Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 35, 36, 37  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3690 / เข้าชม: 4232111
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอ้อ ใครพอจะมี links ให้ download โปรแกรม หรือ theme สำหรับ 5800 มั่งครับ
เช่น
- โปรแกรม dictionary
- theme ของ icon แบบ iphone (เพราะของ Nokia ไอคอนไม่ค่อยสวยเลยอ่ะ)
- นาฬิกาแบบ HTC Diamond ที่พับลงมาเป็นวินาที (เหมือนกะ ตัวเลข countdown ของ Nokia ที่ คุณ som เอามาpost ให้ทุกวันอ่ะครับ) จะมีให้โหลดได้ป่าวคับ สวยดี อยากได้มาลงอ่ะครับ
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Anonymous ผู้เขียน:
เอ้อ ใครพอจะมี links ให้ download โปรแกรม หรือ theme สำหรับ 5800 มั่งครับ
เช่น
- theme ของ icon แบบ iphone (เพราะของ Nokia ไอคอนไม่ค่อยสวยเลยอ่ะ)
- นาฬิกาแบบ HTC Diamond ที่พับลงมาเป็นวินาที (เหมือนกะ ตัวเลข countdown ของ Nokia ที่ คุณ som เอามาpost ให้ทุกวันอ่ะครับ) จะมีให้โหลดได้ป่าวคับ สวยดี อยากได้มาลงอ่ะครับ

โปรแกรม Dictionary ยังไม่แน่ใจครับ เพราะเครื่องเพิ่งเข้าไทย ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าในเครื่องมีให้รึเปล่า

ธีม คงต้องรอซักพัก มีให้แน่ๆครับ

นาฬิกา ก็เช่นกัน ต้องรอซักพัก มีแน่ๆ ^^"
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือสงสัยอ่าคับ

ว่าคนที่จองผ่านเว็บ

วันที่ไปรับของจะต้องปริ้นส์ส่วนไหนไปอ่าคับ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

PM_Lover ผู้เขียน:
ทุกท่านที่จองเครื่องไว้กับดีลเลอร์ใดๆ

ที่ไหน สาขาไหน จังหวัดใด

อยากได้เครื่องเร็วๆ ก็สละเวลามาที่ CTW วันที่ 20 ก.พ.นี้นะคร้าบบ

ได้ของแน่นอนคร้าบบบ

ถ้าเกิดไม่มีเวลาละก็อดใจรอนิดนึง ประมาณ 5-14 วัน

ของถึงมือแน่นอนครับผม

ส่วนผม บุก CTW แน่ๆคร้าบบ^^

มามั่ว ให้คนไปงานมากๆ สร้างกระแสหรือเปล่า ก๊ไม่รู้
ไอ้ร้านต่างๆที่รับจองไว้แล้ว มันจะตรวจสอบได้ยังไง
ผู้อ่าน ขอให้พิจารณาด้วยครับ จะถูกเขาหลอกอีกหรือเปล่านี่

ขอโทษทีนะครับ

ไม่มัวนะครับผม

อยากทราบความจริง ผมแนะนำให้โทรถาม ดีลเลอร์ต่างๆได้เลยครับ

สำหรับเบอร์ผมขี้เกียจหา ไม่เชื่อ ก็ลองหาดูนะครับ แล้วลองโทรถาม

ผมไม่โกหกครับ เพราะไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย

คนไปงานมากๆ แล้วเค้าได้อาไรอ่าครับ?

ซื้อก็ซื้อหน้างานไม่ได้
pippy
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

เช่น

มีเวปโหลด theme อะค่ะ แต่มันไม่มี icon ซึ่งมันอาจจะยังพัฒนาอยู่มั้งคะ

ลองเข้าไปดูที่ www. ownskin.com ค่ะ เรากทำไว้ (แต่ยังไม่มีเครื่อง ทำไว้ก่อน )

โหลดได้ฟรีค่ะ ลองดูๆ
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จองผ่านเว็ปไปแล้วพอถึงวันเปิดตัว อยากเปลี่ยนสีเครื่อง มันจะยอมให้เปลี่ยนมัยน๊ะใครพอทรายมัยคับ
MAI--**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมไปจองไว้กับศูนย์NOKIAที่เซ็นทรัลเวิลด์ รู้สึกว่าจะเป็นของIEC
จองตั้งแต่ วันที่ 6/1/09 อาทิตย์ที่ผ่านเค้าโทรมาให้เลือกสี
โอเคเลือกสีได้และ ผมก็ถามว่าของจะได้วันไหนครับ?
พนักงานที่โทรมาบอกว่า วันที่ 20 ก.พ. ค่ะ
และพนักงานได้บอกอีกว่าทางโนเกียจะส่งเมจเสดมาให้
แล้ววันที่ 20 ก.พ. ให้มารับของหน้าเซ็นทรัลเวิลด์
โดยตอนรับของให้ผมแสดงเมจเสดที่ได้รับจากทางโนเกีย อืมโอเคก็วางสายไป
แต่เมื่อวานพนักงานได้โทรมาสอบถามผมอีกรอบว่าได้เมจเสดจากทางโนเกียหรือไม่?
ผมก็บอกไปว่ายังไม่ได้รับ พนักงานก็บอกว่าเด่วผมจะจัดการให้
พนักงานได้แจ้งเพิ่มเติมด้วยว่า วันที่ 20 ก.พ. ที่รับของนั้น
จะมีการแจกของแถม คือ หูฟัง กับเสื้อ โดย หูฟังคนที่มาต่อคิวคนที่1-58จะได้หูฟัง
และ59-1000จะได้รับเสื้อ โดยพนักงานยังกำชับว่าใครมาเข้าคิวก่อนก็มีสิทธิ์ก่อนอีกด้วย
สรุป ง่ายๆก็คือใครที่มารับเครื่องวันที่20 ก.พ. นี้ใครอยากได้ของแถมคงต้องมีมารอบัตรคิวแต่เช้า

ปล.1.จนตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เมจเสดจากทางโนเกียตามที่พนักงานบอก????
2.วันที่20 ก.พ. ผมคงไม่ไปรอแต่เช้าหรอกของแถมไม่ห่วง กลัวไม่ได้เครื่องมากกว่า
3สุ่มอยู่ในมุมมืดมานานในบอดตั้งแต่ภาคแรก ติดตามตั้งแต่ประมานหน้า10กว่า วันนี้ขอ ออกมาที่แจ้งสะหน่อย 55+
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :

B.P. ผู้เขียน:

วันที่ไปรับของจะต้องปริ้นส์ส่วนไหนไปอ่าคับ

ส่วนที่ส่งให้ทางอี-เมล์ครัีบ
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จองผ่านเว็ปง่ายสุดละไม่ปวดหัวถ้าวันที่20ไม่ว่างผ่านไป3 4วันก็จ่ายสดตามร้านเลยสบายกว่าน๊ะคับผมว่า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครก็ได้ ตอบผมที
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ :

10:00 น. เจอกันล้านหน้าเซ็นทรัลเวิลครับ

ผมคนนึงละที่ไป เพราะรอเจ้า5800XP มานานแสนนาน จุดประสงค์ก็ตามรุ่นอยู่แล้ว XpressMusic ไม่เอาหูฟังสเตอริโอ แล้วจะฟังกับอะไร Twisted Evil

เอ๊ะ!!! หรือว่าจะไปตั้งแต่ 8:00 เว่อไปไม๊ Laughing
som_mos
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :

LaMerZ ผู้เขียน:
10:00 น. เจอกันล้านหน้าเซ็นทรัลเวิลครับ

ผมคนนึงละที่ไป เพราะรอเจ้า5800XP มานานแสนนาน จุดประสงค์ก็ตามรุ่นอยู่แล้ว XpressMusic ไม่เอาหูฟังสเตอริโอ แล้วจะฟังกับอะไร Twisted Evil

เอ๊ะ!!! หรือว่าจะไปตั้งแต่ 8:00 เว่อไปไม๊ Laughing

ฝากรับบัตรคิวเผื่อใบจิท่าน แหะๆ

แต่ละเว็บเอาป้ายนับถอยหลังลงหมดละอะ สงสัยต้องตัดต่อเองละ

ม่ายมีฝีมือด้านนี้ด้วย ไปสุ่มทำก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ เว็บ Nokia ไทยเค้าติดราคาแล้วนะครับ ว่า 13,520 เท่ากัน จะได้ไม่ต้องกังวลว่า ราคานี้จะเป็นของคนจองเท่านั้นรึป่าวครับ

http://www.nokia.co.th/A4584001
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือที่ได้ในเมวมันจะเปนรูปอ่าคับ ปริ้นส์ไปทั้งแผงเลยรึป่าว
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :

เช่น

http://dailymobile.se/forum/index.php?board=2.0
เวบโหลดโปรแกรม ธีม เกมส์ครับ ส่วนใหญ่เวบอื่นๆก็มีเหมือนๆกันหมดอ่ะ

ส่วนโปรแกรม ดิคชันนารี่ ยังไม่มีของไทยครับ

อ้างถึง:
ผมซื้อ เล็กโฟน ที่ร้านเค้าบอกว่าเป็นเครื่องศูนย์

ซึ่งผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า เครื่องหิ้วคนอื่น ได้ CD-ROM ที่แถมมาเป็นภาษาไทยรึเปล่า

ซึ่งของผมเป็นภาษาไทยอะครับ

ส่วนประกัน ก็คงไม่มี เสียก็ส่งศูนย์ nokia ครับ แต่คงต้องรับค่าผิดชอบค่าใช้จ่ายเองครับ

เพราะผมเคยใช้เครื่องหิ้วอยุ่ พอเสียก็ส่งเข้า Nokia care cetral พระราม 3 แถวบ้าน

เครื่องศูนย์ยังไม่มีออกมาแน่นอนครับ อีกอย่างเครื่องศูนย์ก็ต้องประกันศูนย์ครับ อันนี้แปลว่าเครื่องนอก ถ้าเครื่องมีปัญหาเข้าศูนย์โนเกียได้แต่เสียค่าใช้จ่ายเอง ส่วนภาษาไทย ทำเองได้ครับไม่ต้องเสียเงินด้วย

อ้างถึง:
ใครช่วยแนะนำร้านที่ไม่เกเรใน มาบุญครองให้หน่อยสิครับ คนที่ซื้อแล้วก้อได้นะ และรับประกันยังไงอ่าครับ เครื่องนอกง่ะ

รอมาจนป่านนี้ ผมว่ารอเครื่องศูนย์ดีก่านะครับท่าน

อ้างถึง:
..ตอนนี้ใช้ E71 อยู่ทำงานคล่องตัวมากยกเว้นเรื่องพิมพ์ไทยจำนวนมากๆ...ไป Download AlonMP3Dictaphone มา Installed ไว้ คือนอกจากเป็น MP3 Player แล้ว Alon สามารถบันทึกเสียงโทรเข้าออกโดยไม่ส่งสัญญาณ Beep เตือนคู่สนทนาด้วย อันนี้ยิ่งดีมากๆเลยเพราะเวลามีคนโทรเข้าโดยเฉพาะเรื่องงานเราไม่ต้องคอยจดบันทึกสามารถเปิดฟังทบทวนได้จะมีโทรเข้ากี่สายก็ช่วยบันทึกได้หมด มีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆทุกคนด้วย...เอาไว้เปิดเสียงแฟนที่โทรเข้ามาฟังซ้ำๆงัย
.....อยากบอกฝากถึงคุณๆที่มีเครื่องแล้วอ่ะ...ช่วยหา Program แบบนี้มาลอง Install กันทดลองดูก่อนสิ...เดี๋ยวจะได้เครื่องแล้วจะได้ขอใช้มั่ง
ถ้ายังไม่มีคงต้องใช้ E71 ทำงานไปรอจนกว่าจะมี หรือใช้ Sim AIS ไส่ 5800XM เล่นไปก่อนเพราะของ E71 เป็น DTAC net OK มากๆ
..ฝากด้วยน๊า อย่ามัวแต่จีบกัน นัดกันเฉยๆล่ะ

เท่าที่ดูมา ยังไม่มีโปรแกรมนี้อ่ะครับ หรือมีแล้วผมพลาดไปก็ไม่ทราบนะ เอ้ะ แต่ว่า ใครจีบกันอ่ะ เห็นโพสหลายทีแล้ว งง งง งง
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

คือที่ได้ในเมวมันจะเปนรูปอ่าคับ ปริ้นส์ไปทั้งแผงเลยรึป่าว

ไม่อยากบอกว่าผมก็งง แต่ผมคงปริ้นไปทั้งแผ่นแหละครับ มันเป็นรูปภาพก็ก๊อปรูปนั้นแหละใส่ในเวิดแล้วปริ้นแดงๆมาทั้งแผ่น
กระดาษคงเปียก เพราะสีทั้งแผ่น Surprised
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

ผมเคยโหลดไฟล์แฟลช เล่นๆไว้ครับ แต่อยู่อีกเครื่องนึง ...

ไม่ก็ไปลองดู FTP ของ Host ที่เค้าฝากไฟล์แฟลชไว้ก็ได้ครับ มีอะไรเยอะแยะเลย ^_^" (หลายขนาด หลายโฆษณา)
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่อยากบอกว่าผมก็งง แต่ผมคงปริ้นไปทั้งแผ่นแหละครับ มันเป็นรูปภาพก็ก๊อปรูปนั้นแหละใส่ในเวิดแล้วปริ้นแดงๆมาทั้งแผ่น
กระดาษคงเปียก เพราะสีทั้งแผ่น Surprised

อ่อคับ ขอบคุณมากคับผม ^^
Piyon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

som_mos ผู้เขียน:

ฝากรับบัตรคิวเผื่อใบจิท่าน แหะๆ

แต่ละเว็บเอาป้ายนับถอยหลังลงหมดละอะ สงสัยต้องตัดต่อเองละ

ม่ายมีฝีมือด้านนี้ด้วย ไปสุ่มทำก่อน

อยากไปด้วย แต่ว่าทำงานอะ เสียดาย ฮ่าๆ
หูฟังบลูทูช เท่ๆ อยากได้ แต่ถึงไม่ได้ในงานก็กะจะหาซื้อทีหลังอยู่แล้วอ่ะ

ก็เดินทางกันดีๆนะครับ
ว่าแต่ทราบกันมั้ยครับว่างานจัดถึงกี่โมง? และไปเอาเครื่องได้ถึงกี่โมง?
พอดี ผมเลิกงานประมาณทุ่มนึง ถ้างานมันยาวหน่อย ไม่เกินทุ่มครึ่งก็อยากจะแวะไปเอาเลย
champ_3230
Year's Star

หัวข้อ :

ละไม่ทราบว่าที่ผมจองกับ เวป nokia ไปแล้ว

ละได้ E -mail แจ้งว่าให้ ปริ้น ใบจองที่ทาง nokia ส่งมาให้มายืนยันด้วย

หมายถึงว่าพอถึงวันที่ 20 ก็เอาใบจองไปด้วยใช้ปะคับ

ละเราก็จ่ายเงิน 13520 บาท หน้างาน

ละเอา 5800ที่ love ของผมกับบ้านได้เลยใช้ปะคับ

หรือว่าอย่างไง

เห็นด้านบนบอกว่าไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย เพราะ ซื้อก็ซื้อหน้างานไม่ได้ ก็เลยงงงงงงงงงงง
pippy
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ เว็บ Nokia ไทยเค้าติดราคาแล้วนะครับ ว่า 13,520 เท่ากัน จะได้ไม่ต้องกังวลว่า ราคานี้จะเป็นของคนจองเท่านั้นรึป่าวครับ

http://www.nokia.co.th/A4584001

วันนี้เราถามที่โนเกียแล้วอะค่ะ เค้าบอกว่า ราคาที่ร้าน กับราคาสำหรับคนที่จอง เท่ากันอะค่ะ
แต่ะยะเวลาต่างกัน คนจองได้ 20 แต่ตามร้านจะวางขายตั้งแต่วันที่ 24 อะค่ะ เค้าบอกมาแบบนี้อะน๊า
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :

แล้วคนที่จองกับ PWB นี่ ชะตากรรมจะเป็ยนังไงหนอ...

งานมี 20 ก็ให้ไป 21 งงวุ้ย...

แล้วจะได้ของแถมกับเค้ามั้ยนี่ Laughing ...
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Siamphone มีรีวิว 5800 XM แล้วหลอคับเนี่ย

http://www.siamphone.com/review/2009/nokia/5800_xpressmusic/page.htm
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

นู๋อยากได้หูฟังสเตอริโออ๊ะ ทำไงดี T_T

กำลังคิดอยู่ว่าแบบ wireless หรือ ปกติดี

ถ้า Wireless มันสะดวกกว่า ดูดีกว่า(บางครั้ง) แต่ใช้ได้ไม่ทุกอุปกรณ์

แต่ถ้า ปกติ (3.5mm) มันใช้ได้กับทุกอุปกรณ์ แต่บางครั้งมันก็ไม่แนว (แฟชั่น ว่างั้นเถอะ)

โดยส่วนตัว เหมือนกับ หูฟังสเตอริโอ แบบปกติ (3.5mm) จะมีตัวเลือก Hi-End มากกว่านะ ..

พวก 5.1 เบสนุ่มๆ อะไรประมาณนั้น แต่ไม่เคยใช้ Wireless เลยไม่รู้ว่า ตัวเลือกมัน Hi-End มากเหมือนกันรึเปล่า

(ก็แบบมีสาย มันส่งสัญญาณได้นิ่งกว่า ไม่มีสายใช่มั้ยละ (คิดว่าใช่))
pamnick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครเคยเหนของจิงแล้วบ้าง สีไหนสวยกว่ากันหรอ เราจาจองแต่ไม่มั่นใจว่าสีไหนสวยกว่ากันแล้วเพื่อนที่จองกันแล้วจองสีไรกันอ่ะ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :

Siamphone มีรีวิว 5800 XM แล้วหลอคับเนี่ย

http://www.siamphone.com/review/2009/nokia/5800_xpressmusic/page.htm

รีวิว มาเร็ว หรือ ช้า เนี้ย แต่เครื่องยางไม่มาเลย -*-
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

Piyon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Pla2 ผู้เขียน:
มีข้อสังเกตุเล็กน้อยครับ เกี่ยวกับคนที่จองกับ Power buy 11390 บาท

- ถ้าต้องไปรับของในงานวันที่ 20 พนักงานจะรู้ได้อย่างไรว่าเราจองสีอะไรไป
- แล้วทำไมพนักงาน power buy ต้องโทรมาสอบถามเรื่องสีด้วย ไปเลือกเอาที่งานก็ได้นิ
- ถ้าไปรับที่งานแล้ว คนต่างจังหวัดหล่ะ จะต้องมารับด้วยมั๊ย

ที่อยากรู้ก็มีเพียงเท่านี้ ก็รอดูต่อไปแล้วกันว่า ล๊อตแรกของ Power Buy จะได้เมื่อไหร่

1 ถ้าต้องไปรับของในงานวันที่ 20 พนักงานจะรู้ได้อย่างไรว่าเราจองสีอะไรไป
ก็เพราะงั้นพนักงานเค้าถึงโทรมาถามเรื่องสีที่ลูกค้าต้องการก่อนยังไงละครับ สมมติว่าลูกค้าที่จองกับ PWB สามารถไปรับที่งานเปิดตัวในวันที่ 20 ได้จริง ถ้าหน้างาน พนักงานหน้างานที่นั่นที่เป็นคนจ่ายของต้องมีข้อมูลเราแล้วละ ว่าชื่ออะไร สั่งจองสีอะไร เป็นต้น
2 แล้วทำไมพนักงาน power buy ต้องโทรมาสอบถามเรื่องสีด้วย ไปเลือกเอาที่งานก็ได้นิ
อันนี้ไม่ทราบนะครับ ถ้าในวันงานเราสามารถเลือกสีได้จริงๆ ข้อมูลข้างต้นคงเป็นแค่ข้อมูลพื้นฐานเพื่อเช็คความต้องการของลูกค้า เหมือนเป็นข้อมูลสำรวจหรือเปล่า ไม่แน่ใจ ถ้าเลือกสีในวันงานไม่ได้ และเราสามารถไปรับได้ จะได้ข้อสันนิษฐานเหมือนข้างต้น
แต่ถ้าเลือกสีได้ ก็เลือกได้ตามใจได้เลยนิครับ
3 ถ้าไปรับที่งานแล้ว คนต่างจังหวัดหล่ะ จะต้องมารับด้วยมั๊ย
เหมือนที่คนอื่นๆ ตั้ง "ข้อสังเกต" ถ้าอยากได้ของไว ก็ไปรับวันงาน ไม่งั้นก็อาจจะเลท แล้วแต่รายละเอียดที่ทางโนเกียหรือดีลเลอร์จะแจ้งให้ทราบอีกทีมั้งครับ

ปล รอคอนเฟิร์มจาก PWB เหมือนกัน สามเดือน เป็นอะไรที่น้าน นาน จริงๆ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

มีข้อสังเกตุเล็กน้อยครับ เกี่ยวกับคนที่จองกับ Power buy 11390 บาท

- ถ้าต้องไปรับของในงานวันที่ 20 พนักงานจะรู้ได้อย่างไรว่าเราจองสีอะไรไป
- แล้วทำไมพนักงาน power buy ต้องโทรมาสอบถามเรื่องสีด้วย ไปเลือกเอาที่งานก็ได้นิ
- ถ้าไปรับที่งานแล้ว คนต่างจังหวัดหล่ะ จะต้องมารับด้วยมั๊ย

ที่อยากรู้ก็มีเพียงเท่านี้ ก็รอดูต่อไปแล้วกันว่า ล๊อตแรกของ Power Buy จะได้เมื่อไหร่

ผมว่า จองกับ Power Buy ก็น่าจะต้องรับกับ Power Buy นะครับ ไม่ค่อยน่าจะไปเีกี่ยวกับการไปรับที่ CTW ในงานเปิดตัวของโนเกีย ถ้า 2 บริษัท ไม่ได้ติดต่อกันอย่างดี

วันนี้ไป Power Buy มาอีกรอบหละครับ เค้าบอกได้ส่งเรื่องที่จองสีไปแล้ว อีกซักพักก็คงจะได้ของ น่าจะภายในสัปดาห์หน้า (เค้าว่าอย่างนั้น) ผมก็งง ก็เลยถามไปว่า ชัวร์มั้ย เพราะ วันก่อนผมไปเลือกสีที่ Power Buy แต่ทำไมถึงมีคนโทรมาถามเรื่อง สีอีกหละ แล้ว เค้าบอกว่าได้รับไม่เกินวันที่ 27 ก.พ.

ไม่ชัวร์ที่จะได้รับในสัปดาห์หน้า แต่ถึงยังไงก็คงไม่เกินวันที่ 27 ก.พ. สำหรับสาขาผม คนที่ไม่ได้ไปรับที่ CTW

สุดท้าย เค้าบอกว่า ถ้ามีรายละเอียดอะไรคืบหน้า ของมาส่งแล้ว หรือยังไง ก็จะโทรมาบอกอีกที ...

จบ ~*

สรุป ! พนักงานบอกว่า ไม่เกินสัปดาห์หน้า (ไม่ชัวร์)

มีคนโทรมาบอกว่า ไม่เกินวันที่ 27 ก.พ. (ชัวร์)

ถ้าเครื่องมาประมาณวันที่ 27 ผมจีบน้องเค้าติด (ชัวร์)

ถ้าเครื่องมาสัปดาห์หน้า ผมก็จะจีบง่ายขึ้น (ชัวร์)

ถึงเครื่องจะมาเมื่อไหร่ ผมก็จีบน้องเค้าติด (ชัวร์)

ไปนอนดีกว่า *

ไว้พรุ่งนี้จะมา Update. ^_^" ว่าได้เรื่องอะไรบ้าง

เดี๋ยวผมหาเว็บ อัพโหลดไฟล์ แฟลชที่รันได้ดีกว่า แล้วจะเอามาโพสลิ้งค์ให้ดูในเว็บละกัน ^_^" จะได้ไม่ต้อง Countdown หรือใครจะนับ ก็เอา ลิ้งผมไปลงเลย

ไว้พรุ่งนี้เจอกันครับ
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :

เค้าโทรมาบอกว่าให้ไปรับวันที่ 21 นะครับไม่ใช่ 20 ... (อันนี้งงเหมือนกัน ซึ่งผมอาจจะไม่ไป)

แล้วสาขาที่ผมจองเค้าก็ไม่ได้ถามเรื่องสีด้วยครับ บอกว่าไปเลือกที่งานได้เลย...

ส่วนคนที่ไม่ได้ไปรับที่งาน ผมว่าน่าจะรับที่ร้าน PWB ได้เหมือนกันนะครับ (ซึ่งผมว่าจะไปรับที่ร้านดีกว่า) เพราะยังไงก็ต้องมีของวางขายหน้าร้านอยู๋แล้ว แต่อาจจะหลังจากนั้น 2-3 วัน รวมทั้งตจว.ด้วย เพราะเท่าที่อ่านมา PWB ต่างจังหวัดจะโทรมาก่อนกทม.นะ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย seesad เมื่อวันที่ 29 Jan 2009 00:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :

MooOwn ผู้เขียน:

รีวิว มาเร็ว หรือ ช้า เนี้ย แต่เครื่องยางไม่มาเลย -*-

ถูกต้อง! งานนี้ sp ไม่มีพลาด เอิ๊กๆ
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

DELL BH200 Bluetooth 2.0 EDR Stereo Headset

คือจะถามว่ามีใครเคยใช้ตัวนี้ไหมค่ะ ใช้ดีไหม กับ 5800XM จะใช้ได้ไหมค่ะ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

atthaphon_s ผู้เขียน:
MooOwn ผู้เขียน:

ถูกต้อง! งานนี้ sp ไม่มีพลาด เอิ๊กๆ

^
นี่แหละครับคนทำรีวิว5800 Very Happy
พ่อลุงเก่งอย่างแรง แต่ช้าไปฮิดนิ
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
มาช้ายังดีกว่าไม่มา
zxc111
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :

ที่ว่ากันว่า Nokia 5800 ถ้าอัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ล่าสุด V.20 จะทำให้กล้องหน้าถ่ายรูปได้นั้น มีใครลองอัพแล้วบ้างครับ ผมไม่กล้าอ่ะ กลัวภาษาไทยหาย ใครอัพแล้วภาษาไทยหายไหมครับ แต่ที่รู้ๆ กล้องหน้าถ่ายได้จริงๆด้วยแฮะ
pippy
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะคะว่า สมมุติจองในเวปไปแล้ว

แต่ไม่ได้ไปรับในวันที่ 20 เราสามารถไปรับที่ศูนย์ใกล้ๆบ้านได้ปะคะ (ในวันอื่น)
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :

zxc111 ผู้เขียน:
ที่ว่ากันว่า Nokia 5800 ถ้าอัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ล่าสุด V.20 จะทำให้กล้องหน้าถ่ายรูปได้นั้น มีใครลองอัพแล้วบ้างครับ ผมไม่กล้าอ่ะ กลัวภาษาไทยหาย ใครอัพแล้วภาษาไทยหายไหมครับ แต่ที่รู้ๆ กล้องหน้าถ่ายได้จริงๆด้วยแฮะ

ถ้าจะอัพผ่านเวปด้วยโปรแกรม Nokia Software Update ตอนนี้ยังอัพไม่ได้นะครับ เพราะ Nokia Thailand ยังไม่ปล่อย Firmware ตัวนี้ออกมาให้ Update ผ่านหน้าเวปกันครับ แต่! ถ้าอยากได้ต้องไปที่ MBK ให้ร้านเขาแฟรตเครื่องลงให้ครับ

กรณีที่เครื่องเคยเปลี่ยน Product Code จากเครื่องนอกเป็นเครื่องไทยแล้ว Upfirmware ใหม่ภาษาไทยไม่หายนะครับ เพราะ ตอนที่เรา Update Firmware มันจะอิงจากค่า Product Code ครับ
champ_3230
Year's Star

หัวข้อ :

wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

ตกลงว่าวันงานเราก็เอา ใบจองไปด้วย (จองผ่าน เวป)

ละก็เงิน 13520 จ่ายเงินน่างาน

จากนั้นก็ได้เครื่องกับบ้านได้เลยใช้ปะคับ

wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww
champ_3230
Year's Star

หัวข้อ :

kaazanova ผู้เขียน:
champ_3230 ผู้เขียน:
wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

ตกลงว่าวันงานเราก็เอา ใบจองไปด้วย (จองผ่าน เวป)

จากนั้นก็ได้เครื่องกับบ้านได้เลยใช้ปะคับ

wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

คาดว่าเป็นเช่นนั้นครับ ^_^

อิอิ อย่างงี้ต้องรียปายหน่อยละ อยากได้ของแถมกับเค้าบ้าง แต่ดูถ้าละจะไม่ทันแน่นๆๆเลย (T_T) ละไม่ทรายว่า music box ที่เค้าจะแถมน่าตาเป็นอย่างไงอะคับ
zxc111
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :

ถ้าจะอัพผ่านเวปด้วยโปรแกรม Nokia Software Update ตอนนี้ยังอัพไม่ได้นะครับ เพราะ Nokia Thailand ยังไม่ปล่อย Firmware ตัวนี้ออกมาให้ Update ผ่านหน้าเวปกันครับ แต่! ถ้าอยากได้ต้องไปที่ MBK ให้ร้านเขาแฟรตเครื่องลงให้ครับ

กรณีที่เครื่องเคยเปลี่ยน Product Code จากเครื่องนอกเป็นเครื่องไทยแล้ว Upfirmware ใหม่ภาษาไทยไม่หายนะครับ เพราะ ตอนที่เรา Update Firmware มันจะอิงจากค่า Product Code ครับ

มันมีอีกวิธีอ่ะครับ http://www.mobigazine.com/firmware-upgrade-5800 คืออัพผ่านตัวเครื่องเลยโดยผ่าน wifi หรือ gprs มันจะอัพได้ไหมครับ ส่วนเครื่องผมอัพไทยจากมาบุญครองมาแล้วครับ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

kaazanova ผู้เขียน:

คาดว่าเป็นเช่นนั้นครับ ^_^

อิอิ อย่างงี้ต้องรียปายหน่อยละ อยากได้ของแถมกับเค้าบ้าง แต่ดูถ้าละจะไม่ทันแน่นๆๆเลย (T_T) ละไม่ทรายว่า music box ที่เค้าจะแถมน่าตาเป็นอย่างไงอะคับ

music box น่าจะได้แค่ 58 คนแรกที่เข้าคิวรับของ ได้รับ Music Pack = หูฟังบลูทูธสเตอริโอ BH-503 + เสื้อยืด Playhound
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อ้างถึง:
ผมซื้อ เล็กโฟน ที่ร้านเค้าบอกว่าเป็นเครื่องศูนย์

ซึ่งผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า เครื่องหิ้วคนอื่น ได้ CD-ROM ที่แถมมาเป็นภาษาไทยรึเปล่า

ซึ่งของผมเป็นภาษาไทยอะครับ

ส่วนประกัน ก็คงไม่มี เสียก็ส่งศูนย์ nokia ครับ แต่คงต้องรับค่าผิดชอบค่าใช้จ่ายเองครับ

เพราะผมเคยใช้เครื่องหิ้วอยุ่ พอเสียก็ส่งเข้า Nokia care cetral พระราม 3 แถวบ้าน

เครื่องศูนย์ยังไม่มีออกมาแน่นอนครับ อีกอย่างเครื่องศูนย์ก็ต้องประกันศูนย์ครับ อันนี้แปลว่าเครื่องนอก ถ้าเครื่องมีปัญหาเข้าศูนย์โนเกียได้แต่เสียค่าใช้จ่ายเอง ส่วนภาษาไทย ทำเองได้ครับไม่ต้องเสียเงินด้วย

คือผมไม่ได้หมายถึง firmware นะครับ

อ้อ ผมก็อาจถามผิดไปนิด อันที่จริงๆ แล้วมันเป็นแผ่น Mini-DVD ไส่ในซองกะดาศแข๊งแผ่นเล็กๆ ที่เป็นอุปกรณ์มาตรถาน ที่แถมมากับเครื่องนะครับ ตอนผมลง Software มันเป็นภาษาไทยทั้งหมดเลย ทั้ง nokia pc-suite ไรพวกนี้อะครับ Demo แนะนำ - 5800 express

อันนี้ของคุณก้มีภาษาไทยsupportด้วยใช่มั้ยครับ

ลองลงดูทีครับ
คล้าทอง
Year's Star

หัวข้อ :

เป็นเครื่องแรกหลังจากเฝ้าติดตามมานานและเก็บข้อมูลมากที่สุดก็ได้จองแล้วละ ตกลงต้องเริ่มไปรับ เวลา 15.00 น. วันที่ 20 กพ. ส่วน ของกำนัลที่จะให้ 58 คนแรกกับ 1000 คนแรก นี้จะนับเวลาไหนละ ตั้งแต่เปิดงานเลย เวลาไม่รู้กี่โมง

อยากรู้อีกเรื่องว่าวันงานจะมีร้านรับบริการปิดกันรอยหน้าจอ เหรอไม่ แต่ก็อยากได้ตัวที่สั่งจากเวป ราคา 800 บาทจัง เพราะดูท่าทาง กันได้ดี แต่เห็นบางคนบอกว่าติดแล้วจะดูเก่าเร็ว Crying or Very sad

รอนับ เคาท์ดาวน์ตามน้องส้มครับ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

คล้าทอง ผู้เขียน:
เป็นเครื่องแรกหลังจากเฝ้าติดตามมานานและเก็บข้อมูลมากที่สุดก็ได้จองแล้วละ ตกลงต้องเริ่มไปรับ เวลา 15.00 น. วันที่ 20 กพ. ส่วน ของกำนัลที่จะให้ 58 คนแรกกับ 1000 คนแรก นี้จะนับเวลาไหนละ ตั้งแต่เปิดงานเลย เวลาไม่รู้กี่โมง

อยากรู้อีกเรื่องว่าวันงานจะมีร้านรับบริการปิดกันรอยหน้าจอ เหรอไม่ แต่ก็อยากได้ตัวที่สั่งจากเวป ราคา 800 บาทจัง เพราะดูท่าทาง กันได้ดี แต่เห็นบางคนบอกว่าติดแล้วจะดูเก่าเร็ว Crying or Very sad

รอนับ เคาท์ดาวน์ตามน้องส้มครับ

นำใบจองจากอีเมล(ปริ้นออกมา)แล้วไปต่อแถว จะเริ่มจำหน่าย+แจกของแถมเวลา15.00 น.ครับ นี่เป็นข้อมูลที่ผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอโนเกียมาครับ

กันรอยที่ราคา800ไม่ได้กันเฉพาะหน้าจอนะครับ กันทั้งตัวเครื่องเลย มันจะหุ้มทั้งตัวเครื่องเลยครับ
SuperBird
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้มันใช้ Garmin ได้หรือปล่าวครับ แล้วมันกดปุ่มยังไงครับ
ขอบคุณมากครับ
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนที่จองกับpwb ไม่ต้องงงคับ ได้ของวันที่24ชัวร์พร้อม กับร้านโนเกียทั่วไป แล้วที่เขาให้เลือกสีก่อน ก็เพื่อให้รู้ว่าจะได้ของแล้ว(ถึงมันจะนานก็เหอะให้ดีใจเล่นๆ) ที่บอกให้ไปรับหน้างานctw วันที่21 ถ้ามีจิงป่านี้คงเอามาลงเว็ปแล้ว สรุปแล้วไงๆคนที่จะได้เป็นกลุ่มแรกก็มีแต่พวกที่ไปรับหน้างาน ctw เท่านั้น พวกที่จองกับpwb รอบแรก ที่จองราคา 1100+นั้นคงถือเป็นค่าเสียเวลารอเครื่อง 2เดือน ส่วนเรื่องสี ผมว่าตอนไปรับคิดดีๆอีกทีก็ดีน๊ะไม่ชอบก็ขอเปลี่ยนเลย ส่วนผมเลือกสีแดงในเว็ป หน้างานผมคงขอเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินละสวยกว่าเยอะแล้วแต่คนชอบนะคับผมมองอย่างละเอียดถึ่ถ้วนแล้ว ฟันธง สีน้ำเงิน Twisted Evil Twisted Evil
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นำใบจองจากอีเมล(ปริ้นออกมา)แล้วไปต่อแถว จะเริ่มจำหน่าย+แจกของแถมเวลา15.00 น.ครับ นี่เป็นข้อมูลที่ผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอโนเกียมาครับ

กันรอยที่ราคา800ไม่ได้กันเฉพาะหน้าจอนะครับ กันทั้งตัวเครื่องเลย มันจะหุ้มทั้งตัวเครื่องเลยครับ

(เริ่มจำหน่าย+ของแถม 15.00) แล้วเริ่มแจกบัตรคิว เวลาไหนอะคับเดียวไปมะทันบัตรคิว58คนแรกอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สงสัยว่าถ้าเปิดNokia Mapsแล้วเราจะเสียตังเวลาเปิดมั้ยอ่ะ

เพราะแบบของasusเวลาเปิดgpsมันไม่ต้องเสียตังอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

ไปรอตั้งแต่ตอนเย็นวันที่19 เลยสิครับจะได้คนแรกเลย อิอิ

ปล. ล้อเล่นน่ะ ถ้าบ้ายอจะทำก็ไม่ว่ากัน
Peace_Keeper
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

OverAuraZ ผู้เขียน:

วันนี้ไป Power Buy มาอีกรอบหละครับ เค้าบอกได้ส่งเรื่องที่จองสีไปแล้ว อีกซักพักก็คงจะได้ของ น่าจะภายในสัปดาห์หน้า (เค้าว่าอย่างนั้น) ผมก็งง ก็เลยถามไปว่า ชัวร์มั้ย เพราะ วันก่อนผมไปเลือกสีที่ Power Buy แต่ทำไมถึงมีคนโทรมาถามเรื่อง สีอีกหละ แล้ว เค้าบอกว่าได้รับไม่เกินวันที่ 27 ก.พ.

ไม่ชัวร์ที่จะได้รับในสัปดาห์หน้า แต่ถึงยังไงก็คงไม่เกินวันที่ 27 ก.พ. สำหรับสาขาผม คนที่ไม่ได้ไปรับที่ CTW

สุดท้าย เค้าบอกว่า ถ้ามีรายละเอียดอะไรคืบหน้า ของมาส่งแล้ว หรือยังไง ก็จะโทรมาบอกอีกที ...

จบ ~*

สรุป ! พนักงานบอกว่า ไม่เกินสัปดาห์หน้า (ไม่ชัวร์)

มีคนโทรมาบอกว่า ไม่เกินวันที่ 27 ก.พ. (ชัวร์)

ถ้าเครื่องมาประมาณวันที่ 27 ผมจีบน้องเค้าติด (ชัวร์)

ถ้าเครื่องมาสัปดาห์หน้า ผมก็จะจีบง่ายขึ้น (ชัวร์)

ถึงเครื่องจะมาเมื่อไหร่ ผมก็จีบน้องเค้าติด (ชัวร์)

ไว้พรุ่งนี้จะมา Update. ^_^" ว่าได้เรื่องอะไรบ้าง

เดี๋ยวผมหาเว็บ อัพโหลดไฟล์ แฟลชที่รันได้ดีกว่า แล้วจะเอามาโพสลิ้งค์ให้ดูในเว็บละกัน ^_^" จะได้ไม่ต้อง Countdown หรือใครจะนับ ก็เอา ลิ้งผมไปลงเลย

ขอแนะนำอย่างนี้ครับ

Arrow ทางที่ดีต้องไปสอบถามทุกๆวัน อันนี้ พวกเราเป็นกำลังใจให้ ชัวร์ Wink

Arrow คาดว่าจะจีบติดแน่นอนถ้าไปทุกวัน หรือไม่ก็ โดนด่ากลับมา ชัวร์ Razz

Arrow แล้วเอาข้อมูลมา update พวกเราทุกวัน พวกเราจะสรรเสริญคุณอย่างมาก ชัวร์ Smile

Arrow พวกเราขอเป็นกำลังใจให้คุณ ถ้าคุณรั้งรอ อาจจะมีคนไปทำอย่างผมบอกข้างต้นตัดหน้าคุณ ชัวร์ Laughing
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -*-

ไปรอตั้งแต่ตอนเย็นวันที่19 เลยสิครับจะได้คนแรกเลย อิอิ

ปล. ล้อเล่นน่ะ ถ้าบ้ายอจะทำก็ไม่ว่ากัน

555 อันนั้นก็เกินไป บ้านผมอยู่ประตูน้ำเดินไป 5นาทีก็ถึง Laughing Laughing Laughing
กาน้าสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่สนใจ 5800 มาแอบอ่านข้อความในกระทู้ 5800 อยู่นานเหมือนกัน และก็ได้เรียนรู้ - รับรู้ ข้อมูลข่าวสาร จากพวกพี่ ๆ - น้อง ๆ ในเว็ปมาพอสมควร เลยอยากจะร่วมพูดคุยบ้างคับ ในส่วนตัวผมก็อยากจะจอง 5800 เหมือนกับพวกพี่ๆ เหมือนกัน แต่ติดตรงที่ผมจะขาย 5700 ทิ้งเพื่อที่จะสมทบทุนซื้อ 5800(ขายและซื้อกับร้านที่มาบุญครองเลย) แต่ก็กลัวว่าจะได้ของหิ้ว(ไม่ได้ของศูนย์) ก็ยังตัดสินใจไม่ตกซะที จิตตกเลยเรา 555
ปล. เมื่อวานไปงานมือถือมาเหมือนกันคับ ได้บูทูส จาบา BT620S มาอัน(ไม่มีประกัน)ราคา 590 บาท ใช้งานดีเหมือนกันครับฟังเพลงเพราะมัก ๆ (แอบเอาไปเทสกับเครื่อง 5800 ที่บูสโนเกียด้วยล่ะ) ผมกับเพื่อนซื้อมาล่ะ 2 ตัวเห็นเหลือในบูสอีก 10 ตัวถ้า พี่ ๆ ไปงานก็แวะไปดูได้นะครับ บูสขายจะอยู่ตรงมุม ขวามือสุด (หลังบูส MFA ) ครับ ลองดูนะครับพอดีได้มาถูกมาก เลยเอามาบอกต่อ(590 ไม่มีประักัน ถ้าเราเลือกดี ๆ ก็คุ้มครับ)
ChytH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามนิดนึงนะคับ

พอได้เครื่องวันที่ 20 มา เราต้องอัพอาไรในเครื่องมั่งหรอคับ

ที่อ่านมาเห็นมี firmware (เรียกงี้ป่ะคับ - -?) แล้วมีอะไรต้องอัพอีกหรือป่าวอ่าคับ

พอดี ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าเล่นไฟล์ AVI ได้ไหมคับ หรือว่าต้องแปลงเป็นไฟล์อะไรคับ

ขอบคุณคับ
009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1ใน58

re ผู้เขียน:
Nokia จัดโปรโมชั่นพิเศษ ต้อนรับกระแส Nokia 5800 XpressMusic Fever สำหรับลูกค้าที่จอง Nokia 5800 XpressMusic ในงาน Thailand Mobile Expo 2009 จะได้รับสิทธิ์ลุ้นเป็น 1 ใน 58 ท่านแรกที่จะได้รับ Nokia Stereo Bluetooth Headset BH-503 มูลค่า 3,990 บาท และ T-Shirt ออกแบบโดย PlayHound ฟรี 1 ตัว โดยลูกค้าที่จองเครื่องไว้ในงานต้องเป็น 58 ท่านแรกที่ต่อแถวรับบัตรคิวที่ลานเซ็นทรัลเวิลด์ ในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2552 ตั้งแต่ 15.00 น. เป็นต้นไป และลำดับที่ 59-1,000 จะได้รับเสื้อ T-Shirt ออกแบบโดย PlayHound ฟรี 1 ตัว ทั้งนี้ผู้จองต้องวางเงินจอง 500 บาทในงาน แล้วจ่ายส่วนที่เหลือในงานวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2552

Nokia 5800 XpressMusic จำหน่ายในราคา 13,520 บาท (รวมภาษีมูลค่าเพิ่มแล้ว

ข้อความข้างบน น่าจะแจกBluetooth Headset BH-503 1 อัน หรือแจก 58อันกันแน่
งง งง งง งง งง

เท่าที่สอบถามมา น่าจะแจก Nokia Stereo Bluetooth Headset BH-503 แค่อันเดียวนะ
หรือจะเถียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดูจากรีวิว

กล้องห่วยมาก คอนเฟิร์ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หรือจะเถียง ผู้เขียน:
ดูจากรีวิว

ใจเย็นๆครับ XpressMusic ไม่ใช่ XpressCamera
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูจากรีวิว

ไม่เถียงครับ แต่คุณเข้าใจรึปล่าวว่ามันเป็นรุ่น Music Xpress ถ้าอ่านออกคงจะเข้าใจความหมายนะครับ

อยากได้กล้องดีๆ ต้องไปเล่นพวก SE Cyber-Shot ซิครับ

จะซื้อโทรศัพย์ทั้งทีเอาที่ตอบสนองการใช้งานของคุณก็พอแล้ว มันไม่มีรุ่นไหน ทำได้ทุกอย่าง และทำให้ทุกคนพอใจได้หรอก

เชิญ Arrow
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

nenggg ผู้เขียน:

(เริ่มจำหน่าย+ของแถม 15.00) แล้วเริ่มแจกบัตรคิว เวลาไหนอะคับเดียวไปมะทันบัตรคิว58คนแรกอะ

โทษทีผมผิดเอง บ่ายสามโมงนั่นแหละ เค้าจะแจกบัตรคิวก่อน ถ้าได้บัตรคิวแล้วก็ค่อยไปจ่ายตังและรับของ
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :

มันมีอีกวิธีอ่ะครับ http://www.mobigazine.com/firmware-upgrade-5800 คืออัพผ่านตัวเครื่องเลยโดยผ่าน wifi หรือ gprs มันจะอัพได้ไหมครับ ส่วนเครื่องผมอัพไทยจากมาบุญครองมาแล้วครับ

ผ่าน wlan หรือ gprs ตอนนี้ยังอัพไม่ได้ครับ เพราะมันยังไม่ปล่อย FW ออกมาให้อัพเหมือนกัน แต่คาดว่า อีกไม่กี่วัน Nokia Thailand คงจะปล่อย FW ออกมาให้เราอัพกันอย่างแน่นอนครับ

ดูจากรีวิว

ชื่อก็บอก Express Music มันไม่เน้นกล้อง

"ไม่มีโทรศัพท์รุ่นใดที่สมูรณ์ที่สุดในโลก" แต่ละรุ่นต่างก็มีจุดบอด และจุดแข็งในตัวของมันเอง แต่ถ้าชอบเรื่องกล้อง ลองไปมองพี่น้องในค่ายเดียวกันอย่างเช่น N79,N82,N95 ดีกว่าครับ เพราะกล้องเขาดีกว่านี้มาก หรือจะมองเป็นยี่ห้ออื่นก็ยังได้ครับ

สงสัยว่าถ้าเปิดNokia Mapsแล้วเราจะเสียตังเวลาเปิดมั้ยอ่ะ

กรณีของ Nokia Map ถ้าแค่เปิดดูแผนที่ ไม่เสียเงินครับ แต่! ถ้าใช้ระบบนำทาง หาพิกัด อันนี้ เสียเงินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย atthaphon_s เมื่อวันที่ 29 Jan 2009 15:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
diazenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ฟิล์มกันรอยใน review ดูสวยดีคับ(ใช่แบบธรรมดารึเปล่า)

แล้วยังมีอีกแบบที่เป็น Anti Glare Screen Protector อันนี้กันรอยนิ้วมือ + ลดแสงสะท้อนด้วย

แต่อยากถามว่า ถ้าเทียบกับ mirror screen แบบไหนสวยกว่ากัน คับ

ปล.อยากได้ทั้ง 2 แบบเลย Very Happy
earendilkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทุกท่านที่จองเครื่องไว้กับดีลเลอร์ใดๆ

อยากได้เครื่องเร็วๆ ก็สละเวลามาที่ CTW วันที่ 20 ก.พ.นี้นะคร้าบบ

ถ้าเกิดไม่มีเวลาละก็อดใจรอนิดนึง ประมาณ 5-14 วัน

มามั่ว ให้คนไปงานมากๆ สร้างกระแสหรือเปล่า ก๊ไม่รู้
ไอ้ร้านต่างๆที่รับจองไว้แล้ว มันจะตรวจสอบได้ยังไง
ผู้อ่าน ขอให้พิจารณาด้วยครับ จะถูกเขาหลอกอีกหรือเปล่านี่

อยากทราบความจริง ผมแนะนำให้โทรถาม ดีลเลอร์ต่างๆได้เลยครับ

สำหรับเบอร์ผมขี้เกียจหา ไม่เชื่อ ก็ลองหาดูนะครับ แล้วลองโทรถาม

ผมไม่โกหกครับ เพราะไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย

คนไปงานมากๆ แล้วเค้าได้อาไรอ่าครับ?

จริงหรือเปล่าครับเนี่ย ถ้าเป็นจริง ผมบุก CTW ด้วยคนแน่ ๆ
เดี๋ยวลองโทรไปถามดีลเลอร์ดีกว่า ผมจองไว้ที่ CT ลาดพร้าวครับ

ตอนแรกกะว่าจะทิ้งเงินค่าจอง 500 บาท แล้วไปซื้อเครื่องที่ CTW (จองผ่านเว็บไว้แล้ว อิอิ)
ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกจริง ๆ ก็ดีเลยครับ เก็บเงินไปซื้อ Invisible Shield ได้อีกต่อ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :

ได้ฤกษ์เปลี่ยนมือถือใหม่พอดี หลังจากที่เบื่อๆ ซิมเบี้ยนมานาน แล้วจะมาร่วมเสวนาด้วยนะจ๊ะ

ไปจองมาแล้วค่ะ เซเรเนด ais 13,520 บาท แถมโทรฟรี 1200 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kAtwOmAn เมื่อวันที่ 29 Jan 2009 18:10; ทั้งหมด 2 ครั้ง
heem
Year's Star

หัวข้อ :

[quote="atthaphon_s"]

กรณีของ Nokia Map ถ้าแค่เปิดดูแผนที่ ไม่เสียเงินครับ แต่! ถ้าใช้ระบบนำทาง หาพิกัด อันนี้ เสียเงินครับ

มันเสียด้วยหรอครับเนี่ย นึกว่าจะไม่ต้องเสียซะอีก (เคยเล่นของ PocetPC) Embarassed
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: หาดใหญ่: Thailand
หัวข้อ :

Peace_Keeper ผู้เขียน:

จบ ~*

ขอแนะนำอย่างนี้ครับ

Arrow ทางที่ดีต้องไปสอบถามทุกๆวัน อันนี้ พวกเราเป็นกำลังใจให้ ชัวร์ Wink

Arrow คาดว่าจะจีบติดแน่นอนถ้าไปทุกวัน หรือไม่ก็ โดนด่ากลับมา ชัวร์ Razz

Arrow แล้วเอาข้อมูลมา update พวกเราทุกวัน พวกเราจะสรรเสริญคุณอย่างมาก ชัวร์ Smile

Arrow พวกเราขอเป็นกำลังใจให้คุณ ถ้าคุณรั้งรอ อาจจะมีคนไปทำอย่างผมบอกข้างต้นตัดหน้าคุณ ชัวร์ Laughing

ขอคอนเฟิร์มตามนั้นด้วยครับ ชัวร์ Smile
Herminii~~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กอ ทอ ม๊อ
หัวข้อ :

เครื่องกระจายออกจำหน่ายตาม Shop วันที่ 24 กุมภา ชัวร์ค่ะ

แต่สำหรับคนจองแล้วก็ 20 กุมภาหน้า CTW เลย

ฮึ้บบบ กันฟันรอคร๊า = =*
manum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้

ที่ผมไปเจอมาเป็นตัวเครื่องสีแดง ปิ๊กสีดำ และตัวเครื่องสีน้ำเงินปิ๊ก สีขาว (ทำไมเป็นงั้น)
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :

kAtwOmAn ผู้เขียน:
ได้ฤกษ์เปลี่ยนมือถือใหม่พอดี หลังจากที่เบื่อๆ ซิมเบี้ยนมานาน แล้วจะมาร่วมเสวนาด้วยนะจ๊ะ

ไปจองมาแล้วค่ะ 13,250 บาท

แว๊กกกกกกกกกกกกกกกก

เจ๊แคท ลมอะไรพัดมาเนียะ! ไม่เห็นเข้าบอร์ดนานแล้ว

ข้าน้อยขอคารวะ 1 จอก สาธุ๊!
cinnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปจองมาแล้วๆ

วันนี้ไปจองที่ งาน Mobile Expo มา จองละจ่ายตังเลย จ่ายสดน่ะ ราคา 12,844!!! เอง ละก็บอกพนักงงานเค้าว่า เอาสีไร สะดวกรับที่พาวเวอบายสาขาไหน ของเรารับเครื่องวันที่ 21/2 ที่พาวเวอบาย พระราม 3 ละก็เค้าแถม บัตรเติมน้ำมันฟรี 500 กะ bluetooth จ่ายสด ลด 5%
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไปจองมาแล้วๆ

cinnnnn ผู้เขียน:
วันนี้ไปจองที่ งาน Mobile Expo มา จองละจ่ายตังเลย จ่ายสดน่ะ ราคา 12,844!!! เอง ละก็บอกพนักงงานเค้าว่า เอาสีไร สะดวกรับที่พาวเวอบายสาขาไหน ของเรารับเครื่องวันที่ 21/2 ที่พาวเวอบาย พระราม 3 ละก็เค้าแถม บัตรเติมน้ำมันฟรี 500 กะ bluetooth จ่ายสด ลด 5%

ว้าวไปทัน 5 คนแรกด้วย เยี่ยม!!!
แต่เอไปจองตอนกี่โมงครับ หรือว่ารุ่นนี้ในงานคนไม่ค่อยให้ความสนใจแล้ว Confused
Goal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แผ่นกันรอย

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่สั่งแผ่นกันรอยกับคุณ teamza ไว้มีข่าวคืบหน้าอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วย ไม่เห็นคุณ teamza เข้าบอร์ดมานานมาก ช่วยแจ้งความคืบหน้าด้วยครับ
cinnnnn
ผู้มาเยือน

ว้าวไปทัน 5 คนแรกด้วย เยี่ยม!!!
แต่เอไปจองตอนกี่โมงครับ หรือว่ารุ่นนี้ในงานคนไม่ค่อยให้ความสนใจแล้ว Confused

ไปถึงตอน11โมงนิด ๆๆ ไปถึงเห็นในใบจองเราจองเป็นคนที่ 20 อะ
cinnnnn
ผู้มาเยือน

ไปถึงตอน11โมงนิด ๆๆ ไปถึงเห็นในใบจองเราจองเป็นคนที่ 20 อะ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :

earendilkung ผู้เขียน:

จริงหรือเปล่าครับเนี่ย ถ้าเป็นจริง ผมบุก CTW ด้วยคนแน่ ๆ
เดี๋ยวลองโทรไปถามดีลเลอร์ดีกว่า ผมจองไว้ที่ CT ลาดพร้าวครับ

ตอนแรกกะว่าจะทิ้งเงินค่าจอง 500 บาท แล้วไปซื้อเครื่องที่ CTW (จองผ่านเว็บไว้แล้ว อิอิ)
ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกจริง ๆ ก็ดีเลยครับ เก็บเงินไปซื้อ Invisible Shield ได้อีกต่อ

เครื่องที่ CTW สำหรับผู้ที่จองไว้เท่านั้นค่ะ เห็นเค้าว่าอย่างนั้นนะ
ผู้มาเยือน

แบบว่าเราก็ติด 1 ใน 5 เหมือนกัน อยากะบอกว่า ที่ราคา 12844 นั้นคือ ชำระด้วยบัร KTC ซึ่งมี 2 PRo
- 0% x 10 เดือน ราคา 13520 หรือ
- 0% x 4 เดือน รับส่วนลด อีก 5% งเหลือ ราคาที่ 12844

ปล.1
แบบว่าท่านที่ 1-5 ไม่ทราบว่าท่านจองแล้วกลับไปเลยหรือเปล่า (เพราะตอนที่จองกับ PWB ช่วงแรกๆๆๆ เค้ายังไม่ได้ให้หูฟัง BT+บัตรเติมน้ำมัน) พอเที่ยงๆ เราเดินกลับไปที่ PWB อีกที่หูฟัง BT+บัตรเติมน้ำมัน มันก็มาแล้ว และเราก็รับมาแล้ว....

ปล. 2
แบบว่าที่ติด 1 ใน 5 นี้เราไปตอน 9.45 หน่ะ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

^
บอกว่าไป 9.45 แล้วที่ผม reply บอกว่าไป11 โมงใบจองคนที่ 20 ก็ได้หูฟังด้วย ชักจะงง กับ PWB แล้วแฮะ Confused

manum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้

อยากทราบว่าเครื่องนอกที่ซื้อกัน ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วมีของแถมอะไรบ้าง
nsst
Year's Star

หัวข้อ :

งงครับงานนี้ คือไปทีเขาบอกให้ 58 คนแรก ได้ บูทูธ นี้ คือ เราไปจองผ่านเวบ หรือ ในงานก็ได้นิ ใช่ปะ แล้ว วันที่ 20 เค้าจะแจก บูทูธ 58 คนแรก แล้วที่ได้กันวันนี้ นี้คืออะไรอะ หรือว่าจ่ายสดในงาน + เป็น 58 คนแรกในงานจะได้ บูทูธ อะหรอ แล้วสรุป เค้าแจก บูทูธกัน 2 รอบเรอะ - - ช่วยอธิบายที
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

nsst ผู้เขียน:
งงครับงานนี้ คือไปทีเขาบอกให้ 58 คนแรก ได้ บูทูธ นี้ คือ เราไปจองผ่านเวบ หรือ ในงานก็ได้นิ ใช่ปะ แล้ว วันที่ 20 เค้าจะแจก บูทูธ 58 คนแรก แล้วที่ได้กันวันนี้ นี้คืออะไรอะ หรือว่าจ่ายสดในงาน + เป็น 58 คนแรกในงานจะได้ บูทูธ อะหรอ แล้วสรุป เค้าแจก บูทูธกัน 2 รอบเรอะ - - ช่วยอธิบายที

ตามที่ส้มเข้าใจนะ ที่ได้วันนี้คือของคนที่ไปจองกับ พาวเวอร์บายอะค่ะ

LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^ มีหลักฐานด้วย Very Happy เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ ยามสาว Laughing

เออคุณคงเพิ่งมาอ่านกระทู้ซินะครับ Neutral
แต่ถามมาก็จะตอบให้ ในงาน โมบายเอ๊กโป ที่แถมบลูทูธเป็นโปรโมชั่นของทางพาวเวอบายไม่เกี่ยวกับงานเปิดตัวที่หน้าลานเซ็นทรัลเวิลครับ เป็นหูฟังยี่ห้ออะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว แต่จำได้ว่าราคา 990

แล้วก็ที่หน้าลานเซ็นทรัลเวิลวันที่ 20 ก.พ. เป็นหูฟังของโนเกียรุ่น BH-503 ราคาประมาณ3700 แล้วถ้าคุณอยากได้หูฟังในงานนี้คุณต้องจองผ่านเวปโนเกีย แล้วเวปจะติดต่อกลับมาทางอีเมล พร้อมกับใบจอง ให้ปริ้นไปจองจากอีเมล แล้วนำมาต่อแถวรับบัตรคิวอีกทีนึง ในวันที่ 20 ก.พ. เวลา 15.00 หวังว่าคงจะเข้าใจแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LaMerZ เมื่อวันที่ 29 Jan 2009 18:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :

ไปจองมาแล้วค่ะ 13,250 บาท

แว๊กกกกกกกกกกกกกกกก

เจ๊แคท ลมอะไรพัดมาเนียะ! ไม่เห็นเข้าบอร์ดนานแล้ว

ข้าน้อยขอคารวะ 1 จอก สาธุ๊!

เข้ามาดูใครไม่รู้รีวิว5800 ..สุดยอด คริๆ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :

^ มีหลักฐานด้วย Very Happy เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ ยามสาว Laughing

เออคุณคงเพิ่งมาอ่านกระทู้ซินะครับ Neutral
แต่ถามมาก็จะตอบให้ ในงาน โมบายเอ๊กโป ที่แถมบลูทูธเป็นโปรโมชั่นของทางพาวเวอบายไม่เกี่ยวกับงานเปิดตัวที่หน้าลานเซ็นทรัลเวิลครับ เป็นหูฟังยี่ห้ออะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว แต่จำได้ว่าราคา 990

แล้วก็ที่หน้าลานเซ็นทรัลเวิลวันที่ 20 ก.พ. เป็นหูฟังของโนเกียรุ่น BH-503 ราคาประมาณ3700 แล้วถ้าคุณอยากได้หูฟังในงานนี้คุณต้องจองผ่านเวปโนเกีย แล้วเวปจะติดต่อกลับมาทางอีเมล พร้อมกับใบจอง ให้ปริ้นไปจองจากอีเมล แล้วนำมาต่อแถวรับบัตรคิวอีกทีนึง ในวันที่ 20 ก.พ. เวลา 15.00 หวังว่าคงจะเข้าใจแล้วนะครับ

เท่าที่รู้โดยการต่อสายตรงคุยกับผจกที่บูธโนเกีย เค้าบอกให้ไปเข้าแถวรับเครื่องที่ชั้น17 และ 58 คนแรกที่มาเข้าคิวก่อนก็รับบลูทูธไปนะคะ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เท่าที่รู้โดยการต่อสายตรงคุยกับผจกที่บูธโนเกีย เค้าบอกให้ไปเข้าแถวรับเครื่องที่ชั้น17 และ 58 คนแรกที่มาเข้าคิวก่อนก็รับบลูทูธไปนะคะ

หมายความว่าไงอ่า ผมชักจะงงๆซะแล้วซิ
ต่อคิวข้างล่าง รับบัตรคิวก่อน แล้วพอได้บัตรคิวแล้วขึ้นไปรับเครื่องบนชั้น 17
หรือต้องไปต่อคิวตั้งแต่ชั้น 17 เลยอะครับ Neutral
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :

หมายความว่าไงอ่า ผมชักจะงงๆซะแล้วซิ
ต่อคิวข้างล่าง รับบัตรคิวก่อน แล้วพอได้บัตรคิวแล้วขึ้นไปรับเครื่องบนชั้น 17
หรือต้องไปต่อคิวตั้งแต่ชั้น 17 เลยอะครับ Neutral

เอ่อ..อันนี้ไม่ทราบค่ะ ไม่ได้ถามละเอียดขนาดนั้น ทราบแต่ว่ามารับก่อนได้ก่อนค่ะ
jeban
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รอๆๆๆๆ จนรู้สึกชินชาซะละ เหอๆๆๆ ใครเป็นแบบผมบ้างๆๆๆ แต่ก็ยังคงต้องรอต่อไป T_T

( รอๆๆๆๆ เครียดๆๆๆๆ กินส้มตำๆๆๆๆๆๆ ดีก่า -_-" ) 555555
atthaphon_s
Year's Star

หัวข้อ :

เข้ามาดูใครไม่รู้รีวิว5800 ..สุดยอด คริๆ

รีวิวนี้ทำเพื่อเจ้าแม่แห่ง sp เลยนะเนียะ ย่อมมิให้เจ้าแม่ผิดหวังอยู่แล้ว งืดๆ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

ง่วงๆ ~*

อยากได้หูฟังสเตอริโอ ดีๆ เบสหนึบๆซักอัน ทำไงดีว๊าาา มีใครแนะนำได้บ้างง

T_T

ไว้เดี๋ยวตอนค่ำ มา Update.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nenggg ผู้เขียน:
คนที่จองกับpwb ไม่ต้องงงคับ ได้ของวันที่24ชัวร์พร้อม กับร้านโนเกียทั่วไป แล้วที่เขาให้เลือกสีก่อน ก็เพื่อให้รู้ว่าจะได้ของแล้ว(ถึงมันจะนานก็เหอะให้ดีใจเล่นๆ) ที่บอกให้ไปรับหน้างานctw วันที่21 ถ้ามีจิงป่านี้คงเอามาลงเว็ปแล้ว สรุปแล้วไงๆคนที่จะได้เป็นกลุ่มแรกก็มีแต่พวกที่ไปรับหน้างาน ctw เท่านั้น พวกที่จองกับpwb รอบแรก ที่จองราคา 1100+นั้นคงถือเป็นค่าเสียเวลารอเครื่อง 2เดือน ส่วนเรื่องสี ผมว่าตอนไปรับคิดดีๆอีกทีก็ดีน๊ะไม่ชอบก็ขอเปลี่ยนเลย ส่วนผมเลือกสีแดงในเว็ป หน้างานผมคงขอเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินละสวยกว่าเยอะแล้วแต่คนชอบนะคับผมมองอย่างละเอียดถึ่ถ้วนแล้ว ฟันธง สีน้ำเงิน Twisted Evil Twisted Evil

เห็นด้วยกับข้อมูลข้างบนนี้ เพราะไปถามมาที่ PWB เลย

น่าเบื่อกับคนที่เอาข้อมูลเท็จ มาหลอกคนอื่นเพื่อผลประโยชน์หรือสร้างกระแสบ้าง ป่วนบ้าง ไอ้พวกนี้ชีวิตต้องตกต่ำ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ง่วงๆ ~*

อยากได้หูฟังสเตอริโอ ดีๆ เบสหนึบๆซักอัน ทำไงดีว๊าาา มีใครแนะนำได้บ้างง

T_T

ไว้เดี๋ยวตอนค่ำ มา Update.

ตามกำลังศรัทธา และกำลังทรัพย์ http://munkonggadget.tarad.com/
adamkitt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หลังจากหาข้อมูลจากเวปต่างๆมา 3 เดือน แล้วก็จองไปแล้ว ที่พาวเวอร์บาย 11,390
เมื่อสองเดือนก่อน วันนี้ได้ไปงาน mobile expo เป็นครั้งแรกที่ได้จับเครื่องจริง(ที่ทำงานได้จริง)เคยจับแต่DEMO
ไปถึงเราก็รีบกด *#0000# ก่อนเลย อิอิ เป็นเฟิร์มแวร์รุ่น 20.0xx จริงๆครับ พนักงานงงเล็กน้อย
สภาพเครื่องตรงฝาหลัง เป็นรอยลอกนิดๆ เหมือนในรูปเลย (คงต้องระวังกันหน่อยละ)
เท่าที่เคยใช้ LG วิวตี้มา ขอบอกว่า 5800 ทำระบบสัมผัสได้ดีกว่ามากมายครับ
ได้ลองฟังเสียงจากหูฟังสเตอริโอบลูทูธของโนเกียเลย ขอบอกว่า สุดตรีนค๊าบ เบสนุ่มมาก
เครื่องทำงานเร็วกว่าที่เห็นในรีวิวต่างประเทศเยอะครับ GPS ในศูนย์ก็หาตำแหน่งได้ครับ
วีดีโอก็ชัดมากๆ (BATMAN) เลื่อนภาพในแกเลอรี่ก็ไม่ช้าจนรำคาญ พริตตี้ก็น่ารัก อิอิ
สรุปว่าทำให้เกิดความอยากได้เร็วๆอีกแร้ว เฮ้อ อุตสาห์ทำใจรอ
ส่วนเรื่องคนที่จองพาวเวอร์บายก่อนสองเดือนที่แล้วผมว่ามันยังไม่แน่นอนนะครับว่าไปรับที่ctwได้หรือเปล่า
เพราะถามจาก พนง.โนเกียก็บอกว่าไปเอาได้เหมือนกัน ต่อแถวเดียวกันเลย โนเกียซัพพอร์ตได้หมด
แต่ไม่แน่เพราะเค้าอาจจะนึกว่าผมจองในงานนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้
เพราะเดินไปถาม พนง.พาวเวอร์บายข้างบูธโนเกีย เค้าก็บอกว่าคนที่จ่าย 11,390 ต้องไปเอาที่ห้างที่เราจองไว้
ตอนเย็นลองโทรไปถามศูนย์โนเกีย เขาก็บอกว่ารับหน้าCTW ได้เฉพาะคนที่จองในงานนี้หรือในเวปเท่านั้น
เอาเป็นว่าใกล้ๆวันที่ 20 คงรู้กันอย่าเพิ่งเดากันไปเลย ส่วนมากพวกเดาเยอะ
อย่างเรื่องราคา+เรื่องพาวเวอร์บายจะเก็บเงินเพิ่มชัวร์ สรุปว่าเหมือนอิจฉาคนที่ได้ราคาถูกว่างั้น
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

adamkitt ผู้เขียน:
หลังจากหาข้อมูลจากเวปต่างๆมา 3 เดือน แล้วก็จองไปแล้ว ที่พาวเวอร์บาย 11,390
เมื่อสองเดือนก่อน วันนี้ได้ไปงาน mobile expo เป็นครั้งแรกที่ได้จับเครื่องจริง(ที่ทำงานได้จริง)เคยจับแต่DEMO
ไปถึงเราก็รีบกด *#0000# ก่อนเลย อิอิ เป็นเฟิร์มแวร์รุ่น 20.0xx จริงๆครับ พนักงานงงเล็กน้อย
สภาพเครื่องตรงฝาหลัง เป็นรอยลอกนิดๆ เหมือนในรูปเลย (คงต้องระวังกันหน่อยละ)
เท่าที่เคยใช้ LG วิวตี้มา ขอบอกว่า 5800 ทำระบบสัมผัสได้ดีกว่ามากมายครับ
ได้ลองฟังเสียงจากหูฟังสเตอริโอบลูทูธของโนเกียเลย ขอบอกว่า สุดตรีนค๊าบ เบสนุ่มมาก
เครื่องทำงานเร็วกว่าที่เห็นในรีวิวต่างประเทศเยอะครับ GPS ในศูนย์ก็หาตำแหน่งได้ครับ
วีดีโอก็ชัดมากๆ (BATMAN) เลื่อนภาพในแกเลอรี่ก็ไม่ช้าจนรำคาญ พริตตี้ก็น่ารัก อิอิ
สรุปว่าทำให้เกิดความอยากได้เร็วๆอีกแร้ว เฮ้อ อุตสาห์ทำใจรอ
ส่วนเรื่องคนที่จองพาวเวอร์บายก่อนสองเดือนที่แล้วผมว่ามันยังไม่แน่นอนนะครับว่าไปรับที่ctwได้หรือเปล่า
เพราะถามจาก พนง.โนเกียก็บอกว่าไปเอาได้เหมือนกัน ต่อแถวเดียวกันเลย โนเกียซัพพอร์ตได้หมด
แต่ไม่แน่เพราะเค้าอาจจะนึกว่าผมจองในงานนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้
เพราะเดินไปถาม พนง.พาวเวอร์บายข้างบูธโนเกีย เค้าก็บอกว่าคนที่จ่าย 11,390 ต้องไปเอาที่ห้างที่เราจองไว้
ตอนเย็นลองโทรไปถามศูนย์โนเกีย เขาก็บอกว่ารับหน้าCTW ได้เฉพาะคนที่จองในงานนี้หรือในเวปเท่านั้น
เอาเป็นว่าใกล้ๆวันที่ 20 คงรู้กันอย่าเพิ่งเดากันไปเลย ส่วนมากพวกเดาเยอะ
อย่างเรื่องราคา+เรื่องพาวเวอร์บายจะเก็บเงินเพิ่มชัวร์ สรุปว่าเหมือนอิจฉาคนที่ได้ราคาถูกว่างั้น

ได้ฟังแบบนี้แล้วชื่นใจ ยิ้มแก้มแทบปริ Very Happy
คุ้มค่าที่รอละครับ
ผู้มาเยือน

คุณเข้างานไปตอน 10.00 น. จริงเหรอครับ หรือว่าเข้าไปก่อน

ผมล่ะเป็นคนนึงที่ไปก่อน 10.00 น. (ตั้งแต่ 09.30 น.) แต่ไม่สามารถเข้าได้ เพราะ รปภ. บอกว่าต้องรอเวลาก่อน ซึ่งผมก็ไปรอที่ประตู 3 ซึ่งใกล้กับบูธโนเกียที่สุด ระหว่างรอก็คุยเล่นกับเพื่อนและได้เจอพี่ผู้ชายคนนึงที่เขาสนใจ 5800 เช่นกัน (หน้าประตู 3 มีแค่ผม เพื่อนผม และพี่คนนั้น มารอเท่านั้นเอง)

พอ 10.00 น. ประตูเปิด ทั้งสามคนก็รีบเดินไปที่บูธโนเกีย ซุ้ม powerbuy ทันที ซึ่งผมมั่นใจว่ายังไงผมก็ต้องได้แถม บลูทูธ แน่นอน

แต่ความจริงกับไม่เป็นเช่นนั้น มีกลุ่มผู้ชายกลุ่มหนึ่งกำลังกรอกรายละเอียดลงในใบอะไรซักอย่างอยู่

พอถามพนักงานก็ได้คำตอบว่า "ผมเป็นคิวที่ 6 " เมื่อได้รับคำตอบเช่นนั้น ทั้งสามคนก็มองหน้าและคิดเป็นอย่างเดียวกันว่า มันจะเป็นไปได้ไง ยกเว้นมีคนเข้ามาก่อน

บอกได้คำเดียวเลยครับว่า "เฮ้อ....เซ็ง"
Teamza
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: แผ่นกันรอย

Goal ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่สั่งแผ่นกันรอยกับคุณ teamza ไว้มีข่าวคืบหน้าอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วย ไม่เห็นคุณ teamza เข้าบอร์ดมานานมาก ช่วยแจ้งความคืบหน้าด้วยครับ

ผมมาละครับ แทบจะไม่ว่างเลยครับ นอนก็ดึก ตี 2 ตี 3 แล้ว ตื่นเช้า 6 โมงไปทำงานอีก เลยไม่ได้เข้ามาเลยครับ ต้องขอโทษด้วย ของน่าจะมาถึงที่ผมประมาณสัปดาห์หน้าครับ แล้วหากสินค้ามาถึงผมจะรีบส่งให้นะครับ ขอโทษด้วยที่ไม่ได้มาบอกความเคลื่อนไหวเลยครับ ขอโทษด้วยครับ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

คุณเข้างานไปตอน 10.00 น. จริงเหรอครับ หรือว่าเข้าไปก่อน

ผมล่ะเป็นคนนึงที่ไปก่อน 10.00 น. (ตั้งแต่ 09.30 น.) แต่ไม่สามารถเข้าได้ เพราะ รปภ. บอกว่าต้องรอเวลาก่อน ซึ่งผมก็ไปรอที่ประตู 3 ซึ่งใกล้กับบูธโนเกียที่สุด ระหว่างรอก็คุยเล่นกับเพื่อนและได้เจอพี่ผู้ชายคนนึงที่เขาสนใจ 5800 เช่นกัน (หน้าประตู 3 มีแค่ผม เพื่อนผม และพี่คนนั้น มารอเท่านั้นเอง)

พอ 10.00 น. ประตูเปิด ทั้งสามคนก็รีบเดินไปที่บูธโนเกีย ซุ้ม powerbuy ทันที ซึ่งผมมั่นใจว่ายังไงผมก็ต้องได้แถม บลูทูธ แน่นอน

แต่ความจริงกับไม่เป็นเช่นนั้น มีกลุ่มผู้ชายกลุ่มหนึ่งกำลังกรอกรายละเอียดลงในใบอะไรซักอย่างอยู่

พอถามพนักงานก็ได้คำตอบว่า "ผมเป็นคิวที่ 6 " เมื่อได้รับคำตอบเช่นนั้น ทั้งสามคนก็มองหน้าและคิดเป็นอย่างเดียวกันว่า มันจะเป็นไปได้ไง ยกเว้นมีคนเข้ามาก่อน

บอกได้คำเดียวเลยครับว่า "เฮ้อ....เซ็ง"

ได้ยินแบบนี้แล้วเซ็งแทนครับ
แบบว่าพูดไม่ออกจริงๆ แต่ผมว่าน่าจะเสร็จพนักงานไปแล้ว
นี่แหละนะ ประเทศไทย Neutral
เซ็งแทนเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สรุปคนที่จองกับ powerbuy รอบแรกจะได้วันไหนกันแน่งะ

เซ็งๆโคตรๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พาวเวอร์บายรอบแรกไม่เกินวันที่ 1-2 กุมภาแน่นอนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สรุปคนที่จองกับ powerbuy รอบแรกจะได้วันไหนกันแน่งะ

เซ็งๆโคตรๆๆ

คงประมาณ 20 นิดๆอะครับ ผมรอจนเฉยๆแล้วละ จองทีี PWB เหมือนกัน
เล่นทำกระแสว่าจะออกตั้งแต่ปลายปี คนมันก็หลงเชื่อ ไม่งั้นไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พาวเวอร์บายรอบแรกไม่เกินวันที่ 1-2 กุมภาแน่นอนค่ะ

ผมพึ่งไปที่ PWB เขาบอกว่าได้ 20 กว่า และคนจองแล้วเมื่อของมาจะได้เลย
ไม่ใช่ว่าสำหรับกลุ่มที่จองแล้วว่าได้ล๊อตหลัง ล๊อตแรกวางหน้าแผง
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ : Re: แผ่นกันรอย

ไม่ได้อ่านล่วงหน้า

ตอบซ้ำซะงั้น 55+ (เจ้าตัวมาเองละ)

ขออีดิดออกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SpyKid เมื่อวันที่ 30 Jan 2009 00:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jaggapantara
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :

เซ็งๆโคตรๆๆ

ผมว่าน่าจะได้ ช่วง 24-27 กพ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 35, 36, 37  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: