Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 nokia 5630XpressMusic วางจำหน่ายยังครับผม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4753
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nokia 5630XpressMusic วางจำหน่ายยังครับผม
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 20:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

nokia 5630XpressMusic วางจำหน่ายยังครับผม Confused Confused Confused Confused กำลังอยากได้เลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: nokia 5630XpressMusic วางจำหน่ายยังครับผม
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 21:07  

guzardtao229 ผู้เขียน:
nokia 5630XpressMusic วางจำหน่ายยังครับผม Confused Confused Confused Confused กำลังอยากได้เลย

มาแล้วครับ - -*

เดือนกว่าแล้ว - -*

Arrow www.nokia.co.th/5630xpressmusic

ราคา 9750 มั่ง จำไม่ได้ - -*
guzardtao229
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 21:43  

มีใครใช้มั่งแล้วอะคับแล้วดีมั้ย
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 02:25  

โดนโรคเลื่อนไปไม่ใช่หรอครับรุ่นนี้

เห็นบอกว่าเลื่อนไปกรกฎาเลย

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7910350/T7910350.html
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 20:43  

sakurasong ผู้เขียน:
โดนโรคเลื่อนไปไม่ใช่หรอครับรุ่นนี้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7910350/T7910350.html

ในเบอร์ชั่วมีข้อมูล Nokia 5630 xp แล้วนิ

เบอร์ชัวร์ MFA และ M Link มีทั้ง 2 บอกราคาแล้วด้วย

เป็นเบอร์ชัวร์ประจำเลื่อนนี้ ถ้าเลื่อนเขาลงทำไม
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 01:16  

gappkoo ผู้เขียน:

ในเบอร์ชั่วมีข้อมูล Nokia 5630 xp แล้วนิ

เบอร์ชัวร์ MFA และ M Link มีทั้ง 2 บอกราคาแล้วด้วย

เป็นเบอร์ชัวร์ประจำเลื่อนนี้ ถ้าเลื่อนเขาลงทำไม

พวก MFA Mlink เป็นแค่ตัวแทนจำหน่ายนะครับ
nokia เขาจะเป็นผู้กระจายของไปตามตัวแทนจำหน่ายอีกที
ที่เลื่อนคาดว่ากลัวกระแส N97 ที่กำลังโปรโมทจะตก เลยเลื่อนไปก่อน
เพื่อไม่ให้ออกมาตัดกระแสและตัดราคากันเอง
อันนี้ผมวิเคราะห์เองนะ เพราะ เลื่อนกันหลายรุ่น

แต่เรื่องลงข้อมูลก่อนที่จะขายจริงเป็นเดือน นี้ก็เป็นปกติ โดยเฉพาะ Mlink
อย่างคราว 5800 ก็เหมือนกัน
อันนั้นหนักกว่าด้วยเพราะตัวแทนจำหน่ายบางราย(จำชื่อไม่ได้)
ลงราคาในโบชัวผิดไปประมาณ 1000 บาท คือจากหมื่นสามกว่าๆ เป็นหมื่นสองนิดๆ
คนที่ได้ราคาจองกับเจ้านั้นไว้ก็เลยโชคดีไป ได้ของราคาถูกกว่าเพื่อน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 16:26  

gappkoo ผู้เขียน:

พวก MFA Mlink เป็นแค่ตัวแทนจำหน่ายนะครับ
nokia เขาจะเป็นผู้กระจายของไปตามตัวแทนจำหน่ายอีกที
ที่เลื่อนคาดว่ากลัวกระแส N97 ที่กำลังโปรโมทจะตก เลยเลื่อนไปก่อน
เพื่อไม่ให้ออกมาตัดกระแสและตัดราคากันเอง
อันนี้ผมวิเคราะห์เองนะ เพราะ เลื่อนกันหลายรุ่น

แต่เรื่องลงข้อมูลก่อนที่จะขายจริงเป็นเดือน นี้ก็เป็นปกติ โดยเฉพาะ Mlink
อย่างคราว 5800 ก็เหมือนกัน
อันนั้นหนักกว่าด้วยเพราะตัวแทนจำหน่ายบางราย(จำชื่อไม่ได้)
ลงราคาในโบชัวผิดไปประมาณ 1000 บาท คือจากหมื่นสามกว่าๆ เป็นหมื่นสองนิดๆ
คนที่ได้ราคาจองกับเจ้านั้นไว้ก็เลยโชคดีไป ได้ของราคาถูกกว่าเพื่อน

ครับผม Very Happy
num007
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 09:01  

ข่าวล่าสุด สอบถามทาง call center ของทาง Nokia แล้วครับ 2คนแรกตอบว่า เลื่อนไม่มีกำหนด โทรถามอีก1 ถามเรื่องทำไมโดนถอดออกจากเว๊ป Nokia ประเทศไทย พนักงาน ตอบแบบ กำกึ่งว่า จะเปลี่ยนแปลงข้อมูลเล๊กน้อย ผมเลยโวย อ้างไปว่า เดือนที่แล้วก็ตอบแบบนี้ เหตุการณ์ เหมือนกับ Nokia 7510 supernova เลยที่ทำแบบเดียวกันแล้วไม่นำเข้ามา พนักงานตอบใหม่ว่า คาดว่า ทางประเทษไทยจะนำแค่รุ่น 5730xpressmusic มาแค่รุ่นเดียว ส่วนรุ่นนี้ 5630xpressmusic อาจจะไม่นำเข้ามาครับขึ้นอยู่กับการตลาดของเขา พอเราจะขอคุยกับ ผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง เขาก้ไม่ให้คุยครับ แบ่งชนชั้นวรรณณะ ซะงั๊น เพื่อนๆอยากให้เอาเข้ามาขายเร๊วๆ เราต้องโทร สอบถามแล้วก้คอมเม๊น แรงๆ ได้เลยที่ 02-2552111 กด1 กด6 ครับ ร่วมด้วยช่วยกัน ปล. ใครที่กระทู้บอกว่ามีวางจำหน่ายแล้ว มั่วได้อีกครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: