Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E61 - Email for Everyone
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 122 / เข้าชม: 540504
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia E61 - Email for Everyone
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 00:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia E61 - Email for Everyone
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2006/nokia/e61/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e61.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 31 Aug 2006 22:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 00:40  

คีย์บอร์ดเต็มพิกัด ดีไซน์อย่างเหลี่ยม

ตัวเครื่องถือว่าดีทีเดียว แต่ทำให้กล้องหายไป

ที่แจ่มมากคือใช้จอ 16 ล้านสีมาเลย ไม่คิดว่าโนเกียจะตัดสินใจทำ

ว่าแต่เมื่อไหร่จะกล้าทำจอสัมผัสซะทีนะ จะรอดูรุ่นต่อไปของ 7710
EN-Series
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 05:17  

ทั้ง E60&61 มันเป็น device สำหรับ enterprise โดยตรงเลยนะครับ จึงตัดกล้องออกไป เราจะเห็นได้ว่าบางองค์กรนั้นไม่อนุญาตให้มีกล้องถ่ายรูปเข้าไปครับ และแทบจะทุกองค์กรต้องมี Wifi ไว้ใช้อยู่แล้ว เวลามีพวก instance message เข้ามาก็สามารถตอบสนองได้ทันรวดเร็วครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าใครที่ไม่เน้นอยู่องค์กรจะใช้ไม่ได้ เพราะโดยพื้นฐานแล้วนักธุรกิจจริงๆก็มักจะไม่ได้ใช้กล้องในมือถือเท่าไรครับ (เป็นอีกเหตุผลที่ว่าทำไมโนเกียไม่ใส่กล้องมาใน 9300) ผมว่ามาครั้งโนเกียตอบโจทย์ได้หมดเลยนะครับ อุดช่องโหว่ของตัวเองได้มิดเลย ต่อไปขอให้มี software ที่ support ออกมาเยอะๆ ต้องรอดูต่อไปงานนี้ WM5 อาจจะมีคู่แข่งก็ได้ครับ

ป.ล. ผมก็รอ 7710 successor เหมือนกันครับ ขอให้เป็น S60 + wifi + 3 mpx cam + screen resolution 640*320 + 256k colour screen + symbian v9.1 + 3.5 mm jack supported...แค่นี้ก็พอแล้วครับ P990i ก็เหอะเจอสเปคนี้เข้าไปก็อึ้งเหมือนกัน ว่าแต่มันจะมีไหมหนอ...ฝันต่อไปละกันเหอๆๆๆ[/quote]
!.Pom.!
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : pom
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 09:59  

สุดยอดเลยครับมี16ล้านสี คิดว่าอีกนาน nokia ถึงจะทำนะเนี้ย!!!
แต่น่าจะมีกล้องซักหน่อยนะ ปกติสมาร์ทโฟนของ nokia จะมีกล้องทุกตัวไม่ใช้รึไง เสียดายจัง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 12:17  

ถึงคุณ EN-Series ผมรู้คร้าบบบ ว่า Eseries ออกมาเพื่ออะไร ขอผมบ่นบ้างไม่ได้เหรอ Wink
อากิโตะคุง
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 13:58  

Design ดีนะผมว่า ฟังก์ชั่นก็ครบครับ(ผมไม่ค่อยสนใจกล้องอยู่แล้วแหละ)
แต่...ทำไมไม่จอสัมผัส...
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 14:22  

อากิโตะคุง ผู้เขียน:
Design ดีนะผมว่า ฟังก์ชั่นก็ครบครับ(ผมไม่ค่อยสนใจกล้องอยู่แล้วแหละ)
แต่...ทำไมไม่จอสัมผัส...

ถ้ารอจอสัมผัสแบบที่มีคุณสมบัติที่ Perfect จริงๆ ผมว่าซื้อ SE P990i ดีกว่า เพราะถ้าจะรอโนเกียคงต้องรออีกนานครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LUDWIG-VAN-BEETHOVEN เมื่อวันที่ 14 Oct 2005 17:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 15:10  

ไมม่ายมีกล้อง อ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad
ชอบมากด้วยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 15:16  

ก็เขบอกอยู่แล้วว่าออกแบบมาให้สำหรับบางองค์การที่เขาห้ามเรื่องการพกกล้อง ก็ยังมาถามอีกว่าทำมไม่ใส่กล้อง คนเรานี่นะ แปลก จริง ๆ
i_stay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 00:09  

ผมว่าราคาน่าจะไม่ต่ำกว่า 30000 up แน่นอนเลยนะครับ

แต่ตัวเครื่องใหญ่จัง มะกล้าถือคุยแน่ๆเรย อิอิ

Razz
smartphone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 00:51  

30000 มันแพงมากเลยนะว่าไหมน่าจะต่ำกว่านี้หน่อยเนอะว่าไหม
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:47  

ม่ายมีกล้อง วัยรุ่นไทยขอบายเลยครับ
เห้อ ๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 20:46  

ไรเนี่ย นับวันโนเกียยิ่งทำมือถือหน้าตาประหลาดไปทุกวัน ๆ
Necromancer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 21:03  

นี่ก้อคล้ายๆกะ Motolora Q + Blackberry เรย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 21:34  

Sony_Ericsson ผู้เขียน:
ม่ายมีกล้อง วัยรุ่นไทยขอบายเลยครับ

เค้าไม่ได้ target วัยรุ่นอยู่แล้วนิคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 22:05  

หากลองเทียบดูแล้ว p990i ยังมีอาไรหลายอย่างที่มากกว่าซะด้วยซ้ำ ลองเทียบราคาแล้ว ควรจะอยู่ไม่เกิน 22000 นะครับ ถ้าเกินกว่านี้ไปซื้อ o2mini ยังจะดีซะกว่า อีกอย่างคนไหนที่บอกว่ารุ่นนี้ทำไมไม่มีกล้อง วัยรุ่นเซ็ง ผมก็ถามว่าวัยรุ่นจะใช้รุ่นนี้โทรกันทั่วไปตามสยามหรืออย่างไรครับ รูปร่างก็ไม่ให้แล้ว ถ้าจะใช้เท่ๆ ก็7610พอแล้วมั้ง
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Wow
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 22:33  

แจ่มดีจัง Shocked
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 01:48  

อืมน่าใช้จัง ขนาดไม่ใหญ่จนเกินไป แต่อยากรู้จังว่า16ล้านสีของNokiaจะทำได้ขนาดไหน
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 16:13  

NOKIA E-Series เหมือนกับจะทำมาแทนซีรีย์ 9 เลยนะครับ บางทีอีกหน่อยโนเกียอาจเลิกทำชื่อรุ่นเป็นรหัส 4 หลัก แล้วเปลี่ยนไปใช้รหัสแบบใหม่แทนก็ได้นะครับ
PoPpiNGg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 15:36  

มานดูเหมือนกับของ SE p910i เยย หรือไม่ก้อคล้ายๆของ แบล็คเบอร์รี่อะคัฟ
ว่าเหมือนกานป่าวคัฟ แต่น่าเสียดายม่ายมีกล้องอีกแล้วคัฟ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 02:52  

มาแบบนี้ จะสู้ โมโต คิว ได้เร้ออออ เฮ้อออ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 14:31  

ทำไมต้องได้อย่างเสียอย่าง มีแบบสมบูรณ์แบบเลยไม่ได้หรือ ถ้าสองหมื่นขึ้นถือว่าแพงมาก
ตาเขียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 21:44  

ยากได้มานานเเล้ว มือถือที่เป็นมีความใกล้เคียงกับ pocket pc ไม่มีกล้องด้วยราคาจะได้ลด

ลงอีกเพราะว่ามีกล้องดิจิตอล(พานาลูมิค FX8)เเล้ว symbian ไม่มี

กล้องก็เเค่ n-gage ที่จามได้ รุ่นนี้คงได้มากกว่าที่เป็นมือถือไม่ว่าจะเป็น microsoft ที่มีมา

หน้าจอที่มีความละเอียดสูงขึ้นกว่า symbian เวอร์ชั่นเก่า เเละก็สีที่มากขึ้นถึง 16 ล้านสี

ขออย่าให้ราคาเกิน 18000 เลยที่สำคัญมี WIREless land ด้วย เเต่เด๋วไม่มีวิทยุเหรอโอ

เศร้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nmnm
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 21:28  

ไปซื้อคอมดีกว่าไป เฮี่ยย
1q2w3e4r
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 19:39  

มีรูปจริงด้วยนะ ที่http://www.mobileburn.com/gallery.jsp?Id=1721&source=SIDEBARHOME

ถ้าสังเกตุดูจะเห็นแถบขาวเล็กๆ บนขอบจอด้านบน และขอบจอทางขวาครับ คาดว่าน่าจะเป็นจอแบบกึ่งสัมผัสคือ สัมผัสได้ส่วนขอบดังกล่าวเพื่อเลื่อนหน้าขึ้นลงครับ เดา
Vango
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 20:46  

รุ่นนี้สุดยอดออกเมื่อไรซื้อทันทีไม่มีลังเลสวยสุดเท่าที่Nokiaมีมาเลยครับ
St.Seiya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 02:04  

ดีไซน์สวย for professional user;-) นักธุรกิจคงใช้ดีมากเลย Laughing Very Happy
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 01:30  

Business เต็มตัวเลยนะครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 00:10  

ใครซื้อใช้ก็ควายแล้วแหละรุ่นนี้น่ะ ... ว่ามั้ย .. โง่สุด ๆ อ่ะ ถ้าคิดจะซื้อรุ่นนี้
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 18:32  

ฟ ผู้เขียน:
ใครซื้อใช้ก็ควายแล้วแหละรุ่นนี้น่ะ ... ว่ามั้ย .. โง่สุด ๆ อ่ะ ถ้าคิดจะซื้อรุ่นนี้

ผมว่าไม่ควายหรอกครับ โนเกียต้องการเจาะกลุ่มเป้าหมายผู้ใช้งานองค์กรมากกว่า เพื่อแข่งขันกับคู่แข่งอย่าง blackberry กลุ่มเป้าหมายกลุ่มนี้เน้นการเชื่อมต่อระบบมากกว่า มัลติมีเดีย จึงไม่จำเป็นต้องมีกล้องดิจิตอล ราคาน่าจะตั้งสูสีกับคู่แข่งอย่าง blackberry แต่จุดเด่นของโนเกียคือจอ 16ล้านสี ดึงความสนใจไปมิใช่น้อย (หลักการตลาดง่ายๆ คนมีสมองคิดได้หมด ใครจะทำสินค้าที่เพอเฟคทุกอย่างออกมาตัวเดียวละ มันก็ขายได้แค่รุ่นเดียวสิ)
Mobile^PowerUp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 15:38  

มากะปุ่ม Crying or Very sad เยอะจนตาลาย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 22:24  

ราคา 16,490 บาทครับ ของศูนย์ M-Link กับ Blisstel
makin
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 15:07  

ราคาก็น่าซื้อครับ น่าใช้ด้วย
รอมานาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 15:27  

ยังไม่เห็นออกซักทีเลยครับ เดินมาทั่วกรุงเทพแล้ว ไปร้านโนเกียทั้งที่พารากอน เอ็มโพเรียม ก็ยังไม่ออกเลย ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นกับซอฟท์แวร์เหมือนกับ SE P990 รึเปล่า
Bug Gerd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 16:33  

อ้าว ทำไมราคาขึ้นจาก 16,490 เป็น 18,250 ล่ะ

ถ้า 18,250 จริง แพงเกินไปมั้ง
นายลูกนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ?????? 16,xxx ???
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 01:08  

นี่ถ้าราคา 16,xxx เนี่ยผมซื้อแล้วนา ไหงมันตั้ง 18,xxx อ่ะ Crying or Very sad
รอมานาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 09:23  

เห็นที่ไหนเหรอครับ ราคา 18xxx ผมดูในทุกเว็บ ทั้ง mlink, twz, blisstel ยังราคาเดิมอยู่เลยครับ
ทำไมไม่ออกขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมไม่ออกขาย
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 07:17  

ทำไมไม่ออกขายสักกะที
mimimariah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 12:02  

ไปเห็นที่มาบุญครองมา เค้าขายแร้วอะ บอกว่าเครื่องศูนย์ด้วยหละ
ร้านอยู่ตรงใกล้ๆกับร้าน studio mobile อะ เป็นร้านเปิดใหม่ มีเครื่องเจ๋งๆเต็มไปหมดเลย
ราคาจำไม่ได้แล้ว แต่ประมาณ 20000กว่าบาทอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 12:07  

เราเห็นราคาที่ Bristel แค่ หมื่นหกนิดๆเอง
bankกี๋ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 18:52  

บริสเทลมี รุ่นE70 ป่าวครับใครเห็นรุ้นนี้บอกผมด้วยนะครับว่ามีขาบที่ไหนแล้วราคา 19xxxจริงๆหรอ บอกผมได้ที่pipatpong5@msn.com ขอบคุณครับ
ป้อม_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 18:52  

มันมีวิทยุไหมครับ อยากทราบ
T E C H M A N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 14:46  

เครื่องใหญ่ หนักมากๆ แต่คุณสมบัติคุ้มคับ ทำงานได้ด้วย ดูหนัง ฟังเพลงเวิร์คมากๆ
เล่นเน็ตได้เร็ว ใช้ได้ทั่วโลกอีก ไม่มีกล้องไม่เป็นไร แต่ที่งงสุดก็ราคานี่แหละ ถามทางโนเกีย เขาขายแค่ 16000 บาทเอง ทำไมถูกจัง ย้ำน่ะว่า 16000 เท่านั้นคับ
มาต้นเดือนหน้าคับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 02:51  

WIFI version นี้เร็วเหรอคับ กะ b/gอันไหนเร็วกว่ากัน Question แต่น่าจามีกล้องนะคับ เพราะราคาแพงจัง แต่ก็นะ เน้นเป็นcommunicator ราคานี้ก็แล้วแต่คนใช้ประโยชน์แหละผมว่า ถ้าไม่ใช้เชิงธุรกิจ ซื้อมาก็ขาดทุนย่อยยับ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 23:16  

E61 รองรับ WIFIทั้ง b (11mbit/s)และ g (54mbit/s) ครับ
ราคากลางที่ 16490 ครับ
ขายแล้วครับ วันนี้
juki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 12:33  

ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหนบ้างวางขายจริงรึเปล่าพอสอบถามไปยังร้านต่างๆก็บอกว่ายังไม่มาเลยแฟน
อยากได้มาก Laughing Embarassed
me@n
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:32  

ที่มาบุญครองเห็นวางโชว์แล้วไม่รู้ขายยัง(ศูนย์) :) ราคาเท่ากับE60 เวปMlinkก็ประกาศราคาแล้วบอกว่าวางจำหน่ายแล้วด้วย
นายลูกนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้ E61 มาเล่นแล้ว !!! จาก Blisstel (MBK) - 16500
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 23:36  

เย้ ในที่สุดก้อได้มาแล้วค๊าบ จาก Blisstel เค้าว่าของเพิ่งเข้ามา ตัวแรกเลย มีตัวเดียวด้วยวันนี้ เล่นแล้วประทับใจกับจอ screen มากครับ ใหญ่ดี ส่วนปุ่ม QWERTY เนี่ย ก้อยังไม่ชินนิ แต่เรื่องขนาด E61 เนี่ย รับรอง ใหญ่ครับ กว่าจะหาซองหนังได้ต้องไปร้านตรงใกล้ IT Lee Cheng ที่ MBK เลยครับ คงจะได้เล่นทั้งคืนล่ะครับ =) ถ้าใครได้มาแล้วก้อมา share ข้อมูลกันได้นะครับ =)
juki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:42  

ไ้ด้มาแล้วแฟนเล่นใหญ่เลยไม่ยอมวางบางมากไม่หนักด้วยนะได้มาจากร้าน Bliss@tel shop
ยังเหลืออยู่นะไปซื้อเลยดีจริงๆขนาดเราเป็นผู้หญิงยังชอบเลย เล่นไม่ยากด้วยนะ Twisted Evil Laughing
juki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 16:43  

ไ้ด้มาแล้วแฟนเล่นใหญ่เลยไม่ยอมวางบางมากไม่หนักด้วยนะได้มาจากร้าน Bliss@tel shop
ยังเหลืออยู่นะไปซื้อเลยดีจริงๆขนาดเราเป็นผู้หญิงยังชอบเลย เล่นไม่ยากด้วยนะ Twisted Evil Laughing
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 23:14  

ผมโทรไปเช็คที่ Blisstel เขาบอกว่ายังไม่มีวางจำหน่าย
ช่วย Confirm ด้วยครับ ว่าตกลงมีขายหรือยัง
นายลูกนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ิBlisstel มีขายแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 23:54  

ผมก้อซื้อมาจาก Blisstel ที่ MBK น่ะครับ 16,XXX แน่นอนครับ
sroch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 00:55  

E61 พิมพ์ภาษาไทยได้มั้ยครับ ในการส่ง sms หรืิอใน email ช่วย confirm หน่อยครับ
นายลูกนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมพ์ไทยใน E61
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 07:26  

ผมเห็นมันมีให้เลือกเป็น input ภาษาไทย นะครับ แต่ว่าถึงเลือกไปก้อไม่เห็น key ภาษาไทยได้น่ะครับ ว่าจะลองพยายามอีกที (-_-") ถ้ามีใคร key ไทยได้ก้อบอกด้วยนะครับ
nnhui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมพ์ไทยไม่ได้ครับ คอนเฟิร์ม
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 22:32  

ซื้อมาเมื่อวันอังคาร(27 มิย) ที่ผ่านมา ที่ร้านโนเกีย สยามพารากอนครับ

ลองใช้แล้วครับ ตรวจสอบทุกอย่าง ยอดเยี่ยมมากครับ แต่.........

พิมพ์ไทยไม่ได้ครับ รีบโทรกลับไปที่ร้านเลยครับ นึกว่า software มีปัญหา

แต่กลับได้รับคำตอบว่า ..ระบบ ยัง ไม่ รอง รับ...ครับ

Crying or Very sad
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมไทย
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 00:57  

มะช่ายมานเปง"ระบบปฎิบัติการ Symbian OS เวอร์ชั่น 9.1 (Series 60)"หลอคับมานรองรับภาษาไทยด้วยไม่ใช่หลอคับ ไม่ลองลงโปรแกรมพวกพิมไทยทั้งหลายก่อนหลอคับ คือผมก็สนใจรุ่นนี้มักๆ รอซื้อเหมือนกันแต่ดูไปก่อนว่ามานมีขอเสียอะไรไหมยังไงก็ช่วยreviewด้วยน๊าคับ Rolling Eyes
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 13:50  

ไม่ทราบว่าสามารถ Syncronize กับ Microsoft Exchange Server 2003 เพื่อรับส่ง Push Mail ได้หรือไม่
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งไปดูมา
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 03:32  

ไปดูมาที่ศูนย์DTACของขอนแก่อนอะคับ(วันที่1)ก็พิมไทยได้นิคับไม่เห็นมีปัญหาอะไร Very Happy
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia E61
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:42  

ไปซื้อมาแล้วเมื่อว้นเสาว์ที่ Nokia Siam Paragon ทางร้านบอกว่าเหลืออีก 1 เครื่อง
เครื่องใช้ดีมาก ต้องลองครับ ราคาเหมาะสมไม่ถูกไม่แพง Feature ครบเครื่องสำหรับ Business Use
Paterson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E 61 ใช้ดีมาก
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 10:59  

ผมไปซื้อมาที่งาน J Mart ที่ Central ลาดพร้าว พร้อม 0%ดอกเบีย 6เดือน ใครอยากดูreview ช่วยเข้าไปดูที่ asia.cnet.com และ cnet.co.uk ในหัวข้อ review มือถือ
nnhui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 12:49  

ซื้อมาแล้วต้องไป หาsoftware พิมพ์ ภาษาไทยมาเพิ่มอีกอะคับ
คือตอนนี้พิมพ์ไทยไม่ได้

มีปุ่มให้เลือกเปลี่ยนการป้อนข้อมูลเป็นภาษาไทยนะครับ
ด้านบนก็ขึ้นเป็น กขค

แต่กดพิมพ์แล้ว ก็ยังเป็นอังกฤษอยู่

สงสัยต้องเอาเครื่องให้ลงใหม่แล้ว
gonggong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 09:26  

ซื้อมาแล้วครับ จาก พารากอน Nokia

ยืนยันว่า อ่านไทยได้ แต่ยังพิมพ์ไทยไม่ได้ครับ แต่คิดว่าดีมากๆ โดยส่วนตัวไม่เคยใช้กล้องอยู่แล้ว

แต่ตอนนี้มีปัญหาคือไม่รู้ว่าจะ Sync กับ MS outlook ได้ไงครับ ไม่เคยใช่โนเกียมาก่อน ใช้แต่ SE ข้อมูลของผมทั้งหมดเลยอยู่ที่ outlook หมดเลย

พอจะมีใครช่วยได้ไหมครับ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เพื่อนใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 11:59  

Cool Cool Cool
ซื้อจาก E61 มาจาก Singapore (international warranty) จะซ่อมที่เมืองไทย....
แต่ทำไมNokia เมืองไทยไม่ยอมรับการรับประกันแบบ World Wide

ต้องCharge ค่าซ่อมต่างหาก (policy ของ NOKIA Thailand)?

ใครทราบเหตุผลอื่นบ้างครับ ? ขอบคุณทุกความเห็นที่สุภาพ...อิ อิ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 12:32  

Sync กับ Microsoft Outlook ไม่ยากครับ
ให้ลง Software ที่แถมมากลับ ให้ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง จะสามารถ Load ข้อมูลจาก MS Outlook ได้เลย

ผมลองทำแล้ว ทุกอย่างสมบูรณ์ดีครับ
nnhui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 16:18  

ใช้งานได้ดีเยี่ยมจิง ๆ คับ ชอบที่ดูเวปได้ แล้วก็ Wifi สะดวกดีมากคับ

ตอนแรกกังวลว่า พิมพ์ไทยไม่ได้เพราะกลัว ได้เครื่องไม่สมบูรณ์มาอะคับ

ตอนนี้รู้แล้วว่า เป็นทุกเครื่อง ก็ไม่เป็นไรคับ เพราะปกติ ก็พิมพ์อังกฤษส่งข้อความอยู่แล้ว

สุดยอดจิง ๆคับ เครื่องนี้
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดู Web
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 16:27  

ไม่ทราบว่าจะดู Web ผ่านทาง Wifi ต้องทำอย่างไรครับ

ผมสามารถ detect access point ได้ แต่เวลาเปิด web เครื่องมักจะเชื่อมต่อโดย GPRS เผอิญว่ายังไม่ได้สมัคร GPRS
Dodede
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Cr.
หัวข้อ : E-61มีเมนูไทยรึปล่าวใครรู้บ้าง
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 13:47  

E-61มีฟังชั่นย์ไทยรึปล่าวช่วยตอบด้วย
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 20:43  

สนใจเหมือนกัน PDA ที่บ้านเริ่มจะเจ๊งแล้ว ราคามันจะลงอีกไหม กลัวตรงนี้แหล่ะ ซื้อปุ๊ปลงปั๊บ
KaVe
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 16:42  

เพิ่งซื้อมาคืนเดียวก็ต้องส่งซ่อมซะแล้ว
เศร้าจริงๆ ลืมเช็คปุ่ม กดไม่ติด 5 ปุ่ม ฮือๆๆๆๆ

เสียใจจัง
xchexjapan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ddd
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 23:48  

ชอบจังเลยรุ่นนี้
tomohok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าจิมได้จะดีมาก
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 16:20  

ถ้าทำปากกาจิมอ่ะจะดีมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มี them มาฝาก
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 20:54  

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-e61-themes/1/
โบราณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 13:04  

ภาษาไทยมีหรือปล่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 00:46  

Very Happy เค้าชอบมากๆๆ เลยอ่ะ รุ่นนี้ อยากได้จังดูน่าใช้ที่สุดใน Eseries เลยละ
เล่นก้อง่ายนะ แถมจอสวย+ใหญ่สะใจมากๆ เลย
แต่แหม มันไม่มีกล้องง่ะ เข้าใจนะมันเปนโทรสับของ Business Solution
และเราก็ไม่ได้ใช้ลูกเล่นหลักๆ ของมันอยู่แล้วด้วย เสียดายจัง
คำนวณออกมาแล้วว่าไม่เหมาะกับตัวเองเลย -*- ว้า....
ถ้ามีกล้องสักหน่อยนะ จะรีบสอยเลยอ่ะ อิอิ ^^~
TAN0337
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : ได้มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 23:11  

ไปซื้อที่ MBK มา 16,500.- ก็ OK นะ อยากรู้อะไรเกียวกับ E-61 ก็ Add มาถามผมได้นะ tn_wa0337@hotmail.com จะพยายามตอบทำที่รู้ครับ
mclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายที่ร้าน studio phone มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 08:52  

ร้านติดอยู่กับ บันไดเลื่อนตรงกลาง ก่อนซื้อสามารถลองเล่นได้ครับ บริการดีมาก
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 17:55  

โบราณ ผู้เขียน:
ภาษาไทยมีหรือปล่าวครับ

symbian v.9.1 รองรับภาษาไทยครับแต่สำหรับ E61 ซอฟต์แวร์ตัวเครื่องมีภาษาไทย ทั้งอ่านและเขียน แต่มันก็ยังเขียนภาษาไทยไม่ได้อยู่ดี เป็นงง -*-

ตัวเครื่อง บาง และก็เบาดี ฟังค์ชั่นภายในครบครับแทบไม่อยากพูดถึง

โดยส่วนตัวชอบที่ โหมดสแตนด์บายครับ ต่างจาก os v9.1 รุ่นอื่น
เป็นแนวนอน แสดงภาพพื้นหลังได้เกือบเต็มพื้นที่ มีเพียงแถบด้านบนที่แสดงสัญญาณเครือข่าย ชื่อระบบ วันที่ และสถานะแบตเตอรี่ แถบด้านล่างแสดงชื่อฟังค์ชั่นของปุ่มซอฟต์คีย์ ส่วนนาฬิกา แสดงบนภาพพื้นหลังบริเวณมุมบนซ้าย แต่ดูแล้วก็ไม่เกะกะ ภาพพื้นหลัง

สีสันหน้าจอคมชัดสดใส การล็อค/ปลดล็อคปุ่มกดก็ไม่ต้องงงกับแป้นพิมพ์ครับ ยังคงใช้ปุ่มซอฟต์คีย์ซ้ายแล้วตามด้วยปุ่มดอกจัน * เหมือนเดิม

ช่องใส่เมมโมรีการ์ดอยู่ด้านข้าง แต่ฝาหลังปิดบังอยู่ ถอดเมมโมรี่การ์ดออกได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง/ถอดแบตฯ

ปุ่มรูปดินสอ หรือปุ่ม edit ที่มาคู่กับซิมเบี้ยน ตอนแรกหาไม่เจอครับ ลองสุ่มกดที่แป้นพิมพ์ QWERTY จึงรู้ว่ามันไม่ใช่รูปดินสอ แต่เป็นรูปลูกศรชี้ขึ้น วางอยู่ที่มุมล่างซ้ายของแป้นพิมพ์ถัดจากปุ่มลูกศรชี้ในแนวเฉียง

ข้อเสียคงเป็นเรื่องพิมพ์ภาษาไทยครับ ทั้งที่ตั้งค่าให้พิมพ์ไทยได้ แต่กดแป้นพิม์แล้วยังออกมาภาษาอังกฤษ -*- ข้อด้อยตรงไม่มีกล้องดิจิตอลนี่แหล่ะ ต้องยอมรับอย่างหนึ่งว่าตัวเครื่องออกแบบมาสำหรับคนวัยทำงาน นักบริหารที่ต้องการแค่ฟังค์ชั่นในการทำงาน ออร์แกไนเซอร์ เรื่องกล้องไม่จำเป็นสำหรับกลุ่มเป้าหมายรุ่นนี้อยู่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เชษ เมื่อวันที่ 23 Aug 2006 14:36; ทั้งหมด 4 ครั้ง
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ : Re: ถ้าจิมได้จะดีมาก
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:00  

tomohok ผู้เขียน:
ถ้าทำปากกาจิมอ่ะจะดีมาก

Series 60 ออกแบบมาโดยไม่พึ่งปากกา Stylus ครับ หน้าตาการใช้งานต่าง ๆ ใช้ปุ่มควบคุมทิศทางแบบจอยสติ๊กก็สะดวกแล้ว อีกทั้งยังมีแป้นพิมพ์แบบ QWERTY ส่วนตัวแล้วผมว่าสะดวกกับปากกา Stylus มากมาย

หากต้องการรุ่นที่ใช้ปากกา Stylus พร้อมกล้องดิจิตอลด้วย แนะนำ โนเกีย 6708 แต่ผมว่ารูปทรงของ E61 สวยได้ใจ...โดนใจนักบริหารมากกว่า คงต้องไปเปรียบกับ BlackBerry แล้วล่ะ
xchexjapan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมพ์ไทย
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 16:26  

สามารถที่จะลงภาษาไทยได้หรือเปล่าครับ ยังไงช่วยยืนยันด้วยนะครับ เพราะว่าผมเข้าไปดูที่เวบอื่น ก็เป็นแบบเมนูไทย แต่พิมพ์ไทยไม่ได้ แบบว่าชอบมากครับ ถึงแม้จะไม่มีกล้องก็ยังชอบ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 16:24  

น่าจะทำจอให้ละเอียดกว่านี้นะ ตั้ง16.7ล้านสี หน้าจอใหญ่แต่ความละเอียดไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 24 Oct 2006 18:45; ทั้งหมด 2 ครั้ง
zola2420
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบคุณภาพเสียงของ E61ค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 17:04  

ช่วยบอกด้วยค่ะ
zola2420
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 17:19  

1. USB 2.0 - POP PORT ต้องลงโปรแกรม ไดร์ฟเวอร์ก่อนใช้หรือป่าวค่ะ เพราะว่าคอมฯที่ออฟฟิส เขาไม่ให้ลงโปรแกรมค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

2. เรื่องคุณภาพเสียงดีไหม ระบบสเตอริโอหรือป่าวค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เบญ
วอแว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 14:44  

เราต้องการลบ e_mail ออกจากโทรศัพท์เพียงอย่างเดียวและต้องการลบหัวข้อ e_mail ออกจากโทรศัพท์ด้วยต้องทำยังไงครับ

ค่าเดิมมันจะลบแต่ข้อมูลของ e_mail แต่ไม่ลบหัวข้อของ e_mail ครับ
ต้องไปตั้งค่าตรงไหนเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 16:38  

ทำไมเวลาตั้งค่า email ของ gmail แล้ว มันติดต่อ server ไม่ได้
แต่ส่ง email ใน account gmail ที่ตั้งไว้ในเครื่องกลับส่งออกไปได้

ก็ set ทุกอย่างถูกต้องแล้วนะครับ

Incoming mail : pop.gmail.com
use SSL, Port 995
Outgoing mail : smtp.gmail.com
use STARTTLS , Port 465
พิมพ์ชื่อ account เต็มมี @gmail.com ตามท้าย
email address ก็ลงเต็ม
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ Zola2024
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 21:35  

1 คำถามที่หนึ่งไม่ค่อยเข้าใจครับ
2 ระบบเสียงชัดเจนมาก ไม่ก้อง เสียงดังฟังชัด จอภาพความคมชัดละเอียดสูง
supakwong
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : มีแค่นั้นจริงๆ
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 00:03  

ยัีงงี้ไม่ต้องมี Notebook ก็ทำงานได้ครับ เพราะส่วนใหญ่ใ้ช้่แค่เมล์ กะเครื่องคิดเลข
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: มีแค่นั้นจริงๆ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 20:57  

supakwong ผู้เขียน:
ยัีงงี้ไม่ต้องมี Notebook ก็ทำงานได้ครับ เพราะส่วนใหญ่ใ้ช้่แค่เมล์ กะเครื่องคิดเลข

ก็ต้องดูว่าจะใช้งานในส่วนไหนด้วยคับ ต้องดูถึงความกว้างในการใช้งาน ถ้าใช้แค่งานเอกสาร รับ-ส่งเมล์ ประมาณนี้ก็ไม่ต้องพึ่ง Notebook คับ ^^
nui6037
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 19:53  

สามารถ Sync E-mail กับ MS Outlook ผ่าน Bluetooth ได้หรือไม่ครับ
.kangg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 22:45  

ข้อมูลสำหรับผู้ที่ใช้เครื่อง Macintosh...

สำหรับผู้ที่อยากจะซื้อ E61 มาใช้งานกับเครื่อง Macintosh สามารถใช้งานได้นะครับ เพี่ยงแต่ว่าตอนนี้เจ้า Mac OS X 10.4.7 ยังมองไม่เห็นต้องไปดาวน์โหลดตัว Plug-in เพื่อทำให้ iSync เห็น E61 หลังจากนั้นก็สามารถซิงค์ข้อมูลจาก Address Book และ iCal ได้ปกติ (Plug in ชื่อ mactomster_iSync-Plugin_2.6)

ส่วนใน Address Book ไม่สามารถใช้งานในส่วนฟังก์ชั่นการส่ง Send SMS ได้ครับ (10.4.7) แต่ก็สามารถแก้ปัญได้ด้วยการดาวน์โหลด BluePhoneElite มาเพื่อใช้ส่ง SMS ได้ทั้งไทยและอังกฤษ

การใช้งานผ่าน Bluetooth สามารถคอนเนค Browse Device เพื่อเข้าเครื่องได้ปกติ (มองเห็นเป็นไดรฟ์ C: และ E: )

สำหรับ SallingClicker เวอร์ชั่น 3 ใช้งานได้ครับ โหลดตัว SallingClicker.jar มาลงในโทรศัพท์เพิ่มเติมก็ใช้ควบคุมได้ปกติเช่น iTunes,iPhoto,Keynote,...etc
ฟืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 12:47  

ไม่เข้าใจ
จะซื้อรุ่นี้ทำไม ไปซื้อ อี70 ไม่ดีกว่าเหรอ
ราคาเท่าๆกัน มันดีกว่า อี70 ตรงไหน
mazzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 17:38  

ขอตอบคำถามคุณฟืนหน่อยนะครับ ผมว่าแต่ละเครื่องที่โนเกียออกมาก็มีจุดประสงค์แตกต่างกันนะครับ อย่าง e70 ดูแล้วก็ดีในระดับที่ว่านักธุรกิจที่อยากได้โทรศัพท์ที่ว่ามีครบทุกอย่าง แต่ว่าสำหรับ e61 ก็มีข้อดีในแง่ที่ว่าจอใหญ่กว่านะครับง่ายต่อการอ่านตัวหนังสือและก็การเล่นเน็ตมากกว่าตัว e70 นะครับ และก็เหมาะกับคนที่ไม่ได้สนใจว่ามือถืจะต้องมีกล้องด้วย การตัดฟังชั่นกล้องไปก็ทำให้ระยะการใช้งานพูดคุยของมือถือยาวนานขึ้นด้วยครับและก็บางองค์กรเค้าไม่ให้พนักงานพกโทรศัพท์ที่มีกล้องเข้าไปด้วยนะครับ เพื่อป้องกันความลับของทางบริษัทเองนะครับ

แต่ว่าในไทยอาจจะยังไม่ค่อยมีบริษัทที่ว่านี้เยอะสักเท่าไร แต่ผมว่าในอนาคต แต่ละบริษัทคงเริ่มที่จะออกกฏพวกนี้มาบ้างแล้วล่ะครับ เพราะผมเคยได้ยินมาว่าอย่าง sumsung เกาหลีเค้าก็มีกฏพวกนี้ออกมาแล้วนะครับ (อันนี้เพื่อนบอกมาอีกทีครับ)

ผมก็คิดว่าถ้าถูกใจเครื่องรุ่นไหนก็ซื้อเครื่องรุ่นนั้นไปแหละครับ ซื้อตามความชอบของแต่ละคนเพราะว่าคนแต่ละคนก็มีความชอบไม่เหมือนกันนะครับ ถ้าพูดผิดประการใดก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ฟืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 16:07  

ผมดูก็ว่า อี61 ดีกว่า ตรงจอใหญ่ อย่างเดียว
ขอบคุณ คุณmazzz นะฮะที่ ยืนยันจุดนี้
ที่ถามก็เพราะคิดว่ามีข้อแตกต่างอื่นอีกที่ที่ผมยังไม่รู้
zola2420
Year's Star

หัวข้อ : เรื่อง USB 2.0 - POP PORT
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 22:34  

USB 2.0 - POP PORT ต้องลงโปรแกรมก่อนใช้งานไหมค่ะ

เช่น 7610 ต้องลง โปรแกรมไดร์ฟเวอร์ ก่อนใช้สายดาต้า ลิ้งค์ แต่ถ้าเป็น USB Handy drive ไม่ต้องลงโปรแกรม เพราะว่า window xp จะ detect หาไดร์ฟเวอร์เอง

คือ คอมพ์ ที่ออฟฟิส ไม่ให้ลงโปรแกรมอะค่ะ

เบญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 20:16  

แก้ปัญหาเรื่อง gmail ได้แล้วครับ ต้องขอบคุณเจ้าหน้าที่เทคนิค call center ที่ช่วยให้คำปรึกษา ไม่เหมือนเจ้าหน้าที่ nokia ให้เราไปแก้ไน option ของ mail provider อย่างเดียว

ส่วนเรื่องเมล์ค้างในเครื่อง พอไปลบในหน้า web เมล์นั้น พอเครื่อง connect server ใหม่ เมล์ที่โดนลบไปแล้วจะหายไปเอง

ชอบการเชื่อมต่อด้วย bluetooth ผ่าน nokia suite มาก เพราะทำให้การโอนถ่าย file ได้สะดวก แต่ก็ยังมีข้อติดขัดบางข้อ เช่น file บาง file ไม่ปรากฎในโปรแกรม แต่ในเครื่องปรากฎอยู่ ส่วนมากจะเป็นที่เก็บใน sd card ก็เลยใช้วิธีเอา sd card ออกมาใส่ all in one card reader แล้วไล่เช็คดู file

เรื่องการเชื่อมต่อ ถ้าไป download hotspot finder ใน nokia.com ใช้แล้วสะดวกดีมาก
คิดว่าสะดวกกว่าใน ppc พอสมควร

วันนี้ได้ load presentation file (.ppt) มาไว้ในเครื่องแต่ไม่สามารถเปิดได้ (not enough memory) อืมม เราใช้ card 1 Gb แล้วนะเนี่ย ส่วน file word ไม่สามารถเปิดได้ ขึ้นหน้าจอ error ไม่เป็นไร ไว้ค่อยลองไปเรื่อยๆ

ส่วนการใช้งานอื่นๆ เช่น web, message, music, ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา

ส่วนใหญ่โปรแกรมใหม่ๆก็จะไป download มาลองใช้ได้ที่ www.mysymbian.com เลือกที่ series 60 v 3
ต่อไปก็จะลองกับเครื่อง projector ที่รองรับ bluetooth ถ้าใช้ได้ดี ลืม notebook ไปเลย
bankim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 21:21  

ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรคับ
Koop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามนิดมันเล่น MSN ได้ไม๊อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 01:39  

อยากรู้ว่ามันเล่น MSN ได้ไม๊อ่ะครับ จริง ๆ มองหาที่มี wi-fi แต่ตัวนี้เห็นราคาแล้วรู้สึกคุ้มถ้าเล่น msn ได้ด้วยนี้ ยอมทิ้งกล้องกับความกระทัดรัดก็น่าเอาไว้เล่นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 20:06  

ไม่ทราบใช้ MSN ได้มั๊ยครับ แล้วส่งข้อความภาษาไทยทำได้มั๊ยครับ
zola2420
Year's Star

หัวข้อ : โหลด Theme E61 ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 02:33  

ไปลองโหลดมาแล้วค่ะ แต่โหลดไม่ได้ เข้าไปตามเวบข้างล่างค่ะ

gallery.mobile9.com/c/nokia-e61-themes และ www.e-series.org/nokia-e61-themes

พอตอน install เข้าเครื่อง มันขึ้นว่า certification error, please ask application supplier.

neng jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 01:34  

สำหรับใครที่มีปัญหาลง theme ไม่ได้เพราะว่าขึ้น certificate error ให้แก้ดังนี้นะครับ เข้าไปที่ tool>application manager>ตรง app download ให้กด option แล้วเลือก setting แทนนะครับ ในนั้นจะมีให้หัวข้อสามอันให้เราเลือกเปลี่ยนตรง software installation ให้เปลี่ยนจาก sign only เป็น all แทนครับ แล้วก็ลง theme ได้ตามปกติครับ
zola2420
Year's Star

หัวข้อ : เรื่อง Instant messaging ค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 16:22  

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำเรื่อง ธีม

ตอนนี้ใช้มาได้2อาทิตย์แล้ว ดีมากๆ คุ้มค่า ไม่มีปัญหาเลย

มีอีกคำถามค่ะ

เครื่องนี้เล่น MSN หรือ Instant Messaging ได้ไหมค่ะ

เคยเอามาลงแล้ว แต่มันไม่รับกับเครื่องรุ่นนี้

ข่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: