Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Star S5233 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1711 / เข้าชม: 2623018
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ Just a moment...
','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Star S5233 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 01:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้คับ ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคับ อ่านมานานและจะซื้อรุ่นนี้ อยากจะถามว่า ถ้าผมซื้อที่ร้าน jaymart
เรื่องการรับประกันมันจะเหมือนกับซื้อกับศูนย์ ซัมซุงไหมคับ ว่าจะไปซื้อวันเสาร์นี้แล้วนะคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ กลัวว่าถ้าเกิดเวลาเครื่องมันขัดข้อง จะได้อุ่นใจขึ้นอีกหน่อย
ขอรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคับ

มีปัญหา 7 วันเปลี่ยนเหมือนกันครับ ส่วนประกันหลังจากนั้น ศูนย์ Samsung 100% ครับ Embarassed
kittynight
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Star S5233 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 20:37  

wall paper อ่ะ
ตั้งให้มันกระพริบได้หรือเปล่า?
plengo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 15:23  

ซื้อมาไม่ถึงเดือน โดนขโมยซะแล้ววววว

เส้าใจจัง ยังไม่ทันจะลงเพลง ถ่ายรูป เลย

เซง !!!!! เลิกซื้อ ตอนนี้ใช้ มือถือกะลั่ว กะลั่ว อยู่

กล้องก็ไม่มี วิทยุก็ไม่มี โทรเข้า-โทรออกอย่างเดียว เฮ้อออออออ

เหลือแต่กล่อง ให้มอง...star จ๋า.........
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 15:48  

plengo ผู้เขียน:
ซื้อมาไม่ถึงเดือน โดนขโมยซะแล้ววววว

เส้าใจจัง ยังไม่ทันจะลงเพลง ถ่ายรูป เลย

เซง !!!!! เลิกซื้อ ตอนนี้ใช้ มือถือกะลั่ว กะลั่ว อยู่

กล้องก็ไม่มี วิทยุก็ไม่มี โทรเข้า-โทรออกอย่างเดียว เฮ้อออออออ

เหลือแต่กล่อง ให้มอง...star จ๋า.........

แล้วไปทำอีท่าไหนละครับนั้น โดนขโมยไปได้น้อ ไว้อาลัยด้วยคน >_< Crying or Very sad
kittynight
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 21:50  

ตอนนี้ ซัมซุง วายฟาย ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 03:44  

Anonymous ผู้เขียน:
มาช่วยอัพเดทราคาให้อีกนิสฮะ

star = 6990
star wfi = 7990

ถ้าเป็นร้าน nasa

star wifi = 7190 !! >> ตอนแรกพอได้ยิน ต้องถามซ้ำว่า wifi นะ Razz

ถ้าซื้อร้านนี้เวลาเครื่องมีปัญหาและต้องเข้าศูนย์ก็พกผ้าเช็ดหน้าไปด้วยแล้วกันครับ
เซง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 20:54  

ทำไงผมก็แกะฝาหลังเครื่องนี้ไม่ได้ ใครมีอะไรแนะนำไหมครับ

เท่าที่ดูก็แค่ดันตรงลูกศรแต่ดันยังไงมันก็ไม่ออก
ต่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 21:10  

เซง ผู้เขียน:
ทำไงผมก็แกะฝาหลังเครื่องนี้ไม่ได้ ใครมีอะไรแนะนำไหมครับ

เท่าที่ดูก็แค่ดันตรงลูกศรแต่ดันยังไงมันก็ไม่ออก

เพิ่งซื้อมา ฝาหลังก็แน่นอยู่ เน้นแรงslide ตรงลูกศร ก็น่าจะออกนะ อย่าไปกลัว
อ้อ แต่ก็ระวังตรงหน้ากล้องด้วยละเดี๋ยวจะเป็นรอย

ถอดไม่ยาก Laughing
พึ่งหัดใฃ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 02:41  

พอดี ของ ผมใช้ s5233 ไม่มีโปรแกรม ของ MSN หรอ คับ อยาก ได้ม๊ากกกกก
ช่วยหน่อยน้าคร่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 19:13  

โทสัพตกน้ำคร่าเข้าศุนย์อยุ่ราคาตประมานเท่าไหร่อ่าอยากได้น้องดาวเปงเหทือนเดิมอ่า Y_Y
เซงอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 22:42  

เครื่องเล่นเพลงเอาออกยังไงเหรอครับ เกะกะหน้าจอสุดๆ ไม่เห็นจะมีให้ปิดเลย
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 23:30  

เซงอีกแล้ว ผู้เขียน:
เครื่องเล่นเพลงเอาออกยังไงเหรอครับ เกะกะหน้าจอสุดๆ ไม่เห็นจะมีให้ปิดเลย

น่าจะเอาออกจากระบบ วิสเจต ไม่ได้นะครับ เหมือนจะเป็นการล๊อคเอาไว้แล้วอะครับ Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 07:25  

Msconfig ผู้เขียน:

น่าจะเอาออกจากระบบ วิสเจต ไม่ได้นะครับ เหมือนจะเป็นการล๊อคเอาไว้แล้วอะครับ Confused

ก็ลากกลับไปไว้ในแถบ widget ด้านข้างซะ ก็น่าจะไม่เกะกะแล้วนะ Mad Mad
top kodomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รับสาย
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 14:32  

Chanyanath ผู้เขียน:
non_big ผู้เขียน:
pon056 ผู้เขียน:
top_kodomo ผู้เขียน:
เพื่อนๆ เป็นเหมือนกันไหมครับ

เวลามีสายเข้า พอกดปุ่มรับสาย จะต้องรอประมาณ 2-3 วิ เสียงเรียกเข้าจึงจะหยุด
และรับสายให้

เป็นเหมือนกันเลยครับ แปลกจริง Confused

ของผมไม่เป็นครับรับได้ปกติ

ของเราก้อเป็น .. ใครพอจะรู้สาเหตุบ้างอ่ะ .. กะว่าอาทิตย์หน้าจะลองเอาเข้าไปให้ศูนย์เช็คให้อ่ะ

ไม่ทราบประเด็นนี้ มีเพื่อนๆ คนไหนพอทราบสาเหตุไหมครับ
navaploy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 15:54  

อยากรู้ว่า เบราเซอร์ที่มากะเครื่อง เทียบกับ opera mini มีข้อดี ข้อเสีย หรือ ต่างกันอย่างไรอ่ะคะ
topten_boy
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Udonthani
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 22:15  

สวัสดีค๊าบบบ

น้องดาวเป็นงัยบ้างหว่า ไม่ได้เข้ามานาน

ของผม รุ่นแรก ยังไม่ได้อัพ FW กะเค้าซักครั้ง

จะอัพตอนนี้ มีอะรัยเพิ่มเติมจาก FW ตัวเก่าบ้างครับผม

^^`
iflame
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 23:49  

ขาย Samsung Star S5233 อุปกรณ์ ครบทั้งกล่อง ประกันศูนย์ Samsung
ติดฟิมส์กระจกตั้งแต่วินาทีแรกที่ซื้อ ใส่ซองหนังอย่างดีตั้งแต่วันแรก มีรอยขนแมวเล็กน้อยด้านหลัง
แถมฟิมส์+ซองหนังไปเลย คับ ดูของได้ที่แถวรังสิต และ เซลทรัลลาดพร้าว คับ
ราคา ลดได้ลด คับ ขายเอามันส์ ไม่ได้ร้อนเงินอะไร เก็บไว้ก็ไมได้ใช้
iflame
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 23:51  

iflame ผู้เขียน:
ขาย Samsung Star S5233 อุปกรณ์ ครบทั้งกล่อง ประกันศูนย์ Samsung
ติดฟิมส์กระจกตั้งแต่วินาทีแรกที่ซื้อ ใส่ซองหนังอย่างดีตั้งแต่วันแรก มีรอยขนแมวเล็กน้อยด้านหลัง
แถมฟิมส์+ซองหนังไปเลย คับ ดูของได้ที่แถวรังสิต และ เซลทรัลลาดพร้าว คับ
ราคา ลดได้ลด คับ ขายเอามันส์ ไม่ได้ร้อนเงินอะไร เก็บไว้ก็ไมได้ใช้

อ่ออ ขายที่ 5,000 ถ้วนนะคับ

ติดต่อ iflame_@hotmail.com
disstat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 17:16  

อ่ออ ขายที่ 5,000 ถ้วนนะคับ

ติดต่อ iflame_@hotmail.com
Rolling Eyes Rolling Eyes
ราคาอย่างงามเลย ดันให้ครับ ราคานี้ เสียดายผมพึ่งถอย samsung jet แวะมาครับ ของดีราคาถูกมากๆ Razz Razz Razz
foneps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 22:25  

เอ่อ อ คือว่า ผมฟังเพลงบ่อยอ้ะคับ แล้วอยู่ดี ๆ เสียงมันก้เบา ๆลง แตก ๆ

เหมือน ลำโพงมันจะแตกอ่ะครับ ใช้มาประมาน 4-5 เดือนแล้ว

ทีนี้ผม จะเอาไปเข้าศุนย์ได้รึปล่าว แล้วเค้าจะเปลี่ยนลำโพงไห้ หรือว่ายังไงครับ

บ้านผมอยุ่ลาดพร้าว เข้าศูนย์ไหนดีครับ รบกวนผู้รุ้น่อยนะครับ ^^
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 18:26  

ระหว่าง samsung star กับ wellcom 9119 จัดรุ่นไหนดีครับ
2 รุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียที่ต่างกันอะไรบ้าง
tonalez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 16:02  

กำลังสนใจเลยค่ะ อยากรบกวนถามหน่อย

- ต่อ wifi . gprs , edge เสถียรมั้ยค่ะ
- แล้วเข้าพวก page ต่างๆ โอเคมั้ย อย่างพวก facebook หรือพวกเกมส์ flash ใน facebook นี้ มี ปัญหา อะไร มั้ย

- มีฟิลม์กันรอย ทั้งตัว แบบตรงรุ่น ขายมั้ย

- ราคาตอนนี้เท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
nipyee
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 21:33  

samsung star s5233 ตัวนี้ มันมีตัวแปลงหูฟังเป็น แจ็ค 3.5 mm ขายมั้ยครับ ผมหมายถึงตามร้านข้างนอกนะครับ เพราะดูแล้วหูฟังที่แถมมาท่าทางจะไม่ค่อยถูกใจผมเลย ถ้ามีแหล่งขายนี้บอกนิดหนึ่งนะครับ ตามห้างเช่น ซึคอน บิ๊กซีสำโรง ขอบคุณครับ
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 09:04  

ต้องการขาย น้อง star s5233 ครับ ใครสนใจมั้งขายด่วนๆเพราะได้น้อง....(ไม่บอกว่าได้ไรมา) มาใช้ใหม่ใครสนใจก็เมล์มาน่ะ oiiu@hotmail.com อ้อ เพิ่งซื้อมาได้ 3เดือนมั้งครับ ไม่มีปัญหาอะไร ต่อรองได้น่ะครับ ดูของได้ที่ ซีคอน น่ะครับ
pomodoro16
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 17:25  

ไม่ทราบว่า น้องดาว ตัวนี้

เวลาฟังเพลง ลำโพงดังมั้ยครับ

เสียงเพราะปะ
ddf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 19:00  

ก็เพราะดีนะคะ

ลำโพงก็ดังดีค่ะ
ดาวstar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 09:58  

[quote="iflame"][b]ขาย Samsung Star S5233 อุปกรณ์ ครบทั้งกล่อง 4900 0816656755
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 14:02  

เอาเกม TouchScreen แบบเต็มจอไร้ปุ่มกดให้เกะกะสายตามาฝากครับ

ลองเล่นหมดแล้วเล่นได้ทกเกมเลยครับ ของ Samsung โดยเฉพาะ แต่ละเกมๆสนุกมาก
ขอบอก
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=417003588FPFLF7BW8SZAHJPHPABFB
ลิ้งค์ 2 นี่เผื่อโหลดอัน 1 ไม่ได้ครับผม
http://load1.uploadfile.biz/get.php?file=119i42i80i252date28102009pm143004

เคดิตจากเวปนอกครับ http://www.samsung-behold.com/ และก็คุณ evatari ที่หามาฝากกัน Embarassed Embarassed Embarassed
Kenedy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 16:34  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามือหนึ่งอยุ่ที่เท่าไหร่อะคับ
เสาร์นี้ผมคงไปซื้อที่เดอะมอลงามวงศ์วานคับ มีร้านไหนดีๆแนะนำป่าว หรือในระแวกนั้นมีร้านดีๆที่ไหนขายรุ่นนี้มั่งคับ ขอบคุณฮะ Very Happy
pomodoro16
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 20:06  

ไม่ทราบว่า

ตอนนี้ราคาเท่าไรคับ ที่มี wifi กะ ไม่มี wifi บอกทั้ง2อันเลยคับ

จะไปซื้อ ล่ะ
อืมมมมมมมม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 20:51  

เซง ผู้เขียน:

ดึงพาสติกข้างหลังออกก่อนนะ ไม่งั้นไม่ออกแน่ผมโง่ตั้งนาน
อืมมมมมมมมมมมมม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 20:54  

pomodoro16 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า

ตอนนี้ราคาเท่าไรคับ ที่มี wifi กะ ไม่มี wifi บอกทั้ง2อันเลยคับ

จะไปซื้อ ล่ะ

ผมซื้อ รุ่นwifi มา วันจันที่แล้ว 7990

รุ่นธรรมดา 6990

ก็พอใจในระดับนึง
อืมมมมมมมมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 20:56  

Kenedy ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามือหนึ่งอยุ่ที่เท่าไหร่อะคับ
เสาร์นี้ผมคงไปซื้อที่เดอะมอลงามวงศ์วานคับ มีร้านไหนดีๆแนะนำป่าว หรือในระแวกนั้นมีร้านดีๆที่ไหนขายรุ่นนี้มั่งคับ ขอบคุณฮะ Very Happy

งานวงวาน เห็นมีร้านนึงนะครับ เหนรุ่นwifi ราคา 7400 เอง แต่ผมซื้อโลตัสประชาชื่นนะ แหะๆ

ไม่ไปไปร้านนั่นหลอก
THXXXX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 21:04  

คุน Msconfig

พอจะมีโปรแกรม ดิก ไทย - อังกฤษ ที่ใช้กะ star s5233w ได้มั้งอ่าครับ

ถ้ามีรบกสนหร่อยนะครับ
so!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 22:49  

ต้อนเราเปิดแผนที่googleเราจะเสียตังปะครับ Question
pomodoro16
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 16:54  

Code:
ต้อนเราเปิดแผนที่googleเราจะเสียตังปะครับ

ไม่เสียครับ
pomodoro16
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 16:55  

อ่า แล้ว

น้องดาว ตัวนี้ ถ่ายรูปชัดไหมอ่า คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:41  

THXXXX ผู้เขียน:

พอจะมีโปรแกรม ดิก ไทย - อังกฤษ ที่ใช้กะ star s5233w ได้มั้งอ่าครับ

ลงโปรแกรม ดิก ได้ด้วยหรอครับ
55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 17:38  

ก็ลากกลับไปไว้ในแถบ widget ด้านข้างซะ ก็น่าจะไม่เกะกะแล้วนะ Mad Mad

เข้า ตั้งค่า - ตั้งค่าแอพ.. - เครื่องมีเดีย -การตั่งค้าเครื่องเล่นเพลง- การเล่นพื้นหลังเปี่ลยนเปน ปิด ซะ เรียบร้อยละ
topten_boy
Year's Star

จังหวัด: Udonthani
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:04  

ตอนนี้น้องดาวผม ใกล้ตายแล้วครับ

เริ่มป่วย

เวลาถ่ายรูปเล่น มันค้างตอนกดดูรูป ตรงที่อยู่ล่างสุดขวาอ่ะครับ ที่มีลูกศณ >

แก่แล้วมั้ง

คัยเป็นเหมือนกันไหมน๊า

หาเพื่อนเป็น

555+
katyenoii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 16:12  

ขอถามหน่อยค่ะ

คือว่า สงสัยนะค่ะ เวลาต่อโทรศัพท์กับโน๊ตบุคหรือพีซี แล้วหลังจากโอนไฟล์หรือทำอะไรเสร็จแล้ว แล้วจะดึงสาย USB ออกตามปกติ

แต่ว่า ตอนที่ดึงออกทุกครั้ง พีซีแล้วก็โน๊ตบุค ดับไปเอง (รีสตาร์ทเอง) ทุกครั้งเลยค่ะ

มีวิธีแก้ ยังไง หรือว่าบอกหน่อยได้มั๊ยคะ ว่าเกิดจากอะไร

ขอบคุณมากๆค่ะ
ploychompoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 00:21  

เราซื้อมาวันที่ 2/11/2009 ตัวไม่มี wifi ที่ jaymart central airport เชียงใหม่ ราคา 6240 คะ ณ ตอนนี้เครื่องยังไม่มีปัญหาอะไร วันที่เราไปดูที่ jaymart มันมีเครื่องของทางศูนย์ ลดราคาอยู่หลายเครื่องและหลายยี่ห้อ star แบบมี wifi เหลือแค่ 7091 แต่ตอนที่เราไปมันหมดแล้ว เลยเอาตัวที่ไม่มี wifi มาแทน พนักงานบอกว่าทุกเครื่องที่เป็นเครื่องลดราคา(จะวางอยู่ในบูธแยกออกไป) เป็นเครื่องที่เคยเอามาโชว์ในตู้เลยลดราคาพิเศษคะ ส่วนเครื่องของเรา ไม่มีรอยอะไรเลย กล่องก็ยังไม่ได้แกะด้วย พนักงานมาแกะพลาสติกที่ห่อกล่องให้ต่อหน้าเราตอนซื้อ เราก็งง ว่า ในเมื่อกล่องไม่แกะแล้วมันจะเป็นเครื่องโชว์ได้ยังไง แต่ สภาพเครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยคะ ไม่มีรอยด้วย Wink
Panchad555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:54  

ลง opera mini แล้ว เข้าดู ยูทูบ ไม่ได้อยู่ดีอ่ะคับ

มานบอกว่า Wi Fi ก่อนใช้การแอพพลิเคชั่นนี้ ถึงแม้ว่าจะไปตั้งค่าที่ รายการเบาเซอร์ให้เป็น GPRS แล้วก็ตาม ><" เฮ้อ !! ประเทศไทย. .. อิอิ

Rolling Eyes Evil or Very Mad
the 13east
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 01:03  

รบกวนหน่อบครับ ss star มันอัพเดตเฟิร์มแวแล้วจะมี MSN หรือเปล่าครับ
และเวลาผมต่อ ไวไฟมันขึ้น DSN ผิดพลาดตลอดเลย งง ไม่รู้ทำไงใช้ไม่คุ้มเลย
แล้วมี java ทีเล่นกีต้าในเครื่องได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 05:39  

มีดี้ ผู้เขียน:
คือตอนนี้ใช้เน็ตกับ samsung star โดยใช้ internet sim ของดีแทคค่ะ

แต่คราวนี้อยากจะใช้เน็ตกับเครื่อง pc โดยใช้สัญญาณเน็ตผ่านจากมือถือ

ก็เลยสงสัยว่าต่อมือถือเข้ากับ pc ผ่าน usb แล้วจะสามารถใช้เน็ตได้เลย

หรือว่าต้องตั้งค่าอะไรก่อนหรือเปล่าค่ะ

Very Happy Very Happy

ถ้าใช้งาน usb แค่ลง pc studio แล้วเปิดเครื่อง pc เสร็จนะครับ
เปิดโปรแกรม pc studio
เสียบสาย usb ดูที่มือถือครับ จะมีเมนูขึ้น ให้เลือก pc studio
พอเจอ gt5233 ของเราแล้ว ก้มีเมนูแนวนอนอยู่นะครับ กดเมนูแรกเลยที่เป็นตัวโปร่งแสง
จะมีเมนู pop up ขึ้นมา กดที่เมนู ขวา บน สุด จำชื่อไม่ได้ครับแต่จะเป็นรูปโลก
เขาจะ pop ขึ้นมา 1 โปรแกรม กดแก้ไขนะครับให้เป็น thailand ตรง country อ่ะครับ
เสร็จ ก็กดที่รูป เหมือ เสามีคลื่นๆกระจาย ออก อ่ะครับ
(นี่เป็นวิธีผ่านโปรแกรม pc studio นะครับมีอีกหลายวิธี) สามารถสอบถามทาง 1678 ได้ ตลอด 24 ชม. นะครับ แนะนำใช้เบอร์อื่นโทรเข้ามาจะได้ลองใช้งานพร้อมกันครับ
pai000
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 15:53  

พอดีผมอัพ fw. เป็น S5230XEIG2 ก็ใช้ได้ดีนะคับแต่มันเป็นภาษาอังกฤษเลยอยากเปลี่ยนมากลับมาใช้ fw. แบบที่เป็นภาษาไทยอะคับ

เห็นกระทู้แรกๆบอกว่าใช้เวอร์ชันนี้แล้วเปลี่ยนกลับแล้วเปิดไม่ติด ทำไงดีหว่า เริ่มอยากใช้ภาษาไทยอะคับ Rolling Eyes

ช่วยตอบหน่อยนะ

1. ช่วยบอกที่โหลดหน่อยคับ
2. ใช้เวอร์ชันไหนดีอะคับ
3. อันใหม่ล่าสุดหาได้จากที่ไหนคับ
มือใหม่หัดเล่น00
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 09:02  

star ผมมันหาบลูทูธสเตอริโอ ไม่เจอคับ
แต่ใช้บลูทูธ รับ-ส่ง กับมือถือเครื่องอื่นๆได้ปกติ
ต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าวคับ ผมใช้ jabra bt3030
ใครรู้บอกผมหน่อยนะคับ
Q
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 15:15  

อยากรู้ว่า star มีหน้ากากให้เปลี่ยนเหมือนใน link นี้ป่าวอ่าคะ

http://mobileroar.com/wp-content/uploads/2009/03/samsung-haptic-pop-case.jpg

แล้วหาซื้อได้ที่ไหน อยากได้มั่ก ๆ ^o^
มือใหม่หัดเล่น001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 11:12  

มีวิธ๊ทำให้ Opera Mini 4.2 มันแสดงผลเต็มจอ ไหมครับ
korptor
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 12:55  

คืิอสงสัยครับ

# ควบคุมเกมส์ด้วยการเคลื่อนไหวตัวเครื่อง (Motion control)

มันเป็นยังไงหรอครับ ไม่รู้เหมือนที่ผมเข้าใจป่าวคือเวลาเราหมุนในแนวนอนหน้าจอก็จะกลับด้านไปแนวนอนด้วย(เคยเล่นรุ่นของเพื่อน) มันน่าจะมี จีเซนเซอร์อยู่หรือป่าว แต่ในสเปกก็ไ่เหนบอก

ปล.ซื้อมา เมื่อวาน ชอบสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Quill
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 12:16  

อยากจะสอบถามค่ะ

มีปัญหาคือ sms ในเครื่องตอนนี้ มี

303/500 ในซิม 29/30

แต่พอเวลา sms เข้าทีไร จะขึ้นว่า sms เต็มทุกครั้ง?

พอลบไปเกือบ 20 sms ก็ยังคงเป็นอยุ่

ใครพอรู้ ช่วยบอกด้วยนะค่ะ ^_^
123..123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 09:23  

อยากรู้ว่า...ทำไมเวลามีสายเข้า เสียงเรียกเข้าจะดังค่อยๆเพิ่มระดับขึ้นเรื่อยๆ
ทั้งๆ ที่ตั้งเป็นระบบสั่นและเสียงดนตรีแล้ว
ใครทราบบ้าง ว่าพอจะแก้ไขไงดี.........
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 13:27  

123..123 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า...ทำไมเวลามีสายเข้า เสียงเรียกเข้าจะดังค่อยๆเพิ่มระดับขึ้นเรื่อยๆ
ทั้งๆ ที่ตั้งเป็นระบบสั่นและเสียงดนตรีแล้ว
ใครทราบบ้าง ว่าพอจะแก้ไขไงดี.........

ของ Samsung เป็นเหมือนกันเกือบหมดทุกรุ่นแหล่ะครับ จะดังเบาๆก่อน 3 วินาที แล้วก็จะดังตามปกติครับ
Aiiaya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 20:37  

คือ ว่า คัยมีปัญหา แกะฝาหลังลำบาก บ้างค่ะ คือว่า รุ่นนี้ ฝาหลังแกะยังไง ให้ ออกมา ง่ายๆ อ่ะค่ะ บางที หัว เสีย เหมือนกันกว่า จะออก เฮออออ Confused
pOppin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 17:40  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าแบตหมดเร็วมั้ยค่ะ?
กี่วันชาร์ททีนึง พ่อเราบอกว่าแบตมันแค่ 800
น้อยหรอเนี่ย T_T Embarassed
DUNE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 01:56  

ss Star TV 6990 แร้วที่ไอโมบาย
เซ็งนาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 02:15  

ข้อความสั้นๆ ก็ถูกแบ่งเป็นสอง sms
ต้องไปตั้งอะไรตรงไหนรึเปล่า
งมมานานไม่ได้เรื่องซะที

ขอความกรุณาด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 21:32  

ไม่เร็วเลย ชาร์ตครั้งนึงอยู่ได้ตั้ง 3-4 วัน

pOppin ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าแบตหมดเร็วมั้ยค่ะ?
กี่วันชาร์ททีนึง พ่อเราบอกว่าแบตมันแค่ 800
น้อยหรอเนี่ย T_T Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 12:33  

กล้องมีมาโครโมทไม่อ่ะค่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 13:31  

กล้องมีมาโครโมทไม่อ่ะค่ะ

ไม่มีครับ Neutral
bnbf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 18:08  

เซ็งนาน ผู้เขียน:
ข้อความสั้นๆ ก็ถูกแบ่งเป็นสอง sms
ต้องไปตั้งอะไรตรงไหนรึเปล่า
งมมานานไม่ได้เรื่องซะที

ขอความกรุณาด้วย

ตอบหน่อยสิฮะ
ส่งอะไรยาวๆ ไม่ได้เลย
T^T
meily
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 22:56  

*** อยากทราบว่ารุ่นนี้มีกล้องหน้าไว้ถ่ายตัวเองไม๊ค่ะ ^^ ***
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 12:17  

ต้องการขาย ซัมซุงสตาร์ค่ะ

ใช้มาหกเดือน

ขอขายที่ 6,000 บาท นะคะ

086 500 1942

unnaruk_19@hotmail.com

อั๋นค่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 13:08  

unnaruk19 ผู้เขียน:

อั๋นค่ะ

6 เดือน คงไม่เกิน 3000 นะครับ พูดจริงๆ เพราะ 6000 นั้น มันราคา มือ 1 เลย Neutral
jieb-momo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 23:04  

ต้องการขาย Samsung Star WiFi (S5233W) - ซัมซุง Star WiFi

ใช้มาได้แล้ว 3 เดือนค่ะ

ขายราคา 5000 บาทค่ะ ราคาต่อรองกันได้

ประกันย์ศูนย์ 1 ปี

อุปกรณ์ครบชุด แถมซิลิโคน ซองแบบพับ ซองหนัง

ติดต่อ เบอร์ 089-7199409 086-9957889

e-mail b_p_kitty@hotmail.com
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 11:01  

อั๋นค่ะ

6 เดือน คงไม่เกิน 3000 นะครับ พูดจริงๆ เพราะ 6000 นั้น มันราคา มือ 1 เลย Neutral

งั้นหรอ เวงกำ
ถ้างั้นขอขายในราคา 4,500 และกัน พอได้มั๊ยอะคะ มีทุกอย่างครบ
เหมือนตอนที่ซื้อมาจากเจย์มาร์ทเลยอะคะ บิลที่ซื้อมาก็ยังอยู่
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 11:25  

อั๋นค่ะ

งั้นหรอ เวงกำ
ถ้างั้นขอขายในราคา 4,500 และกัน พอได้มั๊ยอะคะ มีทุกอย่างครบ
เหมือนตอนที่ซื้อมาจากเจย์มาร์ทเลยอะคะ บิลที่ซื้อมาก็ยังอยู่

เก็บไว้ดีกว่าไหมอะครับ เห็นคนข้างบนเปล่า นั้นแค่ 3 เดือน แถมตัว Wifi ซะด้วย ยังเหลือแค่ 5000 หุหุ ของคุณ Star ธรรมดาหรือเปล่าเอ่ย ถ้าเป็นตัวแรกคงไม่เกิน 4000 แน่ๆ 3พันต้นๆ
ทำใจครับ มือถือสมัยนี้ราคาตกเร็วมาก เพราะคนใช้ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนบ่อยแล้วก็มีรุ่นใหม่ๆออกมาเร็วเวอร์เลยครับ เดียวออกเดียวออก คนใช้เปลี่ยนกันไม่ทันแล้ว Neutral
ผมว่าถ้าไม่เดือดร้อนอะไรเก็บไว้ดูเล่นดีกว่า อิอิ
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 13:59  

เง้อ...
เศร้า T_T
คือว่าปกติ ใช้โนเกียซิมเบี้ยนมาตลอดอะคะ
เลยลองเปลี่ยนดู ปรากฏว่ามันไม่ค่อยเวิร์ค
ใช้ไม่ค่อยถนัด
นี่ก็ทนใช้มา จน nokia ออกรุ่นที่ถูกใจ
จิงเกิดกิเลสขึ้นมาอีก
คุณว่าถ้าขายได้ซักสี่พัน
ควรจะขายมั๊ยคะ แล้วมันจะคุ้มกันมั๊ยคะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 15:00  

ห้างพาราก้อน 5,800 บาท
the best เดอะมอลล์งาม 6,340 บาท
ป.อินเตอร์ เดอะมอลงามฯ ชั้น 2 6,340 บาท
Nee Mobile เดอะมอลล์งามวงศ์วาน 6,300 บาท
ราคากลาง 6,250 บาท ราคามือ 1 ทั้งหมด จากหลายๆที่ Shocked Star ตัวแรก

4500 น่าจะขายได้นะครับ ลองตั้งไป สัก 5000 แหล่ะครับ แล้วก็ไปกระจายๆหลายๆเวปหน่อย น่าจะมีคนมาติดต่อนะ ลองดูครับ
iuj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 22:56  

คือเราใช้ซัมซุงรุ่นนี้เหมือนกันนะ

แต่ว่ามันเป็นยี่ห้อ anycall

น้าเราซื้อมาให้จากต่างประเทศ

อยากรู้ว่ามันไม่แตกต่างกันใช่มั้ยอ่า
......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 13:26  

THXXXX ผู้เขียน:

ลงโปรแกรม ดิก ได้ด้วยหรอครับ

ลงของ lek lek dict ได้เลยค่ะ http://project-ile.net/lulu/leklekdict/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 13:41  

iuj ผู้เขียน:
คือเราใช้ซัมซุงรุ่นนี้เหมือนกันนะ

แต่ว่ามันเป็นยี่ห้อ anycall

น้าเราซื้อมาให้จากต่างประเทศ

อยากรู้ว่ามันไม่แตกต่างกันใช่มั้ยอ่า

เหมือนกันนะเห็นเค้าว่ามันคนละคนจำหน่ายเฉยๆมั้ง
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 18:02  

ต้องการขายซัมซุงสตาร์ราคา 4,500 บาท ค่ะ

ซื้อมาจากเจย์มาร์ท เมื่อ 30/05/52

แถม ที่ชาร์ตในรถ - ซิลิโคนแบบแข็ง - ที่เก็บสายหูฟัง - แมม 4 GB - ซองผ้า

ติดฟีล์มกันรอยหน้าจอตั้งแต่ที่ซื้อมาวันแรก

ในเครื่องมี โปรแกรมแปลภาษา และเกมอีกเพียบ

เครื่องไม่มีปัญหา ไม่เคยตกหล่น

ตจว. ยินดีส่งแบบลงทะเบียนให้ฟรีค่ะ สนใจจะส่งรูปให้ดูก่อนได้คะ

อั๋น ค่ะ
nOonuneG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 03:13  

อยากรู้จังครับ

รุ่นนี้มีสีเดียวหรอคับ

คืออยากได้สีขาว
lingnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 11:21  

nOonuneG ผู้เขียน:
อยากรู้จังครับ

รุ่นนี้มีสีเดียวหรอคับ

คืออยากได้สีขาว

3 สีนะ ขาว ดำ ชมพู
kardkard
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 11:44  

ปากกาจิ้ม หายอ่ะ TT ที่ไหนมีขายมั่งมั๊ยคับ บ
zimiie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 18:15  

ถ้ารุ่น สตาร์ธรรมดา

จาใส่wifi ที่ศุนย์

ทำได้หรือป่าว

ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

*มีคนเคยบอกมา
Star Man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 22:02  

ขาย Samsung Star S5233S ราคา 4500 พร้อมกล่อง คู่มือ ประกัน อุปกรณ์ครบ
ซื้อมาประมาณ 4 เดือน (กรกฎาคม) สนใจติดต่อ 0891361527
n_pinkz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 18:03  

อยากทราบว่าจะโหลดเเอปพลิเคชั่น [ widget หรือ โปรเเกรม ] ได้ที่ไหนอะค่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 09:06  

zimiie ผู้เขียน:
ถ้ารุ่น สตาร์ธรรมดา

จาใส่wifi ที่ศุนย์

ทำได้หรือป่าว

ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

*มีคนเคยบอกมา

ไม่ได้ครับ ซอฟแวร์เครื่องคนละเวอร์ชั้น + ฮาดแวร์ในเครื่องไม่เหมือนกัน Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 16:09  

คือว่าตอนนี้ ที่เจมาทมี ตัวแปลงหูฟัง เป็นแบบ 3.5mm ขายรึยังค่ะ อยากได้แบบของแท้สามารถซื้อได้ที่ไหน ใครพอจะทราบนอกจากที่ศูนย์แล้ว ถ้าเป็นร้านมีอถือในห้างเซนทรัลปิ่นอะค่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 08:36  

คือว่าตอนนี้ ที่เจมาทมี ตัวแปลงหูฟัง เป็นแบบ 3.5mm ขายรึยังค่ะ อยากได้แบบของแท้สามารถซื้อได้ที่ไหน ใครพอจะทราบนอกจากที่ศูนย์แล้ว ถ้าเป็นร้านมีอถือในห้างเซนทรัลปิ่นอะค่ะ

แนะนำให้ไปซื้อของ Candy มาใช้ครับผม เห็นมีคนอื่นไปซื้อมาแล้วครับ ชุดละ 300-400 บาทเอง 1 ชุด มี2 ท่อน ครับ ท่อนบนจะเป็นหูฟัง ส่วนท่อนล่างจะเป็นตัวไมล์รับเสียง+3.5mm คล้ายๆของ NK ท่อนล่างอย่างเดียวก็ 100-200 อะครับ โดยประมาณ ของแท้แน่นอน Cool
korn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 11:31  

ที่ไหนยังมี สตาร์ ทำมะดา รุ่นนี้ มือ 1 อยู่มั่งอ่า

หรือ ควรซื้อ wifi ไปเลย แล้ว TV เห็นออกมาแว๊ปๆๆไปไหนละ

งงกะเจ้าสตาร์
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 12:49  

korn ผู้เขียน:
ที่ไหนยังมี สตาร์ ทำมะดา รุ่นนี้ มือ 1 อยู่มั่งอ่า

หรือ ควรซื้อ wifi ไปเลย แล้ว TV เห็นออกมาแว๊ปๆๆไปไหนละ

งงกะเจ้าสตาร์

TV ก็ไม่ได้หายไปไหนนิครับ ก็อยู่ปกติดี แถมราคาลงมาเยอะแล้วด้วย ส่วน Star ธรรมดา ถ้าจะซื้อก็ Star Wifi ไปเลยครับ คุ้มกว่า เยอะ Star ธรรมดาคงหมดอายุไขไปเสียแล้ว โฮะๆ Twisted Evil
Ginnie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 00:06  

เวลาใช้บลูทูธอ่ะค่ะ ทำไมเวลาค้นหากับเครื่องโนเกีย ไม่เจอเลยคะ ไม่เข้าใจทำไงดีคะ
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 19:32  

ขอบอกว่ามันไม่ออโต้โฟกัส มันช้ามากเลยอะ เวลาถ่าย
เเถมเบลอง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เซงเป็ด
รอเปลี่ยนเป็นน้องไดมอน

ปีหน้า -..-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 02:17  

กำลังอยากได้อยู่แต่พอดีว่าเพื่อนได้เป็นของขวัญคริสมาสต์ไปพร้อม ๆ กันถึงสองคน สีชมพูด้วยละแค่ไม่ถึง 200€ ด้วยซ้ำ แต่สีขาวจะถูกกว่า 4-5€ สวยดีจริง ๆ นะ เมืองไทยยังไม่ไปเหรอที่ฟินแลนด์ขายดีมาก ๆ แล้วใครพอจะบอกได้บ้างว่าระหว่าง Samsung s5230 กับ Nokia 5530 Expressmusic อันไหนดีกว่ากัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 02:20  

กำลังอยากได้อยู่แต่พอดีว่าเพื่อนได้เป็นของขวัญคริสมาสต์ไปพร้อม ๆ กันถึงสองคน สีชมพูด้วยละแค่ไม่ถึง 200€ ด้วยซ้ำ แต่สีขาวจะถูกกว่า 4-5€ สวยดีจริง ๆ นะ เมืองไทยยังไม่ไปเหรอที่ฟินแลนด์ขายดีมาก ๆ แล้วใครพอจะบอกได้บ้างว่าระหว่าง Samsung s5230 กับ Nokia 5530 Expressmusic อันไหนดีกว่ากัน
keangkorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 16:25  

ดีครับผมใช้มา 2 อาทิตย์ แล้วครับ :D เก่ง
พีจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 21:12  

ขอขายด้วยคนซิครับ
เป็นตัว star ธรรมดา (ของแท้ ไม่ใช่ของจีนนะครับ) ใช้มาประมาณสิบเอ็ดเดือน พร้อมกล่อง อุปกรณ์มีที่ชาร์ตในรถ หูฟัง ซอง สายซิงค์คอมฯ ขาย 3000 บาทถ้วน งดต่อรอง

ดูสินค้าได้ที่หัวหมากกะกิ่งแก้วครับ

081-632-7733
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 21:49  

แนะนำให้ไปซื้อของ Candy มาใช้ครับผม เห็นมีคนอื่นไปซื้อมาแล้วครับ ชุดละ 300-400 บาทเอง 1 ชุด มี2 ท่อน ครับ ท่อนบนจะเป็นหูฟัง ส่วนท่อนล่างจะเป็นตัวไมล์รับเสียง+3.5mm คล้ายๆของ NK ท่อนล่างอย่างเดียวก็ 100-200 อะครับ โดยประมาณ ของแท้แน่นอน Cool

แล้วมันใช้กับสตารได้เหรอค่ะ แล้วสามารถไปซื้อได้ที่ไหนค่ะเจมาทมีไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 14:24  

เฮ้อ...ตอนนี้เจอปัญหาซะแล้ว

เราใช้ซิมเติมเงิน
เวลาเล่นเน็ตจะเล่นผ่านEdge

แล้วเมื่อวานตัดสินใจเปลี่ยนโปรเป็นรายเดือนไปเลย
ปรากฎว่าEdgeหายซะงั้น
ตอนนี้เล่นเน็ตไม่ได้เลย มันโชว์ว่าเล่นผ่านwap แต่พอปล่อยโหลดกลับต่อไม่ติดเลยซักเว็บ
lookhin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Star S5233
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 16:00  

อยากได้ Samsung Star S5233 ( ซัมซุง Star S5233 )
มือสอง มีใครจะขายบ้างไหมคะ
ติดต่อมาหน่อยคะ 0835464808 กรุงเทพฯนะคะ
king8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 17:59  

ขาย SAMSUNG Star wifi สภาพใหม่กริ๊บๆ ไม่เคยตกหรือเป็นรอย
ซื้อมาให้แม่ครับแต่แม่ไม่ชอบเลยขายดีกว่า
Sad

ซื้อศูนย์เจมาร์ท ประกัน 1 ปี
กล่อง อุปกรณ์ครบๆ + ซองซิลิโคน + หูฟัง
+ ที่ชาร์ตในรถสภาพใหม่ ไม่เคยใช้ยังไม่แกะกล่องเลยครับ
+ เมม kington แท้ 4 gb รับประกันจาก synex ตลอดชีพ

ราคา 5,200 บาท
081-8-1-7-88-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 18:09  

ฝากห้อง สำหรับ samsung star ด้วยนะครับ
http://samsungthai.com/board/index.php?board=10.0

ข่าวดีครับ เรามีกิจกรรมมาให้ร่วมสนุกกันสำหรับสาวก Samsung เข้ามาเป็นสมาชิก แล้วมาร่วมกันทำสังคมของเราให้น่าอยู่กันครับ
Surprised
รายละเอียดตาม link ด้านล่างเลยครับ
Very Happy
http://samsungthai.com/board/index.php?topic=22.0
jacksypynon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง sms เต็ม แก้ไขดังนี้ครับ
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 23:25  

ให้ย้ายการจัดเก็บข้อความจากตัวเครื่องไปที่ เมโมรี่การ์ดครับ ทำเช่นเดียวกับการเก็บภาพถ่ายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 12:39  

อยากทราบราคาสตาร์ธรรมดามือหนึ่งอ่ะคะ = ="
แล้วก็ถ้าเป็นธรรมดาจะมีสีดำสีเดียวใช่มั้ย ?

มีใครอยู่บ้างมั้ยเอ่ยย ?
ยังไงก็รบกวนด้วยนะค่ะ TT"
alittldog
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:26  

ขาย samsung star ธรรมดา เครื่องสีดำครับ พอดีซื้อมาแ้ล้วไม่ถูกใจ
เครื่องยังไม่ได้ใช้ครับ

สนใจติดต่อเบอร์ 0871127145 Joe ครับ
พีพีพี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 21:35  

ขาย star ธรรมดา (ของแท้ ไม่ใช่ของจีนนะครับ) ใช้มาประมาณปีสามเดือน พร้อมกล่อง อุปกรณ์มีที่ชาร์ตในรถ หูฟัง ซอง สายซิงค์คอมฯ ขาย 3000 บาทถ้วน งดต่อรอง

นัดเจอแถวหัวหมากนะครับ

081-632-7733
วิรัตน์ อ่อจันทร์
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 22:43  

พอดีซื้อ Samsung Star มาใหม่ครับ ลูกเล่นไม่ค่อย เยอะ ใครมี แอพพิเคชั้น เจ็งๆ ดีๆ มาขอหน่อยครับ ขอบคุนไว้ร้วงหน้าครับ
Neutral Laughing Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: