Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Star S5233 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1711 / เข้าชม: 2622015
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 06:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

รู้แล้วความต่างของรุ่นนี้ ที่มีลูกศร กะไม่มี
รหัสของรุ่น ความต่างอยู่มนโฆษณานี้
รุ่นธรรมดา กะ รู่น3G

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kskv3nEjA98&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kskv3nEjA98&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
nnnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 10:06  

ซื้อมาแล้ว 8,550 ก็น่ารักดี...ยังอ่านคู่มืออยู่เลย อิอิ
S455
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:13  

ซื้อมาแระ..สวยคับ..หน้าจอสว่างดี ตั้งความสว่างแค่ ครึ่งเดียว.ก็.ทำเอาตัวเก่า SE w910i ที่เคยเหงว่าจอสวยแล้ว..เทียบกันปุ๊บ..(ตั้งรูปเดียวกัน) ดูหมองไปเลย- -'..

วัสดุ เรียบ สวย ...แบต 1000 แอม 3 ขีด

ลูกเล่น Widget ไอคอน สวยๆ เก๋ แสดงหน้าจอปกติได้ สไลด์ซ้ายขวา ได้รวม 3 หน้าจอ รูปwallpaper ขนาดใหญ่.ใช้รุปเดียวตั้งได้ 3 หน้าจอเลย.ใช้ (.BMP ก้ใช้ได้ด้วย) วางไอคอนWidget ไว้แยกกันได้ ทั้ง 3 หน้าจอ ..สวยคับ และตั้ง wallpaper แยกในเมนู ที่ 2 ได้ด้วย
สำหรับ เสียงดีนะ ใส และกังวาน ดังใช้ได้เลย ลำโพงเสียง ดีกว่า SE w910i ของผมนะ.. อยู่ที่คุณภาพ ไฟล์ mp3 ด้วยคับ^^

ไม่หน่วงเท่าไหร่นะ..ถ้าเข้าใจจุดสัมผัส(แตะเต็มๆนิ้ว) ก็เรียกว่าไม่หน่วงนะ
พอดีๆ ไม่เร็วเกินแบบ i phone อะ อันนั้นสกิตนิดหน่อย ก็...*.*

รองรับเกมส์และโปรแกรม Java ที่ 320*240 ได้เต็มจอโหลดเร็วดี..พร้อม ปุ่ม กดจำลอง ทิศทาง ที่หน้าจอเลย แต่ผมยังไม่เคยลองเกมสื ที่ rotate นอนนะ เล่นแต่แนวตั้งอะ..

mp3 ปรับEQ ได้หลายแบบ และบันทึก Playlist ได้ แยกประเภท ศิลปิน เพลง ฯลฯ..

ดูเวปผ่าน GPRS ได้..ย่อ-ซูม.หน้าเพจ.โอเค รวดเร็วดี..แต่บางเวป เช่น หน้าแรก พันทิพย์ ยังภาษา ต่างดาวอยุ่..

ข้อเสีย ใช้ เขียน"ลายมือ" ภาษาไทยยังไม่ได้ (คงมีให้อีปเกรด ในอนาคต..) แต่ระบบแป้นพิมพ์โอเคดี ก็เข้าใจไม่ยาก ใช้ง่ายคับ จิ้มๆ ก็สะดวก
แต่สำหรับคนชอบใช้ภาษา อังกฤษ ใช้เขียนได้คับ..
เล็กๆน้อยๆ คงมัประโยชน์ กับผู้ที่คิดจะซื้อทัชโฟน ในราคาไม่แพง..

คุ้มมากๆๆคับ ฟังธง!!
Very Happy Very Happy
ยุ่งเหยิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กลัวแบตไม่อึดเหมือน U600 อ่ะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:33  

แบตทนมั้ยอ่ะ เปิดรอรับสายได้นานเท่าไหร่ แล้วสนทนาได้นานเท่าไหร่ ฟังเพลงได้นานเท่าไหร่ ไม่เห็นมีบอกเลยอ่ะ ตอนนี้ลังเลระหว่าง 5800 กะ รุ่นนี้ อันไหนดีกว่ากัน ใครเคยใช้บอกกันหน่อยนะ จะซื้อเร็วๆนี้แล้วยังตัดสินใจไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:44  

ซื้อมาแล้ว กะลังลองเล่นอยู่ โทรเข้ามีรูปด้วย
madchen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 11:59  

ถอยมาแร้วค่ะ 8690 บาท ที่เชียงใหม่ ยังไม่ค่อยถนัดมือเลย อิอิ

แต่อยากจะถามว่า ฟิมล์กันรอยอ่ะค่ะ ถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มี เปนรุ่นใหม่ของเรยยังไม่มา ซื้อของรุ่นอะไรมาใส่แทนได้มั่งค่ะ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แผ่นกันรอย
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 12:37  

madchen ผู้เขียน:
ถอยมาแร้วค่ะ 8690 บาท ที่เชียงใหม่ ยังไม่ค่อยถนัดมือเลย อิอิ

แต่อยากจะถามว่า ฟิมล์กันรอยอ่ะค่ะ ถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มี เปนรุ่นใหม่ของเรยยังไม่มา ซื้อของรุ่นอะไรมาใส่แทนได้มั่งค่ะ???

พวกฟิล์มกันรอย เดี๋ยวนี้ไม่ต้องรอตรงรุ่นแล้ว
หลายๆ ร้านก็มีฟิล์มแผ่นใหญ่เลย ตัดให้พอดีเด๊ะ บางทีกินพื้นที่ครอบคลุมกว่าแผ่นตรงรุ่นอีกนะ
Eak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กลัวแบตไม่อึดเหมือน U600 อ่ะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 16:46  

[quote="ยุ่งเหยิง"]แบตทนมั้ยอ่ะ เปิดรอรับสายได้นานเท่าไหร่ แล้วสนทนาได้นานเท่าไหร่ ฟังเพลงได้นานเท่าไหร่ ไม่เห็นมีบอกเลยอ่ะ ตอนนี้ลังเลระหว่าง 5800 กะ รุ่นนี้ อันไหนดีกว่ากัน ใครเคยใช้บอกกันหน่อยนะ จะซื้อเร็วๆนี้แล้วยังตัดสินใจไม่ได้เลย[/quote]
ผมใช้งานปกติน่ะครับ เกิน3วันแน่นอน
แต่ถ้าถามอะไรดีกว่ากัน ผมว่าต้องลองเองครับ Nokia 5800 คงมีให้ลองแล้วเกือบทุกสาขาของโนเกีย ส่วน S5233 บางสาขามีให้ลองเล่นบ้างแล้วครับ
ส่วนตัวผมเองที่บ้าน ใช้กัน 2 รุ่นนี้พอดี เรียกว่ามีดีทีเสียกันต่างกันครับ แต่ถ้าเทียบความคุ้มค่าแล้ว ผมก็เลือก S5233 ครับ
Mboma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 16:56  

[quote="madchen"]ถอยมาแร้วค่ะ 8690 บาท ที่เชียงใหม่ ยังไม่ค่อยถนัดมือเลย อิอิ

แต่อยากจะถามว่า ฟิมล์กันรอยอ่ะค่ะ ถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มี เปนรุ่นใหม่ของเรยยังไม่มา ซื้อของรุ่นอะไรมาใส่แทนได้มั่งค่ะ???[/quote]
ซื้อมาแล้วครับ 8100 ที่ MBK มันมีร้านที่มีขนาดพอดีขายแล้วผมติดมา 100 บาท ครับ ฟิล์มเข้ารูบดีทั้งขอบบนขอบล่าง
Eak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung star
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 18:36  

ใครพอจะทราบมั้ยครับว่า samsung star ใช้ cpu ,ram ,rom อะไร? เท่าไร?
Eak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : micro sdhc
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 21:17  

ตอนนี้การ์ดที่แถมมาเป็น Samsung micro sdhc 4GB class 6
ถ้าผมไปเปลี่ยนเป็น Micro SDHC 4 GB Class 6 Mobile Ultra การอ่าน/การโอนถ่ายข้อมูลระหว่างมือถือกับการ์ดจะเร็วขึ้นมั้ยครับ ผมไม่แน่ใจคอขวดของ samsung star น่ะครับ
สัมผัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 01:16  

มีหลายคนรังเร ระหว่าง LGโต๋ กะ Samsungเวีย (อิอิ) จากที่ได้สัมผัส ผมว่าต่างกันไม่มากนะครับ

กล้อง 3.XX ล้าน พอ ๆ กันไม่มีโฟกัสทั้งสองรุ่น แต่สีซัมซุงดูดีกว่า แถมมีสไมล์ช็อตด้วย การดูรูปทั้งสองรุ่นสามารถหมุนหน้าจอได้ทั้งแนวตั้งและแนวนอน เลื่อนดูรูปได้ด้วยการใช้นิ้วเลื่อนสไลต์

เสียงผมว่าฟังผ่านลำโพงของซัมซุงจะดังก้องกว่าอาจเป็นเพราะตัวเครื่องที่หน้า ของแอลจีจะเบาไปนิดและแตกถ้าเปิดดังสุด (อันนี้ก็แล้วแต่หูแต่ละคนด้วยนะ) ผมลองฟังผ่านหูฟัง โดยนำแจ๊คแบบ 3.5 มาแปลงใส่ ผมว่าก็ไม่ต่างกันมากนะ แต่ก็จะปรับได้ต่างกันไป ส่วนเสียงสนทนาชัดเจนดีทั้งสองรุ่น

Widget จอของซัมซุงมี 3 จอให้เปลียน แต่แอลจีมีสองจอ ก็สวยคนละแบบนะอันนี้แล้วแต่ชอบ สามารถปรับแต่งได้ตามใจชอบ (แต่ผมชอบของแอลจีมันกลิ้งได้อะ อิอิ)

ตัวเครื่องของแอลจีจะบางกว่าสีที่ใช้จะเป็นสีด้าน ๆ ส่วนซัมซุงจะหน้าไปนิดสีตัวเครื่องจะมันวาว จากที่จับก็ถือว่าจับได้ถนัดดีนะ พอดีมือผมเลย

การสัมผัสก็ไม่ต่างมาก ผมใช้แรงกดพอ ๆ กัน สองตัวนี้ก็จะลื่นไหลไปตามจังหวะ แต่บางครั้งก็แอบดื้อบ้าง จิ้มไม่ไปซะงั้น (ทั้งสองตัวเลย)

อินเตอร์เฟ็ก ของสองรุ่น ซัมซุงดูสวยสีสันสดใส ส่วนแอลจีก็มีการจัดเรียงเมนูเป็นหมวดหมู่ดีเข้าไปเล่นได้ง่ายเหมือนกัน

ส่วนการเข้าอินเตอร์เน็ตก็ไม่ต่างกันมากครับ อ่านเป็นภาษาต่างด้าวในบางเว็ป สามารถหมุนจอเป็นแนวนอได้เวลาดูเว็ป แต่ซัมซุงจะมีไอคอนสำหรับเข้า Facebook, Google ฯ ถ้าใครเข้าเว็ปบอกก็อาจจะชอบนะครับ

ส่วนราคาก็ต่างกันไม่มาก 8,XXX แล้วแต่ร้านไหนจะเอากeไรเท่าไหร่ อิอิ ซัมซุงก็จะแถม 4GB แอลจีแถม2GB

ผมว่า 2 รุ่นนี้ต่างกันไม่มากหรอกครับทั้งราคาและฟังก์ชั่น มีข้อแตกต่างเล็ก ๆ น้อย เท่านั้น เราจะเลือกแบรนด์อะไร ดีไซน์ไหน ขนาดรุ่นเดียวกันบางทียังเลือกสีไม่ถูกเลย ตอนนี้ซัมซุงดูสด ใหม่ กว่าแอลจี เป็นธรรมดาแหละที่คนมุ่งไปให้ความสนใจมากกว่า คนที่เล็งแอลจีไว้ พอเห็นตัวนี้ก็อาจลังเล ผมมองว่าเป็นทางเลือกผู้บริโภคมากกว่า แอลจีออกมาก่อน เพื่อลูกค้าระดับหนึ่งที่อยากได้มือถือแบบสัมผัส ด้วยราคา ที่ไม่แพงมากเลยทำให้เป็นที่สนใจในเวลานั้น ซัมซุงเลยอยู่นิ่งไม่ได้ ต้องออกตัวนี้มาเป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ที่อยากสัมผัส กับราคาเปิดตัวที่ไม่ถึงหมื่นก็ถือว่าไม่ช้าไปนักหรอก ที่จะมาแบ่งส่วนแบ่งทางการตลาด เวลานี้มือถือจอสัมผัสเลยเกลื่อนไปหมด มีหลายราคา เครื่องจากนอกประเทศเข้ามาเยอะมาก มีทั้งยี้ห้อที่เรารู้จักในบ้านเราและเครื่องจีนก็มี แล้วแต่ท่านเถอะครับจะตัดสินใจซื้อ

ฝากไว้ ผู้ไม่รู้ก็คงจะได้ขอมูลเล็ก ๆ น้อย ๆ ตรงนี้นะครับ สำหรับผู้รู้จะเพิ่มเติมก็เชิญครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 03:59  

อยากรู้ว่าหน้าจอเป็นแบบ กระจก หรือเป็นแบบ kp500 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 15:52  

S455 ผู้เขียน:
ซื้อมาแระ..สวยคับ..หน้าจอสว่างดี ตั้งความสว่างแค่ ครึ่งเดียว.ก็.ทำเอาตัวเก่า SE w910i ที่เคยเหงว่าจอสวยแล้ว..เทียบกันปุ๊บ..(ตั้งรูปเดียวกัน) ดูหมองไปเลย- -'..

วัสดุ เรียบ สวย ...แบต 1000 แอม 3 ขีด

ลูกเล่น Widget ไอคอน สวยๆ เก๋ แสดงหน้าจอปกติได้ สไลด์ซ้ายขวา ได้รวม 3 หน้าจอ รูปwallpaper ขนาดใหญ่.ใช้รุปเดียวตั้งได้ 3 หน้าจอเลย.ใช้ (.BMP ก้ใช้ได้ด้วย) วางไอคอนWidget ไว้แยกกันได้ ทั้ง 3 หน้าจอ ..สวยคับ และตั้ง wallpaper แยกในเมนู ที่ 2 ได้ด้วย
สำหรับ เสียงดีนะ ใส และกังวาน ดังใช้ได้เลย ลำโพงเสียง ดีกว่า SE w910i ของผมนะ.. อยู่ที่คุณภาพ ไฟล์ mp3 ด้วยคับ^^

ไม่หน่วงเท่าไหร่นะ..ถ้าเข้าใจจุดสัมผัส(แตะเต็มๆนิ้ว) ก็เรียกว่าไม่หน่วงนะ
พอดีๆ ไม่เร็วเกินแบบ i phone อะ อันนั้นสกิตนิดหน่อย ก็...*.*

รองรับเกมส์และโปรแกรม Java ที่ 320*240 ได้เต็มจอโหลดเร็วดี..พร้อม ปุ่ม กดจำลอง ทิศทาง ที่หน้าจอเลย แต่ผมยังไม่เคยลองเกมสื ที่ rotate นอนนะ เล่นแต่แนวตั้งอะ..

mp3 ปรับEQ ได้หลายแบบ และบันทึก Playlist ได้ แยกประเภท ศิลปิน เพลง ฯลฯ..

ดูเวปผ่าน GPRS ได้..ย่อ-ซูม.หน้าเพจ.โอเค รวดเร็วดี..แต่บางเวป เช่น หน้าแรก พันทิพย์ ยังภาษา ต่างดาวอยุ่..

ข้อเสีย ใช้ เขียน"ลายมือ" ภาษาไทยยังไม่ได้ (คงมีให้อีปเกรด ในอนาคต..) แต่ระบบแป้นพิมพ์โอเคดี ก็เข้าใจไม่ยาก ใช้ง่ายคับ จิ้มๆ ก็สะดวก
แต่สำหรับคนชอบใช้ภาษา อังกฤษ ใช้เขียนได้คับ..
เล็กๆน้อยๆ คงมัประโยชน์ กับผู้ที่คิดจะซื้อทัชโฟน ในราคาไม่แพง..

คุ้มมากๆๆคับ ฟังธง!!
Very Happy Very Happy

เข้ามาแก้ นิดหน่อยคับ จำผิด จากแบต1000 แอม 3 ขีด จิงๆแบตแสดง 5 ขีด ค๊าบบ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : S455
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 16:00  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าหน้าจอเป็นแบบ กระจก หรือเป็นแบบ kp500 คับ

หน้าจอไม่ใช่ประจกคับ..แต่ถ้าอยากได้กระจก ก็แค่ซื้อสติกเกอร์สำหรับมือถือ..แบบกระจก ติดก็ได้แล้วคับ...เด๋วนี้แฟชั่นของติดโทรศัพท์มีให้เลือกเยอะ...ลองเดินหาตามร้านดูนะคับ. Very Happy

เห็นพวกสาวๆบางคนก็ติดสติ๊กเกอร์กับจอ i phone ส่องกันเต็มๆหน้าเลย Shocked 55
NOpE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: S455
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:26  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]อยากรู้ว่าหน้าจอเป็นแบบ กระจก หรือเป็นแบบ kp500 คับ[/quote]

หน้าจอไม่ใช่ประจกคับ..แต่ถ้าอยากได้กระจก ก็แค่ซื้อสติกเกอร์สำหรับมือถือ..แบบกระจก ติดก็ได้แล้วคับ...เด๋วนี้แฟชั่นของติดโทรศัพท์มีให้เลือกเยอะ...ลองเดินหาตามร้านดูนะคับ. :D

เห็นพวกสาวๆบางคนก็ติดสติ๊กเกอร์กับจอ i phone ส่องกันเต็มๆหน้าเลย :shock: 55[/quote]
อย่าให้หนาไปนะครับ เพราะหน้าจอจะตอบสนองไม่ดีเท่าที่ควร
ซื้อแร้ววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 21:32  

เราซื้อมาลองแร้วอ่า
แบบว่า แต่ก่อนใช้โนเกียมาตลอด
แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยนมาลองซัมซุงดูบ้าง
แบบยังงงอยู่นิดหน่อย
เสียดายที่ไม่มีแฟลชอ่า
ไม่งั้นเพอร์เฟ็คในราคาเท่านี้ไปเร้ยย
แต่ก้อดีนะ ใครสนใจลองได้ๆ
ตอนแรกเราก้อลังเลกะคุ๊กกี้
แต่เพื่อนเราซื้อมาใช้แร้ว เรยไม่อยากซ้ำกะเพื่อน เรยซื้อรุ่นนี้แทน
5555+
Midobew
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 22:00  

ผมว่ารุ่นนี้ดีนะ อิอิ แบตก็เยอะ จอก็ใหญ่ ทัชสกรีน แต่ว่า มือถือเกาหลี จะติดปัญหาอยู่สองอย่าง คือ ส่วนใหญ่จะให้แบตมาน้อย กับเสียงเรียกเข้าแรกๆมันจะเบาแล้วค่อยดัง
hi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสน
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 02:26  

8990 บาท ไม่แพงเท่าไหร่เลย

น่าสนมากกกกกกกกกกกกกก
eamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 19:54  

Neutral งง ค่ะ อยากดู tv online , youtube ค่ะ มันดูไม่ได้ค่ะ ทำ ยังไงดี ค่ะ เพราะเวลาเข้า web เพื่อจะดู clip มันฟ้องว่า " ulr ไม่มี " แก้ยังไง ค่ะ
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 15:14  

รู้สึกว่าจะมี 3 สีนะคะ
แต่ตอนนี้ออกมาแค่สีเดียว
อยากได้สีขาวกะชมพู
สวยมากมาย
รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

kani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 16:36  

คืออยากทราบว่า ระหว่าง Pixon กับ star อันไหนมันดีกว่ายังไง

คือผมกำลังไม่มั่นใจ ว่าจะถอยตัวไหนดี เห็นมีคนบอกอันนั้นดี อันนี้ดี

ฟังกชั่นที่ผมต้องการก็ คือ รูปกับเพลง แล้วก็ลูกเล่นต่างๆ การโทรเข้า-ออก

ตอนนี้ผมใช้ HTC Touch อยู่ มันจะมีลูกเล่นอะไรต่างกับตัวเดิมของผมมั้ย

รบกวน ผู้รู้ช่วย ไขข้อ ข้องใจให้ทีนะครับ
^___^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 20:52  

สีชมพูสวยจัง

อยากได้อ่า...
neng42222222222222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 22:42  

อยากทราบว่าเวลามีคนโทรมาแล้วเรารับสายและคุยเสร็จแล้ว มันไม่ล๊อคหน้าจอให้ตามเดิมเหรอครับ ทำไมผมต้องกดล๊อคเองตลอดเลยอ่ะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 23:11  

ตกลงว่ารุ่นที่มีลูกศรบนปุ่มกับไม่มีนี่ มันแตกต่างกันตรงไหนเหรอครับ อีกอย่างรุ่นนี้เวลาต่อเข้าเน็ทแล้วสามารถดูทีวีออนไลน์ได้ป่าว แล้วเวลาเชื่อมเน็ทจะเป็นแบบ http://www.หรือป่าว ความเร็ว เร็วดีไม๊ครับ รบกวนใครก็ได้หรือคนมีแล้วช่วยตอบด้วยครับ
long99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 13:27  

ถ้าเราจะ เอาตัว E ออกจากหน้าจอที่อยู่ด้านบนออกทำไง
honda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 16:23  

อยากรู้ว่า samsung กับ sony eric ตัวไหนเสียงดีกว่ากันคะ
SENSITIVE_PauL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดๆๆ
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 18:20  

Linkza --- หน้าตาน่ารักดีเนาะ อยากได้อะ ทำไงดี
tunsay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอชมหน่อย
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 19:44  

สวยมากๆ จะให้ดีสุดๆๆเพิ่มระบบเป็น 2 ซิม โทรทัศน์ในตัว Laughing
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 20:30  

รุ่นนี้ต่อเน็ทเล่นบนโน๊ตบุคหรือเครื่อง PC ได้ป่าวครับ ใครเคยลองต่อแล้วบ้างเป็นไงบ้างครับ
Linkza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : Re: คิดๆๆด้วยคน
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 22:58  

SENSITIVE_PauL ผู้เขียน:
Linkza --- หน้าตาน่ารักดีเนาะ อยากได้อะ ทำไงดี

ไม่ได้คับ...มีเมียแล้ว...ไม่เจอกันมา2ปี...รอเค้ากลับจากเกณฑ์ทหารอยู่เนี่ย....เย้ยยยยยยย....ทำไมผมเล่นมุขน่ากลัวๆอย่างนี้เนี่ยคับ...555+...ขอบคุณคับ...ฝากคำตอบข้างบนนิดนิด...ต่อเล่นเน็ทได้คับ...อิกข้อ...ม่ะใช่...ไอโมบายน๊ะนู๋เอ้ย...จะเอาดูทีวีกะสองซิม...แต่จะว่าไป...ก็เห็นไอโมบาย...จะเอาจอจิ้มมาลงอยู่...ถ้าสนก็รอก่อนได้คับ...
benzkorner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 23:30  

ทำให้มันดู u tube ได้มั้ยอ่ะ
แล้วก้อที่ดูทีวีผ่านเน็ตของ ais อ่ะ

มันดูได้ป่าวๆๆๆ

ขอผู้รุ้ช่วยตอบด้วยนะครับ

แล้วถ้าจะโหลด eBuddy ต้องทำยังไงครับ

อ้ออีกอย่าง คือผม อยากได้ opera mini ลงด้วย
ต้องทำยังไงบ้างครับ
zainie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 03:46  

อยากรู้ว่าอ่านไฟล์เอกสารได้หรือเปล่าคะ

สงสัยๆๆ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ^^
garbong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 06:59  

ลงโปรแกรมตัวนี้แล้วเล่น youtube ได้
http://www.youtube.com/yt_mobile_app
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 11:30  

s5230 กับ 5800 รุ่นไหนดีกว่ากันคับ ด้านเสียงและการใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 15:15  

ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

คือเราเพิ่งซื้อstarมาวันนี้

ก้อเลยลองมาเชื่อมต่อ usb port กับ pc

เเต่มันเชื่อมต่อไม่ได้ซะงั้นอ่ะ

เรางงเลย

ปกติเราเคยใช้เเต่โนเกียไง

ก้อเลยทำไม่ค่อยถูก

อืม..มันมีปัญหาตรง..search device

มันค้นหาอุปกรณ์ไม่เจอ

ครายเปนเหมือนเราบ้าง

แล้วต้องทำไงอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะ

เครียดๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 19:37  

เป็นเหมือนคุณเลย ลงเท่าไหร่ก็ไม่ได้เซงเหมือนกัน
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 20:45  

ลองไปเล่นที่ศูนย์ที่central worldละ ก็ โอเคดีอ่ะ หุหุ แต่ว่า รอมันสเถียรกว่านี้ดีกว่า ลองใช้ดูมันยังแปลกๆยังไงไม่รู หรือเพราะวว่ามันเป็นเครื่องให้ลูกค้าลองหว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 21:23  

ผมมีปันหากานเชื่อมต่อทาง USB PORT คับ

มีวิธีแก้ป่าวคับ

รบกวนด้วยนะคับ
ตะโก้แห้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 22:22  

garbong ผู้เขียน:
ลงโปรแกรมตัวนี้แล้วเล่น youtube ได้
http://www.youtube.com/yt_mobile_app

ไม่ได้อะคับ มันขึ้นว่า ไม่ซัพพอร์ท
เคยลองโหลดจาวามา มันเห็นวีดีโอนะ แต่เวลา play จะขึ้น javax error
อย่างเซ็งเลยตอนนี้ Sad
PAPILLION
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 22:33  

ต่อเน็ตผ่านคอมไม่ได้ + +a

Browser บนเครื่อง ไม่สามารถค้นภาษไทยได้ด้วย
หรือใครรู้ ซอยข้อยแน
puoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 23:17  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

คือเราเพิ่งซื้อstarมาวันนี้

ก้อเลยลองมาเชื่อมต่อ usb port กับ pc

เเต่มันเชื่อมต่อไม่ได้ซะงั้นอ่ะ

เรางงเลย

ปกติเราเคยใช้เเต่โนเกียไง

ก้อเลยทำไม่ค่อยถูก

อืม..มันมีปัญหาตรง..search device

มันค้นหาอุปกรณ์ไม่เจอ

ครายเปนเหมือนเราบ้าง

แล้วต้องทำไงอ่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะ

เครียดๆๆๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เซงจิตมากๆๆๆ

ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะคะ

ส่วนวิธีที่จะให้ E หายไป ก็ปิดเครื่องเปิดใหม่ค่ะ หายไปเลย
Quill
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 23:51  

ตอนแรกก็เป็นเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้แก้ได้แล้ว

เข้า menu > setting > phone setting > PC connections

ส่วนใหญ่ตอนแรก จะเปน Samsung PC studio กัน ให้เปลี่ยนเปน

Mass storage ก่อนค่ะ แล้วก็เสียบปกติ

แต่ตอนนี้มีปํญหากับวีดีโอ

เอาลงพอกดดู มันจะขึ้นว่า

unsupported media format or bit rate over

กับ unsupported file type แต่ file มันเป็น mp4 อ่า

หรือมันจะเกี่ยวอะไรกับตอนที่ copy file ลงเครื่อง

แล้วมันจะขึ้นว่า Confirm Stream Loss รึป่าวค่ะ?
wannaknow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 13:55  

ใช้กับหูฟัง bluetooth ได้มั๊ยรุ่นนี้
012
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 16:24  

เวลาจะลบไฟล์ในเครื่อง ทำไงหรอคับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 20:46  

งง กะการตั้งวอลลเปเปอร์อ่ะ
maynoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 22:18  

ตอนนี้ เวลาสายฏโทรเข้า เป็นจอจิ๋วเล็ก ยังไม่ทราบวิธีตั้งให้เป็นภาพใหญ่เหมือนกันค่ะ
หรือว่า มันได้เเค่โชว์ภาพจิว เท่านั้น ยงไมทราบ .. วานผู้รู้ค่ะ
edee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 10:27  

ของผมก็ขึ้นรูปเล็กเหมือนกัน
edd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 10:33  

ผมจะติดตั้ง cd-rom ที่ให้มาใน notebook

แต่ติดตั้งไม่ได้ โดยเฉพาะการติดตั้ง Driver USB

มันจะขึ้นคำว่า
NPS is not Exist. You must set up NPS

แต่ผมไม่รู้ว่า NPS คืออะไร

ตอนนี้ยังต่อเชื่อม USB ไม่ได้

ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยคับ
baitong
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 11:59  

อยากทราบว่า เวลา กดไปไปตรงเมนู และ ไอคอน ตรงกลาง ล่างสุด มันเขียน ว่า รายชื่อรูปถ่าย แต่พอกดเขาไปแล้ว มันขึ้นอยู่ไม่กี่รูป และไม่กี่ชื่อเอง อยากทราบว่า ไอ้ส่วนนี้มันคื้ออะไร เกี่ยวข้องยังไงอะคะ งง ว่ามันมาจากไหน ...

ส่วน รูปเวลาโท เข้า ทำไมมันเล็กอะคะ มีทำให้ใหญ่ได้ไหมคะ ของ คุน ค่ะ
beelovenook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 12:59  

-- ตัว New PC Studio ที่ให้มา จะชนกันกับ Nokia PC Suit ลองลบของโนเกียว ออกก่อน
-- Un-installรรมดา อาจจะไม่หมด ต้อง โหลด Nokia_PC_Suite_Cleaner_7_1_1.exe
มา run ให้ลบให้หมด แล้วค่อยลง ของ Samsung

-- ของผม การ โหลดข้อมูลเข้าไม่มีปัญหา ใช้โหมด mass storage ก็เห็นเป็น drive เลย
ส่วน PC Sync พวก Calendar จาก Outlook ลองใช้สาย USB หลายครั้ง ยังไม่สำเร็จครับ แต่ สามารถ ทำผ่าน บลูทูทได้ ไม่มีปัญหา

-- สำหรับ MP4 ที่ขึ้นว่า unsupport format, ต้องเอา file มาแปลงก่อนครับ ด้วย โปรแกม PC Studio นี่ละ เข้าไปที่ media manager --> import file หนังของเราเข้ามา --> คลิ๊กขวาที่หนังของเรา --> เลือก Add to video convertor --> เลือก covert เท่านี้ ก็ก็อปไปดูในเครื่องได้แล้วครับ

-- รายชื่อรูปถ่าย จะ แสดง ชื่อที่เราโทรออกครับ
-- รูปเวลาโท เข้า ลองหาแล้ว ไม่น่าจะมีที่ปรับครับ (ไม่แน่ใจน้า)
edd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 14:43  

ขอบคุณ คุณ beelovenook คับ

ผมโหลด nokia cleanner มาล้างโปรแกรมเก่า และโหลดของ samsung ได้เรียบร้อย

แต่ยังไม่ได้ลอง connect USB ไม่ได้เอาสายมา
unemst
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 15:23  

ผมลงจากแผ่นที่แถมมาให้ตายยังไงก็ไม่ได้ครับ

เอ้อ ไม่สิ ... ได้ แต่ครั้งเดียวครับ แบบฟลุ๊กๆด้วย งงดีเหมือนกัน

เสียบปุ๊บขึ้น Alert USB mobile 1.0 เลย

และ PC Studio ไม่ Auto run

ส่วนที่เลือกเป็น Mass storage น่ะไว้เชื่อมโอนถ่ายข้อมูลก็ได้ครับ ... ไม่มีปัญหา.. แต่

วัตถุประสงค์คือ tranfer contact list ครับ จะบอกให้เก็บเข้า Storage ก็คงไม่ใช่

ตอนที่ Sync ครั้งแรกแล้วได้(แบบฟลุ๊กๆ) คือ Sync ด้วย Bluetooth ..แต่

ครั้งที่ 2 ไม่เกิดขึ้นกับผมครับ เพราะ พอจะลองใหม่อีกครั้ง มันจะ Hardreset ทันที

โอ้ ... ผมล่ะซีด...

เอาไงดีลงDriver ใหม่ก็แล้ว ลองผ่าน USB ก็แล้ว Bluetooth ก็รีเซ็ทตัวเอง กรรมๆๆๆ

โทรเข้า Callcenter แนะนำลงDriver ของ Pixon ปรากฎว่า Work แหะ

....แต่ Bluetooth ก็ยังเชื่อมต่อไม่ได้ ... คือมันมองเห็นนะ แต่ Connect แล้วหาย

ลองครั้ง 2 อีกครั้ง ก็รีเซ็ทตัวเอง อีกครั้ง Y-Y

ใครบอกเชื่อมต่อด้วย Bluetooth ผ่าน PC Studio ขอให้ลองใหม่ครับ...

อย่างน้อยขออย่าให้เครื่องผมเป็นคนเดียว ... Samsung จะได้แก้ไข

ไม่งั้นเปลี่ยนตัวใหม่ แน่ๆ
unemst
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 15:29  

ทำโหวต ... แปลกใจแหะ ... มีคนตอบว่าเยี่ยมตั้งเยอะ

... สงสัยยังไม่ได้ลอง Sync USB,Bluetooth ผ่าน PC Studio แหงมๆ

ลองแล้วจะเศร้า Y-Y
ดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 15:46  

ราคา 8900 ค่ะ เพราะพึงซื้อมานี่เอง ตอนโทรเข้ามีรูปโชว์ค่ะ
akthanin1210
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 15:48  

ตกลงโปรแกรม java ใช้แบบเดียวกันกับ cookie เลยใช่ป่ะ ช่วยตอบทีนะคับเพราะกำลังลังเลอยู่ Thank You
art art
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับ บลูทูธ จากเครื่องอื่นไม่ได้อะครับ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 16:39  

ตอนซื้อมาใหม่ๆ ก็รับ บลูทูธ จากโนเกียได้ครับ แต่ตอนนี้ ไม่สามารถรับ จากทุกยื่ห้อได้อะครับ แต่สามารถส่ง บลูทูธ ไปให้เครื่องอื่นๆ ได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใดและต้องแก้ไขอย่างไรถึงจะรับ บลูทูธ ได้ครับ
NunDs39698
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนหน่อย
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 18:23  

อยากได้โปรแกรมดิกของรุ่นนี้มากๆครับ
คือจำเป็นต้องใช้ ลองลงเล็กๆดิกแล้ว ใช้ไม่ได้ มันขึ้นว่าอะไรไม่รู้อ่าครับ
ช่วยหน่อยครับ
baitong
Year's Star

หัวข้อ : เสียงเวลาsms เข้ามาเปลี่ยนได้ไหมคะ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 20:44  

เวลา มี sms เข้ามา เราเปลี่ยนเสียงของข้อความที่เข้ามาได้ไหมคะ หรือว่า เขาเซทไว้เปนแค่เสียงเดียวคะ พอดีหาไม่เจออะคะ ยังไงช่วยรบกวน ตอบทีนะคะ ขอบ คุนคะ ว่าเปลี่ยนยังไง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 22:24  

ไปกดๆเล่นดู แลสมราคาดีนะ กดง่ายดี ไม่เหมือนออมเนีย กดยากชะมัด
star มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แป่ว
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 00:45  

มันต่อ usb ไม่ได้อ่ะ ต่อได้แต่เข้าหน่วยความจำแต่ว่าต่อเข้า New PC Studio ไม่ได้เลยอ่ะ บลูทูธก็งงๆ ส่งได้รับไม่ได้ รับได้ส่งไม่ได้ หูฟังที่เคยใช้อันนู้นอันนี้ได้ก็ใช้อันนี้ไม่ได้แฮะ
แต่รวมๆ ก็โอเคอ่ะ หรูดี สมราคา อิอิ
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 10:59  

เช็คเวอร์ชั่นเฟิร์มแวร์ต้องกดอะไรหรอคะ
ถามที่ร้านพนักงานก็ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้จักเฟิร์มแวร์
เราละงงเลย ขายโทรศัพท์ แต่ไม่รู้จักเฟิร์มแวร์ ???
เคยเป็นเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รับ บลูทูธ จากเครื่องอื่นไม่ได้อะครับ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 11:41  

art art ผู้เขียน:
ตอนซื้อมาใหม่ๆ ก็รับ บลูทูธ จากโนเกียได้ครับ แต่ตอนนี้ ไม่สามารถรับ จากทุกยื่ห้อได้อะครับ แต่สามารถส่ง บลูทูธ ไปให้เครื่องอื่นๆ ได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใดและต้องแก้ไขอย่างไรถึงจะรับ บลูทูธ ได้ครับ

ความจำในเครื่องเต็มค่ะ เพราะเวลาเรารับไฟล์ต่างๆ จะเก็บที่เครื่องก่อนที่จะเข้าเมมโมรี่การ์ดค่ะ ลองลบไฟล์ต่างๆ ที่ไม่จำเป็นนะคะ แม้แต่เบอร์โทรศัพท์ก็เก็บที่เครื่องค่ะ ลองดูนะคะ
dkdikdid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แป่ว
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 13:27  

star มือใหม่ ผู้เขียน:
มันต่อ usb ไม่ได้อ่ะ ต่อได้แต่เข้าหน่วยความจำแต่ว่าต่อเข้า New PC Studio ไม่ได้เลยอ่ะ บลูทูธก็งงๆ ส่งได้รับไม่ได้ รับได้ส่งไม่ได้ หูฟังที่เคยใช้อันนู้นอันนี้ได้ก็ใช้อันนี้ไม่ได้แฮะ
แต่รวมๆ ก็โอเคอ่ะ หรูดี สมราคา อิอิ

ผมคิดว่าใหม่ๆ ก็ยังเงี่ยแหละครับ ทุกยี่ห้อเรายังไม่เข้าใจการทำงานอย่างแท้จริง พอเข้าใจดีแล้วก็ไหลลื่นครับ ของซัมซุม ไม่ยากครับเดี๋ยวเี่ดียวก็เล่นได้หมด
baitong
Year's Star

หัวข้อ : สมาทล๊อค คือ อันหยังค๊า
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 13:54  

สมาทล๊อค คืออันหยังค๊า ๆๆ และ ปิดกับเปิดต่างกันยังไงคะ พอดี งง เล็กน้อยค่ะ คนที่ใช้รุ่นนี้ส่วนใหญ่เปิดหรือ ปิด สมาทล๊อคคะ และอีก 1 ข้อค่ะ ละตรงตั้งค่าโทสับอะคะ ต้องข้อมูลผุ้โท นี่เลือกปิดหรือเปิดคะ มีไว้บอกอะไรตรงไหนยังไง งง คะ ขอบคุนนะคะ
edd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 13:56  

ผมลอง convert file MV จะมาให้ลูกสาวดู แต่ไม่ได้ ดังนี้

ไฟล์ wma (window media audio) พอ convert แล้วลากเข้าเครื่อง OK.
แต่พอ play จะบอกว่า " ไม่รองรับรูปแบบมีเดียและบิตเรตมากเกินไป" ตอนแรกคิดว่าหน่วยความจำในเครื่องไม่พอ เลยย้ายไปการ์ด แต่เหมืยนเดิม

ส่วนไฟล์ชนิด video clip จะบอกว่า" ไม่รองรับชนิดไฟล์ "

ดังนั้นการไม่ได้ของไฟล์ทั้ง 2 ชนิด จึงมีความแตกต่างกันแน่

แต่สรุปเหมือนกันคือ เปิดบ่ได้

ใครมีข้อแนะนำบอกด้วยคับ

อีกอย่างที่ยัง set ไม่ได้ คือ การโทรออกโดยใช้function ตัวหนังสือ A B C กำหนดตัวอักษร กับ เบอร์ที่จะโทรออกเรียบร้อย แต่พอเขียนหน้าจอ ไม่มีปฏิกริยาแต่อย่างใดๆ
เลยไม่รู้ต้องทำอย่างไรต่อ คู่มือก็ไม่บอกอะไร

สงสัยผมอายุเริ่มเยอะ มันอาจยากเกินความเข้าใจ (mobile ตัวเก่า กล้องยังไม่มีเลย ตัวนี้ข้ามมาเล่น touch screen เลยสุดงง) :oops:
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 14:03  

สมาร์ทล๊อก
ถ้าเปิด เวลาปลดล๊อก สามารถวาดตัวอักษรเพื่อปลดล๊อกได้ โดยต้องตั้งค่าไว้ก่อนว่าจะใช้ตัวอักษรอะไรเพื่อปลดล๊อก
ถ้าปิด เวลาปลดล๊อกก็กดธรรมดา
ส่วนของเราเปิดไว้คะ (เพราะมันเท่ดี ไม่เหมือนไคร) ใช้วาดตัว L ปลดล๊อก
ส่วนข้อมูลผู้โทร อันนี้ม่ายรู้อะคะ
ของเราเปิดไว้
PorPor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 15:05  

คือพึ่งซื้อมาอ่ะค่ะ

ลงโปรมแกรม PC studio ได้

แต่ต่อสาย usb ไม่ได้

คือพอต่อสายเข้ากับคอมฯ

มันเหมือนต้องให้ติดตั้งอะไรก้อไม่รู้อ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงดีค่ะ
jedi01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 18:24  

PorPor ผู้เขียน:

มันเหมือนต้องให้ติดตั้งอะไรก้อไม่รู้อ่ะค่ะ

ผมก็เปงเหมือนกานคราบ

รบกวนผู้รู้อธิบายด้วยคับ
panu_pu
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อยค๊า
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 19:17  

เหอะๆๆ เพิ่งซื้อมาเหมือนกันยังไม่ติดกันรอยเลย แต่สงสัยอ่ะคะว่า

1. การโทรด่วนมันตั้งค่าได้มั๊ยคะ ว่ากด 1 แล้วโทรออกเป็นเบอร์ใครๆ อย่างนี้หรือใช้ได้แต่วิ้งเก็ต ? ที่เป็นเบอร์ที่ชอบอะคะ

2. การเอารูปมาเซ็ตเป็นวอร์เปเปอร์ ยังไงก็ต้องเป็น 3 สไลเหรอคะ ถึงจะตั้งเป็นหน้าจอกลางได้แล้วถ้าสไลดยังไงก็เห็นเป็น 3 สไลเหรอ? จะเซ็ตให้มันเป็นสไลเดี่ยวได้มั๊ยคะ

3. ส่วนที่เป็นวิ้งเก็ตอะคะ พอย้ายตำแหน่งแล้วมันไม่เห็นจะอยุ่เลยคะมันก็ยังเซ็ตเป็นรูปแบบเดิมอยุ่คะ ทำยังไงดีคะ ใครรุ้ช่วยบอกด้วย T_T
chaliangle
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 21:52  

คืออยากจะถามอ่ะค่ะว่า เวลาจะตั้งวอลเปเปอร์ที่
เราเอาลงมาจากคอมเนี้ย ทำไงให้มันไม่แตกอ่า
วันนี้ไปลองเล่นที่ศูนย์มา แตกอย่างมากมายงิ -*-
เราจะซื้อสุกหน้าอ่ะค่ะ แล้วก้อยากรุด้วยว่า
สีชมพูก่าสีขาวจามาเมื่อไหร่หว่า เผื่อรอ อิอิ
ยังไงกูรูหรือคนที่ใช้แล้วช่วยบอกทีนะคะ Embarassed
LadyFonn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:51  

กำลังลังเลสุดๆระหว่าง LG KP500 กับตัวนี้ล่ะค่ะ
พยายามหาข้อเปรียบเทียบอยู่ อยากถามว่า
- stars เล่นเกมพวกโมชั่นได้มั้ยคะ แบบเขย่าอะไรงี้อะค่ะ เหนคุ๊กกี้เล่นได้
- น่าเสียดายๆๆๆไม่มีแฟลช ถ้าเทียบกับกล้องคุ๊กกี้ที่ถ่ายไม่ชัด กับตัวนี้ที่ถ่ายชัดแต่ไม่มีแฟลชตัวไหนดีคะ
- ส่วนตัวชอบลงเกมเล่นในมือถือ กับฟังเพลงค่ะ ถ้าเน้นสองอย่างนี้ตัวไหนคุ้มกว่ากัน
- stars สามารถลง app java ต่างๆได้เยอะมั้ยคะ (ถ้เทียบกับคุ๊กกี้)

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 06:40  

edd ผู้เขียน:
ผมลอง convert file MV จะมาให้ลูกสาวดู แต่ไม่ได้ ดังนี้

ไฟล์ wma (window media audio) พอ convert แล้วลากเข้าเครื่อง OK.
แต่พอ play จะบอกว่า " ไม่รองรับรูปแบบมีเดียและบิตเรตมากเกินไป" ตอนแรกคิดว่าหน่วยความจำในเครื่องไม่พอ เลยย้ายไปการ์ด แต่เหมืยนเดิม

ส่วนไฟล์ชนิด video clip จะบอกว่า" ไม่รองรับชนิดไฟล์ "

ดังนั้นการไม่ได้ของไฟล์ทั้ง 2 ชนิด จึงมีความแตกต่างกันแน่

อีกอย่างที่ยัง set ไม่ได้ คือ การโทรออกโดยใช้function ตัวหนังสือ A B C กำหนดตัวอักษร กับ เบอร์ที่จะโทรออกเรียบร้อย แต่พอเขียนหน้าจอ ไม่มีปฏิกริยาแต่อย่างใดๆ
เลยไม่รู้ต้องทำอย่างไรต่อ คู่มือก็ไม่บอกอะไร

สงสัยผมอายุเริ่มเยอะ มันอาจยากเกินความเข้าใจ (mobile ตัวเก่า กล้องยังไม่มีเลย ตัวนี้ข้ามมาเล่น touch screen เลยสุดงง) Embarassed

ส่วนตัวก็เล่นไฟล์Mvเหมือนกันค่ะ แต่แปลงเป็นไฟล์mp4อะค่ะ ลองทำเป็นmp4ดูสิค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 06:43  

chaliangle ผู้เขียน:
คืออยากจะถามอ่ะค่ะว่า เวลาจะตั้งวอลเปเปอร์ที่
เราเอาลงมาจากคอมเนี้ย ทำไงให้มันไม่แตกอ่า
วันนี้ไปลองเล่นที่ศูนย์มา แตกอย่างมากมายงิ -*-
เราจะซื้อสุกหน้าอ่ะค่ะ แล้วก้อยากรุด้วยว่า
สีชมพูก่าสีขาวจามาเมื่อไหร่หว่า เผื่อรอ อิอิ
ยังไงกูรูหรือคนที่ใช้แล้วช่วยบอกทีนะคะ Embarassed

เรื่องวอเปเปอร์ เราใช้เซทจากวิดเจ็ดอะค่ะข้างจออะค่ะ ไม่รู้จะมีเหมือนกันไหมลองเลื่อนๆดู
มันจะมีไอคอนที่เป็นรูปดอกไม้สีเหลืองอะค่ะ เราใช้เซทจากตรงนั้นนะมันไม่แตก ลองทำดูนะค่ะ
K9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 10:17  

google map ที่ให้มาเวลาเราใช้งาน มันคิดตังค์ด้วยป่าวอ่ะ...
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 11:13  

jedi01 ผู้เขียน:
PorPor ผู้เขียน:

ผมก็เปงเหมือนกานคราบ

รบกวนผู้รู้อธิบายด้วยคับ

เข้า เมนู > การคั้งค่า > การตั้งค่าโทรศัพท์ > การเชื่อต่อ PC > Mass storage > เสียบสาย USB
แค่นี้ก็ได้แล้วคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 11:28  

LadyFonn ผู้เขียน:
กำลังลังเลสุดๆระหว่าง LG KP500 กับตัวนี้ล่ะค่ะ
พยายามหาข้อเปรียบเทียบอยู่ อยากถามว่า
- stars เล่นเกมพวกโมชั่นได้มั้ยคะ แบบเขย่าอะไรงี้อะค่ะ เหนคุ๊กกี้เล่นได้
- น่าเสียดายๆๆๆไม่มีแฟลช ถ้าเทียบกับกล้องคุ๊กกี้ที่ถ่ายไม่ชัด กับตัวนี้ที่ถ่ายชัดแต่ไม่มีแฟลชตัวไหนดีคะ
- ส่วนตัวชอบลงเกมเล่นในมือถือ กับฟังเพลงค่ะ ถ้าเน้นสองอย่างนี้ตัวไหนคุ้มกว่ากัน
- stars สามารถลง app java ต่างๆได้เยอะมั้ยคะ (ถ้เทียบกับคุ๊กกี้)

ขอบคุณค่ะ

- เล่นได้ครับ ในเครื่องก็มีเกมส์แนวเขย่าๆเหมือนกัน
- Star ถ่ายดีกว่านะครับ แฟลชอย่าไปเอามันเลยครับ มันไม่ค่อยสวยหรอกเวลาใช้แฟลช แล้วเอาเข้าจริงๆ เราแทบจะไม่ได้ใช้เลย
- Star มันใหม่กว่าอะครับ
- ไม่รู้ครับ รอผู้รุ้มาตอบอีกทีนะครับ
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 11:44  

Very Happy ในส่วนของปัญหาต่อสาย usb เพื่อที่จะ sync ข้อมมูลไม่ได้ สำหรับใครที่คอมมีบลูทูธ แนะนำให้ sync ผ่าน บลูทูธ ไปก่อนครับ น่าจะเป็นปัญหาที่ซอฟแวร์ที่ทำให้คอมถามหา driver usb 1.0 ตลอด ครับ
วิธี sync ผ่านบลูทูธ ที่ผมทำได้ ก็เริ่มด้วยการ pair มือถือเรากับคอม โดยใช้คำสั่งบลูทูธในคอมเราเป็นตัว pair นะครับ เมื่อ pair เสร็จแล้ว ก็ไปทีมือถือเลือก authorized device ให้กับคอมของเรา
จานั้นเปิดโปรแกรม samsung new PC Studio ขึ้นมา เลือกให้มา search หามือถือเรา ตอนแรกมันจะหาจาก usb ก่อน แล้วเปลี่ยนเป็นบลูทูธ เมื่อพบอุปกรณณ์ของเราก็เลือกแล้วก็ทำตามขั้นตอนต่อๆไปจนเสร็จ ตัวโปรแกรมก็จะ pair กับมือถือเราโดยสมบูรณ์
ต่อจากนี้จะ sync contact กับ outlook ก็สามารถทำได้ตามปกติครับ

ถ้าเพื่อนๆทำแล้วได้ผลอย่างไรบอกด้วยนะครับ ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก พอดีทำแบบนี้แล้วซิ้งได้อ่ะครับ ปล.ผมใช้วินโดววิสต้าอยู่ครับ Very Happy
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 13:42  

เอาตัวอย่างวอเปเปอร์มาแจกคะ
ลอกโหลดไปใช้ดูนะคะ รูปโหลดมาจากเวป http://gallery.mobile9.com
แล้วเอามาติดกันในโปรแกรม PhotoScape

http://www.uploadtoday.com/download/?324381&A=506845
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 13:43  

http://www.uploadtoday.com/download/?324382&A=942201

http://www.uploadtoday.com/download/?324383&A=747445

http://www.uploadtoday.com/download/?324384&A=527415
มือใหม่ samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากจะสอบถามว่าเวลาต่อสายdata link กับคอม เวลาถอดออกคอมrestartเอง
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 13:51  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน ภาพรวมพอใจมาก จากที่เคยใช้ nokia มาตลอด แต่อยากสอบถามผู้รู้ครับ
เสียบสาย USB เพิ่อ ชาร์จแบต ก้อได้ปกติ ระดับแบตเคลื่อนแสดงว่าชาร์จได้
พอเต็ม จะขึ้นข้อความ Battery Full remove charge cable ทำถอดสายออก จากที่เต็มกลับ โชว์ Battery Low เฉยเลย ลองหลายรอบแล้วครับ
ใครทราบมั่ง ขอบคุณครับ
daftywork
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 14:06  

อัพเดทล่าสุด สำหรับคนที่มีปัญหา sync ไม่ได้ ตอนนี้ผมหาวิธีให้ใช้ได้แล้วนะครับ

วิธีแก้

1. โดยให้ไปโหลด New PC Studio 1.1.2 ID3 จากเว็บข้างล่าง

http://uk.samsungmobile.com/supports/softwaremanuals/software.do?phone_model=GT-S5230

2. แล้วถอนการติดตั้งตัวเก่าที่เราลงไป(จากแผ่น CD ที่แถมมา) ... อันไหนที่มีคำว่า Samsung PC Studio ถอนออกให้หมดครับ
3. restart เครื่อง 1 ที
4. จากนั้นให้ install ตัวใหม่ (อย่าพึ่งเสียบโทรศัพท์ครับ)
5. เปิด pc studio ขึ้นมา (ให้พ้นหน้า welcome&instruction)
6. เสียบโทรศัพท์กะคอม
7. เจอแล้ว!!! เย้

กว่าจะแก้ได้เมื่อคืนนอนตี 5 แน่ะ (format windows ไปอีก 1 รอบ)
daftywork
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 16:08  

เอามาแบ่งบ้างครับ

[img]http://www.uploadtoday.com/thumb.php?324664&A=638614[/img]

http://www.uploadtoday.com/download/?324664&A=638614

[img]http://www.uploadtoday.com/thumb.php?324663&A=449940[/img]

http://www.uploadtoday.com/download/?324663&A=449940

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย daftywork เมื่อวันที่ 03 Jun 2009 16:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไอจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 16:13  

รุ่นนี้มีกี่สีคะ เห็นที่วางขายมีเเต่สีดำ เผื่อมีให้เลือกเเบบ LG KP500
chaliangle
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 18:30  

อ่า ขอบคุนที่ตอบคำถามนะคะ แต่เราไม่รุว่าวิกเก็ตคือไรอ่า (โง่มากมาย -*- )
แต่อยากรุจิงๆว่าสีขาวก่าสีชมพูจะมาเมื่อไหร่อ่าคะ
แต่แบบน่าจะมีสีแดงงิ เราอยากได้สีแดงมั่กๆ ใครรู้รบกวนตอบเราอีกทีนะคะ ขอบคุนค่ะ
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 21:14  

daftywork ผู้เขียน:
อัพเดทล่าสุด สำหรับคนที่มีปัญหา sync ไม่ได้ ตอนนี้ผมหาวิธีให้ใช้ได้แล้วนะครับ

วิธีแก้

1. โดยให้ไปโหลด New PC Studio 1.1.2 ID3 จากเว็บข้างล่าง

http://uk.samsungmobile.com/supports/softwaremanuals/software.do?phone_model=GT-S5230

2. แล้วถอนการติดตั้งตัวเก่าที่เราลงไป(จากแผ่น CD ที่แถมมา) ... อันไหนที่มีคำว่า Samsung PC Studio ถอนออกให้หมดครับ
4. จากนั้นให้ install ตัวใหม่ (อย่าพึ่งเสียบโทรศัพท์ครับ)
5. เปิด pc studio ขึ้นมา (ให้พ้นหน้า welcome&instruction)

กว่าจะแก้ได้เมื่อคืนนอนตี 5 แน่ะ (format windows ไปอีก 1 รอบ)

ขอบคุณมากคับ...เด๋วจะลองทำตามที่แนะนำดูบ้าง...เพราะผมต้องลิงค์ผ่านบลูธูทอย่างเดียวเลย...ส่วนjava...แอพพลิเคชั่น...ผมลองเอาที่เค้าแจกในบอร์ดแอลจีเลิฟเวอร์....มาลง...ก็ใช้ได้เป็นบางโปรแกรมครับ...แต่กับเกมส์...นี่ลงได้เป็นส่วนใหญ่เลย...แต่ส่วนใหญ่ที่เค้ามาแจกกันเป็นขนาด240*320นะคับ...หาขนาด240*400...ได้ยากมากเลย....แล้วจะรู้...ว่าน้องดาว...ทำอะไรได้อิกเยอะคับ...
aon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 00:40  

Linkza ผู้เขียน:

วิธีแก้

ขอบคุณมากคับ...เด๋วจะลองทำตามที่แนะนำดูบ้าง...เพราะผมต้องลิงค์ผ่านบลูธูทอย่างเดียวเลย...ส่วนjava...แอพพลิเคชั่น...ผมลองเอาที่เค้าแจกในบอร์ดแอลจีเลิฟเวอร์....มาลง...ก็ใช้ได้เป็นบางโปรแกรมครับ...แต่กับเกมส์...นี่ลงได้เป็นส่วนใหญ่เลย...แต่ส่วนใหญ่ที่เค้ามาแจกกันเป็นขนาด240*320นะคับ...หาขนาด240*400...ได้ยากมากเลย....แล้วจะรู้...ว่าน้องดาว...ทำอะไรได้อิกเยอะคับ...

ขอลิ้งค์แอลจีเลิฟเวอร์หน่อยได้มั้ยคับ อยากลงเกมบ้าง ขอบคุณคับ ^^
daftywork
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 01:01  

วิธีแก้

เพิ่มเติมครับ ...

1. เวลาเสียบไปแล้วถ้าเปิดโปรแกรม pc studio ทิ้งไว้ มันก็จะหาเจอเองเลยไม่ต้อง detect
2. เวลามัน sync ข้อมูลแล้วค้างให้ลองเสียบใหม่แล้วใช้แบบ mass storage แล้วค่อยกลับมา pc suite ครับ แล้วมันจะใช้ได้เองครับ
manman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: sale Samsung Star
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 10:58  

ขายได้แล้วคับ
ขอบคุณครับ

manman ผู้เขียน:
ขาย samsung star ซื้อเมือวันที่ 15 พค. 52 ราคา 7500 อุปกรณ์ครบ เครื่องศุนย์
เครื่องไม่มีปัญหาใด ๆ เพียงแต่ใช้งานแล้วไม่ถูกใจ แค่นั้น จึงอยากขายครับ
ติดต่อ สอบถามได้ครับ 084-671-8140

ขายได้แล้วครับ
ขอบคุณครับ
baitong
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 12:10  

--- เสียงเข้าของsms เปลียนได้ไหมคะ ดังกว่าน้ได้ไหม อันนี้เบามาก แทบไม่ได้ยินเลยอะ เปลี่ยนตรงไหนคะ บอกด้วยค่ะ

-- ส่วนเกมส์ เป็นเหมือนกันไหมคะ หรือว่าอาจจะเปนเฉพาะเครื่องเรา คือว่า มันเปนแค่ ให้ทดลองเล่นอะคะ ถ้าจะเล่นจริงๆ ต้องซื้อลิขสิทของมันอะคะ เป้นเหมือนกันไหมคะ งง อะคะ ว่าในเครื่องมันไม่มีเกมส์มาให้หรอ มีแต่ เกมแบบทดลองเล่นหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 13:02  

baitong ผู้เขียน:
--- เสียงเข้าของsms เปลียนได้ไหมคะ ดังกว่าน้ได้ไหม อันนี้เบามาก แทบไม่ได้ยินเลยอะ เปลี่ยนตรงไหนคะ บอกด้วยค่ะ

-- ส่วนเกมส์ เป็นเหมือนกันไหมคะ หรือว่าอาจจะเปนเฉพาะเครื่องเรา คือว่า มันเปนแค่ ให้ทดลองเล่นอะคะ ถ้าจะเล่นจริงๆ ต้องซื้อลิขสิทของมันอะคะ เป้นเหมือนกันไหมคะ งง อะคะ ว่าในเครื่องมันไม่มีเกมส์มาให้หรอ มีแต่ เกมแบบทดลองเล่นหรอ
เข้าไปที่ การตั้งค่า--รุปแบบโทรศัพท์--เลือกรูปแบบที่เราใช้---ช่องด้านบนขวาจะมีให้เลือก--เลือกข้อความใหม่จะมีให้ตั้งค่าอยู่ ตั้งค่าแล้วบันทึกได้เลย
hellonutza
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 13:42  

edd ผู้เขียน:

สงสัยผมอายุเริ่มเยอะ มันอาจยากเกินความเข้าใจ (mobile ตัวเก่า กล้องยังไม่มีเลย ตัวนี้ข้ามมาเล่น touch screen เลยสุดงง) Embarassed

เป็นเหมือนกันเลย ครับ ผมลอง เป็น mp4 แล้ว ก็ เหมือน เดิม

ใครรู้ ก็ ช่วย หน่อย ครับ
hellonutza
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 13:48  

ใคร ปิด GPRS ได้

ช่วย บอกที ครับ ผมปิดไม่ได้

พอจะเลิกเล่นที ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 13:51  

baitong ผู้เขียน:

เกมที่มีให้

- ถ้ามีรูปกุนแจล๊อกsys ข้างหลัง เป็นเกมตัวเต็มคะ
ของเรามี เกมทอดลูกเต๋า เกม Bubble Popper เกม WiseStar

- ถ้าไม่มีเป็นเกมทดลองเล่น จะเล่นได้แปปเดียวต้องเสียเงินคะ
มี เกม BrainChallenge เกม BrickBreaker เกม DiamondTwister เกม PyramindBloxx

เท่านี้แหละคะ
jass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขาย Samsung Star
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 14:41  

ขาย samsung star ซื้อเมือวันที่ 21 พค. 52 ราคา 7700 อุปกรณ์ครบ เครื่องศุนย์
เครื่องไม่มีปัญหาใด ๆ เพียงแต่ใช้งานแล้วไม่ถูกใจ แค่นั้น จึงอยากขายครับ
ติดต่อ สอบถามได้ครับ 081-6656755
^~^tb^~^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ theme เพิ่มอ่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 14:51  

อยากได้ theme ของ samsung star อ่ะจะหาเพิ่มได้จากไหนบ้างใครรู้ช่วยด้วย Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ theme เพิ่มอ่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 15:00  

^~^tb^~^ ผู้เขียน:
อยากได้ theme ของ samsung star อ่ะจะหาเพิ่มได้จากไหนบ้างใครรู้ช่วยด้วย Rolling Eyes Rolling Eyes

http://phone.mobile9.com/i/samsung+s5230/

ต้องเอารูปขนาด 240 x 400 มาเรียงกันเป็น 3 รูป
เมื่อรวมกันแล้วจะได้ขนาด 720x400
โดยใช้โปรแกรม PhotoScape หรือ Photoshop

สำหรับโปรแกรม PhotoScape โหลดได้จากที่นี่คะ

http://www.photoscape.org/ps/main/download.php
unnaruk19
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 15:07  

เครื่องเพิ่งจะออกมาไม่นาน
ทำไมขายกันแล้วละคะ
เราก็ใช้อยู่นะ
มันก็โอเคดีอะ
หรือว่าแล้วแต่คนชอบ
F0ud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรอบสี่อื่น
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 16:17  

ถ้าอยากเปลี่ยนกรอบเป็นสีอื่นเช่น สีขาว ไม่ทราบว่าตอนนี้มีกรอบให้เปลี่ยนไหมครับ

กรอบแท้ หรือเทียมก็ได้นะครับ มีใครเคยเห็นบ้างหรือยังครับ

ผมไม่มีค่อยมีโอกาสได้ไปเดินดูสักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
beelovenook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง java
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 17:39  

akthanin1210 ผู้เขียน:
ตกลงโปรแกรม java ใช้แบบเดียวกันกับ cookie เลยใช่ป่ะ ช่วยตอบทีนะคับเพราะกำลังลังเลอยู่ Thank You

ไม่รู้อ่ะว่า cookie เป็นไง แต่ของสตาร์ เข้าไปเลือกไฟล์แล้วติดตั้งในเครื่องได้เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: