Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 606 - All Music in One
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 384 / เข้าชม: 709033
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 15:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

nnichaa ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวานค่ะที่ The mall งามวงศ์วาน 6100 บาท...แต่ว่าแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน..บางร้านก็บอก 6500 6290 หรือ 6200 ก็เลยต่อเค้าเอา เค้าเลยให้ 6100 บาทอุปกรณ์ครบค่ะในกล่อง
และได้ไปถามที่เซ็ฯทรัลลาดพร้าว...บอกมาได้ไง7900 บาทอ่ะ.. ...วันนี้เลยนั่งตัดไฟล์เพลง mp 3 เพื่อมาเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ตัดท่อน ฮุกออกมา หลายเพลงอยู่ ถ้าอยากได้เพลง บอกเมล์มาแล้วจะส่งให้ค่ะ..

ทำได้ยังไงคะ ตัดท่อน ฮุกออกมา สอนหน่อยได้มั้ยคะ ช่วยส่งเพลงให้ด้วยค่ะ
emerald348@yahoo.com ขอบคุณค่ะ
icam
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 06:44  

ขอด้วยค่ะ....ขอบคุณค่ะ
littletok@yahoo.com
~A~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ?????? mms ??? ??????!!!!!!
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 10:12  

พอดีมีเพื่อนส่ง mms มาให้ แต่ว่าเปิดดูไม่ได้ มันดูข้อความมาบอกเป็น sms ว่าคุณมี mmsมา Exclamation เพื่อนๆ มีปัญหาแบบนี้หรือเปล่า แล้วต้องสมัคร หรือทำยังไง
ช่วยที!!! กลุ้ม ๆๆๆๆๆ Crying or Very sad [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? ?????? mms ??? ??????!!!!!!
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 20:25  

~A~ ผู้เขียน:
พอดีมีเพื่อนส่ง mms มาให้ แต่ว่าเปิดดูไม่ได้ มันดูข้อความมาบอกเป็น sms ว่าคุณมี mmsมา Exclamation เพื่อนๆ มีปัญหาแบบนี้หรือเปล่า แล้วต้องสมัคร หรือทำยังไง
ช่วยที!!! กลุ้ม ๆๆๆๆๆ Crying or Very sad [/b]

เปิด GPRS ก่อนนะคะถึงเปิด mms ได้
น้องแนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 07:29  

อยากได้ราคาเท่าไหร่คะ
LADON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 16:41  

ไปซื้อมาแล้ว ครับ ก็ ok ครับ 5900.- ที่บางกระปิ ครับ
เด็กช่างฝัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 606
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 23:18  

Pirlo24 ผู้เขียน:
อยากได้คับอยากได้
แต่ไม่มีตัง555

ใช้มาล่ะดีจิงไม่เป็นไร แต่ที่กำลังมีปัญหาคือเวลาโทรศัพท์แล้วเปิดลำโพงเสียงจะสดุดนะครับคิดก่อนซื้อนะ หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? ?????? mms ??? ??????!!!!!!
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 16:46  

มันไม่ได้ใช้ได้เลยนะครับเราต้องสมัครกับตัวแทนเครือข่ายที่ใช้ก่อนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 20:13  

Anonymous ผู้เขียน:

มันไม่ได้ใช้ได้เลยนะครับเราต้องสมัครกับตัวแทนเครือข่ายที่ใช้ก่อนครับ

เข้าไปทีเมนูบริการ>data account>ข้อมูล GSM เลือกเครือข่ายที่คุณใช้
ออกมาไปหน้า data account อีก เลือก GPRS เลือกเครือข่ายที่คุณใข้
นู๋ซายน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 01:21  

แบบว่าซื้อมาวันแรกก็ขึ้นชุดหูฟังตลอด บางครั้งเครื่องก็รับสายเอง ส่งซ่อมทีหายไปเป็นเดือน กลับมาก็เหมือนเดิม นี่กะลังส่งซ่อมครั้งที่2 แบบว่าไม่มีเครื่องสำรองให้ด้วย เป็นไรที่รู้สึกไม่ดีอ่ะ พอขึ้นชุดหูฟังก็จะไม่ได้ยินอะไรเลยนะ Evil or Very Mad
sai-it
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? hook
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 13:24  

อยากได้เพลงที่มีแต่ทอน hook เค้าทำกันยังไงอ่ะ
ช่วยบอกหน่อยนะ ส่งมาที่ realms_179@hotmail.com นะ
รออยู่
Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 21:50  

ที่บอกว่าสั่งงานด้วยเสียงได้ทำยังไงค่ะ

ช่วยตอบทีนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 08:28  

รูปทรงไม่สวย แต่กล้องกับหน้าจอชัดมาก(ดูจากของเพื่อน)
.33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 13:34  

ซื้อแล้ว 5900
*//*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 00:12  

โทรศัพท์ไอโมบายปัญหาเยอะมาก ซื้อมาไม่ถึงเดือนก็พัง ส่งซ่อมที่ศูนย์เกือบ2เดือนได้ เอากลับมาเป็นยิ่งกว่าเดิม ทำไมถึงไม่รับผิดชอบกันเลยอะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 15:33  

ทำไมมันเก็บ sms ได้น้อยจังอ่ะค่ะ

เป็นกันรึป่าวค่ะ
เก็บกันได้ประมานกี่ข้อความค่ะ

ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????? MPEG-4
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 15:57  

โก๋หลังวัง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ 606 มาเมื่อวานนี้ ชอบมากๆ ก่อนซื้อก็เข้ามาอ่านคำถามคำตอบเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ จนแน่ใจว่าตรงตามที่ตัวเองต้องการก็เลยถอยออกมา ...จากที่ได้อ่านคำถามต่างๆมา มีหลายคนถามถึงโปรแกรมที่จะแปลงไฟล์วิดีโอให้เป็น MPeg-4 บังเอิญว่า ได้เล่นวิดีโออยู่ก่อนแล้วและลองใช้โปรแกรมตัดต่อ แปลงฟอร์มแม็ต มาหลายๆตัว ก็มีอยู่ตัวหนึ่งชื่อ Mpeg4 Direct Maker สามารถแปลงไฟล์วิดีโอฟอร์แม็ตต่างๆให้เป็นไฟล์ MPeg-4 Movie ได้ ลองหามาใช้ดูนะครับ ที่ผมใช้อยู่เป็น Mpeg4 Direct Maker V1.0.0 ขนาดไฟล์ 2.87 MB

ผมจัดมาให้ใช้กันแล้ว d/l ได้ที่ http://www.megaupload.com/?d=KGSK90QQ ขอให้สนุกกันทุกๆคนนะครับ Razz

โหลดไม่ได้ครับ

ยังงั้นลองโหลดที่ใหม่นะครับ
[url]http://www.ihud.com/file.php?file=1131271079/Mpeg4 Direct Maker.rar[/url]

ผมยังโหลดไม่ด้อยู่ดีคับ ช่วยด้วย
dheera
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 15:54  

สามารถทำได้ในคอมพิวเตอร์ทั่วๆไปคะ เริ่มแรกไปที่
start.......>program.....>accessories.............>entertainment.............>sound recorder
จากนั้นก็เปิดเพลง mp3 ที่ winamp เมื่อท่อน hook ขึ้น ก็กด reccord แต่จะอัดได้เพียงนาที่เดียวนะคะ เหลือเฟือคะสำหรับเสีนงเรียกเข้า เสร็จแล้วก็เซฟ (ไฟล์จะเป็น WAV) จากนั้นก็นำไปเลี่ยนไฟล์ให้เป็น MP3 ในโปรแกรม Alive MP3 WAV Converter (หาโหลดได้ทั่วไป) เท่านี้ก็จะสามารถนำไปใช้ได้คะ
ไม่เข้าใจสอบถามได้คะ oat.dh@chaiyo.com
เรนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 10:20  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ
รวมๆ แล้วคือ
กล้องดี
มี fm
ฟัง mp3 ได้
เรียกเข้า mp3

แล้วเล่นพวก clip ได้หรือเปล่าค่ะ
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 20:52  

สมกับราคา กล้องก็ชัด
ไอ้ที่มันบอกว่ามีระบบสั่งงานด้วยเสียง (Voice command) จริงเหรอป่าว
ไม่เห็นเจอเลย
แล้วไอ้รูสัญญานมันมีไว้ทำไร
nuttakran
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? imobile606 ????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 21:07  

ช่วยบอกวิธีเอาวิดีโอจากคอมลง 606 ด้วยคับ(ขอบคุณคับ)
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 10:31  

ของผมปัญหาจุกจิกเยอะมาก ฝาหลังหลวม/แบตไม่แน่น/กล้องไม่ชัด/ลำโพงแตก/ไมค์ไม่ดี ตอนคุยโทรศัพท์ก็มีเสียงแทรก ไม่อยากจะใช้แล้วห่วยสุดๆ อยากเปลี่ยนไปใช้ Nokia N93 หรือไม่ก็ Motorola V3x
puay0324
Year's Star

หัวข้อ : 3213465
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 14:50  

ขอ driver 606 ด้วยนะครับใครมีบ้าง
p_puay_@hotmail.com
ขอบคุณครับ
จากโคราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 11:31  

เบื่อพวกไม่มีตังซื้อ ไม่รู้จริงฟังคนอื่นมาผิดๆๆ ถามไปทั่วไม่รู้ว่าจะซื้อจริงรึเปล่า ด่าแบบเสียๆหายๆ ใช้ i-mobile ไม่ดีตรงไหน ซ่อมก็เร็ว ไม่เสียตังค่าซ่อมสักบาท ซ่อม ศนย์ The mall โคราช จังหวัดอื่นกันดารไปเปล่า
bubamble
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? 6 ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 19:33  

ใช้มาแล้ว 6 เดือนกว่ายังโอเค หล่นบ่อยแล้วชอบเตะมัน คือก่อนมันหล่นถึงพื้นเอาเท้าไปรับแต่รับแรงไปหน่อยเลยกลายเป็นเตะส่ง แต่ก็ยังปกติดี เล่นหมดทุกอย่างถ้าเปิด Web โดยผ่านGprs ก็โอเค แต่ได้เป็นบาง Web แต่ดูได้แค่ภาพและก็link ไปที่ต่าง ๆ ปัจจุบันใช้สำหรับบันทึกเวลาเข้าประขุม เพราะมานบันทึกได้เป็นชั่วโมง ๆ เลย ไฟล์ที่ได้เล็กมาก เป็น Amr
แล้วนำมาแปลงเป็น Mp3 หรือ Wma ก็ได้ เพื่อเอาไปไรท์ลงแผ่น เปิดฟัง มีอะไรแนะนำคุยกันนะ Bubamble@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 20:52  

หูฟังของแท้มีขายไหมครับ เสียหาซื้อไม่ได้มีแต่ของเทียมเสียงไม่ค่อยดี
ไม่เคยบ้ามือถือเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 15:35  

คนที่มีปัญหา mms คุนต้องโทรไปที่เครือข่ายก่อนนะคะเพื่อเปิดใช้ เราว่านะ

เราใช้รุ่นนี้แล้วววว
อยากจะบอกว่า ปัญหาเยอะมั่กๆ และจะไม่ใช้แล้ว
แม้ว่าฟังก์ชั่นจะเยอะ แต่ปันหาก้อเยอะมากเหมือนกัน
ปัญหาของเครื่องเราก้อมี เวลาคุย---คนที่คุยกับเราเค้าจะฟังเราไม่รุ้เรื่อง เพาะมีเสียงแทรกตลอด
หูฟังก้อค้าง (คือต้องใช้หูฟังพูดตลอด) กล้อง/วิดีโอ ไม่สามารถถ่ายได้แล้ว ไปซ่อมแล้วครั้งนึง
บอดี้ขูดง่าย ฯลฯ สารพัดปัญหา ข้อดีมันก้อมี คือตอนนี้เครื่องนี้เอาไว้ฟังmp3แล้วก้อวิทยุอย่างเดียวแล้ว หูฟังก้อเคยพังมาแล้ว ก้อเปลี่ยน แต่ร้านที่มาบุญครองเค้าเอาหูฟังของทีวีอะไรเนี่ยแหละให้ ก้อดีนะ . . . .แต่คือ ตอนนี้ไม่ใช้แล้ว. . . .สำหรับคนที่จะซื้อนะ เราว่าอย่าเลย อย่างหวังดี . . ..-+-+-+

เชื่อเหอะ

และถ้าหากคุนชอบฟังก์ชั่นมั่กๆ ราคา ไม่แพงมาก ก้อลอง โนเกีย 6103 ดูสิ เพิ่งเปิดตัว 5 มกรานี่เองไม่ใช่เหรอ ไม่รุ้นะ แต่มันเป็นแบบพับอ่ะ ไม่ชอบ
So Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 17:09  

อย่าใช้เลย ซ่อมฟรีก็จริง แต่ก็กลับมาเป็นอย่าเก่า ใช้ซัก 2 วันก็เป็นแบบเดิม
ใช้ได้แค่ เดือนกว่าๆ เครื่องดับเองบ่อย ถ้าดับแล้วเปิดไม่ติด ต้องทิ้งไว้นานโคดๆ ถึงจะเปิดติด
ส่งซ่อม 2 รอบแล้ว เค้าบอกว่าใช้ไม่นาน เปลี่ยนให้ใหม่ ก็ดี แต่ใช้ๆไปก็ดับอีก
เปลี่ยนมา 2 รอบแล้ว ของเพื่อนก็เป็นเหมือนกันเลย เพื่อนใช้เหมือนกัน 3 คน เป็นเหมือนกันหมด อาการอื่นๆก็เหมือนที่คนข้างบนบอก แต่ของเราตอนนี้ เปิดไม่ติดเลย เป็นที่ทับกระดาษไปแล้ว
ห่วยโคดๆ สินค้าห่วยอย่างงี้ยังเอามาขาย ถึงจะบอกว่าเป็นสินค้าที่ error น้อยคนจะเจอ
แต่นี่มันเยอะไปแล้ว error ที่รับได้ปกติ 15% ก็เยอะแล้ว แต่นี่กว่าครึ่งของคนที่ใช้บ่นเหมือนกันหมด
ถึงจะเป็นปัญหาเล็กๆ น้อยๆ บ้าง แต่เยอะอย่างงี้ ต่างประเทศ เรียกเก็บสินค้าหมดแล้ว
นี่ยังมีหน้าขายต่ออีก ห่วยจิงๆ ฟังก็ชันดี แต่เปิดไม่ได้ ที่ทับกระดาษชัดๆ
hypotension
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? i-mobile 606 ???? mp4 ?????? help me !
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 14:46  

ลองไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://i-mobile.co.th/corporate/imobile606.htm

ผมใช้เครื่อง i-mobile 606 ได้ทำการแปลง file นามสกุล .dat มาเป็น ไฟล์ mp4 โดยใช้โปรมแกรม MPEG4 Direct Maker รุ่นทดลองใช้ ผมแปลง file เป็น mp4 ได้แล้ว แต่พอ copy ลงเครื่อง แล้วลอง play ดูกลับเล่นไม่ได้ ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะ ด้วยขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? i-mobile 606 ???? mp4 ?????? help me !
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 20:31  

hypotension ผู้เขียน:
ลองไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://i-mobile.co.th/corporate/imobile606.htm

ผมใช้เครื่อง i-mobile 606 ได้ทำการแปลง file นามสกุล .dat มาเป็น ไฟล์ mp4 โดยใช้โปรมแกรม MPEG4 Direct Maker รุ่นทดลองใช้ ผมแปลง file เป็น mp4 ได้แล้ว แต่พอ copy ลงเครื่อง แล้วลอง play ดูกลับเล่นไม่ได้ ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะ ด้วยขอบคุณครับ

แปลงเป็น 3gp จะเล่นได้ เราก้แปลงเป็นmp4 เหมือนกันเล่นไม่ได้ แต่แปลงเป็น3gp อ่ะ เล่นได้
ใช้ได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? i-mobile 606 ???? mp4 ?????? help me !
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 20:24  

แปลงเป็น 3gp จะเล่นได้ เราก้แปลงเป็นmp4 เหมือนกันเล่นไม่ได้ แต่แปลงเป็น3gp อ่ะ เล่นได้

คือไฟล์mp4มีหลายแบบค้าบ ลองหาโปรแกรมXilisoft MP4 Converterมาใช้ดูนะ ตอนแรกผมก็แปลงไม่ได้เหมือนกัน ผมค้นไปเรื่อยๆน่ะ เดว เอาลิ้งมาให้ ผมก็งงเหมือนกันว่าทำไมmp4มันแตกย่อยขนาดนี้- -'' เดวลองใช้ก็จารู้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2006 20:59  

ใช้ได้นะ ผู้เขียน:

คือไฟล์mp4มีหลายแบบค้าบ ลองหาโปรแกรมXilisoft MP4 Converterมาใช้ดูนะ ตอนแรกผมก็แปลงไม่ได้เหมือนกัน ผมค้นไปเรื่อยๆน่ะ เดว เอาลิ้งมาให้ ผมก็งงเหมือนกันว่าทำไมmp4มันแตกย่อยขนาดนี้- -'' เดวลองใช้ก็จารู้ครับ

.ใช้โปรแกรม xillisoft อยุ่เหมือนกันอ่ะค่ะ ตกลงเป็น mp4 ตัวไหนอ่ะคะ ลองแปลงลงแล้วก้อใช้ไม่ได้อ่ะ
nnichaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แจก ringtone
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 19:15  

วันนี้มีริงโทน
1.ไปน่ารักไกล ๆ หน่อย แดน บีม
2.วงกลม บัวชมพู
3.อยากให้อยู่ด้วยไหม อัสนีย์ วสันต์
4.Beleave me (เพลงโฆษณา nokia 3530)

ใครเอา เมล์ทิ้งไว้ค่ะ...
n_oo_n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 13:40  

งั้นขอหน่อยละกันค่ะ ขอบคุณค่ะ
n_o_o_n@sanook.com
Pimajang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 16:34  

ซื้อมาใช้แล้ว ก็ดีนะคะ ออฟชั่นต่างๆ ก็ตรงตามที่เขาให้รายละเอียดมา เรื่องพิมพ์จีนก็ใช้ได้จริงค่ะ เพลงก็ ชัดดีค่ะ การรับส่งข้อมูล ก็รวดเร็ว ง่ายดี แต่วิทยุก็พอใช้อะค่ะ ถ้าไม่ได้จริงจังอะไรมากก็พอใช้ได้ปัญหาในการใช้งานยังไม่เจออะไร คงแล้วแต่การใช้งานและการดูแลรักษาของแต่ละคนอะค่ะ
พิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะเปิด GPRS ทำยังไง โทรไปเบอร์ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 14:58  

จะเปิด GPRS จะต้องทำยังไงบ้าง โทรไปเบอร์ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จะเปิด GPRS ทำยังไง โทรไปเบอร์ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 00:57  

พิน ผู้เขียน:
จะเปิด GPRS จะต้องทำยังไงบ้าง โทรไปเบอร์ไหน

ใช้ระบบอะไร้ก้อโทรไป call center ระบบนั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จะเปิด GPRS ทำยังไง โทรไปเบอร์ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 00:58  

พิน ผู้เขียน:

ใช้ระบบอะไร้ก้อโทรไป call center ระบบนั้น
i'sdlfkjsdsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 606 - All Music in One
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 20:37  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 606 - All Music in One
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/606.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/imobile/606/page.htm

fasdfasf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 20:38  

sdfsdfsdfsdfsdf
แจมด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอริงโทน
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 15:48  

รบกวน คุณ nnichaa ขอริงโทนด้วยนะคะ

yay_na99@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 20:07  

อยากรู้ว่าเกมส์ในไอโมบาย606มีกี่เกมส์ง่ะ Embarassed Rolling Eyes Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 19:20  

เวรกรรม อ่าน ปัญหาต่างๆสำหรับรุ่นนี้มา ตั้งแต่ หน้า 1 ยันหน้า 8

ปัญหาเยอะมาก ไม่ทราบว่า ที่คุณมีปัญหามากมายขนาดนี้ มันเปน โทรสับมือสองที่ เอามาใส่กรอบใหม่แร้วพามาขาย ราคาเดิมๆป่าว เดียวนี้ ก็รู้ๆกันอยู่ พวกหลอกล้วงโกงกิน มันเยอะ ไม่ต้องมาบ่นกันเรย เลือกของไม่ดูเอง วัยรุ่นใจร้อนก็แบบเนี่ยแหละ พิจารณาหลายๆด้านกันบ้างซิ

พวกเราดูไม่ออกหรอกว่า เปนของจิงที่ออกมาจากศูนย์จิงป่าว ถึงจะมีเลขรหัสไรบ้างอย่างที่บอกว่าเปนของจิงก็ตามเหอะ อย่าไปเชื่อมาก

เราว่าจะไปซื้อเหมือนกันนิ มาอ่านแบบนี้แร้ว หมดกำลังใจ งบประมาณจะซื้อโนเกียรุ่นดีๆก็ไม่ถึง
ใช้ โนเกีย 1600 ก็ทำไรไม่ได้เลย เศร้ามาก อิจฉาเพื่อน เวลาเรียนๆแร้วมีเวลาว่าง เขามีไรฟัง มีไรเล่น Crying or Very sad Crying or Very sad

โดนหลอกแล้วพวกคุณอ่ะ

ยังไงๆ วันที่จะไปซื้อ ผมจะขอดู ขอเช็ค ทุกอย่างเลย ปัณหาที่เคยอ่านมา ผมจะเซ็คให้หมด ณ ที่ร้านนั้นเลย ทำไรไม่ได้อย่างเดียว ตอบได้คำเดียว กุไม่เอาก็ได้ ยอมใช้ 1600 ไปจนวันตายยยยยยยยยยย
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 00:28  

เวรกรรม อ่าน ปัญหาต่างๆสำหรับรุ่นนี้มา ตั้งแต่ หน้า 1 ยันหน้า 8

ปัญหาเยอะมาก ไม่ทราบว่า ที่คุณมีปัญหามากมายขนาดนี้ มันเปน โทรสับมือสองที่ เอามาใส่กรอบใหม่แร้วพามาขาย ราคาเดิมๆป่าว เดียวนี้ ก็รู้ๆกันอยู่ พวกหลอกล้วงโกงกิน มันเยอะ ไม่ต้องมาบ่นกันเรย เลือกของไม่ดูเอง วัยรุ่นใจร้อนก็แบบเนี่ยแหละ พิจารณาหลายๆด้านกันบ้างซิ

พวกเราดูไม่ออกหรอกว่า เปนของจิงที่ออกมาจากศูนย์จิงป่าว ถึงจะมีเลขรหัสไรบ้างอย่างที่บอกว่าเปนของจิงก็ตามเหอะ อย่าไปเชื่อมาก

เราว่าจะไปซื้อเหมือนกันนิ มาอ่านแบบนี้แร้ว หมดกำลังใจ งบประมาณจะซื้อโนเกียรุ่นดีๆก็ไม่ถึง
ใช้ โนเกีย 1600 ก็ทำไรไม่ได้เลย เศร้ามาก อิจฉาเพื่อน เวลาเรียนๆแร้วมีเวลาว่าง เขามีไรฟัง มีไรเล่น Crying or Very sad Crying or Very sad

โดนหลอกแล้วพวกคุณอ่ะ

ยังไงๆ วันที่จะไปซื้อ ผมจะขอดู ขอเช็ค ทุกอย่างเลย ปัณหาที่เคยอ่านมา ผมจะเซ็คให้หมด ณ ที่ร้านนั้นเลย ทำไรไม่ได้อย่างเดียว ตอบได้คำเดียว กุไม่เอาก็ได้ ยอมใช้ 1600 ไปจนวันตายยยยยยยยยยย
Surprised เพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ ลองเสี่ยงดูตอนแรกจาเอา Sony ericcson k700 รอมาต้างนานราคาก็ไม่ลงซักที เลยไปดูไอโมบาย ดูไปดูมาเห็นมันอ้วนๆเลยเอา ก็รู้ว่าเล่นกับของเสี่ยง ถ้ามีปัญหากะว่าจะส่งไปทางนราธิวาส เอาไปให้พวกเชี่ยมันทำเป็นระเบิดให้ แล้วเอาไปวางที่ร้านขายเจ้าต้วนี้ให้ผม Wink
!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ Lotus ขาย 3,990 บาทเอง โฆษถูกเลย
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 16:04  

ที่ Lotus ขาย 3,990 บาทเอง โฆษถูกเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 13:38  

nnichaa ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวานค่ะที่ The mall งามวงศ์วาน 6100 บาท...แต่ว่าแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน..บางร้านก็บอก 6500 6290 หรือ 6200 ก็เลยต่อเค้าเอา เค้าเลยให้ 6100 บาทอุปกรณ์ครบค่ะในกล่อง
และได้ไปถามที่เซ็ฯทรัลลาดพร้าว...บอกมาได้ไง7900 บาทอ่ะ.. ...วันนี้เลยนั่งตัดไฟล์เพลง mp 3 เพื่อมาเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ตัดท่อน ฮุกออกมา หลายเพลงอยู่ ถ้าอยากได้เพลง บอกเมล์มาแล้วจะส่งให้ค่ะ..

ทำได้ยังไงคะ ตัดท่อน ฮุกออกมา สอนหน่อยได้มั้ยคะ ช่วยส่งเพลงให้ด้วยค่ะ
emerald348@yahoo.com ขอบคุณค่ะ

อยากได้เพลงส่งมาให้ด้วยนะ ขอบคุณมาก
supak_t@hotmail.com
ซื้อมาแล้วจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มกดยาก
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 14:02  

ซื้อมาแล้ว เพลงmp3ก็ใช้ได้ วิทยุก็ฟังชัดพอสมควร ถ่ายรูปก็ใช้ได้ เครื่องน่ารักดี แต่เสียอย่างเดียวปุ่มกดยากกดทีเจ็บนิ้วเลย
AyaSe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อดี - เสีย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:06  

เราว่า ลูกเล่นคุ้มราคาอ่ะ

และยอมรับว่า ........ [/b]มันพังง่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แบบว่า เราใช้แล้ว แบตเตอรรี่ ชาร์ดไฟไม่เข้า ซื้อ มา 5 เดือนแระ
ตกครั้งเดียว ชาร์ดแบตไม่เข้า เราเคยใช้รุ่นอื่น ทำตกนับสิบรอบ ยังไม่พัง..

แต่อย่างไรก็ตาม .. เข้าใจนะว่า มือถือมันคุ้มราคาอ่ะ

และขอเตือนเวลาซื้อโทรศัพท์ควรที่จะถามรายละเอียดให้มากๆเลย จะได้มือถือที่ถูกใจและไม่โดนหลอก ซื้อในร้านที่เราไว้ใจ ทางที่ดี ถ้าอยากได้มือถือรุ่นใด ไม่ควรดูแต่รูป ไปสัมผัสมือถือรุ่นนั้นๆก่อน ลองขอมือถือรุ่นของเพื่อนที่เราอยากได้มาคลิ๊กๆ กดๆ ดู นะจ๊ะ

Bye by จ้า
BO~ตั๋น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I Love I-Mobile
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 18:35  

ดีค่ะ ใช้รุ่นนี้มาตั้งกะต้นปี
ปัญหามีอะนะ อยู่ดีๆหน้าจอก็จางหาย สว่างโจ้ง
เครื่องน้องเราก้อหูฟังเคยค้าง แต่เรื่องแบบนี้มานแก้ไข
กานได้อะนะ ลองเสียบหูฟังเข้า-ออก ปิดเครื่อง เด่วก้อหาย

แต่สำหรับเราอะนะ ทั้งตกทั้งเตะ อึดมาก ลำโพงก้อดีอะ
เว้นเสียอย่าโง่ไปโชวพาวเปิดเพลงที่แจ๊กหนักๆดังสุดละก้อ
ให้ตายลำโพงก้อแตก ที่ว่าทำตกนับสิบรอบไม่พังอะนะ
ก้อกลับไปใช้รุ่นเดิมเหอะ เพราะดวงอาจไม่สมพงกับไอโมบาย
ก้อได้นะจ๊ะ เพราะเราตกก้อบ่อย กรอบแตกกันไป ยังอยู่ดีอะ

แต่ไอโมบาย เหมือนทำมาสำหรับเด็กมัธยมเลย เราว่านะ
ราคาย่อม"เยาว์" คุณภาพก้อพอทนมือทนตี-นดี ดีไซน์เรื่อยๆ
ไม่เว่อ ไม่หนัก

แต่ปัญหาเราสงสัย ทำไมได้ข้อความน้อยจัง เรานะ 25 ข้อความ
เอง แต่ข้อความเรายาวอะ แห่ะๆ ทำไมของเพื่อนเรามาน 508 อ่า
เกบได้เปนร้อยข้อฟามเยย แง่มๆ

คนใช้ i-mobile 606 แอดมาคุยกานได้ค่ะ อายุ 16 เอง l3aqardii@hotmail.com
คนใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลดทรูโทน
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 13:24  

พอดีก็ใช้อยู่นานแล้วเหมือนกัน แต่ไม่ทราบว่ารุ่นนี้โหลดทรูโทนได้หรือเปล่า ช่วยตอบหน่อยค่ะ
คนเคยใช้ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 07:34  

พอดีก็ใช้อยู่นานแล้วเหมือนกัน แต่ไม่ทราบว่ารุ่นนี้โหลดทรูโทนได้หรือเปล่า ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ก็น่าจะได้นะคะ แต่ถ้าโหลดไม่ได้ ก็หาแผ่นเพลงมา แล้วใช้สายดาต้าลิ้งค์ โหลดผ่านคอมนะคะ
Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 16:03  

]nnichaa ผู้เขียน:

ขอเพลงให้ด้วยนะครับเพลงอะไรก็ได้ ขอบคุณคับ ผมก็ใช้ 606
sandee191@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? 6 ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 20:00  

bubamble ผู้เขียน:
ใช้มาแล้ว 6 เดือนกว่ายังโอเค หล่นบ่อยแล้วชอบเตะมัน คือก่อนมันหล่นถึงพื้นเอาเท้าไปรับแต่รับแรงไปหน่อยเลยกลายเป็นเตะส่ง แต่ก็ยังปกติดี เล่นหมดทุกอย่างถ้าเปิด Web โดยผ่านGprs ก็โอเค แต่ได้เป็นบาง Web แต่ดูได้แค่ภาพและก็link ไปที่ต่าง ๆ ปัจจุบันใช้สำหรับบันทึกเวลาเข้าประขุม เพราะมานบันทึกได้เป็นชั่วโมง ๆ เลย ไฟล์ที่ได้เล็กมาก เป็น Amr
แล้วนำมาแปลงเป็น Mp3 หรือ Wma ก็ได้ เพื่อเอาไปไรท์ลงแผ่น เปิดฟัง มีอะไรแนะนำคุยกันนะ Bubamble@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอเพลงด้วยนะคะ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 15:57  

ขอเพลงด้วยนะคะ
ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
hudbin@yahoo.co.th
tOd`sHip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โครตจาเซง
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 18:06  

บอกให้ เรานะใช้ 606 อยู่ขอบอกว่าปัญหาเยอะมาก

ถ้าคนใช้ไม่ระวัง อาจจะเปนแบบผมได้

ปัญหาคือ

1. หูฟัง ถ้าคุณ ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆ แล้วซักพักโปรแกม หูฟังก้อจาค้าง

ไปซ่อม ก็ ซ่อมได้ แต่ เราจะไม่สามารถใส่หูฟังได้อีกเลย ถ้าใส่จาเปนเหมือนเดิม

2. เรื่องกล้อง ถ้าคุณใช้ไม่ดี มันหรือไม่ถนอม กล้องจาเสียง่ายมาก คือภาพจาเป็น

สีรุ้งๆ แล้วเลื่อนๆขึ้นเลือนลง แล้วซักพัก หน้าจอก็จะขาว ทั้งจอ

3. เรื่อง ลำโพง คุนใช้ไปนานๆ เสียงจาเริ่ม เบาลงๆ จาการเทียบกับของเพือน ที่พึงออกมา 1

อาทิตย์ กับของผม 1เดือน แตกต่างกัน นิดนึง

4.ที่สำคัญ ราคาตกไวมาก จากราคาเปิดตัว 6000ก่า ตอนนี้เหลือ 3200 ที่โลตัส ธัญบุรี

-_____________________________________-

เป็นสาเหตุที่ทำให้ผมอยากเปลียน มากๆ แต่ก้อยังใช้อยู่ เพราะ ฟังแต่ mp3 กะดู คริป .3gp

ซึงผมแจกอยู่ ที่ http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=P22320&page=13

ครับ จึงมาบอกกันให้ทั้วถึง
ภูภู่ฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 03:19  

Rolling Eyes รุ่นนี้ทนมือทนเท้าพอสมควรขอรับ
ใช้แบบสมบุกสมบัน จนตอนนี้จะต้องไปซื้อหน้ากากใหม่แล้น
(เพราะเยิน) เรียกได้ว่าน้อง ๆ SIEMENS ที่ผมเคยใช้เลย
อันนี้ตกแล้วเตะซ้ำ ( มันหล่นตอนวิ่งอ่ะ ) ยังมิระแคะระคายเลย
ส่วนตัวแล้วไม่เคยเจอปัญหาอะไรกับ 606 ...

Shocked แล้วที่ออกมาบอกว่าใช้กันวันเดียวเจ๊งนี่จริงหรือเปล่านิ ?
ผมใช้ได้หฤโหดยิ่งกว่าทีมทดสอบของ i-mobile ด้วยซ้ำมั้ง
ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยขอรับกระผม ( หน้ากากใหม่เท่าไหร่หว่า ? )

Cool
606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังค้างต้องส่งซ่อม 3-4สัปดาห์
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:43  

ใช้แล้วไม่ดีเลย Imobile มีปัญหามากจริงๆ ตั้งแต่ตัวเคริ่องจนถึงบริการหลังการขาย วันนี้ไปยืนต่อแถวส่งเครื่องซ่อมที่เดอะมอลบางกะปิ พนักงานมารยาทฮ่วยมากๆ พูดจาแย่จริงๆแถวก็ยาวมากๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะมีเครืองเสียต้องส่งซ่อมมากมายขนาดนี้ พนง.บอกว่าใช้เวลาซ่อมประมาณ 3-4 สัปดาห์ โค-ตรนานจริงๆๆๆๆเลย แนะนำว่าไม่อยากมีเรื่องปวดหัวยอม ตอนซื้อมือถือจ่ายแพงดีกว่า Mad
อ่านมาเยอะละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 23:46  

อ่านมาเยอะละคับ พวกปันหาไรเนี่ย เห็นทุกรุ่นละคับ
ผมว่ามันอยุ่ที่คนใช้มากกว่า
ถ้าคุณเปนก่อสร้างแล้วพกมือถือรุ่นนี้ไปทำงานของคุณผมว่า2วันก้พังคับ
ถ้าคุณเป็นประธานบริษัท วันๆนั่งตากแอร์ไปวันๆ 5ปีก้ไม่พังคับ
คนที่อ่านปัญหาแล้วรุ้สึกว่าไม่อยากซื้อก้ลองใช้ความคิดวิจารณญาณนิสนึง
เพราะคำพูดของคนสมัยนี้ก้เชื่อไม่ค่อยได้อยู่แล้วละคับ Mad
muu44
Year's Star

หัวข้อ : จะเปลี่ยนเป็นไรดี
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 21:13  

ถามผู้รู้
ใช้606อยู่...อยากเปลี่ยนเป็นแบบสไลด์
ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดี ระหว่าง 607,600,509 หรืออื่นๆ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
หรือเปรียบเทียบแต่ละรุ่น..ยิ่งขอบคุณมากๆๆๆๆ
อ้อ..แล้วราคาขายต่อ606 ประมาณเท่าไรคะ
ขอบคุณอีกทีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 14:26  

ราคามือ1 กะมือ2 ตอนนี้อยุ่ทีเท่าไหร่ครัยรุ้ช่วยบอกหน่อยคับ
adbot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 12:15  

รุ่นนี้กู้ข้อมูลได้ไม๊ครับ...........งายมันอยู่ข้างในอ่ะ ทำงานดี
น้ำปลาหวานเจี๊ยบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 19:32  

ซื้อมือถือมาด้ายประมาณ เดือนกว่า แระ มะมีปัญหาอะไรเลย ภาพก้อโอเคนะ เสียงเพลงเอ็มพีสามนี้ก้อชัดเจนดีนะ เอารูปกระดุ๊กกระดิ๊กมาใส่เป็นภาพหน้าจอก้อได้ แต่มันก็มีข้อจำกัดที่ว่า หน่วยความจำน้อย และภาพที่จะเอามาต้องเป็นภาพมะเกิน 20 เมกฯนะจะบอกให้ Laughing
นู๋นุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มค่าค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 00:40  

ซื้อมาตอนเดือนพฤษภาคม 2548 จนมาถึงวันนี้ทำตกน้ำ 2 ทีแล้วตอนแรกก็กลัวว่าจะพังเพราะห็นว่า ไอโมบาย เจ๊งง่ายมาก แต่ผิดคลาดแฮะมันยังใช้ได้เหมือนเดิมทุกอย่างเลย เพียงแค่ตอนแรกต้องปิดเครื่องทำให้แห้งเสียก่อน รึไม่ก็เอาไปแช่ถังข้าวสารสักคืนน้ำก็จะออกจากเครื่องแล้วก็จะใช้ได้ตามปกติ ซื้อมาตอนนั้น6100ค่ะ นับว่าคุ้มราคานะคะ Laughing Very Happy Laughing
คัยมีช่วยที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 00:54  

ตอนนี้อยากได้เพลงริงโทนท่อน hook เพลงใหม่ๆน่ะคะ และก็อยากได้ไฟล์หนังหรือคาราโอเกะที่แฟลงไฟล์แล้ว พอดีแปลงไฟล์ไม่เป็นน่ะคะ ใครมีช่วยส่งมาให้ทีนะคะโดยเฉพาะริงโทนนะคะ ส่งมาที่นี่เลยนะคะ sirisukon_20@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 20:23  

k_kusano ผู้เขียน:
ก้อใช้มาตั้งแต่ที่มันออกใหม่เรยอ่ะ ซื้อมาก้อดีนะ ตอนแรกก้อมีปัญหาที่หูฟัง
ต่อมาก้อใช้ได้เป็นปกติ วันนี้อยู่ดีๆกล้องก็เป็นขีดๆ เราก็งงๆ พรุ่งนี้กะจาเอาเครื่องไปให้ 0 ดู แต่พอมาตอนเย็นๆ มันก็กลับมาดีเหมือนเดิม ก็งงๆอยู่เหมือนกัน แล้วบางทีเครื่องก็ชอบดับเอง ปํยหานี้แก้ไม่ตกจิงๆ
แต่โดยรวมก้อโอเคดีนะ

แต่ตอนนี้ต้องการโปรแกรมแปลงไฟล์เป็น MPEG4 ค่าาาา อยากได้จิงๆนะ ไฟล์ที่ใหม้มามันโหลดไม่ได้อ่ะค่ะ ของ Mega ด้วยอ่ะ โหลดยากจัง ช่วยอัพเป็นของ you sent dit ได้ไม๊คะ
ตอนนี้ต้องการโปรแกรมแปลงไฟล์จิงๆ ถ้าได้ก้อจะรักมือถือเครื่องนี้ขึ้นอีกเยอะเรยอ่าาา
กรุณาด้วยนะคะ Wink

ลืมให้เมล์ไว้ค่ะ spermint@hotmail.com ค่ะ ช่วยหน่อยนะคะเรื่องแปลงไฟล์เป็น MP4 อ่า

DownLoad โปรแกรมแปลงvideo เป็น MPEG4 ได้ตามลิงค์นี้ครับ
http://www.megaupload.com/?d=HE5TEBMS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 17:38  

เพิ่มความจำไม่ได้อีกแระ Rolling Eyes
The Gozzy Band
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 23:25  

ผมใช้ 606 ตั้งแต่ออกใหม่ๆ ไม่เคยเจอปัญหาเลยนะ ลูกเล่นก็เยอะดี คุ้มราคาดีด้วย
ผมเป็นคนที่ค่อนข้างเปลี่ยนโทรศัพย์บ่อย จึงไม่ได้มองว่าจะต้องซื้อโทรศัพย์ที่มีแบรนหรือราคาแพงๆ เพื่อที่จะใช้ได้ 2-3 ปีขึ้นไป ขืนใช้ไป 3 ปี โดยไม่เปลี่ยนเครื่อง ผมว่าคงเฉยระเบิดเหมือนกันเนอะ เพราะอีก 3 ปีข้างหน้าใครจะรู้ มือถืออาจจะใช้ซักผ้าหรือหุงข้าวได้ด้วย
ตอนนี้ 606 ราคาก็ลงมาเยอะนะ ใครมีงบน้อย ผมว่าซื้อตัวนี้ก็คุ้มนะ 3,xxx บาท เอง
ส่วนผมกำลังสนใจ 609i กับ 902 เพราะจะเน้น บลูทูธ กับกล้องความละเอียดสูงขึ้น
ราคา 609i ผมไปถามมาวันนี้ 5990 บาท น่าเล่นรุ่นนี้มากๆ Full Option สุดๆ ราคามีเน้นโน้นลงเรื่อยๆ เป็นผลประโยชน์กับลูกค้าอย่างเรา ได้ของดีในราคาถูก ผมว่าใช้สัก 6 เดือนก็คุ้มราคาแล้วละ แล้วก็ไปเล่นรุ้นใหม่ต่อ จะได้อัพเดทความทันสมัย ไม่ตกยุค และไม่ต้องใช้ของแพงจนเกินไปด้วย

แต่ก่อนใช้โนเกียร์ยุคแรกๆ ผมใช้ โนเกียร์ 8850 ราคาตั้งแต่ 18500 บาท ใช้ไปไม่นานก็ต้องเปลี่ยน เพราะโทรศัพท์พัฒนาเร็วมากๆ และรองเทียบราคากับความสามารถมันดูนะ
ไอโมบาย 606 ราคา 3,xxx บาท กับ โนเกียร์ 8850 สมัยก่อน ผมว่าผมเล่นลูกเล่นของไอโมบายดีก่า ราคาก็ปลื้ม.....จบ
Gaildub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 17:32  

http://dqsrewefdfwsb.host.com
<a href="http://dqsdewefggwgq.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqsaewefffsea.host.com]desk6[/link]
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 15:26  

ใช้มาครบ1ปีพอดี ไม่มีปัญหาอะไรเลย คุ้มๆๆ
606black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 14:05  

ใช้มา 1 ปี กับ 3 เดือนแล้วครับ (ตั้งกะราคาเปิดตัว 6,600 บาทเลย)

ค่อนข้างพอใจมากครับ ฟังmp3 +fm +ดูvdoคุณภาพระดับvcdเลย เทียบกะโนเกีย6230 เปิดตัวเกือบ2หมื่นยังชัดไม่ได้เท่านี้เลย

ปัญหาเครื่องเจอมาหมดแล้ว ทั้งหูฟังค้าง กล้องเน่า เครื่องดับ (แต่เพราะผมทำเครื่องตกหัวทิ่มนะ ไม่ใช่อยู่ดี ๆ เสีย)

เข้าศูนย์อาทิตย์เดียวอาการที่กล่าวมาก็หายเกลี้ยง ไม่เห็นจะน่ากลัวเหมือนที่เขาร่ำลือกันเลย

เมื่อก่อนผมเคยเกลียดมันมากเลยนะ แต่ตอนที่มันนอนแอ้งแม้งอยู่ในศูนย์ ทิ้งให้เราอยู่กับเครื่องสำรอง (Nokia6030) ชีวิตว้าเหว่มากมาย

พอมันกลับมาปุ๊บ รักกันมากขึ้นเป็นกอง
+^AoMZz^+
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 17:21  

เพื่อนใช้อยู่คะ หูฟังค้าง ต้องใช้กิ๊บดำแยงๆเข้าไป

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 7610 แทนและ

น่าเครียดนะ - -*
Normaxmx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Post
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 01:28  

Hey! investment property interest rates rate my pussy eminem mp3 home mortgage lender rate my body buy hydrocodone without prescription
Ryanpil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:54  

Hey! financial news financial freedom financial advisor financial management ameriprise financial citi financial financial ratios
Dalehor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SIAMPHONE
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 08:52  

Hi! uk mortgages home mortgage lender home mortgages uk home mortgage lenders mortgage payment calculator interest interest rates
606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 15:56  

ใช้ได้เสียงดี กล้องก็คุณภาพพอใช้ได้
ทุกอย่าง ok ดีมาก
แต่มันจำกัดความจำที่ 128 เท่านั้น น่าจะเพิ่มได้อีก ไม่อย่างนั้นดีเยี่ยมเลย

ขอ cooment หน่อย
i-mobile เมื่อเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ผมว่าน่าใช้มาก ราคาก็คุ้มค่า
ถ้าลองวัดกันที่ คุณสมบัติ ฟังก์ชั่น และด้านราคา
เอาแบบว่าไม่ต้องดูยี่ห้อ แค่ชี้แจงคุณสมบัติ และราคา
ถ้าให้เลือกผมว่ามือถือค่ายนี้กินขาดทุกค่าย
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชาร์ตนานเกินไฟ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 13:39  

ซื้อมา 1 ปี แต่วันนี้ชาร์ตแบตฯ แต่เครื่อง เตือนชาร์ตนานเกินไฟ! แล้วไฟก็ไม่เข้า แปลว่าอะไรเหรอ หรือว่าแบตฯเสื่อม ใครรู้ช่วยบอกด้วย Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 16:07  

ชาร์ตนานเกินไฟ........ Shocked

ไม่เคยได้ยินอ่ะ เท่าที่จำได้ตอนอ่านคู่มือก็ไม่เห็นคำ ๆ นี้เลยนะ

ลองเอาเข้าศูนย์ดูละกันครับ....

ปล.ใช้มาตั้งกะ ต.ค.48 ยังใช้ได้อยู่เลย อยากรู้จังคนที่ใช้ไอโมบายเครื่องเดิมที่นานที่สุดใช้นานกี่ปี....
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โครตจาเซง
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 12:03  

tOd`sHip ผู้เขียน:
บอกให้ เรานะใช้ 606 อยู่ขอบอกว่าปัญหาเยอะมาก

ถ้าคนใช้ไม่ระวัง อาจจะเปนแบบผมได้

ปัญหาคือ

1. หูฟัง ถ้าคุณ ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆ แล้วซักพักโปรแกม หูฟังก้อจาค้าง

ไปซ่อม ก็ ซ่อมได้ แต่ เราจะไม่สามารถใส่หูฟังได้อีกเลย ถ้าใส่จาเปนเหมือนเดิม

2. เรื่องกล้อง ถ้าคุณใช้ไม่ดี มันหรือไม่ถนอม กล้องจาเสียง่ายมาก คือภาพจาเป็น

สีรุ้งๆ แล้วเลื่อนๆขึ้นเลือนลง แล้วซักพัก หน้าจอก็จะขาว ทั้งจอ

3. เรื่อง ลำโพง คุนใช้ไปนานๆ เสียงจาเริ่ม เบาลงๆ จาการเทียบกับของเพือน ที่พึงออกมา 1

อาทิตย์ กับของผม 1เดือน แตกต่างกัน นิดนึง

4.ที่สำคัญ ราคาตกไวมาก จากราคาเปิดตัว 6000ก่า ตอนนี้เหลือ 3200 ที่โลตัส ธัญบุรี

-_____________________________________-

เป็นสาเหตุที่ทำให้ผมอยากเปลียน มากๆ แต่ก้อยังใช้อยู่ เพราะ ฟังแต่ mp3 กะดู คริป .3gp

ซึงผมแจกอยู่ ที่ http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=P22320&page=13

ครับ จึงมาบอกกันให้ทั้วถึง

ใช่คะ มันเป็นเรื่องจิง เรื่องกล้องนี่เสียตั้งแต่ 6 เดือนแรก แล้วตอนที่จะปีแระ กะว่าจะเก็บตังซื้อของโนเกีย
พูดจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -"
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 15:42  

อันนี้ก็พูดจริงๆนะ ผมใช้606มาตั้งแต่เปิดตัวได้1เดือนให้หลังผลที่เกิดจะมีดังนี้
ข้อดี
1. เสียงค่อนข้าง OK นะ Mp3 จัดหาใช้ได้
2. ฟังก์ชั่นไม่ยุ่งยาก อันนี้สำคัญ
3. ราคาจัดอยู่ในเกณฑ์คุ้มกับฟังก์ชั่นและคุณภาพ
4. ถ้าพูดถึงความทนทานขอตัวเครื่องและการใช้งานเคลือข่าย ( ไม่รวมกล้อง ลำโพง หรือระบบเสริมแต่งนอกจากเอาไว้คุย ) จัดว่าสมบุกสมบันสุดๆ ถึกใช้ได้

ข้อเสีย
1. ไม่อยากจะ said ว่า ลำโพงเปิดดังๆแล้ว เสียงแตกอย่างรวดเร็วเลยแหละ
2. Small talk สุดจะอ่อนแอ *-* อันนี้ไม่รู้ว่าใครเป้นคนกำหนดเกณฑ์มาตรฐานความทนทานนะ
3. แน่นอนว่าราคาถูกเมื่อเทียบกับฟังก์ชั่นแต่ไม่อยากจะพูดเล๊ย เปิดตัว ตอนนั้น 6500โดยประมาณ ผมซื้อมา 6200 หลังจากนั้น3เดือน เหลือ 3500 -*- ราคาหายไปไหนหมดหว่า?
4. ปัญหาของที่เสียบ Small Talk มีปัญหาค้างบ่อย กล้องมักจะมีปัญหาในเรื่องของเส้นภาพเป็นสีรุ้ง และมีปัญหาอีกอย่างคือ ภาพกล้องไม่ชัด

แต่เอาเถอะ ถ้าสำหรับคนที่ทะนุบำรุงดีๆละก็ เชื่อเถอะ มันจะมีปัญหาน้อยกว่านี้ และที่คำคัญมากๆ ........ ถ้าเข้าศูนย์เมื่อไหร่ ขอบอกไว้เลยว่าค่าอุปกรณ์ แพงสุดๆ ทำใจนะ เครื่องถูก อะไหร่แพงทำใจๆ

ประเมินคือ ..... คุ้มที่จะใช้ในระยะเวลาสั้นๆ สำหรับคนที่เปลี่ยนบ่อยๆ เพราะถูกถ้าเทียบกับฟังก์ชั่นที่เหมาะสำหรับคนไทย
คนเทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 606
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 20:25  

เหอะๆเด๋วนี้ไม่มีขายละ ถึงมีก้อแค่มือ2
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: