Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สรุปข้อดี-ข้อเสีย K700i ที่รวบรวมและสอบถามมาได้ครับ
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 126 / เข้าชม: 87859
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????-??????? K700i ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 00:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

อ่ะนะครับ
ผมเป็นคนนึงที่เล็ง K700i มานานพอควร และแล้วก้ออกแล้ว
แต่ผมยังไม่ได้ซื้อรหอกครับ เพราะบ้านผมไม่ได้มีฐานะดีแบบที่จะซื้ออะไรราคา 16900
ในเวลาฉับพลันทันใจได้ ต้องรวบรวมข้อมูลให้ดีครับ
แต่อนาคตนี้คงจะซื้อรุ่นนี้แหละครับ K700i ที่รัก
ก่อนอื่นเลย ผมก้อติดตามมือถือบ้าง แต่ไม่เซียนกรอกครับ เรพาะผมก็ไมได้มีมือถือดีอะไร
ตอนนี้ใช้ C55 ของ Siemens อยู่อะ ใช้มา 2 ปีแล้ว เลยจะเปลี่ยนอ่ะ

เห็นพี่ๆในนี้ถถกัน และถามเรื่อง K700 กันมากๆจิงอ่ะ
ผมทคนนึงก้อชอบรุ่นนนี้เป็นไหนๆครับก้อขอสรุปเลยละกัน
เกี่ยวกะปัญหาก่อนเลยย ของ K700i ที่ขายในเมืองไทยอยู่
จากการสอบถามจากศูรนย์โซนี่แล้วครับ

1. K700i เพิ่ใหน่วยความจำเพิ่มไม่ได้ ที่มีอยู่คือ 41 mb ครับ
2. K700i มี bug ในเครื่อง ซึ่งเป็นปัญหาในเรื่องการใช้ Bluetooth ขณะคุยเสร็จแล้ว
ปกติเครื่องจะวางสายให้อัตโนมัติแต่ รุ่นนี้มีบั๊กทำให้เครื่องไม่วางสายให้ ต้องมากดวาง
สายที่เครื่องเอง (ทางศูนย์บอกว่าอีกประมาน 1 เดือน จะแก้ได้ครับปัญหานี้ รอละกัน)
3. ที่บอกกันว่า K700i ฟัง mp3 ได้นั้นก้อใช่ครับ แต่ทางศูนย์บอกว่า มันไม่ได้รองรับการ
ฟัง mp3 แบบเต็มๆคือ มันสามารถถ่ายโอนไฟล์เพลงได้จำกัดต่อไฟล์คือ 1 mb เท่านั้น
เหมือนกะว่าเราจะฟังเพลงชัดซักเพลงจะไมได้ ต้องได้ไฟล์ที่คุณภาพต่ำ ขนาดเล็กกว่า
1 mb ด้วยอ่ะ เศร้า (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ เจ้าหน้าที่ศุนย์โซนี่บอกมา)
4. กล้องถ่ายรูปถือว่าดีมากกแล้ว แต่ในโหมด Extened รายละเอียดจะตกหล่นไปมากครับ
(ข้อนี้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อ่ะ แต่เป็นข้อเสียที่เห็นมา รูปไม่ชัดเท่าไหร่กับขนาด 1280 อ่ะ)
5. การค้นเมนูโทรศัพท์อ่ะครับ จะสามารถกดหาได้แค่ตัวอักษรแรกเท่านั้น อีกอย่างระบบที่
บันทึกรายชื่ออ่ะ เป็นแบบธรรมดาครับ คือ 1 ชื่อ 1 เบอร์ ไม่หรูหราแบบ 1 ชื่อ 5 เบอร์
พร้อมอีเมลล์อะไรประมานนี้ นี่ก้อข้อเสียหน่อยนึงอ่ะ
6. อันนี้ค่อนข้างหนักครับที่จิงๆบอกว่า แบตเตอรี่สแตนบายได้ 300 ชม นี่แบบเว่อบ้าๆอ่ะ
ทางศูนย์โซนี่ได้บอกเองว่า แบตจะมีปัญหาคือ สแตนบายนะครับ เน้นว่าแค่
สแตนบายอยู่ได้ 1 วันกว่าๆครับ ถ้าจะเล่นกล้อง ฟังเพลง วิทยุ วีดีโอ ก้อต้องชาร์จ
วันต่อวันเลยครับ *** ข้อนี้ทางศูนย์บอกเองจิงๆครับ***
7. ปุ่มข้างหน้าทำให้เสียราคาครับ เหมือนปุ่มโทรศัพท์บ้าน (แหะๆอันนี้ความเห็นส่วนตัว)
8. กล้องข้างหลัง ส่วนตัวกรอบเลนส์จะนูนขึ้นมา ดังนั้นเวลาวางราบจะเอียงครับ
ต้องระวังเป็นพิเสดเลยนะ อันนี้จับมาแล้วของจิงๆ เห็นด้วย (แต่ตัวเลนส์บุ๋มเข้าไปลึก
ดีมากก ไม่ต้องกังวลเลยว่าเลนส์จะถูกกระทบง่าย แต่กรอบเลนส์อ่ะ นูนเกินไปเท่านั้น)
9. ขณะเวลาดูรูปแบบ thumbnails จะโหลดช้า ไปหน่อย
10. วิทยุไม่สามารถบันทึกชื่อสถานีแบบโนเกียได้ แต่เก็บได้ 20 สถานี
11. ไม่มีฟังก์ชั่นสั่งงานด้วยเสียงทั้งๆที่ พวกซีเมนส์ อย่าง C55 ทำได้แล้วว น่าเสียดาย

ก้อนี่แหละครับเท่าที่ไปรวบรวมข้อมูลมานะแต่ข้อดีๆ ที่โดดเด่นจิงๆของรุ่นนี้ก้อมีนะครับ

1. จอสีสันชัดเจนมาก ความแน่นของเม็ดสีทำให้จอรุ่นนี้กินขาดทุกรุ่นของโซนี่ที่ออกมา
(แต่ถ้ากับ p900 ไม่แน่ใจ ถ้าเทียบกับพวก T ซีรี่ยส์ ก้อกินขาด)
2. กล้องชัดเจนดีมากก ถ้าถ่ายในแบบปกติ และซูมได้ค่อนข้างไกลดีแต่ขนาดจะเล็กลง
3. โดเด่นด้วย ถ้ายแบบพาโนรามา สุดยอดมากอันนี้
4. รุ่นนี้กล้อถ้าเทียบกะรูปของ 7610 แล้ว รูปของ 7610 จะเก็บรายละเอียดได้มากกว่า
แต่แสง และสีของ K700i จะดีกว่าอ่ะ
5. ด้านหลังสวยมากกกกกกกก้เหมือนกล้องดิจิตอลจิงๆอ่ะ ผิดกะข้างหน้า ตรงปุ่ม -_-'
6. เสียงเรียกเข้าดัง ฟังชัด ทั้ง mp3 ด้วย
7. เป็นรุ่นที่สามารถอวดได้ครับ เปรียบมวยดีๆแล้วเป็นรอง 7610 ก็แค่นั้นอ่ะ
แต่ถ้าไม่ใช่พวก symbian แล้ว นี่แหละ สุดยอดแล้ว
8. เกมในเครื่องเป็นเกม 3D JAVA ภาพสวยมากก

นี่แหละครับ ข้อดี นอกนั้นก้อเป็นฟังก์ชั่นที่สุดๆ แบบที่หลายคนรู้ๆกัน
ผมเป็นคนที่ชอบจับผิดอะครับ เลยยกข้อเสียมาซะเยอะเชียว
อย่าว่ากันเลยนะครับ
ผมก้อจะซื้อรุ่นนี้อยู่ดีแหละ แต่อยากให้คิดกันนะครับ ใช้แล้วก้อต้องคุ้มด้วยนะ
เครื่องนึงมันก้อไม่ใช่ถูกๆ 16900 ราคาสูงครับ
แต่ยังไง ก็หลงรักรุ่นนี้อยู่ดี

สำหรับสายดาต้าลิงค์ ของรุ่นนี้มีขายที่ ร้านโซนี่ อ่ะครับ ราคา 1700 บาท ( แพงอีกแล้ว)

ยังไงก้อเอามาแชร์กันอ่ะครับ ใครรู้อะไรก้อมาบอกกันด้วยนะ
ผมก้อเท่าที่รู้แค่นี้อะครับ ยังสงสัยอยู่หลายอย่างเหใอนกัน
ใครรู้อะไรมากกว่านี้ หรือผมบอกอะไรผิดไปก้อมาลบอกกันนะครับ

ปล. ยืนยันต่อว่า ผมยังไม่มีโอกาสลองใช้นะครับ
เห็นบอกกันว่ามีปัญหาเรื่องภาษาไทยอีกหรอก ช่วยแจงกันหน่อยครับ
มาช้วยกันวิเคราะห์ นะคร้าบบบบบบบ

ส่วนปัญหาทางด้านซอฟท์แวร์เห็นทางศูนย์บอกว่าอีกเดือนนึงครับ จะทำการแก้ไขหมด
ก้อรอดูกันไปนะ ผมก้อรอซื้ออยู่อ่ะ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????? k700
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 12:01  

มีอยู่สักสามสี่ข้อที่ไม่เป็นไปตามที่คุณได้ข้อมูลมา โปรดใช้วิจารณญาณในการค้นหาข้อมูล
ตาต้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 10:08  

มีข้อไหนบ้างล่ะคะคุณ olala ที่ไม่เป็นความจริง ช่วยชี้แจงแถลงไขหน่อยนะคะ จะได้เป็นประโยชน์แก่คนที่กำลังเล็งๆอยู่เหมือนกัน ขอบคุณค่า
nuttyz2
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 20:35  

ดีครับคุณEmmy ที่ขยันหาข้อมูลแต่คลาดเคลื่อนบ้าง
1.เรื่องTranfer file Mp3 ผมเทสกับเครื่องผมผ่าน Bluetooth ผมส่งได้เกิน5 Mb ต่อครั้งนะครับ
2.การบันทึกเบอร์เหมือนรุ่นก่อนๆคือ1ชื่อบันทึกได้ เบอร์บ้าน, มือถือ, ที่ทำงาน และแฟกซ์ Email แถมด้วยโปรไฟล์ของแต่ละบุคคล
3.Voice control มีครับ
4.สามารถบันทึกเสียงได้และนำมาเป็นริงโทนได้ด้วยนะครับ
5ใเกมส์น่าเล่นทุกเกมส์ครับ ผมชอบเทนนิสมากมันส์ดี
ส่วนข้อเสียคงเป็นเรื่องSoftware ซึ่งผมก็เจอเองและมีเพื่อนโพสไว้บ้าง
แต่ผมชอบรุ่นนี้มากถ้าคิดจะรอซักพักครับให้ SE อัพFirmware &software ซะก่อน ส่วนเรื่องราคาผมคิดว่าคุ้ม
อ้ออีกนิดนึงการฟังวิทยุชัดเจนมากครับ ผมชอบสมอลทอล์คที่ให้มา
(เพื่อนคนไหนต้องการเพลง File Mp3 ลองเมล์มานะครับผมลองตัดเอามาทำริงโทนอยู่หลายเพลง เผื่อจะเข้าconsept QuickShare ของ โซนี่อิริคสัน เค้าบ้างนะครับ)
E-mail nuttyz2@yahoo.com
*~*~>~*~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? SE ??? firmware software ??? k700i ????...
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 14:16  

ถ้า SE อัพ firmware software ของ k700i แล้ว...
จะเอาไปอัพได้ที่ไหนคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????-??????? ??? K700i ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 14:32  

ผมว่าบางข้อมันไม่ใช่นะคับ
ขอแก้นิดหน่อยละกันนะคับ

1. เรื่องไฟล์ mp3 สามารถนำเข้ามาทั้งเพลงเลยก็ได้คับ
แต่ควรจะแปลงไฟล์ให้มีขนาด bit rate ไม่เกิน 64 kbps คับ
หากเกินกว่านี้การเล่นเพลงหรือไฟล์เสียงนั้น ๆ จะมีปัญหาที่ว่า
เสียงกระตุก ขาดเป็นช่วง ๆ คับ

2. สมุดโทรศัพท์สามารถบันทึกได้ 1 ชื่อ 5 เบอร์คับ
ประกอบด้วย เบอร์บ้าน มือถือ ที่ทำงาน แฟกซ์ เบอร์อื่น ๆ
และยังสามารถเพิ่งข้อมูลอื่น ๆ ได้อีก เช่น อีเมล์ ที่อยู่ ฯลฯ

3. การสั่งงานด้วยเสียงรุ่นนี้สามารถทำได้คับ

4. การดูรูปแบบ Thumbnails ผมว่ามันก็ไม่ช้านะคับ
การทำงานทุกอย่างเกี่ยวกับข้อมูลถือว่าเร็วมากเลยนะคับ
สังเกตุจากเท่าที่ผมใช้งานมานะคับ

5. กล้องชัดจิงคับ แต่ควรอยู่ในสภาพแวดล้อมที่เหมาะสมด้วย
ยังมีปัญหาเรื่องการถ่ายในที่แสงน้องเหมือนเดิมคับ
แก้ปัญหาด้วยการเปิดไฟส่องสว่างช่วยได้นิดหน่อยคับแล้วแต่จังหวะ
ที่เรียกไฟส่องสว่างเพราะความจริงมันไม่ใช่แฟรชคับ

6. ปัญหาเรื่อง Software & Firmware เยอะพอสมควร
หากซื้อในช่วงที่ยังไม่มีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาต้องทำใจคับ
อาจจะมีอาการแฮงค์ให้เห็นบ้าง มากหรือน้อยแล้วแต่อารมณ์ของเครื่องคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? SE ??? firmware software ??? k700i ????...
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 14:33  

*~*~>~*~* ผู้เขียน:
ถ้า SE อัพ firmware software ของ k700i แล้ว...

ถ้าซื้อเครื่อง 0 ก็อัพที่ Loxlay ได้คับ
ถ้าซื้อเครื่องนอกก็อัพที่ร้านที่ซื้อมาคับ
อัพฟรีนะคับ มันไม่ควรมีค่าใช้จ่าย
ถือว่าเป็นบริการหลังการขาย
deen
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 19:02  

ภายในอาทิดนี้ผมคงจะไปซื้อk700iมาใช้แล้วน่ะครับ ถ้าเพื่อนๆไม่รีบซื้อก้รอก่อนก้ได้นะครับ กะว่าตอนซื้อจะลองทุกอย่างที่โพสกันเอาไว้ว่าทำแบบนี้แล้วเครื่องรวน แล้วจะรีบมาบอกกันนะครับว่าเปนยังไงบ้าง แต่ก้ไม่รู้จะช่วยได้มากแค่ไหนเพราะว่า ผมเองใช้samsungมาตลอดเลย ก้เลยใช้seไม่ค่อยจะเปน ก้คงต้องลองกันนานหน่อย ถ้าไม่เปนการรบกวนจนเกินไป อยากให้คุณ nuttyz2 ช่วยสอนวิธีการเล่นหรือว่าลูกเล่นต่างๆของseหน่อยนะครับ เคยแต่ทำเพลงmmfของsamsungเองไม่เคยทำแบบเพลงmp3ยังไงก้รบกวนด้วยนะครับ
*~*~>~*~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? SE ??? firmware software ??? k700i ????...
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 21:30  

Anonymous ผู้เขียน:

ถ้าซื้อเครื่อง 0 ก็อัพที่ Loxlay ได้คับ
ถ้าซื้อเครื่องนอกก็อัพที่ร้านที่ซื้อมาคับ
อัพฟรีนะคับ มันไม่ควรมีค่าใช้จ่าย

ถ้าซื้อที่ JAYMART ไปอัพกับร้านใช่มั๊ยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 09:28  

ถ้าซื้อที่ JAYMART ไปอัพกับร้านใช่มั๊ยคะ

ผมว่าเอาเครื่องไปอัพที่ Loxley ก็ได้นะคับ
แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ลองโทรไปถามก่อนก็ได้คับ
โทรถามที่ Jaymart ด้วยก็ได้คับ เพื่อความชัวร์
ถ้าได้ทั้ง 2 ที่สะดวกที่ไหนก็ไปที่นั่นคับ
K700i newby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 15:22  

ผมซื้อ SE K700i มาจาก Telewiz วันรุ่งขึ้นเจอเลยครับ แค่ชาร์ทเสร็จลองอัดเสียงลูกทำเป็นริงโทนกดปุ่มผิด แทนจะเป็น save ไปกดอีกปุ่มด้านขวาบน เครื่องรีเซ็ทเลยงง แต่ที่ร้ายที่สุดที่รับไม่ได้คือ บางพื้นที่คนโทรหา K700i จะไม่ได้ยินเสียงจาก K700i แต่ K700i กลับได้ยินชัดเจน พอลองเอาซิมไปใส่ใน SE T100 กลับไม่มีปัญหาโทรคุยได้ฉลุยเลย โทรไปศูนย์ loxley ก็บอกว่ารอแก้ไขโปรแกรม ให้โทรมาเช็คเป็นระยะๆ เพราะยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะแก้ได้เมื่อไหร่

ผมว่างานนี้ SE น่าจะออกมารับผิดชอบอะไรบ้าง เมื่อของไม่พร้อมก็ไม่น่ารีบออก แถมนี่เป็น K700i ซึ่งได้รับการอัพรอมจาก K700 มาแล้วรอบหนึ่งนะเนี่ย

เศร้าจริงๆ ตั้งแต่ใช้ SE มาสมัยยังเป็น G338, T29i, T100, Z600 ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยมาเจอเอา K700i นี่แหละ สมน้ำหน้าดันรักเดียวใจเดียวใช้แต่ SE ดีนัก
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 21:54  

ใครใช้เครื่องศูนย์ตอนนี้ข่าวว่าเวอร์ชัน2ออกแล้วนะครับเชิญไปอัพฟรีกันได้ที่ศูนย์ลิกเล่ย์ใกล้บ้านท่าน
สำนวนคุ้น ๆ แฮะ
Gun_n
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 04:15  

กล้องก็ยังคงความไม่ชัดเอาเสีย เหมือนเดิม ถ้าหวังเรื่องภาพตัวนี้เลิกคิดไปเลยครับ
MO_MO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 09:08  

เพิ่งจะซื้อ K700i มาเมื่อวันที่ 22 ก.ค. ก่อนซื้อก็ได้ทดลองดูว่ามี error อะไรหรือเปล่า ก็ปกติดี แต่เมื่อเอามาลองถ่ายรูปแล้วเอามาดูใน com ปรากฏว่ามี hot pixel เกิดขึ้น 2-3 จุด แล้วจะเอาไป claim ได้มั๊ยเนี่ย

เพื่อนๆ ลองถ่ายรูปแล้วสังเกตดูนะ บางทีดูในโทรศัพท์จะไม่ค่อยเห็น (รูปมันเล็กน่ะ) ลองเอาลงในคอมฯ แล้วสังเกตดูนะ หวังว่าคงไม่โชคร้ายอย่างเครื่องนี้นะ

อือ อือ ไม่รู้จะได้เครื่องใหม่รึป่าว หรือเราต้องยอมรับชะตากรรมเนี่ย (เสียดายตังค์ง่ะ)
ลองดูรูปในเวปนี้นะ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2928394/T2928394.html
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 09:10  

MO_MO ผู้เขียน:
เพิ่งจะซื้อ K700i มาเมื่อวันที่ 22 ก.ค. ก่อนซื้อก็ได้ทดลองดูว่ามี error อะไรหรือเปล่า ก็ปกติดี แต่เมื่อเอามาลองถ่ายรูปแล้วเอามาดูใน com ปรากฏว่ามี hot pixel เกิดขึ้น 2-3 จุด แล้วจะเอาไป claim ได้มั๊ยเนี่ย

เพื่อนๆ ลองถ่ายรูปแล้วสังเกตดูนะ บางทีดูในโทรศัพท์จะไม่ค่อยเห็น (รูปมันเล็กน่ะ) ลองเอาลงในคอมฯ แล้วสังเกตดูนะ หวังว่าคงไม่โชคร้ายอย่างเครื่องนี้นะ

อือ อือ ไม่รู้จะได้เครื่องใหม่รึป่าว หรือเราต้องยอมรับชะตากรรมเนี่ย (เสียดายตังค์ง่ะ)
ลองดูรูปในเวปนี้นะ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2928394/T2928394.html

up fw. รึยังครับ น่าจะดีขึ้นนะ รึป่าวหว่า
kingryu
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 11:56  

ตอนนี้ Firmware ของเครื่อง SE K700i ที่เป็นเครื่องนอก (เครื่องหิ้ว)
มี Ver. ใหม่ออกมารึยังครับ
ถ้ามีแล้ว พออัพไปแล้วมีอะไรเพิ่มขึ้นมาบ้างครับ
หรือว่าแค่อัพให้พิมพ์ SMS ไทยได้อย่างเดียว
แล้วพิมพ์ไทยได้สมบูรณ์มั้ยครับ หรือพิมพ์พวกสระบนกับล่างไม่ได้
อีกอย่างนะครับ เห็นเครื่อง 0 มีเมนูบางตัวที่เครื่องนอกไม่มีด้วยครับ
ที่เห็นชัด ๆ เลยก็จะเป็น My Friend รึไงนี่หล่ะครับ
ถ้าอัพแล้วจะมีเหมือนกับเครื่อง 0 รึป่าวครับ
แล้วเวลาอัพนี่เขาเอา Firmware ตัวเดียวกับที่ใช้สำหรับเครื่อง 0 มาอัพให้เรารึป่าวครับ
หรือว่ารอ Firmware ต่างประเทศออกอย่างเดียวครับ
ใครทราบคำตอบตรงส่วนไหนรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
rutch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 12:38  

เรื่อง HotPixel นี่รองเอาเข้า 0 ดูซิครับ เขาคง ReMap ให้แต่คงไม่เคลมให้หรอกครับ ขนาดกล้อง Digital แท้ๆส่วนมากก็ Remap ทั้งนั้นครับ
deen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 14:32  

ผมเพิ่งจะไปซื้อมาเมื่อวันก่อน เพราะว่ารอไม่ไหวแล้ว ราคาเครื่องเก่าตกเร็วมากเลย ก้เลยรีบขายแล้วเปลี่ยนดีกว่า เท่าที่เชคดูนะครับ software ยังเปน version เดิมอยู่ยังคงมีปัญหาเหมือนเดิม ส่วนตัวผมว่าน่ารำคาญที่สุดคงเปน เวลาคุยแล้วมีเสียงแทรกเหมือนกับเวลาเราฟังวิทยุแล้วสัญญาณไม่ดีน่ะครับ แต่ว่าเครื่องผมใช้gsmนะครับ สัญญาณเต็มด้วย
เกมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 03:31  

ใช้เครื่องนอก r2a ไม่มีปัญหาใดใดทั้งสิ้น
ส่วนเรื่องแบตอยากหายก็ต้อง เสียบชาร์จทิ้งไว้จนกว่าจอจะแสดงว่าเต็มแล้ว ก็ต้องทิ้งใว้อีกประมาณไม่ต่ำกว่า4 ชม ทำอย่างนี้ประมาณ 4 ครั้งแรกแล้วเรื่องแบตจะดีขึ้นมากประมาณ60% เช่นปกติใช้ได้ 5-6 ชม.จะเป็น 6-10ชม.ทั้งที่เล่นทุกอย่างเหมือนเดิม
ส่วนที่เห็นเป็นปัญจริงคงมีแต่เรื่อง bt เท่านั้นที่ไม่ยกเลิกการติดต่อทั้งที่ device other หยุดการเชื่อมต่อไปแล้ว แต่ที่เครื่องยังค้างอยู่ ไม่ต้องปิดเครื่อง ให้เข้าเมนู connect และปิดมัน ถ้าเข้า more เพื่อปิดจะปิดไม่ได้ ส่วนใครลองใช้ bt headset ยี่ห้อ sony ด้วยกันแล้ว กดปิดที่ bt headset แล้วเครื่องยกเลิกการ connectให้หรือป่าว บอกกล่าวด้วยครับ ////และเรื่องเครื่องรีสตาทเองนั้น(จอขาว)ให้ใช้ไปสักระยะจะหายไปเอง เป็นผลมาจาก circuit ยังไม่ burn run in เจอประมาณสัปดาห์แรก 2ครั้ง ก็จะหายไปเอง
rutch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 07:59  

เกมส์ ผู้เขียน:
ใช้เครื่องนอก r2a ไม่มีปัญหาใดใดทั้งสิ้น
ส่วนเรื่องแบตอยากหายก็ต้อง เสียบชาร์จทิ้งไว้จนกว่าจอจะแสดงว่าเต็มแล้ว ก็ต้องทิ้งใว้อีกประมาณไม่ต่ำกว่า4 ชม ทำอย่างนี้ประมาณ 4 ครั้งแรกแล้วเรื่องแบตจะดีขึ้นมากประมาณ60% เช่นปกติใช้ได้ 5-6 ชม.จะเป็น 6-10ชม.ทั้งที่เล่นทุกอย่างเหมือนเดิม
ส่วนที่เห็นเป็นปัญจริงคงมีแต่เรื่อง bt เท่านั้นที่ไม่ยกเลิกการติดต่อทั้งที่ device other หยุดการเชื่อมต่อไปแล้ว แต่ที่เครื่องยังค้างอยู่ ไม่ต้องปิดเครื่อง ให้เข้าเมนู connect และปิดมัน ถ้าเข้า more เพื่อปิดจะปิดไม่ได้ ส่วนใครลองใช้ bt headset ยี่ห้อ sony ด้วยกันแล้ว กดปิดที่ bt headset แล้วเครื่องยกเลิกการ connectให้หรือป่าว บอกกล่าวด้วยครับ ////และเรื่องเครื่องรีสตาทเองนั้น(จอขาว)ให้ใช้ไปสักระยะจะหายไปเอง เป็นผลมาจาก circuit ยังไม่ burn run in เจอประมาณสัปดาห์แรก 2ครั้ง ก็จะหายไปเอง

เห็นด้วยครับกับเรื่อง Charge Batt แนะนำให้ใช้จนหมดเกลี้ยงแล้ว Charge ใหม่อย่างต่ำ 4 ชม.แล้ว Batt จะใช้ได้นานขึ้นจริงๆ ทีแรกผมนึว่าเกี่ยวกับการใช้ แต่ตรวจสอบแล้ว เป็นที่การ Charge Batt มากกว่า
MO_MO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 16:01  

เอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ร้านแล้วหล่ะ อิ อิ ทางร้านให้เปลี่ยนด้วยง่ะ ขอบพระคุณง่ะ

หวังว่าคงไม่เจอ something อีกนะ
sert
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 13:33  

ปัญหาอีกข้อ ที่ผมยังไม่เห็นใครเจอ หรือยังไม่มีใครลองก้อไม่รุ้นะ

คือหากในเครื่องเรามีเบอร์อยู่ซัก 100-250 เบอร์
ลองสั่งให้ copy เบอร์ลงซิมดูสิคับ ที่ผมเจอคือ มันใส่ลงซิมไปได้แค่ 40 เบอร์
แล้วบอกว่าเต็ม ทั้งๆ ที่ยังเหลืออีกเยอะ

ใครเจอแบบเดียวกันนี้ เล่าสู่กันบ้างนะคับ
deen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:07  

เมื่องานนี้เอาเครื่องไปอัพมาแล้วนะครับ ก้เท่าที่ใช้ก้รู้สึกได้ว่าเสียงเวลาคุยชัดขึ้น ไม่ค่อยมีเสียงเหมือนวิทยุมาแทรกเหมือนตอนแรกแล้วก้ เสียงเวลาคุยก้ชัดขึ้นครับ ที่0เค้าบอกว่าให้มาอัพอีกครั้งตอนสิงหาคมด้วย
commonboyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 16:18  

ผมอยากรู้จังว่าเวลาศูนย์เอาเครื่องเราไปอัพแล้วเค้าทำอะไรกับเครื่องบ้างไม่ใช่จะจับผิดนะครับแต่อยากรู้จิงๆ ถ้าเป็นการอัพพวกโปรแกรมเนี่ยเข้าต่อสายแล้วอัพรึเปล่าหรือเปงแบบเอาเคื่องไปจ่อกะสัญญาณอะไรแบบนี้อ่ะ อยากรู้จิงๆอ่ะคับว่าเค้าทำกันยังไง
m_nipon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 22:29  

ผมใช้ SE K700I จะรู้ได้งัยว่า เวอร์ชั่นเก่/ใหม่ ดูตรงไหน ซื้อเมื่อ 27 กค.47 ที่ไอทีมอลล์
พร้อม BT ของ SE รวมราคา 20,000 บาท BT รุ่น HBH-600 ใช้สะดวกดีไม่มีปัญหาอะไร
รับส่ง MMS ได้รวดเร็วดี ใช้ระบบ DTAC ชอบมาก ใครมีเทคนิคอะไรแนะนำบ้างนะครับ ขอบคุณครับ
Beauty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 01:23  

อ่านข้อความแต่ละคนแล้วก็ยังสับสนตัดสินใจไม่ถูกว่าควรซื้อหรือไม่แต่ก็อยากได้มั่กมากเหมือนกัน เพิ่งเปลี่ยนมือถือเมื่อ3 เดือนก่อนยังเสียดายของเก่าอยู่ว่าจะลองรอดูอีกสักเดือนเผื่อมีอะไรดีๆใหม่ๆออกมา ใครทราบข่าวอัพเดทช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ
ขอบคุณทุกข้อความที่ให้ความรู้เป็นอย่างยิ่ง
time machine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? mp3 ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 13:03  

ไม่จริง ๆๆๆ ใครว่าโหลดเพลง mp3 ไม่ได้ทั้งเพลง ผมโหลดเต็มเพลงได้ตั้ง 7-8 เพลงแนะยังเหลืออีกทั้ง 4-5 เมกะไบต์ ขนาดเพลงหนึ่งเพลง ก็ตั้ง 3-4 เมกะไบต์ 128kbps เสียงเพราะ ไม่มีปัญหา ชอบมากเลยครับ ฮิ..ฮิ..
chingkeewi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 23:27  

มีอะไรคืบหน้าบอกด้วยน่ะ อยากได้เหมือนกัน
rukawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 17:46  

ไม่รู้ว่าซอฟแวร์ตัวไหนดีกว่ากันแน่ ระหว่างอันแรกสุด กับ อันที่อัพเกรด เห็นบางคนว่าอัพมา
ก็ยังมีปัญหาอยู่ดี :?

:? อืม แล้วถามต่ออีกหน่อย แล้วมีทางไหมที่จะมีแบตเตอรี่ของรุ่นนี้
ที่ทำมาใหม่ แล้วทำให้เราใช้งานได้อึดกว่านี้ง่ะ ครับ
เพราะเท่าที่อ่านมา นี่ก็เป็นปัญหาหนึ่งเลย :cry: :cry:
bamjo2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???SonyEricsson K700i ????????????? 14400???
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 08:21  

ด่วน ขายSonyEricsson K700i ฝากเพื่อนซื้อจากเมืองนอก แต่ใช้ไม่ค่อยเป็น ขายเพียง 14400บาท
อุปกรณ์มีครบ หูฟังวิทยุพร้อมสมอลทอล์ค สายชาร์จ สายคล้องมือรวมทั้งกล่องและสติกเกอร์ติดหน้าจอ พร้อมคู่มือการใช้งาน
แถมขาตั้งกล้องด้วย
สนใจติดต่อ 01-315-5656 Laughing
rutch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 09:21  

rukawa ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่าซอฟแวร์ตัวไหนดีกว่ากันแน่ ระหว่างอันแรกสุด กับ อันที่อัพเกรด เห็นบางคนว่าอัพมา
ก็ยังมีปัญหาอยู่ดี Confused

ผมสงสัยตั้งแต่พนักงานย้ำนักย้ำหนาว่า กลางเดื่อนนี้ให้มา up อีกทีแล้ว พอ up มาแล้วก็รู้ได้ว่า มันแก้ไปบางปัญหา(ที่ผมไม่เจอด้วยซ้ำ)แต่บางปัญหาที่ไม่เคยก็ได้เจอ คงต้องรอกลางเดือนนี้แหละครับ น่าดีแน่ Laughing
autopae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 11:05  

อ่านแล้วงงอ่ะ บางคนก็ดี บางคนก็ไม่ดี กำลังอยากได้รุ่นนี้พอดี ต้องรอสักพักไหมนี้ จะได้รู้ว่า สรุปเป็นไง
i-mobile(ไอ้โมบาย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? i-mobile ????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 22:12  

เคยเจอแบบผมบ้างอ๊ะเป่า ผมซื้อเครื่อง k700iที่ศูนย์อุดร ไม่ได้เช็กเครื่องมากมายแบบว่ารีบซื้อรีบไปธุระ พอกลับมาสกลนคร ใช้ได้ประมาณ2วันเล่นเมนูไปมา กลับพบรูปภาพของใครก็ไม่รู้เต็มไปหมดเลยจะว่าทางร้านเทสต์ก็ไม่น่าใช่เพราะมันเป็นรูปที่ถ่ายที่บ้านมั่งถ่ายลูกตัวเองมั่ง ถ่ายตัวเองนุ่งผ้าขาวม้ายังมีเลย ไอ้เราก็ไม่คิดอะไรเพราะอยู่ต่างจังหวัดเนอะก็เลยลบรูปเหล่านั้นออกทั้งหมดเลย แต่ปัญหายังไม่หมดเราชาร์ตแบตไว้ทั้งคืน 15 ชั่วโมงตอนเช้าพอถอดสายชาร์ต ก็ปกติ และวันนั้นก็ลองเล่นอะไรนิดหน่อยเช่นตั้งเสียงเรียกเข้า ลองถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ แต่อย่างละเดี๋ยวด๋าว ไม่ได้เล่นนาน ปรากฎว่าแบตหายไปตั้งครึ่ง โอ้โห พระเจ้าจอร์ช มันน่าทึ่งมาก เป็นโนเกียหรือยี่ห้ออื่นนะเครื่องใหม่อย่างนี้ต้อง 2 วันเป็นอย่างต่ำถึงแม้จะเล่นนิดหน่อยก็ไม่น่าหมดเร็วขนาดนี้ คราวนี่พอใช้มาไดอีกประมาณ 3- 4 วันมาสังเกตุเห็นเบอร์โทรที่contac ปรากฎว่ามีเบอร์ครายก็ม่ายรู้เต็มไปหมดปนกับเครื่องเรา งง..เลย
ยังไม่พอ ถ้าปิดเครื่องแล้วกดเปิดธรรมดานะ มันไม่ติด พระเจ้า ต้องถอดฝาหลัง ถอดแบตออกใส่ใหม่แล้วเปิดถึงติด เครื่องละ16900 นะเนี่ย ยังครับยังมีอีก พอใช้ไปซักพัก โทรเข้าโทรออกประมาณ 3-4 ครั้งแล้วแต่อารมณ์เครื่อง จะไม่ไยนเสียงสนทนาเลยทั้งฝ่ายเราฝ่ายเขา แถมเสียงสัญญาณ ตู๊ดๆ ยังไม่มี ซวยแน่เราคราวนี้ เครื่อง 0 นะเนี่ย บางวันดันอารมณ์ดีกดปุ่มถ่ายรูปไม่ได้เด้งออกมาเมนูหลักทุกครั้ง ซวย...เหมือนโดนย้อมแมว ใครเคยโดนมั่ง ปัญหาเหล่านี้ อ้อ สรุปปัญหาใหญ่ๆคือ
1.โทรเข้าโทรออก ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย
2.แบตใช้ได้3-4 ชั่วโมง ก็จะหมดละ ทั้งๆที่ไม่ได้เล่นอะไรเลยโทรก็ไม่มาก ชาร์ตทั้งคืนเลยคืนละ5-7 ชั่วโมงอ่ะ
3.GPRSต่อยากมั่กๆ
4.เวลาไม่ได้ยินเสียงต้องถอดแบต ใส่ใหม่จึงจะได้ยินรวมถึงการปิดแล้วเปิดเตรื่องใหม่นะ ต้องถอดแบตใส่ใหม่จึงเป็นปกติ

ใครเคยเจอแบบ ข้อยบ้าง...ช่วยด้วย..ฮือๆๆๆๆๆ
chingkeewi
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? i-mobile ????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 22:45  

i-mobile(ไอ้โมบาย) ผู้เขียน:
เคยเจอแบบผมบ้างอ๊ะเป่า ผมซื้อเครื่อง k700iที่ศูนย์อุดร ไม่ได้เช็กเครื่องมากมายแบบว่ารีบซื้อรีบไปธุระ พอกลับมาสกลนคร ใช้ได้ประมาณ2วันเล่นเมนูไปมา กลับพบรูปภาพของใครก็ไม่รู้เต็มไปหมดเลยจะว่าทางร้านเทสต์ก็ไม่น่าใช่เพราะมันเป็นรูปที่ถ่ายที่บ้านมั่งถ่ายลูกตัวเองมั่ง ถ่ายตัวเองนุ่งผ้าขาวม้ายังมีเลย ไอ้เราก็ไม่คิดอะไรเพราะอยู่ต่างจังหวัดเนอะก็เลยลบรูปเหล่านั้นออกทั้งหมดเลย แต่ปัญหายังไม่หมดเราชาร์ตแบตไว้ทั้งคืน 15 ชั่วโมงตอนเช้าพอถอดสายชาร์ต ก็ปกติ และวันนั้นก็ลองเล่นอะไรนิดหน่อยเช่นตั้งเสียงเรียกเข้า ลองถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ แต่อย่างละเดี๋ยวด๋าว ไม่ได้เล่นนาน ปรากฎว่าแบตหายไปตั้งครึ่ง โอ้โห พระเจ้าจอร์ช มันน่าทึ่งมาก เป็นโนเกียหรือยี่ห้ออื่นนะเครื่องใหม่อย่างนี้ต้อง 2 วันเป็นอย่างต่ำถึงแม้จะเล่นนิดหน่อยก็ไม่น่าหมดเร็วขนาดนี้ คราวนี่พอใช้มาไดอีกประมาณ 3- 4 วันมาสังเกตุเห็นเบอร์โทรที่contac ปรากฎว่ามีเบอร์ครายก็ม่ายรู้เต็มไปหมดปนกับเครื่องเรา งง..เลย
ยังไม่พอ ถ้าปิดเครื่องแล้วกดเปิดธรรมดานะ มันไม่ติด พระเจ้า ต้องถอดฝาหลัง ถอดแบตออกใส่ใหม่แล้วเปิดถึงติด เครื่องละ16900 นะเนี่ย ยังครับยังมีอีก พอใช้ไปซักพัก โทรเข้าโทรออกประมาณ 3-4 ครั้งแล้วแต่อารมณ์เครื่อง จะไม่ไยนเสียงสนทนาเลยทั้งฝ่ายเราฝ่ายเขา แถมเสียงสัญญาณ ตู๊ดๆ ยังไม่มี ซวยแน่เราคราวนี้ เครื่อง 0 นะเนี่ย บางวันดันอารมณ์ดีกดปุ่มถ่ายรูปไม่ได้เด้งออกมาเมนูหลักทุกครั้ง ซวย...เหมือนโดนย้อมแมว ใครเคยโดนมั่ง ปัญหาเหล่านี้ อ้อ สรุปปัญหาใหญ่ๆคือ
1.โทรเข้าโทรออก ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย
2.แบตใช้ได้3-4 ชั่วโมง ก็จะหมดละ ทั้งๆที่ไม่ได้เล่นอะไรเลยโทรก็ไม่มาก ชาร์ตทั้งคืนเลยคืนละ5-7 ชั่วโมงอ่ะ
3.GPRSต่อยากมั่กๆ
4.เวลาไม่ได้ยินเสียงต้องถอดแบต ใส่ใหม่จึงจะได้ยินรวมถึงการปิดแล้วเปิดเตรื่องใหม่นะ ต้องถอดแบตใส่ใหม่จึงเป็นปกติ

ใครเคยเจอแบบ ข้อยบ้าง...ช่วยด้วย..ฮือๆๆๆๆๆ

น่าเห็นใจจัง ซื้อมานานหรือยังอ่ะ ทำไมไม่เอาไปเปลี่ยนหล่ะ แต่อย่าอ้างว่ามีรูปคนอื่นน่ะ เพราะเค้าคงไม่เชื่อหรอก น่าจะบอกเค้าเกี่ยวกับปัญหาของเครื่องมากกว่า แต่ถ้าเกิน 7 วันแล้วเค้าจะไม่ให้เปลี่ยนก็คงต้องไปอัพเครื่องที่ Loxley น่ะ เพราะเสียดายแทน เราว่าคนที่ซื้อ 700 นี่โดนทุกคนเลย เราก็ป็น
i-mobile(ไอ้โมบาย) Return
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile(????????) Return SE k700i
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 20:05  

หลังจากได้โพสกระทู้ในวันอาทิตย์แล้วเช้าวันจันทร์ก็รีบบึ่งรถไปยังร้าน i-mobile อุดรเพื่อจะลองเคลมเครื่องดูแต่ในใจไม่หวังจะได้เปลี่ยนหรอก ซื้อมาตั้ง 10 วันละ แต่ก็ลองดู พอไปถึงร้านพบคนขายคนสวยยิ้มแป้นต้อนรับ เราก็เลยรีบเล่าปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น พอเล่าจบคนขายก็บอกว่าสงสัยต้องส่ง 0 ค่ะ เอาแล้วไง เครื่องเพิ่งซื้อดันให้ส่งไปเช็กที่ 0 เห็นบอกว่า ประมาณ 3 อาทิตย์ถึงจะเช็กเสร็จ หุ หุ จะบ้าป่าวให้รอตั้ง เกือบเดือน เผื่อส่งไปส่งกลัก็เป็นเดือน ผมรีบออกไอเดียให้เจ้าหล่อนลองเอาเครื่องอื่นที่มีในสต๊อกออกมาเช็กดูว่ามีอาการแบบเดียวกันรึป่าว ปากดว่ามันไม่เป็นแฮะ หล่อนเองก้องงเหมือนกัน ผมก้อเลยพะเน้าพะนอให้เธอเปลี่ยนเครื่องให้ผม แล้วไอ้เครื่องเดิมก็ให้เป็นทางร้านส่งกลับไปอัพ และเช็กที่ 0 เอง
คุณคิดว่าเธอจะเปลี่ยนให้ป่าวเลย 7 วันมาแระ..........สรุปว่าเธอยอมเปลี่ยนให้ผมครับ ผมดีใจมากเลย จะได้ไม่ต้องไปเสียเที่ยว เครื่องที่ได้มาใหม่ ใช้ดูแล้ว 1 วัน ยังไม่เคยเจออาการที่เคยเป็นที่เครื่องก่อนเลย ผมต้องขอขอบคุณคนขายคนที่ใจดีคนนั้น(จำชื่อมะได้)
โชคดีจริงๆที่ได้เครื่องใหม่มาใช้ และยังไม่มีปัณหา ทดสอบแทบทุกอย่าง ใช้ได้ดีหมด bluetooht ก็ใช้ต่อเน็ตผ่านปาล์มzire72 ก็ผ่านฉลุย ใช้ gprs ก็โหลดธีม matrix มาใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร เอาเป็นว่าถ้าผมใช้ไปแล้วมีปัญหาอะไรที่ตัวเครื่องอีกผมจะมาโพสต์ให้เพื่อนได้รับทราบกันนะครับ อ้อ ต้องขอขอบคุณผู้ที่ตอบกระทู้ที่ว่าการดู firmwareนะครับ ลองทำดูแล้ว ของผมยังเป็น R2C อยู่ไม่รู้ว่าที่เทเลวิซสกลนครหรืออุดรจะมี software ให้อัพป่าว ยังไม่มีเวลเข้ากรุงอ่ะ ดีใจที่ซู้ดดดดดด...ใช้SE k700iได้แล้ว ทำไมต้องมี และทำไมต้องไม่มี Sony Ericcson k700i ขอบคุณ i-mobile อุดร(โดยเฉพาะคนขายคนสวยครับ)
PAPICA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? k700 ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 00:18  

ช่วยตอบได้ไหมครับ ว่าปัญหาต่างๆเช่น
เครื่องแฮงค์บ่อยๆ..แบตหมดเร็ว...เสียงเรียกเข้า และ เสียงสนทนาเบามากๆ...ตัวรับส่งสัญญาณของรุ่นนี้ไม่ค่อยดี...แล้ว หลังจากไป upgrade firmware แล้วปัญหาลดลงบ้างรึเปล่าครับ?........ถ้าเพื่อนๆคนไหนพอจะให้ข้อมูลได้บ้างก็ช่วยตอบด้วยนะครับเพราะกำลังเลือกอยู่ระหว่าง nk 6230 กับเจ้า k700 นี่ละครับ ขอบคุณครับผม Razz
rutch
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????? k700 ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 20:42  

PAPICA ผู้เขียน:
ช่วยตอบได้ไหมครับ ว่าปัญหาต่างๆเช่น
เครื่องแฮงค์บ่อยๆ..แบตหมดเร็ว...เสียงเรียกเข้า และ เสียงสนทนาเบามากๆ...ตัวรับส่งสัญญาณของรุ่นนี้ไม่ค่อยดี...แล้ว หลังจากไป upgrade firmware แล้วปัญหาลดลงบ้างรึเปล่าครับ?........ถ้าเพื่อนๆคนไหนพอจะให้ข้อมูลได้บ้างก็ช่วยตอบด้วยนะครับเพราะกำลังเลือกอยู่ระหว่าง nk 6230 กับเจ้า k700 นี่ละครับ ขอบคุณครับผม Razz

เท่าที่เล่นดูน่าจะหมด ยกเว้นเรื่องเดียว ต่อ PocketPC ผ่าน BT เล่น GPRS ไม่ได้ต้องใช้ iR ครับ
technogirl
Year's Star

หัวข้อ : ???????? get mail ?? K700i
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 18:31  

get mail แล้วไม่สามารถเปิด file ได้ file ที่ส่งเป็น ringtone MP3 ตอนที่ get mail มาแล้วก็จะมีเมนูให้ save attachment พอ save แล้ว file ก็ไปเก็บไว้ที่ file manager/ folder other พอจะเข้าไปเปิด file ก็ไม่มีเมนูให้เปิด มีแต่เมนู send รบกวนช่วยแนะนำวิธีเปิด file ให้หน่อยค่ะ
แล้วก็มีปัญหาเกี่ยวกับ ringtone .wav ค่ะ คือพอเปิดใน media player แล้วมันไม่ชัดเลย เสียงเหมือนวิทยุไม่ชัด แต่พอเปิด file mp3 ก็ชัดปกติ สาเหตุมาจากอะไรคะ

ใครรู้ช่วยบอกด้วยค่ะ...
rutch
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? get mail ?? K700i
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 22:43  

technogirl ผู้เขียน:
get mail แล้วไม่สามารถเปิด file ได้ file ที่ส่งเป็น ringtone MP3 ตอนที่ get mail มาแล้วก็จะมีเมนูให้ save attachment พอ save แล้ว file ก็ไปเก็บไว้ที่ file manager/ folder other พอจะเข้าไปเปิด file ก็ไม่มีเมนูให้เปิด มีแต่เมนู send รบกวนช่วยแนะนำวิธีเปิด file ให้หน่อยค่ะ
แล้วก็มีปัญหาเกี่ยวกับ ringtone .wav ค่ะ คือพอเปิดใน media player แล้วมันไม่ชัดเลย เสียงเหมือนวิทยุไม่ชัด แต่พอเปิด file mp3 ก็ชัดปกติ สาเหตุมาจากอะไรคะ

ใครรู้ช่วยบอกด้วยค่ะ...

กดปุ่มด้านซ้ายครับ เลือก Mange แล้วก้อ Move ไปไว้ที่ Sound ครับ

ส่วน Wav คงเป็นอย่างนั้นแหละครับตัว Encode ไม่ค่อยดี ผมว่า MP3 ชัดก้อพอแล้ว เล็กกว่า wav ตั้งเยอะ
technogirl
Year's Star

หัวข้อ : move ??????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 18:24  

ลองแล้วค่ะ แต่ move ไม่ได้ เพราะไม่มี folder ให้เลือก มีแต่ folder other เท่านั้น
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 21:08  

เพื่อน ๆ คับ SE K700i รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทย รับ sms ไทยได้มะคับ
เด็กหัดใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 10:51  

คือว่าผมเพิ่งซื้อ k700i มานะครับ เลยอยากถามเพื่อความแน่ใจนะครับ

1.ผมลองเทียบกล้องระหว่าง k700i กับ Nokia 6600 แล้วรู้สึกว่า Nokia 6600 ตอนที่ยังไม่เอาออกจากเครื่องนะครับจะดูสวยกว่า เลยไม่รู้ว่ากล้องที่เครื่องผมเสียหรือป่าว???
2.แล้วที่บอกว่า อัพ โปรแกรมนะครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องเราใช้เวอร์ชัน อะไรอยู่ครับ
3.อยากรู้ว่ามี เวป ไหนไหมที่คนใช้โทรศัพท์ รุ่นนี้เค้าไว้ติดต่อ อัพโปรแกรม หรือแจกจ่ายอะไรดีดี กันนะครับ

รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบบบบบบ
mega am
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k 700 ??????? ????????????????????????.
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 21:02  

คือว่าประมาณ สองเดือนที่แล้ว ผมได้ไปซื้อมือถือยี่ห้อ SONY T610 มาในราคา 9.000บ.
ตามประสาคนเงินน้อย รุ่นนี้มีลูกเล่นมากมาย แต่เสียอย่างเดียวคือ กล้องไม่ชัด มากๆ
แต่ผมไม่แคร์ เพราะมีกล้องของ SONY 5 PX ต่างหากอยู่แล้ว พอได้มือถือมา มันก็เป็น
ธรรดาก็อยาก เปลี่ยน เสียงเรียกเข้า เปลี่ยน THEMES และเปลี่ยน game's แต่ไม่อยากเสีย
เงิน ก็เลยไปซื้อสาย INFRARED มาราคาประมาณ 1.000 บาท ผลที่ได้มา คือคุ้มเกินคุ้ม
เพราะผมสามารถ เปลี่ยน เสียงเรียกเข้า เปลี่ยน THEMES และเปลี่ยน game's ได้โดยไม่จำกัด ส่วน เสียงเรียกเข้า ผมเปลี่ยนได้มากกว่า 1.500 เพลง โดยผมได้ไปซื้อ แผ่นเพลง

Karaoke MIDY ยี่ห้อ NICK ที่ใช้เล่นกับคอมพิวเตอร์ทั้วไปนั้นเละ. ก็จะได้เพลงใหม่ๆมาเป็น

เสียงเรียกเข้า เท่ๆไม่ซําแบบใคร แถมเป็น Karaoke เสียด้วย!!!!!!!!!

**** สาย INFRARED สามารถทำได้ทุยี่ห้อ ที่มี INFRARED Tools.

โดยเฉพาะสาวก SONY เอาไปเลยสุดยอด www.
www.myt610.net
www.mobile9.com
M16-1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 23:48  

ผมคิดว่า K700 เป็นรุ่นหนูทดลองครับ เช่นเดียวกับ T610 ที่ต่อมาก็เป็น T61X
ส่วนรุ่นที่น่าจะสมบูณณ์ที่สุดของ 700 น่าจะเป็น S700 แต่รู้สึกว่ายังไม่มีขายในไทย
ผมเองก็รออยู่ อันนี้ผมเดาน่ะครับเพราะก็ผมเองทำงานทางด้านการออกแบบผลิตภัณท์อิเล็กทรอนกส์อยู่เลยรู้ว่ารุ่นแรกๆที่ออกมามักจะมีบักมาก และก็จะทำการอัพเกรด Firmware ให้ถ้าออกแบบเพื่อไว้ให้อัพได้ หรือไม่ก็ออกรุ่นใหม่ อันนี้เกี่ยวกับการตลาดด้วย
rutch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 16:33  

M16-1 ผู้เขียน:
ผมคิดว่า K700 เป็นรุ่นหนูทดลองครับ เช่นเดียวกับ T610 ที่ต่อมาก็เป็น T61X
ส่วนรุ่นที่น่าจะสมบูณณ์ที่สุดของ 700 น่าจะเป็น S700 แต่รู้สึกว่ายังไม่มีขายในไทย
ผมเองก็รออยู่ อันนี้ผมเดาน่ะครับเพราะก็ผมเองทำงานทางด้านการออกแบบผลิตภัณท์อิเล็กทรอนกส์อยู่เลยรู้ว่ารุ่นแรกๆที่ออกมามักจะมีบักมาก และก็จะทำการอัพเกรด Firmware ให้ถ้าออกแบบเพื่อไว้ให้อัพได้ หรือไม่ก็ออกรุ่นใหม่ อันนี้เกี่ยวกับการตลาดด้วย

รุ่น แรกๆ ออกมามี BUG เยอะ นะใช่ครับ แต่ ตัว S700 นี่ เป็นคนละ Serires กันกับ K700 ครับ ไม่ใช่รุ่นที่สมบงสมบูรณ์อะไรครับ ออกแบบมาเน้นที่คนละจุดกันครับ อย่าสับสน
M16-1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 18:07  

ในเมื่อรู้ bug แล้วใครเขาจะ ออกเป็นซีรี่เก่าละเขาแยกออกมาเป็นซี่รี่ใหม่แล้วเป็นราคาใหม่ โดยแก้ bug ของเก่าแต่วงจรข้างในอันเดิมเพิ่มเติมนิดหน่อย แค่นี้ก็เกิดความแตกต่างในใจคนซื้อแย้ว
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 18:18  

เด็กหัดใหม่ ผู้เขียน:
คือว่าผมเพิ่งซื้อ k700i มานะครับ เลยอยากถามเพื่อความแน่ใจนะครับ

1.ผมลองเทียบกล้องระหว่าง k700i กับ Nokia 6600 แล้วรู้สึกว่า Nokia 6600 ตอนที่ยังไม่เอาออกจากเครื่องนะครับจะดูสวยกว่า เลยไม่รู้ว่ากล้องที่เครื่องผมเสียหรือป่าว???
2.แล้วที่บอกว่า อัพ โปรแกรมนะครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องเราใช้เวอร์ชัน อะไรอยู่ครับ
3.อยากรู้ว่ามี เวป ไหนไหมที่คนใช้โทรศัพท์ รุ่นนี้เค้าไว้ติดต่อ อัพโปรแกรม หรือแจกจ่ายอะไรดีดี กันนะครับ

>*<<*<*
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 18:19  

ทั่วไป ผู้เขียน:
เด็กหัดใหม่ ผู้เขียน:

>*<<*<*

วิธีเช็คเวอร์ชั่นครับ(ลืมบอก)
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 18:21  

villy ผู้เขียน:
เพื่อน ๆ คับ SE K700i รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทย รับ sms ไทยได้มะคับ

แน่นอนครับ SE นั้นแน่นมากกับเรื่องภาษาไทย ดูจากมี T9 ไทยเป็นรุ่นแรกของโลก(รุ่น T68 i ) รองรับแน่นอนครับ
rutch
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 00:19  

M16-1 ผู้เขียน:
ในเมื่อรู้ bug แล้วใครเขาจะ ออกเป็นซีรี่เก่าละเขาแยกออกมาเป็นซี่รี่ใหม่แล้วเป็นราคาใหม่ โดยแก้ bug ของเก่าแต่วงจรข้างในอันเดิมเพิ่มเติมนิดหน่อย แค่นี้ก็เกิดความแตกต่างในใจคนซื้อแย้ว

ผมว่าคุณอย่ามั่วๆคิดเอาเองให้คนอื่นเข้าใจผิดเลยนะครับ S700 กับ K700 ประกาศออกมาแทบจะพร้อมกัน แต่เน้นกันคนละแนว ใช้ ทรัพยากรบางอย่างร่วมกัน แต่ไม่ใช่ S พัฒนาจาก K กรุณาศึกษาข้อมูลด้วยครับ
M16-1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 01:04  

อ้างถึง:
ผมว่าคุณอย่ามั่วๆคิดเอาเองให้คนอื่นเข้าใจผิดเลยนะครับ S700 กับ K700 ประกาศออกมาแทบจะพร้อมกัน แต่เน้นกันคนละแนว ใช้ ทรัพยากรบางอย่างร่วมกัน แต่ไม่ใช่ S พัฒนาจาก K กรุณาศึกษาข้อมูลด้วยครับ

คุณมั่วได้ทุกเรื่องเลยน่ะ แม้กระทั่ง มัวให้คนอื่นเห็นว่ารู้ไปหมด สุดยอด
minwadee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? mp3 ?????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 01:08  

time machine ผู้เขียน:
ไม่จริง ๆๆๆ ใครว่าโหลดเพลง mp3 ไม่ได้ทั้งเพลง ผมโหลดเต็มเพลงได้ตั้ง 7-8 เพลงแนะยังเหลืออีกทั้ง 4-5 เมกะไบต์ ขนาดเพลงหนึ่งเพลง ก็ตั้ง 3-4 เมกะไบต์ 128kbps เสียงเพราะ ไม่มีปัญหา ชอบมากเลยครับ ฮิ..ฮิ..

อยากทราบว่าไป load ที่ไหน ยังไง เสียค่าบริการยังไงค่ะ
minwadd
Somphop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : K700i ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 13:36  

K700i ของผมฝาหลังหลวมมากเลยครับ ผมแกะฟองน้ำ 4 จุดออกไป ฝาหลังเลยหลวมมาก ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดมีวิธีแก้ไขที่ได้ผลดีๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ผมเอากระดาษทิชชูลองไว้บนแบตเตอรี่ ก็แน่นช่วงแรกๆ สักพักก็หลวมอีก ทำไงดี ๆๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad
kingryu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? mp3 ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 01:31  

minwadee ผู้เขียน:
time machine ผู้เขียน:

อยากทราบว่าไป load ที่ไหน ยังไง เสียค่าบริการยังไงค่ะ
minwadd

ถ้ามี BT หรือ IrDA ก็ไม่ต้องเสียเงินโหลดคับ
ส่งไฟล์ผ่านเข้าเครื่องได้โดยตรงเลยคับ
ถ้าไม่มีก็หาซื้อได้คับ ราคาก็ไม่แพงมากนัก
บุ๋มบิ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K700i ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 23:49  

Somphop ผู้เขียน:
K700i ของผมฝาหลังหลวมมากเลยครับ ผมแกะฟองน้ำ 4 จุดออกไป ฝาหลังเลยหลวมมาก ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดมีวิธีแก้ไขที่ได้ผลดีๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ผมเอากระดาษทิชชูลองไว้บนแบตเตอรี่ ก็แน่นช่วงแรกๆ สักพักก็หลวมอีก ทำไงดี ๆๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad

copy มาฝากค่ะ จากทู้ Sony Ericsson K700

ฺัิby Dark Evil
หัวข้อ: เรื่อง ฝาหลังหลวม
โพสท์เมื่อ: 01 Aug 2004 11:14
-------------------------------------------------------------------------------
1. ตัดกระดาษหนา 80 แกรม ให้มีขนาดความกว้างประมาณ 7.5 x 5 cm.
2. พับให้เหลือขนาด 2.5 x 5 cm.
3. เอากระดาษไปทับแบตเตอรี่ก่อนที่จะปิดฝาหลัง
ปล.กอปเขามาอีกทีอะจากเว็บpatip

http://www.siamphone.com/board/viewtopic.php?t=45705&postdays=0&postorder=asc&start=350
Sittipop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 14:36  

K700 หน้าจอใหญ่กว่า K500 รึเปล่า K700มันจะสามารถดาวโหลดภาพและเสียงของ K500จากเว็ปโซนี่อีริคสันได้รึเปล่าครับ
Olive
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? ???????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 13:22  

กำลังจะซื้อ E700 แต่จะซื้อเครื่องนอก (ที่ mbk) เนื่องจากแถมบลูทูธ เฮดเซ็ท
ราคา 15,700.-
เครื่องนอกกับเครื่องศูนย์ต่างกันตรงไหนค่ะ แล้วเครื่องนอกจะมีปัญหาอะไรบ้างคะ
ช่วยตอบที
Aohm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? K700i ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 23:21  

ต้องการขาย K700i เครื่องใหม่ ราคา 15,000 ครับ ติดต่อ คุณโอห์ม 01-762-4555 ในเวลาทำงาน 8 โมงเช้า - 5 โมงเย็นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ???????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 19:17  

Olive ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อ E700 แต่จะซื้อเครื่องนอก (ที่ mbk) เนื่องจากแถมบลูทูธ เฮดเซ็ท
ราคา 15,700.-
เครื่องนอกกับเครื่องศูนย์ต่างกันตรงไหนค่ะ แล้วเครื่องนอกจะมีปัญหาอะไรบ้างคะ
ช่วยตอบที

ระวังเครื่องยอมแมว mbk ยอมแมวมักๆๆๆเลยนะครับ ระวังไห้ดี......
มือใหม่มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 00:32  

คือว่า Embarassed รบกวนหน่อยค่า เพิ่งได้ k700i มาวันนี้เอง เิปิดกล่องลองเล่นๆ ดูหลายอย่าง แต่มีอยู่อย่างไม่รู้ช้ยังไง ก็เจ้าสายคล้องอ่ะค่ะ มันคล้องตรงไหนหรือคะ เพราะมันมากะเครื่องก็น่าจะมีที่คล้องใช่มั๊ยคะ หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ หรือเราสายตาไม่ดี (ยิ่งสายตาสั้นอยู่ด้วย -- --") รบกวนผู้รู้ช่วยตอนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ (-/|\-)
พุงพลุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 13:49  

ผมว่าป่านนี้คุณน่าจะทราบคำตอบแล้วนะครับ ที่เกี่ยวสายคล้องมันจะอยู่ตรงก้นมือถืออ่ะครับ คือจะต้องแกะฝาหลังก่อน ลองสังเกตุมันจะมีร่องอยู่ ก็สามารถใส่ได้ครับ
เด็กเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 16:13  

1. ในการถ่ายโอนข้อมูลของ k700 นั้นสามารถทำได้โดยตรงผ่านทาง notebook ที่มี wireless lan (Infrared)ซึงโดยทั่วไปแล้วเครื่องใหม่ๆ จะมีทุกเครื่อง(ไม่ต้องซื้อสาย lan แต่อาจจะช้าหน่อย) ยกเว้นแต่ว่ามี bluetooth ในคอมก็สามารถส่งได้เร็วมากขึ้น
ยกเว้นที่มี
2. ทำได้ทุกรูปแบบไม่ว่าจะเป็น mp3 หรือ jpg และไม่จำกัดขนาด(ต้องรวมไม่เกิน 41 mb)
3. ปัญหาที่ผมพบก็คือเครื่องรวนเป็นบางที เอาไปซ่อมก็หายดีแล้ว แต่นานมากประมาณ 3 อาทิตย์ เนื่องจากเป็นศูนย์บริการของ Loxley และต้องส่งเข้ากรุงเทพ
4. ถ้าหากใส่ข้อมูลมากเกินไปจนเครื่องเหลือพื้นที่น้อยกว่า 5 mb จะทำให้เครื่องมีการตอบสนองช้า เช่นใส่เพลง mp3 ทั้งเพลง 8-10 เพลงเป็นต้น แต่ถ้ายอมรับได้ก็ไม่เป็นไร
5. หากต้องการใช้ mp3 เป็นริงโทน แนะนำว่าควรใช้โปรแกรม wavelab ตัดต่อเพลงเอาเฉพาะท่อนฮุคหรือท่อนที่ชอบ จะเพิ่มได้อีกเยอะมาก รูปก็เช่นกัน ใช้ ACDsee ก็ได้ ลดขนาดเอา
6. โดยรวมแล้วถือว่าคุ้มมากกับรุ่นนี้
อิจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 19:24  

ใครทราบข่าวอัพเดทช่วยแจ้งให้ทราบด้วยน
นู๋โม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? k700i
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 23:00  

ไม่ทราบว่า ณ ปัจจุบันจาไปซื้อเจ้า K700i ที่ไหนที่คุ้มสุดได้ของแถมเยอะสุดคะ ... เห็นเค้าว่า ที่ loxley แถมแท่นชาร์ทด้วยอ่ะ ... แล้ว ต่างจังหวัดหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ Shocked
hunterjak
Year's Star

จังหวัด: bkk, thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 10:55  

ช่วยตอบด่วยเลยนะครับ แงๆๆๆ..

จะไปซื้อ K700i เด๋วนี้แล้วครับ...

ไม่ทราบว่าควรซื้อที่ไหนดี ราคาเท่าไหร่บ้าวครบั ได้ของแถมอะไรไหม...

ใครที่ซื้อแล้ว หรือรู้ช่วยบอกทีครับบบบบบบบ
.........................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 10:56  

ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ K700i ไม่มีปัญหาอะไรเลย ดีมากๆ สำหรับผู้ที่มีปัญหา ผมว่าโดนย้อมแมวขายหรือเปล่าครับ ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ รับสายบ้าง โทรออกบ้าง วันนึงโทรออกประมาณ 10 ครั้งได้ ครั้งละก็ประมาณ 3-5 นาที รับสายก็ประมาณ 5 ครั้ง ว่างๆก็ฟังเพลงวันละ 5-6เพลง ของผม 4-5 วันถึงชาร์ตแบตทีนึง ผมว่าทุกอย่างก็ดีหมดนะครับ
คุณอยากรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 22:59  

คือว่าผมซื้อเครื่องมา 1 อาทิตย์โดยประมาณ(ไม่เคยตกหรือกระแทก) ตอนแรกซื้อมาผมถ่ายรูปด้วยโหมด 640 , 320 และ 160 ภาพที่ออกมาก็ชัดดี แต่พอตอนนี้ภาพที่ถ่ายจาก 160 ยังคงชัดอยู่เหมือนเดิม แต่ภาพโหมด 640 และ 320 เวลาถ่ายออกมาจุดสีมันจะกระจายแล้วมีเม็ดขาวๆด้วย เหมือนภาพแตก ลองทดสอบด้วยไปถ่ายของที่สีดำสนิท โหมด 160 จะออกมาดำสนิทแต่โหมด 320 และ 640 จะออกมามีจุดสีขาวๆเหมือนสีแตกติดออกมาด้วย คืออยากถามว่ามีใครเป็นอย่างนี้บ้างมั้ย หรือ มันเป็นเพราะอะไรจะมีวิธีแก้บ้างไหม หรือคิดไปเองปกติเครื่องเป็นอยู่แล้ว ขอบคุณครับ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 09:22  

ที่ว่าลองถ่ายนี่ถ่ายในที่มืดรึป่าวคับ
เพราะว่าถ้าแสงไม่พอ
ภาพก็จะออกมาไม่ดีคับ
มันเป็นแค่กล้องมือถือคับ
ยังไม่ถึงกับกล้องดิจิตอล
เพราะฉะนั้นเรื่องแสงมีส่วนสำคัญมากคับ
ลองถ่ายตอนกลางวันในดูคับว่าเป็นรึป่าว
ถ้าถ่ายในที่สว่าง ๆ แล้วยังเป็นแนะนำให้เอาเข้า 0 คับ
qsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k700i
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 00:39  

วันนี้เพิ่งไปร้านมือถือแต่เช้า ว่าจะไปซื้อ k700i แต่ของดันหมด ต้องรออาทิตย์หน้าแน่ะ แง๊ๆๆ มีอย่างนึงอยากทราบว่า จะหาซื้อคู่มือภาษาไทยได้ที่ไหน หรือมีใครอยากขายต่อเราบ้างคะ อยู่เบลเยี่ยมค่ะ ราคารุ่นนี้ที่นี่ ลดลงแล้ว เหลือแค่ 15,000 กว่า ๆ ค่ะ แต่ไม่มีคู่มือไทยแน่นอนอ่ะค่ะ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ

อ้อ แล้วจะมีการอัพโหลด ภาษาไทย ออนไลน์ได้บ้างไม๊คะ (ถามแบบไม่รู้จริง ๆ นะเนี่ย)
kingryu
Year's Star

หัวข้อ : Re: k700i
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 08:39  

qsdf ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งไปร้านมือถือแต่เช้า ว่าจะไปซื้อ k700i แต่ของดันหมด ต้องรออาทิตย์หน้าแน่ะ แง๊ๆๆ มีอย่างนึงอยากทราบว่า จะหาซื้อคู่มือภาษาไทยได้ที่ไหน หรือมีใครอยากขายต่อเราบ้างคะ อยู่เบลเยี่ยมค่ะ ราคารุ่นนี้ที่นี่ ลดลงแล้ว เหลือแค่ 15,000 กว่า ๆ ค่ะ แต่ไม่มีคู่มือไทยแน่นอนอ่ะค่ะ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ

อ้อ แล้วจะมีการอัพโหลด ภาษาไทย ออนไลน์ได้บ้างไม๊คะ (ถามแบบไม่รู้จริง ๆ นะเนี่ย)

คู่มือภาษาไทยผมไม่มีอะนะคับ
เพราะผมใช้เครื่องหิ้วคับ
แต่แนะนำให้แล้วกันคับ
เอาแบบว่า Scan แล้วส่งทางเมลน่าจะสะดวกกว่าคับ
ส่วนเรื่องของภาษาไทยนี่
ตอนนี้ยังไม่มีการอัพโหลดออนไลน์คับ
ที่ MBK ก็คงยังไม่มีเหมือนกัน
เพราะผมก็รออยู่ว่าเมื่อไหร่จะมี
เครื่องผมจะได้พิมพ์ไทยได้สักที
ตัวเครื่องมันสนับสนุนภาษาไทยอยู่แล้วคับ
เพียงแต่พิมพ์ยังไม่ได้เท่านั้น
ที่บอกว่าสนับสนุนเพราะว่ามันสามารถอ่านภาษาไทยได้คับ
qsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 18:30  

ขอบคุณ คุณkingryu มากค่ะ

แล้วทีนี้ปัญหาก็มีต่อว่า แหะๆๆ แล้วแสกนยังไงหรือคะ แบบว่า ของใหม่ ไม่ประสาจริง ๆ ค่ะ อ้อ เมื่อกี้เข้าไปดูห้องอื่น ๆ เค้าคุยกันเรื่อง motorola e398 มันดีกว่า se k700i หรือเปล่าค่ะ ชักลังเล แต่เห็นถ่ายวีดีโอไม่ได้ ไม่มีวิทยุ แต่ดีกว่าตรงที่ มีการ์ดเมมโมรี่ ซึ่งก็น่าจะเก็บข้อมูลอะไรได้เยอะกว่า เพราะเมมในเครื่องก็ 5 mo แล้วมีการ์ดเพิ่มอีก 64mo ส่วน k700i มีแค่ 41mo แล้วเสียบการ์ดเพิ่มไม่ได้ คือคงโหลดเพลงmp3 ได้ไม่กี่เพลง และถ่ายวีดีโอก็คงสั้น ๆ ใช่มั๊ยคะ แล้วโดยส่วนตัวผู้รู้ดีเรื่องมือถือ คุณคิดว่าอันไหนน่าสนใจกว่ากันคะ หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่าสองตัวนี้คะ แต่ส่วนตัวเรา เราชอบ option ของ k700i มากกว่า แต่ติดอย่างเดียว การ์ดเมมโมรี่ มันไม่มีอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ของคุณค่ะ เพราะจะดูที่ร้านอีกที อาทิตย์หน้านี่แล้วค่ะ อืม นี่ก็วันศุกร์แล้วนี่เนอะ ก็คงอีกสองวันนี่แล้วหละค่ะ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 12:10  

qsdf ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณkingryu มากค่ะ

แล้วทีนี้ปัญหาก็มีต่อว่า แหะๆๆ แล้วแสกนยังไงหรือคะ แบบว่า ของใหม่ ไม่ประสาจริง ๆ ค่ะ อ้อ เมื่อกี้เข้าไปดูห้องอื่น ๆ เค้าคุยกันเรื่อง motorola e398 มันดีกว่า se k700i หรือเปล่าค่ะ ชักลังเล แต่เห็นถ่ายวีดีโอไม่ได้ ไม่มีวิทยุ แต่ดีกว่าตรงที่ มีการ์ดเมมโมรี่ ซึ่งก็น่าจะเก็บข้อมูลอะไรได้เยอะกว่า เพราะเมมในเครื่องก็ 5 mo แล้วมีการ์ดเพิ่มอีก 64mo ส่วน k700i มีแค่ 41mo แล้วเสียบการ์ดเพิ่มไม่ได้ คือคงโหลดเพลงmp3 ได้ไม่กี่เพลง และถ่ายวีดีโอก็คงสั้น ๆ ใช่มั๊ยคะ แล้วโดยส่วนตัวผู้รู้ดีเรื่องมือถือ คุณคิดว่าอันไหนน่าสนใจกว่ากันคะ หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่าสองตัวนี้คะ แต่ส่วนตัวเรา เราชอบ option ของ k700i มากกว่า แต่ติดอย่างเดียว การ์ดเมมโมรี่ มันไม่มีอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ของคุณค่ะ เพราะจะดูที่ร้านอีกที อาทิตย์หน้านี่แล้วค่ะ อืม นี่ก็วันศุกร์แล้วนี่เนอะ ก็คงอีกสองวันนี่แล้วหละค่ะ

เรื่อง scan ที่ผมบอกก็คือ
ให้คนทางนี้หายืมคู่มือภาษาไทยของ k700i
เอาเข้า scanner แล้ว scan เป็นไฟล์รูป
ส่งให้ทางเมลน่ะคับ
มันจะสะดวกกว่าคับ
ถ้าไม่มีก็ T610 ก็ได้คับ
รู้สึกว่าจะคล้าย ๆ กันคับ
ส่วน motorola e398 มันดีกว่า se k700i หรือเปล่า
อันนี้ผมไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่คับ
รู้แต่ว่าเรื่อง mem นี่มันก็ได้เปรียบกว่าแค่นิดเดียวนะคับ
ในความคิดของผม เพราะมันต่างกันไม่เท่าไหร่เอง
k700i ก็ใส่เพลงเยอะ ๆ ได้คับ
ของผมได้ 13 เพลงขึ้นไปคับ
qsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 18:27  

ขอบคุณมากค่ะ คุณ kingryu แหม เราปล่อยไก่ไปตั่วเบ่อเริ่มเลย นึกว่าแสกนไฟล์ภาษาไทยเข้าเครื่องไรเงี้ย แหะๆๆ ไม่รู้คือไม่รู้จริง ๆ เลยเรา ขอบคุณมากค่ะ
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 12:59  

เชียร์ K700i แน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 17:36  

ขอโทดนะคะอยากรู้ว่าk700อัดvdoได้นาเท่าไร

ตอนด้าย ตอบด้วย

ขอบคุนคะ Embarassed
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 08:19  

มี 2 แบบคับ
แบบแรกคือเป็นคลิปสั้น ๆ ความยาว 10 วินาที
แบบที่สองคือไม่จำกัดความยาวคับ
วิธีการตั้งค่าคือให้เข้าไปในโหมดถ่ายวีดีโอคับ
จากนั้นก็เข้าไปที่เมนู more > vdo lenght
แล้วก็เลือกรูปแบบคับว่าต้องการถ่ายแบบไหน
MadSe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????SE K700I
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 11:45  

ตอบกระทู้คนข้างบนเรื่องสายคล้อง.....ก่อนอื่นต้องเปิดฝาหลังครับแล้วเอาปลายเชือกเล็กไปคล้องไว้ตรงเดือยที่คล้องลองทำดูไม่ได้ เมล์มาจะบอกให้อีกทีครับ tvchaiss@yah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 11:15  

อยากทราบวิธีดู เวอร์ชั่นของ เฟมแวร์ในเครื่องว่าต้องกดปุ่มอะไรบ้าง
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 08:09  

อยากทราบวิธีดู เวอร์ชั่นของ เฟมแวร์ในเครื่องว่าต้องกดปุ่มอะไรบ้าง

วิธีจะดูให้กดตามนี้เลยนะคับ
ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย *
จากนั้นเข้าไปที่เมนู service info > software info
ที่บรรทัดแรกจะเป็น firmware version คับ
ล่าสุดของปัจจุบันเป็น r2ae033 คับ
157
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 11:48  

คือว่าหนูใชK700มา3-4เดือนแล้วมี ปห.เรื่องรับสายช้อนไม่ได้รับแล้ว
มันหลุดทั้ง2สายเลยค่ะใครเคยมี ปห.เดียวกันบ้างแก้ไขได้ไหมคะ
ช่วยตอบหน่อยค่ะ thanx (x.x)
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 15:59  

157 ผู้เขียน:
คือว่าหนูใชK700มา3-4เดือนแล้วมี ปห.เรื่องรับสายช้อนไม่ได้รับแล้ว
มันหลุดทั้ง2สายเลยค่ะใครเคยมี ปห.เดียวกันบ้างแก้ไขได้ไหมคะ
ช่วยตอบหน่อยค่ะ thanx (x.x)

ปัญหาแบบนี้ก็ไม่เคยเจอเหมือนกันคับ
ลองอธิบายแบบละเอียด ๆ ให้ทีสิคับ
แบบว่ารับสายซ้อยยังไง
เวลารับแล้วหลุดหมดเลย
หรือว่ารับแล้วสาย 1 หลุด
หรือว่ารับแล้วสาย 2 หลุดพอสลับมาสาย 1 สาย 1 ก็หลุดอีก
อะไรทำนองเนี้ยอะคับ
แต่ยังไงก็ลองอัพ firmware ดูคับ
อาจจะช่วยแก้ปัญหาให้ได้คับ
Paign
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Shutter
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 23:07  

ขอทราบวิธีปิดเสียงชัตเตอร์ของ K700i หน่อยดิครับ หรือเปลี่ยนเสียงก็ได้เพราะมันน่ารำคาญมากๆเลย !
885521445
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Shutter
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 15:41  

Paign ผู้เขียน:
ขอทราบวิธีปิดเสียงชัตเตอร์ของ K700i หน่อยดิครับ หรือเปลี่ยนเสียงก็ได้เพราะมันน่ารำคาญมากๆเลย !

ปิดเฉพาะเสียงชัดเตอร์ไม่รู้อะคับแต่มีอีกวิธีคือ ที่หน้าจอหลักกดปุ่ม c ค้างไว้จะเป็นการปิดเสียงทั้งหมดของเครื่องอะคับรวมถึงเสียงชัดเตอร์ด้วย ส่วนวิธีเปิดเสียงให้เหมือนเดิมก้อกดปุ่ม c ค้างไว้แบบเดิมคับ Laughing
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 08:36  

ต้องขอบอกไว้ก่อนนะคับ
ว่าเสียงชัตเตอร์นั้น
สามารถปิดได้แค่บางเครื่องเท่านั้น
บางเครื่องจริง ๆ คับ
ไม่ทราบด้วยเหตุผลประการใด
S/E
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k700i ???? file WAV ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 09:52  

เพราะดูในรายละเอียดบอกว่าเล่นได้ แต่ของผมมันเล่นไม่ได้อะ มันเป็นเพราะอะไรเหรอ
Tifa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 14:58  

Laughing อยากรู้เวอร์ชั่นล่าสุดของ firmware ตอนนี้อ่ะค่ะ
เย้ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 18:06  

พี่ผมซื้อk700iมา วันจันทร์ 11900 บาทเองครับ มีเมนูภาษาไทย-อังกฤษครบอ่ะ ได้หูฟังมาด้วยอ่านะ Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused
Nui2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 14:10  

K700 and K500
อยากทราบว่า ทั้ง2รุ่นนี้
นำMP3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหมครับ...........

2รุ่นนี้มันบอกว่า

เสียงเรียกเข้าโพลีโฟนิค (เครื่องดนตรี 40 ชิ้น)
- รองรับไฟล์ : MIDI, WAV, MP3, ARM
- แต่งเสียงเรียกเข้า (Ringtone Composer)
- ระบบสั่นในเครื่อง (Vibration in Phone)

เลยไม่ทราบว่านำ ไฟล์ MIDI, WAV, MP3, ARMเป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหม?

ผมไม่ชอบ Polyponic อ่ะเบื่อแล้ว....ชอบตัดต่อเพลงจากคอม
ลงมือถือเองน่ะ..........

(สำหรับK500 ผมมี IrDa อยู่แล้ว คงไม่ต้องซื้อใหม่ใช่ป่ะถ้าจะโอนย้ายข้อมูลลงมือถือ)
Cutie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 23:23  

อ๊ะแฮ่มๆ..ซื้อตอนนี้คงยังไม่สายไปเนอะ...
ดูมาตั้งนานแล้ว เก็บข้อมูลมาเรื่อยๆ
ดูตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆจนราคาประมาณหมื่นหนึ่งกว่าๆ
จนตอนนี้อยู่ที่เก้าพันแล้ว...ยังรักอยู่ค่ะ
ก้อรอจนราคามันไม่ถึงหมื่นนี่แหละค่ะ
แต่ก้อยังมีบางข้อที่สงสัย..เพราะไม่เคยใช้โทสับจอสีมาก่อน
เช่นพวกบลูธูท อินฟาเรดอ่ะค่ะ แล้วก้อเรื่องการตัดต่อเสียงเรียกเข้าเอ็มพีสามด้วย
^^
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 23:47  

สามารถดูวิธีตัดต่อ MP3 ทำเป็น Ringtone ได้ที่นี่เลยครับ
http://www.siamphone.com/article/2005/00006/page.php
http://www.siamphone.com/article/2005/00010/page.php
Cutie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 22:02  

...Thank..
ขอบคุณมั่กมากเรยค่า.... Laughing
Soal Mate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k700i
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 03:40  

ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถืออ่ะคับและมาถูกใจ k700เข้าอยากทราบว่า
-ราคาตอนนี้มานปามานเท่าไรอะคับ
-ถ้าจะโหลดเพลงmp3จะต้องซื้อสายที่ไหนอะคับและโหลดอย่างไง
-ได้เข้าไปดูมาหลายๆเวปบางท่านบอกว่าk700บางทีจะมีอาการแฮง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรคับ
-ถ้าใช้แบบรักษาดีๆมานคงไม่พังภายในปี2ปีใช่ไหมคับบ
ขอบคุนคนที่จามาตอบล่วงหน้านะคับบ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ : Re: k700i
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 19:49  

Soal Mate ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถืออ่ะคับและมาถูกใจ k700เข้าอยากทราบว่า
-ราคาตอนนี้มานปามานเท่าไรอะคับ
-ถ้าจะโหลดเพลงmp3จะต้องซื้อสายที่ไหนอะคับและโหลดอย่างไง
-ได้เข้าไปดูมาหลายๆเวปบางท่านบอกว่าk700บางทีจะมีอาการแฮง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรคับ
-ถ้าใช้แบบรักษาดีๆมานคงไม่พังภายในปี2ปีใช่ไหมคับบ
ขอบคุนคนที่จามาตอบล่วงหน้านะคับบ

- ราคาตอนนี้ประมาณ 9900 คับ

- ถ้าจะโหลดเพลง ภาพหรือธีมเข้าเครื่อง
สามารถทำได้ 3 ทางคับ
อินฟาเรด สายดาต้าลิงค์ บลูธูท
แนะนำให้ใช้บลูธูทคับ
เพราะใช้งานง่ายและสะดวกที่สุด

- เรื่องอาการแฮงค์นี่ก็ไม่ได้เป็นทุกเครื่องหรอกคับ
เหมือนซื้อรถนั่นหล่ะคับ จะให้บอกว่าสมบูรณ์ทั้งหมดเป็นไปไม่ได้
แต่ถ้านำไปอัพเฟิมแวร์ก็น่าจะหายคับ

- เครื่องจะอยู่กับเจ้าของนานแค่ไหนนั้น
อยู่ที่การใช้งาน การเก็บรักษาคับ
บางคนโทรศัพท์เครื่องเดียวใช้เกือบ 10 ปียังทำได้คับ
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0.0
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 09:41  

บลูทูธ นี่ทำยังไงคะเราไม่รุจิงๆแล้วจำเป็นต้องบลูทูธกับโซนี่ด้วยกันเองเท่านั้นไหม
อินฟาเหรดด้วยค่ะอทิบายให้ฟังหน่อย
แล้วถ้าจาไปอัพเฟมแวอารายนี่ต้องเข้าศูนย์กุงเทพอย่างเดวเลยหลอคะ คือเราอยู่ตจวค่ะ
แล้วถ้าไม่อัพนี่มานจาเปนอารายไหมคะ
ดูแล้วมานเหมือนยุ่งยากจังค่ะ ช่วยตอบทีนะคะ
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0.0
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 10:37  

ถ้าจะซื้อที่ตจว.ซื้อที่ไหนดีคะ ตามร้านทำมะดาๆ หรือพวก บริสเทล เทเลวิส มานจาดีกว่าอะคะ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 13:26  

บลูธูทที่ผมพูดถึงนี่จะเป็น USB Bluetooth นะคับ
ไม่ใช่ชุด Bluetooth Headset ที่เป็นหูฟัง
ถ้าจะซื้อก็หาซื้อได้ตามแหล่งขายสินค้าไอทีก็ได้คับ
ไม่จำกัดว่าจะต้องใช้ยี่ห้ออะไร
ที่นิยมใช้กันมากรู้สึกจะเป็นของ Billionton กับ Doge นี่หล่ะคับ
ราคาก็ประมาณไม่เกิน 1000 คับ
วิธีการใช้งานก็หาอ่านได้ในนี้หล่ะคับ
เคยโพสไว้เยอะแยะ และหลายรอบเลยคับ
เรื่อง Firmware ถ้าเครื่องใช้งานแล้วไม่มีปัญหาอะไร
ไม่แฮงค์ ไม่ค้าง ใช้งานได้ตามปกติ
ไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้คับ
แต่ถ้าอยากจะอัพก็ไม่เสียหายคับ
เวลาจะอัพก็ส่งเข้าล็อกซ์เล่ย์ที่ต่างจังหวัดก็ได้คับ
หรือถ้าไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน ก็ส่งที่ศูนย์ที่เราซื้อมาได้คับ
แต่จะเสียเวลามากกว่า
เพราะเขาต้องรวบรวมเครื่อง
แล้วส่งต่อเข้าล็อกซ์เล่ย์อีกทีคับ
muayinter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 02:10  

กำลังจะซื้อร่นนี้ค่ะ แต่อยากทราบว่าบลูทูธและอินฟาเรด ของตัวนี้สามารถรับ-ส่งภาพและเสียงกับโนเกียได้มั้ยค่ะ แล้วถ้าจะซื้อควรซื้อ0 ไหนดีค่ะ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 10:46  

สามารถใช้กับโนเกียได้คับ
ถ้าจะซื้อผมว่า 0 ไหนก็ไม่ต่างกันหรอกคับ
เพราะสามารถส่งเข้า loxley ได้เหมือนกันคับ
fingerstyle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fingerstyle
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 12:28  

ถ้าอยู่ ตจว.ใช้รุ่นนี้จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณไหมคับบ
แล้วถ้าอยู่ตจวอีกแหละ จาซื้อที่ไหนดีคับระหว่างตามร้านค้าตู้กะจกทั่วไปหรือพวกบริสเทลเทเลวิสดี ทั้งด้านราคาและเรื่องเวลาจะนำซ่อม
แล้วusb บลูทูธนี่ ซื้อที่บริสเทลมีขายไหมอะคับพี่ๆ
ขอบคุงงับ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ : Re: fingerstyle
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 12:39  

fingerstyle ผู้เขียน:
ถ้าอยู่ ตจว.ใช้รุ่นนี้จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณไหมคับบ
แล้วถ้าอยู่ตจวอีกแหละ จาซื้อที่ไหนดีคับระหว่างตามร้านค้าตู้กะจกทั่วไปหรือพวกบริสเทลเทเลวิสดี ทั้งด้านราคาและเรื่องเวลาจะนำซ่อม
แล้วusb บลูทูธนี่ ซื้อที่บริสเทลมีขายไหมอะคับพี่ๆ
ขอบคุงงับ

เรื่องสัญญาณนี่น่าจะขึ้นอยู่กับภูมิประเทศ
และเครือข่ายมากกว่าคับ
จะให้ระบุว่าดีหรือไม่ดีคงทำได้ยาก
และถ้าจะซื้อแนะนำว่าเข้า 0 ดีกว่าคับ
เวลาส่งซ่อมถ้าไม่รู้จะส่งที่ไหน
อย่างน้อยเราก็ส่งเข้า 0 ที่เราซื้อมาได้คับ
ส่วนบลูธูทนี่ต้องลองถามดูคับ
เห็นบางร้านก็มี บางร้านก็ไม่มี
ไปซื้อตามแหล่งขายอุปกรณ์คอมฯก็ได้คับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: