Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG B2000 - Dance to the tune of FM PHONE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 66417
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG B2000 - Dance to the tune of FM PHONE
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 18:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG B2000 - Dance to the tune of FM PHONE
http://www.siamphone.com/catalog/LG/b2000.htm

iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 21:54  

ทรง(น่าจะ)ใหญ่กว่า 6030 แต่โค้งกว่า X140 ครับ
แต่ฟังค์ชั่นคล้าย X140 แหะ
siemens lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 23:21  

ok เลย ถ้ามีกล้อง และราคาไม่เกิน 5000 น่าจะดี
wot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 15:04  

อยากได้จังเลย มีขายหรือยัง หาซื้อที่ไหนได้ ราคาเท่าไร ใครรู้ช่วยบอกด้วย
ถามมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG H2000
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 10:11  

3900 บาท วางตลาดราวๆ 7/7/48
ads
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 14:33  

Cool เหมือน มิตซู M330 เลย อักเสียงได้ด้วย
wirotm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 3500-3600 ?????? ????????? MBK
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 14:47  

ราคาประมาณ 3500-3600 นะครับ เดินดูที่ MBK
แบทแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 21:50  

ราคาประหยัดดีครับ ถ้าถุกอีกก้อน่าจะดี อิอิ Smile อืม...อยากรู้คุณภาพเสียงครับว่าจะดีซักแค่ไหน ทั้งเวลาที่ใช้วิทยุเอฟเอ็ม และเวลาสนทนา(คมชัดหรือเปล่า ดังฟังชัดมั้ย) รวมทั้งความดังของเสียงเรียกเข้าด้วยครับ กลัวว่าราคาถูกแล้วคุณภาพจะเสียตามไปด้วยน่ะครับ ใครซื้อไปใช้แล้วขอความเห็นหน่อยครับ เพราะสนใจจะซื้ออยู่พอดีครับ...
แบทแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 21:56  

อ้อ ...ลืมบอกไป ผมเศร้าตรงที่ฟังเอ็มพี 3ไม่ได้ด้วยน่ะครับ แต่ไม่มีกล้องไม่ค่อยอะไรเท่าไร เพราะคิดว่าถ้ามีกล้องต้องแพงกว่านี้อีกเยอะแหงๆ(ระบบเสียงเป็นเสตอริโอ ok เลย)
++.แนนนี่.++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 15:56  

อยากฟังความเห็นคนที่ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อดีหรือเปล่าค่ะ Very Happy
hey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? B2000
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 19:21  

ว่ามีหูฟังให้อะป่าว... Embarassed
pram
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????? B2000
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 22:14  

hey ผู้เขียน:
ว่ามีหูฟังให้อะป่าว... Embarassed

มีครับ..และเป็นsmalltalkด้วย คุณสมบัติเหมาะสมกับราคา
เคยใช้ยี่ห้อที่มีราคาสูงๆมาแล้ว ตอนนี้กลับคืนสู่สามัญ!
ซื้อมาแต่มีปัญหาอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG B2000 - Dance to the tune of FM PHONE
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 14:13  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG B2000 - Dance to the tune of FM PHONE
http://www.siamphone.com/catalog/LG/b2000.htm

ซื้อ LG B2000 มาใช้แล้วพอใจทุกอย่าง แต่เสียอยอู่อย่างเดียวหาโหลดริงโทนไมได้เพราะมีปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องโหลดแล้วไม่สามารถเซ๊ฟไฟย์ได้ สอบถามไปทางผู้ให้บริการเครือข่ายเขาบอกว่าโรศัพท์เราใหม่ไปเพลงที่โหลดไม่รองรับเลยไม่สามารถโหลดและเซ๊ฟได้ พยายามหาเวปเพื่อทำการโหลดริงโทนโฟรีก็ไม่มีเลยจะแก้ปัญหาได้อย่างไร ใครรู้ช่วยตอบที
wnogkaew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 09:48  

การดาวน์โหลด วอลล์เปเปอร์ และริงโทน ต้องใช้สายดาต้าเคเบิ้ลครับ ผมโทรไปถามที่ศูนย์ แอลจีเขาบอกว่าราคาสาย 487 บาท(ยังไม่รวม VAT) แต่รวมแล้วไม่น่าจะเกิน 500 บาท เป็นสายแท้ด้วย แต่ต้องไปซื้อเองที่ศูนย์ LG สะพานตากสิน หรือลองโทรไปสอบถามเพิ่มเติมที่หมายเลขนี้ 1800545454 (เบอร์โทรฟรี) และผมก็ใช้รุ่นนี้ด้วย ฟังก์ชันเวิร์คดี มี FM ดีกว่า MP3 เพราะว่าเราสามารถฟังเพลงใหม่ ๆ ได้โดยไม่ต้องอัพเดตเพลงเอง ให้ DJ เปิดให้ฟังอย่างเดียว และสำหรับเสียงเรียกเข้าก็อยู่ในเกณฑ์ดีมาก
jeabok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 13:39  

เครื่องขนาดบางดีครับมีวิทยุฟังด้วย เสียงก็ พอใช้ได้ความดังก็ปานกลาง หากไปยืนข้างถนดแล้วฟังด้วยคงต้องเปิดแบบสุดๆ และเสียงที่ได้อยู่ในขั้นที่ไม่ใสปิ้ง หรือกระหึ่มครับแต่ก็ OK หูฟังก็ให้มาเป็นแบบ smal talk ครับสวยดี ส่วนการสนทนาก็จัดว่า ใช้ได้ลูกเล่นอื่นๆ ก็เหมือนกับเครื่องทั่วไปแต่ผมว่าตัวเครื่องดูดีครับสวยบางน่าใช้ แต่ตอนนี้เห็นมียี่ห้อ moto หรือเปล่าที่ออกมาเหมือนกัน ราคาเท่ากันมีวิทยุลองๆ ดูนะครับ
เชอรี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 19:10  

อยากรู้ว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะคะ คือว่าสนใจมากๆเลยอ่ะค่ะ แต่ยังไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนดี ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 12:11  

เชอรี่ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะคะ คือว่าสนใจมากๆเลยอ่ะค่ะ แต่ยังไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนดี ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ Confused

ซื้อมาแล้วเมื่อวานบ่ายๆ ตอนนี้ฟังFM106.5อยู่เพลินดี ค้มค่ามากๆๆ หูฟังสวย ซื้อที่Nasaphone มาบุญครอง 2,880฿ เอง ของใหม่แท้ๆ ลองซื้อมาใช้รับรองไม่ผิดหวังจากผู้ใช้มือถือมานานตั้งแต่ปี39 ใช้มาเยอะมากแล้วครับจนถึงวันนี้กว่า30เครื่องที่ผ่านมา Rolling Eyes Laughing Very Happy
ไพฑูรย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 23:20  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ 29 ต.ค. 48 เครื่องสีดำนะครับ
ทีแรกก็ไม่รู้ว่ามีสีดำด้วย แต่เดินผ่านร้านๆนึงเห็นก็สวยดีเลยเอาสีดำซะเลย ซื้อมาราคา 2,900 บาทครับ ร้านตู้กระจกหน้าร้านนาซ่า
(ที่นาซ่าขาย 2,820 แต่ไม่มีสีดำ และก็ขี้เกียจไปเบียด)
- เสียงสนทธนาชัดเจนทั้งผู้พูดและผู้ฟัง
- FM ฟังผ่านหูฟังก็ชัดเจนดีครับ แต่เสียงทุ้มจะไม่ค่อยมี
เข้าใจว่าเป็นที่หูฟัง ฟังผ่าน speakerphone ถ้าเปิดดังสุด
เสียงจะแตกหน่อยๆครับ

ตอนนี้มีเรื่องอยากจะถาม
1.การสแกนหาคลื่นวิทยุทีละ 0.05 จะต้องกดอย่างไรครับ
2.มีซองหนังหรือซองซิลิโคนไหมครับ
My K750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 16:48  

ตอนนี้กำลังมองหามือถือที่มีคุณสมบัติพื้นฐาน และมีวิทยุFM อยู่ครับ ที่มองอยู่ตอนนี้ก็มีรุ่นนี้กับ โนเกีย 6030 ครับ จึงอยากถามผู้ที่เคยใช้ครับว่า
1.หน้าจอชัดเจนดีหรือไม่ครับ ถ้าเทียบกับ 6030
2.เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ (อยากได้แบบดังๆ)
3.เสียงที่บันทึกสามารถใช้เป็นริงโทนได้ไหมครับ ถ้าไม่สามารถใช้ทำอะไรได้ครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยครับ
B2000 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 12:08  

ซื้อมาเมื่อ 11 เดือนธันวา 48 (วันที่11 เดือน12) จนวันนี้ก็ยังขาดไม่ได้ อย่างน้อยก็ฟังเพลงวันละ 4 ชั่วโมง ถ้าวันไหนขาดไป คงเซงแย่
เปิ้ล//
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 23:26  

ทั้งชุดมีอะไรให้บ้างหรอ

มีสีอะไรบ้าง

ราคาล่าสุดเท่าไหร่แล้ว ยังน่าเล่นอยู่ไหม
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 18:49  

ราคาล่าสุด 2720 บาทนะครับ ในกล่องก็มีหูฟังกับ ที่ชาร์ต ที่ซื้อเพราะมันบางดีไม่เกะกะเต็มกระเป๋างะ
เปิ้ล//
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 20:23  

ขอบคุณมากค่ะ 55

ซื้อร้านไหนดีคะ แล้วมีสีไหนบ้าง ตัวนี้ยังน่าเล่นอยู่ไหม เราชอบแค่มี FM แค่นี้ก็พอแล้วน่ะ
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 22:03  

ร้าน NASA อะครับมีสองสีนะ ดำและเงิน ผมซื้อสีดำมาอะ ก็ดีครับ ไม่เสียบหูฟังก็เปิดวิทยุได้
เปิ้ล//
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 21:08  

ซื้อร้าน NASA ต้องระวังหรือตรวจเช็คอะไรเป็นพิเศษไหมคะ ไม่รู้เครื่องราคาประหยัดแบบนี้จะมีการบิ๊ว หรือย้อมกันไหมคะ

อ้อ แล้วสีไหนดูดีกว่ากันคะ
hamster02
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 16:49  

เรื่องแบทอะคับ
มันอึดป่าว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: