Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N-GageQD
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 306 / เข้าชม: 571270
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 12:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ราคาตอนแรกที่ถามมาเห็นว่าจะไม่ต่างจากเอนเกจ 1 ตอนเปิดตัวมากนัก แต่เนื่องจากเท่าที่ลองเล่นดูไม่พบว่ารองรับทั้ง mp3 และ วิทยุ แถมกล้องถ่ายรูปยังต้องต่อจากภายนอก เชื่อว่าราคาคงจะไม่สูงมากนักหนะครับ ส่วนการวางจำหน่าย นับไปอีกซักราว 1-2 เดือนครับ
คนบ้า..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????Nokia N-Gage 1 ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 23:11  

ราคาประมาณเท่าไหร่ ร้านไหนดี..Nokia N-Gage ตัวแรกนะ อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N-GageQD
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 07:44  

ถ้าต่ออุปกรณ์เสริมแบบที่มี mp3และวิทยุของโนเกียจะใช้กับN-GageQDได้ไหม
jyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-GageQD
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 07:48  

ถ้าไม่มี mp3 แต่ลงโปรแกรม mp3 ในหน่วยความจำได้ไหม
kibu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 11:51  

ห่วยจริงๆ แถมจอก็ไม่พัฒนาเลย แถมมีแค่ 4,096 สีเอง ยี่ห้ออื่น ที่ไม่ค่อยจะมีเครดิตเท่าไหร่ยังมีสีมากกว่าเลย แย่นะ โนเกีย
Bewtifool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 23:34  

งงแต๊กค่ะ

ไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่า Qd ฟัง mp3 เป็น Ster ได้
hlong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ngage QD
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 11:16  

โดยรวมก็ถือว่าดี เล็กกว่าตัวเก่าแค่ไม่มี fm แล้วก็อย่างอื่นก็เหมือนกัน
ประหยัดแบตมากกว่า แล้วก็สะดวกในการถอด mmc ตอนนี้ราคา
ngage 1 พอๆกับตัวใหม่ แล้วแต่ชอบว่าชอบครับ
N-GAGE QD หรือไม่ คิวดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 18:10  

ลังเลเพราะ เค้าว่า N-GAGE อันเก่า มันไม่สีไม่ดี แต่ระบบเสียงดี แล้ซว่ารูปร่างไม่ดี

แต่ราคาก็ดีนะ รู้ไหนดี พระเจ้า Crying or Very sad
Grakkk~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 21:05  

ราคาประมานล่าสุดตอนนี้ 1/11/2004
N-gage QD 8300-8500 ฿ (ที่ mbk ชั้น4)
MMC 256 MB 1400 ฿ (ที่ Pantip)
USB Card Reader 750 ฿ (ที่ Pantip)
รวมประมาน 10650 ฿
อื่นๆก็
USB Billion Bluetooth 850(10m)
USB Billion Bluetooth 1000(100m)
ที่เหลือคิดว่าไม่น่าจะจำเป็น
eXcutioner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 21:09  

ใครรู้บ้างครับว่าอาการเครื่องแฮ้งโดยไร้สาเหตุของเครื่อง0ล็อตแรกๆเขาแก้หายหรือยัง
eXcutioner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : q
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 21:20  

พอดีว่ากำลังจะซื้อเครื่องแล้วเคยได้ยินมาจากรุ่นพี่ว่ารุ่นนี้ใช้แล้วแฮงบ่อยรีเซตเครื่องวันเป็น10ๆรอบฟอแมต3ครั้งก็ไม่หายอยารู้ว่าทาง0โนเกียเขาแก้ไขปัญหาของเครื่องเขาได้ยังถ้ายังจาได้เก็บไว้ซื้อทีหลัง
ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 17:09  

อันเนื่องมาจากว่าผมซื้อมาแล้วนะครับ ไอ้เจ้า QD นี่ ในตอนแรกลังเลอยู่นาน ว่าจเอาตัวแรกหรือตัวสอง เนื่องจากตอนที่ซื้อเนี่ย QD เพิ่งจะออกมา แล้วคน ANTI กัน เยอะมาก ผมไปที่ร้านตั้งใจว่าจะซื้อ ตัวแรก บังเอิญร้านเค้าใช้ QD อยู่ก็เลยได้โอกาสเทียบ กด ปุ้บ จอสว่างมาก สีสวย เอไหนว่า สีเท่ากัน ทำไม จอดูสวยกว่า ลองกดปุ่มดู อืมทำจากวัสดุที่พิเศษกว่าตัวแรก กระชับนิ้วไม่ลื่น กดแล้ว เหมือนกดปุ่มเกมส์ เลย ในขณะที่ตัวแรก ปุ่ม เป็นแบบธรรมดากดแล้วลื่นติดกันพิกล สำหรับเคสล่ะ ก็ ต่างกันอยู่แล้วตั้งแต่ ขนาด ซึ่งแน่นอนว่า Qd เหนือกว่า มีขอบยางกันกระแทก วัสดุก็ทนทาน ข้อเสียของ QD ในเรื่อของหน้ากากก็คือ แบบให้เลือกน้อยในกรณีของของปลอมนะครับ เทียบกันเลยนะครับ
1.ไม่มีmp 3 ในตัวแต่ลงได้ภายหลัง ซึ่งโดยส่วนตัวถือว่าดีเพราะว่าได้เลือกโปรแกรมที่ต้องการและถูกใจ
2. ไม่มี FM สำหรับผมเรื่องใหญ่เหมือนกัน เพราะ อยากฟังฟุตบอลเวลาถ่ายทอดสด
3. ไม่มี mini usb ซึงมีในตัวแรก ก็นะครับ เสียดายมากอีกเพราะว่าเวลาลงโปรแกรม ตอ้งใช้ การ์ดรีดเดอร์ ก็ไม่เป็นไรเพราะว่า มี รอดไปถ้าใครไม่มีก็ ซื้อไม่กี่บาทนะครับ
4. จอสีสวย ไม่ได้โม้ลองดูได้เพราะว่าเพื่อนที่ทำงานอยู่ใช้ตัวแรก เทียบกันจะจะ
5. ปุ่มดีกว่าเยอะมาก สำหรับคนที่ว่างเป็นเล่นเกมส์แล้วละก็สำคัญมาก อ้อแล้วในส่วนนี้ได้แยกปุ่ม ok ออกมาต่างหากทำให้กดได้ง่ายกว่าตัวแรกดดยไม่กดผิดถูกอีกต่อไป
6. รูปร่างสวยกว่า ไม่ต้องใช้สันคุย บางคนก็ชอบคุยด้วยสันเพราะว่าเท่ห์ดี
สรุป หักล้างกันผมว่า ภาพรวมดดยไม่เจาะลึกลงไปต่างกัน แค่ fm กับ mini usb เท่านั้นดดยไม่พูดถึงรายละเอียด อื่นที่เยอะมากเหมือนกัน ทำให้ต้องตัดสินใจยากมากเวลาเลือกแต่ผมบอกได้เลย ว่า QD ไม่ได้ห่วย อย่างที่คนเค้าพูดกัน เพราะว่า ใช้อยู่กับตัว นึกในใจเสมอว่า ถ้าตอนแรกใช้ตัวแรก คงไม่ชอบมันเท่าไหร่ เพราะรูปร่างมัน อย่าที่บอกนะครับ ต้องเลือกที่ถูกใจตัวเอง เท่านั้นอย่าเชื่อ คนอื่น ถ้ายังไม่ได้พิสูจน์
figgaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 11:55  

อยากได้อยู่เหมือนกัน แต่ลังเลอยู่
ราคาไอ้ ที่ต่อแล้วลิงค์กับคอมมันเท่าไรหรอ
๐ฏ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : qd
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 23:54  

QD ดีกว่า อยู่ แล้ว สวยๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
tammuz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: qd
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 09:45  

ผมซื้อมาแล้วแต่กำลังจะขายไปแบบว่าไม่เคยได้เล่นเกมเลย โทรเข้าโทรออกอย่างเดียว เสียงดังดีมาก แต่รูสุกเทอะทะอะครับ เพราะเครื่องมันใหญ่ไปอะผมว่า เมื่อก่อนก็ใช้ 7600 ถ้าเปลี่ยนอีกโดนแฟนด่าจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: qd
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 17:39  

[quote="๐ฏ"]QD ดีกว่า อยู่ แล้ว สวยๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆ[/quot

ผมว่าไม่จิงอะ เพราะตอนนี้ราคาเอนเกจ อันแรกพุ่งกระฉูดเลย Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
tummy
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 01:49  

คือว่าผมจะซื้อเครื่องใหม่ล่ะครับ งบไม่เกิน14000
แต่ว่าคิดอยู่ว่าจะซื้อเครื่องไหนดีระหว่างNGageQDกะ6230น่ะคับ
คือชอบเล่นเกมง้า แต่6230มานฟังก์ชั่นเยอะดี ทำได้ทุกอย่างเรย แต่มานไม่เปนซิมเบี้ยน
ช่วยบอกทีคับว่า รุ่นไหนน่าสน แล้วถ้าใช้นานๆไปแบบไหนมันน่าจะอัพเดทกว่ากันคับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 19:57  

tummy ผู้เขียน:
คือว่าผมจะซื้อเครื่องใหม่ล่ะครับ งบไม่เกิน14000
แต่ว่าคิดอยู่ว่าจะซื้อเครื่องไหนดีระหว่างNGageQDกะ6230น่ะคับ
คือชอบเล่นเกมง้า แต่6230มานฟังก์ชั่นเยอะดี ทำได้ทุกอย่างเรย แต่มานไม่เปนซิมเบี้ยน
ช่วยบอกทีคับว่า รุ่นไหนน่าสน แล้วถ้าใช้นานๆไปแบบไหนมันน่าจะอัพเดทกว่ากันคับ

ชอบเล่นเกมส์กับฟังก์ชั่นเยอะ ๆ ลองลดจาก QD เป็น N-GAGE ตัวแรกสิครับ เล่นเกมส์ได้ ฟังวิทยุ+mp3 ได้ แถมลงโปรแกรมได้อีกด้วย ราคาตอนนี้มือ 1 สูงเหมือนกันครับราว ๆ 8 พันกว่า ๆ
nat.27jaa@thaimail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 333333
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 13:53  

คุณฉัตรฉัย อยากทราบว่า Memory Card กับ RSMMC ต่างกับอย่างไรครับ แล้วตัวไหนใช้กับรุ่น 6230 ดีกว่ากันครับ อยากได้รู่นที่ใช้แล้ว ไม่ทำให้เครื่องกระตุกน่ะครับ คื่อตอนนี้ผมอยากจะซื้อ 6230 มาใช้ คิดว่าดีไหมครับ อยากรู้รายระเอี่ยดเรื่องกล้องน่ะครับ ว่า ซูมได้กี่ระดับ สู้กับ ซัมซุงได้ไหม แล้วถ้าเราใช้ MMC 256 แล้ว จะบันทึก MP3 ได้ประมาณกี่เพลง แล้วถ่ายวีดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหน แล้วได้ทั้งภาพและเสียงรึป่าว ตอนนี้เครื่องตกอยู่ประมาณ 13,500 บาท คิดว่าคุ้มไหมครับ
อยากได้เมล์พี่ด้วย ขอได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
สาวก n-gage
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 13:15  

เพิ่งซื้อ n-gage qd มาค่ะก็ดีน่ะค่ะ ตอนเเรกจะซื้อตัวเก่าค่ะ เเต่ไม่ชอบเวลารับค่ะ
เเล้วตกลงว่าqdฟังmp3ได้รึเปล่าค่ะ
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 22:25  

-ตอนนี้ ของล๊อตใหม่ ไม่ทราบว่าปัญหาเครื่องแฮงค์บ่อยยังเป็นอยู่รึเปล่าครับ
-เสียงของ mp3 เป็นโมโน แล้วถ้าต่อสายหูฟังจะเป็นสเตอริโอหรือโมโนครับ ถ้าเป้นโมโน จะให้เป็นสเตอริโอได้ป่าว
-คุณภาพเสียงที่ออกมาจากลำโพงของตัวเครื่อง ถ้าเทียบกับ n6230 และ 7610 เป็นยังไงคับ (พอๆกับตัวไหนหรือกลางๆ)
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 19:58  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
tummy ผู้เขียน:

ชอบเล่นเกมส์กับฟังก์ชั่นเยอะ ๆ ลองลดจาก QD เป็น N-GAGE ตัวแรกสิครับ เล่นเกมส์ได้ ฟังวิทยุ+mp3 ได้ แถมลงโปรแกรมได้อีกด้วย ราคาตอนนี้มือ 1 สูงเหมือนกันครับราว ๆ 8 พันกว่า ๆ
ผมว่า ใช้3660ดีกว่า พิจารญาเอาละกันเล่นเกมส์เอนเกจได้ด้วย โกงนิดหน่อยน่ะ อิ อิ มีกล้องแบบ6230 จอ 65536 และ ซิมเบี้ยนเหมือน เอนเกจ ในราคาเฉียดๆหมื่นเองนะ
oreoคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 12:45  

ได้ยินมาว่า QD ใช้ mp3 เป็นริงโทนไม่ได้อ่ะคับ จริงหรือป่าวคับ?
ถ้าไม่ได้จริง มันใช้ไฟล์อะไรเป็นริงโทนได้บ้างอ่ะคับ

ส่วนการฟังเพลง mp3 ที่ว่าฟังได้แต่เป็น mono นี่มันระดับแค่ไหนอ่ะคับ มันจะเหมือนกับผมเปิด winamp ในคอมแล้วเปลี่ยนไปใช้โหมด mono อะไรแบบนั้นหรือป่าวอ่ะคับ จะได้ลองดูก่อนว่าเสียง mono ต่างจาก stereo แค่ไหน อิอิอิ

เรื่องฟัง FM.ไม่ได้นี่ไม่มีปัญหาคับ ผมไม่ได้ฟังวิทยุอยู่แล้ว ไม่ชอบฟังดีเจบ่น อิอิ แล้วนอกจาก mp3 แล้ว QD สามารถฟังเพลงจากไฟล์อะไรได้อีกบ้างอ่ะคับ อย่างเช่น ไฟล์ .wav แล้วเสียงเป็นยังไงบ้าง mono อีกหรือป่าวคับ

แล้วถ้าเปรียบระหว่าง QD กับรุ่นแรก N-Gage ตัวไหนดีกว่ากันคับ ถ้าไม่สนใจเรื่องฟังเพลงได้ เพราะจริงๆแล้วก่อนหน้านี้ผมใช้รุ่นอื่นมาสองเครื่องที่ฟังเพลงไม่ได้ ก็เลยไม่ทุกข์ร้อนอะไรถ้ามันจะฟังเพลงไม่ได้

คำถามสุดท้ายคือ ตอนนี้ราคาที่มาบุญครองเท่าไหร่แล้วคับ
oreoคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 00:13  

อีกนิดคับ
-QD มันไม่มีพิมไทยเหรอคับ ทั้งชื่อเบอร์โทร และSMS
-QD มีระบบ T9 หรือป่าวอ่ะคับ ทั้งไทย ทั้งอังกฤษ
สองข้อข้างบนถ้าไม่มีสามารถหาโปรแกรมมาลงให้มันใช้งานตามหัวข้อสองข้อข้างบนได้หรือป่าวอ่ะคับ?
-ตัว QD มันซัพพอร์ตกล้องที่เป็นอุปกรณ์เสริมหรือป่าวอ่ะคับ แล้วกล้องตัวละเท่าไหร่คับ
-หูฟังFM. อันล่ะเท่าไหร่อ่ะคับ?
ช่วยตอบทีนะคับ กำลังตัดสินใจอยู่อ่ะคับว่าจะเอาไม่เอาดี
ขอบคุณมากคับ

ปล.อยากรู้ว่าที่ QD เล่นเสียงสเตอริโอไม่ได้นี่เป็นเพราะตัวโปรแกรม หรือว่าเพราะอุปกรณ์ภายในตัว QD เหรอคับที่ทำให้เล่นไม่ได้? อันนี้ตอบก็ได้ไม่ตอบก็ได้คับ
tonz@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 11:32  

ผมเพิ่งซื้อตัวเก่ามา 8300 ตัวใหม่อยู่ที่8000 แต่ตัวเก่าหายากและนะ แต่ถ้าจะเล่นเล่นตัวเก่าดีกว่า เพราะการใช้งานดีกว่าทั้งเสียงของmp3เสียงดีมาก มีFM รูปทรงสวยดี เหมาะกับผู้ชายดีครับ Twisted Evil
ateeth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 00:06  

Very Happy Very Happy good
oreoman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 00:38  

ขอนอกเรื่องนิดนึงคับ..
ระหว่างมือถือที่เล่นMP3ได้ กับ แฟลชไดรฟ์ที่เล่น MP3 ได้ ใครเสียงดีกว่ากันคับ
เผื่อว่าแฟลชไดรฟ์เสียงดีกว่าผมก็ซื้อแฟลชไดรฟ์ไว้ฟังเพลง แล้วซื้อQDไว้โทรศัพท์+เล่นเกมไง อิอิอิ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
(แต่ถ้าจะให้ซื้อเครื่องเกมต่างหากไปเลยก็สงสารเป๋าตังคับ Laughing )

ปล.ได้ยินรุ่นน้องบอกมาว่าQDมีปัญหาเรื่องเปลี่ยนMMCแล้วมันจะรีสตาร์ทเครื่องทุกครั้งนี่จริงเหรอคับ ถ้าจิงเราแก้ไขอะไรได้หรือป่าวอ่ะคับ เพราะรุ่นน้อง(คนเดิม)ก็บอกว่าเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องเองซะด้วยสิคับ(อัพfirmware ก็ช่วยอะไรไม่ได้ว่างั้นเหอะ) แล้วก็รุ่นน้อง(คนเดิมอีกนั่นแหละ)บอกว่าปุ่มมันแข็งกดยากนี่ยากจิงเหรอคับ? Shocked
Notkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 10:58  

เท่าที่ลองใช้มานะครับ ทั้งเอ็นเกจเก่าก่ะ QD ดูเหมือนกับว่าตัวเก่ากินขาดในทุกๆด้าน เสียแต่ที่ขนาดของมัน โดยรวมแล้วถือว่าดี เอ็นเกจตัวเก่าเสียงmp3ดีมาก^ ^ เพราะเราเองก้อใช้อยู่จนถึงทุกวันนี้ แบบMMC 512(มากไปรึเปล่า เห็นเครื่องโหลดช้ามาก~)
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???? ?????65
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 21:11  

ใครที่ใช้ DTAC การตั้งค่ามือถือ MMS และ GPRS ไม่ได้ให้มาที่เว็บไซต์ http://www.dtac.co.th นี้ เมื่อเปิดหน้าขึ้นมาแล้วให้คลิกที่ การตั้งค่ามือถือ MMS และ GPRS หรือ http://www.djuice.co.th/thai/03_setting/ นะครับ แล้วจะเปิดหน้าขึ้นมาให้ใหม่ แล้วก็คลิกที่ AUTOMETIC SETTING CLICK HERE แล้วจะเปิดหน้าขึ้นมาให้ใหม่ แล้วเราก็ใส่เบอร์โทร.ของเราลงไป แล้วให้มาเลือกว่าเราใช้ ยี่ห้อ และรุ่นไหน แล้วก็ให้คลิกที่ Submit แล้วก็ให้รอผลในหน้านี้ก่อนว่าจะแจ้งว่าอย่างไรก็ให้ทำตามที่บอกก็เท่านี้เองนะครับ ลืมบอกไปว่า ฟรีจริงๆ นะครับ แต่เมื่อส่งเข้ามาแล้วให้เราไปหาภาพอะไรก็ได้แล้วส่งไปให้เพื่อนๆคนไหนก่อน 1 รูป ถึงจะเสร็จสมบูรณ์นะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: 333333
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 01:05  

nat.27jaa@thaimail.com ผู้เขียน:
คุณฉัตรฉัย อยากทราบว่า Memory Card กับ RSMMC ต่างกับอย่างไรครับ แล้วตัวไหนใช้กับรุ่น 6230 ดีกว่ากันครับ อยากได้รู่นที่ใช้แล้ว ไม่ทำให้เครื่องกระตุกน่ะครับ คื่อตอนนี้ผมอยากจะซื้อ 6230 มาใช้ คิดว่าดีไหมครับ อยากรู้รายระเอี่ยดเรื่องกล้องน่ะครับ ว่า ซูมได้กี่ระดับ สู้กับ ซัมซุงได้ไหม แล้วถ้าเราใช้ MMC 256 แล้ว จะบันทึก MP3 ได้ประมาณกี่เพลง แล้วถ่ายวีดีโอต่อเนื่องได้นานแค่ไหน แล้วได้ทั้งภาพและเสียงรึป่าว ตอนนี้เครื่องตกอยู่ประมาณ 13,500 บาท คิดว่าคุ้มไหมครับ
อยากได้เมล์พี่ด้วย ขอได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

rs-mmc เป็นการพัฒนามาจาก mmc อีกทีครับ ตอนนี้สูงสุดที่เห็นวางขายคือ 256 mb ตัว rs นี้จะมีขนาดเล็กกว่า mmc ปกติครึ่งนึง มือถือที่รองรับการใช้งาน mmc นั้นสามารถนำ rs มาใช้ได้ แต่มือถือที่รองรับการใช้งาน rs นั้น จะไม่สามารถนำ mmc มาใส่ใช้งานได้เนื่องจากลักษณะรูปร่างที่แตกต่างกัน สำหรับ 6230 ก็แนะนำเป็น mmc ธรรมดาก็ได้ครับ ราคาถูกกว่าพอสมควร ตัว 6230 ตัวกล้องไม่ค่อยละเอียดซักเท่าไหร่สู้ซัมซุงไม่ค่อยได้ สำหรับ mmc ขนาด 256 mb ก็บรรจุเพลงได้ราว ๆ 65-70 เพลงครับ ราคานี้ผมว่าเล่น 6600 ดีกว่า

เมลลืผมก็ chatchai@siamphone.com
only_i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 14:46  

ตัวเก่ามีคนบอกว่ามาบุญครองตอนนี้ราคา 7500 ใช่เปล่าคะ แต่ออกมาครั้งแรกแค่ 6900 ไม่ใช่เหรอ ทำไมมันแพงขึ้นล่ะไม่เข้าใจ Question แล้วมือ 2 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ
เลโกลัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 04:49  

QD มันสามารถเล่น MP3 ได้แล้วสามารถเอา MP3 มาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้รึป่าวคับ แล้วเสียงออกจาลำโพงระหว่างตัวเก่ากะ QD มันแตกต่างกันมั้ยคับ ระดับความดัง คุณภาพเสียง
ช่วยตอบหน่อยนะคับกะลังจาซื้ออยู่
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 12:20  

จริง ๆ แล้ว QD มันเล่น MP3 ไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ เราต้องโหลดโปรแกรมไหนลงรึป่าวรึว่า มันมีให้แล้วในเครื่อง เอา MP3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าด้วยได้มั้ยครับ ตอบด่วนนะครับ กำลังจะซื้อเพราะหา รุ่นแรกไม่ได้อ่ะครับ
bbbิิิb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : QD ????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 16:09  

QD เวลาจะลงเกมต้องเล่นกับเกมแผ่นเท่านั้นหรอครับ ใช้ card reader ลงใน mmc แล้วเล่นไม่ได้หรอครับ แล้วเอา mp3 มาเป็น ringTone ได้ป่ะครับ Very Happy
nikkyx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 02:23  

อยากได้ตัวแรกเหมือนกันอ่านะ แต่ตอนนี้ไม่มีขายแล้วไม่อยากได้มือสองด้วยอ่ะ เพราะเพื่อนผมเคยโดนหลอกมาแล้ว ซื้อ6220มาได้ 2วัน!! เจ๋งกะโป๋ง แล้วพอเอาไปเคลมมันบอกว่าถ้าอยากได้เงินคืน ต้องหักออก 2พัน!!?? เพราะถือว่าใช้งานไปแล้ว โคตะระเ-วเลย ยืนเถียงตั้งนานสุดท้ายต้องเอา6510ไปได้เงินคืนมาแค่500ก่าบาทไม่อยากจะด่าเลยเย้ยตามอน(อ่ะนอกเรื่องไปซะไกล) คืออยากจะถามว่า n-gage QD เนี้ยถ้าโหลดเกมส์ คลิปvdo เพลง ผ่านบลูทูธ นานจริงเหรอฮ่ะ แล้วแผ่นเกมส์ n-gageเถื่อนที่ขายกันแผ่นล่ะ150เนี้ย ลงได้อ่ะป่าวอ่ะ ใครเคยลองมั่ง ช่วยตอบหน่อยนะครับพี่ผุ้มีอุปการะคูนนนนนทั้งหลายยยย ขอบคุงล่วงลับ เอ๋ยหน้านะงับป.ล.สำหรับกระทู้ที่บอกว่าซื้อเกมส์บอยดีก่า ตอนแรกป๋มก็คิดเหมือนกัน แต่คิดไปคิดมาถ้าซื้อมาต้องพกทั้งโทรชับกะเกมส์ก็หนักเอาการอยุ่ แถมเกมส์บอยก็โหลดเกมส์มะได้เปลืองค่าแผ่นอีกอ่ะเด่ะ แล้วถ้ารอn-gage รุ่นที่หกสงสัยแก่พอดี เอิ้กๆๆจริงไหมเฮียย อีกนิดนะงับ ใส่รูปบนโพสใส่ไงอ่ะมะเป็งจะว่าโง่ก็โง่นะ แต่หน้าดีอิอิเอิ้ก
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 00:05  

ตอบให้นะครับ

เรื่องMMCเครื่องผมไม่เคยมีปัญหาอย่างว่านะครับ ที่ถอดMMCออกแล้ว เครื่องจะรีเซ็ตเอง
คงเป็นที่ฮาดแวร์มากกว่า ศูนย์แย่มากๆน่าจะรับผิดชอบเปลี่ยนให้(ถ้าเครื่องนอกก็แจ๊กพ็อต Surprised )

เรื่องMp3 เสียงโมโนครับคุณภาพนั้นก็นะเหมือนสเตริโอแบบไม่มีเบสทุ้มๆอ่ะครับ(ไม่มีเบสเลยซักนิดนะครับเน้นๆ) พอทนฟังได้เพลินๆแบบไม่ซีเรียจ ถ้าไม่ได้เอาไปซ้อมร้องก่อนขึ้นคอนเสิร์ต(แบบว่าแซวอ่ะนะ)ผมว่าพอฟังได้นะครับ(เคยใช้พี900มา มาใช้ตัวนี้ก็พอถูไถได้งับ Crying or Very sad )

ต้องลงโปรแกรมเล่นMp3เพิ่มเองครับ ผมใช้UltraMp3 ตัวอื่นไม่ได้ลองครับ

วิธีลงและถอนโปรแกรม ง่ายๆเลยก๊อปปี้ไฟล์โปรแกรมเข้ามาไว้ในMMC ใส่MMCเข้าเครื่อง เปิดเมนูเข้าToolเปิดโปรแกรมเมเนเจ้อเลือกโปรแกรมที่ก๊อปปี้มาเลือกออพชั่นคลิกInstallตกลงไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เสร็จ ลงเสร็จลองเปิดโปรแกรมดูถ้าใช้ไม่ได้ ก็เข้าโปรแกรมเมเนเจ้อ เลือกโปรแกรมที่ใช้ไม่ได้แล้วออพชั่นเลือกRemove จบ...(แนะนำให้ใช้กาดรีดเดอโอนถ่ายไฟล์ง่ายกว่าบลูตู๊ด Shocked )

เรื่องเวลาที่โอนถ่ายข้อมูลไฟล์ใหญ์ก็ช้าไฟล์เล็กก็เร็วเป็นทำมะดาของปุธุชนทั่วไป

แผ่นเกมที่ขายๆกันอยู่ถ้าเกมไหนซัพพอตN-gageก็เล่นได้หมด+เกมส์ที่ซัพพอตโนเกียซีรี่60ด้วยลงได้แต่จะเล่นได้หรือป่าวลองดู(มันมีเยอะมากถ้าเกมส์ไหนเล่นไม่ได้ก็Removeซ่ะไม่มีแฮงค์ชัว) ปล.โหลดจากเน็ทระวังไวรัสด้วยโดนมาแล้ว Crying or Very sad

ถ้าอยากเล่นเกมส์จากแผ่นแท้อย่างโทนี่ฮอค ฟีฟ่า หาโหลดได้แล้วก็ทำตามขั้นตอนด้านบน ไม่ต้องซื้อแผ่นแท้มาเล่น(เพราะเราคนไทย Wink )

ไม่แน่ใจว่ามีโปรแกรมเอาMp3มาเป็นเสียงเรียกเข้าหรือป่าว แต่ที่มากลับเครื่องไม่มีจ้า

สุดท้าย ผมคิดว่าQDเด่นในเรื่องจอแสดงผลนะสีสดดีมีกาด3มิติช่วยเพิ่มความสามารถด้านนี้โดนเฉพาะซึ่งตัวเดิมไม่มี แต่ตัวเดิมกลับมีคุณสมบัติด้านเสียงที่ดีกว่ามาก ถ้าจะเลือกที่คุณภาพไม่เกี่ยงขนาด ถ้าเลือกที่จะเล่นเกมก็QDที่ฟังเพลงพอถูไถได้ ถ้าเพลงเยี่ยม+เกมโอเคก็ตัวเดิม

บ๋ายบาย
nikkyx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 01:34  

แหมขอบคุงที่ช่วยตอบคำถามให้นะครับ น่ารักจริงๆๆเลยอ่ะบ้านอยู่แถวไหนเหรอ YoH
จะได้ไปเข้าฝันใบ้หวยให้เหอะๆๆๆๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 15:32  

nikkyx ผู้เขียน:
แหมขอบคุงที่ช่วยตอบคำถามให้นะครับ น่ารักจริงๆๆเลยอ่ะบ้านอยู่แถวไหนเหรอ YoH
จะได้ไปเข้าฝันใบ้หวยให้เหอะๆๆๆๆ

ง่ะ..

ไหนๆก็จะมาใบ้หวยแล้ว..ฝากอำตอนเช้าๆให้ตื่นไปเรียนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย..อิอิ(ขอ3ตัวท้ายแม่นๆด้วยนะ..อิอิ)
-TG-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 18:48  

ตอนนี้ QD กับ เอนเกจรุ่นเก่า ราคาประมานเท่าไรเหรอคับ
หาซื้อได้ที่ไหนมังอะตอนนี้ มือ1 นะคับ
nikkyx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 01:54  

รุ่นเก่าไม่มีขายแล้วมังครับจะมีก็มือ 2 อ่ะนะก็ราวๆๆ7500มังส่วน QD ก็ 9600อ่ะเด่ะ เครื่อง 0 เยอะแยะ ข่าวว่าแถมบลูตู้ด กะเกมส์ ชื่ออาไรหว่านึกมะออก slipๆๆอาไรเนี้ยหล่ะ แต่ช้าก่อนเห็นที่ บริสเทล ขายแค่ 8900 เองน่ะงับ ฝากถามพี่ yoh หน่อยนะครับ ก็สงสัยว่ามันรองรับ mp3 มิใช่หรือแล้วไงเอามาทำเป็น ringtone มะได้ อ่ะครับ Shocked Neutral งงอ่ะเด่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 05:31  

รุ่นเก่าไม่มีขายแล้วมังครับจะมีก็มือ 2 อ่ะนะก็ราวๆๆ7500มังส่วน QD ก็ 9600อ่ะเด่ะ เครื่อง 0 เยอะแยะ ข่าวว่าแถมบลูตู้ด กะเกมส์ ชื่ออาไรหว่านึกมะออก slipๆๆอาไรเนี้ยหล่ะ แต่ช้าก่อนเห็นที่ บริสเทล ขายแค่ 8900 เองน่ะงับ ฝากถามพี่ yoh หน่อยนะครับ ก็สงสัยว่ามันรองรับ mp3 มิใช่หรือแล้วไงเอามาทำเป็น ringtone มะได้ อ่ะครับ Shocked Neutral งงอ่ะเด่ะ

เดี๋ยวลองถามมันดูให้นะว่าทำไมไม่ให้เลือกMp3เปนริงโทน
ทั้งที่บอกว่ารองรับใช่ม้า

เดี๋ยวเคลียให้ๆ...หุๆๆ(บ้าไปแล้ว..ตุยกะตัวเอง Shocked )
nikkyx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 05:07  

Laughing หุหุ ขอบคุงหลายนะตะเองถ้าเป็นผู้ยิ๋งนี้ จีบไปแล้วนะนี้เงิ้บๆๆ
Shocked
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 18:09  

ไปอ่านกระทู้มาเจอคำตอบแล้วครับ กับคำถามที่ว่า

นำMp3มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้มั๊ย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=95689

อ่านะ
nikkyx
Year's Star

หัวข้อ : [color=red]????????[/color]
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 01:11  

อ๋อ ป๋มเข้าใจแล้วหล่ะ หึหึถ้าเป็นไพลล์ mp3 ต้องแปลงเป็น wav. ก่อน ใช้โปรแกรมdBpowerAMP Music Converterแปลงสินะ ไม่ยากไม่ยาก ผมว่า QD เนี้ยแบตอึดดีนะ โทรออก ประมาณ 1/2 ชั่วโมง ลดไปจึงเดียวเอง อยู่ได้ตั้ง 2-3วัน แน่ะ (ถ้าไม่เล่นเกมส์มากเกินไป)แล้วจอก็สีสดกว่ารุ่นพี่ แบบเห็นๆๆใครไม่ชอบผมชอบอ่ะ ป.ล.ถึง yoh ที่รักช่วยหาโปรแกรมแปลง วีดีโอลง QD ให้หน่อยจินะนะ ขอบคุงหลายๆๆเด้ออ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 09:47  

ช่วยบอกlinkเกมส์ one ของ n-gage หน่อยคับที่ gto_got@hotmail.com ขอบตคุณคับ Surprised Surprised
ve
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????n-gage ?????????? ???1?????????????? ???2?????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 17:29  

ขอสภาพกิ้ก หน่อยคับ ใครมีช่วยบอกด้วยคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????n-gage ?????????? ???1?????????????? ???2?????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 03:19  

ve ผู้เขียน:
ขอสภาพกิ้ก หน่อยคับ ใครมีช่วยบอกด้วยคับ

มือ1คงหายากมากๆครับเพราะได้ยินแว่วๆว่าเลิกผลิตไปนานแล้ว

ส่วนมือ2นี่แล้วแต่ดวงนะครับ ไม่กล้าแนะนำเลย

อย่างว่าล่ะครับ ในเมื่อเครื่องใหม่ก็ไม่มี ที่มีก็มือ2สภาพก่อนเอามาขึ้นตู้เป็นไงไม่รู้ ยำมากี่ร้านแล้วก็ไม่ทราบ แถมขายแพงพอๆกะรุ่น2มือ1ด้วยน่ะสิครับ ที่เหลือคิดเอาเองดีกว่า ส่วนตัวผมๆขอผ่านดีกว่า คนซื้อขายมือ2เก่งๆยังพลาดเลย

ปล.ยังไงถ้าตัดใจไม่ได้ก็ขอให้ได้เครื่องกิ๊กๆล่ะกันครับ สาธุ๊ๆๆๆๆๆๆๆ(หลวงพี่มาเอง Wink )
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: [color=red]????????[/color]
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 03:23  

อ๋อ ป๋มเข้าใจแล้วหล่ะ หึหึถ้าเป็นไพลล์ mp3 ต้องแปลงเป็น wav. ก่อน ใช้โปรแกรมdBpowerAMP Music Converterแปลงสินะ ไม่ยากไม่ยาก ผมว่า QD เนี้ยแบตอึดดีนะ โทรออก ประมาณ 1/2 ชั่วโมง ลดไปจึงเดียวเอง อยู่ได้ตั้ง 2-3วัน แน่ะ (ถ้าไม่เล่นเกมส์มากเกินไป)แล้วจอก็สีสดกว่ารุ่นพี่ แบบเห็นๆๆใครไม่ชอบผมชอบอ่ะ ป.ล.ถึง yoh ที่รักช่วยหาโปรแกรมแปลง วีดีโอลง QD ให้หน่อยจินะนะ ขอบคุงหลายๆๆเด้ออ้าย

ไฟล์วีดีโอนามสกุลจุดอะไรล่ะท่าน โพสไว้นะ วันนี้ปวดหัวจะไปนอนแย้วเพราะไปแจ้งความที่สน.มาเซ็งจริงๆ เฮ้อ.....
rikimarukung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 00:25  

ผมใช้ n-gage qd มาประมาณ3เดือนแล้วคับ
สำหรับข้อถกเถียงของรุ่น1กับqdผมไม่ขอตัดสินครับ
รายละเอียดอื่นๆเล็กน้อย มาจากความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ

n-gage1
-มีวิทยุและเอมพี3ในตัว ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
(เสียงmp3น่าจะดังกว่าของqd)
(เสียงเพราะกว่าQDเพราะเปน สเตอริโอ)
-โทด้วยสัน (แล้วแต่จะคิดนะคับ...)
-หน้าจอ 4096 สี
-การลงโปรแกรมเพิ่มทำได้เหมือนๆกัน
-ผมว่า รุ่น1เรียงปุ่มได้สวยน่าใช้กว่า
-แบตอึดพอประมาณ แต่ qd อึดกว่ามาก
-ขนาดใหญ่กว่า qd แต่รู้สึกจะเบากว่าQD
-เอา.mp3เปนเสียงเรียกเข้าได้
-เมนู ธีมสี สวยกว่าqd

n-gage QD
-ฟังวิทยุไม่ได้ ลงโปรแกรมฟังเอมพี3ได้ (แต่เสียงเปนโมโนนะ)
-โทปกติ
-หน้าจอ 4096 สี (แต่รู้สึกสวยกว่ารุ่น1เล็กน้อย เพราะสว่างกว่า)
-การลงโปรแกรมเพิ่มทำได้เหมือนๆกัน
-เวลาเครื่องรวนเพราะ แอป. ต่างๆ จะซ่อมเองทำได้ง่ายกว่า
-แบตอึดกว่ารุ่น1มาก (คิดว่าประมาณ 1.5 เท่า)
-เรียงตำแหน่งปุ่มไม่สวยเท่ารุ่น1
-ขนาดเล็กว่า แต่ รู้สึกจะหนักกว่ารุ่น1ครับ 555..ซะงั้น
-เอาmp3เปนเสียงเรียกเข้าไม่ได้ ผมใช้ .wav แทน
nooknick......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 16:58  

อืม คือว่าเรา อยากได้มือถือใหม่ กำลังจะซื้อ QD แต่อยากหั้ยฟัง FM และ MP3 ได้ ต้องทำไง บ้างเหรอค่ะ แล้วถ้าลง จะหาจากไหนมาลง แล้ว เสียตังค์ป่าว แล้วที่ว่า MONO นี่คือ MP 3 เหรอ มันจะโหลด trutone ได้ไหม อ่ะ ยังไง ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ด่วนๆๆเลย
nooknick_amn@hotmail.com
hentaiman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 21:19  

ผม ก้อเป็นคนนึงที่กำลังหาซื้อ มือถือใหม่ เพราะ อันเดิม โดนขโมย
( คาดว่า น่าจะ เนื่องมาจาก แมนยู แพ้ เมื่อคืน เซง มาก ผมอยุหอ น่ะครับ)

ตอนนี้ มอง ngage อยู่ เพราะ เป็น อะไร ที่ เหมือน จะ พร้อม ไปด้วย อ้อบชั่น แต่ราคา ไม่แพง เกินไป ผม ชอบโนเกียด้วยครับ อึดดี

QD ออกแบบได้ ถูกใจผมมากเลย
แต่ใจนึงผมก้ อยากได้ อ้อบชั่น พวก เสียง เพราะ ผมชอบฟังเพลงมาก กะซื้อ มาแล้วเพิ่ม MMC ล่อสัก 1 GB ไม่ก้อ 512 ไปเลย ไว้อัดเพลงอย่างเดียว

แต่พออ่าน กระทู้ ละเห็นเครื่องเพื่อน ผมชอบ QD มากกว่า หง่ะ เรื่องรูปลักษณ์กับการแสดงผล

แต่มันดัน เล่นเสียง ได้ ห่วย แตก มากๆ โมโน มัน ไม่น่าจะเรียกว่า ฟังเพลง ได้เลย แถมเสียงเรียกเข้า ต้อง ทำเปน wav ไฟล์ใหญ่มโหฬาร *มันใช้ format อื่น ได้มั้ยครับ
ผมอยากร้องไห้

โนเกียทำไมต้องทำแบบนี้ ด้วย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 08:40  

ตอบรวมๆ2คนข้างบนละกันครับ
FMซื้อหูฟังมาใส่เพิ่มได้ครับ ฟังMp3ได้ลงเพิ่มไม่ยาก

ทรูโทนที่ว่านี่คือเสียงเรียกเข้าเป็นเพลงหรือป่าวถ้าใช่ก็ใช้ได้นะแต่เป็นไฟล์.Wav

ส่วนเรื่องเสียงโมโนผมว่าแล้วแต่คนนะ...ในส่วนตัวผมว่ามันก็คล้ายสเตอแต่เสียงมันไม่มีมิติแล้วก็ไม่มีเบสแค่นั้นเอง(พอรับได้นะ..โดยส่วนตัว)...ส่วนไฟล์เสียงเรียกเข้าที่ว่าใหญ่ผมแย้งนิดนึง...โดยปกติเสียงเรียกเข้าผมว่ามันก็ไม่น่าจะยาวเป็นนาทีนะเพราะงั้นมันไม่น่าจะเปลืองขนาดนั้นหรอกครับ

โดยส่วนตัวผมซื้อรุ่นนี้ใช้เพราะสาเหตุหลักๆคือ สมราคา,หน้าจอสวย,เกมส์เด็ด,เพลงพอไหว,ลองรับโปรแกรมเยอะ,ใช้งานง่าย(โดยส่วนตัวนะครับ..คนอื่นอาจว่ายากก็ได้),ยี่ห้อ(ไม่ค่อยชอบโนเกียนะแต่ประเทศเรามันซัพพอตโนเกีย95+%อ่ะนะ Sad จำใจ) ประมาณเนี่ยะ ไม่อยากเชียร์ ถ้าไม่ชอบอย่างที่ผมว่า ก็ข้ามเลยครับ เดี่ยวถูกหาว่าเป็นเซลล์โนเกีย Cool
คนเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 17:32  

ช่วยบอกวิทีเปลี่ยภาพหน้าจอของ เอ็นเกจคิวดีให้หน่อยค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 02:42  

คนเรา ผู้เขียน:
ช่วยบอกวิทีเปลี่ยภาพหน้าจอของ เอ็นเกจคิวดีให้หน่อยค่ะ

เข้า Menu>>Tools>>Settings>>Device>>Standby Mode>>Wallpaper>>Yes>> เลือกDevice Memory(ถ้ารูปอยู่ในเครื่อง) หรือเลือกMemory Card(ถ้ารูปอยู่ในเมม)>>เลือกแฟ้มที่เก็บรูปคลิกตกลงก็เรียบร้อยครับ(รอมันโหลดแปบนึงนะครับ)

ปล.ไม่ต้องย่อภาพมาก็ได้ครับ..ใช้ภาพใหญ่ก็ได้แต่เวลาที่รอโหลดจะนานขึ้นตามขนาด
กอร์ปครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N-GageQD
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 00:08  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Nokia N-GageQD
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/ngage_qd.htm

อยากรู้ทำมัยผมถึงดูMMS ไม่ได้ มันขึ้นว่าให้มาดูที่เมลล์บ๊อก ต้องเข้ามาดูที่อินเตอร์เน็ตที่ร้านคอมพิวเตอร์ ช่วยบอกผมหน่อยครับ Jamnong_JS@hotmail.com 0-7992-7726
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 14:32  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค้าใครรู้โพส์ดบอกที
Escape
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : QD ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2005 19:25  

QD มันราคาเท่าไหร่อ่ะคับ เอา เครื่อง 0 นะ บอก 0 ด้วยนะคับ 0ไหน ขาย ง่ะ จะเอาและคับผมดู มาJaymart 9600 แหนะราคาไม่ตกเลย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: QD ???????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 00:10  

Escape ผู้เขียน:
QD มันราคาเท่าไหร่อ่ะคับ เอา เครื่อง 0 นะ บอก 0 ด้วยนะคับ 0ไหน ขาย ง่ะ จะเอาและคับผมดู มาJaymart 9600 แหนะราคาไม่ตกเลย

ราคา0ก็ประมาณนั้นแหละครับ...จะเอาถูกกว่านี้ก็ตามร้านทั่วไปเครื่อง0เหมือนกันแต่ขายตามตู้แค่นั้นเอง.. Confused
Emotion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 17:17  

มีที่ไหนให้ดาวน์โหลดโปรแกรมของคิวดีมั่งหรอคะ แล้ววิธีลงต้องทำยังไงมั่งคะ
เอาโปรแกรมไปใส่ในเม็มแล้วต้องสร้างโฟลเดอร์รึเปล่าอะคะ หรือว่าไม่ต้อง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 23:27  

Emotion ผู้เขียน:
มีที่ไหนให้ดาวน์โหลดโปรแกรมของคิวดีมั่งหรอคะ แล้ววิธีลงต้องทำยังไงมั่งคะ
เอาโปรแกรมไปใส่ในเม็มแล้วต้องสร้างโฟลเดอร์รึเปล่าอะคะ หรือว่าไม่ต้อง

วิธีลงโปรแกรมQDผมลงให้อ่านแล้วข้างบนครับ...ไม่ต้องสร้างโฟลเดอเพิ่มแค่ก๊อปไฟล์ใส่เมมก็พอแล้วทำตามวิธีข้างบน....เดี๋ยววันหลังทำลิ้งค์ให้ครับวันนี้..เพลียๆแย้ว
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 20:54  

ใครอยากได้วิธีแปลงหนัง คาราโอเกะ บอกเลย จะส่งให้ ทำได้แล้วคับ หนังทุกประเภทเลย
แล้วคาราโอเกะนี่ใช้พื้นที่ 2- 3 เมกต่อเพลงเองนะครับ
friendly3499_4@hotmail.com
friendly3499_4@yahoo.com
แจกโปรมแกรมพร้อมแครก ธีม ริงโทน .wav .midi .mmf[truetone] .mp3 และคาราโอเกะบางเพลง เท่าที่หาให้ได้ครับ
กิ๊ฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 11:51  

อยากทราบว่าระหว่าง n-gage QD กับ samsung X 600 จะซื้ออะไรดีคะ คิดไม่ออกว่าจะซื้อะไรดีอ่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 18:44  

กิ๊ฟ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าระหว่าง n-gage QD กับ samsung X 600 จะซื้ออะไรดีคะ คิดไม่ออกว่าจะซื้อะไรดีอ่ะ

ถ้าชอบเล่นเกมส์กะฟังเพลง(พอไหวนะไม่ได้ดีเท่าไหร่)ซื้อQDเลย...ถ้าไม่ก็ข้ามQDเลยครับ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? N-gage QD
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 16:28  

อยากทราบวิธีการเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าเป็น wav, mp3, MIDI ที่เราโหลดเข้ามาอ่ะครับ ต้องทำยังไงบ้างเพราะลอง ๆ แล้วไม่มีเมนูไหนเลยอ่ะครับ เพิ่งซื้อเครื่องมายังใช้ไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยบอกที่นะครับ
โปรแกม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 16:31  

http://www.imserba.com ลองเข้าเว็บนี้นะครับ โหลดโปแกรม เยอะแยะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 16:38  

Emotion ผู้เขียน:

http://www.imserba.com/
monly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 22:23  

[color=brown]อยากทราบว่า
1. สามารถชื้อแผ่นเกมทั้งแบบเถื่อนและจริง ของQDได้ที่ไหนค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่??
2. แล้วมีเกมให้โหลดฟรีมั้ยค่ะแล้วสามารถโหลดได้ที่ไหน

ช่วยตอบด้วยนะคะขอบคุณมากค่ะ อยากทราบมากค่ะเพราะว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่
[/color]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 00:43  

monly ผู้เขียน:
1. สามารถชื้อแผ่นเกมทั้งแบบเถื่อนและจริง ของQDได้ที่ไหนค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่??
2. แล้วมีเกมให้โหลดฟรีมั้ยค่ะแล้วสามารถโหลดได้ที่ไหน

ช่วยตอบด้วยนะคะขอบคุณมากค่ะ อยากทราบมากค่ะเพราะว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่
[/color]

เอ่อ..จะพูดดีมั๊ยเนี่ย..เอาเป็นว่าแผ่นเกมส์ที่เค้ารวมขาย(แผ่นรวมโปรแกรม+เกมส์อ่านะ)มีขายทั่วไปตามแหล่งที่มีโทรศัพย์ขายอ่านะ(แผ่น100-150หรืออาจแพงกว่าแล้วแต่ดวงจ้า)..ส่วนแผ่นแท้มันเป็นกล่องนะ..มาในสถาพMMCเลย..ลบหรือเขียนทับไม่ได้เป็นเกมส์ๆเดียวเล่นอย่างเดียวเซฟในเครื่อง..มีขายตาม0ทั่วไปที่มีโนเกียขายแผ่น900-1500..แนะนำให้ซื้อแบบแรกแล้วซื้อMMCมาลงเกมส์จ้า..วิธีลงเกมส์อยู่ข้างบนกลับไปอ่านเองนะจ๊ะ..ไปล่ะ(กลัวโดนโนเกียจับ..อิอิ)
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 00:45  

monly ผู้เขียน:

[/color]

ลืมตอบข้อ2..ที่ให้โหลดเกมส์ฟรีไม่แนะนำครับ..ส่วนใหญ่เค้าจะส่งกันผ่านเมล..เพราะมันมีความผิดทางกฎหมายนะจ๊ะ..ซื้อแผ่นมาลงเถอะ..สบายใจไม่ต้องกลัวไวรัสด้วย Cool
Zi_Zi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 20:42  

ตอนนี้เท่าไหร่หลอ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 07:41  

Zi_Zi ผู้เขียน:
ตอนนี้เท่าไหร่หลอ
เท่าเดิมครับ9600+เกม+บลูตู๊ด(ของ0ไหนนี่แหละลืมแล้วจ้า)
notekrab29
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????6600
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 00:52  

ถ้าเทียบคุณภาพเสียงกับ6600 แ้ล้วตัวไหนดีกว่ากันคับ
ฟังชั่นอื่นๆด้วยคับ
ล่าสุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 7,900 ????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 11:23  

n-gage QD เหลือ 7,900 แล้ว ที่ j-mart กับ blisstel
แล้วจะลงเหลือ 6,900 แบบ n-gage ตัวแรกหรือเปล่าหนอ
จะได้ซื้อ ซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 12:49  

กำลังตัดสินใจ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เกม แบบ แผ่น แท้ นี้ รา คา อยู่ ที่ เท่าไร ครับ Question

ขอบคุณครับ Exclamation

ราคาอยู่ประมาณที่พันสี่กว่าๆน่ะ
เพิ่งซื้อคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? mp ??????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 23:28  

ผมเพิ่งซื้อ n-gage qd ไปเมื่อวันก่อน(12/03/2005)ที่เจมาท 7900 แล้วก้อซื้อ
mmc 256 เมก ตอนนี้ผมใช้บลูทูธในการโอนถ่ายข้อมูล โดยผมใช้ pc suite ของโนเกียที่ให้มากับมือถือ ตอนนี้โปรแกรมเกือบทุกอย่างอยู่ใน mmc ผมลองเอาไฟล์เพลง mp3 ลงการ์ด โดยใช้โปรแกรม pc suite โปรแกรมมันจะเปลี่ยนเป็นไฟล์ .wav แล้วโอนถ่ายลงในการ์ด ใช้
โปรแกรม ultra mp3 เปิด ผมไปที่ playlist ให้มันเสริทหา มันจะหาไม่เจอ ผมต้องไปเปลี่ยนไฟล์เพลงให้เป็น .mp3 แล้วโปรแกรมถึงหาเจอ แต่พอกดให้มัน play เครื่องจะค้าง เล่นไม่ได้
อยากถามพี่ๆว่า
-ต้องแก้ปัญหายังไงคับ เป็นที่โปรแกรมultra mp3 รึป่าว
-ผมสังเกตดู เมือ่ใส่ mmc แล้วลงข้อมูล/โปรแกรมไป เครื่องจะช้าๆลง ซึ่งตอนนี้ใน mmc มีข้อมูลแค่ 8เมกเอง แต่พอเปิดบางโปรแกรมแล้วทำให้เครื่องช้าลง มันเปนปกติอยู่แล้วรึป่าว หรือว่าเครื่องผมผิดปกติ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรคับ
-ตอนนี้ mp3 ผมเปิดฟังได้ใน e file manager แต่เปิดในโปรแกรมไม่ได้อะคับ
ปัญหาของผมตอนนี้ก้อคือ เครื่องช้า กับฟัง mpไม่ได้คับ รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคับ หรือว่าพอจะแนะนำเว็บให้ผมได้รึป่าว เพราะตอนนี้อยากฟัง mp3 มากค้าบบบบบบบบ
ขอบคุนคับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 23:48  

n-gage ลง theme ได้ป่าวคับ เพราะว่าผมลองลงแล้วมันลงไม่ได้หงะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??? mp ??????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 00:42  

เพิ่งซื้อคับ ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อ n-gage qd ไปเมื่อวันก่อน(12/03/2005)ที่เจมาท 7900 แล้วก้อซื้อ
mmc 256 เมก ตอนนี้ผมใช้บลูทูธในการโอนถ่ายข้อมูล โดยผมใช้ pc suite ของโนเกียที่ให้มากับมือถือ ตอนนี้โปรแกรมเกือบทุกอย่างอยู่ใน mmc ผมลองเอาไฟล์เพลง mp3 ลงการ์ด โดยใช้โปรแกรม pc suite โปรแกรมมันจะเปลี่ยนเป็นไฟล์ .wav แล้วโอนถ่ายลงในการ์ด ใช้
โปรแกรม ultra mp3 เปิด ผมไปที่ playlist ให้มันเสริทหา มันจะหาไม่เจอ ผมต้องไปเปลี่ยนไฟล์เพลงให้เป็น .mp3 แล้วโปรแกรมถึงหาเจอ แต่พอกดให้มัน play เครื่องจะค้าง เล่นไม่ได้
อยากถามพี่ๆว่า
-ต้องแก้ปัญหายังไงคับ เป็นที่โปรแกรมultra mp3 รึป่าว
-ผมสังเกตดู เมือ่ใส่ mmc แล้วลงข้อมูล/โปรแกรมไป เครื่องจะช้าๆลง ซึ่งตอนนี้ใน mmc มีข้อมูลแค่ 8เมกเอง แต่พอเปิดบางโปรแกรมแล้วทำให้เครื่องช้าลง มันเปนปกติอยู่แล้วรึป่าว หรือว่าเครื่องผมผิดปกติ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรคับ
-ตอนนี้ mp3 ผมเปิดฟังได้ใน e file manager แต่เปิดในโปรแกรมไม่ได้อะคับ
ปัญหาของผมตอนนี้ก้อคือ เครื่องช้า กับฟัง mpไม่ได้คับ รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคับ หรือว่าพอจะแนะนำเว็บให้ผมได้รึป่าว เพราะตอนนี้อยากฟัง mp3 มากค้าบบบบบบบบ
ขอบคุนคับ

ลองแก้ชื่อเพลงMp3ให้เป็นภาษาอังกฤษดูครับน่าจะฟังได้(UltraMp3อ่านภาษาไทยไม่ออก)

เรื่องลงโปรแกรมแล้วเครื่องช้า หลังจากลงโปรแกรมหรือโอนข้อมูลเข้าเครื่องผ่านบลูทูธหรือใช้ไฟล์Managerลงโปรแกรมแล้วควรรีสตาร์ทเครื่องซัก1ทีครับ..แล้วถ้ามันยังช้าอยู่อาจเป็นไปได้ที่โปรแกรมที่ลงไปมันรันตัวSystemของมาขึ้นมาพร้อมเครื่อง...เหมือนพวกโปรแกรมแก้ไวรัสที่มันจะรันขึ้นมาพร้อมวินโดว์อ่ะครับ..แก้ง่ายๆก็Uninstallโปรแกรมนั้นออกไง(อิอิ)
เพิ่งซื้อคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 02:08  

อ๋อ...ผมเข้าใจละ มันจะเกี่ยวกับตอนที่เอาลงการ์ด โดยใช้ pc suite รึป่าวคับ เพราะก่อนลงโปรแกรมมันจะแปลงไฟล์เป็น .wav ซึ่งมันจะมีขนาดแค่1.9 เมกเอง ไฟล์mpเดิม มันตั้ง 3.5 เมก เพราะงี้เอง ultra mp ถึงค้าง เพราะว่าไฟล์มันไม่ใช่ .mp3 แต่ผมดันไปแก้เพื่อให้มันหาเจอ แล้วมันจะพอมีวิธีให้ pc suite มันไม่แปลงไฟล์เป็น wav รึป่าวคับ ผมนั่งหาอยู่ตั้งนานก้อไม่เห็นมี กะว่าจะไปซื้อ card writer แล้วแหละ ขี้เกียจรอบลูธูท ช้ามากกกกกกกก
แล้วพอจะมีวิธีที่ใช้ pc suite ลงให้มันเป็น .mp3 รึป่าวคับ เอาพอแก้ขัดไปก่อนอะคับ
ขอบคุนมากคับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 08:37  

ผมอ่านปัญหาคุณแล้วผมงง

ตกลงมันเป็นไงแน่ครับ..ถ้าUltraMp3ไม่อ่านเพลงก็มีอยู่2สาเหตุไฟล์ไม่เป็นภาษาอังกฤษกับนามสกุลไม่ใช่Mp3...ส่วนเรื่องPcSuitผมไม่ใช้เพราะมันปัญญาอ่อน..คนเขียนโปรแกรมมันไม่ตั้งใจทำมาให้พวกเราใช้กันง่ายๆ..ผมเลยเลี่ยงไปใช้กาดรีดเดอแทนเร็วกว่าปัญหาก็ไม่มี
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 03:08  

ขอบคุณคุณ YoH มากคับ ตอนนี้ผมใช้ได้แล้ว เพิ่งไปซื้อ card reader มาเมือ่เช้าเอง พอเอาเพลงลง ก้อฟังได้ปกติคับ
อยากถามอีกเรื่องอะคับ n-gage เนี่ย มันลงtheme ได้รึป่าวคับ เพราะว่าผมลองลงแล้วมันขึ้นว่าไม่ซัพพอร์ตอะ ไรนี่แหละ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 03:59  

อันนี้ก็ไม่รู้นะครับเรื่องธีมเนี่ย..ตอนที่ใช้ไม่ได้ลองเรื่องนี้ด้วยจิ..ขอโต๊ดจริงๆครับ Sad
กำลังว่าจะไปซื้อ QD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 07:41  

อยากได้ กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อเลยดีมั้ย แต่ก็ยังมีข้อสงสัยอยู่อีกนิดครับ
1. Java เกม ที่ download มาจากเว็บ มันจะ save ลงที่ memory ของเครื่อง หรือว่า MMC ครับ
2. Program ใหม่ๆ ที่ลงเพิ่มเข้าไป (เช่น UltraMP) มันจะลงใน memory ของเครื่อง หรือว่า MMC ครับ
3. จากคำถามข้อ 1 และ 2 ถ้าหากว่ามันบันทึกลง MMC งี้เราก็ต้องเสียบ MMC นั้นไว้กับเครื่องตลอดสินะครับ อีกอย่าง Ringtone ที่เป็น .wav ก็อยู่ใน MMC สินะคับ (อืม..นั่นสินะ)
4. แผ่นรวมเกมที่ว่า(ร้อย-สองร้อยบาท) หาได้จากที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ Smile
ColdReaver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? QD
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 11:09  

อยากถามว่า N-Gage QD นี่สามารถเล่น GBA ได้จริงรึเปล่าครับ
แล้วนอกจาก GBA แล้วเล่นอะไรได้อีกมั่งครับ แล้วโปรแกรมที่จะใช้เล่นนี่ชื่ออะไรครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 10:11  

กำลังว่าจะไปซื้อ QD ผู้เขียน:
อยากได้ กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อเลยดีมั้ย แต่ก็ยังมีข้อสงสัยอยู่อีกนิดครับ
1. Java เกม ที่ download มาจากเว็บ มันจะ save ลงที่ memory ของเครื่อง หรือว่า MMC ครับ
2. Program ใหม่ๆ ที่ลงเพิ่มเข้าไป (เช่น UltraMP) มันจะลงใน memory ของเครื่อง หรือว่า MMC ครับ
3. จากคำถามข้อ 1 และ 2 ถ้าหากว่ามันบันทึกลง MMC งี้เราก็ต้องเสียบ MMC นั้นไว้กับเครื่องตลอดสินะครับ อีกอย่าง Ringtone ที่เป็น .wav ก็อยู่ใน MMC สินะคับ (อืม..นั่นสินะ)
4. แผ่นรวมเกมที่ว่า(ร้อย-สองร้อยบาท) หาได้จากที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ Smile

1.ลงที่เครื่องครับ..เอหรือเลือกได้นา..ของผมมันลงเครื่องนะครับ..อันนี้ไม่แน่ใจนะ.ลืมอ่ะแหะๆ

2-3.เราเลือกลงที่เมมเครื่องหรือเมมกาดได้ครับเวลาถอดเมมออกไม่มีปัญหาครับเพราะมันไม่ใช่โปรแกรมที่ต้องรันขึ้นมาพร้อมเครื่องมันเป็นโปรแกรมที่ต้องเปิดด้วยยูสเซอเองครับเว้นแต่โปรแกรมพวกที่ต้องรันขึ้นมาพร้อมเครื่องควรลงไว้ในเมมเครื่องครับ(พวกโปรแกรมป้องกันไวรัสพวกกันเบอร์มั่วๆโทรเข้ามาอะไรประมาณนั้นครับ)...ส่วนริงโทนลงไว้ในเครื่องดีกว่าครับเผื่อเราเปลี่ยนเมมจะได้ไม่ต้องมาตั้งริงโทนใหม่ไง

4.แถวไหนที่มีแผ่นเกมคอมแผ่นMp3หรือพวกเกี่ยวกะคอมอะไรพวกเนี่ย..ถามร้านได้ครับเค้ามีขาย

ColdReaver ผู้เขียน:
อยากถามว่า N-Gage QD นี่สามารถเล่น GBA ได้จริงรึเปล่าครับ
แล้วนอกจาก GBA แล้วเล่นอะไรได้อีกมั่งครับ แล้วโปรแกรมที่จะใช้เล่นนี่ชื่ออะไรครับ

ที่เคยเห็นมีแต่ ของGBนะ GBAยังไม่เคยเห็นครับ ชื่อโปรแกรมจำไม่ได้อีกแล้ว..สมองฝ่อๆแล้วนะเนี่ยผมเนี่ย Crying or Very sad
กำลังว่าจะไปซื้อ QD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 13:45  

ขอบคุณคุณ YoH มากเลยครับ ที่ช่วยให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจอยู่ตลอดมา Very Happy
kitme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 16:02  

ผมมีขาว เอ็นเกจมาฝาก

17 มีนาคม พ.ศ.2548
Nokia บริษัทผู้ผลิตโทรศัพท์มือถือรายยักษ์จากฟินแลนด์ ได้ประกาศลดราคาจำหน่ายเครื่องเล่นเกมพกพา N-Gage QD ลงจาก 199ดอลลาร์สหรัฐฯลงเหลือ 99ดอลลาร์สหรัฐฯ ซึ่งการลดราคาจำหน่ายดังกล่าวจะเป็นการกระตุ้นยอดจำหน่ายของ N-Gage QD ที่มีไม่มากนักนับตั้งแต่เปิดตัวมา นอกจากนี้ Nokia ก็ยังทำการลดราคาจำหน่ายซอฟท์แวร์เกมของ N-Gage ลงมาแล้วจากราคาปรกติ 34.99ดอลลาร์สหรัฐฯเหลืออยู่ที่ 14.99 ถึง 24.99ดอลลาร์สหรัฐฯ

แต่ทามมัยในไทยราคามัน ยังสูงอยู่เลยอ่ะครับใครรู้ที่ถูกๆช่วยบอกที
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 22:35  

kitme ผู้เขียน:
ผมมีขาว เอ็นเกจมาฝาก

17 มีนาคม พ.ศ.2548
Nokia บริษัทผู้ผลิตโทรศัพท์มือถือรายยักษ์จากฟินแลนด์ ได้ประกาศลดราคาจำหน่ายเครื่องเล่นเกมพกพา N-Gage QD ลงจาก 199ดอลลาร์สหรัฐฯลงเหลือ 99ดอลลาร์สหรัฐฯ ซึ่งการลดราคาจำหน่ายดังกล่าวจะเป็นการกระตุ้นยอดจำหน่ายของ N-Gage QD ที่มีไม่มากนักนับตั้งแต่เปิดตัวมา นอกจากนี้ Nokia ก็ยังทำการลดราคาจำหน่ายซอฟท์แวร์เกมของ N-Gage ลงมาแล้วจากราคาปรกติ 34.99ดอลลาร์สหรัฐฯเหลืออยู่ที่ 14.99 ถึง 24.99ดอลลาร์สหรัฐฯ

แต่ทามมัยในไทยราคามัน ยังสูงอยู่เลยอ่ะครับใครรู้ที่ถูกๆช่วยบอกที

ตอนนี้ที่งานคอมมาร์ทก็เห็นเจมาร์ทเอามาขายลดราคาอยู่นะครับ(ลืมบอกจ้าเพราะไปมาตั้งก๊ะวันศุกร์แย้ว Sad ) ราคา7600(ตัว7น่ะแม่นแต่6นี่ไม่แน่จะเป็น9หรือป่าวนะตอนไปงานอดนอนไปอ่า Crying or Very sad )แถม2เกม+บลูตุ๊ดด้วย..ใครสนใจลองไปดูที่งานนะครับ..บูธเจมาร์ทอยู่ด้านใน..ด้านหน้าเป็นบูธของMFA..ไม่เสียเที่ยวแน่ๆถ้าพลาดมือถือก็มีอย่างอื่นให้ชม(ถ้าเป็นท่านชายไปนะคงถูกใจ..อิอิ Cool Cool )
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 22:37  

กำลังว่าจะไปซื้อ QD ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณ YoH มากเลยครับ ที่ช่วยให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจอยู่ตลอดมา Very Happy

ขอบคุณเช่นเดียวกันครับ Embarassed Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 11:12  

... ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณ YoH มากคับ ตอนนี้ผมใช้ได้แล้ว เพิ่งไปซื้อ card reader มาเมือ่เช้าเอง พอเอาเพลงลง ก้อฟังได้ปกติคับ
อยากถามอีกเรื่องอะคับ n-gage เนี่ย มันลงtheme ได้รึป่าวคับ เพราะว่าผมลองลงแล้วมันขึ้นว่าไม่ซัพพอร์ตอะ ไรนี่แหละ

ใช้โปรแกรม WallpaperChanger เข้าช่วยครับ
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 20:25  

แล้ว โปรแกรม Ultra MP3 เนี่ยครับ รบกวนอีกทีครับ ว่าโหลดได้จากไหนครับ ไม่ทราบจริง ๆ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ โหลดจากเว็บไหนเหรอครับ แล้วโหลดมาเก็บไว้ในเมมหรือในเครื่องครับ
นัท....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 17:42  

ใครใช้รุ่นนี้ รู้เรื่องของรุ่นนี้นี้ ช่วยแอดเมลล์มาคุยหน่อยน่ะค่ะ หรือส่งเมลล์มาก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
มินนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 18:09  

ต่อกล้องได้ใช่ปะคะ

แล้วราคากล้องเท่าไรอ่ะคะ ซื้อได้ที่ไหน

ขอบคุณค๊า
theme
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 21:34  

ที่ว่าลง theme ได้ โดยใช้โปรแกรม wallpaper changer ช่วย ทำยังไงหรอคับ ผมลง wallpaper changer แล้ว แต่พอจะ install theme มันก้อขึ้น ว่าไม่ซัพพอร์ต ต้องทำยังไงหรอคับถึงจะลง theme ได้

--------------------------
ultra mp3 เห็นมี สink ให้ดาวโหลดอยู่ใน รีวิวของn-gage อยู่ครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 00:22  

ง่ายมากครับ เพียงแค่คุณไปซื้อรุ่นที่มี ธีม สีครับ เหอๆ ผมมีทั้ง 6260 และคิวดีอะ ไม่เห็นต้องวอรี่
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 11:48  

ZEZA-TOM ผู้เขียน:
แล้ว โปรแกรม Ultra MP3 เนี่ยครับ รบกวนอีกทีครับ ว่าโหลดได้จากไหนครับ ไม่ทราบจริง ๆ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ โหลดจากเว็บไหนเหรอครับ แล้วโหลดมาเก็บไว้ในเมมหรือในเครื่องครับ

http://www.siamphone.com/review/nokia/ngage_qd/UltraMP.zip

ผมลงไว้ในเมมที่เก็บไฟล์เพลงที่จะฟังครับ..เพราะถ้าไม่ได้ฟังเพลงก็จะใช้เมมอีกอัน(ซึ่งลงเกมไว้)ใช้แทน...
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 11:59  

นัท.... ผู้เขียน:
ใครใช้รุ่นนี้ รู้เรื่องของรุ่นนี้นี้ ช่วยแอดเมลล์มาคุยหน่อยน่ะค่ะ หรือส่งเมลล์มาก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ทิ้งเมลไว้แอดไงอ่ะครับ Confused

ทิ้งคำถามไว้ก็ได้นะครับผมเข้ามาตอบแทบทุกวันครับ Smile

มินนี่ ผู้เขียน:
ต่อกล้องได้ใช่ปะคะ

แล้วราคากล้องเท่าไรอ่ะคะ ซื้อได้ที่ไหน

ขอบคุณค๊า

ต่อไม่ได้ครับ..ไม่มีที่ให้ต่อกล้องครับ Smile
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 12:01  

[quote="theme"]ที่ว่าลง theme ได้ โดยใช้โปรแกรม wallpaper changer ช่วย ทำยังไงหรอคับ ผมลง wallpaper changer แล้ว แต่พอจะ install theme มันก้อขึ้น ว่าไม่ซัพพอร์ต ต้องทำยังไงหรอคับถึงจะลง theme ได้
อ้างถึง:

มันจะแจ้งบอกไม่ซัพพอตหลายโปรแกรมอ่ะครับ(ไม่ใช่แต่โปรแกรมตัวนี้)..ลองลงดูก่อนถ้าใช้ไม่ได้ค่อยUninstallออกครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 12:03  

... ผู้เขียน:
ง่ายมากครับ เพียงแค่คุณไปซื้อรุ่นที่มี ธีม สีครับ เหอๆ ผมมีทั้ง 6260 และคิวดีอะ ไม่เห็นต้องวอรี่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่มีประโยชน์ครับ Very Happy
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 15:08  

ตอนนี้ไม่ทราบว่า ราคา อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอที่อัพเดทล่าสุดเลยน๊า
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 02:42  

เช็คราคามือถือทุกรุ่นเชิญคลิกครับ Arrow http://www.nasaphone.com/pricelist/pricelist.html

ราคาเชื่อถือได้ครับ...เดี๊ยนรับรอง Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: