Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH D600 - 2 Megapixels Masterpiece
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 636 / เข้าชม: 868691
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 11:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดีสุดแล้วหรือเปล่า คงแล้วแต่คนชอบนะครับ

แต่ฟังก์ชั่นก็ครบครันดี กล้องชัด จอชัด แต่ดูภาพถ่ายเต็มจอมะได้อะ

เสียงใช้ได้ (แต่ผมว่าเสียงของโซนี่อีริคสัน K750 W800 และ Nokia 6270 ดีกว่าครับ)

หน่วยความจำเยอะดี ที่ให้มา 64 ก็พอได้อยู่

บอดี้เครื่องแน่นมากเฟิร์มใช้แล้วไม่ต้องกลัวฝาบนกะฝาล่างจะแยกส่วนกัน Razz คนละเรื่องกับ NOKIA 6270 เลยนะ 6270 กรอบแกรมมากมาย

การใช้งาน เร็ว ไม่หน่วง ไม่เคยแฮงก์

อีกอย่างที่ต้องย้ำ เพราะบางคนไม่ชอบ ก็คือเวลาโทรเข้านะครับมันสั่นพร้อมเพลงไม่ได้นะ สั่นอย่างเดียว เพลงอย่างเดียว หรือสั่นสามครั้งแล้วเพลงดัง (เป็นปกติของซัมซุง)

ราคาที่นาซ่าราว 17420 บาท ก็ไม่ถูก ไม่แพงมาก ผมเปลี่ยนมาจาก N70 เพราะเจ้า N70 มันแฮงก์บ่อยเหลือเกิน ก็ไม่ผิดหวังนะครับ
koo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 21:30  

สอบถามครับ

เราแปลง File หนังแล้วมามาเล่นกับ d600 ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
lippycrayon
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 15:49  

คืออยากทราบว่าD600เชื่อมต่อกับทีวีได้ใช่ไหม
ถ้าใช่สามารถโชว์ filevdo mp3 และpowerpoint(มีหรือเปล่า?)ไหม....
ผู้ครอบครอง D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 23:27  

koo ผู้เขียน:
สอบถามครับ

เราแปลง File หนังแล้วมามาเล่นกับ d600 ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ได้ครับ มีโปรแกรมตัดต่อหนังมาในแผ่นโปรแกรมภายในกล่องแล้วครับ และตัดแต่ง MP3 ด้วยครับ ดังภาพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 23:29  

lippycrayon ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่าD600เชื่อมต่อกับทีวีได้ใช่ไหม
ถ้าใช่สามารถโชว์ filevdo mp3 และpowerpoint(มีหรือเปล่า?)ไหม....

ได้ครับ เพราะเมื่อเราต่อสาย ที่ใช้ต่อ TV แล้วจะทำให้ภาพบนหน้าจอเราทั้งหมดไปปรากฏ บนจอ Tv เลยครับ ใช้เล่นหนังได้ และ Mp3 ได้ทันทีครับ
lippycrayon
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????+??????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 08:04  

ขอแทรกถามต่ออีกนิดว่า..(รู้สึกรบกวนจัง)
1.การนำเสนอpowerpoint by samsung
มันจะวูบวาบไปมาเหมือนในP.C.ได้ไหม? หรือว่าได้แค่ภาพนิ่งเฉยๆเปลี่ยนไปทีละหน้าslideธรรมดา
2.อีกข้อหนึ่งที่สงสัยคือว่าD600สามารถเลือกรับสายโทรเข้าได้ไหม(เดาว่าได้แน่ๆเลย)
แบบว่าเรากำลังจะเริ่มใช้samsung ขออภัยหากแฟนพันธุ์แท้ทุกท่านทราบอยู่แล้ว

ป.ล.ขอบคุณมากๆเลยที่ช่วยตอบคำถาม..
ืืืืืno name
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 13:00  

โปรแกมที่มีมาให้ใช้ได้แต่ windows XP กับ 2000 ไช่มั้ยอ่ะ
ตอบหน่อยเถอะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 12:21  

คือจะถามว่าจะซื้ออะไรดี ระหว่าง

D600 กะ 6270 ความสามารถก็พอ ๆ กัน เราเล่นแต่ NK มาตลอดเลยกะจะลองเปลี่ยนแต่ก็เสียดาย nk คือตอนนี้ใช้ 6600 อยู่ด้วยค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะค่ะว่าจะเปลี่ยนเป็นอะไรดี อ้อ เราไม่ซีเรียดอะยี่ห้อนะค่ะ แต่สับสนเพราะอยากได้ทั้ง 2 อัน ขอบคุณมากค่ะ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : D600 ?? 6270
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 12:58  

ตอบหน่อยเถอะนะ ผู้เขียน:
คือจะถามว่าจะซื้ออะไรดี ระหว่าง

D600 กะ 6270 ความสามารถก็พอ ๆ กัน เราเล่นแต่ NK มาตลอดเลยกะจะลองเปลี่ยนแต่ก็เสียดาย nk คือตอนนี้ใช้ 6600 อยู่ด้วยค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะค่ะว่าจะเปลี่ยนเป็นอะไรดี อ้อ เราไม่ซีเรียดอะยี่ห้อนะค่ะ แต่สับสนเพราะอยากได้ทั้ง 2 อัน ขอบคุณมากค่ะ

ความสามารถของสองรุ่นพอๆกันนะครับ กล้องความละเอียดเท่ากัน หน้าจอความละเอียดเท่ากัน จำนวนสีเท่ากัน
เครื่อง 6270 ใหญ่กว่านิดหน่อย (และบอดี้ไม่เฟิร์มอย่างรุนแรง ก็อกแก็กมาก แนะนำให้ไปลองกดลองสไลด์ก่อนตัดสินใจซื้อ) แต่ 6270 มีวิทยุ และให้เมมโมรี่เยอะกว่า (ให้แผ่น 512 MB) ซัมซุง D600 ให้แผ่น 64 MB (เมมในเครื่องของ D600 เยอะกว่า สำหรับ 6270 เวลาส่งข้อมูลเข้าเครื่องผ่านบลูทูธ จะส่งไฟล์ใหญ่มากไม่ได้เพราะว่าไฟล์จะเซฟลงเครื่องก่อนอะครับ)
เสียง ผมว่า 6270 ดีกว่า ดังกว่า
D600 ดูภาพเต็มจอไม่ได้ แต่ 6270 ดูได้
D600 มีสายต่อแสดงหน้าที่ทีวีได้เลยนะครับ ฟังก์ชั่นอันนี้เจ๋งสุดๆ ออกทั้งภาพและเสียงเลยละ ลองมาแล้ว แจ่มมาก
D600 สั่นพร้อมเสียงไม่ได้นะครับเวลามีสายเข้า เสียงอย่างเดียว สั่นอย่างเดียว หรือสั่นแล้วเสียงดัง ขณะที่โนเกียทำได้ครับ

ราคาตอนนี้ D600 ยังแพงกว่า อยู่ที่ประมาณ 17+++ แต่ 6270 อยู่ที่ 14+++

ผมเลือก D600 เพราะเครื่องเฟิร์มกว่ามากๆ แต่ถ้าคุณเห็นว่าเครื่อง 6270 โอเคสำหรับคุณ ผมว่าสองรุ่นนี้โอเคทั้งคู่ ถ้าอยากประหยัดก็เลือกโนเกียได้ครับผม ประหยัดไปสามพันแนะ

ปล. โนเกีย 6270 ไม่ใช่ซิมเบี้ยนแบบที่คุณใช้ใน 6600 นะครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 14:16  

ได้ยินมาว่า โนเกีย 6280 ออกมาแล้ว ก็ลองพิจารณาร่วมกันไปเลยซิครับ เพราะรุ่นนั้นก็น่าใช้เหมือนกัน (เอาละซิ อิอิ ทำให้เลือกยากเข้าไปอีก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 23:32  

ข่าวด่วนนะครับ สำหรับผู้มี D600 หรือมีเพื่อน ๆ ให้ไปทำการลงทะเบียนเพื่อรับ Car Charger Free ตั้งแต่วันนี้ จนถึงสิ้นเดือนมกราคม 2549 นะครับ รายละเอียด เข้าไปดูได้ที่
http://th.samsungmobile.com/th/club/bbs/notice_qry.jsp?p_bbscode=notice&p_pagenum=1&p_num=104 ส่วนใคร ที่ลังเลอยู่ว่าจะเอา D600 ดีมั๊ย ผมขอแนะนำเลยว่า หากคุณเบื่อ NK หรืออะไรที่เดิม ๆ ผมแนะนำเลยว่า D600 จะไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอน...

ปล. ยังไม่หายเห่อครับ เพราะมันสวยจริง ๆ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 14:03  

ขอบคุณคุณ "ผู้ครอบครอง" มากเลยนะครับที่เอาข่าวมาบอก อิอิ ผมไปลงทะเบียนละ หวังว่าอาทิตย์หน้าจะได้ที่ชาร์จในรถ รุ่นนี้แบตมันหมดเร็วเหมือนกัน มีที่ชาร์จในรถก็อุ่นใจขึ้น อิอิ
ขอบคุณนะครับผม
รัก D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 20:36  

ความสามารถอีกอย่างนึง ที่ผมชอบมากของ D600 คือ การนำภาพเคลื่อนไหวมาเป็น Screen Saver ได้ โดยที่ภาพเคลื่อนไหวนั้น จะเป็นไฟล์ ที่มีนามสกุล คือ GIF ที่คุณพบเห็นทั่ว ๆ ไปใน web ต่าง ๆ นั่นล่ะครับ ลองดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 21:26  

ภาพเคลื่อนไหว ที่พูดถึงก่อนหน้านี้นะครับ ขนาดของภาพต้องไม่เกิน 1 mb. นะครับ

ต่อไปผมจะมาพูดถึงในส่วนของ MP3 Player นะครับเมื่อเข้าไปแล้ว ปุ่มตัวเลขต่าง ๆ นั้นสามารถปรับแต่งลักษณะได้ด้วยนะครับ อาทิ
ปุ่มหมายเลข 1 : ปรับรูปแบบเสียง Normal Classic Jazz Rock
ปุ่มหมายเลข 2 : เปลี่ยนรูปแบบจอแสดงผล
ปุ่มหมายเลข 3 : ปรับให้ทำการ เล่นซ้ำ หรือ เล่นซ้ำทั้งหมด
ปุ่มหมายเลข 4 : เปลี่ยนเป็นระบบเสียงแบบ 3D , Stereo
ปุ่มหมายเลข 5 : เปลี่ยนหน้าตาของ Skin MP3 Player
ปุ่มหมายเลข 6 : Shuffle On/Off
ปุ่มหมายเลข 7 : เลือกเล่นฉพาะช่วง A - B (กดหนึ่งครั้งคือตั้งแต่ช่วง A กดครั้งที่2คือ ช่วง B และกดครั้งที่ 3 จะเป็นการ Clear และเล่นต่อไป

ส่วนปุ่มนอกนั้นไม่มี Funtion ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 21:39  

หลายคนอาจสงสัยว่า D600 สามารถเล่น File Video แบบเต็มจอได้ไหม

ผมขอฟันธง ! เลยครับว่าได้แน่นอน !
วิธีทำคือง่ายนิดเดียวเพียงคุณเรียกกด Play File Video ที่คุณต้อการดู
แล้ว กดปุ่ม Keypad หมายเลข 1 เท่านั้น ก็จะเป็นการแสดงผลแบบเต็มจอ
เพียงแต่ภาพนั้นจะพลิกเป็นแนวตั้งเท่านั้น (พลิกมือภือดูในลักษณะ 90 องศา )
และถ้ากดปุ่ม 1 อีกครั้งก็จะเป็นการสลับด้านของจอภาพ และหากกดอีกครั้งก็จะเข้าสู่โหมด ปกติที่ไม่เต็มจอ ยังไงไปลองกันดูนะคับ

อ้อ และปุ่ม 2 จะเป็นการเปลี่ยน Skin ของ Video player ส่วนปุ่มตัวเลขอื่น ๆ นั้นไม่มีหน้าที่ใด ๆ ครับ

ปล. ใน Mode ถ่ายรูปและ ถ่ายวิดีโอ นั้นปุ่มตัวเลขต่าง ๆ ก็สามารถใช้ได้เช่นกันนะครับ ยังไงลองศึกษาดูนะครับ Very Happy
abarty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 16:59  

Anonymous ผู้เขียน:
ถามว่าซื้อมาแล้วเปลี่ยนใหม่เปลี่ยนกันอยู่นั่นแหละ
เงินไหลออกนอกประเทศหมดแล้ว
ใช้อุปกรณ์ที่มีเทคโนโลยีสูง
แต่การใช้งานกลับเป็นการตอบสนองตัณหาที่ไม่สร้างสรรค์
ความสามารถของกล้องมันจะละเอียดแค่ไหน ฟังเพลงได้ไหม ส่ง mms ได้ไหม
ถามหน่อยเถอะคุณๆ จำเป็นต้องใช้ทั้งวันไหม
คนไทยส่วนใหญ่ซื้อโทรศัพท์มาเพื่ออวดมั่งอวดมี เพื่อไม่ตกยุค ไม่อายเพื่อน
ซื้อมาก็มาโทรกันเป็นชั่วโมงๆ ไร้สาระ โดยเฉพาะวัยรุ่นที่ไม่มีรายได้
สิ่งที่จำเป็นที่สุดของโทรศัพท์คือ ใช้พูดคุยกัน น่าจะเพียงพอแล้ว
สิ่งที่เกินจากนั้นถือว่าเป็นสิ่งฟุ่มเฟือย
ก่อนคิดจะซื้อของมาใช้พึงประเมินเรื่องราคาและการใช้งานก่อน
เงินเป็นของคุณก็จริง แต่หากไหลออกนอกประเทศมากๆ
ผลกระทบมันเกิดกับคนส่วนรวม ไม่ใช่คุณคนเดียว

เข้าใจได้ถูกต้องแล้วครับ
ผมคนนึงล่ะที่เปลี่ยนเครื่องปีละ 2-3 เครื่อง
ก็หาเงินได้เยอะ ก็จ่ายเยอะ
เหนื่อยกับการทำงานหาเงิน
ก็ต้องใช้ชีวิตให้คุ้มค่าหน่อย
นี่แค่เปลี่ยนมือถือปีนึงไม่เกิน ห้าหมื่นครับ
ยังมีเที่ยวเปิดเมมเบอร์อีกหลายแสนต่อปี
ก็ขอโทษที่พูดจาไม่เข้าหูใครๆนะครับ
แต่เป็นเรื่องจริงของชีวิตที่ดำเนินไป
ปลายปีหน้าก็ว่าจะถอย CLK200 อีกคัน

ที่พูดมาทั้งหมดก็แค่อยากบอกให้รู้ว่า
รำคาญคนที่เข้าบอร์ดแล้วมาบ่นนู่นบ่นนี่
สิ้นเปลือง เงินทองไหลออกนอกประเทศ
ไม่ทราบว่าอยากซื้อรถคนไทยต้องขึ้นรถเมล์ไปตลอดชีวิตป่าว
ปัญญาอ่อนเจงๆ รำคาญพวกคนจนขี้อิจฉาครับ
เมื่อก่อนผมก็จน ผมก็อยู่อย่างจน
มีน้อยก็ใช้น้อยสิ กินได้ นอนหลับคือสุขที่แท้จริง
เมื่อตอนนี้รวยก็ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า ทำบุญบ้างตามโอกาส
เฮ้ออออ อุตส่าห์เข้ามาหาข้อมูล เสียอารมณ์(ว่ะ)

ที่บ้านคุณคงดูทีวียี่ห้อธานินทร์อยู่ใช่มั๊ยครับ
รถที่บ้านยี่ห้ออะไรหล่ะครับ ชิ้นส่วนมาจากประเทศอะไร
ไม่ผิดหรอกครับที่คุณคิดปกป้องคนไทยและสินค้าของไทย
คนไทยที่เก่งก็มีเยอะครับ แต่ไม่มีทุน ( ทรัพย์ ) ที่จะเอาไปต่อยอดทางด้านความคิด
ประเทศเราก็เลยไปไม่ถึงไหนไงครับ
ผมว่าหัตถกรรมของไทยเราเป็นหนึ่งครับ ในเวทีโลก..
แต่เรื่องเทคโนโลยี เราต้องยอมรับครับว่าไปไม่ถึงไหน

โลกหมุนตลอดเวลาครับ อย่าพยายามทวนการหมุนของโลก
ของไทย ไม่ได้ดีไปหมดทุกอย่างหรอกครับ
กาญจน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 18:11  

อยากทราบว่า ถ้าเราถ่ายวีดีโอแล้วเราจะเอาลงคอมทำยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 20:38  

วิธีการนำ File Video ส่งเข้าสู่ PC ก็ใช้โปรแกรม Samsung Pc Suit แล้วเข้าไปในส่วนของ Manage Files แล้วก็ดึง File จากมือถือลง คอมได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 13:33  

keyboard ผู้เขียน:
ฉัตรชัย ผู้เขียน:
keyboard ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าระหว่าง z700 กับ d600 อันไหนดีกว่ากันคะ แล้วจะเข้าเมืองไทยเมื่อไหร่ ราคาประมาณไหน ใครรู้บ้าง ตอบทีนะ เพราะตอนนี้กำลังลุ้น P730 อยู่ กับ Nokia 7710 ใคว่ารุ่นไหนน่าซื้อที่สุด บอกหน่อยนะ

ในเรือ่งการถ่ายภาพ z700 จากสเปคน่าจะทำได้ดีกว่าพอสมควรทีเดียว แต่อย่างไรก็ดีสองตัวนี้ย่อมต้องมีความแตกต่างกันอยู่ สำหรับ p730 กับ 7710 ผมแนะนำให้เล่น 7710 คับ

แล้วรู้ไหมคะ ว่าจะเข้ามาประมาณเดือนไหน ราคาน่าจะเท่าไหร่ เพราะว่าชอบ z700 มากกว่า7710 จะได้รอซื้อทีเดียว ไม่ต้องมานั่งอยากได้ทีหลัง
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 17:01  

ถ้ามีวิทยุก็ใช่เลยครับรุ่นนี้ ที่ฝันถึงครับ
d600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 09:15  

อยากทราบว่า ringtone ของ d600 ตอนแรกมันเสียงเบาก่อนแล้วค่อยดังขึ้น มีวิธีปรับให้มันดังตั้งแต่แรกหรือเปล่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 03:11  

d600 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ringtone ของ d600 ตอนแรกมันเสียงเบาก่อนแล้วค่อยดังขึ้น มีวิธีปรับให้มันดังตั้งแต่แรกหรือเปล่าคับ

ในส่วน ของ Truetone ของ D600 การทำงานของการเรียกเข้าก็คือจะขึ้นเป็นเสียงเบาก่อนประมาณ 2 วินาทีแล้วจกน้นจึงดังขึ้น เท่ากับความดังสุดของระดับเสียงที่เราตั้งไว้ ซึ่งในส่วนนี้วิธีแก้ไขนั้นจะไม่มีนะครับ

แต่เราสามารถแก้ไขในจุดของตัว Ringtone หรือ Truetone ได้โดยใช้ โปรแกรม Samsung PC Suit ในส่วนของ Edit Sounds แก้ไขได้ครับ โดยแก้ไขช่วงเริ่มต้น ( 2 วินาทีแรก) ให้เป็นแบบไม่มีเสียงซะ ก็โอเคแล้วครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 17:00  

ทำไงดี ผมแอบปันใจให้ nokia 7370 แฟชั่นโฟน สวยโดนจัง แต่ตอนนี้ใช้ D600 อยู่ ใครลองช่วย ยั้งใจให้ผมใช้ D600 ต่อไปหน่อยเถอะ

ถ้ายั้งไม่ได้ มีใครสน ซื้อ D600 มะครับ เหอๆ ขายมาบุญครองเค้าก็ไปเอากำไรอีกอยู่ดีนา
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 22:42  

ไม่ทารบว่า d600 รับ file mp3,file video ที่ชื่อเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่าคับ
CT81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 21:57  

ขอถามหน่อยนะครับ...

คืออยากทราบว่า D600 นี่สามารถเปลี่ยนเป็น เมนู และ ฟังค์ชั่น ภาษาไทยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ... Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 00:32  

อยากรู้ ผู้เขียน:
ไม่ทารบว่า d600 รับ file mp3,file video ที่ชื่อเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่าคับ

ได้ครับ แต่ระวังอย่างให้ชื่อของเพลงมีขนาดความยาวมากกว่า 53 ตัวอักษร นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 00:34  

CT81 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับ...

คืออยากทราบว่า D600 นี่สามารถเปลี่ยนเป็น เมนู และ ฟังค์ชั่น ภาษาไทยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ... Very Happy

มีเมนูภาษาไทยครับ
lippycrayon
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????...????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 20:25  

อยากทราบว่าเสียงลำโพงคู่ของD600 กระหึ่มมากไหม(แบบว่าเป็นคนชอบเสียงดังๆ)
แล้วสมมติว่าเวลาเราใช้ฟังเพลงจะเปลืองแบตฯมากไหม(ถ้าไม่ใช้ลำโพง)
แบบว่าตอนนี้เริ่มบันใจให้กับw810ไปนิดๆแล้วหละ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 03:38  

แดนครับ ผู้เขียน:
ทำไงดี ผมแอบปันใจให้ nokia 7370 แฟชั่นโฟน สวยโดนจัง แต่ตอนนี้ใช้ D600 อยู่ ใครลองช่วย ยั้งใจให้ผมใช้ D600 ต่อไปหน่อยเถอะ

ถ้ายั้งไม่ได้ มีใครสน ซื้อ D600 มะครับ เหอๆ ขายมาบุญครองเค้าก็ไปเอากำไรอีกอยู่ดีนา

เอา Screen Saver ตัวนี้ของ 7370 ไปใช้กับ D600 ก่อนมะครับ แก้ขัดไปก่อน Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 04:03  

แก้ไขใหม่นะครับ รูปแรกนั้นไปขยายมากเลยทำให้ภาพเกิดอาการลายเส้นแตก และรูปมันกลับหัวนิดนึงเลยแก้ไขใหม่ให้ เนี๊ยบกว่าเดิมนิดนึงครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 13:28  

พอดีผมมี T Flash อยู่แผ่นนึงอา 128 MB

ไมได้ใช้เลย

ถ้าใครสนใจผมขายให้ถูกๆเลยละกัน

โทมาก่อน 06-774-7773 ครับ

โทมาเสนอราคาได้เลย ให้เท่าไรก้อขาย ไม่ได้ใช้อยู่แล้วอะครับ

อยู่แถวๆปิ่นเกล้า - MBK
ผู้ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 22:15  

ถ้าต้องการทราบ Serial Number ต้องทำยังไง ค่ะ ??
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 01:20  

ผู้ครอบครอง D600 ผู้เขียน:

แก้ไขใหม่นะครับ รูปแรกนั้นไปขยายมากเลยทำให้ภาพเกิดอาการลายเส้นแตก และรูปมันกลับหัวนิดนึงเลยแก้ไขใหม่ให้ เนี๊ยบกว่าเดิมนิดนึงครับ Surprised

แหม ขอบคุณนะครับผม อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????D600
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 08:04  

อยากทราบว่าเสียงลำโพงคู่ของD600 กระหึ่มมากไหม(แบบว่าเป็นคนชอบเสียงดังๆ)
แล้วสมมติว่าเวลาเราใช้ฟังเพลงจะเปลืองแบตฯมากไหม(ถ้าไม่ใช้ลำโพง)
แบบว่าตอนนี้เริ่มบันใจให้กับw810ไปนิดๆแล้วหละ....

แบบว่าตอนนี้เรา(พึ่ง)เห็นหูฟังบลูทูธอันหรูหราของD600จึงได้ตาสว่างและจะซื้อสิ้นเดือนนี้
ชัวร์ๆ แต่อยากวานถามผู้รู้ว่า "ไอ้หูฟังบลูทูธแบบสเตอริโอที่มีในใบโปรชัวร์เนี่ยแพงมากไหม
มีขายหรือยัง...." (แบบว่าอยากได้มากๆ)
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 10:07  

แบบว่าตอนนี้เรา(พึ่ง)เห็นหูฟังบลูทูธอันหรูหราของD600จึงได้ตาสว่างและจะซื้อสิ้นเดือนนี้
ชัวร์ๆ แต่อยากวานถามผู้รู้ว่า "ไอ้หูฟังบลูทูธแบบสเตอริโอที่มีในใบโปรชัวร์เนี่ยแพงมากไหม
มีขายหรือยัง...." (แบบว่าอยากได้มากๆ)

ยังไม่เข้าเมืองไทยไม่ใช่เหรอครับผมหูฟังนั่นนะ
อยาทราบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 21:55  

ย้ายรายชื่อจาก เครื่อง ไป ซิม ได้มั้ยค่ะ ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 00:35  

อยาทราบค่ะ ผู้เขียน:
ย้ายรายชื่อจาก เครื่อง ไป ซิม ได้มั้ยค่ะ ??

ได้ครับ ลองทำดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 01:31  

UpDate ใหม่สำหรับรูปของScreen Saver ของ Nokia 7370 ที่โดนSamsung D600 ขโมยซีนไปซะงั้น

*0*
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 03:04  

โห รูปเด็ดมาก ขอบคุณคุณผู้ครอบครองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 01:52  

รูปน้องหมาครับชื่อว่าเค้ามีชื่อว่าเจ้า โบโบ้ นะครับ^^
DHL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 19:09  

แล้ว โหลด mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าว
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 10:03  

DHL ผู้เขียน:
แล้ว โหลด mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าว

ได้ครับ

โหลดเต็มๆเพลงมาฟังก็ได้ครับ มี MP3 player
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 15:09  

ตั้งค่าใช้อีเมลล์กะเครื่องยังไงอะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 14:44  

แดนครับ ผู้เขียน:
ตั้งค่าใช้อีเมลล์กะเครื่องยังไงอะคับ

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
แต่เคยเข้า Wap ไปที่ http://www.hotmail.com
แล้วลอง Log in เข้าไปอ่าน Mail ใน Inbox ก็สามารถอ่านได้นะครับ
D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 22:17  

คือโปรแกมที่มันใช้มาใช้ยังไงเอย แล้วเครื่องผมเวลาต่อ เข้าUSB ทำไมคอมมันมองไม่เห็นอะครับ

ช่วยด้วยน้า
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 11:42  

D600 ผู้เขียน:
คือโปรแกมที่มันใช้มาใช้ยังไงเอย แล้วเครื่องผมเวลาต่อ เข้าUSB ทำไมคอมมันมองไม่เห็นอะครับ

ช่วยด้วยน้า

ลองต่อสาย USB กะมือถือ ไว้นะครับ แล้ว restart คอม เปิดโปรแกรมใหม่อีกครั้ง เครื่องน่าจะเห็นมือถือของคุณ ตรงมุมล่างขวาของหน้าจอโปรแกรมจะแสดงว่า D600 connected อะไรประมาณนั้นครับผม
tarotaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 14:52  

TransFlash card ที่ให้มา เราควรใส่ไว้ตลอดเลยรึป่าวอ่ะ

แร้ว sandisk กะ mem card ใช้ยังไงอ่า

ขอบคุงผู้ที่มาตอบให้ล่วงหน้าเรยนะ -.-

แบบว่าไม่รู้อ่า
D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 19:39  

ทำไมเวลาเอา เพลงลงผ่านโปรแกม ที่มันให้มาทำไมเอาเพลง ที่มีชื่อเป็นภาษาไทยมะได้
มันจะบอกว่า unknow file Type ครับ ต้องเปลี่ยนเป็น Eng ก่อน ต้องทำอย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 22:55  

tarotaro ผู้เขียน:
TransFlash card ที่ให้มา เราควรใส่ไว้ตลอดเลยรึป่าวอ่ะ

แร้ว sandisk กะ mem card ใช้ยังไงอ่า

ขอบคุงผู้ที่มาตอบให้ล่วงหน้าเรยนะ -.-

ผมก็ใส่ไว้ตลอดนะครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด เพียงแต่ว่าวิธีเก็บรักษาคืออย่างดึงเจ้าตัว T- Flash ออกมาระหว่างที่กำลังดูข้อมมูลต่าง ๆ ในตัว T - Flash เพราะอาจจะทำให้เกิดการสูญหายของข้อมูลได้ครับ
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 00:03  

มันรอง รับ .mpg เหรอครับ หมายความว่าเรามีไฟล์. mpg นี่ดูได้เลยใช่ไหม ไม่ต้องแปลงงั้นเหรอ
tarotaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 11:26  

tarotaro ผู้เขียน:

ผมก็ใส่ไว้ตลอดนะครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด เพียงแต่ว่าวิธีเก็บรักษาคืออย่างดึงเจ้าตัว T- Flash ออกมาระหว่างที่กำลังดูข้อมมูลต่าง ๆ ในตัว T - Flash เพราะอาจจะทำให้เกิดการสูญหายของข้อมูลได้ครับ

ขอบคุงค๊า
คนเพิ่งเล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 21:04  

คือ ขอถามแบบโง่ ๆ หน่อย คือ เพิ่งซื้อ D600 มาใช้ และเพิ่งเป็นครั้งแรกที่ใช้ ซัมซุงด้วย คือ

- จะตั้งให้เวลาถ่ายรูปภาพหรืออัดวีดีโอ เพลงต่าง ๆ ไปไว้ที่ เมม การ์ด เลยได้ไหมค่ะ ถ้าได้ตั้งไงค่ะ
- เมม การ์ด 1G อยุ่ที่เท่าไหร่เหรอค่ะ ว่าจะไปซื้อมา
- จะทำให้รูปเรียกเข้าเป็นรูปใหญ่ทำไงค่ะ
- จะส่งรูปเข้าอีเมล์ ต้องตั้งอีเมลยังไงค่ะ
- คลิปต่าง ๆ เวลาจะเอาเข้าดูต้องสกุลไรอะค่ะ เพราะลองแล้วดูไม่ได้อะ
- เวลาต่อเข้ากับทีวี ทำไงให้ที่มือถือแสดงด้วยอะค่ะ เพราะลองแล้วมือถือมันดับไปเลยอะ
- พวกpower pointเข้าไว้ที่มือถือเวลาดู ดูไงอะค่ะ
- มีโปรแกรมอะไรลงได้อีกบ้างค่ะ เช่นเกมส์ ทีม

คือ ขอบคูรล่วงหน้าเลยนะค่ะ ถ้ามีคนใจดีมาตอบ แบบว่าขอรอบกวนรอบแรกเลยค่ะ อิ อิ อิ

ปล ไปซื้อที่ บิสเทล เซ็นทรัล ลาดพร้าว ใต้ดิน 16xxx กว่า ๆ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่แน่ แต่ ถูกกว่าที่อื่นอีกอะ ดีใจจัง
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 11:24  

อยากรุ้อ่าครับว่ามันมีที่ใส่ t-frash อยู่ด้านข้างอะเป่า
ถ้ามีนี่ดีมากเรย
เพราะพยามสังเกดในรุปเเร้ว
มั่ยถ่ายเด้านข้างอีกด้านหั้ยดูเรยเรยมั่ยรุ้
เเละมั่ยพัดทะนาเรยอ้ะ
ดูกี่ครั้งๆก้อมี6หน้าเท่าเดิมๆๆ
ฟงฟง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 14:39  

เราเพิ่งเคยเปลี่ยนมาใช้ซัมซุง หลังจากเป็นสาวกโนเกียมาซะนาน โอเคนะประทับใจทั้งเรื่องกล้อง MP3 เนี่ยสุดยอดแจ่มกว่าโนเกียเยอะ แต่Call center ซัมซุง ขอบอกห่วยม๊ากมาก บริการแย่สุดๆ ตอบคำถามเราเนี่ย เสียงเนี่ยยืดยาดแบบขี้เกียจสุดๆ เหมือนเขาจ้างมานั่งตอบก็อ่านคอมตอบไปยังงั้น เรานะกลั้นใจไว้ไม่ด่าไปเพราะเราทำไม่เป็นจิงจิง ไอ้ตอนต่อ USB แล้วมันไม่ยอมคอนเนคอ่ะ ขอบอกถ้าซัมซุงปรับปรุงตรงนี้แค่จุดเล็กๆแต่มันก็มีผลต่อการตัดสินใจซื้อครั้งต่อไปนะ ไม่รู้คนอื่นเป็นงัย แต่เราขอบริการหลังการขาย ตะก่อนที่ใช้โนเกียเพราะศูนย์อยู่ใกล้ มีปัญหาอะไรเข้าไปแป๊ปเดียวก็เสร็จ แถมไม่เสียตังค์ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 00:15  

คนเพิ่งเล่น ผู้เขียน:
คือ ขอถามแบบโง่ ๆ หน่อย คือ เพิ่งซื้อ D600 มาใช้ และเพิ่งเป็นครั้งแรกที่ใช้ ซัมซุงด้วย คือ

- จะตั้งให้เวลาถ่ายรูปภาพหรืออัดวีดีโอ เพลงต่าง ๆ ไปไว้ที่ เมม การ์ด เลยได้ไหมค่ะ ถ้าได้ตั้งไงค่ะ
- เมม การ์ด 1G อยุ่ที่เท่าไหร่เหรอค่ะ ว่าจะไปซื้อมา
- จะทำให้รูปเรียกเข้าเป็นรูปใหญ่ทำไงค่ะ
- จะส่งรูปเข้าอีเมล์ ต้องตั้งอีเมลยังไงค่ะ
- คลิปต่าง ๆ เวลาจะเอาเข้าดูต้องสกุลไรอะค่ะ เพราะลองแล้วดูไม่ได้อะ
- เวลาต่อเข้ากับทีวี ทำไงให้ที่มือถือแสดงด้วยอะค่ะ เพราะลองแล้วมือถือมันดับไปเลยอะ
- พวกpower pointเข้าไว้ที่มือถือเวลาดู ดูไงอะค่ะ
- มีโปรแกรมอะไรลงได้อีกบ้างค่ะ เช่นเกมส์ ทีม

คือ ขอบคูรล่วงหน้าเลยนะค่ะ ถ้ามีคนใจดีมาตอบ แบบว่าขอรอบกวนรอบแรกเลยค่ะ อิ อิ อิ

ปล ไปซื้อที่ บิสเทล เซ็นทรัล ลาดพร้าว ใต้ดิน 16xxx กว่า ๆ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่แน่ แต่ ถูกกว่าที่อื่นอีกอะ ดีใจจัง

- ไม่ได้นะครับเท่าที่ทราบมา (รอคนมา Confirm อีกที)
- 1 G คงจะแพงในช่วง 2,XXX บาท ซึ่งอาจจะถูกหรือแพงกว่านั้น
- แสดงรูปได้เท่าที่เห็นครับไม่สามารถทำให้เต็มจอได้
- ต้องเป็น File *.MP4 แนะนำว่าให้โหลดโปรแกรมของ "ImTOO MP4 Video Converter" ลอง Search หาใน Google ดูนะครับตัวโปรแกรมเป็น Shareware ซึ่งจะจำกัดจำนวนการใช้ ส่วนตัว Crack ก็หาได้ที่ http://crackzplanet.com/ ซึ่งโปรแกรมนี้จะสามารถแปลง File Videos ต่างๆ ให้เป็นนามสกุล *.MP4 ครับ วิธีใช้ง่ายมากครับ
- อันนี้เป็นความตั้งใจของทาง Samsung ครับไม่ต้องตกใจเพียงต่อสายเชื่อมต่อกับ TV แล้วจะทำให้มือถือของเราดับเพื่อที่จะไปแสดงผลทางจอ TV ครับ
- เข้าไปดูได้ที่ File Manager > Other Files ครับ
- โปรแกรมลงไม่ได้ครับ ส่วนเกมส์ลองเข้าไปดูที่ www.samsung.co.th นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 00:23  

do~z ผู้เขียน:
อยากรุ้อ่าครับว่ามันมีที่ใส่ t-frash อยู่ด้านข้างอะเป่า
ถ้ามีนี่ดีมากเรย
เพราะพยามสังเกดในรุปเเร้ว
มั่ยถ่ายเด้านข้างอีกด้านหั้ยดูเรยเรยมั่ยรุ้
เเละมั่ยพัดทะนาเรยอ้ะ
ดูกี่ครั้งๆก้อมี6หน้าเท่าเดิมๆๆ

ช่องใส่ T - Flash อยู่ด้านข้างครับ ด้านล่างของปุ่มเลข 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 00:54  

ขอเสริมนิดนึงกับรูปภาพของ D600 ในเวป Siamphone ในส่วนของ Catalogซึ่งเป็นรูป Body ของ D600 ที่มีสีออกสีเทา ๆ แบบรูปนี้ นั้นไม่ใช่สีของ D600 ที่ขายในบ้านเรานะครับ

ส่วนรูปล่างนี้เป็นสี Body ของ D600 ที่ขายในบ้านเราในขณะนี้ครับ

จะเห็นว่าสีสวยกว่ามาก และตัวเครื่องจะเล็กกว่าที่เห็นในภาพครับ
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 07:41  

เมื่อไปดูเอาo2blackไปขายอ้ะ
d600 ตอนเเรกจาซื้อเเร้วอ่า
ฮือๆๆ
เอ่อ
คือพ่อบอกว่าหั้ยหารุ่นที่ดีๆเเละฝหม่ก่านี้เพราะd600ก้อเก่าพอควนเเล้ว
...
ตอนนี้คิดว่ารุ่นอะไรดีบ้างอ้ะครับช่วยบอกหน่อย
เเล้วd600 ฟังชั่นอะไรดีมั้ยล่ะคร้าบบบ
ชอถามผุที่ใช้อยู่หน่อยทั้งข้อเสียกะข้อดีนะครับ
NongNom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? d600 ????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 16:15  

อยากถามคนที่ใช้แล้วว่ามันมี EDGE ไหมครับเพราะว่าบางเวปก็บอกว่ามีบางเวปบอกไม่มีถ้ามีจะรีปเปลี่ยนมาใช้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? d600 ????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 07:06  

NongNom ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ใช้แล้วว่ามันมี EDGE ไหมครับเพราะว่าบางเวปก็บอกว่ามีบางเวปบอกไม่มีถ้ามีจะรีปเปลี่ยนมาใช้บ้าง

D600 ไมม่มี EDGE ครับผม Surprised
ar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? d600 ??? nokia 6270
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 12:21  

คืออยากรู้ความแตกต่างของ d600 กับ 6270 อ่าค่ะ
มันมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน
คือแบบไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเลยอ่าค่ะ
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? d600 ??? nokia 6270
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 18:39  

ar ผู้เขียน:
คืออยากรู้ความแตกต่างของ d600 กับ 6270 อ่าค่ะ
มันมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน
คือแบบไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเลยอ่าค่ะ
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

ความต่างคือเรื่องของ Design อันนี้สำคัญ คืออยู่ที่ความชอบ ส่วนตัว ว่าชอบหน้าตาแบบไหน

และโดยรวม ๆ แล้ว ความสามารถจะคล้าย ๆกัน (ความสามารถที่มือถือปัจจุบันส่วนมากมีกัน) จะต่างเพียงแค่ 6270 มีวิทยุ Fm Radio กับความสามารถอื่น ๆ ที่ นอกเหนือ ออกไป

ยังไงลองศึกษาข้อมูลดูก่อนตัดสินใจคับ Very Happy
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : D600 ????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 20:18  

do~z ผู้เขียน:
เมื่อไปดูเอาo2blackไปขายอ้ะ
d600 ตอนเเรกจาซื้อเเร้วอ่า
ฮือๆๆ
เอ่อ
คือพ่อบอกว่าหั้ยหารุ่นที่ดีๆเเละฝหม่ก่านี้เพราะd600ก้อเก่าพอควนเเล้ว
...
ตอนนี้คิดว่ารุ่นอะไรดีบ้างอ้ะครับช่วยบอกหน่อย
เเล้วd600 ฟังชั่นอะไรดีมั้ยล่ะคร้าบบบ
ชอถามผุที่ใช้อยู่หน่อยทั้งข้อเสียกะข้อดีนะครับ

D600 เก่าตรงไหนครับ หน้าจอก็ 240K สี ความละเอียด 320 x 240 พิกเซลซึ่งก็สูงกว่าโนเกีย N70 ซะด้วยซ้ำนะครับ

หน่วยความจำภายในมากกว่า 80MB เพิ่มแผ่นเมมโมรี่ได้

วีดีโอก็ถ่ายได้ชัดมาก ถ่ายได้สูงสุด 1 ชม.
ภาพถ่ายได้ 2 ล้านพิกเซล ซึ่งก็ถือว่าสูงมาก มีมือถือไม่กี่รุ่นที่ถ่ายได้ละเอียดกว่า 2 ล้านพิกเซล

D600 ดูไฟล์ word, excel, powerpoint ได้

สามารถแสดงจอที่ทีวีได้ อันนี้เจ๋งมาก แสดงทั้งภาพและเสียง อุปกรณ์เชื่อมต่อก็มีมาให้เลย

D600 สามารถแสดงภาพคนโทรเข้า เป็นภาพ หรือเป็นวีดีโอก็ได้ อันนี้มีไม่กี่รุ่นทำได้ อย่างโนเกีย 7370 ทำได้ แต่ เวลาตั้งเป็นวีดีโอ คนโทรเข้าจะแสดงวีดีโอที่ตั้งไว้ แต่เสียงเพลงก็หายไป เอาเสียงวีดีโอมาแทน อันนี้ไม่เวิร์ค D600 จะแสดงภาพของวีดีโอ แต่เสียงคือเพลงที่ตั้งค่าไว้

ยังมีอะไรอีกมากมายที่ D600 เจ๋งมาก ผมบอกเลยว่า ดีมากๆ

ผมเปลี่ยนไปใช้โนเกีย 7370 ได้อาทิตย์เดียวก็ต้องกลับมาใช้ D600

สิ่งที่ผมว่า D600 ด้อยกว่าคือความแรงของสัญญาณ โนเกียรับสัญญาณโทรศัพท์ได้ดีกว่า เสียงบทสนทนาของโนเกียจะมีความละเอียดของเสียงที่ดีกว่า แต่เบากว่าซัมซุง

แต่โดยรวม D600 ดีมากครับ ย้ำ อิอิ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 22:00  

ราคาล่าสุด 14,900 ที่bisstel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 22:12  

วันนนี้มีสินค้าที่ใช้เกี่ยวกับ D600 มาแนะนำครับ มันคือ
19 - in 1 USB 2.0 Card Reader
ที่สามารถโอนถ่ายข้อมูลจาก Memory Card กับ PC แบบต่าง ๆได้ถึง 19 ชนิด ดังนี้
CF I / CF II / Micro Drive / SM
magicstor / SD / miniSD
microSD (w/ adapter)
TransFlash (w/ adaptor)
MMC / RS - MMC /DV RS -MMC
MS / MS Duo / MS PRO
MS PRO Duo / MS MagicGate
MS ROM / MS Select

ตัวหนาคือเจ้า T - Flash หรือ MicroSD Card ของ Samsung D600 นั่นเอง

หน้าตาเจ้าตัว Card Reader

ข้อดีของมันคือสามารถส่งผ่านข้อมูลจาก T - Flash to PC หรือ PC to T - Flash ได้โดยตรง ไม่จำเป็นต้องส่งเข้าเจ้า D600 ก่อนแต่อย่างใด เพราะบางครั้ง File ที่นำเข้าอาจจะมีขนาดใหญ่กว่าเนื้อที่ที่เหลืออยู่ของ D600 เพราะเป็นการส่งเข้าสู่ Memory Card โดยตรง
ซึ่งจะทำให้การส่งข้อมูลนั้นรวดเร็วกว่ามาก เป็นไงบ้างครับน่าสนใจเลยที่เดียว
สนนราคานั้นก็ไม่แพงเลยครับ ผมซื้อมาที่ราคา 450.- บาท ประกันทางร้านอีก 1 ปี

รายละเอียดต่าง ๆ ดูได้ที่นี่ครับ http://www.apacer.com/en/products/Mega_Steno_AM190.htm#
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 22:19  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ราคาล่าสุด 14,900 ที่bisstel

ราคา 16,990 บาท

อ้างอิงจากเวป http://www.blisstel.com/product/samsung.html โดยตรงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 22:23  

ตอนนี้มีใครพอจะทราบบ้างว่าเจาตัว T - Flash Cad ( MicroSD Card ) ที่ขนาดความจุ 512 Mb. และ ขนาด 1 G. นั้นมีจำหน่ายที่ร้านไหนบน MBK และราคา อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
คนเพิ่งเล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 14:57  

พอดีได้เข้ามาอ่าน ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ผู้ครอบครองD600 ก่อนเลยว่าช่วยตอบคำถามที่ถามไป อิ อิ อิ

พอดีเมื่อวานอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปเดินมาบุญครองมาแล้ว ไปถามราคา T - Flash Cad ( MicroSD Card ) ที่ขนาดความจุ 512 Mb. และ ขนาด 1 G มาแล้วค่ะ ถามหลานยร้านมาก ทุก ๆ ร้านตอบเสียงเดียวคือ ตัว 1 G ยังไม่มีสินค้าเข้าค่ะ และถ้าเข้ามาไม่แน่ใจเรื่องราคาว่าจะเท่าใด

แต่ 512 Mb. นั้นราคาจะอยู่ที่ 2200 -2300 ถ้าจะให้ดีเดินไปข้างในหน่อยนะค่ะ ประมาณว่าร้านข้างนอกจะสูงมากอยู่ที่ 2400 กะ 2300 นะค่ะ ข้างใน ๆ หน่อยจะ 2200 ลองต่อ ๆ ดูนะค่ะ

และ 128 Mb. จะอยู่ที่ 1300 -1400 อะค่ะ อันนี้เป็นราคาล่าสุดที่เพิ่งไปเดินมาเมื่อวานอะค่ะ แต่ถ้าให้สนิทกะร้านประจำน่าจะต่อได้อีกหน่อยนะค่ะ อิ อิ อิ

มีเรื่องรบกวนต่อ คือ จะส่ง MMS กะ email ต้องตั้งค่าไงค่ะ คือจะส่ง จะรับไม่ได้เลยอยากทำได้อะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 16:51  

ไปถามดูที่ร้านได้เลยครับ ที่Siam Paragon ด้วย 14,900 ก็ซื้อมาแล้วอ่ะ ของ ECI ก็14,900เหมือนกัน ผมจะหลอกไปทำไร ไปดูเองสิครับ อยากซื้อแพงก็ตามใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 17:50  

คนเพิ่งเล่น ผู้เขียน:
พอดีได้เข้ามาอ่าน ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ผู้ครอบครองD600 ก่อนเลยว่าช่วยตอบคำถามที่ถามไป อิ อิ อิ

พอดีเมื่อวานอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปเดินมาบุญครองมาแล้ว ไปถามราคา T - Flash Cad ( MicroSD Card ) ที่ขนาดความจุ 512 Mb. และ ขนาด 1 G มาแล้วค่ะ ถามหลานยร้านมาก ทุก ๆ ร้านตอบเสียงเดียวคือ ตัว 1 G ยังไม่มีสินค้าเข้าค่ะ และถ้าเข้ามาไม่แน่ใจเรื่องราคาว่าจะเท่าใด

แต่ 512 Mb. นั้นราคาจะอยู่ที่ 2200 -2300 ถ้าจะให้ดีเดินไปข้างในหน่อยนะค่ะ ประมาณว่าร้านข้างนอกจะสูงมากอยู่ที่ 2400 กะ 2300 นะค่ะ ข้างใน ๆ หน่อยจะ 2200 ลองต่อ ๆ ดูนะค่ะ

และ 128 Mb. จะอยู่ที่ 1300 -1400 อะค่ะ อันนี้เป็นราคาล่าสุดที่เพิ่งไปเดินมาเมื่อวานอะค่ะ แต่ถ้าให้สนิทกะร้านประจำน่าจะต่อได้อีกหน่อยนะค่ะ อิ อิ อิ

มีเรื่องรบกวนต่อ คือ จะส่ง MMS กะ email ต้องตั้งค่าไงค่ะ คือจะส่ง จะรับไม่ได้เลยอยากทำได้อะค่ะ ขอบคุณค่ะ

MMS นี่อาจจะต้องตั้งค่า GPRS หรือเปล่าผมไม่แน่ใจนะครับ แต่พอดีเครื่องผมซื้อที่ Telewiz เค้าเลยตั้งค่า GPRS มาให้เรียบร้อย

แนะนำว่าให้นำเครื่องไปที่ศูนย์บริการ Telewiz, DTAC Shop หรือ Orange ที่รับตั้งค่า GPRS จะสะดวกกว่าครับเพราะการตั้งค่านั้นค่อนข้างละเอียดเลยทีเดียว
ar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 18:25  

คือเพิ่งซื้อ d600 มาใช้อ่าค่ะ
คืออยากถามว่าเวลาย้ายไฟล์จากเครื่องลง mem card เนี่ย
ทำไมพอย้ายไฟล์ 20 mb ถึงย้ายไม่ได้อ่าคะ คือพวกไฟล์เล็กๆย้ายได้
คือมันจะขึ้นมาว่า mem card full ทั้งๆที่จริงๆ มันไม่เต็มอ่ะค่ะ
คืองงมากๆเลย ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 21:56  

คืออยากถามว่าเวลาย้ายไฟล์จากเครื่องลง mem card เนี่ย
ทำไมพอย้ายไฟล์ 20 mb ถึงย้ายไม่ได้อ่าคะ คือพวกไฟล์เล็กๆย้ายได้
คือมันจะขึ้นมาว่า mem card full ทั้งๆที่จริงๆ มันไม่เต็มอ่ะค่ะ
คืองงมากๆเลย ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เป็นไปได้ว่าตัว Memmory Card นั้นเนื้อที่อาจจะเหลือไม่ถึง 20 Mb. ก็เป็นได้นะครับ
ยังไงลอง Check ดูอีกทีนึงนะครับ
ar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 22:03  

คือเนื้อที่เมมเหลือเกิน 20 อ่าค่ะ เหลือประมาณ 40 กว่า
แต่ก้อไม่สามารถย้ายได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 22:24  

ความสามารถพิเศษอีกอย่างนึงของ D600 ที่ผมชอบมากคือ
สามารถรองรับ File ทุกชนิดนำไปจัดเก็บไว้ในเครื่องได้ รวมทั้งในตัว T - Flash ด้วย
หรือจะพูดให้เข้าใจง่าย ๆ ก็คือ มันสามารถจัดเก็บ File ต่างๆ ได้เหมือนกับเจ้า Handy Drive นั่นเอง Very Happy

ซึ่งการจัดเก็บของ Files ต่าง ๆนั้นจะเก็บไว้ในส่วนของ Other files ซึ่งจะเห็นในรูปแรกนั้นผมจะนำโปรแกรมที่ใช้แปลง File หนังที่ผมได้แนะนำไปก่อนหน้านี้ เข้าสู่มือถือ D600 ซึ่งจะเห็นในวงสีแดงว่ามันรองรับ File ทุกชนิด

จากนั้นลองส่งเข้าเจ้า D600 ดู เป็นอันเสร็จ 100%

เป็นยังไงบ้างครับกับความสามารถพิเศษที่ ผมคิดว่มันวิเศษจริง ๆ เลยว่ามั๊ยซาร่า Razz [/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 22:27  

เป็นไปได้ว่าตัว Memmory Card นั้นเนื้อที่อาจจะเหลือไม่ถึง 20 Mb. ก็เป็นได้นะครับ
ยังไงลอง Check ดูอีกทีนึงนะครับ

อ่า คุณผู้ครอบครอง d600 คะ คือแบบเมมของเรามันเหลือพื้นที่ 40 กว่า อ่าค่ะ
แต่ก้อไม่สามารถย้ายไฟล์ 20 mb ได้ ทำไงดีอ่าคะ
รบกวนด้วยนะค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 11:43  

เหลือ14,900 แล้ว
wanted D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? mp3
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 14:01  

ถ้าไม่ใช้และไม่ลงโปรแกรมที่ sumsung ให้มา จะสามารถลงเพลง mp3, ไฟล์เอกสาร word, excel, pdf, true tone ฝ่าน card reader ไปที่ t-flash card เลยได้ไหม แล้วถ้าเสียบสาย usb ที่ตัวเครื่อง กับคอม คอมพิวเตอร์จะเห็นเป็นอีก 1 ไดรฟ์ หรื่อป่าว
แล้วถ้าไฟล์เอกสารเป็นภาษาไทย d600 อ่านได้ไหมครับ
เสียงสนทนาของ d600 ดังชัดเจนไหม เห็นคนขายบอกว่ามี voice clarify มันดีจริงๆหรือ ต้องการข้อมูลในการประกอบการตัดสินใจซื้อ
ขอบคุณครับ
พิชิต
wanted D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? mp3
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 14:02  

ถ้าไม่ใช้และไม่ลงโปรแกรมที่ sumsung ให้มา จะสามารถลงเพลง mp3, ไฟล์เอกสาร word, excel, pdf, true tone ฝ่าน card reader ไปที่ t-flash card เลยได้ไหม แล้วถ้าเสียบสาย usb ที่ตัวเครื่อง กับคอม คอมพิวเตอร์จะเห็นเป็นอีก 1 ไดรฟ์ หรื่อป่าว
แล้วถ้าไฟล์เอกสารเป็นภาษาไทย d600 อ่านได้ไหมครับ
เสียงสนทนาของ d600 ดังชัดเจนไหม เห็นคนขายบอกว่ามี voice clarify มันดีจริงๆหรือ ต้องการข้อมูลในการประกอบการตัดสินใจซื้อ
ขอบคุณครับ
พิชิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? mp3
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 20:45  

wanted D600 ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ
พิชิต

สามารถลง Files ต่าง ๆ เข้า T - Flash Card ได้โดยผ่าน ตัว Card Reader ได้ทันทีครับ โดยไม่ต้องผ่าน Program ที่ SS ให้มาครับ และเห็นเป็นอีก Drive ดังที่คุณพิชิตเข้าใจครับ

เพียงแต่ File เอกสารนั้นไม่สามารถแสดงผลเป็นภาษาไทยได้ครับ
peteza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ???????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 22:10  

ผมต่อ USB กะเครื่องมือถือแล้ว ลอง restart เหมือนที่คุณแดนบอก แต่ก็หาเครื่องมือถือไม่เจอเลยใช้ manage contact กะ manage message ไม่ได้งับ วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ เพราะผมลองอันอื่นเช่น sound editor ใช้ได้และย้ายลงการ์ดได้ แต่ไม่สามารถ ใช้ manage contact กะ message ได้อ่ะครับ งง มากเลยวานผู้รู้ตอบทีนะงับ
สรุป D600 ดีมากงับ ขอบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 09:19  

ตกลง ถ้าเครื่อง d600 กับ สาย usb เสียบเข้า pc โดยไม่ใช้ App ของ มันในการโอนถ่ายขอ้มูล
จาทำได้เหมือน handy drive มั้ยครับ ตอบหน่อยจะซื้อแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 12:26  

ตกลง ถ้าเครื่อง d600 กับ สาย usb เสียบเข้า pc โดยไม่ใช้ App ของ มันในการโอนถ่ายขอ้มูล
จาทำได้เหมือน handy drive มั้ยครับ ตอบหน่อยจะซื้อแว้ว

จะทำเหมือน Handy Drive ในลักษณะนี้

D600 ----->-----USB----->-------- PC Sad แบบนี้จะไม่ได้ครับ

ถ้าจะโอนถ่ายข้อมูลจาก D600 to PC ต้องมีโปรแกรมSamsung PC Suit 3.0 แบบข้างล่าง

D600 ----->-----USB----->(Samsung PC Suit 3.0)-------- PC Very Happy แบบนี้ได้ครับ

หากแต่ว่าถ้าต้องการโอยถ่ายข้อมูลจาก T - Flash Card ไปยัง PC โดยที่ไม่ผ่าน D600 นั้นจำเป็นจะต้องมีเจ้า " USB Card Reader" ครับ
Wanted D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? mp3
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 13:04  

wanted D600 ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ
พิชิต

สามารถลง Files ต่าง ๆ เข้า T - Flash Card ได้โดยผ่าน ตัว Card Reader ได้ทันทีครับ โดยไม่ต้องผ่าน Program ที่ SS ให้มาครับ และเห็นเป็นอีก Drive ดังที่คุณพิชิตเข้าใจครับ

เพียงแต่ File เอกสารนั้นไม่สามารถแสดงผลเป็นภาษาไทยได้ครับ

ขอบคุณผู้ครอบครอง d600 ที่สละเวลาตอบปัญหาเพื่อนๆในบอร์ด คำตอบที่ได้จากผู้ใช้จริงยอมดีกว่าคำตอบไหนๆ เดือนหน้าวันเกิด ว่าจะไปซื้อมาใช้ คิดว่าราคาหน้าจะลงมาอีกนิดนึง
ขอถามเรื่องเสียงสนทนาดังชัดเจนดีไหมครับ ในสภาพแวดล้อมบนท้องถนน แบบว่าผมต้องออกงานนอกออฟฟิตประจำ ถ้าเสียงเบาก้อแย่เลย
พิชิต
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 13:39  

ถึงคุณข้างบนผมนะครับ ผมแนะว่าอย่าซื้อจากศูนย์บริสเทลนะ ผมซื้อ D600 เครื่องที่สองจากบริสเทลช็อป เซ็นทรัลพระรามสาม ปกตินะครับมันเปลี่ยนเครื่องได้ในหนึ่งอาทิตย์ใช่มะครับ คือเครื่องผมนะ อาทิตย์ที่สองไฟปุ่มหายไปแถบนึง เลข 3 6 9 นะ อีกไม่นานต่อมา D600 restart ตัวมันเองขณะคุยโทรศัพท์ ประมาณ สี่ครั้งในเวลาสองวัน ถึงเวลานี้ จะเปลี่ยนเครื่องก็ไม่ได้แล้ว ต้องส่งซ่อมอย่างเดียว ผมได้ตัดใจขายมันทิ้งไปเลย ขี้เกียจรอส่งซ่อม ผมสงสัยว่า บริสเทลเนี่ย เค้าเอาเครื่องที่มีคนมาเปลี่ยนเนี่ย เอามาขายให้ผม แต่ผมซวยไม่เจอปัญหาภายในอาทิตย์แรก ตอนผมซื้อเค้าเอากล่องมา ซีลที่มันบอกว่า ถ้าขาดแล้วอย่าซื้อนะ มันขาดแล้ว ผมก็ถามว่าไม่มีกล่องที่ซีลยังดีอยู่เหรอ เค้าบอกว่าเค้าต้องตรวจอุปกรณ์ในกล่องทุกกล่องตอนรับของมา (ซึ่งผมว่ามันหลอกผมละ) เลยต้องเก็บเครื่องที่มีปัญหาไว้เลยนะครับ อันนี้ไม่มีอะไรยืนยัน แต่ผมเคยซื้อเครื่องจากมาบุญครองมาหลายเครื่อง (เปลี่ยนบ่อย) ไม่เคยมีปัญหาเลยนะครับ เครื่องใหม่จริงๆ ซื้อจากศูนย์โดยตรง เสียแพงกว่ามาบุญครองแล้วยังมีปัญหาอีก

ตอนนี้ไปใช้ V3i ตังค์มันหมดแล้วงะ 555 เทิร์นไป ไม่อยากเพิ่มตังค์ ฟังก์ชั่นโอเค แต่กล้องไม่ชัดเอาซะเลย คิดถึงกล้องของ D600 มากมาก แต่อย่างว่าเนอะ ซื้อโทรศัพท์ ไม่ได้ซื้อกล้อง 555

สัญญาณของ D600 ก็ใช้ได้นะครับ แต่จะรับสัญญาณได้น้อยกว่าโนเกีย โซนี และโมโต ลองมาหมดละ ตรงจุดสัญญาณน้อย D600 ตัดเลย ในขณะที่ยี่ห้ออื่นไม่ตัด แค่เสียงไม่ชัด แล้วกลับมาคุยได้เมื่อผ่านจุดนั้นไป

แต่เสียงบทสนทนา D600 ดังชัดเจน ฟังริมถนนก็ได้ยินชัดครับ โซนี่ ทำหูฟังเบา ไม่ค่อยได้ยินเสียงบทสนทนา แล้วดันดึงเสียงสิ่งแวดล้อมเข้าไปเยอะอีก ฝ่ายตรงข้ามถามอยู่ตรงไหน หนวกหูมาก
อยุ่ในช่วงตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 17:09  

ทราบมาว่า เก็บ แมสเซสได้ 200 แมสเซจ

ถ้าจาหั้ยเก็บแมสเซจไว้ในเมมโมรี่ การ์ด ได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 18:01  

ถามอีกอย่างด้วยงับ
-_-" เสียงเรียกเข้า mp3 ที่ออกจากลำโพง อลังการ มั้ยครับ
เหนมีคนเที่ยวบอกว่า Sony ดีก่า -_-"
รบกวนตอบหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 18:29  

อยุ่ในช่วงตัดสินใจ ผู้เขียน:
ทราบมาว่า เก็บ แมสเซสได้ 200 แมสเซจ

ถ้าจาหั้ยเก็บแมสเซจไว้ในเมมโมรี่ การ์ด ได้มั้ยคะ

ครับผมสามารถเก็บ 200/200 Messages

แต่ไม่สามารถย้าย Messages จากเครื่องไปสู่ T - Flash Card ได้ครับ

แต่ก็สามารถจัดการกับ Messages ได้ ในส่วนของโปรแกรม SamSung PC Suit 3.0 ที่มากับเครื่องครับ
DH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 23:23  

ถามหน่อยครับเรื่องกล้อง

ไม่ทราบว่าเวลาเปิดโหมดถ่ายรูปแล้วภาพที่หน้าจอชัดรึเปล่าครับ เพราะของผมมันดูไม่ค่อยชัดนะ ถ้ายังไงจะได้เอาไปเปลี่ยน เพราะตอนนี้ยังอยู่ในช่วงหนึ่งอาทิตย์พอดี
25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 04:22  

d600 หาข้อมูลผู้ใช้จริงยากจริงๆ อย่างว่าแหละ มัน class นักธุรกิจ ไม่ใช่ของวัยรุ่น

เราไม่คิดว่ากระทู้นี้จะมียังคนมาแนะนำอีก ขอขอบคุณทุกท่าน

-----------

1. เราไป blizztel shop mbk เมื่อ ตอนงานคอม คนขายยังตกใจ ราคา 14900 จริงๆแหละ
2. อย่างที่คาดไว้ เราไม่ควรซื้อกล่องที่ ซีล ขาดนะ ใจเย็นๆ รอไปศูนย์อื่นเพื่อความมั่นใจ
หรือ ซักถามก่อนว่า มีแบบกล่องซีลไม่ขาดเปล่า ถ้ามีก็เอา เป็นต้น เราใช้วิธีนี้กับอุปกรณ์คอม ห้างพันทิพ ทุกคนต้องทำแบบนี้
3. ชอบ d600 แต่เราไม่รู้การใช้เมนูต่างๆจะสะดวกหรือไม่ มันยากที่จะสืบข้อมูลจริงๆ
เพราะไม่มีเครื่องให้ทดลอง นอกจากหายืมจากเพื่อนๆ

4. ไม่ทราบว่า T FLASH เป็นคนละชนิดกับ mini SD และ micro SD หรอ ? แล้วมันแพงกว่า mini or microSD เท่าไหร่ ? เช่น 512Mb
14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 04:28  

เท่าที่ทราบ

1. การบันทึก ภาพ และ video จะต้องเก็บลงตัวเครื่องก่อน เท่านั้น จุได้ประมาณ 79Mb
2. การแสดงภาพ caller ID เต็มจอสามารถทำได้โดย ต้องสร้างภาพขนาด 320*240 พอดี และต้องตั้งค่าในเมนูอันนึง( เราจำไม่ได้ ) ถ้าตั้งจาก gallery จะไม่เต็มจอ
3. แต่ละเมนู อาจมีปุ่มพิเศษ อีก ต้องตามสืบเพิ่มเอา ไว้จะทำ pdf แจก มาบอก

4. ภาพวิดีโอสามารถตั้งภาพใหญ่ กว่า ของ k750i sony มักจะทำภาพขนาดมาตราฐานเท่านั้น เป็นทั้งมือถือ และกล้องเลย

5. ชอบ voice clarify and handfree มาก
14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 04:33  

D600 ตัวแบต อาจจะแพง เพราะใช้เป็นฝาหลัง ด้วย ไม่รู้มีของเทียมขายเปล่า

ไม่ทราบว่า รุ่นใหม่กว่า จะออกเมื่อไหร่ รอราคาตก อีก ดีหรือไม่ ?
taotoon
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 04:52  

ขอนอนยันว่า Super high-speed microSD ก็คือ (TransFlash compatible)
แต่มันจะเร็วกว่าและจะแทนที่ -TFlash ในอนาคต

แต่ไม่ต้องห่วง มันใช้แทนกันได้ 100%

เวลาซื้อ ไม่จำเป็นต้องหา T-FLASH ถ้าเจอ microSD ที่ถูกกว่าก็ใช้กันได้
ข้อมูลมีบอกมากมายตามเวปขายของ เช่น

http://www.buymemorycards.co.uk/Store.sf/?ObjectPath=/Shops/BuyMemoryCards/Categories/%22TransFlashCards/MicroSD%22

http://www.mobymemory.com/proddetail.asp?prod=microSD%5FSanDisk%5F512mb%5F001

http://www.mobilefun.co.uk/cat/D600-Memory-Cards.htm
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 04:54  

จากรูป microSD จะมีขนาดเท่ากับ T-flash ทุกประการ (ในรูปมันซูมไม่เท่ากัน)

และจะมี socket adaptor ใช้แปลงเป็น SD ขนาดปกติ สำหรับเครื่องอ่านการ์ด SD ทั่วๆไปได้ทันที adaptor แถมมากับ sumsung d600 + 64M

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taotoon เมื่อวันที่ 01 Mar 2006 02:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pinkpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 10:02  

เพิ่งซื้อd600มาเองค่ะ จะถามว่ากล้องเนี่ย set white balance เป็นอันไหนถึงจะใกล้เคียงสีจริงสุดอะคะ คือ พอตั้งเป็นautoรู้สึกว่ามันสีฟ้าๆกว่าปกติ ตอนนี้เลยsetเป็น daylightก็แอบรู้สึกว่ามันเหลืองนิดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 14:10  

pinkpink ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อd600มาเองค่ะ จะถามว่ากล้องเนี่ย set white balance เป็นอันไหนถึงจะใกล้เคียงสีจริงสุดอะคะ คือ พอตั้งเป็นautoรู้สึกว่ามันสีฟ้าๆกว่าปกติ ตอนนี้เลยsetเป็น daylightก็แอบรู้สึกว่ามันเหลืองนิดๆ

ในขณะที่เราอยู่ใน Mode กล้องถ่ายภาพนั้น สามารถปรับแต่ง ตั้งค่าต่าง ๆ ได้โดยกดปุ่มหมายเลข 0 ~ 9 และ (*) (#) รวมทั้งปุ่มเพิ่มระดับเสียง จะสามารถปรับแต่งคุณสมบัติได้ และแสดงค่า ต่างบนหน้าจอทันที ยังไงลองศึกษาดูนะครับ

และ ใน Mode MP3 และ Video ก็สามารถใช้ปุ่มต่าง ๆ ปรับแต่งค่าต่างๆ ได้เช่นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 14:17  

25 ผู้เขียน:
4. ไม่ทราบว่า T FLASH เป็นคนละชนิดกับ mini SD และ micro SD หรอ ? แล้วมันแพงกว่า mini or microSD เท่าไหร่ ? เช่น 512Mb

microSD /TansFlash 512 Mb. ราคาอยู่ที่ 2000 - 2300 ที่ MBK ครับ
ผมซื้อ ณ วันที่ 14/2/2006 ในราคา 2150 (ราคาหน้ากล่อง 2300.-)

ยังไงก็ต่อรองราคากับผู้ขายดูนะครับ อาจได้ราคาถูกกว่านี้ Smile
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 20:32  

แล้ว ถ้าเราจะตั้ง caller photo ID or Video ID and MP3 เราสามารถเรียกโดยตรงจาก card ได้หรือไม่

หรือว่าต้อง copy เข้าตัวมือถือไว้เสมออ ....?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 08:35  

taotoon ผู้เขียน:
แล้ว ถ้าเราจะตั้ง caller photo ID or Video ID and MP3 เราสามารถเรียกโดยตรงจาก card ได้หรือไม่

หรือว่าต้อง copy เข้าตัวมือถือไว้เสมออ ....?

การจะตั้งค่า caller photo ID Video ID and MP3 นั้น File ต่างๆ ต้องอยู่ที่ตัวเครื่องเท่านั้นครับ
problem maker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ?????? 6280
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 13:07  

pinkpink ผู้เขียน:

ในขณะที่เราอยู่ใน Mode กล้องถ่ายภาพนั้น สามารถปรับแต่ง ตั้งค่าต่าง ๆ ได้โดยกดปุ่มหมายเลข 0 ~ 9 และ (*) (#) รวมทั้งปุ่มเพิ่มระดับเสียง จะสามารถปรับแต่งคุณสมบัติได้ และแสดงค่า ต่างบนหน้าจอทันที ยังไงลองศึกษาดูนะครับ

และ ใน Mode MP3 และ Video ก็สามารถใช้ปุ่มต่าง ๆ ปรับแต่งค่าต่างๆ ได้เช่นครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ โนเกีย 6280 รุ่นไหนน่าซื้อกว่ากัน เพราะราคาทั้ง 2 รุ่นคงไม่ต่างกันมาก ขอบคุณครับ
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 14:10  

6280 ราคาที่เห็นเป็นราคาเมกานิ

เราคิดว่าจะเอา d600 เพราะ
1. ต่อทีวีได้
2. เมนูสวย เบื่อสไตล์โนเกีย อยากได้แบบใหม่ๆ ไม่งั้นเหมือนได้เครื่องเก่าๆ
3. vdo ปรับขนาดได้เยอะกว่า ทั้ง resolution และ การบีบอัด ตั้งได้มากกว่า
4. ใช้ microSD รุ่นใหม่ เร็วกว่า เล็กกว่า และจะใช้ต่อไปในอนาคตเพิ่มมากขึ้น
5. memory ใช้จริง 79Mb แต่ของโนเกียเค้าว่า เขียนลง card ได้โดยตรง
6. แสดงภาพ caller photo ID ได้เต็มๆใหญ่ๆ แสดง video ID ได้ด้วย
7. มีปุ่ม ... เพิ่มมา 2 ปุ่ม ( มือถือทั่วไปมี 4 ปุ่ม + ปุ่ม control 4 ทิศ + enter )

ข้อเสีย
1. อัดเสียงสนทนาไม่ได้
2. ไม่มีวิทยุ
3. สั่งงานด้วยเสียงไม่ได้ อันนี้คงไม่ค่อยมีใครใช้
4. สั่นพร้อมเสียงไม่ได้
5. แบตเป็นฝาหลังในตัว ซึ่งยังไม่รู้ว่ามีของปลอมขายหรือยัง
6. firmware อาจ update ช้า หรือไม่มี
7. เป็นแบบสไลด์ กลัวพัง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: