Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH D600 - 2 Megapixels Masterpiece
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 636 / เข้าชม: 868697
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 22:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่ายๆๆๆ รอตั้งนานและ
แดนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? built-in handsfree ??????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 12:44  

อยากได้อ๊ะ แย่จัง เพิ่งถอย E730 มาหมาดๆเลยอ๊ะ เฮ้อ รุ่นนี้แรกออกคงราวสองหมื่นได้มะครับเนี่ย รอให้ราคาตกก็ด๊ะ ตอนนี้ก็ยังพอใจกะ E730 อยู่

ถามนิดนึงครับ รุ่นนี้มี built-in-handsfree มะครับ ผมชอบฟังก์ชั่นนี้อ๊ะครับ ถ้าไม่มีก็จะเซ็งเหมือนกันนะเนี่ย
tukkata
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 17:46  

อยากรู้จังว่าราคาเท่าไหร่หน่อ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 02:09  

18xxxล่ะมั้ง พระเจ้ากระซิบมา
อาโวคาโดแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2005 09:18  

รอจนเซ็ง ไหนใครบอกว่าเดือนนี้งัย
tukkata
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 10:42  

อยากรู้จังราคาจะประมาณเท่าไหร่นะ
Crying or Very sad แล้วจะออกเมื่อไหร่เน้อ
5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 11:58  

รอจนเหี่ยวแห้งไปหมดแล้ว ไม่ออกก็ไม่ง้อเอารุ่นอื่นก็ได้ มีดีถมไป
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 20:18  

เห็นวันนี้ที่ MBK ร้านไหนไม่รู้ครับ ราคาตั้ง 35000 แน่ะ เห็นแล้วสยองเลย แพงจัง -___-"
แดนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 23:00  

ถ้าราคา 35000 จริงๆ ก็รอเถอะครับ อีกไม่นานก็ออกแล้ว... จ่ายแพงเว่อร์ไปทำไมกัน ราคาเครื่องนี้ออกมาก็คงไม่เกินสองหมื่น

หากจำเป็นต้องใช้งานตอนนี้มากกกกกกกกจริงๆ ก็ใช้ D500 ดิ สวยด้วยนา คุณสมบัติก็ด้อยกว่าไม่มาก ประหยัดด้วย อิอิ

ผมยังรอเลย ตอนนี้ยังไม่เบื่อ E730 ยิ่งใช้ยิ่งชอบ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 21:29  

เห็นด้วยครับ รอให้มันออกมาก่อน ราคาจริงๆ ก็นาจะไม่เกิน 20000 หรอก เฮ้อ ^^
pop_2547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 16:05  

แหม....น่าจะมาได้แล้วนะ
รอ ร้อ รอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 23:47  

ตกลงออกเมื่อไหร่กันแน่ เนี่ย. .ย Neutral
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 09:58  

mbk 26900 b.
pop_2547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 12:36  

sebe ผู้เขียน:
mbk 26900 b.

โอ้ๆๆๆ ถ้างั้นรอเครื่องศูนย์ละกันถูกกว่ากันเยอะเลย
แดนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 17:55  

ลังเลระหว่าง Nokia 6270 6280 กับ samsung D600 จังเล้ยยย แต่ท่าทาง D600 จะออกภายใน พฤศจิกายน แล้วนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 13:44  

เวป บลิสเทลล์ ตั้งราคาไว้ 1xxxx อะนะ
แดนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 14:37  

แทบจะไม่ค่อยบอกไรเลยอ๊ะ ราคาที่บริสเทล 10,000 - 19,999 บาท เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 02:23  

แล้วตกลงเมื่อไหร่มันจะออกเนี่ย
toon_tukta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 19:02  

Mad รอนานมากๆ เลย คนยิ่งไม่ได้ซื้อมือถือมาเลยในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา trend ไปถึงไหนแล้วก้อยัง งงๆ อยู่ พออ่านมาเจอตัว D600 ก้อรู้สึกถูกจาย แต่รอมาเป็นเดือนก้อยังไม่เห็นจะโผล่ แวะไปถามตามร้านมือถือว่า " เมื่อไหร่ D600 เครื่องศูนย์จะวางขาย" แต่คำตอบก็คือ "ไม่ทราบ" นี่มันก็เข้าไตรมาศที่ 4 แว้วนะเนี่ย อีกไม่กี่วันก้อกลางเดือนแล้ว สรุปเอาไงกันไหนหว่า เห็นใจคนรอคอยหน่อยเตอะ

Rolling Eyes ไม่กี่วันก่อนไปลองสัมผัสเครื่องนอกที่มาบุญครองมา ก้อไม่ได้โดนไรมากมายไปกว่า D500 แต่แบบว่ารอแล้วก้อเลยตามเลย ขอทดสอบการใช้งานสักนิดเถอะ แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเสียตังให้ค่อย Samsung หรือ Nokia ดี ไอ้งบที่มีก้อจำกัดซะด้วย เห้อ...........

พระเจ้าจอร์จ มันแย่มากกกกกกกก

ใครแนะนำเราหน่อยว่าเราควรรอต่อไปดีหรือเปล่า เพราะเราไปแย่งโทรศัพท์แฟนมาใช้ หุหุ โทรศัพท์เราโดนล้วงระหว่างซื้อของที่เสาวรีย์ ชัยฯ ง่า Crying or Very sad เศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ไม่อยากพูดถึงมัน)

ถ้าใครจะแนะนำอ่ะเราไม่เอา Nokia 6230i กะ 3230 แบบว่าไม่ชอบเป็นการส่วนตัวอ่ะ (ถึงแม้ว่ามันจะดีก้อตาม)
แดนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 14:31  

สำหรับผม ตอนนี้ถ้าให้เลือกก็มี Sony Ericsson K750i, Nokia 6270, N70 หรือ Samsung D600 ซึ่งตอนนี้ที่ออกมาแล้วก็มี K750i กะ N70 ครับ ถ้าไม่อยากรอ Wink
pop_2547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 14:58  

เมื่อวานไป MBK มาเจอด้วยแต่ราคา 23500 บาท (เกือบเป็นลมหน้าร้านแน่ะตอนเขาบอกราคา) แพงเกินไป รอเครื่องศูนย์ดีกว่าถูกกว่าเยอะเลย แต่มีปัญหาอยู่ว่า"จะมาเมื่อไร"
ไม่รอแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 16:23  

รอ รอ รอ รอกันต่อปาย
รอ รอ รอ รอกันจนเปื่อยย
เบื่อที่จะรอแล้วเฟ้ยย
แดนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 15:32  

รอไม่ไหวละ ถอย N70 มาเรียบร้อย Cool
pop_2547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 19:28  

แดนครับ ผู้เขียน:
รอไม่ไหวละ ถอย N70 มาเรียบร้อย Cool

เหรอครับ ส่วนผมนะเหรอ.........ก็ยังรอต่อปาย...........เรื่อยๆ...........ม่ายมีกำหนด
todeskie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 00:58  

ซื้อ แน่คับ เข้าเวปหลัก Sumsung เห็น เฮีย มู เป็น พีเซนเตอร์ รุ่นนี้ ราคา หมืนปลาย ๆ เมือไร ซื้อแน่
ซื้อเพราะเฮีย มู
duracell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 13:20  

สนใจเรื่องเสียงอ่ะคับ เป็นไงมั่ง มันดีขึ้นมาใกล้ๆ k570/w800 รึยังอ่ะคับ แต่คิดว่าคงไม่น่าจะได้
ตอนนี้ใช้ d500 อยู่ จอสวยมากแต่เสียงห่วย ไม่รู้ว่า d600 มันจะดีขึ้นรึเปล่า
duracell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 13:21  

ขออภัยครับ ข้างบนต้องเป็น k750/w800
Jane`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 00:51  

มาแล้วจ้า D600 เครื่องนอกค่ะ วันนี้เราไปดูมาแล้วที่มาบุญครองประมาณ 22000 บาทค่ะ น่ารักมั๊กๆ ส่วนเครื่องศูนย์ต้องอีกสักพักอ่าค่ะปามาณ1เดือนได้มั้งนะค่ะ จะอดจัยมะไหวแล้วน้า^^
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 20:58  

มันมาแล้วคร๊าบ ราคาก็ 18900บาท จ้า ไปดูได้ที่เวปบลิสเทลเลยนะ
babyten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 00:52  

แล้วทราบไหมครับว่า D500 เนี่ยตอนนี้มานราคาเท่าไรอะครับ
คือตอนนี้ผมคงสู้ราคา D600 ไมได้กะใช้ D500 ไปก่อน
เห้นมีคนบอกว่าเสียง D500 ไม่ค่อยดีมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ แบบ ฟังจากเสียงเรียกเข้าอะครับ Smile
pop_2547
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 19:13  

samsung นี่ดองเก่งจัง รอมาตั้งนานแล้วเครื่องศูนย์ยังไม่มีท่าทีจะออกเลย Sad Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 11:49  

เมื่อวานเพิ่งได้ไปดูของจริงมา สวยมากๆเลย สวยกว่า D500 อีก
????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 20:46  

Laughing ใครซื้อแล้วบ้่างอ่ะ ใช้แล้วเปนไงบ้าง ดีป่าว สมกับราคามั้ย ์?
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 01:47  

วางขายแล้วหรอ ที่ไหนอะ ที่ไหน?
จะซื้อ E730
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 02:23  

เมื่อวันที่3 ไปถามที่บูธซัมซุงในงานมือถือ มอลล์ บางกะปิมา เค้าบอกว่า D600 จะมาวันที่4 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 11:58  

D600 เมื่อวาน เห้น 18900 อะที่เจมาร์ท
krungroj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 12:05  

มาแล้วครับ สวยดี แต่อยากทราบว่าใครลองเล่นแผ่นprogramแล้วบ้าง ผมงงกับมันมากเลย เวลา save file to phone (จะเอา mp3เข้าเครื่อง)แล้วทำไมมันชอบขึ้นว่า file error งงจริงๆทำอะไรไม่ได้เลย
โยชิโนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 20:30  

ไปเทเลวิซ ซีคอน มีขายแล้วครับ 18900 (ไปกับแม่เลยไม่ได้ซื้อ) ใครใช้แล้วเป็นยังงัยมาบอกกันบ้างนะ
koohkooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 01:04  

เห็นด้วยกับความคิดเห็นหลายๆอัน มีอันนึงที่บอกว่า ซัมซุง แค่ของเล่น ชิ บางคนมันใช้ บางคนไม่ใช้นี่หว่า ผมเองเป็นคนที่เล่นของพวกนี้อยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่เคยสนพวกนี้เลย ตั้งแต่ palm ออกมา ตอนนั้น ฮือฮามากๆ Palm ทำได้อย่างนู้นอย่างนี้ และก้อเริ่มพัฒนาใส่สีให้มัน และเริ่มใส่ OS จนกระทั่งตอนนี้มีเห็นให้เกลื่อน ทั้งสามารถทั้ง Office ซึ่งนั้นคงเป็นมาตรฐานหลักเลยล่ะซิ หรืออาจมีโปรตัวอื่นๆมากมาย แต่ผมไม่เคยวนใจเลย และเด๋วนี้ โทรศัพท์เป็นยิ่งกว่าโทรศัพท์ เป็นสิ่งเอนเตอร์เทนเมนต์ โมบาย เพียงแต่ไม่มี OS ซิมเบี่ยน แค่นั้นเอง รูปลักษณ์ทำออกมาได้สวยกว่ามากมาย รูปทรงกระทัดรัด เหมาะมือ ไม่ใหญ่ ไม่เล็กจนเกินไป แล้วยิ่งซัมซุงแลว้ เรื่อง ดีไซน์ และ คุณภาพของสี ผมกล้าพูดได้ว่า ไม่มีใครสู้ได้ โนเกียเอง ผมเคยเป็นสาวกมา เพราะด้วยความที่เมื่อก่อน เป็นผู้นำทางเทคโนโลยีในบ้านเรา เป็นคนบุกเบิกตลาด แต่ดูเด๋วนี้ ซัมซุงเอย โซนี่เอย พัฒนามาได้ไม่แพ้กัน เพียงแต่ไม่ใช่OSเข้าไปแค่เนี่ยเอง โนเกียเองตอนนี้ ผมว่าจริงๆแล้ว กินได้แค่ชื่อเสียงเก่าที่เคยสร้างมาเท่านั้นเอง สามารถทำยอดขายนำเสมอๆ แต่การที่ทำระบบปฏิบัติการใส่ มันก้อแค่เจาะกลุ่มเป้าหมายได้ไม่เท่าไหร่หรอก จะมีซักกี่คนเชียวที่จะใช้ ผมเห็นคนส่วนใหญ่มีกันก้อแค่ใช้โทร ฟังเพลง วิทยุ ถ่ายรูป เล่นเกม ส่ง SMS MMS นอกเหนือจากนี้ก้อแค่ส่วนย่อย ซึ่งส่วนใหญ่ก้อมีฟังก์ชั่นแบบมาตรฐานกันอยู่ทุกเครื่องแล้วเช่น เครื่องคิดเลข เป็นต้น คงไม่ต่อยมีใครจะมานั่ง อ่านไฟล์เอกสารต่างๆกันหรอก ไปอ่านในคอมพ์ดีกว่า จอใหญ่กว่า หรือคุณจะพิมพ์งาน คิดว่าพิมพ์ในเครื่องพวกนี้มันคงสะดวกหรอกเนอะ ถึงจะมีคีย์บอร์ดแบบพกพาก้อตาม
ส่วนเรื่องจอสี สีของซัมซุงสวยงามมาก อันนี้ไม่ได้พูดเข้าข้าง และเสียงก้อให้ความไพเราะได้มากกว่า แต่ก้อยังมีจุดด้วยบางจุดที่ซัมซุงน่าจะนำไปปรุบปรุงเหมือนกัน เช่น แบตเตอรี่หมดไว (เพราะให้สีสันของเครื่องมาก) หน่วยความจำที่สามารถเพิ่มเติมได้ (แต่ขอเป็นการ์ดที่มัน Universal หน่อย) เป็นต้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 10:08  

krungroj ผู้เขียน:
มาแล้วครับ สวยดี แต่อยากทราบว่าใครลองเล่นแผ่นprogramแล้วบ้าง ผมงงกับมันมากเลย เวลา save file to phone (จะเอา mp3เข้าเครื่อง)แล้วทำไมมันชอบขึ้นว่า file error งงจริงๆทำอะไรไม่ได้เลย
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 17:40  

นาซ่าขายอยู่ 17650 แต่มะรู้มีของรึป่าวอะนะครับ ราคาไม่เว่อร์ดีแฮะ ถูกกว่าตอน D500 ออกมาใหม่ๆซะอีก

ตอนนี้ D500 ที่นาซ่า 13480 ถ้าแถมหูฟังบลูทูธก็ 15350 บาทนะครับ

ผมว่า D600 สวยดีนะ แต่เพิ่งตัดใจซื้อ N70 ไป เลยอดใช้ D600 คุณสมบัติก็ใช้ได้ใกล้เคียง
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 19:58  

ซื้อมาใช้ได้วันที่สองแล้ว ok ดีนะ จอสีสดมาก แต่แบ็ตหมดเร็วไปหน่อยเล่นยังไม่ทันหายยากเลย รวมๆ ก็ ok นะแต่เสียที่ไม่มี mem card แถมมาให้เท่านั้นเอง หาซื้อแทบตาย
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 20:00  

เอา mp3 เข้าไปฟังแล้ว ก็ ok ดีนะ ผมใช้โปรแกรมที่แถมมากะ บลูธูทนะ เอาเพลงเข้าสบายมากเลย ไม่มีปัญหา
Mr. Zeus
Year's Star

หัวข้อ : ??? ???????????????????????? ???????????????????????? MP3 ???????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 22:41  

the tu ผู้เขียน:
เอา mp3 เข้าไปฟังแล้ว ก็ ok ดีนะ ผมใช้โปรแกรมที่แถมมากะ บลูธูทนะ เอาเพลงเข้าสบายมากเลย ไม่มีปัญหา

ใช้ หูฟังบลูธูทยี่ห้ออะไครับ และใช้หูฟังบลูธูทฟังเพลง MP3 ได้มั้ย
และลองเปิดไฟล์ Word หรือ Excel ดูหรือยังดีมั้ยครับ
กล้องชัดมากมั้ยครับ 2 ล้านพิกเซล
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 00:47  

กล้องชัดดี แต่เอกสาร word ยังไม่ได้ลองเลยอะ แต่ลอง tv out แล้ว ก็ดี แต่น่าจะเต็มจอก่านี้นะ แต่แบ็ตหมดเร็วไปหน่อย
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 10:38  

ใครหาซื้อ mem card 256 transflash ของ d600 ได้บ้าง บอกหน่อยซื้อที่ไหน
ดีดีๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 23:19  

อยากถามเพื่อนๆที่ใช้ D600 อ่าครับว่าไม่ทราบว่ากล้องมันช้าๆหรือเปล่าครับ คือเพิ่งซื้อมาใช้อ่าครับ แล้วกล้องมานช้าแบบมีเงาอ่าไม่ทราบว่าเป็นไรหรือเปล่าครับช่วยตอบหน่อย
hayana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 12:09  

ถ้าเทียบกับ ดี500 แล้วเป็นงัยบ้างคะ เทีนยเรื่อง เสียง ความละเอียดของจอ และ กล้อง อ่ะ ค่ะ ช่วยบอกด้วยนะคะผู้รู้ เพราะเห็นเครื่องมาแล้วเหมือนกัน แต่เราชอบดีไซน์ ดี500 มากกว่าอ่ะ......ขอความเห็นเพื่อนๆ ด้วยนะคะ
Mr. Zeus
Year's Star

หัวข้อ : Mr. Zeus
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 10:12  

1. ซื้อกันที่ไหนบ้างครับ ราคาเท่าไหร เครื่องศูนย์หรือเปล่า
2. มีใครใช้หูฟังบลูธูท ฟัง MP3 ผ่านหูฟังได้บ้างครับ
(ผมใช้ N-GAGE ผ่านหูฟัง Creative ฟังเพลง MP3 ได้ครับ)
3. กล้องถ่ายรูป เป็นไงบ้าง ถ่ายแล้วภาพสวย หรือเปล่า
และ โฟกัสช้าหรือเปล่า เช่นต้องคนอยู่นิ่งๆ ภาพถึงจะสวยหรือเปล่า

ช่วยตอบทีนะ
Spanta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 00:17  

รวยกันจังเรยเนอะ อยากรวยมั่งจัง เอิ้กๆ
the tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 19:52  

ทำงัยให้ d600 สั่นพร้อมกะเสียงได้บอกหน่อยนะ
Mr. Zeus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 19:44  

ทำไม่ได้ครับผม
Deutschgirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 20:17  

อยากทราบว่า T-Flash ที่ใช้กะ D600 นี่ ใช้ได้สูงสุดเท่าไหร่คะ

ถ้า 512 MB นี่ใช้ได้มั๊ยคะ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ใครพอจะทราบช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy
DTG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 10:11  

กำลังงงๆอยูว่า เวลาถ่ายภาพ ทำไมถ้าจอเป็นแนวตั้ง ภาพที่ถ่ายออกมาได้จึงเป็นแนวนอน แต่พอถ่ายแนวนอน ภาพที่ออกมาเป็นแนวตั้งอ่า มันต้องเซ็ต ให้มันเป็นปกติ ตรงไหนอ่ะคะ หรือแบบนี้มันปกติอยู่แล้ว งงแฮะ Shocked
Mr. Zeus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 12:14  

DTG ผู้เขียน:
กำลังงงๆอยูว่า เวลาถ่ายภาพ ทำไมถ้าจอเป็นแนวตั้ง ภาพที่ถ่ายออกมาได้จึงเป็นแนวนอน แต่พอถ่ายแนวนอน ภาพที่ออกมาเป็นแนวตั้งอ่า มันต้องเซ็ต ให้มันเป็นปกติ ตรงไหนอ่ะคะ หรือแบบนี้มันปกติอยู่แล้ว งงแฮะ Shocked

ไม่นะครับ ตอนถ่ายรูปแนวตั้งรูปก็ออกมาแนวตั้งนะครับ
ไม่ได้เป็นแบบกลับกันนะครับ แต่ผมทำไม่เป็นนะ พอดี
ไปดูที่ร้านแล้วเค้าทำให้ดูจำได้ว่าเป็นแนวตั้ง (กำลังดูอยู่
ว่าจะซื้อครับ)
DTG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 15:46  

แสดงว่า อาจจะต้องเซ็ทค่าอะไรซักอย่างแน่เรยค่ะ เพราะมันสลับกันจริงๆ ขนาดเอาไปลงคอมแล้วก็ยังเป็นอย่างที่บอกค่ะ คือ ถ่ายแนวตั้งได้ภาพแนวนอน ถ่ายแนวนอนนได้ภาพแนวตั้งอ่า

Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 21:40  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ อยากรู้วิธีตั้งค่า email ในเครื่องอะค่ะ
ถ้าใช้เมลล์ของ yahoo ต้องเซทค่ายังไงใครรู้บ้างคะ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 23:24  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ อยากรู้วิธีตั้งค่า email ในเครื่องอะค่ะ
ถ้าใช้เมลล์ของ yahoo ต้องเซทค่ายังไงใครรู้บ้างคะ ?

แล้ว D600 สามารถรับ ไฟล์ภาพ และ เพลง ของ Nokia ผ่านบลูทูธ ได้ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 23:57  

แล้ว D600 สามารถรับ ไฟล์ภาพ และ เพลง ของ Nokia ผ่านบลูทูธ ได้ไหม

รับได้ค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ^ ^

ตั้งค่าอีเมลล์ได้แย้ว >_< ดีใจ
apisit3000
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ?????????? ??????........
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 16:50  

ตอนนี้ใช้ ดี500 แต่เป็นเครื่องนอกง่ะ มันไม่มีภาษาไทย และรับ sms ไทยไม่ได้ อยากรู้ว่าจะเอาไปลงภาษาไทยได้ไหม แล้วจะเอาไปลงที่ไหนง่ะ แล้วจะแพงไหม ถามผู้รู้และผู้เชี่ยวชาญรบกวนตอบด้วย ขอขอบคุง หรือจะเปลี่ยนเป็น ดี600 ดีไหม 5555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 21:35  

เวลา ตัวเครื่องของNokia ส่ง พวก เพลง ภาพ ของในเครื่อง ผ่านบลูทูธ Samsung D600 จะรับได้เหรอครับ เพราะว่าผมลองส่งให้ D500 ยังรับไม่ได้เลย
ถ้ารับได้ ผม คงซื้อแล้วหละ
Mr.samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 03:31  

เวลา ตัวเครื่องของNokia ส่ง พวก เพลง ภาพ ของในเครื่อง ผ่านบลูทูธ Samsung D600 จะรับได้เหรอครับ เพราะว่าผมลองส่งให้ D500 ยังรับไม่ได้เลย

***ได้สิคับ เพื่อนผมใช้ D500 รับเพลง จาก โนเกีย ได้หน้าตาเฉย เลยคับ ทำไม D600 จะไม่ได้ คุณทำไม่เป็นหรือป่าว? Laughing
krungroj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 09:38  

เวลาถ่ายภาพแล้วจะส่งภาพผ่าน mms ทำไมมันจะฟ้องว่าไม่ให้ส่งภาพเกินกว่า 100 kb งงงงงงงงงงงงงง หรือมีวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 16:22  

อ้างถึง:

*****รับได้จิ เพราะตอนนี้ก็ใช้ D500 อยู่นะ แล้วเพื่อนก็ใช้ 7610 กะ 3230 ก็ยังส่งเพลงให้กัน แลกกันไปมาได้เลย*****
Shocked แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ใช้ D500 แต่เป็นเครื่องนอกง่ะ มันไม่มีภาษาไทย และรับ sms ไทยไม่ได้ อยากรู้ว่าจะเอาไปลงภาษาไทยได้ไหม แล้วจะเอาไปลงที่ไหนง่ะ แล้วจะแพงไหม ถามผู้รู้และผู้เชี่ยวชาญรบกวนตอบด้วย ขอขอบคุง หรือจะเปลี่ยนเป็น D600 ดีไหม 5555+
SSE3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 00:17  

krungroj ผู้เขียน:
เวลาถ่ายภาพแล้วจะส่งภาพผ่าน mms ทำไมมันจะฟ้องว่าไม่ให้ส่งภาพเกินกว่า 100 kb งงงงงงงงงงงงงง หรือมีวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยครับ

ไม่ผิดปกติอะไรหรอกครับ มันเป็นแค่ข้อจำกัดของ versionของ MMS และด้าน networkครับ
ลองลด resolution หรือเพิ่มการบีบอัดตรง image quality ก็ได้ครับ ขนาด file จะได้เล็กลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 21:21  

keyboard ผู้เขียน:
รุ่นนี่จะเข้าเมืองไทย ตอนไหนคะ แล้ว d500กับ d600 ต่างกันตรงไหนบ้างคะ
เด็กศูนย์สูตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 23:55  

ผมเป็นคนชอบดูรูปอะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีวิธีการจัด folder เพื่อจะใช้ดูรูปได้ดีรึเปล่าครับ ผมกลัวว่าต้องเอารูปไปกองๆกันที่เดียวกันน่ะครับ แล้วเวลาดูรูปจะดูแบบ Fullscreen ได้รึเปล่าครับ Razz
Dek_Evo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 17:36  

ฆวย กระจอก D600 K750I แดกกว่าทุกด้าน
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 12:15  

เอ่อ ข้างบนเนี่ย เพื่ออะไรเหรอ

อืม ถอยมาแล้ว ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ดู excel ได้ชัดสวยงามมากครับ (แต่ทำไมมันไม่โชว์ภาษาไทยเวลาดู excel ขึ้นเป็นสี่เหลี่ยม)

หน้าจอ สุดยอดดดดดด กล้องชัดมากกกกก ชัดกว่า N70 อีก (ผมเพิ่งขายไปนะ N70 มันเอ๋อ มาก สายเข้าก็ไม่ดังไม่สั่น ต้องปิดเปิดเครื่อง เลยไม่อยากทนใช้แล้ว)

แต่มีปัญหาครับ คอมผม มันไม่เห็นเครือ่งมือถือเวลาต่อสาย USB ใครช่วยหน่อย
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 12:23  

hayana ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ ดี500 แล้วเป็นงัยบ้างคะ เทีนยเรื่อง เสียง ความละเอียดของจอ และ กล้อง อ่ะ ค่ะ ช่วยบอกด้วยนะคะผู้รู้ เพราะเห็นเครื่องมาแล้วเหมือนกัน แต่เราชอบดีไซน์ ดี500 มากกว่าอ่ะ......ขอความเห็นเพื่อนๆ ด้วยนะคะ

จอใหญ่กว่า ชัดกว่า ใสกว่า มากกกก เสียงไม่ดังมาก แต่ผมว่าดีกว่า D500 ลำโพงมีสองข้าง ทำเป็น 3D ได้ แต่เวลาเป็น 3D มันเหมือนเสียงร้องในถ้ำนะครับเหมือน echo ซะมากกว่า ส่วนกล้อง แบบว่าละเอียดมากครับ ภาพออกมาใสจริงๆ ดีกว่า D500 คนละเรื่องเลยสำหรับกล้อง
ผมเองตอนแรกว่าจะไม่เอา D600 ไม่ชอบปุ่มเท่าไหร่ แต่พอจับเครื่อง ใช้ดู โอว มันยอดมาก ... ไม่ผิดหวังเลยครับ

ออ ซื้อมา 17550 เครื่องศูนย์ advance งงว่าในกล่องไม่มีสายคล้องมือ แปลกใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 15:11  

ออ ซื้อมา 17550 เครื่องศูนย์ advance งงว่าในกล่องไม่มีสายคล้องมือ แปลกใจ

^
^
ซื้อที่ศุนย์ iec เราก็ไม่ได้สายคล้องมือเหมือนกัน รึมันไม่มีให้อะคะ? (-"-)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 20:51  

MP3 เสียงดีมั้ย เป็นสเตอริโอรึปล่าว เทียบกับ SE K750i ได้มั้ย
แดนครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 00:23  

เสียงเป็นสเตอริโอครับ แต่ถ้าเปรียบกันจริงๆ ผมว่า K750i ดีกว่านะ เสียงใสกว่า อีกอย่างรุ่นนี้เสียงจะไม่ดังมากนะครับ แต่รับรองว่าไม่แย่

โดยรวมผมชอบรุ่นนี้มาก
RomanceZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : D600
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 17:16  

เพื่อน ผมก็ใช้อยู่ครับ ผมดูโดย รวมแล้วก็ดีครับตัวนี้ ผมว่า ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อไหนก็ คล้ายๆกันละครับแล้วแต่คนชอบครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 10:39  

มีใครใช้หูฟังบลูทูธยี่ห้อซัมซุงกับรุ่นนี้บ้างครับ อยากทราบว่าถ้าใช้หูฟังบลูทูธของซัมซุงด้วยกันเนี่ย เวลามีสายโทรเข้าหาเรา เสียงเพลงที่ตั้งไว้จะดังมาที่หูฟังรึป่าว หรือเป็นแค่เสียงสัญญาณบอกว่ามีสายเข้า (ไม่เป็นเพลง) แล้วก็ฟังเพลงผ่าวบลูทูธได้ป่าว

คือว่าผมมีของโนเกียอะครับ เวลาสายเข้าเพลงดังที่เครื่อง แต่ที่หูฟังเป็นแค่เสียงติ๊ดๆๆๆๆ บอกว่ามีสายเข้า และอีกอย่างฟังเพลงก็มะได้ครับ มันดังที่เครื่องอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 12:39  

แบตหมดไว จริงมั้ยครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 16:16  

ก็ค่อนข้างเร็วนะครับ ตามประสาซัมซุง โทรน้อยๆหน่อยก็เกือบสองวัน โทรเยอะ วันเดียวก็หมดครับ ก็ไม่แย่ แต่ถ้าเปรียบเทียบกับโซนี่อีริคสันหรือโนเกีย ก็ถือว่าหมดเร็วครับ
krungroj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mem card
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 11:54  

ไม่เห็นมีใครพูดถึง mem card เลยครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับใครรู้มั่งจ้า
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 00:33  

มีเมมมาให้ในกล่อง แผ่น 64MB ครับผม

มีคำถามอะครับ คือว่าตอนใช้โทรสับอยู่ แล้วมีสายซ้อนทำไมกดรับเลยไม่ได้อะ ต้องวางสายอีกสายไปก่อน

อีกอย่างคือถ้าคุยโทรอยู่แล้วต้องการดูเบอร์โทรในรายชื่อของเรา มันกด option แล้วเลือก phonebook แต่มันไม่เข้าไปอะคับ มันกลับมาหน้าจอเดิม งงจัง
kittoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 16:30  

.....................สุดยอด..................
ตอบหน่อยน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 22:34  

ในกล่องมันมีอุปกรณ์ อะไรมาให้บ้างอ่ะ ?
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 17:33  

ที่มีมาในกล่อง

เครื่องมือถือ
แบตหนึ่งก้อน
คู่มือ
สายดาต้าลิงค์
ซีดี samsung PC Studio
small talk

อืม คิดว่าครบแล้วนะครับ
nana555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 16:09  

คู่มือ
small talk

มี เมมโมรีการ์ดด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 18:05  

18,900 แพงไป วิทยุก็ไม่มี NK6270 ออกแล้ว 14,900 มีวิทยุ+Edge ด้วย อย่างอื่นก็เหนือกว่า D600 คงต้องลดราคาแน่
joe7777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memcard
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 02:49  

มีวิธีดาวโหลดข้อมูลลงเมมการด์โดยไม่ต้องผ่านเครื่องรึเปลาครับ ทำไม่เป็น ถ้าโหลดผ่านเครื่องก็แปลว่าเอาไฟล์ใหญ่กว่า 88MB ลงไม่ได้หรือคับ
Kan 99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 17:10  

kittoy ผู้เขียน:
.....................สุดยอด..................

ไม่เห็นสุดยอดเลย แพงไป
911
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: memcard
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 21:34  

joe7777 ผู้เขียน:
มีวิธีดาวโหลดข้อมูลลงเมมการด์โดยไม่ต้องผ่านเครื่องรึเปลาครับ ทำไม่เป็น ถ้าโหลดผ่านเครื่องก็แปลว่าเอาไฟล์ใหญ่กว่า 88MB ลงไม่ได้หรือคับ

ที่นี่มีบอก หลายแบบ
URL Up to 512MB SanDisk Transflash for the Samsung D600 mobile phone
joe7777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 00:15  

-ขอบคุณมากๆครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ อ่อแล้วD600รองรับไฟล์วีดีโออะไรบ้างครับ mpeg ไม่ได้เหรอคับ ถ้าไม่ได้ใครรู้ว่าโปรแกรมแปลงเป็น 3gp โหลดฟรีได้ที่ไหน แล้วเล่น wav ได้รึเปล่าคับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 18:59  

[quote="joe7777"]-ขอบคุณมากๆครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ อ่อแล้วD600รองรับไฟล์วีดีโออะไรบ้างครับ mpeg ไม่ได้เหรอคับ ถ้าไม่ได้ใครรู้ว่าโปรแกรมแปลงเป็น 3gp โหลดฟรีได้ที่ไหน แล้วเล่น wav ได้รึเปล่าคับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณ มากๆๆ[/quo

สอบถามไปที่ศุนย์บริการพนักงานไมสามารถให้ข้อมูลเรื่องนี้ได้บอกแต่ว่าให้สอบถามดูว่ารุ่นไหนรับ flie นี้ได้ก็ส่งได้ (ไม่บอกก็รู้) ซื้อ D600 มาแล้วผิดหวังมาก โดยเฉพาะการบริการของพนักงานเมื่อโทรไปสอบสอบข้อมูล ตอบข้อมูลไม่ชัดเจนและพูดจาไม่เรียบร้อยเลย คิดว่าคงเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายที่จะใช้ Samsung
lust9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 23:55  

เห็นด้วยกับ SP Guest คับ บริการได้เน่ามากๆ ไม่ได้เรื่องเลยทั้งเครื่อง D600 กับการบริการของพนักงาน เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆ Sad
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????? MP4
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 11:27  

ผมไม่แน่ใจนะครับว่าทำไมถึงคิดว่าเล่นไม่ได้ แต่วีดีโอที่ถ่ายด้วยเครื่อง D600 มันเป็นไฟล์ MP4 นี่นา ทำไมถึงคิดว่าเล่น MPEG ไม่ได้ละครับ หรือผมสับสนในคำถามไปเอง Neutral

ส่วนเรื่องพนักงานของซัมซุง ผมเคยโทรไปสามสี่ครั้ง แต่ละครั้งประสบการณ์ไม่เหมือนกัน มีดีก็ดีไปเลยนะ แต่ที่ไม่ดี ก็พูดจาสั้นๆ เหมือนไม่ค่อยอยากตอบ ก็สงสัยต้องเตือนซัมซุงให้ตักเตือนพนักงานบริการให้ดีๆหน่อย ผมชอบสินค้าของเค้า หวังว่าเค้าจะพัฒนาบริการให้ดีขึ้น

และยังยืนยันว่าชอบ D600 มากค๊าบบบ

แล้วคนที่เอาโนเกียมาเปรียบซัมซุง เปรียบโซนี่ไรเนี่ย ผมว่าอย่าเปรียบเทียบเลยครับ ต่างคนต่างชอบคนละแบบนะครับ ผมเคยใช้มาทุกยี่ห้อ ผมว่ามันแล้วแต่รุ่น บางรุ่นของโนเกียดีกว่าบางรุ่นของซัมซุง และแน่นอน บางรุ่นของซัมซุงก็ดีกว่าโนเกียเหมือนกัน

ผมเลิกใช้ N70 ไป เพราะซื้อมาก็แพง แต่ดันโทรเข้าไม่มีเสียง ไม่สั่น ผิดวัตถุประสงค์ความเป็นโทรศัพท์อย่างรุนแรง แต่ผมก็ไม่เคยด่าโนเกียว่าไม่ดีไปซะทั้งหมด มันเป็นที่โปรแกรมของรุ่นนี้ที่ไม่เวิร์ค ก็หวังให้เค้าพัฒนาโปรแกรมให้ดีก่อนออกวางขายจะดีกว่า

นอกเรื่องมาเยอะ ยืนยันครับ ชอบ D600 เหมือนเดิม Razz
krungroj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 13:09  

nana555 ผู้เขียน:

คู่มือ
small talk

มี เมมโมรีการ์ดด้วย

ตกลงว่ามีเมมโมรีการ์ดมาด้วยจริงๆเหรอครับ ผมซื้อมาไม้เห็นแถมเลย
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 15:20  

มีครับ 64 MB เป็น TFlash
ผู้ครอบครองD600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 18:54  

เย้ วันนี้นั่งดู D600 ในเวป นั่งดูไปดูมา อดใจไม่ไหวเลย ออกไปกดตังค์มาซื้อ ที่ Telewiz หน้าปากซอยบ้าน แต่พอเข้าไปถามซื้อ ดันบอกว่าของหมด แล้วถ้าจะเอาต้องวางมัดจำเครื่องเอาไว้ เพราะทางร้านจะโทรสั่งมาให้ และเครื่องจะได้รับประมาณ 11 โมง วันพรุ่งนี้ ดีใจจังจะได้เป็นเจ้าของ D600 แล้ว นั่งดูในเวปแล้วมันสวย จริง ๆ เลยอดใจไม่ไหว

อ้อ มี ทริคในการซื้อมือถือมาฝากนะครับ จากพี่สาวผมเองที่ทำงานเป็น พนักงานขายมือถือมานาน วิธีซื้อมือถือเครื่องใหม่ หรือ มือ 1 นะครับ ถ้าต้องการเครื่องใหม่จริง ๆ ควรกำชับคนขายว่า เอาของที่กล่องที่ไม่ผ่านการแกะพลาสติกที่ซีลมา หรือ เพราะเครื่องจะใหม่จริง ๆ เพราะไม่ผ่านมือคนก่อนหน้าที่ที่เอา เครื่องมาลอง ซึ่งจะทำให้เครื่องช้ำบ้าง ซึ่งมันจะไม่ใหม่ จริงๆ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 11:18  

เข้ามาแสดงความยินดีด้วยครับ รับรองไม่ผิดหวัง ผมชอบมั๊กมากเลยละรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 22:26  

ได้เครื่องมาแล้วครับ ค่อนข้างประทับใจ ตัวเครื่องมากหลังจากที่ดูในเวปเทียบกับจริงแล้ว พบว่า
1. ตัวเครื่องจริงนั้นขนาดเล็กกว่าที่คาดการไว้ (หรือที่เห็นในจากรูปในเวป) และสีเครื่องจะเป็นสีดำ (บริเวณสีเทาที่เห็นในเวป ของจริงนั้นออกเป็นสีดำคาร์บอน )
2. ความละเอียดของภาพนั้นทำเอาตะลึง ถึงความสดใส และละเอียดมาก ๆ(ทำเอา LG T5100 เครื่องเก่าชิดซ้ายเลย)
3. เสียงของลำโพงถือว่าโอเคนะครับสำหรับมือถือ เปิดเพลงฟังเสียงดูค่อนข้างโอเคเลยล่ะ
4. ระบบสั่น+เสียง มีนะครับและจะเป็นลักษณะ สั่นก่อน จากนั้นเสียงถึงตามมาทีหลัง
5. โปรแกรม PC suit นั้นทำได้เยี่ยมมาก โดยเฉพาะ Edit Sounds นั้นทำให้ทำการตัดต่อ Mp3 เพื่อทำเป็น Ring Tone ค่อนข้างง่ายสำหรับ บุคคลทั่วไป
6. ชอบหน้าตา Skin ของ Mp3 เพราะค่อนข้างดูดี
7. เปลี่ยน Theme สีจากของเดิม สีฟ้า เป็น สีแดง แล้วเท่มาก ๆ (แต่น่าเสียดาย มี 2 Theme )

ปล. เห่อน่ะครับ อย่าหมั่นไส้นะครับ ^^" เดี๋ยวขอตัวไปเล่นต่อ
????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 19:47  

เราสามารถนำ เมม ของ D600 ไปอัดรูปได้ป่าวอ่ะ ?? ตอบหหน่อยน่ะ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 22:37  

???? ผู้เขียน:
เราสามารถนำ เมม ของ D600 ไปอัดรูปได้ป่าวอ่ะ ?? ตอบหหน่อยน่ะ Question

คิดว่าน่าจะได้ครับ เพราะ ตัว Memory นั้นสามารถใช้งานร่วมกับกล้องดิจิตอลได้เช่นกัน
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 11:29  

ได้ครับ แต่ไม่เคยลองว่ามันอัดออกมาแล้วคมชัดแค่ไหน
เอาแผ่นเมมไปก็ได้ หรือก็อปลง thumbdrive ไปให้ที่ร้านก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 19:15  

ตกลงตอนนี้D600 ดีสุดแล้วใช่ไหมครับ
กำลังจะตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่อยู่
อยากรู้ข้อเสียทั้งหมดว่ามีอะไรบ้างน่ะครับ
ช่วยตอบหน่อย.....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: