Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 606 - All Music in One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 384 / เข้าชม: 708735
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : ??????? mp3
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 11:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ลองไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://i-mobile.co.th/corporate/imobile606.htm
Very Happy ตัดไฟล์ mp3 ทำงยังงัยช่วยบอกทีสิ ใครรู้ทำม่ายเป็งเลย
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nnichaa
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 21:08  

อยากได้ไฟแปลงเอ็มวีเป็นเอ็มพีสี่ ใครมีช่วยบอกด้วยครับ
คุณ nnichaa รู้รึปล่าวครับช่วยบอกทีครับ
จากฟลุ๊ค sahatsanai@hotmail.com

แปลงเป็น 3 GP ได้ไม๊อ่ะ เราลองแปลง music vdo ลงเครื่องแล้ว แต่ไม่ชัดเท่า mp 4
MONTARY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 14:18  

เย้!!! ซื้อมาแล้วอ่ะ ก็ดีนะ
แต่ว่าก็ยังไม่รู้อะไรมากหรอกนะ ใครมีความคิดดีๆ เทคนิคใหม่ๆ ก็บอกบ้างนะคับ
อยากรู้ว่ามันทำอะไรได้บ้างน่ะ
แล้วการแปลงไฟล์ ถ้าไงก็บอกกันบ้างก็ดีนะครับ...
montary_farm@hotmail.com Rolling Eyes Wink Laughing Very Happy
KHPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 13:07  

ขอเพลงด้วยนะคะ
naj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 13:32  

ซื้อ 606 มาได้ 5 วัน กล้อง ก็ถ่ายไม่ได้เสียแล้ว น่าเบื่อมากเลย ส่วนเพลงอะไรใส่ได้ 20 กว่าเพลงก็เต็มแล้ว สำหรับหน่วยความจำ 128 Evil or Very Mad
montary
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 00:18  

ตอนนี้ใช้ก็ดีนะ
รู้สึกสนุกกมันน่ะ
แต่ว่าอยากรู้เวลาเปลี่ยนสีไฟทำไงล่ะ ลองเปลี่ยนแล้วแต่มันก็ยังเป็นสีเดิม
งง...
แล้วก็ถ้ามีโปรแกรมแปลงไฟล์ ก็ขอมั่งนะคับ อยากได้จัง
ทั้งหมดเลยก็ดี หรือแนะนำกันก็ได้นะ
montsry_farm@hotmail.com หรือว่าเจอกันในเอ็มก็ได้
แต่ว่าอาจเล่นเป็นช่วง...ขอบคุณคับ...
Laughing Wink Neutral Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused Cool
khpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 12:59  

ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ใช้ดีค่ะไม่มีปัญหาอะไร ถ่ายวีดีโอก็ชัดดี มีเสียงด้วย แถมถ่ายแบบไม่จำกัดเวลาได้ด้วยค่ะ แสดงรูปคนโทรเข้าก็ได้นะคะ แต่ต้องคัดลอกชื่อไว้ในตัวเครื่องก่อน
ตอนนี้อยากได้เพลงปากดี ของโปเตโต้ ขอท่อนฮุกนะคะ ใครมีรบกวนส่งให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

khpp_por@yahoo.com
raytttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rarara
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 03:01  

ขอท่อนฮุกหน่อยคับ แอดมาเลย
rayva3@hotmail.com ถ้ามีโปรแกม ยิ่งดี
ขอบคุงครับ
แม็ค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 11:05  

ผมใช้โหมดสั่งงานด้วยเสียงไม่เป็นน่ะครับ ใครทำได้ช่วยสอนที Crying or Very sad
apple_p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ? ???
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 13:18  

nnichaa ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวานค่ะที่ The mall งามวงศ์วาน 6100 บาท...แต่ว่าแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน..บางร้านก็บอก 6500 6290 หรือ 6200 ก็เลยต่อเค้าเอา เค้าเลยให้ 6100 บาทอุปกรณ์ครบค่ะในกล่อง
และได้ไปถามที่เซ็ฯทรัลลาดพร้าว...บอกมาได้ไง7900 บาทอ่ะ.. ...วันนี้เลยนั่งตัดไฟล์เพลง mp 3 เพื่อมาเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ตัดท่อน ฮุกออกมา หลายเพลงอยู่ ถ้าอยากได้เพลง บอกเมล์มาแล้วจะส่งให้ค่ะ..
ลูกอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 01:58  

naj ผู้เขียน:
ซื้อ 606 มาได้ 5 วัน กล้อง ก็ถ่ายไม่ได้เสียแล้ว น่าเบื่อมากเลย ส่วนเพลงอะไรใส่ได้ 20 กว่าเพลงก็เต็มแล้ว สำหรับหน่วยความจำ 128 Evil or Very Mad

Laughing ทำม่ายเปงอ่ะดิ ของฉันลงได้ตั้ง 30 เพลงแนะ ยังเหลือเนื้อที่ว่างอีก่ตั้งเยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 15:05  

ไปซื้อมาเมื่อวานค่ะที่ The mall งามวงศ์วาน 6100 บาท...แต่ว่าแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน..บางร้านก็บอก 6500 6290 หรือ 6200 ก็เลยต่อเค้าเอา เค้าเลยให้ 6100 บาทอุปกรณ์ครบค่ะในกล่อง
และได้ไปถามที่เซ็ฯทรัลลาดพร้าว...บอกมาได้ไง7900 บาทอ่ะ.. ...วันนี้เลยนั่งตัดไฟล์เพลง mp 3 เพื่อมาเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ตัดท่อน ฮุกออกมา หลายเพลงอยู่ ถ้าอยากได้เพลง บอกเมล์มาแล้วจะส่งให้ค่ะ..
อ้างถึง:

ขอด้วยนะ และถ้ามีวิธีตัดไฟล์ ก็ขอด้วยละกัน Mcmanaman@thai.com
Daniella
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 16:20  

อยากทราบค่ะว่า...

๑. ตัวเครื่องสามารถใส่เสียงเรียกเข้าที่เป็น mp3 ได้มากที่สุดกี่เพลงคะ
๒. ตัวเครื่องมีสีเดียวหรือคะ
๓. อยากให้ใครก็ได้ที่ใช้เครื่องนี้แล้วรบกวนช่วยโพสต์รูปที่ถ่ายจากกล้องของมือถือนี้หน่อยค่ะ ถ้าเป็นไปได้ขอทั้งรูปตอนกลางวันและกลางคืนค่ะ
๔. ไม่ทราบว่าถ้าซื้อที่มาบุญครองจะให้อุปกรณ์ครบหรือเปล่าคะ

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่น่ะค่ะ Laughing เพราะรุ่นปัจจุบันที่ใช้ (MFA MP300 หรือเจ้า EZIO นั่นแหละค่ะ) มีข้อจำกัดว่า ตั้งเสียงเพลง MP3 ได้มากที่สุดแค่ ๕ รายชื่อค่ะ (คือเพลงจะสั้นจะยาวยังไงก็ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้แค่ ๕ เพลง Sad ) และกล้องก็ไม่ค่อยดีเท่าที่ควรค่ะ คือ ถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยดีเลย... เลยหาข้อมูลมือถือรุ่นนี้เพื่อประกอบการตัดสินใจน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ Very Happy
dddds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 21:39  

๑. ตัวเครื่องสามารถใส่เสียงเรียกเข้าที่เป็น mp3 ได้มากที่สุดกี่เพลงคะ
Sad ตอบ...ตั้งได้ 5เพลงอ่ะ
Smile ตอบ...สีเดียว
๓. อยากให้ใครก็ได้ที่ใช้เครื่องนี้แล้วรบกวนช่วยโพสต์รูปที่ถ่ายจากกล้องของมือถือนี้หน่อยค่ะ ถ้าเป็นไปได้ขอทั้งรูปตอนกลางวันและกลางคืนค่ะ
Exclamation ตอบ...ภาพชัดใช้ได้
๔. ไม่ทราบว่าถ้าซื้อที่มาบุญครองจะให้อุปกรณ์ครบหรือเปล่าคะ
Question ตอบ...ถามคนขายว่าให้อะไรบ้าง

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่น่ะค่ะ เพราะรุ่นปัจจุบันที่ใช้ (MFA MP300 หรือเจ้า EZIO นั่นแหละค่ะ) มีข้อจำกัดว่า ตั้งเสียงเพลง MP3 ได้มากที่สุดแค่ ๕ รายชื่อค่ะ (คือเพลงจะสั้นจะยาวยังไงก็ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้แค่ ๕ เพลง ) และกล้องก็ไม่ค่อยดีเท่าที่ควรค่ะ คือ ถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยดีเลย... เลยหาข้อมูลมือถือรุ่นนี้เพื่อประกอบการตัดสินใจน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 13:05  

เก็บsmsได้กี่อันครับ
เปิดเครื่องใช้งานได้กี่วัน แบทดีมั้ย คุยได้นานหรือป่าวครับ
พอดีรุ่นที่ใช้อยู่ เก็บsmsได้150 แบทอยู่ได้5วัน ของมิตซูนะ
กำลังเลงรุ่นนี้อยู่
jeonjihyun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 18:34  

ท่านใดที่มีโปรแกรม Nero Wave Editor ขอความกรุณาช่วยบอกลิงค์ที่ใช้ในการโหลดให้ผมทราบที่ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Wink ขอบคุณครับ Wink
606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 10:08  

โปรแกรมเสริมของ Imobile 60X ทุกรุ่นครับผม ( Imobile 601 602 603 604 605 606) อ้อ มีคู่มือภาษาไทย + รูปภาพประกอบสอนการใช้โปรแกรมทุกตัวด้วยครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะทำไม่เป็น

ทำ Ringtone ทำ Wallpaper ลงเกมส์ แปลงหนัง บีบอัด Mp3 ให้ใส่ได้เยอะๆ คุณทำเองได้หมด ไม่ต้องไปง้อใครครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=128498
หว่า หวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 21:30  

อยากรู้ว่ารูปชัดอ๊ะป่าวก็ส่งเมล์มาดิ จะส่งไปหั้ยดู วานนั้นเอาของเพื่อนถ่ายเล่นอ่ะ lovepm_nn@hotmail.com นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 20:51  

dddds ผู้เขียน:

Sad ตอบ...ตั้งได้ 5เพลงอ่ะ
Smile ตอบ...สีเดียว
Exclamation ตอบ...ภาพชัดใช้ได้
Question ตอบ...ถามคนขายว่าให้อะไรบ้าง

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่น่ะค่ะ เพราะรุ่นปัจจุบันที่ใช้ (MFA MP300 หรือเจ้า EZIO นั่นแหละค่ะ) มีข้อจำกัดว่า ตั้งเสียงเพลง MP3 ได้มากที่สุดแค่ ๕ รายชื่อค่ะ (คือเพลงจะสั้นจะยาวยังไงก็ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้แค่ ๕ เพลง ) และกล้องก็ไม่ค่อยดีเท่าที่ควรค่ะ คือ ถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยดีเลย... เลยหาข้อมูลมือถือรุ่นนี้เพื่อประกอบการตัดสินใจน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

มี 2 สีคับ มีสีดำด้วยแต่ต้องซื้อที่ศูนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 22:21  

เขาว่า I-606 มันเล่นเกมส์และโหลดเกมส์ไม่ได้จิงป่าว แต่ใน spec มันมี jawa ด้วยน๊ะ เลยงงๆ
ton85
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 18:47  

มีโปรแกรมแปลงไฟล์วีดีโอ เป็น MPEG 4 เพื่อดูในรุ่นนี้มั้ยครับ ผมใช้โปรแกรมธรรมดาแปลงก็ดูไม่ได้ซะด้วยอ่ะ
แพรวา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 11:05  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 21:52 [ ]

ขอด้วยนะคะเพลง d_john9@hotmail.com
--------------------------------------------------------------------------------

ขอผมด้วย
hanibahuy@hotmail.com
~'[N]um'~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 15:22  

รุ่นนี้ นอกจากสีนี้ มีสีอื่นมั้งปะ มีใครเคยเห็นมั้งไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 06:46  

[quote="Anonymous"]หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 21:52 [ ]

--------------------------------------------------------------------------------

ขอผมด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 15:29  

Embarassed อยากทราบว่าระบบของเครื่องจะใช้ วันทูคอล ได้รึเปล่าไม่รู้จริงๆ ช่วยตอบที Laughing [/b]
หน้าใหม่ในบอร์ดคั
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 05:00  

คือ ตอนนี้จะเปลี่ยนมือถือใหม่อะครับ แล้วลังเลอยู่เกี่ยวกับ
1. งบมี 8500 เกินนี้ต้องกู้มาซื้อแร้ว
2. ชอบฟังเพลง มากกว่าถ่ายรูป จึงอยากให้มือถือรับรองไฟล์ mp3ได้ด้วยครับ
3. ลังเล ระหว่าง imo 603 กับ 606 เพราะ 603 หน่วยความจำเสริม 512m แถมมาให้ในเครื่อง แต่เห็นว่า 606 หน่วยความจำ 128m เพิ่มไม่ได้ เลยอยากถามความเห็นว่าเครื่องไหนดีกว่ากัน
4. ถ้ามี ยี่ห้ออื่นแนะนำก็ได้นะครับ แต่ให้มี mp และไม่เกิน 8500
ป.ล. อยากให้มือถือฟังเพลงได้เหมือน I-pod เลยอะคับ จาได้ 2in1

ขอบคุณทุกรีไพล์นะครับ Surprised Smile Very Happy Laughing
หน้าใหม่ในบอร์ดคั
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 05:10  

Code:
คือ ตอนนี้จะเปลี่ยนมือถือใหม่อะครับ แล้วลังเลอยู่เกี่ยวกับ
1. งบมี 8500 เกินนี้ต้องกู้มาซื้อแร้ว
2. ชอบฟังเพลง มากกว่าถ่ายรูป จึงอยากให้มือถือรับรองไฟล์ mp3ได้ด้วยครับ
3. ลังเล ระหว่าง imo 603 กับ 606 เพราะ 603 หน่วยความจำเสริม 512m แถมมาให้ในเครื่อง แต่เห็นว่า 606 หน่วยความจำ 128m เพิ่มไม่ได้ เลยอยากถามความเห็นว่าเครื่องไหนดีกว่ากัน
4. ถ้ามี ยี่ห้ออื่นแนะนำก็ได้นะครับ แต่ให้มี mp และไม่เกิน 8500
ป.ล. อยากให้มือถือฟังเพลงได้เหมือน I-pod เลยอะคับ จาได้ 2in1

คือตอนนี้งบเหลือ 8000 แล้วครับพอดีเอาไปเที่ยวซะแร้ว -*-
ขอบคุณทุกรีไพล์นะครับ Surprised Smile Very Happy Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 18:10  

หน้าใหม่ในบอร์ดคั ผู้เขียน:
Code:

คือตอนนี้งบเหลือ 8000 แล้วครับพอดีเอาไปเที่ยวซะแร้ว -*-

Laughing ถ้าชอบฟังเพลงน่าจะใช้ 603 เพราะ mem ใส่เพิ่มได้เยอะ เห็นบอก lot ใหม่คุณภาพดีกว่า lot เดิม แต่ถ้างบน้อยหน่อย 606 ก็ไม่เลว หรือที่ออกใหม่ 508 ราคาก็เบาลงมาอีกแต่ mem แค่ 64m ราคาประมาณ 5,300.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 14:57  

Laughing
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 23:37  

มีอะไรจะบอก แฟนพี่ที่ทำงาน เค้าซื้อรุ่นนี้มา ได้เดือนเดียวเอง เสียแล้วอะ

ใครที่จะซื้อก้อคิดดูดีๆนะ ใครไม่เชื่อก้อตามใจนะคับ
nouiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -??
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:48  

นั่นอะดิ ใครมีวิธีแปลง file mp3 ให้มันเล็กลงแล้วเล่นกะเครื่องตัวนี้ได้บาง แล้วก็ตัวแปลง file *.DAT ให้เป็น MP4 ด้วยจะได้เอาลงเครื่องได้ อ้อ ไอ้ที่วิทยุไม่ชัดนี่เปลี่ยนหูฟังจะดีขึ้นมั้ย อ้อ อีกอย่าง เคยทำตกที นึงตอนนี้ บางทีโทรๆไป ไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนาเฉยๆเลยหรือก็ไม่ชัด แต่เค้าได้ยินเรานะชัดด้วยว่าจะเอาเข้า 0 แต่บอกว่าซ่อมเป็นอาทิตย์ เลยเซ็ง แต่ตอนนี้มันก็ยังใช้ได้อยู่นะ

thanong_1@yahoo.com Sad Sad
nouiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:56  

win 2000 กะ ME ก็ใช้ได้ครับ ตอนนี้ใช้ prog photo manature ทำรูป wallpapre สนุกๆลงอยู่ Surprised Surprised Surprised
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????....
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 17:12  

เสียง ริงโทน เสียง วิทยุ เสียง เอ็มพี 3 เสียง ลำโพง เป้นอย่างไรบ้าง ฟันธงหน่อย ..จะวื้ออยู่แล้ว
รีน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????3?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 11:45  

คุยได้แค่3ชั่วโมงเองหรอน้อยๆมากเลยนะเพิ่มความจำก็ไม่ได้แย่มาก
615
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 16:45  

รีน่า ผู้เขียน:
คุยได้แค่3ชั่วโมงเองหรอน้อยๆมากเลยนะเพิ่มความจำก็ไม่ได้แย่มาก

มีริงโทนไฟล์ MP3
1.เพลงสาธุ
2.ผมไม่อยากแพ้
3.อินแทนด์
4.รักนะเด็กโง่
เอาแค่นี้ก่อนวันนี้เดี๋ยวจะมาอัพเพลงใหม่วันหลังอยากได้ก็เมล์มาขอที่ por615@hotmail.com
NonGNooM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-Mobile 606
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 14:45  

ผมซื้อมาใช้แล้วครับ ก็ดีนิครับไม่มีปัญหาอะไร ผมซื้อที่ศูนย์ เทเลวิซ อะครับ เครื่องปลอดภัยไร้กังวล
แบง๕
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 14:34  

Sad ทำไมมันไม่ถึง 128 mb อะ จุได้แค่ 120 mb เอง Confused [/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 14:58  

[quote="Anonymous"]
หัวข้อ :

ขอผมด้วย

ผมด้วย bang069480569@hotmail.com
sahatsanai
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:44  

ผมซื้อมาแล้วตั้ง 2 เดือนแล้ว อ่ะ
ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
ใช้ดีมากเลย ถึงเมม มันน้อยนะแต่ว่าถ้าไม่คิดอะไรมาก
ก็ใช้ดี เพราะถ้าเบื่อเอ็มวีหรือว่าเบื่อเพลงก็เอาออกแล้วลงใหม่เอง
ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ส่วนเพลงภาพ ชัดดี
มากเลบอ่ะ ผมว่าคุ้มนะ
แล้วที่ว่าซื้อมาแล้วไม่กี่วันเสียเนี่ย
ผมคิดว่าคงเป็นจังหวะที่ซือมากกว่าอาจจะได้เครื่องที่ไม่ดี
•T•K•Cool•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:57  

รูปนางสาวไทยมะรู้เอามาทำอารายง่ะ

ตั้ง40ก่ารูปมั้ง

หุหุ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
sahatsanai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:59  

หัวข้อ :

ขอผมด้วยครับ
sahatsanai@hotmail.com
sahatsanai
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 21:03  

•T•K•Cool•
SP Guest

หัวข้อ : ลืมไป
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:57 [ ]

รูปนางสาวไทยมะรู้เอามาทำอารายง่ะ

ตั้ง40ก่ารูปมั้ง

หุหุ

ผมก็ว่างั้น
แต่ตอนผมซื้อมาตอนแรกเลยอ่ะ
แต่มันแถมนานแล้วเหมือนกันนะอันเนี้ย
รูปเนี่ยเนอะ

Razz Razz Razz Razz แต่เครื่องใช้ดีมากอ่ะสุดยอดเลยภาพก็ชัดแต่เอ็มวีต้องแปลงไฟก่อนเสียเวลานิดหน่อยแต่คุ้มอ่ะ Razz Razz Razz Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 23:15  

อย่าหาว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะฮะ คือที่เขียนว่า รับ-ส่งข้อความ (Messaging) - Email, MMS, EMS, SMS ผ่าน GPRS Class 8 (รองรับภาษาไทย, จีน, อังกฤษ) เนี่ย มันสามารถพิมพ์จีนได้ชัวร์หรือเปล่าฮะ กำลังหามือถือที่รองรับ SMS ไทย จีน อังกฤษ อยู่พอดี เข้าไปดูในเว็บของ i-mobile เค้าก็บอกว่ารองรับไทย อังกฤษ จีนเหมือนกันกับที่นี่เลย

ตอนนี้เลยอยากทราบว่า...
-จำหน่ายจริงหรือยังฮะ
-ราคาจำหน่ายตามที่บอกหรือไม่
-คุณภาพของกล้องขี้เหร่มากแค่ไหน(ก็ไม่หวังอะไรมากนักกับกล้องระดับ VGA 330K แต่ขออย่าขี้เหร่เกินไป)
-คุณภาพของเสียงเป็นเช่นใดบ้าง เสียงแตกมากมั๊ย เป็น stereo หรือเปล่าเมื่อใส่หูฟัง
-การเชื่อมต่อกับคอมลำบากมั๊ย ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มหรือเปล่า หรือเสียบสายก็ขึ้นไดร์ฟนึงมาให้เลย
-วิทยุบันทึกได้กี่สถานี ชัดแค่ไหน
-แล้วก็สิ่งที่หามานาน...รองรับภาษาจีนชัวร์รึเปล่า ถ้ารองรับ รองรับทั้งเมนูเครื่องและการส่ง SMS เลยรึเปล่า

ใครใจดีและทราบรายละเอียดดังกล่าว ช่วยตอบเป็นวิทยาทานให้หน่อยนะฮะ กำลังหามือถือที่มีฟังก์ชันเหล่านี้อยู่ (ขาดเรื่องหน่วยความจำภายนอกไปแล้วเรื่องนึงอ่ะสำหรับรุ่นนี้) Twisted Evil Embarassed Crying or Very sad Laughing Surprised Smile
Embarassed Laughing Very Happy
อ้างถึง:
เราซื้อมาเเล้วใช้พิมพ์ไทยอังกฤษ ีีchinaได้ กล้องก็พอใช้ได้น่ะเก็บเพลงได้ประมาณ 32เพลง mmsก็ได้ เเต่ไม่เกิน 50 kในการส่ง 1 ครั้ง
fm บันทึกได้ 9 สถานี เมื่อใส่หูฟังเสียงเพราะโคตรเลยเพราะกว่า lound speaker ซะอีกแถม ดู mv ได้อีกด้วยลองคิดดูเมื่อเทียบกับ ยี่ห้ออื่น รับประกันได้เลยดีมากๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 13:40  

kiti1120 ผู้เขียน:
Laughing Smile ถ่ายวิดีโอมีเสียงครับ ต้องขอชมว่าในระดับกล้องแค่ 300k 606ถ่ายได้ชัดขนาดนี้ ผมว่านะโนเกียน่าจะเอาไปดูบ้าง ภาพที่ถ่ายดีกว่า 6230 ที่ผมเคยใช้ 2-3 แล้วมีอีกอย่างคือวันก่อนน้องผมเอาไปดูเล่นแล้วดันทำหลุดมือ ตกตรงหน้าบ้าน ตอนนั้นคิดไว้แล้วว่าคงไม่รอด แต่ก็ต้องแปลกใจครับมันยังเป็นปกติ ไม่มีอะไรให้ผิดสังเกต มีเพียงรอยที่ทำตกให้เห็นแค่นั้น ใช้มาครบอาทิตย์พอดี ตอนนั้นซื้อมา 6200 แต่หลังจากที่บ้านเห็นว่ามันตกแล้วไม่เป็นไร ก็พากันไปซื้อที่ร้าน nasa ที่มาบุญครอง ตอนนี้ราคาเหลือแค่ 6070 ถือว่าตกเร็วมาก แต่ก็คุ้มครับกับการซื้อมาใช้ ชักเริ่มติดใจไอโมบายแล้ว ทั้งที่เมื่อก่อนไม่อยากแม้แต่จะเข้าไปดู เพราะเห็นเพื่อนใช้ 601 แล้วเอาไปซ่อมกันเป็นแถว แต่606 ที่ผมกะว่าจะใช้มันไปก่อนแล้วค่อยยกให้น้องทีหลัง กะว่าจะรอดูรุ่นอื่นด้วย แต่หลังจากที่ใช้แล้ว ดีคับ เสียงดี กล้องชัด วีดีโอชัด วิทยุพอใช้ได้ แล้วสิ่งสำคัญคือไม่บอบบางอย่างที่คิด นี่ถ้าเพิ่มหน่วยความจำได้จะดีกว่านี้ ผมจะได้แปลงหนังเป็นเรื่องไว้ดูเลย เสียดายจริงๆ

i think so i got it you know it's very good one. i love very function that's why love suggest you should buy it.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 13:45  

hoijoob ผู้เขียน:
Surprised อ่านมาก้เยอะแล้วอ่ะครับ ถามหน่อยนะครับว่าคนที่ซื้อมาแล้วนี่วิทยุมันไม่ชัดมากๆ เลยเหรอครับ พอรับได้มั้ย แล้วก็เรื่องเสียงตอนสนทนาด้วยนะครับว่าดังดีหรือเปล่าถ้าเทียบกธโนเกีย

it 's so clear it's depand on wherever in my town that's okay
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????? MPEG-4
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 00:26  

เพิ่งซื้อ 606 มาเมื่อวานนี้ ชอบมากๆ ก่อนซื้อก็เข้ามาอ่านคำถามคำตอบเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ จนแน่ใจว่าตรงตามที่ตัวเองต้องการก็เลยถอยออกมา ...จากที่ได้อ่านคำถามต่างๆมา มีหลายคนถามถึงโปรแกรมที่จะแปลงไฟล์วิดีโอให้เป็น MPeg-4 บังเอิญว่า ได้เล่นวิดีโออยู่ก่อนแล้วและลองใช้โปรแกรมตัดต่อ แปลงฟอร์มแม็ต มาหลายๆตัว ก็มีอยู่ตัวหนึ่งชื่อ Mpeg4 Direct Maker สามารถแปลงไฟล์วิดีโอฟอร์แม็ตต่างๆให้เป็นไฟล์ MPeg-4 Movie ได้ ลองหามาใช้ดูนะครับ ที่ผมใช้อยู่เป็น Mpeg4 Direct Maker V1.0.0 ขนาดไฟล์ 2.87 MB

ผมจัดมาให้ใช้กันแล้ว d/l ได้ที่ http://www.megaupload.com/?d=KGSK90QQ ขอให้สนุกกันทุกๆคนนะครับ Razz
นายแสนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? 606
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 17:26  

อยากทราบว่า 606 นี่เวลา ฟัง mp3 จะต้องเสียบหูฟังไว้มั๊ยหรือว่าเปิดได้เลย แล้ว fm หล่ะคับชัดมั๊ย มีข้อเสียตรงไหนบ้าง จะคุ้มมั๊ยถ้าซื้อตอนนี้ อยู่ที่เท่าไรคับ ซื้อที่ไหนดี ควรจะดูอะไรบ้าง
kukkiess
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 19:35  

เรากำลังจะซื้ออ่ะรอแม่กลับมาจากเมืองนอก

อยากทราบว่า มันจุได้มากสุดกี่เพลงอ่าคะ

แล้ววิทยุไม่ชัดจิงๆหรอป่าว

เรื่องวิทยุเราไม่สนหรอกอ่า

สนแค่ว่า ถ่ายรูปชัดวีโดโอได้มีเสียงชัด

แล้วก้อ จุเพลงได้เยอะ ใครมีคำแนะนำอะไรช่วยส่งเมลล์มาที่

zaza_potter@hotmail.com ทีนะคะ

เห็นคนพูดๆมาว่ารุ่นนี้ดีมากๆเลย เลยอยากได้

ราคาก้อพอเหมาะ 6 พันกว่าๆใช่มะ

อยากให้แม่กลับมาเร็วๆจังเยย
leoneung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 14:29  

อยากสอบถามเรื่องแฮนฟรีครับ ของ 606 มันใช้งานยังไงไอเจ้าแฮนฟรีแบบบิวอินเนี่ย แบบว่าอยากทราบว่ามันชัดหรือเปล่าครับ หรือว่าอย่างไรแล้วจำเป็นต้องยกโทรศัพท์ขึ้นมาใกล้กับปากมากไหมครับ แล้วความชัดสู้แบบที่มีไมค์ติดหูฟังหรือเปล่าอ่ะครับ
606
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 11:41  

เวลาเปิด mp3 ไม่ต้องเสียบหูฟัง หรือจะเสียบก้อได้ค่ะ แต่ว่าถ้าเปิดวิทยุต้องเสียบหูฟังด้วยแล้วจึงสามารถเปิดเสียงออกลำโพงได้อ่ะค่ะ
ส่วนเอา เพลงmp3ลงเครื่องอ่ะเราลงได้เยอะมากๆเลยแหละ คร่าวๆนะ 60 กว่าเพลงแหนะ ยังเหลือที่อีก 40Mก่าๆ เอาไว้เผื่อถ่ายรุปอ่าค่า
แต่ว่า rep ด้านบนที่บอกแปลงไฟล์ mp4อ่ะค่า หาไม่เจอทำไงดี ??
ป๋าเหนาะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 11:59  

มันโหลดเกมมาเล่นได้มั้ยฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 15:48  

appa ผู้เขียน:
PongeroH ผู้เขียน:
เพิ่มความจำไม่ได้ กล้องก็ไช่ 1 ล้านพิกเล น่าจะไม่เกิน 7000.- นะ

6600 เค้าลงราคาไว้อย่างนั้นถ้าของหายากก้ออาจจะทะลุ 7500

6600 ชัวร์ค๊าบเพ่ เพ่งได้รายละเอียดมา Laughing Laughing
อยากถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 17:29  

อร ผู้เขียน:
แสดงรูปผู้โทรเข้าได้ค่ะ
ทำยังไงเหรอค่ะ
cherrry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 17:36  

ขอเพลงmp3ด้วยค่ะ cherry_rac@hotmail.com
cherrry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 17:38  

ขอด้วยค่ะ cherry_rac@hotmail.com
bubamble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 22:10  

ใช้งานได้ดี แปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วดูได้ชัดเจนมาก ลำโพงดังดี วิทยุไม่ชัดเท่าไร กล้องเนียนสำหรับ 300 และราคาเท่านี้ คุยกันได้ที่ bubamble@hotmail.com
little999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 606
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 22:52  

รุ่นนี้ก็ดีนะ ก่อนซื้อก็ดูอยู่นานมากๆๆ ตอนนี้ก็ใช้มาเดือนกว่าแล้ว เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร วิทยุก็ชัดดีนะ ชอบตรงที่เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 อ่ะ ชอบเพลงไหนก็ตัดท่อนฮุกมาทำเป็นริงโทนได้ ใช้โปรแกรมของ Sound Sorge อ่ะ ทำเสียงได้หลายแบบมากๆ
katcha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????? ? ???
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 21:01  

apple_p ผู้เขียน:
Laughing

ช่วยส่งให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ch_tanita@yahoo.com
katcha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 21:07  

ช่วยส่งเพลงเพราะๆให้กันด้วยนะคะ
แล้ว
มันลงเกมส์เพิ่มได้รึเปล่าคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ
ใครมีอะไรดีๆก็บอกด้วยนะ
THANKS
ch_tanita@yahoo.com Embarassed Laughing Very Happy Cool Surprised
คนเพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 23:55  

ซื้อมาใช้แล้ววันแรกก้อ เอ๋อ ๆ เลย แสดงรูปคนโทเข้าไม่ได้อ่ะ เอารูปที่เอามาจากเครื่องคอมฯ มาใส่ มันจะเครื่องดับ หรือไม่ก้อ จะแสดงขึ้นว่าไม่พบรูปภาพ งง แต่ถ้าเป็นรูปที่อยู่ในเครื่องใส่ได้ไม่มีปัญหา ใคร เป็นแบบผม บ้างครับงง มากๆ เฮ้อ แต่อย่างอื่นก้อโอเคหมดนะ ใช้ได้เลยเสียง mp3 ส่วน วิทยุ ก้อ ได้ยินชัดไม่ซ่า แล้วก้อ เสียงคุยก้อดังบ้างค่อย บ้าง ถ้าไปข้างนอกล่ะก้อ แทบเหมือนจะกระซิบเลย
คนเพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 09:49  

แบบว่าที่ผมเอารูปใส่เข้าไปไม่ได้ เป็นที่ผมผิดเองครับดันลืมเอาเบอร์ที่อยู่ในซิมออกมาก่อน ดีนะยังไม่ได้ไปที่ศูนย์ไม่งั้นอายแย่ ส่วน call center ก้อบริการดีนะครับไม่เห็นเป็นอย่างที่หลายๆคนบอกเลย หรือว่าผมโชคดี ตอนนี้อยู่มาวันที่2 แระ ไม่มีปัญหาอะไรนอกจากไม่เข้าใจในตัวเครื่องเอง โอเคครับ ถ่ายภาพก้อ แจ่มแระ
pointpaint
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 12:29  

ได้เป็นเจ้าของประมาณ 3-4 วันแล้วค่ะ โดยรวมแล้วถูกใจค่ะ
-แสดงรูปคนโทรเข้าได้ค่ะ...ชอบ
-เอา mp3,midi, หรือเสียงที่เราบันทึกเอง เป็น ringtone เรียกเข้าได้ค่ะ จะให้เด็ก ๆ พูดประโยคน่ารัก ๆ หรือพูดเอง หรือให้เพื่อนที่เป็นกะเทยพูด สนุกดีค่ะไม่ต้องเสียค่าโหลดด้วย...ชอบมาก
-ภาพชัดดีค่ะ สีเข้มดี เสียงก็ดัง ฟังเพลงก็ ok...ชอบที่สุด
ขอตินิดเดียวค่ะ คือเวลาจะถ่ายภาพ มันมืดไปนิดนึง ยิ่งเป็นตอนกลางคืนขนาดใช้ night mode แล้วก็ยังไม่ชัดขึ้น แต่ถ้าถ่ายกลางแจ้ง กินขาดเลยค่ะ....ชอบนิดนึง
อยากได้โปรแกรมตัดเพลง mp3 ค่ะใครใจดีส่งให้หน่อยนะคะ หรือบอกแค่ชื่อโปรแกรมก็ได้เดี๋ยวไปหาเองค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอให้สนุกกับการใช้โทรศัพท์สุดคุ้มเครื่องนี้นะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 14:12  

อย่าหาว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะฮะ คือที่เขียนว่า รับ-ส่งข้อความ (Messaging) - Email, MMS, EMS, SMS ผ่าน GPRS Class 8 (รองรับภาษาไทย, จีน, อังกฤษ) เนี่ย มันสามารถพิมพ์จีนได้ชัวร์หรือเปล่าฮะ กำลังหามือถือที่รองรับ SMS ไทย จีน อังกฤษ อยู่พอดี เข้าไปดูในเว็บของ i-mobile เค้าก็บอกว่ารองรับไทย อังกฤษ จีนเหมือนกันกับที่นี่เลย

ตอนนี้เลยอยากทราบว่า...
-จำหน่ายจริงหรือยังฮะ
-ราคาจำหน่ายตามที่บอกหรือไม่
-คุณภาพของกล้องขี้เหร่มากแค่ไหน(ก็ไม่หวังอะไรมากนักกับกล้องระดับ VGA 330K แต่ขออย่าขี้เหร่เกินไป)
-คุณภาพของเสียงเป็นเช่นใดบ้าง เสียงแตกมากมั๊ย เป็น stereo หรือเปล่าเมื่อใส่หูฟัง
-การเชื่อมต่อกับคอมลำบากมั๊ย ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มหรือเปล่า หรือเสียบสายก็ขึ้นไดร์ฟนึงมาให้เลย
-วิทยุบันทึกได้กี่สถานี ชัดแค่ไหน
-แล้วก็สิ่งที่หามานาน...รองรับภาษาจีนชัวร์รึเปล่า ถ้ารองรับ รองรับทั้งเมนูเครื่องและการส่ง SMS เลยรึเปล่า

ใครใจดีและทราบรายละเอียดดังกล่าว ช่วยตอบเป็นวิทยาทานให้หน่อยนะฮะ กำลังหามือถือที่มีฟังก์ชันเหล่านี้อยู่ (ขาดเรื่องหน่วยความจำภายนอกไปแล้วเรื่องนึงอ่ะสำหรับรุ่นนี้)
ninta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 15:24  

mp3 นี่เป็นสเตอริโอใช่ป่าวครับ.. Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2005 02:03  

คุณ nnichaa รบกวนด้วยอีกคนนะคะ
ขอบคุณมากนะคะ ไว้ว่างๆค่อยส่งมาก็ได้คะ
แต่ห้ามลืมนะคะ Confused Confused

ที่นี้เลยคะ nirada14@hotmail.com Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 20:51  

ขายด่วน 606 สภาพ 95 เปอร์ ใช้มาเกือบเดือนแล้ว เบื่ออ่ะ อุปกรณ็ครบยกกล่อง ขาย5000 คับ สนใจโทรมา 06-5283894 เอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 10:00  

ซื้อมา 1 เดือน ฟัง mp3 นาน ๆๆ ระบบมีปัญหา ตัวเซ็นเซอร์ เวลาถอดหูฟัง ระบบจะเตือนตลอดว่า เสียบหูฟัง ถอดหูฟัง เป็นพักใหญ่ จนทำอะไรไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เหมือนกับว่าระบบจะมีปัญหา บางครั้งรูปหูฟังที่ขึ้นหน้าจอก็จะขึ้นที่หน้าจอตลอด กดเลือกรูปแบบอื่นก็ไม่ออก ถ้ามีปัญหาเหมือนกันก็เล่าสู่กันฟังหน่อยนะค่ะ n_duangjun@hotmail.com
new 606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 13:00  

leoneung ผู้เขียน:
อยากสอบถามเรื่องแฮนฟรีครับ ของ 606 มันใช้งานยังไงไอเจ้าแฮนฟรีแบบบิวอินเนี่ย แบบว่าอยากทราบว่ามันชัดหรือเปล่าครับ หรือว่าอย่างไรแล้วจำเป็นต้องยกโทรศัพท์ขึ้นมาใกล้กับปากมากไหมครับ แล้วความชัดสู้แบบที่มีไมค์ติดหูฟังหรือเปล่าอ่ะครับ

เหมือน interphone คับ คือเสียงมันจะออกมาทางลำโพง ให้คนอื่นได้ยินด้วยได้ ส่วนการพูดโต้ตอบนั้น อาจจะต้องอยู่ใกล้โทรศัพท์แต่ไม่ต้องชิดมากคับ ฟังก์ชั่นนี้ถือว่าใช้ดีเลยสำหรับคนที่ขับรถน่ะ เวิร์คมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 13:28  

ซื้อมาประมาณ 5 วันคับ สภาพโดยรวมปกติ ลองเช็คถึงปัญหาที่โพสต์หลายๆเว็บ ส่วนใหญ่จะมีอาการประมาณนี้ (อาการ top hit)

- เครื่องดับเอง
- วิทยุคลื่นไม่ชัด
- จอค้าง
- เวลาถอดหูฟังออกมันจะยังขึ้นว่าใส่หูฟังอยู่ ทำให้คุยปกติไม่ได้
- โหลดรูปจากเครื่องคอมพ์เข้า 606 แล้ว พอจะเอารูปไปทำ background หรือ ภาพพักจอ มันจะขึ้นเตือนว่า "หาไฟล์ไม่เจอ"

ผลจากการลองเทสดู หลายๆรอบ ปัญหาด้านบน ไม่มีเลยคับ

- "เครื่องดับเอง" อันนี้ไม่เป็นเลย เปิดเครื่องตลอด 24 ลองดูว่าจะดับมั้ย ปรากฎว่าไม่ดับ

- "วิทยุคลื่นไม่ชัด" ของผมคลื่นชัดมากๆ รับได้หลายคลื่นเลย เช่น Peak, Hotwave, Banana, Fat radio, Vergin soft, vergin Hit, Love FM, Modern Love, Green Wave, Smooth FM, EFM, FM1 คับ นอกจากนี้บางคลื่น จส 100 รึเปล่านะ หรือว่าร่วมด้วยช่วยกัน กับลูกทุ่งก็รับได้คับ เสียดายมากๆ อ่ะ ที่มันเซ็ทได้แค่ 9 สถานีเอง T T

- "จอค้าง" ยังไม่เคยค้างคับ แต่ว่าบางครั้งเวลาจะเข้าไปในเมนูเกี่ยวกับพวกไฟล์นี่จะช้าหน่อย (ยังต้องรอดูอาการต่อไป ว่ามันจะช้าลงอีกมั้ย)

- "เวลาถอดหูฟังออกมันจะยังขึ้นว่าใส่หูฟังอยู่ ทำให้คุยปกติไม่ได้" ปัญหานี้ก็ไม่เกิดคับ คิดว่าอาการนี้น่าจะมาจากการใส่แจ๊คแรงน่ะ

- "โหลดรูปจากเครื่องคอมพ์เข้า 606 แล้ว พอจะเอารูปไปทำ background หรือ ภาพพักจอ มันจะขึ้นเตือนว่า "หาไฟล์ไม่เจอ" " อันนี้เท่าที่รู้มาการหาไฟล์ไม่เจอ หรือนำไฟล์ มาใช้ไม่ได้เกิดจาก ไฟล์นั้นเครื่อง 606 ไม่รองรับคับ เท่าที่รู้มารับสกุล Jpeg Gif Bmpได้แน่นอนคับ ลองดูนะ

โดยรวมแล้วถือว่าครบเครื่องมากคับ สำหรับราคาขนาดนี้ ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ก็ถือว่า เป็นของดีที่ราคาถูกเลยล่ะ ไม่ว่าจะเป็นกล้อง MP3 วิทยุ ถ่ายวีดีโอ ฟังก์ชั่นถือว่าอยู่ในระดับโอเคหมด คับ ตอนนี้กำลังรอดูอาการว่ามีอะไรผิดปกติมั้ย ถ้าใช้ไปนานๆ ถ้ามีอะไร update จะมาโพสต์ไว้อีกนะคับ Smile

ฝากไว้นิดหน่อย

1. การชาร์จแบตของ 606 ไม่ควรรอให้แบตหมดก่อน ไม่ว่าจะเป็นการชาร์จครั้งแรกหรือว่าครั้งต่อไปก็ตาม ถ้ารอให้แบตหมดก่อนจะทำให้แบตเสียได้นะคับ และนี่อาจเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เครื่องดับเองบ่อยๆ (เพราะแบตเดี้ยงน่ะ)

2. เวลาเสียบพวกสายพ่วง Small talk หรือว่า Data link ควรจะค่อยๆ ทำคับ ไม่งั้นอาจจะทำให้เครื่องเกิดอาการรวนได้ เนื่องจาก ผมคิดว่า เครื่อง 606 นี่ค่อนข้างบอบบางอ่ะ (เทียบกับรุ่นอื่นที่เคยใช้มา)

3. การถ่ายภาพ รอสักพักนึง กล้องมันจะปรับให้ชัดขึ้นอีก นะ (อันนี้สำหรับคนใจร้อน ถ่ายไว)

4. ไม่ควรเปิดเสียงให้ดังสุดบ่อยๆ อาจทำให้ลำโพงเสียงแตกนะคับ

ท้ายสุด คือ รุ่นที่มีปัญหาของ I-moblie ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นรุ่นสไลด์นะคับ จากการสอบถามหลายๆร้าน (พวกรุ่นเลื่อนปิดเปิด กับพับฝา) เค้าบอกว่ามันบอบบาง ทำให้เวลาเลื่อนหรือเปิดปิด ไปกระทบเครื่องในง่าย (โอ้วพระเจ้าจอร์จ มันอ่อนแอขนาดน้านนนน)

ปล. ใครใช้ 606 มีอะไรก็มาคุยๆ กันได้นะคับ ผมก็เพิ่งลองใช้ดูเหมือนกัน อยากหาความเห็นกับความรู้เพิ่มอ่ะ E-mail: Snapshotonly@hotmail.com คับ
bubamble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 11:42  

ผมใช้ 606 ก็โอเคทุกอย่างครับ ใช้มาแล้ว 2 เดือน ตัดต่อหนังไปแล้วไม่รู้กี่ต่อกี่แล้ว ฟังรายงานฟุตบอลจาก fm99 หลายคู่แล้ว เปิดเช็ค email และเปิด wap มากต่อมาก ก็โอเคกล้องก็โอเค ซื้อ Driver98 มาลงก็โอเค มาแลกเปลี่ยนความเห็นกันนะครับ bubamble@hotmail.com
ปล.ข้อเสียอย่างเดียวคือ บริการหลังการขาย ศูนย์ no pineapple dog eat
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 15:39  

pointpaint ผู้เขียน:
ได้เป็นเจ้าของประมาณ 3-4 วันแล้วค่ะ โดยรวมแล้วถูกใจค่ะ
-เอา mp3,midi, หรือเสียงที่เราบันทึกเอง เป็น ringtone เรียกเข้าได้ค่ะ จะให้เด็ก ๆ พูดประโยคน่ารัก ๆ หรือพูดเอง หรือให้เพื่อนที่เป็นกะเทยพูด สนุกดีค่ะไม่ต้องเสียค่าโหลดด้วย...ชอบมาก
-ภาพชัดดีค่ะ สีเข้มดี เสียงก็ดัง ฟังเพลงก็ ok...ชอบที่สุด
ขอตินิดเดียวค่ะ คือเวลาจะถ่ายภาพ มันมืดไปนิดนึง ยิ่งเป็นตอนกลางคืนขนาดใช้ night mode แล้วก็ยังไม่ชัดขึ้น แต่ถ้าถ่ายกลางแจ้ง กินขาดเลยค่ะ....ชอบนิดนึง
อยากได้โปรแกรมตัดเพลง mp3 ค่ะใครใจดีส่งให้หน่อยนะคะ หรือบอกแค่ชื่อโปรแกรมก็ได้เดี๋ยวไปหาเองค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอให้สนุกกับการใช้โทรศัพท์สุดคุ้มเครื่องนี้นะคะ

ใช้โปรแกรม Nero Wave Editor ที่อยู่ในชุดโปรแกรมตัดต่อภาพและเสียงของ Nero ก็ได้ครับ นอกจากจะตัดต่อ MP3 แล้วยังลดขนาดไฟล์ MP3 ให้เล็กลงทำให้เครื่อง 606 เก็บเพลงได้มากขึ้น ตอนนี้ในเครื่องของผมมีเพลงอยู่ 105 เพลงแล้วยังเหลือเมมโมรีอีก 2 mb กว่าๆ ถ้ารู้จักประยุกต์ใช้กับราคาเท่านี้คุ้มมากครับ อัดเสียงการสนทนาระหว่างที่เราพูดโทรศัพท์ก็ได้ อัดเสียงได้นานเท่าที่เราต้องการหรือมีพื้นที่ความจำเหลืออยู่

ผมแปลงไฟล์เสียงบรรยายธรรมจากไฟล์แบบ MP3 มาเป็นไฟล์เสียงแบบอัดเสียง .AMR เวลา 55 นาทีใช้พื้นที่เก็บเพียง 1.8 MB เท่านั้น การแปลงไฟล์ที่ว่านี้ ใช้โปรแกรม MIKSOFT Mobile AMR Converter ซึ่งสามารถแปลง wave / MP3 ---> AMR สนใจก็ลองหามาใช้นะครับในเน็ตนี่แหละ
ขาหมู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? SMS ?????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 18:55  

iMobile 606 เนี่ย มีวิธีพิมพ์ SMS ภาษาไทยแบบไหนน่ะ ปกติชินกับ โซนี่ กะ พานา ไม่ค่อยคุ้นแบบของโนเกีย อยากรู้ว่าเหมือนอันไหน แล้วตั้งเสียงริงโทนได้ตามแต่ละเบอร์เลยได้ไหม ไม่ค่อยชอบบางเครื่องตั้งแค่ บ้าน ที่ทำงาน กะส่วนตัว อันนี้ไม่ทราบเป็นไง บอกกันหน่อย ... อีกอย่าง ถ้าเราไม่อยากให้คนอื่นได้ยินด้วย เอาหูฟังที่ได้ฟัง โดยไม่ใช้ ลำโพงของเครื่องได้อะเป่าน่ะ
ถามแล้วตอบหน่อย
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????? SMS ?????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 09:14  

[quote="ขาหมู"]iMobile 606 เนี่ย มีวิธีพิมพ์ SMS ภาษาไทยแบบไหนน่ะ
-***พิมพ์ไม่ยากหรอก ไม่น่ามีปัญหา เราก็ใช้sony กะ nokia เหมือน nokia มากกว่า

ปกติชินกับ โซนี่ กะ พานา ไม่ค่อยคุ้นแบบของโนเกีย อยากรู้ว่าเหมือนอันไหน
แล้วตั้งเสียงริงโทนได้ตามแต่ละเบอร์เลยได้ไหม-***ได้

ไม่ค่อยชอบบางเครื่องตั้งแค่ บ้าน ที่ทำงาน กะส่วนตัว อันนี้ไม่ทราบเป็นไง บอกกันหน่อย ... อีกอย่าง

ถ้าเราไม่อยากให้คนอื่นได้ยินด้วย เอาหูฟังที่ได้ฟัง โดยไม่ใช้ ลำโพงของเครื่องได้อะเป่าน่ะ
ถามแล้วตอบหน่อย-***ได้
snapshot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ???????? ??? 606
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 12:22  

ได้ข่าวว่ามีสีดำด้วยเหรอคับ 606
ถ้ามีจิงก็ดีเลย เพราะผมชอบสีดำมากๆ ^^

ถามเพื่อนๆ คนอื่นด้วยนะคับว่า 606 นี่ลงเกมส์เพิ่มได้หรือเปล่า
แล้วก็ จาว่านี่ใช้ได้จริงมั้ย
เมื่อวานลองไปถาม 0 แล้ว เค้าบอกว่าใช้จาว่าได้
แต่ยังไม่ได้ลองเลยคับ แบบว่า เป็นมือใหม่คับ
khun_kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 20:40  

ตั้งแต่ซื้อเจ้าเครื่องนี้มาก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่หรอก แต่มีรวนบ้างแต่ก็ถือว่าไม่เป็นไรหรอกนะ ซื้อมาได้ 3 อาทิตย์แล้วนะก้อใส่เพลงได้ประมาณ 30 เพลงอ่ะนะ ( แบบไม่เหลือที่ให้ทำอะไรเลยนะ ) การฟังเพลง mp3 อ่ะนะ ก้ออยู่ในเกณฑ์ที่ใช่ได้อ่ะนะ ถึงลำโพงจาไม่ค่อนดังอ่ะนะ แต่ก้อฟังในห้องน้ำได้ดีพอสมควรเลยหล่ะ กล้องถ่ายรูป ภาพที่ถ่ายมันก้อชัดเลยหละ สมกับเป็น 262k จริงๆเลยนะ ส่วนเสียงเรียกเข้าก้อดังนิดๆแต่ถือว่า ok ไม่ดังไป ไม่เบาไป แจ่มดี ( ก้อ 64 อ่ะนะ ) ส่วนเริ่อง vdo ก้อถ่ายไม่มีปัญหาอะไร ไม่ถ่วงเวลาด้วยแหละ แต่เวลวโหลด vdo มาดูในมือถือ จะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เพรามันเป็น .3gp ไม่ใช่ .mp4 ก้อเลยไม่แจ่มเท่าที่ควรถ้าเป็น .3gp อ่ะนะ แบตเตอรี่ก้อใช่ได้ประมาณ 3 วันเลย ( เอาแบบฟังเพลงทั้งวันทั้งคืนเลยนะ ) เกมส์ก้อมันดีอ่ะนะ อย่างเช่น เกมส์ panda อ่ะ ที่ดีมากเลยนะ ก้อจะเป็น ตรวจสุขภาพได้ด้วยแหละ แต่ว่าเวลาเอารูปแสดงคนโทรเข้าอ่ะ ต้องเป็น 128 x128 เท่านั้น ไม่งั้นจะไม่สามารถตั้งเป็นภาพแสดงได้ รวมๆแล้วก้อดีนั้นแหละนะ ซื้อกันเยอะๆนะ ขอบอกว่า คุ้มจริงๆ
katcha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 22:50  

โก๋หลังวัง ผู้เขียน:
pointpaint ผู้เขียน:

ใช้โปรแกรม Nero Wave Editor ที่อยู่ในชุดโปรแกรมตัดต่อภาพและเสียงของ Nero ก็ได้ครับ นอกจากจะตัดต่อ MP3 แล้วยังลดขนาดไฟล์ MP3 ให้เล็กลงทำให้เครื่อง 606 เก็บเพลงได้มากขึ้น ตอนนี้ในเครื่องของผมมีเพลงอยู่ 105 เพลงแล้วยังเหลือเมมโมรีอีก 2 mb กว่าๆ ถ้ารู้จักประยุกต์ใช้กับราคาเท่านี้คุ้มมากครับ อัดเสียงการสนทนาระหว่างที่เราพูดโทรศัพท์ก็ได้ อัดเสียงได้นานเท่าที่เราต้องการหรือมีพื้นที่ความจำเหลืออยู่

ผมแปลงไฟล์เสียงบรรยายธรรมจากไฟล์แบบ MP3 มาเป็นไฟล์เสียงแบบอัดเสียง .AMR เวลา 55 นาทีใช้พื้นที่เก็บเพียง 1.8 MB เท่านั้น การแปลงไฟล์ที่ว่านี้ ใช้โปรแกรม MIKSOFT Mobile AMR Converter ซึ่งสามารถแปลง wave / MP3 ---> AMR สนใจก็ลองหามาใช้นะครับในเน็ตนี่แหละ
katcha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 22:54  

ผมแปลงไฟล์เสียงบรรยายธรรมจากไฟล์แบบ MP3 มาเป็นไฟล์เสียงแบบอัดเสียง .AMR เวลา 55 นาทีใช้พื้นที่เก็บเพียง 1.8 MB เท่านั้น การแปลงไฟล์ที่ว่านี้ ใช้โปรแกรม MIKSOFT Mobile AMR Converter ซึ่งสามารถแปลง wave / MP3 ---> AMR สนใจก็ลองหามาใช้นะครับในเน็ตนี่แหละ[/quote] Razz

ลองเข้าไปในโปรแกรม Nero Wave Editor แล้วค่ะ แต่ไม่รู้ทำไงต่อ ใครรู้ช่วยสอนหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
ช่วยหน่อยนะคะ Laughing
pointpaint
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 23:07  

ขอบคุณโก๋หลังวังมากค่ะสำหรับคำแนะนำ
และขอถามอีกอย่างนึงว่า
รุ่นนี้สามารถเปลี่ยนหน้ากาก (อย่างง่าย ๆ) ได้หรือไม่????
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ???? Nero wave Editor
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:16  

อ้างถึง:
ลองเข้าไปในโปรแกรม Nero Wave Editor แล้วค่ะ แต่ไม่รู้ทำไงต่อ ใครรู้ช่วยสอนหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
ช่วยหน่อยนะคะ

ถ้าต้องการตัดเพลงก็ทำตามนี้นะครับ
๑. เปิดไฟล์เลือกเพลงหรือไฟล์เสียงเข้ามา ซึ่งเมื่อเลือกแล้วจะปรากฏเป็นรูปคลื่นในช่องแสดง
๒. ใช้เม้าส์ชี้ไปในช่วงเริ่มต้นที่เราต้องการตัด กดปุ่มซ้ายแล้วลากเม้าส์ไปจนถึงจุดสุดท้ายที่เราต้องการ ก็จะได้ช่วงเพลงที่เราต้องการ
๓. คลิ๊กที่ไอคอน copy หรือคัดลอก เหมือนกับที่เราใช้ในโปรแกรมword ช่วงเพลงก็จะถูกcopy ไว้ในหน่วยความจำของเครื่อง
๔. เปิดพื้นที่ทำงานใหม่(คล้ายกับเปิดหน้าว่างเพื่อพิมพ์งานในword)
๕. คลิ๊กที่ไอคอน paste หรือวาง เพื่อวางข้อมูลที่เราcopyไว้ลงไป ตรงนี้เราก็จะเห็นเป็นรูปคลื่นเสียงในช่องแสดง ลองเล่นเสียงดูก่อนถ้าพอใจก็ไปข้อ๖
๖. บันทึกเสียงโดยเลือก บันทึกเป็น หรือ save as.. ตรงนี้เราก็กำหนดให้เป็นไฟล์MP3 นะครับ

สรุปการทำงาน มันก็เหมือนกับเราก๊อปปี้บางช่วงของเอกสารword แล้วเอาไปสร้างเป็นเอกสารใหม่ แล้วก็จัดเก็บในรูปแบบที่เราต้องการ หรือถ้าคุณจะเอาเพลงหลายๆเพลงมาต่อกันก็ทำได้ก็สามารถทำได้ครับ ลองใช้ดูนะครับไม่ยากหรอกครับ ..ขอให้สนุกนะครับ Razz
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:33  

ลืมบอกไปว่าเราสามารถลดขนาดของไฟล์ได้นะครับ โดยกำหนด constant bitrate ให้น้อยๆเข้าไว้(น้อยสุดคือ32) เราจะกำหนด bitrate ได้เมื่อเราเข้าหน้าต่าง save as .ให้คลิ๊กที่ "ตัวเลือก" ที่อยู่ด้านล่างนะครับ

ผมลงเพลงได้ร้อยกว่าเพลงก็ใช้วิธีลดบิทเรทเพลงนี่แหละครับทั่วๆไปมันจะเป็น 128 ผมลดลงเหลือแค่ 40 ซึ่งฟังกับหูฟัง 606 ผมก็ว่า OK นะครับ วิธีการทำผมก็เปิดไฟล์เพลงเข้ามา แล้วก็ save as เป็นชื่อใหม่แล้วก็กำหนดบิทเรทให้น้อยลง ก็จะได้ไฟล์MP3ที่มีขนาดเล็กลง บางเพลงก็ไม่ถึงเมกครับ

เรื่องเปลี่ยนหน้ากากได้หรือไม่ผมก็เพิ่งใช้ i606 ได้แค่ 2 อาทิตย์ไม่ทราบว่าเปลี่ยนได้หรือเปล่า ..แต่น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ เพราะคนขายบอกว่า อย่าเพิ่งไปแกะเครื่องเปลี่ยนหน้ากากระหว่างที่อยู่ในช่วงรับประกัน ถ้าเครื่องมีปัญหาเดี๋ยวจะมีผลกับการรับประกัน..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????? MPEG-4
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 16:23  

เพิ่งซื้อ 606 มาเมื่อวานนี้ ชอบมากๆ ก่อนซื้อก็เข้ามาอ่านคำถามคำตอบเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ จนแน่ใจว่าตรงตามที่ตัวเองต้องการก็เลยถอยออกมา ...จากที่ได้อ่านคำถามต่างๆมา มีหลายคนถามถึงโปรแกรมที่จะแปลงไฟล์วิดีโอให้เป็น MPeg-4 บังเอิญว่า ได้เล่นวิดีโออยู่ก่อนแล้วและลองใช้โปรแกรมตัดต่อ แปลงฟอร์มแม็ต มาหลายๆตัว ก็มีอยู่ตัวหนึ่งชื่อ Mpeg4 Direct Maker สามารถแปลงไฟล์วิดีโอฟอร์แม็ตต่างๆให้เป็นไฟล์ MPeg-4 Movie ได้ ลองหามาใช้ดูนะครับ ที่ผมใช้อยู่เป็น Mpeg4 Direct Maker V1.0.0 ขนาดไฟล์ 2.87 MB

ผมจัดมาให้ใช้กันแล้ว d/l ได้ที่ http://www.megaupload.com/?d=KGSK90QQ ขอให้สนุกกันทุกๆคนนะครับ Razz

โหลดไม่ได้ครับ
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????? MPEG-4
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 18:11  

โหลดไม่ได้ครับ

ยังงั้นลองโหลดที่ใหม่นะครับ
[url]http://www.ihud.com/file.php?file=1131271079/Mpeg4 Direct Maker.rar[/url]
เสียดายตังค์จังเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 01:48  

มันเศร้าจริงๆค่ะ ซื้อ 606 มาได้แค่ 2 อาทิตย์ ฟังวิทยุอยู่แล้วจู่ๆก็ถอดหูฟังออกโดยไม่ได้ปิดวิทยุก่อน ตั้งแต่นั้นมา (เครื่อง)มันก็คิดว่าตัวมันเสียบหูฟังอยู่ตลอดเวลา เลยเจ๊งไปเลย โทรโดยไม่ใช้หูฟังไม่ได้เลย (แต่ก็ดีตรงที่ฟังวิทยุแล้วไม่ต้องเสียบหูก็ได้) ฮือๆ เศร้ามากๆค่ะ เอาไปซ่อม คนต่อแถวยาวมั่กๆเลย (คือเจ๊งกันตรึม หลายๆรุ่นน่ะ) แล้วเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าประมาณ 3 อาทิตย์กว่าๆ เราก็ถามว่าทำไมนานจัง มันเป็นมากเหรอ ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้เหรอ เขาก็บอกว่า อะไหล่สั่งเข้ามาไม่พอ ก็เลยถามเขาว่า ถ้ารู้ว่ามันห่วยอย่างนี้ ทำไมไม่เตรียมอะไหล่ไว้ให้พอล่ะ เขาก็ได้แต่บอกว่า เขารับเครื่องเท่านั้น เฮ้อ! มันเป็นคราวซ...ของเราเองแหล่ะ ไม่น่างกเลย มันไม่มีของดีราคาถูกอยู่ในโลกนี้จริงๆนั่นแหล่ะ
แล้วเจ้าหน้าที่ที่แสนดี ก็ให้เรามารับเครื่องแทนอีก 3 วันข้างหน้า เราก็อุตส่าห์ถ่อสังขารไปซีคอนสแควร์อีกรอบนึง และแล้ว เราก็ได้เครื่อง panasonic A100 ที่มันรับคลื่น 1900 ไม่ได้ พระเจ้าช่วยด้วยเถอะ ว่า imobile นี่มันทำธุรกิจประสาอะไรเนี่ย ช่างไม่รับผิดชอบกับลูกค้าเลย มันช่างเป็นบริษัทที่น่ากลัวจริงๆ ต่อไปคงไม่กล้าใช้ผลิตภัณฑ์ภายใต้แบรนด์นี้อีกแล้ว
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 10:52  

เสียดายตังค์จังเลย ผู้เขียน:
มันเศร้าจริงๆค่ะ ซื้อ 606 มาได้แค่ 2 อาทิตย์ ฟังวิทยุอยู่แล้วจู่ๆก็ถอดหูฟังออกโดยไม่ได้ปิดวิทยุก่อน ตั้งแต่นั้นมา (เครื่อง)มันก็คิดว่าตัวมันเสียบหูฟังอยู่ตลอดเวลา เลยเจ๊งไปเลย โทรโดยไม่ใช้หูฟังไม่ได้เลย (แต่ก็ดีตรงที่ฟังวิทยุแล้วไม่ต้องเสียบหูก็ได้) ฮือๆ เศร้ามากๆค่ะ เอาไปซ่อม คนต่อแถวยาวมั่กๆเลย (คือเจ๊งกันตรึม หลายๆรุ่นน่ะ) แล้วเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าประมาณ 3 อาทิตย์กว่าๆ เราก็ถามว่าทำไมนานจัง มันเป็นมากเหรอ ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้เหรอ เขาก็บอกว่า อะไหล่สั่งเข้ามาไม่พอ ก็เลยถามเขาว่า ถ้ารู้ว่ามันห่วยอย่างนี้ ทำไมไม่เตรียมอะไหล่ไว้ให้พอล่ะ เขาก็ได้แต่บอกว่า เขารับเครื่องเท่านั้น เฮ้อ! มันเป็นคราวซ...ของเราเองแหล่ะ ไม่น่างกเลย มันไม่มีของดีราคาถูกอยู่ในโลกนี้จริงๆนั่นแหล่ะ
แล้วเจ้าหน้าที่ที่แสนดี ก็ให้เรามารับเครื่องแทนอีก 3 วันข้างหน้า เราก็อุตส่าห์ถ่อสังขารไปซีคอนสแควร์อีกรอบนึง และแล้ว เราก็ได้เครื่อง panasonic A100 ที่มันรับคลื่น 1900 ไม่ได้ พระเจ้าช่วยด้วยเถอะ ว่า imobile นี่มันทำธุรกิจประสาอะไรเนี่ย ช่างไม่รับผิดชอบกับลูกค้าเลย มันช่างเป็นบริษัทที่น่ากลัวจริงๆ ต่อไปคงไม่กล้าใช้ผลิตภัณฑ์ภายใต้แบรนด์นี้อีกแล้ว

:::>>ความจริงถ้าเกิดการเครื่องค้าง..น่าจะลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดู ถ้ายังไม่หายลองอีกสักรอบก่อนอ่ะค่ะ เหมือนรีสตาร์ทเครื่องใหม่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 13:41  

เป็นเหมือนกัน ปิดมา 10 รอบแล้วไม่เห็นจะได้เรื่องเลย
ซื้อมา 2 ทิตเองนะ เซ็งโคร...เลย
ของดี+ถูกไม่มีในโลกจริงๆๆ
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 10:09  

เป็นเหมือนกัน ปิดมา 10 รอบแล้วไม่เห็นจะได้เรื่องเลย
ซื้อมา 2 ทิตเองนะ เซ็งโคร...เลย
ของดี+ถูกไม่มีในโลกจริงๆๆ

:::>>ว๊า อย่างนี้ก็ไม่มีวิธีช่วยแล้วอ่ะ
k_kusano
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 21:47  

ก้อใช้มาตั้งแต่ที่มันออกใหม่เรยอ่ะ ซื้อมาก้อดีนะ ตอนแรกก้อมีปัญหาที่หูฟัง
ต่อมาก้อใช้ได้เป็นปกติ วันนี้อยู่ดีๆกล้องก็เป็นขีดๆ เราก็งงๆ พรุ่งนี้กะจาเอาเครื่องไปให้ 0 ดู แต่พอมาตอนเย็นๆ มันก็กลับมาดีเหมือนเดิม ก็งงๆอยู่เหมือนกัน แล้วบางทีเครื่องก็ชอบดับเอง ปํยหานี้แก้ไม่ตกจิงๆ
แต่โดยรวมก้อโอเคดีนะ

แต่ตอนนี้ต้องการโปรแกรมแปลงไฟล์เป็น MPEG4 ค่าาาา อยากได้จิงๆนะ ไฟล์ที่ใหม้มามันโหลดไม่ได้อ่ะค่ะ ของ Mega ด้วยอ่ะ โหลดยากจัง ช่วยอัพเป็นของ you sent dit ได้ไม๊คะ
ตอนนี้ต้องการโปรแกรมแปลงไฟล์จิงๆ ถ้าได้ก้อจะรักมือถือเครื่องนี้ขึ้นอีกเยอะเรยอ่าาา
กรุณาด้วยนะคะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 21:51  

k_kusano ผู้เขียน:
ก้อใช้มาตั้งแต่ที่มันออกใหม่เรยอ่ะ ซื้อมาก้อดีนะ ตอนแรกก้อมีปัญหาที่หูฟัง
ต่อมาก้อใช้ได้เป็นปกติ วันนี้อยู่ดีๆกล้องก็เป็นขีดๆ เราก็งงๆ พรุ่งนี้กะจาเอาเครื่องไปให้ 0 ดู แต่พอมาตอนเย็นๆ มันก็กลับมาดีเหมือนเดิม ก็งงๆอยู่เหมือนกัน แล้วบางทีเครื่องก็ชอบดับเอง ปํยหานี้แก้ไม่ตกจิงๆ

แต่ตอนนี้ต้องการโปรแกรมแปลงไฟล์เป็น MPEG4 ค่าาาา อยากได้จิงๆนะ ไฟล์ที่ใหม้มามันโหลดไม่ได้อ่ะค่ะ ของ Mega ด้วยอ่ะ โหลดยากจัง ช่วยอัพเป็นของ you sent dit ได้ไม๊คะ
ตอนนี้ต้องการโปรแกรมแปลงไฟล์จิงๆ ถ้าได้ก้อจะรักมือถือเครื่องนี้ขึ้นอีกเยอะเรยอ่าาา

ลืมให้เมล์ไว้ค่ะ spermint@hotmail.com ค่ะ ช่วยหน่อยนะคะเรื่องแปลงไฟล์เป็น MP4 อ่า
กูเองโว้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 22:03  

ไอโมบายไม่สามารถรับผิดชอบความเสียหายได้เลยซักอย่างน่าเกลียดอ่ะ ซื่อจากบิ๊กซีเชียงรายได้ 8 วันเสียเสียแล้ว วันรุ่งขึ้นเอาไปที่ศูนย์เจ้าหน้าที่ก็บอกให้มารับเครื่องสำรองวันพรุ่งนี้ วันรุ่งขึ้นก็ไปเอาเอาไม่ได้อ่ะ งง แล้วบอกทำไมให้ไปรับวะ ต้องรออีก 1อาทิตย์ นี่ปาไป 2เดือนแล้ว เครื่องสำรองก็ไม่ได้ เครื่องที่ซื้อก็ไม่ได้ แล้วกูจะใช้อาไร
นี่นี่ยังมีอีก โทรไปถามศูนย์ กทม. มันบอกว่าจะสั่งอะไหล่จากเกาหลี(บอร์ด) มาซ่อมให้ตอนแรกก็เชื่อแต่พอได้เครื่องกลับมา ของในเครื่องไม่หายซักอย่างไปยังไงมาอย่างนั้น ที่จริงแล้วเปลี่ยนบอร์ดแล้วทุกอย่างน่าจะหายนะ โกหกกันนี่ว่า
ไปรับมาหมาดๆ ได้ 1 วัน เครื่องเสียอีก ปัญหาเดิมคือ ชารส์ไม่เข้า ทั้งที่ในใบสั่งมันก็บอกว่าชารส์ไม่เข้า ทำไมไม่ซ่อมให้ดีๆวะ เลวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข้างนอกสดใส แต่ข้างในมันเน่า

I- บอบบาง
โก๋หลังวัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 09:34  

k_kusano ผู้เขียน:

ลืมให้เมล์ไว้ค่ะ spermint@hotmail.com ค่ะ ช่วยหน่อยนะคะเรื่องแปลงไฟล์เป็น MP4 อ่า

DownLoad โปรแกรมแปลงvideo เป็น MPEG4 ได้ตามลิงค์นี้ครับ
http://www.megaupload.com/?d=HE5TEBMS
กาโต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 14:44  

ซื้อมาแล้วครับ กล้อง ถ่ายในมือถือนี่ สีมันสดมากๆสมจริง แต่ลงคอมมาก้อไม่คอ่ยดีเท่าไรครับแต่ก้อถือว่าโอเคสำหรับราคา ภาพเล่น MV เจ้าหยิงคนต่อไป และทุกๆเพลง ภาพชัดมากๆๆ ไม่มีการกระตุก สีสดมากๆ เสียง สามารถฟังผ่านลำโพงตัวเครื่อง ได้ทั้งวิทยุ(สเตอริโอ)และMP3 MP3ฟังในหูแล้วกระหึ่มมากๆครับ ผมว่าคุ้มเรยครับ กับราคา 6600.- อ่านๆดูจากด้านบน เค้าทำไมเครื่องมีปัญหากันละ ผมว่าอยู่ที่คนใช้80เปอเซนต์ครับ ถนอมเท่าไหน จามาว่าศูนย์เค้าไม่ได้หรอกครับ ดูตัวเราด้วย...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 11:03  

ซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆ แล้ว ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา
แต่อยากถามผู้รู้หน่อยนะคะว่า เสียงเรียกเข้าเต็มน่ะ จะลบได้ไหม และลบยังไง
ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 11:08  

ซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆ แล้ว ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา
แต่อยากถามผู้รู้หน่อยนะคะว่า เสียงเรียกเข้าเต็มน่ะ จะลบได้ไหม และลบยังไง

----------------------
ถ้าใครมีข้อแนะนำบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ joomja_2u@hotmail.com
moo774
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 16:28  

อยากทราบว่ากล้องของไอเจ้าตัว 606 เนี่ยมันกี่ px เหนในเวปของ i-m เค้าบอกว่า 1.3px แต่เท่าที่ทราบมา 300k อะครับ แต่กล้องของ 606 เนี่ยมันชัดพอๆกะ 1.3 มากครับ
chaiwat_4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 18:38  

ตอนแรกกะวาจะไปดู 606 รุ่นยอดฮิตแต่ลองเล่นเทียบกันแล้วชอบดีไซน์ 508 ตัวนี้มากกว่า เรียบแต่ดูดีนะ โดยเฉพาะไฟสีฟ้ารอบคีย์เพดสวยมาก เพราะเคยใช้ 601 มาแล้วประทับใจเสียง ตัวนี้จะต่างกับ 606 ตรงสีน้อยกว่าแต่เชื่อเถอะว่าไม่ต่างกันเลยสักนิดเดียว!!!!!!เสียงจะแน่นกว่าเล็กน้อย(เบส)ถึงจะเปิดคนละเพลงแต่ฟังออก 606 เวลาเล่น mp3 จะมีอิคอลไลเซอร์แต่ 606 ไม่มี แต่ 606 มี FM 128 MB. กับเล่น MV วีดีโอได้ภาพนิ่งมากไม่มีระตุก..เอาเป็นว่าเรื่องเสียงดีกว่า 6600 ที่เคยใช้มาแน่นอนครับ..ฟันธง!!!
snapshot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ????????????????? (??????????) ??? ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 21:58  

เพลง เมื่อเขามาฉันจะไปคับ ตามที่คุณ nnichaa ขอมา พอดีไม่เจอใน MSN น่ะ ^^

แต่อันนี้ยังไม่ได้บีบไฟล์นะคับ ตัวเต็มๆเลย

http://zupload.com/download.php?file=getfile&filepath=33238
คนใช้ 606
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 16:49  

อยากรู้ว่าทำให้มีรูปที่เราในเครื่องโชว์เวลาโทรเข้าทำไงอ่ะแล้วก็สั่งงานด้วยเสียงอ่ะ ทำไง
งงงงงงงงงงงง Sad Sad Sad Question Question Wink Wink งงงงงงงงงงงงงงง[b]
[/b]
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 08:28  

คนใช้ 606 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าทำให้มีรูปที่เราในเครื่องโชว์เวลาโทรเข้าทำไงอ่ะแล้วก็สั่งงานด้วยเสียงอ่ะ ทำไง
งงงงงงงงงงงง Sad Sad Sad Question Question Wink Wink งงงงงงงงงงงงงงง[b]
[/b]

1.คุณต้องมีรูปที่คุณต้องการก่อนขนาดไม่เกิน 128x128
2.ไปที่รายชื่อที่คุณต้องการ
3.แก้ไข
4.เลือกลงมาที่หัวข้อภาพ(เป็นภาพที่เหมือนมีภูเขากะดวงอาทิตย์)
5.แล้วเลื่อนซ้ายหรือขวา ให้เจอคำว่าเลือกจากไฟล์
6.และก็เลือกจากไฟล์อีกที
7.คราวนี้ก้อหาภาพที่ต้องการใส่เสร็จ ตกลง
8.กลับ
9.กลับ
10.มันจะกลับมาที่หน้า หัวข้อที่ 4 ใช่ป่ะ
11.คุณก็กดตรงคำว่าเรียบร้อย
12.บันทึก

เข้าใจไม๊เนี่ยะ
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 08:40  

----------------------
ถ้าใครมีข้อแนะนำบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ joomja_2u@hotmail.com

ลบตรง...ที่เก็บเพลงอ่ะ ไม่ใช่ตรงที่เสียง-สายเรียกเข้านะ
ลบตรงที่ที่คุณเก็บไว้ตรงไดร์ฟอ่ะ
คือต้องลบออกไปเลย..ตรงสายเรียกเข้าก้อจะเป็นว่าง
เข้าใจป่ะอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 15:25  

อยากได้คลิป หรือ mv มันๆๆอ่ะไม่ทราบว่าใครพอจะรู้ที่โหลดบ้าง
คือพึ่งแปลงไฟล์ได้แล้วอย่างลองทำเยอะๆๆๆๆ
รบกวนด้วยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: