละเอียดให้ดีก่อน

เพราะเราเพิ่งซื้อเครื่องไปเมื่อวันอาทิตย์ และต้องเข้าไปเปลี่ยนเป็น 620 มาเมื่อวานนี้เองค่ะ...ทั้งนี้เพราะพนักงานที่ศูนย์ I-mobile แจ้งเราว่า Spec มันทำมาผิด ก็เลยมีปัญหายกรุ่นเลยค่ะ(ทั้งนี้อยากให้ลองเช็คกันอีกครั้งนะคะ นี่คือข้อมูลที่เราได้จากพนักงานท่านนึง ซึ่งหาก พนักงานท่านอื่นให้ข้อมูลที่โต้แย้งได้ ก็อาจจะต้องประมวลผลดูอีกครั้งค่ะ แต่สำหรับเราเอาไปคืน และเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ)

ปัญหาที่พบนะคะ คือ ไม่สามารถตั้งค่ารูปภาพไปกับรายชื่อได้หน่ะค่ะ นึกออกมั๊ยค่ะ คือเวลาโทรเข้าส่วนใหญ่มักจะมีรูปเพื่อนเราคนนั้นๆโชว์ด้วย แต่อันนี้ มันตั้งค่าไม่ได้ เพราะ พนักงานแจ้งว่าเครื่องมันเพี้ยน เพราะทุกครั้งที่เราไปใส่รูปในรายชื่อ มันจะไปทอนพื้นที่หน่วยความจำของเครื่องไปด้วย เพราะฉะนั้นมันจะขึ้นว่า "ไม่มีพื้นที่ว่าง" อยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ....

หลังจากให้พนักงานเช็คแล้ว ก็ตอบเรามาแบบที่ระบุข้างต้น เราเลยต้องเปลี่ยนรุ่นไปเลยอย่างที่บอกแหละค่ะ และก็ได้แจ้งพนักงานไปแล้วนะคะ ว่าถ้ารู้ว่าเครื่องรุ่นนี้มันมีปัญหาอยู่แบบนี้ควรแจ้งทางสำนักงานใหญ่ไปซะ ไม่ควรทำแบบนี้ มันเหมือนเอาเปรียบผู้บริโภค หรือคนซื้อ ที่ซื้อไปแล้ว และต้องมาพบปัญหาในภายหลังอ่ะค่ะ

อย่างที่แจ้งนะคะ เราไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีหรือกล่าวหาใดๆทั้งสิ้น เพียงแต่ขอเล่าจากประสบการณ์ตรงเท่านั้น หากใครมีข้อโต้แย้ง หรือคำตอบที่ดีกว่าพนักงานที่พูดกับเรามาดังกล่าว เอามาโพสเพื่อแลกเปลี่ยนกันได้นะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆต่อไปค่ะ
คนไทยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:33  

Laughing ถูกต้องน่ะคับ เบอร์โทรโพสรูปบ่ได้อ่ะ ราคาสามพันนิดๆ ทำได้ขนาดนี้ก้อ ok คับ เพียงแต่ให้โปรโมชั่นเกินราคาไปหน่อย อ่ะ Laughing
jung
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 08:37  

อยากทราบว่า 360 ใส่เมมได้มากกว่า 2 กิ๊กหรือเปล่าครับอยากใส่ซัก 4 กิ๊ก รุ่นนี้ทีวีชัดมากเลย :wink:
มะลิวรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วันนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 09:38  

ซื้อมาเมื่อเสาร์ที่ 16 พค ที่ผ่านมาเหมือนกัน มันมีปัญหาเหมือนคุณข้างบน แจ้งไว้เลย
รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกในบอร์ด แนะนำรุ่นอื่นได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วันนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 11:12  

มะลิวรรณ ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อเสาร์ที่ 16 พค ที่ผ่านมาเหมือนกัน มันมีปัญหาเหมือนคุณข้างบน แจ้งไว้เลย
รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกในบอร์ด แนะนำรุ่นอื่นได้มั้ยค่ะ

เข้ามาเพิ่มเติมค่ะ รับบลูทูล ไม่ได้ค้า......... Crying or Very sad
kang ja
Year's Star

หัวข้อ : ส่งได้ถ้าไปอัพ
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 22:15  

ส่งได้ถ้าไปอัพ เท่านั้นนะ
m&m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วันนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 00:29  

Anonymous ผู้เขียน:

เข้ามาเพิ่มเติมค่ะ รับบลูทูล ไม่ได้ค้า......... Crying or Very sad

ลบอุปกรณ์ BT ก็ส่งได้แล้ว บางทีจับคู่เยอะ ชื่อ BT เต็ม ลองดู
คนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 09:12  

Very Happy lบลูทูธส่งได้นะคับ แต่เมมเครื่องให้มาน้อยมัก ๆ ๆ ทำให้เครื่องรับไฟที่เกิน เมกไม่ได้ ได้แค่ กิโลไบ ส่งเข้าเมมโมรีกราดก้อไม่ได้อ่ะ......ต้องใช้สายเสียต่อคอม เพื่อโหลดภาพ คับโหลดเพลงอ่ะ .......... สภาพรวม ๆ ดูหนัง ฟังเพลง ถ่ายรูป สามพันนิด ๆ ก้อ OK ครับ โนเกีย เป็นหมื่น ดูทีวีก้อไม่ด้ายอ่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 10:05  

คนไทย ผู้เขียน:
Very Happy lบลูทูธส่งได้นะคับ แต่เมมเครื่องให้มาน้อยมัก ๆ ๆ ทำให้เครื่องรับไฟที่เกิน เมกไม่ได้ ได้แค่ กิโลไบ ส่งเข้าเมมโมรีกราดก้อไม่ได้อ่ะ......ต้องใช้สายเสียต่อคอม เพื่อโหลดภาพ คับโหลดเพลงอ่ะ .......... สภาพรวม ๆ ดูหนัง ฟังเพลง ถ่ายรูป สามพันนิด ๆ ก้อ OK ครับ โนเกีย เป็นหมื่น ดูทีวีก้อไม่ด้ายอ่ะ

เครื่องรุ่นนี้ไม่สามารถ เปลี่ยนที่เก็บข้อมูงจากเครื่องไปเมมได้ ฉนั้นคือ จุดเสียอย่างแรง
veerayut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับบลูทธไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 23:32  

ของผมก็ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 28 เมษา อ่ะ

รับบลูทูทไม่ได้ เพราะมันบันทึกลงเครื่องได้อย่างเดียว

แต่เมมในเครื่องดันให้มาแค่ 123 k ให้มาไม่ถึง เมกเลยอ่ะ (แค่รับรูปยังไม่ได้เลย)

แต่ส่งให้คนอื่นได้

แล้วก็ย้ายไปบันทึกในเมมการ์ดก็ไม่ได้อีก

และไม่รู้ว่า เมมในเครื่องอัพได้เปล่า

และก็เพิ่งมาแปลงไฟล์ mp4 ลงเครื่องปรากฎว่าเปิดไม่ได้

พอเปิดขึ้นมาเครื่องก็ รีสตาร์ทเองอะ

ขนาด วีดีโอ ก็ 176*144 ก็ตามที่ สเป็คเครื่องบอกเปะ

แต่ก็เปิดไม่ได้อ่ะ

แต่แปลงเป็นไฟล์ 3gp นะเปิดได้

แต่ที่ไม่อยากแปลงเป็นไฟล์ 3gp ก็เพราะว่าเสียงไม่ค่อยชัด

แต่ไฟล์ avi ก็เปิดไม่ได้

แต่ถ้าเครื่องบันทึกอ่ะดันเปิดได้ งง

แต่อย่างอื่นก็โอเค

-ต่อเน็ตอ่ะได้ (แต่ต้องดาวโหลด ไดร์เวอร์เอา)
-ดู ทีวี ได้ ชัดดี

ถ้าเพื่อนๆ อยากทราบอะไรอีกก็ มาถามได้ที่

veerayut_125@hotmail.com Surprised
คนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 14:44  

canpeenarok ผู้เขียน:
คนไทย ผู้เขียน:

เครื่องรุ่นนี้ไม่สามารถ เปลี่ยนที่เก็บข้อมูงจากเครื่องไปเมมได้ ฉนั้นคือ จุดเสียอย่างแรง

Laughing แต่เครื่องที่ใช้อยู่โอนรูปจากเมมเครื่องที่ให้มา เอามาใส่ไว้ในเมมกร๊าดหมดแล้วอ่ะ Rolling Eyes รองถ่ายรูปเก็บที่เมมเครื่อง แล้วย้ายไปเมมกร๊าดก้อย้ายได้ อ่ะ Rolling Eyes
เด็กเชลซี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:20  

ผมซื้อรุ่นนี้มาแล้วทำไมดูคลิปไฟล์ .3gpและ.mp4ไม่ได้ละครับ แล้วจะแก้อย่างไรครับ
เกมส์คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเล่นเกมส์อื่น นอกจากเตอร์ติส
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 03:51  

ใครซื้อมาแล้วมั่ง อยากถามว่า

1. มันลงเกมส์ เพิ่มได้ไหม
2. ต้องทำยังไง ลงโปรแกรมอะไร
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 10:48  

เด็กเชลซี ผู้เขียน:
ผมซื้อรุ่นนี้มาแล้วทำไมดูคลิปไฟล์ .3gpและ.mp4ไม่ได้ละครับ แล้วจะแก้อย่างไรครับ

ศูนย์ไอโมบายช่วยท่านได้
Call Center 029755555
megasama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 17:01  

ตอนนี้เครื้องนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับกะว่าจาซื้อพอดีเครื้องเก่าพังอ่ะครับช่วยตอบทีน้ะครับและก็ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 12:25  

megasama ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื้องนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับกะว่าจาซื้อพอดีเครื้องเก่าพังอ่ะครับช่วยตอบทีน้ะครับและก็ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ตอบ - ซื้อมา 19/5/52 - ตัวมือถือ 2990 สายลิงค์ 80 = 3070 บาท
(เพราะมันไม่มีสายลิงค์แถมคับ) ราคาแม่วัง เชียงใหม่
ถามอยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โมเดม
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 12:27  

ตกลงรุ่นนี้ สามารถ เชื่อมเน็ตกะโน็ตบุ้ค / PC ได้ หรือ เปล่านะ
ใคร รู้ ช่วยบอก ด่วนคับ
ถ้า มี ใคร มี driver ให้โหลดบ้าง สงเคราะห์หน่อย
m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : m
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 12:28  

ส่งบูลทูดแล้วสั่งเก็บที่เมมไม่ได้ แก้ไขได้โดยเอาเครื่องไปลงโปรแกรมใหม่ที่ศูนย์ครับ
gapgap1
Year's Star

จังหวัด: suphan
หัวข้อ : มันรองรับไฟล์ วีดีโอ อะไรได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 09:20  

ลองลงไฟล .3GP ดูไม่ได้เลย มันบอกว่าไฟล์ผิด
แต่ .MP4 ดูได้ปกติ อยากทราบว่ามันรองรับไฟล์นามสกุลอะไรบ้าง
zombiesong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหย่อยน้า
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 18:11  

กล้อง 1.3 ไช่ปะคับที่ว่าเล็กไปหน่อยอะ ที่ว่าเล็กกว่า 1.3 ถ้าไช่ผมจะประท้วง I-Mobile เลย
เสียจะซ่อมที่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 16:12  

ซื้อมือถือ House Brand ผมเทียบจำนวนศูนย์บริการก็รู้แล้ว ว่ายี่ห้อไหนน่าใช้
danknala
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 22:54  

ขอตอบว่าย้ายได้ครับ ไปตั้งค่าที่ บลูทูล ครับ ให้มันไปเก็บใว้ที่SDCard ได้ครับ ผมลองทำแล้ว ส่วนที่บอกว่าโชว์รูปคนโทร ทำได้ครับแต่ต้องลด ขนาดไฟล์ให้เหลือคุณภาพ ต่ำ สุดครับ ทำได้ครับเพราะผมก็ใช้ทำอยู่ครับ
ถามมาสิชอบจะตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งไปเปลี่ยนเครื่องมาเมื่อวานนี้เองค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:59  

^-^ ผู้เขียน:
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆค่ะ.....ใจเย็นๆนะคะ....เช็ครายละเอียดให้ดีก่อน

เพราะเราเพิ่งซื้อเครื่องไปเมื่อวันอาทิตย์ และต้องเข้าไปเปลี่ยนเป็น 620 มาเมื่อวานนี้เองค่ะ...ทั้งนี้เพราะพนักงานที่ศูนย์ I-mobile แจ้งเราว่า Spec มันทำมาผิด ก็เลยมีปัญหายกรุ่นเลยค่ะ(ทั้งนี้อยากให้ลองเช็คกันอีกครั้งนะคะ นี่คือข้อมูลที่เราได้จากพนักงานท่านนึง ซึ่งหาก พนักงานท่านอื่นให้ข้อมูลที่โต้แย้งได้ ก็อาจจะต้องประมวลผลดูอีกครั้งค่ะ แต่สำหรับเราเอาไปคืน และเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ)

ปัญหาที่พบนะคะ คือ ไม่สามารถตั้งค่ารูปภาพไปกับรายชื่อได้หน่ะค่ะ นึกออกมั๊ยค่ะ คือเวลาโทรเข้าส่วนใหญ่มักจะมีรูปเพื่อนเราคนนั้นๆโชว์ด้วย แต่อันนี้ มันตั้งค่าไม่ได้ เพราะ พนักงานแจ้งว่าเครื่องมันเพี้ยน เพราะทุกครั้งที่เราไปใส่รูปในรายชื่อ มันจะไปทอนพื้นที่หน่วยความจำของเครื่องไปด้วย เพราะฉะนั้นมันจะขึ้นว่า "ไม่มีพื้นที่ว่าง" อยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ....

หลังจากให้พนักงานเช็คแล้ว ก็ตอบเรามาแบบที่ระบุข้างต้น เราเลยต้องเปลี่ยนรุ่นไปเลยอย่างที่บอกแหละค่ะ และก็ได้แจ้งพนักงานไปแล้วนะคะ ว่าถ้ารู้ว่าเครื่องรุ่นนี้มันมีปัญหาอยู่แบบนี้ควรแจ้งทางสำนักงานใหญ่ไปซะ ไม่ควรทำแบบนี้ มันเหมือนเอาเปรียบผู้บริโภค หรือคนซื้อ ที่ซื้อไปแล้ว และต้องมาพบปัญหาในภายหลังอ่ะค่ะ

อย่างที่แจ้งนะคะ เราไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีหรือกล่าวหาใดๆทั้งสิ้น เพียงแต่ขอเล่าจากประสบการณ์ตรงเท่านั้น หากใครมีข้อโต้แย้ง หรือคำตอบที่ดีกว่าพนักงานที่พูดกับเรามาดังกล่าว เอามาโพสเพื่อแลกเปลี่ยนกันได้นะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆต่อไปค่ะ

การตั้งรูปแสดงเวลามีคนโทรเข้ามา ต้อง mem รายชื่อนั้นๆที่ต้องการให้รูปแสดงไว้ในตัวเครื่องนะครับ ถ้า mem ไว้ใน Sim จะไม่ได้นะครับ ลองดูรึยังครับผม Cool

ตอนนี้ปัญหาต่างๆที่เคยเกิดขึ้นสามารถแก้ไขได้แล้วนะครับ แนะนำให้นำตัวเครื่องไปอัพ software ใหม่ครับ
ถามมาสิชอบจะตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มันรองรับไฟล์ วีดีโอ อะไรได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 19:01  

gapgap1 ผู้เขียน:
ลองลงไฟล .3GP ดูไม่ได้เลย มันบอกว่าไฟล์ผิด
แต่ .MP4 ดูได้ปกติ อยากทราบว่ามันรองรับไฟล์นามสกุลอะไรบ้าง

ต้องแปลงไฟล์ครับ ลองคุ้ยดูกระทู้เก่าๆนะครับ Smile
diehard2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ TV ชัดดี แต่ฟัง FM แล้วคลื่นหลุด แทรก ตลอดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 14:16  

เช่น fm 99 fm 96 มีใครเป็นบ้างไหม แบบไม่ต้องชักเสานะ
อยากได้ม๊าก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาเพิ่มเติมค่ะ รับบลูทูล ไม่ได้ค้า.........
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 09:03  

ก็เข้าไปในบรูทูธแล้วก็เปลี่ยนสถานะจัดเก็บ
เป็นเมม ก็รับบรูทูธได้เเล้ว
NovelbooK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:10  

Sad ตอนนี้ผมใช้ imobile 360 อยู่ รับบลูทูธ ไม่ได้เลย ลองเปลี่ยน ค่า FTP ก็แล้ว แต่มันก็ไม่ยอมไปเก็บที่การ์ดความจำ(เครื่องผมมีความจำแค่ 123 kb) ใครมีปัญหาแบบนี้ช่วยบอกวธีแก้หน่อยครับ
Dark Devil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 20:35  

อยากได้ธีมกะเกม 360ครับ
Dark Devil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 20:36  

เครื่อง360อัพเมมเครื่องให้เยอะกว่า123Kไหม
dddd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 11:43  

เข้ามาเพิ่มเติมค่ะ รับบลูทูล ไม่ได้ค้า......... :cry:

บลูทูล เวอร์ชั่น 1.2 รับได้แค่ภาพกับ เสียงพูดครับ ส่งfile video and files mp3 -mp 4 ไม่ได้ครับ
ซาโซริคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 12:53  

ขาย i-mobile 360 ครับ ราคา 1000 บาท ซื้อมาแค่อาทิตย์เดียวครับ

ซื้อมาให้คุณพ่อแต่คุณพ่อไม่เอาอะครับ
จะใช้เป็นเครื่องสำรอง ผมว่ามันหนาไปนิดครับ ก็เลยคิดว่าขายดีกว่า

081-8998914
ซาโซริคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 18:50  

Code:
ขาย i-mobile 360 ครับ ราคา 1000 บาท ซื้อมาแค่อาทิตย์เดียวครับ

ซื้อมาให้คุณพ่อแต่คุณพ่อไม่เอาอะครับ
จะใช้เป็นเครื่องสำรอง ผมว่ามันหนาไปนิดครับ ก็เลยคิดว่าขายดีกว่า

081-8998914

ผมรบกวนพี่ที่นัดดูของที่ central ลาดพร้าว วันจันทร์ตอนหกโมงเย็น
รบกวนติดต่ออีกครั้งนะครับ
พอดีทำเบอร์พี่หายอะครับ
ต้องขออภัยด้วย
ซาโซริคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 15:06  

อ้างถึง:

Code:

081-8998914

ผมรบกวนพี่ที่นัดดูของที่ central ลาดพร้าว วันจันทร์ตอนหกโมงเย็น
รบกวนติดต่ออีกครั้งนะครับ
พอดีทำเบอร์พี่หายอะครับ
ต้องขออภัยด้วย

ขายไปแล้วนะครับ
ขอบคุณครับ
มีปัญหาบลูทูธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile TV360 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 18:50  

เวลาเชื่อมต่อFTPกับคนอื่นอ่ะ คนอื่นมันเชื่อมต่อได้ แต่เวลาเราจะเชื่อมต่อกับคนอื่นมันขึ้นว่า ไม่อนุญาติอ่ะ ช่วยบอกวิธีแก้ด้วย
ไม่จริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 18:52  

dddd ผู้เขียน:

บลูทูล เวอร์ชั่น 1.2 รับได้แค่ภาพกับ เสียงพูดครับ ส่งfile video and files mp3 -mp 4 ไม่ได้ครับ
ได้ครับ ผมลองแล้ว ส่งคลิป.... ให้เพื่อนได้ ไฟล์ mp4 ส่งเพลงยิ่งได้เลย
ไม่โกหก
''
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 20:52  

ผมกำลังงงนะคับ
กล้อง 300k ของไอโมบาย
ชัดกว่ากล้องของมือถือจีน 1.3ล้าน อีก

โง๊งงง งง
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 22:59  

คืออยากรุ้ครับว่าลำโพงเจ้า360 นี้ มันดังเปล่าครับ
แล้วก็ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า I mobile 360 กับ Wellcome w3313 (ขอข้ามยี่ห้อนิสนึง)
ว่าอันไหนน่าซื้อมากกว่ากันครับ เจ้าสองตัวนี้รุ้สึกจะราคาเท่ากัน
ผู้ที่ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 10:38  

ความจริงใช้เครื่องนี้สำหรับเราก็ไม่ได้เสียหายมากมายนะ ดีกว่ารุ่นอื่นๆ บางรุ่นอีก เครื่องนี้ทีวีก็ชัดโคด เพลงก็ฟังได้ อะไรๆ ก็ดี แต่เราติดตั้งเน็ตไม่เป็นอ่ะ ราคาที่พ่อเราซื้อให้ก็ 3,500 ก็ไม่แพงนะ ก็ดีอ่ะ สำหรับเครื่องนี้
nottokungz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 21:24  

ไอโมบายรุ่นนี้สามารถรับส่งเพลงทางบลูทูดได้นะครับ

เพราะผมใช้อยู่ครับ

แต่ต้องเข้าไปตั้งค่านิดหน่อย

ให้มันเซฟไฟล์ลงเมมเท่านี้เองครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: