Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 AJ 55 - เอเจ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 30 / เข้าชม: 91275
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : AJ 55 - เอเจ
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 18:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ AJ 55 - เอเจ
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/aj/55/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/aj/55.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 31 May 2009 17:17; ทั้งหมด 1 ครั้ง
szzmonoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : + +
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 19:53  

AJ ไอโฟน+เฮดทีซี+?

ทำตามเค้าอีกละ -.-
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 14:20  

ด้านหน้า สำเนาถูกต้อง ด้านหลังน่าจะทำแบบ jFone VK520 Crystal นะครับ ไม่งั้น สำเนาถูกต้องเป๊ะๆเลย
mkgBIRTH
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 21:04  

พระเอกตัวจริง
bonnybeau
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 09:00  

function เยอะมากๆค่ะ
ราคาก็ไม่แพง
เดี๋ยวต้องลองไปถอยมาใช้ดูซักเครื่องแระ

Very Happy
bonnybeau
Year's Star

หัวข้อ : ไม่เข้าใจค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 09:35  

canpeenarok ผู้เขียน:
สาด ผู้เขียน:
เฮ้อ AJ
ถ้าคิดจะทำของขายแบบนี้ เลิกขายเหอะ
สงสารน้าแอด กะ นุ้ย ที่ต้องมาเป็น presenter
เค้าพระเอก นางเอก ตัวจริง
ไม่ใช่พระเอก นางเอกตัวปลอมแบบสินค้าของคุณ ทุเรศ

โฮะๆ โดนใจวัยรุ่น^^

ไม่เข้าใจค่ะ
ทำไมต้องไปว่าเค้าขนาดนี้ล่ะคะ
แล้วเรื่อง presenter คุณแอ๊ด กะ คุณนุ้ยเค้าก็มีความคิดค่ะ
ถ้าเค้าคิดว่าแบรนด์ของสินค้ามันโอเค เค้าจะมาเป็น presenter ให้ มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
เค้าคงไม่ได้ไปโดนทาง AJ บังคับให้มาเป็น presenter หรอกมั้งคะ

บอร์ดนี้ เป็นบอร์ดแสดงความเห็นข้อมูลมือถือ
เพื่อเป็นประโยชน์กับคนที่เค้าสนใจ
อย่ามาว่ากันแบบนี้เลยค่ะ
มันไม่ make sense

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่เข้าใจค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 09:54  

bonnybeau ผู้เขียน:
canpeenarok ผู้เขียน:
สาด ผู้เขียน:
เฮ้อ AJ
ถ้าคิดจะทำของขายแบบนี้ เลิกขายเหอะ
สงสารน้าแอด กะ นุ้ย ที่ต้องมาเป็น presenter
เค้าพระเอก นางเอก ตัวจริง
ไม่ใช่พระเอก นางเอกตัวปลอมแบบสินค้าของคุณ ทุเรศ

โฮะๆ โดนใจวัยรุ่น^^

ไม่เข้าใจค่ะ
ทำไมต้องไปว่าเค้าขนาดนี้ล่ะคะ
แล้วเรื่อง presenter คุณแอ๊ด กะ คุณนุ้ยเค้าก็มีความคิดค่ะ
ถ้าเค้าคิดว่าแบรนด์ของสินค้ามันโอเค เค้าจะมาเป็น presenter ให้ มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
เค้าคงไม่ได้ไปโดนทาง AJ บังคับให้มาเป็น presenter หรอกมั้งคะ

บอร์ดนี้ เป็นบอร์ดแสดงความเห็นข้อมูลมือถือ
เพื่อเป็นประโยชน์กับคนที่เค้าสนใจ
อย่ามาว่ากันแบบนี้เลยค่ะ
มันไม่ make sense

Very Happy

เค้าจ้างให้มาเป็นเค้าก็เป็นเค้าไม่คิดอะไรหรอก เพราะได้ตังเค้าก็ทำให้หุหุ เค้าไม่มาสนใจอะไรมากมายหรอก presenter อะ
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 17:43  

$$$$$$$$$____$$_____$$_______$________$$$_______$$___$$_____$$____
___$$________$$_____$$______$$$_______$$_$$_____$$___$$___$$______
___$$________$$_____$$_____$$_$$______$$__$$____$$___$$_$$________
___$$________$$$$$$$$$____$$___$$_____$$___$$___$$___$$$__________
___$$________$$_____$$___$$$$$$$$$____$$____$$__$$___$$_$$________
___$$________$$_____$$__$$_______$$___$$_____$$_$$___$$___$$______
___$$________$$_____$$_$$_________$$__$$______$$$$___$$_____$$____
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 11:03  

ยี่ห้อนี่ ทำของแบบนี้
สมแล้วจริง ๆ
เหอะ ๆ
อันนี้ก็แสดงความคิดเห็นนะ อย่ามาหาว่าไม่ make sense 55+
Dolly Apple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : : )
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 23:44  

ตลกดีนะ คนไทยทำไมชอบดูถูกของไทย ชอบดูถูกคนไทยกันเอง ซึ่งมันก้อเท่ากับว่าดูถูกตัวเอง

ตัวนี้ถ้าว่าเหมือน htc มั้ยย โอเคปุ่มกดค่อนข้างเหมือนอยู่ แต่ตัวเครื่องก็ไม่ได้เหมือนซะทีเดียว
อย่าไปอคติกับ brand ประเทศชาติตัวเองขนาดนั้นสิคะ

ให้โอกาสคนในประเทศตัวเองมั่งเถอะค่ะ เรายังมือใหม่กับเทคโนโลยี มันต้องค่อยๆปรับกันไป
ดูอย่าง I-Mobile เมื่อก่อนเ้ค้าก็ copy แต่เดี๋ยวนี้เราว่าเค้าทำได้ดีขึ้นมากเลยยนะ

ส่วนมือถือตัวนี้ เทียบกับรูปทรงราคาเราว่าก้อโอเคนะ แต่ยังไม่น่าสนใจมาก เนื่องจาก AJ ยังใหม่กับด้านนี้ ไม่รู้ว่าคุณภาพจะดีขนาดไหน ต้องลองไปเล่นดูก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 00:28  

ห่วยได้อีก คุณภาพก็จีนๆ ไม่ต่างอะไรกับเครื่องจีนแดงทั่วๆไป ก็แค่ไปสั่งเค้ามาขายเฉยๆแล้วก็แปะแบรนลงไปก็แค่นั้นเองไม่เห็นจะมีอะไร

พระเอกตัวจิงหรือ นรกตัวจิงกันแน่
แบบนี้แหละที่เค้าพูดกันติดปากว่า ไทยไม่พัฒนา
หับเผยศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พัฒนาตัวเองหรือยังค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 20:01  

Anonymous ผู้เขียน:
ห่วยได้อีก คุณภาพก็จีนๆ ไม่ต่างอะไรกับเครื่องจีนแดงทั่วๆไป ก็แค่ไปสั่งเค้ามาขายเฉยๆแล้วก็แปะแบรนลงไปก็แค่นั้นเองไม่เห็นจะมีอะไร

พระเอกตัวจิงหรือ นรกตัวจิงกันแน่
แบบนี้แหละที่เค้าพูดกันติดปากว่า ไทยไม่พัฒนา

พัฒนาได้อีกค่ะ หมายถึงคุณนะค่ะ มีความคิดแค่นี้เหรอ มิน่า ถึงแสดงออกมาให้คนอื่นได้เห็นความไม่พัฒนาของตัวเอง

คนไทยหรือสินค้าที่เป็นแบรนของคนไทย เค้ากำลังพัฒนา กับพัฒนาไปแล้ว มีแต่คุณแหละค่ะ ที่ต้องพัฒนา อีกเยอะ เดี้ยนว่าต้องพัฒนา เยอะกว่า ผลิตภัณฑ์ของเค้าอีกนะค่ะ

แล้วอย่าพาคนในบอร์ด ไร้การพัฒนา เหมือนคุณเลยค่ะ
MOOBU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 22:55  

คุณไม่ชอบแล้วคุณมาดูทำไมเนี้ย

แถมมาโพสอีกให้เสียๆหายๆ

คุณดูแล้วไม่ชอบก้อจบ

มาด่าแบรนเค้าเพื่อ

คนไทยมันก็ยังงี้แหละไม่เจริญสักอย่างเพราะมีคนแบบนี้ไง

ดูถุกยี่ห้อคนไทย แบรนเนมๆ คุณก้อไปเมืองนอกเลยครับ

มาอยู่ทำไมครับเมืองไทย คุณทำเหมือนกับว่าเค้าไม่ควรทำมาขาย

มันก็ดีไม่ใช่หรอทำให้คนบริโภคมีตัวเลือกมากขึ้น

อยากจะรู้ว่าถ้าพวก โนเกีย ราคาเปนแสน คุณยังจะซื้อไหมครับ

คุณก้อต้องมามอง ยี่ห้อ Low ลงมา ถ้าไม่อุดหนุนก้ออย่าไปด่าเค้าเลย

HTC ดูทีวีฟรีไหมครับ 2 ซิมป่าวครับ อยากรู้เหมือนกันตรงไหน

รูปทรงโทรศัพท์มันก้อ 4 เหลี่ยมอะทำไมหรอหรือคุณใช้ทรง 3 เหลี่ยม

คุณไม่ยอมเปิดใจรับมากกว่าอคติเกินไปแล้วครับ

ก้อคิดดูดีดีๆนะครับ คุณมาโพสยังงี้สู้เงียบๆไปดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:52  

ไม่ได้ว่านะ
แค่แสดงความคิดเห็น
ไม่ได้ด่านะ
เขาเรีียกวิจารณ์
ไม่เหมืือนกันนะจ๊ะ ด่ากับวิจารณ์
Smile
5,990 กับกล้องแค่ 3 แสน (แต่ข้างหลังเขียน 2 ล้าน)
มันเกินไปหน่อยมั้ง
รู้มั้ยยี่ห้ออื่นเครื่องสามพันบาท ดูทีวีว สองซิม ...
...
นะ
ตามใจ
เหอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 21:19  

เจอคนมีแต่..ในเวปเยอะอะ
ฝ่ามือ-ยูไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : copy
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 11:17  

copy กันแบบนี้ แล้วเมื่อไหร่ จะพัฒนาเป็นผู้นำซะที่ หรือ จะว่าcopy กันไปเรื่อยๆ อะไรที่มันดูดี ติดตลาด ขอcopy ซะก่อน อิอิ ...........แต่อย่างว่าหล่ะ คุณภาพสินค้ามันต่างกันลิปลับ ยิ่งcopyเท่าไร ยิ่งทำให้เห็นความแตกต่างว่าอะไรมีคุณภาพดียิ่งกว่า ขอชื่นชมความคิดในการพยายาม copy นะ..อิอิ
55555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....................
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 19:52  

ผมว่านะคุณสดิ้งทั้งหลาย ใครดูถูกใครกันแน่ คุณบอกว่าคนไทยผลิตมือถือไทย แล้วทำไมต้องไปก๊อปปี้เขาหล่ะ ทำไมคุณไม่ ผลิตมือถือที่มันบ่งบอกความเป็นเอกลักษณ์ของคุณออกมาหล่ะ แบบที่พวกเจริญแล้วเขาทำกันอ่ะ แบบว่า เคร่องนี้เห็นแล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นของค่ายไหน ทำไมไม่ทำแบบนั้นออกมาหล่ะครับ ทำไมต้องไปเอาของยี่ห้อนู้นนิด ยี่ห้อนี่หน่อยมารวมๆระบบเครื่องก็ดันไปเลียนแบบเขาอีก เฮ้อ ยิ่งทำแบบนี้มันยิ่งดูถูกตัวเองมากกว่า คนอื่นเขาเห็นแล้ว สมเพศ ครับ ผมเป็นคนไทยที่รักชาติไทยไม่แพ้คุณแน่นนอน แต่ผมรักแบบมีความคิดครับ สิ่งไหนไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี อยากจะให้คนไทยปรับปรุง เหมือนกับที่คนญี่ปุ่นเขาทำกัน ขนาดประเทศเขาโดนระเบิดปรมณู2ลูกติดเขายังพัฒนาจนเจริญกว่าเราอีก อย่าลืมนะครับคนญี่ปุ่นเขาก็คือคนกินข้าวเหมือนกับเรา แต่ที่เขาเจริญเพราะเขาไม่คิดจะเลียนแบบใคร จดจำใส่หัวไว้นะครับพวกสดิ้งทั้งหลาย รักชาติก็รักให้มันถูกทางหน่อยครับ ประเทศจะได้พัฒนาซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 04:16  

เอเจ ไอม่อน (กี่ยี่ห้อฟระเนี่ย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 04:19  

ตัวนี้น่าเกลียดตรงที่กล้องจริงๆอยู่ที่หลักแสนพิกเซล แต่ข้างหลังดันเขียน 2 ล้าน หลอกลวงผู้บริโภคป่าวเอ่ย วานผู้รู้กฎหมายช่วยแถลงไขทีครับ
ไม่ประสงค์ออกนามdd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 19:31  

ห่วยแตก หลอกลวงผู้บริโภค ราคาแพง ใช้ 3 เดือนพัง ซื้อมาเขวี้ยงหัวหมายังจะดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 02:06  

เคยใช้แล้วเหรอถึงรู้ว่ากล้องจริงๆอยู่ที่หลักแสนพิกเซล แต่ข้างหลังดันเขียน 2 ล้าน ของจริงค้า 2 ล้านพิกเซล Evil or Very Mad Twisted Evil Rolling Eyes
คนชอบNokai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: copy
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 01:19  

ฝ่ามือ-ยูไร ผู้เขียน:
copy กันแบบนี้ แล้วเมื่อไหร่ จะพัฒนาเป็นผู้นำซะที่ หรือ จะว่าcopy กันไปเรื่อยๆ อะไรที่มันดูดี ติดตลาด ขอcopy ซะก่อน อิอิ ...........แต่อย่างว่าหล่ะ คุณภาพสินค้ามันต่างกันลิปลับ ยิ่งcopyเท่าไร ยิ่งทำให้เห็นความแตกต่างว่าอะไรมีคุณภาพดียิ่งกว่า ขอชื่นชมความคิดในการพยายาม copy นะ..อิอิ

กรู่อย่ากรู้จัง ถ้าคุณเก่งมากก็ลองไปทำดู แต่ปัญญาเหมือนคุณคงไม่มีวันหรอก
หาข้าวให้ลูกกินให้ได้นะ ระหวังอดต่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....................
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 01:28  

55555555 ผู้เขียน:
ผมว่านะคุณสดิ้งทั้งหลาย ใครดูถูกใครกันแน่ คุณบอกว่าคนไทยผลิตมือถือไทย แล้วทำไมต้องไปก๊อปปี้เขาหล่ะ ทำไมคุณไม่ ผลิตมือถือที่มันบ่งบอกความเป็นเอกลักษณ์ของคุณออกมาหล่ะ แบบที่พวกเจริญแล้วเขาทำกันอ่ะ แบบว่า เคร่องนี้เห็นแล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นของค่ายไหน ทำไมไม่ทำแบบนั้นออกมาหล่ะครับ ทำไมต้องไปเอาของยี่ห้อนู้นนิด ยี่ห้อนี่หน่อยมารวมๆระบบเครื่องก็ดันไปเลียนแบบเขาอีก เฮ้อ ยิ่งทำแบบนี้มันยิ่งดูถูกตัวเองมากกว่า คนอื่นเขาเห็นแล้ว สมเพศ ครับ ผมเป็นคนไทยที่รักชาติไทยไม่แพ้คุณแน่นนอน แต่ผมรักแบบมีความคิดครับ สิ่งไหนไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี อยากจะให้คนไทยปรับปรุง เหมือนกับที่คนญี่ปุ่นเขาทำกัน ขนาดประเทศเขาโดนระเบิดปรมณู2ลูกติดเขายังพัฒนาจนเจริญกว่าเราอีก อย่าลืมนะครับคนญี่ปุ่นเขาก็คือคนกินข้าวเหมือนกับเรา แต่ที่เขาเจริญเพราะเขาไม่คิดจะเลียนแบบใคร จดจำใส่หัวไว้นะครับพวกสดิ้งทั้งหลาย รักชาติก็รักให้มันถูกทางหน่อยครับ ประเทศจะได้พัฒนาซักที

ถ้าคุณเก่งมากก็ลองไปทำดูละกัน อย่าไปว่าให้เขา เขามีปัญญาเปิดได้เป็นปริษัทได้แล้ว
คนละผลิตขี้คนเอ่าไปใสปลูกพักให้ลูกกินเป็นหรือป่าวหรือทำกับข้าวให้ลูกกินได้ไหม
m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 15:28  

มีอะไรที่เป็นเอกลักษณ์ของ AJ บางเห็นแต่เลียนแบบคนอื่นเขามีความเห็นเป็นของตนเองบางไหมเนียะ
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 16:29  

ถ้ากล้องอยู่ที่ 2 ล้านจริง ขนาดของภาพใหญ่สุดต้องอยู่ที่ 1600x1200 นะครับ ถ้าต่ำกว่านี้ ปลอม 100%
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 14:30  

ใครรู้บางว่า AJ เป็นแบรนใคร ถ้าใครพอจะทราบช่วยบอกที
MOBA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 19:32  

ใครรู้บางว่า AJ มีฐานการผลิตอยู่ที่ใด และเป็นแบรนไทยหรือต่างประเทศ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 19:48  

MOBA ผู้เขียน:
ใครรู้บางว่า AJ มีฐานการผลิตอยู่ที่ใด และเป็นแบรนไทยหรือต่างประเทศ

แบรนไทย จ้างจีนผลิต
คนไทยคนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: AJ 55 - เอเจ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 15:49  

จำได้ไหมล่ะ ว่าก่อนเด็กจะพูดได้เอง ก็ต้องเลียนแบบ พ่อ แม่ พี่ กว่าคนๆนึงจะวาดรูปเองได้ ก็ต้องวาดเลียนแบบการ์ตูนที่เขาชื่นชอบ แล้วเมื่อวันนึง เขาได้พบแนวทางอันเป็นเอกลักษณ์ เขาก็จะไม่เลียนแบบอีกต่อไป ขอบอกไว้เพราะอะไรๆ ก็ต้องมีช่วงเวลาที่เริ่มต้น! ถ้าไม่มีตรงนี้ ก็จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น! เหมือนถ้าคุณมีลูก แล้วเด็กไม่พยายาม เลียนแบบ ลูกคุณก็จะเป็นใบ้ ใช่รึเปล่าล่ะคะ การจะมองอะไร มันต้องมองหลายๆมุม ยกเว้นแต่ถ้าจุดยืนมันขัดแย้งกันจริงๆ(เช่นเป็นตัวแทนของยี่ห้ออื่น) ก็คงจะไม่ขอกล่าวถึง เพราะการว่ากันเองในกรอบของประเทศ ก็เหมือนว่าตัวเอง ถ้าจะดูถูกตัวเองเท่าไหร่ก็ดูถูกได้ ไม่ผิดกฎหมาย แต่มันจะเป็นเรื่องถ้าไปดูถูกคนอื่น!
แอบเชียร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:36  

ผมเห็นด้วยกับ คนไทยคนไทย นะ ทุกอย่างมันเป็นจุดเริ่มต้น แล้วก็เห็นด้วยกับคนที่วิจารณ์แรงๆ แต่งัยก็สนับสนุนกันหน่อยครับ ไม่ซื้อก็ให้กำลังใจก็ดี เชื่อว่าต้องมีการปรับปรุงเพื่อการอยู่รอดอยู่แล้ว ผมคอยติดตามอยู่ แม้แต่ product อื่นๆก็มีตามเลียนแบบกันอยู่แล้วไม่ว่าจะยี่ห้อระดับโลกขนาดไหน ที่คุณๆวิจารณ์กัน ดีแล้วครับ เค้าเก็บข้อมูลกันอยู่
facebook
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 17:32  

http://www.facebook.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: