Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 191 / เข้าชม: 317665
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 07:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ่ายวิดิโอ+เสียงได้ปะคับ
PsychoE|j|~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 08:45  

แงๆๆๆๆๆๆ ไหนตอนแรกว่ามี FM ไงหล่ะตัวเองงง.. อุตส่าห์เล็งไว้ซ้าา แต่พอมาดูรีวิวของหลาย ๆ ที่ ทั้งในเว็บ ทั้งซื้อหนังสือมาอ่าน กลับไม่มีซะงั้น .. สงสัยจะไม่มีจริง ๆ นั่นแหล่ะ ว้า.. เสียดายจัง >__<
บอมบาเย่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 23:45  

รุ่นนี้มีขายยัง เเละราคาเท่าไหร่(เอาราคาจิงๆนะ)
Kamojang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 14:11  

ภายในอาทิตย์วางจำหน่ายตามศูนย์ของล็อกซเล่ย์แล้วจ้า ราคา 14900 ครับผม รอเสียตังค์กันได้เลย 555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 14:50  

แถม mini SD 128 เมก
หูฟังแบบ control MP 3 ได้
สายหิ้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 15:37  

แก้เป็น แถม micro SD 128 นะ เล็กมาก
ถอดต้องระวังมากๆนะครับ ไม่งั้นอาจมีปัญหา
PPP123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 12:06  

Anonymous ผู้เขียน:
แก้เป็น แถม micro SD 128 นะ เล็กมาก
ถอดต้องระวังมากๆนะครับ ไม่งั้นอาจมีปัญหา

ไปเห็นมาแล้วที่ MBK ราคา 13900 บาท กล่อง และหูฟังหรูมากเลยครับ ผมว่าคุ้มนะ
cmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 15:10  

พอดีกำลังหามือถือที่ถ่ายวิดิดอชัดๆนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 18:01  

ทำไม หาเครื่อง ยากจัง ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
MassHealing~Funn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 20:01  

เอ.. มี IRDA ด้วยหรอคะ? ช่วยยืนยันข้อมูลทีนะคะ เพราะอ่านมาจากหลายที่แล้วไม่เห็นเค้าจะบอกเรื่องนี้ไว้ด้วยเลย มีที่นี่ที่เดียวอ่ะค่ะ ไม่รู้จะเชื่ออันไหนดีนะเนี่ย... ( แอบเสียดา่ย FM เหมือนกันอ่าาา >__< ) แล้วรุ่นนี้รับ EDGE ไ้ด้ไม๊คะ?
wangpravit
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HammieBoy
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 21:02  

สำหรับLG 7200 นะครับ มะวานไปดูที่มาบุญครองของมาแล้ว ที่LGshopครับ ราคา14500
ถ้าซ์อจากร้านข้างนอก14000 เห็นถูกสุด13900 แต่ผมว่าซ์อในshopดีกว่าครับ แต่พนักงาน
-*- สงสัยๆไม่อยากขายของอิอิ

ลองจับวัสดุดูแล้วครับ ใช้ได้เลยไม่ก๋องแก๋ง แต่ตัวเครื่องสว่นใหญ่เป็นพลาสติกอะงับ เรื่องจอหมุนก้อ okครับ ดูดี หุ่นสวย ละก้อบางเฉียบ1.7mm อิอิ

ก้อคาบข่าวมาบอกแค่นี้หละจ้า
McLoma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 10:33  

มีใครได้ลองใช้เจ้า P7200 แล้วบ้างครับ
อยากทราบว่าการใช้งานจรืงเป็นอย่างไรบ้าง
เสียงสนทนา ดัง ชัด แค่ไหน, ฟังค์ชั่นต่างๆใช้งานได้ดีไม๊, ข้อดี/ข้อด้อย ในการใช้งานตามปกติอย่างไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 13:36  

น่าใช้ดีครับ
periment
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 23:39  

ซื้อมาแล้วครับ ซื้อที่ศูนย์ Loxley 14900 ที่ the mall บางแค ตอนแรกก็ไปดูที่ LG shop มาบุญครองมาเหมือนกันแต่พนักงานหญิงเหมือนไม่อยากขาย เลยไม่ซื้อเลย
สภาพโดยรวมทุกอย่างก็ดูดี งานเนี๊ยบดี ส่วนแบตก็ใช้ได้หนึ่งวันโดยประมาณ คุยประมาณ 1 ชั่วโมง ถ่ายรูปเล่นบ้าง แถม micro sd 128 กลับมาบ้านก็ charge ต่อไม่น่ามีปัญหา ค่อนข้างอึดดีทีเดียวสำหรับแบต
รูปก็ชัดดีทีเดียว เสียงเราว่าเบาไปหน่อย แต่สั่นสุดๆไปเลย(เอามแทนเสียงเรียกเข้ามั้งเพื่อไม่ได้ยิน สั่นจนดัง งะ)
เสียดายไม่สามารถเอารูปภายนอกที่ไม่ได้ถ่ายจากกล้องมันเองมาทำ wall paper ได้ แบบว่า แต่ก่อนใข้ n-gage งะไม่รู้รุ่นอื่นเป็นไง พอมาใช้เลยเซ็งนิดๆ อ้อ เวลาดูรูปเมนูค่อนข้างหน่วงๆ ไปหน่อยนะเราว่า ปุ่มกดยากไปนิดแต่เดี๋ยวก็ชิน(กดจนเริ่มนิ่มแล้วอะ)
ส่วนชุดหูฟังที่แถมมาเสียงก็ดีนะเราว่า คนอื่นว่าไงไม่รู้เพราะเราไม่เก่งเรื่องเสียงเท่าไหร่
มีอะไรก็ลอง Rolling Eyes
1212312121
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 13:19  

ไปดูราคามาแล้วอ่ะ วัน 11 ม.ค. เนี้ย ที่มาบุญครอง มียู่ร้านนึง ขายแค่ 13000 เอง

อยากทราบว่า กล้อง CCDกับ Cmos ต่างกันยังงัยอ่ะคะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 17:29  

ก็ชอบครับรุ่นนี้ เสียดายไม่มีวิทยุนะครับถ้ามีก็คิดหนัก
emma_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 19:59  

งงอะ
เห็นกล้องตรงข้างลังมันเป็นสีน้ำเงินม่วงๆ
ไม่เห็นเหมือนในเว็บเลย
ดูแปลกๆ ไม่เข้าเลยอะ แบบว่าขอเลนส์นอกเป็นสีเงินแต่ด้านในเป็นสีน้ำเงิน
เหอะๆ
mbk123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 12:53  

ซื้อมาใช้แล้วอ่ะครับ ราคาที่ 14200

สภาพโดยรวมก้อใช้ได้นะ เสียงชัด ถ่ายรูปชัด แต่ถ่ายแล้วเหมือนเครื่องมันจะช้าๆ ไปหน่อยนะ
แล้วก้อยังเอารูปมาใส่ตอนคนโทรเข้าไม่เป็นเลย ใครทำเป็นช่วยบอกหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 14:16  

เดกชาย ผู้เขียน:
พี่แบงค์คับ Surprised รุ่นนี้จะวางขายเมื่อไหร่คับและราคาอยู่ประมานไหนคับช่วยบอกทีคับ

ที่ไปสำรวจจาก มาบุญครองวันที่ 16/1/49 ราคาประมาณ 14,000.-บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 21:04  

กล้องตัวนี้กับ k750i อะไรชัดกว่ากันอ่ะครับ พอดีผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่ แนะนำด้วยนะคร้าบ
คาคาชิ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 02:42  

ร้านที่มาบุญครองร้านไหนมีขายช่วยบอกด้วย แล้วร้านตั่งอยู่ตรงไหน ช่วยบอกน่ะด้วยครับ อยากเห็นของจริงมากๆเลย..
คนซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 21:55  

ซื้อมาแล้วแค่13800เองแต่ไม่เห็นมี อินฟาเรดกับFMเลยแต่ก็โอเคดีเพียงแต่ปุ่มบ้างครั้งกดยากไปหน่อยไม่ค่อยรับคำสั่ง
แต่สงสัยอยู๋ว่าเวลาโทรเข้าโชว์รูปโทรเข้าได้ไมหรือไม่ได้เพราะทำแล้วไม่ได้อ่ะใครช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้อ่ะครับ
X>Periment
Year's Star

หัวข้อ : periment
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 22:47  

ทำได้ครับ ทำได้โดยการใช้กล้องถ่านรูปโดยใช้ให้มีขนาด 72x72 มั้งถ้าจำไม่ผิด แล้วเข้าไปที่ contract จากนั้นเข้า menu edit เพื่อตั้งค่ารูปที่ต้องการ แค่นี้ก็เรียบร้อย ความรู้สึกผมมันเล็กไปหน่อยนะเวลา โชว์ที่จอด้านหน้ามันไม่เต็มอะ
ส่วนเรื่องเครื่องช้า เป็นเหมือนผมเลยอะจะแก้ได้ไหมหนอ ถ้าแก้ได้ก็เจ๋งไปเลย
ปล.ทำได้ไม่ได้ยังไง บอกด้วยละกัน
เง็งมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 21:42  

ทำไมเวลาเข้าโหมดถ่ายรูปมันชอบขึ้นว่า

"กรุณาพยายามอีกครั้ง" ต้องปิด/เปิดเครื่องใหม่ถึงจะใช้ได้

อยากรู้มากๆ เพราะเพิ่งซื้อมาเอง
X>Periment
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 23:01  

เง็งมาก ผู้เขียน:
ทำไมเวลาเข้าโหมดถ่ายรูปมันชอบขึ้นว่า

"กรุณาพยายามอีกครั้ง" ต้องปิด/เปิดเครื่องใหม่ถึงจะใช้ได้

อยากรู้มากๆ เพราะเพิ่งซื้อมาเอง

อาการนี้ผมยังไม่เคยเจอนะ แต่ที่รู้ๆถ้าแบตอ่อนมัน
จะเข้าโหมดถ่ายรูปไม่ได้อะไม่รู้เกี่ยวอะปล่าว
เง็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 16:24  

ไม่เกี่ยวกะเเบตนะ เพราะว่าเเบตเราเต็มตลอดอะ

เเล้วมันก้อยังเปนเหมือนเดิม

เซงๆๆๆ จาโทรไปถามศูนย์ดีม่ะ
X>Periment
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 22:38  

โทรถามที่ศูนย์ของ LG ก็ดีนะผมว่าเค้าบริการดีอะ 024669999 เค้าช่วยเราเต็มที่เลยอะ
ถามคุณ เง็ง หน่อยนะว่ามีลงโปรแกรมที่ให้มาแล้วสามารถโอนถ่ายไปมาได้หรือปล่า
ผมหมายถึงพวก LG content.Sync พวกนี้นะ แต่ถ้าเป็นพวกเวลาเสียบสายดาต้าแล้วมอง
เห็นเป็น flash drive เครื่องผมสามารถทำได้แต่ link ผ่านโปรแกรมไม่ได้อะ ไม่ทราบว่าเป้นเหมือนกันหรือเปล่าวานบอกที
เง็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 20:56  

ทำก้อทำไม่เปนเหมือนกัน

เอิ๊กๆ โทดทีนะคั๊บ
fj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 23:58  

เดกชาย ผู้เขียน:
ใจจริงผมอยากได้รุ่นนี้มากๆเลยครับแต่ผมไม่มั่นใจว่ามันจะดีมากแค่ไหนเพราะไม่เคยใช้ LG เลยใช้แต่ NOKIA มาโดยตลอดยังไงก้อช่วยใขความกระจ่างให้หน่อยน่ะครับ

อย่ายึดติดกับยี่ห้อโนเกียเลยค่ะ เมื่อก่อนเคยใช้โนเกียตลอดเหมือนกัน พอมาเจอปัญหา 6610 ซ่อมไปหลายรอบ เลยหันมาดูยี่ห้ออื่น ดูฟังก์ชั่นที่เราอยากมีไว้ใช้จริงๆ ตอนนี้ใช้ i-mobile อยู่ยังไม่มีปัญหาเลยค่ะ ตอนแรกกะจะเปลี่ยนเป็น Inno A20 แต่พอ LG ออกรุ่นนี้มาเลยเปลี่ยนใจ เปลี่ยนยี่ห้ออีกละ กะว่าจะไปซื้ออาทิตย์นี้แล้วล่ะ
X>Periment
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 12:48  

หลังจากไปที่ศูนย์มาแล้วนะครับ ผมไปที่ศูนย์ตากสิน14 ซึ่งเป็นสำนักงานใหญ่นะครับพี่พนักงานที่นั้นบริการดีมากๆเลย
ตอนนี้ผมก็สามารถใช้สาย fata link ในการ link กับโปรแกรมได้แล้ว ซึ่งทางศูนย์บอกว่า ถ้าจะทำการต่อกับตัวโปรแกรมต้องทำการ เปิด modem ให้เป็น on ก่อน อะครับเครื่องถึงจะมองไม่เห็นว่าเป็น flash drive หลังจากนั้นก็ update driver แล้วก็ใช้งานโปรแกรมได้เลย ลองทำดู ได้ผลยังไงบอกด้วยละกัน

ปล.ที่ประทับใจที่สุดก็คือการบริการของศูนย์ครับดีมากๆ พี่เค้าเอา notebook มานั่งสอนให้เลยอะทีละขั้นเป็น step เลยว่าทำยังไงบ้าง
mote_day
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????????????NOKIA??????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 18:04  

ผมใช่อยู่ครับดีมากกแต่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนเล่นอะไรแบบNOKIAไม่ได้ แต่กล้องต้องยกให้
ความบางก้อเอาไปดีไชด์ก้อให้ เสียงก้อใช้ได้ที่เดี่ยว แต่ผมอยากเปลี่ยนแล้วอ่ะพึ่งใช่มา10วันเองใครสนใจโทรมาคุยกันได้นะครับ 065625110 ซื้อล็อคเล่ย์อ่ะครับ 14900 แต่ขาย12900พอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 21:30  

รุ่นนี้อัดวิดิโอได้ตามเมมที่มีอยู่ใช่มั้ยค่ะ แบบว่าไม่จำกัดเวลา หรือมากสุดก็ 60 นาที รึป่าว?
ตอนนี้ที่นาซ่าราคา 13600 บ. ยังไงรบกวนช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 09:49  

emma_ ผู้เขียน:
งงอะ
เห็นกล้องตรงข้างลังมันเป็นสีน้ำเงินม่วงๆ
ไม่เห็นเหมือนในเว็บเลย
ดูแปลกๆ ไม่เข้าเลยอะ แบบว่าขอเลนส์นอกเป็นสีเงินแต่ด้านในเป็นสีน้ำเงิน
เหอะๆ

เป็นพลาสติกที่ยังไม่ได้ลอกหรือปล่าวครับ Cool
Le dimond
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 21:27  

ราคามันจาลงอีกมั้ยอ่า
ฺฺBB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 02:06  

เห็นใน pantip market มีเอามาขายมือสองกันเยอะแล้ว เลยไม่แน่ใจว่ามันคงมีข้อเสียอะไรที่คนส่วนใหญ่รับไม่ได้รึเปล่านี่ ถึงได้ขายทิ้งกันซะเยอะเชียว - -''' มือถือพึ่งออกมาแท้ๆ Confused
benzeir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ???? Speaker Phone ???????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 00:49  

ทุกอย่างโดยรวมตอนนี้ดีมากๆ เลยแต่ไม่รู้ว่ามี ระบบ Speaker Phone ไม๊ครับจะได้ตัดสินใจซื้อได้เลย รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 20:00  

( แต่ก็พูดยากครับ เพราะ Motorola เป็นเจ้าพ่อด้านเสียงอยู่แล้ว )

เหอะ ข้อมูลม่ายชัวร์นี้หว่า

ลองไปเล่น โมโตรุ่น อื่นดูรึยังครับ เสียง 3D อะไร แบบนี้อ่ะ

ความหน้าคราวหลัง ขอข้อมูลชัวร์หน่อยแล้วกันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 20:01  

( แต่ก็พูดยากครับ เพราะ Motorola เป็นเจ้าพ่อด้านเสียงอยู่แล้ว )

โอ้ว จิงๆๆครับ อันนี้เห็นด้วยยย
PsychoEiji~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 21:10  

ค่ะ ... (หลงผิด) ซื้อมาแล้วค่ะ เพราะติดจัยวันเปิดตัวของมือถือมาก ๆ ( วันเกิด ) ที่สำคัญคือเห็นว่ากล้องมัน 2 ล้าน pix. แต่ไหงถ่ายออกมาแล้วเหมือนสัก 1pix เองอ่ะ ยอมรับว่าผิดหวังเรื่องกล้องมาก ๆ เลย ที่มือสองออกมาเยอะแยะนี่ก็คงจะเปนเพราะว่าผิดหวังเรื่องกล้องกันหล่ะมั้งคะ เสียงเรียกเข้า กับmp3 ก็โอเคนะ ใช้ได้ๆ โดยรวมก็โอเคหล่ะ เพียงแต่ว่าถ้ามันพัฒนาเปนกล้องดิจิตอลได้ ตามที่โฆษณาไว้จริง ก็จะดีมาก ๆ เลยค่ะ...
ซาลาเปา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 23:13  

ตอนแรกที่ผมเห็นเจ้าตัวนี้ก็ติดใจกับรูปร่างมันทันทีครับ บาง แปลงรูปร่างเป็นกล้องได้อีก ดีไซน์ก็ใช้ได้เลย ราคาศูoย์ก็อยู่ที่ 14900 แต่ตอนที่ผมกำลังจะเสียตังให้กับมัน ดันเหลือบไปเห็น w800 ของ sony erricson ราคาอยู่ที่ 17900 ผมก็เลยขอลองเครื่องเทียบกันดู

กล้อง LG 2ล้าน pixelครับ มี Macro flashจะ แต่การถ่ายที่ 2 ล้านนั้น ลดฟังค์ชั่นบางอย่างลงไปเช่น ซูม ไม่ได้ ถ่ายต่อเนื่องไม่ได้ และการfocus ของLG มันแปลกๆครับผม ว่ าเทียบกับ sonyแล้ว การจัวโฟกัสของ sony เหมือนกล้องdigitalซะมากกว่า sony ฟังค์ชั่นกล้องเหมือน LG ทุกอย่างครับ แต่ไม่มีการลดฟังค์ชั่น ที่2ล้านยังถ่ายได้ครบทุกฟังค์ชั่น ซูมได้อีก ฟันธง Sony ชนะครับ LG ทำมาทำไมไม่รู้ ใช้ได้ไม่ครบทุกฟังค์ชั่นที่2ล้าน แถมsony มีการป้องกันหน้าเลนส์อีก
Mp3 ไม่ต้องพูดถึงครับ Sony กินขาด มี fm อีก
Memory LG 128 mbext. sony512ext.

**ฟันธงเลยครับ ว่า sony คุ้มกว่า แต่ก็อยู่ที่งบประมาณครับ แต่ผมก็ยอมเพิ่มเงินครับเพื่อแลกกับความคุ้ม จริงอยู่ที่ lg เป็นของใหม่ครับ แต่ถ้าอยากเล่นกับฟังค์ชั่นกล้อง ลองเล่น ของak ครับ ตอนนี้ รุ่น3ล้าน Pixel ออกแล้ว ปรับ iso เหมือนกล้อง Digital ได้ด้วยครับ !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 15:25  

ฺฺBB ผู้เขียน:
เห็นใน pantip market มีเอามาขายมือสองกันเยอะแล้ว เลยไม่แน่ใจว่ามันคงมีข้อเสียอะไรที่คนส่วนใหญ่รับไม่ได้รึเปล่านี่ ถึงได้ขายทิ้งกันซะเยอะเชียว - -''' มือถือพึ่งออกมาแท้ๆ Confused

มีคนภายในนำมาขาย Mad
แบบนี้ไม่ดีนะ ไปตัดราคาเค้าเฉยเลย
คนซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 21:06  

ทำไมกล้องมันถ่ายแล้วไม่ได้เรื่องเลยอ่ะทำไมรูปที่ออกมาส่วนมากจะสั่นส่วนน้อยมากที่ไม่สั่นเสียความรู้สึกมากอ่ะ
มีวิธีที่ถ่ายให้ดีไมหรือว่าเปงที่กล้องครับ
PsychoEiji~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 17:01  

น่าจะเปนที่ตัวกล้องมันมากกว่านะคะ.. ของเราก็ประสบปัญหาแบบเดียวกัน ไม่รู้ทาง LG หลอกลวงผู้บริโภครึเปล่า?? กล้องตั้ง 2 ล้าน ทำไมมันเปนเงี้ยอ่ะ Confused เสียดายจริง ๆ
L'amour Princess
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 13:50  

ราคา ไม่ค่อย ทิ้ง กัน เท่า ไหร่ ค่ะ อยู่ ระหว่าง

14000 - 14500 ค่ะ

ส่วนดูที่ไหน อื้ม ต้องลองหาดูค่ะ

ที่เห็นๆ มี ไม่ มาก ที่เท่าไหร่

เเต่ ในโซน มาบูญครอง ก้อ มี นะคะ

อันนั้น เค้า ขาย ยู่ที่ราคา 14500 ค่ะ
MickEy_woOBby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 20:48  

วันก่อนไปถามมาที่ mbk ราคาประมาณ 14400 นะคับผมกำลังคิดจะซื้อเหมือนกัน
แต่ว่ามือถือราคานี้แล้วไม่มี symbian มันจาคุ้มมั้ยอ่าคับผู้รู้ช่วยบอกหน่อย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 06:40  

ถ้าติดใจเรื่อง symbian ผมว่าซื้อมาก็คงรู้สึกไม่คุ้มนะ พอใช้ซักพักก็คงเบื่อเลยแหละ ยิ่งถ้าเรื่องกล้องเรื่องเสียง ไม่เปนที่พอใจก็ยิ่งแย่เลยอ่ะคับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 17:15  

อยากรู้ครับ
ถ้าซื้อมาแล้วนี่
ในกล้องต้องมีอะไรให้มาบ้างครับ
เครื่องศูนย์อ่ะครับ ได้มาแล้วไม่รู้อะไรหายไปหรือเปล่า
คนโดนหลอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 02:04  

เราซื้อมาใช้ได้2อาทิก็ต้องขายแล้วอ่ะเพราะกล้องมันห่วยจิงๆๆกล้อง2ล้านไรเป็นกล้องห่วยที่ถ่ายได้แต่ที่สว่างถ้าที่มีแสงน้อยถ่ายแล้วไหวมากอ่ะถ่ายซัก100ดี10ได้มั้ง
เปลี่ยนมาใช่w800เลยอ่ะเพราว่าไม่ไหวเรื่องกล้องโดนหลอกจิงๆซื้อมา13800ที่mbk
ขายทิ้งได้แค่9500เองขนาดใช้2อาทิไม่เหลือราคาเลยคนขายบอกก็มันเป็นLGนี่ครับ
naikajib
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 22:25  

ได้ยินข่าวว่ารุ่นนี้เล่นไฟล์ Mpeg4 ไม่ได้เหรอ ไม่รู้ว่าจริงรึป่าว คิดว่าไม่น่าใช่ แต่ในที่พรีวิวก็ไม่เห็นบอกเลยว่าเล่นไฟล์Mpeg4ได้เลย ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่น่าสนใจเท่าไหร่
dashman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 19:55  

ไปดูมาแล้วครับ 13900 เท่านั้นเครื่องศูนย์ พระเจ้าจอร์ท
Hata666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 16:04  

ทำไมไม่เห็น มีอนฟาเรด ตามที่บอกเลยแล้วก็ ไม่เห็นจาซูมได้ 4 เท่าเลย อ่ะ งงงงงง หรือว่ามีวิธีการตั้งค่านอกเหนื่อจากนี้

ใครทราบบอกที
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ : ?? ??
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 17:26  

ผมว่าถ้ามันไม่ให้เห็น น๊อต 4 ตัวหลังเครื่องจะสวยว่านี้น้า มันเห็น น๊อตแล้วไงๆมะรู้ง่า
hata
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 12:46  

ทำไมเอารูปเข้าในรายชื่อในโทรศัพทไม่ได้อ่ะคับ อยากทำโชวืรูปเมื่อคนโทรเข้าอ่ะคับ
ใครรู้บ้างช่วยทีคับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 00:43  

ก่อนผมจะซื้อ 6630 แล้ว รอรุ่นนี้อยู่นานมาก เพราะดำ หรู บาง สวย (สำหรับผม) กล้องข้าง

หลังดูทรงพลัง แต่จริงๆ ดูในรีวิวรูปแย่มาก ลองไปถามคนที่เค้าใช้จิงๆ กับ รีวิวเว็ปอื่น น่า

เสียดายมากๆ ไม่รู้ว่า LG เค้ารีบรึป่าว กล้องห่วยมาก -*- 2ล้าน autofocus
1.3 ยี่ห้ออื่นๆ ยังแจ๋วกว่ามากมาย

แต่เสียดายเป็นที่สุดคือดีไซน์ง่ะ เพราะชอบ แต่เมื่อผลิตออกมาแล้วไม่ดี มันก็คงไม่มี

P7200i อีกแล้ว(เอิ้กๆ) เลยขอบ้ายบายไปเยย ~ ~เสียดายคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 09:42  

คือตอนนี้กะลังจะซื้อมือถือใหม่ตัดสินใจอยู่ระหว่าง อ้วนส้มW550i กับ I mobile900และก็p7200อ่ะคับผมควรจะซื้อตัวไหนดีมันมีข้อดีข้อเสียยังไงคับแต่ล่ะตัวนะคือตอนนี้ราคามันเท่าๆกันนะคับแต่คุณสมบัติI900จะมากกว่าส่วนp7200ยังไม่ทราบอ่าและ่เรื่องทนทานกับเสียงเพลงนะอันไหนดีกว่ากันคับ
ช่วยตอบด้วยนะคับ
ขอคุณล่วงหน้านะคับ
บอกหน่อยจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 12:21  

อยากรู้เรื่องกล้อง บาง คน ก้อ บอกว่า ดี
บางคนก้อบอกว่า ไม่ดี
ความจิงมันเป็นอย่างไร หลอ Question
เราจะไปซื้อ วันนี้แล้วอ้ะ บอกหน่อยยยยยยยย .. Razz
แล้ว มีเมม จิงปะ
หรือว่า ไม่มี
ไอซ์-ต่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 22:18  

Very Happy สำหรับบางคนที่ใช้บอกว่ากล้องไม่ดี ถ่ายออกมาห่วย บางคนก็บอกว่าสั่น จริงๆแล้ว กล้องของรุ่นนี้ เวลาถ่ายมือต้องนิ่ง อย่าเพิ่งขยับถ้าเกิดว่ายังโหลดไม่เสร็จ โดยรวมแล้วรุ่นนี้เยี่ยมมากๆเลยค่ะ ติดที่กล้องยังเป็นแบบเก่าอยู่ เราก็จะซื้อรุ่นนี้แหละตัดสินใจแล้วแต่ว่าต้องชะงักเพราะบางคนบอกว่ากล้องห่วย แต่เราให้แฟนที่อยู่ กทม ดูให้แล้วลองถ่ายเรียบร้อยถึงได้รู้ วางใจได้นะคะ แค่ทำตามที่เราบอก Exclamation Wink
jame007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 11:32  

ลองใช้แล้วคับดีมาก แต่ถามอย่างหนึ่งว่าเอารูปไปโชว์เวลาคนโชว์เข้าทำไงอ่ะคับ งง ทำไม่ได้ แล้วรูปจากในมือถือเอาเข้าคอมได้ไหม และจากคอมเข้ามือถือได้ไหม เสียงละ โหลดเข้าจะมีปัญหาไหม พอดีผมไปซื้อมือ 2 มา แต่ ไม่มีที่ติเลยนะเจ้าคงเบื่อเรื่องกล้องนะ อัด VDO แต่ไฟล์มันไม่ชัดเลย จิงๆ ยอมรับ กล้อง ไม่ดีครับ แต่เสียงก็แตงนิดๆ ถ้าเปิดลำพง นะ แต่รวมๆๆก็ โอเค นะครับ ใครรู้บ้างช่วยตอบที
jame007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 12:10  

ใครมีโปรแกรมที่เล่นไฟล์ ที่อัดจากมือถือ เล่นบน PC ได้มั้งใช้โปรแกรมไรรึ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 15:34  

ขาย lg p7200 เพิ่งซื้อมาได้ 2อาทิตย์สภาพ 100 % เพิ่งจะผ่อนงวดแรกเอง อุปกรณ์ครบ แปะแผ่นกันรอยแล้ว แถมหูฟังให้อีกอัน(จากเดิมในกล่องก้อมีอยู่แล้ว) ลงเพลงเรียกเข้าเพียบ มีกล่อง ทุกอย่าง100% หมด แถมถุงใส่ให้ด้วยถ้าอยากได้ ขาย10000 ถ้วน สนใจติดต่อ 09-1414-971 ฟิวส์ นัดเจอรับของดูของได้ตามสถานีรถไฟฟ้า(ใต้ดินจะสะดวกกว่าแต่บนดินก้อได้) ใครสนใจติดต่อด่วนนะครับต้องรีบใช้เงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 18:34  

ใช้แล้ว 3วันเครื่องก็มีปัญหาเลย เซ็งมาก เคื่องมันแฮงค์ สั่นไม่หยุด ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียว....เปลี่ยนใหม่ก็เป็นอีก....เฮ้อ....ไม่รู้จะพูดยังไงเลย ต้องทนใช้ต่อ เพราะซื้อมาแล้ว ขายก็ไม่ได้ราคาอีก ...
NNuchie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 13:27  

เห็นหลายคนสงสัยว่าจะตั้งรูปคนโชว์เข้ายังไงนะคะ วิธีก็คือใช้กล้องของมือถือนั่นแหล่ะค่ะถ่ายโดยตั้งขนาดรูปที่ 72*72 แล้วพอเวลาไปตั้งมันจะเลือกได้ค่ะ ส่วนรูปจากข้างนอกมาตั้งไม่ได้ค่ะ แล้วก็ขนาด file ที่ใหญ่กว่า 72*72 ก็ตั้งไม่ได้นะคะ ยังไงก็ลองไปตั้งกันดูนะคะ

ส่วนที่มีคนถามว่าเอารูปจากคอมลงมือถือหรือจากมือถือลงคอม ขอตอบว่าทำได้ทั้งสองอย่างค่ะ Smile
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 08:27  

ลองใช้แล้วไม่ค่อยประทับใจครับ สองอาทิตย์สีดำลอกตรงรอบๆจอด้านนอกดูน่าเกลียดพิลึก การนำรูปไปโชว์เป็น CLI ต้องเป็นภาพที่ถ่ายด้วยเครื่อง โหลดจากคอมไม่ได้และต้องตั้งขนาดเป็นแค่ 72x72 เท่านั้น
ขอบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 10:20  

[quote="lopgnalk"]ลองใช้แล้วขอบอกว่าเสียงเรียกเข้าเบามาก ๆ ต้องอยู่ในห้องเท่านั้นถึงจะได้ยิน สั่นก็เบา ถ่ายรูปไม่ชัด
Phoenix'87
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 18:27  

ส่วนกล้องยอมรับว่า OK ถ่ายภาพนิ่ง OK ทีเด็ดขนาดภาพวิดีโอใหญ่กว่าชาวบ้านเค้า ดีไซน์ก้อสวย แต่ติดนิดนึงที่ปุ่มสีเงินๆอ่ะครับ จะลอกออกมั้ยครับตอนใช้ไปนานๆ ใช้ที่นานๆแล้วบอกหน่อยว่ามันสีเงินลอกมั้ย ถ้าลอกคงเป็นฝันร้ายเลยไม่สวยแน่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 20:03  

เราเหงในแคตตาล็อคประมาณ11000กว่าบาทอ่ะเปิดตัว15000มั้งน่าสนนะ
Twisted Evil
Thaibigboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 13:12  

ล่าสุดซื้อมาละครับ P7200 ตอนแรกตัดสินใจระหว่าง BenQ-Siemen CL71 แต่ด้วยที่ว่าไปลองเครื่องจะจ่ายเงินแล้วปรากฎว่าไม่อ่าน "เมม" รอนานมากเสียอารมณ์คิดว่าต้องได้เครื่องที่ไม่สมบูรณ์เสียแล้ว ช่างก็แกะดู โน้นนี้จนไม่ไหวละ เลยบอกว่าถ้าแกะทำกันขนาดนี้ ผมไม่เอานะเครื่องใหม่ใครๆ ก็อยากได้ใหม่ๆ เลยตัด CL71 ไป (แปลกเนอะซื้อมือถือห้ามลอง ถ้าลองคือซื้อแล้ว มิน่าเว็บมือถือ หนังสือเกี่ยวกับมือถือออกมาเพียบ !!!)

สำหรับใครที่สนใจและตัดสินใจรุ่นนี้นะครับ เมื่อวาน (19.00 โดยประมาณ) ราคาอยู่ที่ 10,500 บาท ครับผม ร้านที่ซื้อตรงข้าม นาซ่า ครับ ร้านที่มีคอมไว้เล่นเกม อยู่จำชื่อไม่ได้ ที่โฆษณาให้นิดนึงเพราะเขาเทคแคร์ดีนะครับผม

อุปกรณ์ในกล่อง ลองดูดี ๆ นะครับ มีส่วนเหมือนกัน น่าจะมี 2 ลอต ด้วยกัน ลอตใหม่ล่าสุดจะมี "แบต 2 ก้อน" นะครับผม นอกนั้นเหมือนกันหมดยกเว้นตัวเช็ดหน้าจอจะหายไปครับผม ลองดูนะครับถ้าเป็นไปได้ลองสอบถามคนขายก่อนว่าได้ "แบต" กี่ก้อน เพราะผมว่าได้ลอตใหม่จะดีกว่ามากเพราะคุ้มกกว่านะ อ้อ มีเมมให้อีก 128 Mb ในกล่องครับ

ส่วนตัวเครื่องที่เล่นมาก็เห็นอย่างที่โพสกันคือกล้องดีเลย์ เมนูมีบ้างนิดหน่อย แต่โดยรวมชอบนะครับผม ครบดีเหมือนกันขาด FM แต่โอเคนะ ไม่มีปัญหา แต่ที่เป็นปัญหาสำหรับผมหนัก ๆ เลยคือ ......

" GPRS ของ DTAC ไม่มีรองรับภายในเว็บ โทรหา Call center ก็ไม่สามารถติดตั้งได้ ต้องรอช่างติดต่อกลับ "

มีใครใช้รุ่นนี้ที่ต่อ GPRS ของ DTAC บ้างครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
confuser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 00:13  

nutthingman ผู้เขียน:
ก่อนผมจะซื้อ 6630 แล้ว รอรุ่นนี้อยู่นานมาก เพราะดำ หรู บาง สวย (สำหรับผม) กล้องข้าง

หลังดูทรงพลัง แต่จริงๆ ดูในรีวิวรูปแย่มาก ลองไปถามคนที่เค้าใช้จิงๆ กับ รีวิวเว็ปอื่น น่า

เสียดายมากๆ ไม่รู้ว่า LG เค้ารีบรึป่าว กล้องห่วยมาก -*- 2ล้าน autofocus
1.3 ยี่ห้ออื่นๆ ยังแจ๋วกว่ามากมาย

แต่เสียดายเป็นที่สุดคือดีไซน์ง่ะ เพราะชอบ แต่เมื่อผลิตออกมาแล้วไม่ดี มันก็คงไม่มี

P7200i อีกแล้ว(เอิ้กๆ) เลยขอบ้ายบายไปเยย ~ ~เสียดายคับ

อื้มมๆๆ คิดเหมือนกันเดะเลยอ่ะ เสียดายเนอะ อุตส่าห์ออกแบบมาซะสวย โฆษณาคุณสมบัติซะดี แต่ดั๊น... แต่ก็ดี จะได้ตัดใจไปซื้ออีกเครื่องที่เล็งไว้แทน
polla_naling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แสดงความคิดเห็น
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 01:34  

ขอบอกเลยนะ ว่าแย่มาก ซื้อมาราคาแพงแต่คุณภาพสู้รุ่นอื่นไม่ได้เลย
เสียใจมาก และจะไม่ซื้อใช่อีกเลย LG
ONG108
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 19:51  

มีกล้องรุ่นนี้ LG P7200 สภาพใหม่มาก ใช้มา2เดือน มีประกันเหลือ10เดือน ครบยกกล่อง
7,200.- สนใจติดต่อ โอ่ง 01-8899661
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG P7200 - Slimmest 2M Camera Phone
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 14:42  

LG ไม่ได้ออกแบบยี่ห้ออื่น และไม่เห็นว่ามันจะคล้ายคลึง Motorola V3 ตรงไหน
ร่นนี้ออกมาตั้งนานนม เป็นต้นแบบ ของยี่ห้ออื่นในการใช้ dedicated music button ปุ่มด้านหน้าเพื่อการฟังเพลง mp 3 กรุณาอย่ามั่ว
morepool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 13:55  

ผมมีร่นนี้อยู่ครับสวยมากเลย ฝาหมุนได้นะครับยืนยัน พอหมุนเสร็จจะเข้าเมนูถ่ายรูปอัตโนมัติเลย คนไม่รู้จะคิดว่าเป็นกล้องดิจิตอลเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 14:00  

ตอบคุณThaibigboy ใช้ Dtac ส่วนGPRS จะเปิดต้องโทรไปศูนย์ดีแทคครับ
โทร1678ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 12:55  

[ G o k u n g ] ผู้เขียน:
ส่วนตัวคิดว่าตัวนี้คือนิยามของคำว่า "สุดยอด" ของมือถือระดับ Multimedia phone ครับ ( ไม่มีระบบปฎิบัติการ ไม่ใช่ Smart phone )

การออกแบบ เส้นสาย ทำให้เราไปเทียบกับ Motorola RAZR V3

ซึ่งการออกแบบ ... ( แค่การออกแบบนะ ) ผมยกให้ RAZR V3 ชนะแน่นอน
... แต่หันมามองคุณสมบัติก็อีกประเด็น

หน้าจอ : ประมวลผลผ่าน TFT-LCD 262K ที่ 176 x 220 พิกเซล เท่ากัน!
เสียงเรียกเข้า : LG P7200 รองรับแค่ mp3 / RAZR V3 รองรับ MIDI, WAV, MP3
Internal memory : LG P7200 มีให้ถึง 64 Mb. / RAZR V3 มีเพียง 5.5 Mb.
External memory : LG P7200 รองรับ TransFlash & microSD Card / V3 แห้วครับ เพิ่มไม่ได้
การเชื่อมต่อ : LG P7200 รองรับทั้ง IrDA , Bluetooth™ , SyncPC - USB Port / V3 Bluetooth™ , SyncPC - USB Port
กล้อง : LG P7200 อันนี้เป็นจุดเด่น 2 ล้านแบบ CCD ต้องบอกว่า ด้วยความบางถึง 17 mm. สามารถยัด CCD ที่ 2 MP. ได้ถือว่าเก่งครับ / V3 กล้องระดับ VGA หรือ 0.33 MP.
ถ่ายภาพเคลื่อนไหว : ได้ทั้งคู่
เพลง : LG P7200 รองรับทั้ง MP3 และ FM. / V3 รองรับ MP3 ( ไม่รู้จะรองรับทำไม เนื้อที่นิดเดียว )
คุณภาพเสียง : LG P7200 มี 3D Stereo / V3 แบบ Mono ( แต่ก็พูดยากครับ เพราะ Motorola เป็นเจ้าพ่อด้านเสียงอยู่แล้ว )
แบตตารี่ : LG P7200 รอรับสาย 200 ชั่วโมง สนทนา 3-4 ชั่วโมง / V3 รอรับสาย 250 ชั่วโมง สนทนา 6 ชั่วโมง

ท่าไม้ตายของคู่นี้ที่เปรียบเทียบคือ
มิติ : LG P7200 ขนาด 96 x 50 x 17 mm. / V3 ขนาด 98 x 55 x 13.9 mm.
จะเห็นได้ว่า LG P7200 จะเล็กกว่า V3 เล็กน้อย แต่หนากว่าประมาณ 4 mm.

==============================

พูดยากครับ ~~. . .

2 รุ่นนี้ ถ้าพูดไปก็เหมือนกับให้ตัดสินใจว่า . .

จะชื้อ Nokia N90 หรือ Nokia 8800 . . ~~
. . เพราะมันคนละตลาดกัน แม้ราคาจะระดับเดียวกัน

แต่ตอนนี้ผมรัก LG P7200 แล้วสิครับ แม้ไม่ใช่ Smartphone แต่มีความสุดยอดรวมอยู่ภายในครบครับ
@! บรีส +*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:58  

Razz Surprised Very Happy Twisted Evil เราไปดูรุ่นนี้มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาราคาแค่ 7000 กว่าบาทเองถูกมาเลยง่ะเราจะไปซื้อเเล้วนิฟังชั่นดีมากๆๆเลยเรา ช้อบ ชอบ !!! Embarassed Crying or Very sad Laughing Cool [/code]
@! บรีส +*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:58  

Razz Surprised Very Happy Twisted Evil เราไปดูรุ่นนี้มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาราคาแค่ 7000 กว่าบาทเองถูกมาเลยง่ะเราจะไปซื้อเเล้วนิฟังชั่นดีมากๆๆเลยเรา ช้อบ ชอบ !!! Embarassed Crying or Very sad Laughing Cool [/code]
อยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 15:48  

อยากรุ้อ่ะ แร้วตกลงกล้องมันห่วยหรือไม่ห่วยกันแน่
บางคนก้อบอกอย่างหนึ่ง อีกคนก้อบอกอีกอย่าง งง??
แร้วเสียงเรียกเข้าอ่ะเบามากรึป่าว อยากรุ้มาก

แร้วรุ่นนี้มีแค่สีเดียวหรอสีอื่นมีอีกมั๊ย
เราไม่ค่อยชอบสีดำเท่าไหร่
ถ้าเป็นสีดำมันดูเหมาะกับผู้ชายมากว่า

ใครรุ้ช่วยตอบด้วยน่ะ
ขอบคุนมากค่ะ
mixing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่าๆๆ มาตอบแล้ว
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 01:00  

จะถามว่ากล้องชัดไหม ถือว่าชัดในระดับนึง เหมือนมือถือทั่วไป แต่ออโต้โฟกัสมือคุณก็ต้องนิ่งๆหน่อยนะ ไม่งั้นไม่คม ส่วนเสียง ถ้าคุรจะซื้อมือสอง เสียงถ้าเปิดแบบสุด ก้ออาจจะฟังดูเหมือนแตก ถ้าถามว่าเสียงเบาไหม อยู่ข้างนอกมีคนโทเข้าก็อาจจะได้ยินบ้างนะครับ
Paulicc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 23:12  

http://dqgrafdfegrqd.host.com
<a href="http://dqgdafdfsswwf.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqgaafdffdfqf.host.com]desk6[/link]
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 23:52  

ซื้อมามะวานแล้วครับ แห่ะๆ Razz เล่นได้ 1 วันเต็มๆ ละ Laughing ที่เชียงใหม่ สงสัยลดล้างสต็อคแล้วครับ เหลือ 6200 บ ผมซื้อได้ 6000 บ Razz Razz Razz
ใช้ได้ 1 วัน ก็ พอใจ 80 % ครับ
- จอสวย มาก ทั้ง จอนอก จอใน
- วัสดุ บอดี้ ดูแข็งแรง พร้อม Assesery ต่างๆหรูหราดีน่าประทับใจที่สุด
- เสียงดังดีนะครับ อยู่ในระดับดีเลยล่ะ ทั้งลำโพง และ หูฟัง สำหรับผม เสียงสนทนาชัดเจนครับ ยืนยันเลย ว่า ชัดเจน ไม่มีปัญหา ..( เพราะเห็นคนบ่น LG เรื่องนี้เยอะ )
- กล้องถ่ายออกมาแล้วก็ถือว่าสวยใช้ได้ครับ... ไม่ถึงกับเลวร้ายอย่างที่ใครๆ บอกนัก ( แต่ต้องใจเย็นๆเวลาทำอะไรเกี่ยวกะ กล้อง หรือรูปภาพ เครื่องจะทำงานค่อนข้างช้า ) Wink
- เมนูไม่ซับซ้อน แต่ก็ไม่ง่ายขนาด โนเกีย โซนี่ หรือซีเมนต์
- MMS ข องดีแทค ก็ใช้ได้น่ะครับ ไม่มีปัญหาอ่ะไร
ก็นับว่า ซื้อ มาแล้ว......พอใจครับ ไม่ผิดหวัง Very Happy
Kimiuz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Post
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 08:04  

Hi! last minute travel travel channel travel europe vacation robots domestic travel robots travel tips reservation southwest airlines reservations
Wyattzex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:50  

Yo! wedding supplies wedding bands wedding ideas wedding programs personalized wedding favors flower tattoos flower
zoxezer0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : post
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 21:22  

พี่ๆคับผมอยู่ม.1 อ่ะ จะขึนม.2 ละ จะให้พ่อซื้อให้แล้วอ่ะครับ เห็นในเว็ปนี้บอกราคา6,900 พ่อเลยบอกจะซื้อให้ตอนวันพฤหัสน้า ก็วันที่15อ่ะครับ ไม่ทราบว่า บ้านผมอยู่จรัญ35ซื้อได้ที่ไหนใกลสุดอ่ะครับ เพราะจะซื้อพร้อมกะน้อง W700i เลยอ่ะครับ แต่ผมชอบรุ่นฝาพับเลยเลือกรุ่นนี้

แล้วตกลงมีfmป่ะคับ
แล้วความคิดเห็นโดยรวมว่าไงคับ ขอบคุณมากครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 00:16  

ไม่มี FM ครับ ตอนนี้ก็ใช้มาได้เดือนกว่าละคับ พึ่งซื้อตอนมันเหลือ 6 พันกว่านี่ล่ะ

(เชียงใหม่) ...
ลูกเล่นกล้องดี ภาพเจ๋ง วัสดุดีคับ ถือแล้วเท่ห์ ดี

ข้อเสียที่ต้องบอกให้ทำใจคือ
1 --- อาการหน่วง พอสมควรในการจะถ่ายภาพ หรือ ดูภาพ (ยิ่งภาพขนาดใหญ่ เปิดดูทีไรเลื่นภาพใช้เวลานานมากหน่อย) ไม่เหมือน ไซเบอร์ชอต ตัวจริง Rolling Eyes แต่ผมไม่ซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่
-- แต่เมนู ต่างๆ ไม่หน่วงนะคับ เป็นปกติดี
2 --- เครื่องแฮงค์ เวลากด เร็วๆ หรือเลือกเมนูต่างๆ ไวเกินไป เครื่องมักแฮงค์ แต่ไม่บ่อยครับ ตั้งแต่ซ์อมา เครื่องแฮงค์ไป 4-5 ครั้งเอง ใช้ได้เดือนกว่าละ
--- รุ่นนี้เหมาะสำหรับคนใจเย็น ๆๆ
3 -- ส่ง MMS เป็น คลิปวีดีโอไมได้ครับ

นึกไม่ออกละ นอกนั้นก็ โอเค ครับ สวย เท่ห์ รูปภ่ายก็เจ๋งดีครับ ลูกเล่นเยอะดี และก็เสียง ลำโพงก็ ดังดีครับ ทั้ง ลำโพงฟังเพลง และเวลาคุยสนทนา ดังดี ไม่มีปัญหาเลย ครับ Laughing
zoxezer0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 19:29  

อ่ะครับขอบคุณมากครับ งั้น โอเคเลย บอกพ่อไว้และ พฤหัสหน้าๆ
zoxezer0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 14:00  

เอ่อ...รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยว่าศูนย์บริการในกรุงเทพแถวฝั่งธนอ่ะครับมีที่ไหนบาง เพราะตอนนี้จะซื้ออยู่แน่ๆแลวแต่อยากรู้ศูนย์บริการที่ไหนบ้างอ่ะครับ...ขอบคุณอีกครั้งครับ
NiPOo~!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 15:51  

ขอความช่วยเหลืออีกครั้งคร้าบ ช่วยบอกหน่อยว่า ตอนนี้รุ่นนี้ซื้อมือ1ได้ที่ไหนบ้างเนี่ย หามาทั่วละไม่เจอเลย ศูนย์บริการมันมีที่ไหนบ้างคับในตอนนี้อ่ะ หาไม่เจอเลย และอยากได้มากๆ กะจะเปลี่ยนรุ่นแลวถ้าหาไม่ได้อ่ะครับ ช่วยหน่อยๆๆๆ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 00:55  

มือหนึ่งน่าจะไม่มีละมั้งคับ เพราะ ราคา 6พันกว่านี่.....คง ล็อตสุดท้ายท้ายสุดล้างสต็อกหมดแล้วง่ะ หุหุ แต่แปลก รุ่นนี้มือสองก็ยังหายากเลยนะคับเนี่ย พยายามเข้านะครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 07:58  

เสียดายจัง

ไม่มีมือ1ละ
NiPOo~!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 21:20  

เอ่อ ขอบคุณมาดคับ มือ1อ่ะไม่มีแลวมัง มือสองผมยังเห็นอยู่เลยแต่ไม่เอาอ่ะหูใครมะรู้ กะจะรอ V6 อ่ะครับ หรือใช้ z710iดีกว่า
Laughing ก็ ขอบคุณทุกๆคนมากครับๆเจอกันในบอร์ดนี้ล่ะครับๆ
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียดาย
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 02:37  

น่าเสียดายจัง ของใหม่หายาก ถึงขั้นไม่มีแล้วหรือนี่

Sad Sad Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: