Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 606 - All Music in One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 384 / เข้าชม: 708992
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 17:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากได้คลิป หรือ mv มันๆๆอ่ะไม่ทราบว่าใครพอจะรู้ที่โหลดบ้าง
คือพึ่งแปลงไฟล์ได้แล้วอย่างลองทำเยอะๆๆๆๆ
รบกวนด้วยนะ

ลองเข้าไป ที่นี่ ครับ สมัครสมาชิกก่อนแล้วโหลดได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 22:06  

คือ อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 12:12  

คือ อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะค่ะ

6100 บาท (ไม่ใช่ศูนย์นะ)
tarl yee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 23:44  

ถ้า 0 ตอนนี้ก็ 6290 ง่ะ
tarl yee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 23:56  

ถ้า 0 ตอนนี้ก็ 6290 ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 606 by Samart
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 12:59  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 606 by Samart
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/606.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

ไอโมบาย606นี่ดีจิงนา เราก็ใช้อยู่ เสียงลำโพงนิ่มกว่า 601อีกนา ลำโพงก็ไม่แตก เก็บเพลงก้ได้ตั้ง30เพลง เครื่องไม่รัวด้วย ใช้ดี สีดำก็มีด้วยนะ ภาพชัดดี อยากได้ลูกเล่นแบบนี้มานานแล้วด้วย ถ้าได้แบบนี้กะว่าจะไม่เอารุ่นอีกล่ะไม่เปลี่ยนล่ะ สวยดี ลูกเล่นเยอะ ซื้อไปเถอะไม่เสียความรู้สึกหรอก Razz Shocked Laughing Wink
kento_hp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 606
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 14:25  

ผมซื้อมาใช้ได้ 2 เดื่อนครึ่งแล้วครับ ลูกเล่นดี่เยี่ยม ใช้แล้วไม่มีปัญหาครับ คุณภาพดี หน้าจอคมชัด ถ่ายรูปชัดมาก ถ่ายวิดีโอก็ได้ ดูหนังก็ได้ วิทยุก็ชัด mp3 ก็ใส่ได้ราว 30 เพลง ข้อดีที่สำคัญมีดังนี้
- กล้องขนาด 640*480 พิกเซล แต่ภ่ายออกมาแล้วชัดมากครับ
- mp3 เสียงนุ่มเลื่อนครับ ไม่เกิดอาการเสียงแตก
- กล้องถ่ายวิดีโอก็ถ่ายได้ไม่จำกัดชั่วโมงครับ
Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 17:15  

มีกี่สีหรือค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 19:43  

ขอเพลงด้วยนะค้าบ เพลงไรก็ได้ เยอะๆเลย Very Happy ขอบคุณค้าบผม baamboom_fc@hotmail.com
ปาล์มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 22:54  

อยากทราบว่าในกล่องอะค่ะมีอะไรบ้างเหรอค่ะ

รบกวนคนที่ซื้อมาแล้วหรือผู้รู้ตอบด้วยนะค่ะ

ถูกใจมากเลยอะ มีทุกอย่างที่ต้องการครบ

^^^ ตอยด้วยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 11:13  

ปาล์มน้อย ผู้เขียน:
อยากทราบว่าในกล่องอะค่ะมีอะไรบ้างเหรอค่ะ

รบกวนคนที่ซื้อมาแล้วหรือผู้รู้ตอบด้วยนะค่ะ

ถูกใจมากเลยอะ มีทุกอย่างที่ต้องการครบ

::::>>มีโทรศัพท์ 1 เครื่อง
::::>>ที่ชาร์ท
::::>>สายดาต้า
::::>>คู่มือ
::::>>หูฟัง

อยู่ในกล่องครบ
อยากรู้ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 20:52  

คือว่าไอ้เสียงเรียกเข้าอ่ะมันดังมากเลยอ่ะค่ะจะลดยังงัยหรอ เราลดเสียงเรียกเข้ามะได้กำลังเซ็งเลยทำงายดีตอบหน่อยน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
UnLuCkyZ~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 22:31  

เอ่อ จะทำให้เสียงเบายังไงหรองับ แล้ว จะทำให้มันเป็นระบบสั่นทำไงอะครับผม
ใครรู้บอกทีนะคับ Question
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 23:16  

อยากรู้ง่ะ ผู้เขียน:
คือว่าไอ้เสียงเรียกเข้าอ่ะมันดังมากเลยอ่ะค่ะจะลดยังงัยหรอ เราลดเสียงเรียกเข้ามะได้กำลังเซ็งเลยทำงายดีตอบหน่อยน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตั้งปรับลดเสียงที่หัวข้อ profile ที่คุณใช้อยู่ค่ะ สมมุตว่าคุณใช้ ทั่วไปก็ปรับตั้งค่าใหม่ ลดเสียงลงมาแค่นี้เอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 18:43  

nnichaa ผู้เขียน:

ตั้งปรับลดเสียงที่หัวข้อ profile ที่คุณใช้อยู่ค่ะ สมมุตว่าคุณใช้ ทั่วไปก็ปรับตั้งค่าใหม่ ลดเสียงลงมาแค่นี้เอง

บางคั้งมันก็ดับเองงะ บ่อยดว้ยแต่ใช้แบบทนุทนอม ก็ไม่ดับอีกเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 10:20  

บางคั้งมันก็ดับเองงะ บ่อยดว้ยแต่ใช้แบบทนุทนอม ก็ไม่ดับอีกเลย

ไม่เข้าใจคำถามอ่ะค่ะ ว่าดับเอง อะไรดับเองคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 17:24  

อยากได้อ่ะ
meemokung
Year's Star

จังหวัด: นราธิวาส
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 22:21  

ด้นหลังเหมือนse k500i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 23:52  

อยากทราบว่า เวลาเราจะล้างรูปลงกระดาษ จะล้างด้วยวิธีใดครับ

คือรุ่นนี้มันไม่รองรับการ์ดภายนอกน่ะ อินฟราเรดก็ไม่มี บลูทูธก็ไม่มีอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 19:19  

อ้างถึง:
ปาล์มน้อย ผู้เขียน:

::::>>มีโทรศัพท์ 1 เครื่อง
::::>>ที่ชาร์ท
::::>>สายดาต้า
::::>>คู่มือ
::::>>หูฟัง

อยู่ในกล่องครบ

ไอที่ว่าสายดาต้าอะช่ายสาย usb อ๊ะป่าวอะ
606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 01:20  

มีปัญหาถามหน่อยฮ่ะ
1.ทำไมบางเพลงลงแล้วฟังได้ บางเพลงลงแล้วมันไม่ขึ้นชื่อเพลงฟังไม่ได้
2.MV เพลง(มิวสิคเพลง)อ่ะคับ เอามาจากไหนได้ฮ่ะ
อีกคนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? nnicha
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 11:36  

ขอเพลงให้ผมด้วยคนครับ ถ้าจะกรุณาสอนผมทำมั่งก้อจะดีมากเลย
ยังงัยรบกวนด้วยนะครับ gunner_ss@hotmail.com เล่นเอ็มก้อได้ใช่มะครับ ดีจัง เเล้วยังงัยคงได้รบกวนอีกนะครับ
azz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????sinc????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 13:07  

รุ่นนี้มีปฏิทินนัดหมายที่sincกับคอมได้ไหมครับ
มีรุ่นไหนของi-mobileที่มีfunctionนี้บ้างครับ
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 15:25  

606 ผู้เขียน:
มีปัญหาถามหน่อยฮ่ะ
1.ทำไมบางเพลงลงแล้วฟังได้ บางเพลงลงแล้วมันไม่ขึ้นชื่อเพลงฟังไม่ได้
ดูนามสกุลไฟล์เพลงด้วยสิคะ...

2.MV เพลง(มิวสิคเพลง)อ่ะคับ เอามาจากไหนได้ฮ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????? MPEG-4
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 11:19  

โก๋หลังวัง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ 606 มาเมื่อวานนี้ ชอบมากๆ ก่อนซื้อก็เข้ามาอ่านคำถามคำตอบเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ จนแน่ใจว่าตรงตามที่ตัวเองต้องการก็เลยถอยออกมา ...จากที่ได้อ่านคำถามต่างๆมา มีหลายคนถามถึงโปรแกรมที่จะแปลงไฟล์วิดีโอให้เป็น MPeg-4 บังเอิญว่า ได้เล่นวิดีโออยู่ก่อนแล้วและลองใช้โปรแกรมตัดต่อ แปลงฟอร์มแม็ต มาหลายๆตัว ก็มีอยู่ตัวหนึ่งชื่อ Mpeg4 Direct Maker สามารถแปลงไฟล์วิดีโอฟอร์แม็ตต่างๆให้เป็นไฟล์ MPeg-4 Movie ได้ ลองหามาใช้ดูนะครับ ที่ผมใช้อยู่เป็น Mpeg4 Direct Maker V1.0.0 ขนาดไฟล์ 2.87 MB

ผมจัดมาให้ใช้กันแล้ว d/l ได้ที่ http://www.megaupload.com/?d=KGSK90QQ ขอให้สนุกกันทุกๆคนนะครับ Razz
ฤพะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 17:08  

Wink เจ้า 606 เนี่ย เค้ารองรับ mp3 ringtone ด้วยนะครับ คราวนี้ท่านผู้ใช้ คงอยากได้เสียงเรียกเข้าแบบท่อนที่ถูกใจ ลองไปหา เจ้า Sony Sound Forge 7.0 หรือ 8.0 ก็ได้ครับ แล้วมาตัดเอาเอง ไม่ต้องรู้เรื่องโปรแกรมมากมายอะไรเท่าไรดอก แค่ คุณเปิดเพลงที่เป็น Mp3 ขึ้นมา แล้วลองฟังดูว่าถึงท่อนที่ท่านต้องการหรือยัง จากนั้นคลิกเม้า ค้างเพื่อเลือกส่วนที่ท่านไม่ต้องการออกไป จากนั้น บันทึก เป็น mp3 แล้วก็เอาลงเครื่องเท่านี้ก็ได้ท่อนชอบ เอาไว้เป็นเสียงเรียกเข้าแล้ว ไม่ต้องไปเสียกะตังค์ดาวน์โหลดกัน ทำเองก็ได้
ส่วนท่านใดที่เชี่ยวชาญกับเจ้า Sony Sound Forge ก็บอกผมบ้างนะ ผมเองก็ทำได้แค่ตัดเอาส่วนของเพลงที่ผมชอบได้เท่านั้น แต่เห็นว่าลูกเล่นเขาเยอะนะ เห็นว่า ใช้กับ โปรแกรม Convert file ของ Yamaha ให้เป็น MIDI ก็เข้ากันดี
baamboom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ?????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 00:37  

ผมเพิ่งซื้อมาได้เกือบเดือนแล้วละ คือตอนใส่หูฟังอะพอใส่เข้าไปได้เกือบคึ่งแล้ว
มันขึ้นว่า ถอดหูฟังอะแล้วพอถอดออกนะมันขึ้นข้อความว่า ใส่หูฟังอะ ก็เลยฟัง MP3ไม่ได้อะดิ เซงเลยละ อีกอย่างนะ รูปแบบก็เลือกไม่ได้อะ มันไม่เหนมีว่า ใช้งานเลย จะทำไงดีเนี่ย ช่วยบอกทีนะค้าบ ที่ baamboom_fc@hotmail.com ขอบคุณค้าบ
1611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 22:43  

ผู้ที่เพิ่งซื่อมาใหม่ๆ อีกสองเดือนช่วยเข้ามาโพสใหม่ด้วยนะครับว่าเมนูหูฟังค้างหรือป่าว แนะนำอย่าเสียบ ถอด หูฟังบ่อยๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad [/b]
1611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 23:10  

เริ่มจาก เมนู>โปรแกรมจัดการไฟล์>ok>ตัวเลือก>เปิด>Audio>ตัวเลือก>เปิด>ok>เลือกชื่อเพลงที่ต้องการ>ตัวเลือก>ลบ(หัวข้อที่7)>ok>okอีกที่เป็นการยืนยัน เป็นอันเรียบร้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 23:18  

อยากทราบว่า เวลาเราจะล้างรูปลงกระดาษ จะล้างด้วยวิธีใดครับ

คือรุ่นนี้มันไม่รองรับการ์ดภายนอกน่ะ อินฟราเรดก็ไม่มี บลูทูธก็ไม่มีอีก
เอาโทรศัพกับสายusbไปที่ร้านอัดรูปได้เลย แต่รูปที่อัดออกมาจะไม่ชัด เหมือนกับถ่ายจากกล้องดิจิตอนหรอกครับไม่เชื่อก็ลองอัดดูซักหนึ่งรูปก่อนซิ
ต้องเต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 21:30  

ขอโปรแกรมตัดเพลงด้วยคนค่ะ

sanaichara_j@hotmail.com
ปาล์มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 23:09  

ขอถามหน่อยค่ะว่าไอรุ่นนี้แบตมันเป็นแบบติดฝาหลังเลยเหรอค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 19:16  

UnLuCkyZ~* ผู้เขียน:
เอ่อ จะทำให้เสียงเบายังไงหรองับ แล้ว จะทำให้มันเป็นระบบสั่นทำไงอะครับผม
ใครรู้บอกทีนะคับ Question

กดปุ่ม * ค้างไว้นะคะ มันก็จะเปลี่ยนเป็นระบบสั่นค่ะ ถ้าต้องการทำให้เป็นรูปแบบเดิมก็กดปุ่ม * ค้างไว้อีกที มันก็จะเปลี่ยนให้ค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 22:57  

ซื้อมาได้ 6 วันแล้วไม่มีปันหาเลย สุดยอดมั่กๆๆๆๆๆ วิทยุก็ชัดดี กล้องก็เจ๋ง
-- โอ้จอร์จผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ --
connecting my frie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 23:13  

อืมสรุปว่ามานใช้ java ได้ป่าว แล้วรองรับไฟล์ midi ม่ะครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ : Re: i-mobile 606 by Samart
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 20:01  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 606 by Samart
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/606.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

จะเอา วีดีโอ ในมือถือ 606 มาดูในคอมพิวเตอร์ ทำได้ไหมครับ ทำอย่างไรครับ
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ แบบโง่จิงๆ ครับ ส่งเมล์บอกได้ไหมครับ pon-45@hotmail.com
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????? 606
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 20:51  

นายแสนดี ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 606 นี่เวลา ฟัง mp3 จะต้องเสียบหูฟังไว้มั๊ยหรือว่าเปิดได้เลย แล้ว fm หล่ะคับชัดมั๊ย มีข้อเสียตรงไหนบ้าง จะคุ้มมั๊ยถ้าซื้อตอนนี้ อยู่ที่เท่าไรคับ ซื้อที่ไหนดี ควรจะดูอะไรบ้าง

mp 3 เปิดฟังได้เลยครับ fm ต้องใส่หูฟังครับ เพราะเป็นสายอากาศในตัวด้วยครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????? 606
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 20:56  

นายแสนดี ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 606 นี่เวลา ฟัง mp3 จะต้องเสียบหูฟังไว้มั๊ยหรือว่าเปิดได้เลย แล้ว fm หล่ะคับชัดมั๊ย มีข้อเสียตรงไหนบ้าง จะคุ้มมั๊ยถ้าซื้อตอนนี้ อยู่ที่เท่าไรคับ ซื้อที่ไหนดี ควรจะดูอะไรบ้าง

ไม่ต้องรีรอครับ ซื้อได้เลยครับ 0 ผมซื้อ 6200 บาท นอก 0 ประมาณ 6000 ซื้อแล้วรับรองว่าประทับใจครับ ผมซื้อมาได้ครึ่งเดือนแล้ว เรียบร้อยดีทุกอย่าง ถ้าจะหาแบบเดียวกันก็ต้องเกินหมือนนะครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 606
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 20:59  

little999 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ก็ดีนะ ก่อนซื้อก็ดูอยู่นานมากๆๆ ตอนนี้ก็ใช้มาเดือนกว่าแล้ว เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร วิทยุก็ชัดดีนะ ชอบตรงที่เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 อ่ะ ชอบเพลงไหนก็ตัดท่อนฮุกมาทำเป็นริงโทนได้ ใช้โปรแกรมของ Sound Sorge อ่ะ ทำเสียงได้หลายแบบมากๆ

ทำอย่างไรครับกะเพลง mp3 ตัดท่อนฮุกนะครับ บอกหน่อยครับ
pon-45@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
samkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 18:31  

ไอโมบาย 606 มันเปลี่ยนหน้ากากได้ปะมันรอยอะ
อยากเปลี่ยนกระจกก็เป็นใครรู้บ้างถ้าเปลี่ยนได้ราคาประมาณเท่าไรคับ
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 00:00  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ Question
อร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 23:41  

ช่วยเสริมได้มั้ยอะ คือโปรแกรมที่ตัดเพลงได้คือ sonic foundry ที่อรมีนะส่วนมือถือ606ที่อรใช้อยู่ตอนนี้ไม่มีปัญหาเลยนะอรใช้มาหลายเดือนแล้วอะก้อไมเคยมีปัญหาอรใช้มาตั้งแต่มันเปิดตัวอะ เชื่ออรซื้อแล้วจาไม่เสียใจ(ถ้าได้เครื่องดีนะ) ไปซื้อที่ศูนย์ตอนนี้ราคาลดเหลือ6200กว่าๆๆนะค่ะ ถ้าจะถามหรือสงสัยอะไรอรจามาดูแล้วช่วยตอบปัญหาที่ค้างคาในใจอยู่ละกานนะค่ะ Very Happy
อร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 23:44  

หน้ากากของไอโมบาย606เปลี่ยนไม่ได้นะค่ะถ้ามันไม่สวยนะให้ซื้อซองยางพารามาใส่ซิ ดีออกเพราะตอนนี้อรก้อใช้อยู่มานจาช่วยไม่ให้มือถือเราเป็นรอยนะเวลาจะขายมือ2จะด้ราคาดีหากใครที่เพิ่งซื้อให้ใส่ซองยางพาราไว้ก่อนเลยแล้วมือถือจะได้ไม่เป็นรอยนะค่ะ
ต้องเต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 00:42  

ซื้อมาไม่ถึงเดือนดีเลยค่ะ....มันตกน้ำในลักษณะครึ่งอันบน
กล้องเสียเลย....แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมตัวอ่านซิมไม่ทำงานทั้งๆที่ไม่โดนน้ำ
ตัวหนังสือที่เขียนด้วยปากกาบนสติ๊กเกอร์รับประกันก็เลือนไปเลย....
อย่างนี้ ส่งซ่อมดี หรือว่าซื้อใหม่ไปเลยดีกว่าคะ....
สงสัยดวงจะไม่ถูกกับ imo จิงๆนะเนี่ย...เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เป็นเครื่องที่สองในชีวิตเอง...
เครื่องแรกก้อพังซะ เลยเปลี่ยนเป็นเครื่องนี้......คิดว่าถูกใจมากทีเดียว ทั้งราคาและฟังชั่น แต่ดันมาตกน้ำ เจ๊งซะ.........
วานผู้เชี่ยวชาญตอบด้วยค่ะ........ร้องไห้เสียดายอยู่เป็นนานเพราะยังหาเงินเองไม่ได้ค่ะ
ใช่มานาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 13:23  

อยากทราบคับว่าทำไม 606 i-mobile ส่งภาพได้แค่50K เองคับ และอยากทราบคับว่าจะต้องทำไงภึงจะส่งภาพที่มีขนาดมากกว่า50 kคับ
ช่วยบอกที่คับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 15:55  

Embarassed

เวลาโทรนานๆ เครื่องร้อนครับ ถือแนบหูไม่ได้เลย มือก็ร้อน ต้องใช้ทอกล์อย่างเดียวครับ
pointpaint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??? i-mobile 606 ????????? 4,700
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 15:44  

ที่ต้องการขายเพราะว่าอยากได้ slide up phone ค่ะ อยากได้มานานแล้ว และตอนนี้ i-mobile ก็ออกเป็น slide up phone รุ่นใหม่แล้ว เลยคิดจะเปลี่ยน เครื่องนี้ใช้งานดีค่ะ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย ขอยืนยันค่ะว่า i-mobile ไม่ได้แย่อย่างที่เขาพูดกัน เพราะงั้นเครื่องต่อไปก็ใข้ i-mobile ค่ะ
1.ตัวเครื่อง สภาพดีมากปกติทุกอย่าง มีรอยเล็ก ๆ นิดหน่อย (ไม่น่าเกลียด ไม่สังเกตุก็ไม่เห็น)
2.มีกล่อง
3.มีที่ชาร์จ
4.มีหูฟัง เสียงดีปกติ แต่สายถลอกนิดหน่อย
5.สายดาต้าลิงค์
ราคานี้ไม่แพงค่ะ สภาพเกือบร้อยโทรมานะคะ 07-2968252 ตุ๊ก
Dek-Tep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 11:24  

เห็ยเขาว่ามันพังง่าย ไม่ทราบว่าจริงปป่าว แล้วก็วิทยุไม่ค่อยชัด มันเป็นเพราะิะไรครับ แต่ผมก็จะซื้อรุ่นนี้แหละ คุ้มสุดด ว่ามั้ยครับ Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 21:57  

Dek-Tep ผู้เขียน:
เห็ยเขาว่ามันพังง่าย ไม่ทราบว่าจริงปป่าว แล้วก็วิทยุไม่ค่อยชัด มันเป็นเพราะิะไรครับ แต่ผมก็จะซื้อรุ่นนี้แหละ คุ้มสุดด ว่ามั้ยครับ Embarassed Embarassed

วิทยุไม่ใช่ไม่ชัดนะ เพียงแค่เสียงเบากว่า mp3 เท่านั้นเอง..ที่ themall งามวงศ์วานเห็นเหลือ 5490 บาทแล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 11:37  

ซื้อมาด้าย 2 อาทิตย์แล้วโดยรวมยังดีอยู่ ราคา 6200 บาท
-กล้องก้อชัดดีอะ
-มีสายดาต้าแถมหั้ยด้วยนะ
-mp 3 ด้าย 30 กว่าเพลง
ถ่ายวิดีโอด่ายนิดเดียว
ถ้ามีมีหน่วยความจำเพิ่มจะดีมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 16:48  

ไปซื้อมาเมื่อวานค่ะที่ The mall งามวงศ์วาน 6100 บาท...แต่ว่าแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน..บางร้านก็บอก 6500 6290 หรือ 6200 ก็เลยต่อเค้าเอา เค้าเลยให้ 6100 บาทอุปกรณ์ครบค่ะในกล่อง
และได้ไปถามที่เซ็ฯทรัลลาดพร้าว...บอกมาได้ไง7900 บาทอ่ะ.. ...วันนี้เลยนั่งตัดไฟล์เพลง mp 3 เพื่อมาเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ตัดท่อน ฮุกออกมา หลายเพลงอยู่ ถ้าอยากได้เพลง บอกเมล์มาแล้วจะส่งให้ค่ะ..
อ้างถึง:

-------ขอด้วยจิงับ yootthana_boyz@hotmail.com
air31
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : F79%
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 22:23  

เวลาจะถ่ายภาพนิ่ง อ่ะค่ะมันจะมีที่มุมขวาบนเป็นตัว F กับ 79%อ่ะค่ะแล้วลองเอาไปเทียบกับอีกเครื่องของน้อง ของน้อง24%ภาพจะสีชัดกว่ามากเลยอ่ะค่ะ
ผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ กลุ้มกะกล้องมากๆ
•T•K•Cool•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 11:56  

บอกหน่อยงับ ประชุมสายยังไงคับ

หุหุ Mad Mad Mad Mad Mad
กะลังจะซื้อ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 23:38  

มะกี้ลอง โหลดตัว convert file เพลง สำหรับมือถือมา

ตก file เพลง ละ 400kb เอง ... คุณภาพเสียงก็ดีมากอ่ะ สำหรับไฟล์เล็กแค่นี้

ฟังในมือถือคงดีอ่ะ ...

400kb ต่อ 1 เพลง (ปรับเสียงดีสุด)

128mb ก็ ... เฮ้ย 300 ก่าเพลง (*0*")

อยากซื้อมาลองดูจังง่ะ T^T ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 10:03  

hotmail ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวานค่ะที่ The mall งามวงศ์วาน 6100 บาท...แต่ว่าแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน..บางร้านก็บอก 6500 6290 หรือ 6200 ก็เลยต่อเค้าเอา เค้าเลยให้ 6100 บาทอุปกรณ์ครบค่ะในกล่อง
และได้ไปถามที่เซ็ฯทรัลลาดพร้าว...บอกมาได้ไง7900 บาทอ่ะ.. ...วันนี้เลยนั่งตัดไฟล์เพลง mp 3 เพื่อมาเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ตัดท่อน ฮุกออกมา หลายเพลงอยู่ ถ้าอยากได้เพลง บอกเมล์มาแล้วจะส่งให้ค่ะ..

ขอเพลงให้ด้วยนะครับเพลงอะไรก็ได้ครับไม่เรื่องมาก
shodow_489@hotmail.com

ขอเพลงให้ด้วยนะคะขอเป็นของแกรมมี่ค่ะ
sornsuda@hotmail.com
ha23232
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 11:28  

ถ้าอยากได้ ริงโทน แบบตัดเอง

ไปหาโหลดได้เองครับ

เข้าเว็บ google แล้ว พิมคำว่า MP3 Cutter

ครับ ลองเข้าอันที่ 2 ดูนะ อันนั้นฟรีมั๊งครับ

ใช้ง่ายมั่กๆ แค่ import เพลง เข้ามา แล้วตัดเอาเองเลยครับ ท่อนไหนยังไง

ถ้าสงสัย ถามมาในนี้นะครับ เดี๋ยวจะมาตอบให้ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 13:40  

Laughingพิม ซื้อมาได้2วันแล้วแต่เมื่อเช้าพี่ชายเอาไปเสียบเข้ากับคอมแล้วม่ะได้ทำตามคู่มืออ่ะ mp3เลยหายหมดเลยอ่ะ อยากจะได้เพลงi think iอ่ะค่ะ
เอาเวอร์ชั่นเกาหลีนะค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 13:42  

[quote="Anonymous"]
Laughingพิม ซื้อมาได้2วันแล้วแต่เมื่อเช้าพี่ชายเอาไปเสียบเข้ากับคอมแล้วม่ะได้ทำตามคู่มืออ่ะ mp3เลยหายหมดเลยอ่ะ อยากจะได้เพลงi think iอ่ะค่ะ
เอาเวอร์ชั่นเกาหลีนะค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ pimprakan@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
•Cherry•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? 4 ???????????? ????????????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 14:58  

ใช้มา 4 เดือนนะ พอใจมาก ไม่ได้ดีที่สุดในตลาด แต่คุ้มค่ะ เพราะดีเกินคาด วิดีโอถ่ายออกมาก็ชัดเจนดีนะคะ ทุกอย่างเลย เรื่องระบบเสียง mp3 เหมือน Original นะคะ มายังไงฟังยังงั้นเลย ใครสงสัยสอบถามได้จ้า เสียอย่างเดียวตรงที่ หน้าจอเป็นรอยขีดข่วนง่ายนะคะ ใครรักษาของมากคงไม่มีปัญหา ทำตกมา 5-6 ครั้ง เครื่องไม่เน่า เย้ ๆ แต่กล้องอาจจะใช้ไม่ได้ชั่วคราวนะคะ ลองคุยได้จ้า

cherrypinku@hotmail.com
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 14:11  

1611 ผู้เขียน:
ผู้ที่เพิ่งซื่อมาใหม่ๆ อีกสองเดือนช่วยเข้ามาโพสใหม่ด้วยนะครับว่าเมนูหูฟังค้างหรือป่าว แนะนำอย่าเสียบ ถอด หูฟังบ่อยๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad [/b]

เคยเป็นครั้งหนึ่ง ปิดๆ เปิดๆ ก็หายเอง
ตอบหนูที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 15:18  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบกับไอโมบายล์ 600 ให้หน่อยน่ะค่ะ ว่าถ้าเทียบคุณสมบัติกันแล้วรุ่นไหนเจ๋งคุ้มราคากว่ากัน :?: :?: :?:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 11:38  

Anonymou'l'l'l's ผู้เขียน:
เพิ่มความจำไม่ได้อีกแระ Rolling Eyes
mindza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 12:27  

ราคาเท่าไรบอกด้วยนะ mind_enter_gang@hotmail.com
คนใช้606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 15:57  

มีทุกอย่างในราคาครึ่งหมื่น ยังจะเรื่องมากอีก มีตังก็ไปซื้อโนเกียสิคุณsp 128 เมก ใช้เป็นก็โอแล้ว มีสายดาต้าลิงค์ทำแป๊ะเหรอไง
ก่ทิพถ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 18:14  

ขอโปรแกรมตัดเพลงmp3บ้างครับอยากได้แต่ท่อนฮุคเอาไว้เป็นเสียงเรียกเข้าอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าอ่ะครับ
blackcharvel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : yo
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 02:54  

5500 บาท วันนี้ไปซื้อมา ที่ โบ้เบ้ กาดสวนแก้ว เชียงใหม่ สีดำ
606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 16:56  

ทำไงดีอ่ะครับ ซื้อมาได้ 2 เดือนกว่า อยู่ดีๆ หูฟังก็ค้างอ่ะครับ แก้ไงก็ไม่หาย ทั้งที่ผมไม่ค่อยได้ใช้หูฟังเท่าไหร่ กรุณาบอกวิธีแก้ด้วยครับ
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 19:00  

606 ผู้เขียน:
ทำไงดีอ่ะครับ ซื้อมาได้ 2 เดือนกว่า อยู่ดีๆ หูฟังก็ค้างอ่ะครับ แก้ไงก็ไม่หาย ทั้งที่ผมไม่ค่อยได้ใช้หูฟังเท่าไหร่ กรุณาบอกวิธีแก้ด้วยครับ

ปิดและเปิดเครื่องใหม่ ถ้าไม่หาย ส่งช่างค่ะ
homoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 01:51  

ไปซื้อมาวันนี้เจ่งดี..ราคาถูกทรงก็สวยดี
มีทุกอย่างในราคา 5900 ที่พิษณุโลก
มีสายดาตาลิ้งมาให้ด้วย ใช้งานได้เลย
เรียบ แต่ฟังก์ชั่นดีมาก..
ใหม่ - ไมค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 11:02  

คือว่า

อยากได้เครื่องนี้มั่กม๊ากเลยค่ะ

เด๋วๆๆๆ

รอให้ราคาลดก่านี้

เอิ๊กๆๆ

มันทำไรได้บ้างคะ

โหลดอะไรได้บ้าง

แล้วกล้องชัดป่าว ถ่ายวีดีโอได้กี่ตัวคะ

ตอบด้วยค่ะ
pierre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 13:40  

ก่ทิพถ ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมตัดเพลงmp3บ้างครับอยากได้แต่ท่อนฮุคเอาไว้เป็นเสียงเรียกเข้าอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าอ่ะครับ

ตอบ : ขอแนะนำ Nero burnig rom หรือ Sony sound forge แค่นี้ก็น่าจะพอนะครับ ถ้าที่บ้านมี nero อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปหา Sound forge ให้ยุ่งยาก ครับ
pierre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 13:42  

pierre ผู้เขียน:
ก่ทิพถ ผู้เขียน:

ตอบ : ขอแนะนำ Nero burnig rom หรือ Sony sound forge แค่นี้ก็น่าจะพอนะครับ ถ้าที่บ้านมี nero อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปหา Sound forge ให้ยุ่งยาก ครับ

อ้อ ขอต่ออีกหน่อยนะครับ ถ้าใช้ Nero อย่าลืมใส่ Fade in นะครับเพราะว่ามันจะเป็นตัวช่วยลดเสียง คือ เสียงจะค่อย ๆ ดังขึ้น ๆ น่ะครับ เวลามีสายเข้าจะได้ไม่ตกใจ
pierre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 13:52  

ตอบหนูที ผู้เขียน:
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบกับไอโมบายล์ 600 ให้หน่อยน่ะค่ะ ว่าถ้าเทียบคุณสมบัติกันแล้วรุ่นไหนเจ๋งคุ้มราคากว่ากัน Question Question Question

ตอบ : i mobile 600 น่าจะดีกว่าที่เดียวก็คือ สามารถเล่น file .wav ได้ครับ คือคุณสามารถทำ VDO ได้เองจาก โปรแกรม Window movie maker ครับ ไม่ต้องไปแปลงไฟลให้ยุ่งยากกันอีกต่อไปแล้ว
อีกอย่างหนึ่งนะครับ ผมขอยกคำพูดของประธาน kodak picture มาหน่อยนะครับ เขาบอกว่า ไม่ว่าคุณสมบัติมันจะเลิศหรูอย่างไรถ้าใช้งานยากก็ไร้ค่า ( อย่างเช่น ยี่ห้อ N ) อย่างเพื่อนผมมันติดหรู ใช้ 6681 อย่างนั้น 7610 อย่างนั้น แต่ทำอะไรไม่ได้เลย
Art ram
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 13:57  

pierre ผู้เขียน:
ตอบหนูที ผู้เขียน:
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบกับไอโมบายล์ 600 ให้หน่อยน่ะค่ะ ว่าถ้าเทียบคุณสมบัติกันแล้วรุ่นไหนเจ๋งคุ้มราคากว่ากัน Question Question Question

ตอบ : i mobile 600 น่าจะดีกว่าที่เดียวก็คือ สามารถเล่น file .wav ได้ครับ คือคุณสามารถทำ VDO ได้เองจาก โปรแกรม Window movie maker ครับ ไม่ต้องไปแปลงไฟลให้ยุ่งยากกันอีกต่อไปแล้ว
อีกอย่างหนึ่งนะครับ ผมขอยกคำพูดของประธาน kodak picture มาหน่อยนะครับ เขาบอกว่า ไม่ว่าคุณสมบัติมันจะเลิศหรูอย่างไรถ้าใช้งานยากก็ไร้ค่า ( อย่างเช่น ยี่ห้อ N ) อย่างเพื่อนผมมันติดหรู ใช้ 6681 อย่างนั้น 7610 อย่างนั้น แต่ทำอะไรไม่ได้เลย

ว่ากันว่า ไฟล์ .ogg เนี่ย เสียงดีกว่า Mp3 จริงหรือ แล้วก็เล็กว่าด้วย จริงป่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 20:31  

มันประชุมสายได้มั้ยค่ะ

ถ้าได้ช่วยบอกด้วยว่าทำยังไง....?

ขอบคุนค่ะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 23:30  

ใหม่ - ไมค์ ผู้เขียน:
คือว่า

อยากได้เครื่องนี้มั่กม๊ากเลยค่ะ

เด๋วๆๆๆ

รอให้ราคาลดก่านี้

เอิ๊กๆๆ

มันทำไรได้บ้างคะ

โหลดอะไรได้บ้าง

แล้วกล้องชัดป่าว ถ่ายวีดีโอได้กี่ตัวคะ
ตอบด้วยค่ะ

nasaphon ลงราคาไว้ 5300 นี่ถ้าลงเหลือสัก 5000 จะซื้อเก็บไว้อีกสักเครื่อง ใช้แล้วประทับใจนะครับ ทำได้แทบทุกอย่าง ถึงไม่มากเหมือนรุ่นอื่นๆ แต่ทำได้หมด vdo fm mp3บันทึกเสีย รูปก็ชัดมากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 13:54  

ไอ้ราคากลาง 5,500 ตอนนี้ (20/1/49) ซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ อยากได้มือถือใหม่ เพราะไม่มีมือถืออ่ะ Smile Wink Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 20:06  

มะกี้ลอง โหลดตัว convert file เพลง สำหรับมือถือมา

ตก file เพลง ละ 400kb เอง ... คุณภาพเสียงก็ดีมากอ่ะ สำหรับไฟล์เล็กแค่นี้

400kb ต่อ 1 เพลง (ปรับเสียงดีสุด)

128mb ก็ ... เฮ้ย 300 ก่าเพลง (*0*")

convert fi มันโหลดได้ที่ไหนคับ แล้วมันใช้อย่างไรพี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 20:21  

convert fi มันโหลดได้ที่ไหนคับ แล้วมันใช้อย่างไรพี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 23:17  

อ้างถึง:
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 13:54 [ 58.8.245.78 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ไอ้ราคากลาง 5,500 ตอนนี้ (20/1/49) ซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ อยากได้มือถือใหม่ เพราะไม่มีมือถืออ่ะ

เจมาร์ทครับ 5,490 ที่เราซื้อมาน่ะ สีดำ ลองที่ร้านแล้วOKแล้วก็ หยิบมาโลด Laughing
มดคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 19:19  

ซื้อมา5วันละไม่มีปัญหาอะไร กล้องอะไรก็ดีหมดนะ ผมแนะนำคนที่จะซื้อว่าซื้อเลยเชื่อสิ คุ้ม!! Smile ก็เราก็ต้องเลือกเครื่องที่เราแน่ใจว่าดีที่สุด ลองทุกอันเลยก็ได้นะ ก็ลองถ่ายรูป ลองเสียบหูฟัง ฟังเพลงไปเหอะแล้วอย่าลืมถ้าซื้อมาก็ดูแลให้ดีละหย่าให้กระทบกระแทกแรงๆเพราะเด๋วเจ้งนะจาบอกให้
nouvoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 606
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 19:53  

ตัวเครื่องบางมาก ปุ่มกดเสียงสี่ทาง ดังออดๆ แอดๆ เป็นเครื่องจากจีน คุณภาพ จีนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 19:02  

วิทยุไม่ดีก็แย่สิ
เพราะเราชอบฟังFM
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 13:25  

ถามผู้ใช้คนอื่นครับ เวลาเราคุยโทรนานๆ ไฟหน้าจอจะดับหรือติดตลอดครับ ของผมติดตลอด
เลยรู้สึกว่าเครื่องร้อน
อร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 17:51  

คืออยากจะบอกว่า ใครได้ซื้อ606 มาช่วงนี้จะมีปํญหาหน่อยนะค่ะ รุ่น606ที่เค้าเพิ่งผลิตมาส่วนมากจะมีปัญหาตรงที่หูฟังค่ะ โดยเฉพาะเครื่องสีดำที่จะเห็นบ่อยเป็นส่วนยมาก ส่วนเครื่องสีขาวส่วนน้อยที่จะมีปัญหาอ่า ยังงัยก้อดูหน่อยละกัน ช่วงนี้606จะมีปัญหาเยอะ ทำใจหน่อยนะค่ะ
Author Message
DE Posted: 03 Feb 2006 13:25 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ถามผู้ใช้คนอื่นครับ เวลาเราคุยโทรนานๆ ไฟหน้าจอจะดับหรือติดตลอดครับ ของผมติดตลอด

........................................................
มานจาเปิดตลอดเวลาเรยค่ะไฟไม่ดับ อรเคยคุยนานที่สุด6ชั่วโมงยังงัยมานก้อไม่ดับ

.....................................................
air31 Posted: 06 Jan 2006 22:23 หัวข้อ: F79%

เวลาจะถ่ายภาพนิ่ง อ่ะค่ะมันจะมีที่มุมขวาบนเป็นตัว F กับ 79%อ่ะค่ะแล้วลองเอาไปเทียบกับอีกเครื่องของน้อง ของน้อง24%ภาพจะสีชัดกว่ามากเลยอ่ะค่ะ
ผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ กลุ้มกะกล้องมากๆ
................................................................
ส่วนเรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาค่ะ ไอ่ที่เปอร์เซนมานไม่เหมือนกานก้อเพราะว่า ข้อมมูลที่สามารถบรรจุภาพไม่เมือนกานค่ะ คนที่เปร์เซนน้อยก้อแสดงว่าบรรจุรูปได้น้อยค่ะ การถ่ายรูปให้ดีที่สุดด้านขวามือต้องเป็นตัวFนะค่ะ มานจาเป็นการตั้งค่าการถ่ายให้รูปชัดที่สุดค่ะ ยังงัยแร้วมานไม่เกี่ยวกะเปิร์เซนแน่นอนค่ะ
อร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 17:51  

คืออยากจะบอกว่า ใครได้ซื้อ606 มาช่วงนี้จะมีปํญหาหน่อยนะค่ะ รุ่น606ที่เค้าเพิ่งผลิตมาส่วนมากจะมีปัญหาตรงที่หูฟังค่ะ โดยเฉพาะเครื่องสีดำที่จะเห็นบ่อยเป็นส่วนยมาก ส่วนเครื่องสีขาวส่วนน้อยที่จะมีปัญหาอ่า ยังงัยก้อดูหน่อยละกัน ช่วงนี้606จะมีปัญหาเยอะ ทำใจหน่อยนะค่ะ
Author Message
DE Posted: 03 Feb 2006 13:25 หัวข้อ:

........................................................
มานจาเปิดตลอดเวลาเรยค่ะไฟไม่ดับ อรเคยคุยนานที่สุด6ชั่วโมงยังงัยมานก้อไม่ดับ

.....................................................
air31 Posted: 06 Jan 2006 22:23 หัวข้อ: F79%

................................................................
ส่วนเรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาค่ะ ไอ่ที่เปอร์เซนมานไม่เหมือนกานก้อเพราะว่า ข้อมมูลที่สามารถบรรจุภาพไม่เมือนกานค่ะ คนที่เปร์เซนน้อยก้อแสดงว่าบรรจุรูปได้น้อยค่ะ การถ่ายรูปให้ดีที่สุดด้านขวามือต้องเป็นตัวFนะค่ะ มานจาเป็นการตั้งค่าการถ่ายให้รูปชัดที่สุดค่ะ ยังงัยแร้วมานไม่เกี่ยวกะเปิร์เซนแน่นอนค่ะ
sonic71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 20:51  

ผมซื้อมา ครบหมดทุกอย่างอ่ะ 5690 คับ ที่เดอะมอล์ ลาดพร้าว
ผมว่าคุ้มและ ดีเลยทีเดว
ssssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 22:48  

sonic71 ผู้เขียน:
ผมซื้อมา ครบหมดทุกอย่างอ่ะ 5690 คับ ที่เดอะมอล์ ลาดพร้าว
ผมว่าคุ้มและ ดีเลยทีเดว

อยู่ตรงไหนครับเดอะมอล์ลาดพร้าวเนี่ย
sebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 23:17  

ขาย i-mobile 606 ตัวเครื่องสีดำ สภาพใหม่เอี่ยม99%หลือประกันศูนย์อีก 8เดือน อุปกรณ์ครบยกกล่อง มีตัวเครื่อง แบตเตอรี่ สายชาร์ต สายดาต้าลิงค์ หูฟังสเตริโอ เป็นรุ่นยอดฮิตสามรถถ่ายภาพ ถ่ายวีดีโอ ดูมิวสิควีดีโอได้ ฟังเพลง MP-3ได้ และฟังวิทยุ FM.ได้ด้วยครับ เมมความจุในตัวเครื่องตั้ง 128 เมก คุ้มค่าคุ้มราคาสำหรับการใช้ สนใจโทรสอบถามได้ 096150514

ราคา 4700
เครื่องไม่มีปัญหาเลย 100%
คนเบี้ยน้อยหอยใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????Imobile 600
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 21:17  

ตั้งใจซื้อ Imobile 600 วันนี้ตั้งใจไปซื้อ Imobile 600 แต่เมื่อเทียบราคากับรุ่น606 แล้วราคาต่างกันเกือบ 5000 บาท เลยตัดสินใจซื้อ 606 ในราคา 5000 บาท(เท่านั้นเอง)เพราะก่อนหน้านี้เมื่อกลางเดือนมกราคมเขาบอกในราคา ประมาณ 6000 บาท ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนแต่ราคาแพงกว่า คงคิดราคาที่เอาของไปใช้ได้นานกว่าน่ะนะ ไม่รู้ว่าเอาของใช้แล้วมาขายให้หรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ดูแล้วสภาพภายนอกใหม่ไม่มีรอยขีดขูดใด ๆ ทั้งสิ้น ภาพหน้าจอสวยดี หน่วยความจำภายในตัวเครื่อง 128 MB ไม่มีการ์ดความจำเสริม(เสริมไม่ได้) ฟัง MP3 จากลำโพงที่ตัวเครื่องสู้ฟังจากหูฟังไม่ได้ ดูคาราโอเกะที่ให้มาสุดยอด ฟังวิทยุ FM ต้องเสียบหูฟัง เพราะฟังจากลำโพงที่ตัวเครื่องไม่ได้ ถ่ายรูปพอใช้ จะให้เจ๋งอย่างกล้องDigital โดยเฉพาะคงไม่ได้ ไม่รู้ว่าตัวเครื่องจะทนทานหรือไม่ และวันนี้(หลังจากที่ซื้อ Imobile 606)ก็บังเอิญเห็นเครื่องโนเกียเขาถือสูงจากพื้นประมาณ 150 CM เด็กวิ่งชนหล่นจากมือลงบนพื้นปูนคิดว่าต้องแตกกระจายแต่กลับไม่เป็นไร(มีกระเป๋าหนังห่อหุ้ม)ยังสามารถใช้งานได้เหมือนเดิม จึงอยากให้ของ Imobile ทนทานอย่างนั้นบ้างแต่ราคาอย่าสูงอย่าง Nokia ก็แล้วกัน อยากให้มีของดีราคาถูก (ราคาถูกแบบ Imobileแต่คุณภาพดีแบบ Sony Ericsson ที่ว่าอย่างนี้เพราะได้ใช้Sony Ericssonมานานหลายปีไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น) ซื้อ Imobile 606มาแล้วไม่รู้เหมือนกันว่าจะเป็นแบบที่เขาด่า Imobile หรือเปล่าก็ไม่รู้ เลยต้องทำใจคิดว่าได้มา Free ก็แล้วกัน เพราะไม่ทราบว่าที่เขาด่ารุนแรงขนาดนั้นมีส่วนได้หรือเป็นสาวกรับจ้างด่าจากยี่ห้ออื่นหรือเปล่าก็ไม่รู้(จากคนที่ซื้อมาใช้เองจริง 100%)
abella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? i-606 ?? nokia6020??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 11:37  

คือเราอยากได้มือถือใหม่อ่ะค่ะ แต่ไม่รู้จะซื้ออะไรดี จะซื้อ i-mobile 606 ก็ไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหาเยอะไหม คือไม่อยากเสียตังฟรีๆอ่ะค่ะอยากได้ที่มันอยู่นานๆอ่ะค่ะ ช่วยทีนะคะ
1.คลื่นสัญญาณดีไหมคะ ต่างจังหวัดใช้ได้ไหม?
2.คือเพื่อนๆเคยใช้ของ i-mobile กันอ่ะคะ แล้วเครื่องมันมีปัญหาเยอะมากเลยค่ะ เลยอยากจะถามว่า 606 เป็นไงบ้างคะ คือกลัวอ่ะค่ะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? i-606 ?? nokia6020??????????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 00:05  

abella ผู้เขียน:
คือเราอยากได้มือถือใหม่อ่ะค่ะ แต่ไม่รู้จะซื้ออะไรดี จะซื้อ i-mobile 606 ก็ไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหาเยอะไหม คือไม่อยากเสียตังฟรีๆอ่ะค่ะอยากได้ที่มันอยู่นานๆอ่ะค่ะ ช่วยทีนะคะ
1.คลื่นสัญญาณดีไหมคะ ต่างจังหวัดใช้ได้ไหม?
2.คือเพื่อนๆเคยใช้ของ i-mobile กันอ่ะคะ แล้วเครื่องมันมีปัญหาเยอะมากเลยค่ะ เลยอยากจะถามว่า 606 เป็นไงบ้างคะ คือกลัวอ่ะค่ะ

ก็ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ปัญหาข้างบนที่ผ่านมาก็มีไม่มากในรุ่นนี้ 5000 กว่าบาท กะ128m มี fm ,mp3 ถ่ายรูป ถ่าย'vdo คงไม่โชคร้าย อย่ากลัวเกินไปเลยครับ ไม่งั้นก็เพิ่มอีก5000 กว่าบาท เอายี่ห้อดังๆ ครับ
abella
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 11:18  

ขอบคุณนะคะ ก็ว่าจะซื้อเหมือนกานอ่ะค่ะ แต่รอราคาลงก่านี้ก่อน
นู๋นุช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 17:05  

เค้าซื้อมาชั้ย มันก้อดีนี่คะ สำหรับราคาปรามานเท่านี้ก้อถือว่ายอดแร้ว 128เม็กก้อเกินพอแร้วมั้งคะ นู๋นุชว่าก้อดีนะคะ สำหรับคนอื่นนู๋นุชมะรุ แต่นู๋นุชว่ามีทั้งกล้อง fm และอีกทั้งmp3 นู๋นุชว่าพอชั้ยด้ายนะคะ
ฟหกฟหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 12:11  

ใช้มาประมาน6เดือน ที่เสียบหูฟังช๊อดคั๊บ

ศูนย์บอกว่ารออีก2สัปดาห์ ไม่มีอะไหล่ Crying or Very sad
qweqqwwe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dqwdw
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 22:18  

ฝา หลังเปิดไม่ออก เปิดยากมากๆๆ กดจน เคสกลาง แตกแล้ว เซ็. มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
คนดวงซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 22:48  

ขอ ถามหน่อย ว่าฝาหลังเปิดยังไง เปิดไม่ออก เปิดไม่ได้ ตอนซื้อ คนขายแม่งก็ทำให้ ค่อนข้างรุนแรงด้วย เพิ่งเห็นรอยแตกตรงเคสกลาง วันนี้ (ซื้อมาวานซืน) เซ็งมากๆ ตอนนี้ จะเปลี่ยนซิมก็เปลี่ยนไม่ได้ ใครออน อยู่ และ เคยใช้หรือใช้อยู่ รบกวนบอกหน่อย ครับ กด แล้ว ก็ เปิดไม่ออก เปิดยังไง..
sadomi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 20:40  

ได้มาฟรีอ่ะ ไม่ต้อฃเสียเงิน 0. 000 บาท..ตอนนี้ใข้ได้ ดีมาก ถึงจะยังงงอยู่ก็เฮอะ
แล้วก็ขอเพลง hook ด้วยคับ ส่งมาเลย keng_eau_58@hotmail.com ขอบคุณสำหับนำใจที่ดีๆ ที่มีให้นะครับ ขอบคุณมากๆๆๆ ขอหลายๆๆเพลงนะครับ ขอบคุณ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 22:40  

ระวังอย่าให้หล่น นะ ครับ โดยเฉพาะ ถ้าหัวลง แค่ 50 ซฒ (ความสูง) ก็ มีผลแล้ว กล้อง เจ๊งเลยครับ ผมลองมาแล้ว ยังดี ประกันยังไม่ขาด

ปล. ฝาหลังเปิดเป็นแล้วคับ ต้องกด ตรงกลาง ไม่ได้กด ขอบๆ ผม เงอะ จิงๆ
.33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 22:49  

ระวังอย่าให้หล่น นะ ครับ โดยเฉพาะ ถ้าหัวลง แค่ 50 ซฒ (ความสูง) ก็ มีผลแล้ว กล้อง เจ๊งเลยครับ ผมลองมาแล้ว ยังดี ประกันยังไม่ขาด

ปล. ฝาหลังเปิดเป็นแล้วคับ ต้องกด ตรงกลาง ไม่ได้กด ขอบๆ ผม เงอะ จิงๆ

เคยหล่น 2 ครั้งแล้วค่ะ คือนั่งบนเตียงแล้วสะบัดผ้าห่มอ่ะ มันอยู่ในผ้าห่ม กระเด็นไปตกพื้น 2 ครั้งแล้วอ่ะแต่ไม่เป็นไรเลย ..โชคดีจริง ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: