Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile A20 by Samart
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 219 / เข้าชม: 395188
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 01:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

- 3 - ผู้เขียน:
รุปถ่ายออกมาชัดมั๊ยค่ะ
สวยมั๊ยอ่าค่ะ

แล้วมีสายโหลดเข้าคอมให้มามั๊ย

...รู้สึกว่าเราจะเคยบอกไปแล้วไม่ใช่เหรอ ทำไมไม่ไปอ่านกระทู้บนๆ บ้างล่ะ จะได้ไม่ต้องมาตอบคำถามแบบซ้ำซากกันอีก

-เวลาเมมชื่อภาษาไทย เมมได้กี่ตัวอักษรครับ
21 ตัวคะ
-ภาพที่ถ่ายจากกล้องวีดีโอ ภาพชัดมั้ยครับ
กลางวันชัด แต่กลางคือก็เบลอหน่อย

ส่วนเรื่องเสียง เราว่าเสียงมันน่ะ เป็นสเตอริโอจริงๆ แต่เสียงแม่งโคตรจะชอบแตก จนเราเริ่มอยากจะขว้างทิ้งให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย เพราะเราเป็นคนชอบเบสหนักๆ อะนะ ไอ้เครื่องนิ ก็แม่งไม่ได้ใจเลย ก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนกันรึเปล่า แตกจนน่ารำคาญมากๆ
เออ... ตอนนี้ขอติอีกเรื่องนึง คือ...แบตเตอรี่ แม่งหมดโคตรเร็วเลย ให้ยังไม่ถึงวันครึ่งวัน จะหมดละ... น่าเบื่อมากๆ

อ้อ...อันนี้ตอบไว้เลยเผื่อมีคนอยากจะรู้
-เราสามารถนำไฟล์วีดีโอจากเครื่องคอม เช่น พวกมิวสิกวีดีโอสั้นๆ พวกเนี่ย เอามาแปลงเป็นนามสกุล MP4 หรือ 3GP ก็สามารถ เอามาดูในโทรศัพท์ได้เหมือนกัน แถมมีเสียงด้วย และยังสามารถเอาไฟล์พวกนี้ไปทำเป็น Wallpaper ได้ด้วย
อย่างตอนนี้เราเอาเป็นไฟล์การแสดงไลฟ์ของวง w-inds มาดูในเครื่องก็ดูได้ไม่มีปัญหา ภาพก็ชัดด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 13:58  

มือสองเท่าไหร่ Laughing
ตูแหละใช้ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 20:40  

เรื่องเรียนแบบล่ะก้ออออออออออ I - Mobile ถนัดดดดดดดดดดดดดดดดซะ

แระไงล่ะ ก็ห่วยแตกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเหมียนเดิมแหละ angry4 bandhead

ไม่เชื่อคอยดูดิ Laughing evil4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 21:12  

ถามอีกครับ
1. ใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์จาก .wmp เป็น mpeg4 .3gp ครับ
2. บันทึกเสียงสนทนาได้นานเท่าไหร่
3. ฟังเพลงจากชุดหูฟัง เสียงจะดีกว่าฟังปกติอ๊ะป่าว
4. รูปที่แสดงเวลามีสายเข้า มีขนาดเต็มจอด้านนอกอ๊ะป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 11:28  

มือสองมีรึยัง? ราคาเท่าไหร่
ใช้แล้วมีปัญหาอะไรรึป่าว? Neutral
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 15:51  

ผมเหนมือถือ i-mobile ของเพื่อนผม รุ่น 603 804 เสียงพอใช้ได้แต่ภาพถ่ายสิคับเปนอะรัยที่ยากจะรับได้กับระดับของกล้อง
สรุปหวะ!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 20:21  

สรุป แม่งของไอโมบาย ห่วย! จะมีไรดีแค่ไหนแต่ยังไงสรุปห่วยแตก! เฮ้อ เสียมาที่ซ่อมทีหนิคิดดูจะเกิดไรขึ้น แม่งเอ้ยเข้าศุนย์เป็นเดือนๆ เสือกยังห่วยแตกอีก แค่นี้แหละไม่อยากจะว่ามาก Evil or Very Mad
tummot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 23:31  

มันของ innostream ไม่ใช่เหรอ imobile แค่เอามาขายไม่ใช่เหรอ เราเข้าใจถูกป่าว

ถ้าเป็นของ imobile มันจะเป็นรุ่นพวก 603 606 ไม่ใช่เหรอ

เพราะงั้นไม่น่าจะห่วย

ปล.ผมอยากได้รุ่นนี้มากๆๆๆ แต่มะมีตังค์ ใครช่วยบอกข้อเสียรุ่นนี้ให้หน่อยครับ เผื่อจะหายอยากมั่ง -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 23:45  

tummot ผู้เขียน:
มันของ innostream ไม่ใช่เหรอ imobile แค่เอามาขายไม่ใช่เหรอ เราเข้าใจถูกป่าว

ถ้าเป็นของ imobile มันจะเป็นรุ่นพวก 603 606 ไม่ใช่เหรอ

เพราะงั้นไม่น่าจะห่วย

ปล.ผมอยากได้รุ่นนี้มากๆๆๆ แต่มะมีตังค์ ใครช่วยบอกข้อเสียรุ่นนี้ให้หน่อยครับ เผื่อจะหายอยากมั่ง -*-

ผมว่ารุ่นนี้ไม่มีข้อเสียเลยนะครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาเลย หรือว่าผมโชคดีก็ไม่รู้นะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 15:09  

ถามต่อเพื่อรอตอบ
1. ใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์จาก .wmv เป็น mpeg4 .3gp ครับ
2. บันทึกเสียงสนทนาได้นานเท่าไหร่
3. ฟังเพลงจากชุดหูฟัง เสียงจะดีกว่าฟังปกติอ๊ะป่าว
4. รูปที่แสดงเวลามีสายเข้า มีขนาดเต็มจอด้านนอกอ๊ะป่าว[/b] Surprised Surprised Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? tip
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 21:06  

khag ผู้เขียน:
ผมถ่าย vdo แล้วมาเปิดใน media player ไม่ได้อ่ะ window มันบอกว่าไม่รู้จักนามสกุล fileนั่นก็หมายความว่าผม เอาภาพถ่าย vdo ลงdisk ไม่ได้ ใช้นีโรก็ไม่ได้ เค้าทำกันไงอ่ะ บอกหน่อยดิ รุ่นนี้มันถ่ายชัดมากๆชะด้วยดิ ถ้าเอาลง disk ได้นะมันจะเป็นมือถือที่ perfect ที่สุดที่ผมเคยใช้มาเชียว ในจำนวน 5 เครื่องเนี่ย ใครรู้บอกหน่อยว่ามันได้หรือไม่ได้ พระเจ้า mp3 ระดับ hi end เลยครับ

Nero Showtime or Quicktime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 21:10  

Anonymous ผู้เขียน:
1. ใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์จาก .wmv เป็น mpeg4 .3gp ครับ
4. รูปที่แสดงเวลามีสายเข้า มีขนาดเต็มจอด้านนอกอ๊ะป่าว[/b] Surprised Surprised Surprised

Nero that come with DVD Writer can convert any vdo file to mp4
502
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 22:24  

I-Mobile ไม่อีกแล้ว เครื่องเดียวเข็ดจนตาย ไม่เชื่อลองได้ ศูนย์ไม่มีอะไหล่ รอไปเลยอย่างต่ำ2เดือน ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ แฮ้งค์ตลอด ซื้อแพง ขายราคาตกมาก พูดง่ายๆว่าห่วยทั้งเครื่องทั้งศูนย์บริการ ตอนนี้ใช้ 502 อยู่ ใครไม่เชื่ออยากลองของ มาซื้อไปใช้ได้เลยเดี๋ยวขายให้ถูกสุดๆ เครื่องใหม่ๆเลยมีประกันศูนย์เหลืออีก1ปีเต็ม มีประกันไปก็เท่านั้น ศูนย์มันก็ซ่อมให้ไม่ได้อยู่ดีเพราะไม่มีอะไหล่ ถ้าซ่อมแบบง่ายๆโง่ๆ แบบช่างไม่มีความรู้ก็ทำได้มันก็เล่นไปอย่างน้อย1อาทิตย์

ใครคิดว่าตัวเองดวงไม่แข็งจริงอย่าซื้อ แล้วจะเสียใจที่หลัง

ใครอยากได้ไว้ซ่อมเล่นซักเครื่องโทรมาได้เลย 07-0281328 lovesaku@hotmail.com
Minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 13:52  

1. โปรแกรมแปลงเสียงทั่วๆ ไปครับ มีเยอะมาก ลองหาใน google ก็ได้
2. บันทึกเสียงนี่ไม่แน่ใจ แต่เคยบันทึกเกิน 1 นาทีครับ ส่วนบันทึกเสียงสนทนาได้ 30 วินาทีครับ
3. ฟังจากหูฟังเสียงจะดีกว่ามากครับ จะรูกสึกถึงมิติเสียงมากกว่า
4. รูปแสดงสายเข้า เต็มจอนอกครับ 100% 96 x 96 pixels

ส่วนเรื่องเสียง
ถ้าเสียงคุยดังมากครับ ปกติแล้ว คุณปรับดังสุดไม่ได้แน่ แตกต่างจาก nokia ที่ต้องปรับสุดถึงจะได้ยิน (ผมเคยใช้ 7610 มาก่อน)
เสียงเพลง เสียงเรียกเข้า mp3 จะเบานิดๆ เป็นปกติ ถ้าเทียบกับเสียง melody ธรรมดา
ถ้าเปิดฟัง คงต้องยอมรับว่า a20 ไม่เน้นเบส ถ้าปรับเบสสุดมันจะแตกแน่นอนครับ แหลมสุดก็แตกเหมือนกันครับ

ที่ผ่านมาผมเคยฟังแต่ e398 e680i ที่เบสดีมากๆ

แต่ a20 เน้นเสียงใสๆ กลางๆ ครับ ผมว่าปรับให้ฟังแบบที่ชอบ ได้ไม่ยาก Shocked

ถ้าเป็นข้อเสียแล้วล่ะก็
1. เสียงแตกง่ายๆ
2. เลื่อนรูปดูไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 23:56  

ถามนิดนึง

1.เครื่องใช้ทนไหมครับ เห็นแม่ผมบอกว่าของi-mobileเสียง่าย บริการหลังการขายก็ไม่ดี
2.อยากทราบว่าลำโพงมีคุณภาพอย่างไงบ้าง ชัดไหม เสียงดีไหม

ขอบคุงงับ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 05:07  

ถามนิดนึง

1.เครื่องใช้ทนไหมครับ เห็นแม่ผมบอกว่าของi-mobileเสียง่าย บริการหลังการขายก็ไม่ดี
2.อยากทราบว่าลำโพงมีคุณภาพอย่างไงบ้าง ชัดไหม เสียงดีไหม

ขอบคุงงับ

1.คุณภาพเครื่องก้อโอเคนะ แต่บริการหลังการขายที่ของแท้ว่าไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ค่ะ
2.เสียงโอเคค่ะ ไม่ขี้เหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 16:23  

มือสองเท่าไหร่ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 17:10  

ถามหน่อยค่ะ..

A20นี้ จะพังง่าย หรือซ่อมบ่อยๆเหมือนรุ่นก่อนๆไหมค่ะ กลัวเสียเงินเพิ่มอะค่ะ..
ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 15:57  

เห็นมีคนเขาบอกกันว่า i-mobile บางตัวในบาง lot ของบางรุ่นที่เอามาขายแล้วเป็นปัญหากัน ไม่ผ่าน QC จริงไหมอ่ะ ฟังแล้วสยอง
แล้ว inno A20 technology by innostream แต่ quality by i-mobile รึป่าวหว่า
มีใครเคยใช้รุ่นนี้ของ innostream โดยตรงรึเปล่าครับ เป็นไงมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 17:53  

น่าจะจิงนะ
ก็เห็นเสียกันบ่อยๆ Neutral
nongnume
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 15:38  

คือผมใช้รุ่นนี้อยู่ ตอนซื้อมาจากศูนย์ในโหมดเมนูรายชื่อ แล้วเข้าไปในรายการตั้งค่ากลุ่มจะเป็นการตั้งเสียงริงโทนของกลุ่มต่างๆ 8 กลุ่ม ซึ่งค่าของเครื่องตั้งอยู่ที่ค่ามาตรฐาน แล้วผมก็เปลี่ยนไปตั้งเสียงริงโทนของกลุ่มต่างๆเรียบร้อยแล้ว ทีนี้ผมอยากกลับมาใช้ค่ามาตรฐานที่เครื่องเคยตั้งเอาไว้อะครับ คือเวลาผมเปลี่ยนริงโทนจะได้เปลี่ยนทีเดียวทั้ง 8 กลุ่มไม่ต้องแยกเสียงเพลงแล้วเอาเหมือนกันทั้งหมดเลยครับ ฝากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีใช้ให้หน่อยนะครับจากผู้ที่พยายามแล้วแต่ทำไม่สำเร็จ รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 03:10  

- เลื่อนดูรูปไม่ได้จิงหรอคับ ?
- บันทึกเสียงได้จำกัดเวลา หรือ แล้วแต่เมมจะเต็มคับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 02:48  

อย่าไปซื้อเลยไอโมบาย
ปัญหาเยอะมาก เมื่อก่อนไม่เชื่อเขาพูดกัน แต่พอเราซื้อมาแล้วถึงได้รู้ว่าสินค้าเขาไม่ดีจริง ๆ
ปัญหาที่พบที่เราซื้อมือถือมาได้แค่ 1 วันคือ
1. อุปกรณ์ให้มาไม่ครบ
2. เครื่องกินไฟมากแบตอยู่ได้วันเดียวพนักงานบอกว่าครั้งแรกก่อนชารต์แบตต้องชารต์ 8 ชั่วโมงถึง 3 ครั้งก่อนไฟถึงเข้าแบต
3. บริการหลังการขายแม่งขอบอกหมาไม่แดกเลยทำของขายไปวัน ๆ หนึ่งไม่ใส่ใจลูกค้าเลยขอให้ขายได้ไปวัน ๆ
4. เรากะว่าจะเอาไปขายแล้วซื้อมาไม่กี่อาทิตย์ เออราคาตกเร็วมากขอบอก
5.ใครไม่เชื่อเราก็ตามใจนะแต่เจ็บใจมาซื้อไอโมบายมานะ
6.ใครว่าไอโมบายดีพิสูจน์กันเปล่าซื้อเครื่องแต่ละทีมันต้องดีหมดทุกเครื่องไม่ใช่ใครโชคดีก็ได้เครื่องดีไปเครื่องหนึ่งไม่ใช่ถูก ๆ นะโว้

เกลียดไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2005 21:24  

รักไอโมบายค่ะ ใช้มา 3 รุ่นแล้วยังไม่มีปัญหาเลย
ตั้งแต่ 603 804 และ A20
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 19:23  

เคยมีคนโพสต์ในบอร์ดอีกอันอ่ะคับ ว่าเลื่อนดูรูปไม่ได้จิงๆ หรอ ?
(ต้องกดดูแล้วออก ทีละรูปๆ จิงป่าว)
- แล้วก้บันทึกเสียงได้ จำกัดเวลากี่นาทีคับ หรือ จนกว่าเมมจะเต็ม

พอดีตอนนี้หา 6630 ไม่มีเครื่องเลย เชียงใหม่ ก็เห็นว่าตัวนี้สวยดีเห่อๆ T^T
คนที่ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 04:29  

ผมว่า อาจจะที่บาง สาขา หรือยังไง ก็ไม่รู้นะครับ

ผมใช้ 818 ไม่มัปัญหา อะไร เข้าศูนย์ เปลี่ยนหน้ากาก 3 วันได้แล้ว
เพื่อนผมก็ ใช้ รุ่นไรจำมะได้ เข้า ศูนย์ เปลี่ยนลำโฟง 4 วันได้

ศูนย์ เดอะมอล งามวงศ์วานนะครับ

สำหรับใคร ที่มาเถื่ยงว่า ศูนย์ โนเกีย ที่เดอะมอล งาม ดีกว่าก็มายันมานะครับ

เพราะ ศูนย์ ไอโมบาย มัน คือ ศุนย์เดียวกับ โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 10:17  

nutthingman ผู้เขียน:
เคยมีคนโพสต์ในบอร์ดอีกอันอ่ะคับ ว่าเลื่อนดูรูปไม่ได้จิงๆ หรอ ?
(ต้องกดดูแล้วออก ทีละรูปๆ จิงป่าว)
- แล้วก้บันทึกเสียงได้ จำกัดเวลากี่นาทีคับ หรือ จนกว่าเมมจะเต็ม

พอดีตอนนี้หา 6630 ไม่มีเครื่องเลย เชียงใหม่ ก็เห็นว่าตัวนี้สวยดีเห่อๆ T^T

ถ้าไม่ใช่ sample image เลื่อนดูรูปไม่ได้ครับ

ผมเจอจุดน่าสนใจอีกอย่าง

เรื่องเสียงเพลงที่ออกจากลำโพงที่บอกว่าเป็น 3D stereo นั้น
ถ้าไม่ใช้หูฟังแล้วมันแยกไม่ค่อยออก
แต่ว่าลองเอา mp3 ที่อัดแบบคาราโอเกะ มาเปิดฟังแล้ว เสียงจากลำโพงตัวซ้ายจะหายไปครับ

(ปกติ เพลงคาราโอเกะ จะแยกเสียงร้องกับเสียงทำนองไว้คนละลำโพงกัน)

ก็หมายความว่า ลำโพงมีแค่ข้างเดียว แล้วเราก็ร้องเกะได้นี่นะ

ตกลงมันเป็นข้อดีหรือเสียหว่า Shocked
newake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 02:48  

ดีทุกอย่าง ครับ ยกเว้น หูฟังเสียงมันแตก ๆ อ่ะครับ ดัง แกร๊ก ๆ อ่ะครับ
แต่ทุกอย่างดีครับ
ยังไมได้ลองนำ mp4 มาลองเปิดในเครื่องว่าจะกระตุกหรือเปล่าอ่ะครับ
ยังใครลองแล้วบอกกันต่อหน่อยนะครับ

ผมว่ารุ่นนี้จะดีกว่า 900 นะครับ
เสียอีกอย่างวัสดุ ๆ ไม่ค่อยทนอ่ะครับ
pitacon
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 13:52  

ความคิดเรานะถ้ากลัวซื้อมาแล้วมีปัญหานะ แนะนำว่า เก็บตังเพิ่มอีกซัก 2000-3000บาท
ซื้อ Sony E. w550i ไปเลยดีก่าสบายใจดี ได้ฟังเพลงเสียงกระหึ่มซะใจแน่ รูปก็ชัด

เป็นเรานะไม่อยากเสี่ยงหลอกเงินกว่าจะหามาได้ควรใช้ให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงไหม

A-20 ราคา 11470บาท ที่นาซ่าmbk Sony E. W550i ราคา 13340บาท ที่นาซ่าmbk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 16:34  

k750i ดีกว่า เพราะมีให้โหลดเยอะกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? tip
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 16:04  

khag ผู้เขียน:
ผมถ่าย vdo แล้วมาเปิดใน media player ไม่ได้อ่ะ window มันบอกว่าไม่รู้จักนามสกุล fileนั่นก็หมายความว่าผม เอาภาพถ่าย vdo ลงdisk ไม่ได้ ใช้นีโรก็ไม่ได้ เค้าทำกันไงอ่ะ บอกหน่อยดิ รุ่นนี้มันถ่ายชัดมากๆชะด้วยดิ ถ้าเอาลง disk ได้นะมันจะเป็นมือถือที่ perfect ที่สุดที่ผมเคยใช้มาเชียว ในจำนวน 5 เครื่องเนี่ย ใครรู้บอกหน่อยว่ามันได้หรือไม่ได้ พระเจ้า mp3 ระดับ hi end เลยครับ

Nero Showtime or Quicktime
Twisted Evil ]ลองแปลงไฟล์เป็นMP4ดูสิ
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ?????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 23:19  

ผม ซื้อมาใช้ แล้ว ดี ทุก อย่า ง มี ข้อ เสีย เพียง 2 อย่าง คือ

1. กล้อง ถ่ายภาพออกจา ช้ามาก เคลื่อนไหวก้อถ่ายไม่ได้แล้ว

2. ถ้าใช้ พวก มัลติมี เดีย บ่อย ๆ 12 ชั่วโมง แบต ก้อ หมดแล้ว ครับ

นี่ คือ ข้อ เสีย ส่วน ลูกเล่น อื่น ๆ ดี มากๆ คับ
Crazy Gang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 12:56  

ถามผู้ที่กำลังใช้ครับ
1. ภาพที่ถ่ายจากกล้องวีดีโอ ภาพชัดมั้ยครับ
2. เวลาเมมชื่อภาษาไทย เมมได้กี่ตัวอักษรครับ

1.ภาพที่ถ่ายจากกล้อง วีดีโอไม่น่าชัดเพราะมือผมไม่นิ่ง
2.ส่วนเมมชื่อไทยได้ประมาณ 200 ตัว เออไม่แน่ใจนะ
because (ตู)ยังไม่ได้ซื้อมา ฮิฮิ Twisted Evil
pete*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 18:09  

แล้วตอนนี้ราคามันตกรึยังค่ะ

ซื้อเครื่องจากศูนย์ราคาประมาณเท่าไหร่
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 22:28  

ไม่มี บูทูด เสียดายจัง
Crying or Very sad
0000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 18:20  

ไม่ชัดครับถ่ายวิดีโอพอมาดูในคอมแล้วแตก เมมชื่อได้มากมายเลย(ความยาว)แต่ศูนย์ที่ซื้อมาบริการไม่ค่อยดีเลย ถ้าจะซื้อก็ถือว่าใช้ได้ เวลาถ่ายภาพก็ Ok เสียเบสไม่คอยเพาะเท่าที่ควร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 16:40  

0000000 ผู้เขียน:
ไม่ชัดครับถ่ายวิดีโอพอมาดูในคอมแล้วแตก เมมชื่อได้มากมายเลย(ความยาว)แต่ศูนย์ที่ซื้อมาบริการไม่ค่อยดีเลย ถ้าจะซื้อก็ถือว่าใช้ได้ เวลาถ่ายภาพก็ Ok เสียเบสไม่คอยเพาะเท่าที่ควร
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 13:42  

ขาดวิทยุนะครับ
รึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 00:15  

nongnume ผู้เขียน:
คือผมใช้รุ่นนี้อยู่ ตอนซื้อมาจากศูนย์ในโหมดเมนูรายชื่อ แล้วเข้าไปในรายการตั้งค่ากลุ่มจะเป็นการตั้งเสียงริงโทนของกลุ่มต่างๆ 8 กลุ่ม ซึ่งค่าของเครื่องตั้งอยู่ที่ค่ามาตรฐาน แล้วผมก็เปลี่ยนไปตั้งเสียงริงโทนของกลุ่มต่างๆเรียบร้อยแล้ว ทีนี้ผมอยากกลับมาใช้ค่ามาตรฐานที่เครื่องเคยตั้งเอาไว้อะครับ คือเวลาผมเปลี่ยนริงโทนจะได้เปลี่ยนทีเดียวทั้ง 8 กลุ่มไม่ต้องแยกเสียงเพลงแล้วเอาเหมือนกันทั้งหมดเลยครับ ฝากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกวิธีใช้ให้หน่อยนะครับจากผู้ที่พยายามแล้วแต่ทำไม่สำเร็จ รบกวนด้วยนะครับ

ลองเลือกเซ็ตค่าตามที่ตั้งมาหรือยังคะ (Restore factory) น่าจะได้นะ รึป่าว
minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 16:26  

อัดเสียงสนทนาได้ 1 นาทีครับ
เสียงภายนอกอัดได้ 59.59 นาที
a20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:12  

ภาพจากกล้องเท่าที่ดูก็ชัดดีนะครับ ถ่ายวีดิโอได้

ระบบเสียง stereo มีเครื่องเล่น mp3 ฟังชั่นอื่นๆก็สุดคุ้ม

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 8600 บาท ถ้าไม่มีรุ่นไหนที่แจ๋วกว่านี้

และราคาประมาณนี้จะชื้อรุ่นนี้แล้วแหละ

ช่วยแนะนำหน่อยมามีรุ่นไหนที่เป็นฝาพับ เน้นกล้อง CCD กับ CMOS อันไหนชัดกว่ากัน

หน้าจอสีสดๆน่ะ แล้วก็ไม่เอา NOKIA ด้วย..please
a20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 12:13  

ภาพจากกล้องเท่าที่ดูก็ชัดดีนะครับ ถ่ายวีดิโอได้

ระบบเสียง stereo มีเครื่องเล่น mp3 ฟังชั่นอื่นๆก็สุดคุ้ม

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 8600 บาท ถ้าไม่มีรุ่นไหนที่แจ๋วกว่านี้

และราคาประมาณนี้จะชื้อรุ่นนี้แล้วแหละ

ช่วยแนะนำหน่อยมามีรุ่นไหนที่เป็นฝาพับ เน้นกล้อง CCD กับ CMOS อันไหนชัดกว่ากัน

หน้าจอสีสดๆน่ะ แล้วก็ไม่เอา NOKIA ด้วย..please
khag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? innostream
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 23:52  

บันทึกเสียงสนทนายำ้ว่าขณะที่กำลังใช้สาย mp3 ความจุตัวเครื่อง 40 mb ที่mmc การ์ด 128 mb จุเพลงได้กว่า 50 เพลง เล่น mv ได้ และใช้mv เป็นวอลเปเปอร์ได้ สามารถซื้อ mmc ใส่เพิ่มได้ถึง 512 mb กล้อง 2 ล้านpixcel ถ่าย 30 รูปยังใช้ไม่ถึง 1 mpเลย แถมถ่าย vdo ได้แล้วก็มีโหมดถ่ายในที่มืดอีกด้วย ระบบเสียง sterio serround ถ้าออกที่ลำโพงเสียงแตกแน่นอน แต่ถ้าปรับอิควอไลเซอร์เองจะไม่แตก แต่ใครจะไปแคร์เมื่อเสียบหูฟังแล้วเสียงเหมือนเครื่องเสียงติดรถยนต์ดีๆนั่นแหละครับ [ผมไม่ได้ซื้อมาเปิดให้ใครฟังนี่ครับ]ถ่าย vdo ได้จนกว่าจะเบื่อถ่ายแหละครับ อ้อผมลองแล้วว่ามันนาทีละ 1 mb พอดี และสุดท้ายที่ข้างกล่อง made in korea & technology by innostream แท้เลยนะ 8600 ตอนนี้อะ่นะ ผมซื้อเมื่อ 3 เดือนที่แล้วตั้ง 13500 แนะ ยังไม่รีบตัดสินใจอีก ถ้าไม่เชื่อลองขอดู ซัมซุง รุ่นที่ขายพร้อมหนังเรื่องแมทริกซิเหมือนกันแหละ
a20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 20:56  

ขอบคุณ คุณkhag มากนะครับที่ให้ข้อมูลในการช่วยตัดสินใจ
เท่าที่ตรวจสอบมาทั้งหมดไม่รุ่นไหนทีีเทียบคุณสมบัติได้ขนาดนี้แล้ว
ชื้อมาแล้วเดี๋ยวมาคุยกันใหม่นะครับ ขอบคุณอีกครั้งใครมีิอะไรเพิ่มเติม
โพสไว้อีกนะ แต่รุ่นนี้มันเยี่ยมจริงๆ
a20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 03:44  

ชื้อมาแล้วครับ ใช่เลยแหละรุ่นนี้

inno จงเจริญ
inno จงเจริญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 13:10  

ปรับอิควอไลเซอร์ยังไงหรอครับบอกหน่อย
สะใจไอโมบายจวนเจ๊ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 13:44  

8900แล้ว ฮ่าๆ หนอยเปิดตัว13490!! ฮาขี้แตก
คนเขาไม่ใช้กันแล้วI-mobileอ่ะ สะใจไปดูได้ที่ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต แต่ก่อนร้านใหญ่เบ้อเริ่มเทิ่ม2ห้องใหญ่ๆติดกันเลย เดี้ยวนี้ศูนย์I-mobileเหลือเป็นคอกกระจกแคบๆชั้นบนสุด ฮาเข้าไปๆๆ
8900แล้วเฟ้ยเฮ้ย
แต่ไม่แน่นะถ้าเหลือ5000 อาจจะมีคนหยิบจนหมดนะ ^^
เม้งไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 02:45  

ตอบเข้ามากันเยอะๆนะคับ
เม้งไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????...
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 03:10  

มันเป็นยังไงบ้างหรอ อยากรู้ทุกๆอย่างเลย ทั้งฟังก์ชั่น รูปทรง ความทนทาน
-
-
-
คุณสมบัติทั้งหมด เหมาะสมกับราคารึเปล่าคับ
-
-
-
ผมว่ารุ่นนี้สุดยอดนะ เกือบจะ เพอร์เฟ็ค เลยนะ
Wink -
-
-
-
-
-อยากจะซื้อแต่กลัวเรื่องคุณภาพอ่ะคับที่ เค้าบอกๆกันว่าไอโมบายเครื่องไม่ดี แล้วบอกเรื่องบริการไม่ดีด้วย ทำให้การตัดสินใจของผมต้องคิดแล้วคิดอีก
-
-
แต่เค้าบอกว่า อันนี้มาจากอินโนสตรีม ผมว่าเรื่องคุณภาพของอินโนสตรีมก็ไม่น่าจะทำมาสั่วๆนะ แต่มาวานให้ไอโมบายขายนี่ดิ เสียเครดิตหมด
-
อีกอย่างเรื่องรูปทรงอ่ะ คับ เวลาหมุนหน้าจอจะมีปัญหาป่าว แล้วสีภายนอกจะถลอกง่ายป้าวอ่ะ เพราะผมใช้สมบุกสมบันมาก กลัวจะเน่าเร็ว Confused
-
-
-
-
-
-
เรื่องเสียงนี่เป็นยังไงบ้างครับ mp3 เปิดฟังจากตัวเครื่อง เสียงพอได้ป่าวครับ แล้วหูฟังล่ะ
-
ภาพที่ถ่ายออกมาดูในคอมใช้ได้ป่าวคับ ตั้ง 2.0 แน๊ะ แล้วเวลา ซูม ลองถ่ายแบบซุมกันบ้างรึยังคับ เป็นไงบ้าง
-
วีดีโอเป็นไงบ้างคับ พอดูรู้เรื่องป๊ะ ถ้าเทียบกะ 603 แล้ว ต่างกันยังไงบ้าง
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
Arrow Arrow Arrow ขอขอบคุณทุกคนที่ร่วมแสดงความคิดเห็นนะครับ ตอบเข้ามากันเยอะๆนะคับ
เม้งไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 03:17  

ความคิดเห็นข้างบนนี่ท่าจะแค้นไอโมบายมากนะคับ ดูท่าจะบ้าแล้ว Surprised

ไม่รู้จะดูถูกไรนักหนา ไม่ใช่ไอโมบายซะหน่อย นี่ อินโนสตรีมนะ อินโนสตรีม

-
-
-

คนที่ว่าไอโมบายมากๆอ่ะ ลองดูยี่ห้ออื่นบ้างดิคับ ไม่มีไรดีเสมอไปหรอก เด๋วนี้ ขนาดโนเกียยังทำออกมาสั่วๆเลย

-
บางยี่ห้อก็ออกมาได้แค่หรู บางตัวก็ไม่คุ้มกะราคา
-
ผมก็ใช้เหมือนกัน ยี่ห้อดีๆ แพงๆอ่ะ เบื่อแล้ว
-
-
-
ไม่มีใครใช้มือถือ ได้ 5 - 10 ปีหรอก จะเอาไรมากมาย เด๋วหาย ไม่งั้นก็ขายเพื่ออัพแล้ว
-
-
อย่าไปจริงจังอะไรมากเลย คุณซื้อของเค้าก็ต้องรับของเค้าได้ จิงป๊ะคับ
minicover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 13:40  

เท่าที่ผมใช้มาทั้ง a20 603 และ nokia นะครับ

เรื่องวีดีโอ ดีกว่า 603 แบบเห็นได้ชัด
วีดีโอ a20,603 ผมว่าดีกว่า nokia บางรุ่น
(อาจเป็นเพราะ nokia เป็น.avi แต่ i-mobile เน้นที่ mpeg4 และขนาด file ก็ต้องใหญ่กว่าอยู่แล้ว)
ส่วนเรื่องถ่ายวีดีโอแล้วเอาลงคอมมันแตก มันเป็นของธรรมดาของกล้องวีดีโอจากมือถือครับ เพราะเป็น file บีบอัดและขนาดวีดีโอแค่ 352 x 288 px ถ้าไปเปิดดูเต็มจอคอมก็คงแตกและถ้าถ่ายวีดีโอที่ภาพเคลื่อนไหวเร็วก็จะกระตุก

เรื่องเสียง
603 เรียงเรียกเข้า ดังกว่า ใสกว่า a20 ครับ a20 เป็น stereo แบบ 1 ลำโพง ดังนั้น
เพลงที่มีการอัดแบบ stereo เวลานำเป็นเสียงเรียกเข้า จะดังเพียง 1 ลำโพง
แต่ถ้าเป็นหูฟัง a20 เสียงดีกว่า 603 ครับและเป็น stereo เต็มๆ
จะด้อยตรงเสียงเบสครับเพราะไม่ค่อยเน้น
อย่างไรก็ตาม เสียงเรียกเข้าของ i-mobile เพราะกว่า nokia แน่นอนครับ (เทียบรุ่นที่ราคาใกล้เคียงกัน ขนาด 6680 เสียงยังดีไม่เท่านะ)

- วิธีปรับอีควอไลเซอร์ เวลาเข้าเมนูฟัง mp3 กดปุ่มกล้องด้านข้างซ้ายของมือถือครับ ถ้าจะตั้งค่าปรับอีควอไลเซอร์เองก็ให้กดปุ่มค้างไว้

รูปลักษณ์ภายนอก ตัวเครื่องสียังไม่มีถลอกนะ แต่รอยบนจอมีบ้างครับ ตามวัยเนาะ Laughing

ตอนนี้ใช้ a20 อยู่นี่ก็ถือว่าซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังนะ

ไม่มีบลูทูธ
ไม่มีวิทยุ
ใช้เป็น modem ต่อเนทไม่ได้ครับ
เม้งไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 11:01  

ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นด้านบนนะคับ

แล้วคนอื่นที่ซื้อมาแล้ว คิดว่ามีข้อดีข้อเสีย ยังไงบ้าง ติชมได้เต็มที่เลยนะคับ Wink
เม้งไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? A 20
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 11:10  

อ๋อลืมถามอีกเรื่องคับ

>>>>>>>> ราคานี่ซื้อกันมาเท่าไหร่อ่ะคับ อยากรู้ราคากลางๆ และราคาที่ถูกสุดอ่ะคับ
>>> แล้วซื้อกันที่ไหนคับ ( ในกรุงเทพนะ )

- ผมว่าจะไปซื้อที่มาบุญครอง นาซ่า ราคา 8,600 ได้มั้ง น่าจะ ok ป่าวคับ
โอมจงลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 20:33  

โอ้8600แล้วหรือนี่ ทำไมลงพรวดๆเลย
ว่าแต่ถ้าเครื่องรวนต้องเข้าศูนย์นี่นรกเลยนะ กว่าจะซ่อมเสร็จมือถือชาวบ้านคงจะ10ล้านพิกเซลไปแล้ว ว่าไปน่าน<<<เว่อไปป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 08:25  

ชื้อที่มาบุญครอง ok เลยครับ 8600 กดเงินได้เลย
a20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 08:33  

ภาพจากกล้อง INNO A20 ครับ[/img]
Eva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 23:05  

อยากรู้ว่า เครื่องนี้ที่ปุ่มมีภาษาไทยมะค่ะ
แล้วรับ msg ไทยได้มะค่ะ
Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 03:05  

เมนูไทย
รองรับภาษาไทยขึ้นสุดยอด ตั้งชื่อไฟล์เป็นไทยได้
ปุ่มกดไม่ใช่ภาษาไทยต้องอาศัยความเคยชินครับ

^
^
รูปข้างบนขออภัยด้วยนะครับ ไม่นึกว่ามันจะใหญ่โตมหึมาขนาดนี้ ลบได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 22:01  

เมนูไทย
รองรับภาษาไทยขึ้นสุดยอด ตั้งชื่อไฟล์เป็นไทยได้
ปุ่มกดไม่ใช่ภาษาไทยต้องอาศัยความเคยชินครับ

^
^
รูปข้างบนขออภัยด้วยนะครับ ไม่นึกว่ามันจะใหญ่โตมหึมาขนาดนี้ ลบได้ครับ

อ่า ขอบคุณมั่กๆค่า ชอบรุ่นนี้มั่กๆเลย Razz
เอ่อ ขออีกคำถามค่า
คือว่า เมมการดมัน 512 mb ราคาอยู่ที่เท่าไรอะค่ะ
เม้งไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? A20
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2006 08:55  

2 อาทิตย์ก่อน 8600 ตอนนี้ ร้านนาซ่า mbk 8450 แล้ว

ส่วนเมม ไม่แน่ใจคับ A20 นี้เป็น เมมรุ่นใหม่แบบ mmc 512 ก็ประมาณ พันกว่า ไม่เกิน 1500 หรอก หรือเกินก็เกินไม่มาก

http://www.nasaphone.com/Page.htm << เอาไปเบิ่ง

ok คับ วันนี้แหละ จะไปซื้อแล้ว คิดอยู่นาน เรื่องเจ๊งก็ไม่กลัวแล้ว เพราะมั่นใจ อินโนสตีน Twisted Evil

เสาร์ที่ 4/3/49'
ม๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 18:04  

ภาพม๊อปจากกล้อง inno A20 เผื่อผู้ที่กำลังตัดสินใจ
[/img]
anima
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 01:19  

อยากรู้ว่า เทียบกับ i-mobile 900 แล้ว ตัวไหนน่าใช้กว่ากันอะครับ
Monkeykung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 09:30  

ผมอยากรู้ว่าราคาตอนนี้ในเท่าไร(มือ1นะ) แล้วในโคราชยังมีเปล่าอ่ะ
ใครรู้บอกทีคับ ผมว่าจะลองเอามาใช้ดู
หน้าเก๋า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????A20????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 15:09  

ชื้อที่มาบุญครอง ok เลยครับ 8600 กดเงินได้เลย

ผมอยากถามว่าถ้าความถึก...อึดใ..ทนไม้ทนมือเต็ม10จาให้ซักกี่แต้มกันเอ่ยคับ.....ผมขอให้ท่านผู้ใช้a20 ช่วยบอกด้วยคับ จาซื้อแย้ว
เก๋าแต่หน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????A20????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 15:12  

หน้าเก๋า ผู้เขียน:

ผมอยากถามว่าถ้าความถึก...อึดใ..ทนไม้ทนมือเต็ม10จาให้ซักกี่แต้มกันเอ่ยคับ.....ผมขอให้ท่านผู้ใช้a20 ช่วยบอกด้วยคับ จาซื้อแย้ว

ที่ไหนศูนย์i-mobileมีพนักงานขายดีดีบ้างคับคุยง่าย บริการดีแนะหน่อยนะคับพี่ๆๆๆๆ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Embarassed Embarassed อิอิอิอิอินา
a20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a20???????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 23:13  

วันนี้ไปดูที่นาซ่าที่มาบุญครองเค้าขาย8100คับ แต่หดมต้องรออยากรุ้ว่าท่ารอไปเรื่อยๆมานจะลดอีกมั้ย ถ้ารุ้ตอบด้วยคับ
โจ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 17:46  

เอ่อ คือว่าตอนนิ้ไอโมบายA20เนี่ยราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ ทั้งมือ1และมือ2เลยน้ะ
m-smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 09:19  

อยากรู้ว่าที่โคราชมีขายที่ไหนบ้าง
ราคาเท่าไร กรุณาตอบด้วยที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 02:50  

ตอนนี้ราคา มือ 1 8900 ครับ

ว่าแต่ถ้ากางออกเฉยๆแล้วถ่ายรูป ไม่ได้เหรอครับ ?
pett
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 08:20  

download เกมส์ที่เวปไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 23:00  

อยากทราบว่า มันใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ต ได้รึเปล่าคับ กะจะไปซื้อแล้ว ขอคำตอบด้วย
A20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile A20 by Samart
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 00:11  

ไม่ได้เรื่อง ซื้อมาใช้ ได้ 3 วัน มีแต่ปัญหา เชื่อมต่อ PC ก็ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ปิดเครื่อง และ ลองเปิดเครื่อง บางทีใช้เวลา 2-10 นาที กว่าจะติด เสียดายตัง
rengekai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 03:26  

อินโนสตรีมนี่แบรนของประเทสเกาหลีใช่ปะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 15:44  

ผมใช้แล้วถูกใจดีครับเสียงถ้าเป็นหูฟังของมันล่ะก็เหมือนเครื่องเสียงราคาแพงเลยครับ แต่ดั๊นซวยกับเครื่องทั้ง แฮ้งติดบ้างดับบ้างบางทชาร์ทไม่เข้าเลยต้องใช้สาย USB มาเสียบชาร์ทแทนกันได้เฉยเลย ใครรู้วิธีแก้บอกด้วยครับ Crying or Very sad Embarassed Confused
>=BomB=<
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 18:52  

น่าสนนะเนี่ย
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 15:05  

ไม่ทราบว่า เวลาคุยโทสับแล้วจะบันทึกถ้อยคำเนี่ย ไม่ทราบว่าบันทึกได้นานเท่าไหร่คะ
Ko-Bu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Oh........My God!!!!!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 23:40  

วันนี้เพิ่งไปซื้อที่ 0 ไอโมบาย ที่ซีคอนมาอ่ะ...
ตอนแรกว่าจะซื้อ ไอเดีย 600 อ่ะแต่พอมาเจอ เอ20 Very Happy โอ้พระเจ้าจ๊อต..........เหลือ 6900 บาทเอง แถมอุปกรณ์ครบเลยอ่ะ..
รีบเอาเลย...ดีใจจัง Very Happy
evo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 07:48  

ตอนนี้ 6900 เองนะ
แต่ต้องซื้อที่ศูนย์ i-mpbile นะถูกกว่าร้านขายส่ง
กล้อง 2ล้าน mp3 สายชาร์จ หูฟัง สายคล้องแขน(ถือว่าแถม ๆ มาเถอะ) เมมอีก 128
สุด ๆ แล้วล่ะครับ
แต่วัสดุดูก๊องแก็ง ยังงัยไม่รู้
ไม่ห่วงเรื่องฟังค์ชั่นการใช้งานหรอกครับ ดีใช้ได้ทั้งกล้องทั้งเสียง
ตอนนี้ก็ภาวนาให่เครื่องนี้อยู่กับเรานาน ๆ ก็พอแล้ว

รู้กันนะศูนย์นี้

กะว่าถ้าเสียแล้วคงไม่ต้องซ่อมแล้วล่ะ

ย้ำว่า 6900 เนี่ยสุดคุ้มแล้ว Laughing
คนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 18:29  

ู^
^
^
อ่า คุนข้างบน ฮะ
6900 นี่ ซื้อ 0 ไหน อ่าฮะ
++
แล้ว ที่เชียงใหม่ ยังมีขายอยุ่ปะ ฮะ
ถ้ายังมีขายอยุ่ ราคาประมานเท่ารัย ฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 16:01  

ผมซื้อที่ mbk ครับ
ที่ศูนย์ i mobile เลย
หกเก้าเท่ากันทั้งสองศูนย์

ตอนนี้ก็แฮปปี้กับมันอยู่ครับ Laughing
unbreakmyheart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Cool!
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 21:45  

ตอนนี้ราคา 6900 เอง ถูกโคตร หาซื้อได้ตามศูนย์ I-MOBILE ครับ ราคาถูกอย่างนี้ คุณภาพก็เกินราคาแล้วครับ รูปลักษณ์ก็สวยมาก วัสดุก็ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 22:33  

โหลดเกม จาวามา ลงไม่ได้ดหรอครับ
ถ้าลงได้ลงยังังยครับ
นามแฝง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 08:11  

อยากทราบว่า 6900 นี่ ราคามีอ 2 หริอป้่าว ครับ
แล้วตอนนั้ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ
แล้วผมจะหาซื้ัอไ้ด้ที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 16:20  

มือ 1 ที่ 0
i-mobile ครับ
A20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 00:57  

ขาย A20 4000 ถ้วน ครบอุปรณ์ สนใจ เมล์มาถามข้อมูล phot46@hotmail.com
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 22:47  

หน้าจอภายนอกนี่ โชว์เปงภาพคนตอนสายเข้าได้มั้ยคับ แล้ว เสียงเรียกเข้านี่เพราะมั้ย แล้วขอดูรูปที่ได้จากกล้องที่นะง้าบ
LoneLiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 22:05  

คือ อยากรุว่า หมุนหน้าจอถ่ายตัวเองได้มะคะ
แบบมองเหนตัวเองในจอด้วยอะคะ เหนในรูปเหมือนมันหมุนหาตัวเองไม่ได้อะ
ขอบคุนไว้ก่อนนะค่า Surprised
จากคนหลงกล A20
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อเสียที่เกิดกับ A20
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 22:01  

ผมเพิ่งซื้อมาวันที่ 20 ก.ค. 49 ส่งซ่อม 27 ก.ค. 49 ( 7วันพอดี ) อาการของมันนั่นหรือ คือ 1. เครื่องมันดับเอง ( มันคงยังใหม่ ว่างั้น... ) 2. กดปุ่มเลื่อนหาข้อมูลแต่มันเลื่อนเองไม่ยอมหยุด กดปุ่มไหนก็ไม่หยุด จนต้องดึงแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ 3. แบตหมดเร็วมากอย่างเก่งไม่เกินวันครึ่ง (ใช้งานปกติ) ถ้าฟังเพลงก็ไม่ถึงวัน คนขายบอกให้อัดแบตไม่น้อยกว่า 8 ช.ม. แต่คู่มือบอกไม่น้อยกว่า 4 ช.ม. แต่ผมอัด 5 ช.ม. ( ไม่รู้จะเชื่อใครดี ) 4. เสียงลำโพงหูฟังแตก ( คนขายบอกว่าปรับเสียงมากไป แล้วจะทำระบบเสียงมาให้เลือกทำ..แป๊ะ อะไร ) และอาการถึงขนาดต้องตัดสินใจส่งซ่อมทันที ( ทั้งที่ไม่อยากส่งซ่อมเพราะความล่าช้าของการซ่อม เป็นเดือนๆ คนไหนได้รับเครื่องภายใน 3 วัน คนนั้นโชคดีกว่าถูกหวยรางวัลที่ 1 อีก ) ก็คือ แค่ปิดเครื่องเฉยๆ พอเปิดใหม่ข้อมูลที่เมมไว้กลับไปเป็นค่าที่ตั้งมาจากโรงงาน หมดเลย ต้องตั้งใหม่หมด แต่พอแค่ปิดเครื่อง ก็เป็นอีก ( โครตเซ็งๆๆๆๆๆๆ เลย ) นาฬิกาก็ตั้งไม่ได้ เบอร์โทรเข้าออกก็ไม่บันทึก (บอกไม่มีรายการดฃโทรออก ทั้งๆที่โทรออกเมื่อกี้แท้ๆ ) สรุปว่าทางศูนย์ฯ บอกว่าต้องเช็คโปรแกรมในเครื่องใหม่ เสร็จเมื่อไหล่ให้โทรไปเช็ค ผมลืมบอกไป ผมซื้อมา 6900 ครับ เจออย่างนี้ ผมว่ามันแพงไป ราคาน่าจะอยู่ 2900 แต่ถ้าคนเขารู้ว่ามันมีปัญหา 1900 ก็ขายอยากแล้ว ขอรับรองว่าเรื่องที่เขียนมานี้เป็นเรื่องจริงทั้งสิ้น...
อิอๆกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 09:40  

บอกแล้วI-mobile ห่วยสุดๆ
Mintnaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 11:13  

takenougi ผู้เขียน:
ผมใช้ inno รุ่นแรกอยู่ ลูกเล่นอะไรก็ใช้ได้ น่ะแต่เสียอย่างเดียว
คลื่นชอบหายไปเฉื่อยๆ เลย (ชอบโชว์ว่า ฉุกเฉิน) เซ็งบรมณ์
ไม่รู้ท่านที่ใช้รุ่นนี่ เป็นอย่างนี้รึเปล่า ช่วยโพสด้วย เพื่อเป็นการ
ช่วยในการตัดสินใจ

ใช้ inno A20 ใช่ของ DTAC สัญญาดีมากเลย แต่ลองใช้ของ TURE MOVE แล้วสัญญาขึ้นฉุกฌฉินตอลด ไม่รู้เป็นเหมือนกานค่ะ เหอะ ๆ Laughing
Flare XIII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 09:13  

Mintnaka ผู้เขียน:

ใช้ inno A20 ใช่ของ DTAC สัญญาดีมากเลย แต่ลองใช้ของ TURE MOVE แล้วสัญญาขึ้นฉุกฌฉินตอลด ไม่รู้เป็นเหมือนกานค่ะ เหอะ ๆ Laughing

เอ๋? วันนี้ว่าจะไปหยิบมาเป็นเจ้าของสักเครื่องเลย ^^" (หลังจากโดนเพื่อนซื้อตัดหน้าไปเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว = =ที่ศูนย์ The Mall งามฯ เค้าเหลือเครื่องเดียว เลยให้เค้าช่วยจองให้หน่อย ม่ะวานเค้าก็โทรมาบอกว่าได้แล้ว เร็วดีนะ?) ใช้ True Move อยู่สะด้วยสิ ~.~ ไม่เป็นไรเปลี่ยนเบอร์สะเลยก็ได้ถ้ามีปัญหา~

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ~ Thank you~
thedaywalker
Year's Star

หัวข้อ : อะไหล่ รุ่น นิมีจ้า
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 00:06  

เครื่องผมโดนรถทับ แต่อยากจะขายอะไหล่ ถูก ๆๆ

สายดาต้าลิ้ง ที่ชาร์ตแบต หูฟัง แบต (สภาพ 85 %) ไม่ค่อยได้ใช้ (สายดาต้า กับ หูฟัง)

สนใจติดต่อ 01-6231083////montree_aun@hotmail.com
Year's Star

หัวข้อ : แจ้งราคา
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 23:51  

ถูก ๆๆ
Year's Star

หัวข้อ : มาบอกราคาครับ
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 23:52  

ที่ชาร์ต 200 สายดาต้า 150 หูฟัง 150 จ้า ขายถูก ๆๆ เยยจ้า
jzhol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 16:32  

ตอนนี้ยังหาซื้อได้หรือเป่ลา หาได้ที่ไหน ละราคาเท่าไรละ ตามศุนย์ ไอโมบายจะมีขายหรือเป่ลาคับ
ไปเห็นมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 00:40  

ราคาล่าสุด จาก i-mobile shop 6,900.- จ้า
ชอบมากครับจอสีสวยส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมากครับจอสีสวยสดไม่ออกแดง เสียงเรียกเข้าชัดและใสกว่าอีริคสัน P
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 03:00  

Arrow Arrow Arrow ชอบมากครับจอสีสวยสดไม่ออกแดง เสียงเรียกเข้าชัดและใสกว่าอีริคสัน P900 ที่เคยใช้อีก และที่ชอบสุดๆก็คงเป็นถ่าย VDO เพราะรูปใหญ่แต่ชัดมากกว่าซิมเบี้ยมของโนเกียมากและไม่กระตุกด้วย อ๋ออีกอย่างวอลเปเปอร์ใช้ไฟล์วิดีโอมาตั้งที่หน้าจอได้เก๋สุดๆ ฟังเพลงเสียงเพราะแถมมีอีคอลไลเซอร์ยังวิ่งขึ้น-ลงตามความถี่จริงของเพลงทั้งจอนอกและในสะด้วย...แล้วที่บอกๆๆๆกันว่ากินแบตของเราใช้มามันก็ปกตินะ 3-4 วัน(เปิดเล่น+โทร) Very Happy Laughing Very Happy
เมียน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชอบมากครับจอสีสวยสดไม่ออกแดง เสียงเรียกเข้าชัดและใสกว่าอีริคสัน P
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 15:26  

ชอบมากครับจอสีสวยส ผู้เขียน:
Arrow Arrow Arrow ชอบมากครับจอสีสวยสดไม่ออกแดง เสียงเรียกเข้าชัดและใสกว่าอีริคสัน P900 ที่เคยใช้อีก และที่ชอบสุดๆก็คงเป็นถ่าย VDO เพราะรูปใหญ่แต่ชัดมากกว่าซิมเบี้ยมของโนเกียมากและไม่กระตุกด้วย อ๋ออีกอย่างวอลเปเปอร์ใช้ไฟล์วิดีโอมาตั้งที่หน้าจอได้เก๋สุดๆ ฟังเพลงเสียงเพราะแถมมีอีคอลไลเซอร์ยังวิ่งขึ้น-ลงตามความถี่จริงของเพลงทั้งจอนอกและในสะด้วย...แล้วที่บอกๆๆๆกันว่ากินแบตของเราใช้มามันก็ปกตินะ 3-4 วัน(เปิดเล่น+โทร) Very Happy Laughing Very Happy

เคยใช้เหมือนกันนะคะ แต่ไม่ขนาดถึงคนนี้พูด overไป ^^
อะไรก็ช่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมไม่อัปเดทราคาบ้าง
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 15:23  

ทำไมไม่อัปเดทราคามือถือบ้างคับ บางอย่างราคาจาก 10000 เป็น 3000 กว่าบาทเอง ทำไมคับ ผมอยากรู้เหมือนกันคับ ยอมรับนะคับว่าเว็บของคุณให้รายละเอียดเกี่ยวกับมือถือได้ เป็นเว็บไซต์ที่น่าสนใจอย่างมาก แต่อย่างว่าคับ เรื่องราคา ผ่านไป 2 ปี ยังไม่เปลี่ยนเลย
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 00:21  

เสียงไม่ดัง สั่นเบา Hank ตลอด ถ้าเสีย นาฬิกาจะไปก่อนเลยครับ...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: