Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KP500 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 401 / เข้าชม: 1256245
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Quick Review LG Cookie,
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ต้องขอบอกก่อนนะครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นสวนตัวเท่านั้น

ผมซื้อ LG KP500 หรือ Cookie มาใช้ได้เกือบสามอาทิตย์แล้ว เครื่องสีดำล้วนใช้มามีการ hang หนึ่งครั้ง อาจเป็นเพราะไม่ค่อยถนัดระบบสัมผัสเท่าไร Very Happy

ข้อดี
- รูปลักษณ์สวยงานได้ใจ ขนาดพอดีมือ วัสดุทำออกมาได้ดีมาก
- ราคาถูกแค่ 9900 บาท ได้ memory ติดเครื่องมา 2 Gb. แบตเตอรี่ 900 mAH. แถมแผ่นติดหน้าจอมาให้ด้วย และมี stylus มาให้ด้วย
- ระบบสัมผัสทำออกมาได้ดี จอขนาด 3 นิ้ว ถือว่าใหญ่เพียงพอสำหรับมือถือ แบบ touchscreen กดได้ไม่ยาก
- เสียงดัง ทั้งเสียงเรียกเข้า และเสียงสนทนา
- ลูกเล่นก็ทำออกมาให้ใช่งานง่าย
- สามารถ Conf call ได้ด้วย

ข้อเสีย
- เวลาเพิ่มเสียงจนสุด(Speker On) ด้วย file mp3 ก็รู้สึกว่าเสียงมันดังแหบๆ แต่ว่านี้มันก็ปกติ ของ LG ทั้วๆไป ไม่รุ้ว่าทำไม
- เวลาผมเปิด file mp3 ฟังเพลง เล่น wap (เท่าที่เล่นมา) มันไม่รับ font ไทย อาจต้องมีการอัปเดต firmware เพิ่มเติม
- เวลาพิ่มพ์ ภาษาไทย แบบใช้ keyboard หา ลอ ลิง ไม่เจอ แต่ถ้าเป็นแบบอื่นก็มีปกติ อาจต้องมีการอัปเดต firmware เพิ่มเติม
- ระบบสัมผัส ยังรู้สึกหน่วงครับ ดีไม่เท่า I phone แต่ดีกว่า LG secret
- กล้อง ไม่มี Auto focus
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

38PYTPLZ ผู้เขียน:
ซื้อมาเล่นแล้วครับ เท่าที่ใช้งานมาก้อดีนะครับ เครื่องไม่แฮ้งค์เลย ระบบจอสัมผัสก็ทำได้ดี มีน้อยครั้งที่ทัชสกรีนแล้วไม่ค่อยไปตามนิ้วลาก แต่ส่วนใหญ่ก็รับฟังคำสั่งระบบสัมผัสได้ดี เกมส์ที่มากับเครื่องก็พอไหว แต่น่าจะมีเกมส์ให้เล่นมากกว่านี้หน่อย อยากรู้จังว่าจะลงเกมส์ในเครื่องเพิ่มได้อีกรึเปล่า?

ลงเกมส์ java เพิ่มได้ครับ ลองดูได้ที่ แอลจีโมบายloverดอทคอมครับ มีแจกฟรี
panglikhit
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...

---joj ผู้เขียน:
สามารถลงโปรแกรมไรได้อีกไม๊อ่ะครับ

โปรแกรม Java ใช้ได้หมดครับ
อา ไก่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KP 500

ถอยมาแล้วราคาไม่แพง ถูกใจมักมัก

Power Buy 9900 บาท - ผ่อน10เดือน 990 บาท กับบัตรเครดิต 0%, - ลด5% ผ่อนได้ 4 เดือน ประมาณ 2400 ก่า 0% (พิเศษอีกซื้ออุปกรณ์ ลด 50 %)
J-Mart 9900 บาท - ผ่อน 10 เดือน 0%
i-mobile 9900 บาท - สมาชิก ลด 3% จ่ายสด หรือ - ผ่อน 10 เดือน 0%

สรุป ซื้อที่Power Buy คุ้มสุด ยังสะสมคะแนน The One Card ได้อีก Laughing Razz
หมดเขตสิ้นปีน่ะครับ
koovai
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :

อยาถามซักหน่อยครับ
1.เล่นเนทดีไหมครับ
2.ดูyoutube ได้ไหม
3.แบตอยู่ได้ีกี่่ชั่วโมงครับ
4.ลงโปรแกรมมเพิ่มได้ไหมครับ

หลักๆในการใช้งานของผมคือ เล่นเนทครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณมากครับ Very Happy
mintzzz
Year's Star

หัวข้อ :

ทำให้รูปที่คนโทรมาโชว์เต็มจอได้มั้ยอ่ะคะ

คือรูปที่มันโชว์อ่ะ เล็กนิดเดียวเอง

อยากให้ใหญ่กว่านี้อ่ะค่ะ

สามารถทำได้มั้ยเอ่ย

มีใครพอจะทราบมั้ยอ่ะค๊า
poyKP500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้เพิ่งซื้อมา เพราะเมื่อก่อนเคยใช้ KU990 แล้วมันหาย แล้วเห็นรุ่นนี้ ออกมาแล้วราคา ก็ไม่แพง ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆๆๆ
ถ้าพูดเมนู ทำออกมาได้สวยงาม มีลูกเล่นเยอะขึ้นจากแต่ก่อนอะ มีลักษณะคล้ายๆๆ กับIPHONE อยู่เมื่อกัน
ส่วนเรื่องของการสัมผัส ยอมรับเลย ดีกว่า KU990 และ เร็วกว่า HTC ไม่ค่อยหน่วง เท่าไรอะ
และ อาจช้ายบ้างเมื่อตอนเข้าเมนู เพลง รูปภาพ เพราะ เราใช้ความจำที่ 4GB อาจจะใช้เวลาในการอ่านข้อมูล อยู่บ้าง
ชอบที่สุดการเลื่อนรูปภาพ ทำได้เนียนดี ชอบๆๆๆๆ
และ เรื่องเสียงเพลง MP3 ถ้าฟังทางลำโพง ก็อาจจะไม่โดนใจ เท่าไร เพราะ ที่ใช้อยู่N81 ลำโพงของเค้า นั้นขั้นเทพ แต่ ครับ อย่าเพิ่งตกใจว่าเสียงเพลงจะไม่ดี เท่าไรอะ แต่ถ้าฟังจากหูฟังก็โอเค พอฟัง ได้เสียงก็ดีอยู่ แล้ว แต่ก็ยอมรับว่าเสียงดีกว่า KU990
ส่วนเรื่องของเล่นเว็ป ก็โอเคสุดๆๆๆๆ
เลื่อนได้สบายใจเลย เพราะรุ่นนี้รองรับเอ็จ
ส่วนเรื่องของการเชื่อมทางบูธ ก็เร็วดี ไม่ช้า เมื่อต่อกับโนเกีย
ฉะนั้น
ถ้าให้สรุปนะ
อย่างแรกเลย ตัวนี้เป็นการพัฒนามาจาก KU990 และรุ่นพาด้า เอาจุดดีของแต่ละตัวมาผสมผสานให้เป็นKP500
คือการลดกล้อง 5 ล้าน มาเป็น 3 ล้าน ไม่ใส่แฟลช ซีนอช
วัสดุ ของเครื่อง ยอมรับเลยดีกว่าทางโนเกีย มากๆๆๆ จับตัวเครื่องแล้วไม่ต้องกังวลว่าจะหลุด
เลย
อย่างที่สอง เครื่องเล่นเอ็มพีสาม ดีขึ้นเยอะ เลยอะ
ซื้อมาใช้เถอะ แล้วจะไม่ผิดหวัง กับเทคโนลียีที่ไม่แพง
เราไม่ใช้หน้าม้า นะ อิอิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่อง RingTone

ลำโพงริงโทนอยู่ตรงไหนอ่ะคับ หรือว่าใช้ลำโพงเดียวกันกับลำโพงสนทนา รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคับ เพราะพยายามหาดูจากรีวิวแล้ว ยังมองไม่เห็นเลยอ่ะ
boatmb
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

จากที่ผมใช้อยู่ แบตอยู่ได้ประมาณ 3 วัน อะ อึดโครต แต่เหมือน Firmware จะเป็นตัวแรกๆๆเลยดูเหมือนว่าระบบจัดการแบตจะไม่สมบูรณ์อะ คือแบตมี 3 ก้อน ก้อนแรกอยู่ได้ 2 วันครึ่งแต่พอเหลือ 2 ก้อนจะอยู่ได้ครึ่งวัน แล้วก็ร้องเตื่อนหมดอะ คิดว่าถ้า Firmware ตัวใหม่ออกมาแล้วไปอัฟน่าจะหายคับ
แล้วในคลังภาพรูปชอบหายอะ ต้องไปเปิดดูในแฟ้มข้อมูลแทน แต่ไม่ใช่ปัญหาสำคัญอะคับ ปิดเปิดเครื่องก็หาย แย้ว ไม่รู้เพื่อนๆๆ เป็นเหมือนผมหรือเปล่า ส่วนตัวอยากให้ Firmware ใหม่ออกมาไวๆๆ มากๆ จะรีบไปอัฟเลยอะ
เพราะเคยใช้ วิวตี้ พอไปอัฟแล้ว เลื่อนปืดปืด เลย
ขอบอกว่ายี่ห้อ LG ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังซักเครื่องคับ
ผิดกับ samsung ต้องคอยลุ้นว่าพอใส่ ซิมแล้วจะมี่สัญญาณปะ เพราะผมเจอมาหลายรุ้นแล้วเลยไม่คิดที่จะใช้ samsung อีก

ถ้าคิดจะซื้อผมแนะนำนะครับ รับรองรุ่นนี้ไม่ผิดหวังคับ
อารมย์ เหมือนใช้ iphone อะคับ

ปล. แนะนำซื้อในศูนย์นะคับ ราคาแพงหน่อยแต่พอเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้เลยภายใน 7-10 วันครับสบายใจกว่า งิงิ
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :

อันนี้รูปถ่ายจาก Kp500 คับ ถือว่าใช้ได้ทีเดียว อ้อผมไม่ได้ทำอะไรเลยแค่ย่อคับ

illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบมักๆ ว่าจะไปซื้อมาใช้ แต่...กลัวจอสัมผัสจะมีปัญหาเหมือนตัวviewty(เห็นคนบ่นกันเยอะอ่ะ)
ใครใช้แล้วเป็นไงมั่ง ช่วยโพสด้วยนะครับ............ Very Happy
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

เป๊ปซ่า ผู้เขียน:
ทำไมรุ่นนี้ไม่บูม... เห็นเงียบ ๆ จัง

หรือว่ามันไม่ดีจริง ๆ เลยไม่มีคนใช้ เหอ ๆ ๆ

โต๋เป็นพรีเซนเตอร์นะครับ เพิ่งโปรโมทเองครับ
BF-103
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

panglikhit ผู้เขียน:
rujthailand ผู้เขียน:
เสียดายแป้นภาษาไทย เหมือนมันมาไม่ครบทุกตัว

วิธีแก้ครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ทำได้แล้วครับ
ABCDDCBA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 19:42  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ พอดีเปิดดูตามเว็บ Shop ใหญ่ๆที่ขายโทรศัพท์ เห็นว่าสินค้าหมดอะครับ พอดีสนใจอยู่ เครื่องเก่าพังพอดี

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ผมจะไปซื้อต้นเดือนหน้า ราคาจะลงกว่านี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 20:13  

รุ่นนี้ดีเยี่ยมคอมเฟริม์
bank_2525
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลอ ลิง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 20:53  

Bronz ผู้เขียน:
เสียดายแป้นภาษาไทย เหมือนมันมาไม่ครบทุกตัว

ของผมหา ลอ ลิง ไม่เจอ สงสัยตัองเอาไปอัฟ firmware มั้งครับ

ครบนะครับลองคลิ๊กแล้วกดตรงลูกศรลงดู เลื่อนลงมาข้างล่างจะเจอเอง
ถ้าไม่ได้แสดงว่าไม่มีจิงจิง
bank_2525
Year's Star

หัวข้อ : Re: a
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 20:54  

ABCDDCBA ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ พอดีเปิดดูตามเว็บ Shop ใหญ่ๆที่ขายโทรศัพท์ เห็นว่าสินค้าหมดอะครับ พอดีสนใจอยู่ เครื่องเก่าพังพอดี

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ผมจะไปซื้อต้นเดือนหน้า ราคาจะลงกว่านี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

9590 บาท ณ เชียงใหม่
แต่ที่ กทม น่าจะถูกกว่านี้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 15:37  

อัพ Firmware ทำไงครับ

โหลดมาอัพเองได้ป่าว หรือต้องไปที่ 0 เท่านั้น

มีปัญหาเรื่องสเกลแบตเตอรี่ เฃ่นกันครับ

ผมใช้ ทรู แล้วไม่สามารถโอนเงินให้เพื่อนได้ มันบอกให้ใช้ เป็น ภาษาอังกฤษ ว่างั้น จะทำไง ครับ Crying or Very sad แล้ว เอา โลโก้ของระบบ ออกได้มั้ย ครับ

อ้อ อยากแก้ไข้เพลงในกลุ่มผู้โทรครับ มันไม่มีให้แก้ที่เพลงเรียกเข้าครับ

ทำไงดี

ขอคำชี้แจงด้วยครับ
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 17:41  

ใช้มาได้เกือบเดือน ยังไม่มีปัญหาเลย แต่ แต่ ดันทำหลงกลางทาง

อ๊ากกก เป็นรอยเลยด้านหลัง เซ็ง รีบๆ หยิบจะโทรหลุดมือซะงั้น ดีไม่กลิ้งลงถนน 555

ถ้าใช้แล้วเครื่องเน่ามากๆ มันจะเปลี่ยนบอดี้ได้ม่ะ และอัพเฟิร์มแวร์ไรนี่ต้องไปที่ 0 ที่เราซื้อหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 22:21  

เครื่องใหม่ยังไม่ได้แกะกล่อง ขาย 8,000 คับ มี 2 เครื่อง ประกันศูนย์
อยู่เชียงใหม่ครับ 083 2060062
DKrella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 18:07  

ตอนนี้ราคากลางๆมันอยู่เท่าไหร่เหรอคะ จะซื้อต้นเดือนหน้านี้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 11:08  

สมัครสมาชิก lglover ทำยังไงครับ
tudtang_tor+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แร้วดีมากคะ...
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 16:42  

ซื้อมาประมาณ 1 เดือน ฟังก์ชันดีคะ ชอบที่เป็นหน้าจอสัมผัส

ถ้าใครต้องการลงโปรแกรมเพิ่มเติมให้เข้าไปในเวบ www.lglover.com

มีกิจกรรมร่วมสนุกและแลกเปลี่ยนสิ่งต่างๆ กันมากมายคะ...

เชิญนะคะ
tudtang_tor+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 16:44  

แก้ไขเวบนะ.....

www.lgmobilelover.com
kaoani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 13:19  

[b]ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง LG KP500 กับ HTC VIVA ราคามันพอกันอ่ะแต่อย่างลองถามเพื่อนๆ ผู้รู้รึที่เคยลองใช้ 2 ตัวนี้ ช่วยแนะนำให้หน่อยซิค่ะว่าตัวไหนน่าซื้อกว่ากัน......อยากได้มาก(สับสนอย่างสุดๆ)[/b] :| :|
KP dee ror
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 13:25  

Sad มีปัญหาอะคับ ซื้อ KP500 ให้แฟนใช้
แฟนชอบถ่ายรูปกับถ่าย video
ปรากฏว่ารูปที่ถ่ายออกมาจืดสนิทเลยครับ โดยเฉพาะรูป portrait แถมเวลาบันทึก video นี่
พอเลยนาทีแรกไปปรากฏว่าพอมา play มันกลับ re กลับไปใหม่ตั้งแต่ต้น เป็นยังงี้ตลอดเลย
อย่างนี้เครื่องมีปัญหาหรือเปล่าครับ
เพราะผมเห็นคุณ boatmb ถ่ายออกมาสีก็จัดจ้านดี ไม่เข้าใจกว่าเกิดอะไรขึ้น
ยังงี้ต้องเข้าศูนย์หรือเปล่าเนี่ย Confused
หวานๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันลง Dic ได้หรือเปล่าใครรู้บ้าง
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 17:56  

ไม่รู้ลง Dic ได้หรือเปล่าใครทราบช่วยบอกทีนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 13:31  

bank_2525 ผู้เขียน:

ของผมหา ลอ ลิง ไม่เจอ สงสัยตัองเอาไปอัฟ firmware มั้งครับ

ครบนะครับลองคลิ๊กแล้วกดตรงลูกศรลงดู เลื่อนลงมาข้างล่างจะเจอเอง

เขียนเอาก็ได้นี้ค่ะ
ลองเข้าไปที่ วิธีป้อนข้อมูล-แล้วก็ตั้งค่าเขียนมือ
แค่นี้ก็ได้แล้วค่ะ
mr.x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG KP 500
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 15:13  

อา ไก่ ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วราคาไม่แพง ถูกใจมักมัก

Power Buy 9900 บาท - ผ่อน10เดือน 990 บาท กับบัตรเครดิต 0%, - ลด5% ผ่อนได้ 4 เดือน ประมาณ 2400 ก่า 0% (พิเศษอีกซื้ออุปกรณ์ ลด 50 %)
J-Mart 9900 บาท - ผ่อน 10 เดือน 0%
i-mobile 9900 บาท - สมาชิก ลด 3% จ่ายสด หรือ - ผ่อน 10 เดือน 0%

สรุป ซื้อที่Power Buy คุ้มสุด ยังสะสมคะแนน The One Card ได้อีก Laughing Razz
หมดเขตสิ้นปีน่ะครับ

ใครพอทราบช่วยตอบหน่อยก็ได้ครับ ว่าผ่อน 0 % 10 เดือน หมดไปแล้วหรือยัง
เพราะข้อความแต่ละอัน มันขึ้นโพส >>> วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21 ทุกอันเหมือนกันหมดเลย

ปล. จะไปถอยมาเย็นนี้แล้ว >,<
เจบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 21:45  

ผมว่าน่าจะมีนะครับ ลองเดินดูตาม เจมาร์ท พาวเวอร์บาย หรือ ร้านอื่นๆดูผมว่าน่าจะหาได้ครับ
ชาบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 18:52  

ขอถามหน่อยคับ
แผ่นที่ติดมาด้านหลังเครื่อง ไม่รู้ว่าติดมาทุกเครื่องหรือป่าว
ใครรู้บ้างติดมาเพื่ออะไร พอดีผมยังไม่ได้แกะดูครับ ช่วยบอกที
แล้วก็เวลาพิมพ์ข้อความ แบบใช้แป้นพิมพ์ตัวอักษรครบหรือป่าวคับ โดยตัวที่หายคือ
ล และสระ อู ช่วยตอบหน่อย
tommyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีเขียนสระอู
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 15:05  

เวลาเราเขียนสระอู มันจะไปคล้ายกับ ข.ไข่มากๆ

มีวิธีเขียนไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีเขียนสระอู
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 19:48  

tommyboy ผู้เขียน:
เวลาเราเขียนสระอู มันจะไปคล้ายกับ ข.ไข่มากๆ

มีวิธีเขียนไหมครับ

ลองเขียนให้คล้ายๆ บ.ใบไม้ ดูสิครับ Smile
สาวทำงาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่อง รุ่นนี้ ไม่รองรับ 1 Sim 2 Number
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 20:58  

โปรดทราบ...เครื่องรุ่นนี้ ไม่รองรับ 1 Sim 2 Number ของ AIS นะคะ
เครื่อง Hiso แต่ โง่ แบบว่า สวย แต่ โง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่อง รุ่นนี้ เสียอย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 12:33  

ดีทุกอย่างสมราคา แต่.... เปลี่ยนธีมไม่ได้ Twisted Evil เหมือนเดิม ดีหมดแต่โง่ซะเรื่องเดียว

ขายมาตั้งนานละ ซัมซุม กะ แอลจี เนี่ย ไม่เคยมีธีม ของตนเอง น่าเบื่อ
thony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่อง รุ่นนี้ ไม่รองรับ 1 Sim 2 Number
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 21:07  

สาวทำงาน ผู้เขียน:
โปรดทราบ...เครื่องรุ่นนี้ ไม่รองรับ 1 Sim 2 Number ของ AIS นะคะ
เครื่อง Hiso แต่ โง่ แบบว่า สวย แต่ โง่

ว๊ากกกกก 1 Sim 2 Number ของ AIS ใช้ไม่ได้ จริงหรอคับ ไม่น่าเชื่อ ผมใช้ มือถือ 2-3000 ยังใช้ได้เลย กำลังจะซื้ออยู่พอดี thank
Mingjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องการอ่านไฟล์เอกสาร
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 02:23  

ถามหน่อยนะค่ะว่า ที่บอกว่ามีคุณสมบัติอ่านไฟลเอกสาร .doc .xls ได้อ่ะ จริงรึเปล่า
อ่านพรีวิวที่ไหน ก็ยังไม่มีใครลองจริง หรือไปลองทีร้าน ก็ไม่มีใครให้ลองเรื่องนี้เลยค่ะ
พนักงานขายของช้อปเองก็ยังไม่เคยลองแล้วไม่มีให้ลองด้วยค่ะ

ถ้าใครที่รู้เรื่องนี้หรือว่าเคยลองใช้แล้วจริงๆรบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ ต้องการมือถือรุ่นที่มันเปิดไฟล์ xlsได้จริงๆ หรือมีรุ่นอื่นที่ใช้ได้ก็แนะนำด้วยคะ ใช้ทำงานค่ะ แค่เปิดดูได้ก็พอแล้วค่ะ

ที่ถามนี่เพราะว่าเคยเจอประสบการณ์ที่แย่มากมาแล้วกับ nokia n95 บอกก่อนนะค่ะว่าเป็นลูกค้าจริง ไม่ใช่พวกเซลมาปั่นกระทู้อะไร เป็นความรู้สึกที่แย่มากๆเลยค่ะ ซื้อเครือ่งมา 23500บาท จากช้อปจริง บ้านก็ไม่ได้รวยค่ะ ซื้อมาเพราะว่าเราต้องการจะใช้งานอย่างที่เค้าโฆษณามา ถ้าเรารู้ว่ามันใช้ไม่ได้เราจะซื้อมาทำไม เงินสองหมื่นกว่านี่มันเอาไปทำไรได้อีกตั้งเยอะนะคะ ซื้อก็ยังอุตสาห์ซื้อเครือ่งศูนย์แท้ๆเลย ปรากฎว่าใช้มาได้ไม่กี่เดือน ไอ้ที่เค้าโฆษณาว่า มี gps มันก็ใช้ไม่ได้ค่ะ มันเก็บตังค์ ไม่จ่ายมันก็ใช้ต่อไม่ได้ มันให้ทดลองใช้ฟรีแค่60วัน เราก็เซ็งมาก ตอนไปซื้อไม่มีใครบอกเรือ่งนี้เลย โบชัวร์โฆษณาก็พิมพ์ว่ามีๆ แต่ไม่บอกว่าต้องเสียเงินเพิ่ม ปีละสามพันกว่าบาท ต่อปีนะค่ะ ลองไปถามน้องๆทีใช้เครือ่งgpsทั่วไปเค้าบอกว่าซื้อมาหมื่นต้นๆ ไม่ตอ้งเสียไรเพิ่มอีกแล้วใช้ได้ตลอด มีแมปให้อัพเดทเรือ่ยๆ แต่กับ n95 นี่ ปีละสามพันกว่า แล้วยังแยกอีกค่ะ ว่าเฉพาะแมปในไทย ในทวีปนี้ๆ แล้วเสียตังค่าแมปไม่พอยังตอ้งไปเสียตังเพิ่ม ค่าการนำทางด้วยเสียงอีก คือถ้าไม่จ่ายก้อจะเปิดดูได้แต่ใช้เสียงนำทางไม่ได้ น่าเกลียดที่สุดเลยค่ะ มาขายของไม่จริงเลย มาให้เสียตังเพิ่มทีละเล็กๆน้อยๆ แล้วลองนึกถึงใจลูกค้าดูบ้างมั๊ย เสียเงินไปสองหมื่นกว่า มันก็เหมือนบังคับว่า ต้องจ่ายเพิ่ม สรุปจ่ายไปอีก สี่พัน ถ้าไม่จ่ายไอ้สองหมื่นกว่ามันก็เสียฟรีไปสิค่ะ
แค่นั้นยังไม่พอค่ะ พออัพเกรดโปรแกรม ที่ดาวโหลดจากเวปแท้ๆของเค้านะค่ะ จีพีเอสก็ใช้ไม่ได้อีกเลย มันบอกให้จ่ายเงินมันใหม่ค่ะ ทั้งๆที่เราจ่ายไปแล้วรอบนึง ทุกวันนี้ก็ยังใช้ไมได้ค่ะ ไม่อยากจะเสียเงินอีกแล้ว

มาถึงโปรแกรมเปิดเอกสาร ทีเค้าโฆษณาว่าเปิดได้ เวิด เอกเซล pdf อะไรนั่น คิดดูนะค่ะว่า ซื้อเครื่องมา ปี07-08 โปรแกรมที่ติดมาให้กับเครื่องมันเอาไว้เปิด ออฟฟิต97 เมือ่สิบปีที่แล้ว ใครมันจะยังใช้อยู่ล่ะค่ะ ถ้าจะเปิด ออฟฟิต2000 2003 2007 นี่ก็ต้องเสียเงินค่ะ มันไล่มาตามปีเลย มีขายเปนเซทๆ หลายราคาให้เลือก สรุปก็เสียเงินไปอีกสองพันค่ะ เพื่อจะใช้ให้ได้เพราะต้องใช้ทำงาน เสียเงินไปแล้ว มันก็ยังใช้ไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ทำไมเปิดไม่ขึ้นเลย เซงมากๆ

บอกเลยนะค่ะว่าเครื่องไม่เคยไปโหลดโปรแกรมมั่วไรมาเลย ไม่เคยไปแคะแกะเกาที่ไหนด้วย เพราะเราคิดว่าจะเอาเครือ่งมาทำงาน ก็ไม่อยากไปลงไรมั่วๆ ซื้อศูนย์ โปรแกรมที่ใช้ก็จาก nokia.com แล้วไม่ค่อยทำไรกับมันด้วย มันก็ยังมีปัญหา

มันจะมีเมนูดาวโหลดติดตั้งไว้ในเครือ่ง เวลาเราต่อเนทแล้วใช้เมนูนี้ มันจะมีแคทตาลอคขึ้นมามากมายค่ะ จะบอกว่าโหลดฟรีก็คือ msn ค่ะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ไม่ได้แล้ว อยู่ดีดีมันก็ล็อกขึ้นมาเอง ส่วนที่เหลือ เสียตังหมดเลย แล้วไม่ใช่ถูกๆด้วย ทุกอย่างราคาเป็น us แม้แต่แอนตี้ไวรัส พจนานุกรม หรือโหลดเพลง ยังกะว่าเรามีแคทตาลอคขายของติดตัวเลยค่ะ ไอ้เมนูนี้มันจะอัพเดทของมันเองด้วยนะค่ะ เรือ่งนี้ก็ยังไม่ได้ว่าอะไร แต่ลองนึกดูว่า ที่เรายอมเสียเงินซื้อ n95 เพราะเราคิดว่าเราใช้พวกแบบวินโดวโมบายไม่เป็น ที่ยอมเสียเงินซื้อโปรแกรมเค้าของแท้ทุกอย่างมาใช้ก็เพราะไม่อยากให้มีปัญหาเพราะเราไม่เก่งเรือ่งคอมเรื่องมือถือ แต่มันก็ใช้ไม่ได้ค่ะ มันก็ไม่ต่างกับอะไรเลย ที่ต้องคอยมานั่งลงนั่นลงนี่ วันดีคืนดีมีแต่เด้งๆขึ้นมาว่าต้องซื้อนั่นซื้อนี้ก่อน กรอกบัตรเครดิตจนมึนค่ะ แล้วซํกพักมันก็ใช้ไม่ได้อีกล่ะ มีหมดอายุ มีอัพเดทมาเรื่อยๆ วุ่นวายเหลือเกิน เท่าที่ถามคนอื่นนะค่ะ พวกpda วินโดวโมบายคนอื่น มีของฟรีให้ใช้เยอะแยะ โปรแกรมอัพเดทก็ไม่ได้เสียเงินมากมายอะไรแบบนี้ รู้สึกเสียใจมากๆเลยทีพลาดไปซื้อ n95 มา บอกตรงๆว่าก็ไม่เคยซื้อมือถือแพงแบบนี้หรอกค่ะ เลยไม่มีประสบการณ์ สรุปเสียเงินไปกับเครือ่งนี้เครือ่งเดียวแล้ว สามหมื่นกว่าบาท และตอนนี้โปรแกรมหลายตัวก็ใช้ไม่ได้ค่ะ

ทั้งๆที่เป็นโปรแกรมที่ nokia รับรองเอง เอามาขายให้เราถึงที่ในเมนูโทรศัพท์ และเรายอมจ่ายไปหมดแล้วนะคะ

ตอนนี้เข็ดมากๆค่ะ คือทำงานก็มีความจำเป็นต้องใช้ การเปิดเอกสารxls ดูอย่างที่บอกค่ะ อยากจะหามือถือที่มันเปิดดูได้ จะได้สะดวกไปไหนมาไหนไม่ต้องหอบโน้ตบุกไป แต่ไม่กล้าซื้อโดยไม่ได้ลอง เพราะเสียเงินมาเยอะแล้วแต่ใช้ไม่ได้ ถามใครเรื่องนี้ก็ไม่คอ่ยมีคนรู้ ถ้าใครรู้แนะนำทีนะค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ กำลังคิดว่าสงสัยต้องไปหัดใช้พวกวินโดวโมบายดู แต่ไม่กล้าซื้อ กลัวซื้อแล้วจะได้เสียเงินตามมาเป็นหมื่นเปน n95 ค่ะ

เป็นลูกค้าnokiaจริงๆนะค่ะ ถ้าใครจะมาด่าว่ามาป่วนโนเกียก็ตามใจนัดเจอได้เลยค่ะ จะโชว์เครือ่งให้ดูเลย เอาไปเชคดูได้เลยว่าไม่เคยโหลดโปรแกรมมั่วๆลงไปเลย ช่างซ่อมที่ศุนย์ก็มีแต่ว่าเราว่าลงโน่นลงนี่ เราก็ลงแต่ของที่คุณขายมาให้นั่นแหละ ทำไรไมได้ตอนนี้เสียเงิฟรีก็คงได้แค่โพสๆๆๆ เพื่อเตือนคนอื่นอย่าพลาดแบบเรา ถ้าคิดจะซื้อเครือ่งโนเกียนะค่ะ ลองถามๆพวกนี้ดูนะค่ะว่าต้องเสียเงินเพิ่มเปล่า ใช้ได้นานแค่ไหน

เราโง่เองนะที่เสียเงินสองหมื่นกว่าไปซื้อมือถือที่มันโฆษณาว่ามีgps มันมีจริงมีแต่เครือ่งgps แต่ค่าโปรแกรมค่าแมปอีกปีละสี่พันกว่าค่ะ แล้วพอใช้ไม่ได้นะค่ะ คุณคอนแทคไปในเวปที่คุณจ่ายเงินไปแล้วยังมันก็ไม่มีใครติดต่อกลับมา เบอร์โทรติดต่อก็เปนของต่างประเทศ เมลไปก็ไม่ตอบ ไม่มีเลยซักนิดสำหรับบริการ หรือความรับผิดชอบ ศูนย์โนเกียเองก็บอกว่าไม่ใช่ความรับผิดชอบของเค้า เค้าซ่อมแค่เครือ่ง เรือ่งโปรแกรมนี่ตอ้งให้ลูกค้าไปหาทางเอาเอง เออแต่ไอ้เครือ่งคุณนะมันบังคับให้เราตอ้งใช้โปรแกรมนี้ไม่ใช่เหรอไง

ฝากเตือนทุกคนที่คิดจะซื้อเครือ่งโนเกียเลยนะค่ะ คนที่เก่งเรื่องคอมเรื่องมือถืออยู่แล้วคงไม่มีปัญหา แต่คนที่เหมือนกับเราคือไม่เก่ง แล้วยอมเสียเงินเพื่อที่จะได้อะไรที่มันไม่มีปัญหาไม่ตอ้งมาซ่อม หลงเชื่อไปกับแบรนด์ nokia ยอมเสียเงินแพงกว่าเมื่อเทียบสเปกกับยี่ห้ออื่นแล้วนี่ บอกเลยค่ะว่า ผิดหวังมาก มีแต่เสียเงินเพิ่มเรื่อยๆและใช้ไม่ได้ ยุ่งยากพอๆกัน แถมช้อปสวยๆหรูของโนเกียนั่น ในร้านไม่ต่างอะไรกับร้านไม่มีแบรนด์เลย อาจจะแย่กว่าด้วยซ้ำ พนักงานมีแต่หยิ่งๆ แต่อะไรก็ไม่รับผิดชอบซักอย่าง มีแต่บอกปัดๆ ค่าบริการก็แพงสุดๆ พนักงานไม่สนใจลูกค้าเลย เหมือนเราไปขอร้องเค้า อย่างเรือ่งคีย์บอร์ดโนเกียนะคะ คียบอร์ดไร้สายพับได้ ที่เชื่อมบลูทูธกับ n95 เค้าก้อโฆษณาว่าเป็นอุปกรณ์เสริม มีพิมพ์ในโบชัวร์ด้วยค่ะ ที่ตอนไปซื้อเครือ่งที่ช้อปโนเกีย พนักงานก็พุดจาดีมากกับเรา บอกว่าตอนนี้ของหมด เด่วก็มีของ พอเราซือ้เครือ่งมาแล้ว ไปดูทีไหนก็บอกว่าไม่มีของๆ คนขายบอกว่าให้เราไปดูที่ศูนย์ซ่อม เดินไปดูศูนย์ซ่อม ก้อบอกว่าให้ไปดูที่ช้อปขาย ปัดกันไปปัดกันมา แล้วเราถามว่าเมื่อไหร่จะมีของ เค้าก็บอกว่า ไม่รู้ ให้เราไปดูเรือ่ยๆ นี่เราเป็นลูกค้าหรือไปอ้อนวอนขอของเค้าฟรีก็ไม่รู้ค่ะ
เราใช้n95 มาปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยซื้อคีย์บอร์ดนี้ได้เลย ไปดูมาหลายที เราถามพนักงานเค้าว่าพอจะเชคได้มั๊ยว่าศูนย์ไหนมีเราจะได้ไปซื้อ เค้าก้อไม่ได้ๆๆอย่างเดียว มีแต่บอกให้เรามาดูเรื่อย ไอ้น้ำใจแบบประมาณว่า ถ้ามีของจะโทรบอกเราให้ไม่มีซักนิดเลยค่ะ เราไปมาเป็นสิบๆทีแล้ว ไอ้ความรู้สึกตอนซื้อเครือ่งเพราะคิดว่าจะได้พกคีย์บอร์ดพับได้ใช้สบายๆเป็นไงล่ะค่ะ จนจะโยนเครือ่งทิ้งอยู่แล้วยังไม่เคยได้ใช้
ไม่รู้ว่ามีหน่วยงานราชาการหน่วยไหนมั๊ยที่คิดจะควบคุมเรื่องพวกนี้บ้าง คำโฆษณาพวกนี้นะค่ะ มันพิมในโบชัวร์ มันโฆษณาทีวี มันออกจากปากคนขาย แต่ของจริงพวกนี้มันหมกเม็ดและใช้ไมได้จริงอย่างที่เค้าบอก แบบนี้มันหลอกลวงผู้บริโภครึเปล่า หรือว่า รู้เห็นเป็นใจกันไปหมด ปล่อยให้คนไทยเราต้องทนต่อไป น่าจะมีใครมาตรวจสอบบ้างนะค่ะ อย่างนอ้ยก็น่าจะผิดกฎหมายโฆษณาบ้าง
fcvbcv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bcvbcvbcvbc
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:19  

อ่านผ่านๆแล้ว คือถ้าจะใช้พวก GPS ทำไมไม่ลง Garmin หล่ะครับ ฟรีด้วย ส่วน Office นี่ก็ลงฟรีครับ Crack เอาก็ฟรีแล้วรู้สึกว่าจะอ่านได้อย่างเดียวพิมพ์ไม่ได้ คือถ้าอยากได้แบบว่า GPS นำทางของแท้ Garmin Office อ่านแก้ไข work excel ได้ แบบนี้แนะนำว่าเล่นพวก pda phone ไปเลยดีกว่าครับ
KTH-kimtaehee club
Year's Star

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:31  

โฆษณาของที่เกาหลีค่ะ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ZgwZP2e300Q&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ZgwZP2e300Q&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QbVsEALCpAg&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QbVsEALCpAg&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object> Laughing
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 21:02  

เหนมีข่าวออกมาว่า เกาหลีเค้าจะปรับปรุงรุ่นพี่โต๋นี้ใหม่..

ใส่ระบบ 3 จี และดูทีวีได้ด้วย

อยากรุจังว่าจะเข้าประเทศไทยมั้ย??

เมื่อไหร่อ่า

อยากให้ดูทีวีได้ด้วยอะ

ปล.ชอบเกมรุ่นนี้เว่อๆคร่ะ 5 55 5 55

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Pungpon2525
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคับเครื่องเปิดไม่ขึ้นได้แต่ค้างคำว่า LG Mobile.com ตลอด
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 13:08  

ช่วยด้วย คับ แอลจี KP 500 ผมเปงรัย มิรู้ อะคับ ทีแรกยัง ใช้งานได้อยู่ ดีๆๆ พอผมทำการ ฟอแมต ข้อมูล ในตัวเครื่อง และ ใน เมม ฟอแมต ด้วย เมนู ในตัวเครื่องนะคับ พอปิดและจะเปิดเครื่องไหม่ เท่านั้น เครื่องไม่ติดอีกเลยคับ ได้แต่ขึ้นคำว่า LG Mobile.com อยู่อย่างนี้ ตลอดเลยคับ ไม่ทราบว่า ผมทำรัยผิดไป หรือว่า ผมลบอะรัยผิดไป ขอวอนให้ผู้รู้ ช่วยตอบทีคับ หากจะต้องใช้โปรแกรมอะรัย หากคัยมี ช่วยส่งให้ทีคับบ จะเปงการ ขอบคุณอย่างสูงคับ ที่กรุณา
rom-woot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 01:18  

มีวิธีตั้งค่าเปลี่ยนชื่อรูปไหมครับ
แบบว่าชื่อไฟล์รูปและวิดิโอมันจะมี (.) เลยอยากเปลี่ยนชื่อไม่ให้มีจุดอ่ะครับ
Fc_Dome
Year's Star

หัวข้อ : สาบสนแร้วอ่า
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 14:02  

แร้วรุ่นของเกาหลีที่ว่า มานจะมาเมืองไทยมะอ่า กามลางสับสน อยากดั่ยkp500

แต่มาเหงรุ่น

ใหม่ที่เค้าดัดแปลงก้เลยอยากดั่ยอีก ก้เรยจารอมานเข้ามาเมืองไทย แร้วcooky

ของเกาหลี

นี่จามาเมืองไทยมั้ย

อ่าคร่า ช่วยตอบหน่อยคร่า

ขอบคุนคร่า ^3^
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: สาบสนแร้วอ่า
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 17:23  

Fc_Dome ผู้เขียน:
แร้วรุ่นของเกาหลีที่ว่า มานจะมาเมืองไทยมะอ่า กามลางสับสน อยากดั่ยkp500

ใหม่ที่เค้าดัดแปลงก้เลยอยากดั่ยอีก ก้เรยจารอมานเข้ามาเมืองไทย แร้วcooky

ของเกาหลี

เค้าบอกว่าเข้าประมานเดือน มิถุนายน

ราคาประมาน 16000 แพงกว่าพี่โต๋เท่านึงแหนะ - -*

ตอนแรกจะรอเพราะคิดว่าน่าจะหมื่นต้นๆ

ตอนนี้เลือกพี่โต๋อะดีละ ถูก ถู๊ก ถูก ก่า

อิอิ

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=37&t=17248&st=0&sk=t&sd=a
Fc_Dome
Year's Star

หัวข้อ : Re: สาบสนแร้วอ่า
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 22:37  

Porjai ผู้เขียน:
Fc_Dome ผู้เขียน:

ของเกาหลี

เค้าบอกว่าเข้าประมานเดือน มิถุนายน

ราคาประมาน 16000 แพงกว่าพี่โต๋เท่านึงแหนะ - -*

ตอนแรกจะรอเพราะคิดว่าน่าจะหมื่นต้นๆ

ตอนนี้เลือกพี่โต๋อะดีละ ถูก ถู๊ก ถูก ก่า

อิอิ

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=37&t=17248&st=0&sk=t&sd=a

ขอบคุนมากๆนะคร่า สาบหราบคามตอบคร้า.........................!!!!!!!
andrewbiggy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg kp500
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 20:08  

ที่มาบุญครอง 8500 บาท อยากได้อยู่เหมือนกัน

ขอถามนึดนึงว่า เครื่องนี้มันดู VDO ใน youtube ได้ป่าวครับ
ดูแบบจริงจังเหมือนในคอมฯ เลยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 22:13  

คือว่า

ผมใช้ ทรู อ่ะ

ถ้าเครื่องดับ เปิดใหม่ มันจะ emergency call only ตลอดเลย

ทำยังไงก็ไม่ติด

จนต้องเอาซิมอันอื่น มาใส่ ก็ขึ้นปกติ

แล้วค่อยเปลี่ยนซิมเดิมมาใช้ บางทีก็ติด บางทีก็เหมือนเดิม

มันเหมือนกับว่าไม่รับ สัญญาณ

แล้วเป็นอยู่ซิมเดียวด้วย ทำไงดีครับ

(ผมเพิ่งไปเปลี่ยนซิมมา แต่ว่าไม่ช่วยอะไรเลย)
Fc_Dome
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 14:06  

Anonymous ผู้เขียน:
bank_2525 ผู้เขียน:

เขียนเอาก็ได้นี้ค่ะ
ลองเข้าไปที่ วิธีป้อนข้อมูล-แล้วก็ตั้งค่าเขียนมือ
แค่นี้ก็ได้แล้วค่ะ

มีวิธีแก้นะคร่า~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 21:30  

รุ่นนี้เงียบไปเลย ตกลงถ้าเป็นของล็อตใหม่ๆคงจะไม่มีปัญหาเรื่องค้าง ปิด-เปิดเองแล้วใช่ไหมครับ
Fc_Dome
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 21:00  

**ขอถามหน่อยนะค่ะ**

พอดีพึ่งไปซื้อคุกกี้มาวันนี้อ่ะคร่ะ แต่เหงว่าที่บอกกันว่าในเมมโมรี่การ์ดจะมีโปรแกรมอะไรแถม

หั้ยที่เปง ebuddy อ่ะคร่ะ และก้ i-wiz อ่ะคร่ะ แต่ที่ซื้อมามะเหงมีเรยอ่ะคร่ะ ขอถามหน่อยนะ

คร่ะว่าปกติแร้วทุกเคื่องมีรึป่าวค่ะ แต่ทามไมเคื่องที่พึ่งซื้อมาวันนี้มะเหงมีเรยอ่ะคร่ะ

ขอคุนคร่า~~~~
usuki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาษา
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 11:49  

จะลงภาษาอื่นๆเพิ่มได้ป่าวคะ แล้วส่งmsg เป็นภาษาจีนได้มั้ย
สาวกพิษณุโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่อง Hang เวลาฟังเพลง
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 22:19  

ขอสอบถามท่านที่ใช้เครื่อง LG KP500 ครับ ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แล้ววันนี้ลองโหลดเพลงเข้า Mem ผมเอาเพลงวางไว้ที่ Folder Sound ตามที่เครื่องสร้างมาให้ แล้วลองเปิดฟังดู เครื่องมีอาการดับแล้วก็เปิดขึ้นมาเองครับ ฟังได้แค่เพลงเดียวครับ พอเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ผมก็ลองเปิดฟังเพลงอีกครั้ง ก็เปิดได้ตามปกติ ผมลองกดเพื่อฟังเพลงถัดไปเครื่องก็ดับแล้วก็เปิดขึ้นมาใหม่ เป็นครั้งที่สองครับ เครื่องผม Firmware version KP500AT_V10c ครับ ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้ล่าสุดเป็น version อะไรแล้วครับ ท่านผู้รู้หรือว่าเคยพบปัญหาแบบนี้ แก้ไขอย่างไรครับ เพราะเครื่องผมดหลือเวลาที่จะเปลี่ยนเครื่องได้ใหม่แล้วครับ เหลืออีก 3 วันครับ ขอคำแนะนะจากท่านๆที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่อง Hang เวลาฟังเพลง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 07:48  

สาวกพิษณุโลก ผู้เขียน:
ขอสอบถามท่านที่ใช้เครื่อง LG KP500 ครับ ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แล้ววันนี้ลองโหลดเพลงเข้า Mem ผมเอาเพลงวางไว้ที่ Folder Sound ตามที่เครื่องสร้างมาให้ แล้วลองเปิดฟังดู เครื่องมีอาการดับแล้วก็เปิดขึ้นมาเองครับ ฟังได้แค่เพลงเดียวครับ พอเครื่องเปิดขึ้นมาใหม่ ผมก็ลองเปิดฟังเพลงอีกครั้ง ก็เปิดได้ตามปกติ ผมลองกดเพื่อฟังเพลงถัดไปเครื่องก็ดับแล้วก็เปิดขึ้นมาใหม่ เป็นครั้งที่สองครับ เครื่องผม Firmware version KP500AT_V10c ครับ ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้ล่าสุดเป็น version อะไรแล้วครับ ท่านผู้รู้หรือว่าเคยพบปัญหาแบบนี้ แก้ไขอย่างไรครับ เพราะเครื่องผมดหลือเวลาที่จะเปลี่ยนเครื่องได้ใหม่แล้วครับ เหลืออีก 3 วันครับ ขอคำแนะนะจากท่านๆที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

เครื่องเราไม่เป็นค่ะ เปิดเพลงได้ตามปกติ แต่เช็ค version ยังไงคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 07:54  

อยากขายค่ะ เครื่องเพิ่งซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่ 4 เม.ย.52 ค่ะ
แต่ใช้ทัชสกรีนไม่ค่อยถนัด เลยอยากขายค่ะ
อุปกรณ์ครบทั้งกล่อง เมม 2 GB
0840940995 บางบัวทอง

[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 08:06  

[quote="Anonymous"]อยากขายค่ะ เครื่องเพิ่งซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่ 4 เม.ย.52 ค่ะ
แต่ใช้ทัชสกรีนไม่ค่อยถนัด เลยอยากขายค่ะ

ดูรูปได้ที่นี่ค่ะ

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T8616920.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 20:04  

[quote="Anonymous"]
อยากขายค่ะ เครื่องเพิ่งซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่ 4 เม.ย.52 ค่ะ

ดูรูปได้ที่นี่ค่ะ

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T8616920.html

ขายไปแล้วนะคะ
กำลังตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 17:38  

รุ่นนี้ลงโปรแกรมอื่น ๆ ได้บ้างไหม เช่น แผนที่ หรือ ดิกชินเนรี่ เกมอะไรได้บ้าง
poy53
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:23  

กำลังตัดสินใจ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ลงโปรแกรมอื่น ๆ ได้บ้างไหม เช่น แผนที่ หรือ ดิกชินเนรี่ เกมอะไรได้บ้าง

ลงได้ครับ กูลเกิ้ลเอร์น
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 14:43  

เคยไปลองมาละค่ะ
เบามากๆ-..-
ไอ้เราเคยชินแต่เครื่องหนักๆ
มันเลยแปลกๆไปเลย55+
แต่ตอนนี้ใช้น้องวีว่าอยุ่^^
imork
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 11:41  

ซื้อมา 8590 บาท แถม mem 2 gb ที่ lotus samui
ใบหญ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 13:40  

สวัสดีค่ะ เราเพิ่งไปสอยเอามาเมื่อวานนี้เอง เครื่องนี้เป็นแอลจีเครื่องแรกในชีวิตเลยค่ะ อยากสอบถามผู้รู้นิดนึงนะคะ การตั้งภาพหน้าจอทำยังไงถึงจะได้ภาพเต็มจอคะ พอดีเราดึงรูปเก่า ๆ จากมือถือเครื่องเก่ามา พอเราเอามาตั้งเป็นภาพหน้าจอปรากฏว่ามันไม่ขยายใหญ่เต็มหน้าจอเลยค่ะ รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ด้วยนะคะ
saracha
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 23:50  

ผมกำลังตัดสินใจวาจะซื้ออยู่อ่าคับ

ขอถามพี่ๆที่ใช้มาแล้วว่ามีปัญหาน่าปวดหัวป่าวคับ

(ช่วยตอบหน่อยน่ะคับพรุ่งนี้ต้องตัดสินใจแร้วอ่าคับ)

ขอบคุณมากๆคับ
หลุยส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 13:58  

สำหรับเครื่อง LG รุ่นนี้ผมเจอปัญหาอยู่ไม่กี่อย่างคือ เครื่องดับเอง แต่อย่างว่าไม่ได้เป็นบ่อย

และคิดว่ามือได้โดนเองมากกว่าเพราะใส่กระเป๋ากางเกง โดนรวมโอดีครับ

แต่ไม่รู้จะหาอุปกรณ์เพิ่มเติมได้ที่ไหน อยู่ต่างจังหวัด และโปรแกรมที่รองรับด้วย

ใช้มา 4 เดือน สำหรับผม 8/10 น่ะ ไม่ชอบอย่างเดียวที่ไม่มี WLan
สาวกพิษณุโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่อง Hang เวลาฟังเพลง
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 19:40  

สาวกพิษณุโลก ผู้เขียน:

เครื่องเราไม่เป็นค่ะ เปิดเพลงได้ตามปกติ แต่เช็ค version ยังไงคะ

+++ ตอนนี้เครื่องผมไม่มีปัญหาอย่างที่กล่าวมาข้างต้นแล้วครับ ผมได้นำเครื่องเข้าศูนย์เพื่อ Upgrade Firmware ครับ ตอนนี้ Firmware Version ล่าสุดจะเป็น KP500AT_V10d ครับ ดูที่เครื่องได้จาก - ตั้งค่าโทรศัพท์ > ข้อมูลเครื่อง (จะอยู่ด้านล่างสุดครับถัดจาก รีเซ็ตเครื่องครับ ถ้าไม่เลื่อนลงมาให้สุดจะมองไม่เห็นครับ)
Firmware ตัวล่าสุดนี้ เท่าที่เห็นชัดจะแก้ไขเกี่ยวกับการใช้ Keyboard ในการพิมพ์ข้อความครับ จากเดิมที่หา "ล" ไม่เจอ ตอนนี้มาแล้วครับ ผมแนะนำให้ทุกท่านไป Upgrade Firmware ให้เป็น Version ล่าสุดก่อนนะครับ เพราะถ้าทุกท่านเก็บเบอร์โทรฯไว้ในเครื่องแล้วถ้าไปทำทีหลังแล้ว ทุกอย่างที่อยู่ในเครื่องจะหายหมดครับ ขอขอบคุณทุกๆท่าน มากครับ ที่แบ่งบันความรู้กัน หากผมช่วยได้ก็ยินดีครับ
saracha
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 02:19  

วันนี้ผมไปซื้อมาแร้วคับ ชอบมาก

ซื้อมายังเล่นไม่หยุดมือเลยคับเนี้ย

แล้วจะขอความรู้หน่อยอ่าคับ..ว่า

ผมลองเอาคลิปวีดีโอในเครื่องpc ผมลงแร้วแต่เครื่องไม่เล่น

ผมควรต้องทำยังงัยบ้างอ่าคับ(เปนคลิปละครน่ะคับพวกเนื้อคู่ประตูถัดไป)

หรือที่โหลดตามu tube มีวิธีมั้ยอ่าคับ

ขอบคุนคับ
pepsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 22:04  

แปลงไฟล์สิครับคุณน้อง โทรศัพท์ส่วนใหญ่รองรับไฟล์ 3gp mp4 MPEG4 ประมาณนี้ครับ
joeyneo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KP500
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 20:29  

มีใครใช้แล้วไม่ชอบ ต้องการขาย ติดต่อกลับที่ joe7tk@hotmail.com
ขอเป็นเครื่องที่ใช้งานปกติ มีประกันเหลือนะครับ
Big Thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : KP 500
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 23:37  

ต้องการขาย LG KP500 cookie สภาพใหม่มาก(เครื่องใช้เอง) ประกันศูนย์-อุปกรณ์ครบ ราคาเต็ม 9,900 ต้องการขาย 6,500 (ห้ามต่อแล้วค่ะ)

**เครื่องไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ แต่ที่ประกาศขายเพราะอยากเปลี่ยนไปใช้ iPhone

ป.ล. สามารถนัดรับของได้แถวสยาม หรือ สถานีรถไฟฟ้า

ติดต่อ 08-47274899
BigThanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: KP 500
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 22:04  

Big Thanks ผู้เขียน:
ต้องการขาย LG KP500 cookie สภาพใหม่มาก(เครื่องใช้เอง) ประกันศูนย์-อุปกรณ์ครบ ราคาเต็ม 9,900 ต้องการขาย 6,500 (ห้ามต่อแล้วค่ะ)

**เครื่องไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ แต่ที่ประกาศขายเพราะอยากเปลี่ยนไปใช้ iPhone

ป.ล. สามารถนัดรับของได้แถวสยาม หรือ สถานีรถไฟฟ้า

ขายออกไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆๆนะค่ะ
maxc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: KP 500
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:30  

BigThanks ผู้เขียน:
Big Thanks ผู้เขียน:

ขายออกไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆๆนะค่ะ

ไครขายติดต่อมาที0838306096
maxc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:31  

ไครขายติดต่อมานะ

0838306096
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 09:37  

ซื้อมาแล้ว ไม่ถูกใจ อยากขายสัก 7000 ครับ

ติดต่อ PoP 0856152555

อยู่เชียงใหม่นะครับ โอนเงิน แล้วส่งของ ไม่ไว้ใจก็ไม่ว่าอะไรครับ
koisrisuda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย kp500
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 22:42  

maxc ผู้เขียน:

0838306096

ต้องการขายเครื่อง kp500 ราคา 7,500 ซื้อมาได้ 8 วัน ประกันศูนย์ค่ะ
เครื่องใหม่มาก สภาพสมบูรณ์ทุกประการ
ขายเนื่องจากใช้ touch phone ไม่ถนัดค่ะ
จะเปลี่ยนไปใช้แบบกดปุ่มเหมือนเดิม
สนใจติดต่อได้นะคะ เบอร์ 087-5675771
koisrisuda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย kp500
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 22:58  

koisrisuda ผู้เขียน:
maxc ผู้เขียน:

0838306096

ต้องการขายเครื่อง kp500 ราคา 7,500 ซื้อมาได้ 8 วัน ประกันศูนย์ค่ะ
เครื่องใหม่มาก สภาพสมบูรณ์ทุกประการ
ขายเนื่องจากใช้ touch phone ไม่ถนัดค่ะ
จะเปลี่ยนไปใช้แบบกดปุ่มเหมือนเดิม
สนใจติดต่อได้นะคะ เบอร์ 087-5675771

เบอร์โทรผิดค่ะ 087-5695771
kp500 เนียนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โต๋
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 16:28  

ใช้ดีนะคับ ง่ายดีด้วย Laughing
ซื้อมาแปดพันกว่าบาท
กุกกี้
kookbike
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หา
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 19:24  

หาอยู่ครับ

083 543 5925 ขอแบบ 95%
อึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 03:46  

ใช้มาได้ 2 เดือนแล้วค่ะ (แต่เราซื้อที่เมกานะคะไม่ได้ซื้อที่เมืองไทย...พอดีตอนนี้อยู่เมกาอ่ะค่ะ) โดยรวมแล้วชอบนะคะ... ของเราซื้อ KP501 สีชมพูอ่ะค่ะ... สวยใช้ได้เลยนะ... ตัวเครื่องอะไรสวย หน้าจอสวย ลูกเล่นเยอะพอสมควรถ้าเปรียบเทียบกับราคา... สำหรับ touch screen ราคาเท่านี้เราถือว่าคุ้มแล้วก็ทำอะไรได้เยอะมากเลยนะ...ไม่รุ้จิเราว่าคุ้มกับราคาอ่ะค่ะถ้าเราไม่เรื่องมากเกินไปประเภทที่อยากได้ลูกเล่นเยอะแยะมากมายหรูหราเหลือเกินแต่ไม่ยอมดูว่าเครื่องนี้ราคาเท่าไหร่แต่กลับจะไปอยากให้คุณภาพทัดเทียมกับ iphone อ่ะนะ... ส่วนคนที่บอกว่าไม่ชอบปุ่ม 3 ปุ่มข้างหน้าอ่ะแต่เราว่าไม่เกะกะเลยนะ... ก็มีปุ่มโทรออก ปุ่มวาง ละก็ปุ่มเมนู...เราว่าไม่น่าเกลียดอ่ะค่ะ... เห็นหลายคนบอกมีปัญหาเครื่อง reboot เอง... เอ๊ะอันนี้ก็ไม่ทราบแต่ของเราตั้งแต่ใช้มาเครื่องไม่เคยดับเองเลยนะคะ... ส่วนที่อีกหลายคนบอกมาว่าเครื่องหน่วงๆ... อันนี้ก็ไม่ทราบอีกเหมือนกันอ่ะค่ะแต่ของเราไม่หน่วงอ่ะ... เวลาลากไปตามหน้าจอรึว่าจะเปลี่ยนอะไรต่างๆก็ไม่เคยหน่วงนะ... อาจจะมีลากยากบ้างพวก scroll bar อะไรเงี้ยะแต่ก็เข้าใจอ่ะว่ามันเล็ก... อาจจะจิ้มไม่ถูกจุดอะไรเงี้ยะ... แต่ส่วนมากเราชอบใช้นิ้วจิ้มๆเอามากกว่าเรารู้สึกว่ามันเร็วกว่าใช้ stylus จิ้มอ่ะค่ะ... ขอแนะนำว่าใครนิ้วไม่ใหญ่มากให้ใช้นิ้วจิ้มแล้วจะแหล่มมากเลยอ่ะ... หน้าจออาจจะมีเปื้อนบ้างแต่ก็เช็ดเอาจิ... ส่วนความดังของเสียงเราให้คะแนนเต็ม... เสียงเรียกเข้ารึว่าเสียงเวลาคุยดังใช้ได้เลย... ถ้าเทียบกับ Samsung แล้วเราว่าเครื่องนี้คะแนนนำ... Samsung ทั้งเสียง ringtone และเสียงเวลาคุยต่อให้ปรับสุดแค่ไหนก็ไม่ดังเท่าเครื่องนี้... สรุปว่าเราชอบอ่ะรุ่นเนี้ยะ... เราว่าคุ้มกับราคาค่ะ Very Happy
อึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 03:51  

เอ่อ...ขอถามผู้รู้นิดนึงค่ะว่าเราจะสามารถทำให้รูปที่เราใส่เป็น wallpaper ใหญ่ขึ้นได้มั๊ยอ่ะค่ะ... สมมติว่าเราเอารูปเราขึ้นเป็น wallpaper เงี้ยะจะทำให้มันใหญ่แบบเต็มจอได้มั๊ยอ่ะค่ะเพราะตอนนี้มันเป็นแค่ครึ่งนึงของหน้าจออ่ะค่ะ...

***อ้อ...ข้อเสียของเครื่องนี้มีอยู่อย่างนึงที่คิดออกและเราไม่ชอบ... คือเวลามีคนโทรเข้าอ่ะค่ะรูป ID ของคนที่โทรจะเล็กมากอ่ะ... จะมีรูปเล็กๆขึ้นกับเบอร์โทรตรงด้านบนของหน้าจอ... ส่วนตรงกลางจอเป็นรูปโทรศัยพย์ว่ามีคนโทรเข้านะอะไรเงี้ยะ... เนี่ยอ่ะค่ะข้อเสียที่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่... แต่อย่างอื่นถือว่าใช้ได้ดีทีเดียวค่ะ
NutTo111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KP500 Cookie
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 16:44  

อยากขายLG KP500 Cookieครับ
ราคา7200บาท
ใช้นานเบื่อแล้วครับ
เครื่องใช้ได้ประมาณ4เดือนครับซื้อตอนปลายปีครับ
อุปกรณ์ครบครับ
เมมจัดไปเต็มที่ครับ 2GB
ที่ชาร์ตแท้ๆ
หูฟังแท้ๆ
สายต่อคอมแท้ๆ
แถมที่ใส่มือถือสีดำให้ด้วยครับ
จัดส่งให้ฟรีหรือมาดูของที่เอแบคบางนาหรือหัวหมากครับ
สนใจติดต่อ0897863210ครับ
หรือเมลมาที่
tigerkitipan@hotmail.com
ผมผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 16:12  

อยากจะถามว่า ปัญหา ที่มันดับเอง รี เอง อ่ะครับ FW ตัวไหม่นี้ทำให้มันหายแล้วใช่ไหมครับ

แล้วเวลาลงเพลงเครื่องยังดับอยู่หรือป่าวอ่ะครับ เรื่อง เครื่องดับนี้ ปันหาไหย่สำหรับผมเรยล่ะ

ไม่งั้นไปสอยมาใช้นานแหละครับ
y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 20:28  

ว่าจะไปซื้อวันพรุ่งนี้อะค่ะแต่ก็กลัวอะ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 01:11  

เพิ่งไปสอยมาเมื่อตอนค่ำวานนี้ให้แฟนใช้ครับ

มาลองเล่นก็ไม่ยากครับ สบายๆ

ตอนก่อนซื้อก็ เลือกดูกะ Samsung Star S5230 รุ่นใหม่

คุณสมบัติก็พอๆกัน เพิ่งมาดูละเอียดอีกทีตะกี้

ผมชอบซัมซุงมากกว่านิดๆเพราะ # เครื่องเล่นวีดีโอ H.263, H.264, MPEG4 มันดูhidefได้ อิอิ

แต่อย่าว่าแฟนใช้ ตรงนี้เลยไม่สำคัญ เอาสบายๆ และบอดี้แข็งแรงกว่าดีกว่าครับ
m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG KP500 Cookieครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 17:26  

ขาย LG KP500 Cookie ครับ
ราคา 7000 บาท

เครื่องศูนย์ สภาพเครื่องดี อุปกรณ์ครบ เช่น
แผ่นกันรอย เมม ที่ชาร์ต หูฟัง สายต่อUSB ของแท้ทั้งหมด
แถมสายแปลงหูฟัง 3.5 ให้ด้วยครับ

สนใจติดต่อ เอ็ม เบอร์ 086 790 9050 ครับ
หรือเมลมาที่ panuchit@hotmail.com
sweetyangel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับไฟล์VDOครับ
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 20:10  

ขอถามหน่อยว่า นอกจาก 3GP แล้ว เครื่องรองรับนามสกุลอะไรอีกอะครับ พอดีโหลดไฟล์มิวสิควิดีโอจาก you tube แล้วลองแปลงเป็น 3GP แล้วลงใส่เครื่องพอเปิดฟังเสียงมันไม่ชัดรูปก็ไม่ชัดอะครับ ช่วยแนะนำที เปลี่ยนเป็นนามสกุลอะไรเพราะสุดหรือชัดสุด หรือ ต้องเข้าไปเซตภาพหรือเสียงเองตอนแปลงไฟล์น่ะครั
m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย LG KP500 Cookieครับ
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 12:49  

[quote="m"]ขาย LG KP500 Cookie ครับ
ราคา 7000 บาท

เครื่องศูนย์ สภาพเครื่องดี อุปกรณ์ครบ เช่น
แผ่นกันรอย เมม ที่ชาร์ต หูฟัง สายต่อUSB ของแท้ทั้งหมด
แถมสายแปลงหูฟัง 3.5 ให้ด้วยครับ

สนใจติดต่อ เอ็ม เบอร์ 086 790 9050 ครับ
หรือเมลมาที่ panuchit@hotmail.com[/quote]

ขายไปแล้วคับ
T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 23:38  

อยากรู้ว่าถ้าไปอัพ FW ที่ศูนย์นี่ใช่เวลานานมั๊ยคะ

แล้วเสียค่าใช้จ่ายรึปล่าว
นานา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 17:01  

อยากถามว่า โหลดไฟล์วีดีโอมาดูแล้ว ต้องใช้โปรแกรมอะไรแปลงเข้ามือถือค่ะ
pu_pu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 11:30  

Very Happy เรากำลังจะตัดสินใจซื้อมือถืออยู่2รุ่น ล่ะระหว่าง LG KP500 กะ S5230 พอมาอ่านกระทู้ของคนที่มีมือถือสองรุ่นนี้แล้วยิ่งลำบากใจเพราะไม่รู้ว่าจะรุ่นไหนจะดีกว่ากัน....

แต่จริงๆแล้วแต่ละรุ่นอาจจะมีข้อดีแตกต่างกัน และอาจจะขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ล่ะคน

แต่เราอยากเน้นเรื่องเสียง กะเรื่องรูปอ่ะ และก็ความทนทาน ก็เลยอยากจะทราบว่ารุ่นไหนเหนือกว่ากันเหรอค่ะ
ple _ ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยคะ กำลังจะซื้อเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 18:16  

เรากำลังจะตัดสินใจซื้อมือถืออยู่2รุ่น ล่ะระหว่าง LG KP500 กะ S5230 เหมือนกัน แต่ตัดสินใจไม่ถูก เพราะตอนนี้ LG ลดราคาเหลือ 7900 บาท ส่วน ซัมซุง 8900 บาท แต่ว่าเราอยากทราบนะคะ ว่าเครื่องไหนดีกว่ากัน เราชอบโนตรายละเอียดงาน ในโทรศัพท์มากๆๆๆคะ สมควรที่จะซื้อเครื่องไหนคะ
รบกวนให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ถ้าใครทราบข้อมูล เพราะตอนนี้ เราใช้ โนเกีย 6708 อยู่ ใช้มานานแล้วกำลังจะเสีย เลยจะซื้อเครื่องใหม่คะ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 10:45  

star กล้องมีตรวจจับรอยยิ้ม ระบบเสียงและจัดการเพลงดีกว่า
รุ่นพี่โต๋ กล้องชัดกว่านิดนึง แบตมากกว่านิดนึง สามารถอ่านไฟล์เอกสารได้บางอย่าง

สำหรับผม ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องส่วนต่าง 1000 ผมเอา star ครับเพราะมันใหม่กว่า และสวยกว่า(แต่ด้านหลังเป็นรอยง่าย หาซิลิโคนใส่เอา)
holicgirl*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 18:24  

ไม่เคยใช้ LG ค่ะ

แบบว่าเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใหม่

อยากรู้ว่า ถ้าจะโหลดเกมเพิ่มอ่ะค่ะ ต้องเซิร์ทในเนตว่ายังไงหรอคะ??

(ถ้าใช้ nokia ก้โหลดตามซิมเบียน อะไรอย่างนี้)

แล้วมีให้โหลดธีมเล่นรึเปล่าคะ?

ปล.รุ่นนี้น่าจะมีกล้องหน้าด้วยน้าาาา~~ ฝัน???
ปล2. ราคาตกเร็วมากเลย LG ราคาตกเร็วทุกรุ่นรึเปล่า
ปล3.เมื่อไหร่lollipopจะออกนะ (เล็งไว้ๆ) แล้วถ้าเปรียบlollipopกะcookie อันไหนมันน่าจะดีคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 19:13  

holicgirl* ผู้เขียน:
ไม่เคยใช้ LG ค่ะ

แบบว่าเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใหม่

อยากรู้ว่า ถ้าจะโหลดเกมเพิ่มอ่ะค่ะ ต้องเซิร์ทในเนตว่ายังไงหรอคะ??

(ถ้าใช้ nokia ก้โหลดตามซิมเบียน อะไรอย่างนี้)

แล้วมีให้โหลดธีมเล่นรึเปล่าคะ?

ปล.รุ่นนี้น่าจะมีกล้องหน้าด้วยน้าาาา~~ ฝัน???
ปล2. ราคาตกเร็วมากเลย LG ราคาตกเร็วทุกรุ่นรึเปล่า
ปล3.เมื่อไหร่lollipopจะออกนะ (เล็งไว้ๆ) แล้วถ้าเปรียบlollipopกะcookie อันไหนมันน่าจะดีคะ?

LG ปัญหามันเยอะครับ รุ่นไอติม ก็เดี้ยงบ่อย อารีน่าก็ค้างต้องถอดแบตถี่อีก ยิ่งรุ่นนี้คนขายทิ้งไปซื้ออีกตัวที่ขาดตลาดอยู่ตอนนี้กันหมด เฮ้อไปสอยของสูงราคาถูกกันหมด
holicgirl*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 19:37  

-..-

คือ cookie กะ cooky นิมันไม่เหมือนกันใช่มั้ยคะ.... - -*

แล้ว cooky มารึยังคะ จะเข้ามั้ยคะ ราคาเท่าไหร่คะ รอดีมั๊ยคะ

cooky มีกล้องหน้าด้วยนี่นา.... ^-^
Monkeymintz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 22:40  

บอบบางมะครับ ตัวนี้
Tyggegummi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ LG PC Suite
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:37  

อยากจะถามว่าจะเอาเพลงลง KP500 ทำไงหรอ
คือพยายามทำแล้วนะ ใช้โปรแกรม LG PC Suite
เนี้ยแหละ แต่เอาเพลงในคอมลงมือถือไม่ได้
งงมากๆ จะลากเพลงลงเลยก็ทำไม่ได้ เหมือนคอม
หาโปรแกรมไม่เจอหรือไงเนี้ยแหละ ช่วย
อธิบายให้ละเอียดเลยนะ ทุกอย่างที่อยู่ใน PC Suite
เลยก็ยิ่งดี รูปภาพแล้วก็วิดีโอด้วย เอาลงยังไง
เพราะเพิ่งใช้ LG ครั้งแรก
ขอบคุณมากๆ
คนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 15:44  

LG ปัญหามันเยอะครับ รุ่นไอติม ก็เดี้ยงบ่อย อารีน่าก็ค้างต้องถอดแบตถี่อีก ยิ่งรุ่นนี้คนขายทิ้งไปซื้ออีกตัวที่ขาดตลาดอยู่ตอนนี้กันหมด เฮ้อไปสอยของสูงราคาถูกกันหมด[/quote]

ไปซื้อ"อีกตัวที่ขาดตลาดอยู่" <<< คืออะไรคะ?
มันดีกว่าหรอคะ?
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 08:37  

คนนี้ ผู้เขียน:
LG ปัญหามันเยอะครับ รุ่นไอติม ก็เดี้ยงบ่อย อารีน่าก็ค้างต้องถอดแบตถี่อีก ยิ่งรุ่นนี้คนขายทิ้งไปซื้ออีกตัวที่ขาดตลาดอยู่ตอนนี้กันหมด เฮ้อไปสอยของสูงราคาถูกกันหมด

ปัญหาพวกนี้ เป็นเรื่องปกติ ของมือถือที่ออกขายใหม่
ไม่ว่าจะเป็นมือถือยี่ห้ออะไร ผมคิดว่าไม่ใช้ปัญหาใหญ่ ซื้อก่อนก็เจอปัญหาก่อน 555.
ปัญหาพวกนี้จะดีขึ้นก็ต่อเมื่อคุณไป Up Firmware เท่านั้น ครับ (ดีขึ้นนะ ไม่ใช้ปัญหาหายไปเลย)

อัพ Firmware ทำไงครับ

โหลดมาอัพเองได้ป่าว หรือต้องไปที่ 0 เท่านั้น

มีปัญหาเรื่องสเกลแบตเตอรี่ เฃ่นกันครับ

ผมใช้ ทรู แล้วไม่สามารถโอนเงินให้เพื่อนได้ มันบอกให้ใช้ เป็น ภาษาอังกฤษ ว่างั้น จะทำไง ครับ Crying or Very sad แล้ว เอา โลโก้ของระบบ ออกได้มั้ย ครับ

อ้อ อยากแก้ไข้เพลงในกลุ่มผู้โทรครับ มันไม่มีให้แก้ที่เพลงเรียกเข้าครับ

ทำไงดี

ขอคำชี้แจงด้วยครับ

LG KP 500 สามารถ Up Firmware ได้เองครับ

ลองดูที่ Link : http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=17573
มีการอธิบายการทำทุกขั้นตอน

Rem. กรุณาสมัครสมาชิกที่ lgmobilelover.com ก่อนนะครับ ผมเองก็พึ่งไปสมัครเมื่อวานครับ
Very Happy
poy1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 16:03  

ต้องการขายเครื่องรุ่นนี้ครับ
ราคา 5500 บาท เครื่องศูนย์
สภาพโอเคด่วน
0869901240 ปอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 15:35  

คนนี้ ผู้เขียน:

ไปซื้อ"อีกตัวที่ขาดตลาดอยู่" <<< คืออะไรคะ?
มันดีกว่าหรอคะ?[/quote]

ไม่ดีมันคงไม่ขาดตลาดหรอกครับ แถมตอนนี้ราคาขึ้นอีก200 บาท เพราะคนต้องการเยอะครับ
ส่วนรุ่นก็ ......ดวงดาว ครับ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะไปซื้อแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 23:43  

กำลังจะไปซื้อแล้วค่ะ ใครใช้อยู่ช่วยแนะนำเวปที่โหลดธีม และเกมส์ โปรแกรมหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: