Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sagem MYX-8
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1075 / เข้าชม: 332998
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 02:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ชั่งใจ เมื่อเทียบกับ siemen CX75 อะ ไม่รู้จะเลือกอันไหนเลย
อยากซาบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 10:49  

รุ่นนี้ที่ 0 ไอ-โมบาย ยังมีขายอยู่หรือป่าวครับ ใครหลงเข้ามาแล้วทราบข้อมูลนี่ บอกผมมั้งนะคับ ไม่รู้จาสายไปป่าว สนนราคาที่ 9900.- เครื่อง 0 ไอ-โมบายย ยังไงช่วยตอบที่นะครับ รู้แต่ราคาไม่รู้ว่าของเค้าหมดยัง ขอบคุนคาบ
อยากซาบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 10:51  

Anonymous ผู้เขียน:
เล่น MSN ได้ไหมอ่าค่ะ

เค้ารองรับจาวา เล่นได้นะคับ ชัว
Decibel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 21:57  

ผมมี Mitsu M900 มีใครเบื่อ X8 แล้วสนใจจะแลกกันบ้างไม๊ครับ ติดต่อที่ banabest@hotmail.com
kennyggggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เยาวราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???? mbk
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 12:25  

ผมขาย N6681 มาเล่นX8 เจ๋งกว่าในทุกด้านคับ แต่ไม่เป็นซิมเบี้ยนเท่านั้นเอง รู้งี้ซื้อมาใช้ตั้งนานแล้วคับ พอใจสุดๆเลย ลืมโนเกียไปเลย ราคาตอนนี้มือ1 7900 บาทคับ
ตอนแรกนึกว่าจะใหญ่เทอะทะมี น.น.เยอะใส่แล้วตุงกะเป๋าแน่ๆ พอได้ลองใช้ผิดกับที่คิดไว้เพราะไม่ได้ใหญ่มากมาย แถม น.น. เบากว่า N6681 ที่เคยใช้อีก พกสะดวกใช้ง่าย เป้นมือถือที่คุ้มค่ามากๆ แต่ราคาขายมือสองคงจะตกเร็วไปหน่อย คุณภาพไม่ได้ตกตามราคาเลย อิอิ
ลองดูคับ ไม่ผิดหวัง หน้าจอผมลองไปเทียบดูกับ N70/90 แล้วสวยกว่าแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 01:02  

ตอนนี้ หาซื้อมือ 1 ได้ที่ไหนบ้างอ่าค่า

แล้วตัวเครื่องมันทนเหมือน Nokia ไหมอ่าค่ะ

และมีอีกคำถามสงสัยมานานแล้ว จิงๆ ซิมเบี้ยน คืออารายหรอค่ะ ^^"

ว่าแต่ ถ้าจาเอา รุ้นนี้ กะ 3G ที่จาออกมาใหม่ จาเอาอารายดีคร่า ^^ แนะนำด้วยค่ะ Very Happy
ภาพสวยด้วยมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 16:30  

ตัวอย่างภาพที่ถ่ายด้วยมือถือรุ่นนี้ครับ

http://www.rpst-digital.org/forum/showthread.php?t=8153&page=1&pp=15
kkkkkkkkkkkkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 23:34  

ที่โคราชหาซื้อมือ1ได้ที่ไหนบ้างคับ อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 21:18  

เห็นรุ่นนี้เค้าบอกว่า
ระยะเวลาสแตนด์บาย สูงสุด 300 ชั่วโมง
ระยะเวลาสนทนา สูงสุด 4 ชั่วโมง

ไม่ทราบว่าแบตมันหมดเร็วมากป่ะครับ
ถ้าเทียบกับพวก6630 หรืแอ6XXX ไรพวกนี้แตกต่างกันมากไหม

ผมกะจะซื้ออ่ะครับ ว่าจะเอามาฟังเพลง
ห่วงเรื่อง แบตที่หมดไว(หรือเปล่า)
กับเรื่องเสียงอ่ะครับ
ว่าดีไหม
ถ้าเทียบระบบเสียงกับพวก ไอริเวอร์ หรือ IPOD
แล้วสายหูฟัง เเจ๊ก เสียบมันเป็นเหมือนหูฟังทั่วๆไปหรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
kennyggggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 22:18  

ตอนนี้ราคามือ 1 ลงเหลือ 6900 บาท อาจเป็นล๊อตสุดท้าย มือถือในตำนานไปแล้วคุ้มมากๆ
จากที่ใช้มาแบตอาจจะไม่อึดเหมือนโนเกียนัก แต่ก็ใช้ได้ทั้งวัน ฟังเพลงสบายๆเสียงดีแน่นอนไม่ต้องห่วง
penthai_5
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 23:14  

ตอนนี้อยากทราบว่าในกล่องแถมอารายบ้างคับ แล้วมานมีหูฟังสเตอริโอให้ป่าว
ขอบคุงคับ
penthai_5
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 23:15  

penthai_5 ผู้เขียน:
ตอนนี้อยากทราบว่าในกล่องแถมอารายบ้างคับ แล้วมานมีหูฟังสเตอริโอให้ป่าว
ขอบคุงคับ

ลืมถามไปว่าแถมการ์ดในกล่องป่าวคับ
ขอบคุง
กำลังจาซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 02:11  

รบกวนช่วยตอบนิดนึงนะคับ

1. ถ้าซื้อที่เครื่องที่ Nasa แล้วมีปัญหา ... จาเอาไปเปลี่ยนที่ร้านได้เ่ป่าคับ (สมมุติภายใน 7 วัน) หรือว่าต้องไปที่ I-Mobile อย่างเดียว

2. ควรซื้ออารายเพิ่มบ้างคับ ... Mem / Card Reader / .. etc

3. มานมีซิลิโคนสำหรับรุ่นนี้หรือยังคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 11:54  

Very Happy พึ่งถอยออกมาเมื่อ 2 วันก่อนครับ มือ 1 ราคา 6,750 ที่แม่วังสื่อสาร จ.เชียงใหม่ หรือจะไปดูที่ศูนย์ i-mobile ก็ได้นะครับ ราคาเท่ากัน
ขอฝากเนื้อฝากตัวกับเหล่าสาวก My X-8 ด้วยคนนะครับ
kennyggggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 14:22  

ในกล่องแถมการ์ด Minisd 128mb มีเพลงmp3 มิวสิคvdo ตัวอย่างหนัง แถมให้เยอะจนเกือบเต็มmmc เลยเชียว แถมหูฟังstereo ด้วยแน่นอน แยกซ้ายขวาชัดเจน
1. ถ้าซื้อจากนาซ่าแล้วเครื่องมีปัญหาต้องเอาไป 0 ไอโมบายเองเลย ไม่ว่าจะภายใน7วันก็ตาม แม้แต่ 0เองก็ไม่นโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ภายใน7วัน ทางที่ดีเช็คให้ดีก่อนออกจากร้าน เพราะร้านนี้เค้าขายอย่างเดียว พอออกจากร้านไปแล้วมีปัญหาต้องเข้า0เองอย่างเดียว
2. ควรซื้อ mmc เพิ่มซัก 512mb ราคาประมาณ 1350 บาท ผมใช้ kingston อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ควรซื้อ การ์ดรีดเดอร์หรือตัวส่งบลูทูธ ก็ได้ ผมใช้การ์ดรีดเดอร์ 19in1 ราคา350บาท ถ้าอยากเอาไว้ up FWเวอชั่นใหม่เองก็ซื้อสาย datalink ซักอัน แต่ผมไม่แนะนำเพราะมันไม่ค่อยได้ใช้งานและติดตั้งลำบาก ทำเองอาจจะเจ๊งได้ เอาให้0อัปให้เลยดีกว่า รอแปปเดียวก็เสร็จ
3. ร้านนาซ่าจะแถมซองหนังกำมะหยี่สีดำ เหน็บเอวได้ 1อัน
ข้อสำคัญ ควรเช็ค FW เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด คือ PM ก่อนกลับบ้านด้วย
ใครเช็คไม่เป็น พอซื้อแล้วให้เดินตรงไปที่ 0ไอโมบายแล้วบอกว่าขอเช็ค FW และอัปเลยที่0 เพราะเวอร์ชั่นใหม่มีความจำเป้นในการใช้งานมาก
ตอนนี้ราคา 6900 บาท ราคานี้คุ้มมากๆ ควรค่าแก่การเก็บไว้ในความทรงจำคล้ายๆ SX1 ที่หายไปแล้ว แต่คนยังคงถามหากันไม่หยุด
ไปหละคับ ขอให้สนุกกับมือถือสุดคุ้มที่สุดในยุค
maxgene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 15:22  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อ2ชม.ที่ผ่านมา 6900 ที่นาซ่า คนเต็มหน้าร้านเลย
ตอนแรกที่เห็น "เครื่องหนาว่ะ" แต่แลกกับฟังชั่นก็โอเคครับ
ว่ามะ

ถ้าออกเวลาที่ฟังเพลงอยู่เพลงจะดับอ่ะ ทำไงให้มันไม่ดับ ทำได้รึป่าวครับ

ตอนนี้ชาร์ตแบต+จัดการเมมอยู่(ไม่มีการ์ดรี้ดเดอร์ ลำบากน่าดู)
ใครมีคลังแสงเกมจาวาช่วยแนะนำทีนะครับ
M_someone_M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 21:44  

พึ่งไปถอยมาค่ะ ^^
ชอบอ่า สวยดี
แต่ยังมะได้ลองเครื่องเลย งง กะเครื่อยอยู่ง่าค่า (แนะนำหน่อยนะค่า)

ขอสมัครเปง สาวก Myx-8 ด้วยคนน่าค่า ^^
M_someone_M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 21:46  

M_someone_M ผู้เขียน:
พึ่งไปถอยมาค่ะ ^^
ชอบอ่า สวยดี
แต่ยังมะได้ลองเครื่องเลย งง กะเครื่อยอยู่ง่าค่า (แนะนำหน่อยนะค่า)

ขอสมัครเปง สาวก Myx-8 ด้วยคนน่าค่า ^^

ลืมบอกเมลล์ๆ เมลล์เรา M_someone_M@Msn.com นะค่ะ ^^
Myx-8 จงเจริญๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 23:55  

kennyggggg ผู้เขียน:
ในกล่องแถมการ์ด Minisd 128mb มีเพลงmp3 มิวสิคvdo ตัวอย่างหนัง แถมให้เยอะจนเกือบเต็มmmc เลยเชียว แถมหูฟังstereo ด้วยแน่นอน แยกซ้ายขวาชัดเจน
1. ถ้าซื้อจากนาซ่าแล้วเครื่องมีปัญหาต้องเอาไป 0 ไอโมบายเองเลย ไม่ว่าจะภายใน7วันก็ตาม แม้แต่ 0เองก็ไม่นโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ภายใน7วัน ทางที่ดีเช็คให้ดีก่อนออกจากร้าน เพราะร้านนี้เค้าขายอย่างเดียว พอออกจากร้านไปแล้วมีปัญหาต้องเข้า0เองอย่างเดียว
2. ควรซื้อ mmc เพิ่มซัก 512mb ราคาประมาณ 1350 บาท ผมใช้ kingston อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ควรซื้อ การ์ดรีดเดอร์หรือตัวส่งบลูทูธ ก็ได้ ผมใช้การ์ดรีดเดอร์ 19in1 ราคา350บาท ถ้าอยากเอาไว้ up FWเวอชั่นใหม่เองก็ซื้อสาย datalink ซักอัน แต่ผมไม่แนะนำเพราะมันไม่ค่อยได้ใช้งานและติดตั้งลำบาก ทำเองอาจจะเจ๊งได้ เอาให้0อัปให้เลยดีกว่า รอแปปเดียวก็เสร็จ
3. ร้านนาซ่าจะแถมซองหนังกำมะหยี่สีดำ เหน็บเอวได้ 1อัน
ข้อสำคัญ ควรเช็ค FW เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด คือ PM ก่อนกลับบ้านด้วย
ใครเช็คไม่เป็น พอซื้อแล้วให้เดินตรงไปที่ 0ไอโมบายแล้วบอกว่าขอเช็ค FW และอัปเลยที่0 เพราะเวอร์ชั่นใหม่มีความจำเป้นในการใช้งานมาก
ตอนนี้ราคา 6900 บาท ราคานี้คุ้มมากๆ ควรค่าแก่การเก็บไว้ในความทรงจำคล้ายๆ SX1 ที่หายไปแล้ว แต่คนยังคงถามหากันไม่หยุด
ไปหละคับ ขอให้สนุกกับมือถือสุดคุ้มที่สุดในยุค
ขอบคุงค้าบ ..

maxgene ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอยมาเมื่อ2ชม.ที่ผ่านมา 6900 ที่นาซ่า คนเต็มหน้าร้านเลย
ตอนแรกที่เห็น "เครื่องหนาว่ะ" แต่แลกกับฟังชั่นก็โอเคครับ
ว่ามะ

ถ้าออกเวลาที่ฟังเพลงอยู่เพลงจะดับอ่ะ ทำไงให้มันไม่ดับ ทำได้รึป่าวครับ

ตอนนี้ชาร์ตแบต+จัดการเมมอยู่(ไม่มีการ์ดรี้ดเดอร์ ลำบากน่าดู)
ใครมีคลังแสงเกมจาวาช่วยแนะนำทีนะครับ
Firmware version อารายอ่ะคับ

วันนี้ไปเดิน ๆ ดูเครื่องละ ก็โอเคนะ .. ไว้เด๋วเสาร์หน้าคงปายถอยอ่ะ ..
ลองไปถาม ๆ เรื่อง ซิลิโคนละ .. เค้าบอกว่าม่ายมีแฮะ .. สงสัยอาจจาต้องใช้ซองที่เค้าจาแถมมาละมั๊ง
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 00:43  

เมื่อวานไปดูที่แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่มา ราคา 6700 ประมาณนี้ พอเห็นเครื่องแล้วสดุดตาในดีไซน์ เอ๊ะทำไมเครื่องมันแปลกดีวะ ไม่โหลด้วย พี่ๆ ผมขอลองเครื่องหน่อยครับ แล้วก็มีเสียงตอบกลับมาว่าได้ค่ะน้อง เปิดมา จ๊ากกกกกกกกก นี่มันจอมือถือ หรือว่าจอ super LCD กันแน่ ทำไมมันชัดมากอย่างนี้ ชัดทุกมุมมองเลย แบบว่าดูแบบเอียงๆ ได้ เกือบ 180 องศา แบบที่ว่าโนเกียรุ่นไหนๆ ยังต้องอาย ได้คุยกับพี่เค้าประมาณ 15 นาทีได้ พี่เค้าบอกว่า เครื่องนี้ผลิตใน สวิสนะน้อง (ถ้าจำไม่ผิด) โนเกียมันผลิตในจีน อ้าวเหรอ เพิ่งรู้นะเนี่ย ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ เพราะว่า ยังไม่กล้าซื้อ ยังไม่ได้หาข้อมูลมือถือรุ่นนี้มาอย่างละเอียด แต่คืนนี้ได้มาอ่าน กระทูนี้ แล้ว พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อ ย้ำ พรุ่งนี้ ขอสมัครเป็นสาวกด้วยคน
มูวิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 04:32  

6750 แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่ รู้สึกว่าจะเหลืออีกเครื่องเดียว รุ่นใหม่ ph ครับ
M_someone_M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 10:48  

มันต้องชาร์ท 24 ชม. รึเปล่าอ่าค่ะ

ร้านที่ไปซื้อ เค้าบอให้ ชาร์ท 8 - 10 ชม. 3 ครั้งง่า ทามแบบไหนดี
สมชายจดปลายเท้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 12:36  

ผมไม่รู้ อดใจถึงวันเสาร์ ได้ป่าว อยากได้มากกกก

ผมเป็นสาวกด้วยแน่นอน...6800 น่าซ่า โอ้วโน่

ผมจะมีกล้องไว้แอบถ่ายแล้ว อิอิอิ.....

ไฮโซ ขึ้นด้วย ..3310>>>>>x8
สมชายจดปลายเท้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 12:36  

ผมไม่รู้ อดใจถึงวันเสาร์ ได้ป่าว อยากได้มากกกก

ผมเป็นสาวกด้วยแน่นอน...6800 น่าซ่า โอ้วโน่

ผมจะมีกล้องไว้แอบถ่ายแล้ว อิอิอิ.....

ไฮโซ ขึ้นด้วย ..3310>>>>>x8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 13:01  

มูวิน ผู้เขียน:
6750 แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่ รู้สึกว่าจะเหลืออีกเครื่องเดียว รุ่นใหม่ ph ครับ

เย้ๆๆ ผมซื้อมาแล้วครับ เพิ่งซื้อมาได้ 30 นาที นี่เอง ตอนนี้ที่แม่วังสื่อสารหมดแล้วนะครับ เสียใจด้วย Myx-8 เครื่องสุดท้ายเป็นของผม 5555 ตอนนี้กำลังชาร์ทแบตอยู่

ว่าแต่คุณมูวินซื้อมา ได้สาย USB มาด้วยหรือเปล่าครับ ผมไม่เห็นได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 14:26  

มูวิน ผู้เขียน:

เย้ๆๆ ผมซื้อมาแล้วครับ เพิ่งซื้อมาได้ 30 นาที นี่เอง ตอนนี้ที่แม่วังสื่อสารหมดแล้วนะครับ เสียใจด้วย Myx-8 เครื่องสุดท้ายเป็นของผม 5555 ตอนนี้กำลังชาร์ทแบตอยู่

ว่าแต่คุณมูวินซื้อมา ได้สาย USB มาด้วยหรือเปล่าครับ ผมไม่เห็นได้เลย

ชาร์ท กันกี่ ชม. อ่าค่ะ ^^"
kennyggggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 14:36  

ไม่มีสายดาต้าลิ้งค์แบบ USB แถมมาให้คับ ต้องหาซื้อเองจ้า
ส่วนเรื่องการชาร์ตแบต ชาร์ต10ชม. 3ครั้งไปเลยก็ดี เพื่อความชัวร์และทนทาน ให้ดีให้แบตหมดจนดับไปเองแล้วชาร์ตแบบปิดเครื่องเต็มๆไปเลย
หน้าจอลองเอาไปเทียบกับ N70-90 ดูสิ X8 กินขาด อิอิ จริงหรือไม่
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 14:41  

ไม่มีสายดาต้าลิ้งค์แบบ USB แถมมาให้คับ ต้องหาซื้อเองจ้า
ส่วนเรื่องการชาร์ตแบต ชาร์ต10ชม. 3ครั้งไปเลยก็ดี เพื่อความชัวร์และทนทาน ให้ดีให้แบตหมดจนดับไปเองแล้วชาร์ตแบบปิดเครื่องเต็มๆไปเลย
หน้าจอลองเอาไปเทียบกับ N70-90 ดูสิ X8 กินขาด อิอิ จริงหรือไม่

ขอบคุณมากค๊าบบบบ ผมอยากเอาภาพที่ถ่ายไว้แล้ว มาเป็นรูปสำหรับเบอร์ที่โทรเข้า ทำยังไงเหรอครับ งมมาหลายชั่วโมงแล้วยังไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 15:09  

ขอบคุณคร่า ^^
แล้ว Usb จาเอามาต่อจากตรงไหนอ่าค่า ^^"
แล้วอีกอย่าค่ะ อินฟราเรด มันอยู่ตรงไหนอ่าค่ะ แล้วใช้ยังงายง่า ^^" ใช้ได้กับเฉพาะ Myx-8 ด้วยกานอะเปล่า ^^
ศิตย์เก่าsagem916
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????sagem X8
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 17:49  

ผมคนหนึ่งเพิ่งซื้อ X8 สดสดร้อนร้อนกลับมาจาก MBK อย่าให้ต้องเอ่ยชื่อในตอนนี้ กลับบ้านแกะดูอุปกรณ์ ด้วยก่อนไปดูdata ใน web นี้แหละ ว่ามี ซองแถม เมื่อไปถึงร้าน XXXX ถามคนขายว่ามีไรบ้าง คนขายบอก มี MEM ให้ แต่ซองหมด ถึงบ้านจึงรู้ว่า เขาไม่ใส่ MEM มาให้ จะด้วยมีหรีอไม่เจตนาก็ตาม ผมโทรทวงถามไป บอกว่าใหไปเอาใหม่ได้ ถามว่าเสียเวลาเสียความรู้สึกไหม ไอ้เราก็เกรงใจอยู่หน้าร้านคนเยาะมาก ไม่แกะเช๊กของหน้าร้าน เลยมีปัญหา จึงขอเตือนให้ทราบทั่วกัน อ้อลืม ซื้อมาราคา 6800 ถวนถ้วน ใครมีไรสงสัยถามได้ครับ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 17:50  

คือ ยากทราบว่า รุ่นนี้ยังมีขายที่ศูนย์ ไอ-โมบาย อยู่หรือป่าวครับ ที่ราคา 8,990.- ใครทราบบอกผมทีคับ คือจะไปถามเกิดของไม่มีไปเสียเที่ยวว ขอบคุณมากครับ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 17:59  

ขอถามอะไรนิดนะคับ ถ้าว่างช่วยตอบให้ผมด้วย คือ ที่บอกว่า ราคา 6,900
- ของศูนย์ไอโมบายใช่หรือป่าวครับ ขอบคุณมากคับ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????sagem X8
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 18:03  

ศิตย์เก่าsagem916 ผู้เขียน:
ผมคนหนึ่งเพิ่งซื้อ X8 สดสดร้อนร้อนกลับมาจาก MBK อย่าให้ต้องเอ่ยชื่อในตอนนี้ กลับบ้านแกะดูอุปกรณ์ ด้วยก่อนไปดูdata ใน web นี้แหละ ว่ามี ซองแถม เมื่อไปถึงร้าน XXXX ถามคนขายว่ามีไรบ้าง คนขายบอก มี MEM ให้ แต่ซองหมด ถึงบ้านจึงรู้ว่า เขาไม่ใส่ MEM มาให้ จะด้วยมีหรีอไม่เจตนาก็ตาม ผมโทรทวงถามไป บอกว่าใหไปเอาใหม่ได้ ถามว่าเสียเวลาเสียความรู้สึกไหม ไอ้เราก็เกรงใจอยู่หน้าร้านคนเยาะมาก ไม่แกะเช๊กของหน้าร้าน เลยมีปัญหา จึงขอเตือนให้ทราบทั่วกัน อ้อลืม ซื้อมาราคา 6800 ถวนถ้วน ใครมีไรสงสัยถามได้ครับ

6,800.- บาท เครื่องศูนย์หรือป่าวครับ คือผมอยากได้เครื่องศูนย์ไอโมบายมากๆเรย ถ้าทราบข้อมูลว่าทางไอโมบสยยังมีขายอยู่ไหม ราคาไม่เกี่ยง ของไห้ที่ศูนย์มีขาย ถ้าทราบช่วยบอกด้วยนะคับ ขอบคุณครับ
sagem916
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 18:23  

เปนเครื่อง0 I-mobile sure เพราะตีด วอยด์ I-mobile ไว้ โทรถามราคา+มีของมั้ย ที่ shop I-mobile ได้ครับ หาเบอรเองใน WEB นี้แหละ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 18:42  

sagem916 ผู้เขียน:
เปนเครื่อง0 I-mobile sure เพราะตีด วอยด์ I-mobile ไว้ โทรถามราคา+มีของมั้ย ที่ shop I-mobile ได้ครับ หาเบอรเองใน WEB นี้แหละ

ขอบคุณมากครับ ตอบเร็วทันใจดีแหะ ขอบคุณอีกครั้ง ใครใช้ก้อคุยเยอะๆนะคับ อยากอ่าน
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 22:36  

เวลาถ่ายภาพ ถ้ามือสั่นภาพจะมัว หรือถ่ายพวกวัตถุที่เคลื่อนไหว ภาพจะมัวมาก มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง อย่างอื่นดีหมด เสียงเยี่ยม
กะลังจาซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 23:13  

เชียงใหม่ ผู้เขียน:
เวลาถ่ายภาพ ถ้ามือสั่นภาพจะมัว หรือถ่ายพวกวัตถุที่เคลื่อนไหว ภาพจะมัวมาก มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง อย่างอื่นดีหมด เสียงเยี่ยม
แปลว่ามัน Focus ช้าเหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 23:24  

กะลังจาซื้อ ผู้เขียน:

น่าจะใช่ครับ ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ อย่างเช่น พวก 7610 นี่อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 23:50  

พรุ่งนี้ถ้าผมไปหาซื้อจะมีอยู่ไหมอะครับ ที่เชียงใหม่อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 00:01  

พรุ่งนี้ถ้าผมไปหาซื้อจะมีอยู่ไหมอะครับ ที่เชียงใหม่อะ

ที่แม่วังสื่อสาร สาขา airport เหลืออยู่เครื่องสุดท้ายครับ ไปเร็วๆ หน่อยละกัน ส่วนแม่วังศูนย์ใหญ่หมดแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 00:22  

ที่แม่วังสื่อสาร สาขา airport เหลืออยู่เครื่องสุดท้ายครับ ไปเร็วๆ หน่อยละกัน ส่วนแม่วังศูนย์ใหญ่หมดแล้วครับ

แล้วร้านเปิดกี่โมงอะครับ
dede'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 00:46  

เพิ่งไปซื้อมา 5 ก.พ. นี้เองอ่ะครับ เลงมาตั้งแต่ ต้นปี 8900 พอช่วงก่อนตรุษจีน 7900 4 วันก่อน ของหมดนึกว่าจบซะแล้ว พอ วันที่6 โอ..จอร์จ 6900 ทันทีเลยครับ!เดี๋ยวนั้นเลย.. โละของเก่าให้เพื่อนทันที 5000 จาก 15200 (benq s700)เสร็จปุ๊ป รีบไปร้านนอกโลกเลย ก่อนไปโทรถามเฮียที่ร้าน บอกมีของอยู่แยะ เพราะเราเป็นร้านขายส่งโทรสับอันดับหนึ่งของเมืองไทยคุยซะ ฮ่ะ ฮ่า..พอไปถึงใน 1ช.ม.ต่อมา..โอ้แม่เจ้า!เขาแจกของฟรีกันหรือนี่ ไปกี่ทีก็ยังคนแยอะเหมือนเดิม ดูราคาปุ๊ปบอกคนขายขอเปิดของต่อหน้าบอกถ้าลองใส่ซิมแล้วติดอาเลย แต่ต้องจ่ายก่อน แลกกับบิล จ่ายไป6900ลองเสร็จเก็บของเฮียเจ้าของร้านบอก เดี๋ยว!..เราก็อะไรว๊า...จ่ายเงินสดแล้วนา...เงินเกิน100 แถมยังถามอีกว่าจะลองใจเหรอ เราก็ยิ่งงงบอกก็6900 ไม่ใช่เหรอ...ได้เงินคืนมา100 ไม่อยากจะเชื่อ..บอกเฮียแกว่าเดี๋ยวจะช่วยโปรโมทร้านให้ในเวป ก็เห็นแกยิ้มๆให้...ร้านนี้ผมเคยซื้อของหลายครั้งแล้วครับ มีทริกที่จะบอกคือ เนื่องจากเขาเป็นร้านขายส่ง มีของเข้าออกทีละมากๆ ฉะนั้นเขาจะไม่สนใจรายละเอียดปลีกย่อย วิธีการคือสนใจรุ่นไหนบอกเอารุ่นนี้ แต่ขอเปิดเลย ใส่ซิมได้โทรออกได้ ถือว่าผ่านเอาเลยแต่ถ้ามีปัญหาขอเครื่องลองใหม่ ร้านขายส่งคนจีนจะตรงๆแบบนี้แหละครับ ไม่โกงเพราะจะเอาชื่อ แต่ก็ไม่ชอบให้ใครโกงเช่นกัน กลับมาทีx-8 ครั้งแรกที่สัมผัสสุดยอดมากมายครับ ยอมรับเลย กล้องชัดมากกก.. เพลงใส่หูฟังเสียงเบสดีพอควร(ดีกว่าเจ้า benq s700) แต่สู้ se w550 ไม่ได้ ฟังปรกติก็ใสๆดี วีดีโอถือว่าขาดลอยกับ s700รวมทั้งw550 ด้วย กล้องนี่สุดยอดมากชัดสุดๆ สมคำร่ำลือจริง การใช้งานอื่นๆก็ยังยุ่งยากบ้างเพราะยังใหม่อยู่ อยากจะบอกว่ามือถือะไรก็ไม่รู้ ยังกับกล้อง digital(ดูในเครื่องนะ) หาไม่ได้แล้ว คุณสมบัติกับราคาตอนนี้...เอ้าเร๊ววว์ ช้าหมด เดี๋ยวอดได้กันพอดี...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 00:58  

แล้วร้านเปิดกี่โมงอะครับ

10.00 โมงครับ ไปสอยมาให้ได้นะ เหลือเครื่องเดียวแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 15:09  

ราคาล่าสุดวันนี้เท่าไหร่ครับ

แล้วที่ร้านไหนมีขาย บน MBK มัน แถมอะไรบ้างครับ

ชักอยากลองครับ
kennyggggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 16:27  

ใครจะซื้อถ้าอยู่ กทม. ร้านนาซ่าโฟนเลยคับ เช็คราคาอัปเดตทุกวันก่อนซื้อ
http://www.nasaphone.com/Page.htm
ตอนนี้ราคา 6800 บาท คนแห่ไปซื้อกันเยอะมากเพราะราคาคุ้มมากๆ ถึงมากที่สุดแล้ว รีบๆกันหน่อยนะคับ ช้าอาจหมดไม่มีขายแล้วนะ โชคดี อย่าลืมเช็คของดีๆกับ FW ตัว PM กันหน่อยนะ
ขอฝากไว้ข้อนึง ข้อเสียของรุ่นนี้คือ ที่ชาร์ตแบตเสียง่าย คือไฟจะชาร์ตไม่เข้า เป็นกันเยอะ แต่ไม่มีปัญหา เคลมได้ หรือซื้อของเทียมของ myX-6 มาใช้ได้แต่ต้องลองยี่ห้อที่ดีๆหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 18:09  

ซื้อมาแว้วๆๆๆ
ไปโรบินสัน ตอน 10โมง ตามที่คุณข้างบนบอก เหมือนโดนหลอก ที่ประตูห้างเขียน เปิด11 โมง เข้าไม่ได้
ประตูล๊อก -_-" ไปนั่งรอ ตรงท๊อป กินข้าว กินน้ำ เข้าไปเดินเล่น ในท๊อป 11 โมงปุ๊บ รีบไปซื้อ ที่ไหนได้ เหลือ 3-5 เครื่องแหนะ เหอๆๆๆ

ปล.ยังไม่ได้ลองทำอะไรเลย เพิ่งไปเรียนกลับมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 18:14  

ว่าแต่รุ่นนี้ปุ่มไม่มีภาษาไทยใช่ไหมครับ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 19:06  

แล้วมีใครบ้างครับ ที่ซื้อที่ศูนย์ ไอโมบาย แล้วด้านบน ซื้อมากันเท่าไรคับ อยากได้วุ้ย
นนนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 19:15  

เสียงสเปกเกอร์ มันใสไหมคะ ถ้าสู้กับW800 สู้ไหวมั๊ย ^^
kennyggggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 19:42  

ปุ่มกดเป็นภาษาไทยคับ
0ไอโมบาย ส่วนมากจะไม่มีของแล้วคับ บางที่อาจจะมีเหลืออยู่บ้าง
เสียง speaker ดังใสดีคับ แต่แบตอาจจะไม่อึดเหมือน w800i
ในกล่องแถม mmc128mb แบต1ก้อน คู่มือ cd1แผ่น หูฟัง ที่ชาร์ตแบต พร้อมหัวแปลง3อัน3แบบ ที่นาซ่าแถมซองหนังกำมะหยี่1อัน
สายดาต้าลิ้งค์ ไม่มีให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 19:46  

ใครจะซื้อถ้าอยู่ กทม. ร้านนาซ่าโฟนเลยคับ เช็คราคาอัปเดตทุกวันก่อนซื้อ
http://www.nasaphone.com/Page.htm
ตอนนี้ราคา 6800 บาท คนแห่ไปซื้อกันเยอะมากเพราะราคาคุ้มมากๆ ถึงมากที่สุดแล้ว รีบๆกันหน่อยนะคับ ช้าอาจหมดไม่มีขายแล้วนะ โชคดี อย่าลืมเช็คของดีๆกับ FW ตัว PM กันหน่อยนะ
ขอฝากไว้ข้อนึง ข้อเสียของรุ่นนี้คือ ที่ชาร์ตแบตเสียง่าย คือไฟจะชาร์ตไม่เข้า เป็นกันเยอะ แต่ไม่มีปัญหา เคลมได้ หรือซื้อของเทียมของ myX-6 มาใช้ได้แต่ต้องลองยี่ห้อที่ดีๆหน่อย

FW ตัว PM

คืออะไรครับ เชคยังไง ผมไม่ค่อยเล่น มือถือครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 19:52  

ของผมเครื่อง i-mobie แต่ที่ตัวเครื่องปุ่มไม่มีภาษาไทยอะ

ซื้อมา 6750บาทครับ
sagem916
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:01  

ไปร้บmemมาแล้ว คนขายขอโทษ ก็ok ถามคุณkennygggggว่าหาซื้อปุ่มไทยได้ที่ไหน ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:12  

FW ตัว PM

คืออะไรครับ เชคยังไง ผมไม่ค่อยเล่น มือถือครับ

ตามนี้ค่ะ ^^
mintmodify ผู้เขียน:
คือต้องดูเวอร์ชั่นครับ...

มีการทำงานไม่เหมือนกันฮะ...

เวอร์ชั่น PM จะเน้นการใช้งาน คือ จะมีฟังก์ชั่นก๊อปปี้รูปทั้งหมดลง mini SD card ได้ แต่รุ่น PH จะทำไม่ได้

รุ่น PH จะเน้นความสวยงาม จะมีการทำ Wallpaper แบบ Random ได้ (จะเปลี่ยนภาพหน้าจอเองเมื่อเข้าเมนูในแต่ละคร้ง ) และมี Screen saver แบบ Random ฮะ

ส่วนเครื่องที่ซื้ตามมาบุญครอง ต้องดูเวอร์ชั่นฮะ...เพราะบางเครื่องไม่ได้ทำการอัพเดท จะทำให้มีปัญหาแฮงค์ได้...

เวอร์ชั่นสูงสุดคือ PM และ PH ส่วนพวก Pc กับ Pb และเวอร์ชั่นอื่น เป็นของที่ยังมีปัญหาครับ

การตรวจสอบเวอร์ชั่น
1 กดปุ่ม เมนู (ตรงกลาง)
2 พอเข้าเมนู ให้กด * (ดอกจัน)ค้าง
3 และเข้าไปที่ Application
4 Version

การจะอัพเดทเวอร์ชั่น ต้องไปทำที่
อารคารสำนักงานใหญ่ ใกล้ๆกับตึก Gmm ครับ...

การอัพเดททางบริษัทจะทำการลบข้อมูลในเครื่องทั้งหมดออกนะครับ...

ทั้งเบอร์โทร รูปถ่าย และ พวกเสียงเพลง...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:15  

Usb จาเอามาต่อจากตรงไหนอ่าค่า ^^"
แล้วอีกอย่าค่ะ อินฟราเรด มันอยู่ตรงไหนอ่าค่ะ แล้วใช้ยังงายง่า ^^" แล้วมันใช้ได้กับเฉพาะ Myx-8 ด้วยกานอะเปล่า ^^
ช่วยตอบหน่อยนะ ค่า Very Happy
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:18  

ของผมเครื่อง i-mobie แต่ที่ตัวเครื่องปุ่มไม่มีภาษาไทยอะ

ซื้อมา 6750บาทครับ

ซื้อมาวันไหนคับ ขอรายละเอียดด้วยคาบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:19  

infared อยู่ตรงด้านข้างอะครับ ที่เป็นสีดำๆ อะ แล้วก็infaredสามารถเชื่อมต่อได้กับทุกเครื่องครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:43  

infared อยู่ตรงด้านข้างอะครับ ที่เป็นสีดำๆ อะ แล้วก็infaredสามารถเชื่อมต่อได้กับทุกเครื่องครับ

ขอบคุณคร่า ^^
แล้ว Usb อ่าค่า มาณจาต่อจากไหนอ่ามะเหงมีที่ต่อเยยง่า Shocked
maxlucifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 21:15  

กะลังจาซื้อ ผู้เขียน:

ถ้าแสงเข้าน้อยมันจะต้องใช้เวลาจับภาพนานอ่ะครับ เหมือนกล้องดิจิตอลทั่วๆไป
แต่ถ้าแสงเยอะมันก็จะไม่เป็นครับ อันนี้จากที่สังเกตนะครับ คิดว่าน่าจะเหมือนกล้องทั่วไป
maxlucifer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 21:16  

อ้างถึง:

รู้สึกว่าที่ i mobile MBK ก็มีอัพเฟิร์มแวร์นะ

เห็นพนักงานบอกว่าเป็นศูนย์service

มีใครเป็นบ้าง-------------> เวลาย้ายรูปจากเครื่องลงการ์ดบางทีมันจะบอกว่า "Failed when writing" คือมันจะเขียนข้อมูลลงบนการ์ดไม่ได้ อันนี้เป็นที่อะไรอ่ะครับ
maxgene
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 21:18  

สองอันบนก็ผมเอง ลืม log in
ช่วยตอบทีนะคร้าบ เผื่อการ์ดมีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 21:52  

เล่นไฟล์วีดีโอแล้วกระตุกครับ ไฟล์ที่แถมมากะเครื่องเลยอะ dhoom dhoom นี่เป็นช๊อตๆ เลยเหอๆ
ก๊อป ลงเครื่องรู้สึกว่าก็กระตุกอยู่อะ
ปล.ผมเสียบชาร์ตแบทอยู่มีผลไหมเนี่ย -__-"
กะลังจาซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 22:29  

อดจายไม่ไหว ... ไปถอยมาแระ ... ^^

ลองเล่นปายคร่าว ๆ และ ... มาเล่าให้ฟังกานนะคับ

ซื้อ : วันนี้

ราคา : 6800 +200(film กันรอย) +250(Card Reader/Writer)
ร้าน : หน่วยงานสำรวจอวกาศของอเมกา ... บลา ๆ
Firmware : PM (วิธีเช็คก็เหมือนข้างบน)

Menu : รวดเร็ว เป็นปกติ ไม่มีหน่วง

เสียงเรียกเข้า : เฉย ๆ อ่ะ .. ก็ดังดี แต่รู้สึกว่าไม่ได้ดีไปก่า 3300 ตัวเก่าซักเท่าไหร่

กล้อง : Focus ช้า อย่างที่มีคนบอกไว้เจง ๆ ... แต่อันนี้ได้ลองถ่ายแค่ใน MBK กะ ที่บ้านเท่านั้น ยังไม่ได้ลองกลางแดด .. ซึ่งมานอาจจะดีก็ได้ ... ลองซูมดูละ ที่ 8x ซึ่งเป็นจุดสูงสุด .. ภาพรู้สึกมานจามี noise เยอะมาก (อาจจะเพราะกลางคืนก็เป็นได้)

วีดิโอ : Focus เร็วใช้ได้ (แปลกดี Razz) ลองถ่ายไปแป๊บนึง ก็โอเค ... มีเสียงด้วย.. (ดังชัดเจนมาก) ... ยางไม่ได้ลองว่าได้นานแค่ไหน และซูมไม่ได้

Video Player : ก็โอเคนะ ดู MV Tata ไ่ม่กระตุก.. แต่กระตุกตอนด ูMV Modern Dog

Mini-SD : Access ช้าพอสมควร แต่ก็เร็วก่าตอนเข้า MMC ของ 3300 ... ในการ์ดมี content มาให้เยอะพอควร ยางดูไม่หมด

Screen : อันนี้ต้องถือว่าเป็นจุดเด่นเลย... ชัดมาก จอสว่าง (อาจเป็นเพราะมานปรับ Contrast ไว้เยอะด้วยแหละ) .. ถ้าดูแค่จอไม่ได้เปิดเครื่อง ก็ดูเหมือนมานจะเล็ก .. แต่ถ้าได้ลองเปิดดู .. จะพบว่า จอมานกว้างมาก เนื่องจากจอมานละเีอียด...

ทั้งหมดก็ประมาณนี้ครับ .. หลังจากที่ได้ลองเล่นคร่าว ๆ ตอนนั่งรถกลับบ้าน (ตอนนี้ชาร์ตอยู่)
ก็คิดว่าคุ้มค่ากับราคาครับ สำหรับมือถือรุ่นนี้ ^^

สุดท้าย ๆ .. มีคำถามจาถาม ... มานจะต้้องชาร์ตทิ้งไว้กี่ ชม. อ่ะคับ ... ใช่ 10 ชม. เป่า ?
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 22:33  

อ้อ ลืม ๆ .. ได้ลอง Bluetooth ไปเล็กน้อย

BT : Connect กะ E398 ได้ง่าย ๆ ... ลองส่งรูปเล่น ๆ จาก E398 > My X 8 .. ได้สบาย ๆ

^^
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:02  

ใครซื้อสายดาต้าลิงค์มาแล้วมั่งครับ มาบอกกันหน่อยนะว่าใช้ยังไง ดียังไง ตอนนี้อยากได้เหมือนกันแต่ใช้ card reader อยู่เลยยังไม่ซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:05  

ใครมีเกมส์ java ใหม่ๆ บ้างครับ เอามาแบ่งกันหน่อยจิ เครื่องผมมีแต่เกมส์ยานอวกาศ อยากได้เกมส์เยอะๆ กำลังจะซื้อ mem 512 mb มาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:16  

คนเดิม ผู้เขียน:
อ้อ ลืม ๆ .. ได้ลอง Bluetooth ไปเล็กน้อย

BT : Connect กะ E398 ได้ง่าย ๆ ... ลองส่งรูปเล่น ๆ จาก E398 > My X 8 .. ได้สบาย ๆ

^^

Bluetooth มาณเท่าไหรเหรอค่า
คนเดิมๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 23:16  

คนเดิม ผู้เขียน:

^^

Bluetooth มาณเท่าไหรเหรอค่า

หมายถึงว่าตัวที่ใช้คุยอ่าค่า
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 00:16  

เอ่อ รุ่นนี้มันปรับ ความดังringtone ได้แค่3 ระดับ คือ ดัง ดังมาก ดังโคตรๆ ใช่ไหมครับ เหอๆๆ ปรับอันไหนก็ยังดัง เอิ๊กๆๆ
น้องมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 16:26  

อยู่กรุงเทพแต่ไม่ว่างไป NASA เลยครับ
จะไปถอยรุ่นนี้ อยากรู้ว่า ที่ร้าน i - mobile ราคาเท่าไหร่ครับ ต่างจาก NASA รึเปล่า
kkkkkkkkkkkkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 19:15  

จาไปซื้อที่โคราชวันเสาร์ ไม่ทราบว่าหาได้ที่ไหนคับ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 19:51  

เออ...รุ่นนี้มีโปรแกรมดิกซ์ชันนารี ป่าวคับ แล้วอัดเสียงนี่ จนเต็มหน่วยความจำเรยใช่ไหม ขอบคุณคับบ กำลังจะซื้อเรยหาข้อมูลน่ะ
Ment11222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 20:21  

เห็นมันเขียนว่า เป็นเสียง Hi-Fi นี่มันแตกต่างกันโพลิโฟนิคหรือปป่าวคะ หรือว่าเป็นพลังเสียง หรือวัอะไรรร บอกมั้งน๊าคะ อยากได้ความรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 20:53  

กัซเบล ผู้เขียน:
เออ...รุ่นนี้มีโปรแกรมดิกซ์ชันนารี ป่าวคับ แล้วอัดเสียงนี่ จนเต็มหน่วยความจำเรยใช่ไหม ขอบคุณคับบ กำลังจะซื้อเรยหาข้อมูลน่ะ

ได้ 30 วิ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 21:13  

ท่านใดเบื่อจะขาย เมลมาได้ครับ Juk_63@hotmail.com
เนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:46  

ผมว่าก็งั้นๆนะ ถ้าเน้นถูกเอาpanaX200สิ 2800เอง ถูกโคด
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 15:58  

รุ่นนี้มันซูม เวลาดูรูปไม่ได้เหรอครับ

แล้วก็ อีกอย่าง ผมส่ง Bluetooth ไฟล์ขนาด 3 เมกให้เพื่อนไม่ได้
คือมันก็บอกว่าส่งซักครู่ แล้วมันก็หายไปอะ แบบว่าไม่ส่งต่อ
ผมไม่ได้ตั้งค่าให้มัน หายนะ
kkkkkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 18:47  

จาไปซื้อที่โคราชวันเสา ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนคับ
kkkkkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 19:04  

จาไปซื้อที่โคราชวันเสาร์อ่ะคับ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหน
อีกอย่างบอกข้อเสียของเจ้าตัวนี้ให้ด้วยนะคับ ขอบคุนมากคับ

sagem อ่านว่าไรอ่า ?
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 14:09  

kkkkkkkk ผู้เขียน:
จาไปซื้อที่โคราชวันเสาร์อ่ะคับ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหน
อีกอย่างบอกข้อเสียของเจ้าตัวนี้ให้ด้วยนะคับ ขอบคุนมากคับ

sagem อ่านว่าไรอ่า ?

อ่านว่า ซาเจ็ม

ปล.ผมไม่รู้เหมือนกันว่าโคราชซื้อได้ที่ไหน แต่ ที่แน่ๆ สั่งเอาทางนี้ได้ครับ
น้องมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 14:15  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ ที่ NASA 6800บาท ใช้เวลาประมาณ 2 ชม เล่นจนชิน

สรุปว่า โดน!! ครับ รุ่นนี้

อยากถามว่า ถ้าจะเอาข้อมูลจากคอม ลง mini SD นี่ต้องทำยังไงครับ เท่าๆที่อ่านดูยังไม่ค่อยเข้าใจ ว่าต้องใช้อุปกรณ์เสริมตัวไหน ระหว่าง Card Reader กับ สายดาต้า พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง ช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วช่วยบอกราคากับสถานที่ซื้อด้วยนะครับ
moohero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : m
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 15:27  

สนใจอยู่เหมือนกันครับไม่ทราบว่ารุ่นนี้ sms พิมพ์ไทยได้เปล่าครับและเมนูรองรับภาษาไทยเปล่าเห็นว่าราคามันลงขนาดนี้แล้วก็ว่าจะซือมาใช้มั่งครับ ราคา nasa 6,800 และราคาเครื่องศูนย์นี่เท่าไหร่ครับ ช่วยตอบหน่อยครับ Cool
moohero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: m
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 15:41  

แล้ว มันเปิดไฟล์ MP4 ดูได้มั้ยครับ ราบรื่นดีมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 16:51  

น้องมาย ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ ที่ NASA 6800บาท ใช้เวลาประมาณ 2 ชม เล่นจนชิน

อยากถามว่า ถ้าจะเอาข้อมูลจากคอม ลง mini SD นี่ต้องทำยังไงครับ เท่าๆที่อ่านดูยังไม่ค่อยเข้าใจ ว่าต้องใช้อุปกรณ์เสริมตัวไหน ระหว่าง Card Reader กับ สายดาต้า พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง ช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วช่วยบอกราคากับสถานที่ซื้อด้วยนะครับ

ใช้ Card reader น่าจะสะดวกกว่านะครับ ลากเข้าลากออกเลย
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: m
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 18:01  

moohero ผู้เขียน:
แล้ว มันเปิดไฟล์ MP4 ดูได้มั้ยครับ ราบรื่นดีมั้ย

ดูได้ปกติครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 18:19  

น้องมาย ผู้เขียน:

ใช้ Card reader น่าจะสะดวกกว่านะครับ ลากเข้าลากออกเลย

ทำยังไงเหรอค่ะ แล้ว Bluetooh เข้าเครื่อง คอมได้ไหม ?
maxgene
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 20:45  

ทำไมเวลาย้ายรูปจากเครื่องเข้าminiSD มันถึงขึ้นว่า Failed to writingอ่ะครับ
แล้วเวลาใช้card reader มันก็เข้าไปดูไฟล์ในโฟลเดอไม่ได้เลยคับ ขึ้นว่า cannot accessible

แต่ผมเคยใช้กล้องแทนcard readerครับ ใช้ได้เป็นปกติ งงเลยครับ

ใครรู้บอกทีครับ ตอนนี้ย้ายไฟล์อย่างยากลำบากมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 21:35  

ไอ้ตรงที่เซ็ท ค่า Bluetooh ที่เปงปามาณว่า 3 นาที ฯลฯ (ที่มาณจามีให้เลือก) อยู่ตรงไหนอ่าค่า ^^
goxgax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 23:43  

ใครรู้บ้างว่า
1. สร้าง Profile ยังไง
2. Add คนเข้า Profile ยังไง
3. ปรับแต่งค่า Profile ยังไง
เห็นในเวบมานบอกว่าได้ 15 แบบ ... ผมลองเล่น ๆ แล้วมะเห็นได้เลยอ่า
อีกอย่าง มาน search หาชื่อคนใน Phonebook โดยใช้ภาษาไทยม่ายได้เหรอคับ
อีกอาน เปิดดู Missed Call ไงอ่ะ ... เห็นมีแต่ Dial / Receive call เองอ่า

รบกวนถามหน่อยนะค้าบ
the_redkop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 13:10  

ซื้อมา 2 วันเล่นกำลังมันส์...แต่ไม่รู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้อยู่ ตอนดูภาพวิดิโอ ที่แถมมากับ มินิเอสดี มีอาการกระตุกหรือป่าวอะ...และตอนแรกที่ชาร์ตแบต 4 ช.ม. เองเพราะต้องเอาไปใช้ที่ทำงานจะเป็นไรหรือเปล่านะ...
sak_mtis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 14:21  

แล้วมันเป็นโมเด็มได้ป่ะครับ เห็นว่ามีครบหมดเลยอยากรู้ว่าเป็นโมเด็มไดป่าว แล้วซื้อเครื่อวที่น่าซ่า เขา Shocked แถมรัยบ้างครับ ผมเพิ่งสั่งซื้อไปครับ Shocked
mark109
Year's Star

หัวข้อ : Video streaming
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 18:20  

ใครใช้ Dtac รบกวนทีนะครับใช้ MyX-8 เข้า wap.dmc4u.com แล้วกดที่ Live Broadcast ว่าดูรายการสดได้มั้ย หรือต่อตรงที่ rtsp://193.168.8.30/rtpencoder/dmc.sdp อยากทราบว่าถ้าซื้อมาจะดูทีวี streaming ได้มั้ยนะครับ
J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 20:40  

* * * * มีปัญหาเกี่ยวกับการดู VDO ค่ะ * * * *
คือแปลง MV จากนามสกุล .mwv มาเป็น .3gp และ .mp4 แล้ว
โดยใช้โปรแกรม AV converter ของ เบนคิว (เพราะใช้ Xilisoft แล้ว มันเป็น
แบบ trial จำกัดเวลาแค่ 2 นาทีเอง)
ก็เปิดดูได้ ภาพไม่กระตุกเลย แต่ * * * ทำไมไม่มีเสียง * * * ล่ะคะ ??
มีแต่ภาพอย่างเดียว ทำไงดี

หรือมีโปรแกรม / วิธีแปลงไฟล์จาก .wmv เป็น ..3gp / mp4 โปรแกรมอื่นที่ดีดี
ก็ช่วยแนะนะหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 22:27  

* * * ขอถามอีกเรื่อง คือ
ทำยังไงถึงพิมพ์ ตัวอักษรภาษาอังกฤษ เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ได้คะ ?
พิมพ์ได้แต่ตัวพิมพ์เล็กน่ะ -*-
goxgax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 02:04  

J. ผู้เขียน:
ทำยังไงถึงพิมพ์ ตัวอักษรภาษาอังกฤษ เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ได้คะ ?
พิมพ์ได้แต่ตัวพิมพ์เล็กน่ะ -*-
เหมือนกานเลยคับ

กำลังคิดว่า มานต้อง Sync กะ PC แล้วใช้ Well Phone สร้างพวก Profile รึป่าว .. ถึงจาแก้พวก Contact ให้ใช้ตัวเล็ก / ใหญ่ ตามทีต้องการได้
mark109
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 08:33  

กำลังคิดว่า มานต้อง Sync กะ PC แล้วใช้ Well Phone สร้างพวก Profile รึป่าว .. ถึงจาแก้พวก Contact ให้ใช้ตัวเล็ก / ใหญ่ ตามทีต้องการได้

ถ้ามันเหมือนกับ X-6 ก็กดปุ่ม * ค้างไว้ หรือจะไป sys กะ Wellphone แล้วพิมพ์เอาก็ได้เร็วดีครับ Smile
zerorine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 11:32  

* * * * มีปัญหาเกี่ยวกับการดู VDO ค่ะ * * * *
คือแปลง MV จากนามสกุล .mwv มาเป็น .3gp และ .mp4 แล้ว
โดยใช้โปรแกรม AV converter ของ เบนคิว (เพราะใช้ Xilisoft แล้ว มันเป็น
แบบ trial จำกัดเวลาแค่ 2 นาทีเอง)
ก็เปิดดูได้ ภาพไม่กระตุกเลย แต่ * * * ทำไมไม่มีเสียง * * * ล่ะคะ ??
มีแต่ภาพอย่างเดียว ทำไงดี

หรือมีโปรแกรม / วิธีแปลงไฟล์จาก .wmv เป็น ..3gp / mp4 โปรแกรมอื่นที่ดีดี
ก็ช่วยแนะนะหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ของผมก็มีเสียงปกตินะ ยังไงลอง เอา SN~ นี่ไปลองกะ Xilisoft นะ
0F75-478C-5232-69CB-6E05-4442-4E96-DDBF
5AA3-CB09-49E2-9F97-9541-EF80-4AD7-8253
C2EC-E68F-8F7B-8A09-CE3E-6D41-B2F7-7962
ลองเลือกเอา มี 3 อัน
goxgax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 11:47  

mark109 ผู้เขียน:

ถ้ามันเหมือนกับ X-6 ก็กดปุ่ม * ค้างไว้ หรือจะไป sys กะ Wellphone แล้วพิมพ์เอาก็ได้เร็วดีครับ Smile

ได้แล้ว ... ขอบคุณคร้าบ ^^
michaelxx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 15:42  

เพิ่งซื้อมาครับได้ 6400 บาท ที่ร้าน Piyo มาบุญครอง ถูกกว่านาซ่า ตั้ง 400 บาท แถมบอกรายละเอียดดีมากเลย กลับมาบ้าน ตอนเย็นลองเล่นดู ตกใจมาก ที่หน้าจอเป็นจุดคล้ายหยดน้ำใหญ่ข้างในจอครับ ทำให้เวลาดูภาพใกล้ ไม่สวย ตกใจทำอะไรไม่ถูกตอนแรกนึกว่าของเขาถูกเลยมีปัญหาหรือเปล่า ก็เลยตัดสินใจโทรไปหาน้องผู้ชายที่ร้านเขา(ที่ร้านรู้สึกมีพนักงาน 3 คนรวมลุงที่เป็นเจ้าของด้วย นิสัยดีมากๆ น้องเขาบอกให้เอาเข้ามาดู เดี๋ยวเปลี่ยนให้ ดีใจมาก รุ่งขึ้นรีบไปเปลี่ยน ก็ได้จริงๆด้วย แถมตอนแรกผมก็จะเปลี่ยนเป็น nokia 6270 แล้วเพิ่มเงินให้ เขาก็ยอมด้วยนะครับ โอสุดยอดมากเลย(ไม่ได้โฆษณาให้นะครับ พูดไปตามเรื่องจริง) แต่ลุงเขาบอกอย่าเอาเลย nokia 6270 เพราะราคาตอนนี้แพง 16100 บาท ลุงบอกให้รอก่อนไม่ถึงสิ้นเดือนนี้ ราคาจะลง เสียดายเงิน ด้วยความประทับใจ ก็เลยเอา Sagem นั่นแหละ กะว่าจะซื้อเก็บไว้สะสม ก็เลยรีบกลับบ้าน พอถึงบ้าน อีกแล้วครับ ไม่รู้ว่าลุงลืมเอา mem ออกมาให้หรือว่าผมไม่เช็คเอง ก็เลยไม่มี mem แล้วก็เลยโทรไปอีกว่าลืม mem นะ น้องผู้หญิงก็เช็คกับลุง กับน้องผู้ชายที่ร้าน ก็ ok มาเอาวันไหนก็ได้ เก็บไว้ให้ ตอนนี้ให้พี่สาวไปเอาให้แล้ว นี่แหละครับ เรื่องประทับใจของผมกับร้าน Piyo กะว่าจะซื้อมือถือหรือใครจะซื้อมือถือผมจะแนะให้ไปร้านลุงเขาครับ(ไม่ได้ค่าอะไรนะ) แล้วราคาก็ถูกกว่าร้านๆที่โฆษณาว่าถูกเสียด้วยซ้ำ+มีเวลาให้คำแนะนำได้พูดคุยกัน ชอบมาก[/b]
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 17:35  

คลังพลาซ่า ครับ ชั้น4 ถ้าไมรู้จักก็ไปที่ อนุสาวรีย์ย่าโมใกล้ๆจะมีตึกสูงๆอยู่ นั่นแหละครับแม่นแล้ว Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: