Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Star S5233 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1711 / เข้าชม: 2623120
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ Just a moment...
','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 10:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

num b ผู้เขียน:
ปิด edge ยังไงครับ

ซื้อมาแล้วโอเคมากๆ แต่เวลาเล่นเน็ตแล้วจาปิดยังไงคะ ช่วยบอกทีค่ะ
อีกหนึ่งข้อคือ เวลาปลดล็อคหน้าจอ Smart lock เลือกตัวอักษรแล้ว
ก้อถือว่าเสร็จแล้วหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 10:34  

ตรง Widget Profile มันset เป็น DTAC GPRS แต่เวลา
เล่นเน็ตต้องเปลี่ยนเป็น DTAC INTERNET หรือป่าวคะ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
n3w-LTnG
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากด้ายยยยยยยยยยยย
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 10:52  

สวยดี อยากได้โว้ยยยยย ราคาจะเหลือเท่าไหร่แล้วน้อ...
บอกแม่ ๆๆๆ
แม่จ๋า............ซื้อให้นู๋ที
5555
+
thebenzzaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 11:24  

มันขึ้นว่า E ก้คือ EDGE ครับ

ขึ้น G ก็๋ GRPS อยุ่ซ้ายบนจออะครับ

ผมเซ้ทป้น Dtac Internet

แล้วก็อย่าลืมไปสมัคร โปรโมชั่นด้วยนะครับ *1004

ไม่งั้นนาทีละบาทเปลืองมั้กๆ

smart unlock ผมใช้เป็นการโทรลัดมากก่า ดีมาก เขียนตัว I เป็นการโทรเร้วดีๆ ฮ่าๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 13:08  

เวลาเล่นเน็ตเสร็จแล้ว หน้าจอยังมีตัว E อยู่ จาปิดยังไงคะ
เพราะกลัวจาเปลืองตังค์ค่ะ ตอนนี้เลยเปิด-ปิดเตรื่องอยู่
ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ
bobowv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มาแล้น
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 15:15  

ไปสอยมาแล้วค่ะ....ก็สวยดี ( ในระดับนึง ) คือเครื่องเดิมใช้ F480 อยู่ค่ะ เลยเอาเครื่องไปเทิร์นเป็นตัวนี้มา ก็เล่นง่ายดี รู้แบบเมนูและทุกอย่างคล้ายๆกัน แต่ว่าข้อเสีย เหมือนจะเป็นที่เสียงเรียกเข้าอ่ะ เวลาอยู่ในที่สาธารณะ เสียงจะเบามากเลย บางทีโทรศัพท์มาก็ไม่ได้ยินเลย ต้องคอยอาศัยความรู้สึกของตัวเองว่ามันสั่นหรือเปล่าบางที ต้องเอากระเป๋าถือมาแนบหูฟังดูว่าสายเข้ามามั้ย ส่วนเรื่องอื่นก็โอนะ กล้องก็ค่อนข้างชัดดี จับถ่ายภาพได้เร็ว อืม...ปัญหาอีกอย่างนะ เวลาต้องการนำภาพมาเป็น วอลเปเปอร์อ่ะ ต้องตั้งค่าเองหรอ ยืดขยายและเอาขนาดเข้าได้ตามความต้องการ ไม่สามารถที่จะนำขึ้นมาโชว์หรือว่าตั้งค่าเองได้เลยอ่ะ ( หรือว่ามีใครรู้ช่วยแจ้งที) ตอนนี้ก็ต้องหาซื้อซองหนัง+ซิลิโคลน เพราะว่ายังไม่มีใครทำมาขายเลยรุ่นนี้ ( ใครหาซื้อได้แล้วบ้างค่ะ สำหรับรุ่นนี้โดยตรงนะ ช่วยบอกด้วย) เพราะว่าต้องหาซื้ออย่างด่วนเลย ไม่ต้องการให้เครื่องมันเป็นรอย ขีดข่วนอ่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆเดี๋ยวลองเล่นอย่างสมบูรณ์แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

ปล. การชาร์ตแบต ครั้งแรกสำหรับเครื่องนี้ ต้องชาร์ตกี่ ชม. อ่ะค่ะ
โคนันซ่าซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้มาแล้น
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 15:23  

bobowv ผู้เขียน:
ไปสอยมาแล้วค่ะ....ก็สวยดี ( ในระดับนึง ) คือเครื่องเดิมใช้ F480 อยู่ค่ะ เลยเอาเครื่องไปเทิร์นเป็นตัวนี้มา ก็เล่นง่ายดี รู้แบบเมนูและทุกอย่างคล้ายๆกัน แต่ว่าข้อเสีย เหมือนจะเป็นที่เสียงเรียกเข้าอ่ะ เวลาอยู่ในที่สาธารณะ เสียงจะเบามากเลย บางทีโทรศัพท์มาก็ไม่ได้ยินเลย ต้องคอยอาศัยความรู้สึกของตัวเองว่ามันสั่นหรือเปล่าบางที ต้องเอากระเป๋าถือมาแนบหูฟังดูว่าสายเข้ามามั้ย ส่วนเรื่องอื่นก็โอนะ กล้องก็ค่อนข้างชัดดี จับถ่ายภาพได้เร็ว อืม...ปัญหาอีกอย่างนะ เวลาต้องการนำภาพมาเป็น วอลเปเปอร์อ่ะ ต้องตั้งค่าเองหรอ ยืดขยายและเอาขนาดเข้าได้ตามความต้องการ ไม่สามารถที่จะนำขึ้นมาโชว์หรือว่าตั้งค่าเองได้เลยอ่ะ ( หรือว่ามีใครรู้ช่วยแจ้งที) ตอนนี้ก็ต้องหาซื้อซองหนัง+ซิลิโคลน เพราะว่ายังไม่มีใครทำมาขายเลยรุ่นนี้ ( ใครหาซื้อได้แล้วบ้างค่ะ สำหรับรุ่นนี้โดยตรงนะ ช่วยบอกด้วย) เพราะว่าต้องหาซื้ออย่างด่วนเลย ไม่ต้องการให้เครื่องมันเป็นรอย ขีดข่วนอ่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆเดี๋ยวลองเล่นอย่างสมบูรณ์แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

ปล. การชาร์ตแบต ครั้งแรกสำหรับเครื่องนี้ ต้องชาร์ตกี่ ชม. อ่ะค่ะ

คือเห็นบางคอมเม้นบอกว่าจะมีแถมซองผ้ากับเมม4กิ๊กมาหาในกล่องด้วย ของคุณมีแมหรือเปล่าอ่ะครับ
หนูหิ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 15:32  

ที่ไหนมีผ่อน 0% ของ KTC มั่งเอ่ย
นุดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้มาแล้น
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 16:56  

bobowv ผู้เขียน:

ชาร์ตครั้งแรก6 ชั่วโมงค่ะ ก่อนเซ็ตวอลเปเอร์ จะมีกรอบสี่เหลี่ยม
ให้กดลงตรงเส้นกรอบด้านขวา พยายามให้มันขยายออก แล้วรูป
จะบีบอัดเล็กลง ลองทำเล่นๆดูนะคะ เพราะลองทำมาแล้ว
ภาพเล็กลงไม่แตก
bobowv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มาแล้น
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 18:22  

คุณโคนันซ่าซ่าค่ะ ในSet ที่ดิฉันซื้อมาก็มี เมม ให้ 4G. ค่ะ มีถุงแบบหูรูดให้ด้วย ส่วนอย่างอื่นก็มีเหมือนกันหมดค่ะ

และก็ขอบคุณนะค่ะ คุณนุดี ที่ช่วยตอบเรื่องการชาร์ตแบตครั้งแรกอ่ะค่ะ ส่วนเรื่องวอล์เปเปอร์ก็ทำแบบนั้นแล้วนั่นแหละ ที่อยากทราบก็คือแบบว่า ไม่ต้องทำแบบย่อหรือขยายอ่ะค่ะ เอาแบบว่าที่เลือกรูปแล้ว เซ็ท ได้เลยอ่ะค่ะ
boatmb
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Boatmb
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 21:45  

จะได้ไปซื้อ
ทัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 21:52  

น่าจะมี navigator ด้วยจังไม่อย่างนั้นครบเครื่องเลย แต่ก็ดูแล้ว หามาหลายวันละ ตกลงเอาอันนี้แหละ เดี๋ยวจะไปสอยมามั่ง 8210 จะไม่ไหวละ 555
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 21:55  

ใช้มา2วันและดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียวฝาหลังรอยกระจาย ไม่รู้ว่าที่ศูนย์มีฝาหลังขายป่าวคับ
rippergirl
Year's Star

หัวข้อ : juvenileat
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 23:39  

วันนี้ลองลงจาวาดูแล้วครับ

โปรแกรม lek lek dict ลงได้เฉพาะ เวอร์ชั่น 0.2.5 เน้อ ลองลงตัวที่สูงกว่าและต่ำกว่าแล้วเปิดโปรแกรมไม่ได้ครับผม
http://project-ile.net/lulu/leklekdict/ <<<<โหลดได้ที่นี่จ้า

เกมส์จาวา ก็ใช้ 240*320 ได้เลยครับ แต่มันต้องกดลูกศรบนจอ ซึ่งบังคับยากพอสมควร ^^

เกมส์จาวาที่เป็นแบบทัชสกรีน ก็ลองหาโหลดในกูเกิ้ลดูเน้อ หาคำว่า "gameloft" อ่ะครับ

วันนี้แวะมาบอกแค่นี้แหละจ้า^^

คุ้มครับคุ้ม อิอิ
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 08:39  

poy5 ผู้เขียน:
วันนี้ ไปลองเล่นมา
ตัวเครื่องออกแบบโอเค วัสดุ ตรงขอบมือถือทำเป็นสีเงิน มันวาว ไม่ร้ว่ามันจะลอกไหม
ลองเล่นก็เร็วดี เร็วกว่า f480 อะ
สีของจอ ก็สว่างเวอร์สีสวยใช้ได้
ที่สำหรับโปรแกรม ฟังเพลง เสียงดีมาก รอบทิสทางเลยและ เพราะเป็นระบบเสียงแบบใหม่ของซัมซุง
เรื่องเวลาดูรูป สุดยอดมาก แค่เทเครื่องรูบก็ไหล แน่จริงๆๆๆๆๆๆ
เรื่องก็ยังไม่ลองปรับค่าอะไร สามล้าน สีดูจีดไปนิดหนึ่ง
เดียวเราอัพวีดีโดมาให้ดู

ไอเสียงแบบใหม่ที่ว่านี่มันบอกอยู่ตรงไหนครับ ช่วยบอกทีครับ แล้วก็มันเป็นยังไงเหรอครับไอระบบเสียงแบบเนี่ย ผมอยากรู้ครับว่ารุ่นใหม่ๆของssตอนนี้อย่างแอนดรอยหรือออมเนียhd
ถ้ามี รบกวนกอปมาแปะทีครับว่ามันบอกตรงไหน ผมจะศึกษาอ่ะครับ ตอนนี้กำลังเก็บตังไปเรื่อยๆๆอยู่
มือใหม่ s5230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 10:44  

ทำไมต้องชาร์ท ตั้ง 6 ชม. ด้วยเหรอคับ แบท เป็นชนิด Litiumนิคับ เห็นบางคนก็บอกว่าไม่จำเป็น ก็เลย งง อยู่ รบกวน กูรู ช่วย ให้ความกระจ่างด้วยครับ..ขอบคุณครับ
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : เปิดซิง
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 12:11  

นานาจิต"ตก"...คับ...เรื่องของการเปิดซิงแบตมือถือ...เอาเป็นว่า...ชาร์จแบบไหน...ที่ทำแล้วสบายใจ...ก็จัดไปตามแต่ศรัทราเถอะคับ...บางท่านก็ว่า...ตามข้างล่าง...ลองๆอ่านดู...แล้วแต่วิจารณญาณ...ของอย่างนี้...ไม่เชื่ออย่านับถือคับ...เอาเป็นว่า...อย่าปล่อยแบตมันหมดคาเครื่องบ่อยๆแล้วกัน...มันจะงอน...เสื่อมก่อนวัยอันควรเอาซะดื้อๆ....
http://www.mydrmobile.com/mobileboard/b2/t11943/0/
อ้อ...ท่านที่ถาม...จะS5230...รึ...S5233...มันก็ตัวเดียวกันน่ะแหละคับ...สเป็คไม่ต่างกันแต่ประการใด...แต่เอาไว้ข่มเพื่อนได้...ว่าเครื่องข้า...มากกว่าเอ็งสามแต้มนะเฟ้ย...อิกคำถาม...สามปุ่มล่าง...ไม่มีไฟคับ..เพราะเค้าออกแบบมาเม็ดเบอเริ่มเทิ้ม...แถมชุบโครเมี่ยมพองาม...ตรงสัญลักษณ์โทรออกวางสาย...ก็เพื่อให้มันสะท้อนแสง...จากหน้าจอน่ะคับ...หลับตากะเอามือปิดหูอิกข้างยังกดได้เลยคับ...ไม่ถือว่าเป็นข้อบกพร่องแต่ประการใด...ใช้ให้สนุกนะคับ...ขอบคุณคับ...
peawjangy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 14:31  

มีคำถามมาให้สงสัยอีกแล้วอ่า

เครื่องมีปัญหาเครื่องร้อนมั้ยคะ ??

แล้ว sms ถ้าย้ายเข้าเครื่องแล้วสามารถย้ายเข้าซิมได้มั้ยคะ
มือใหม่ s5230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 14:40  

ขอบคุณ คุณ Linkza สำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 16:07  

แหะๆๆ 5230กับ5233 ตัวเดียวกันเหรอค่ะ งั้นขอถามแบบโง่ๆหน่อยนะค่ะแหะๆว่า
ถ้าเข้าไปซื้อจะบอกพนักงานว่าอะไรดีค่ะ บอก 5230 หรือ5233ดี -*-
ฟหกดหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 16:28  

Anonymous ผู้เขียน:
แหะๆๆ 5230กับ5233 ตัวเดียวกันเหรอค่ะ งั้นขอถามแบบโง่ๆหน่อยนะค่ะแหะๆว่า
ถ้าเข้าไปซื้อจะบอกพนักงานว่าอะไรดีค่ะ บอก 5230 หรือ5233ดี -*-

บอกว่า star เค้าก้อร้องอ๋อแร้วคับ
girl_brand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 16:36  

เห็นคุณน้าบอกว่า วันนี้มีการเปิดตัว star ที่เอมโพรเรียม

เค้ามีโปรโมชั่นตัวนี้อยู่ แต่รายละเิอียดไม่รู้เหมือนกัน

ใครรู้บอกด้วยนะจ๊ะ
chaliangle
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 17:22  

คือ เราจะซื้อเดือนหน้าอ่ะค่ะ แต่อยากรู้เกี่ยวกับ
การเซตตั้งค่าเสียงเรียกเข้าให้ดังๆ ละก็รูปวอลเปเปอร์อ่ะค่ะ
ยังไงใครทราบรบกวนตอบด้วยนะคะ เราจะไปซื้อแล้วงะ -*-
แล้วก้อยากจะรุว่า มีปากกาเหมือนรุ่นพี่โต๋หรือ 5800 อ่ะป่าวคะ
เพราะไปลองเล่นมาแล้ว ใช้มือกดแล้วมันไม่ค่อยถนัดอ่า
แล้วกะเรยลืมถามว่ามีปากกาให้จิ้มมั้ย? คือใช้มือไม่ถนัดเลยค่ะ
ขนาดเราเล่นไอพอดเพื่อนยังเอ๋อๆอยู่รุย - -*
halurgi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 21:08  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ S5230 มันต่างกะ S5233 ยังไง ดูไงก้อคล้ายกัน
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_S5233_star.asp
po39
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 22:34  

ความต่างนะครับ
1 Samsung S5233 Star ( ซัมซุง S5233 Star )ชนิดจอแสดงผลแบบ TFT LCD Resistive Touchscreen 262,144 สี ความละเอียด 240x400 Pixels (WQVGA : กว้าง 3 นิ้ว)
2 ระบบ Accelerometer Sensor ช่วยหมุนหรือปรับเปลี่ยนทิศทางการแสดงผลของหน้า
3 จอให้แฟังก์ชัน Music Recognition (Shazam) สำหรับวิเคราะห์เสียงเพลงบางท่อน เพื่อหาชื่อเพลง, ชื่อนักร้อง หรือชื่ออัลบั้ม บบอัตโนมัติ ตามลักษณะการจับถือของผู้ใช้
5555555
เดาเอา
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 22:45  

พี่สาวซื้อมาแล้วครับวันนี้เอง 8,800 บาท

ข้อดี
จอสัมผัส ไม่หน่วง
รูปร่าง สวยงาม
ใครเบื่อๆปุ่มกด ก็ลองซื้อมาใช้ได้ราคาย่อมเยาว์
แถมซองผ้าแบบหูรูด (เล็กไปหน่อยดึงออกยาก)
แถม Mem ให้ 4G
รุ่นนี้มีปากกา Stylus ให้ด้วยนะ

ข้อติ
รูปถ่ายจากกล้องดูในมือถือภาพไม่ชัด เหมือนซูมดูในคอมแล้วมันแตกๆอ่ะ
เสียงเรียกเข้าเบา อยู่ในห้าง ยังไม่ได้ยินเลย
ปุ่มปลดล็อคด้านข้างเครื่องเผลอไปโดนนิดเดียว ก็ปลดล็อคแล้ว

ส่วนเรื่องแบต
เด่วลองใช้งานดูก่อนว่าแบตหมดเร็วหรือเปล่า เดี๋ยวมาบอกต่ออีกที Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZooYorkGolf เมื่อวันที่ 20 May 2009 22:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
po39
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 22:45  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-pmkMvFPca4&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-pmkMvFPca4&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 01:09  

แล้วตกลงที่เขาเอามาขายต้องนี้มันเป็นตัวไหนค่ะ5233 หรือ5230 อยากรู้เห็นในรูปที่สังเกตุเห็นมีแต่ปุ่มตรงกลางมีลูกศรกับไม่มีลูกศร
nookie444
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอาตังมาไห้
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 01:26  

001 ผู้เขียน:
เอาตังมาให้ลองดูสัก10นาทีนะอาจทำให้เป็นเศรษฐีได้แค่เล่น Internet วันละ 15นาที มีเงินใช้เป็นหมื่นจริงๆ ลองอ่านดู FREE ก็อยากให้มีรายได้กันทุกคน

อีหยังนี่ Twisted Evil
noie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 02:53  

อยากรบกวนถามผู้ที่ใช้แล้วว่า รุ่นนี้สามารถบันทึกเสียงได้หรือไม่ แล้วบันทึก 1 ครั้ง ได้นานเท่าไรต่อครั้ง ขอบคุณมากๆ ค่ะ ที่ให้คำตอบ
ซื้อมามะวาน 8720
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 09:18  

Posted: 21 May 2009 02:53 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

อยากรบกวนถามผู้ที่ใช้แล้วว่า รุ่นนี้สามารถบันทึกเสียงได้หรือไม่ แล้วบันทึก 1 ครั้ง ได้นานเท่าไรต่อครั้ง ขอบคุณมากๆ ค่ะ ที่ให้คำตอบ

60 นาทีครับ สูงสุด

//ซื้อมามะวาน 8720 แถมติดกันรอยฟรี // เซ็นแจ้งฯ ร้าน samsung ชั้นใต้ดิน ครับ
my star
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 10:35  

อยากทราบวิธีการปิด EDGE คะ

เพราะว่าที่เครื่องขึ้นตัว E อยู่ตลอดเวลาเลย
หรือว่าที่มันขึ้นเพียงเพราะบอกว่าบริเวณที่เราอยู่นั้นมีสัญญาณ EDGE

และเราจะรู้ได้อย่างไรว่า ที่มีสัญลักษณ์ E ขึ้นอยู่นั้น เรากำลังต่อ EDGE อยู่หรือไม่ หรือเพียงแค่ขึ้นโชว์สัญญาณเพียงอย่างเดียวคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยไขความกระจ่างด้วยนะคะ Razz
inter2000
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 13:00  

ซื้อมาแร้วเมื่อวานที่ร้าน นาซ่า MBK ราคา 8200

โดนรวมถือว่าดี

แต่มีข้อเสียคือเสียงริงโทน เบา อ่ะ ตามนั้น...
หนูหิ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 13:16  

เอาวิธีถ่ายรูปและทำวอลเปเป้อร์หน้าจอแบบภาพไม่แตก และทำภาพพื้นหลังเมนูแบบเต็มจอมาฝากครับ
หลังจากมั่วดำน้ำอยู่นานนมจนตัวเปื่อย
(ผมอธิบายตามเมนูภาษาอังกฤษนะครับ อย่าหาว่ากระแดะ แต่อ่านเมนูไทยแล้วงงมากมาย)

ภาพวอลเปเป้อร์ มี 2 แบบครับ
แบบ A. แบบยาวครอบคลุมสามหน้าจอ
1. เข้าโหมดกล้อง แล้วเข้าไปตั้งค่า resolution ให้เป็นแบบ W3M 2000x1200
2. ถ่ายภาพที่ต้องการโดยถือกล้องถ่ายในแนวนอน
3. ถ่ายเสร็จให้กดน้ำ...อ๊ะ ไม่ใช่...ให้เข้าที่รูปแล้ว set as wallpaper
4. จะมีกรอบสี่เหลี่ยมขึ้นมาบนรูป ซึ่งกรอบนี้คือพื้นที่ๆรูปจะโชว์บนหน้าจอ ก็ให้ขยับกรอบและถ่างมุมของกรอบสี่เหลี่ยมออก(ใช้สไตลัสจะง่ายกว่า โดยจิ้มตรงมุมกรอบแล้วลากออก อย่าลากเข้าครับ ) จนกว่ารูปจะหดลงเกือบพอดีกับกรอบสี่เหลี่ยม (ที่บอกเกือบเพราะกรอบสี่เหลี่ยมมันถ่างผมได้เฉพาะซ้ายขวา มันเลยจะเหลือขอบบนกะล่างไว้นิดนึง แต่ซ้ายขวาทำให้พอดีได้ เล็งๆกะๆเอา)
5. เมื่อได้องศาที่ต้องการแล้ว กด set พร้อมเชยชมได้เลยครับ

แบบ B. แบบรูปเดี่ยว ตั้งได้เฉพาะจอกลางอันเดียว ซ้ายขวาจะเป็นพื้นขาว
1. เข้าโหมดกล้อง แล้วเข้าไปตั้งค่า resolution ให้เป็นแบบ 400x240
2. ถ่ายภาพที่ต้องการโดยถือกล้องถ่ายในแนวตั้ง
3. ถ่ายเสร็จให้กดน้ำ...อ๊ะ ไม่ใช่...ให้เข้าที่รูปแล้ว set as wallpaper
4. ไม่ต้องตั้งอะไรทั้งสิ้นครับ ให้กดเซ็ทเป็นวอลเปเป้อร์ได้เลย
แบบนี้บางคนอาจไม่ชอบ แต่ผมชอบเพราะจอกลางโชว์รูปเต็มๆ จอซ้ายกับขวาเอาwidget
ที่ใช้ประจำไปวางทิ้งไว้เลย...

วิธีทำภาพพื้นหลังเมนูแบบเต็มจอครับ
1. เข้าโหมดกล้อง แล้วเข้าไปตั้งค่า resolution ให้เป็นแบบ 400x240
2. ถ่ายภาพที่ต้องการโดยถือกล้องถ่ายในแนวตั้ง เซฟไว้
3. เข้าเมนู Setting > Display and Light > Main menu style คำสั่ง Style ให้เปลี่ยนเป็น Custom แล้วคำสั่ง Background ที่อยู่ด้านล่างจะใช้การได้ก็ให้กดเข้าไปเลือกรูปที่ถ่ายจากข้อ 2 และกด add ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องริงโทนที่บอกว่าไม่ดัง ได้ปรับดังสุดเบอร์ 7 ยังครับ
ผมว่าดังสนั่นเลยนะ แต่สั่นไม่แรงสะใจเท่าไหร่ขนาดตั้งแรงสุดแล้ว
ถ้าริงโทนติดเครื่องไม่ได้ ลองตัดเพลงเองครับ ดังแน่ๆ

ก็แนะนำได้เท่านี้ ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มก็บอกกันได้ครับ

ป.ล. คุ้มค่าสมราคาครับตัวนี้ ไม่ได้โดดเด่นแต่ก็มีทีเด็ดพอตัว
หนูหิ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 13:24  

^
^
^
ขอแก้ด้านบนแบบ B. รูปเดี่ยวหน่อยครับ เผอิญก๊อปเพลินไปหน่อย

แบบ B. แบบรูปเดี่ยว ตั้งได้เฉพาะจอกลางอันเดียว ซ้ายขวาจะเป็นพื้นขาว
2. ถ่ายภาพที่ต้องการโดยถือกล้องถ่ายในแนวตั้ง
3. ไม่ต้องตั้งอะไรทั้งสิ้นครับ ให้กดเซ็ทเป็นวอลเปเป้อร์ได้เลย
แบบนี้บางคนอาจไม่ชอบ แต่ผมชอบเพราะจอกลางโชว์รูปเต็มๆ จอซ้ายกับขวาเอาwidget
ที่ใช้ประจำไปวางทิ้งไว้เลย...

ตามนี้ครับ
Paullyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 16:26  

ช่วยตอบหน่อยค่ะ ว่าวิธีลงรูปกับเพลงในมือถือ Sumsung Star ทำยังไงค่ะ

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
thebenzzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 19:51  

ง่ายๆครับ เสียบ USB แล้ว เลือกใน โทรศัพท์เป็น Mass Storage

แล้วก้ลากใส่ๆคล้ายกับ Flash Drive เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 22:16  

inter2000 ผู้เขียน:
ซื้อมาแร้วเมื่อวานที่ร้าน นาซ่า MBK ราคา 8200

โดนรวมถือว่าดี

แต่มีข้อเสียคือเสียงริงโทน เบา อ่ะ ตามนั้น...

ไปซื้อร้านไหนครับ วันนี้ไปดูมาไม่เห็นมี
มีแต่ราคาประมาณ 8900 บาททั้งนั้นเลย
Dark-Icon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 00:33  

ร้านนาซ่าอยู่ด้านในเกือบสุดครับฝั่งโตคิว คนจะมุงเยอะมากวันผมไปซื้อดันของหมด เลยต้องซื้อที่ power buy 0%
ถามคนที่ใช้หน่อยนะครับ ใครใช้ small talk แล้วรู้สึกเสียงเบาบ้างครับ ตอนใช้ฟังเพลงก็เสียงปรกติดี แต่พอมีสายเข้า ใช้รับสายตอนคุยมันเสียงเบามากปรับ vol สุดแล้วก็ยังเบาแต่ถ้าไม่ใช้ small talk จะเสียงดังนะ แล้วตอนสายเข้าเสียงเรียกเข้ามันดังที่ลำโพงไม่ดังในsmall talk เหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
thebenzzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 01:45  

ตอบ repบน

ของผม small talk ได้ยินชัดเจนดีนะครับ

ส่วนเสียงเรียกเข้าตอน เสียบ Small Talk จะออกลำโพงครับ

ตอนนั้นฟังเพลงเผลอหลับในรถเมล์แล้วมีคนโทรเข้ามา

บอกกันทั้งรถผมก้ไม่รุ้สึกอาไรเลย

พอตอนลงเปิดออกมาดู มีสายเข้ามา หลาย misscall หลาย

มิน่าเค้ามองผมทำไม
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 01:45  

รุ่นนี้มี AGPS ด้วยนะ ครับเป็นของ Google map แม่นยำใช้ได้
และที่ชอบเป็นพิเศษคือตัวหนังสือแบบวันรุ่นอะ น่ารักโครต
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 03:33  

อ้อ รุ้นเนี้ย สามารถนำ โปรแกรมที่เป็น JAVA มาติดตั้งได้เลยนะ แค่ลงไฟล์ที่เป็น .jar แ ล้วเครื่องก็จะให้กดติดตั้งเองเลย samsung พััฒนาแล้วนะ อิอิ
neng42222222222222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 04:05  

อยากทราบว่า samsung the star เวลาเราคุยโทรศัพท์เนี่ย ไฟหน้าจอมันดับอัตโนมัติให้เองเหมือนพวก iphone รึเปล่าครับ พอดีผมใช้พวก touchscreen ทีไรถ้าไม่มีระบบนี้ คุยไปคุยมา อยู่ดีๆ พวกฟังชั่นอะไรมักโผล่มาเต็มไปหมดไม่รู้ว่าส่วนไหนของหน้าไปโดนกันแน่ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
thebenzzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 11:06  

ตอบ rep บนครับ

พอมีสายเข้าระบบจะล้อคตัวเองอัตโนมัติเราสามารถ กด วางกับ รับสาย ได้เท่านั้นครับ

ถ้าจะใช้งาน Function อื่นต้องปลดล้อคก่อน

และตอนสนทนาไฟหน้าจอก้จะดับด้วยครับ
wizardjune
Year's Star

จังหวัด: phetchabun
หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 12:15  

ได้ลองใช้เจ้า s5230 กานยางค่ะ

เจอปัญหาแล้ว

1.เราเปิดyoutube แล้วกด watch video ไม่ได้อ่ะมันขึ้น URLผิด ใครเปนเหมือนเราบ้าง งงมากเลย

2. EDEG ปิดยางไงอ่ะ ปกติออกเน็ตปุ๊บมันจะดับไปเอง แต่นี่ไม่รู้จะทำไงเลยปิดเครื่องเอาตลอด เซงอ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกที

ปล.เจ้านี่ลงโปรแกรมได้ไหมอ่ะค่ะ พวกโปรแกรมดิกชันนารี่ โปรแกรมmsnไรงี้อ่ะ
DESIGN Alert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 13:33  

โชว์รูปเวลาคนนั้นโทเข้าทำได้นะ สบายมาก
ค้นหาเบอจากภาพยังได้เลย
แต่ตอนนี้ติดอยู่อย่างเดียว
ชื่อเพลงที่เป็นไทยอ่านไม่ออกอ่า หรือว่าเราทำไม่เปนไม่รู้
คัยพอรู้วิธีแก้บอกเราด้วยน้าา

ขอบคุณมากกค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 13:55  

ขอถามอีกคำถามครับ ว่า รูปที่ีโชว์เวลามีคนโทรเข้ามาใหญ่เต็มจอรึเปล่าครับ หรือว่ามีลักษณะเล็กๆ ครับ แต่ว่าคงไม่เล็กเหมือน symbian นะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
asdfhk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 14:39  

อยากรู้ว่า เวลาถ่ายรูปตอนกลางคืน หรือที่แสงน้อยอะคะ แบบมันจะช้ารึป่าว เพราะว่า F480 ช้ามากๆ ต้องกดshutterค้างไว้นาน ถึงจะถ่ายแล้วรูปที่ออกมาก้อจะมัว ๆไม่ชัด แล้วลูกเล่นกล้อง เหมือน F480 มั้ยคะ
platoo116
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: juvenileat
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 15:01  

rippergirl ผู้เขียน:
วันนี้ลองลงจาวาดูแล้วครับ

โปรแกรม lek lek dict ลงได้เฉพาะ เวอร์ชั่น 0.2.5 เน้อ ลองลงตัวที่สูงกว่าและต่ำกว่าแล้วเปิดโปรแกรมไม่ได้ครับผม
http://project-ile.net/lulu/leklekdict/ <<<<โหลดได้ที่นี่จ้า

เกมส์จาวา ก็ใช้ 240*320 ได้เลยครับ แต่มันต้องกดลูกศรบนจอ ซึ่งบังคับยากพอสมควร ^^

เกมส์จาวาที่เป็นแบบทัชสกรีน ก็ลองหาโหลดในกูเกิ้ลดูเน้อ หาคำว่า "gameloft" อ่ะครับ

วันนี้แวะมาบอกแค่นี้แหละจ้า^^

คุ้มครับคุ้ม อิอิ

ของเราลง version 0.3.4 ล่าสุดได้นะคะ แค่มี .jar กับ .jad แล้วลองสั่ง install ทั้งคู่ ก็ใช้งานได้นะคะ ไปเปิดใช้ในเมนู application ได้เลย แต่ว่าตัวอักษรมันเล็กไปหน่อยเท่านั้นเอง
bondinho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 15:37  

Winget Icon นี่เพิ่มได้มั้ยครับ Theme เปลี่ยนได้มั้ยครับ หรือได้แค่เท่าที่มีในเครื่องครับ
chaliangle
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 17:39  

มีเรื่องจะถามอ่ะ
วิธีการเล่นเน็ตบนซัมซุงสตาร์ เล่นไงอ่ะคะ พอดีเราไม่ค่อยเก่งเรื่องแบบนี้อ่า
แล้วก็เวลาเข้าไปเนี่ย เราสามารถเล่นพวก facebook , hi5 อะไรแบบนี้ได้มั้ยคะ
แล้ววิธีการเปิดเน็ต อะไรยังไง เสียตังเท่าไหร่หรอคะ เราใช้ทรูมูฟอ่ะค่ะ
ใครทราบรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 18:49  

จะซื้อรุ่นนี้ดี หรือว่า LG KC 550 ดีอ่ะ เปรียบเทียบให้หน่อยจิ ขอบใจน่ะ
Falcon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 20:19  

ดูดีมากเลยอ่ะ ราคาก็น่าสนใจ ไว้จะไปสอยสักเครื่อง
aeae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 20:31  

อ่ะ เชียร์ SAMSUNG STAR คับ

ใหม่กว่า ล้ำกว่า ที่สำคัญคือ สวยกว่า...

จริงๆ ไม่ผิดหวังเลย เรื่อง DESIGN เนี่ย

SAMSUNG กินขาดครับ
manmatin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 20:44  

ไปสอยมาแล้วที่ IT โคราชต่อได้ 8550 บาท ภาพถ่าย OK เสียงดัง ลูกเล่นจัดจ้านเละล่ะ
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 21:51  

po39 ผู้เขียน:
ความต่างนะครับ
1 Samsung S5233 Star ( ซัมซุง S5233 Star )ชนิดจอแสดงผลแบบ TFT LCD Resistive Touchscreen 262,144 สี ความละเอียด 240x400 Pixels (WQVGA : กว้าง 3 นิ้ว)
2 ระบบ Accelerometer Sensor ช่วยหมุนหรือปรับเปลี่ยนทิศทางการแสดงผลของหน้า
3 จอให้แฟังก์ชัน Music Recognition (Shazam) สำหรับวิเคราะห์เสียงเพลงบางท่อน เพื่อหาชื่อเพลง, ชื่อนักร้อง หรือชื่ออัลบั้ม บบอัตโนมัติ ตามลักษณะการจับถือของผู้ใช้
5555555
เดาเอา

เอาล๊ะ...ขอบใจมากกกกกกก....555+...ตอบน่าแทงให้ใส้ไหล...นะคุณคับ..อิกนิด...ในยูทู้ปข้างบน...แอบมีข้อแตกต่างระหว่างS5233...กับS5230...นะ...ตัวแรกมีนิ๊กเนมว่า...AKA(อาข่า)5555+....ตัวหลัง...มีนิ๊คเนมว่า...ท็อคโค่...ไลท์...จนกลายมาเป็น...สตาร์...ในที่สุด...และสุดท้าย...พี่ไทยน่าจะเรียกว่า...รุ่นพี่เวียร์...ตามชื่อสุดหล่อ...พรีเซ็นเตอร์...ประจำรุ่นนี้เค้าหล่ะ...ส่วนที่เห็นตามเว็ปว่ามีทั้งตัวที่มีและไม่มี...เครื่องหมายย้อนกลับที่ปุ่มกลางเครื่องนั้น....คิดว่า(...ใครทราบข้อเท็จจริง...ก็แวะมาให้ความรู้กันบ้างนะคับ...)...ที่ไม่มี...เป็นที่เครื่องต้นแบบ...ส่งให้ตามเว็ป...ทดสอบรีวิวกันน่ะคับ...พอขายจริง...อาจคิดว่ามันเกลี้ยงๆไป...ใส่ไรไปนิดแก้เขิน...ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า...เบา...ทำใจเถอะคับ...โทรศัพท์ที่ใช้ลำโพงเสียงเรียกเข้า...ร่วมกับลำโพงหูฟัง...ที่เครื่องบางกว่า13มิล...เสียงเรียกเข้า....เบาเหมือนแมวหาวแทบทั้งนั้นแหละคับ...เอ่อ...ว่าแต่...บอร์ดนี้...เป็นไรกันมากรึป่าวคับ...เดี๋ยวบ่นเบา...เด๋วว่าดัง...สรุป...เอาไงกันดีคร้าบบบ...
นุดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 23:05  

wizardjune ผู้เขียน:
ได้ลองใช้เจ้า s5230 กานยางค่ะ

เจอปัญหาแล้ว

1.เราเปิดyoutube แล้วกด watch video ไม่ได้อ่ะมันขึ้น URLผิด ใครเปนเหมือนเราบ้าง งงมากเลย

2. EDEG ปิดยางไงอ่ะ ปกติออกเน็ตปุ๊บมันจะดับไปเอง แต่นี่ไม่รู้จะทำไงเลยปิดเครื่องเอาตลอด เซงอ่ะ

ใครรู้ช่วยบอกที

ปล.เจ้านี่ลงโปรแกรมได้ไหมอ่ะค่ะ พวกโปรแกรมดิกชันนารี่ โปรแกรมmsnไรงี้อ่ะ

ปิดEDGEไม่ได้เหมือนกันใครรู้ช่วยทีจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 00:06  

วันนี้ซื้อมาแล้วถูกใจมากเลย ส่วนตัวEที่โชวที่บนหน้าจอถามพนักงานแล้วเค้าบอกว่ามันโชวเพราะว่าได้เปิดใช้บริการพวกอินเตอร์เนตแล้วมันเลยโชว-*-เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันแต่ว่าตังก็ไม่เห็นจะลดลงเลยนะ-*-เปิดทิ้งไว้ตั้งแต่ซื้อมาละตังยังอยู่เท่าเดิม แถมได้กิฟวอเชอร์ตั๋วหนัง2ใบอีกด้วยอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 00:50  

ผมว่าเรื่องตัว E น่าจะเหมือนเครื่องือ่นๆ ที่ผมเคยเจอมาครับ คือว่ามันจะบอกว่าสถานที่นั้นมีสัญญาน Edge ครับ แต่ไม่ได้เก็บเงินเราจนกว่าเราจะใช้ต่อเน็ทครับ แต่ช่วยตอบผมหน่อยนะครับว่า เวลามีสายเข้ามารุ่นนี้โชว์รูปใหญ่เต็มจอรึเปล่าครับ หรือว่าโชว์รูปเล็กๆ ครับ และก็เล็กขนาด symbian nokia ที่ยังไม่ลงโปรแกรมขยายใหญ่รึเปล่าครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
noie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 01:32  

dogma0 ผู้เขียน:
ll imjes ll ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าโชวรูปตอนมีคนโทรเข้าได้ไหมค่ะ อยากรู้ๆ

โชวได้จ้า Very Happy

รูปใหญ่ประมาณครึ่งจอครับ
Fearless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 06:16  

วันนี้ซื้อมาแล้วถูกใจมากเลย ส่วนตัวEที่โชวที่บนหน้าจอถามพนักงานแล้วเค้าบอกว่ามันโชวเพราะว่าได้เปิดใช้บริการพวกอินเตอร์เนตแล้วมันเลยโชว-*-เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันแต่ว่าตังก็ไม่เห็นจะลดลงเลยนะ-*-เปิดทิ้งไว้ตั้งแต่ซื้อมาละตังยังอยู่เท่าเดิม แถมได้กิฟวอเชอร์ตั๋วหนัง2ใบอีกด้วยอิอิ

ซื้อที่ไหนอ่ะครับกิฟวอเชอร์ตั๋วหนัง2ใบ อยากได้มั้ง ^^
พี่เวียร์ด้านมืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 07:48  

bondinho ผู้เขียน:
Winget Icon นี่เพิ่มได้มั้ยครับ Theme เปลี่ยนได้มั้ยครับ หรือได้แค่เท่าที่มีในเครื่องครับ

Widget ดาวน์โหลดเพิ่มได้ครับ จิ้มที่ Widget "MORE Widget" (ที่เป็นรูปเครื่องโทรศัพท์จอเหลือง กำลังพูดว่า Widget) เพื่อดาวน์โหลดลงเครื่องได้โดยตรงเลย

Theme ไม่รู้ครับว่าดาวน์โหลดเพิ่มได้หรือเปล่า เพราะยังหาไม่เจอ
ตอนนี้ก็ใช้ Theme สีแดง กับ เขียว ในเครื่องไปก่อน

Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 08:00  

chaliangle ผู้เขียน:
มีเรื่องจะถามอ่ะ
วิธีการเล่นเน็ตบนซัมซุงสตาร์ เล่นไงอ่ะคะ พอดีเราไม่ค่อยเก่งเรื่องแบบนี้อ่า
แล้วก็เวลาเข้าไปเนี่ย เราสามารถเล่นพวก facebook , hi5 อะไรแบบนี้ได้มั้ยคะ
แล้ววิธีการเปิดเน็ต อะไรยังไง เสียตังเท่าไหร่หรอคะ เราใช้ทรูมูฟอ่ะค่ะ
ใครทราบรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนค่ะ

ก่อนอื่นก็ลองโทรไปเปิดบริการ GPRS กับทาง true move ก่อน เพื่อให้ซิมของเราใช้บริการรับ-ส่งข้อมูลได้ (ในกรณีที่ยังไม่เคยใช้บริการ GPRS มาก่อน)

วิธีเล่นเน็ตก็ เปิด Browser ขึ้นมา (ของ Star หาง่าย อยู่ในหน้าเมนูเลยครับ Very Happy ) เลือก Enter URL กรอก URL หรือที่อยู่ของเว็บที่ต้องการเข้า จิ้มที่ Go ก็เล่นได้แล้วครับ

facebook กับ hi5 เล่นได้ครับ (ของ facebook นี่รู้สึกว่าจะเข้าทาง widget ได้เลยครับ)

ส่วนค่าบริการ ต้องลองถาม true move เองครับ
ถ้าเล่นบ่อย อาจจะลองใช้โปรฯ GPRS แบบเหมาจ่ายรายเดือนดูจะคุ้มกว่าแบบคิดราคาปกติครับ

Smile
sanfrane
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะสอบถามว่าเวลาต่อสายdata link กับคอม เวลาถอดออกคอมrestartเอง
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 08:02  

อยากจะสอบถามว่าเวลาต่อสายdata link กับคอม เวลาถอดออกคอมrestartเอง
คือจะเอารูปลงคอมเอาเพลงใส่มือถือเวลาถอดออกคอมจะrestartเองทุกครั้งเลยทำไงดีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากจะสอบถามว่าเวลาต่อสายdata link กับคอม เวลาถอดออกคอมrestartเอง
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 08:47  

sanfrane ผู้เขียน:
อยากจะสอบถามว่าเวลาต่อสายdata link กับคอม เวลาถอดออกคอมrestartเอง
คือจะเอารูปลงคอมเอาเพลงใส่มือถือเวลาถอดออกคอมจะrestartเองทุกครั้งเลยทำไงดีคับ

แปลกจัง.. ลองกับคอมฯ เครื่องอื่นแล้วเป็นไหมครับ
หรือลองต่อกับ usb ช่องอื่นที่ยังว่างอยู่ดู

ถ้าไม่เกิดอาการ อาจเป็นเพราะ USB port ของเครื่องคอมฯ มีปัญหา เช่น เรื่องกระแสไฟฟ้า, driver, หรืออาจเกิดจาก Windows เองก็เป็นได้

แล้วเวลาถอด usb ออก สั่ง safely remove หรือยังครับ

หรือลองทำตามในนี้ดูครับ เผื่อหาย..
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sopon&month=03-2009&date=07&group=3&gblog=15

ยังไงรอท่านอื่นมาช่วยแก้ไขนะครับ
อยากข่วยแต่หาข้อมูลได้แค่นี้เอง Sad

Wink
aaaaaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 11:09  

ตกลงว่า เสียงดังหรือไม่ดังอ่ะครับ บางคนบอกดัง บางคนบอกไม่ดัง แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรครับผม จะได้ไปซื้อบ้าง ส่วนแบตหมดไวไหมครับ รบกวนบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 11:26  

เราก็ได้เหมือนกัน ตั๋วหนังสองใบ
หมดอายุตั้งปีหน้าแน่ะ เราซื้อจากศูนย์ซัมซุงนะ
ไม่รู้ที่อื่น ให้โปรโมชั่นนี้หรือเปล่า
แล้วได้แถมมาอีกอย่างคือ ที่ชาร์จในรถด้วยแหละ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 11:41  

aaaaaaaaa ผู้เขียน:
ตกลงว่า เสียงดังหรือไม่ดังอ่ะครับ บางคนบอกดัง บางคนบอกไม่ดัง แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรครับผม จะได้ไปซื้อบ้าง ส่วนแบตหมดไวไหมครับ รบกวนบอกที

ที่ใช้อยู่เสียงดังดีครับ
ทั้งเสียงสนทนาและเสียงริงค์โทน

สำหรับคนที่ชอบใช้แบบสั่น รุ่นนี้ปรับระดับความเบา-แรงของการสั่นเตือนได้ด้วยครับ

ราคา ถ้าที่ศูนย์ จะอยู่ที่ 8,990.- บาทครับ
ส่วนที่ MBK จะถูกกว่านิดหน่อย
แถม mem. 4 GB ด้วยครับ

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 11:49  

แบตฯ ใช้ได้ในระดับนึงครับ
ไม่หมดเร็วจนน่าเกลียดเหมือนบางรุ่น
ยิ่งขีดหลัง ๆ เนี่ยอึดมาก

แต่ทั้งนี้แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนครับ บางคนใช้โทรทั้งวัน ฟังเพลงทั้งวัน เล่นเน็ตทั้งวัน แบตฯ ก็จะหมดเร็ว หรือต้องชาร์จทุกวันเลยทีเดียว เพราะรุ่นนี้จอใหญ่ จึงอาจจะกินไฟนิดนึง

เอา review ของรุ่นนี้มาฝากด้วยครับ เผื่อเอาไว้อ่านประกอบการตัดสินใจซื้อมาใช้

http://mxphone.com/show.php?id=4299

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 11:59  

แอบมีข้อควรปรับปรุงในรุ่นหน้ามาฝาก

เรื่อง keyboard ภาษาไทย เวลาใช้เครื่องแนวนอน

ไม่ใช่ keyboard แบบ ฟหกด ่าสว นะ
แต่เป็น keyboard แบบ กขคงจ....ฮ คือ เรียงลำดับพยัญชนะไปเลย
ใช้ยากนิดนึง..

และก็ ภาษาไทยใช้การเขียนด้วยลายมือเหมือนภาษาอังกฤษไม่ได้นะ ใช้ได้แต่การจิ้ม keypad เสมือนเท่านั้น

Rolling Eyes
thebenzzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 12:14  

พี่เวียร์ด้านมืด ผู้เขียน:
แอบมีข้อควรปรับปรุงในรุ่นหน้ามาฝาก

เรื่อง keyboard ภาษาไทย เวลาใช้เครื่องแนวนอน

ไม่ใช่ keyboard แบบ ฟหกด ่าสว นะ
แต่เป็น keyboard แบบ กขคงจ....ฮ คือ เรียงลำดับพยัญชนะไปเลย

และก็ ภาษาไทยใช้การเขียนด้วยลายมือเหมือนภาษาอังกฤษไม่ได้นะ ใช้ได้แต่การจิ้ม keypad เสมือนเท่านั้น

เขียนลายมืออังกฤษตาม sms ได้ปะอะงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 12:17  

thebenzzaa ผู้เขียน:

เขียนลายมืออังกฤษตาม sms ได้ปะอะงับ

ถ้าเป็นภาษาอังกฤษ เขียนได้ครับ แล้วเครื่องจะวิเคราะห์ลายมือเราแล้วแปลงเป็นตัวอักษรภาษาอังกฤษให้เลย สะดวกดี

Smile
somchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 14:01  

aaaaaaaaa ผู้เขียน:

แล้วแต่หูคนฟัง ซึ่งต้องเปรียบเทียบกับรุ่น หรือยี่ห้ออื่นที่คุณชอบ หรือไป test เครื่องเอาเอง
ซึ่งบางคนตอบคำถามได้ ตามความเป็นจริง ว่าดีไม่ดียังไง แต่มีบางคนก็ชอบออกมาแก้ตัวให้ ทำให้ผู้บริโภคสับสนได้เหมือนกัน อย่างกรณีนี้เป็นต้น( บางคนบอกดัง บางคนบอกไม่ดัง )
http://www.wattamn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 15:55  

ถ้าเป็นภาษาอังกฤษ เขียนได้ครับ แล้วเครื่องจะวิเคราะห์ลายมือเราแล้วแปลงเป็นตัวอักษรภาษาอังกฤษให้เลย สะดวกดี

Smile

แล้วถ้าเขียนเป็นภาษาไทยมันจะวิเคราะห์ให้ไหมอ่ะ

ขอบุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 16:08  

http://www.wattamn ผู้เขียน:

Smile

แล้วถ้าเขียนเป็นภาษาไทยมันจะวิเคราะห์ให้ไหมอ่ะ

ขอบุณครับ

ไม่ได้ครับ
ภาษาไทยมีตัวเลือกแค่ keypad อย่างเดียว ไม่มีการป้อนตัวอักษรด้วยการเขียน

เรื่องเสียงลำโพง ดังพอ ๆ กับ Nokia N79 เลยครับ
แต่เสียงอาจไม่ใสเท่า และออกอู้อี้นิดหน่อย

ส่วนเสียงสนทนา ดังชัดเจนดี ดังกว่า U900 ซึ่งมีปัญหาในเรื่องเสียงสนทนาเบา

Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 16:18  

ซ์้อมาเรียบร้อยแล้วครับ ราคา 8150 บาทที่ร้านปิโยเทเลยคอมครับ มาบุญครองครับ เห็นบอกว่าเป็นโปรโมชั่น เท่าที่เล่นดูก็โอเคในระดับราคานี้นะครับ แต่ติตรงที่ว่าปุ่ม unlock เร็วสาวฟ้าแลบไปหน่อยอ่ะครับ แต่ gesture unlock นี่ดีเลยครับ ตอนนี้กำลังจะลองลงเกมและอย่างอื่นดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 19:00  

Fearless ผู้เขียน:

ซื้อที่ไหนอ่ะครับกิฟวอเชอร์ตั๋วหนัง2ใบ อยากได้มั้ง ^^

ซื้อที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าค่ะร้านtelemobileชั้น3ค่ะอิอิลืมบอกไปว่าซื้อเครื่องมาในราคา8750ค่ะอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 19:40  

อยากรู้ว่าสามารถใช้เกมของไอพอดทัชมาลงมือถือตัวนี้ได้ป่าวค่ะ
เม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 20:24  

วันนี้ไปดูตัวจริง และถามราคามา
ราคา 8700 แถมตั๋วหนังเมเจอร์2ใบ แถมฟิล์มกันรอยให้ แล้วก็เมม4กิ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 20:49  

nasa ที่ MBK ไปสอยมาแล้วครับ
8100 บาท แต่มีแค่ไม่กี่เครื่อง
สงสัยค่อยๆขนมาขาย

จะเอาเกม java ต้องเป็นเกมขนาดเท่าไรครับ
wizardjune
Year's Star

จังหวัด: phetchabun
หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 22:14  

มีใครลองดูคริปในyoutubeยางค่ะ เราเปิดไม่ได้ขึ้น URLผิด ตลอดเลย

ใครยางมะได้ลองเข้า ก็ลองดูนะ

ใครรู้วิธีแก้บอกด้วยค่ะ

T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 22:45  

เครื่องนี้รองรับไฟล์เกมสกุลไรค่ะ
champ.nuch
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องโปรไฟล์
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 23:49  

รุ่นนี้มีโปรไฟล เหมือนพวกโนเกียเปล่าอะ ต้องใช้บ่อยครับ ติดจากโนเกียมา อยากจะเล่นซัมซุงดูบ้าง ถ้ามีคงตัดสินใจง่ายขึ้น
m_eeee_w
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 01:15  

เราเข้ามาอ่านเวบนี้อยู่นานเหมือนกัน
กว่าจะตัดสินใจซื้อ
และก็มีตัวเลือกอื่นเผื่อไว้

...แต่ท้ายสุดพอไปร้าน samsung star ชนะใจเรื่องดีไซน์
ไม่เคยใช้ซัมซุงมาก่อน
ใช้แต่โนเกียเพราะมีปัญหาของคนซื้อให้(แม่เราเอง)
ติดความเคยชิน การบอกต่อ อะไรก็โนเกียๆ
เราเคยใช้ที่เค้าบอกดีๆทนๆก็แอบผิดหวังเล็กน้อย
อาจเป็นเพราะเป็นคนซุ่มซ่าม - -"
เลยทำใจถ้าเครื่องนี้อาจจะไปเร็ว555

เลยอยากรู้ว่าระบบทัชสกีนเนี้ย
มันจะใช้ได้นานกีปีเหรอค่ะ
ก็แอบคิดนะว่ามันอาจเสียเร็ว..แค่แอบคิดนะค่ะ
วานผู้รู้และผู้เคยใช้หน้าจอแบบทัชสกีนช่วยออกความเห็นค่ะๆ

>>แล้ววันนี้ก็เจอปัญหา ตัว E ไม่หายไปจากหน้าจอ
อย่างที่เคยอ่านเจอในนี้ก่อนไปซื้อ..
ไม่คิดว่ามันจะเกิดกบตัวเพราะไม่ค่อยชอบต่อเนทเลยไม่ได้อะไร
แค่เผลอมือไว้ เท่านั้น
...แต่พอเปลี่ยนซิมมันก็หายไปเลยนะค่ะ..สงสัยบังเอิญมั้ง
ปล.เสียงดังดีค่ะ ปรับสั่นได้ด้วย เราปรับสั่นที่สุดไปเลย...ที่นี้รู้สึกแล้วค่ะ ไม่ต้องระแวงแล้วเพราะมันสั่นจิงจังมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 04:10  

รุ่นนี้มี profile ให้ตั้งได้เหมือนโนเกียครับ เราเข้าไปแก้ไขเองได้เลยครับว่าอยุ่ในที่ประชุมต้องการแบบไหน อยู่ข้างนอกต้องการแบบไหนครับ ส่วนเรื่องหน้าจอ touchscreen ว่าอยู่ได้นานแค่ไหน ผมว่าอยู่ที่การดูแลรักษาของเราเองนะครับ อย่าผมก็มี pocket pc ก็เป็น touchscreen ใช้มาน่าจะสองปีได้ล่ะ ยังใช้การได้ดีไม่มีปัญหาไรเลยครับ บางทีเราอาจจะเบื่อมันก่อนที่มันจะพังก็ได้นะครับ

แต่เซ็งเครื่องนี้ตรงที่ว่าให้ปากกามาด้ามเดียวเอง น่าจะมีเผื่อสำรองให้อีกด้ามนะครับ และอีกอย่างผมไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องผมคนเดียวรึเปล่า ทำไมเอาไฟล์หนัง mp4 มาดูมันจะช้าๆ ไงไม่รู้อ่ะครับ สงสัย cpu น้อยไปหน่อยเลยตามไม่ทันรึเปล่า ท่านอื่นที่มีเป็นเหมือนผมมั๊ยครับ ถ้าไม่เป็นสงสัยต้องเอาไปให้ศูนย์เช็คหน่อยแล้ว
samsungstar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 13:54  

มีใครลองดูคริปในyoutubeยางค่ะ เราเปิดไม่ได้ขึ้น URLผิด ตลอดเลย

T^T

ผมว่าตัว browser ไม่น่าจะ support ไฟล์ 3gp จาก youtube หรือ file flash นะคคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 14:40  

รุ่นนี้ไม่ทราบว่า กรอ วิดีโอ เดินหน้าถอยหลังได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
thebenzzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 15:07  

ทุกท่านกรุณาอ่าน rep เก่าๆ

หรือหน้าแรกๆก่อนนะครับ

ส่วนมากคำตอบจะมีอยุ่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 17:08  

T^T

เป้นเหมือนกันเลย>_<
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 18:24  

กล้อง auto focusรึเปล่าครับ ถ้าauto focus เป็นแบบ สองจังหวะป่ะครับ แล้วมีsmile shot จริงป่ะ น่าใช้จัง ถ้ามีwifiล่ะก็ คุ้มมาก
Halurgi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 20:56  

พอดีมีญาติเปง ผจก ร้านมือถือของบ.แห่งหนึ่ง เค้าบอกว่าถ้าเทียบกันระหว่าง ฝาพัพ สไลด์ และก้อทัชสกรีน เนี่ย ถ้าอายุการใช้งานเท่ากันแล้ว ตกแบบเดียวกันจำนวนครั้งเท่ากัน ทัชสกรีน จะมีอายุการใช้งานน้อยที่สุด รองลงมา ก้อสไลด์ ท้ายสุดก้อฝาพับ..แต่แบบะรรมดาดีที่สุด อ่ะ เราว่านะ แต่ตัวนี้ขอยอมรับว่าดีไซน์กินขาด เชียร์อยู่ครับ
KNEssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 21:29  

จะซื้อเพราะพี่เวียร์ ผิดปะ อิอิ Razz

คุ้มแล้วหรอ เพิ่มเงินอีกนิดนึงก้ออาจจะได้รุ่นดีกว่านี้นะ

3G wifi ก้อไม่มีนิ

แต่เราจะซื้อนะ - -* จะพูดเพื่อ...อิอิ
tumphone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 21:34  

กำลังจะซื้อใหม่พอดีกำลังดูอยุ่ 2 รุ่น คือ U900 กะ S5233Star
อยากรู้ว่า 2 รุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสียแตกต่างกันไงมั้งและรุ่นไหนดีกว่ากันครับ
หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 21:39  

ซือมาใช้แล้ว รู้สึกว่า
1.โทรออก ทำไมนานจัง กดแล้วรอ 2-3วิ ถึงจะมีข้อความ "โอนสายทำงาน" 2-3วิ แล้วจึงมีสัญญาณรอสาย (ไม่เคยใช้ samsung)
2.รู้สึกว่าโทรเข้าเครื่องแล้วติดยาก ขนาดโทรจากโทรศัพท์พื้นฐานไปเครื่องที่อยู่ในมือ ยังไม่ติดค่ะ หรือเป็นเพราะซิมที่ใช้มาเกือบ 5 ปี
3.ระบบสั่น ไม่ค่อยสั่น
รบกวนด้วยค่ะ จะได้ไปเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน7วัน หรือต้องแก้ไขอย่างไรค่ะ
asdfdsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 21:59  

Midobew ผู้เขียน:
กล้อง auto focusรึเปล่าครับ ถ้าauto focus เป็นแบบ สองจังหวะป่ะครับ แล้วมีsmile shot จริงป่ะ น่าใช้จัง ถ้ามีwifiล่ะก็ คุ้มมาก

กล้องไม่มีโฟกัสครับ ถ่ายปุ๊บ ติดปั๊บ

smile shot มีจริงครับ ต้องกดชัตเตอร์ทีนึงก่อน แล้วจะจับรอยยิ้มครับ ยิ้มปุ๊บติดปั๊บ
ผ่านมาถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 22:00  

คือแบบว่า เวลาโทรเข้าอ่ะครับ เสียงมันจะเบาแปบนึง อ่ะ ครับ เป็นทุกคนป่าว อยากไห้ดังตั้งแต่เริ่มเรยทำไง อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 22:56  

หัดใช้ ผู้เขียน:
ซือมาใช้แล้ว รู้สึกว่า
1.โทรออก ทำไมนานจัง กดแล้วรอ 2-3วิ ถึงจะมีข้อความ "โอนสายทำงาน" 2-3วิ แล้วจึงมีสัญญาณรอสาย (ไม่เคยใช้ samsung)
2.รู้สึกว่าโทรเข้าเครื่องแล้วติดยาก ขนาดโทรจากโทรศัพท์พื้นฐานไปเครื่องที่อยู่ในมือ ยังไม่ติดค่ะ หรือเป็นเพราะซิมที่ใช้มาเกือบ 5 ปี
3.ระบบสั่น ไม่ค่อยสั่น
รบกวนด้วยค่ะ จะได้ไปเปลี่ยนเครื่องได้ภายใน7วัน หรือต้องแก้ไขอย่างไรค่ะ

ระบบสั่นต้องให้สั่นแรงได้นะครับ ได้ถึงระดับ 5 นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดครับ ลองปรับดูนะครับ แต่ว่าถ้าปรับแล้ว ยังไม่ค่อยสั่นคงต้องไปเปลี่ยนครับ

1. แต่ปํญหาที่ผมเจออีกอันคือว่าเวลาย้าย file mp4 จากในเมมมาเครื่อง พอมาเล่นกลายเป็นเครื่อง restart ทุกครั้งเลย ต้อง hard reset ใหม่เลย และต้องมานั่งตั้งเครื่องใหม่อีก ไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นรึเปล่าครับ ผมทำการย้ายไฟล์ด้วยคำสั่ง move ในเครื่องนะครับ

2. อย่างที่สองเครื่องผมติดกันรอยหน้าจอมาแล้วรู้สึกว่ากดยากกว่าเครื่อง demo ที่มีให้เล่นในศูนย์อีกอ่ะครับ ต้องกดแรงและเครื่องจะดูอืดๆ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเพราะว่ามีข้อมูลในการ์ดมากไปหรือว่าเป็นเพราะผมย้ายไฟล์หนัง เพียงไปที่การ์ดทำให้เวลาอ่านมันต้องใช้เวลามากกว่าอยู่ในเครื่อง ยังไงรบกวนท่านอื่นช่วยเช็คให้ด้วยนะครับว่าเครื่องท่านเป็นแบบนี้รึเปล่าครับ ถ้า
เป็นเหมือนกนแสดงว่าผมคงต้องรอ firmware ตัวใหม่ แล้วค่อยไป update

ขอบคุณมากๆ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 23:43  

สวยดีอ่ะ สวยแบบเรียบ ดูกระทู้อื่นมาเค้าว่าไวกว่ารุ่นของโต๋ด้วยนิ
fiatto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 23:58  

samsung star ดูๆไปก็เก๋ๆอยู่นะ ตังออกแล้วเจอกัน
poy222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 06:52  

รู้แล้วความต่างของรุ่นนี้ ที่มีลูกศร กะไม่มี
รหัสของรุ่น ความต่างอยู่มนโฆษณานี้
รุ่นธรรมดา กะ รู่น3G

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kskv3nEjA98&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kskv3nEjA98&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: