Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สรุปข้อดี-ข้อเสีย K700i ที่รวบรวมและสอบถามมาได้ครับ
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 126 / เข้าชม: 87048
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fingerstyle
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2005 13:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่คับถ้าไปศูนย์นี่คือกุงเทพใช่มะคับ
คือผมไม่ค่อยได้ไปน่ะคับกุงเทพ ถ้าซื้อพวกเทเลวิสบริสเทล ก็ได้ใช่มะคับ
ราคาสูงหน่อยแต่เวลามีปันหาคงคุยกันได้มั้ง เวลาเสียเค้าก็ส่งเข้าศูนย์ใหย่นี่คับ Question
kingryu
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 16:07  

เข้าใจถูกแล้วคับ แต่ไม่ทั้งหมด
เพราะ loxley ต่างจังหวัดก็มีคับ
แต่ถ้าไม่สะดวกหรือไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน
ซื้อของบริสเทลหรือร้านอื่น ๆ ก็ได้คับ
ที่ไม่ใช่ร้านตู้กระจกคับ
เวลาเสียเราก็ส่งกับที่ร้าน
ทางร้านจะส่งเข้า 0 ให้อีกทีคับ
แต่ว่าจะนานกว่าเรานำส่ง 0 เองเท่านั้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 13:48  

kingryu ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีดู เวอร์ชั่นของ เฟมแวร์ในเครื่องว่าต้องกดปุ่มอะไรบ้าง

วิธีจะดูให้กดตามนี้เลยนะคับ
ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย *
จากนั้นเข้าไปที่เมนู service info > software info
ที่บรรทัดแรกจะเป็น firmware version คับ
ล่าสุดของปัจจุบันเป็น r2ae033 คับ

งงอ่ะครับกดไง
kingryu
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 14:19  

อ้างถึง:
อยากทราบวิธีดู เวอร์ชั่นของ เฟมแวร์ในเครื่องว่าต้องกดปุ่มอะไรบ้าง

วิธีจะดูให้กดตามนี้เลยนะคับ
ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย *
จากนั้นเข้าไปที่เมนู service info > software info
ที่บรรทัดแรกจะเป็น firmware version คับ
ล่าสุดของปัจจุบันเป็น r2ae033 คับ

งงอ่ะครับกดไง

กดตามนั้นตอนที่อยู่ที่หน้าจอ standby คับ
ขวากับซ้ายคือการดัน joy stick คับ
พอกดตามที่ผมบอกไว้จนครบแล้วจะมีเมนูขึ้นมาให้คับ
นู๋ผึ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 18:03  

ตอนนี้ราคาเครื่องเท่าไรแล้วอ่ะคะ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 15:20  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 9,500 - 9,900 คับ
Firmware ล่าสุดเป็นเวอร์ชั่น R2AY004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 19:26  

พี่ค่ะ มีคำถามจะถามช่วยตอบด้วยนะค่ะ
1. แล้วสรุปมันแฮงค์บ่อบมั๊ยค่ะ ที่วูบเป็นจอสีขาวอ่าค่ะ
2. กล้องกี่พิกเซลอ่ะค่ะ บางเว็บ 1.2 แต่หนูถามที่ร้านบอก 3 แสน งงมากๆค่ะ
3. พี่ว่าการใช้งานจะได้นานแค่ไหนค่ะ ถ้าดูแลดีก็นานใช่มั๊ย
4. แล้วที่เข้าบอกว่าเสียงเบาบางครั้งนี่จริงหรือป่าวค่ะ เป็นทุกเครื่องมั๊ย เพราะเครื่องเพื่อนของเพื่อนหนูมันเสียงเบาอ่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ Very Happy
friends_m11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 19:32  

พี่ค่ะ มีคำถามจะถามช่วยตอบด้วยนะค่ะ
1. แล้วสรุปมันแฮงค์บ่อบมั๊ยค่ะ ที่วูบเป็นจอสีขาวอ่าค่ะ
2. กล้องกี่พิกเซลอ่ะค่ะ บางเว็บ 1.2 แต่หนูถามที่ร้านบอก 3 แสน งงมากๆค่ะ
3. พี่ว่าการใช้งานจะได้นานแค่ไหนค่ะ ถ้าดูแลดีก็นานใช่มั๊ย
4. แล้วที่เข้าบอกว่าเสียงเบาบางครั้งนี่จริงหรือป่าวค่ะ เป็นทุกเครื่องมั๊ย เพราะเครื่องเพื่อนของเพื่อนหนูมันเสียงเบาอ่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ Very Happy
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 23:59  

friends_m11 ผู้เขียน:

1. ปัจจุบันไม่ได้แฮงค์แล้วนิคับ

2. กล้อง 300,000 คับ ที่ว่า 1.2 ล้านคือขนาด Extend คับ
ตัวกล้องจะขยายภาพให้เป็นขนาด 1.2 ล้าน
เป็นความสามารถจากซอฟท์แวรคับ ไม่ใช่ตัวกล้อง

3. ถ้าดูแลดี ๆ ก็ใช้ได้นานคับ

4. เสียงมันเบากว่าของโนเกียอยู่แล้วคับ อันนี้เป็นทุกรุ่นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 00:23  

มีอะไรจะถามอีกข้ออ่าค่ะ พอดีวันนี้ไปซื้อมาแล้ว อยากทราบว่าภายในกล่องมีอะไรบ้างอ่ะค่ะ นอกจากเครื่อง ที่ชาร์ต ฯลฯ เพราะรู้สึกกล่องมันโล่งๆ ในคู่มือก็ไม่มีบอก ช่วยตอบอีกคำถามนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 21:07  

ในชุดจะมีอุปกรณ์ดังนี้คับ

- โทรศัพท์
- แบต
- คู่มือ
- ซีดีซอฟท์แวร์
- สายคล้อง
- หูฟัง

ซึ่ง 2 ชิ้นล่างบางร้านชอบแอบแกะออกไปแยกขาย
เพราะข้างกล่องและคู่มือ
ไม่ได้มีการระบุไว้
ว่ามีการแถมมาให้คับ

ปล. ทุกอย่างที่มาในกล่องต้องเป็นของแท้ SE เท่านั้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 02:11  

วันนี้เราจะเป็นสมาชิก K700 แล้ว

เดี๋ยวจะไปถอยวันนี้แหละ
Palmmypoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware K700
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 22:42  

เพิ่งซื้อ K700 มาครับจากบนเซ็นทรัล(POWER BUY) firmware เป็น r2ae033

แสดงว่าต้องไปอัพใช่มั๊ยครับ

อัพได้ที่ไหนแล้ว ถ้าไม่อัพเป็นไงครับ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ : Re: Firmware K700
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 09:29  

Palmmypoko ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ K700 มาครับจากบนเซ็นทรัล(POWER BUY) firmware เป็น r2ae033

แสดงว่าต้องไปอัพใช่มั๊ยครับ

อัพได้ที่ไหนแล้ว ถ้าไม่อัพเป็นไงครับ

ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรไม่ต้องอัพก็ได้คับ
Palmmypoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 14:09  

ผมลงทุกอย่างที่ให้มาในแผ่นCDแล้วครับ

1.เอาภาพถ่ายลงคอมยังไงครับ ได้แต่เอาภาพจากคอมเข้ามือถือ

แล้วก็เอาMP3ลงยังไงครับเห็นมีแต่โปรแกรมอัดเสียง

2. เวลาถ่ายรูปปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้หรอครับ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 08:55  

ผมลงทุกอย่างที่ให้มาในแผ่นCDแล้วครับ

1.เอาภาพถ่ายลงคอมยังไงครับ ได้แต่เอาภาพจากคอมเข้ามือถือ

แล้วก็เอาMP3ลงยังไงครับเห็นมีแต่โปรแกรมอัดเสียง

2. เวลาถ่ายรูปปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้หรอครับ

โปรแกรมที่แถมมาไม่จำเป็นต้องลงก็ได้คับ
ถ้าให้เดานะ คุณใช้สายดาต้าใช่มะคับ
โหลดโปรแกม float mobile agent มาใช้แทนคับ
หลังจากลงโปรแกรมแล้วตั้งค่า com port ให้ถูก
แล้วก็สั่ง connect คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 14:34  

โปรแกรมที่แถมมาไม่จำเป็นต้องลงก็ได้คับ
ถ้าให้เดานะ คุณใช้สายดาต้าใช่มะคับ
โหลดโปรแกม float mobile agent มาใช้แทนคับ
หลังจากลงโปรแกรมแล้วตั้งค่า com port ให้ถูก

โหลดที่ไหนอ่ะครับ

คือตอนนี้มันเห็นพวกโฟล์เดอร์ในมือถือได้แล้วนะครับ
แต่ตอนเอาพวกไฟล์เข้าหรือออกมันบอกว่า Enable to copy
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 14:27  

โหลดที่ไหนอ่ะครับ

คือตอนนี้มันเห็นพวกโฟล์เดอร์ในมือถือได้แล้วนะครับ
แต่ตอนเอาพวกไฟล์เข้าหรือออกมันบอกว่า Enable to copy

โหลดได้ที่นี่คับ
http://fma.sourceforge.net/index2.htm
veespa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 14:25  

มือใหม่เพิ่งซื้อมา มีคำถามครับ

- ใช้บลูทูช หูฟังของยี่ห้ออื่นได้มั๊ย นอกจากของโซนี่
-ใช้หูฟังบลูทูชฟังเพลงmp3, fm ได้มั๊ยครับ
-บลูทูชสำหรับเชื่อมต่อกับคอม ควรใช้ของอะไรดีครับ ราคาด้วย
-ทำไมบางที โทรศัพอยู่ แล้วอยากจะใช้ สมอทอก พอเสียบเข้าไปแล้ว สายหลุด
-หรือบางทีใช้ สมอทอกอยู่ดีๆ สายก็หลุดเอง ทั้งๆที่ไม่ได้กดปุ่มไรเลย

ขอบคุณครับ
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ?????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 18:57  

veespa ผู้เขียน:
มือใหม่เพิ่งซื้อมา มีคำถามครับ

- ใช้บลูทูช หูฟังของยี่ห้ออื่นได้มั๊ย นอกจากของโซนี่
-ใช้หูฟังบลูทูชฟังเพลงmp3, fm ได้มั๊ยครับ
-บลูทูชสำหรับเชื่อมต่อกับคอม ควรใช้ของอะไรดีครับ ราคาด้วย
-ทำไมบางที โทรศัพอยู่ แล้วอยากจะใช้ สมอทอก พอเสียบเข้าไปแล้ว สายหลุด
-หรือบางทีใช้ สมอทอกอยู่ดีๆ สายก็หลุดเอง ทั้งๆที่ไม่ได้กดปุ่มไรเลย
ขอบคุณครับ

- ใช้ Bluetooth ของยี่ห้ออื่นก็ได้ แต่ตอนซื้อ ทดลอง Pair Device ที่ร้านก่อนนะครับ (คือการจับคู่อุปกรณ์น่ะครับ ว่าใช้งานได้มั้ย)
- ฟัง FM ไม่ได้ครับ เพราะว่าการฟัง FM ต้องใช้เสาอากาศ ซึ่งหูฟังก็เสมือนเสาอากาศของเครื่องครับ สังเกตุดูง่ายๆว่า ถ้าไม่ต่อหูฟังเปิดโหมด FM ไม่ได้ครับ
- Bluetooth Adapter USB นี่ ก็มีหลายยี่ห้อ แต่ที่ใช้กันเยอะก็ Billionton (Class1 =100 m. มีเสา ราคาประมาณ 900-1000 , Class2 =10 m. ไม่มีเสา ราคาประมาณ 650-800 ครับ) แนะนำแบบ Class 2 นะครับ เพราะใช้งานได้เต็มที่อยู่แล้ว
- อืม คิดว่า เสียบแล้วสายหลุดเนี่ย น่าจะเกิดจาก Connector ระหว่างสมอลล์ทอล์คกับเครื่องมีปัญหานะครับ ลองเอาเข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบครับ เพราะปกติสามารถเสียบได้ระหว่างคุยโดยไม่ตัดสายนะครับ Wink
AekGT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : ?????? ????????? ???????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 22:18  

คือว่า ประกันหมดแล้วครับ ท่าจะอัพ เวอชั่นใหม่สุดนี่ที่ศูนย์ เข้าคือท่าบริการเท่าครับ แล้วหาศูนย์ที่ไหนล่ะ หรือที่อื่นแถวๆ นนทบุรีได้ที่ไหนครับ ค่าบริการเท่าไหร่ครับ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? ????????? ???????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 10:54  

AekGT ผู้เขียน:
คือว่า ประกันหมดแล้วครับ ท่าจะอัพ เวอชั่นใหม่สุดนี่ที่ศูนย์ เข้าคือท่าบริการเท่าครับ แล้วหาศูนย์ที่ไหนล่ะ หรือที่อื่นแถวๆ นนทบุรีได้ที่ไหนครับ ค่าบริการเท่าไหร่ครับ

http://www.loxley.co.th/homepage6/contact/contact.html
ที่อยู่ และแผนที่ของ 0 ต่าง ๆ คับ
เรื่องค่าบริการนี่ไม่แน่ใจอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 12:47  

ตอนนี้ K700i ของศูนย์ loxley ราคาเท่าไรอะครับ
kingryu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 09:19  

ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 8500-9000 คับ
rMing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? k700 ????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 23:05  

ข้อเสียอีกอย่างข้อ k700 ครับ คือ ทำ playlist ไม่ได้

อยากสอบถามครับว่าตัวโฟมที่อยู่กับ small talk มันชอบหลุดไม่ทราบว่าดูแลอย่างไร ติดกาวช้างเหรอครับ
และตอนนี้ของผมมันหายไปข้างหนึ่งแล้ว มีอะไหล่ขายหรือเปล่าราคาเท่าไหร่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????-??????? K700i ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 10:31  

Emmy ผู้เขียน:
อ่ะนะครับ
ผมเป็นคนนึงที่เล็ง K700i มานานพอควร และแล้วก้ออกแล้ว
แต่ผมยังไม่ได้ซื้อรหอกครับ เพราะบ้านผมไม่ได้มีฐานะดีแบบที่จะซื้ออะไรราคา 16900
ในเวลาฉับพลันทันใจได้ ต้องรวบรวมข้อมูลให้ดีครับ
แต่อนาคตนี้คงจะซื้อรุ่นนี้แหละครับ K700i ที่รัก
ก่อนอื่นเลย ผมก้อติดตามมือถือบ้าง แต่ไม่เซียนกรอกครับ เรพาะผมก็ไมได้มีมือถือดีอะไร
ตอนนี้ใช้ C55 ของ Siemens อยู่อะ ใช้มา 2 ปีแล้ว เลยจะเปลี่ยนอ่ะ

เห็นพี่ๆในนี้ถถกัน และถามเรื่อง K700 กันมากๆจิงอ่ะ
ผมทคนนึงก้อชอบรุ่นนนี้เป็นไหนๆครับก้อขอสรุปเลยละกัน
เกี่ยวกะปัญหาก่อนเลยย ของ K700i ที่ขายในเมืองไทยอยู่
จากการสอบถามจากศูรนย์โซนี่แล้วครับ

1. K700i เพิ่ใหน่วยความจำเพิ่มไม่ได้ ที่มีอยู่คือ 41 mb ครับ
2. K700i มี bug ในเครื่อง ซึ่งเป็นปัญหาในเรื่องการใช้ Bluetooth ขณะคุยเสร็จแล้ว
ปกติเครื่องจะวางสายให้อัตโนมัติแต่ รุ่นนี้มีบั๊กทำให้เครื่องไม่วางสายให้ ต้องมากดวาง
สายที่เครื่องเอง (ทางศูนย์บอกว่าอีกประมาน 1 เดือน จะแก้ได้ครับปัญหานี้ รอละกัน)
3. ที่บอกกันว่า K700i ฟัง mp3 ได้นั้นก้อใช่ครับ แต่ทางศูนย์บอกว่า มันไม่ได้รองรับการ
ฟัง mp3 แบบเต็มๆคือ มันสามารถถ่ายโอนไฟล์เพลงได้จำกัดต่อไฟล์คือ 1 mb เท่านั้น
เหมือนกะว่าเราจะฟังเพลงชัดซักเพลงจะไมได้ ต้องได้ไฟล์ที่คุณภาพต่ำ ขนาดเล็กกว่า
1 mb ด้วยอ่ะ เศร้า (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ เจ้าหน้าที่ศุนย์โซนี่บอกมา)
4. กล้องถ่ายรูปถือว่าดีมากกแล้ว แต่ในโหมด Extened รายละเอียดจะตกหล่นไปมากครับ
(ข้อนี้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อ่ะ แต่เป็นข้อเสียที่เห็นมา รูปไม่ชัดเท่าไหร่กับขนาด 1280 อ่ะ)
5. การค้นเมนูโทรศัพท์อ่ะครับ จะสามารถกดหาได้แค่ตัวอักษรแรกเท่านั้น อีกอย่างระบบที่
บันทึกรายชื่ออ่ะ เป็นแบบธรรมดาครับ คือ 1 ชื่อ 1 เบอร์ ไม่หรูหราแบบ 1 ชื่อ 5 เบอร์
พร้อมอีเมลล์อะไรประมานนี้ นี่ก้อข้อเสียหน่อยนึงอ่ะ
6. อันนี้ค่อนข้างหนักครับที่จิงๆบอกว่า แบตเตอรี่สแตนบายได้ 300 ชม นี่แบบเว่อบ้าๆอ่ะ
ทางศูนย์โซนี่ได้บอกเองว่า แบตจะมีปัญหาคือ สแตนบายนะครับ เน้นว่าแค่
สแตนบายอยู่ได้ 1 วันกว่าๆครับ ถ้าจะเล่นกล้อง ฟังเพลง วิทยุ วีดีโอ ก้อต้องชาร์จ
วันต่อวันเลยครับ *** ข้อนี้ทางศูนย์บอกเองจิงๆครับ***
7. ปุ่มข้างหน้าทำให้เสียราคาครับ เหมือนปุ่มโทรศัพท์บ้าน (แหะๆอันนี้ความเห็นส่วนตัว)
8. กล้องข้างหลัง ส่วนตัวกรอบเลนส์จะนูนขึ้นมา ดังนั้นเวลาวางราบจะเอียงครับ
ต้องระวังเป็นพิเสดเลยนะ อันนี้จับมาแล้วของจิงๆ เห็นด้วย (แต่ตัวเลนส์บุ๋มเข้าไปลึก
ดีมากก ไม่ต้องกังวลเลยว่าเลนส์จะถูกกระทบง่าย แต่กรอบเลนส์อ่ะ นูนเกินไปเท่านั้น)
9. ขณะเวลาดูรูปแบบ thumbnails จะโหลดช้า ไปหน่อย
10. วิทยุไม่สามารถบันทึกชื่อสถานีแบบโนเกียได้ แต่เก็บได้ 20 สถานี
11. ไม่มีฟังก์ชั่นสั่งงานด้วยเสียงทั้งๆที่ พวกซีเมนส์ อย่าง C55 ทำได้แล้วว น่าเสียดาย

ก้อนี่แหละครับเท่าที่ไปรวบรวมข้อมูลมานะแต่ข้อดีๆ ที่โดดเด่นจิงๆของรุ่นนี้ก้อมีนะครับ

1. จอสีสันชัดเจนมาก ความแน่นของเม็ดสีทำให้จอรุ่นนี้กินขาดทุกรุ่นของโซนี่ที่ออกมา
(แต่ถ้ากับ p900 ไม่แน่ใจ ถ้าเทียบกับพวก T ซีรี่ยส์ ก้อกินขาด)
2. กล้องชัดเจนดีมากก ถ้าถ่ายในแบบปกติ และซูมได้ค่อนข้างไกลดีแต่ขนาดจะเล็กลง
3. โดเด่นด้วย ถ้ายแบบพาโนรามา สุดยอดมากอันนี้
4. รุ่นนี้กล้อถ้าเทียบกะรูปของ 7610 แล้ว รูปของ 7610 จะเก็บรายละเอียดได้มากกว่า
แต่แสง และสีของ K700i จะดีกว่าอ่ะ
5. ด้านหลังสวยมากกกกกกกก้เหมือนกล้องดิจิตอลจิงๆอ่ะ ผิดกะข้างหน้า ตรงปุ่ม -_-'
6. เสียงเรียกเข้าดัง ฟังชัด ทั้ง mp3 ด้วย
7. เป็นรุ่นที่สามารถอวดได้ครับ เปรียบมวยดีๆแล้วเป็นรอง 7610 ก็แค่นั้นอ่ะ
แต่ถ้าไม่ใช่พวก symbian แล้ว นี่แหละ สุดยอดแล้ว
8. เกมในเครื่องเป็นเกม 3D JAVA ภาพสวยมากก

นี่แหละครับ ข้อดี นอกนั้นก้อเป็นฟังก์ชั่นที่สุดๆ แบบที่หลายคนรู้ๆกัน
ผมเป็นคนที่ชอบจับผิดอะครับ เลยยกข้อเสียมาซะเยอะเชียว
อย่าว่ากันเลยนะครับ
ผมก้อจะซื้อรุ่นนี้อยู่ดีแหละ แต่อยากให้คิดกันนะครับ ใช้แล้วก้อต้องคุ้มด้วยนะ
เครื่องนึงมันก้อไม่ใช่ถูกๆ 16900 ราคาสูงครับ
แต่ยังไง ก็หลงรักรุ่นนี้อยู่ดี

สำหรับสายดาต้าลิงค์ ของรุ่นนี้มีขายที่ ร้านโซนี่ อ่ะครับ ราคา 1700 บาท ( แพงอีกแล้ว)

ยังไงก้อเอามาแชร์กันอ่ะครับ ใครรู้อะไรก้อมาบอกกันด้วยนะ
ผมก้อเท่าที่รู้แค่นี้อะครับ ยังสงสัยอยู่หลายอย่างเหใอนกัน
ใครรู้อะไรมากกว่านี้ หรือผมบอกอะไรผิดไปก้อมาลบอกกันนะครับ

ปล. ยืนยันต่อว่า ผมยังไม่มีโอกาสลองใช้นะครับ
เห็นบอกกันว่ามีปัญหาเรื่องภาษาไทยอีกหรอก ช่วยแจงกันหน่อยครับ
มาช้วยกันวิเคราะห์ นะคร้าบบบบบบบ

ส่วนปัญหาทางด้านซอฟท์แวร์เห็นทางศูนย์บอกว่าอีกเดือนนึงครับ จะทำการแก้ไขหมด
ก้อรอดูกันไปนะ ผมก้อรอซื้ออยู่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 23:56  

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: